Tunasoma neno moja la Mungu mbele ya maombi lilo katika Nabii Isaya kwenye sura makumi tano na moja akose shairi za kwanza hapa. Mungu anasema mstari wa kwanza, Isaya makumi tano na moja munisikilize ninyi munaofata haki, ninyi munaotafuta Bwana, mwangalie mwamba ule mulipotolewa kwa kuchongwa na tundu la shimo mulipotolewa kwa kuchimbwa. Mstari wa pili. Mwangalie Abrahamu baba yenu na Sara ambaye aliwazaa ninyi, kwa maana nilimwita wakati alipokuwa peke yake, nikambariki, nikamfanya kuwa wengi. Mstari wa tatu. Maana Bwana atafariji Sayuni, atafariji pahali pake pote paukiwa. Atafanya jangwa lake kuwa kama Edeni na jangwa lake kama shamba la Bwana. Furaha na kicheko zitaonekana ndani yake, kushukuru na sauti ya kuimba Moi. Munisikilize watu wangu, oh, eh, eh, nategeni masikio kwangu, oh, taifa langu, maana mp, sheria itatoka kwangu, nitasimamisha hukumu yangu iwe nuru ya makabila ya watu haki yangu ni karibu, ukovu wangu umetoka wazi, na mikono yangu itahukumu makabila ya watu. Visa, visanga vitaningoja na vitaamini mkono wangu. Nyanyweni macho yenu mbinguni na tazameni dunia chini, maana mbingu zitatoweka kama moshi na dunia itachakaa kama vazi nao wanaokaa ndani yake watakufa vivyo hivyo, lakini uokovu wangu utakuwa kwa milele na haki yangu haitavunjika. Mstari wa saba. Munisikilize ninyi mnaojua haki, watu walio na sheria yangu ndani ya moyo wenu. Musiogope kuhakami, kuhamakia kwa watu wala musishangae kwa sababu ya matukano yao. Mstari wa nane. maana nondo atawakula kama vazi, nafunza atawakula kama sufu, lakini haki yangu itakuwa kwa milele na ukovu wangu kizazi kwa kizazi. Mungu wetu ashukuriwe kwa ajili ya maneno haya ya ahadi. Tunajua na tunaamini ya kwamba kila neno la Mungu, kila neno ambayo Mungu wetu aliweza kutamka itatimilika, na tunaona ya kwamba sehemu kubwa ya yale aliyosema yote imekwisha kufanyika na mambo mengine ya ngali yatakayo kuja, lakini tuna uaminifu kubwa na imani kubwa ya kwamba yote yatatimilika, na ndio maana tunafurahi sana. Tunashukuru pia, kwa maana tunaweza kuangalia kwake tena jioni hii na kumsikiliza kwa maana tunajua ya kwamba ni ni kutoka kwake, ni kwake ndio kunatoka mafundisho. Yeye anafundisha taifa lake, tunaweza kusema hivyo au hapana? Yeye anafanya hivyo mpaka katika siku zetu, na tunashukuru kwa ajili ya hiyo na tunashukuru pia john hii tena, atatupatia yale aliyotayarisha kwa ajili yetu, na kwa sababu ya hiyo tunataka tuweze kumshukuru tangu sasa. Tusimame kwa ajili ya hiyo. Baba uliye mbinguni, tunakushukuru sote pamoja, john hii kwa ajili ya neno lako takatifu na ladamani ulituita ya kwamba munisikilize, ninyi munaofuata haki, ninyi munao tafuta Bwana. Mungu mwaminifu, tunaweza kungoja nani? Tunaweza kugeukia nani isipokuwa ukwako wewe, peke yake wewe Bwana? Nani tunaweza kusikiliza ila neno lako Bwana ambalo tutarishia kwa ajili ya wakati huu, kwa ajili ya saa hii, kwa ajili ya muda huu, Bwana tunafurahi sana na tunashukuru pia Bwana kwa maana tuliweza kupokea neno lako na sio kwamba tulikuwa tunastahili, lakini kwa neema ulitupatia neno lako. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo, tunakuabudu Bwana na tunakuomba o oh, Mungu mwaminifu uweze kuwa hapa jioni hii tena o oh, Bwana hiyo ndiyo ombi letu hitaji yetu ya kilindi Bwana hiyo ndiyo ombi letu Bwana bu, hiyo ndiyo ombi letu Bwana unajua yale ambayo tulio kuja kufanya hapa Bwana, sio kwa kuzowea Bwana, hapana. Mungu mwaminifu, tupatie basi neema tuweze kupokea yale ambayo unataka kutuambia kupitia neno lako takatifu. na damani, tunakuabudu na tunatukuza jina lako la hajabu na la utukufu la Yesu. Pokea utukufu, pokea shangwe ya mioyo yetu na ya midomo yetu si sote. Hiyo ndio ombi langu, na nina kuomba Bwana uweze kusaidia ndugu yangu. Bwana mpatie neema yako na nguvu yako jioni hii Bwana, fanya ili neno lako liweze kutuzungumzia kwa nguvu, hata kama linaweza kuwa kali kama vile upanga ukata kwa ngambo mbili, lakini iweze kupenya na iweze kutenganisha yote ambayo isiyotoka kwako. Bwana tunakuabudu na tunatukuza jina lako. Haleluya, amina. Amen. Amina. Tunakaa, tunashukuru sana kwa maana tunaweza kuwa chini ya kusikia neno lake kuzungumuza na Mungu na kuweza kujua ya kwamba anatuzungumzia naye na kwamba hatusikie tu neno tu lake, lakini tunaliamini tunaliamini kwa moyo wetu wote. Ndugu Branamu alikuwa akionyesha mara nyingi andiko ya Biblia ya Yohana tano mstari wa ishirini na nne mahali kunapoandikwa Yohana tano mstari wa ishirini na nne inaandikwa ya kwamba kweli kweli, ninawaambia ninyi, yule anayelisikia neno langu na kuamini yule aliyenituma ana uzima wa milele. Na ndugu Branamu alisema kwa wakati wa Yesu wengi walisikia neno lake kwa masikio yao, lakini hiyo hayimanishe hiyo, lakini hiyo hayimanishe mambo hayo lakini hapa inahusu ya kwamba ndani ya mioyo yao, na sio kuweza kusikia hapa kwa sauti tu, lakini kusikia, kupokea na kuamini kwa moyo wote. Nina salamu za kutoa na kuna ndugu aliyesema kwenye simu yale ambayo amekwisha kuonyeshwa ya kwamba wote watafundishwa na Mungu. Aliita kwenye simu na kusema, ndugu Frank niliweza kuzunguka