Warafiki wapendwa, wa ndugu wapendwa na wadada ndani ya Kristo, huyu ni ndugu Frank ambaye nawasalimia kutoka kituo cha misheni cha duniani muzima hapa Krefelde, Ujerumani kama vile tuko na, na bahati ya kugawana na nyie neno la Mungu takatifu, kuwajulisha shauri zote za Mungu, kuonyesha mpango wa Mungu wa wokovu kutoka mwagano la kale na agano jipya. Leo ningependa niongee kuhusu somo ya uungu mu uchache kama vile tulifanya mwaile, mahubiri mbili yenye mepita, na tuliko naonyesha ya kwamba Mungu ni mumoja ambaye anajifunua munjia tofauti: kama vile muumbaji, kama vile mukombozi kama vile mfalme 20, kama vile mhukumu na, na, na, na, na vingine mu Matenda ya Mitume sura ishirini, Mtume Paulo aliandika namna hii ya kwamba sikuwaficha na kusikuwa na, na haya ya kuwapatia shauri zote za Mungu shauri zote za Mungu, shauri zote za Mungu. Mjiangalie sasa, mjiangalie nyinyi nyote na kundi ambayo Roho Mtakatifu aliwaweka wa, ali kukuwa waangalilizi kulisha, kukulisha kanisa la Mungu ambayo alinunua kwa damu yake mwenyewe, kanisa la Yesu Kristo, kanisa la Mungu aliye hai. Haiko haiko dini ya Kikristo, haiko kan haiko kanisa la kikundi na makao makuu hapa au kule, lakini kanisa la kweli ya Yesu Kristo inaumbwa ina na wale waamini wa kweli, wale wenye walikombolewa na damu ya mwanakondoo yenye limwangika pale kumsalaba Kalvari. Kanisa la Yesu Kristo la kweli Course, ni mwili wa Kristo ambaye inafanywa ina, in, ina na wale wenye walizaliwa mara ya pili na wale wenye walijazwa roho mtakatifu na wale wenye wanaongozwa na roho mtakatifu wale ni wa, nj vile njo viumbe vya Kristo vya mwili wa Kristo na Kristo yeye mwenyewe ni kichwa na aliweka mahuduma tofauti lakini wapendwa wa mbele tuingie kule Like, mbele tuingie mwagano uh, jipya, ningependa niseme kurudiria pale ku mahubiri atatu ile mahubiri atatu ile mahubiri atatu nilikuwa natajaribu kuitayarisha kuita, kuita, kuita, kuita, kuita namna Mungu, ule Mungu mmoja alijionyesha kama vile alijionyesha, namna alikuwa natembea mubustani ya Edeni, namna aliumba Adamu ndani ya sura yake. Tumeonyesha ndani ya Mwanzo sura kumi, sura munane, namna Bwana alikuja alikuja tatembelea Abrahamu na akaikala, akachangia akachangia naye chakula like Micah, Tulionyesha namna na wanabi na watu wa Mungu kama vile Mika, mwagano la kale aliona Bwana a, a, a akamwona na ikala kukiti na m, viumbe vyote vya mbinguni vilikuwa namuzunguluka vile njoo vile na, e, na nabi Isaya aliona naya na shudia aliona Bwana kukiti na wakerubi na waserafi wote wakimzunguruka eh, pale njoo kwenye Bwana anasema ni nani mwenye atatuendea? Hakuambia mwingine mtu wa pili mwenye iko ndani ya uungu, lakini ni aliongea kwa wale wenye walikuwa namzunguruka pale pale, kumwanzo kupitia muda wa Agano la Kale, Mungu Mungu alikuwa na bado haya jifunua kama, kama Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, lakini kwa miaka elfu ine Mungu aliendelea kutangaza mambo yote ambayo itafanyika mu, kwa mpango wa okovu In kupitia mwai agano jipya ivi tutaviongea hako mwengine mahubiri ya kufuata, lakini hapa ndani ya Kutoka sura sita kumustari wa ine tunasoma Bwana bua, Mungu anaongea ana na Moisi