Shango na shukurani kwa sababu hatuna hitaji ya kuimba tu notre lakini kwa sababu matumaini yetu na imani yetu yanawekwa juu ya Bwana na tunaona katika maandiko matakatifu ya kwamba kulikuwa watu wengi ambao waliweka matumaini yao ndani ya Bwana. Dans leur dans ndani ya kukata tumaini kwao, ndani ya taabu yao yote, dans leur na ndani ya kuregea kwao kote, tunasoma kwa mfano kuhusu Daudi ndani ya Zaburi kumi na nane mahali kunaposema, Zaburi kumi oh, na nane mstari wa pili mstari wa kwanza ninakupenda e eh, Bwana nguvu yangu, Bwana ni mwamba wangu na boma langu na Mwokozi oh wangu dieu. Mungu wangu mwamba wangu ambaye ninamkimbilia, ngao yangu na pembe ya ukovu wangu na ngome yangu. Musari wa tatu, nitaita Bwana ambaye anastahili kusifiwa, hivi nitaponyeshwa kwa adui zangu. Hapa katika andiko fupi hili, tunaona hapa mtu wa Mungu Daudi esprimant akitamka maneno haya Et... Je ne crois pas qu'il les a simplement... nasiamini ya kwamba aliweza kuyatamka tu, lakini Elles ont yaliandikwa hapa kwa ajili yetu Et en effet, na kwa hiyo aliweka matumaini yake ndani ya Mungu aliye hai na anasema hapa, ninakupenda e Bwana, nguvu yangu. Na alikuwa akijua ya kwamba hangeliweza kutegemea nguvu hata ya mtu mmoja, lakini angelipashwa kutegemea nguvu ya Bwana. Na kama tunasoma tena mbele, na sasa Bwana alikuwa pamoja naye. Kwa sababu gani? Kwa sababu alikuwa akitumainia Bwana. Mstari wa pili: Bwana ni mwamba wangu na boma langu na ukovu, mokozi wangu mungu wangu mwamba wangu ambaye ninamkimbilia, ngao yangu na pembe la ukovu wangu na ngome yangu. Amina. Oh, uh, wapendwa, mungu aligeuka kuwa mungu aligeuka kuwa yote ndani ya wote, ya yote na, ninaamini katika kati siku zetu kwa, ya kwamba Bwana anaweza kugeuka kwa ajili yetu yote ndani ya wote, ndugu na dada, iwe yoyote inayofika. Lakini nawaza ya kwamba hakuweza kutamka maneno tu haya, lakini aliyatamka kutoka kini cha moyo wake. Amina. Na ninaweza kusema Sio ya kwamba yaliweza kutangazwa au kutamkwa, lakini katika lengo moja akose kwa ajili yako na kwa ajili yangu, ili na tuweze kutazama, tuweze kuona mtu aliyeteswa, ndiyo aliyeteswa kwa pande zote kama vile wanavyosema, lakini alikuwa akiangalia Mungu aliye hai, hakuangalia wanadamu. Le digne de louange, mstari wa tatu: nitaita Bwana ambaye anastahili kusifiwa, hivi nitaponyeshwa kwa adui zangu. Na alikuwa akijua ya kwamba kama Mungu yuko pamoja naye, na hapo sasa ataponyeshwa na adui zake, na tunayaona maisha yake yote, mkono wa Bwana ulikuwa pamoja naye, na nasema katika mwendeleo kwenye mstari wa nne Kamba za mauti zilinizunguka na, maf, na mafuriko ya uovu yaliniogopesha. Ndiyo, si vyepesi wakati unapokuwa katika hali kama hii, na hapo sasa unajua kitu gani unachozungumza, na si waze ya kwamba yalikuwa maneno ya anga tu. Kwenye mstari wa nne, kamba za mauti zilinizunguka na mafuriko de ya uovu yaliniogopesha. Kamba za adezi zilizunguka na mitego, na mitego ya mauti yalikuja juu yangu. Katika tabu yangu niliita Bwana na nililia kwa Mungu wangu alisikia sauti yangu toka hekalu lake na kilio changu mbele yake kiliingia masikioni mwake. Amina. Oh, ni kitu fulani cha ajabu wapendwa. Hakuita tu lakini aliweza pia kufanya mazoezi ya kwamba Mungu alimsikia, ya kwamba kilio chake kilifika kwenye masikio ya Mungu. Ndugu na dada, sijui, lakini tungelipashwa si nasi pia kuomba kwa namna, ili nasi ombi letu liweze kufika kwenye