Kwa hiyo tunajua ya kwamba Mungu haachaki walio wake hata iwe namna gani. Na mimi binafsi, hizi siku zilizopita, andiko hizi fulani ziliendelea kuwa za lazima sana kwangu, na ndani ya Isaya inasema kwenye sura kumi na nne ya kwamba Bwana Mungu mwenyewe anazungumza kuanza kwa, kwa mstari wa ishirini na nne Isaya kumi na nne mstari wa ishirini na nne Bwana wa majeshi ameapa akisema, kweli kama nilifikiri ndivyo itakavyokuwa na kama nimekusudi ndivyo itakavyosimama. Nilikuwa nikifungua hii Biblia na hii shahidi ilikuwa ikinudia kila mara kwenye roho e, ndaniweza kuiwazia. Tuliweza kuwa na muda na tuliweza kuchunguza yote kwa muda mfupi, na kwa hiyo sasa tunaweza kusema ya kwamba yote yanapaswa kufika kama vile Mungu anavyotaka. Mara nyingi unawaza ya kwamba ingepasha kuwa hivi au mhali tofauti, lakini kwa mwisho mambo yote yanapasha kuwa kama vile Mungu alivyoamua, na mtu hawezi kubadilisha hata kitu chochote, iwe wafalme au wenye mamulaka au wenye uwezo au wa, iwe watu wakubwa au wadogo, iwe watawala ambao wanao jua ya kwamba wao wenyewe ni wenye uwezo, wangeliweza kutaka kitu kingine, lakini haiwezekani. Hayo nayo imekuwa imeamriwa na Mungu, na hayo yanapaswa kufanyika kama vile anavyotaka. Mstari wa ishirini na saba inasema tena, mstari wa ishirini na saba: maana Bwana wa majeshi amekusudia, na nani ambaye ataibatili? Hakuna mtu aliye na uwezo ya kuweza kuishindwisha. Wakati Mungu anapofanya mpango, hakuna mtu anayeweza kuibadilisha kuibadilisha. Na mkono wake umenyoshwa, na ni nani ataurudisha nyuma? Hakuna mtu. Ndugu na dada, haya ni maneno ambayo hayapashwi kukamatiwa kwa urahisi lakini yaliyo ya hatari ya na maneno ya kweli, maneno ambayo Mungu mweza yote alitamka. Kwa maana tunajua wakati anaponyosha mkono hakuna mtu aliye na uwezo wa kuweza kurudisha nyumba. Wakati anapokusudia kitu fulani, hakuna mtu aliye na uwezo ya kupingana na hiyo tunajua ya kwamba adui alinguruma wakati bwana wetu alipokuja kwenye dunia hii, na alitaka ili aweze kuharibisha, alitaka ili aweze kushindusha mambo yote, lakini hayo ilikuwa imeamuriwa na Mungu, na hivyo sasa hangeliweza kubadilisha hata kitu kimoja kwenye mambo hayo. Yote yangepashwa kufanyika kama vile Mungu alivyokuwa ameamua kama vile Mungu alivyokuwa ameamua. Tunaona pia sana sana katika siku zetu, na kisha niliweza kuanguka kwa mara nyingi kwenye nabii Zefania. Nilifungua Biblia mara nyingi, nilikuwa nikianguka kila wakati juu ya Zefania kwenye sura moja na sura mbili kila wakati maneno haya yenye nguvu ambayo Mungu anatamka kupitia mtumishi wake na na nabii anasema hapa tangu mstari wa kwanza neno la Bwana lilikuja kwa Zefania na, na ambalo hakuweza kujilinda kwa ajili yake mwenyewe, lakini aliweza akaliweka katika matendo. Nataka kusema aliweza kuliandika, aliweza kuliandika aliweza kuliweka kwenye ukarasa makaratasi, ili iweze kulindwa mpaka katika siku zetu. Na kama unaweza kusoma hiyo, na kama unaweza kutazama sasa hii, wakati tunaona mara ngapi mambo yote yanatimilika kwa polepole, lakini mambo yote yanatimilika mahali iliyo kamilifu, kama vile kinywa cha Mungu wetu kipo kilikuwa kimesema, yote yatatimilika vizuri vizuri, ndio hapa huyu mtu wa Mungu anatamka maneno haya yote akiwa na nguvu nyingi. Unaweza kusoma sura hii yote nzima, lakini mnaweza kuisoma nyumbani kwenu, sitaki kuisoma hapa. Lakini niweza kufungua Biblia mara nyingi na niweza kuanguka juu ya maneno haya yenye nguvu na niweza kuiwazia, na kisha kwenye sura mbili, nasema Zefania mbili mstari wa kwanza, Mujikusanye, ndiyo mujikusanye, ndiyo. Wapendwa ndugu na dada, maneno haya kose hayana mambo ya kuweza kuambia wengine, lakini sisi kama vile waamini tunapashwa kuheshimu yote ambayo Bwana aliweza kufanya, na tungelipashwa kuangalia huko nyuma juu ya yote aliyosema kwa maana hiyo ni kitendo cha Mungu particularly... sana sana mahubiri yenye nguvu, ujumbe sio kwa bure, ambayo Mungu aliweza kuzitupatia yako kama vile kwa siku zetu imekwisha kupangwa, kama vile iliweza kuingizwa katika wakati huu. Sijui kwenu ninyi, lakini wakati nilipoisoma siwezi kufanya tofauti, hawezi kusema tofauti. Unaweza tu kusema kama vile hivyo kwamba ni Mungu ndiye aliweza kuitoa kwa wakati njema, alitupatia kwa wakati njema. Na kama hangeweza kufanya hivi, niweza kuwazia hiyo ndani yangu mwenyewe, sasa tungekuwa wapi? Tungekuwa tu kuna zunguka zunguka, wapi tungekuwa wapi? Na tungekuwa mahali ambapo wengine wako wote, watu ambao hawajui, hawajue kitu hii mambo ya siri ambayo Mungu alikuwa amepanga nani, hapo ndipo nasi tungeliweza kuwa lakini, tuweze kushukuru na tuweze kusifu Bwana kwa maana hakutuweza kutuacha, lakini aliweza pia kushika neno lake na aliweza kutuzungumzia