Ici le psalmiste parle dans le psaume 78. Hapa mwimba zaburi anasema katika Zaburi makumi saba na nane kwanza kwa mstari wa kwanza, Zaburi makumi saba na nane mstari wa kwanza kwa Sikilizeni e, eh, watu wangu sheria yangu. Tegeni masikio kwa maneno ya kinywa changu. Mstari wa pili. Nitafungua kinywa changu kwa mezali. Nitasema mafumbo ya kale, tuliyosikia na kuyajua, na ambayo baba zetu walituambia. Hatutayaficha kwa watoto wao, tukiwambia kizazi kingine sifa za Bwana na nguvu yake, na kazi zake za ajabu ambazo alizifanya. Mstari wa tano. Maana alisimamisha ushuhuda katika Yakobo na aliweka sheria katika Israeli, aliyoagiza baba zetu, ili wajulishe wana wao. Mstari wa sita. ili kizazi kingine wazijue hata wana watakaozaliwa watakaosimama na kuambia wana wao. Mstari wa saba. Ili wawekee Mungu matumaini yao, wala wasisahau kazi za Mungu, lakini washike amri zake. Mpaka hapa hili neno, tusimame kwa ajili ya kuomba. Baba uliye mbinguni tunakuja kwako katika wakati huu sote pamoja mbele ya uso wako, na tunakuomba o Bwana, utupatie neema kuweza kutulinda yale ambayo tumekwisha kusikia. u uh, Mungu, hatuilinde tu kwa ajili yetu, lakini kama vile ulivyoagiza taifa lako, wana wako wachaguliwa wako kuweza kutangaza maneno haya yote na matendo haya yote kwa wale ambao waliokuwa mbali kwa watoto wao na kwa watoto wa watoto wao. O Mungu fanya neema, ili tuweze kuchukua neno hili ambalo tunalosikia, ili tuweze kuheshimisha na kusifu kwa ajili ya hiyo na kusifu jina lako o Bwana, tuna tunakushukuru kwa maana ungali unazungumza na kwamba utaweza kuzungumza tena. O Bwana, tufanyishe neema ili tuweze kuwa tayari kuweza kuipokea, tuweze kuheshimisha na kusifu Bwana wangu na mokozi wangu ninakuomba Bwana, uweze kubariki wale wote ambao waliliotuma mahitaji. O Bwana, bariki pia dada ambaye aliyeweza kutuma naye hitaji ya ombi, muweke nguvu. O Bwana, mupatie nguvu ili jina lako liweze kuheshimika na kutukuzwa. Tubariki pia jioni hii, o Mungu, tupatie neno lako. Bariki ndugu yangu, o Mungu, mupatie neema yako o Bwana tupatie neno lako tuzungumuzie, na utuache tuweze kuheshimisha na kusifu Bwana kwa uoga. O Mungu katika mbingu, maneno ninayakosa, maneno tunayakosa, Bwana unajua Bwana wangu, wangu. na Mwokozi wangu, namna gani tunavyosimama mbele yako, namna gani tunavyokuja kwako. O Mungu wa mbinguni, unajua mahitaji zetu, unajua mahitaji zetu, unajua udhaifu wetu, o Mungu na tunakushukuru Bwana kwa maana ndani yako kuna nguvu. Bwana ninakuomba Yesu Kristo, funua nguvu zako na utukufu wako na utukufu wa jina lako. Amina, amina. Tunakaa Sifa na shukurani zipewe kwa Bwana kwa ajili ya heri ambayo tunayo ya kuweza kuwa tena hapa kwa ajili ya kuabudu na ili tuweze kupatia Bwana utukufu na shukurani. Akose mara nyingi tunaweza kujiuliza kama unyenyekevu kama hii ilikuwa ni njema na ina nafasi yake, na ijapokuwa Mungu katika unyenyekevu wote Plus simple, wakati yote tunapokuwa kuwa wenyekevu sana, uh, na ni hapo ndipo Mungu anafika, uh, kwa lengo yake pamoja na sisi na ndani yetu, e, uh, yote iliyo ya ajabu ajabu iko kikwazo mbele ya, uh, ya, ya macho ya Mungu. Si kama tunaweza kuchunguza manabii wote walikuwa, si walikuwa hawana hata mambo yao ya ajabu ajabu. Na tena zaidi hayo yote yanaandikwa katika Biblia. Mara ngapi tunaweza kuyasema? Pia hata ndugu Branham aliweza kusema. Kama watu wangeliweza kuandika Biblia, kungeliweza kukosekana yote inayohusu mambo ya kimwili ya wale ambao waliweza kuandika wu, kuhusu wao wenyewe au kuhusu wale ambao waweza kuandika juu yao. Na ijapokuwa hayo yote iko katika neno la Mungu. Tuliweza kuimba katika nyimbo ya kwamba kuna nguvu katika damu ya Bwana, na niweza kuwazia kuhusu kutoka kwa wana wa Israeli. Damu ya mwana kondoo ilikuwa imemwangwa na taifa lilitoka. Ilikuwa ni ukumbusho ya milele ambayo Mungu alikuwa ameweka kwa ajili yao. Ilikuwa ni kitendo kilichokuwa kimetokea kutoka mwanzo, kutoka wakati yopita se, walikuwa hawangoje ngoji ili iweze kufanyika tena huko mbele, lakini ilikuwa imekwisha kufanyika kwa ajili yao na ndani yao. Damu ilikuwa imemwangwa kutoa zambi ilikuwa