masikio ya Mungu, yaufike, yasifike tu kwenye plafo ya chumba, isiwe tu maneno iliyo wazi, lakini tuweze kuomba kwa bidii kwa kiwango anaweza kusikia na pia aweze kujibu na pia aweze kutukaribia kwa msaada wake. Na tunaona Daudi anayesema hapa mahali ya kimahajabu ya kwamba alijibiwa, na kwa sababu ya hiyo na tunashukuru anasema katika mwendeleo kwenye mstari wa saba halafu nchi ikatikisika na kutetemeka, misingi ya milima ilisukasuka vile vile na ilitikisika kwa sababu alikuwa na kasirani. Mstari wa nane moshi ukapanda toka puwa yake na moto toka kinywani mwake ukakula makaa yaliyowashwa nao yakawashwa nao. Mstari wa tisa, akainamisha mbingu vile vile akashuka, na giza kubwa likakuwa chini, na giza kubwa likakuwa chini ya miguu yake. Akapanda juu ya kerubi akaruka Ndiyo, akaruka mbio juu ya mabawa ya upepo. Mstari wa kumi na moja, akafanya giza kuwa pahali pake pa kujificha, kuwa hema yake ya kujifunika, giza la maji, mawingu mazito ya mbingu. Mstari wa kumi na mbili, kwa kungaa mbele yake, mawingu yake mazito yakapita, mawe ya mvua na makaa ya moto. Bwana akanguruma mbinguni vile vile, aliye juu akatoa sauti yake, akapiga mishale yake, akais, akaisambaza ndiyo, umeme wengi, wengi sana uka, akaka, akawa Tabisha, tabisha halafu, njia za maji zilionekana na misingi ya dunia ilifunuliwa, kwa sababu, kwa kuhamakia kwako e Bwana, kwa uvumi wa pumzi ya pua lako, aka akatuma toka juu, akanishika, akanishika akanitoa katika maji mengi, akaniponyesha kwa adui yangu mwenye nguvu natoka kwao ambao walinichukia kwa, kwa sababu walikuwa na nguvu kuliko mimi. Walikuja juu yangu kwa mbaya mbaya, kwa mbaya siku ya hasira ya hasara, ya hasara yangu, lakini Bwana alikuwa alikuwa tegemeo langu, akanitoa na kunipeleka vile vile kwa pahali pakubwa, akanitoa kwa sababu alinifurahia. Mstari wa ishirini, Bwana alinipa zawadi kwa kadiri ya haki yangu kwa kadiri ya usafi wa mikono yangu akanilipa. ishirini na mbili, ishirini na moja. Kwa sababu nimeshika njia za Bwana wala sikukwenda mbali na Mungu wangu, wangu kwa uovu, kwa sababu hukumu zake zote zilikuwa mbele yangu wala sikuondosha amri zake kwangu. Mstari wa 23 nami na nilikuwa mkamilifu pamoja naye, nikajilinda na uovu wangu, kwa, kwa hivi Bwana alinipa kwa kadiri ya haki yangu, kwa kadiri ya usafi wa mikono yangu mbele ya macho yake. Mstari wa 25 kwa mtu mwenye rehema utajionyesha kuwa mwenye rehema kwa mtu mkamilifu utajionyesha kuwa mkamilifu. Kwa hao walio safi utajionyesha kuwa wenye, mwenye mwenye safi. Kwa mkaidi utajionyesha kuwa mkaidi, kwa sababu unaponyesha watu walioteswa, lakini utashusha macho ya wa, ya majivuno, kwa sababu utawasha taa yangu, Bwana Mungu wangu atangazia atangazia giza langu. Kwa sababu yangu ninakimbia katika jeshi, na kwa sababu ya Mungu wangu ninaruka ukuta. Akose mpaka hapa ili neno la dambani la Mungu. Haya ni maneno yaliyotamkwa kwa imani na tunaona kwa hiyo ya kwamba, baada ya mateso yote, baada ya ma, kuteswa kote, Mungu alikuja kwa msaada, akakuja kusaidia mtumishi wake na, na mpakalio wake, na tunaweza sisi ndugu na dada kuweza kutumainia hiyo kitu kimoja. Anakuja, anakuja kila wakati kusaidia taifa lake, wale wanaoweka matumaini yake ndani mwake. Amina hata si kama unaweza kuwazia ya kwamba hasikie Mais lakini vient, wakati na kuja hapa daudi anasema kwa ishirini na mbili mstari wa ishirini na moja kwa sababu nimeshika ni njia za