kwa namna iliyo ya ajabu. Na kwa hiyo ninaamini ya kwamba tungeliweza siku zote kuweza kupatia Bwana wetu heshima na sifa na maabudu. Sasa pa sitaki kuzungumza kwa wingi, ndugu Franki, kwa pamoja nasi pa, na mimi siko mhubiri ambaye Mungu aliweza kunipatia kitu fulani, lakini ataendelea kutuzungumzia. Lakini sasa tuweze kusimama ili tuweze kuomba pamoja. Mungu mwaminifu, ninakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya saa hii ya neema, kwa maana tunaweza kuwa tena hapa katikati ya taifa lako, katikati ya wachaguliwa wako, katikati ya wale o Bwana, wale ambao uliweza kuzungumzia na ambao unaoendelea kuzungumzia tena. Bwana tunakushukuru, o Bwana, kwa ajili ya maneno yako yenye uwezo ambayo uliotamka katika wakati wote kwa nabii Zefania, kwa Isaya, kwa Yeremia, kwa njö, watu wote wa Mungu wote waliweza kungoja kwa muda mrefu Bwana njö. Tunaona katika siku zetu siku Kom, zetu namna gani maneno yako yanatimilika mhali ya kimaajabu Bwana. Bwana, tunajua ya kwamba yote ambayo kinywa chako takatifu liweza kutamka yote yatatimilika. Bwana tunakuabudu, tunajua Bwana ya kwamba wakati ya kwamba siku kubwa ya Bwana inakaribia, ya kwamba inakaribia, na kwamba inakaribia sana sana, Bwana tunaiona kwa macho yetu. Bwana haukutoa maneno iliyo bure au kutamka maneno ya udanganyifu lakini ulifunua kwa taifa lako na kwa mtumishi wako Bwana, yale ambayo uliokuwa umeamua Bwana. Tumeisoma Bwana, yale uliyoamua unaitimiza. Asante kwa hiyo Bwana utukufu non, iwe kwa jina lako la hajabu Senyor. Bwana ninakushukuru tena ingine mara moja kwa ajili ya neno lako lilofunuliwa bwana. Bwana ninakushukuru pia kwa ajili ya weekend hii iliyopita kwa maana ulilisha taifa lako bwana. Asante Bwana, tunafurahi sana na hatutaki tuweze kuchoka kuweza kutukuza jina lako na kusifu jina lako Bwana kwako peke yake unaweza kupokea utukufu, shangwe na sifa na mabudu katika jina la Yesu amina, Amen. Tushukuru Bwana kwa ajili ya heri ambayo tunayo ya kuweza kuwa tena hapa. Ningelitaka niweze kuweza kufanya hali tofauti jioni ya leo e, ningeliweza kupenda e, nitangaze e, manyimbo na kisha niweze kuacha inayobaki kwa ndugu Rusi, kwa maana tunajua sisi la sote tuko hapa servir, ili tuweze kutumikia ili tuweze don... kutumika kwa ajili ya karama ambayo Mungu aliyotupatia. Mimi mwenyewe ninashukuru sana kwa ajili ya makusanyiko yaliyopita. Kama mungelijua ya kwamba nami nakujaka hapa kama vile ninyi wenyewe, kama vile nanyi mnavyokuja hapa ninyi yote, na kwamba Mungu anazungumzia baadaye kwa neema yake, hiyo inanifanyaka kuwa na haya ile inanigezaka sana. Na hapo sasa ningeliweza kujificha kwa ki... kwa pembe iliyo ya nyuma sana, wakati napo na waza kuhusu uaminifu wa, wa Mungu hakuna mtu anaweza kuelewa hiyo. Najua ya kwamba Bwana alitupatia neno lake na kuna ndani mwangu maumivu kubwa kwa ajili ya hii. Uhakika wa kiungu imegeuka kuwa kubwa kwa ajili kwangu, na hiyo haiwezi kunitoka ndani. Mungu ni uhakika ya mwisho na ya milele nasi tunapaswa kuelewa hiyo. Kama tunasema ya kwamba shetani naye ni uhakika, naye ni uhakika ya muda mfupi, uhakika ya uongo. Mungu ndiye wa kweli, Mungu ni wa haki, yeye ni uhakika wa kiungu wa milele. Kifo nayo inaweza kuwa ni uhakika, lakini ni uhakika ya muda mfupi, inamezwa na uzima ndani ya ushindi. Kutabaki tu uhakika mmoja tu, na ni uzima. Na wakati tunapoona hizi mapingano zote, Mungu na shetani, nuru na giza, uzima na kifo na namna gani mambo hayo yanigeliza kuendelea, tunawaza ya kwamba inahusu uhakika mbili, lakini moja itabaki, kwa maana ingine ilikuwa ni ya milele yote. Kwa maana itabaki ni moja, kwa maana ilikuwa ni ya milele yote, na mambo ingine yote itakuwa na mwisho. Na tuliweza kuelewa hiyo sisi sote, mambo ingine yote iliyo na mwanzo yote yatakuwa pia na mwisho ila tu mambo ambayo haijawahi kuwa na mwanzo ndiyo haiwezi kuwa na mwisho pia. Hata Lusifero naye aliweza kuumbwa, tunaweza kuisoma katika Ezekieli siku uliweza kuumbwa, sema usema ndoki, yeye ni kitu ambacho kiliweza kuumbwa. Ezekieli ishirini na nane mstari kumi na tatu. Mungu ni wa milele na milele, alikuwa siku zote na sasa yeye ye yuko na atakuwa wa milele yote. Shetani hakuwa katika umilele na hata kuwa katika umilele kwa mwisho, baada ya utawala wa miaka elfu moja shetani atatupwa ndani ya ziwa la moto na Le faux e la ataweza kufata huyo nabii wa uongo na mnyama hatu na hatutaweza kuona na kusikia, kusikia, kusikia, kusikia. Wao itakuwa ni mwisho, hawa watatu watatupa katika ziwa la moto. Hiyo ziwa la moto litaunguza lita, lita yote ambayo itaweza kuingia ndani. Nama tumekwisha kufundisha neno la Mungu hapa kwa uhakika wote, na kwamba sitaweza kutoa hata kitu kimoja juu ya maneno hayo lakini