na niliweza kukuambia ya kwamba niliweza kujifunza na kuweza kujua ya kwamba watoto wote wa Mungu wote watafundishwa na Mungu, na tunaweza kufurahi pamoja naye. Mnajua, kama tunaweza kuamini yale kanisa inafundisha kanisa la Kibatisti tunaweza kwenda huko, na kama tunaweza kuamini yale ambayo wengine wote wanaweza kufundisha, tunaweza pia kwenda huko. Lakini kama tunaweza na tunapaswa kuamini kama tunaweza na tunapashwa kuamini ya kwamba mafundisho inatoka kwa Mungu ilitoka kwa Mungu, na hapo sasa, tunapashwa kukaa chini ya kusikia ya mafundisho hiyo ya kiungu, na tusiweze kuacha mawazo yetu yaweze kurudi na nyuma, lakini tuweze kupenya ndani ya yale ambayo Mungu anayotaka kutuambia ndani ya wakati huu, ndani ya muda huu. Haina faida y kuweza kusema ya kwamba ninaamini ujumbe wa wakati wa mwisho na yale ambayo Mungu aliyosema, na kuweza tena kutoka kuweza kutosha bila kuchoka hiyo maneno ya zamani ambayo haina hata uhusiano na ujumbe. Hapana, inaomba kuweza kutengeneza ndani ya zamani ilozo kupokea iliyo nyipya Je, wakati naposhika kitu fulani katika mkono, kwa mfano ma mataratara au miwani yangu, he, ni wa hapo hapo. Nilikuwa nikikaa hapo, wazo iweza kunikujia, ninaweza kuangalia huko na ma hiyo iwa... miwani yangu, naweza kutazama, nasaona tena lakini, kama nataka kuweza kuona vizuri na hapo sasa, napasha kutosha yale ambayo hainistahili, napasha kutafuta tena inayonistahili. Na kama napata hiyo ya mzuri, sasa hapo nitaona vizuri. Inaomba kuweza kuacha moja ili uweze kukubali ingine. Hawezi kushika mambo mawili kwa mara kwa wakati moja, kwa mara moja katika mikono inawezekana ya kwamba hawezi kujua kitu fulani kwa mwisho, lakini sasa tunashukuru sana kwa yale ambayo Mungu anayofanya, na tunaregea pia au tunahuzunishwa kwa yale ambayo adui anayofanya. Lakini shemeki yangu ananifariji kila wakati ya kwamba Mungu anamuongoza na kufanya hivyo, na hapo sasa hakuna mtu mwingine anayeweza, anayenipatia nguvu na kuni fariji kwa ndani kama vile yeye. Na hapo tunazungumza katika Kiingereza na mnajua ya kwamba Kiingereza ni lugha iliyobarikiwa. Na wakati anaposema kwa sauti kubwa kwenye simu ya kwamba shetani ni mwongo na Mungu ni wa kweli, hiyo inasikilikana kwa sikio langu kama vile muziki wa mbinguni. Na ni kweli, hiyo ni kweli, nao tunaweza kuisema kwa moyo wetu wote, Mungu ni wa kweli, yale aliyosema ni kweli e, na yale shetani anayosema haijawahi kuwa kweli e. De aliweza kutumikisha ma kweli nusu, lakini shetani hajawahi kutumikisha kweli yote ya ujumla na kweli nusu shetani anaigeuza na anaifanya kuwa uongo inayojaa. Na ndugu Branham alisema nini kuhusu maneno hayo? Anasema uongo mbaya ni yale ambayo inayoweza kukamata makumi kenda na kenda kumia moja ya kweli na kuweza kuongeza tu moja kumia moja ya uongo kuweza kuifanya tena hasa habari yote, na hapo sasa inageuka kuwa kitu kibaya sana. Lakini tuko hapa leo ili tusiweze kuzungumza kuhusu yale ambayo adui anafanya, ile inaweza kuendelea tena kuwa vibaya sana na hiyo tunaweza kuitarisha kwa ajili ya hiyo mimi binafsi, lakini Mungu hata nyamaza pia atazungumuza na atatenda pia. Tunaweza kuyasema hapa, na tunaamini pia maneno ya Mungu na matendo ya Mungu yanakuwa ya, ya moja siku zote, na kama tunaweza kuchunguza habari yote ama mwendeleo wa habari ya Mungu taifa la Israeli nalo liweza kupita katika njia ngumu, njia zizo ngumu sana. Ta, njia ambayo iliyokuwa ngumu, taifa la Mungu la Israeli iweza kupita njia hiyo iliyo ngumu. Nani? Kwa sababu tu Mungu alikuwa pa, alikuwa na mpango wake pamoja naye. Njia iliyo ngumu sana ni ile iliyo ya makuhani, sio njia ya u njia ilikuwa ngumu ni njia ya manabii na sio njia ya makuhani na sio njia ya Walawi, lakini ili waliweza kuipita ndani, lakini manabii wangepasha kupita katika njia iliyo ngumu. Na bwana hakusema eh, hey, kuna kuhani gani ambayo hamkuweza kusaliti oh, kuna kuhani au mulawi gani ambao hamkuweza kupiga mawe? Hakusema hivyo, lakini aliweza kusema ya kwamba kuna nabii gani ambayo hamkuweza kutesa au mjumbe wa Mungu ambaye hamkuweza kupiga mawe? Makuhani, hakuna mtu aliweza kuwapiga bawe, walikuwa wakiheshimiwa au walikuwa wakiheshimiwa na na taifa na mambo ilikuwa imemalizika pamoja nao. Lakini manabii, watu wa Mungu, ambao waliozungumza na kutenda kwa agizo la Bwana, yote ilikuwa ikianguka juu yao kwa kiu kwa hatua iliyo ya hatari sana, na hapo sasa tunaweza kusoma katika maandiko matakatifu ya kwamba Bwana angeliweza kusema ya kwamba toka damu ya Abeli damu ya watakatifu yote iliweza kumwangwa, Luka 11 mstari wa 15 na 1 11 mstari wa 15 mpaka kwenye damu ya Zakaria aliweza kuuliwa mbele ya madhabahu ya kutolewa kuyu... zabi wa kuchoma ndani ya nyumba ya Mungu. No, kutoka kwa wasioamini wa ndani ya mioyo yao? Hapana, lakini tulide hiyo kwa ajili yetu, tusiambie hata mtu mmoja lakini kulipitikana mambo mengi ndani ya nyumba ya Mungu, na hayo kwa upande wa taifa la Mungu. Niweza kuingia katika uvuvio mbaya, watu wa Mungu walio chini ya uvuvio ya kweli ya roho ya Mungu wataweza kuendelea tena kuleta mchango au kwa ujenzi wa mwendeleo wa ujenzi wa kanisa. Hakuna