bwana wala sikukwenda mbali na mungu wangu kwa uovu katika yote yaliyofika alikuwa akilinda neno la mungu na njia men, za mungu amina na hakuenda mbali na Mungu. Ndugu na dada, siku hizi tunapashwa nasi kujipanga kwa ujao, kwa upande wa Mungu. Kuokolewa kwa nusu au kuokolewa kwa nusu haitoshi, ile haitoshi kwa nafsi, na hiyo ndiyo mwimba nyimbo anaimba. Tushike hiyo kwa moyo, mstari wa ishirini na mbili Kiswahili kwa sababu hukumu zake zote zilikuwa mbele yangu, wala sikuondosha amri zake kwangu. Mungu atulinde, aweze kutupatia tuweze kushikamana na amri zake mbele ya tuweze kuweka amri zake mbele ya macho yetu, na sikuweza kulinda kuacha njia zake kwangu. Na tena jioni ya leo tena tunakuja ili tuweze kuabudu, tuweze kusifu jina lake na kuweza kumpatia shukurani na na sifa na heshima. Naamini ya kwamba maneno haya yanatupatia faraja, ili tuweze kupandisha macho yetu kwake na tuweze kuja kwake ndani ya hali ambayo tunayokuwa ndani. Sasa nguvu yetu ni ndani ya Mungu wetu, na ndiyo maana tunafurahi sana na tunashukuru sana pia. Tusimame sasa na tuweze kuabudu pamoja Frank, na kisha ndugu Frank atatuzungumzia kidogo na maneno fulani, na kisha tutaomba tena upya. Fidel, Mungu mwaminifu, tunakushukuru pia kwa ajili ya saa hii ya jioni, kwa ajili ya saa hii ambayo tunaweza kukusanyika. Tunakushukuru kwa ajili ya wale washindi wote wa imani. Tunakushukuru Bwana kwa ajili ya wale wote walioshika sana imani pamoja nasi. Mungu mwaminifu Bwana mwaminifu tunakushukuru kwa maana unaturuhusu kuweza kusikia maneno haya kuna turuhusu kwa maana tunaweza kushika kama vile walivyoshika nao, tunaweza kuwekwa nguvu kupitia nguvu yako Bwana, na ndivyo hivyo, ndivyo utaweza saidia, utaweza kuongoza na utavukisha taifa lako pia katika sisi, katika siku hizi tumekuisha kuishi mazoezi ya mkono wako wa nguvu, na tena pia zaidi, tena tuliweza kuishi pia kitendo chako katikati kati yetu, na ulishoishi kama vile aliye hai wa kweli na mwaminifu. Utukufu iwe kwa jina lako la ajabu. Ndiyo, ni katika Yesu ndiyo naishiweka katika wakati wote, ni ndani free yake ndiye naishi namtumainia hata milele na milele na milele. Wakati mateso napokuja, ni ndani ya Yesu pekee yake naweza kushitia. Bwana, tungelitaka nasi weze kungambatanishwa na huyo mwimba nyimbo, kwa maana naye aliweka matumaini yake ndani mwako, nasi pia Bwana tunaweka matumaini yetu ya ujao ndani yako, na tunashikamana na neno tunakuabudu na tunatukuza jina lako Senyor, la utukufu. Bwana, endelea kuwa pamoja nasi jioni ya leo na uweze kuwa pamoja nasi katika saa zinazokuja na makusanyiko yaliyo mbele yetu. Tunakuomba hey, Bwana tusaidie katika wakati wote, katika jina la Yesu. Amina, amina shangu na shukurani kwa Bwana kwa ajili ya heri ambayo tunayo kuweza kuwa tena hapa. Wageni wa kwanza wamekwisha kuwa hapa, wapendwa na wadada wa huko Norvege, tunawakaribisha sana na tunatarajia ya kwamba mutaweza kuelewa lugha yetu kidogo. Encore, na tena zaidi la ya kwamba mnaweza kupokea kitendo cha roho ndani mwenu frère, anglais, magis, kuna ndugu anayezungumza Kiingereza aliniambia siku ya kwanza ya juma iliyopita huko Zurich ya kwamba sikuelewa mambo mengi ya yale ambayo iliweza kusemeka, lakini les... nilishika roho na kitendo cha roho na ni hivyo ndivyo tunajitakia tunajitakia sisi sote kuweza kuelewa matamshi ya kiungu na kuweza kufanya mazoezi ya kitendo cha roho. Nilirudilia nyimbo avec