andiko la Biblia mahali yanaposema kwamba mahali ambapo funza haiukufi na moto kuzimika Isaya makumi sita na sita msara ishiri na nne na hiyo inashilinganisha na ufalme wa miaka elfu moja na sio katika umilele yote. Mnaweza kuandika hiyo katika biblia, katika kitabu chenu hiyo inaandikwa katika Biblia na ni hivyo na hakuwezi kuwa mbingu mpya na dunia mpya ambayo ndani yake kutakuwa moshi itakayopanda ili iweze kusumbua mambo mengine yote. Ni kusema hiyo moshi ya ziwa la moto haiwezekani. Baada ya ufalme wa miaka elfu moja utafanya kuhesabia pamoja na yote, na hapo sasa kutakuja mbingu mpya na dunia mpya, na hivyo sasa ya zamani itakuwa imepita, ndio nasi hatutaweza kukumbuka ya zamani hali ya zamani Lakini watu wa moja wako na hali ya kuto kuamini, na ijapokuwa kwamba ni waamini, lakini hai weze kunishangaza. Lakini nataka kusoma andiko hii ya maandiko matakatifu, ili muweze kujua ya kwamba hayo yanalinganishwa mia kwa mia kwa ufalme wa miaka elfu moja utawala wa miaka elfu moja andiko hiyo akose kama sivyo, ingeliweza kuonekana ya kwamba moja au nyingine hangeliweza kumalizika na hiyo te, na kuweza kuyavumilia ni katika Isaya makumi sita na sita mstari wa ishirini na mbili Nasema hapa Isaya makumi sita na sita mstari wa ishirini na mbili Kama vile mbingu mpya na nchi mpya ambazo nitafanya zitabaki mbele yangu, Bwana anasema ndivyo, uzao wenu na jina lenu litabaki. 23, 23. Na itakuwa tangu wakati wa mwezi mpya na hata mwezi mpya na kutoka sabato kufika sabato wenye mwili wote watakuja kuabudu mbele yangu. Bwana anasema 24, 24. Nao, watatoka nje na kutazama maiti za watu waliokosa juu yangu, maana funza yao hata kufa, wala moto wao hutazimika. Marko 9 mstari wa kumi na nne. Nao watakuwa chukizo kwa wenye mwili wote. Wakati gani hayo yatafanyika? Wakati kila mwenye mwili atakuja kuabudu kila Sabato na kila mwezi mpya. Katika mbingu mpya na ulimwengu mpya, hakutakuwa Sabato mpya au mwezi mpya. Hayo matamshi yatakuwa yamekuwa na mwisho wake, na hakuna mtu ataweza kutazama nyuma nje ili aweze kuona maiti zinao ungua au nao uteseka lakini hapo haitakuwa katika utukufu, lakini itakuwa katika huzuni au maumivu, kwa wale ambao wanaweza kuona mambo kama hayo. Hapana, hayo yanalinganishwa mia kwa mia kwenye u... tawala wa miaka elfu moja ufalme wa miaka elfu moja Lakini sio hiyo ndiyo tulitaka kuweza kuzungumza. Tuliweza kusikia neno la utukufu ya kwamba yale ambayo ali Mungu aliyoamua yeye anaitimiza, Isaya kumi na nne mstari ishirini na nne. Me, nous arrivons maintenant vraiment au point suivant. Lakini tunafika sasa kwenye mambo haya inayofuata. Na Mungu aliweza kumpangia kanisa na hili linahusu. Kama unaweza kufuata mahubiri au mahabari, tunaweza kufanya sisi wote kufanya tofauti wakati rais wa Marekani anapotamka, anapotamuka MX na kusema ya kwamba makumi nane na sita zitaweza kuwekwa hapo hapo tunajua vizuri vizuri, siku x na mayai yataweza kutagwa, na hapo sasa Marekani itabomolewa, na hiyo itakuwa ni siku x na m. Na hii inataka kufika au hapana? Tunaweza kufanya tofauti, tunaweza kutofautisha ndani ya Israeli na tunaweza kutofautisha katikati ya mataifa, lakini swali la kanisa linatushika sana kwa moyo kwa sasa. Mungu ana mpango kwa ajili ya kanisa na akiwa na mpango pamoja na kanisa, na hiyo sasa inaweza kutufalia nini? Si sote kama tunaweza kusikia kwamba anatimiza mpango wake pamoja na Israeli, pamoja na Misri, pamoja na Syria, pamoja na mataifa, pamoja na mataifa yote, pamoja na Roma na ingine yote ni hiyo, ni vizuri, ni vizuri kama tunaweza kujua hiyo, na hiyo pia tunaweza kushukuru Mungu kwa ajili ya hiyo lakini tunapaswa kusema ya kwamba Mungu ana mpango kwa ajili ya kanisa lake, na ana mpango pamoja na kanisa lake, na pia mpango kwa ajili ya siku hizi za mwisho, na kuna miongozo ambayo haiwezi kubadilishwa, yanaingizwa katika utaratibu wa kutuma wa kwanza, na hiyo ndiyo mpango wa Mungu pamoja kwa ajili ya kanisa na pamoja na kanisa ili liendelee kutimiza huduma ya Bwana kwa namna alivyokuwa ameanza kwa wakati huo. Na hiyo mpango ya kiungu tunapashwa kuiweza kuitambua au kuiheshimia katika uimani na kuitimiza kwa msaada wa Mungu au kuacha Mungu aweze kuitimiza kupitia sisi lakini nimekwisha kuyatamka hapa, ndani ya utaratibu wa kutuma Bwana hakusema hata mara moja ya kwamba wakati mundapofika katika mji eti aanza kuomba ili mu, niweze kufanya hiki ili niweze kufanya hiki ili niweze kufanya kile, hakuna hata kimoja cha hiyo alisema ya kwamba ninawatuma ninawatuma muji kwa muji, mwambie wenye muji wenye, wenye wenye wenyeji wa muji huo ya kwamba mfa, ufalme wa Mungu umewakaribia ninyi, muponye wagonja, mufufuo wafu, muponye walio na ukoma, Luka 10 musaro wa tisa. Hiyo