Friends, brothers, rafiki wapendwa wa dada na wandugu katika Kristo, huyu ni ndugu Frank akiongea na ninyi kutoka kituo cha misheni Kreferde, Ujerumani. Imekuwa kwa moyo wangu sana kuchangia pamoja nanyi neno la Mungu takatifu, na lengo letu ni kukuwa na mahubiri makumi tano na mbili ambayo itasikilikana duniani pote, na ninatazama nyuma kwanza kwa miaka makumi tano katika huduma na na miaka makumi ine kwenye redio na matelevisheni nikiwa katika hii huduma, lakini kupitia rehema za Mungu ningeliweza kuchangia neno la Mungu kwa milioni ya watu duniani pote. Sasa wakati inakuja kuangalia Agano la Kale kuona namna gani Mungu alivyojifunua yeye mwenyewe na na hiyo lengo ambayo ilikuwa mpendeza kujifunua, na wale wote waliomjua Mungu kwa kipekee walipana ushuhuda ya mazoezi yao pamoja na Mungu, kila mmoja ambaye aliyetumika pamoja na Mungu kutum, kuchangia hiyo ushuhuda yake pamoja nasi. alimjua Mungu kipekee. Alisikia sauti yake na alipokea mwito kutoka kwake. Na hapo sasa tunaangalia katika neno la Mungu tukijua Mungu asiyeonekana aliyedumu katika nuru isiyozogelewa hata na mtu mmoja. Na sasa hapo tunaona katika mwanzo wa nyakati, wakati alipokuwa akijionyesha kujitambulisha katika umbo la kuonekana. Tulisha ongea kuhusu Abrahamu, Isaka na Yakobo, kuhusu Musa na manabii wengine. Katika mahubiri yetu ya kwanza siku ya leo, ningelipenda kuongea tena kwa maandiko machache ya kwanza Kutoka sita mstari wake wa pili na watatu na sehemu ya kwanza ya mstari wa nne. Na Mungu aliongea na Musa akimwambia, Mimi ni Bwana Abraham, nilionekania Abrahamu, Isaka na Jakobo mimi jina langu ni Mungu mwenye uweza wote, lakini kupitia jina langu Yahwe nilikuwa bado sijawajuli tambulisha hilo, lakini ninaweka tena agano langu pamoja na wao. Wandugu wapendwa. Hapa kwa wakati wa kwanza Bwana Mungu alijifunua, alifunua agano jina la agano i j h w na hash. Katika lugha ya Kiingereza hiyo y ina, inatumikishwa y h w na hash lakini katika lugha ya Kiebrania ni J H na W na H, katika hizi herufi nne, katika Biblia ya Kiebrania inaitwa tetragram. Kwa hizi herufi nne ndimo mnapatikana hiyo jina Yahwe, yule asiyeonekana, huyu asiyeonekana, yeye hapo ndipo tunaelewa kutoka maandiko na kutoka katika ushuhuda wa Mungu yeye mwenyewe, yeye ni nani na yeye ni nani na ni kwa nini anajifunua. Hii ilikuwa wakati wakati wa watu wa agano walihitaji waweze kuwa kanisa na hapo Mungu alijifunua akifunua jina lake la agano kwa nabii wake Musa, kwa ajili ya lengo ya hiyo jina kusema liweze kujulikana kwa watu wa agano. Sasa wandugu wa wapendwa, wakati unaharakisha sana, ningelipenda niweze kusoma tena andiko moja ya kutoka sura ya kumi na tano mstari wa makumi na mbili na moja. Na hapo Bwana alienda mbele yao kwa mchana akiwa katika nguzo ya, ya mawingu na kuwaongoza katika njia, na katika usiku alionekana katika nguzo ya moto kuwapa wao nuru kutembea mchana na usiku hakushika hata nguzo ya moto kwa, ha kwa usiku hata nguzo ya, ya nuru ya wingu kwa mchana mbele ya watu wake. Hapo tunaona namna gani Mungu katika nguzo ya moto aliongoza wana wa Israeli mchana mchana na usiku, katika shamba la Edeni alikuwa akitumika akitumika katika umbo la mwanadamu, akionekana kwa