Warafiki wapendwa, wa ndugu na wadada wa ndani ya Kristo, huyu ni ndugu Frank ambaye iko na waongelea kutokea ku kituo cha misheni kreferde Uj Ujerumani. Tunapenda kugawana neno la Mungu na nyiye na haiko kutaifa moja tu, lakini ni kudunia pote kutimiza kile chenye Bwana alisemaka kwa kweli, ya kwamba iyi injili ya, ya ufalme wa Mungu inapaswa hubiriwa kwa mataifa yote kama vile ushuhuda na pale mwisho itakuja iyi. Iyi ni mahubiri yetu ya tano, kurudilia kulud mafundisho ya tunajaribu kuonyesha mafundisho ya kibiblia na kuonyesha namna Mungu kutokea mwanzo alijionyesha munjia tofauti kutokea muagano la kale na namna wanabii walimujua kipekee wakapokea kutumwa kwa kiungu na wakakuwa sehemu ya mpango wa uokovu ambayo wao wenyewe walitangaza. Wapendwa wa rafiki sana sana, tunaongea kuhusu uungu ambayo ni ya muhimu sana. Tunawezi ongea kuhusu maahadi kutokea mwagano la kale na kuhusu Yesu Kristo mwana wa Mungu mkombozi Mesaya, ule mwenye angekuja mwenye angekuja kutukomboa na kuonyesha ya kwamba mahadi yote yenye Mungu alifanya kwa agano la kale ya kwamba ilitimia kulingana mwakati ya, ya, ya kanisa la agano jipya. Yesaya alikuwa nabi aliye aidiwa. Yesaya mak, sura makumi ine musitari wa tatu Maraki tatu musitari wa kwanza inashuhudia ya kwamba Bwana wetu mwagano jipya ndani ya Matayo na Luka na yile Injili ine inashuhudia huduma ya, ya Yohana Mubatizaji kama vile utimilifu ya kile ambacho Bwana alikuwa ameahidi mwagano la kale, na ange, angetuma mujumbe wake mbele yake, mbele yake kutayarisha njia, njia yake mbele kurudisha mioyo ya wababa kwa watoto na kutayarisha watu walio tayarishiwa Bwana. Luka sura ya kwanza mstari wa kumi na sita na kumi na saba na tunaonyesha ya kwamba maahadi kuhusu Yesu Kristo mwana wa Mungu kutokea mwagano la kale kwenye uhakika mwagano jipya kama vile maahadi na au, um, unabi mwana wa Mungu alizaliwa kule Betlehemu, binasemeka ndani ya neno la Mungu kuhusu kuzaliwa kwake mupaka alinyakuliwa, alinyakuliwa mbinguni, na tunaona namna maahadi na tunaona mwa Agano la Kale, miaka elfu nne kwaile wakati tunaezi soma kuhusu Bwana Mungu, ha, ha, hakuna, hakuna kuhusu Mwana Baba na Roho Mtakatifu au miungu tatu au watu watatu hawezi bikutana hawezi bipata, lakini tunasoma mundani ya Zaburi sura mbili mstari wa saba uko mwana wangu, leo nimekuzala. Ule mwenye aliongea na, Mo, na Moize i, ule ni, ndiye ambia wana wa Israeli mie ndiye nimekutuma na wapendwa, na leo achingali yule ndiye achingali Bwana, lakini alijeuka kuwa mutu kama mutu kama mutu. Ni mutu mwengine pale alikuwa natusimamia sie, mie na weye, akanikufia na akakukufia. Born into this world like you and I kwa sababu watu, watu, watu wote walizaliwa wali, wali, wali, wali wali wali wali kwa hii dunia kama vile maandiko inasema Roho Mtakatifu atakufunika na kile kenye kitazaliwa kutoka kwako, e, kitaitwa mwana wa Mungu mwana wa Mungu aliye juu. Ni kusema hapa kwa sababu yetu aligeuka kuwa mutu kama mtu alizaliwa, kama mtu alizaliwa, kama mtu alikuwa kama vile niko na wewe uko, alikuwa, alikuwa munjia tu, yenye, yenye mutu tu iko