Ndugu na dada wapendwa, tunawasalimu katika jina la Bwana na mwokozi wetu Yesu Kristo. Kwa leo tunataka kutafsiri mahubiri iliyohubiriwa na ndugu yetu Ewald Frank kwa niaba ya wavijana katika mwaka wa elfu moja mia tisa sabini na nne. Hivi tunawatakia wa vijana wote usikilivu mwema na Mungu apate kuwajenga na kuwabariki kupitia neno lake katika jina la Yesu Kristo. Amina. Kwa nafasi hii, sa vile tunaisemaka mara nyingi, ni neno la Mungu tu njo litahubiriwa na hapana kitu kingine, na kila mtu iko na haki ya kuchunguza kila kitu kupitia neno la Mungu, hapana kupitia kenye zehebu au dini fulani iko nayo kama vile kanuni, lakini kupitia tu maandiko matakatifu. Kama tunataka tusimamake mbele ya Mungu tunapashwa jiachilia kukemewa na neno la Mungu, kusahihishwa na neno la Mungu. Na kabisa kabisa ni mwaii wakati yenye tunaishi ndani kabisa, njo inaomba tukue kabisa ndani ya Mungu na tudumu ndani yake, na ile inamaanisha kudumu ndani ya neno lake mwenye anaenda mbali na yenye naandikwa sawasawa, sawa na Wakorinthu wa kwanza sura ya ine mustari wa sita ule haiko ndani ya Mungu mara nyingi tunasikiaka ya kwamba neno la Mungu njo kweli yakini, na wakati yote tunajipanga kuneno la Mungu, tunapangwa vile vile ku Mungu sawasawa na Amosi tatu mustari wa tatu mutu mwenye hapatane haambatane na neno la Mungu manake hapatane na Mungu ile ni kweli kabisa ambayo hakuna mtu mwanaweza kugeuza. Jioni ya leo, kwa hali ya kipekee, tuko na nia ya kuzungumza na wavijana wetu wa ndugu na wadada kuna mambo ambayo tulipewa katika maandiko matakatifu, mambo ambayo tunaamini, ambayo tunapokea, na tunahakikishwa ya kwamba wavijana wetu nao hawapashwe achiliwa, lakini ni ya lazima wapokee msaada kuhusu maswali za maisha. Na tunaamini ya kwamba hii msaada inatoka kwa Mungu. Mungu anataka awapatie msaada ada yake ili wavijana vijana wetu waongozwe na neno la Mungu. Hapa kuna neno moja katika Zaburi mia moja kumi na kenda tunaanza na mstari wa saba. Zaburi mia moja kumi na kenda kuanzia mstari wa saba: nitakusifu katika unyofu wa moyo wangu, nikijifunza sheria za haki yako nataka ma nichunge maagizo yako, usiniachilie kabisa kabisa. musari wa kenda, namna gani? mwanaume kijana atafanya njia yake kuwa safi akitembea, sawasawa na neno lako. Ninakutafuta kwa moyo wangu wote, usiniache niende mbali na amri zako. Ninafungia sana neno lako ndani ya moyo wangu, ili zaburi na mbili, usifiwe E Bwana, Unifundishe maagizo yako. Kwa midomo yangu ninataja hukumu zote za kinywa chako. Ninafurahi nikifuata kanuni zako, inakuwa saa vile niko na hazina zote. Natafakari maagizo yako, njia zako ziko mbele ya macho yangu ma Kanuni zako zinakuwa furaha yangu, nami sisahau kamwe neno lako. Kwa kipekee mstari wa tisa, namna gani kijana atafanya njia yake kuwa safi? Najibu inasema kama anatembea sawasawa na neno lako. Kwa sababu ya swali ambazo ziliulizwa hapa miongoni mwa wandugu mwa hizi siku za nyuma nyuma, na sikia kwenye moyo wangu nizungumzie mada hii inayohusu ndoa ni wakati gani njo mwamini anaweza sema mambo ya ndoa na ile inapashwa fanyika namna gani? Ni kitu gani njo inafaa kuangalia? Kitu gani njo inafaa kushika? Mnajua, moyo yangu iko inapigapiga, kwa sababu haiko vyepesi kuzungumzia mambo haya, kwa kipekee, wakati kuna waamini wengi walio hapa ambao wanaweza kuzungumzia mada hii vizuri kunishinda mimi. Lakini kwa dhamiri safi na moyo safi, tunataka tuangalie katika maandiko matakatifu nukta fulani fulani za muhimu, hapana juu ya kuhukumu watu, lakini watu lakini juu ya kutegemeza ya kusaidia watu na ili tupate somo, tupate kujifunza kupitia ile yote. Na mimi naamini ya kwamba sisi ambao tumeshaoa tunajua sote ya kwamba katika maisha yetu kuna kusudio mbili tu zilizo za muhimu sana kusudio ya kwanza ambayo ni ya muhimu sana ni kusudio yetu kwa ajili ya Yesu Kristo, kusudio ambayo inatuunganisha na yeye, hapana tu mu wakati, lakini kwa milele yote. Kusudio ya pili ambayo nayo vile vile inaunganisha watu wawili wakati wote wanaishi, ni kusudio ambao watu wawili wanakamata ya kuishi pamoja. Na ili tusipate mateso, ni ya lazima kutia mkazo ya kwamba kila mwanaume mwenye anakamata hii kusudio muhimu, ni kusema ya ndoa, anapashwa kuikamata kabisa kabisa katika maombi, baada ya kufikiri muda mrefu, kufuatana na shauri tunayopewa katika Zaburi makumi mbili bila kuwa na mashaka yoyote, sawasawa na jinsi wa Roma inasema katika uhakikisho kabisa. Mtu mwenye anaingia mundoa akiwa na mashaka anafanya kosa kubwa mu maisha yake yote. Mtu ambaye baada ya kukamata kusudio yake sawasawa na Wakorinto wa kwanza sura ya kenda mustari wa tano, kisha anaangalia kushoto na kuume, ule hayakomala juu ya ndoa na juu ya kusema vitu waziwazi, mtu mwenye na macho yake anaweza kuanza kulinganisha kushoto na kuume, kusudi afikirie ule hayakomala juu ya kuingia mu maisha ya ndoa, haiwezekane. Ni wakati kusudio yetu inajengwa juu ya uhakika uhakikisho kabisa, na kusudio yetu