Sind dankbar tunashukuru Mungu kila wakati tunapoweza kuwa hapa kwa ajili ya kuabudu. Tulisema ya kwamba hatutakuwa na makusanyiko makubwa ndani ya weekend hii, kwa sababu tutakuwa nayo ndani ya juma mbili zinazokuja, siku ya Pasaka na ijapokuwa hayo yote tunashukuru kwa, kwa, kwa ajili ya kila heri tunayopewa kwa ajili ya kusikia neno la Mungu. Leo nilileta mahubiri moja ya ndugu Branamu ambayo aliyohubiri kuna miaka makumi tatu iliyopita siku ya Pasaka mwaka elfu moja mia kenda makumi tano na saba. Nilisikia kwa mafupi na nina waza ya kwamba yanaongeza imani. Nilisikia kwa dakika kumi tu lakini iliweza kunifurahisha sana na nataka niwaambie niwa kwa sababu gani. Ni tofauti inalingana na nani anayezungumuza. Mnajua kwamba mtu anaweza kuzungumuza kwa saa moja bila kusema kitu kubwa, lakini wakati mtu anapozungumuza kupitia mazoezi yake pamoja na Mungu, hapo mtu huyo anajua yale anayosema na nyuma ya maneno yake haiko bure lakini inakuwa ni ujao, muna injili muna injili ya ujao, nasi tunaishi katika wakati na waza ya kwamba sisi wote tunatambua hiyo, tunaishi katika wakati ambamo mambo yako naendelea kuwa mabaya, na kila mutu iko nasikia nguvu na inakuwa tena nguvu zaidi na sio sisi tu, lakini wengine nao pia. Nilishangazwa asubuhi hii wakati walipo ni ita na kuniambia ya kwamba mke wa mhubiri wa Wapentekosti alikuwa mgonjwa, alikuwa ameenda kwa waganga wengi, na kisha alikuwa amekata tumaini na mwisho amejiua. Na yule aliyeniita ilikuwa ni mke wa mhubiri wa wa Protestanti, aliyeniita na kuniuliza, mheshimiwa Frank, namna gani inawezekana, namna gani kitu kama hiki kinaweza kufanyika ndani ya shirika la Wapentekosti? Nikajibu, unajua nini, mimi najua, ninajua kukata tumaini ni nini. Yale ambayo tunahitaji sisi sote ni msaada wa Mungu. Kunungunika siyo jibu wala kuregea, lakini kuweza kukamata Mungu God kwa neno, neno lake kumkamatia kwa neno, kuwamini Mungu, kuweza kuhesabia neno lake kama ndilo kweli na sio kuweza kuregea na kusema tazama, sasa yale ambayo tulikao kufanya sasa, lakini tuweze kushiweka kwa upande wa Mungu ili yeye aweze kutenda na kuweza kuyafanya. Tuliweza kuimba pia ya kwamba mganga mkubwa sasa yuko karibu nasi, na kama tunaweza kuuliza, nani katikati yetu anayehitaji uponyaji, mikono mingi itaweza kunyanyuliwa itawekwa juu na kubalishwa. Na hayo tunapashwa kuweka miguu yetu kwenye udongo wa imani na kuweza kutetea udongo huo, na hakuna namna ingine. Unajua ya kwamba adui siku zote ataletea wa taifa la Mungu maisha mabaya maisha magumu lepen, na sio leo tu, lakini siku zote anaweletiaka maisha magumu. Bwana wetu alivumilia nini? Er, naye alifuata so njia yake mpaka mwisho, nasi tunapaswa kufanya hivyo hivyo. Hatuwezi kuhusika na majira au yale yanayozunguka. Kama mnaweza kusoma yale ambayo watu waliofanya juu ya Bwana, mtaweza kuona ya kwamba waliweza kustaki Bwana wetu, mpendwa wetu, kuhusu yale yanayofuata ndani ya Yohana sura kumi kwenye mstari wa 19 mpaka mstari wa 21, imeandikwa, Yohana 10 mstari wa 19 mpaka 21 da entstand yakaingia tena ma, matengano katikati ya Wayuda kwa sababu ya maneno haya, haya. Nemlich, wengi wao er wakasema ana pepo na tena ana wazimu. Kwa nini munamusiki and munasikia maneno yake moja? Wengine wakasema maneno haya si maneno ya mwenye pepo. Mwenye pepo anaweza kufungua macho ya vipofu? Siku zote kulikuwa matengano, maubishi, manabii walivuishi hayo Bwana wetu aliishi hayo, nasi tutaweza kuyaishi na yale ambayo tutafanya tena, tutaweza kuyaishi pia, na hiyo ndiyo Bwana aliweza kusema ndani ya Luka sura sita wakati alipojilinganisha na yale ambayo Daudi aliyofanya pamoja na warafiki zake. Ndani ya Luka sura sita waliweza kumwonya na kisha wakamwambia kwenye mstari wa tatu Luka sita mstari wa tatu. Yesu akajibu akawambia hamujasoma, maneno ambayo Daudi aliyafanya alipokuwa na njaa, yeye nao waliokuwa pamoja naye, musoro wainene namna alivyoingia katika nyumba ya Mungu, alikamata mikate iliyotolewa kwa Mungu, akakula akawapa wao waliokuwa pamoja naye, mikate isiyo halali kula ila kwa makohani peke yao tu. Akawambia, mwana wa mutu ni bwana wa Sabato. Siku zote kulikuwa kitu fulani cha kuonya Yesu na kuonya kwa huduma yake na kuonya kwa mhubiri yake, yote ilikuwa ni kitu cha kuweza kupingana, cha kuleta mabishano, lakini yeye akaendelea na njia yake na mniamini ya kwamba watu watembee kwa miguu au watembee kwa gari au mahali pote walipo, au yoyote ambayo walio kama wote unewamini, njia yao itakuwa ni njia iliyo ndani ngumu na iliyo ndani vikwazo mingi. Hatuwezi kungoja, hatuweze kueleweka hapa duniani. Kama tunaeleweka hapa duniani, ni kusema mbingu haitaweza kutuelewa tena. Mbingu na dunia, Mungu na wanadamu, wana enu, wako mbali moja na ingine. Kama sisi tuko kwa upande wa Mungu, itatufikia yale ambayo Bwana aliyosema, kama walinichukia mimi, watawachukia ninyi vile vile. Kama walitii neno langu, watatii neno lenu