na kuwa Israeli apa musikie wa Israeli, Bwana Mungu wenu ni mumoja, ni Mungu moja na utamupenda Mungu wako na moyo wako wote, na nafsi yako yote, na nguvu zako zote. Ni kusema hapa mukazo ni Mungu ni mumoja ile, ile vitu vya mamungu mingi. Wandugu na wadada, ule Mungu wa milele anatia mukazo na kusema munisikie, wa Israeli wote, muko watu wangu wa agano Munisikirize, niko Bwana Mungu wenu, hamutakuwa na, na ingine mungu pembeni yangu. Na Bwana kaendelea kusema kumustari wa sita na saba na ii maneno yenye minawaagiza leo itakuwa ndani ya mioyo yenu, haiko ndani ya kichwa, ni mu mioyo yenu. Watu wanaleta mabishano ndani kwa sababu ya makichwa, lakini ku imani ya imani inakuwa ndani ya moyo na tutu, na mutafundisha watoto wenu na mutawisema Thou na mumioyo na, mu, yenu na mu, mu mamiji yenu na, na munjia wakati mutakuwa munalala na wakati muta atakuwa nayamuka na mutayafunga kwa, kwa, kwa arama kwa, kwa mkono wenu na, muta na, eyes, na mutaitia kukichwa chenu katikati kati ya macho yenu na mutayandika kuma, kuma, kuma, miti za, za, za milango yenu. Na vinginevyo wapendwa, wa, warafiki, Mungu wa Israeli aliwapatia i mamneno ya kweli. God, ibi habikuya ndani ya miungu mitatu ao miungu tatu ao miungu mbili ao miungu tatu, apana here, oh Israel, ilikuwa Mungu mmoja munisikie Israeli, wandugu wapendwa na warafiki, ibi binaezi kutingisa, alakini fundisho ya utatu Il, ilianzana so ili kwa, kwa, kwa karine ya ine na tatu, even in natau havikuwa ndani ya, ma, ya maandiko friend. Mungo ye anajifunuaka na mwagano jipya iko Baba wetu mbinguni. Ino njoo sababu tunaombaka Baba wetu wa mbinguni ndani ya mwana wake hapa kudunia, na anaishi ndani yetu kupitia Roho Mtakatifu. Mungu juu yetu, Mungu na pamoja nasi na Mungu ndani yetu. ile, ile alijionyesha mara tatu kusudi atimize mupango wake wa wokovu. Wakati ya, mi, ya, waka, ya agano la kale Mungu halikuwa hayajifunua kama vile baba au mwana na Roho Mtakatifu, ni kusema ha kuja, ha hakuna fasi moja kwenye Abrahamu au watu wa Mungu walisema, walisema Mungu kama vile baba au kwa mwana au kwa Roho Mtakatifu kwa miaka elfu ine 4 kufikia Kristo. Wandugu wapendwa wa na wandada, ivi ni vya ni muhimu kuvijua, kwa sababu kufu, kufundishwa kufu, kufu, ya, ya utatu haiko ha, ha, ha, ha, tu ya bongo meni bongo ya kujaa, ya kwamba Mungu iko munjia tatu hatuombake miungu tatu lakini mumoja anatutosha, ni mumoja, haiko, hatuhitaji mwingine, kutokea Muagano la Kale, Maagano Jipya, na kutafuta kutafuta huyu Mungu mmoja ambaye alijionyesha munjia tofauti ndani ya Zaburi 19 Zaburi makumi tisa mustari wa pili Zaburi makumi tisa mustari wa mbili kutokea um, umilele ku umilele, Yuko Mungu. Kama naingia kwa, kwa Isaya, nikipanda sura ya kumi na ine tunasoma Isaya sura Known, makumi ine, hawakusikia hawakujua ya kwamba yule wa milele ule Bwana muumbaji ya vitu vyote vya ulimwengu hasinzie tena hatubu na hakuna mwenye tafuta uelevu wake ule Mungu wa milele ambaye alijifunua munjia tofauti kwa Agano la Kale. Wandugu wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa rafiki wapendwa, ngoya ivi ni viseme waziwazi kwenu, mimi napashwa visema Mbere ya kurudi kwa Yesu