imetimilika, kutoka ilikuwa imefanyika. Ilikuwa ni kitendo cha kiungu ambacho kilichokuwa kupasha kufanyika tena baadaye ya kurudia tena mara nyingi, lakini kilikuwa kimefanyika mara moja tu, na iko hivyo hivyo katika gano chipya ndiyo ninahitaji kuweza kusema ya kwamba wakati wote, kwa maana damu ya mwana kondoo wa Mungu ilikuwa imemwangwa, na kwamba agano la milele lilikuwa imewekwa kupitia Golgotha, wana wote wa Mungu wanaweza kutoka wakiwa huru ni kazi iliyoweza kutimilika ambayo Mungu aliyofanya, kazi iliyomalizika ambayo Mungu aliyoweza kufanya. Nilikuja kama vile ninyi, bila kuweza kuwa na mawazo ya kipekee au kuweza kusoma hata andiko moja. Na ndiyo maana nawaomba kama kuna mmoja ambaye aliye na swali iwe yoyote akose kuna mtu ambaye ataweza kuuliza swali na atakayeweza kusaidia wengine ili waweze kuweza kuelewa kitu fulani. Ndiyo sijui jibu nzuri kuhusu swali ambayo amekwisha kuuliziwa, lakini najua ya, lakin, ya kwamba kulingana na Wakorinto wa kwanza sura kumi na tano mstari wa tano na wa sita Paulo anasema Paulo anasema ya kwamba Bwana alijijulisha kwa zaidi wa ya wandugu mia tano, na katika Matendo ya Mitume sura moja inaandikwa ya kwamba mia moja makumi mbili walikuwa wamekusanyika katika chumba cha juu, na katika hali yote hao mia tano walikuwa wamoja wa wale walikuwa wametakasa maisha yao kwa Bwana kitendo ya kwamba Mungu aliweza kufanya mwanzo pamoja hao mia moja makumi mbili ilikuwa ni kweli lakini mambo haikuweza kusimamia hapo siku ya kwanza ya pentekoste siku ya kumiminwa kwa Roho Mtakatifu watu elfu tatu waliweza kuongezewa kwa kanisa na baadaye tena inasemeka kuhusu watu elfu tano matendo ya mitume sura 4 mstari wa 4 huduma ya Bwana haikukuwa ya bure Wakati saa ya Mungu ilikuwa imefika na Roho ilipokuwa imemwangwa, watu waliweza kukusanyika wakaharakisha, na mbegu iliyokuwa imemwangwa ikaota ndani ya mioyo yao. Kwa wakati fulani ilikuwa inaonekana ilikuwa imeonekana ya kwamba wote walikuwa wamewacha Bwana, na pia aliweza kuambia wanafunzi wake na kuwauliza ya kwamba nanyi pia hamutaki kwenda, kulingana na Yohana sita mstari wa makumi sita na saba hiyo ilikuwa na hali iliyo ya huzunisha sana, lakini hao watu kwa namna moja au nyingine walikuwa hana uwezo wa kuweza kuongoza mambo, na pia hata wanafunzi wao wenyewe waliweza kuandika vizuri katika Matendo ya Mitume wakati walipokuja kwa Bwana na walipomuuliza ya kwamba ni katika wakati huu ndiyo wanataka kuweza kurudisha ufalme wa Israeli. Matendo ya Mitume sura moja mstari wa sita Na waliweza kusema tena ya kwamba tungelihitaji ili aweze kuwa yeye ambaye atakayeweza kuokoa Israeli, Luka 24:21. Qui... kulikuwa mawazo yao binafsi yeah. Kuhusu yale ambayo pesha kufika, lakini baadaye, wakati Golgota ilipofika na ufufuko na Pentecoste na kadhalika na kadhalika, hapo sasa mambo yote iliweza kuanza kuendelesha mwendeleo yake, na naweza kuiwazia kwamba yeah. Naweza kuisema kwa imani ya kwamba hiyo kitu kimoja kitaweza kufanyika tena. La même chose va hayo, hayo mambo yataweza kufanyika tena sasa kwa maana kupitia kumiminwa kwa Roho yeah. Mtakatifu ambayo, ambayo nayo naamini kwa moyo wangu wote wa na ni hiyo ndiyo tutaweza kutosha katika mahubiri. Pia ndugu yeah. Branamu inayokuja hapa karibu ya kwamba kuna mvua mbili, mvua ya kwanza ninayosindikiza kupanda mbegu, na mvua ya mwisho ambayo inayoanguka au kunyesha mbele ya mavuno, inayonyesha mbele ya kuvuna. Na mvua na jua ni ya lazima ili iweze kufanya mbegu ikuwe ngufu na iweze kufanya kuwa ya kukomaa kukomaa vizuri. Na katika mahubiri moja ya ndugu Branham ndugu Branham anasema wazi wazi, ya kwamba ninyi munayozungumuza kuhusu mvua ya mwisho hamjui yale mnayosema mvua ya mwisho haijaweza kunyesha. Mvua ya mwisho itanyesha mbele ya mavuno, na ndio maana tunaingoja, na nitaka kusema ya kwamba wakati inasonga mbele kwa, kwa faida yetu, kama amakusema kwa namna hivi hiyo inaweza kuonekana kuonekana kama vile mahali ya kimwili lakini tuko kwa upande wa Mungu. Siamini tu, lakini nayajua, nayajua. Sikubalishwe tu, lakini hiyo ni kitendo cha kiungu kilichowekwa, na niweza