Wapendwa wa ndugu na wadada katika Kristo, huyu ni ndugu Frank akiongea na nyinyi kutoka kituo cha misheni Greferde ya Ujerumani. Mbele ya yote, ningelihitaji ni kuwashukuru wale wote ambao wameita na kuandika na kuuliza kuhusu barua za mzunguko na kuingia katika kilindi cha mafundisho ya Biblia na kujua Bwana kwa kipekee kulingana na neno la Mungu na kulingana na ufunuo kupitia Roho Mtakatifu. Lengo yetu ni kutayarisha mahubiri makumi tano na mbili kuendelea kuendelea kutokea katika mwanzo mpaka mwisho wa Biblia kuonesha mpango wa wokovu, na mpango wa Mungu kuhusu mwanadamu tunaangalia kurudi nyuma huko kumwanzo, katika sura ya tatu wakati mutu wa kwanza, watu wa kwanza alipo mu kuingia katika ushawishi wa nyoka, akiingia katika hiyo ushawishi wa mwovu aligeuza mgongo wake akigeuzia Mungu na akikanyanga hiyo agizo ambayo alikuwa amepewa. Hiyo agizo yake ilikuwa waziwazi wazi, ikisema siku tu utakapokula kuhiyo tunda kwa hiyo mti utakufa. Na hii iko waziwazi inaonyesha yale yaliyotendeka Hiyo siku wale wote walipokula walikufa, na hii iko waziwazi kutosha, tu Henoka, ambaye aliyechukuliwa pamoja na Eliya, wale walichukuliwa kuona Bwana pasipo kuona mauti. Hapa tunaongea kuhusu mpango wa wokovu, na na masomo zengine zikikamata ku alama za wakati na kuhusu mafundisho ya Kibiblia lakini kwa mwanzo hii mahubiri ine ambayo imepita, tungelipenda tuweze kurudi kwa mwanzo kuona katika hata agano zote ni ahadi gani zilizopewa, tukiona katika e, Agano Jipya namna gani zilivyotimia tunapashwa kujua kwamba tuko kwa mahali hapa, na hapa na tuliwekwa hapa kuweza kukua na uhusiano pamoja na Mungu na hii uambatanisho pamoja na Mungu ilifanyika ilitoka katika hiyo mpango wakati shetani alimshawishi Eva na huyo Eva akimshawishi kusema aweze kuambatana naye katika hiyo kosa, wote wakianguka katika kutokuamini na mengine yote. Wandugu na wadada, ni, ni ya huzuni sana. Hii habari ni ya huzuni sana, wakati walipo toshwa katika hiyo paradizo, walipofukuzwa kulingana na e, Mwanzo sura tatu msara wa makumi mbili na tatu, katika sehemu ya pili tunaambiwa aliweka mkono wake akewatosha kumuti wa uzima, walijitosha kumuti wa uzima na kusema wasiwezi kuishi milele. Hii haingeliweza kutendeka, alakini ni kwa sababu utu ama mutu angeliweza kuishi katika dhambi, kutengana na Mungu alakini angeliendelea kudumu, kudumu hata milele na hii haingeliweza kuwa na ma, na maana. Namna gani mutu anawezi kuishi milele pasipokuwa kukuwa na uhusiano pamoja na Mungu ambaye yeye mwenyewe aliye na umilele. Na hapo hapo hey, kama mwana wa, mwana wa Mungu Yesu Kristo alikuwa na uzima, alikuwa na ukombozi na alikuwa na uzima wa milelele katikati yake, tunaelewa katika hiyo. Tuna shairi ya kumi na tano katika Mwanzo zilikuwa mbegu mbili tofauti moja iliaidiwa kuja kupitia mwanamke na hiyo yengine ilikuwa tayari iko. Mungu alisema nitaweka uadui katikati ya mbegu ya mwanamke na yule atakaye kuja atavunja kichwa cha yule joka na hiyo mbegu yengine ilikuwa tayari hapo. Shetani yule joka aliacha hiyo mbegu nyuma. E, tukekuja kulengo ya muhimu wa ndugu na wadada, tunaongea kuhusu ukombozi Really, ukombozi mbele tuweze kuelewa ukombozi, tunastahili kwanza kujua, e, yoyote aliye Aliyejitenga pamoja na Mungu kutoka kwa