Kristo, mbere ya Wayuda warudire Bwana, fundisho ya utatu inapashwa, inapashwa toshwa, toshwa kwao na, na, ku, na kuambia haiko ya kweli kulingana na neno la Mungu na roho wa Mungu. Wayuda wanaizi amini tu Mungu moja haiko mbili au haiko tatu. Na wengine wanakutana wana, wana na hii shida na hii maswali ya, ya, ya, ya, ya utatu, ya kwamba Mungu mndani mbinguni alizala mtoto hapa kudunia. Kama Mungu iko na mwana, ni nani aliyekuwa mama wa ule mwana? Watu wote kudunia, sana sana ndani ya Ukristo Doctrine, wanapashwa jua uharibifu na upotevu ya kwa kusudi kwa hii utatu, kwa hii ufundisho ya utatu, to wanapashwa kuamshwa na kujitingiza kupitia neno la Mungu, wajua kuje kutambua ya kwamba kuko Mungu mmoja ambaye anapana na mahadi ambaye alijifunua. Kama vi kwa ile mpango mmoja kusudi ile mpango ikuwe itimilike kwa kupitia agano jipya. Hapa tuko na Isaya sura makumi ine na ine mstari wa kumi. Isaya sura makumi ine na ine, muko washuuda wangu bule Bwana nasema, muko watumishi wangu wenye nimewachagua na munyamin, munyamini namwelewe, niko yeye. Mbele yangu hakuna Mungu mwingine mwenyaliumbwa na nyuma yangu hakutakuwa mwingine mwenyatakuwa. Wandugu, hakuna tofauti maandiko mingi ambayo mimi naizi soma lakini minapashwa soma nyingine ya kufuata, lakini kama uko tayari kupokea ukosoaji, kama uko tayari kuamini ku, ku neno la Mungu, haiko matafsiri kama vile tumebisema. Kwa mahubiri mbili zenye zimepita, wale wenye wa, wamejua Mungu kwao binafsi walipana ushuhuda kuhusu Mungu haiko, haiko mawazo, ni mazoezi ya kibinafsi ya wanabii wale wenye waliturudisha kwa Mungu. Wandugu wapendwa, kwa sababu Mungu alishionyesha ndani ya Yesu Kristo kama vile binafsi vilbinafsi tuna, tunajua yeye binafsi mmeona, mmeona alakini, alakini na bwana wote angesema kama mumeona mumeona baba, lakini kulingana na somo letu leo kulingana na Mungu mmoja, ngoja nisome Isaya arobaini na tano mstari wa tano No, niko Bwana, hakuna mwingine. Hakuna mwingine Mungu nyum, mb, mb, pembeni yangu no, the na hakuna mwenye nimejua, niko Bwana, hakuna mwingine pembeni yangu, warafiki siko nasoma kutokea mukitabu cha kanisa, niko nasoma kutokea mubibria wakati imefika. Kwenye wote wale wote wenye wanahitaji kujua kut... na kukumbariwa na Bwana watakatala vile vyote venye vinandikiwa mukitabu na kurudiria kwa ile kwa ile yenye naandikiwa kwa hii kitabu kimoja hapa. Hauwezi kutana matafsiri au maongezi ma, hapa unakutana Mungu akiongea na akitumikisha wale ambayo alijifunua kwao na tu... pale sasa ndio tutajua mpango wa wokovu. Kaamonasoma ka e, e, Isaya makumi ine na tano mustari wa ishirini na tatu. Pale Bwana anasema ni melapa miepeke neno langu ambalo natoka kutoka kinywani changu mundani ya utakatifu. Wapendwa, ingekuwa mutu tofauti kwa agano la kale, Mungu, Mungu angeonyesha ange ange kama biko pembeni mwingine iko kumukono ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku, wa kuume mwingine iko kukome wa kushoto, lakini yeye alijilapia. Unaezi visoma ndani ya maandiko mingi 8, pali mu mwanzo 20 na ngapi? Na Amose mustari munane, wa Ebrania tisa na zingine maandiko mingi kwenye Mungu alisema kama ni yeye Mungu ye