Mbele ya maombi, ningetaka nisome Isaya 51 kuanza kwa mstari wa 12, Isaya 51 kuanza kwa mstari wa 12. Mimi hata mimi ndimi ambaye ninawatuliza ninyi wewe ni nani hata unaogopa mtu atakaye kufa na mwana wa mtu atakayefanywa kuwa kama majani? mstara wa kumi na tatu. Ukasahau Bwana mumba wako, yeye aliyetandika mbingu na kuweka misingi ya dunia nawe unaogopa daima mchana wote, kwa sababu ya kasirani kali ya mwenye kuonea, wakati anapofanya tayari kuharibu. Nayo ni wapi kasirani kali ya mwenye kuonea? Kumi na ine. Yeye aliyefungwa atafunguliwa kwa mbio, na hata kufa katika shimo wala chakula chake hakitapunguka. Mstari kumi na tano maana mimi ni Bwana Mungu wako ninayechafua bahari, mawimbi yake yakanguruma. Bwana wa majeshi ni jina lake. Mstari kumi na sita nimeweka maneno yangu kinywani mwako na kukufunika kwa kivuli cha mkono wangu, nipande mbingu na kuweka misingi ya dunia na kusema na Sayuni, ninyi ni watu wangu. Tusimame na tuombe. Baba uliye mbinguni, tunakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya siku hii kwa sababu ya heri ya kuweza kuwa pamoja na kuweza kusikia neno lako na kuabudu na kusujudu mbele yako na kupokea baraka mpya ya kutoka kwako. Bwana mpendwa, uwe wa rehema kwa ajili yetu, samehe makosa yetu yote, toa ndani mwetu wazo yote ambayo inayoweza kuwa kikwazo katika saa hii tukusanyishe mbele ya uwepo wako, chini ya damu ya upatanisho, chini ya damu ya mwana kondoo, chini ya damu ya gano jipya. Bwana mwaminifu, tupatie njia ya kuingia katika mahali patakatifu pako, kwenye kiti chako cha neema. Unajua mahitaji zetu zote, mahuzuni zetu zote, mashaka yetu yote huzuni zetu zote, shida zetu zote. Bwana mwaminifu pita leo katikati ya viti vyetu, gusa kila mmoja wetu, fariji wale walio huzunishwa, weka nguvu wale ambao walio wazaifu, na usimamishe wale waliokata tumaini. Mungu mwaminifu, okoa waliopotea, ponya wagonjwa, juhudia neno lako kupitia alama na maajabu tunakupatia makusanyiko haya ya kiungu katika jina la Yesu Kristo. Amina, amina. Mnaweza kukaa kama vile ngali tu. Swali ya neno la Mungu, muniruhusu niweze kusoma kwa mafupi andiko la Ufunuo sura moja Mstari wa tisa. Ufunuo sura moja mstari wa tisa: mimi Yohana ndugu yenu na mwenye kushiriki pamoja nanyi katika mateso na ufalme na uvumilivu wa Yesu Kristo, nilikuwa katika kisanga kinayoitwa Patimo kwa ajili ya neno la Mungu na kwa ushuhuda wa Yesu Kristo. Umuhimu tunayoweka katika mahubiri yetu iko na inabaki siku zote juu ya neno la Mungu, na sio juu ya matafsiri mengi, na siyo juu ya maoni ambayo watu wanayoleta kwenye neno la Mungu, lakini imani ndani ya neno halisi la Mungu kama vile lilotoka katika kinywa cha Bwana iwe kupitia manabii au kupitia wamitume, wakiwa wakivuviwa hapo hapo, likitoka kwa Mungu na likakuja kwetu, likaandikwa. Na hivyo ndivyo tunakubali na tunapokea neno la Mungu. Tulijifunza kutoka kwa ndugu Branham ya kwamba Mungu ndiye mtafsiri wake mwenyewe. Neno la Mungu halina hitaji ya kuweza kutafsiriwa. Mungu anakuwa macho juu ya neno lake kwa ajili ya kulitimiza wakati saha na muda inapokuwa imetimilika, na iko hivyo hivyo kwa yale yote ambayo ndugu Branham aliyosema na inayoweza kuwa ngumu kwa kuweza kuelewa lakini tunaikubali katika uhakika wote, na ni hiyo ndiyo Petro aliyeandika katika barua yake, wakati alipojilinganisha na Paulo ndani ya barua ya pili ya Petro kwenye sura tatu kwenye mstara wa kumi na nne imeandikwa hapa: kwa hivi wapenzi, kwa kuwa mnatazamia maneno haya, fanyeni kwa nguvu ili muonekane katika salama pasipo kipako wala laumu mbele yake, nanyi muhesabu uvumilivu wa Bwana wetu kama ukovu, kama vile ndugu yetu mpenzi Paulo alivyoandika kwa hekima aliyopewa, kama vile vile katika barua zake zote, akisema ndani yao juu ya maneno haya. Katika barua hizi muna maneno yaliyo magumu kwa kufahamu, watu wasiyo na elimu Su wasiyo imara wanayogeuza kama vile maandiko mengine kwa