Abrahamu. Alionekana kupitia Mwanzo sura ya kumi na nane alikaa kuketi na Abrahamu na alichangia pamoja na Abrahamu. Tunaona tofauti wa kuonekana kwake kwa kujitambulisha kwake kwa yule Mungu mmoja, kwa na lengo tofauti katika Yoshua e, sura yake ya kumi na tano kutoka kumustari wa kumi na tatu tunakutana kwamba Bwana alimuonekania Yosua, akimufananisha kama jeshi yule aliye alikuwa na itaji kuambia Abrahamu, wewe usiogope vita, haiko yako hiyo, vita ni yangu mimi. Nitaenda mbele yako, nitakushindia, nitakuangalilia, nita, kushindia, nita fanya agano langu kukua la hakika, na tunaingia katika Waamzi mahali tunapokutana namna gani Mungu alijifunua ye mwenyewe kwa watu tofauti kama vile Gideon na wakati jambo, limo, jambo moja linafanyika katika agano la kale. Ilikuwa Mungu yeye mwenyewe na hajali ni umbo gani ambayo iko nayo. Ile lengo ya kuonekana kwake ilikuwa kitu cha muhimu sana hapa katika e, Waamzi sura yake ya pili e, hii jambo moja ya hajabu sana ilifanyika kuonekana kwamba Mungu wa mbinguni kuonekana kwa watu wa Mungu akimwonesha akimwonesha e, akimwonyesha lengo na mafaa ya kuitwa na mafaa ya kuongoza watu wa Israeli kulingana na ahadi ya neno lake takatifu. Wandugu wapendwa, tuko na neno la Mungu kwa upande wetu. Tunapashwa kujua kwa nini Mungu, kwa nini Mungu aliweka mambo tofauti katika neno lake na kuitambulisha kwetu. Kwa nini alikuwa akijionesha ye mwenyewe katika umbo tofauti? Acha tuweze kurudi katika Waamzi wili mbili hata sita namna alionekania kugideon na akimwambia akimwambia yale anayopashwa kufanya, na unawezi kusoma kitu gani kilitendeka hapo. Tunawezi tukarudi kwa Nehemaya kwa sura yake ya tisa pale ambapo tunaambiliwa kitu gani kilichotendeka pamoja na Israheli tukitazama nyuma. Tukiangalia kwa nyakati za Musa katika Nehemia e, sura yake ya tisa tunawezi kusoma kuanzia kumustari wake wa kumi na tatu. Hapo kulishuka pale kumlima Sania, hapo ndipo alipoongelea nao ku, akiwa mbinguni akiwapatia e, mapashwa na utaratibu na, na agizo hapo, kumbukeni, hapo hapo ndipo alishuka katika umbo la moto pale kumlima Sania, na watu wote wa Israeli walikuwa wakikusanyika wa, pale ndipo waliposikia na aka a, ongea pamoja na wao akiwa mbinguni. Hapo Mungu anawezi kuonekana akishuka katika umbo la moto kwenye mlima, na sauti yake inawezi ikasikilikania kutoka mbinguni. Katika mstari wake wa kumi na tisa tunasoma acha wewe katika umbo zako za, za ajabu unawezi kuonekana katika jangwa, katika e, nguzo ya, ya, ya mawingu na katika nguzo ya moto, kwa ajili ya kuongoza watu wako kuwaonesha njia na namna wanapaswa kutembea na kulikuwa tena lengo ya kuonekana kwa Mungu. Na wandugu wapendwa, ilikuwa ni lengo gani ya mafundisho hii? Kwa nini ninawezi kupenda nichangie ni nanyi neno la Mungu? Kwa nini nisome andiko nyingi? Katika mahubiri yangu mawili nilihitaji niweze kuweka msingi kuonyesha watu wa Mungu. Kwa wakati wote wa Agano la Kale, Mungu alikuwa bado kuonekana kama Baba yetu wa mbinguni katika mwana wake wa pekee hapa duniani na katika kanisa kupitia Roho Mtakatifu katika agano zote e, katika Agano la Kale elfu sita mia saba mara ndipo inasemeka Bwana Mungu, na hiyo ilikuwa e, kuonekana kwake tofauti katika mara