kusema mara nyingi Mungu alifanya na akatimiza mambo mengi kwa kiwango ambayo hatuwezi kuipeta pembeni yake. Sijui kama ni ndugu Schmidt au ndugu mwengine aliniuliza swali siku hizi zilizopita, kuhusu safari ya mwisho huko Korea. Bila mashaka, sijui kama ilikuwa ni wewe, ilikuwa ni mtu fulani. Niliweza kushuhudia na kusema ya kwamba nilikuwa nilikuwa sijue hata mtu mmoja huko Taiwan, hata mtu mmoja huko Korea, hata mtu mmoja huko Japani, hata mtu mmoja huko Uchina, lakini hapo hapo milango yaliweza kufunguliwa, njia ikafungulikana, na Mungu alifungua milango kwa wakati ambayo tulikuwa hata hata tuwazie. Na ni kitu gani kiweza kupitikana katika hii miaka iliyopita? Neno la Bwana liliweza kuchukuliwa kama vile ilivyokuwa imetabiriwa, na tuliweza kugawa chakula kwa msaada wake, na hiyo kitendo ya kwamba hatukuweza kuweza kuitafuna kwanza kwa ajili ya watu fulani, hiyo ndio ilikuwa bahati yetu. Hatukutaka tuweze kukata hiyo apeti hiyo utamu, utamu ya chakula ya hata ya mtu yoyote, hatukufanya hivyo. Kama vile pia kwa chakula cha mwili, hii hauwezi kuitafuna kwa ajili ya wengine kwanza, show wapatie. Unaiweka juu ya meza, unaialika watu, na sasa kama wako na njaa wanaweza kula chakula. Haiko chanzo ya kuleta mabishano, haiko chanzo pia ya kuleta matafsiri. Inakuliwa, inamezewa ili tuweze kuwekwa nguvu na ili tuweze kufika hivyo kwa kiwango cha mutu aliye kamilifu wa Yesu Kristo. Na nawaza ya kwamba hiyo ni kitendo chilicho wazi. Tuliweza kusimama mbali na tafsiri yoyote, tulifanya hivyo na tutafanya hivyo mpaka mwisho, na Mungu hata ngoja jibu kwetu sisi. Hiyo nayo tuliweza kuisema mara nyingi. Sisi ndiyo tunayehitaji jibu ya Mungu ambayo ambayo ambayo haitakuwa inasemeka katika maneno lakini ambayo itakayogeuka kuwa uhakika mbele ya macho yetu, ikiwa kama vile ushuhuda au utimilifu wa maneno, ni kusema ndani ya matendo na ndani ya kweli, na ni hivyo ndivyo utakavyoona mwisho wa mambo yote. Wakati ulipokuwa huko Israeli tuliweza kuisikia mara nyingi hapa pia, napo katika pia magazeti. Ilikuwa mwaka wa makumi tano, ukumbusho wa miaka makumi miaka makumi tatu na tano, niweza kuisema hapa, siku ya uhuru yao waliweza kuimba nyimbo inayosema utukufu, utukufu, haleluya na wanaimba pia wakisema kwamba haki yake na kweli yake inatutangulia mbele melody, hiyo nyimbo moja parole, ikiwa na maneno hayo mamoja. Nasi tunaiimbaka hapa pia tunaimba ya kwamba haki yake inatutangulia, lakini sasa, wakati nasonga mbele, wakati inamalizika sepanda, lakini ijapokuwa tunaweza kubaki kuwa kimya ndani ya Mungu Juskisi mpaka hapa, kila wakati, kitu fulani kikilipashwa kufika, aliweza kuitujulisha kwa namna moja au mhali nyingine, au aliweza kuongoza hatua zetu na aliongoza mioyo ya wengine kwa kiwango ambayo mapenzi yake yaliweza kufanyika kwa sasa. Kwa nini hatuwezi kuwa na hiyo uaminifu mpaka mwisho? Nilipovuka hii kiwanja leo, nilishukuru Mungu kwa indani oh, kwa ajili ya msaada wake oh, kwa ajili ya uaminifu wake. Sio mambo ya kujionyesha, kuamba tunaweza kuwa hapa kuona jinsi Mungu aliweza kutusaidia ya kwamba aliweza kushughulikia yote Amen. Amina, kwangu mimi siyo mambo ya kuonyesha, hiyo haitoki kwangu, lakini kwangu ni alama ya kwamba Mungu yuko pamoja nasi. Hatujawahi zwa... wayi kuwa nahitaji hata mara moja kuweza kuombaomba pesa kwa mtu. Mungu aliweza kushughulikia mambo yote pia hayo kwa namna yote inayowezekana, na kulikuwa siku zote, na mnaweza kukumbuka kwangu mimi, au kwa mamiezi ambayo mambo yote ilikuwa ikienda vibaya, lakini japokuwa hiyo, nilikuwa kimya ndani ya moyo wangu, nilikuwa kimya na utulivu, ilikuwa na utulivu, sikuweza sikuiweza hata kushisumbua, na nilikuwa nikijua ya kwamba Mungu alikuwa akihusika na kazi yake, alikuwa akihusika na kazi yake, na nilikuwa nikikubalishwa na nitaendelea kubaki nikikubalishwa mpaka mwisho. Amina. Sijui kama niweza kujibu swali, lakini katika hali yote hao mia tano walikuwa wa, am, wa, watoto wa mungu wa kweli, walikuwa watoto wa kweli wa Mungu. Baada ya ufufuko hakuna hata msiamini mmoja aliyeweza kuona Bwana, hakukua hata, hakuna hata ushuhuda moja, hakuna