uharibifu wao wenyewe. Noyes, hakuna kitu kipya hapa chini ya jua kwa wakati ule lete, fetrit, nicht nur das yale ambayo Paulo alikuwa akifundisha ilikuwa imeharibishwa na kugeuzwa, na sio tu ile lakini pia maandiko ambayo iliyo kulinganishwa na hiyo iliweza kubadilishwa na kugeuzwa. Kuna watu wao wenyewe walishakageuzwa geuzwa, washaka, pengama, washaka haribishwa wanaharibishwa, yote iwe pia neno liliandikwa na pia neno lilonenwa, ila tu wale ambao waliopokea neema ya Mungu na heshima kwa ajili ya neno lake wao ndiyo hawafanyake maoni yao au matafsiri. Hapana, hawana maoni yao binafsi, lakini wanakubali neno la Mungu kama vile lilivyoweza kuletwa kwetu. Kama Petro katika wakati ule aliweza kuandika ya kwamba mambo fulani katika barua za Paulo zilikuwa magumu kwa kuelewa. Sasa leo tunaweza kusema nini nyuma ya kufunua kwa mihuri? mambo mengi yaliweza kusemeka ambayo tunayongoja na itakayotimilika baadaye. Mara nyingi Mungu anaweza kutumikisha mifano ya dunia hii ili aweze kueleza na kushuhudia mambo yaliyo ya kiungu. Kwa mfano na waza tarehe mbili mwezi wa ine, wakati Bwana alipoweza kuniambia waziwazi wazi. Na neno kwa neno akasema machakula za mwili huu akisema, ya kwamba weka chakula hiki katika gala, uyaweke katika gala. Aliweza kusema viazi, akasema unga, akasema hizi mboga tofauti, mafuta na chakula ingine yote. Mimi kama vile Ewald Frank niliweza tu kusikia yale iliyokuwa imesemeka. Sasa nani atanisikia vibaya? Kwa sababu nami niliweza kuweka ndani ya gala mambo hayo yote, nikaweka hayo yote ndani ya gala, kwa sababu kwa sehemu kubwa sana, kwa vitu mingi sana tukaweka vitu kubwa. Kwa hiyo kwa chakula ambayo imekwisha kusemeka na hapo sasa Tarehe tatu mwezi wa kumi na mbili ya mwaka hile moja nikaenda, nikaenda kutana ndugu Branham, akaniambia kwamba ulisikia vibaya yale ambayo Bwana aliyokuambia, lakini mimi nilikuwa nimesikia mia kwa mia yale ambayo Bwana alikuwa akiniambia, lakini sikuwa naelewa kwamba ilikuwa imesemeka kwa namna ya kimwili, lakini ilikuwa na maana yake ya kiroho na kwamba hiyo chakula nyingi ya mwili iliyokuwa imesemeka ilikuwa imaanisha kwamba Mungu alikuwa ametarisha chakula nyingi cha kiroho kwa ajili ya taifa lake. Na wakati ndugu Branamu aliposema ya kwamba haihusu chakula ya mwili lakini inahusu neno lilofunuliwa la Mungu kwa ajili ya wakati huu. Kwa sababu gani nasema haya? Ni kwa sababu ndugu Branamu naye aliweza kuona mambo mengi. Aliona hema kubwa, aliona mambo fulani ambayo yangeposha kufika, na kuna watu ambao wako na ngoja ili mambo hayo yaweze kufika. Unaweza kuona mambo ya dunia hii ambayo iliyo na maana yake ya kiroho tunapashwa kujifunza mara moja tu ili tuweze kuacha Mungu mamlaka ya kuweza kuamua wakati gani na namna gani ataweza kufanya na atakapotimiliza mambo fulani. Wakati tutakapokuwa tumeelewa hayo, tutaweza kuelewa matamshi ya ndugu Branham, iwe maneno nayo husu ngurumo saba au muhuri wa saba au hiyo mvuto wa tatu na mambo hayo yote tofauti, tutaweza kuachia Mungu mamlaka yeye mwenyewe ya kuweza kuamua wakati gani na namna gani atakapomaliza kazi yake ndani ya kanisa lake. Kwa maana wakati tunapokuwa tunajipatia wazo ya namna gisi atafanyika, hapo hapo tunakuwa kikwazo kwa ajili ya sisi wenyewe na kwa ajili ya Mungu, ndani ya ufalme wa Mungu, matafsiri na maoni haina nafasi yake. Ndani ya ufalme wa Mungu tunatembea siku zote pamoja na Bwana ndani ya kungoja ili aweze kutimiza yale inayobaki kufanyika, naye hatachelewa. Ni kusema tusitafsiri yale iliyo magumu kwa kuelewa, kwa maana mtu yeyote anayetafsiri, nasoma hii, nasoma hii shahiri tena kwa utashi anaitafsiri kwa ajili ya ole wake, na kwa maangamizi kwa wale wote wanaowamini, na hiyo matafsiri zao. Nasoma yale ambayo Petro aliyoandika hapa, kama vile vile katika barua zake zote akisema ndani yao kuna maneno magumu ya kufahamu. Ukisema hapa kuna ka, katika barua zake kuna mambo magumu