vile vile. Utakuwa siku zote kundi mbili na sio kundi moja, lakini ni kundi mbili tofauti. Wamoja wanakubali yote ambayo inayotoka kwa Mungu, wanasikia neno kwa furaha wengine wao. Kwa kweli, hiyo hailinganishi haistahili hapa, lakini munajua kwamba kuna kuwaka pia ndani ya ulimwengu ya dunia hii Mifano ambayo inayoweza kutufundisha mengi. Wanadamu siku zote wanakuwaka wapinzani, na ninasema hayo kwa sababu tunapashwa kuzoea babu hayo, tuwe tayari kuweza kuyajua. Na wakati wote tutakapoelewa ya kwamba hiyo ni sehemu ya imani yetu, ya kwamba hayo haiwezi kuwa tofauti kama mwamini hawezi kukutanana na mambo ya kupinzani. Sasa najiuliza, anaamini nani? Kila mwamini hata ileweka ndani ya dunia hii, lakini sitaki kuweza kuleta hii mfano au mezali. Mnajua kwamba siku yake na ujuzi juu ya mahabari Erden, lakini hawezi kutosheleza so, kila mtu hapa duniani. Turudi kwa Zaburi mia moja makumi ine na sita mahali kunaposema kuhusu wanadamu, Zaburi mia moja makumi ine na sita mustari wa tatu musitumanie wakubwa, wala wana wa watu asiyeweza kusaidia. Msin pumzi yake inatoka anarudi udongo wake, siku ile ile mafikiri yake yanapotea. Siku ile ile, wakati mposoma andiko hii au shahiri hii, niliwazia kuhusu Golgota nikakumbuka Golgota pale napo, mutu moja alikufa lakini pale mpango wa Mungu uli ambao ulikuwa umepangwa haukumalizika, na ni hapo ndipo yote lianzia, ni hapo ndipo mambo ya kweli yalipoanzia kama vile Mungu yeye ni tofauti na wanadamu. Kwa kulinganisha, Mungu alikuwa amepanga mpango nao, naye angepaswa kugeuka kuwa mwanadamu ili akufe ndani ya mwili kusudi aweze kutimiza kupitia roho yale ambayo aliyokuwa amepanga tangu milele na milele, na Mungu aliyafanya, akajifanya kuwa roho akaingia ndani ya mwili wa nyama ili aweze kuharibisha kifo, ame, amezeki ameze kifo ndani ya mwili wake wa roho. Hange lishinda kifo lakini alishinda kifo tu kupitia mwili na kanyanganya hiyo nguvu za kifo. Hayo alionekana kwangu kama vile ni kitu fulani kubwa sana. Watu wanakwaka na mipango na wakati wanapokufa mipango yao inaishia pale. Wakati bwana wetu walipokufa yeye, mpango wa Mungu kwa ajili ya wanadamu ukatimilika, ikageuka kuwa uhakika. Inasemeka mbali katika Zaburi mia moja makumi na sita. Sasa mstari wa tano, kwenye mstari wa tano Heri yeye aliye na Mungu wa Yakobo kuwa msaidia wake, anayetarajia Bwana Mungu wake. Mstari wa sita: aliyeumba mbingu na nchi, bahari na yote yaliyo ndani yao, anayeshika kweli milele anayetenda hukumu kwa, kwa ajili yao wanaoteswa, anayewapa wenye njaa chakula. Tunataka nasi tuweze kumwamini leo. Jioni hii tutaweza kuomba tupatie leo mkate wetu wa kila siku, naye atatupatia leo mkate wa uzima, atatutia nguvu leo, atatufariji leo anaweza pia kuponya leo. Neno lake ni That, la kweli milele na milele. Zabihu ilitimilika, tunapashwa kujaribu kamata Mungu kwa neno, na pia hii sehemu nayo ni ya kweli, mstari wa saba Bwana anafungua wafungwa. Mstari wa nane, Bwana anafungua vipofu. Bwana ananyanyua wanaoinama chini. Bwana anapenda wenye haki. Mstari wa tisa, Bwana anachunga wageni, anategemeza yatima na mjane, lakini njia ya waovu, waovu anaipindua <coughs> <coughs> lakini njia ya taifa lake anaifanya kuwa ya kunyoroa. Kama hivi inaandikwa ndani ya Isaya makumi tatu na tano mstari wa nane, njia njia ambayo hata wapumbavu hawezi kupotea ndani, ila wale ambao wanaojiona kwamba waakili na wanaogeuka sasa kuwa wapumbavu mbele ya Mungu ndiyo wanaopotea kwenye njia ya Mungu. Mungu hana hitaji ya wale wanaomfundisha yeye, anapenda wale wanaokubali mafundisho yake, ambao wanaojiacha ili waweze kushauriwa na yeye na ambao wanaomusikiliza, wan, wanampendeza. Basi neno hili liweze kuwa baraka kwa ajili yetu. Tunataka sasa kuweza kusikia nusu ya mahubiri na kisha kesho tutasikiliza sehemu ya pili. Tunakuwa macho pia, ili wale ambao walio hapa jioni hii waweze kurudi ya kesho, ili waweze kusikia mwendeleo wa mahubiri haya. Mungu awabariki nyote. Tunaimba, amini tu, amini tu, amini tu, yote inawezekana. Oh. Amini tu. Amini tu. Amini tu. Yote inawezekana. Oh, amini tu. Yesu yuko hapa. Yesu iko hapa. Yote inawezekana kwa sababu Yesu iko hapa. Yesu iko hapa. Yesu iko hapa. Yote inawezekana kwa sababu Yesu iko hapa. Lesen, leo nataka nisome andiko ndani ya kitabu cha Matendo ya Mitume sura mbili mustari wa ishirini na tano mpaka ishirini na saba. Matendo ya Mitume sura ishirini sura mbili mstari wa ishirini na tano mpaka mstari wa ishirini na saba maana, Daudi anasema, na juu yake, niliona Bwana mbele yangu siku zote, kwa kuwa yuko kwa mkono wangu wa kume, nisitikisike. Mstari wa ishirini na sita kwa hii kwa hili moyo wangu ulipendezwa, ulimi wangu ukafurahi, tena mwili wangu nao utakaa katika matumaini. ishirini na tano na ishirini na saba samahani, ishirini na saba Kwa maana hautaachia, hautaacha roho yangu katika hadeze, wala hutatoa mtakatifu wako aone uharibifu. Ni neno gani