hata ushuhuda moja inayoonyesha ya kwamba, ya kwamba kuna msiamini mmoja aliyeweza kuona Bwana baada ya ufuko wake, ila tu wale ambao waliokuwa wamerudishwa katika uzima wale walioletwa katika uzima, uzima mupya kupitia nguvu za ufuko wake ndio waliweza kumuona. Alitoa ahadi ya kwamba kwa wakati mfupi tena na ulimwengu haitaniona tena, lakini ninyi, ninyi mtaniona kulingana Yohana kumi na nne mta kumi na tisa ambao ama mtakaoniona, huko hao ndio wana wa Mungu, hao ndio waamini wa kweli, hao ndio watakaomwona wao, wa ndio ndio watakaoishi nguvu za ufuko wake. Lakini kwa upande mwingine, yale li ambayo ilikuwa wale ambao waliokuwa katika chumba cha juu huko Israeli walikuwa wakijua ya kwamba watu mamia mingi hawangeliweza kuingia katika chumba hicho, kwa maana ilikuwa ni chumba kidogo. Nasi uliweza kuenda huko wakati fulani, na kulikuwa tu nafasi tu kidogo kwa watu fulani, na hao watu walikuwa huko na pamoja nao ndio Mungu alifanya mwanzo lakini kama vile tulivyoweza kuyatamka wengine wote sasa nyuma waliweza kuongezeka, na tuliweza kusoma hii katika moja ya makusanyiko ya mwisho katika barua kwa ya, ya Petro, barua ya Petro, kuzaliwa upya kupitia ufuko wa Yesu Kristo kutoka wafu, ndani ya Petro wa kwanza sura moja mstari wa tatu. Hatukuisoma katika barua ya Petro, tulisoma hapa jioni hii, jioni moja samani. Tuishike hiyo ingine mara moja katika imani kupitia damu ya mwanakondoo, musamaha, upatanisho, yote ambayo ningelipasha kutengenezwa iliweza kutengenezwa kupitia nguvu ya damu ya mwana kondoo, ambayo iliyoweza kumwangika hapo Golgota. Mwana wa Mungu alilipa deni ya ujao kwa ajili ya wavulana wote na wasichana wote wa Mungu. Haikukuwa m, e, arabuni au kitendo iweza kufanyika kwa mbele. Roho ni arabuni kwa ajili ya ukombozi wa mwili. Kama tunaweza kuchunguza au kama tunaweza kuanzia kuhusu wa Efeso sura moja mstari wa kumi na tatu ni hivyo kweli, na akose pia, kama tunaweza kuhusu, wazia kuhusu wa Efeso sura nne mstari wa kumi na tatu Roho ni arabuni, ni arabuni kwa ajili ya makazi za ukombozi wa mwili. Mwili wetu unangoja tena ukombozi wetu kugeuzwa, ukugeuzwa kwake, kubadilishwa kwake, katika ikigeuka katika mwili wa ufuko. Lakini sio hivyo kwa damu. Damu haikukuwa arabuni kwa ajili ya ukombozi ya nafsi yako na nafsi yangu. Damu ilikuwa ndiyo malipo ya ujao, malipo malipo ya ujao kwa ajili ya ukombozi wako na ukombozi wangu. Hayo hiyo ni kitendo cha kiungu, ni uhakika wa kiungu na hivyo hivyo ni uhakika wa kiungu ambayo tunayongoja ukombozi wa miili zetu. Mwili haujaweza kupokea ukombozi wake aujao. Amena roho ambayo tuliweza kupokea kutoka kwa Bwana ndiyo malimbuko, malimbuko, na kama vitu tunaweza kusema kwamba malipo au arabuni na alama au onyesho ya kuonyesha kwamba hiyo nafsi inakaa ndani ya mwili huo, inakuwa ni nafsi inayokaa ndani ya mwili huo, ndiyo mali ya Mungu iliyokombolewa na damu ya mwana kondoo. Hamina. Na hapo sasa roho inakuja juu ya watu ambao watakaopata sehemu katika ukombozi wa mwili zao, na ndio maana ni ya lazima sana, ili tuweze kupokea kweli kweli makazi ya roho kwa ajili ya ukombozi wa mili zetu ni, ya laz, ni, ina, ni, ya lazima sana. Ni lazima sana ili ugeuke kuwa na kugeuka kuwa mwamini na kukuwa na uzima wa milele. Inaomba kuweza tu kukubali ukombozi kupitia damu ya mwana kondoo ndani ya imani kwa Bwana wetu Yesu Kristo, na mtu kama huyo ndiye ataweza kukubaliwa kwa mwisho na ataweza kuingia katika uzima wa milele ya kwamba aliweza kupokea huyo mtu lakini wakati tunapozungumza kuhusu unyakuo mambo inaonekana mahali nyingine tofauti na sasa neno la Mungu linasema katika Waroma nane neno linasema katika Waroma nane ya kwamba Roho ni kama vile malimbuko ambayo tunayo. Waroma nane mstari ishirini na tatu Roho ni karama ya Mungu kwa ajili ya malimbuko yote na hivyo hivyo kama vile roho alivyokuja juu ya Kristo mwana wa Mungu wakati alipokuwa amebatizwa. Na hivyo hivyo Petro alisema siku ya Pentekoste, Matendo mbili, msara kumi tatu na nane ya kwamba mubatizwe, mujache, mubatizwe katika jina la Bwana Yesu Kristo kwa ajili ya ondoleo la zambi na mutapokea