kwa kuelewa ambayo wajinga na wasio imara, wasio na elimu wanageuza kama vile maandiko mengine kwa uharibifu wao wenyewe. Kusema yote ambayo tunayo tafsiri inakuwa imeharibishwa, inapoteza hali yake, na hapo hapo ndipo kunakuwa maangamizi. Inafika pale sasa, tuko tunakuwa katika kasulisuli ambayo tuwezi kutoka ndani. Tazame watu hao bila hata sisi wenyewe kuweza kwa hukumu. Wakati mtu anapoanza kutafsiri jusema hasimame tena, wakati sasa tafsiri haisimame tena mahali fulani pale, ingine nakuja na ingine tena inaongezeka tena, na ingine nakuja naongezeka pale, nikusema pale haiko tena kama vile andikwa ya kwamba kuingia katika nuru kwa nuru na kuingia katika ujuzi kwa ujuzi katika hali hiyo. Lakini hapana, wakati unapokuwa unatafsiri, hapo hapo unatoka katika kosa, ukiingia katika kosa lingine na moja kwa ingine. Na basi Mungu atulinde sisi sote kwa kum, mambo hayo na ninajua ya kwamba atafanya hivyo, tuliweza kupokea ndani mwetu mbegu safi ya kiungu isiyo na mchanganyiko, na hakuna kingine ambacho kitakachokuwa na nafasi yake ndani yetu ila neno, na ni neno na si tafsiri. Lakini neno tumekwisha kuyaonyesha tangu mwanzo. Ujanja wa adui ulikuwa ni wa kutafsiri neno na si kulikataa, lakini kulitafsiri. Mungu alikuwa amezunguza wazi wazi, lakini adui akakuja kwa Hawa, akamuuliza swali na akatafsiri na akasema, hamutakufa hamutakufa. Mwanzo sura tatu mstari 4. Na hapo hapo kuvunja sheria ilikuwa imekwisha kuwa pale, hiyo kutengana, pamoja, hiyo kutengana na Mungu na mangamizi kaonekana pale. Mungu havumiliake hata mchanganyiko mmoja Mungu anatenganishaka kama vile alivyochagua Israeli kama vile taifa lake, na kawambia, ninyi ndiyo niliweza kuchagua toka mataifa yote, ili niweze kuwafanya kuwa taifa langu. Kumbukumbu la Torati 7 mstari wa 6 na ndiyo maana aliitwa ya kwamba yeye ni Mungu wa Israeli na alisema nini akasema kwamba kwamba musichanganyike na mataifa mengine iwe na Wamori na wale wote waliokuwa pamoja nao mutakuwa kwa ajili yangu taifa takatifu taifa lilowekwa pembeni taifa takatifu kumbukumbu la Torati hawakuwa na ruhusa kuweza kupata sehemu katika makaramu na yale yengine, wengine walikuwa wakifanya, walikuwa wametayarishwa kwa sababu ya lengo iliyo ya kipekee, na iko hivyo hivyo kwa ajili ya kanisa la Mungu aliye hai. Kanisa ni eklesia, kanisa liloitwa kutoka ndani ya mambo yote lilo takasiwa Mungu lilo kwa pembeni lilotakaswa katika lengo liyo ya kipekee. Na sasa kama tunapokea kweli kweli neno la Bwana tukiwa na uhakika na ukweli wote, ili wakati saha ya Mungu itakapogonga aliweze kulitimiza nalo na litatimiza yale ambayo Mungu alilolituma, kwa maana Mungu yeye mwenyewe anakuwa juu ya neno lake ili aweze kulitimiza. Tunaweza kupumuzika ndani ya Mungu na katika neno lake. Tunaacha hii mambo ya kujisumbua yote na tunapumuzikia ndani ya Mungu. Sitaki kusema pale ya kwamba sitaki kusema ya kwamba, kwamba pale tunalala au kusinzia, hapana. Lakini nataka kusema kufika katika uhakika wa neno, katika uhakika wa imani, katika uhakika wa juu katika Mungu ili tuweze kujua kwamba hiki ndilo neno takatifu la Mungu. Tazama ahadi ambazo alizotoa basi, tunazipokea katika imani ndani ya mioyo yetu, tunazipokea na tunajua ya kwamba Bwana hawezi kutupatisha haya, lakini pia hata tupatisha haya, lakini yeye aliyetoa ahadi ni mwaminifu, naye atazitimiza katika wakati wake. Kwangu mimi ninashukuru sana sana Bwana, na sio kwamba nastahili, lakini ni mwito wa kiungu, na ndiyo maana Mungu ye mwenyewe anakuwa macho juu ya mwito huo, kwa maana watu wote ni wako sawasawa. Hakuna mtu anayeweza kuwa kwamba iko tofauti na mwengine moyo wetu siku zote unakuwa katika makosa na ni hivyo ndivyo inaandikwa ndani ya Yeremia 17:9 moyo wa mtu ulifanyika hivyo kwa kupotea Bwana anasema nini kupitia mtume Paulo katika barua kwa Waebrania yakini hawakuweza kutambua njia zangu lakini siku zote wali walipotea katika mioyo