huduma ambayo Mungu anayetuma katika kanisa kwa ajili ya kuibomoa hayo, hili haijawahi kuwa. Mungu aliweka katika kanisa wa mitume, manabii, wachungaji, walimu na wainjilisti. Kwa sababu gani? Kwa ajili ya kutayarisha watakatifu kuwafanya kuwa tayari kwa ajili ya huduma ndani ya kanisa. Mungu anajenga mahali pote ambapo Bwana anaweza kuzungumzia, mahali pote anaweza kutenda. Yeye atakuwa mwaminifu kwa neno lake, alisema nitajenga kanisa langu, na yule anayetumiki anayemutumikisha na yule ambaye Bwana anatumikisha atamtumikisha kwa ajili ya kuendelea kujenga kanisa lake. Hiyo ni ndiyo, naamina ni neno takatifu la Mungu. Yale ambayo iliweza kunigusa hapa ni kwamba Bwana hakuwa nazungumuza kwa namna ya ujumla, lakini alikuwa akizungumuza kwa namna iliyo ya kuonyesha waziwazi. Anasema hapa. Ndani ya Isaya makumi tano na moja mstari wa tatu. Isaya makumi tano na moja mstari wa tatu, maana Bwana atafariji Sayuni, atafariji pahali pake pote pa ukiwa, na si kwa ajili ya taifa lako au kwa taifa langu, lakini kwa mahali hapo kwenye kukuku mabomoko na atafanya ku atafanya jangwa lake kuwa kama vile paradiso na sio de, eh, jangwa ya mtu yoyote, siyo ya dhehebu ya kusanyiko, um, au mahali pengine, lakini atafanya uh, jangwa lake kuwa paradiso. Kama paradiso, yeye hahusiki na kitu kingine ila yale ambayo iliyo kama vile shughuli iliyo ya muhimu ndani ya ujumla ya shauri ya wokovu wa Mungu. Na ndani ya Agano la Kale ilikuwa taifa lake la mwili la agano, na katika ka, ndani, ndani ya Agano Jipya ni kanisa. Na hivyo hivyo kama vile taifa la Israeli liligeuka kuwa jangwa, lakini li kuwa liendelea kubakia kuwa taifa la Mungu. Mungu hawezi kushikana ye mwenyewe, ainaitwa anaitwa mara zaidi ya elfu sita anaitwa kwamba Mungu wa Israeli. Hasa namna gani anaweza kukana hiyo? alisema hivyo ye mwenyewe, na yeye yuko na anabaki kuwa Mungu wa Israeli. Na hapa anasema ya kwamba atafariji mahali pake, pahali pake pote pa ukiwa na atafanya jangwa lake kuwa kama paradiso na udongo au mahali pake paukiwa kuwa kama jangwa. Eh, shamba la Bwana inahusu siku zote kazi yake, na sio yale ambayo watu wanafanya, lakini yale ambayo anayotaka kufanya. Na inasemeka tena mstari wa 4: Munisikilize mon watu wangu, na sio taifa, lakini taifa langu. Msala wa nne, munisikilize mon watu wangu au taifa langu, na tegeni masikio kwangu. Taifa langu na sio tu, ta... tu kusanyiko, sio tu kusanyiko, lakini Mungu ni Mungu wa kipekee nasi tuko wana wake wavulana na, na wasichana wake taifa lake, kusanyiko lake. Anatuzungumza, anatuzungumzia sisi wenyewe binafsi. Mahali pake pa mabomoko ni mahali pake pa mabomoko, jangwa letu ni jangwa lake, huzuni yetu ni huzuni wake. Ijapokuwa tuko katika mikono yake, sisi hatuko wetu wenyewe alitukomboa nasi tuko, tuko wake sisi tuko mali yake. ni kweli a, hapana. Na ndiyo maana inahusu yeye, inahusu yale anayotaka kufanya. wa nne, munisikilize watu wangu, nategeni masikio kwangu, taifa langu, taifa langu wale wote wanaotaka kufundishwa na Mungu wanapaswa kusikia sauti yake na kupokea mafundisho inayotoka katika kinywa chake, na kama vile nimekwisha kuisema mara nyingi De la comme de la iko hivyo hivyo kwa chakula cha kiroho, kama vile kwa chakula cha mwili. Nani katikati yenu anayeweza kuhitaji ili aweze kutafuniwa yale ambayo mtu anaweza taka kukula? Nani anakuna, mtu anaweza kutamani hiyo? Tunaweza kuwa na kichefuchefu, lakini kila mtu anaweza kupenda akae na kukula yale ambayo waliweka mbele yake kwenye meza waliweka mbele yake kwenye meza kwa namna iliyo hapo hapo. Lakini kama mtu fulani anaweza kutaka kuweza kutafuna kwanza yale ambayo mimi napasha kukula pale, sasa anaweza kugonja kwa ajili ya hiyo. Naweza kusema oh, lida hiyo kwa ajili yako. Na iko hivyo hivyo katika hali ya kiroho. Watu ngapi walio na mawazo ya kuweza kuta, kutafuna kwanza na kisha sasa wanaweza kuweza kuitamani kwa kupatia wengine? Kwa nini Mungu anasema kupitia nabii Isaya kwenye sura ishirini na nane ya kwamba meza yote inajaa matapiko na uchafu? Ilikuwa ni nini? Watu walikuwa wakitoa yale ambayo ilikuwa ikiwapendeza wao wenyewe kuwa njema, yale ilikuwa ikiwapendeza wao kwao wenyewe na siyo yale ambayo Mungu anataka Mungu anataka ili neno lake liweze kutufikia sa kuwa likiwa safi na takatifu, na siyo ndugu atakayemfundisha mwengine, lakini wote watafundishwa na Mungu, na ni hivyo tu ndivyo tutaweza kufikia umoja wa imani na ujuzi na kumjua Yesu Kristo Bwana wetu. Kama unataka kunipatia yale ambayo umekula hiyo haitatembea, tunapashwa sisi sote kusimama kila moja wetu katika kila moja wetu mbele ya Bwana na kusimama mbele ya uso wake na kuweza kumuishi sisi wenyewe binafsi kama vile alivyosema Isaya makumi tano na moja msara wa nne, munisikilize watu wangu na sio tu taifa lakini, taifa langu, wewe, taifa langu, nategeni masikio kwangu, na sio tu, na sio kwa mwingine lakini kwangu, na sio kwa mwingine lakini kwangu, ninyi taifa langu, ninyi kusanyiko la watu wangu, maana sheria itatoka kwangu. Msari wa nne, mwisho wa msari hiyo, ninakubalishwa kama vile tulivyoweza kuisikia mara nyingi ya