karama za Roho Mtakatifu. Amina. Kwa maana mwana wa Mungu kwanza kwanza yeye, kama vile malimbuko na tena baadaye wavulana wote na wasichana wote wa Mungu nao kama vile malimbuko si pa premis. Kama tuko sehemu ya malimbuko a, a ha, kama hatungekuwa sehemu ya malimbuko hatungeliweza kujisumbua, tungeliweza na tungeliweza après... kuendelea kutumikia Bwana katika uhakika wote la, na tena baadaye lakini tunaweza endelea kutumikia Bwana katika uhakika wote na nyuma ya, ya miaka 1000 tutaweza kuvaliwa kuingia katika utukufu kupitia ukombozi uliofanyika hapo msalaba wa Golgotha. Lakini pia Mungu aliweza kutusaidia, akatayarisha ili tuweze kuwa sehemu ya kundi la malimbuko na hapo sasa tunapaswa kupokea ku, ku, ku, ku, ku roho. Amina. Naweza kusoma. Naweza kusoma. Naweza kusoma. Ningeweza kusoma. Ningetaka niweza kusoma andiko fulani katika Zaburi 17 na 8 lakini kwa sababu tuko hapa tena upya Ningeliweza kusoma hapa wa Roma sura nane mstari wa ishirini na tatu. Wala si hivyo tu msema viumbe, wala si hivyo tu, lakini sisi wenyewe tulio na malimbuko ya roho, sisi vile vile tunaugua ndani ya roho zetu, tukitazamia kuwekwa kama wana ndiyo ukombozi wa mili zetu. Tunaweza kusoma hesabu nyingi za Biblia ambazo zinaweza kuonyesha hiyo, hiyo hiyo makazi za kiungu au hiyo uhakika wa kiungu. Na kisha inaomba iweze kusemeka tena ya kwamba malimbuko yanapaswa kuwa na hayo mawili. Kwa upande mwingine, kwa upande mmoja, kwa upande mmoja ni mbegu ya neno, kwa maana Mvua mingi ina faida gani kama mbegu hakuna ndani ya udongo? Ni kitu gani kinaweza kutokea? Na hapo sasa, udongo ambayo ilikuwa imekauka kwanza, inakuwa inalowana, na hakuna zaidi, na hakuna zaidi tena, na hayo haina faida. Mbegu inapashwa kuwa kwanza imepandwa. La plus grande pluie, même mvua kubwa hata pia maporomoko ya mvua ya ma, ya mvua hata maporomoko ya mvua haina hata faida kama mbegu haikuweza kupandwa, kama mbegu haikupandwa, haina faida. Na ndio maana tunashukuru sana sana Mungu kuona ali aliweza kuleta hii msimamo mzuri wa kiungu kupitia huduma ya nabii inayoambiwa kwa kanisa bibi harusi la kweli kwa watoto wa kweli wa Mungu wanaoshika Bwana kwa makini na kushika neno lake, na wanapokea baraka zake na wanaambiwa yale ambayo wanayohitaji kuweza kujua, na hapo tena tunarudi kwenye hiyo hatua moja kama vile kwa mwanzo wa makusanyiko, hawalitaki mabishano juu ya mbegu. Hapana, hawalitaki mabishano juu ya mbegu, mbegu inapandwa. Lakini sasa tunapasha kufanya angalisho, kama vile Bwana kama vile Bwana anavyosema katika moja ya mezali ya Matayo kumi na tatu, mingi zilianguka katika miba, mingi zilianguka katika udongo wa mawe, mingi zilianguka katika karibu na njia au juu ya njia. Hapo napo pia tunapashwa kuwa macho, ili mbegu iliyopandwa iweze kupa, iweze kupandwa mbegu ambayo iweze kupandwa iweze kuanguka ndani ya moyo ambayo huisio ndani mwake majani ya miba, lakini udongo iliweza kuulimwa vizuri. Sasa kwa nini nabii Yeremia anazungumuza kuhusu hayo? Anasema lima udongo mpya na musipande katika mi katikati ya miba, kulingana na Yeremia sura 4 mstari wa 3. Na ilikuwa naomba ili kuweze kuwa badiliko, kulima kupya uweze kufanyika, na sasa hapo ndio unaweza kupanda na tuliweza kusikia ikisemeka ya kwamba hii mitumikio ya mwisho ni mitumikio ya kiroho na umuhimu inawekwa juu ya roho, na hakuna kuikataa hiyo, hakuna mtu anaweza kuikataa. Lakini wakati neno liliweza kuletwa na ikaonyesha kama vile nimekwisha kusema ya kwamba mvua kubwa ambayo pia inaweza kuleta hata maporomoko na kisha kama wale ambao waweza kulowana wanageuka kuwa wamekauka wakati jua linapowaka juu yao, hakubaki hata kitu fulani, kwa maana hakuna mambegu, hakuna mbegu. Niliweza kuiandika katika moja ya barua za mzunguko. Kwa mfano west, kwa upande wa magharibi wa Marekani, mahali kunapoishi kunapo wengi, hesabu nyingi ya waamini wanaokuwa hapa dunia, huko wanahubiri saa ishirini na nne chini ya saa ishirini na nne kama vile huko Hyde Park ya London ya London kila mu, niliweza kuhubiri huko, lakini niweza kufanya msururu kubwa, kwa maana kulikuwa watu wengi walikuwa wakihubiri, wanaanza