mes deux frère, pamoja na wandugu zangu ambao nilirudia pamoja nao kutoka Zilichi ya kwamba hii ndiyo siku hii ndiyo siku hii ndiyo siku, siku, ambayo Bwana aliyofanya, tuwe katika furaha na kushangilia. Tuache neno lake liweze kuingia na roho yake, ya kwamba hii ndiyo siku. Um, hii ndiyo siku ambayo Bwana aliyofanya. Sijui kama wandugu hao wawili wanajua kuimba nyimbo hiyo. Kwa kawaida wanajua kuimba vizuri, lakini wangeliweza kuniacha niweze kuanguka, lakini kama niko hapa mimi mwenyewe siwezi kuimba. Kama niko mahali fulani peke yangu, na hapo sasa naweza kuimba. Kweli la kulingana na namna ya nyimbo gisilivyo, si wamoja wanaweza kunisikia ninapoimba, wakati napoimba kweli kweli, wakati napoimba kwa moyo wangu wote. Ndugu Rus amekwisha kuyasema, iko hivyo hivyo kwa ajili ya ombi, yanapashwa kutoka ndani ya moyo ili yaweze kupanda mpaka kwa Mungu. Haiwezi kuwa tu matamshi iliyo ya neno ya maneno peke yake, lakini anapashwa kuwa imeumbwa na roho ndani ya mioyo yetu. Kwa sababu tunataka kuomba kwa muda mfupi, kapa kwa mwisho mwenu, ruhusu niweze kusema yale ambayo yanapashwa kutolewa, kama vile habari huyu dada katika hali ya mwili iwe yoyote anaweza kupata katika ulimwengu huu au katika viungo vyake, hawezi kuwa na uwezo ya kuweza kujichanua yeye mwenyewe na kuweza kuuliza nywele ndefu zi ziko namna gani, na wazo yaliweza kunikujia, au wazo yaliweza kunikujia ya, kuni ya kwamba tunapasha kuomba kwa makini sana, au kwa m ya nguvu <muchin> ili asiweze kunyola nywele zake, lakini kwamba Mungu aweze kuweka nguvu sana sana ndani ya mikono yake na aweze kufanya yale iliyo ya lazima. Mara <muchin> nyingi watu wanakuwaka na ahitaji ya maombi, wengi wanakuwaka na hitaji ya msaada ndani ya maombi, na makusanyiko haya ambayo tunayo siku ya tatu jioni yanapaswa pia kusaidia ili wengine waweze kuwekwa nguvu ndani ya imani, waweze kufarijiwa na waweze kusimamishwa. Na hapo nawaza kuhusu neno ambalo nilisoma katika mambo ya kuanzisha siku ya kwanza ya juma Zirichi. Ilikuwa ni mara ya kwanza nilipokuwa nimetambua yale ambayo unapaswa kutangulia mbele tuweze kufarijia wengine au kuweza kugeuka kuwa baraka kwao. Ndani ya Wakorinto wa pili sura moja 25 tunasoma ndani ya Wakorinto wa pili sura moja kwanza kwa mstari wa tatu asifiwe Mungu na baba ya Bwana wetu Yesu Kristo, Baba ya rehema na Mungu wa faraja yote. 4. Msari wa ine, ambaye anatufariji sisi katika mateso yetu yote, ili tuweze kuwafariji wale walio katika mateso yoyote kwa faraja tunayofarijiwa sisi wenyewe na Mungu. Ili ni neno la ajabu, faraja yako na yangu haiwezi kuwa ya lazima kwa watu au kwa watu wengine, kwa maana yataweza kuchukuliwa na, na upepo na kama sisi wenyewe na yale nikuwa viutokea katika neno la kuanzisha, ya kwamba kama sisi tunaweza kufanya mazoezi pamoja na Mungu ndani ndani ndani ya ya ya mateso yetu ndani ya tabu yetu ndani ya mateso yetu, ndani ya mateso yetu ndani no ya magonjwa yetu ndani ya kukata tumaini yetu, iwe yoyote ambayo tunayofika ndani kwa kiwango, katika hali ambayo sisi wenyewe tumekwisha kufanya mazoezi ya Mungu pale kupitia mazoezi tunaweza kuleta hiyo faraja ya kiungu kwa wengine, na hapo sasa watatambua ya kwamba sio tu maneno yetu, lakini ni maneno ya Mungu yaliyo nyuma yake. Mungu yeye mwenyewe anasimama juu nyuma ya maneno hayo, ya kwamba Mungu yeye mwenyewe alitimiza ndani ya maisha yetu, na ni kitu fulani kicho