ndani, kwa sababu sisi wote tuko watu. Glory, ariacha utukufu wake na Bwana yeye mwenyewe so akakuya kugeuka kuwa mtumishi, na, in, na baba in, na baba akazirishwa ndani ya mwana kama tunasoma Wakorintho wa kwanza sura sita, tunakutana 14, kwa, kwa, shairi ya kumi na nne like eh, maandiki nasema hivi God, na Bwana Mungu alifufua ali Bwana a na atatufufua ata ata na kupitia nguvu zake. Sasa hapa Mungu, Mungu hapa wanamutofautisha wana na Bwana kwa gano la kale, Bwana ni Mungu na Mungu ni Bwana e, e, mara elfu sita. ni kusema Bwana, Mungu ali alifufua Bwana kutoka wafu, na atafufua, atatufufua nasi na nguvu zake. Ni kusema zile nguvu moja zenye zilifufua Yesu Kristo Bwana wetu. Mwa Korinto wa kwanza sura munane shairi la sita inasema lakini kwetu kuko Mungu moja Baba wetu uyule kwenye vitu vyote vilitokea na sisi ndani yake, na Bwana moja Yesu Kristo muyule vitu vyote nasiye vote tulikuwa kwa ajili yake. Hapa kuko tofauti The, hapa mi napashwa rudiria ule ndiye right. Anabaki kuwa yule yule mpaka kuanzia kusura ya kwanza ya ufunuo mpaka uf kipande cha, cha mwisho cha Ufunuo, ni yeye ni alfa na Omega. Hapa tunapashwa sema kwa agano la kale, Mungu alijifunua yeye mwenyewe kwa mfano kama malaika wa Agano akiongea na, mo, na Musa na watoto wa Israeli walijua Bwana, lakini kwa Agano Jipya hange jifunua kama malaika wa, wa agano. Tuko ndani ya miili ya, ya, ya, ya, ya mwanadamu lakini mukombozi angekuja ndani ya mwili ya mwanadamu kusudi akufie, akufie zambi zetu, alipe deni, kwa sababu kwa sababu ile ile ile zambi ya asili na kutofa na kuachana vilifanyika na vikafanyika ndani ya mwili kwa wazazi wetu wa kwanza ku ndani ya busani ya Edeni. Sasa na sisi sote sievote tunazaliwa ndani ya ile zambi na tunazaliwa kwa i dunia. Mwenye anazaliwa kwa hii dunia anapashwa kufa, alakini ndani tunaelewa mpango wa ukombozi. Bwana wa utukufu aliacha utukufu wake, akageuka mutu kusudi atukombowe kwa ajili yetu, kusudi aturudishe aturudishe kuwa watoto na wa musika wa Mungu na kuturudisha munafasi yetu ya halisi. Ile ndio sababu bwana wetu Yohana ishirini mstari wa kumi na saba ninaenda kwa baba yangu, yule njo baba yenu, na mi naenda kwa mungu wangu, na yule njo mungu wenu. Ndani ya Yohana kumi na saba ya kwamba nimewajulisha, nitajulisha jina lako kwa wa ndugu zangu. Hacha tuseme, tuseme hivi waziwazi na mbele ya Mungu Wakati imefika kuonyesha ufun, ufun, ufunuo na kuzihirishwa kwa Mungu kama vile baba ndani ya mwana yenye ilifanyika kwa mwanzo wa Agano Jipya, kama vile vinaandikiwa kwanza kwa Mathayo sura ya kwanza mwana hakuzaliwa hakuzariwa, mumileleshwa. Visema hivi, wakati mefika kuamua kamutamini vile vyenye vilandikiwa mukatiizimu au kamutamini kama vile maandiki nasema. E, mpango wangu ni, kila wakati ni kwa wakati mrefu siwezi amini mtu mwanadamu yoyote, hata kuwa mtu wa kidini. Hakuna mutu mwenye mutwenye mina wezi tumainia mi, mina amini, minapashwa mina onyesha katika, Christ Christ. Christ. Ka, katika jina ya Yesu Kristo Bwana wetu waamini wa kweli kanisa la kweli ya Yesu Kristo haiko haiko dini haiko kanisa la inchi