asubuhi na hawawezi hata kumaliza mbele hata usiku kuweza kufika, wanahubiri mchana yote mzima, na mara nyingi katika mahali pa mingi katika hiyo katika eneo moja, yule anayezungumza kwa sauti kubwa, yule anayezungumza kwa sauti kubwa ndiye anaweza kuwa kose na watu wengi. Lakini yale nataka kusema ya kwamba nani, hapo ndipo huduma ndugu Branham iliyoweza kuwekwa taji kwa heshima kubwa, kama vile vinza kusema. Na ni hapo ndipo watu waliweza kufanya mazoezi ya kuminwa kwa roho, na ni hapo ndipo waliweza kujifunga kwenye neno ambalo lilikuwa limesambazwa, na mtaona ya kwamba haitaweza kusaidia hata mtu mmoja kuweza kuwa uliweza kulowana na mvua, na hapo sasa, kwa mwisho, haitakuwa na faida hata kwa mtu fulani akose kama mvu, ha, nakose kama mbegu ya Mungu inaweza kuwa iliweza kupandwa ndani ya moyo wako ndani ya moyo wa, ndani ya nafsi yangu, amina. Na kama ni hivyo, hapo sasa hiyo itakuwa na faida kwa kila mtu. Mnajua ninyi nyote kuhusu hali, yule hapande hawezi kuvuna, kuyule aliyeweza kupanda anaweza kuwa na mavuno siku moja. Na ni hivyo hivyo pia mbegu ya neno la Mungu iliweza kupandwa katika siku hizi na kutakuwa mavuno. Amina. Nikusema hayo mawili ni ya lazima, neno likiwa kama vile mbegu bila mvua. Bila mvua haiwezi kuota ndani ya udongo iliyokauka, haiwezi kuota neno. Bila mvua haitaota ndani ya udongo, haitaweza kuota. Haina faida kuweza kukaa hapa kwa upande mmoja, ili kuweza kuhukumu na kusema wale wote walioweza kuishi nguvu fulani ya ubatizo ya roho watarudi mikono wazi kama hawakuweza kupokea mbegu ya neno, lakini wale wote lakini pia ni kweli, na hiyo inatembea pamoja na wale wote waliopokea mbegu. Kama haiwezi kunyeshewa sasa pia na mvua, hiyo mbegu nayo haitaweza kutoka au uzima, haitaweza kutokea, haitaweza kuota, haiwezekani hiyo mbegu itaweza kuharibikia kule na haitatoka. Oh, ona jinsi ni vema kuweza kuwa na hiyo msimamo mzuri, kuweza kupokea mbegu na kupokea mvua ya Mungu Roho, roho inayozaa mbegu ya neno ndani ya maisha yetu, na hapo sasa ndipo tunaweza kuwa yale ambayo Mungu aliyotaka kutufanya. Naye atafanya hivyo. Ninamtumainia atafanya hivyo. Hapa tuliweza kusoma katika Zaburi makumi sita, makumi saba na nane Zaburi makumi saba na nane mstari wa kwanza. Sikilizeni, e watu wangu, sheria yangu. Na hapo hapo hiyo neno linasema kwamba agizo au mafundisho. Tuliweza kusoma katika mahubiri kwamba kukufa ni ku, pandwa kupandwa kwa wakati wa mvua ya kwanza, mafundisho mvua ya mafundisho, mafundisho wakati wa mafundisho. Na kisha baadaye kuna kuja mvua ya mwisho kwa wakati wa mavuno, na ndani ya Zaburi makumi saba na nane mstari wa kwanza, sehemu ya pili inasema kwamba mtegeni masikio kwa maneno ya kwa man kwa maneno ya kinywa changu. Hayo ni neno la ajabu, unasema kwamba taifa langu stegeni masikio yangu kwa maneno yangu. Amina. Tungeliweza kwenda katika nabii Mika na katika nabii Ezekieli, nabii Isaya, hapo naandikwa ya kwamba neno la Bwana litatoka katika Yerusalema na mafundisho kutoka kwenye mlima wa Sayuni, Isaya 2 musaro wa 3b. Tunaweza kwenda katika Waebrania na kusoma tunakaribia mlima wa Sayuni kwenye mji wa Mungu kwenye kusanyiko la wazalio wa kwanza, Waebrania 12:22 na 23. Mungu aliweza kupanga yote mahali ya kimahajabu. Zaburi taifa langu, Zaburi 78 mstari wa kwanza: Sikilizeni watu wangu sheria... yangu, tegeni masikio kwa maneno ya kinywa changu. Mstari wa pili, nitafungua kinywa changu kwa mezali, nitasema mafumbo ya kale. <coughs> nous ya yale kale tuliyosikia na kuyajua ku na ambayo baba zetu walituambia, hatutayaficha kwa watoto wao tu la lakini tukiwambia kizazi kingine sifa za Bwana na nguvu yake na kazi zake za ajabu ambazo alizifanya. Amina. Sitaki kusoma tena hiyo andiko yote tena ingine mara moja, lakini Mungu alijumbia ukumbukumbu hapa duniani ukumbusho hapa duniani na yale ambayo Mungu aliyeweza yale ambayo Mungu alifanya, iliandikwa tangu mwanzo na iliweza kuwa, iliweza kutuachiwa, iliachiwa kwetu, na hiyo iliweza kuletwa kizazi mpaka kwa kizazi kingine. Amina, tuliweza kuisikia waziwazi tena katika Israeli kama vile watoto wanaingizwa