kwamba neno ilitolewa na manabii na hawakuliweza kulichanga na mawazo yao wenyewe, ili waweze kuileta tena na kulitoa, lakini Mungu alikuwa akizungumza hapo hapo kupitia wao, na nasi tunahusika tu. Sisi hatuhusiki na kitu kingine, ila tu neno lililotoka hapo hapo kutoka kwenye kiti na lililoweza kutufikia. Hatuna hitaji ya mutu fulani ili aweze kututafsiria neno hilo, kwa maana katika mafundisho ya kiungu kuna nuru kwa ajili yetu. Ndani ya ufunuo wa neno munakuwa yote ambayo tunayohitaji, kwa maana neno, neno neno, ufunuo inamaanisha kwamba inamaanisha hiyo, inamaanisha ya kwamba imekwisha kufunuliwa kutosho, ku, ku, kufunuli kutosho wa kifuniko, kwanza kufunua tena ufunuo, hata hitaji ya mtu fulani. Hakuna mtu atahitaji mtu fulani kuweza kufunulia ufunuo, ufunuo imekwisha kuwa ufunuo. Hakuna mtu anayehitaji ya kuweza kutafuta mtu fulani kuweza kumwambia oh, ndio, mbona hausikie hii ufunuo, akose mtu huyo anayohusika, hiyo ndaye haielewi, inaomba kuweza kuachia Mungu ruhusa ya kuweza kuamua ni nani ambaye anaweza kumfungua kuelewa kwa andiko, na moyo gani itakayo ufunguliwa na ni moyo gani itakayo uwekwa ugumu, hiyo pia nayo iko katika mikono ya Mungu. Bwana alisema ya kwamba msifanye mioyo yenu kuwa migumu wakati ninapowazungumzia, na hiyo kitu moja kinatembea hivyo hivyo tena. Sasa na inasemeka tena, msara wa 4 Mon droit na nita pour eclairer les nations, nitaweka hukumu yangu iwe nuru ya makabila ya watu, na sio haki yangu, lakini haki yake yote inatoka kwake na inarudi na inaongoza kwake. Mstari wa sita: nyanyweni macho yenu mbinguni na tazameni dunia chini maana mbingu zitatoweka kama moshi na dunia itachakaa itachakaa kama vazi, nao wanaokaa ndani yake watakufa kama vivyo hivyo. Mnaona namna gani kuja kwa kwa kwanza kwa Bwana na kuja kwa pili kwa Bwana kunatolewa vizuri vizuri katika maandiko matakatifu. Imekwisha hapa inasemeka kuhusu duni, mbingu ita itawaka na watu watakufa, na kama vile inaandikwa hapa kwamba wale mbingu ita ita itatoweka kama vile moshi, na dunia itachakaa kama vazi, na wanaokaa ndani yake watakufa kama vile vidudu. Ukovu wangu utakuwa kwa milele na haki yangu haitavunjika. Haki ya nani? Haki yake, haki yake, haki yake okovu wake, neema yake yote ambayo tunayo tuliyapewa na yeye. Na yule anayetaka kujisifu ajisifu kwa ajili ya Bwana, asijiwazie mwenyewe na kusema ah, ni naye ni Mungu, ni Mungu aliye kutafuta ni Mungu aliye kupata, na aliweza kukokota kwake kwa upendo safi, alikuita kwa jina lako ili uweze kuwa ili uweze kuwa wake na uweze kuishi. Mstari wa saba munisikilize ninyi mnaojua haki. Anasema hapa kwa mstari wa sita tena na haki yangu haitavunjika. Hapa inahusu haki ya Mungu na mstari wa saba inatembea na wale ambao waliweza kuhesabiwa haki na Mungu ndani ya Yesu Kristo, na ni wao ndiyo. Mstari wa saba: munisikilize ninyi mnaojua haki, watu walio na sheria Dukel, ma loi... watu walio na sheria yangu ndani ya moyo yes, wenu ni neno gani la ajabu! Ona ni maneno gani ya ajabu tunayoambiwa hapa, kama tunataka kitu moja ni Bwana, ni Bwana, ni Bwana ndiye anatuzungumzia leo. Na najiuliza mara nyingi, namna gani tunajisikii? Tunaweza kujisikia si... nu kama tunaweza kuona Bwana akiwa mbele yetu na kama tunaweza kusikia maneno yake, kunaweza kupitikana nini ndani ya mioyo yetu? Namna gani tunaweza kuamini kila neno, kila tamshi? Kitu gani kinaweza kupitikana ndani yetu? kama tunaweza kuona Bwana wetu yeye mwenyewe mbele yetu na kuweza kusikia sauti yake, hiyo inaweza kuwaka ndani yetu. Hiyo sio matamshi tu, lakini tutaweza kuguswa, tutaweza kuguswa na kumezwa na neema ya kuweza kutambua ya kwamba anatuzungumzia. Na ninyi wapendwa lengo ya utangazaji wa neno la Mungu ni kwamba roho wa Mungu aweze kufanya neno kuwa lenye uhai sana, na hapo hapo liwe la hapo hapo kwa ajili yako na kwa ajili yangu tu ili tuweze kulisikia na kuweza kulitambua tena upya na kuijua ya kwamba Mungu aliye hai anatuzungumzia. Wengine wote hawataweza kulisikia. Wataenda, wataendelea katika haki yao binafsi. Nasoma tena mstari wa saba: munisikilize ninyi mnaojua haki watu walio na sheria yangu ndani ya moyo wenu, musiogope kuhamakia kwa watu, wala musishangae kwa sababu ya matukano yao. Na hapo sasa itasemeka sasa yale itakayofika. Acha Mungu aandike ndani ya mioyo yetu ya kwamba sisi hatuko wetu sisi wenyewe, lakini ya kwamba sisi tuko wake, kwa maana alitukomboa. Hatutaki tu tuweze kuwa kanisa tu, lakini tunataka tuweze kuwa kanisa lake. Hatutaki tu tuweze kusikia, lakini kumsikiliza, kumusikia yeye na sio kusikia matafsiri lakini kusikia maneno ya ufunuo iliyo wazi ya Mungu wetu, na kama Mungu anatupatia nuru, na hapo sasa ha, tuna hitaji ya mutu, am, tuna hitaji ya mutu ambaye anaweza kutupatia nuru kuliko yale ambayo Mungu aliyotupatia. Mnajua yale inayotimilika hapo sasa hapo hiyo <totipa> akosa haina ya nafasi Mekin yake hapa, lakini mara ngapi na mara ngapi tunayoisikia, ka, inajisemeka katika lugha ya watu wote ya kwamba nuru yote ishakapotea wakati watu wanazungumuza katikati yao wanageuzaka mambo pahali ya kusema pale ya kusema ya kwamba si