tunawasikia hawa wakisema kwa lugha zetu matendo makubwa ya mungu matendo ya mitume sura 2 mstari 11 mstari 12 wakashangaa wote wakaingiwa na mashaka wakaambiana maana ya neno hili nini mstari 13 wengine walizihaki wakisema wamelewa na mvinyo mpya. Leo Pentekosti inatukumbusha hii kwa namna na na ya kipekee, na andiko hii inaeleza na kuonyesha yale yaliyofanyika ndani ya wakati ule, watu walikuwa wameshikwa Walikuwa wameshangaa, walikuwa wameguswa na kushikwa na yale yaliyofanyika katika wakati ule. Wamboja waliamini, wengine wakadhihaki, wamboja wakauliza, hii inamaanisha nini? Kila wakati Mungu anapofanya kitu fulani, watu wanapashwa kukamata maamuzi. Wamboja wanajiuliza hii ina maanisha nini? Na wengine wanaikataa. Tunaishi ndani ya wakati ambamo Mungu anafanya kitu fulani. Sasa kitendo chetu ni cha namna gani? swali yetu ni ya namna gani wakati tunapokuwa tunasimama mbele ya kitendo cha kimajabu cha Mungu wetu? Wamoja walizihaki na wakasema, watu hawa wamejaa na mvinyo mpya, lakini wengine walisema, tunawasikia wakitangaza ndani ya lugha zetu matendo makubwa ya Mungu. Walikuwa wakijua kwamba walevi hawawezi kutangaza matendo makubwa ya Mungu. Wakauliza mana ya mambo yaliyokuwa yakifanyika ndani ya wakati ule. Mungu anatenda hapa duniani na pia ndani ya wakati wetu, na tunajua kwamba yale yaliyosemeka ndani ya siku hizi haiwezi kutokea ndani ya mtu ambaye anayejaa mvinyo mpya lakini haya ni matendo makubwa ya Mungu wetu ambayo yaliyokuwa yametangazwa. Tulielewa kwamba tunaishi sasa ndani ya siku za mwisho. Tulielewa maana ya maneno ya Mungu wetu na yale ambayo Mungu anayotaka kutuambia hata siku hii ambayo tunayeweza kusanyika hapa tukiwa pamoja. So, iweze kuwa baraka ya kipekee kwa ajili ya sisi sote, na kusiwa mtu hapa anayeweza kuleta hukumu isiyo na maana, lakini wote waweze kusimama mbele ya Mungu wakiwa na moyo ulio wa haki, na waweze kujiuliza, Bwana, hii inamaanisha nini? tunaweza kufanya nini kuhusu hii? Unataka kutuambia nini kuhusu maneno haya? Na kama tunajiuliza maswali kama haya, Mungu hata tuacha pasipo jibu, kwa maana hapo hapo Petro akasimama na akasema kwa sauti kubwa, watu hawa hawakulewa kama vile munavyowaza lakini hapa kunatimilika yale ambayo nabii Yoeli aliyosema, na iko hivyo hivyo ndani ya wakati wetu. Tunaweza kushilinganisha na yale ambayo Mungu aliyoahidi na yale ambayo aliyotimiza kwa neema yake. Acha Bwana aweze kutubariki sote kwa kipekee ndani ya siku hii Hinde, anyoshe mikono yake juu yetu kwa ajili ya kutubariki atuzungumzie atuzungumzie na jifunue kwa namna ya kipekee na namna ya kimaajabu kupitia neema yake tumekubalishwa kwamba mungu atatubariki tusimame na tuombe tunakushukuru kwa moyo wote o mungu kwa ajili ya nema yako. Kwa ajili ya ya yako neno lako la damani na takatifu, kwa ajili ya ahadi ambazo ulizotoa. Kwa ajili ya yote ambayo uliofanya o Mungu, jina lako ni takatifu, neno lako ni takatifu. Waliotakasiwa ni wale wote ambao waliopokea neno lako Mungu, mwaminifu Siku hii imetakaswa kwa ajili yako, tunataka tuweze kudumu ndani ya uwepo wako um gnade. ili utubariki kwa wingi wa neema yako, tuzungumzie Mungu na ujifunue ndani ya nguvu zako na utukufu wako. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo katika jina la Yesu, amina. Amina. Tunakaa, mawazo yangu yaligeukia Habakuki kwenye sura mbili tangu msura wa kwanza. Iyi ni andiko inayojulikana sana inasema. Hapa ndani ya Habakuki mbili msura wa kwanza: nitasimama katika zamu yangu na kushoweka juu ya munara na kuangalia, ili nione ambalo ataniambia na ambalo nitamjibu kwa maneno ya manunguliko yangu. Mso wa pili, Bwana akanijibu akasema, andika maono na kuyafanya kuwa wazi juu ya mbao za mawe, ili yeye ambaye anayasoma apate kupiga mbio. Mso wa tatu maana maono haya ni kwa wakati ulioamriwa wa, na inafanya haraka, ili kufikiria mwisho wake, wala hayatasema uongo. Hata yakikawia, uyangoje, kwa sababu yatakuja kweli, hayatachelewa. Neno hili la Mungu la damani na la hajabu Uyangoje. Kwa sababu yatakuja kweli, hayatachelewa. Ninaweza kuishuhudia na kusema, Mungu alipanga yote, aliweka yote kwa nafasi yake. Alitoa ujumbe mzuri na ufunuo mzuri kwa wakati uliopangwa, uliotayarishwa ndani ya siku zetu pia. Bwana Mungu alizungumza kwa namna ya kimaajabu kwa kiwangu wale wote waliozaliwa na Mungu waliweza kusikia sauti yake. Imeandikwa, yeye aliwa Mungu anasikia neno la Mungu. Yohana nane makumi ine na saba. Na tunaweza kusema hiyo kitu moja, wale walio wa watu wanasikia maneno ya watu na inakuwa wazi wazi. Sasa sasa, kama tuliweza kuitwa na mwinjilisti au na mhubiri au kama tuliweza kuitwa na Mungu yeye mwenyewe, yule aliye wa Mungu anasikia neno la Mungu. Tunajua kwamba mbingu na dunia vitapita lakini neno la Mungu linadumu milele na milele. Kwetu siyo mambo ya kujifurahisha kwa ajili ya mutu, lakini kuweza kuwa leza kuguswa na Mungu mweza yote, kushikwa na yeye kwa sababu ya yale ambayo tunaweza kuishi na kwa yale ambayo tuliweza kuona na kusikia and kutoka and neno la uzima na yale ambayo iliyokuwa tangu mwanzo tunayashuhudia. Yohana aliandika ndani ya barua yake yale iliyokuwa tangu mwanzo, Yohana wa kwanza sura moja sura wa kwanza. Na siyo yale iliyoingizwa katika hii makari ya miaka iliyopita, lakini yale iliyokuwa tangu mwanzo. Na hapo mwanzo ilikuwa neno na neno ilikuwa pamoja na Mungu na neno ilikuwa Mungu. Yohana moja msura wa kwanza. Turudi kwa mwanzo. Tumerudi kwa neema ya Mungu wetu, na sio kwa yale ambayo ya ili iliweza kuingizwa na watu katika hii miaka elfu mbili iliyopita, lakini tuliweza kurudishwa kwa yale ambayo ya aeza kuvuviwa na Roho Mtakatifu tangu mwanzo. Mnajua, ni ahadi ya Bwana kwamba atarudisha yote kwa nafasi yake ya kweli, atarudisha mambo yote, na kwa neema tunaweza kuwa washuhuda wa hayo. Ningetaka niweze kuonyesha wazo ambayo nayo nigusa sana tangu muda mrefu, nikianza na Yakobo. Yakobo kwenye sura tano yakobo sura tano kwenye musara wa saba yakobo tano musara wa saba tumekwisha kusikia kwamba tunapasha kungoja ili wakati na saha ambayo itakaupendeza bwana aweze kutenda iweze kuja Iwe musa awo mtu mwengine yeyote wote walingoja ili saa ya mungu iweze kugonga kwa ajili yao na iko hivyo hivyo kwa ajili yetu sisi sote ndani ya saa hii. Hatuwezi kusema Bwana unapasha kufanya sasa hiki na kile. Haiwezekani. Yeye Bwana, yeye ndiye anayeamua, yeye ndiye anayetuambia yale ambayo pasha kufanyika, na yeye ndiye anayeamua kuhusu yale yanayopasha kufanyika kupitia sisi. Mara nyingi sisi tunakamataka kazi ya Bwana na kuweza kusema oh, Bwana fanya yes, hiki na Bwana fanya hiki. Hapana, haiwezekani. Tunataka kungoja yeye. Bwana ndiye anapaswa kuamua, yeye ndiye anapaswa kuamua, yeye ndiye anafunua, yeye anazungumza, yeye anafanya yale yanayompendeza. Tunataka tuweze kusikia na tuweze kuwa tayari kwa yale