kuna neno moja leo katika gano la kale na lingine ndani ya gano jipya. Ndani ya gano la kale inasema hivi, Yeremia makumi nne na nane mstari wa kumi alainiwe mtu anayefanya kazi ya bwana kwa uregevu na mnajua asante, mnajua neno lilo katika gano jipya, Paulo aliweza kutangaza laana kwa wale wote ambao wasiompenda bwana wetu Yesu Kristo, Wakorinto wa kwanza sura 16 mstari wa 22, na pia laana kwa wale wote wanayotangaza injili nyingine, wa Galatia 1 mstari wa 9. Mutu ambaye anayempenda Bwana atatangaza injili halisi na hiyo katika upendo wa Mungu. Kuna shahiri ambayo nitaka niweze kuchelewa juu yake muda kidogo hiyo katika Timotheo wa kwanza sura moja sana sana mstari wa 16, na na kisha nitasoma andiko ingine, hiyo katika Timotheo wa pili sura ine. Na kisha baadaye nyuma ya muda mrefu nitaweza kutafsiri leo mahubiri ya ndugu Branham ya mwaka wa 1959 lakini ni mahubiri yenye nguvu sana iliweza kuwa baraka kwa ajili yangu na najua kwamba pia itakuwa baraka kwa ajili ya sisi sote. Kuna mtu akose weza kuwaza kusema, oh mbona ni mahubiri ya zamani, nabii saya ni wa zamani sana, barua kwa Timoteo nayo ni ya zamani, na barua ya Petro nayo akose ni ya zamani zaidi. Hapana, neno la Mungu halizekake kama Roho analifanya kuwa mpya na hai, inayokuwekwa kuwa mpya na hai katika wakati wote, katika mahali pote, na ndani ya kila mtu. Na acha iweze kuwa hivyo leo pamoja nasi, na sana sana ninyi ambao mnayehitaji mweze kuguswa na Mungu, na mnahitaji mweze kuponyeshwa na Mungu. Mnajua ndugu Branamu alikuwa ni mwinjilisti wa uponyaji ambaye aliyetangazwa. Kama tunataka kutumikisha neno hili kwa namna hii, hakuna mtu aliyeweza kuwa na heshima kubwa kupitia kuombea wagonjwa kama vile mtu huyu na mahubiri yake yote ilikuwa ikiongozwa katika lengo kama hiyo, ili watu waweze kuishi neema, lakini pia waweze kuishi Mungu pamoja na upojaji na kufunguliwa na kadhalika. Tusome tena shahiri ya 16 ya Timoteo 16 lakini kwa sababu hii nilipokea rehema ili katika mimi wa kwanza yesu kristo aonyeshe uvumilivu wake wote kwa mfano kwao ambao watamwamini nyuma wapate uzima wa milele Mbele Paulo aweze kuishi mazoezi yake na kuweza kuandika barua hii. Sana sana watu maelfu wengi walikuwa wamekwisha kugeuka kuwa waamini tangu muda mrefu. Wakati wa mahubiri ya kwanza ya Petro, watu elfu tatu waligeuka kuwa waamini wa na kisha baadaye maelfu ya wengine wengi wakaongezeka. Baadaye tena neno la Bwana likasambazwa mahali pengi na wengi wakaingia katika imani kama hivyo. Tulisoma, Mungu alitaka atoe kupitia Paulo mfano wa uvumilivu wake. Mungu alitazama mtu huyo akikamata watu akitesa wa Kristo, lakini saha ilikuja, siku ikafika, Mungu akafanya uvumilivu, lakini wakati saha ilipofika, akajifunua kwa mtu huyo ambaye aliyekuwa akifanya mashida mengi akajionyesha kwake na akamtoa kuwa mfano kwa yale ambayo inayopashwa kutayarishwa kwa wale wote baadaye watakaogeuka kuwa kuingia kwenye, kwenye imani na kuingia katika uzima wa milele na hiyo inaonekana kwangu kuwa ya lazima sana. Hatupashwi kuishi chini ya kipimo hiki, kwa maana yale yote iliyo chini ya hii utaratibu haifuate mfano ambao Mungu aliyotupatia hapa ndani ya neno lake kupitia Paulo. Basi hacha hiyo ijenge kuwa ndani mwetu kuwa hitaji kubwa, ili tuweze kusema Bwana, kama ulitoa mfano. Ninakumbuka sana sana neno la Yohana sura 13, Bwana akaosha