yao walikuwa wakipotea siku zote katika mioyo yao na kisha kuna kuja andiko ingine lakini nitawapatia moyo mpya na nitaweka ndani yenu roho mpya. Ezekieli makumi tatu na sita, mstari wa ishirini na sita. Na hapo sasa, kupotea inapotea inakuwa na mwisho wake, hiyo kupotea inakuwa na mwisho wake. Na hapo sasa tunatoka katika hiyo njia ya makosa au njia ya kupotevu, na tunaingia katika njia ya kunyoroka, njia iliyo tayari na kuweza kufuata Bwana na hatwasikia tena sauti ya kushoto na kwa kume, lakini twasikia sauti ya yule anayetembea katikati ya vinara saba vya zahabu. Ufunuo moja mstari kumi na tatu. Na tunaona ya kwamba na tunaamini ya kwamba alisema kwa sauti kubwa, na kama vile imekusha kusema, kama kuna mambo yaliyo magumu kwa kuelewa kwetu, tunayachia Mungu. Hatuletake tafsiri hata moja kwa maana saa itakuja na hayo yatafika. Yohana alikuwa amekimbizwa katika kisanga cha Patimo, na sio kwamba aniza kuumbuzikia huko, lakini kwa alikuwa huko kwa sababu ya mapenzi ya Mungu, kwa sababu ya mapenzi ya neno la Mungu na kwa sababu ya ushuhuda wa Yesu Kristo, Ufunuo moja mstari wa tisa. Na hayo mambo mawili yanatembea pamoja. Mtu ambaye aliye na ufunuo wa Yesu Kristo kweli kweli, nataka kuwasomea wasomea hii neno la Ufunuo sura 19 ili muweze kujua ushuhuda wa Yesu ni nini? Ufunuo ufunuo sura kumi na tisa, mstari wa ku, wa tisa na mstari wa na wa kumi, naye akaniambia andika heri walioitwa kwa karamu ya arusi ya mwana kondoo. Akaniambia tena, maneno haya ni maneno ya kweli ya Mungu. Amina, haya ni maneno ya kweli, maneno haya ni maneno ya kweli ya Mungu. Mstari wa kumi, nami na nikaanguka mbele ya miguu yake aliyeni mbele ya miguu yake ni mwabudu. Akaniambia, angalia, usifanye hivi. Mimi ni mtumishi mwenzako na wa ndugu zako walio na ushuhuda wa Yesu. Abudu Mungu, kwa maana ushuhuda wa Yesu ni roho ya unabii. Nina gani hapa la ajabu? Mnajua kwamba watu watakatifu walikuwa wakizungumza na kuandika wakisukumwa na Roho Mtakatifu wakiwa chini ya uvuvio wa Roho Mtakatifu. Ilikuwa ni uvuvio wa kiungu, roho ya unabii, roho ya ya, ya, ya, ya, ya wanabii. Ilikuwa juu ya manabii, walikuwa wakiona, walikuwa wakisikia, walikuwa wakivuviwa na huyo Roho mmoja wa Mungu. Anapashwa tena kuwa juu yetu na atakuwa pia na yuko tena juu yetu na roho Mtakatifu anatoa ushuhuda wa Yesu Kristo, na hapo sasa tunakuwa na maneno ya kweli ya Mungu na ushuhuda wa Yesu Kristo. Roho ya unabii inatuongoza ndani ya unabii wa Biblia, inatufunulia kama vile tunavyojua sana sana ndani ya huduma ya ndubranamu yale ambayo iliyokuwa imefichwa tangu makarni za miaka iliweza kufunuliwa, na ndiyo maana inasemeka katika kila barua iliyotumwa ya kwamba yule aliye na masikio ya kusikia asikie yale ambayo Roho anaambia makanisa. Roho alitumikisha kinywa cha mtu ili azungumuze. Unamnajua vizuri ya kwamba Mungu siku zote alikuwa na hitaji ya mtu ili aweze kutangaza ya, au kuleta ujumbe. Alikuwa na manabii na pia wa mitume, lakini ndiyo maana ni lazima sana ili tufanya angalisho tusiweze kuongeza kitu na tusiweze kutafsiri kitu. Narudilia tena nikikazilia, kila tafsiri yote inakokota mangamizi na hiyo ndiyo tumesoma, na hiyo ndiyo Petro aliyoandika akilinganisha na hizo mabarua za Paulo ambazo ndani mwake mambo mengi ilikuwa magumu kwa kuelewa na iko hivyo hivyo mpaka leo. Sasa ni wanani wanaoharibisha wanaogeuza hali ya neno? Ni wale ambao wanao wasiotaka kujua mambo ya Mungu lakini wanajiona kama vile wenye ujuzi na wanawaza kwamba wanajua mambo kuliko wengine wote. Na Paulo aliandika ya kwamba hatupashwi kwenda mbali na ushuhuda wa maandiko, Wakorinto wa kwanza sura ine msura wa sita. Ni lazima sana ili nasi tuweze kukumbuka mambo hayo. Matafsiri za mutu binafsi siku zote zinaleta mangamizi. Gott uns da. Basi Mungu atulinde na mambo hayo Petro. Petro anaendelea hapa ndani ya Petro wa pili sura tatu mstari kumi na saba: basi ninyi wapenzi, mkijua