anatuambia. Inasemeka hapa ndani ya Yakobo sura 5 kwa sura 7, ndugu vumilieni basi hata kuja kwake Bwana tazama mlimaji anangoja mazao ya nchi yaliyo ya damani, anavumilia mpaka apate mvua ya kwanza na ya mwisho. Tusimamie juu ya kila shahiri na tuweze kuichunguza kidogo. Imeandikwa hapa kuhusu kuja kwa Bwana kwamba tunapasha kuvumilia mpaka wakati Yesu Kristo atakapo rudi. Na wakati tunapotazama karibu yetu leo, waamini wengi wanashindwa kuvumilia, wanataka kufanya kitu fulani. Inaonekana kwamba yote nakwaka kama vinafanyika pole polepole, wanataka waharakishe kazi ya Mungu na hawatambue kwamba matendo yao wenyewe inaleta kikwazo kwa Bwana na inamzuiza, ili aweze kutimiza yale aliyopanga kufanya, yale aliyopanga kufanya. Matendo yetu wenyewe inakuwaka ni ya kuzuiza, inatuzuiza sisi wenyewe na inazuiza Bwana. Niko kama vile mulimaji, natazama mfano naotolewa hapa. Mlimaji anangojaga matunda ya damani ya shamba yake. Mshaka waona mlimaji, mlimaji ambaye nyuma akisha chapanda mbegu yake, akikimbia kila siku aweze kutikisa, aweze kuangalia mbegu kama mavuno inaweza kuwa tayari? Hapana, dani ya tabia, kila mtu anajuaka inayokuwa inafaa Munapanda kwa wakati unaofaa, Mungu anaotesha na anakomalisha mimea, na mavuno anafika kwa wakati uliopandwa au uliopangwa. Mlimaji yeye analala, anasinzia, anaanza kushukuru tu Bwana kwa ajili ya mavuno, hata kama hizo kabata muda mrefu. Anajua kwamba alipanda naye atavuna yale ambayo aliyopanda. Kutovumilia haitakuwa na maana, haitasaidia na sijawahi kutanana na mulimaji anayeweza kushindwa kuvumilia, lakini wote wanakuwa kimya, hawakuwa na hali ya kukasirika yao ya mbilio mbaya, kama vile watu wa mji, watu wa muji. Mulimaji yeye anakuwa na kitu fulani cha kipekee cha hajabu, anakuwa anakuwa mupole, anakuwa na uhakika kwa yale yaliyopandwa, naye hapashi usumbua. Hapa Bwana anatupatia mfano ya mulimaji, na anasema anangoja matunda ya damani ya shamba mpaka apokei mvua ya kwanza na kwa ya mwisho. Mlimaji anajua kwamba mvua ya kwanza inakuwa kwa ajili ya kupanda na kila usiku inayokuja na kila mvua inayokuja inaleta tena kukomaa tena na inaleta tena mpaka kukomaa, wakati jua inapowaka ili iweze kuleta mbegu ndani ili mbegu na mavuno iweza kufanyika. Tunameitwa kuweza kuvumilia kwa hamu kubwa, tuweze kuvumilia. Wangapi waliwezosikia ujumbe wakati wa mwisho na kisha wanawaza leo kwamba hii ilihubiliwa na kwamba leo kesho inapaswa kufanyika. Sasa kama ilihubiliwa leo na hapo, wanazunguka katika nchi yote nzima, hawako katika kujisumbua wao wenyewe, lakini wanaweka watu wote katika mambo ya kujisumbua, kwa sababu wao wenyewe wamesumbuliwa, na hiyo kusumbuliwa iliyo ndani mwao Maandiko matakatifu yanasema kwamba tulipata pumziko. Tunaingia ndani ya pumziko ndani ya Mungu kwa Waebrania 4 mstari 9. Na mtu aliyepata pumziko ndani ya Mungu anaingia ndani ya pumziko ya Mungu, anapumzika katika matendo yake yote. Na kuna pumziko kwa ajili ya taifa la Mungu. Na sio pumziko ndani ya kushitumainia wenyewe, lakini pumziko ndani ya Mungu mweza yote. Tukijua kwamba yeye halali na hasinzii anakuwa macho juu ya neno lake ili alitimize wakati muda na saha vitakapokuwa vimefika. This, this hiyo ndiyo siri. Kwa sababu gani? Sasa hii kujisumbua kwa upande mmoja mpaka kwa upande mwingine wa nchi ya, kwa sababu gani? Hii kujisumbua katikati ya wale ambao wanaowaza kwamba walisikia neno na kuweza kuelewa neno la Mungu ndani ya wakati huu, tuingie ndani ya pumuziko ya Mungu wetu na tujue kwamba antafanya yote vizuri mbegu ilipandwa ni kusema mbegu ya damani ya neno lililofunuliwa na yale iliyopandwa pandwa iliota mungu alitoa mvua ya mafundisho na ataleta mvua mbele mavuno iweze kuingizwa katika gala, tunaweza kuwa kimya. Inasemeka hapa kwamba mlimaji anangoja matunda ya dhamani ya shamba ya nchi, akipata uvumilivu mpaka aweze kupokea mvua ya kwanza ya mwisho. Na sasa hii onyo inatolewa hapa ndani ya Yakobo sura tano sura nane ninyi vumilieni mtie mioyo yenu nguvu kwa sababu kuja kwake Bwana kunakaribia. Andiko hii naandiko kama vile imeandikwa tangu ndani ya siku zetu, au kama vile tangu jana nikusema, inalingana na wakati wetu. Roho Mtakatifu alikuwa akijua yale ambayo ingekuwa ya maana kwa wakati wa mwisho, na ndani ya wakati ule aliweza kufunua na kuvuvia yale ambayo tungeliweza kuwa na hitaji yake leo kwa mwisho. Basi tufate hii onyo na tuweke nguvu mioyo yetu. Andiko nasema nini ili mioyo yetu iweze kusimama imara kuhusu yale ambayo inayofanyika kwa neema? Waebrania kumi na tatu mstari wa tisa. Kwa ajili ya yote tunahitaji neema, hatuweze kufanya kitu chochote sisi wenyewe, lakini neema inatimiza yote ndani ya maisha yetu. Neema ilikuwa tangu mwanzo na itakuwa pale mpaka mwisho, mpaka tuweze kutoka katika imani, tukiona tuliyoamini msara wa nane. Mutie mioyo yenu nguvu kwa sababu kuja kwake Bwana kunakaribia. Hiyo ndiyo tunayoiamini, na ndio maana tunapaswa kuacha kutokuvimilia, tuweze kuingia ndani ya pumziko pamoja na Mungu na tuweze kuweka nguvu mioyo yetu, kwa maana neno, tuweke nguvu mioyo yetu katika neno la kweli, kwa neema ya Mungu ili tusiweze kusumbuliwa na upepo ya kimafundisho yote, lakini tuweze kuingizwa ndani ya mizizi kwa ndani na tuweze kujengwa katika neno lisiloshindwa la Mungu wetu, tukiishi katika kukubalishwa kwamba Mungu wetu atatimiza yale aliyosema. Nabii Habakuki alisema, nitasimama juu ya munara nikitazama niweze kutazama Nikita atakayoniambia na sio yale ambayo watu wanayotaka kusema, lakini yale ambayo Mungu anayotaka kutuambia. Na jibu gani tunaweza ataweza kunipatia au kutupatia? Ni jibu gani Mungu anayotupatia asubuhi hii, sisi ambao tunao shida kuvumilia tunayoisumbua na tunaowaza kwamba Mungu ataweza tena kufikia kutimiza. Ndiyo, Mungu atatimiza, ni kweli. Ya lazima ni kwamba tuweze kumruhusu aweze kufika kwenye lengo yake pamoja nasi. Mungu atatimiza yote, alimaliza kazi yake siku ya saba akapumuzika yale aliyokuwa ameumba na sasa ndani ya ya mwisho ndani ya kizazi cha mwisho ya wa kanisa anamaliza kazi yake, ili nasi tuweze kupumbuzika pamoja naye kwa ajili ya milele yote. Mungu atafanya yote kwa namna njema. Inasemeka tena hapa na kuandikwa hapa msoro wa tisa, Yakobo tano: Ndugu musinungunikiane ninyi kwa ninyi, musipate kuhukumiwa. Pia kunungunikiana katikati ya wandugu inaweza kuleta ana, inaweza kuleta Mungu aweze kutuhukumu. Wakati wote tunapokuwa tumetambua kwamba kurudi kwa Bwana inakaribia, tunapashwa sasa kujua mambo yote ambayo inayosemeka hapa ndani ya neno la Mungu, ambayo tuliopewa kwa ajili ya kutufundisha na kwa ajili ya matayarisho yetu. Pia kunungunikiana, ambayo inayofanyika kwa ajili ya ndugu mwengine, haipashwi kutoka ndani ya vinywa vyetu, lakini neema na upendo wa Mungu wetu ndiyo inapashwa kujaa ndani ya mioyo yetu ili tusiweze kuwa na kitu fulani cha