miguu ya wanafunzi wake akasema, ndani ya Yohana sura 13 mstari wa 15 ya kwamba niliwapatia mfano ili nanyi mufanye kama vile nilivyowafanyia ninyi. Kama unazungumza hapa kwamba Mungu aligeuza Saulu kuwa Paulo na akamtoa kuwa mfano, nikusema yale iliyomfikia inapaswa kutufikia nasi pia. Kama unaweza kutenganisha andiko ya Biblia na ingine ambayo hakuna mtu katikati yetu anayefanya hivyo, lakini Paulo anasema kwa wakati mmoja kwamba aliweza kuishi pasipo laumu mbele ya sheria, aliishi sawasawa na sheria na, na kadhalika. Mnajua andiko hiyo, lakini anasema kwamba aliishi katika hali ya kutokuamini, lakini alikuwa mwamini, alikuwa kujulikana, lakini kwa pale, kwa sababu ya kazi ya Mungu, lakini msijiulize kwa sababu ya jua, lakini alikuwa na mambo mengi lakini si kwa namna ya kiungu na si kwa namna ya Yesu Kristo, lakini kwa namna ya waandishi na kwa namna ya wafarisayo. Lakini alikuwa na bidii kwa ajili ya Mungu kama vile alivyosema hapo mbele, lakini hiyo ilikuwa ikifanyika katika ujinga, hayo yalikuwa ikifanyika katika upotevu. Lakini sasa Bwana akaonekana kwake kama vile nuru na akaokolewa, akaangaziwa, akawa huru. Hiyo inaweza kutufikia pia kose tuko, tulikuwa na bidii akose, nasi tulikuwa na bidii na wivu nyingi, lakini kila, kila mtu kwa namna yake, kila mtu katika mwongozo wa shirika ambayo tulikuwa ndani, tulikuwa na bidii, tulikuwa na wivu, tulikuwa tukifanya yale tunayoweza kufanya, na tulikuwa, tulikuwa tukiwaza kwamba tunatumikia Mungu. Lakini sasa siku ikakuja, wakati Mungu alipotaka kuufunua mwana wake kwetu. Wagalatia moja mstari wa kumi na tano. Na wakati hiyo ufunuo ilipoanza tukaelewa ya kwamba yale yote iliyokuwa imeanza mbele, yale yote iliyokuwa imekwisha kutangulia mbele haikukuwa katika mapenzi ya Mungu. Mapenzi ya Mungu ndani ya maisha ya mtu inaanza kupitia ufunuo wa Yesu Kristo. Wakati Mungu anapojifunua kwa mtu, anamuokoa, anamtosha katika njia mbaya, akimwingiza katika njia njema, ni hapo ndipo kunaanzia imani ya kweli M ibada ya kweli na yote inayoikua sehemu ya hiyo niketaka niweze kusoma shairi ya kumi na sita mpaka kumi na nane ya Wakorinto wa pili sura 4 Wakorinto wa pili sura 4 musari wa 16 mpaka 18, sura kumi na sita mpaka kumi na nane kwa sababu hii haturegei lakini hata mtu wetu wa nje anapooza, lakini mtu wetu wa ndani anafanywa mpya kila siku saba. Kwa sababu mateso yetu mepesi yaliyo ya kwa dakika tu yanatufanyia utukufu wa milele unaozidi mwingi sana utukufu nayozidi mwingi sana. Na sasa tazama, sababu inayotuma. 18 kwa sababu hatuangalii vitu vinavyoonekana, lakini vitu visivyoonekana, kwa sababu vitu vinavyoonekana ni vya saa kidogo tu, lakini vitu visivyoonekana ni vya milele. Na tunakumbuka neno la Waebrania 11:27, alikuwa akitazama yule asiyeonekana kama vile alikuwa akimwona. Nasi pia kama tunataka tuweze kufanya mazoezi ya Mungu jioni hii, tunapashwa kugeuza kuona kwetu, tusione yale yanayoonekana, na tuweze kutazama yale isiyoonekana kama vile tunayaona. Basi neema tuweze kuipewa hii leo, kama vile inavyoandikwa hapa ya kwamba mutu wetu wa ndani apokee kila siku nguvu mupya. Nani anayehitaji kuweza kuwekwa nguvu leo? Nani anahitaji kubarikiwa leo? Nani anayehitaji kupona leo? Nani anayehitaji kuokoka leo? Leo yote inaweza kufika. Ninawambia ya kwamba Mungu atupatie imani na hayo sasa yatafika, kwa maana