imekamatwa na ile uhakikisho ambayo Mungu peke yake njo anaweza tia ndani ya moyo wako, juu Mungu amekuhakikishia na nawo unakamata kusudio bila ushawishi ya inje yenye inatokana na vyenye vinaonekana kwa nje. Vya kuonekana kwa nje vile ni vya nyuma pale. Njoo, wakati ya mateso tunaweza simama imara pamoja, tunaweza pita mu aina yote ya njia zilizo ngumu, kwa sababu tayari kumwanzo tulikuwa na uhakika na kusudio ya Mungu pale jo, tunaweza pita pamoja mu magumu ya maisha katika siku za leo. Wapendwa wangu, ndugu na dada, tuko tayari kabisa kuongoza na kukemea vyote venye vinaweza ongozwa na kukemewa na neno la Mungu. Hivi basi mambo haya yapate kupangwa kibiblia. Swali ambayo inaulizwa kwa wandugu zetu wa vijana jo hii e aye njo wanapashwa tembea katika ufalme wa Mungu mbele ya mambo haya yote, Timotheo wa kwanza tatu kumi na tano. Ningependa hapa nieleweke vizuri, kwa sababu sitafute kukemea mtu yeyote yule. Kama mi nasema hapa ya kwamba muhubiri fulani, mtumishi wa Mungu, muhubiri wa kanisa ya mahali, haiko tu pale jutu ya kusema baraka siku ya ndoa, lakini muhubiri, mtumishi wa Mungu, iko pale vilevile juu ya kuji weka chini ya uongozi ya wazee katika mashauri mkusudio, ambayo watu wawili wanapatikana ndani. Haiwezekane ya kwamba baada ya kupana na siri, kisha vitu tunavitia tena nyuma na tunajengea ile kumazungumzo yenye hairuhusu watu kukamata msimamo mzuri mbele ya Mungu. Hii isemeke mbele ya watu wote yenye inaweza semeka siku ya ndoa mbele ya watu wote, inaweza semeka vile vile mbele ya Mungu. Ni hii fasi wala ni fasi ingine njo ilisemeka ya kwamba mtu asitenganishe kenye Mungu aliunganisha. Manake kuko shurti inayoambatana na ile, ni kusema ile uhakika yenye tuko nayo kutoka kwa Mungu tunasema muvinywa yetu ya kwamba hii muungano ni Mungu njo ameifanya. Na kama kuna shaka yoyote inayoletwa kwa sababu ya ile, hata batu vanasema ya kwamba ni Mungu njo aliunganisha, ndio vinaweza semeka kwa sababu siku ya ndoa swali itauliziwa. Lakini haizuru, vyenye vinasemeka hakila mara havikuwake kweli na hapa iyi hailingamane haihusu vyenye watu wanawaza kama wanaweza sema juu, hapa haihusu tu kusema kitu fulani, lakini kwa moyo safi inafaa kubisema ukiwa na uhakika ya kwamba tuko tunavisema mbele ya Mungu kwa sababu tunataka bisemeke njo mbele ya Mungu tukiwa na ile uhakika ya kwamba ni kweli njo vile viko. Ile haimaanishe ya kwamba tuko tuna eh, shakia mtu fulani wala tunamtakia mabaya, hapana. Lakini ndani ya moyo wangu sitaki niguse mambo iliyopita ya maisha ya mtu, lakini nataka tu niseme mambo yatakayokuja na nataka niseme wazi wazi. Hali ya kujikamata ya mzuri inayofaa kwa watoto wa Mungu tunajua kisi vitu vinakuwa kama dunia ile tunajua, lakini hatupashwe fananishwa na ulimwengu wa sasa ile inaandikwa mwa Roma 12 mstari wa pili jusia hatuko ba hii dunia jo vile tunasoma katika Yohane 17 14 Bwana anasema hawako wa dunia sawa vile na Mwanake kwa namna ile ile kama tumezungumzia mada hii, tunajua ya kwamba maandiko matakatifu kuna maandiko ambayo inasema kuhusu mada hii, na njo vile iko tangu kumwanzo wa dunia. Tunajua ya kwamba Mungu aliuunganisha watu waliofanyika kwa mmoja kwa ajili ya mwingine, na njo vile tunajua vile vile vile ya kwamba katika mambo haya kuna mioyo mingi ambayo inateseka, kuna abu nyingi katikati ya watu na ni mukufanya uchaguzi ya mubaya jo unaweza kujitesa, we peke unajitesa kwa gisi, hakuna mwanaweza kutengeneza vyenye vinakufikia. Neno ambayo ningependa nisome hapa ni katika Wathesalonika wa kwanza, ndaisoma katika tafsiri ya Darby, sura yake ya ine kuanzia mstari wa kwanza. 4, wa Thesalonika wa kwanza sura yake ya ine kuanzia mustari wa kwanza. Kwa yenye kubaki ndugu, tunawaomba na tunawaonya kupitia Bwana wetu Yesu, ili kama vile mulivyopokea kwetu namna gani inavyowapasa kutembea na kupendeza Mungu, sawa vile kabisa, muko munatembea, mudumu katika ile zaidi tena na zaidi, kwa sababu mnajua ni amri gani ambao tuliwapatia kwa jina la Bwana Yesu, kwa sababu mapenzi ya Mungu njoo hii ni utakatifu wenu, ni kwamba mujilinde na washerati, kila mmoja wenu aweze kuchunga mwili wake, wala tafsiri zingine, kila mmoja apate mke wake yeye mwenyewe katika utakatifu na heshima, hapana katika tamaa saa vile mataifa wanavyofanya ambao hawajue Mungu. Kusikuwe mtu mwenye atadanganya ndugu yake wala ambaye atamzulumu katika biashara, kwa sababu Bwana ndiye anayelipisha kisasi mu mambo haya yote, sawa vile tuliwaambia mbele na kuwahakikishia, kwa sababu Mungu hakutuita kwa uchafu, lakini alituita kwa ajili ya utakatifu njo maana yeye anaye zarau, hadzarau mutu, lakini ana zarau njo Mungu, ambaye aliwapa vilevile roho wake mtakatifu mpaka hapa sisi sote kulingana na kile tulichosema tunataka tumpendeze Mungu mukila kitu kadiri tunavyoweza na kadiri tunavyojua iliyo mzuri mbele ya macho yake, na mi nataka nirudilie hii. Hatuwezi kutengeneza vyebisha kapita, lakini sote pamoja tunaweza saidiana