Mungu, yeye amekataa Mungu, haamini neno la Mungu, na yeye pale pale ameamini yale ambayo shetani alisema, yani yule joka, yale aliyoyasema. Na hapa, wa ndugu, rehema za Mungu inayookoa nafsi yoyote inayofanya dhambi, tunajua kwamba hakuna mutu anaye uzima wa milele kwa hiyo vitu ya kimwili uzima wa milele inapashwa kuambatana na kuzaliwa upya. Katika Ezekieli e, sura ya kumi na nane e, ya ine, tunasoma tuangalia, nafsi zote kama vile nafsi ya baba na hapo na hiyo nafsi ya mwana ni yangu nafsi ambayo inayotenda dhambi itakufa. Wakati tunapokufa kwa kimwili e, maisha yetu ikiishi apa, ikiisha hapa duniani, nafsi zetu zinaacha mwili hapo ni kusema, hiyo ni kifo cha kwanza. Katika Ufunuo wa ishirini inaongea kuhusu kifo cha pili, wakati nafsi inaachana na, na, na, na, na roho inarudia kwa Mungu mahali ilipotoka. Nafsi inayotenda dhambi itakufa. Sisi sote tulizaliwa katika zambi, tukeishi katika zambi. Hakuna kitu chengine chenye chiko juu yetu pasipokuwa zambi, lakini tunatambua kwamba Bwana wa utukufu amekuja kutukomboa, na tunahitaji tuweze kusoma katika Agano Chipya, ninaipenda sana, ninapenda sana kurudi katika neno la Mungu, ya kwamba kila kitu kiko katika maandiko matakatifu hapana, hapana yale ambayo watu wanasema ama makanisa wanayoyasema, bali ni yale ambayo maandiko matakatifu yanayosema. Tukeona katika mpango wa wokovu E, kuambatanisha katika mpango wa wokovu mu... ilikuwa mpango gani ya Mungu ya ukombozi hapo, ningelipenda niweze kuingia katika hiyo mpango kupitia rehemu za rehema za Mungu. Samueli wapili, wa pili mstari wa shairi ya saba mstari wa kumi na ine tuko na ahadi ya mkombozi mwana wa Mungu, nitakuwa baba kwake naye atakuwa mwana kwangu, kama hatende zambi. Kama anatenda zambi, nitamfukuza nita nitamfukuza na nitamfukuza kama mwana wa mtu iyo, tuweze kuiwazia ko kwa uchache hiyo e, hiyo ahadi takatifu kuhusu mkombozi wetu mwana wa Mungu imetimilika katika he, wa Hebrania, sura ya kwanza msari wa tano. Hii andiko inarudiliwa ndani ikisema kama unatenda kama kama unatenda dhambi nitakupiga na fimbo ya mtu. Yesu Kristo alikuwa mtu mia kwa mia, alikuwa mtu, alitembea katika hizo mashambulizi zote za mwanadamu, na hapo tunaelewa tunajua kwamba katika shambulizi zote za mwovu ambazo anazotumia zote, mwana wa Mungu alizipita ndani. Alizaliwa mwana wa Mungu, lakini sasa katika mwili wa mwanadamu. Katika njia yote, kwa jambo lolote, alikuwa mutu, alilia, alilala, alichoka Alikuwa mutu na hapa hapa, ni siri ya ajabu, ni siri ya ajabu ya kuonekana, ya ufunuo ya Bwana wetu wa mbinguni katika mwana wake wa pekee, kuturudisha katika uambatanisho wetu pa kama vile wana na binti wa Mungu. Inaandikwa in tena katika e, e, inaandikwa tena katika Tukatina, mambo ya Nyakati kumi nasaba kumi na moja inashuhudiwa tena katika Matayo na katika tena Luka namna ngizi malaika Gabrieli alishuka kwa Maria akimutangazia kuzaliwa kwa Mkombozi. Hiyo ninawezi ku ninawezi kuwarudilia ndani hii kuambia hii andiko kwa sababu eh, mafundisho mengi yameendelea kuonekana mingi ya kutawala kwamba ya kusema ngu mwana wa Mungu alizaliwa katika umilele, ni, ni mwana wa milele. Hiyo haisemeki hailete hata habari yoyote haina Hakuna hata fasi moja katika maandiko matakatifu inayosemeka