la hajabu kwa ajili ya jioni hii ili tuweze kuelewa hadi hii ya yale ambayo tunayozungumzia. Kwanza ningetaka niweze kupota nia yenu kwa yale ambayo unayofuata, kutoshindwa kwa neno la Mungu. Mungu anashika neno lake mpaka kwa barua ya mwisho, na jioni hii tutaweza kuingia na kuingiza mawazo yetu katika neno linalosema kwamba Mungu anatimiza neno lake, nasi tunaweza kupumzika katika utulivu wote, katika usalama wote. Katika mambo hayo, tunapaswa kutumainia yale ambayo Mungu aliyosema ni kweli. Imani haisimamie juu ya mchanga ambayo unayoweza kuchukuliwa na upepo, au juu ya watu, au juu ya mawazo mawazo ya watu au teolojia ya kimtu, lakini imani yetu inapata pumuziko yake ya mwisho kwenye mwamba wa neno la Mungu la milele neno. Na wakati Mungu anapolisema inakuwa ya kweli milele na milele, na hawezi kulitoa na kulirudisha, ya kwamba sinikuwa siwazie hivi. Mungu hawezi kufanya hivyo. Unaweza kusema kitu fulani, ninaweza kusema kitu fulani na kisha tunatambua ya kwamba tunaweza kuitosha tena kugeuza. Tunaweza kuwa tulisema katika nia njema na katika uwezo wetu wote, lakini Mungu yeye ni tofauti nasi, yeye hana mwisho, na ndiyo maana hasemake kitu ambacho kisichoweza kuwa kamilifu kwa ujao hajawahi kuwa na hitaji ya kuweza kujikosoa, hajawahi kuwa na hitaji ya kuweza kusema ya, ya kulomba musamaha, lakini yale anayosema inakuwaka kweli siku zote. Mnona Yesu hapa katika siku hizo katika siku hizi, wakati tunaposherekea mateso yake na kufa kwake, wakati alipokufa kwa ajili ya dhambi za ulimwengu, lakini akose maelfu e, ya miaka mingi mbele na mbele, hata kuwekwa kwa misingi ya dunia iweze kuwekwa, Mungu alikuwa amekwisha kuzungumuza na kwake, ilikuwa ni kitu kilichokuwa kimefanyika, ni kitu kilichokuwa kimetimilika huko mbinguni. Oh, kama tungeliweza tu kuelewa hayo yanamaanisha nini! ni aina gani ya watu ambayo tungeliweza kuwa sasa, kama tunaona ni hukumu gani inayongoja wale wasiotii! Oh, uh, ona, ona gisi tungelipashwa kujichunguza, kujipima saha kwa saha. Lakini wenye haki watafurahi saha kwa saha wanaposoma baraka ambazo Mungu alizoahidi waaminifu, na munaweza kuwa na uhakika na kuamini ya kwamba kila neno litatimilika. Nafsi yetu iliingizwa ndani, ilikuwa hivyo siku zote wakati Mungu aliposema kitu fulani, kwa mfano kwa Noa mbele ya gharika, Vielleicht akose mbele sehemu ya Biblia iweze kuwa imeandikwa au mbele hata ya... Biblia iweze kuandikwa kulikuwa hakuna hata upepo hakuna hata mvua au kitu kingine chochote, lakini alisema mvua itanyesha. Mwanzo sita kumi na saba. Kulikuwa hakuna hata alama ya hiyo yote, ilikuwa ni tofauti na hayo lakini Noa alisonga mbele katika uga wa Mungu na akakamata mipango ili aweze kuokoa jamaa yake na jiokoe ye mwenyewe. Mungu hakumwacha kwa maana ilikuwa ni neno lake, na hayo yangepashwa kufika, kwa maana Mungu alikuwa amesema ya kwamba hayo yangepashwa kufika. Na sasa, wakati Ayubu, kitabu kilicho cha zamani sana cha Biblia kiliandikwa, kose hata mbele ya Musa, mbele hata ya Mwanzo, na kisha kikaingizwa ndani ya Biblia. Ayubu ndani ya huzuni yake alikuwa akipumuzikia ya kwenye mwamba usioweza kutikisika. Alikuwa akipumuzika ndani ya ahadi ambayo Mungu aliyokuwa ametoa, na alikuwa ametoa dhabihu, na alikuwa akijua ya kwamba Mungu alikuwa amejua kwamba yale ambayo Mungu alikuwa amesema, Mungu alikuwa na uwezo wa kuyafanya na wakati mambo yote ilikuwa ikienda kwa namna iliyo tofauti in na yeye na jinsi alikuwa kiwaza, wakati yote ilikuwa akimuwinda na kumshambulia na kumupiga, lakini yeye alikuwa kibaki akiwa mwaminifu kwa Mungu, kwa maana ahadi ya Mungu ilikuwa ikisimama imara. Mungu alikuwa ameahidi Ayubu na Ayubu alikuwa akipumuzika katika pumziko na ahadi ya Mungu. Na sasa kama kanisa lingeweza kufika pale mahali ambapo linaweza kupumuzika kupumuzikia juu ya neno la milele la Mungu, na kwamba hiyo ni kweli, ni tofauti gani hayo yanaweza kuwa sasa? Ni kuukosoaji gani ambao unaweza kufanyika? Ni tohara gani ambayo inaweza kufanyika? Ni furaha gani ambayo inaweza kuonekana? Ni nguvu gani zinaweza kuja juu kama wanaume na wanawake wanaweza kukamata Mungu kwa neno lake na kusema ni kweli, iwe hali yoyote ya majira. Hayo yote haina cha kufanya, Mungu aliyasema na hayo ishakamalizika. Na Yubu, sasa wakati alipokuwa akiipita katika jaribu iliyo ngumu ya maisha yake moja ya mazoezi yake mabaya, lakini alitambuliwa kama vile mtu wa haki mbele ya Mungu, na Mungu akasema, hakuna mtu aliye mkamilifu hapa duniani kama vile Ayubu. Lakini Shetani akaruhusu ili... Shetani akaruhusiwa ili aweze kumujaribu na aliweza kujaribu ili aweze kukataa Mungu na kumlaani, lakini Shetani angeliweza kuwa amemharibu. Kama Mungu angekuwa pale kwa ajili yake, angeliweza kukamata pia uhai wake, lakini hakuweza. Na kisha Ayubu akajikutana kwa mwisho kwa wakati ulio mgumu wa maisha yake, na akasema kwa sauti kubwa, Ayubu 19:25 ya kwamba ninajua ya kwamba mkombozi