cha kipekee cha maajabu. Tulisikia hayo tu yote katika neno la Mungu, na tunaona justement ya kwamba ni Daudi ndiye aliyeweza kuonyesha shida yake kwa namna iliyo ya urefu sana. Na tunaweza kusema leo ya kwamba ilikuwa ni ndefu il lakini aliyatamka Alitamka yote iliyokuwa ikimugusa kwa ndani, ni yale ambayo Roho wa Mungu ambayo ilikuwa imemvuvia. Mara nyingi kuna mambo yaliyoandikwa ambayo hayatugusaki hapo hapo, lakini hapa kwa lakini pale pale kunakuwa shairi moja au mbili yanayotugusa kwa ndani, inayogusa kwenye chanzo, inayogusa ile cha lazima. Na hapo sasa tunaonywa na tunaguswa na hiyo, na Mungu sasa anaweza kutubariki tumesikia Zaburi kumi na nane mstari wa saba, sehemu ya pili, mstari wa sita, sehemu ya pili, alisikia sauti yangu toka hekalu lake na kilio changu mbele yake kilisikilia kikaingia kiliingia masikioni mwake amina mpale mungu mungu anasikia mungu anajibu lakini pia analeta pia matokeo majibu na tumekusha kusikia kwamba yule anayetaka kupokea jibu ya mungu hawezi tu kuuliza lakini anapashwa kushukuru kwa maana ni katika kushukuru, katika kushukuru ndimo imani inafunuliwa. Amina, kama vile navyoandikwa, ya kwamba mwamini ya kwamba mumekwisha kuipokea, na hapo sasa mambo yatapewa kwenu, kulingana na Marko 11 mstari wa 24. Na waza ya kwamba tunapaswa kuomba Mungu ili atufariji kwa ndani atutolee mzigo inayolemelea juu yetu, amina. Na ni hiyo pia ndiyo mwimba nyimbo anaimba ya kwamba unaweza kubebesha mizigo yako juu ya Yesu, unaweza kumtumainia kama mwana na hiyo inamaanisha ya kwamba tunapaswa kuweka mateso au oh, manunguniko yetu juu yake, na kisha pia kuna neno linalochanganisha na wakati wa, wa mwisho ndani ya Luka sura 21 linalo ambayo ndani yake kunasema ya kwamba kuna hatupashi kulemelewa na masumbuko ya dunia na mambo tofauti. Luka 21 mstari 13 na 4, mambo hayo yako hapa lakini tunapashwa kuyaweka ndani ya imani kwa Bwana na kumtumainia ya kwamba anaweza kushughulikia mambo yote. Ce nikuwa pia nimekwisha kuonyesha sana hii andiko hii ya Zaburi na kumi na nane musari wa sita sehemu ya pili, alisikia sauti yangu toka hekalu lake na, na kilio changu mbele yake kiliingia masikioni mwake. Nikuwa nimeonyesha tena pia musari wa tisa ya kwamba alikuwa amenishambulia siku ya tabu, lakini Bwana ananishika. Sura kumi na tisa ile kumi na tisa msura kumi na tisa akanitoa na kunipeleka vile vile kwa pahali pakubwa. Akanitoa kwa sababu alinifurahia. Tunaweza kuisema katika imani, hatuwezi kushisaidia. Lakini msaada wetu unatoka kwa Mungu aliyeumba mbingu na dunia. Yeye ana uwezo ya kutuweka kwenye njia njema. Daudi alifanya mazoezi hayo, na wengi wengi akose mbele yake na wengine pia nao wengi pia nyuma yake. Nao pia waliweza kufanya mazoezi ya kwamba Mungu ni mwaminifu ya kwamba anasaidia na pia yeye ananyosha mkono wake juu ya wale wote wanaomtumainia. Ndani ya andiko hii ya Wakorinto kuna kitu fulani ambacho kinanigusa sana. Na ni mazoezi ya mtu binafsi pamoja na Mungu. Comme je l'ai dit tout à l'heure, kama nilivyosema hapa karibu, ila tu yale ambayo tunayopokea sisi wenyewe kutoka kwa Mungu, yale ambayo tulioweza kuishi nani, nani hiyo, na ni hiyo pekee yake ndio tunaweza kutumikia huyo na wengine amina. Sasa nyuma ya maneno kuna kitendo cha kiungu Hatuwezi kuzungumza kuhusu wokovu au kuzungumza kuzungumzia wengine kuhusu wokovu, si kama hatujaweza kuipokea na kama hatujaweza kuifanya mazoezi