kwa ajili ya kurudisha siku zitakazokuja katika imani kwa Mungu. Kwa gisi mbele mwanaume kichana aseme naziri mukinywa yake akuwe kwanza ameshaomba sana mbele, aseme kwa gisi, wakati anasema ule dada mwenye anahusika asikose kuelewa, lakini ule dada aone kama huyu mm. mtu hana mizaa, haiko nafanya michezo lakini kabisa. Iko kabisa, nasema kweli. Mie si amini ya kwamba kijana mfulana muamini anaweza jiruhusu kupiga hodhi ku milango mingi lakini mbele apiga hata hodhifasi fulani anapashwa jua ya kwamba ile mlango itafunguliwa kwake. Ile ni kitu kya chini sana kabisa, na ni Mungu njo kwa neema yake anapashwa tupatia ile upambanuzi kwanza. Mimi mwenyewe, na saa zingine ile haiko ya lazima kwa watu wa moja, lakini mi peke, wakati muda yangu ilifika, nilizungumziaka kwanza baba yangu na nikamuuliza -ce sa zingine, mtasema mtasema, sa zingine, oh ndugu Frank, je, ilikuwa ya lazima kabisa? Kwangu mia ilikuwa ya lazima na mi nawaza ya kwamba sisi sote ambao tuko na heshima kwa wazazi wetu, na Biblia inatupatia alama ya siku za mwisho kisema ya kwamba watu watakuwa waasi kwa wazazi wao, Timotheo wa pili tatu musari ya kwanza na ya pili. Hivi basi kama tuko na watoto wa amini, tunapashwa ngojea kwao, na Mungu vile vile anaweza ngojea kwao ya kwamba wawe watiifu katika mambo yote, na wazazi wana uheri ya watoto wao. Kama basi wakati imefika ya kijana mvulana, na anaona amefikia kabisa umri ya kukomala inayofaa, hapana iko na miaka kumi na tano wala kumi na sita, lakini nyuma kwa gisi iko na zamiri yote na iko na uhakika ya kwamba hataki aishi ye peke na hapa mi nataka ni iseme mara moja tu waziwazi wazi yote, ya kwamba kwetu sisi tulio waamini inaandikwa katika Mezali kumi na tatu mustari wa kumi na mbili: tumaini yenye wanavunja inagonjwesha moyo, lakini nia yenye inatimilika ni uzima kabisa. Njo vile inaandikwa katika Mezali. Njo vile mambo iko. Kijana mvulana, ujana yake alipashwa kuwa na mawazo ingine, hapana mawazo ya ndoa, isipokuwa tu kama wakati yake imefika ya ku waza kitu na kukitimiza, wakati iko na uwezo ya kutimiza ile kitu. Kama hafanye vile, ye peke anajitia mumashida, anajitia mumagumu, usiku na mchana anajichokesha, anajitesa ye peke bila kuweza namna gani atatuliza ile kitu, kwa sababu zamiri yake na roho yake iko anailisha na ile mawazo ya vile hasa kwanza inafaa wakati ikuwe imefika kwanza juu ya ile pale, njo mutu alipashwa kuwa na mawazo ya vile, pale njo alipashwa shughulika na mawazo ya vile. Na ile inahusu tu wa ndugu, hapana wadada, kwa sababu wadada abo hawapashwa ata shughulika na mawazo ya vile, lakini wakati tu ndugu anakuya kuomba mkono yake naye na ile wakati naye iko na wakati yote mbele ya fungule moyo wake. Juu ya nini ndoa enye Mungu aliweka kusudi ikuwe baraka kwetu, juu ya nini inapashwa kuwa kitu kienye, shi peke tunajitia mushida na shi peke tunatia mizigo mu maisha yetu mizigo zenyewe hatuwezi tena kujitua sisi wenyewe, na tunajiuliza ayenjo inawezekana watu kufikia pale zaidi sana, wakati ni kosa yetu. Tunapashwa basi kuwa tayari kuvumilia vyenye vitafika. Hivi ni vile kabisa, wapendwa ndugu na dada. Bandugu walikuwaka hapa wakati ya mazungumzo, wakati wa ndugu wa Marekani, na wengine walikuwa wanazungumza kuhusu kile ambacho ndugu Branham alisemaka kuhusu ndoa. Bon, na, wali, kwa na di, alikuwa nasema kl hapa, siwezi sema vyote vyenye <truhé> vinapashwa semeka na, kwa sababu ni vitu vyenye minapashwa kuambia bandugu yetu <truhé> <abo> peke tu jo <truhé> <ile truhé> ndugu Branama alisemaka kuhusu ndoa, namna gani kuoa, ahadi yenye mwamini anafanya juu ya kuoa, na siri iko kitu, unasema leo kisha unakifunja kesho ndio yetu ilipashwa kuwa ndio, mukila kitu Matayo tano makumi tatu na saba na mbele kupana ahadhi ya vile naziri ya vile mbele. Ile ndio yetu ifanyike, inafaa kwanza kukuwe uhakika ndani ya mioyo yetu, na mbele ile uhakika yenye tulipokea ndani ya mioyo yetu ipate kuwa kabisa, inasimama. Inafaa kwanza wazee na wazazi wakubali ile chuunjo, vile inafaa kwa ajili ya ule mtu mwenye kamata kusudiwa ajue kama kusudio yake inatoka kwa Mungu, lakini mbele ya kuzungumzia wazazi na wazee wa kanisa, sawasawa na Petro wa kwanza sura yake ya tano, inafaa kwanza ikue uhakika ndani ya moyo wako, na ile uhakika mtu anaipataka tu baada ya kuomba muda mrefu bila kuachilia na tunapaswa kusukumwa mpaka kumwishwa kwa sababu ile imekuwa hitaji ndani ya moyo, na unajua kama wakati imefika, na kama unakutana na dada ambaye unajua kabisa ya kwamba huyu njo unataka kuishi naye, hapana mwingine pale kwako, vimeisha ni kusema pale una weye na ule mtu mwanahusika vimeisha. Hapana ku, kupima wala kupapasapapasa wala ku, ku, ku, kusikia mamishituko, mishituko hapana, lakini ni kuunganishwa pamoja na Mungu mwenyewe na pale sasa ndio mutu anaweza sema na uhakika yote, kusikue mtu mwatatenganisha kenye Mungu aliunganisha. Pale haiwezekani kutenganishwa, hata kama mwanadamu angejaribu, haviwezekani