wangu yuko hai naye atakuwa wa mwisho kusimama hapa duniani. Hata kama mwili wangu unaharibika na unaoza na vidudu, nitaona Mungu. munona iwe yoyote nayoweza kupita karibu nanyi. Kulikuwa kitu fulani ndani ya Ayubu, alikuwa akishikamana kwa ahadi ya milele ya Mungu. Kama tunaweza kufanya hivyo hivyo, mtambue wenu alipumuzika ndani ya ahadi, akasema ninajua jua ya kwamba mkombozi wangu iko hai. Uh. Alikuwa na neno, alikuwa na ufunuo. Na muniache niweze kusimamia hapa, niweze kuambia kwamba kanisa la Mungu hai lilijengwa juu ya ufunuo wa kiungu na siyo juu ya dhehebu na, na siyo juu ya dini na siyo juu ya maimani, lakini juu ya kweli iliyofunuliwa na Roho wa Mungu kupitia roho ya neno la Mungu. Abeli ndani ya bustani ya Edeni ali- alikuwa nayo wakati kanisa ilipoanza anza. Kwa sababu gani hakuleta matunda kama vile Kaini alileta zabiu yake? Kwa sababu Mungu alimfunulia. Na Yesu aliuliza, wanasema mimi ni nani wa moja wanasema wewe ni Elia, na kadhalika na kadhalika, naye akawauliza ndani ya Mathayo 16 mstari wa 15, nanyi mnasema mimi ni nani? Mnaona, na sio yale ambayo mtu mwingine anayosema ndio naisabidika, lakini yale mnayojua kwamba hiyo ndio kweli, hiyo ndio inakuwa ya, ya kuisabidika. Sasa ninyi mnasema nini? Hiyo swali inaulizwa kwa kila mmoja wetu katika nchi yetu jioni hii. Mnasema nini? Unasema nini? Na Petro akajibu haraka haraka bila hata kuchelewa, wewe ni Kristo mwana wa Mungu aliye hai. Na Yesu ambaye aliyekuwa akijua siri za mioyo yote, kwa maana alikuwa haiko kitu kingine ila ni yawe aliyejifunua ndani ya mwili Matayo 16:17 Yesu akamjibu una heli, e, Simoni mwana wa Yona, kwa maana si mwili na damu ambayo inakufunia mambo haya, lakini baba yangu aliye mbinguni. Matayo 16:18 na juu ya jiwe hilo na juu ya mwamba huo nitajenga kanisa langu na malango ya kuzimu haitaiweza. Nasi tunaona ya kwamba Waluteri wanaitaka ndani ya imani wa Metodisti wakiwa na sauti za furaha wa Pentekosti wa kusema kwa lugha, na hiyo yote iko kwa kilomita milioni ya hayo Christus, na hii yote Jesus ni ufunuo wa kiungwa Yesu Kristo, ambayo inayopashwa kuonekana, wewe ni Petro na juu ya mwamba huo nitajenga kanisa langu na malango ya kuzimu haita liweza. Ni katika ukamilifu usiano kamilifu. Pamoja na Yohana sura tano mstari wa ishirini na nne, kweli kweli, nawaambia yote anayesikia neno langu na kuamini yeye aliyenituma ana uzima wa milele, naye hakuje kwa hukumu lakini amepita akitoka katika mauti akiingia katika uzima na sio kwa sababu uliweza kuwa na kitendo fulani au kwa sababu uliguswa, lakini kwa sababu Kristo alijifunua kwako tangu toka mbinguni. Na ni juu ya mwamba huo ndipo nitajenga kanisa langu kama vile Ayubu kwa wakati ule wakati aliposikia ya kwamba wewe ni mavumbi na kadhalika na kadhalika, na nawaza ya kwamba ninakumbuka mwimba nyimbo aliyekuwa akisema akisema hivi ya kwamba usiniambie kwamba hayo yote ilikuwa ni ndoto na kwamba mutu anarudia katika mavumbi, lakini uzima ni wa kweli. Uzima wa kweli ni kitu hakika, na uzima wa milele nao ni kitu hakika. Hakusema ya kwamba atarudi ndani ya mavumbi, hakusema kwamba nafsi yake tarudia ndani ya mavumbi na ndani ya, ya, ya, ya majifu. Lakini wakati tunapokuwa hapa, tunakuwa tunapita katika upande wa pili. Anarudia neno hapa la mtume, wakati aliposema, wakati hema hii ya dunia itakapoharibika, Wakorintho wa pili sura tano mstari wa kwanza, tuna makao tuna tuna hema ingine ya Mungu inayotungoja, tunatoka katika mahali hapa, tunaingia huko. Abraham. Abrahamu, Isaac, Isaka, Yakobo, Ayubu, manabii wote waliamini, waliweza kutumainia, walikuwa wakijua ya kwamba ufufuko ungepasha kuja na kwamba Mwokozi angepasha kuja, kwa maana Henoka alikuwa ametabiri ya kwamba angepashwa kuja pamoja na elfu kumi Adam ya watakatifu wake Yuda kumi na ine. Mnaona, Abrahamu, Isaka, Yakobo wote, Daudi, Yeremia wote walikuwa wakitumainia hayo kwa ujao na walikuwa wakijua kwamba Masia angepasha kucha na nafsi yao, nafsi zao ziliingia katika paradiso na sio pale pale kuingia mbele ya wezu, mbele ya uso wa Mungu kwa maana katika wakati ule ila damu ya mbuzi na ya kondoo ndiyo ilikuwa ikimwangwa. Dhambi yao ilikuwa haikusamehewa, lakini ilikuwa ikifunikwa tu, na uzima wa wanyama haungeliweza ku kuja kukuja juu yao kupitia damu iliyomwangika mwangika. Na ni wakati mwana wa Mungu alipokufa ndipo Mungu alikuja uzima wa kiungu, na ndiyo maana sasa sisi ni wana wa Mungu, uzima wake ulikuja juu yetu. Uzima wake ulirudi tena kupitia damu yake. na Lakini hapo ndani ya gari la kale, wale wote waliokuwa wakiamini, ambao waliokuwa wakiabudu na ambao waliokuwa wakikufa katika imani wakingoja wakati ule. Kwa sababu gani walikuwa wakifanya hivyo? Walitaka waweze, walikuwa wakihitaji waweze kuzikwa huko Palestini. Walikuwa wakijua kwamba ufufuko wao haujafanyika huko Misri au mahali pengine lakini pasha kufanyika Israeli, na ndiyo maana walitaka waweze kuzikwa