Yesu Kristo ni yule yule, jana, leo na milele na milele. Tusisahau, tunapashwa kupokea kilo kilo ya milele ya utukufu wa Mungu, kipimo cha ujao. Na hiyo kwa sababu hatutazame yale ambayo inayoonekana, lakini tunatazama yale ambayo isiyoonekana. Inayoonekana ni ya muda mfupi, ya kupita, inakuwa tu ya kutuzuiza lakini isiyoonekana ni ya milele. Na heri mtu ambaye ndani ya roho anayechukuliwa na kuwekwa juu, atoke katika mambo ya muda mfupi, akichukuliwa katika umilele. Mungu atubariki sisi sote tuimbe. Amini tu amini tu amini tu Wanafunzi walinyanyua macho yao na wakaona mji mtakatifu kwa mbali, na wakaanza kufurahi na kusema sasa, ufalme unapasha sasa kuwekwa. Na mtu huyo wa kipekee aliyekuja huko alitembelea Palestine na alisema ya kwamba watu walikuja katika miaka hii iliyopita, iwe kupitia mabonde au vilima vidogo. Walisema ya kwamba walikuwa mahali ambapo Yesu alikuwa wakati wa zamani, na wakati walipoona mji wakaanza kulia, na naamini ya kwamba hiyo ni kitu fulani ambayo wanafunzi walikuwa wakisikia katika wakati ule, ni kusema ya kwamba ufalme ungepashwa kuwekwa na kini. Sasa wakati muda ikafika, naamini ya kwamba ilikuwa ni nia ambayo inayokaa katikati ya katika watu ni kwamba muda uweze kuja ili ufalme uweze kuwekwa. Ndugu Neville, ndugu yetu mpendwa na mchungaji wetu aliyebarikiwa, alinizungumzia kuhusu makusanyiko ya uamsho ambayo tunapashwa kutayarisha hapa ndani ya chumba hiki. Amekwisha kuanza kuombea hiyo, na ninapasha kufanya hivyo pia, na niweza kumwambia kwamba ingekuwa ni kitu fulani kilichobarikiwa. Hauwezi kuwa na uamsho nyingi. Mara nyingi tunakuwa na hali iliyo kama vile mbaya mbele ya uamsho. Uamsho haimaanishi kuweza kuleta wanamemba wapya lakini kuweza kuamsha wale ambao wamekusha kulala walio pale. Nitawasema hii kwa maana ninasema hii kutoka kili cha moyo. Nina nia, nia, nia kwamba mambo yako tofauti kuliko jisi yalivyokuwa mbele, nia ya kwamba kuna hukumu ya kiroho ya kilindi kama vile ilivyokuwa tangu muda mrefu. Wakati unapokuwa na uhakika ya kitu fulani, na kisha unakuwa na msingi, na natumaini na naamini ya kwamba Mungu atawabariki ninyi kama vile kusanyiko, na kwamba atajionyesha ndani ya nguvu zake. Ninaona ya kwamba majengo inasonga mbele, hiyo ni kitu nzuri sana, ichelewe au harakishe. Sisi tuliokomaa katika umri wa miaka tunapashwa kuweka silaha chini na kuzipatia walio vijana, na kisha tutapanda juu. Mnajua, Nimekwisha kuvuka miaka makumi tano na sitaki akuweze kuikubali, lakini inawezekana ya kwamba nimekwisha kufanya manunuzi hapa kwa sasa hivi na hiyo inaonyesha kwamba hapa hatuna makao inayodumu, hatuna muji unayodumu, lakini tunatafuta ule utakaokuja, ule unaokuja, yule ambao Mungu yeye mwenyewe ndiye mwanzilishi na mjengaji. Hakutakuwa njaa huko, hakutakuwa njaa leo. Leo wakati ilipozungumza kuhusu maneno haya, ilikuwa ni karamu ya wamama sikuweza ku... sema mama yangu jinsi alivyo, kama vile amezeka, aliyekuwa na migunjo kwenye sura, kwenye sura yake, lakini alikuwa pale akitembea na mabeki na baskili ya kusukuma ya vilema. Niweza kuitamani, niweza kuitama, niweza kumwona katika ufuko, niweza kumwona kama vile malikia anayeng'aa sana akiwa katika ujana. Hivyo ndio nitaka niweze kuona mama yangu katika hali hiyo mbele yangu na sio kama vile ninavyomuona akikomaa katika umri wa miaka. Nataka niweze kumbuka