katika inayosemeka eti kuna watatu wa milele ama watatu ambao wanakaa pamoja, wanaongea pamoja i, na kukubaliana. Hiyo wandugu wapendwa, hii haisikilikane vema, na kwa kweli ninaweza kusema hiyo ni chukizo, ni chukizo, ni tu Kano. Na kwa kweli hiyo ni kukataa hii kati turu mia sita inasemeka Bwana akisema akisem ikisemeka kwamba Bwana ni mmoja tu, Mungu ni mmoja wa milele, kutoka umilele katika umilele, yeye ni mmoja. Yeye Mungu alijifunua katika njia nyingi tofauti, kama vile tumepata katika hii mahubiri tatu, ambazo zinapita kupitikana katika mafundisho ya maandiko matakatifu wa ndugu wa dada, neno la Mungu lilifanyikwa mwili likekuja kuwa pamoja nasi two. Katika Zaburi mbili mstari wa saba tunasoma, nitatangaza nitatangaza nitatangaza yale ambayo Bwana ame sema kwangu kwamba siku ya leo mwana wangu nimekuzaa. Hakumuzaa katika umilele, hakumzaa katika mbingu, bali siku ya leo mwana wangu nimekuzaa. Hakuna usiku, haiko kesho. E, umilele ulikuwa na itaendelea kuwa. Hii andiko, hii andiko, hii ahadi ilitimilika na Roho Mtakatifu alimfunika Mariamu na mwana wa Mungu alizaliwa huko Betlehemu, kama vile maandiko matakatifu inatuambia e, katika mstari wa kumi na moja katika mstari wa kumi na moja ya Zaburi mbili tunasoma hapo, Bwana e, atafurahi ad, sana mwana kubusu mwana, acha yeye aweze toeka katika njia, tuweze kubusu mwana, kwa sababu katika mwana sisi tulipata ukombozi, tulipata kuzaliwa na katika baba kupitia mwana waki tulikuwa wana na binti wa Mungu na hapo tunarudi katika maandiko mata, matakatifu machache. Tukirudi katika Zaburi makumi mbili na mbili, mahali ambapo inasemeka tena, tukiambiwa tunaambiliwa tena yale yatakayotendeka. E, Zaburi makumi mbili na mbili mstari wa tisa mpaka kwa kumi, hapo ulinitosha katika tumbo la mama yangu wewe una ukenitia kumaziwa ya mama yangu, na nililelewa katika tumbo la mama yangu. Wewe ni Mungu wangu kutoka katika mwili wa mama yangu. Hapa tuko na ushuhuda tena ya mwanzo moja i il, ilikuwa mbegu ya mwanamke. Mbegu ya Mungu itakuja katika mwanamke, na ulinitoa katika tumbo la mama yangu, na uliniweka na ukenichunga katika tumbo la mama yangu, na hili lilitimia wakati Kristo Bwana wetu na mkombozi alikuwa akizaliwa katika mstari wa makumi na mstari wa kumi na makumi mbili na mbili wa Zaburi tunasoma, nitatangaza nitatangaza jina lako kwa wandugu wangu, katikati ya kusanyiko nitakushuhudia na hii imekuja kutimilika mwana akifunua jina la Baba kwa sababu mwana alikuwa kwa kweli kuonekana kwa Baba katika hapo, angeliweza kusema katika Yohana kumi amba, yoyote ambaye ameniona ameona Baba na tunawezi kuendelea kuzaburi makumi mnane na kenda mahali huyu mtu wa Mungu alifanya ma maongezi yafuatayo. E, Zaburi makumi munane na tisa e, mustari wa makumi mbili na sita mpaka makumi mbili na saba Ata, ni, atalia kwangu akiniita, wewe baba yangu, Mungu wangu na wewe ndiye mwamba wa wokovu wangu. Na hapo hapa kuna kuja jibu kutoka Mungu mwenyewe, nita nitamfanya mwana wangu wa pekee na nitamfanya mfalme wa wafalme mfalme wa dunia. Wandugu, hapa tunawezi kusema nini? Ni ya ajabu sana kuingia katika agano zote na maahadi zote na kuziona zikitimia katika agano jipya. Hapa kuna ahadi tena mbili katika nabii Isaya e, e, e, ikiambatana na