Ladies and gentlemen, wadada na wandugu, wandugu wapendwa katika Kristo. Huyu ni ndugu Frank akiongea na ninyi kutoka kituo cha Misheni Kreferde Ujerumani. Hii ni huduma ya kimitume na unabii. E, kupitia rehema za Mungu niko na tangazo ya muhimu sana ya siku ya leo, tutakuwa na mahubiri makumi tano na mawili eh, ni mahubiri ya mafundisho na tunaanja siku ya leo na tutaendelea kutumika pamoja na eh, sije zote za kibiblia tukianza na uungu tukiendelea na mengine yote kama vile ubatizo na meza ya Bwana na kurudi kwa Kristo na mengineyo. Na kwa siku ya leo ni mahubiri ya kwanza, na tutaangalia katika umilele mbele ya nyakati, kuanza hapo kulikuwa umilele na ninaenda kusoma maandiko ine ya kutuonyesha ni kitu gani ambacho nitajaribu kusema kwa siku ya leo, namna gani Mungu alijifunua ye mwenyewe kutoka mwanzo ya nyakati. Na tunawezi tukarudia tena kule ku sura ya kwanza na mustari wa kwanza kwa Agano la Kale, mbele ya kuanza mstari wa kwanza ya Agano Jipya, kuangalia namna gani Mungu alijifunua ye mwenyewe kupitikana ndani ya Agano Jipya na kwanza, ningeliweza kusoma e, Timoteo ya kwanza sura moja mstari wa kumi na saba ikionyesha e, e, Mungu wa mbinguni kwa sasa e, kwa mfalme wa milele yule asiyeweza kufa yule asiyeweza kuonekana, yeye mwenyewe mwenye akili na ndiye mwenye utukufu milele na milele. Amen. Hapa tunaambiliwa kuhusu yule asiyeonekana, yule mwenye akili zote, mwenye utukufu milele na milele yule hapo, tunaambiwa tena katika Timotheo wa kwanza sura sita mstari wake wa kumi na tano mpaka kumi na sita e yale yaliyokuwa katika nyakati ataonyesha yeye ni nani mubarikiwa, na yeye mwenyewe ndiye mfalme wa wafalme, mu bwana wa mabwana ambaye yeye mwenyewe ndiye iko na ule kule kutokufa, anayeishi katika nuru ambayo hakuna mutu yoyote anawezi kusogelea, ambayo hakuna mutu aliyewahi kumwangalia na hakuna mutu anawezi kuongalia, na ndiye mwenye utawala yote na nguvu zote wa milele. Hapa mutu wa Mungu katika Agano Jipya anatuonyesha namna gani Mungu katika umilele anayeishi katika nuru ambayo hakuna mutu anawezi kusongelea, hakuna mutu anawezi kuweza yeye mwenyewe katika iyo umilele, katika umbo la ki la Laki... kiroho alijionyesha. Tunaweza kusoma katika Yohane wa kwanza sura ine mustari wake wa kumi na mbili: hakuna mutu aliyewahi kuona Mungu kwa wakati wote. Kama tunawezi kupendana sisi kwa sisi, hapo Mungu anadumu katikati yetu na upendo wake unatimilika katikati yetu. A mystery, hapa tuko na siri. Kwanza, Mungu hakuwahi kuonekana na mutu yoyote, kwa sababu yeye aliishi katika umbo la nuru na, na maisha ya nuru. Tena huyu Mungu ali asiyeonekana na mutu yoyote aliyeishi, anaishi sasa kwa sasa katika mioyo yetu na hiyo anatimilika katikati yetu kupitia upendo wake. John one, tunaenda katika Yohana sura ya kwanza mahali Yohane mbatizaji alipana ushuhuda kuhusu bwana wetu mungu e, Yohane moja, kumi na nane, hakuna mutu aliyewahi kuona Mungu kwa wakati wowote, bali tu yule mwana wake wa pekee ambaye iko kwenye kifua chake cha Baba, yeye ndiye aliyemutambulisha hapo. Hapo tunakuta siri ya Mungu ikifunuliwa. Alakini, mbele mbele kuingia katika kitabu cha Agano Jipya na kwa yali yaliyofanyika mbele yetu na kwetu katika mpango wa wokovu, tutarudi kwanza kumwanzo e, mwanzo sura moja inatuonyesha ya kwamba Mungu alianza alianzia katika umilele na