ni agizo ama utaratibu. Na ndani ya mpango wa Mungu ndani hiyo ndio ilikuwa imepangwa. Muwazie ya kwamba wa, n, wa mitume wanafunzi waliweza kuingia katika mji na wasa waza kubembeleza kwamba Mungu oh, Mungu oh, Bwana fanya basi uweze kufanya kitu fulani katika mji huo. Hapana, lakini alikuwa ameagizwa, alikuwa ameagizwa. Na alikuwa amepokea hiyo agizo. Na alikuwa ameambiwa kwamba muingie katika mji na wakati mnapofika huko mfanye kitu fulani. Hiyo ni agizo lake. Na hapo sasa wakati apata kufika ambayo hataweza uweza tena kuhubiri, hata za kuzungumza tena na hata uweza kuleta mabishano kuhusu ma, maagizo hiyo, lakini utaweza kuyatimiza, kuweza kuyatimiza, na kuweza kuyatimiza, ili tuweze kungoja, ili Mungu aweze kufanya kuwa uhakika, na aweze kuweza kuitimiza mbele ya macho yetu, na hivyo hivyo, kama vile alivyokuwa uhakika hu, katika huduma yake ya kwamba aliweza kushujulisha na kwamba aliweza kushifunua, na hivyo hivyo inapaswa kuwa hivyo katika kanisa. Hakuna njia nyingine kama inavyoandikwa hapa Isaya kumi na nne mstari ishirini na nne, Bwana wa majeshi ameapa akisema, kweli kama nilifikiri ndivyo itakavyokuwa, na kama nilivyokusudi ndivyo itakavyosimama. Sasa tunaiamini kwa moyo wote na hiyo wakini, ni, ni, ni kweli ya ya mwisho. Lakini narudia tena kujua tu yale ambayo Mungu aliweza kuamua kwa ajili ya mataifa, kwa ajili ya Israeli, au pia katika wakati wa mwisho, na kwamba wakati ngumu na manjaa na tetemeko ya dunia, hayo yote, hiyo ndio tunajua sisi sote, na, na tunashukuru pia kwa ajili ya hiyo kwamba tuna macho yaliyo wazi. Lakini haitoshi, haitoshi, haitoshi, haitoshi. Ujumla yoyote ni sehemu ya mambo yote. Nasi sasa, kama vile kanisa tunapaswa kutambua mambo kwa ajili ya kanisa, kama vile pia Israeli inapaswa pia kutambua yale ambayo Mungu aliyokuwa amemu amuria au kumpangia, na ni hivyo hivyo tunapaswa kutambua yale ambayo Mungu aliyoweza kututwarishia na yale aliyoweza kuamua na hayo yanapashwa kutimilika. Aliamua au kupanga kuweza kutuma nabii kwa mwisho wa siku. Aliamua kuweza kutoa kanisa lake toka ndani ya mivurugo yote. Aliamua kuweza kufunua siri zake. Aliamua mambo mengi na maamuzi yake naye aliyatimiza. Hakujifurahisha, hakujifurahisha tu kuhusu utangazaji wa mambo hayo, na hiyo nayo ni lazima kwetu sasa, ya kwamba kupitia utangazaji iliweza kutoa, lakini kwa upande mwingine, kila unabii nayo iliweza kupata mamlaka yake kupitia utimilifu na kama Unawe, tunaweza kushilinganisha na Yosefu ndani ya galo la kale, na pia ndani ya Zaburi inaandikwa ya kwamba miguu yake ilikuwa imewekwa katika mi, mi, minyororo mpaka unabii uweze kutimilika. Zaburi ya Musa mstari wa 18 kulikuwa kulikuwa ma, ma, ma, ma miganda na mambo mengine mengi, na wa ndugu zake wakuwa na maisha mbele ya ndugu zake, lakini mpaka hiyo andiko weze kutimilika, mpaka miguu yake kigia katika minyororo au mapingo. Alikuwa akijua palikuwa ni unabii na kwamba hiyo mambo yamepasha kufika, lakini kwa wakati wa utimilifu hayo ilikuwa ikaonekana. Hay, hakukuwa sasa miguu yake katika katika mnyururu au katika mapingo, lakini alikuwa na miguu, ilikuwa wazi, ilikuwa huru, na mikono ilikuwa uhuru, na ilikuwa pitikana nini katika ujumla, na makundi makubwa yaliweza kuja Israeli yote nzima, na wale wote waliokuwa na njaa waliweza kupokea yale ambayo walikuwa wakikuwa wakihitaji, waki wakati unabii ilikuwa imetimilika na hivyo hivyo sasa unabii unatimilika, na wakati unabii inapotimilika inakuwa kitu cha utukufu. Unabii iliyotimilika inakuwa kitu cha utukufu. Wakati ingali inangojelewa ingali tumaini, lakini wakati inapotimilika inageuka kuwa uhakika na hapo sasa unaweza kufanya kama vile Simeoni e, na kuweza kukamata Bwana katika mikono yako, kukamata mtoto Yesu na kusema sasa Bwana, acha basi mtumishi wako aweze kurudi katika salama. de na de, hapo sasa tumaini, matumaini, hitaji, unabii, utangazaji, unabii vyote imegeuka kuwa uhakika. de na wapendwa, mniamini, hatutaweza kutigizika kama ahadi za Mungu zilizopewa kwa kanisa hazijaweza kupata utimilifu wake, nani? Kupitia utimilifu ndipo miguu yetu itaweza kutoshwa katika hiyo minyororo, nani? Hapo ndipo mikono yetu haitaweza kufungwa, nani? Hapo ndipo kinywa chetu kitaweza kufungulika. Ilikuwa namna gani kwa Zakaria? Alikuwa na ahadi lakini alikuwa na mashaka ya kuweza kuamini, hangeliweza tena kusema lakini siku ahadi ilipoweza kutimilika na wakati waliweza kumuletea hiyo ubao ili iweze kuandika, aliandika, lakini hapo hapo kinywa kikafungulikana, kikafungulikana mhali ya kimahajabu, na hapo ulimi wake kikafungulikana. Siku ilikuwa imefika nikusema sasa, haikuwa tena ahadi, ikageuka kuwa uhakika, ilikuwa ni utimilifu wa ahadi na ni hiyo