kutenganishwa, kama kweli ni Mungu ndio aliunganisha. Hivi basi, juu ya kutia tafasali, juu ya kutia utaratibu na kuepuka mashida, tunataka tutembee vile, kwa sababu kabisa ni kusudio yenye mutu awezi kamata leo kisha haivunje kesho, kwa sababu ni agano ambayo tunafanya saa vile ni tayari nilishasema, kuna kusudio mbili zilizo za muhimu sana. Kusudio ya kwanza ni ile yenyee tunakamata kwa ajili ya Yesu Kristo juu tunataka tuishi naye milele yote. Lakini kusudio ya pili ambayo nayo iko na umuhimu juu ya maisha ya pamoja, ni ile uchaguzi yenye mtu anafanya ya mtu mwenye angependa aishi maisha yake naye. Hakuna kitu kingine mumaisha ambacho tunaweza enda mbele ya uso wa Mungu na kusihi yote na kudumu yote bila mizaa yote. Sawa vile kusudio hizi mbili hatuwezi kuvunja kusudio yetu. Kama leo mi nataka kusudia kununua uh, aina fulani ya gari, kesho mi naweza kubadilisha kusudio yangu na kuchagua ingine aina ya gari. Mtu anaweza kubadilisha au kuvunja makusudio yote yenye anakamata, ikuwa enye ulikamata pamoja na Mungu wala bila Mungu, ile inawezekana. Lakini kuhusu kusudio umekamata kwa ajili ya Yesu Kristo, ni kusudio umekamatiwa mbele ya Mungu na pamoja naye, nayo inadumu milele kwa sababu inaandikwa katika Hosea mbili makumi mbili na moja, nitakuwa mchumba wako milele. Nitakuwa mchumba wako kupitia haki, neema, rehema, nitakuwa mchumba wako kwa uaminifu, nawe utamtambua Bwana. Ile njoo inaandikwa, njo yenye Mungu alisema. Sasa swali, njoo hii shida, njoo hii nini? Njo inafaa kwa wandugu wa vijana wakati wanakuja kusikia neno la Mungu? Nini njo inafaa kwa wandugu wa vijana Mungu haiko tu na tuona kwa yulu, lakini watu nao wiko natuona kushoto na kuume. Na katika siku hizi ambazo wandugu yetu wa kutoka Marekani walikuwa hapa, nilikubali masahihisho yenye walifanya kulingana na wandugu wa vijana katikati yetu venye walijikamata mnamna isiyo stahili kwa waamini, hata mahali hapa kabisa hawakukuwa hapa. Haiko vyepesi kwetu mtu elewe. Enyi wapendwa wa vijana, nyinjo kizazi ambayo Mungu aliita sawasawa sawa na sisi, lakini munyumba ya Mungu inafaa mukuwe uoga na heshima mbele ya Mungu, mbele ya neno lake na yote ambayo inatembea na ile. Baada ya mkutano, mtu hawezi enda mubarabara Uh, uh. Kisha mnaanza kuzungumuza mmoja na mwingine maneno isiyofaa wala kuji, kukutembea vile hapana. Ile kabisa haistahili. Kama unajiwaza ya kwamba ulisikia na kupokea neno la Mungu, ile haijalishi unatoka wapi, utatoka mumkutano sawa vile bubu kwa sababu umepokea neno la Mungu ndani ya moyo wako na saa vile Maria alikuwa anafanya, na we unalitafakari mawazo yako, inayekuwa ndio mahubiri yenyewe. Umesikia? Ni kukosa eh, eh, kukuwa na majukumu na haiwezi kufikiriwa kuona watu wanajiruhusu mambo ya vile isiyo stahili kwa waamini zaidi sana kwa watu ambao wanapashwa shiriki kwa kunyakuliwa ya kanisa bibi harusi, na wanaodai ya kwamba wanamtumikia Bwana na ambao wanas watasimamaka karibu naye. Kuko wakati kwa ajili ya kila kitu, kuko fasi juu ya kila kitu, kuko wakati juu ya kila kitu. Na hii fasi yenye tunakuwakako na mikutano, hii fasi ni chutu ya kusikia neno la Mungu, na tunapaswa kuwa hapa tutoke hapa bila kusemewa vibaya kama kuna mambo ambayo wa vijana wanapashwa ambiana, kuko wakati mrefu nje ya mikutano, kusudi wazungumuze vyavo hapana, wakati tuko na mikutano. Kama kabisa ile ilipashwa kuwa ya muhimu, nyinyi wenyewe mjiulize swali kama usemi wetu na hali yetu ya kuji ya kutembea inafanana ya dunia. Pale mulango ya kuingia mkanisa inakuwa fasi ya kuelezeana elezeana mambo, batu watafikiri nini juu ya ile? Hawawezi ingia hata mwa hii fasi juu ya kusikia neno la Mungu? Hapana, tunapashwa kabisa kujihukumu sisi wenyewe na kuomba kwa moyo wetu wote, kuomba Mungu na kumuomba kabisa msaada wake. Mnajua vizuri kabisa sie hatupendake tushurutishe vatu vitu e, kama sisi wenyewe hatuishi haiwezekane, lakini nina amini ya kwamba wakati imefika kabisa. Être... haijalishi iwe wa vijana au wa kukomaa, yeah. Tunapashwa kuwa makini ili tusifanye kitu chochote ambacho kitakuwa jiwe la kikwazo kwa ajili ya ndugu yetu au ambacho kitaangusha mwingine, lakini tupate kuwa baraka kwa ajili ya wengine kwa neema ya Mungu. Ndio maana vyenyewe vinasemeka hapa, hatutaki tuvipokee kama vile kukemewa, lakini tuvipokee kama vile vyenyewe vinatoka kwa Bwana anayetukamata kama vile watoto wake, kulingana na Waebrania kumi na mbili sita mpaka mnane kwa sababu ana tuupenda na anataka tusahihishe. Tuna uwezekano nyingi, iwe kupitia nyimbo, kupitia vyombo vya muziki kwenye wa vijana wanaweza ku, ku kuonyesha talanta zao mbele ya Bwana katika usafi na utakatifu mbele ya Mungu aliye hai. Na saa vile ilisemeka, kama wakati imefika yenyewe unajikuta unapashwa oa, utajua namna gani unapashwa jikamata lakini haina maana kwa kijana mfulana aliye na miaka kumi na sita kumi na saba kumi na mnane aanze kuwazawaza vitu waza vya ndoa. Juu ya nini? Kwa sababu hayakuwa