maneno haya mbele, angalieni musiwe munachukuliwa na kosa la wale waovu, kusimama imara. Petro wa pili, sura tatu, msura kumi na saba. Wakati napo waze yote inayosemeka na hayo yote inasemeka kwamba ni ya ndugu Branham au ilisemeka na ndugu Branamu. <coughs> ninakuwa na haya <coughs> Nana <juhuliza. tos> na nalijiuliza namna gani hayo yaliweza kufika katika hii muda mfupi <coughs> ni kwa sababu <coughs> ni siku za mwisho na pia shetani anatafuta ili aweze kubomoa kazi ya Mungu. Ataweka yote katika katika vitendo, ataweka yote katika matendo au katika kazi, ili aweze ku kuharibisha kazi ya Mungu au ujumbe wa Mungu mbele ya watu, mbele ya macho ya watu, lakini hatafikia hayo. Mungu ashaka funua neno lake, na wale wote waliotayarishiwa ili waweze kusikia ujumbe safi ya kiungu, wataweza kusikia na wataweza kulinda neno ndani ya mioyo safi na mm, iliyo miema au mzuri. Hawataweza kuitafsiri, ha, hawataigeuza, lakini wataamini na watalilinda katika mioyo yao ndani ya kungojea kubwa ya kwamba hayo yaweze kufika hapa upesi. Nikusema watu watu wabaya wako katika kazi, hawajue yale wanaofanya, lakini mangamizi au haribifu inawafata. Inawafata wangapi walishaka enda mbali na kweli kwa sababu waliweza kusikia hizi maelezo zilizotolewa na kisha wanasema wanasema kwa namna iliyo njema. Anasema, oh oh, ndugu Franki ashanga baficha mambo haya yote. Hasa namna gani unaweza kuwaficha kitu chochote? Ichapokuwa niliweza kutafsiri mahu, mahubiri yote, nanyi mko nayo. Na mnaweza kusoma yale iliyoweza kuhubiriwa na kusemeka. Ni kwenda sikilikana vizuri. Namna gani mimi niliyeweza kutafsiri mahubiri yote? Ili niweze kuwaletea hayo muwe nayo, ili niweze kuwapatia chakula cha kiroho. Sikuficha kitu chochote, lakini niliweza kuwa na kazi nyingi nikitafsiri mambo haya yote. Na mtu yoyote anayeweza kuona hii seri ya mahubiri mbele yake ataweza kutambua na kuona ya kwamba na kusema koosikuwazia ataweza kuwazia. Ona ni wakati gani iliyoweza kukamata kuweza kutafsiri mahubiri haya yote. Ona ni muda yapata gani, nakisha kuya tafsiri, na kisha niweza kuyatafsiri na kuyasoma na kuyakosoa, na hakuna mtu anayeweza kuwazia hiyo. Hakuna hata mmoja aliweza kutafsiri mahubiri hayo na kuweza kusema kwamba aliweza kuyaficha kwa watu, hapo uhasa wako na geuza hayo mambo yao, nao wanafanya mambo hayo mabaya niyo, ni kitu kibaya sana, lakini tusisimamie hapo, lakini tuweze kushukuru Mungu kwa ajili ya hayo yote, na hiyo iweze kuwa ya kutusaidia, ituletee mema. Hiyo itatufanya tena wa kushukuru sana, kuona jinsi Bwana aliweza kutulinda kuwa watu wanyenyekevu na wakawaida na walio wazi. Nawambia tunaweza kuhubiri kweli, kweli, kweli, kweli, kweli, ujumbe huu wa kiungu katika upendo na hekima na watu wangepasha kusema tulikuwa bado kusikia haya, lakini pia wanaweza kusema yote ambayo yaliyokuwa yamesemeka ilitoka ndani ya Biblia. Hayo pia nayo iliweza kuwa na matokeo makubwa huko Nairobi. Mtu huyo aliweza kuongeza ya kwamba ninataka niweze kusikia hizi makanda za video mara nyingi ili niweze kusoma tena andiko za Biblia ambayo ulioweza kusoma kwa ajili iweze kunishinda ili niweze kuingia katika kilindi cha mambo hayo na kuingia katika kilindi cha mambo hayo. Na hatuna haya ya ujumbe wa kiungu, ni neno la Mungu kwa ajili ya wakati wetu. Na yale tunayofundisha, tunaweza kuyafundisha, tunaweza kuyafundisha wakubwa na wadogo, kwa wenye elimu na wajinga, lakini akose, inaweza kuwa kama vile ni mambo magumu, lakini wenye elimu waliofunzwa na wajinga, wote wanafanya kundi ya watu wazima kwa kushoto na kukume. Lakini kundi walio na akili sana ni vigumu sana kuwaweza kuelewa babu hayo, na Mungu hawezi kuzungumzia watu kama hao. Hao ndio aina ya wafarisayo, wanajua mengi vizuri kuliko wengine wote, na wanajua mambo hata mbele, waweza kusema kitu fulani, na ijapokuwa hawajue ya kwamba hawajue kitu. ujuzi wetu na wakuelewa kwetu inafunikwa na giza