ndiyo waamini wote waliweza kulishwa, waliweza kuwekwa nguvu kwa namna ya kiroho katika siku zao, na ni hivyo ndivyo nasi tunapashwa kuona, na ni hivyo ndivyo tunapashwa kuona mambo kwa mwisho wa wakati, utimilifu au uhakika wa kiungu. Uhakika wa kiungu ni utimilifu wa unabii wa kibiblia. Yesu Kristo alikuwa nani? Alikuwa utimilifu wa wa unabii wa kibiblia. Unabi wa alikuwa mbegu ya mwanamke ambaye angelipaswa kuvunja kichwa cha nyoka na kisha baadaye akaivunja, na hapo sasa yote ikageuka kuwa uhakika. Kila matamshi ya manabii iligeuka kuwa uhakika. Mika alisema kwenye sura tano ya kwamba wewe Betlehemu wewe si mdogo wa miji wa wa eneo ya Yuda, kwa maana ndani yako kutatoka mutatoka kwa ajili yako kwa ajili yangu yule atakaye tawala ndani ya Israeli. Hiyo yote ilikuwa ni unabii, lakini pale pale kawa unabii ilikuwa ni unabii, na hapo hapo ikageuka kuwa uhakika, na hapo hapo Bwana akazaliwa katika hiyo hori la Betlehemu na hapo sasa neno lilo kuwa limesemeka likafanyika kuwa uhakika. Na hapo sasa, wakati neno linapogeu, geuka kuwa uhakika. Na hapo sasa tunakuwa na uhakika wa kiungu, na kama tunaweza kuishika katika imani bila bidii yetu, lakini kukisema kweli kweli, Bwana wewe ni uhakika. Kila neno la Mungu lililotamkwa juu yako tangu mbele iliweza kutimilika ilitimilika. Zaburi ishirini na mbili, Mungu wangu Mungu wangu, kwa nini umeniacha? Alilia kwenye msalaba hii, alilia hivyo kwenye msalaba, na kisha aliweza kusema ya kwamba hakuna mfupa itakayovunjwa ndani yake, Zaburi makumi tatu na nne mstari ishirini na moja. Tazama huyo mtawala wa Kiroma aliyekuwa na haba ile ya kuvunja mifupa yake, na hapo hapo aliweza kusema ya kwamba alikuwa ameona ya kwamba alikuwa amekufa, na hapo sasa hakumgusa, ili andiko liweze kutimilika ya kwamba hakuna jiu hakuna mfupa itakaovunjwa ndani yake, Yohana 19 mstari wa 36. Na hapo kwamba waliweza kumpatia siki, iliweza kuchangwa iliweza kutamkwa kwamba ilikuwa ni unabii, na wabwana wote waliweza kutamka kwa kwamba nina kiu, Yohana 19:28 na hapo wakumpatia kitu maji. Hawakumpatia maji, lakini walimpatia hiyo siki, kwa maana nabii alikuwa ameitamka hivyo ndani ya Zaburi 69:22 ya kwamba nitamwanga hiyo hiyo siki kwenye mavazi yangu, Zaburi 22 mstari wa 19 na hapo hapo sasa itaufanyika kwa maana, zaidi ya mia moja iliweza kutimilika Za, zaidi ya mia unabii mia moja, Za, moja na tisa iliweza kutimilika ikageuka kuwa uhakika kuhusu Bwana wetu. Unabii mia moja na tisa yote ilitimika juu ya Bwana wetu na hata aliweza kusimamia hapo hapo sasa, hiyo itageuka kuwa uhakika, na hiyo ni uhakika wa waki, kiungu ndani ya kanisa, na kama vile iliyokuwa katika uhakika katika kichwa cha kanisa alikusema Kristo mkombozi, na hapo sasa inahusu waliokombolewa ili neno la Mungu lijeuke kuwa uhakika na kushuhudiwa ndani yetu. Na kama unaweza kuhesabia hadi zote zote, ni zalazi, ni, ni, zote ni nyingi sana. Nasi tunapashwa kukumbuka au kuwazia kuhusu wazo ambayo Mungu anataka kutufanya kuwa u kuwa sehemu ya uhakika wake wa kiungu hapa duniani ya kwamba ninyi ni hekalu la Mungu. Ndiyo, hekalu la Mungu ni uhakika, na wakati Bwana anaposema ya kwamba nitakaa na kutembea katikati yao nami na nitakuwa Mungu wao, Wakorinto wa pili, sura sita, mstari wa kumi na sita. Na ni hivyo sasa, nikusema hivyo hivyo kama vile Mungu alivyokuwa amesema kama inavyoandikwa, kama vile ilikuwa imesemeka. Isaya kumi na si ine mstari wa ishirini na saba, si maana Bwana wa majeshi amekusudia, na ni nani ambaye atalibatili? Na mkono wake umenyoshwa, na ni nani ambaye atarudisha na nyuma? Waamini wa kwanza akweza kuuliza ya kwamba Bwana, nyosha mkono wako, fanya maalama makubwa na maajabu. Matendo ya Mitume sura ine mstari wa kumi na tatu. Hiyo si haikuwa ombi katika matendo ya mitume? Ndiyo, ilikuwa ni hivyo. Nani anayeweza kurudisha mkono ulionyoshwa wa Bwana? kuna mneno mm, fulani ambalo Paulo aliweza kuandika kwenye Waefeso, kwa Waefeso, sinawaza kwamba nitaweza kulipata hapo hapo, ya kwamba Bwana anatimiza mpango wake vizuri vizuri kama vile alivyokuwa ameamua. Kwa hiyo ni ndani ya sura mbili ya kwanza na ya pili, katika Waefeso moja sura Waefeso moja Waefeso moja mstari wa tisa Waefeso moja mstari wa tisa akikwisha kujujulisha siri ya mapenzi yake sawasawa ilivyompendeza kusudi ndani yake. Mstari wa kumi, hata madaraka ya kutimilika ya nyakati, kujumulisha vitu vyote ndani ya Kristo, vitu vyote vya mbinguni na vyote vya duniani, katika yeye na ndani yake sisi si vile vile tulifanywa urithi de tukichaguliwa, tangu tu... zamani, sawasawa na kusudi lake anayefanya ana maneno yote la kwa shauri lake, kwa shauri la mapenzi yake. Sura kumi na mbili ili tupate kuwa sifa ya utukufu wake sisi