sisi wenyewe dia, e yote ambayo tunaweza kusema yon, na kuweza kuchukua yon, kwa wengine tunapaswa tuna kwanza yon, kuwa yon, tumeipokea yon, sisi wenyewe kutoka kwa Mungu ili tuweze kuzungumuza si kwa akili, lakini chini ya msingi wa matendo. Na ni hiyo ndiyo inayopatia mtu mwamini hiyo nguvu ya ajabu. Wote wanaweza kutamka maneno. Aussi, pia nasi pia les... lakini matendo ya kiungu yanapashwa kufa, yanapashwa kufata neno la kiungu, na tunaamini kwa ya kwamba kwa hatukusikia maneno ya watu parole, lakini neno la Mungu que... na tunaamini ya kwamba Mungu ne... tunaamini ya kwamba Mungu hatajizuiza, lakini yeye mwenyewe anaweza kushuhudia neno lake ndani ya wakati wote. Na mara nyingi tuliweza kusikia m, kutoka kinywa cha mdubrana ya kwamba Mungu anashuhudia neno lake, na kama si neno lake nikusema sasa, hana shurti ya kuweza kuishuhudia au kulitimiza, lakini kama ni neno lake Que nous avons ambalo tuliweza kupokea ndani ya mioyo yetu na tunaloamini, na sasa Mungu hawezi kufanya tofauti ila kulishuhudia. Si kama tunaamini hivyo, pale tutasaidiwa. Wakorinto wa pili sura moja mstari wa tatu. Asifiwe Mungu na baba ya Bwana wetu Yesu Kristo, baba ya rehema na Mungu wa faraja yote, le de baba ya no rehema ya rehema yote, dans la tunaweza kuingia katika mahubiri na katika neno linalosema ya kwa kwamba Mungu ni mwingi wa rehema kulingana na Efeso mbili mstari wa nne. Alituonyesha tu... rehema zake kwa wingi. Hapa inasemeka ya kwamba, baba ya rehema yote na Mungu wa faraja yote hafariji tu katika hali fulani wakati unapokuwa katika hali hii fulani au hali nyingine, lakini anafariji katika hali yote. Katika hali yote soit, iwe kitu chochote au kitu chochote ambacho kinaweza kufika. Mungu ni mbaba wa rehema na Mungu wa faraja yote, kwa ajili ya kila mtu katika wakati wote, katika hali yote na katika pahali pote. Amina, huyo ndiye Mungu wetu, na tunaweza kuamini hiyo, kuamini kwa ya kwamba haja badilika imani Itahamisha milima, imani itatikisa mkono wa Mungu na namini, na ninawaza na ninawaza ya kwamba tumgepashwa kuingia katika siku hizi tukiwa na moyo inayojaa imani na sio kwamba tunaweza kushitumania sisi wenyewe, kwa maana haiko hivyo, lakini tunasema kama vile Paulo ya kwamba nilikuwa katikati yenu katika udhaifu na ndani ya kutetemeka, Wakorinto wa kwanza sura mbili mstari wa tatu. Cela n'est peut-être pas toujours visible. Ile haikuwa kosa ya kuonekana. Ile haiwezi kuonekana wakati tunaposimama hapa mbele ya madhabahu au mbele ya viti, lakini wakati tunapokaribia hapa, na sio kwa kuwa umejitumainia, lakini kwa uhakika ya kwamba Mungu atasaidia, na kama sivyo hiyo haitaweza kutusaidia hata kitu kimoja aluniozo, iwe sisi au wengine pia. E na tunajua ya kwamba tunangoja yote kwa Mungu, yeye baba wa rehema yote, de na, de Mungu, de na Mungu wa faraja yote, atufariji ndani ya mateso yetu yote, ili sasa kwa ben, mwisho, amina ili sasa kwa mwisho kupitia faraja ambayo tunayongoja tunayo kutoka kwa Mungu tuweze nasi sasa tuweze kufariji wale wote ambao walio ndani ya tabu fulani iwe yoyote hiyo. Ni ajabu sana, hayo hiyo ndiyo njia ya Mungu na narudilia Celui qui veut yule anayetaka kunisimamisha au kusimamisha wewe anapaswa kuwa kwanza yeye amekwisha kuwa ndani ya hali ambayo Mungu naye aliweza kumsimamisha ndani anapaswa kujua ni kitu gani kinachohusika hawezi kuwa umefanya mashule za kitheolojia au za kiakili