muhali yenye anaweza vitimiza. Njo vile mtu anajitiaka ye peke mumateso, mtu anajitia ye peke mumateso, unajitia we peke mutabu tabu yenye we peke njo umejiletea njo mana wakati yetu tunataka tuitumikishe mumawazo ingine na mukazi zingine, kwa sababu wakati yote yenye hauwezi kuzungumzia ndoa ile, wakati tunapashwa itumikisha juu ya kushughulika na kenye tunapashwa fanya sasa, kenye tunapashwa fanya sasa. Saa zingine utasema, je, basi ndio vile vinapashwa kuwa? Mie ndio vile nilishasema kabisa, ndio vile tulishasema Mi njo wa, wa, wa, mutu wa mwisho kabisa mwenyewe, minaweza kushurutisha watu vitu ku-, ku na, na kushurutisha umri fulani juu ya kuoa, lakini siwezi fanya namna ingine juu ya nini? Sisi wenyewe tunaweza jitia mushida na japo haiko hata ya lazima ni kutoka kilinzi ya moyo ni kutoka kilinzi ya mawazo yenye mtu anashughulika nayo yenye mtu anajilisha. Wakati uko na mawazo pale, kule njo kwenye mwili yetu nayo inaelekeaka sasa. Pale sasa njo kwenye tabu hii yote inatokeaka, ni jutu ya ile, sawa vile Mezali kumi na tatu kumi na mbili nasema, yenye tulitaja haiko wakati mtu anatumikisha mawazo yake mzuri wala uwezo yake mzuri njo anapataka shida, lakini ni wakati mawazo yetu inaelekea muvitu vyenye hatuna uwezo ya kutimiza kwa sasa, ili njo natutiaka mushida. Hapa andiko natuambia Mwataanika wa kwanza sura ya, ya, ya ine musari ya tatu, kenye Mungu anataka ni utakaso wenu ni kwamba mujilinde na washerati, kila mmoja wenu aweze manake aweze kujipatia mke wake katika utakatifu na kweli, ile ni tafsiri zingine, bila kujitia mumatamaa zenye vapagani wanafanyaka venye awajue Mungu. Wapendo wetu, hatupashwe pitisha wakati wetu tuko tunalisha vile vitu, kisha turuhusu tamaa itutawale, lakini sawa vile inaandikwa hapa kila mtu ajipatie mke wake kwa utakatifu na heshima mbele ya uso wa Mungu aliye hai. Pale sasa njo baraka ya Mungu itatulia juu ya ndoa, na pale njo mtu atapendeza Mungu. Hapa inaandikwa tena katika tafsiri ya Martino, nasoma kumusari kumustari ya, ya sita: kusikue mtu ambaye atafaidika akizulumu ndugu yake mu biashara yoyote ile, kusikuwe mutu matatafuta faida yake mwenyewe. wa Korinto wa kwanza kumi na tatu musari ya tano Akitongoza ile ambayo Mungu aliiwekea ndugu akimzulumu ndugu bila kuangaikia Mungu wa Roma kumi na nne saba mpaka kenda mwamini au la, hii ni zambi ya asili nanjo vyenyewe vilipitika mubustani ya Edeni. Na shetani anaweza kutuacha na amani kuhusu vitu vingine, lakini atatafuta atuangushe wakati ya kutafuta dada ili akuwe bibi yetu, wakati tunatafuta kutu kuvifanya pamoja na Mungu Mungu. Pale njo ule adui anajingizaka juu ni mwa vile vitu njo zambi na kasirani ya Mungu ilikuya ku ulimwengu wa Roma tano kumi na mbili. Na ni pale njo utongozi na kuwaka, na njo maana Paulo kulingana na Roho Mtakatifu alipana onyo hii. Kwanza anatia neno la Mungu katika tafsiri ya Martino wa Tesalonika wa kwanza sura ya ine mstari ya tatu, mapenzi ya Mungu njoo hii ni utakaso wenu, na kwamba mujilinde na washerati. Ile njoo shurti yenye Paulo anatia akisukumwa na Roho Mtakatifu na Roho wa Mungu, na nasema hapa kumusari ya pili, munajua ni kanuni gani ambazo tuliwapatia kutoka kwa Bwana Yesu. Mnaona kama hii mada ya ndoa inapatikana maandiko matakatifu, na hali yetu ya kujikamata kusudi tuowe nayo iko maandiko matakatifu, na kwa wale ambao wanamtumikia Mungu, wale wa Mungu kwa ajili ya maisha yao yote, kuko utaratibu maandiko matakatifu, kuko mwelekeo wenye wanapashwa kamata. Na kama tu lisoma, tu na kama sawa vile tulisoma, tunaambatana na neno la Mungu, hatutakamata makusudio juu wengine njo walizikamata juu yetu lakini tutakamata kusudio tukiwa na uhuru katika makusudio yetu, na tutajua ya kwamba hii ndio njia ya Mungu kwa ajili yangu, na hakuna mtu mwatatuzuia kutembea mwa ile njia, lakini juu ya kupata uhakika kamilifu ya kwamba hii ndio njia ya Mungu. Haiya, kuwaka kama makosa, kama wazazi wanazungumzia, kama watoto wanazungumzia wazazi wao, wakiwatumainia. Kama tunazungumziaka wazazi yetu vitu vingine, je, hatuwezi kuwazungumzia kuhusu kusudio yetu ya muhimu juu ya maisha? Na je, hatupashwe kuizungumzia wale ambao Mungu aliweka juu ya kutuhubiri neno lake, neno la Bwana? kama tunasema ya kwamba tuko kusanyiko la Bwana, kama tunataka tukuwe kusanyiko kanisa ambayo baraka ya Mungu inatulia juu yake katika wingi wote, inafaa kwanza mambo haya yatiwe katika utaratibu, yapate nafasi yao, ili kusiwe mtu mwenye atakwala, lakini kukuwe usambamba ya mzuri katikati yetu. Na juu ya ile ni ya muhimu ya kwamba tupate kuwa barua ya Kristo inayosomeka na watoto wetu wote, na juu ya ile Mungu atatupatia msaada wake kwa hali ya uwingi kabisa. Nasoma ku mustari ya saba, kwa sababu Mungu hakutuita juu ya uchafu, lakini kwa ajili ya utakatifu. sema wakati mrefu hapa wa korintho wa kwanza sura saba makumi tatu na saba lakini yule ambaye amekamata kusudio kabisa bila kushurutishwa na kwa utashi wake