yale ambayo pasha kuja, na nawaza kwamba nanyi mnasikia hiyo kitu moja kwa ajili ya mama yenu, mnataka muweze kumwona hivyo akiwa na furaha, akiwa kin... binti m... wenye umri kidogo kama vile mwandishi alivyosema ya kwamba maisha yalikuwa mepesi, lakini aliyaishi na mama yenu naye pia, ili aweze kufanya kitu fulani kwa ajili yenu. Mungu alitayarisha njia ili mama aweze kuishi pamoja nanyi milele, nami nafurahi sana kwa ajili ya hiyo. Sijui kwa sababu gani nitangaza kwamba nitazungumza johni hii kuhusu maneno haya ni nani sijui. Namna gani ninaweza kujikamata kwa mambo haya? Nilikuwa nikikuwa na kazi nyingi. Kuna saha moja na dakika kumi nilikuwa na mazungumzo na mainterview na mambo mengine, na mazarura mengi iliweza kutangaza sana. Ningeitaja, nimeweza kuombea Dr Sam ambaye iko katika hali njema, na Dr Baldwin na mke wake na kadhalika, wote wako katika hali njema. Ningehitaji muweze kuongeza mtu fulani kwenye orodha ya maombi, nikusema Habert List ni rafiki yangu wa kipekee, na tangu nilipomjua na nawaza ya kwamba ni Mkristo, lakini leo ndugu, ya, ndugu yake aliniomba niweze kuombea ukovu wa nafsi yake. Mark Hagen aliweza kuniomba niweze kumkumbuka pia, iko kwenye hospitali Nikwa sijui ya kwamba anaweza kuheshimu kwa namna hii. Hakuitaka kwa mchungaji wake mwenyewe, lakini aliniomba niweze kumwombea. Ningetaka niweze kumutembelea, nitaka niweze kuombea hari. Na sasa tunafurahi jioni hii kuweza kuona warafiki zangu hapa, ndugu Wells, Evans na mke na jamaa yake Ninaona wengine wote wageni na kwa sisi wajue wote na kosi. Ninaona huko ndugu na dada Helmet Collins wa kutoka huko Phoenix, Arizona. Inaonekana kwamba hamujazeheka, na nami pia ninajisikia kwamba niko nakaribishwa hapa siwezi kubaki hapa, nami pia ningetaka niweze kuishi katika mji wa Arizona. Ninaona pia ndugu Schmidt hapa, walinipatia kitabu chako kidogo, nilikuwa bado kuisoma, lakini nitaisahini yako kweli kweli, wakati wote ninapojua kwamba ni wewe ndiwe ulioandika, na najua kwamba inajenga msingi wake juu ya maandiko. Ningeliweza kusema pia watu wengi nini, nyote mukaribishwa hapa katika chumba hiki, na niliweza kufurahia sana wimbo wa dada Strikan aliimba kwa namna nzuri sana. Lakini wandugu wangu wa Menonit, Mungu awabariki pamoja nasi. Ndiyo nini nyote, tazama ndugu wa kutoka state ya Illinois, nanyi muko wengi sana, musikasirike Si wasemi kwa majina zenu, nina wakaribisha nyote. Mniruhusu niweze kusoma andiko moja ndani ya Matayo sura ishirini na moja. Kwanza kwa mstari mstari wa wa kwanza, Matayo sura ishirini na moja mstari wa kwanza. Na wakati walipokaribia Yerusalema na kufika Betifage katika mlima wa mizeituni Yesu akatuma wanafunzi wawili. Musala pili akawambia, kwendeni katika kijiji kilicho mbele yenu, na mara moja mutakuta punda amefungwa na mwana punda pamoja naye, muwafungue na kuwaleta kwangu. Musala watatu na kama mutu akiwambia ninyi, nenu semeni, Bwana amna wahitaji na mara moja atawatuma. Msoro ine maneno haya yamekuwa hata litimie neno lililosemwa nabii. nabii Isaya akisema, msoro tano mumwambie binti ya Sayuni, tazama mfalme wako anakuja kwako, mpole naye, amepanda punda na mwana punda, mtoto wa punda wa sita. Wanafunzi wakakwenda wakafanya kama Yesu alivyoamuru. Wa saba, wakaleta punda na mwana punda, wakaweka mavazi yao juu yao, akaketi juu yake. Wa nane, na watu