kuweza kunungunikiana sisi kwa sisi, lakini tuweze kuvumiliana sisi kwa sisi ndani ya upendo wa Mungu wetu. Musinungunikiane nini kwa ninyi ndugu. Musipate kuhukumiwa bila kuzungumza kuhusu maneno inayosemeka kwa watu kwa watu, na hii kuhukumiana na yote inayofanyika pia hata kunungunikiana kwa ajili ya wandugu wana inaweza kuhukumiwa na Mungu. Sasa iko namna gani kusu, husu hii maneno maneno ya kusengeniana hii, kusema maneno mabaya na kuhusu yote inayosemeka iliyo mbaya juu ya wengine, hasa itakuwa namna gani hii matendo yote inayofanyika katika wakati huu? Basi Mungu atupatie neema yake sisi ambao tunaongoja kurudi kwa Bwana na tunaojua kwamba iko karibu ili tuweze kusoma maandiko na tuweze kuyashika kwenye moyo na tuweze kuwa na silaha ya uvumilivu, na kwa neema ya Mungu wetu tuweze kuweka nguvu mioyo yetu ndani ya imani na ndani ya mafundisho ya Yesu Kristo Bwana wetu. Inaandikwa hapa mbali kwenye mstari wa tisa Tazameni, mwamuzi amesimama mbele ya milango. Tunajua kwamba atakuwa mhukumu ya walio hai na waliokufa, Matendo ya Mitume sura 10:42, ataleta hukumu ya haki lakini wale wote wanaojihukumu wao wenyewe pale kunatimbilika inayosema kwamba yule anayejihukumu yeye mwenyewe hata hukumiwa tena na hukumu inaanza ndani ya nyumba ya Mungu, na nyumba ya Mungu ni sisi. Imeandikwa ndani ya wa, Timotheo wa kwanza sura 3 mstari wa 15: lakini kama nikikawia upate kujua sana namna inavyokupasa kutenda katika nyumba ya Mungu iliyo kanisa la Mungu aliye hai, nguzo na msingi wa kweli. Sura 9, Yakobo sura 5 Ndugu, musunungunikiane nini kwa nini musipate kuhukumiwa. Tazameni, mwamuzi amesimama mbele ya milango. Hukumu ya Mungu inaanza katika nyumba ya Mungu ili tuweze kushikosoa, tuweze kujiweka katika njia njema, ili tusiweze kukosa lengo. Na kisha kwenye mstari wa kumi, Yakobo sura tano, naendelea: Ndugu, twaeni manabii waliosema kwa jina la Bwana wawe mfano na kustahimili mabaya na wa uvumilivu. Manabii wote waliosema kwa jina la Bwana waliweza kupata mashida mengi, waliweza kushindwa kueleweka, walitukaniwa na kufanya kuwa bure ndani ya wakati wao. Kwa sababu gani? Kwa sababu neno la Mungu lilikuwa siku zote la kimaajabu, na wakati waliposimama na kuonekana na kuweza kuleta ujumbe wa Bwana kwa watu wakiwa na Bwana anasema hawakuweza kueleweka, waliweza kukataliwa, waliweza kushindwa kujiuliwa, waliweza kukataliwa na kutupwa bu bure. Na Yesu alisema, ni nabii gani aliyeweza kuonekana bila nyinyi kuweza kumpiga mawe na kumuua, na kumpiga na kumtesa? Manabii wote waweza kupita katika mateso mengi, na wakati unaposoma Waebrania kumi na moja, tunatambua kwamba wale washindi wote wa imani waliweza kutembea kwenye dunia hii na waliweza kumwanga damu yao kwenye dunia hii, walikuwa washuhuda wa Mungu aliye wa hai, wakichukua mbegu ya utajiri wa neno la Mungu. Hawakuweza kutikisa majoho zao hapa na huko ili waweze kufuata watu wote. Waliweza kutembea pamoja na Mungu na waliweza kusema yale ambayo Mungu aliyokuwa amewambia kusema, na imeandikwa hapa, ndugu zangu, twaeni manabii waliosema kwa jina la Bwana wawe mfano kwa kustahimili mabaya na wa uvumilivu. Mara ngapi manabii waliweza kungoja, waliweza kungoja na kungoja na kungoja mpaka waweza kupata utimilifu wa unabii. Waliweza kuvaa silaha ya uvumilivu, waliweza kuonyesha uvumilivu, na hao wakalala wakasinzia bila kuweza kuona yale ambayo lilikuwa wamesema kwa jina la Bwana lakini walisinzia wakiwa na uhakika kwamba pumzi yao ya mwisho ingeliweza tena kuonyesha yale ambayo walikuwa wakiamini, wali na kusema kwa jina la Bwana. Waliamini bila hata kuweza kuona utimilifu wake. Tunajua kwamba Abrahamu alingoja miaka ishirini na tano na akawa nguvu tena zaidi na zaidi ndani ya imani yake, bila kupotezwa na kutokuamini. Alikuwa akijua kwamba yale ambayo kinywa takatifu cha Bwana kilikuwa kimesema ingepashwa kutimilika yote yote. Alikuwa akijua kwamba Mungu ni mwaminifu na neno lake la kuaminiwa, na yale aliyokuwa imesema kimesema nitayaishi kama Mungu alitoa hati kwa ajili ya kuzitimiza katika wakati manabii walikuwa hai, naye aliyafanya kama anatoa hati ya lazima inayoambatanishwa ndani ya habari ya wokovu. Aliitimiza wakati muda ulikuwa umetimilika, nasi tuliweza kuelewa na kushika haya ili tuweze kupanga yote kwa namna ya kibiblia, ili tuweze kujua kwamba sio sisi ambao tunaopanga wakati na saha, lakini kama vile vilivyoandikwa wakati muda ulipotimia. Na hivyo tuliweza kuishi ujao wa wakati ndani ya wakati wetu, nasi tunajua kwamba neno la Mungu lilitimilika nasi tunapasha kuwa na uvumilivu mpaka tuweze kuishi ndani ya maisha yetu na kwa maisho yetu, tuweze kuona utimilifu yale ambayo kinywa cha Bwana kilichosema ndani ya Matendo ya Mitume sura tatu mstari ishirini na moja imeandikwa, ndiye ilimpasa kupokewa mbinguni hata wakati wa kutengenezwa kwa maneno yote ambayo aliyasema Mungu kwa kinywa, kwa vinywa vya manabii yake watakatifu tangu mwanzo wa ulimwengu. Na hiyo inapaswa kutimilika, kwa maana yote andiko yote ilivuviwa na Mungu, haiwezi kutikisikwa, haiwezi kutikiswa, haiwezi kuhamishwa, itatimilika. Kwa maana unapaswa kuingoja, lakini yatatimilika kweli kweli Mwangalie mfano wa manabii, mateso yao na vumilivu wao. Mvumilie, inaomba kuvumilia, ili muweze kupokea ahadi ya Mungu. Na kisha inaandikwa, Yakobo sura tano, angalieni, tunawaita heri wale waliovumilia. Hii si neno la ajabu Angalieni, tunawaita si heri wale waliovumilia. Na kisha ndani ndani ya ndani Ufunuo inaandikwa kwamba heri yule anayesoma na anayesikia nani na neno la unabii wa kitabu hiki, lakini naomba kuvumilia, ili uweze kuona ikitimilika, mvumilie ili muweze kuona ikitimilika yale yote ambayo tuliyoweza kusikia na kusoma. Na kwa hiyo sasa tunahitaji uvumilivu, na isemeka hapa Yakobo 5:11, angalieni tunawaita heri wale waliovumilia. wali, wali hapa nasema mmesikia habari za Iyobu, mumeona mwisho wa Bwana ya kwamba Bwana ni mwenye heri, ni mwenye rehema sana na mwenye huruma. Unaona, tunaambia hapa tukamate mfano ma, wa manabii, manabii waliosema kwa jina la Bwana, na hapo hapo hakuna mmoja nabii mkubwa aliyesemeka iwe Musa iwe Eliya, hakuna yeye aliyesemekwa katika hao manabii wale. Lakini hapo tunapewa na tunasemeka hapa, ikisema kuhusu Ayubu au Yobu, hayo inamaanisha nini? Nani a, ni kitu gani? Kitu gani kiofanyika kwa Ayubu? Ni kitu gani kiofanyika? Nini kitu gani kiosukuma? Yakobo anaweza kusema kuhusu kurudi kwa Yesu Kristo akiinganisha na Ayubu, akaonyesha hii kuvumilivu, akasema kuhusu uvumilivu ya kupata mvua ya kwanza na mwisho, akaonyesha manabii mateso yao na uvumilivu wao na kisha amesema kwa mstari wa 11, kwamba mlisikia uvumilivu wa Ayubu, na mwisho ambayo Bwana aliyomupatia ni mwisho gani ambayo Mungu aliyotayarishia Yobu? Yobu alikuwa nani? Yobu hakuwa mutu nabii mkubwa, alikuwa ni mtumishi tu wa