jolimu, ma makosa yote ishaka toshwa, watasema ya kwamba nuru zote zishaka toshwa. Lakini mahali watu wanazungumuza nuru zote zinakuwa zina, zina kufa zinakupotea kupotea, lakini wa mahali kwenye Mungu wanazungumuza nuru yote inaonyeshwa waziwazi na ni kupitia kuonyesha iliyo wazi ya kiungu pale sasa nuru inakuja na ufunuo inakuja ndani ya moyo wako na ndani ya moyo wangu, na tunaweza tangu sasa kuweza kuwacha ingine yote nyuma yetu na kuangalia mbele katika imani, kwa maana Mungu anaweka maagizo zake kwa taifa lake, na tunakubalishwa sana kwa moyo wote, na akose pia neno ambalo lilisoma ndani ambayo niliweza kusoma hapa sasa katika Watesaloniki wa un, wa pili kwenye sura moja si, Watesaloniki wa pili sura moja inaandikwa kwanza, kwa mstari wa kwanza oh, au kwenye mstari wa kwanza envoyon nos, envoyon nos tuma salamu kwa kanisa la wa Thesalonika katika Mungu Baba na Bwana Bwana Yesu Yesu Kristo msora pili. Neema iwe kwenu na salama toka Mungu Baba na Bwana wetu Yesu Kristo. Watu ambao salama ya Mungu iliweza kuja kwao, pia salama ya Mungu inakuwaka juu yao salama duniani ndani ya watu wenye mapenzi mema ya Mungu. Luka 2:14. Matafsiri zingine zinasemaka hapo hapo ya kwamba salama duniani na kwa watu wenye mapenzi mema, lakini katika tafsiri hii na ndani ya toka tafsiri au maneno ya hadithi ya kwanza inaandikwa ya kwamba salama, salama duniani na watu walio na mapenzi mema ya Mungu, watu ambao waliweza kupokea neema ya Mungu. Na ni hao watu ndio Paulo aliweza kuandikia hii salamu ya kwamba neema iwe kwenu na salama iwe pamoja na nani? Iwe pamoja na nani? Salama na neema iwe pamoja na wale walioweza kupata neema kwa Mungu, walioweza kupata neema kwa Mungu na kupata salama kutoka kwa Mungu. Nani? Wao ndio neno la Mungu linaambiwa na wao, peke yao ndio wanaweza kulipokea. Wengine wote wamekwisha kuwa mahali ambapo watu wengine wanataka kuweza kwenda, mahali kwenye wengine wanataka kwenda, lakini kama ingekuwa hivyo tungeliweza kufurahi. Mstari wa tatu inasema Wathesalonike wa pili, sura moja, mstari wa tatu imetupasa kushukuru Mungu siku zote kwa ajili yenu ndugu, kama inavyofaa, kwa sababu imani yenu inazidi sana na mapendo ya kila mtu kwenu kwa mwenzake yamekuwa mengi na sio tu kwa wamoja katikati yenu, lakini kwa kila mtu katikati yenu nyote. Yule aliyepokea neema na Mungu, aliyeweza kupokea, aliyeweza kupata salama ya Mungu, aliye sehemu ya taifa lake anayesikia sauti yake okay. na kuamini kwa moyo wote, inaomba ili roho wa Mungu neno la Mungu na damu viweze kutenda ndani yake, mpaka yote ambayo Mungu aliyeweza kushipangilia kufanya yote yaweze kutimilika ndani yake. Inasemeka hapa Watesanikia wa pili sura moja mtaro wa tatu kwa maana mapendo yenu inakomaa sana katikati yenu. Mahali gani imani inaweza kukomaa? Wakati wote neno tunaloambiwa lina neno linaloambiwa kwetu linakuwa ngufu au kuwa ngumu, linakuwa kubwa sana, na hapo hapo sasa ndipo imani inaweza kuzaliwa ndani ya kilindi, kupitia mahubiri ndani ya moyo wako na ndani ya moyo wangu, inakuwa tena yenye nguvu wakati wa uamsho. Wa, ma, wakati sehemu kidogo ya neno likuwa ikitangazwa imani ilikuwa imewekwa katika wakati wote, imani ilikuwa ikilinganishwa na neno likuwa likihubiriwa, kwa maana imani inatoka katika mahubiri. Hakuna wakati mmoja watu waliweza kwenda mbali na hayo lakini hatuwezi kubaki chini ya kiwango chetu, lakini tunapaswa pia kuwekwa kwa saha au kwa wakati katika imani, kama vile tulivyoweza kuisema, kuwekwa kwa siku kwa, au kwa saha na Mungu kupitia mahubiri, kupitia mahubiri, na hivyo ndivyo tunaweza kuamini, na hiyo haitatusaidia kama neno tulilosikia kama haliwezi kuunganishwa kweli kweli na imani na hayo, ikiwa chini ya mahubiri. Inasemeka tena mbali kidogo, na kwamba upendo wa ndugu uongezeke kwenu kwa kila mmoja wenu nyinyi nyote tu- tuangalie sasa, tuangaliane sasa na tuweze kushughuliza sisi kwa sisi. Kama hiyo ni kweli, haya inayoandikwa hapa, hiyo ni kweli. Lakini yale inayoandikwa ni kweli ndani ya maisha yako na ndani ya maisha yangu, kweli hayo yamekwisha kufanyika ndani yetu? Kwa maana kuna pia andiko ya Biblia inayotimilika pia kwa ajili ya watu na sana sana kwa ajili ya waamini ya kwamba upendo utapunguka katikati ya wengi, Matayo 24:12. Na mbili wata na watawindana wao kwa wao, na watawekana kwa hukumu, na kadhalika na kadhalika wataongoza wataleta wengine kati mbele ya hukumu. Lakini kama upendo za kupunguka au kupola, ni kusema sasa inaomba kwanza imekwisha kuwa kwanza. Kama upendo za kupola, ni kusema kwanza inapasha kuwa likuwaza, ilikuwa na waka mbele, na hapo sasa moto wa Mungu kupasha kuwa likuwa kiwaka mahali kwenyewe, moto haikuwaka haiwezi kuzimika. Ni kusema kuna kundi mbili ndani, ya moja ya kundi hizo inasemeka au moja ya hayo inasema ya kwamba upendo ya wengi itapola, na kwa upande mwingine na kwa ukundi lingine, ya kwamba hiyo upendo ya Mungu yao ya kiungu inayoonekana kama vile upendo ya kindugu itaongezeka kwa nyinyi nyote kwa wakati moja. Kuna mstari inayotenganisha tangu wakati huo, kunapunguka upendo, unapunguka kwa moja na kwa upande wengi, kwa