tulioweka Kristo tumaini letu mbele Christ. Alikamata maamuzi, aliweka mapenzi yake, na hiyo inabaki kuwa hivyo. Na kama sasa tunaweza kuomba ya kwamba mapenzi yako yafanyike, hapo sasa inaomba Mungu atufundilie mapenzi yake ili yaweze kutimilika. Inaomba ili yale ambayo Mungu aliyoahidi yageuke kuwa uhakika. Na pia kuna andiko hii hapa kwenye sura tatu. Sehemu ya pili ya mstari wa 4. Sura 3. Sehemu ya pili ya mstari wa 4. Munaweza kutambua ufahamu wangu katika siri ya Kristo. Sura tano. Siri hii haikujulishwa kwa wana wa watu katika vizazi vingine kama ilivyofunuliwa sasa kwa mitume yake na manabii katika roho. Sura sita. Na ya kwamba mataifa ni wariti pamoja nasi na kadhalika na kadhalika. Na kisha tena kwenye mstari hapa wa sita tunaweza kuendelea kundeea kwa mstari wa nane. Sura nane. Mimi niliye mdogo kuliko yeye aliye mdogo wa watakatifu wote nilipewa neema hii ya kuhubiri mataifa utajiri wa Kristo usiotafutikana, na kuangazia watu wote wajue habari za madaraka ya siri iliyofichwa tangu zamani ndani ya Mungu aliyeumba vitu vyote. Mstari kumi, ili sasa kwa njia ya kanisa hekima ya Mungu iliyo ya namna nyingi ijulishwe na falme na mamulaka katika pahali pa mbingu. Na hiyo andiko ya Biblia ndio ilikuwa lazima sana, na ni kupitia kanisa. Paulo hakuleta maelezo ili mambo endelee kuvakia kama vile ilivyokuwa kwa mwanzo. Maelezo ya kiungu ilikuwa hapo ili kanisa liweze kuelewa na kutambua ya kwamba Mungu alitaka ili aweze kujulisha hekima iliyo ya namna nyingi pia kwa wenye mamlaka na watawala kupitia kanisa na hivyo hivyo la puissance de Satan a été vaincue. Kama vile nguvu zote za shetani ziweza kushindwa, hivyo hivyo kama vile nguvu za shetani ziweza kushindwa kupitia mkombozi yeye mwenyewe, na ni hivyo hivyo sasa, hiyo nguvu hiyo yote juu ya nguvu zote za shetani inapaswa nayo kutangazwa na kuhubiriwa kupitia waliokombolewa mpaka katika hali ya mbingu, na wasomea higio tena mara moja. Sio mafundisho mapya am... Ni ye, ya lazima ni, ni ya zamani inaomba tu kuweza kuiweka juu ya kinanda cha taa, ili ziweze kuelewa kwa sababu gani tuko hapa. Usura nane mimi niliye mdogo kuliko yeye aliye mdogo wa watakatifu wote nilipewa neema hii ya kuhubiri mataifa utajiri wa Kristo usio tafutikana. Usura tisa na kuangazia watu wote wajue habari za madaraka ya siri, na sio tu kwa siri ye mwenyewe a yenyewe, lakini kufanyika kutimilika. Siri siri inapaswa nayo kupata utimilifu wake, utimilifu wake kwa namna moja au nyingine, nani kupitia sasa utimilifu wake ndipo inageuka kuwa uhakika wa kiungu, ni kusema sasa, ni kusema sasa. Sio siri ambayo tunayozungumzia, lakini tunazungumza sasa siri iliyogeuka kuwa uhakika. Kusema inakuwa siri inakuwa samani inakuwa uhakika inakuwa utimilifu. Mstari wa 9 utimilifu wa siri iliyofichwa tangu zamani, tangu zamani ndani ya Mungu aliyeumba vitu vyote, ili sasa kwa njia ya kanisa hekima ya Mungu iliyo ya namna namna nyingi hekima ya mungu ya Mungu iliyo ya namna nyingi ijulishwe na mafalme na mamlaka katika pahali pa mbingu, kupitia kanisa, kupitia kanisa. Hiyo sasa ndiyo kazi yetu kama tunaweza kujihesabia kama vile kanisa la Mungu, tunapaswa kushikamana na kazi hiyo, au chapa hiyo, na hakuna njia ingine inaweza kupita pembeni ya hiyo uweze kufikia kwenye lengo. Hatuwezi kukaa na kusema, Bwana nakushukuru kwa ajili ya hii siri kubwa. Tuanze kushukuru Bwana kwa ajili ya utimilifu wa siri hiyo ya Mungu ambayo aliweza kupanga mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia, na anayotaka sasa, ili aweze kufikisha na kuifanya kuwa uhakika kupitia kanisa, na kama tulivyo, kama vile tuliweza kusoma ya kwamba pia wa mamlaka katika hali anga ya mbingu na wenye uwezo nao waweze kujulishwa kuhusu hiyo siri au hekima waweza kujulishwa kuhusu hiyo hekima ya iliyo enamu na nyingi ya Mungu. Acha Mungu aweze kuweka kwenye moyo wetu, tuweze kuchukua hiyo mbele yake ndani ya maombi na kuweza kusema Bwana, tuko sasa, tumefikia kwa kiwango ambayo tunautambua ya kwamba ndani yako kila neno la andiko ambalo li, nalo linganishwa na wewe limegeuka kuwa uhakika. Tuliweza kuiona tuliweza kuitambua, lakini sasa tuna tunafika sasa kwa kiwango ambayo kila andiko ambayo iliweza kupewa kwa kanisa, kila ahadi kila agizo, kila yote iliyoweza kuandikwa katika neno linaweza kugeuka kuwa uhakika kupitia kanisa, kwa kiwango tunaweza kuonekana mbele ya Mungu kwa namna hii, na kwamba Bwana aweze kututazama kwa neema, anajua moyo wetu. Haihusu wewe na mimi, sisi kama vile wanadamu inahusu kanisa la Bwana Mungu. Anahusika na utimilifu na utimilifu, utimilifu na kufanya ahadi yake kuwa uhakika tuweze kuli, tuweze kulio chunguza, tuweze kuliona tuweze kulisikia, na hayo yote