akose kama mkono wa roho wake inaweza kutuletea nuru ya kungaa sana na sio sasa sisi, lakini ni Bwana ndiye anayetenda katika mambo hayo yote, na ndiyo maana tunampatia yeye peke yake sifa na utukufu. Kuna andiko lingine ambalo nitaka kusoma ambalo liko na umuhimu kubwa kwa ajili yangu na mnajua nyinyi yote, Timoteo wa Pili sura nne neno ambalo kwangu mimi mwenyewe inaweza kuwa namana inamaanisha mengi kwa ajili yangu. Neno hili iliweza kuambiwa kwangu katika wakati ule. Timoteo wa Pili sura ine mstari wa kwanza ninakuagiza mbele ya Mungu na ya Bwana Yesu Kristu, ambaye atawahukumu walio hai na waliokufa wakati wa kuonekana kwake na kwa ufalme wake. Msura pili: uhubiri neno, uwe tayari wakati unaofaa na wakati usiofaa, hamakia, kemea, onya kwa uvumilivu wote na mafundisho. Msura tatu maana wakati utakuja, na watu hawatavumilia mafundisho ya kweli, lakini kwa kufuata tamaa zao wenyewe watajipatia walimu wengi, kwa kuwa wana masikio ya kuwasha. Mstari ine: na watageuza masikio yao toka kweli na watageukia kwa hadizi za uongo. Mstari tano: lakini wewe uangalie katika maneno yote, vumilia mateso, fanya kazi ya mhubiri wa habari njema, timiza utumishi wako. Hapa siombe zaidi ya haya, lakini kwa msaada wa Mungu nataka niweze kutimiza neno hili, ningelitaka ili niweze kuwa kwa nafasi ya Timoteo katika siku hizi, ambaye yeye maneno haya aliweza kuwambiwa kwake katika wakati ule. Mnajua ya kwa kwamba Paulo alikuwa amekamata Timoteo ndani moyo wake, ndani ya moyo wake, akasema sina mwengine kama wewe katikati ya wandugu wote, kwa maana wote wanatafuta faida yao wenyewe. Lakini pale kulikuwa mtu wa Filipi sura 2 mstari wa 20 na 21. Lakini kulikuwa mtu, mtu huyo huyo, mtu ambaye Paulo kwa ameweka matumaini ndani yake, kwa kiwango unaweza kukosa kutuweza kutumikisha hii neno kwamba nakuagiza, hii neno kusema kwamba nakuagiza, kwa maana inaandikwa hapa wazi wazi kwamba ninakuagiza mbele ya Mungu na mbele ya Bwana wetu Yesu Kristo. Paulo alikuwa kwenye moyo wake ili neno liweze kutangazwa kwa namna safi na takatifu. Na Paulo ambaye angeliweza kuona ndani ya siku zinazokuja akasema ndani ya Timoteo wa pili sura nne mstari wa tatu, kwa maana itakuja wakati ambao watu hawatavumilia mafundisho ya kweli lakini, wakifuata tamaa yao wenyewe watajipatia walimu wengi watu wanaotaka kusikia kitu fulani siku zote, lakini si yale ambayo Mungu anataka kuambia. Inaandikwa hapa hubiri neno, na hiyo ndiyo tutakufanya mpaka Bwana aweze kuja. Hiyo ni kazi yetu, na ndiyo maana tuweza kuitwa kwa ajili ya hiyo. Inaandikwa hapa ndani ya Timotheo wa pili kwenye sura mbili mstari wa kumi na tano mstari wa kumi na tano ndumu kushonyesha kuwa umekubaliwa na Mungu, mfanyakazi asiyeona haya, ukifasiri vyema neno la kweli. Utukufu kwa Mungu wetu. Sasa tulisikia nini kutoka kwa ndugu Branamu? Ni kwamba sisi ni sehemu ya neno, nikusema, sisi ni sehemu ya neno, nikusema, bibi harusi ni sehemu ya bwana harusi. Sisi ni mwili wa mwili wake, au nyama ya mnyama yake, mifupa ya mifupa yake. Tulizaliwa na Mungu na hiyo Roho moja ya Mungu, nasi tuko wavulana na wasichana wa Mungu. Yohana aliandika yale tutakayokuwa haija funuliwa bado lakini, wakati itakapoonekana tutafanana naye. Yohana wa kwanza sura mbili msura tatu imeandikwa hivyo, nilifunua jina lako kwa wandugu zangu. Yeye ni mzaliwa wa kwanza katikati ya wandugu wengi, ni mzaliwa wa kwanza katikati ya waliokufa, kama vile Adamu alivyokuwa mtu wa kwanza na wengine wote wakakuja nyuma yake, na kama vile wanawake wengine wote wanakuja kutoka kwa hao nyuma ya Hawa, na hivyo hivyo nasi zote tunakuja nyuma ya Adamu au Kristo, Adamu wa pili, yani Kristo nasi. Lakini tunangana na teseka katika mwili huu, lakini wakati saa itakapogonga, wakati Bwana atakaporudi kwa sauti ya baragumu na sauti ya malaika mkubwa, na walio kufa katika Kristo watafufuka kwanza, na sasa nasi tutabadilishwa na tutanyakuliwa