Mungu mutu, m mutu wa Mungu, mutu ambaye Mungu alikuwa akipendezwa naye. Na kama hiyo inatuhusu, tunaweza kusoma hizo sura makumi ini na mbili za kitabu cha Yobu hii tuweze kuona yale ambayo Mungu aliyokuwa ametarisha kwa ajili yake. Mnajua kwamba ndani ya wakati huu kasirani ya ya, ya shetani katika wakati ule kasirani ya shetani iliangukia Yobu na imeandikwa kwamba wana wa Mungu walisimama mbele ya Mungu na shetani akakuwa ya katikati yao na Bwana akamuuliza na kumwambia, uliweza kuona mtumishi wangu Yobu? Hakuna mtu duniani aliye mutawa na anayeogopa Mungu kama vile yeye. Na shetani akajibu, nilimwona, lakini iko vizuri kwa sababu uliweza kumulinda, siwezi kumkaribia. Na tunaona kwamba shetani aliweza kuomba Bwana ili aweze kuweka Yobu ndani ya majaribu mpaka mwisho. Sasa picha inabadilika. Tungelipenda sasa tuweze kuwa na imani ambayo manabii walikuwa nayo, tungelipenda tuweze kuvumilia kama vile walivyovumilia. Lakini hapa inasemeka kuhusu mateso ya Yobu. Yobu alijaribiwa kama vile hakuna mtu aliyejaribiwa hapa duniani. Alikuwa mtawa, alikuwa akiogopa Mungu, alikuwa wa haki, lakini hapo hapo hapo hapo, hapo mambo ikamfikia kumpiga kufa kwa watoto wake yote inasem... Mara nyingi wanasemeka katika lugha ya watu wote kwamba ilikuwa ni ilikuwa ni mabaya kila siku hiyo. Ndio anasemea katika maneno ya watu wote. Wakati kibaya kinapofikia au habari mbaya inapofika, hapo hapo wanasemeka kwamba niko na habari mbaya. Na hapo hapo ilikuwa ni mbaya mpaka habari nyingine mbaya ikifuata. Na hapo hapo mara nyingi tunawaza kwamba kama tunafuata Bwana yote itafanyika vizuri. Na hapo hakuna mtu atakayeweza kutufanyia vibaya ya kwamba watu wote watakuwa vizuri kwa upande wetu. Na hapo tazunguza watazunguza kuhusu sisi vizuri na kwamba Bwana ataweza kutengeneza njia vizuri. Ndio, tunaweza kunyooka na kuweza kuangalia mbinguni na tutaweza kuona kwamba kuja inakaribia hapa upesi. Hapana, nafikiri sio hivyo. Kuna wakati fulani Mungu aliweza kutufunulia kwamba joka alisimama kwenye njia na alikuwa amefungua kinywa chake ili aweze kumeza watu, lakini katika wakati ule shetani alipita mbele ya watu bila akose, bila kupita pembeni ya Yobu. lakini nawaambia shetani anapita mbele ya watu wote ndani ya siku zetu, akose bila wale ambao wanaweza kumpona na kuweza kuepuka kumwacha mbali na mbali tu tu. Na tuombe kwamba hii, tuombe kusema kwamba yote inayoandikwa ndani ya Biblia, yote inakuwa kwa mzuri, lakini hapa kwamba tuna maneno ndani ya neno la Mungu ambayo inayoambatanishwa na mateso. Yobu alikuwa nani? Mtu wa haki, mtawa, aliyekuwa akiogopa Mungu. Hapo hapo saha ya jaribu ikafika kwa ajili yake kama vile haijawahi kuwa mbele kwa ajili ya mutu, na katika kufumba na kufumbua akajikuta katika majivu akiteseka kutoka kwenye kichwa mpaka kwenye miguu, na kwa kiwango mke wake alimwambia kwamba kataa Mungu na ukufe kwa maana. Sasa unabakilia nini ndani ya maisha yako? Tazama hii utawa wako ina maana gani? imani yako ina maana gani? hii mazungumzo yako juu ya Mungu ina maana gani? na mahubiri yako ina maana gani? Yobo alikuwa akikaa kwenye majifu, alikata tumaini, alikata tumaini akipigwa na shetani na sio na Mungu. Mjue kwamba si Mungu anayepiga mtu na pamoja na ugonjwa na mambo mengine yote Mungu anaruhusu tu hiyo, lakini shetani ndiye anayeleta hiyo mapigo. Yobu alikuwa akikaa pale. Tunajifunza nini kuhusu yeye? watoto wake wote walinyanganywa kwake, yote ilibadilika ndani ya maisha yake. Mtu aliyekuwa akijulikana, aliyekuwa akipendeza Mungu, na hapo sasa akateseka. Alikuwa akikaa pale, kisha warafiki wake wakakuja, ambao waliweza kumuona na mabaya yote, wakamwambia mambo mabaya yote, na kisha wakakuja, wa kwanza wa pili, na kisha wa tatu. Unajua kwamba wote waliweza kumpatia mafunzo. Inaomba kusoma kwa makini sana hii kitabu chote cha Ayubu, ili mweza kutambua kwa kiwango gani waliweza kumuona na mambo mengi sana, lakini Yobu yeye alisikia akasikiliza, akapingana, akakataa yote, na aliwaza, na waliwaza kwamba walikuwa na haki. Si mara nyingi, sio hali yetu? Warafiki zetu wanakuja na hapo hapo tunashindwa kueleweka, tunashindwa kueleweka, na wanasema hiki na kile, wanatustaki na kile na kile, wanatustaki na hiki na kile, tunataka tupigane pamoja nao Tunataka tuweze kuwafukuza, tunawaza kwamba maneno inatukosea tena. Mnajua mpaka Yobu alifika mpaka wakati gani? Alifika mpaka wapi? Katika huzuni ya ndani, Yobu alisema kwamba nataka zungumzie Mungu, nataka niwasikia ni, ni alisema kwamba niwasikia muda mrefu, nataka zungumzie Mungu ni, niweze kumwonyesha shida yangu na niweze kusikia jibu ambayo itakayonipatia. Ndugu na dada, tumeingizwa katika huzuni ya ndani ndani ya wakati huu, mapigo yanatupiga mmoja baada ya nyingine. Unasikia ikisemeka kuhusu hapa ugonjwa na huzuni mambo mengine yote na hapo hapo tunafikia kwa mwisho tukijiuliza kwa sababu gani haya yanatufikia katika wakati huu. Yobu angeliweza kuuliza swali hiyo pia katika wakati ule, angeweza kusema Mungu wangu kwa sababu gani? Kwa sababu gani hii haikuweza kufikia Elihu na, te, na Temani na wengine wote Warafiki zake wote, lakini yeye ndiye yeye ndiye aliyepigwa ali, yeye ndiye alikuwa ametolewa na Mungu, yeye ndiye alikuwa amesamehewa na Mungu, yeye ndiye alikuwa amebarikiwa na Mungu. Alikuwa muaji mbele ya Mungu, alikuwa akiogopa Mungu kama hakuna mtu hapa duniani. Bwana Yesu aliambia nini kwa Petro? Petro, Shetani aliomba wa waweze ku awatimue kama vile wanavyotimua mbegu. Nauliza, watu wote wanaweza kupita katika hali yote hata kama anaweza kusumbua, anaweza kutimbua mbegu. Unajua kama kutimbua, kutimua mbegu nayo ni sehemu ya mbegu. Hawezi kujisumbua tu, anaweza kuacha mbegu na pamoja na magugu pamoja, au kitu fulani ambapo kuitimbua, kuigeuza geuza kwenye. Na hapa Shetani anasema kwamba anaweza kubadilisha yote, anaweza kubadilisha, lakini Petro alikuwa akijua ni nini. Ni, ni, ni sasa tunataka sisi sote tuweze kupendeza Bwana. Lakini ni wakati gani kutimua mbegu inaanza? Na hapo hapo inaweza kufanyika katue, katika hiyo hali ya zamani ya kuweza kugeuza mbegu. Kwa kiwango waweza kutingiza mbegu kwa upande mmoja na nyingine. Naanza kukumbuka hiyo. Hiyo unaweza kukumbuka hiyo walio wakati wangu na wakati ya mbele. Ndugu Strauss, naweza kukumbuka, naona mkono wako ndio. Unaweza kukumbuka hiyo kutimua mbegu. Watikisa mbegu kwenye lungo wanatikisa mahali pote ili waweze kutengeneza mbegu na kuweza kujitenganisha na hiyo majani mengine. Na unaona ngano ilikuwa pale, haikuweza kuingia katika majani mengine, lakini sasa upepo iliweza kuchukuliwa, ikachukua hiyo magugu yote. Ndugu na dada, hatuko mbali na mambo haya, tusingoje kuweza kueleweka, tusingoje ili shetani aweze kutuacha katika usalama. Tungoje tu ili Mungu aweze kutusaidia siku zote ya maisha yetu, na tuweze kusema kama vile