yanapashwa kufanyika na kutimilika kupitia kanisa. Inasemeka hapa kwenye mstari wa 11 kwa kadiri ya kusudi la milele alikusudia alikusudi alikusudi katika Kristo Bwana wetu. Mstari kumi na mbili, katika yeye tuna uhodari na uwezo wa kukaribia katika tumaini kwa njia ya ya ya kuamini kumwamini. Mstari kumi na tatu, kwa hivi basi, ninawaomba musichoke kwa sababu ya mateso yangu kwa ajili yenu, yaliyo utukufu kwenu. Ou une gloire pour vous selon la traduction. Donc, au kwa ajili ya utukufu kulingana na tafsiri nyingine. Nilisema mi sasa inahusu de... utukufu kwa ajili ya huduma au kwa siri, kwa ajili ya siri ya Mungu kupitia Kristo na kanisa ke... na tuliweza kuyasikia vizuri vizuri. Mungu alikuwa katika Kristo, ndani ya Kristo. Christ? Kristo yuko ndani ya kanisa. Yale ambayo ingepaswa kutimilika kwa wakati huo kwanza yaliweza kufanyika, sasa kunafanyika sasa yale ambayo iliweza kutayarishwa kwa ajili ya wakati huo. Na Mungu hakutufunulia kwa bure mpango wake, alitaka ili aweze kutuonyesha ahadi gani iliyokuwa imepewa kwa kanisa na ni kwa sababu gani? kwa fangu, ili aweze kutupatia njaa, ili aweze kuamsha ndani mwetu hitaji tu au ili aweze kuweza kuishibisha. Mungu anataka, anataka aweze kuishibisha. Mungu anataka ili ajitukuze, il anataka, il il anataka ili aweze kutimiza neno lake, anataka ili aweze kufanya il ahadi kuwa uhakika, pia ahadi ya Roho au ya kumiminwa kwa Roho Mtakatifu ilikuwa ni ahadi tangu siku za <tune> Isaya, tangu siku ya Yoeli, tangu <tune> siku za manabii. Ilikuwa ni ahadi la lakini kwenye siku ya Pentekoste ikageuka kuwa uhakika promes. Kutoka ahadi ikageuka kuwa uhakika, ikageuka kuwa uhakika. Wakati Bwana alipoambia wanafunzi wake ya kwamba enendeni kuhubiri Injili na kadhalika na kadhalika, na kisha wakarudi na wadha hao makumi saba, au, au sabini, na waliweza kusema Bwana, Bwana, pia katika jina lako hata mapepo waliweza kunyenyekea chini yetu. Na alisema huwa hamuna hitaji, alitaka kufurahi kwa ajili ya hiyo. Hiyo ni alama tu ya kuonekana. Niliwaambia hiyo, niliwaambia kwamba niliwapatia mamlaka, niliwapatia Niwapatia mamlaka yangu niwatuma, sivyo? Sasa mlikwenda kwa jina langu, mkiwa na neno langu. Neno langu limejoka kuwa uhakika mbele yenu kupitia ninyi na kupitia ninyi nikusema, sasa haiwezi kufanyika tofauti na hayo yalimbayo niliweza kusema, na kama niliweza kusema. Na Bwana akasema, sasa mfurahi kwa sababu majina zenu ziliandikwa katika mbingu. yeah, is... hiyo ndiyo ilikuwa inahusu sasa, na ninawaza ya kwamba nasi tunaweza kufurahi hiyo ya kwamba Mungu anataka kuweza kutuongoza hiyo, na katika siku fulani niliweza kufurahi sana kwamba niweza kuona uhakika wa Mungu. Nikusema, nili- nina hiyo hitaji ya kuweza kuona hiyo uhakika wa kiungu na sio tu kuweza kusoma tu ahadi hapa, lakini kuweza kuliona nikilisoma na kuliamini na nikiona sasa baadaye likiweza kutimilika likufanyika kwa namna moja ama nyingine ndani ya maisha ya kanisa au katika uzima wa kanisa. Hiyo ndiyo kazi ambayo tunapashwa kutegemea kute, sasa au kutarajia. Na hakuna mtu anayeweza kupiga magugu iliyo wazi hiyo sio ndani kitu wakati wa mafuno, lakini inaomba sasa muungano uliweze kuwa ya kujaa ndani ya hiyo ma majani inayobeba, na tunaiamini hiyo na kama vitu hivyo tunasema katika siku hizi, neno la Mungu si neno lilo wazi. Neno la Mungu ni neno linalojaa, ni lina nguvu ya Mungu ndani yake mwenyewe, nguvu nguvu ya uumbaji, nguvu ya uponyaji, nguvu kwa ajili ya kuokoa nguvu, kwa ajili ya kufungua. Kila neno la Mungu la ahadi ndani mwake muna nguvu, ndani mwake iliweza kufanya hiyo ahadi kuwa iliyo hai, na sio wewe na mimi tunayofanya neno la Mungu kuwa uhakika, lakini siri, siri inakuwa ya kwamba hiyo nguvu hiyo nguvu ya yenyewe nguvu ya Mungu inakuwa katika hiyo neno la ahadi na wakati tunapokuwa tunapokea neno na tunakubali neno katika imani na hapo sasa, nguvu inageuka kuwa nguvu ya Mungu ndani mwetu kwa kiwango ambayo hilo neno tuliweza kupokea. Kama vile ahadi inageuka kuwa uhakika, kwa maana ndani mwake mnakuwa nguvu ya Mungu. Na kwa sababu ya hiyo, hakuna bidii ya Mungu inayohitajika pale, lakini hapo bidii ya mtu binafsi inakuwa kikwazo. Wakati tunapotaka kufanya hivyo, ni kusema, inatamaanisha kwamba hiyo inapaswa kufanyika sasa kwa imani, na imani sio kazi zetu binafsi, lakini imani inaamsha kazi za Mungu. Kazi za Mungu na makazi ya Mungu zinatimilika kupitia imani na kupitia imani, ndani ya imani na kupitia imani, kulingana na neno la ahadi. Tunarudi sasa kwa mwanzo. Hivyo kwa mwanzo ilikuwa neno, na neno lilikuwa pamoja na Mungu, na neno lilikuwa Mungu, na neno, neno, neno, neno likafanyika kuwa mwili. Ahadi iligeuka sasa kuwa uhakika ndani ya mtu aliyeitwa Yesu