pamoja, ili tuweze kumulaki Bwana mpendwa, Bwana wetu mpendwa. Wathesalonike wa Pili sura 4 mstari wa 17. Hapa katika andiko hili la Timotheo wa Pili sura 4, Paulo alikijua ya kwamba hayo yangepashwa kuleta hata mateso hapa. Inasema kwenye mstari wa 4 na 5 na watajide, watageuza masikio yao toka kweli na watageuka kwa hadithi za uongo uungu tano. Lakini wewe angalia katika maneno yote, vumilia mateso. Nikusema hiyo ilikuwa ndani pia mateso, hiyo kusikiliwa vibaya, hii kusemewa vibaya, na hayo yote, na ni kwa mwisho ndiyo huyo askofu aliweza kusema ndugu Frank, kama uliweza kusoma barua ambazo niweza kupokea unaweza kujua ni hatari gani weza kukamata wakati kufanya na kutaarisha makusanyiko haya kwa ajili yako. Lakini Mungu alikuwa ametaka hivyo, alikuwa amehitaji hivyo, alikuwa ametaka vile aliweza kuvuka mambo hayo yote ali alipita ndani na alikuwa akijua ya kwamba ndani ya moyo wake ni Mungu ndiye aliyekuwa akiongoza mambo na akasema. Au mwingine ndio ambaye alikuwa akisimama pembeni, mtu alikuwa akitumika kwenye mpaka wa nchi, mwanaume aliyekuwa kwa wakati yule alikuwa amegeukia, akuwezi kuenda miaka kumi na mbili iliyopita alisimama pembeni akasikia hiyo maneno ya kulaga kwenye uwanja wa ndege hapo hapo akasema, ndugu, kama kazi hii haitoki kwa Mungu, kama mambo haya haitoki kwa Mungu, shetani hataweza kupinga. Kama mambo haya haitoki kwa kwa Mungu, shetani kwa Mungu, shetani hawezi Mungu, shetani kuyapinga, lakini kama inatoka kwa Mungu, shetani atapingana nayo. Na hivyo sasa tunashukuru Mungu Bwana wetu. Na kisha mwingine mwengine akakuja na akaniambia, njambo ndugu fulani Unanikumbuka? Nikamwambia hapana, siukumbuke. Akaniambia ndiyo, kuna miaka kumi na mbili iliyopita nilikuwa dereva wako, nilikuwa nikikutembeza huko na tukafanya makusanyiko huko. Na huyo dereva alijoka kuwa mwamini na akaweza kushukuru Bwana na mimi pia. Iliyo njema katika wakati huo au mahali pote ninapokwenda ni kwa sababu Bwana, kwa sababu watu wako unaongozwa kwa Bwana. Na leo tena pia makusanyiko haya yanapashwa kusaidia ili watu ambao wasioweza kukamata maamuzi yao waweze kuyakamata leo, ili neno la Mungu liweze kuwazungumzia na roho wa Mungu aweze kutenda ndani yao, na waweze kusikia ya kwamba Bwana anawapenda. Yesu alikufa kwa ajili yetu kwa upendo hapo Golgotha. Turudi kwa wazo hili la msara wa tano ya Timotheo wa pili sura 4. Lakini wewe angalia katika maneno yote, vumilia mateso, fanya kazi ya utumishi au ya mhubiri wa habari njema. Najua hiyo napashwa kubaki katika kweli, na hapo sasa navumilia hata mateso, inavumilia yote, na nawaza ya kwamba nanyi muko tayari imwweze kuvumilia mambo fulani, kwa maana kama vile Bwana wetu alivyoteseka, wale wote ambao walijipanga kwa upande wake nao waliteseka pamoja naye kwa sababu ya jina lake, kama vile Paulo na wale waliokuwa wakiamini waliweza kuwa na mashida hasa. Mwazie Ndugu Branamu alisema, aliweza kuvumilia nini? Aliweza kuteseka mambo gani? wa yeye na wale wote waliweza kumpatia imani yao kwa sababu walikuwa wakiitambua ya kwamba yeye alikuwa ni mtu wa Mungu, na iko hivyo hivyo tena leo. Sio mimi ambaye naye itangaza neno, lakini ninyi nyote mnaoamini neno la kweli la Mungu munapashwa kuwa na mateso, lakini naandikwa mahali fulani ya kwamba kama tunateseka pamoja naye tutatawala pia pamoja naye. Waroma nane maa u na saba. Basi tuwe tayari kwa ajili ya upendo wa Yesu, kwa ajili ya upendo wa neno, kwa ajili ya upendo wa kweli, tuweze kuvumilia yote, kama tu tunaweza kufika kwenye lengo na Mungu ataweza kushughulikia yote. Yohana alifika kwenye kisanga cha patimo kwa sababu ya neno la Mungu, yote yakafuniwa kwake. Ndugu branamu aliweza kutumwa kwa sababu ya neno la Mungu. Akaweka neno juu ya kinara cha taa, akasema kazi yangu ni ya kuweza kutoa kanisa katika matafsiri zote toka ndani ya yote, nikuweza kulirudisha kwenye neno, kwa maana neno ndilo mbegu