kuzaliwa kwa mwana wa Mungu I, i, iki inaambatana na hiyo mbegu ambayo itakayokuja, mbegu ya Mungu itakayokuja na itavunja kichwa cha nyoka. Isaya sura saba mstari wa kumi na ine, hapo ni kusema, Bwana mwenyewe atakupatia alama. Tazama, tazama, bikira atachukua mimba na atazaa mwana na yule mwana utamuita jina lake Emanuele. Atakuwa atazaa mwana na utamuita jina lake Emanuele, Mungu pamoja nasi. Yesu Kristo mwana wa Mungu ni, ni Bwana wetu na katika wapendwa hapa kitu ambacho tunaenda kiona na tutashangaa ni hiki. Katika Agano la Kale, kutoka Mwanzo sura mbili mstari wa ine tuko na mausiliano ya Bwana Mungu mwanzo. Hapo mwanzo tunakutana neno Elohim Elohim, yani Mungu tena turu ya pili tunakuta Elohimu Yahwe katika mwanzo mbili, mstari wa nne, mara mia sita katika agano la kale, ile neno Elohimu Yahwe, Bwana Mungu. Na hapa hii ni siri katika agano jipya. Uyule ambaye tunamujua katika Agano la Kale kukuwa Elohimu Mungu, yeye ni Baba, na yeye ambaye tunayemjua Bwana Yahwe ni Yesu Kristo mwana A haiko watu wawili tofauti bali ni kuonekana kwake tofauti ambayo inatimiza mupango wa okovu. Hapo hapo utaita mwana wake Emmanuel, jina lake utalita Emmanuel, Mungu pamoja nasi. Matayo sura moja. Katika Isaya hapa tunasoma six, e mstari wa sita, e kwetu mwana amezaliwa na kwetu mwana ame na hiyo kwa mabega yake ndipo kutakuwa e, utawala na jina lake itaitwa wa maajabu mushahuri Mungu wa ajabu, Bwana wa mi, Mungu Baba wa milele e, mfalme wa salama. Unawezi kusoma Ninapenda hii, ninapenda maagano za kitabu cha kale. Ninaweza kusema tena, Bwana yule mmoja tu ambaye ananena pamoja nasi, anayetupatia ahadi eh, yule anayetufungulia mpango wake wa wokovu kutoka kwa mwanzo wa ndugu wapendwa, kama vile tunavyosema, tunastahili kukubali Mungu namna anavyojifunua ye mwenyewe kwetu, kama kama vile muumbaji, kama vile mu, muhukumu, kama vile mshauri yoyote chochote anavyo kijifunua ndani, tunapaswa kukubali vile kama vile Agano Jipya, kama baba yetu wa mbinguni. Hapo ndipo tunaomba baba yetu uliye mbinguni katika mwana wake hapa wa pekee hapa duniani, tunawezi tunakiri kwamba Yesu Kristo ndiye mwana wake wa pekee wa Mungu. Hivyo ndivyo tunavyokiri kulingana na maandiko matakatifu na moyo wetu wote. Ka, na yule Mungu mmoja m, siku hiyo ya Pentekoste aliishi katika kanisa lake, akiishi katika mwili wa Kristo na mwipokee wa ndugu, mwipokee ni Mungu mmoja, ni Mungu mmoja anayejifunua tofauti kwa njia tofauti na a, anafanya hiyo kusema aweze kutimiza hiyo mpango wa wokovu. Wapendwa, muweze kuelewa hii neno e, hiyo wale watu wa, wa Mungu walimjua Mungu kwa kipekee. Mimi ndugu Franki ninashuhudia kwamba ninajua Bwana wangu kwa kipekee, ninajua Mungu wangu ambaye ananifunulia kwa kipekee, akiniweka katika huduma, akinipatia agizo na kuonesha hii taifa na neno la Mungu, namna ngizi litaingia katika mpango wa wokovu. Mungu wa mbinguni, Mungu wa Abrahamu, Isaka na Yakobo, aweze kuwabariki. Mungu wa Israeli aweze kuwabariki, yeye ndiye Baba wetu wa mbinguni, na jina lake litawekwa kwa umilele na milele. Ningelipenda nisikie kutoka kwenu na warafiki wa wenu, kama ungelipenda kuandika ama ku, kuita yale yale unaomba, yale yanaweza kubariki kwako. Na Mungu awabariki katika jina la Yesu Kristo, amen.