tofauti mahali pale watu wa Mungu, kama vile hapa katika e, Mambo ya Nyakati mbili E, Mambo ya Nyakati ya Pili sura 18, alikuwa mtu wa Mungu akisema katika mustari wa 18. si Sisi, -sisi sote tunajua kuhusu e, nabii nabii Mika akisema yale ambayo Mungu ataweka katika kinywa changu ndilo hilo nitakalo takalolisema. Hakukuwa kama wale manabii mia nne wa Israeli bali Mika alikuwa nabii wa Mungu. Hapa anasema katika su mstari wa 13 kama bwana anavyoishi, kam yale ambayo Bwana Mungu atakayoweka kinywani mwangu ndiyo nitakayoyasema. Hapo katika mstari wa 18 alisema tena, neno la Bwana, niliangalia Mungu, bwana akiketi kwa kiti chake na viumbe vyote vya mbingu right, vikishimama v, vimoja kwa upande wake wa kuume, wengine wa kulia. Hakusema kwamba niliona baba hapo tena nikiona mwana kwa upande wake wa kulia, na, na viumbe kipande cha ku, wa kushoto bali aliona mmoja tu, na akiona sasa viumbe vyote vya mbinguni vimoja vilikuwa kwa upande wake wa kulia, vingine vilikuwa kwa upande wa kushoto, ndipo alisikia hiyo mazungumzo ilikuwa ikisikilikana huko mbinguni. Wandugu wa ndugu wapendwa, ninahitaji ninyi kujua kwa nyakati ya Agano la Kale ambayo inayofunga miaka mia nne hakukukua kusikilikana hiyo sauti ya kusema kwamba Baba wa mbinguni ama mwana hapa duniani ama hiyo utakatifu utatu. Kama, jambo kama hiyo halikuwahi kufanyika. Mungu kama huyo hakuwahi kuonekana katika watu wawili eti Mungu mmoja yeye anatosha kwetu. Huyu Mungu mmoja yeye anatosha kwetu. Mungu mmoja huyu alionekana akijifan, akijitambulikanisha katika E, Agano la Kale kama vile mkombozi mwokozi, e, akijionesha e, katika katika Agano Jipya alijionesha kama Baba katika mbinguni, alikuwa na mwana wa pekee hapa duniani, na katika kanisa anajitambulisha kama vile kama Roho Mtakatifu katika kanisa hapa tunasema Mtu wa Mungu akipana e, akipana akionyesha ngizi Mungu alikuwa akiketi kwenye kiti chake cha enzi. Neno la Mungu kwangu ni mambo yote hiyo, neno la Mungu ndiyo yakini yangu, na ninaweza kusema mtu wote hapa kudunia hana mamlaka ya kugeuza jambo hata moja katika neno la Mungu. Pekee kama unajua Mungu kwa kipekee, kwa kweli unamjua, bali tunamjua kupitia yale anayoyasema. Kama mtu anaweza kuniuliza ndugu Frank, eske kweli uliwahi kuangalia yule rais wa nchi yako unamjua kwa kipekee? Mi ndawezi kuambia kwamba ndiyo, kusiku fulani kama hii nilikuwa huko Balen, nilishika mkono wake na yule raisi wa nchi, niliketi naye kwa siku hii. Ninawezi kuambia nilikuta waongozi kama hawa ninawezi kukuambia kwamba siku hii nilikuta, e, rais wa nchi na niliketi naye, ninamjua kwa kipekee. Hiyo ndivyo ilivyo kwa Bwana wetu, unapashwa kumjua kwa kipekee. Wanabii wote watu wote wa Mungu walikuwa na hiyo ushuhuda ya kumjua Bwana kwa kipekee katika ka, e, Isaya sura yake ya sita hapo tuko na ushuhuda wengine ya nabii. Na ngizi mnavyojua, Musa alikuwa nabii wa kipekee na vile vile ndivyo ilivyo Isaya. Na Isaya aliandika hizo sura somo makumi sita na sita akianja ku mbingu mpya akionyesha mpango wote wa wokovu katika Isaya e, sura yake ya sita mstari wa kwanza tunasoma, katika mwaka huu e, Isaya alipokufa, niliona, e, niliona mfalme wa mbingu akiketi kwa kiketi cha ufalme na miguu