halisi. Basi Bwana aweze kutusaidia sisi zote ili tuweze kusimama imara katika neno la kweli, ili kusiwe hata upepo mmoja inaweza kututikisa. Lakini hata kama upepo inaweza kutupika, lakini mizizi tena iweze kuingia tena kwa kilindi ndani, na kisha tuweze kuwa nguvu sana. Mtoto wa kweli wa Mungu iko kama vile mti uliopandwa karibu na na mito na mto, hakuna upepo utaweza kukuangusha kwa kidogo, unaweza kuingia kwa upande mmoja wakati upepo na kuchukua inakubeba, huku utaenda ni kwa upande mwingine, lakini wakati huu upepo na kuja, Mungu atakuwa macho, ili tuweze kusimama imara, kwa maana Mungu iko na uwezo ya kuweza kutusaidia na kutunga mkono katika neema yake, katika upendo wake, katika neno lake, yeye ana uwezo, yeye ana uwezo zaidi ana zaidi ya uwezo ya kuweza kumaliza kazi aliyoanza ndani yetu sisi sote mpaka katika siku ya utukufu ya kurudi kwake. Jina la Bwana lisifiwe na ushangiliwe, amina. Tusimame kwa ajili ya maombi, tugunje vichwa, tufumbe macho, tufungue mioyo, tufungue mioyo yetu tufungue tufungue mioyo yetu mbele ya uso wa Mungu. Bwana yuko hapa, tunasikia uwepo wake wa upole. Roho wa Mungu iko kama vile huwa ana anashuka polepole, kwa upole, anakuja juu ya kusanyiku, anazungumuza, anashinda, anatuonyesha hali ambayo tunakuwa ndani, na kisha anatugeuza, anatuonyesha Yesu juu ya msalaba, na hapo sasa tunatosha macho yetu juu Yesu, sisi wenyewe tunakataa kushiangalia, ili tuweze kutazama Yesu. Na kama vile mwandishi wa nyimbo anaimba, yoyote anayetazama Yesu juu ya msalaba ndani ya imani ataokolewa kwa saa ile ile. Sasa kama kuna moja katikati yetu, nafsi moja, nafsi ambayo haijapata salama pamoja na Mungu, ambayo haijapona kwa ndani, ambayo haijaokolewa moyo mpendwa, kwa saa hii, kwa saa hii Bwana anakuita na wakati sasa vichwa vyote vinapogunjwa, ningetaka niweze kuuliza, nataka kuuliza, kuna wale wanaotaka waweze kuingizwa katika maombi, waweze kunyosha tu mkono kidogo. Kuna mtu mmoja, asante. Mungu awabariki, Mungu awabariki, Mungu awabariki. Mungu akubariki kijana, Mungu awabariki, ni ajabu, acha Bwana awabariki. Mungu akubariki. Bwana awe warema kwetu. Ni heri gani ya kuweza kusikia neno lake, ni heri gani ya kuweza kupata sehemu katika au kubatisha katika hii wakati wa neema, kwa ajili ya kusamehewa, kwa ajili ya kupokea neema ya Mungu. Siku moja itakuwa imechelewa. Kuna mwingine anataka kuweza kutakasia maisha yake kwa Bwana? Si mtu anayekuita, lakini ni Bwana ndiye anatumikisha kinywa cha mtu ili akuite. Kuja kuja kwa Yesu, kuja tena leo, kuja sasa. Nani anayetaka tena kunyosha mkono? Kuna mwingine. Mungu akubariki, Mungu akubariki. Utukufu iwo kwa Mungu, haleluya! Ona gisi ni ajabu. Mahubiri inayohubiriwa katika udhaifu wote na katika unyenyekevu wote, lakini kazi ya Roho ni kubwa sana yenye nguvu. Tushukuru Mungu sasa. <coughs> Baba uliye mbinguni, umeona mikono na mioyo. Bwana mpendwa, unataka uokoe, unataka ufungue, unataka usamehe na ufanye rehema. Pokea wale wote wanaokuja kwako, Bwana. Ulisema mutu yoyote anayekuja kwangu sitamukata sita mutupa. Mwokozi mpendwa, wale wote walionyosha mikono na wanao sasa fungua vinywa vyao, na wanaita jina lako, kwa maana inaandikwa yeyote atakaye kiri jina la Bwana ataokolewa na atabarikiwa, waweze kusema tu, Bwana mwaminifu, ninakuita wewe. Ni Bwana wangu, wewe ni Mokozi wangu, wewe ulikufa kwa ajili yangu hapo msalabani wa Golgota, ulimwanga damu yako hapo kwa ajili ya kunikomboa, kwa ajili ya kutoa kosa langu, kwa sababu ya kusamehe zambi zangu. Bwana Yesu, ninakuita uwe wa rehema kwa ajili yangu. Bwana, hata sisi sote tuwezo kuita kwa namna hiyo, na hapo sasa utakuwa wa rehema kwetu. Basi nakwa ushukuru Bwana mpendwa, kwa ajili ya yote ambayo, kwa wale kwa ajili ya wale wote ulioita leo, wasimamishe imara, uwaweke nguvu na waweke tayari kwako wewe, Mungu mweza yote Upewe sifa na heshima, utukufu na mabudu milele na milele. Amina.