huko namen, mehr, nina aina yote ya majina. Sijui namna gani, sijui namna gani, watu wananilitaka. Lakini kitu moja ni cha kweli: mimi nilikufa pamoja na Christus Kristo, na uzima wangu uko mit ndani mit ya Christus Kristo ukifichwa ndani ya Mungu pamoja na Kristo um, na niliwekwa muhuri na Roho Mtakatifu na ninangoja siku ambapo atakaponiita Sete. Unaona, kwa sababu inaandikwa Mungu atawaunganisha pamoja um, na Kristo um, wale wote ambao waliolala. Wathesalonike wa kwanza sura 4 mstari wa 14. Na namna gani tunaingia ndani ya Kristo? tulibatizwa si sote ndani ya tulibatizwa sisi sote ndani ya Roho mmoja ili tuweze kuumba mwili mmoja na sasa tuko katika ufalme wa Mungu. Wakorinto wa kwanza sura 12 mstari wa 13. na sasa tuko wasafiri na wageni hapa chini na tunangoja kuja kwa ufalme uliobarikiwa ya Mungu, utawala wake wa haki, utawala wake wa haki ni kweli, ni kweli tunaingoja. Nami sina hata mashaka juu ya hayo ndani mwangu, kwa maana Yesu alikuwa angepashwa kuwa na hayo mbele ya macho yake wakati alipokuwa hapa duniani. Alikuwa akijua ni neno gani la milele la Mungu liku likuwa likihusika. Alikuwa akijua ya kwamba ujao wa uungu ulikuwa kaa ndani mwake. Uungu wote ulikuwa ndani mwake, ilikuwa yote. Alikuwa Baba, Bwana na Roho Mtakatifu. Mungu aliyefanyika kuwa mtu. Eh, picha kubwa ya Mungu, picha God kubwa ya Mungu God Mungu God Mungu, Mungu haiko pasipo mwili mwingi, anakuwa kana mwili, anafanana na mutu tuli. Musa aliona mgongo wake ni matamshi na ni hivyo ndivyo Mungu anajionyesha, na ni hivyo ndivyo anatamka. Na yale yote ambayo tunayo hapa duniani ni picha ya yale ambayo itakayokuwa ya milele, kama hiyo ni ya kweli, kama vile miti, ndege na kadhalika. Na nani? picha ya yale ambayo itakayokuwa ndani ya umilele, yote itakuwa ni nzuri. Ndege yote ambayo liyo hapa ni mfano au kulinganisha, ni picha tu, na sio uhakika, ila tu ni mambo iliyo tofauti na hayo ilikuwa. Naomba kifo ili picha iweze kujaa, na ili iweze kuyafikia, ili uweze kufanana na sura yake. Ni picha gani nzuri. Siku moja itakuwa ni uhakika nasi tutakuwa kama vile alivyo. Yesu akiwa akivikwa na nguvu zote za Mungu wakati alipokutanana na Shetani, hakutumikisha nguvu za Mungu, lakini alikuwa akitumikisha neno. Alikuwa akifanya hivyo siku zote. Alisema ndani ya Matayo sura ine, sura ine inaandikwa, mutu aishi kwa mkate tu, lakini kwa kila neno lote linalotoka katika kinywa cha Mungu. Sasa namna gani mnaweza kusema ningepashwa kubaki nyumbani kwangu, au ninaweza kubaki nyumbani kwangu na kisha unabaki kuwa mkristo wa kweli, na kama naweza kuenda katika makusanyiko ya kiungu kwenye kanisa? Mnaona, andiko linasema ya kwamba tunapashwa kukusanyika, na Roho wa mungu atatuongoza siku zote. Wakati neno Roho wa mungu atatuongoza kwenye neno, na itafanya kuwa hai ndani mwetu. Mnaona, na roho aliandika neno na roho anafanya neno kuwa hai ndani mwenu, nanyi mnapashwa kuongozwa katika neno, na kila ahadi ya Mungu itatimiza ndani mwake yale iliyoandikwa kuhusu yeye. Mnaona, nitaka ni tu niweze kuzungumza kwa nusu ya saha, lakini sasa inafanya muda mrefu. Yesu ndani ya saha zake za mwisho za mzima wake, unabii ngapi zilizotimilika? Hapo hapo kuna mtu aliyeniambia ndugu Branamu, hayo yanaweza kufika? hayo yanapasha kufika, akose mbele ya kucha kwa Bwana. Nikasema, aiyo yanaweza kufika haraka haraka, yale yote yaliyofanyika katika saha hizo za sa mwisho. Na sahau ahadi ngapi na sahau unabii ngapi ambazo zilizotimilika. Uhu. Tunaishi katika saa gani sasa? Na najisikia vibaya kwa ndani, lakini ninakumbuka nyimbo ile inayosema wakati miamba ilipofunguka na wakati mbingu ilipokuwa ilipo giza, Mokozi wangu alikufa akigunja kichwa lakini pazia ikapasuka, na njia ikafunguliwa kwa ajili ya kuingia na sisi, ili nasi tuingie. Aliangusha, aliinama, akainama kichwa chake. Jua ikakuwa giza, haikutaka tena kumwona. Lakini alikufa ili atukomboe na nani. Sababu ya hiyo ndio alikuja ili ayafanye mwezi ukajificha uka na nyota zikaenda mbali, ikakuwa giza hapa duniani. Hiyo ikakuwa kama vile ni hali mbaya iliyoingia kwa maana Biblia inasema ndani ya Mathayo earth, sura 27 earth, earth, 15, earth, na saba mstari na tano toka earth, saa sita mpaka earth, saa tisa giza ikaingia kwenye dunia, ba, b, dunia ikapasuka, miamba ikafungulikana, pazia ya hekalu ikapasuka, yoyo yalifika wakati mwana wa Mungu aliye hai alipokufa, alikuwa amekufa. Kwa kiwango jua ikakubali alikufa, kwa kiwango pia mwezi ukaishuhudia na nyota zikaishuhudia, alikufa. Dunia yote nzima likatambua, dunia yote nzima ikatambua, yote anga yote e yote, wote wangepashwa kujua kwamba alikuwa ni mwana wa Mungu kwa maana neno la Mungu halingeliweza kushindwa, iliyoahidiwa toka bustani um ya Edeni ya kwa kwamba uzao ambao ungepasha kuja ungepasha kuvunja kichwa cha nyoka. Alienda wapi? Kulifanyika nini wakati aliposhushwa kwenye msalaba na mwili wake ulipowekwa ndani ya