Ayubu, ninajua kwamba mkombozi wangu iko hai na kwa mwisho wa wakati atasimama, akisimama kwenye miguu yake miwili hapa duniani, ndani ya haki. Unajua aliyefanyika warafiki zake walisimama, walikuja, walitaka kurudi tena kila wakati, lakini Ayubu au Yobu alikuwa imekubalishwa katika moyo wake, na imeandikwa Yobu hakutenda zambi kwa midomo yake. Ni kitu fulani cha ajabu sana, hata kama tunaweza kusumbuliwa na hali inaweza kutupiga mmoja baada ya nyingine na tunajua ujumbe ambao Yobu aliyotangaza kwangu mimi ni kitu fulani cha kuweka nguvu sana, na hapo najua kwamba kitu fulani hakipendezi shetani kwetu, hii haimpendezi, anapiga kama tu. Tunaweza kujua kwamba Mungu anaruhusu hiyo kwa ajili yetu, kwa ajili ya kutupima, kwa ajili ya kutufanya kuwa wakuvumilia. Ndio, kwa ajili ya kutupima kwa kiwango tunaweza kushikuta tunakaa kama vile Ayobu ndani ya majifu mutu wa Mungu, mutu wa Mungu kama ule ambaye alikuwa akiamini Bwana ambaye alikuwa akimtumainia alikuwa akitembea pamoja naye, lakini pale hakuwa tena hapa duniani. Hasa tunangoja nini katika siku hizi? na sio kwamba mambo yote kuwa vizuri kwa ajili yetu, lakini tunangoja ili Bwana aweze kutusaidia awe pamoja nasi na tuweze kujua kwamba wakati majaribu yote itamalizika, tutaweza kuona uso wa Mungu wetu na yote hayo yote itakuwa ilikuwa ya maana. na hizi majaribu yote zitakuwa ziliweza kutukaribisha mbele ya Mungu. Yobu alikuwa akosa kujua Mungu mbele, alikuwa mtawa, alikuwa wa haki, alikuwa akiogopa Mungu, lakini alikuwa akisema kwamba nilisikia kusemeka kuhusu Mungu, nilikuwa simujui, nilikuwa nikimjua tu kwa kus, kwa kusikia tu. Akasema sasa li, sasa nimemwona. Hapo sasa alitoa aliweza, aliweza kufanya mazoezi ya kweli pamoja na Mungu. Kwanza aliweza kupingana warafiki wake wote, alisema kwamba sikosi maneno Ma, maneno yangu ni pamoja nami, nataka nijibu. Hata kama alikuwa amekaa pale, alikuwa akosi maneno, lakini kwa mwisho aliweza kumaliza maneno yake hangiliweza <minship> <Minship> kusema kitu hangiliweza kuleta mabishano na watu wale, alitaka azungumze na Mungu na akasema, Bwana naweza kuzungumzia na sura ya mwisho ya kitabu cha Yakobu au cha Yobu cha Yobu inaweza kuwa ya ajabu sana. Unaweza kusoma maneno fulani. Yobu makumi tatu na nane inasema kwenye mstari wa kwanza Yobu makumi tatu na nane msura wa kwanza: halafu Bwana akajibu Yobu toka upepo wa kuzunguka akisema. Msura pili: ni nani huyu anayetia mashauri giza kwa maneno yasiyo na maarifa? Iko namna gani kuhusu sisi katika wakati huu? Hatukuweza kusema katika ujinga na tunaweka giza kwa maneno ya ukofu wa Mungu, kwa sababu hatukuweza kuchua mpango wa Mungu na mpango iliyopangwa na Mungu inatugusa sisi wenyewe in, na hiyo maneno yote inatugusa sisi wenyewe in, inagusa pia kusanyiko, lakini Mungu anataka tupatie neema yake na tusiweze kuleta mabishano na yeye, lakini tuweze tsu kuacha, tuweze kujua kwamba atafanya yote kwa namna njema na itaonekana kwamba anatimiza mh. neno mh. na anatimiza yote aliyoyahidi. Nani anayeweza kutia giza mashauri ya Mungu au maneno yasio, kwa maneno yasio na maana msoro tatu. Basi fungua funga viuno vyako kama mwanaume, maana nitauliza neno nawe uniambie. Unaona, nataka sasa nimzungumzie afunge kiuno chake, atakaniambia kitu fulani, lakini wakati Bwana alipomzungumzia, alipomuzungumuzia kwenye msoro wa 4 ulikuwa wapi wakati nipoweka misingi ya dunia? Uniambie kama ukiwa na ufahamu hapo. Sasa akabakia pasipo jibu, akanyamaza. Ilikuwa imemalizika pale. Mbele angeliweza kusema kwa maneno yake, angeliweza kuzunguza na warafiki wake wote, angeliweza kusema yote, lakini wakati Mungu alipoanza kumzungumzia hiyo yote, akakuwa na mwisho wake. Kama weza kuendelea na kusoma, mtaweza kuona kwamba ni Mungu ndiyo aliweza kuzungumuza, lakini siyo Ayubu. Lakini hapo hapo ni Mungu ndiyo alizungumuza na si Ayubu au Yobu na Yobu na rafiki zake waliweza kusema yale yalikuwa akiwaza kwamba iko ya haki, lakini Mungu alimupatia funzo ili aweze kujua waziwazi wazi yale ambayo ilikuwa hajue mbele. Inasemeka hapa kwenye msura makumi nne msura wa kwanza, Bwana akajibu Yobu tena akasema, mwenye hitaji atashindana na Mwenyezi nani za kujibu? Mara ngapi shgapingana na Mungu, tuikubali au hapana? Mara ngapi hatukuweza kuleta babishano kwa yale a kufanya sisi wenyewe na kwa yale ambayo Mungu aliye haya aliyofanya? Mara ngapi tunaweza kupingana na Mungu ndani ya mioyo yetu, na kwa kiwango hatukuweza kukubali yote ambayo aliyotuambia na yote iliyoweza kutufikia. Naye anatuonya asubuhi hii kupingana In... au kwamba mwenye hitaji anaweza kushindana na Mwenyezi. Mara ngapi tuliweza kupingana Mungu, na sio kwa maneno tu, lakini kwa mawazo nayeyo, kwa sababu akweza kufanya kitu fulani kwa namna njema au kwa haraka kama vile tungeliweza kuhitaji. Munahitaji uvumilivu ili mweze kupokea. Hadi Webrania kumi makumi tatu na sita. Wandugu, mkamate mfano wa manabii waliozungumza kwa jina la Bwana katika mateso yao na uvumilivu wao. Walizungumza, tuliweza kuamini yale yani ambayo waliosema na tukaiweka kwa kiwango kimoja kwa ajili ya Mungu ili tuweze kufika kwenye lengo ambayo nataka kukuambia sasa. Sasa Ayubu akasema akaambia Bwana, yo Ayubu makumi ine mstari ine tazama, mimi si kitu, nitajibu nini? Ninaweka mkono wangu juu ya kinywa changu. Mzora tano. Nimesema mara moja wala sitajibu. Ndio mara mbili lakini sitatenda sita, sita endelea zaidi. Hiyo ndio Ayubu aliweza kujua mbele ya uso wa Mungu. Alisema kwamba nisema mara moja lakini tasema tena. Alijaribu kusema mara moja lakini hiyo haitafanya tena. Haitafanyika tena. Nifuzo gani? Kwa ajili ya sisi sote, njia za Mungu zinaweza kuwa za kilindi sizoweza kueleweka. Mapigo yanaweza kutupiga moja baada ya nyingine. Unaweza kusikia ikisemeka hiki na kile, na hiyo haitaweza kutuhusu, hiyo haitaweza kutupendeza. Hatukuitafuta, hatukuweza kuitaka, lakini tunajua kitu moja kwamba Mungu si yeye, anaongoza yote, anakaa kwenye kiti, ana yote katika mikono yake, na yeye atafanya yote anayo inampendeza. Yobu mfano mzuri kwa ajili ya kanisa la wakati wa mwisho, ambayo inapasha kupata sehemu kwa unyakuu. Mnajua iliyofanyika pamoja na Yobu. Yobu alikuwa ni nabii mtakatifu, nabii wa haki, ambaye aliweza kupata kurudishwa kwa mambo yote. Yobu makumi ine mstari wa pili nabii mmoja wa kweli ndani ya Agano la Kale ambaye aliyokuwa nayo aliweza kudusha katika wakati ingine kwa mara mbili. Hiyo ni kweli? Hapana, hiyo ni neno la Bwana kwa kanisa lake katika siku hizi. Sasa hamukutumika kwa bure, lakini mkamate mfano wa yobu na mwisho ambao mungu aliyompatia, na hapo sasa hatutaweza kuona majaribu yote, hautaona uza, uzaifu, unyonge, kutoeleweka, kudharauliwa Hayo yote ndio kupata katika maisha yake yote, lakini utaweza kuona kwa mwisho wa maisha yake, na utaweza kuona kwa kiwango gani Mungu aliweza