Kristo Bwana wetu na mkombozi wetu. Maneno yote ambayo ilikuwa ikilinganishwa naye ikageuka, yeah. hapo hapo ikaonekana, hapo hapo ikageuka kuwa, ikapata sura yake, na ungeliweza kuyaona, na yote ilikuwa ikitimilika kupitia yeye na kupitia yeye na ndani yake na kupitia yeye, na, na, na iko hivyo hivyo. Sasa sasa sasa, katika kanisa ndani ya siku hizi, nasi hatutaweza hatu kuchoka au kuacha Mungu alituzungumzia hiyo, ni uhakika. <tipirastri> Mungu alitufunulia neno lake, hiyo ni uhakika. Nasi tuliweza, ku ku, tuliweza kutambua kweli <tipirastri> hiyo ni uhakika, ndani ya ufalme wa Mungu na aweze kushukuriwa kwa ajili ya hiyo. Nasi tuna uhakika tu ya kiungu ndani ya neno la Mungu na tuna nanamini ya kwamba nasi tuna haki aweza kuona pia utimilifu wa mipango wa mpango wa Mungu kupitia kanisa, kama sisi ni kanisa au kama tuko sehemu la sehemu ya kanisa, ni kusema sasa tuna haki ya hiyo, lakini kwanza tuweze kuingia ndani ya uwepo wa Mungu kwa namna ndio hu, ya uhuru iliyo ya uhuru kwa katika imani natu, na tukimshukuru na kuweza kusema Bwana, Bwana ulisema na kama vile nilivyo katika ulimwengu nanyi muko katika ulimwengu huu pia, na kama vile Baba alivyo nituma nami na pia ni na watuma nani nitakuwa na pamoja nanyi siku zote mpaka kwenye mwisho wa dunia na kisha kukaja hii ahadi ya nguvu ya kwamba kazi ninazozifanya nanyi mtazifanya pia, Yohana kumi na nne mstari kumi na mbili. Hayo pia inavuka hata uwezo wetu, hiyo inavuka akili yetu au mawazo yetu, lakini Mungu hawezi kufanya zaidi ya yale ambayo tunaweza kuelewa kama vile kuliko yale ambayo tunaweza kuwaza kama Mungu alivyosema, naye anashika, anasimama nyuma ya neno lake, naye anapaswa kulitimiza na haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Na Mungu alifanya ah, maajabu, alifanya maajabu za umbaji za kuumba katika wakati wetu, mbazo iliweza kuenda mbali na yale ambayo kuwaziwa, ya yale ambayo ilikuwa ikiwaziwa katika wakati huo. Nasi tunaweza kumtumainia Mungu wetu kwa ujao. Ataifanya yote vizuri. Wakati Mungu alipokamata mamzi, yeye anaitimiza. Kama alinyosha mkono, nani anayeweza kuugunja? Nasi tuliweza kusema mara nyingi ya kwamba mkono wa kuume wa Bwana unawekwa juu. Na hiyo nani? Hiyo ndio neno la Mungu linasema, kama tunaamini neno la Mungu ni kusema sasa nalo na, ni kusema pale sasa mkono wake wa kuume unanyoshwa juu kwa ajili yako na kwa ajili yangu, na mnajua, ni hiyo inamaanisha nini? Hiyo inamaanisha nini kusema, inamaanisha kwamba pale ushindi iko kwa kwa taifa la Mungu. Ukisema sasa taifa la Israeli, wakati mkono mikono ya Musa ilipokuwa ikiwekwa juu, taifa la Israeli ilikuwa na ushindi, na wakati mikono ya Musa ilikuwa ikiregea taifa likuwa kishindwa na hapo sasa baadaye, Musa na Hur waliweza ku, hapo sasa Aroni na Huru waliweza kuja wakanyosha mikono ya Musa, na hapo sasa ushindi kaonekana. Lakini mikono ya Mungu haina hitaji ya kuweza kunyoshwa kuweza kukamatiliwa juu, lakini wakati wote mkono wake wa kuume inaponyoshwa juu taifa lake linakuwa na ushindi, na hiyo ndio ile, pamoja na Musa na Musa, alikuwa ni mtu lakini alikuwa mtu wa Mungu akiwa na agizo ya Mungu aliweza kunyosha mkono, aliweza kunyosha mikono kwa Mungu, na Mungu akapatia ushindi, nao wakaweza kushika yote, wakaweza kumaliza, kum, kushinda yote na mahali pote kulikuwa ushindi kwenye misari yote ya vita na mavita zote. Na hapo hapo sasa haikuwa tena hivyo, lakini wakati wote mkono wa kuume wa Bwana inaponyoshwa tunapashwa na sio kwamba tunaweza, na si na sio kwamba tunaweza, lakini ni, ni agizo ni agizo ni agizo ya kiungu. Na hapo sasa, tunapashwa tunapashwa kutumainia ushindi wa Mungu ndani ya kanisa, na hakuna namna nyingine. Tunapashwa kukumbuka mambo haya kwa imani na kusema: Mungu mwaminifu, leo tuna leo tungali kwenye dunia hii, leo tuna usimamizi mbele ya uso wako, ili neno lako, ahadi zako zigeuke kuwa uhakika kupitia sisi na tuna tunakutanana na hiyo kazi na hapo sasa, Mungu atatupatia neema kwa kiwango hatuweza kupata haya, lakini atatuvika taji ya neema na ya rehema. Jina lake takatifu liweze kusifiwa, amina. Baba liyo mbinguni, moyo wangu imesukumwa kuweza kukushukuru na kukuabudu tunasimama hapa ndani ya mahali ambapo uliweza kutuzungumzia, tulipokea neno lako kwa imani, ahadi zako zinapashwa kugeuka kuwa uhakika. Una kanisa hapa duniani, tunakusifu kwa ajili ya hiyo, na tunakuomba Bwana usimame, usimame, Mungu mwaminifu, shuhudia neno lako, tupatie imani, uaminifu, uhakika. Haleluya! Kama vile kila neno lililotimilika ndani yako, ndani ya mwili, acha liweze kutimilika ndani yetu, wakati wote tunapokuwa hapa na pia tuweze kuchukuliwa na wewe, ili tuweze kuwa pamoja na wewe. Jina lako liweze kusifiwa. Amina.