kaburi. Alikuwa ni maskini, na halikuwa alikuwa hana nafasi pa kuwekwa, aliwekwa katika kaburi ya mtu mwingine. Alikuwa amehesabiwa kama vile asiyestahili, aliyehesabiwa kama vile mwana haramu, akiwa na jina ambalo waliweza kupewa kwake na wakati alipokufa yote ikakufa ikampe, ikampe, ikampe, ikampe, ikampe, ikampe, ikampe, ikampe. Munajua alikuwa kwenye msalaba e, na hakuwa na nafasi pa kumuweka e, walimuweka katika kaburi ya mtu mwengine. Yeye mwana wa Mungu, na sisi ni nani? Mwazie warafiki zangu, kwa yale aliyovumilia, wakati Yesu alipokufa E, akipigwa siku ya tano hiyo nyuma mchana kati, nyuma ya kufa kwake, akashuka huko chini ndani ya kuzimu. Mulango ikafungulikana, kulikuwa wanawake, kulikuwa wanaume, wasichana, kulikuwa wamama wa ukongwe, wote walikuwa pamoja ndani ya mahali hapo pahatari panapoitwa gereza ya walioangamia waliopotea. Kama ningekuwa na wakati, ningeweza kuwaelezea mambo hayo vizuri. Siku moja niliweza kutembelea mahali hapo. Nilikuwa huko, nilikuwa kwenye meza ya kupasu ya upasuaji kwenye hospitali, na kisha nikarudi ndani mwangu, nikaona mikono yangu ikinyoshwa na msalaba wa kung'aa huko mbele yangu. Lakini yeye Yesu alishuka naye, angepashwa kushuhudia pia huko, ya kwamba alikuwa ni mwana wa Mungu, yule ambaye walikuwa wameku... walikuwa wamehubiri kucha kwake masia, na akasema ni mimi. Nikusema Enoki naye alimzungumzia ya kwamba mimi ni uzao wa mwanamke, ambaye ambaye angepashwa kuvunja kichwa cha nyoka. Nimekwisha kukufa hapo, kulukuta nimekomboa mali yangu ni mimi ambaye manabii wote walizungumzia. Lakini wale ambao hawakuweza kuamini walikuwa pale, hawana hata rehema, hawakukuwa tena na ukovu kwa ajili yao. Na kisha akaendelea njia yake na akapiga kwenye mulango mwingine. Mwili wake ulikuwa ndani ya kaburi, lakini alikuwa huko chini mahali mtakapokwenda siku moja, na akabisha kwenye mlango wa pili. Na sasa shetani akatoka, na ninaweza kumsikia sasa. Oh, vizuri, akasema, sasa nimekupata, nilikuwa nikiwaza kwamba ndakupata wakati mpuua Abeli. Kwa maana mnaona tangu tangu unabii ulipotolewa na uh, uzao ulipoahidiwa ndani ya bustani ya Edeni sich, shetani alitaka kuweza kumpata na kupitia Abeli na kifo cha Yesu Kristo ilikuwa imekwisha kuwa kama vile ni picha, na hiyo ilitoka kwa Seti. Akasema, nilikuwa nikiwaza kwamba niweza kupata wakati pokuwa nimeua Abeli na kadhalika na kadhalika, na kupitia manabii, na nilikuwa na uhakika kwamba nimekwisha, nimekupata wakati pokata kichwa cha Yohana. Tazama sasa nimekupata, nimekushika. Ninamusikia akisema Shetani kuja alikuwa Bwana sasa, mwalimu yeye ndiye anayeagiza, naye akamnyanganya funguo wa kifo na kusimu, na akamwambia, ninataka ili ujue mileni na mileni, ulidanganya muda mrefu. Mimi ni mwana wa Mungu, ndiye zaliwa toka Bikira, niko hapa, nilishinda. Natazama sasa, ujue ya kwamba deni imelipwa Hauna tena haki moja, umenyanganywa kwa mamlaka yote, umenyanganywa mamlaka, mamlaka yote. Na hapo hapo akamshika, akamwambia, yote imekwisha kwa ajili yako, umemalizika. Na hapo sasa akarudi. Mnaona hakukuwa na funguo wa hakukuwa na funguo za ufalme wa mbingu, alikuwa amezipatia Petro, lakini alikamata funguo za kuzimu na kifo, na alikuwa nazo akambia Yohana, akaambia Yohana, tazama sasa nilikuwa nimekufa na nime na tazama, niko hai na na funguo ya kuzimu na kifo. Mnaona, yeye niko pale, yeye ndiye mkubwa, yeye ndiye kichwa. Sasa tuko katika wakati wa Pasaka. Tazama, mko mnaiona, iko wapi? Ayubu iko wapi? Abrahamu iko wapi? Wako wapi wale wote ambao waliotumainia Mungu ndani ya wakati wao na ambao walikuwa wakingoja Masia? Kifo ilikuwa pale, haikuwa tes... haikuwa sema, hapana, haiwezekani haiwezekani, hapana. Natazama sasa, ninamuona anaenda Paradizo, anabisha kwenye mlango na anaingia Abrahamu Sara, na Abrahamu anaambia Sara, mpendwa, tazama, tazama, ni yeye ambaye tuliyoona wakati ule chini ya mti wa mretemu. Ni yeye ndiye amekuja kwangu sasa, Mungu Abrahamu. Na kisha ninaona Danieli, naye anatazama juu. Anaangalia kupitia mabega mwingine akusema, ona ona, muona muona, ni yeye, ni yeye mwamba in, yeye ndiye jiwe ambalo linaweza kutosha kwenye mlima. Habari, niona za hiyo jiwe, niona inatoka kwenye mlima bila hata mtu kuisukuma, hiyo ndio yeye. Na nasikia na nasi hasa ni Dayubu dai akitoa sauti, namsikia, na ni yeye, nilikuwa nikijua ya kwamba mwokozi wangu iko hai. Natazama sasa, iko hapa na ninajua, nilikuwa nikijua ya kwamba nitamwona. Ni yeye ni yeye. Ni Ezekieli naye anatazama, anasema ni yeye ndiye niliona, kama vile gurudumu katikati ya magurudumu, ambaye alikuwa akiweka magurudumu zote katika kitendo. Oh, ona jinsi ni ajabu! Henoka, Henoka alisema nilimwona akikuja na maelfu kumi ya watakatifu wake. Kulikuwa watakatifu wa Agano la Kale, walikuwa kingoja, hawangeliweza kuingia mbele ya uso wa Mungu kupitia zabihu ya, kut ya, ya kutolewa kama vile wanyama au zabihu ya wanyama. Na tazama sasa