Tom, na wanasoma na kusikia ikisemeka yale ambayo Mungu aliyokuwa amefanya kwa mwanzo kwa ajili ya baba zao, na kwa uhakika gani na kwa makini gani wanayosoma yale ambayo Mungu aliyofanya. Inawezekana mara nyingi ya kwamba wanaweza kuguswa kwa kilindi kama vile sisi na ijapokuwa hiyo pazia ingali juu ya uso juu ya mioyo yao, ingali juu ya nyuso zao juu ya mioyo yao, na sisi sasa ambayo tunaweza kuchunguza au kutazama uso wa Mungu ndani ya Kristo kwa uso ulio wazi. Hapa tena nasemeka katika Zaburi makumi saba na nane mstari wa nne, hatutayaficha kwa watoto wao, lakini tukiwaambia kizazi kingine sifa za Bwana na nguvu zake na kazi zake za ajabu ambazo alizifanya. Naamini kwa moyo wangu na kwamba iko hivyo hivyo kwa mbusi zote. Inanishika sana kwa moyo niweze kuishi katika makusanyiko ya kiungu ambayo Mungu anaweza kujifunua ndani, ambayo watu hawawezi kujifurahisha, ikisemeka kuhusu yeye, yeye Bwana wetu, yeye kama vile waliofufuka hiyo inaweza kufanyika mahali pote. Mungu hataki kutumezesha tu maneno, anataka ili aweze kutufanyisha mazoezi ya yale aliyoahidi katika neno lake. Amina, anataka atupatie sehemu kwa yale aliyotayarisha, na nawaza ya kwamba tunaweza kusema alitutayarishia mambo mengi, na tunaweza kuja kwake kwa imani ya ujao. Yeye ana ujao, ana zaidi ya yale ambayo tunaweza kuomba kwa ajili yetu na kwa ajili ya wote, na kwa ujao wake tunaweza, na kutoka ujao wake tunaweza kupokea neema juu ya neema, na kama tunaweza kufanya hivyo leo katika uaminifu kweli kweli, katika uaminifu na kusema Bwana, tumekusanyika hapa sisi kama vile taifa lako, tumekusanyika katika jina lako, tulitega masikio kwa maneno yako na kwenye maagizo zako, kama vile ulivyoagiza kwetu sisi katika neno lako. Tunakuamini bila hata mashaka, unaona tuna hapa mahitaji za maombi kwa hesabu kubwa ya hali tofauti, no, ambayo tunapashwa no, ambayo tunaweza kuleta mbele ya uso wa Mungu, na ninawaza ya kwamba tunataka tuna hiyo haki no, ili tusiweze kufurahishwa tu kuweza kutazama namna yeah, na gani adui anaingiza mambo na kufanya mambo yake, lakini tuna haki ya kuweza kuamini ya kwamba Mungu aliweka mwisho kwa matendo ya adui, na kwamba Bwana alitupatia mamulaka juu ya nguvu zote za adui. Amina. Na hiyo mamulaka itaonekana wakati tunapoweza, wakati tukapoonekana, wakati tunapoweza kuonekana mbele yake kwa moyo moja na nafsi, na moyo moja na nafsi moja, na tukiweza kutumainiana sisi kwa sisi, moja na wengine. Amina nani, hapo ndipo Mungu ataweza kujibu. Hatuwezi tena kuendelea hivi, na sio kwamba tunataka tuweza kushurutisha Mungu na sio kwamba tunataka tuweze kushurutisha ma, mapenzi yetu, lakini hayo yote yawe mbali na sisi. Tunataka kitu moja, tunataka tuweze kuheshimisha Mungu katika imani, tuweze kumshika kwa maneno, kwa neno tumkamate kwa maneno yake, na tuweze kumwacha aweze kufanya yale anayotaka. Lakini nawaza ya kwamba tuna haki na, u... na uwezo ya kuweza kuamini kama vile andiko lilisema, li na yule anayesoma mainjili atasoma katika andiko fulani, ndani ya andiko moja au ndani ya shairi moja, anaweza kusoma hayo mambo mawili ya kwamba Bwana alikuwa akihubiri injili, alikuwa akiponya wagonjwa na kufukuza mapepo. Sasa mahali gani aliweza kufanya makusanyiko ma bila kufukuza mapepo, bila kuponya wagonjwa, bila kufanya maajabu? muniambie hata mahali pamoja, muniambie hata eneo moja, hata nyumba moja ambapo Bwana venu aliweza kuja na, na haku, hakuweza kufanya kitu fulani hapo. Inaweza kuwa nyipya kwangu mimi, sijawahi kuona katika Biblia. Mahali pote alipokuwa akienda, mahali pote alipokuja, mambo ilikuwa tofauti. Kile kalme la tempete. Aweza, iwe aliweza kunyamazisha upepo au zoruba, iweza kuulisha walio njaa, aliweza kuongeza mikate, aliweza kugawa, aliweza kuokoa waliokuwa wamepushikwa, wale waweza kuponya wagonjwa, wale waweza kuponya wenye zambi au kitu chochote, alikuwa akifanya kitu fulani, na tunapaswa kujitayarisha ya kwamba mwendeleo wa huduma ya Bwana kupitia kanisa iweze kufanyika tena, na kwamba sisi tu, ya kwamba sisi tuna usimamizi ya ujao, tuliweza kupokea usimamizi ya ujao mbele ya Mungu, ili