ndani ya umilele, na hapo ni kusema tunasoma kuhusu mwanzo. E, umilele haukuwahi kuanza na hautawahi ku, hauta kuisha. Iyo inaonyesha ni ni wakati tu tuko na uzima wa milele ndipo tutakapoishi milele. Na tukekuja ku Mwanzo sura ya kwanza mstari wa kwanza kwa mwanzo Mungu aliumba mbingu na dunia. Hapo sasa Mungu alionyesha alijionyesha kwamba ni muumbaji, na hata kwa leo kila kitu kiko naonyesha namna Mungu alivyokiumba huko, kutoka kwa mwanzo wa nyakati. Siku ya leo tunaangalia na kusoma, siku ya leo tunaendelea kuona kuongezeka, na tunaona ngizi jua likishuka na kupanda kila kitu kinabaki ngizi vile Mungu alivyo muumbaji, alivyokiumba na kukitayarishia kukua kwa hiyo hali. Na kumwanzo wa nyakati Mungu alijionyesha, alijionyesha katika umbo la kuonekana. Yule Mungu asiyeonekana aliyeishi katika nuru ambayo hakuna mutu anawezi kusogelea, ambayo hakuna mutu aliyewahi kumwona, alishuka akionekana katika umbo la kuonekana, akitumika na kutembea katika shamba la Edeni akimuumba Adamu kwa umbo lake. Wandugu wapendwa, acha niweze kuisema hii tena waziwazi tena vema, kila mtu ambayo anaambatana nasi katika maandiko, wa nabii ama watu wa Mungu walimjua Mungu kwa kipekee. Haiko mambo ya ma, majifunzo ama mambo ya hakili ama waandishi bali walikuwa watu wa Mungu ambao walimjua Mungu kwa kipekee. Sisi sote tunajua kuhusu Enoch ambaye aliyetembea pamoja na Mungu na hapo hakukutwa duniani bali alichukuliwa mbinguni katika utukufu. Hapo tunarudi kwa Mwanzo sura tisa, mahali Noa anasemeka katika hali ya kimaajabu, alipokea kutoka kwa Mungu mwenyewe, alipata agizo kwa yale ambayo yatakayofanyika, yata na Bwana Mungu aliweka agano ambayo Noa aliyomwambia yale yanayohitajika kufanywa, mstari wa kumi na sita katika Mwanzo tisa, na hiyo upinde utaonekana kwenye mawingu na nitaangalia kwenye hiyo upinde ndipo nitakapokumbuka sasa iyo agano ya milele ambayo Mungu alifanya na kila kiumbe ambacho kinacho na mwili kinachoishi hapa duniani. Na hapo inasemeka tena katika sura yake ya kumi na saba mstari wa kumi na saba alisema kwa Noa. Hii ndiyo iliyosemeka ya agano ambayo nimeweka mbele yangu na wale wote walio na mili ya wanayoishi hapa duniani. Hiyo ilikuwa mahusiano ya kipekee Watu wa Mungu ama wanabii walikuwa na mahusiano ya kipekee pamoja na Mungu hapo. Sasa tunarudilia Abrahamu. Abrahamu anajulikana kwetu sisi sote kama mtu wa ki, wa kipekee katika Agano la Kale na Agano Jipya. Hata Bwana wetu naye anaitwa mwana wa Abrahamu katika Mathayo M sura ya kwanza mstari wa kwanza kama unawezi kupenda kusoma kuhusu Ibrahimu unawezi kuanza na mwanzo sura ya kumi na mbili ninawezi nikasoma hako mstari wa kwanza sasa hapo Bwana yale aliyoyasema kwa Ibrahimu wewe ondokeni kwa nchi yako unajua sisi sote tunajua maahadi zote aliyoifanya pamoja na Abrahamu kwa kweli kile kinachonigusa moyoni mwangu i, ni matendo ni matendo ya, yao wale wa, watu wa Mungu wote walijua Mungu kipekee. wa ndugu na wadada, tunastahili sisi sote kujua Mungu kipekee na hapo sasa kama hiyo kitu inakuwa ndani yetu, tunakuwa na uhusiano pamoja na Bwana, neno lake litakuwa neno linaloishi katikati yetu. Katika Mwanzo 18 tunakuwa tena Abrahamu, tunaona Abrahamu pamoja na Bwana akiongea pamoja na yeye akimupa ahadi ya kwamba Isaka atazaliwa. Tena ninawezi kusema hili, Abrahamu alimjua Mungu kipekee. Mnawezi