yake ilikuwa nyana hiyo, vazi lake lilijaa hekalu, na alipana ushuhuda kwa yale aliyoyaona. Aliona Bwana akiketi kwenye kiketi cha enzi, aliona viumbe vyote vya mbingu vikimzunguka, vikileta kelele, vikisema: utukufu, utukufu, na mtukufu ni Bwana Mungu na mbingu zote zinajaa utukufu wake. wa ndugu na wapendwa, hii ni eh, aliona hiyo mazoezi alikuwa na hiyo mazoezi alikuwa na hiyo mazoezi pamoja na Bwana. Tunakuja kwa mstari wa nane, na hapo nilisikia tena sauti ya Bwana ikisema ni nani nitakaye mtuma? Ni nani ataenda kwa ajili yetu? Sasa ninadhani haitakuwa tena shida kwako, kama ninasema Bwana Mungu hakusema ku e, mutu wa pili ama kumutu wake watatu e, katika hiyo uungu. Bali alisema akiambia wale waliokuwa wakimzunguka pale kwenye kiti, ninawasihi muweze kuamini hii. Kama hamuwezi kuamini hii, ushuhuda wa neno la Mungu haitawahi kufunuliwa kwako. Kwa sababu wewe uko na zihaki neno la Mungu, kwa sababu hauwezi kujua na kutambua ni neno gani linalosemeka katika maandiko matakatifu Turu. Tunarudi katika Mwanzo sura ya kwanza, mahali Mungu alisema acha tuweze kuumba mutu kwa sura yetu. Alikuwa akiuliza nani? alikuwa akiuliza wale waliokuwa wakimzunguka vile viumbe vya mbingu. Acha hiyo matafsiri yako uitoshe, kwa maandiko fuatilia maandiko, unaanja sema kwamba kulikuwa baba akiambia mwana wake. Acha kudanganya tena, bakie na neno la Mungu, useme kweli. Nabii aliangalia Bwana akikaa kwenye kiketi cha enzi, akiona viumbe vya mbingu vikimzunguka, akiwaambia, ni nani nitakayemtuma? Ni nani atakayeenda kwa ajili yetu? Hapo ndipo alisema mimi ni ndipo hapa unitume. Wandugu wapendwa <laughs> Andiko yengine moja Ezekieli sura moja namna e, namna ngizi nabii alimuona Bwana kwenye kiketi cha enzi akikaa akika, na ndipo unaweza kusoma kuanzia kumwanzo mpaka mwisho Ezekieli sura yake ya kwanza mpaka E, e, katika sura ya kwanza moja mpaka ishirini na tano na mbingu zilifunguka, na hapo akeona hiyo maono ya Mungu, na tunaona hiyo maandiko hapa, unawezi unawezi kuendelea ku hiyo sura yake ya kwanza yote unaisoma, na hapa inasema, na nikaona na kusikia mpaka 25 hapo kulikuwa sauti katika hiyo nafasi ndipo, e, hapo kulionekana e, yale ambayo nabii aliona na kutazama, na akitambua kwamba Mungu alikuwa akiketi kwenye kiketi cha enzi, hizo e, zikishuka na zingine zikipanda katika hiyo, mstari wake wa makumi mbili na saba tunawezi kusoma na makumi mbili na nane kuonekana kuonekana kwa huo upinde uliokuwa katika mawingu. Hiyo ilikuwa ilikuwa kuonekana kwa upinde, hiyo ilikuwa kuonekana kwa utukufu wa Bwana. Wakati nilipoiona nilianguka kifudifudi kwa uso wangu, na nikesikia sauti ya yule aliyeongea pamoja nami. Wandugu wapendwa, lengo ya mafundisho haya ni nini? Ni kuwaonyesha kutoka agano la kale yale ambayo yaliyonenwa wale walionena hii, walimjua Mungu kwa kipekee. Hii neno la Mungu ni neno la kweli, hii neno la Mungu ni neno la kweli. Wale wote waliomuona na kumjua kumjua kwa kipekee ndio waliomshuhudia katika neno hili. Hii ndiyo neno lililotuachiwa kwa manabii wote waliomjua na wale waliotangaza mpango wa wokovu namna itakavyoshika lengo. Bwana Mungu aweze kuwabariki na aweze kuwa pamoja nanyi katika jina la Yesu Kristo takatifu, amen.