wangeweza kusema ni mimi, angeliweza kusema tazama sasa mmenitambua Mumenijua mimi ni, ni uzao wa mwanamke, mimi ni mwana wa Daudi. Mimi... Nime... nilizaliwa na man... na bikira na nililipa deni kwa ajili ya dhambi zenu siyo zabihu za, za kondoo zenu na yale ambayo mliweza kutoa ambayo mliweza kutoa, lakini ni damu yangu ndiyo limwangika, nanyi mmekombolewa. Mwazie hayo hayo, yalifanyika kuna miaka elfu moja mia tisa huyo bwana moja. Oh, napenda sana hayo. Alifufuka pamoja nao bite, na alitaka aweze kwenda hapo hapo, lakini akasema nitabaki pamoja na wanafunzi wangu kwa siku makumi nne. Mnaona, alifufuka na ni hiyo ndiyo Biblia inasema ndani ya Matayo sura ishirini na saba kwenye musaro wa makumi tano na mbili kwanza, kwa musaro wa makumi tano na moja ya kwamba waliokufa walifufuka pamoja naye wengi, Abrahamu, Isaka, Yakobo, wale wote waliokuwa wakimugoja walifufuka pamoja naye. Unaona, ilikuwa ni malimbuku ya Agano la Kale, ilikuwa ni malimbuku, matunda ya kwanza walikuwa vijana wazuri, hawakuzeeka tena, wakitembea hapo na wakaonekana kwa wengi ndani ya mji. Waliniuliza siku moja kama ilikuwa tu ni mambo yasiyoonekana ya, ya kwamba Yesu alipanda mbinguni, nao kama aliweza kwenda pamoja naye. Nikajibu, hapana, ilikuwa ni hakika, kwa sababu Biblia inasema kwamba alichukua mateka mengi, akatoa pia makarama kwa watu. Alichukua mateka, akawatosha ndani ya mateka, akapatia watu makarama. Malaika waliokuwa pale, hao malaika waliokuwa pale wakasema, ninyi wanaume wa Galilaya, kwa sababu mnabaki pale mkitazama kwenda mbinguni? huyo Yesu moja ambaye mnaye mwona akipanda hivyo kwenda mbinguni, atarudi hivyo hivyo. Watakatifu wa Agano la Kale walipanda walipanda wakavuka mwezi wakavuka yote, na huko mbingu nyeupe na ya utukufu, watakatifu wa Agano la Kale walitoa sauti kubwa, wakasema: mjifungue milango ya milele na munyanyuliwe munyanyuliwe. Zaburi ishirini na ine mstari sita mushifungue e eh, milango ya milele na muwekwe juu, mushangilie milango ya milele mushifungue e eh, milango ya milele na mwache mfalme wa utukufu wangie na wamalaika waliokuwa wamekusanyika huko ndani wakasema kwa sauti kubwa wote pamoja nani aliye mfalme wa, wa utukufu zaburi ishirini na nne msora nane na watakatifu wagana kale wakasema ni bwana wa milele mfalme mfalme yeye mfalme wenye uwezo mwenye uwezo katika vita e alishindwa hakushindwa alishinda na yeye ni mshindi mkubwa na milango ya lulu ikafungulikana, naye nao wakaingia na waka pamoja naye, na watakatifu wa gana la kale walikuwa wakiba wote pamoja, malaika wakishangilia wakitoa sauti ya furaha. Alikuwa ameshida yote, kifo na kuzimu, na alikuwa na funguo za kifo na kuzimu. Utukufu uwe wake. na kisha anasema Baba Tazama, ni hawa walivumilia ndani ya imani na walijua ya kwamba ningepashwa kuja. Na tazama, nimeshinda yote, kifu na kuzimu. Tazama, ni hawa, aliwaonyesha ya kwamba alipigana, alileta alikuwa juu yake makovu, alikuwa na makovu juu yake, naye ni mshindi mkubwa. Baba, Baba, ni hawa Abrahamu, Isaka, Yakobo na wote, mkuje sasa mukae, mkae mpaka wakati ambamo adui zangu zote watawekwa chini ya miguu yangu. Wa ndugu zangu, atarudi itakuwa ni siku ya utukufu hata pia wakati mwili wake ulipokuwa ukilala ndani ya kaburi, alishuka na akashinda Shetani, na kisha akasema, kwa sababu ninaishi nanyi mutaishi pia. Ninajiuliza, Joni, hii iko namna gani kuhusu ninyi? Munaamini ya kwamba munaamini na munaishi pamoja naye munaishi pamoja naye, museme ndiyo Bwana, niko hapa muna amini na mliweza kukubali zabihu iliyo ya milele kwa ajili yenu, na yote inaingizwa ndani. Kujeni, kujeni ndii nyote, wakati inaharakisha, ninyi ambao hamuja kubali Yesu amuja pokea Yesu, hamuwezi kufanya hivyo sasa. Naamini ya kwamba tumekwisha kuwekwa nguvu si zote katika imani, Ndugu Frank. Sasa hayo inaonekana kama vile nyepesi, lakini ni yenye nguvu sana sana, kama vile nivyosema hapa sasa hivi, wakati kushuhudiwa inapokuja inapokuja kuongezeka, na kwamba siyo tu maneno lakini Bwana ndiye anayeweza kushuhudia neno. Naameni ni kwamba ni ndani ya 20 Yohana sura ishirini akose si kwenye mstari wa ishirini ndiyo glaube, wird basi wanafunzi wakafurahi wakati walipoona Bwana. Naamini ya kwamba furaha yetu itakuwa kubwa wakati tukapoona Bwana anapotembea katikati yetu, basi aweze kushuhudia kuhusu yeye mwenyewe, kuhusu uwepo wake, ili kusiwe mutu anayeweza kuuliza swali, lakini wote waweze kujua ya kwamba Bwana iko hapa, ya kwamba iko hapa na kwamba kila mtu aweze kufanya mazoezi hayo. Lakini hiyo itafatana na imani yetu na kujitolea kwetu na kushtakasia kwetu na utiifu wetu, kushtakasia kwetu na, kungu, na, na kungojea kwetu na matarajio yetu. Hayo haitalingana tu na Mungu au kufatana na Mungu au ile dalingana tu na sisi wenyewe. Tunapaswa kuelewa na kujua yale ambayo Mungu aliyotuahidi, kama hayo yanaweza kweli, kweli kweli kutufanya kuwa kubwa kupitia roho wa Mungu na kama