mukashanga kwa, kwa saa moja ile ambayo tunayosoma katika Mwanzo 18, Bwana alimwonekania aki, kwa mlima hizo za memory, akekaa pamoja naye katika hema kwa hiyo siku na wakati. Abrahamu alinyanyua macho yake, aliona watu watatu wakizogelea hiyo nafasi. Mmoja alikuwa Bwana na wengine walikuwa wamalaika wale walioenda kwa kule Sodomu kulingana na Mwanzo sura ya kumi na tisa. Alakini Bwana katika mwili wanyama akikula na kunywa, akiwa na, na kuchangia pamoja na Abrahamu acha utukufu umrudirie Bwana Mungu asiyeonekana, asiyeonekana kwa mtu yoyote, alijifunua ye mwenyewe kwa mwanzo wa nyakati. Mwenye wanabii walimjua kipekee, na walimjua Mungu wa mbinguni walimjua kipekee. Hapo ndipo Bwana Yesu Kristo, bwana wetu alivyokuwa nasema, wakati mnaponiona jua kwamba umejuu umemuona Mungu. Na hapo tunaweza kupata yengine ma hakika, tunaweza kusoma tena mwanzo sura ya 25 tunaweza kusoma katika mustari wake, eh, sura ya 22 lakini katika sura ya 25 tunaambiliwa kuhusu Isaka Isaka aliyeishi aliyeishi aliyeishi kwa mapenzi ya Mungu, ambapo Mungu, watu wa Mungu walimjua Mungu kipekee. Hapo sasa tunaweza kuona tena Yakobo katika mwanzo eh, 28 E, Yakob, Mwanzo 28 hapa, tunaambiliwa kuhusu mazoezi yale ambayo Yakobo aliyokuwa naye alipoona mbingu zikifungulikana, akiona ile uhusiano ukitoka mbinguni kwenye dunia ikiwekwa na hapo, aliita jina kama vile unavyosoma hapa. E, aliita nyumba ya Mungu. Wandugu na wadada wapendwa, e, lengo letu siku ya leo ni tunastahili kumjua Mungu kipekee, tunastahili kuwa na uhusiano wa kipekee pamoja na Mungu. Hapo sasa tunarudi tuweze kuona Yakobo katika hiyo mazoezi ya pili katika Mwanzo e, sura ya makumi tatu na mbili. Alikuwa mtu wa Mungu e, wakati mtu wa Mungu alipata hii mazoezi ya kimaajabu, ali- alipambana na Bwana, alipambana na malaika wa Bwana na alibarikiwa Alipata ushindi na aliitwa jina katika hiyo mstari wa makumi tatu. E, e, Mwanzo makumi tatu na mbili hiyo inamaanisha imani ya Mungu, alimwangalia Bwana Mungu macho kwa macho. Na wandugu na wadada, munawezi mkaelewa yale ambayo niko nataka kusema Watu wa Mungu kutoka mwanzo walimjua Mungu kwa kipekee, walikuwa na mazowezi, waliangalia kutumwa, waliambiwa yale wanastahili kufanya, na walikuwa na sisi tuko na manabii yote ya, ki, ya gano la kale na kupana E, ushuhuda kwa yale ambayo Mungu ame anaendelea kufanya na kuonekana kwake katika agano jipya. Hapo tunawezi kurudilia kuona ku Adamu akitembea katika shamba la Edeni na Bwana alipokuwa kija kila jioni kwa tazama kwa wale watu wa kwanza katika paradiso hapa duniani na hapo no. Henoki he alitembea he na Mungu, na Noa pia naye mutu wa Mungu right. Na hapo tena Abrahamu, Isaka na Yakobo, wale walikuwa watu wa Mungu waliyemjua Mungu kipekee. Na hapo sasa tunarudi katika Kutoka, kutoka sura tatu God, mahali Bwana Mungu alionekana kwa Musa know, beloved, na ninahitaji ninyi wandugu na wadada kujua niliweza kuisema hii mbele. Not haiko akili haiko watu wanaokuwa na malengo zao ama maprogramu zao, bali ni watu wa Mungu ambao walimjua Mungu kipekee waliosikia sauti yake, waliomwona, waliopokea mwito wa kutumwa kufanya yale ambayo Bwana alikuwa na hitaji wao waweze kufanya. Wandugu na wapendwa, e, katika sura yake ya tatu, malaika wa Bwana alionekana kwa Musa. E, katika hiyo ndimi za moto katika katikati ya kichaka kinachowaka