mwenyewe kabisa na ambaye amekusudia ndani ya moyo wake a, aache binti yake abakie bikira ule anafanya vizuri mwenye anasoma hii hapa Ataona kabisa kabisa ya kwamba katikati ya wazazi na watoto na kwa kipekee wa binti hii, kabisa inaachwa katika mikono ya wazazi ni wao njo wanapashwa kusudia. Je, wanataka wapatie binti yake ule mtu wala hapana? Haiko gisi leo. Mwai kizazi watu biko wanawaza ya kwamba babinti wanapashwa kusudia vyenye wanataka na gisi wanataka hapana, lakini wanapashwa tii Mungu na neno lake, na vile vile wanapashwa tii kusudia ya wazazi hapa inaandikwa, saa zingine napashwa soma musari moya mbele kusudi tupate kuelewa vyote vizuri. makumi tatu na sita wa Korinthu wa kwanza, sura yake ya saba, makumi tatu na sita kama mtu anaona ya kwamba si ya heshima kwa binti yake kuvukisha umri wa kuolewa na anaona ya kwamba ni ya lazima amuoweshe, afanye kenya nataka, afanye zambi, batu waoane. Une ferme resolution lakini ule mwenye amekamata kusudio iliyo imara bila kushurutishwa na kwa utashi wake mwenyewe na ambaye amekusudia katika moyo wake ya kwamba atachunga binti yake abaki bikira ule anafanya vizuri ndio nini njo wabinti yetu wanaweza sema leo kama tunabambia, ah, kusudio yangu ni kusema ubaki pikira. Nini njo itafika siku ya kufata, atatoka munyumba, lakini isi ni neno la Mungu na humu ndani tunaona namna gani mtu anaweza enda mbali ya neno la Mungu bila hata kujua. Leo wavijana wanawazaka ya kwamba tuko na akili kushinda watu wamekomala, lakini japokuwa ile yote tutafanya tu vile, tutawaonya tu, lakini nini njo itafika, unakutana anakatala, natia kiburi, banatembea munjia yabo wakizania kama tunawatakia maisha ya mubaya. Hapana, tunapashwa fika kukiwango wenyewe tutaacha neno la Mungu katika milki yote ya maisha yetu ipate kuwa na sabani yake, ikuwe na neno la kusema. Mtu anaweza sema ndio, naamini neno la Mungu kuhusu kunyakuliwa ni ya mzuri, lakini kama kweli tunajizania ya kwamba sawasawa na Malaki sura ine tano mpaka sita tunajizania ya kwamba sienjo wale watoto wenye mioyo yao ilirudia kwa wababa, ni kusema kurudia kuneno la Mungu gisi tunasikiaka mara nyingi, sawasawa na Matayo ine mstari wa ine tunapashwa ishi na neno yote inayotoka mukinywa cha Mungu na kuliamini kisi maandiko matakatifu inasema sawasawa na Yohane saba makumi tatu na mnane na ni vile tu njo sawasawa na Yohane wa kwanza sura yake ya tano mustari wa ine pale njo tutakuwa na ushindi ya Mungu juu ya maisha yetu na ndani ya kanisa. Pale hakuna kuruka kushoto na kuume, lakini kungojea mpaka wakati ifike, ili kusiwe mtu mwata kukemea. Na leo mi naweza saa zingine hapana tu kusema hivi, lakini naweza kuwa kabisa na heshima nyingi mbele yangu. Mimi mwenyewe kamwe singe kubaliaka mtu mwenye, mtu mwingine anamkaribia kwa hali fulani wala ingine binti mwenye anataka aishi ndoa ya uheri akuwe mbali na wandugu wa vijana mpaka wakati atajua ya kwamba wakati yake na saa yake imefika. Kama leo nasimama hapa mbele yenu Je, ningepashwa kuisema hey, sisi sote tuko batu euowoto tuko tuko, tuko, tuko, tuko tuko batu tuko maisha. Kama mimi mwenyewe singelikuwa ndugu wa kwanza, mwenyewe nilikaribia mke wangu, singemkamataka mu muelewe ile vizuri. Mtasema je, unapashwa kabisa kutia kipimo ya vile, sijue kama mimi naweza kuitia wala hapana, lakini kuko kitu kimoja kemi najua ni kwamba ndugu hawezi kuwa na heshima mbele ya mwanamke mwenye alishaka kutanana na wanaume mingi huku na kule, hawezi kuwa na heshima. Kila binti kila dada kijana, mwenye anataka bwana mweatamweshimiaka, na kumpa heshima kabisa, abakie mbali na aepuke vyote vyenye vinafanana vya mubaya, asijiingize mubitu yoyote vile, mpaka wakati yake itafika, na ajue mbele ya Mungu ya, na mbele ya wazazi na mbele ya watu ya kwamba vyote viko tayari juu ya ndoa. Kama sivyo, bwana mweutapataka hata kuheshimiaka Upesi tu ile heshima itatoweka. <tutu> Kuko vanamuke mingi venye vanashangalaka, ujua nini? Vabwana yavo hava vaheshimi yake lakini heshima mbele ya binti mwenye aisha ka, kukutanana na huu ndugu aisha kutanana na ule aisha kutanana na watu yote aisha kutanana na watu yote, kisha mino nakuwa wa mwisho mwenye mino nakuya kumalizia vyote, mino nikuwa wa mwisho. Muvandugu wa mingi hapana mwanaume mwenye anajieshimia ye peke na anayeshimia Mungu atafikiria kwanza, kulingana na Saburi makumi mbili hata geuza macho yake kushoto na kuume kusudi alinganishe kenya atafanya atatia njo kipimo ya neno la Muungu, ataangalia ngambo ya kiroho kusudi akuwe na uhakika huyu dada mpendo anatembea namna gani mbele ya Bwana sawasawa na Zaburi makumi tatu na moja nie ile njoo ilikuwa kabisa kipimo yangu, ile madiploma ma, ma, ma, ma, ma, ma, ya masomo vitu gani na vitu gani, vile ni vya nyuma, lakini kenye Mungu alifanya mumutu kile njoo tunaangaliaka hako, kile njoo cha lazima. Dada wapendwa, kamwe musitafutake, musijitiake muvya kutafuta babwana. Ni kitu kya ole, kitu kya kukosa heshima, kya