kumrudishia, akamrudishia yote, na kwa neema gani, na kwa rema gani aliweza kumvika taji. Na ndio maana Yakobo anaandika hapa kuhusu maneno ya manabii ambayo tupasha kupata mfano, kama vile manabii waliozungumza kwa jina la Bwana. Kisha sasa akapata mfano wa Yobu na akasema, mulisikia mwisho wa Yobu. God hat. Na mwisho ambao Mungu aliyompatia, mushaka kusoma kitabu cha Yobu. Hiyo ni kitabu moja ambacho eza kusoma wakati ipo ugeuka kuwa muamini. Hiyo ni kitabu mzuri sana, ni mafundisho mzuri sana kwa ajili ya sisi zote, kwa ajili ya maisha ya kila siku, ili tuweze kukutana na mashida tunazokutana na nazo na tuweze kushikiana dana nazo. Mungu alimtayarishia mwisho, lakini kwa mwanzo alikuwa akisikia kwamba amekuwa mwenye haki, alikuwa akisikia kwamba iko katika haki, alikuwa akisikia kwamba iko katika hali njema. Kama vile anavyojua aliletea mabishano pamoja na rafiki zake, anataka kupigana na Mungu, na hapo hapo mwisho nuru kaingia katika maisha yake ya imani ya, ya, ya Yobu. Ndani ya moyo wake alikuwa akijua kwamba Mungu ni wa haki, naye atafanya yote kwa ajili yake, atafanya yote kwa ajili atafanya yote vizuri, alifumbilia mpaka saa iliweze kufika. Niseme kwenye masura makumi ine na mbili msura wa kwanza. Alafu Yobu akasema, akasema na Bwana akajibu, Bwana akasema. Msura pili ninajua unaweza kufanya mambo yote, na ya kama makusudi yako hayawezi kuzuizwa. Msura tatu nina na ni, ni nani anayeficha anaye mashauri pasipo maarifa kwa hivi ninasema maneno ambayo siyafahamu, mambo ya ajabu kunishinda mimi, ambayo siyajui. Yobu aliweza kujua, alibaki muda mrefu katika majifu, lakini hapo hapo aliweza kutambua, aliweza kujua kuto, kutojulikana au unyonge wake mbele ya Mungu. Alijua kwamba alijua kujua kwamba Bwana ni mwenye haki, na aliweza kujua kwamba kama iko mwenye haki mbele ya Mungu, haiwezi kujisifu kwa ajili ya hiyo Yobu alijikutana kwamba yeye alikuwa ameshindwa na akadubu katika majivu na mavumbi mbele ya Mungu mweza yote, kwa sababu alikuwa amemuhukumu katika unyonge wake, kwa sababu alikuwa amepingana na Mungu, kwa sababu alitaka kuweza kujifanya kuwa mwenye haki, na hapo hapo Bwana akabadilisha hali yake yote kwa namna ya kimaajabu kwa kiwango waliweza kushinda hata kuyaamini na hiyo. Kitu moja kilichofanyika katika wakati hiyo itafanyika pia ndani ya wakati huu pamoja na kanisa la Yesu Kristo, nasi pia tuko tuko kama vile tulipigwa na Mungu na pia kwa upande mwingine, na hivi na hivi na mambo fulani yanafanyika, na hakuna mtu anayejua kitafanyika namna gani. Mauzuni nyingi na haya nyingi ilituangukia, wengine wote wanalindwa na hii wakati wana hawateseki hawa, hawa katika wakati huo, kama kitu fulani kibaya kinafanyika kinatufikia. Wakati wawili wanaenda huko Yerusalemu wanasema tuko hapa, tuko washuda wawili, na tutaenda huko, na hiyo nawangukia. Wanafika huko, wanaenda huko lakini anafanyika hiyo. Tunafundikwa na haya siku kwa siku yote, nakataliwa juu ya ndugu Branamu, anakuwa msimamizi wa hiki na kile, kwa yote ambayo watu wanaweza kungoja kwa sababu watu waweza kungoja, ha watu waweza kuwa na uvumilivu, kwa sababu wanajaa majivuno na kiburi na hawataki kusikia kitu fulani. kuleo kuna watu ambao wanao shitumainia hao wenyewe yeah, wasioweza kugonja kitu fulani kwa Yesu Kristo. Lakini Yesu Kristo alijivua ye mwenyewe akamata sura ya mtumishi, na akasema kwamba sikukuja niweze kutumikiwa, lakini nikuja nitumikiane. Matayo kumi, makumi na tano. Njia ya kupana juu inapita ina kwanza katika kushuka, na kama Mungu anaweza kupatia neema nyingi katika wakati huu, ni kwamba tuweze kujua na uweze kutambua hii yote na yale yote aliyofanya pamoja na Yobu naye anayafanya ndani ya siku za mwisho pamoja na kanisa lake lote la Yesu Kristo. Yakobo alikamata mtu huyu wa Mungu kama vile mfano, wakati alipozungumuza kuhusu kurudi kwa Bwana na kuhusu mvua ya kwanza ya mwisho, kuhusu mlimaji anaye ngoja kwa hamu na kwa uvumilivu mavuno. Ha, hiyo yote, hiyo yote ni mashauri zao zimilika katika wakati wetu, na tunaona mwisho wa Yobu, na tunaona ndani ya roho mwisho ambayo Mungu anatayarisha kanisa lake. Hakuna mwisho ingine Mungu alifanya pamoja na Yobu, na sijue aliweza kudumu katika mateso kama hayo mpaka muda gani, lakini najua kitu moja kwamba Mungu aliweza kumrudisha yote, alimrudisha yote, yote. Mungu alimfunua kwake, alimzungumuzia akamubariki tena. Na mnajua ni siri gani, ni siri gani ilikuwa gani pale? Leo inaonekana kwamba Mungu aliweza kumuonya Yobu, na mambo mengi yanaweza kumufikia, na watu waliweza kusema, warafiki waliweza kusema, ni mtu gani anayependeza Mungu anayeweza kuishi mambo kama haya yote ya kwamba mtu gani anayependeza Mungu anaweza kuishi mambo kama haya yote? Lakini Yobu akasema, sikosi maneno Akasema, nataka niende mbali ndani ya maneno. Alienda mbali kweli, alienda mbali ndani ya kasirani, kwa sababu kasirani ya Mungu iliweza kuangukia warafiki zake. Na kwa mwisho Mungu akaambia Ayubu, kama hata hii sadaka uweze kutolea kwa ajili ya kila rafiki yako, na kama sivyo, kasirani yangu kitawangukia. Na Ayubu alifanya nini? Hii neno ya ajabu hapa, msisahau hii siku zote za maisha yenu. Bwana anarudisha hali ya kwanza ya heri ya Ayubu wakati alipokuwa ametetea warafiki zake, so na Bwana akarusha mambo yote ya Yobu wakati aliweza kupata tena mara mbili kuliko mbele hauliweza ku but... weza kujua oh, hayo yote Mungu hakutupatia mfano kama vile Ayobu au Musa Elia, au Elia, lakini aliweza kupatia mfano wa Ayobu. Yeye ndiye aliweza kupigwa kwa nguvu. Yeye ndiye aliweza kupita njia hii ya maoteso iliyo ngumu. Yeye ndiye aliweza kushindwa kueleweka, ambaye aliweza kuingizwa katika majaribu, dani yakutku ndani ya kuvumilia kwake, ndani ya mateso yake ya juu sana, warafiki zake na shetani weza kuaungakia warafiki zake wandugu zake wadada zote waweza kumfuatilia. Alikuwa ni mtu wa mateso, alikuwa mtu wa kuhuzuni, lakini kwa mwisho Mungu alisema kwamba mwisho umefika, na Yobu sasa umesafishwa katika mambo yote mbuk. na imani yako iliweza kuwa ya damani sana kuliko dhahabu inayopimwa kwa moto. Ombea sasa warafiki zako, na nataka niweze kurudisha hali yako ya zamani, ukiwa na uheri hali, hali ya kwanza ya kanisa Kani la Yesu Kristo ndani ya wakati huu itarudishwa itarudishwa, tunayajua. Msisahau kufanya yale ambayo Ayubu alifanya. Ayubu alitetea, aliombea warafiki zake, ijapokuwa waliweza kumsikia vibaya, waliweza kumwonya mambo mengi, ni kwao wao ndio waweza kutetea sasa. Akawaombea, na hapo hapo sasa Bwana akarudisha hali inayopendeza ya, ya Ayubu. Tusisahau ifunzo hili tunangoja, tunangoja kurudishwa kwa mambo yote, na Mungu atarudisha hali inayopendeza ya kanisa lake. Maombi yako ya, yako wapi? ya kutetea ya wale warafiki wote wasiotuelewa, wanaotuonya, wanaotustaki na kile na kile, wanaosema yale ambayo Bwana ya kwamba hatufanye