moto, mstari wa pili. E, na katika mstari wa ine tunasoma wakati bwana alipoona, Akigeuka kuweza kuona ni kitu gani, Bwana Mungu alimuita katikati ya hiyo kichaka kinachowaka moto, akemwambia, Musa, Musa, na alisema mahali hapa Bwana nilipo E, pale kulikuwa maongezi ya kipekee yaliyokuwa yakifanyika Mungu pamoja na Musa. E, Mungu aliona hiyo mateso na malalamiko ya watu wake akekumbuka ahadi aliyoipatia Abrahamu. E, baada ya miaka mia nne nitawatosha watu wangu katika utumwa na kuwatosha hapa sasa. Ilitendeka kwangu mimi ni ajabu sana ya kwamba Mungu anaangalia neno lake. Wakati Mungu anafanya ahadi, yeye ni lazima anatimiza ahadi yake. Yeye kila wakati iko tayari, yale anayoyaongea na kuyanena, anayatimiza wakati inapofika. Hapa maongezi iliendelea eh, wakati ukiniuliza mimi wakati ukiniuliza mimi nani aliyekutuma? yule ndiye yule ndiye, mimi nitasema yule ndiye. Mimi nitangoja, ninawezi kusikiliza ile maongezi, nina shangwe kubwa kujua Mungu kipekee. Na ndugu wapendwa Wakati ndugu Frank anawezi kuambia siku ya leo ya kwamba mimi namjua Mungu kipekee, unawezi kushangaa, unawezi kushangaa kwa ki, kwa, e, unasema kwa saa kidogo, ndugu ndugu, namna gani wewe unawezi kusema kama hiyo? Na mimi kama siseme hivyo kama kwa sasa siongee na nyinyi, kwa nini naweza kusema hivyo? ingelikuwa sikupokea mwito wa kutuma kwa mwezi wa ine siku mbili makumi sita na mbili. Ha, wakati hapo siku hiyo mpya singeliweza kusikia sauti ya Mungu na masikio yangu haya. Kwa hiyo siku ya kwanza ya asubuhi singeliweza kuwaongea na nyinyi, lakini Bwana aliyeniita aliniambia hivi, na ninaweza kusema hii kwa jina lake. Aliniita kama vile alivyomuita Musa aliniambia nitakutuma kutoka muji kwa muji kuhubiri neno langu. Na hapa ukisha kuja kutoka ku, ku, ku, Mungu wa mbinguni alijifunua alifu, alijifunu, alifunua jina lake la agano e, kutoka sura yake ya sita mbili na tatu na ine. Na Mungu alinena na Musa akimwambia, mimi ndiye Bwana, na nilionekana kwa Abrahamu, Isaka na Yakobo kupitia jina la Mungu wa maajabu, lakini kwa jina langu Yahwe E, sikuwajulisha hiyo jina hii hi. E, jina la agano lilifunuliwa kwa Musa kwa wakati alipokuwa akitumwa kutoa Israeli kuwatosha katika utumwa. Katika lugha ya Kiebrania tumekuwa na nukta ine <H> e, y na h na w na hashe. Na katikati ya hii nukta ine tumepata hiyo tetragram, tunapata hiyo msemo hiyo hiyo, ndio ilikuwa jina y na w na h na hapo sasa ukiitia katika utaratibu wa Kihebrania itakuwa Yahwe, yule wa milele katikati yake, anayoishi milele, yule aliyekuwa na yule atakayekuwa, yule ndiye mkuu aliye hii ndiyo ilikuwa jina la agano, na ninawezi kumalizia hapa kwa siku ya leo, lakini tutaendelea kuwaonyesha namna gani Mungu katika agano la kale alivyojifunua na kujifunua katika jina lake na kujifunua katika mpango wake wa wokovu, na tutaendelea kuhusu sije kuendelea kwengine, na tutaonyesha E, e, mpango wa okovu unakuja kutimilika na kurudi kwa Bwana wetu Yesu Kristo ni karibu sana, na namna gani tunaweza kuangalia katika alama za wakati. Ninashukuru Mungu kwa sababu wengi wamekuja kujua, na ninawaezi kuwaomba sisi wote tuweze kukuja kujua hii mahubiri ya mafundisho imekuja kuwa baraka kwetu na tuweze kupata wakati mzuri kuweza kujua ni kitu gani kinachohusika kuhusu hii. Mungu awabariki na wabariki katika jina la Yesu Kristo, amena.