hawezi kuwa ulifanya mashule za kiakili, na kisha sasa uweze kuleta na kutangaza hiyo kitendo hiyo kitendo cha akili tu ne? lakini kwanza unapaswa kuwa umeishi wewe mwenyewe, unapaswa kuwa umeifanya kuwa mazoezi. Maahadi za Mungu zinapaswa kugeuka kuwa uhakika, zilizokuwa zimefanyika kama mazoezi, mazoezi ndani ya maisha yetu. Nani na omba wote na naomba wote waweze kuingia katika siku hizi, wasiweze kushughuliza eti namna gani au namna gani mambo haya yatafanyika, lakini kuweza kuja tu na moyo inayojaa imani na iliyo wazi, kwa maana mimi nakubalishwa ya kwamba Mungu alitayarisha kitu fulani Dieu Mungu alitayarisha kitu fulani, alikusanyisha taifa lake ili atuzungumzie, na sio tu kutuzungumzia peke yake lakini pia ili atubariki. Sijui, mimi siko mtafsiri wa maono au ya yale ambayo watu wanaona, lakini tunajua sisi sote. Dada Meslasher Gukenberg aliweza kunieleza kitu fulani nyuma ya makusanyiko ya siku ya sita ya Salzburg I, hiyo yaliweza kunigusa kwenye kidogo wakati alipokuwa hapa kwenye makusanyiko. Aliona namna gani nguzo ya moto ilishuka hapa juu ya madhabahu, lakini kwa namna hiyo moja, aliona pia wingu nyeusi ikipita hapo hapo mbele ya msalaba iliyokuwa iking'aa moja baada ya ingine, na ku, hiyo mwangaza ya msalaba haikuonekana tena kwa sababu ya hiyo wingu iliyokuwa imepita, iliyoyagiza sana. Lakini hiyo iliweza kunigusa sana kwa ndani, inaweza kusema hivyo. Kama hatungeliweza kuelewa msalaba na kujua msalaba ni nini na kazi ya, ya ukombozi sasa ingekuwa kwetu kama vile kwa taifa la Israeli lote lililoona oh, nguzo ya moto kwa miaka makumi nne na ambao waliokunywa kwenye mwamba na waliokula mana na kisha Mungu akasema ya kwamba nilikathirika kwa, kwa sababu yao kwa maana walikuwa wakipotea siku zote ndani ya mioyo yao na hawakuwa wa kuamini tena. Imani ndani ya gano jipya siyo tu imani ndani ya Mungu la, lakini imani ndani ya kazi ya ukombozi ambayo iliyofanyika kwenye msalaba wa Golgota. Amina. Tumekombolewa, na kama adui anaweza kuwacha wingu fulani za giza ozi kupita. La, hayo haiwezi kubadilisha hata matokeo ya kwamba musalaba inadumu. Musalaba haiwezi kutoshwa. Elle ne la na haikutosha pia, ilikuwa tu ni wingu no, nyeusi iliyeweza kuuzimisha hiyo mwangaza iliyokuwa ikitokea kwenye msalaba. Hiyo ndani ya ombi yetu, acha ombi yetu yote kuwa ni kwamba Mungu ndani ya neema yake aweze kuja katikati yetu atuzungumzie na atupatie sisi sote kuona iliyo wazi juu ya msalaba kwa neema ili tuweze kufanya mazoezi ya Mungu kama vile haijawahi kuwa mbele. Wangapi wanaweza kuamini hiyo? Tena sasa ingali wakati wa kungoja iliyo nyuma yetu na inajulikana vizuri wakati mtu mo- wakati fulani anapongoja na ku- wakati anapomuuliza ya kwamba unangoja nini? Eti wewe unangoja nani? na huyo mtu anahusika naye aweze kutikisa mabega na kusema o, si atujue kama tunao-. Na hapo sasa, kama anatikisa mabega hapo, hatutajua kama anangoja au anajua kitu kinahusika lakini kama tunangoja, tunapasha kujua ni nani tunayemngoja, tunapasha kujua yule ambaye tunayongoja, na tunapasha kujua kitu gani tunachongojea. Na hiyo ndio tunangoja, ni kweli au hapana? Na ninangoja kwa kiwa, ninangoja ili Bwana aweze kujifunua kwetu, kama vile yule aliyefufuka. Ninangoja ili Bwana, ili nangoja ili na ngoja ili ushindi wa msalaba uweze kuonekana. Na ngoja ili Bwana aweze kuja kwa nguvu kwa neema katikati yetu na aweze kufaja kama vile alivyo