hiki na kile. Ni hasa, tuko na maombi gani? Tunafanya namna gani kuhusu maombi ya kuombea Tufanye maombi ya kweli. Yuko namna gani kuhusu Bwana Yesu? Aliombea wale walio kumtesa, alisema, Bwana, wakati aliposulubishwa, wana, Baba uwasamehe kwa sababu hawajue wale wanayofanya. Luka ishirini na tatu, makumi tatu na nne. Tuliweza kufanya nini au tunawasema vibaya? Kwa sababu weza kusema vibaya juu yetu, lakini tumepashwa kuombea, tuweze kuombea kwa moyo wetu wote, hiyo kweli mbele ya Mungu, tukiwa na moyo ulio haki. Iko namna gani kusisi, au tunakasirika? Tunakasirikia wale wote ambao wanaotusema vibaya, wanaotuwazia kitu fulani, wanaotuita mambo yote, wanaotuitia, wanaofanya kile na kile. Na kama hingo ikuwa hivyo, Mungu haingilikuwa pamoja nasi wangeweza kuambia mambo mengi kwa Yobu na lakini, waweza kuambia mambo mengi. Ndugu na dada wapendwa, tunangoja kudishwa kwa mambo yote. Tuko tayari kama vile Ayubu katika wakati ule, wakati aliombea warafiki zake kwa moyo wote wote, na sisi na kwa nafsi yetu yote. Ayubu pia anaweza kutoa zabihu kwa ajili ya warafiki zake, namba saba. Hiyo namba au hesabu saba, hesabu ya ukamilifu wa kiungu. Basi hacha Bwana haweze kutusaidia tuweze kutoa kazi, tuweze kufanya kazi ya ukuhani, tuweze kufanya, tuweze kutoa damu ya mwanakondoo iliyomwangika kama vile zamihu, na sio kwa ajili yetu su na sio kwa ajili yetu tu, lakini kwa ajili ya wale wote ambao waliweza kutusikia vibaya kwa sababu ya njia ya Mungu. Na Yobu naye hakuweza kueleweka, hasa namna gani watu wangeweza kumwelewa, na watu wangeweza kumwelewa nasi, na haiko tofauti na sisi, kama tunaweza kuelewa njia za Mungu na watu hawawezi kutuelewa, na watu hawawezi kuelewa. Ni kweli, hawezekani Tunapasha kuwa wenye haki na kusema Bwana, Njia zako ni za ajabu. Ziko juu sana kuliko njia zetu kama vile mbingu iko juu kuliko dunia. Na kama na kwa kama mtu anaanza kuchukuliwa pamoja na Kristo katika mahali pa mbingu, mtu yule hawezi kuelewa njia za Mungu pamoja na taifa lake ndani ya wakati huu. Njia za majaribu, Njia za kuzarauliwa, Lakini wakikaa ndani ya majifu. Lakini sasa mbingu ikafunguliwa na Bwana akajifunua ndani ya utukufu wake Giyo, Vagetur, na Yobu akawekwa nguvu tena, hali yake ikarudishiwa tena vangu. Na kisha baadaye inasemekwa namna ya majabu kwamba wa ndugu yake wote na wadada yake wote na wale ambao kimjua wote wakakuja kwake wakakula pamoja naye na kukunywa pamoja naye ndani ya nyumba yake. Ilikuwa ni nini? Ilikuwa ni wakati hali njema ya Yobu iliporudishwa kwa rafiki wake wa zamani, wale wote walikuwa wakimjua wa ndugu zake na wadada wake wote wakakuja. Hasa itakuwa namna gani kwa sisi? Hiyo siku moja itatimilika kwa ajili yetu, wakati Mungu atakaporudisha hali njema ya kanisa hali yake ya zamani ya kwanza, atakapo mimina vua ya kwanza na ya mwisho pia. Hata wabikira wapumbavu watarudi watakuja na kusema tupatie kwa mafuta yenu. Hiyo ni kweli? Hapana. Mathayo 28 mstari wa Mathayo 25, Mathayo 25 mstari wa 8. Kuna mambo yanayofichwa ndani ya neno la Mungu na mambo yanayofichwa nayo, inafichwa kwa wamoja na ingine inafunuliwa kwa wao. Mungu anasema katika siku hizi, naye atarudisha hali ya kwanza ya kanisa, nasi tunapasha kutetea na kuombea rafiki zetu na kuweza kuwaombea. Na wakati Bwana atakaporudisha hali yetu njema, itakuwa ni hali ya maradufu, itakuwa hali mbili ya hali ya kwanza, kama vile Bwana aliyoorudisha kwa Ayubu. Iko namna gani kuhusu kanisa ndani ya wakati huu leo? Tunangoja ili Mungu aweze kurudisha hali yote, na hiyo katika kiwango cha juu sana, na sio tu kwa ajili ya kuweza, na sio tu kwa ajili ya ku kurudisha tu, lakini iweze kujaa na kanisa liweze kuvikwa kwa namna mpya kwa nguvu za kutoka juu kwa nguvu za Mungu aliye hai, waweze kusimamishwa katika mavumbi, waweze kusifu Bwana kwa yote aliyofanya. Na kisha kakuwa karamu Ayobu pamoja na rafiki zake, akuwa ye pekee lakini, yakuwa na wale walioalikwa pamoja naye, walikuwa amesikia yale ambayo Mungu aliyofanya pamoja naye Nasi tutaweza kuwa pamoja nasi. Ach, na wote wanaweza kupata sehemu pamoja naye, wakapata karamu pamoja naye. Oh, Mungu anakuwa macho, iweze kurudisha mambo yote. Ana- anataka aweze kufanya karamu pamoja na kanisa lake, naye atafanya kwa maana inaandikwa hapa kwamba tunapasha kwa kukapata Ayubu kama vile mfano inaandikwa kuweza kuona pia mwisho ambao Mungu aliyompatia ili tuweze kujua ni mwisho gani ambao Mungu atakayotupatia tuweza kuelewa haya hiyo, hapana katika maneno haya pasa kujua, pa kujua, pa kujua yale ambayo Mungu anayotaka kufanya pamoja na Ayubu. Tuweze kujua yale aliyofanya pamoja na Ayubu, na tuweze kujua yale ambayo utakayofanya pamoja nasi katika siku za mwisho. Kwa neema, naamini kwamba hiyo haikutuponyoka hai hili neno la Bwana na sasa, kwa ajili ya kanisa la Mungu aliye hai ndani ya wakati ambayo tunaishi ndani. Na hiyo haina maana kuweza kuzungumza kuhusu manabii kama tunaweza kupita pembeni ya neno la unabii, ni mafundisho yanayotoka kwa Bwana ili uweze kufariji na kuweza kujenga kanisa ndani ya siku hizi. Na inasemeka tena kwenye mstari wa kumi na mbili Yobu makumi na mbili mstari wa kumi na mbili hivi Bwana akabariki mwisho wa Yobu kupita mwanzo wake. Ilikuwa nini? Mungu alikuwa amebariki. Yote ilikuwa vizuri. Yote ilikuwa ikitembea vizuri mbele shetani alikuwa mbele shetani aweze kumpiga. Yote ilikuwa ni vizuri. Lakini Mungu aliweza tena kuleta zaidi. Alibariki tena zaidi kuliko mbele. Nuyo, yule Mungu mmoja ambaye ya aliyevuvia Yakobo kupitia Roho Mtakatifu kwamba alipaswa kuandika na, kwa, na kusema yale ambayo tunayoishi sasa ndani ya sura tano ya barua yake. Akatupatia funzo, akatupatia funzo sasa. Pasha kutosha funzo gani in ndani ya maeneo haya? Pasha kupata mafunzo haya, pasha kuwa na uvumilivu, tuweze kukamata hii wakati wa kupanda, tuweze kufitua kwamba kutakuwa wakati wa mavuno. Basi Mungu atupatie neema. Mungu anatoa neema kwa ajili ya kupanda na Mungu analeta neema kwa ajili ya kuvuna, na hiyo yote ilifanyika kwa ajili yetu, na kama vile ivostahili. Mwazie kwanza, kama Mungu ashakapanga yote kwa namna njema hapa duniani na analeta hekima kwa ajili ya mlimaji, na huyo mlimaji, angalia kesa yake, anajuaga tu ni wakati gani unastahili, na anajua kwamba hii wakati mpasha kuvunwa na hii wakati hii mavuno yake masha ya kupandwa anayajua na kama hakungekuwa saha lakini akakuwa kujua ni kitu, kitu gani mpasha kufanya nai, tunapashwa na, kujua dana. Tena zaidi tunapashwa kujua kwamba wakati umekuja ambayo Bwana anajifunua katikati ya walio wake na anajitukuza katikati ya walio wake na eneo lake liajifunua ili hali ya kwanza ya kanisa ya Yesu Kristo iweze tena kuonekana ndani ya siku za mwisho kupitia kudishiwa kwa mambo yote. Bwana anasema mkamate mfano manabii waliozungumza kwa jina la Bwana. Mulakini mtazame