tunayamini, hakuna kitu kinachoweza kupingana na hayo. Hayo yanapasha kufika, ndugu Branamu, kama vile tulivyosoma hakufikia pia hata kwa andiko hii alitaka aweze kuzungumza kuhusu matendo ya mitume sura mbili mstari wa ishirini na tano mpaka mstari wa ishirini na saba mahali ambapo petro alipozungumza akishilinganisha na kristo ilikuwa imeandikwa ya kwamba mtakatifu wangu hata uona kuharibika na ilikuwa hivyo mwili haukuharibika mbele saa makumi saba na mbili yaweze kumalizika, mbele kuharibika iweze kuanza, alikuwa amekwisha kufufuka tangu zamani. Kila neno la Mungu halishindwi, haliwezi kuvunjwa, haliwezi kuharibika. Kama yote ilitimilika ndani yake na ndani ya ndani ya manabii wote, ndani ya wote, bila hata kuacha moja. Muniambie, ni wakati gani neno la Mungu halikutimilika? Mniambie. Na pia liko natimilika leo juu ya Israeli, juu ya mataifa, ndani ya mambo yanayozunguka katika dunia, yanayotimilika ndani ya ulimwengu, ndani ya dania dania hali tofauti, ndani ya hali yote. Na sasa, sasa tunaweza kurudi mikono wazi? Hapana, haiwezekani kwetu ni imani ndiyo inahesabika, na hiyo italingana na imani. Kwa Wayahudi kwa mfano, wako na kitambaa kwenye mioyo yao, na Mungu aliitoa bila kosa. Uweza kujua, wana... bila kujua kujua inamaanisha nini, wamoja wanaijua au hapana, lakini kitambaa kitosha kwetu kupitia ufunuo wa Yesu Kristu, nasi hatutaki kuweza kujaribu kuweza kuamini lakini tunaamini kwa, kwa moyo wetu wote, na sio kujiacha kuweza kuangushwa chini au kuregezwa. Tusijiache kuanguka, lakini tuweze kusimama, na sisi kwetu pia tunapasha kushikaza, tunapasha kushikaza, tuweze kusaidiana sisi kwa sisi ili kila mtu aweze kupokea msaada wa Mungu. Na sasa tunataka tusimame na tuweze kushukuru sote pamoja. Bwana, tumekusikia neno lako kwa namna nyepesi, lakini neno lako halirudi bure, linatimiza yale ambalo ulilolituma. Bwana, tunakushukuru pia kwa ajili ya yote, kwa ajili ya mahubiri kwa moyo wote lakini Yo, tunakushukuru so, kwa ajili ya yale yaliyo ndani so, hayo ni mambo ambayo inayotufurahisha sana, munamokuwa mambo inayotufanyizia vema, muna uzima itarinen, muna ufunuo muna nguvu Bwana tunakushukuru man, kwa maana tuliweza kuwa na mtu ambaye ulioweza kutuma ambaye uliweza kuonekana ndani yake o Bwana leo tunaamini ndani ya jina lako sawa sawa na neno lako tunaamini ujumbe ambao alioleta, tunaamini ujumbe alioleta. Katika jina lako fanya ili mambo hayo mamoja yaweze kutimilika sasa hapa, karibu Bwana mpendwa, yatimilike ndani ya maisha yetu Bwana mpendwa, toa toa ndani ya maisha yetu, toa ndani ya, ya, ya, ya mawazo yetu, toa ndani ya mioyo yetu, toa yote ili uweze kutenda Bwana toa vikwazo vyote ili uweze kutenda kwa namna ya uhuru, Bwana mpendwa. Tupatie tena ili tuweze kuishi pamoja kwa namna njema, tuweze tu kusema maneno nayopendeza sisi kwa sisi. Bwana mpendwa, unajua mambo yote, tupatie neema ili tuweze kunyanyua macho yetu kwako katika imani, tukiwa na uhakika ya kwamba utafanya mambo yote vizuri. Bwana, tunaamini ya kwamba kwa mwisho utafunua tena ingine mara moja, utaonyesha ushindi wako. Haleluya, jina lako lisifio na litukuzwe. Bwana mwaminifu, tunakupatia wazaifu na wagonjwa walio katikati yetu hapa. Mungu mwaminifu, shetani ni mdanganyifu. Hapo Golgota ulichukua juu ya msalaba ugonjwa ndani ya mwili wako mwenyewe, na makosa yetu das sisi wenyewe na zambi zetu, Bwana, ili tuweze kuamini kwa moyo wote kwa saha ya la kwa saa ya kazi ya ukombozi ulitimiza yote na ukaingiza mwanadamu, nasi tuweze kutetea hayo, tuweze kupigania yale yani iliyo yetu, okovu kwa ajili ya nafsi, kuwekwa huru kwa roho, uponyaji wa mwili. Bwana mwaminifu, tujaze furaha na salama, tujaze bidii ndani ya imani, tuweze kusonga mbele. Bwana, hayo yamekamata muda mrefu tangu haukuweza kushiojesha tena imani katikati ya taifa lako. Inarejea, tunakusihi uweze kutuweka nguvu katika imani, tushike Bwana, tushangaze pia kupitia uwepo wako, kuja we mwenyewe juu yetu pamoja na Roho wako. Umba anga ya kupendeza ambayo ndani yake unaweza kutenda na kuweza kushuhudia neno lako tunakushika sasa kwa neno lako Bwana, ulisema, kazi ninazozifanya nanyi mutazifanya pia na mutafanya pia iliyo kubwa tena kuliko yale ambayo niliyofanya. Bwana mpendwa, uliahidi kurudishia, uliahidi ya mambo mengi, uliahidi kurudi, kurudisha uliaite mambo mengi Bwana, turuhusu tuweze kushika und, kwa neno lako Bwana mpendwa. Usiwe kitu kinachoweza kututenganisha na wewe au kututenganisha tu, sisi kwa sisi au kutengana sisi kwa sisi. Bwana turuhusu tuweze kusanyika sisi zote pamoja mbele ya uso wako katika anga takatifu niliyosafishwa. Bwana tupatie heshima woga wa neno lako na wa jina lako, tueleweshe inamaanisha nini kukusanyika mbele ya uso wako. Bwana, tupatie hali njema katika mambo yote, jina lako lisifiwe na kutukuzwa. Asante pia kwa ajili ya mazungumuzo haya mafupi, tunakutukuza katika jina la Yesu. Haleluya, amina.