wengine inaongezeka, na hapo sasa shimu inaendelea kuongezeka zaidi na zaidi, mpaka hayo mawili kila moja iweze kufika kwa upande kwa kiwango chake cha juu sana. Na msishidanganye, tuisha kuisema na kuirudia tena, tuko sasa katika kizazi cha unabii ndani ya wakati ya mwisho iliyo ya mwisho sana, na mambo yaliyoweza kutabiriwa kwa wakati wa mwisho yote yanapaswa kutimilika kwa namna yoyote inayowezekana, ikiambiwa kwa wale walioweza kupokea neema ya Mungu, waliopata salama ya Mungu wale ambao imani yao inakomaa tena kwa nguvu na kwao pia ndio upendo nikusema, kwa wa ndugu unaongezeka, ni kusema kwa kila mmoja wao. Kwa mstari wa nne, mstari wa nne: hata sisi wenyewe tunajisifu kwa ajili yenu katika makanisa ya Mungu kwa sababu ya saburi yenu na imani yenu katika taabu zenu zote na katika mateso munayo vumilia. Mambo haya yanawekwa kwa kipimo akili au mambo ya akili; akili ni kitu fulani lakini sasa baadaye kuna kuja hasa kipimo, na hapa inahusu hili kipimo ambayo sisi sote tunapaswa kupita ndani, ni kusema ndani ya uaminifu kwa imani na kuvumilivu ndani ya mateso yenu yote na tabu zenu zote ambayo munayovumilia wamoja, wanateswa, wengine wanatazama, lakini wale ambao walioitwa na Mungu na ambao walio na ambao hawakuita tu hawakuitwa tu peke yake lakini waliweza kuitwa na kuchaguliwa, lakini sio kuitwa tu, lakini waliweza kuchaguliwa. Watasikia na wataamini na wataweza kuishi na kusikia na kuishi neno lilotarishwa kwa ajili ya wachaguliwa. Na kama hayo iko ndani pia mateso au tabu na ingine yoyote, hatuwezi kunungunika lakini kuweza kuwa na shukurani, kwa maana tunaweza kuvuka katika mambo hayo yote. Munajua, mimi ni mwanadamu, na ningeliweza mara nyingi kuimba pia maombolezo pahali ya Zaburi, lakini maandiko matakatifu yanatuambia waziwazi ya kwamba msifu Mungu katika hali yote, kwa ajili ya yote. Wathesalonike wa kwanza sura tano mustari wa kumi na nane Kwa ajili ya mema tunaweza kushukuru na kuweza kupiga mikono na kuendelea mambo yote na kuwa vizuri, lakini pale Mungu anatuweza katika kipimo, ili tuweze kujua ni kitu gani kicho cha damani kwetu, na nawambia tangu sasa yale ambayo Mungu aliyotutayarishia ni mema zaidi kuliko yale ambayo watu wanaweza kutuwekea au kutuweka mbele yetu, na taabu, au ziki ya muda mfupi ya kupita, haiwezi hata kulinganishwa, haiwezi hata kulinganishwa hata kwa dakika kidogo. Kwa utukufu isiyolinganishwa ya Mungu. Kwa nini tunaweza kwa nini hatuwezi, hatuwezi kufanya kufanya hivyo hivyo? Kwa nini kwa nini haiwezekani? Kwa, ha, kwa, kwa maana hatuangalie yale yanayoonekana, lakini yale isiyoonekana. Ina nisemeka hapa kwa mahali ya kimajabu kwa mstari wa nne: kwa sababu ya saburi yenu na imani yenu katika taabu zenu zote na katika mateso mnayovumilia. Hii ni alama ya hukumu ya haki ya Mungu que vous ili mupate kuwa wenyewe kustahili kuingia katika ufalme wa Mungu, ndiyo kwa ajili yake munateswa. Je rien avec le kama singekuwa na usiano Sin katika ufalme wa Mungu, kama utu wangu unaweza kutenganishwa na neno lilofunuliwa kwa wakati huu alors ne se de moi. Ni hapo sasa, hakuna mtu angeliweza kuhusika na mimi, ningeliweza kwenda huko domani, bila hata mashida kama manabii wangeliweza kutenganishwa na neno la Mungu, mambo yote yangeliweza kutembea vizuri kwao. Na hapo sasa, hawangeliweza kuwa tena na manabii, hawangekuwa tena manabii. Sasa ina maana gani kuwa vema au kuwa vizuri? nashaka kusema mara nyingi heri kufa pamoja na Mungu kuliko kuishi bila yeye, na iko hivyo hivyo kwa ajili ya kweli za kiungu za neno lake kama wanaweza kutu, kutuima. kama wanaweza kutunyanganya au kutuima yale ambayo Mungu aliyotupatia ambayo isiyoweza ku, eh, ku, kuwaziwa na ambayo iliyo ya ajabu kwa ajili yetu, sasa tunaweza kubakilia kwetu nini ya kutufurahisha? Hakuna hata kitu kimoja na, ndiyo maana uaminifu kwa imani na uvumilivu ni ya lazima kwa ajili ya matabu zote na mateso yote na majaribu zote yanayoanguka juu yetu na pia inasemeka inasemeka hapa kwenye mstari wa tano, hii ni alama ya hukumu ya haki ya Mungu, ili mupate kuwa wenye kustahili, ili mupate kuwa wenye kustahili kuingia katika ufalme wa Mungu, ndiyo kwa ajili yake munateswa. Mstari wa sita: kwa maana ni neno la haki mbele ya Mungu kuwalipa mateso wale wenye kuwatesa ninyi. Mstari wa saba na kuwalipa ninyi munaoteswa pumuziko pamoja, na sisi pamoja na sisi wakati wa ufunuo wa Yesu wa Bwana Yesu kutoka mbinguni pamoja na malaika za uwezo wake. Kwa nane? katika moto u... wa kuwaka akiwalipa kisasi wao wasiojua Mungu na wao wasiotii wasiotii habari njema ya Bwana wetu Yesu Kristo. Siku inakuja na tunajua ya kwamba kutakuwa hayo mawili, kama vile nabii Isaya alivyosema ya kwamba asubuhi inakuja na pia usiku. Isaya ishirini na moja mstari kumi na mbili. Auja kuna kunakuja malipo na, na, na, na. Kuna, kuna kuja malipo na kulipiwa kisasi kila mmoja kwa yale ambayo Mungu aliyomtarishia wa wakati Bwana atakapoonekana kutoka mbinguni kwa moto iliyo kali, kwa pamoja na wamalaika wake watakatifu. Haki ya kweli itaanguka juu ya wale wote ambao waliobaki. Na tusijidanganye, mchaguliwa hawezi kuchita