kuzaraulisha kenye biti anaweza kufanya. Lakini wakati muda yako imefika bwana mwenye anakufaa atagonga, atagonga kumulango yake, na roho yako itagonga juu yake, na moyo yako i, inapashwa gonga juu ya mutu moya, hapana wawili wala watatu. Unapashwa jua ni njia gani njo mungu anataka juu ya maisha yako, wa dada, wa vijana. Vitu hivi vyote viko navyo kusudi bakuwe na vunyumba yenye uheri na baraka ya Mungu zinakaa ndani, lakini minarudilia tena kisi vunyumba yako itakuwaka inatokana na kila binti, na muniamini nahii mwikamate sawa vile neno la onyo, uikamate sawa vile neno yenye nasemeka juu ya mema yako. Minarudilia tena, usijiachilie ku kokotwa kokotwa, mwaizuru vitu gani wakati yote hauyahakikishwa na Mungu ya kwamba ni huyu ndio Mungu alikutayarishia, na hata kama umevijua ile haimaanishe kama utafanya sasa vitu vyenye vinafanana na kizazi ya hii dunia, vitu vyenye vinakasirikisha Mungu. Wakati imebadilika, lakini neno la Mungu alo linabaki lile lile halibadilikake. Utaniambia, oh ndugu Frank, hii ujumbe ni watate yetu njo ii ni awankambo yetu njo. Kenye Mungu alisema juu ya tate anakisema vilevile juu ya rachukuu na ni kulingana na ile njo tunapashwa tembea. Siku moya mutanishukuriaka, sawa vile inaandikwa Msaburi kenda mstari ya 8, kwa sababu mukushika hii wa sawa sawa na kumbukumbu kumbu la Torati sura ya 4 mstari wa sita, utaleta uheri mu maisha yako na baraka ya Mungu itakuwa juu yako, na hautakuwa na haja ya kuuliza kitu chochote kusema oh, jua nini vitu vinakuwa hivi. Hapana, lakini baraka ya Mungu itatulia juu yako, na ile njo njia saa vile tulisoma katika Zaburi 119 mstari wa kenda, namna gani kijana atafanya njia yake kuwa safi, ni mkutembea sawasawa na neno la Mungu. Na Biblia inatuambia, tulisoma Wathesalonike wa kwanza sura yake ya ine kuanzia mstari wa ine ni kwamba kila mmoja wenu ajue kujipatia mke wake, hapana mkujitia mumataamaa ya burebure, lakini katika utakatifu na heshima. Kingi neno la Mungu linatuambia kuhusu jambo hili. Haiandikwe sasa fulani ya kwamba dada fulani ajipatie Bwana katika utakatifu na heshima pana. Yenjo banakuya katafuta ye. Ye njo anakuya kumkamata kwabo. Atangoya kwabo kunyumba mpaka wakati yake ifike. Kama tu mnashika mambo haya njo bunyumba yenu itabarikiwa na njo utasikia mzuri kuishi mle ndani. Hauna haja ya kukaza vitu. Mungu alibariki bunyumba tangu kumwanzo, nayo inabaki ya kubarikiwa. Lakini kuna mashurti na inafaa kabisa kutimiza zile shurti, na mwenye najiachilia kuongozwa na neno la Mungu sawasawa na Zaburi mia moja kumi na kenda mustari wa kenda yenye tulisoma atavuna baraka sawasawa na Wagalatia sura sita musari ya saba mpaka kenda Atavuna baraka kubwa de... kama mtu anafikiri mutua... ndani mwake yepeke mie ah, mi ye sina haja ya kushika vile vyote nda, ndamaliza vyangu vila kushika vile vyote ndapata tu gisi ya kufanya, ndio utapata gisi ya kufanya lakini wakati sasa utapata shida utafanya kaye? kama kuko vatu venye viko napita mashida juu ya nini? Shida ziko za mingi kuhusu mambo hii, na mara kwa mara hata mumavu nyumba za, za waamini, kwa sababu heshima mmoja na mwingine imepunguka na kupitia mambo madogo madogo, inafaa kujikaza kusudi vatu vaishi pamoya, kusudi vatu kabisa vakuwe na ushirika ya kweli mmoja na mwingine lakini katikati ya ile yote la, la, la neno la Mungu njo inabakia kipimo eh, no, ayo njo inatuonesha suluhisho, ayo njo mwelekeo ya kukamata, ayo njo utaratibu ya kufuata vilevile vile katika mambo haya, na njo vile Mungu anaweza tusaidia sisi sote kwa hii fasi. Tulishazungumzia mambo mengi juu ya nini leo sujet, hatungezungumzia vile vile hii mada sawa vile tumezungumza jioni ya leo tena mara nyingine. Wapendwa wa ndugu wa vijana na wasichana, muniamini, mioyo yetu kabisa iko wazi tayari kabisa juu yenu. Sawa vile maandiko inasema, hatutaki muteseke, lakini tunataka njoo furaha na baraka ya Mungu mwenyezi iwe juu yenu. Lakini nawatia hii tena ndani ya moyo, mbele uanze kupiga hodhi ku mulango fulani, kamata wakati mrefu kwanza katika maombi. Na, au na ta haja ya kuomba mpaka wakati utafikia umri inayofaa faa. Usianze omba na uko na na miaka kumi na sita kule, anza na miaka kumi na kenda makumi mbili. Uko na wakati yote ya kubifanya ukijua kama unaweza vitimiza, usi usifanye ikuwe kitu yenye sasa inaanza kukutesa we peke. Hapo sasa wakati unaomba uombe bila mizaa kabisa mbele ya uso wa Mungu aliye hai, na hakika atakujibia na atatia ndani ya moyo wako kenye unapashwa fanya na vile vile atatia ile kitu mumutu mwenye anahusika. Baada ya Mungu kuhakikishia kijana mwanaume akimwelewesha kama ni ule dada njo Mungu anamutakia, si asikiaka kama ule dada atakatala ule ndugu hapana, baada ya ule ndugu kumfungulia moyo wake. Lakini inafaa ile uhakika ikuwe kamilifu, na ni Mungu tu njo anaweza kuipana ile uhakika, haiku yake mundoto wala vitu vingine. Ndoto ziko na maana ingine, hapa haihusu kulota, hapa ni uhakika, na pale ni Mungu