ha, hayongoziwe na mtu uyoita hapa kudunia au au makao makuu fasi fulani. Kanisa ya Yesu Kristo ni mwili wa Yesu Kristo ambaye naishi au yenye nafanyiwa na viungo mingi na Kristo yeye mwenyewe njo kichwa ndani ya kanisa yake aliweka ndani kulingana na vyenye mutume Paulo aliandika kuwa Korinto, kukanisa ya Korinto kuhusu mitume na, na, na, na wanabii na walimu, kama vile vinaandikwa ndani ya wa Waefeso sura ine musitari wa kumi na moja nikusema, tunapashwa kamata wamzi na, na tunapashwa endelea kama tunaezi kamata mpango ya kwa amini bile vyenye vilifanyika birif, birifa, kule mumashauli mumashauli mingi ya makanisa au nabiginatiriwa mumakatizimu. Kama mtu anataka vya amini, kila mtu kila mtu mwenye natumikia kanisa fulani ana, anapashwa amini vile vile kanisa inaamini, inaamini, inafundisha. Lakini kuko mamia za makanisa, lakini kila ka... mtu eh, anaamini vile anafundishwa, ile ndio kazi yao. Mie siko naambia kanisa, siko napingana na kanisa fulani, lakini do... wana mamlaka wana, wana kwa amini namna wanaamini lakini mimi naongea minaambia mina kanisa la Yesu Kristo, tunakaribia tu, tu kurudi kwa Kristo kulio haidiwa kama vile inakiwa ndani ya Yohana kumi na ine in in na kila andiko mingi in, na mumabarua mutume Paulo alisema, kama vile aliandika wakati ya rehema iko na karibia mwisho. Wayuda wanarudia walirudia kuinchi yao ya, miaka makumi sita imepita ime kutokea ku mwaka wa 48, 48, na mnane na Bwana wetu aliongea kuhusu mu, mu, mutini, wakati mutaona mutini inachipuka ina mujue, mujue ya kwamba Waka, wakati iko karibu wa. Rafiki, acha niseme hivi, ni niseme wazi wazi. Kila kila makusanyiko ya kidini ambayo uko ndani ya kanisa ambayo inajulikana in, in, inaanzaka ndani ya jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu lakini ile maneno kama ile haikutumikishwa ni mwakati agano jipya ha, hakuna fasi hakuna fasi hatari moja kwa, kwa sababu gani mimi naizi tumikisha? Kwa sababu gani Yakobo akuitumikisha, Paulo akuitumikisha, Petero akuitumikisha? Kwa sababu gani mimi napaswa itumikisha? And made compulsory to believe kitu kenye kilifanyika kiliundiwa na kuifanya, na, kuifanya, na kuifanya itumikishwe ndani ya ya mamkundi. Mimi naweza mimi namna gani venye atanaza lifanya Arinius ya Augustine, si bila si waziye bila si waziye. Mimi nawaza mimi napaswa amini vile vyenye Mungu alisema kupitia wanabi wake, lakini watu ni wa, wana, wana mashauri mingi e, mubaki tu na vile vyenye vinakubarisha, lakini alakini mimi napaswa bakia na kile now, amba, na Mungu na, na neno lake haiko vitu vyenye viliundiwa. Kila mtu ambaye nasoma habari ya kanisa anapasha jua ambao vitu vyenye watu waliandika mwa ile wakati, vitu vilipaniliwa kutoka kwa makanisa za pahali kwengine, makanisa ya pahali pole pole pole pole, vyote vikaingia ndani ya Kigiriki, lakini Satani. Satani, shetani anapoteza ana watu kwenye, tunasoma ya kwamba tunapashwa fundisha mataifa yote na tukabatiza katika jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu, kwa ile shaili wale wa baba wa makanisa walikusanyika ya kwamba kunapashwa kuwa formir