au kutesa au kusaliti mchagula mwingine, haiwezekani. Kama Kaini na Abeli wangeliweza kuwa wakitoka katika mbegu moja, yote ingekuwa ndani ya utaratibu. Hapana, musichange mambo hayo, lakini tuweze kuyaona kama vile Mungu anavyoyaona na tuyaamini kwa namna hiyo moja. Tazama mafundisho ya Kilindi hapa, mstari wa tisa, inasema watakao adhibiwa kwa waharibifu wa, wa, wa, wa milele kutengana kutengwa na uso wa bwana msalwa tisa hiyo, kutengwa na uso wa Bwana na utukufu wa uwezo wake. Msalwa wa kumi, wakati ule atakapo kuja kutukuzwa katika watakatifu wake na kushangiliwa katika wote walioamini. Wa mambo hayo mawili yatafanyika wa moja wataweza kupokea magadhabu ma, magazabu, au malipo, kwa sababu hawakuweza kuamini. Imani siyo ya watu wote, kama vile inavyoandikwa katika Watusuliko wa Pili sura tatu mstari wa pili, Watusuliko wa Pili sura tatu mstari wa pili. lakini haihusu hayo yote, lakini yenyewe nahusika. Sasa sio tu kuamini tu kitu chochote, lakini kuweza kuamini kama vile andiko nasema kuamini Bwana. Biblia nasema katika barua ya Yakobo ya Yakobo mbili mstari wa kumi na tisa ya kwamba unaamini ya kwamba kuna Mungu mmoja, unafanya vema, lakini pia shetani anaamini na kutetemeka. Imani pekee yake kama inaweza kuwa kama vile unavyokuwa nayo we mwenyewe, hiyo haina faida kwa mtu fulani. Imani ambayo Mungu yeye mwenyewe anaamsha ndani ya mioyo yetu kupitia mahubiri ya neno, kupitia Roho, hiyo ndiyo inayohesabika siku ile Bwana atashangiliwa au kukubaliwa na walio wake wote. Saha itakuja wapendwa, ambayo tutakayo simama kwa kushangilia au kwa mshangao mbele ya Bwana wetu. Tutapoteza maneno yetu yote wakati tutakapoona Bwana na Mwokozi wetu kwa macho yetu, kwa macho yetu inasemeka hapa kwa msara wa kumi, wakati ule atakapo kuja kutukuzwa katika watakatifu wake wote na kushangiliwa katika wote unitukuze kwa utukufu ambayo niliyokuwa nayo mbele ya kuwekwa kwa misingi ya ulimwengu, Yohana 17:5. Na jibu ikaja, nilikutukuza na nitakutukuza tena, wakati atakaporudi, ili aweze kutukuzwa katikati ya wale wote walioamini kwa moyo wao wote. Ata amsha mshangao na hatutaweza kujua kitu cha kusema kwa maana tutashangaa sana. Ni siku gani, ni siku gani ya utukufu itakaokuwa? Itakuwa ni siku ya utukufu ya namna gani! Wengine wote itakuwa ni hukumu, wakati Bwana atakapoonekana ndani ya moto, ndani ya kasirani lakini hakuje kwa walio wake akiwa na moto ya kuangamiza, hakuje na kasirani. Alivumilia kasirani kwa wale wote ambao alioweza kufanyia neema na walioweza kupata salama pamoja na Mungu, lakini wale wanaokataa injili hii na kujenga juu ya haki yao binafsi wao hawataweza kusimama na kuonekana mbele ya Bwana au mbele ya Mungu, lakini wale wote wanaoamini kwa moyo wote na wanaoshikamana tu na Bwana ni wao ndio anakuja, anajia katikati ya watakatifu wake wote. Ninajitakasa mimi mwenyewe kwa ajili yao, ili nao watakaswe ndani ya kweli. Alifanya yote kwa ajili ya wote, na tunashukuru kwa ajili ya hiyo, wakati atakaporudi ili atukuzwe katikati ya watakatifu wote, watakatifu wake wote. Nami ninataka niwe pale, ninataka niwe hapo wakati atakaporudi ili atukuzwe katikati ya walio wake wote. Alichukua haya, walimtemea mate, walimchekelea, walimpiga, walimuumiza, kwa kwa mwisho walimuvalisha wali taji ya miba, wakamwambia oh, mbona wewe ni mfalme, mbona uko mfalme wewe ni mfalme, na sasa tunaweza kuvika taji. Bwana wetu aliweza kuvumilia mambo haya yote kwa ajili ya ya upendo wake, kwa ajili yako na kwa ajili yangu. Kwa mwanzo, Bwana Mungu alisema wakati laana ilipotolewa ya kwamba dunia au udongo itabeba miba na michongoma ndani hiyo ndiyo Bwana alichukua juu yake, hiyo miba hiyo, udongo iliyolimwa iliyowekwa chini ya laana huko katika bustani ya Edeni baada ya anguko, hayo yangepashwa kuonyesha ya kwamba ni hapa ndipo alipokuja ili aweze kutoa hiyo laana, aweze kutoa laana. Hakuvikwa taji ya mema ya ya, ya maua mazuri, mazuri ya kung'aa lakini alivikwa miba na michongoma, ikimaanisha laana iliyoanguka juu ya dunia hii. Bwana wetu alivumilia na kuchukua mambo mengi juu yake ili aweze kuingia katika musa, kwenye msalaba katika mwili wake wa nyama na kuweza kutengeneza huko ukombozi inayokuwa ya milele na milele kwa ajili ya wale wote ambao wanapashwa kukombolewa, wale ambao waliokubali wokovu, neema na salama ya Mungu. Lakini watu hao si ni watu wadamani sana kwa Bwana na naye ni wadamani kwao, na ni mbele yao ndio atapata mshangao ni, ni kwa wale ni mbele yao katika siku hiyo atakapokuja ili aweze kutukuzwa katikati ya watakatifu wake wote. Kumalizika kwa utukufu kwa utukufu wa Mungu, itafanyika katikati ya watakatifu wake wote na sio mbele. Na Bwana anangoja ili sahi, ilis, anangoja ili anangoja hiyo saha iweze kugonga, na hapo sasa atarudi ili ajifunue. Na kama vinavyosema hapa, naisoma tena, ili kusiwe mtu anayeweza kuisikia vibaya, kusiwe mtu wa kushinda ku, kuelewa na kusikia vibaya. Sura ya 10 wakati ule atakapokuja kutukuzwa katikati ya watakatifu wake wote. Thessalonika wa kwanza wa pili, sura moja mstari wa 10 na kushangaliwa katika wote walioamini kwa sababu ushuhuda