Yobu na mwisho ambao Mungu aliyomtarishia. Hasemi mwangalie mateso yake hai Haiandiki kwamba mwangalie mateso yake au ya hali yake ya majivu yake, lakini andiko kwamba mwangalie mwisho ambao Mungu alimtayarishia. Nikusema sasa, kinywa chetu kitajaa kicheko na sifa na utukufu, na tunaweza kukamata vinubi na kuweza kuimba kwa ajili ya utukufu wa Mungu wetu. Kwa maana hakutuacha katika kupata haya na kuzarauliwa, lakini anatusimamisha kutoka majifu ili aweze kuonyesha na kushuhudia neno lake kwa wale ambao walioamini wa ndani mwake na waliomwamini kwa moyo wao wote na kwa nafsi yao yote ndani ya wakati huu na sasa, hatutakuwa na hitaji ya mutu ful, fulani kuweza kuja au mwinjilisi fulani aweze kuja, lakini tunangoja ili Mungu aweze kuwa sioni naye, anaonyesha utukufu wake na nguvu zake pamoja na walio wake, na tutaona kwamba alifanya kitu fulani ambayo haikufanyika na mwanadamu au na mwinjilisi, lakini Mungu mwenyewe na wandugu zetu na wadada zetu ambao waliokuwa ametuacha tangu siku ambayo Mungu alipoanza kuzungumza kuzungumuza na ambao okoza kutuelewa sasa, wataweza kurudi tena na watakula pamoja nasi kwenye karamu ya Mungu wetu. Tunaamini kwamba Mungu ataongeza tena wengine kwa moyo wetu wote na kwa nafsi yetu yote, ili hesabu iweze kujaa hatuna mawazo yetu wenyewe, lakini kitu moja ni cha kweli kwamba Mungu atarudisha hali ya kwanza ya kanisa, atarudisha atarudisha yote ambayo iliyopotea, na hiyo itafanyika kwa namna njema ya ndio ya maradufu. Na tunashukuru pamoja na Ayubu na nawaza kuhusu mtu yule na kwamba tumesha kuzungumziana sisi kwa mara ya kwanza sisi ambao tuliopata neema ya kupata sehemu katika kurusha kwa mambo yote ndani ya siku hizi, tunaweza kumwambia na tunaweza kumuuliza tunaweza kumuuliza alishika namna gani katika wakati ule, ndugu na dada, wakati mateso, mapigo ya mateso ndio tupiga, lakini tusipate tumaini, tusiwaze kwamba Mungu ametupiga. Mungu hajawahi kutupiga, lakini shetani ndiye alipiga kwa maana ali analeta mateso juu yetu, anaweza kututesa kama vile wanavyo ana geuza geuza ngano, kama vile wanavyo geuza ngano kwenye kwenye lungo. Na yote nafanyika, na Mungu anaruhusu ifanyike hivyo, na hiyo inawekwa katika mpango wake. Lakini pia tunajua hiki kwamba Bwana Mungu atahesabiwa haki na atashuhudiwa na atahesabiwa haki na atashuhudia neno lake, na yote tutabishwa katika utaratibu, atakuwa amerusha yote kwa mwisho tutaona wazi wazi kwamba ni mwisho gani ambao Mungu aliyotayarisha kanisa lake katika wakati huu. So, na tutashuhudia kwamba that's ilikuwa ni nabii Yoweli aliyesema yale ambayo vidudu vilivyokula mzige na, m... the... na funza na m... vidudu vingine vilivyokula yeah. katika siku za mwisho, katika siku za mwisho sasa Mungu atavirudisha. Ndugu na dada, msisahau Yakobo tano mstari kumi na moja. Hii ni ujumbe ambao Mungu anayotupatia sasa leo. Mkamate mfano juu ya Ayubu in God Neno la Mungu natuonya. Na tuweze kuangalia mwisho ambao Mungu aliompatia. Yakobo tano makumi na moja. Mm, karamu ilitengenezwa, ilitayarishwa. Na Bwana akambariki. Yeye pamoja na wale wote waliokuja kwake. Wali barikiwa nao pia. Acha hiyo iweze kufanyika tena hapa karibu. Hakuna mtu anajua siku wala saa. Lakini unajua kitu moja kwamba Mungu anajua siku na anajua saa. Nasi wa tuna itiaja kuweza kutazama saa. Lakini Mungu anajua vizuri kuliko sisi wenyewe. Naye ye atatuonya ata tuonya, atatuarisha wakati na kapo kufiwa mifiga. Takapo kue mifiga. Tusiweza kuendelea kuweleza mabishano pamoja na Mungu. Lakini hata tuweza kutuonya. Lakini hata tuweza kutuuliza kama tulita mabishano pamoja na ye. Hata tuambia: mlikuwa wapi wakati timbo jenga, wawo tengeneza dunia? Lakini hata tuweza kuambia Yobu. Unajua nini? Unajua nini? Lakini akasema mtu anayetelea majibu anaweza kuleta majibu. Aite jibu kwa Mungu aliyemweza yote. Lakini yule alikuwa akitaa maneno yake, alikuwa hata tena jibu. Akasema ni kwa nimesema mara ya kwanza, lakini sasaema tena. Na kisha tena akasema ni sijaribu mara ya pili, lakini sikuweza kuenda mpaka mwisho. Na sitaki hata kuendelea kuzunguza kwa mara ya tatu. Mnaona? Sisi wote tumefika katika wakati ule. Maana hii tunawaza kwamba tunataka tuweze kusitea. Lakini tunawaza kwamba tuko na haki. Na hivyo tunawaza watu tuko na haki. Ni Mungu ndiye aliye na haki. Er, na ni yeye ndiye na haki yake. Yeye ataacha yote ifanyike kwa namna iliyopangwa na kwa wakati uliopangwa. Wakati siku ya wa Pentecost ilifika, wote walikuwa wameungana pamoja kwa nia moja, kwa moyo mmoja, kwa pahali pamoja. Roho Mtakatifu angashuka. Siku moja tutakaa pamoja kwa nia moja, kwa moyo mmoja. Na hapo hapo kitu fulani kitafanyika. Na hiyo itafanyika ndani ya kusanyiko lote. Kwa namna ya maajabu sana, watu wangu wataweza kusikia, na utakuwa mshuhuda, na watasema, Mungu alirudisha hali ya kwanza ya kanisa lake na alirudisha yote, na kufanya yote kwa namna ya ajabu. Jina lake hata jina lake lisifio na litukuzwe. Hatuna idadi ya kujisumbua na kitu chochote. Hatuna idadi ya kuja kukasirika na kuweza kusafiri kwa upande mmoja kwa upande kwa upande mwingine ya nchi. Na kuweza kuuliza mwanzo kusikia ikisemeka kwamba Mungu atafanya kitu fulani, msisumbue. Mungu ataifanya wakati saa itakapofika. Alitoa ahadi hii naye ataitimiza. Hata jina lake la utukufu lisifiwe, amina. Tusimame na tuombe. Sote pamoja. Tunasimama mbele ya uso wako takatifu o Mungu. Na tunakushukuru kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani ulitupatia kwa neema neno la, kufa la faraja la mafundisho na la uaminifu na la kwa, la kweka piti kwa maneno yetu kwa kunungulika kwetu kwa ugumu wa mioyo yetu kwa kutokuamini kwetu, yote ambayo isiyoweza kukupendeza Mungu, utusamehe na pia warafiki rafiki zetu nao wa ndugu zetu na wadada zetu, kwa maana nao pia waliweza kuhukumu yale ambayo halikuwa hata wa, hawaelewi yale ambayo walikuwa hawajui. Mungu wangu, hatunahitaji hata ya kuomba kwa sababu una, tunajua kwamba utaonyesha hali ya kwanza ya kanisa lako. Tunaamini kwa moyo wetu ute kwamba unabii utatimilika na yale yaliyosema ya itafunuliwa itaonekana. Tunakushukuru, tunakusifu, tunatukuza jina lako takatifu. Wewe ni mwaminifu na wa haki. Oh, tunaweza kushukuru kwa ajili ya mafundisho, kwa ajili ya, ya gano la kale, gano jipya, kwa ajili ya manabii na kwa ajili ya mitume na kwa ajili ya kila neno tunakushukuru leo kwa ajili ya Ayubu, kwa maana ulimweka kwetu kama vile mfano, na tunaona mwisho ambao uliomtarishia uta utatarishia nasi pia mwisho kama huo, ulirudisha na ukafanya mara dufu mambo yake yote. Bwana, tuna tutaweza kufurahi kwa ajili ya mema ya utajiri wa nyumba yako. Tunajua kwamba utatulisha kwa ujao. Haleluya, jina lako la ajabu na takatifu, baraka yako iweze kuja juu yetu. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo, tangu sasa, katika jina la Yesu, amina.