ndani ya, kat, ya katizimu ya kwamba vinapashwa fanyika munjia ya ile masemi ya baba na mwana na roho mtakatifu. Ni kusema minasema hapa na uwezo wa, wa Mungu ambayo nabaki milele. Hakuna ha, nabii yoyote au mtume wakati moja alitumikisha ile maneno kama, kama vile inajulikana na leo ndani ya makanisa ambazo zinajulikana, warafiki wale wenye wanasoma habari ya kanisa wanajuwa venye watu wenye wanatafuta maandika hapa, tunakutana aland anasema ndani ya Matayo ishirini na munane anasemaaa kukitabu hiyo maneno ya halisi Matayo sura, sura makumi mbili na munane anasema hivi: muwabatize katika jina langu, maandiko ya halisi pale jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu haikukuwa kandani, na hivi inapaswa semeka can... inapaswa semeka wazi wazi, uende ku internet, unaweza enda na wewe unaweza kukutana pale. Hiyo ni vitu vyenye bini, viliwekwa bini, ndani ya maandiko, lakini hii ni usimamizi wangu kuambia ya kwamba muneno lwa muneno la Mungu nalo lilikuwa ndani ya mikono ya wanadamu, mm. Wandugu wapendwa na wadada, wakati imefika kuweka kila kitu ku, ku, kila kitu kumsingi ya, ya, ya washuhuda watatu mujina la bwana wetu Yesu Kristo unaweza kutana matendo yote. Hakuna kitendo ambacho naizi kutana ndani ya maandiko kuhusu kinafanyika ndani ya Baba na Mwana Roho Mutakatifu bila habikuwake habikuwake, bila biko mumakanisa, lakini habiko mukanisa Yesu Kristo sana sana. kila kitu ambacho mnafanya ndani ya maneno au mu, mu, mu, mu, mu, mu matendo muifanye mujina la Bwana wetu Yesu Kristo, na muko napatia baba heshima kupitia yeye. Nikusema hapa mina heshimu neno la Mungu. Warafiki wapendwa, hii mimi naisema mara tena, tuko karibu ya mwisho wa mwisho ya rehema, na tunapashwa tambua ya kwamba neno la Mungu halibadilike, na tunapashwa kuishuhudia kwa sababu inapashwa shuhudia. Kuna nafasi mbili au tatu kuhusu uungu, inabaki ile ile, ni Mungu mmoja. Lakini yule Mungu moja alijifunua kwa agano la kale munjia tofauti na apa tuna na apa sasa, tunaona alijifunua mundani ya Yesu Kristo, ule mwana wake wa pekee, kwa ile lengo kubwa kusudi aturudishe mujamaa ya Mungu na kuturudisha kuwa wana na wabinti wa Mungu Ni, ya kwamba sisi sote tu, turudie kumwanzo. Kumwanzo kulikuwa neno, kama vile nisema mbele, kurudi kwa Yesu Kristo, vitu vyote vitu vyote vinapaswa rudishwa kama vile vilikuwaka pale kumwanzo. Iyi ni wakati ya Mungu kwa watu wa Mungu kutafuta maandiko, usiniamini na mimi sitaamini. Kila mtu mwamini Mungu, namwamini kama vile maandiko inasema, niye yote mujitafutie, mnamonga takuongoza muvitu vyote mukweli yote, yote nikusema na Paulo tatambua ujumbe na Paulo tatambua na mujumbe na utaelewa ya kwamba neno la ahadi ya, ya leo iko na timilika na wa mwisho wa mwisho wote wako naitwa na kurudishwa kuneno ya Mungu, la Mungu na kufunuo wa Yesu Kristo Bwana wetu na mkombozi i Tunaita uh, uh, uh, uh, huduma ya kibiblia na Mungu awabariki na akuwe na nyie, na tunawezi basaidia na vitabu na, na kila somo lote la Biblia, muzishikie uhuru kutuandikia barua na kutuita, na Mungu awabariki mujina la Yesu takatifu, Amen.