wetu kwenu ulisadikiwa, ulisadikiwa katika siku ile. Uli, uliaminiwa katika siku hiyo. Mmekwisha kuelewa hiye matamshi haseme, ha ya kwamba, kwenu wakati tuliweza kuhubiri kwenu I, wa, kwa, ya, ya kwamba ushuhuda wenu ushuhuda wetu uliweza kufuata imani wakati iweza kuhubiri, lakini nasema kwamba kwa, kwa maana kwa sababu ushuhuda wetu kwenu ulisadikiwa katika siku ile katika siku ile, kwa maana Paulo alikuwa anaamini mia kwa mia kama vile nduburaa aliweza kutamka ya kwamba ha, uka, katika makupiri moja ya kwamba watu waliweza kuokolewa kwa ajili ya umilele yote, na nandiyo aliweza kutamka hapa, kwa maana ni kwenu, ni kwenu ndiyo ushuhuda wetu ulipata kuaminiwa katika siku ile, hapa alitaka kumsema ya kwamba katika siku ile, katikati yenu, katikati yenu nyote ninyi nyote, ambao mlioweza kusikia ushuhuda na ambao walioweza kuamini, wale ambao weza kufanya bidii yenu na kuvumilia katika majaribu zote na mateso zote, nyinyi mlioweza kusimama imara mpaka mwisho, ninyi mutakuwa matunda ya mahubiri katika siku ile. Na wapendwa, tunaweza kusema hiyo kitu kimoja katika wakati huu, na sio kwa ajili yetu, lakini kama vile tunda la dhamani ya utukufu ya injili ya utukufu ya Yesu Kristo. Que ndimo watu fulani watatoka katika kizazi hiki watakao kuwa ushuhuda katika siku ile, resultat, matokeo matokeo ya mahubiri ya neno la Mungu la ya wakati ule. Kwa maana hatuamini tu kwa ajili ya siku fulani, lakini tunaamini kwa moyo wetu wote mpaka tuweze kutoka kuamini, tukiona tuliamini, mpaka Bwana aweze kurudi na kutukuzwa na kushangiliwa katikati ya watak, watakatifu wake wote. Itakuwa ni siku gani ya hajabu, mwazie mwazi ya kwamba sisi sote tutakuwa vijana, tutabadilishwa, hatutaweza kusikia tena maumivu, hakuna tena mateso nune, hakuna nune kitu kimoja hata kamwe. Yote itakuwa imepita, yote yatakuwa nyuma yetu, na hapo sasa tutaweza kuona Bwana wetu ni ndani ni ya hali yake ya utukufu ke, itakuwa tu nini hiyo kama lingekuwa katika hali hii, furaha yetu inaweza kuwa ya chini, ni kweli, inaweza kusumbulika sana, ni furaha yetu inaweza ku, haiwezi kuwa ya kweli, inaweza kusumbuka, lakini kwa aj, siku hiyo, lakini kwa siku hiyo ninawaahidi ya kwamba kulingana na neno la Mungu furaha yetu haitasumbuliwa. Yote itakuwa imemalizika, na tutakuwa tumeacha nyuma yetu hata milele na milele tutachukuliwa kutanana naye na atatukuzwa katikati ya watakatifu wake wote katika siku hile, nasi pamoja naye, naye atashangiliwa au kushangaliwa na wale wote ambao watakuwa hapo siku hile. Ombi letu ingeipashwa kuwa hii jioni hii Bwana mwaminifu, tuko hapa, umetuzungumzia, tumesikia neno lako, tunaliamini kwa moyo wetu wote. Basi tusaidie, ili tuweze kuwa sehemu ya kundi ambayo utashangiliwa katikati yao, utatukuzwa ndani ya siku hile. Acha Mungu atubariki sote. Amina. Baba leo mbinguni, Ninakushukuru kwa moyo wangu wote pamoja na taifa lako lililo hapa na wasiokuwa kuwa hapa, kwa ajili ya kazi ya ukombozi yote milika kwenye msalaba Golgotha, wa Golgotha, Bwana mokozi wangu Ulilipa deni, ulifufuka katikati ya wafu siku ya tatu, ulipanda mbinguni ukiwa na damu yako mwenyewe, ulikaa kwenye kiti cha neema ili ututeteye kwa kuume wa uwezo wa Mungu. Ninakushukuru, ninakushukuru, haleluya, haleluya. Ninakushukuru katika saa hii, ninakushukuru kwa maana de utafanya jangwa lako kuwa kama paradiso la na inchi iliyo kavu kuwa no. bustani ya Edeni Mnion. Unapenda Sayuni na mabomoko yake yote, o Mungu, haleluya! Ungali kwenye kiti prononc... unatamka neno la mwisho na adui zote watakuwa chini ya miguu yako. Bwana mwaminifu, ninakushukuru kwa ajili ya kundi lako liliokombolewa kwa ajili ya damu yako, kundi hilo litashangilia, litashangilia, litakujua li katika siku hiyo. Oh, mwana kondoo wa Mungu, mwokozi wa utukufu, jina lako lisifiwe, usifiwe milele na milele, mwana kondoo wa Mungu Ulijiacha ukachinjwa, ninakushukuru kwa ajili ya hiyo, tunaweza kuishi kuishi nasi milele na milele. Haleluya, Bwana, sikuombe tu ubatizo wa Roho Mtakatifu, lakini nakuomba ubatizo wa Roho na moto. Acha moto wa kiungu uweze kuunguza yote ndani yetu na kisha baadaye upako wa roho wako uweze kuonyesha uzima mpya, ifanye kuwa ya kuonekana kwa ajili ya utukufu wa jina lako. Ninakushukuru kwa maana ni wewe ambaye uliyetuita uliyotufanyia neema na kutukomboa. Ni wewe pia ambaye unayebatiza na roho na moto Unabatiza tu kwa roho na moto, sio tofauti na hiyo, haleluya. O Mungu, ninaomba ubatizo huo kwa ajili yangu na kwa ajili yetu sisi sote, Mungu wangu, na hiyo kama vile kwa mwanzo, ili ndimi za moto ziweze kuonekana. Haleluya. Nguzo ya moto aweza kushuka katikati kati ya taifa lako Dieu, Mungu wangu na Bwana wangu, jitukuze sasa katikati kati ya taifa lako, na kisha pia kwa siku utakaokuja, haleluya, katikati yao ambao unaweza kushitukuza tangu, tangu sasa, nao watakuwa hapo wakati hiyo utukufu itakapo kuja. Haleluya! Onagisi, wewe ni mwaminifu Bwana. Tufanye sisi sote kuwa uhuru kutoka sisi wenyewe, ili tuweze kuja, ili tuweze kuja kwako, tuweze kufungua vinywa vyetu na kukuzungumzia. Haleluya! Utukufu kwako milele na milele. Haleluya!