tuahidi. Yeye atatufariji kwa faraja ya kiungu. Akitimiza ahadi zake hataki kuhubiri lakini, naandikwa ya kwamba nitawatumia Mfariji roho vili. ya kweli yeye ndiye atakayewaingiza ndani waingiza ya kweli yote ton kulingana na Yohana kumi na sita mstari wa kumi na tatu. Faraja ya kiungu ndani ya moyo wako na ndani ya moyo wangu vili. inaweza tu kutokea kwa mfariji, na mfariji ni Roho Mtakatifu, na Roho Mtakatifu parole, anafanya neno kuwa uhakika wa kiungu ndani ya maisha yako e, na ndani ya maisha yangu, amina. Kwa mwisho ha, hiyo ni mahubiri, hiyo yote ni mahubiri, hata kama imetolewa kwa namna fupi. Kufariji kwa faraja kufariji kwa faraja ambayo sisi wenyewe ambayo sisi wenyewe tulifarijiwa na nayo na Mungu. Nitawatumia mfariji, roho wa kweli, ndiye atawaingiza, atawaongoza ndani ya kweli yote. Acha Bwana aweze kuwa pamoja nasi jioni ya leo, na Mungu atubariki. Je veux encore formuler un souhait. Nataka kuweza kutamka tena mahitaji. Inawezekana ya kwamba katika maombi kuna mtu fulani ambaye hajaweza kuweza kuona mambo yote kwa ujumla ama kuelewa mambo kwa hiyo, tunaijua sote, tunajua ya kwamba si sote tunaweza kuwa na kuona ama ku, kuona mtu mwengine na kuweza ku kujua wengine na, na sio kuweza kujiona sisi wenyewe si, lakini nauliza nyote, kama ka kunapitikana kitu fulani karibu yenu ambayo iliyo ya kuhuzunisha, musisikie, muisahau, msijiache, muweze kuibiwa baraka yenu au kuharibisha uhusiano yenu pamoja na Mungu. Mara nyingi hiyo inalingana na akili yetu binafsi Mi mwenyewe niliweza kufanya hiyo bila kujisumbua, napanishaka sauti yangu bila kuitaka, natuma ombi yangu kwa wengine, na hiyo inaonekana ya kwamba inakuwa kama vile nienda mahali mbaya, lakini hautambui ya kwamba umekuwa umechelewa, sivyo? Lakini pia nataka niweze kuomba kwa hali iliyo ya kawaida kama vile wanavyofanya wengine bila hata na mashaka ndani ya moyo. Lakini sisi wote tufanye angalisho, ili tusiweze kuingiza mambo ya kusumbua, lakini kuweza kutengeneza mambo yanayokusumbua mambo yote yaweze kufanyika na Roho katika usiano wa kiungu katika umoja wa kiungu ikiongozwa na Roho ikiongozwa ikivuvi... ikivuviwa ikivuviwa, ili Bwana aweze kuchisikia vizuri katikati yetu, na ili wote waweze kubarikiwa kwa wingi. Jina la Bwana liweze kusifiwa. Tukaribie mbele na tuombe. Baba uliye mbinguni, tunakushukuru kwa ajili ya saa hii ya neema, na kwa maana tunaweza kuja katika imani na ndani ya uaminifu. Bwana, hujaweza kukataa taifa lako, lakini ulikuwa ukiwapatia faraja yako ili nao pia waweze kufariji wengine na faraja ambayo, ambayo waliokuwa walifanya mazoezi kutoka kwako, na tunakushukuru Bwana kwa maana nasi pia tunaweza pia kufariji wengine kwa faraja ambayo uliyotupatia, na faraja hiyo haiadhibu, lakini ni faraja yako. Haleluya, tunakushukuru, tunakuabudu, tunakushukuru tena Bwana, na tunakuomba tena. Kwa ajili ya wale wote walioomba, wale wote walioandika, ambao wasikie vizuri katika mioyo yao. Mungu mwaminifu, tunakuomba kwa ajili ya wale wote walioregea, walioregezwa na adui. Bwana, wewe ni yule yule ambaye anayeweza kuwasaidia ya peke yake, na sasa tunakuja sote pamoja Bwana, kwa imani na uaminifu ndani yako wewe Mungu uliye hai na mwaminifu, na tunakuletea hao wa ndugu wa damani na wadada wa damani Bwana, kwa maana una uwezo sasa ya kuweza kuwagusha kuwagusa. O Mungu, uweze kushukuriwa kwa ajili ya hiyo, katika jina la Yesu. Amina, amina.