tuweze kuendelesha hiyo huduma na hii sivyo, na si tofauti na hiyo. Hatuwezi kujiweka pembeni na kusema oh, Mungu Mungu, atafanya yote atafanya yote. Ndio, Mungu atafanya yote, lakini atatumikisha taifa lake. Kwa ajili ya hiyo, alikuwa akitumikisha watumishi wake na kuwatuma, aliweza kutumikisha taifa lake ili aweze kufanya mapenzi yake hapa duniani. Na nawaza ya kwamba tuna haki ya ujao ya kuamini Kulingana na msingi wa neno la Mungu na ahadi zake, ya kwamba Mungu atarudisha yote, ya kwamba atatupatia mvua kwa wakati unaofaa juu ya mbegu na kwamba Mungu aweze kutupatia neema yake ili kusiwe tena kitu kingine juu ya udongo wa moyo ambayo inaweza kuweza kuonekana tena ambacho kinaweza kuzuiza mbegu katika kukomaa kwake, lakini tuweze kuwa safi wa moyo mbele ya Mungu, ili tuweze kupokea mbegu safi ya neno lake, ili mbegu safi iweze kuonekana kwa neema. Haleluya, wengi wanaweza kuomba. Kila mtu anaweza kuomba na nyumbani kwetu tunaweza kuomba kwa muda mrefu kama vile tunavyotaka, lakini hapa tunataka tu, tunataka tu tuweze kumletea tuweze kumletea tu yale anayoweka juu ya moyo wetu, bila hata hali nyingine. Tuko hapa katikati yetu, hatuna hitaji ya kuweza kuleta hali fulani, tuweze kugundia kitu fulani hali yake, lakini tunataka tuweze kuzungumzia Bwana kama vile tunaweza kuifanya kama vile iko kama vile tungeweza kuifanya kama angeweza kusimama mbele yetu. Comment nam kitu <tutu> gani? tunaweza kufanya namna gani? tunaweza kumwambia mambo katika unyenyekevu wote, tutaweza kukaribia na kusema Bwana mwaminifu, tazama mambo ambayo unaweza kunisaidia. Sio hivyo? hatuwezi kuomba muhali ya ujanja, kama tunaweza kusimama mbele yetu, kama tunafanyaka mara nyingi oui. Ndiyo, tunaweza kuomba hivyo kwa ajili ya wengine. Hatuwezi hata kuwa na hitaji, hatuna hitaji hata ya watu, lakini tunahitaji Bwana ambaye tunayemzungumzia, anatuzungumzia kupitia mahubiri na ndani ya maombi, nasi tunamzungumzia, nasi hatutaki, tukiweza kuzungumzia Mungu wetu kama vile tunavyozungumzia rafiki, tukimwambia yote yote ya kwamba Bwana, tazama mambo, tazama, nakuja na huzuni yangu na naombi langu, ninaikuletea, ninakutumainia utasaidia. Na tunamwambia tukiamini, ya kwamba yeye atasaidia na atajibu. Jina lake lisifiwe, amina. Tusimame kwa ajili ya Ninakushukuru kwa moyo wote. Uh, kwa, kwa, kwa ajili ya sahi kwa ajili ya neno lako kwa ajili ya mazungumzo yako kwa ajili ya kitendo chako la de la kwa ajili ya nguvu za imani. Bwana, sote pamoja tunakuomba, no jibu kwa maombi yetu kwa wale wote waliohitaji, walioomba. Bwana mwaminifu, fanya leo kupitia kanisa lako yale ambayo ungeliweza kufanya kama ungeliweza kuwa hapa duniani. Pita katikati yetu, tuzungumzie, tenda katikati yetu tushike kwa ajili ya utukufu wako, kwa ajili ya heshima yako. Tunaombea wandugu wa Ulaya Mashariki, tunaombea ndugu yetu mpendwa Rusi. Mubariki sana sana wakati wa mapumziko yake ya kupumzika kwake. Bwana umuzungumzie kwa namna ya nguvu katika siku hizi, uweze kumvika nguvu ya kutoka juu. Na tunaomba hiyo kitu kimoja kwa ajili yes, yetu, Bwana mwaminifu, Fidel, Fidel, Mungu mwaminifu mwaminifu tunayomba sana sana hata ahadi yako, yako iweze kutimilika ndani yetu, neno lako liweze kushuhudiwa. Ninakushukuru kwa maana kwa ajili ya jioni hii, kwa ajili ya kitendo kisichoweza kuvunjwa kupitia damu yako, malipo ya ukombozi ya ujao. Kwa ajili ya nafsi zetu iliweza kulipwa, ushukuriwe pia, kama vile damu yako iliweza kumwangwa nasi tumekombolewa kwa ujao amina. Na hivyo, hivyo kama vile ulivyokupigwa na kuumizwa, nasi tumepona kwa ujao haleluya. Ina Bwana, sasa tunakuomba hizo matendo, hiyo arabuni ya roho kwa ajili ya ukombozi wa mili zetu, kwa ajili ya kugeuzwa kwa hii mwili hii kibii, kifuniko cha udongo Bwana ndiyo mwaminifu, tunakuomba kwa ajili ya Roho Mtakatifu, tunakuomba utupatie Roho Mtakatifu sisi sote, utupatie, utupatie imani, utupatie kwa wazi mbele yako na uaminifu ya kwamba utafanya hivyo. Wewe yuko hapa, umetuzungumzia na sasa nasi tumekuzungumzia. Adoration. Mabudu, na utukufu na heshima vipewe kwako katika jina la Yesu, amina amina.