mwenyewe alirapa alijilapia ye mwenyewe mina arudiria tena tuna, tuna, tuchingali na unaongea kuhusu agano la kale na kuonesha ya kwamba Mungu mmoja alijifunua ye mwenyewe kwa agano la kale munjia tofauti, lakini kujionyesha kwake mu njia ya kimwanadamu ndani ya Yesu Kristo ilitimilika kwa mwanzo, kwa mwanzo wa agano quickly, jipya wapendwa. Kama tunaingia kwa agano jipya, ngoya tuifanye mbio mbio kwa Waroma Kipande, kipande cha tatu kwa mstari wa kumi na tatu tu, tunasoma Waroma e, sura ya tatu mstari wa makumi tatu kuona kuko Mungu mmoja ambaye atahesabia haki wale wenye wamekatwa na kwa kupitia imani, na wale wenye hawakatiwe kwa kupitia imani, kuona ni Mungu mmoja. Kama vile tunaendelea, ni Mungu mmoja mwenye alijifunua kusudi tukomboe na kuturudisha tena, kusudi kukuwa watoto wa, wa, wa, wa vijana na wamsika wa Mungu kuturudisha ku nafasi zetu halisi kwa Wagalatia kipande e, cha tatu tunasoma kumstari wa ishirini, mujue e, kuko mwambatanishi wa mupatanishi, hawezi kuwa mpatanishi wa mutu moja, lakini Mungu ni mmoja na mwagano ni kupitia mwagano jipya ingawa kujionyesha kwa kungwa na Mungu inaonekana hapa, na maandiki nasema hapa, maandiki nasema kuhusu Mungu mmoja. Tukirudia mundani ya Waroma gospel, sura ya kwanza kwenye mtume Paulo ali, ali, ali, pana kuhusu injiri wa Roma, kipande sura ya kwanza mustari wa kwanza Paulo mutumishi wa Yesu Kristo, ambaye aliitwa mwenye aliitwa kukuwa mutume akitenganishwa kwa sababu ya injiri ya Mungu, ambayo aliahidi kupitia wanabii wake kupitia maandiko matakatifu wa anabii wote, wa anabii wote Testament, wa agano la kale. Alakini kwa agano jipya tunaona, tunaona utimilifu wa ile maahadi yote. Kwa, ma, kwa Roma sura ya 16 kwa mstari wa mwisho tunasoma. N neema ya Yesu Kristo Bwana wetu ikuwe nanyi nyinyi yote amena. Kwa, kwa, kwa, kwa ule mwenye iko na nguvu zote kuwasimamisha kulingana Christ, na injili yangu na mahubiri ya Yesu Kristo kulingana secret, na ufunuo ya siri ambayo ilifichwa kutokea wakati dunia iliumbwa. Ile siri ambazo zina ile siri kuonekana kwa Yesu Kristo ilifichwa ilikuwa siri I, na ikatimilika ikayonekana, na vyengine tutavisema kuhusu tena kumahubie nyetafuata. Wandugu apendwa na wandugu, kurudi kwa Bwana wetu kuko karibu, mbele ya Kristo arudie. So, kanisa lagano jipya inapashwa rudishwa ku mafundisho ya Biblia I. Inapashwa toka kumadini yote mumatafsiri yote na matafsiri yote Genesis, na kueshimu Mungu na neno lake kutokea kumwanzo mpaka ufunuo. Mungu moja yes, imani moja minute, na ubatizo moja warafiki, mu mahubiri ya kufuata tutasema na maahadi na kujenga tena, kuwaonyesha namna Mungu alisema mbele vyenye atafanya atatimiza, na tutawaonyesha namna Mkristo, namna Mkristo maahadi zote zilikuwa ziko na timirika leo. Sasa tunawaomba Mkuwe na sehemu kuvyenye Mungu iko nafanya leo. Usikue mu musehemu yenye makanisa ao madini zenye nao makarizmatike bako vakonafanya mukue na, na kukua na, na, na sehemu ndani ya mapango yao, lakini wewe kua na ya mpango a na, mupango, na, na, na, na, na, na nafasi muvyenye Mungu iko nafanya na uamini kulingana na maandiko. Mungu wabariki na akwe nanyi ndani ya jina la Yesu amen, amen.