mwenyewe njo anaposhwa kutusaidia. Kuanza inafaa kungojea muda muhafaka, juwe peke usijitie mumashida. Sasa kisha, mbele ya kuanza kitu fulani, pitisha wakati mbele ya uso wa Mungu aliye hai, kwa sababu haifai kwa watakatifu kupatia dada naziri kisha una mukatala kesho, ile haifae kwa mwamini kwa sababu haizuru nini tunayofanya katika maneno na katika matendo, tunapaswa fanya yote kwa jina la Bwana Yesu wa Kolosai tatu kumi na saba. Na maneno yetu inapaswa kuwa maneno inasemeka mbele ya uso wa Mungu, maneno yetu inapaswa kuwa maneno namesemeka mbele ya uso wa Mungu na mbele, hata ya kupatia dada naziri, inafaa ukwe umekomala ya kutosha Haiko kitu kitasema sa mtoto kidogo, inafaa ukuwe na umri kabisa inayofaa. Ni kusema ukuwe, ukuwe na unaelewa majukumu enye unaingia ndani, mbele ya mungu na mbele ya watu. Hasa kama vile vitu vyote viko pale, kitu kitakuwa kya mzuri ile ikuwe mbali na sie, kupatia dada Naziri kumupatia matumaini, kumungoyesha bila kuwa na uwezo ya kumuoa ile haifai kwa waamini. Ni juu ya ile njo maana Zaburi inasema mutu abakie kimya, asifungule kinywa juu ni katika utulivu njo nguvu yetu itakuja, ni katika kungojelea mpaka muda ifike useme wakati muda imefika, juu ya ile na ndio yetu ipate kuwa ndio, ili mtu wa, watu watumainie ndio yenu, na pale njia itafunguliwa juu ya maisha ya pamoja. Mimi natumaini ya kwamba kwetu sisi sote ambao tuna tuko hapa leo, ikuwe wa vijana wala wale waliokomaa, hii kabisa imekuwa msaada na hii inafanya kabisa wale ambao hawajaoa wajisikie vizuri, kwa sababu neno la Mungu linakuwa na cha kutuambia tu kila mara, na kama tunajinyenyekeza na kusujudu mbele ya neno la Mungu, pale tayari tumebarikiwa na baraka za Mungu Mwenyezi. Bwana atupatie msaada wake, atupatie neema yake, na katika siku zitakazokuja kabisa kuhusu vile vile kusudio hili la ndoa tu pate kuwa na tunda hili la roho tukuwe na ile uvumilivu ya kungojea katika Bwana na tusibebwe na vitu vyote vye tunaona vitu vye tunahisi tukikimbia kushoto na kuume kupana matumaini ya bongo, lakini ndani ya moyo wetu ile ipate kuwa kusudio iliyo imara yenye tulipata toka kwa mungu aliye hai, na tupate kabisa kabisa kabisa kufikiria kukenye kinasemeka na mutu atumainie maneno yetu bila kuachwa yeye mwenyewe dada atumainie kenye tunamwambia bila kumukatala kesho, na saa vile tulisoma, bila kuzulumu vilevile vile. Ndugu mwingine mu mambo ya ile, kwa sababu Mungu yeye peke nju analipishaka kisasi mwa hii mambo. Mtu anaweza kujikamata mnamuna tofauti mu mambo ingine, lakini hapana kuhusu jambo hili. Kuhusu ndoa, hakuna mtu mwenye iko na haki ya kujiwazia kitu chochote kile, lakini ni Mungu tu ambaye katika maombi anatiaka kusudio yake mwenyewe ndani ya moyo wetu yeremia 10:23 iko na mpango kwa ajili ya kila mmoja wetu yobu 23 na na ni sawasawa na mpango ya Mungu njo tutatembea baada ya eye kutuonesha mpango wake wa Efeso tano kumi na tano kumi na saba na mtaona ya kwamba Mungu atashurutishwa kuwabariki sana. Bwana awe nasi sote na kwa kipekee awe na wandugu zetu wa vijana wa ndugu na wadada, na kinyi tunapaswa fanya ni kuomba kabisa pamoja na wa vijana wetu kabisa. Wa vijana hao waombe kwa sauti kubwa na washukuru bwana juu ya neno lake takatifu na la dhamani. Tunaweza simama juu ya kufanya hivyo. Baba wa mbinguni, tunahisi uwepo wako na baraka yako, e hey Mungu, Ninakuomba e Bwana, usiache neno hili lirudie bure kwako, lakini litimize shaba iliyoacha unalituma, na vidonda vipate kuponyeshwa e Mungu, na sawasawa na wakolosoa itatu wa Kolosai sura ya tatu kumi na tano salama yako iwe ndani ya mioyo yetu, na ile salama itawale juu yetu, ile salama ya Mungu, e eh Bwana, ipate kuwa katika mabunyumba mumajamaa, na ndani ya mioyo yote. E eh, tunakuomba tuna kuomba tena mara ingine, tuna kusi, upatie wote neema ya kupokea onyo hili ya kupokea kuarifiwa hii ya neno lako walipokee ndani ya mioyo yao, ili wote wapate kulindwa na magumu na mateso e hey, Mungu kusikuwe mwenyewe atatenda sawa vile naandikwa katika Yuda atende akinungunikia vyenyewe vinamfikia akijizania kama yepeke ataongoza maisha yake. Bwana tunajua ya kwamba kila kitu kinatokana na baraka yako na neno lako limetuonyesha jioni ya leo namna gani unaweza kutubariki na kuwa pamoja nasi Sema kama tu tunaambatana na neno lako mkila kitu siku ya leo Bwana, tumesema neno lako na wandugu zetu wa vijana wa ndugu na wadada, mioyo i, i, mioyo yao ipate kuwa imara kwa gisi, wasiwe tena na nia ya kutembea katika mawazo yao na njia zao wenyewe, lakini waache njia zao na watembee katika neno lako, katika njia zako. E hey, Bwana tunakusii na tunakushukuru kwa jina la Yesu Kristo, amina. Hakika ndugu na dada wapendwa, tunapigia Mungu asante sana juu ya neno ambalo tumesikia. Hii salama ambayo mtumishi wa Mungu ametuombea ipate kuwa ndani ya mioyo yetu, mioyo ya vijana wote. Hii salama ikuwe ndani ya jamaa zote, ikuwe ndani ya mabunyumba yote, katika jina la Yesu Kristo, amina.