wengi katika makutano wakatandika mavazi yao njiani na wengine wakakata matawi ya miti na kuyatandika njiani. Msala tisa, na makutano waliopita mbele yake nao waliofuata wakapaza sauti wakisema, hozana kwa mwana wa Daudi, mbarikiwa au asifiwe yeye anayekuja kwa jina la Bwana, hozana juu mbinguni. Msala kumi, na wakati alipoingia Yerusalemu, mji wote ukasukasuka. Wakasema, huyu ni nani? saa kumi na moja bakutano wakasema, huyu ni Yesu, huyu ni nabii Yesu toka Nazareti, Galilaya. Tugunje vichwa kwa ajili ya kuomba. Oh, Bwana, tunajiuliza, ni kitu gani kingeweza kujibu na kusema kama tungeweza kuishi katika wakati ule. Lakini tunaishi katika wakati ulio wa lazima sana, ulio kubwa sana, kwa sababu tunangoja kuja kwake, na wakati wote tunapojitayarisha kwa ajili ya kuja kwake, na tunapojitayarisha na kutayarisha mioyo yetu, na tunapoleta yote ma miganda yote ambayo tunaweza kuvuna katika mashamba toka mbali na karibu. Tuko katika kungoja, kungoja siku na saa tutakapomwona akikuja akiwa kwenye farasi nyeupe, akitoka katika milango ya utukufu kwa ajili yetu, kwa ajili ya kutubalisha na kugeuza mili yetu inayokufa, tuweze kuvaa mwili wa utukufu wa ufuko, mahali hakutakuwa tena dhambi na alama ya kufa na tutakapoweza kumwona kama vile alivyo, na tutakapomweza kumpenda, na tutaweza kuishi pamoja naye katika vizazi vyote vitakavyokuja. Tunakushukuru kwa ajili ya kusanyiko hili na kwa ajili ya mchungaji wake, kwa ajili ya wazee, kwa ajili ya washemasi, kwa ajili ya wale wote wanaokuja hapa na kwa ajili ya wale wote ambao waliokuja kama vile wageni. Ha, hizi ni kondoo za zizi moja, akose wako katika zizi lingine la mchungaji mwingine, lakini tunakuomba uwabariki leo kupitia uwepo wako na uweze kutulisha utupatie chakula kupitia neno lako ili tuweze kutoka hapa jioni hii tukiwa na maamuzi ya kwamba tumegeuka kuwa wakristo wa wazuri kuliko jinsi tulivyokuwa mbele. Hata tuweze kutoka hapa tukiwa na tumaini mpya, tuweze kuwa na matumaini mapya na furaha ndani ya mioyo, tukingoja kuja kwake. Kama leo katikati yetu tuna watu walio wagonjwa wanaoumia, tusisahau kuwaombea tumekuja katika nyumba hii, Tumefura... tumekusanyika kwa ajili ya kuabudu. Wagonjwa wamekuja hapa kuwacha, basi waweze kurudi wakiwa katika afya njema wakipona. Tunaombea wale ambao ma... walio mahali fulani ndani ya vyumba vya wagonjwa ndani ya mahospitali mahali fulani kwenye vitanda vya mateso ya ugonjwa. O Mungu, tunaomba ili mkono wako wa rehema uweze kuwanyoroshewa sasa, na tunaombea wale wote walio katika hali tofauti jioni hii, ambao hawajaweza kuonja kwenye wema wa Mungu na wa Bwana, wale ambao hawaja kujua, ambao hawajajua inamaanisha nini kuwa mpendo wa Mungu wale ambao hawajajua na kufahamu ni kitu gani kinachowakosea na yale ambayo wanayokosa. O Mungu, kama ingekuwa ni makusanyiko inayokuwa ikifanyika kwenye masimu, basi uweze kuwagusa uweze kuwaita Bwana, hata tuweze kuguswa kupitia upendo wetu kwa ajili yako Bwana, ili mbele mlango wa rehema uweze kufungwa na ili tusiweze kuingia katika hukumu Bwana, tunakuomba mambo haya yote katika jina la Bwana wetu Yesu Kristo, na kwa ajili ya utukufu wake. Amina. Kundi kubwa ilikuwa imekusanyika Kulikuwa hakuna nafasi ili watu waweze kulala mahali fulani, walikuwa wakilala nje karibu na kibambazi chini, kwa maana ilikuwa ni karamu ya Pasaka na watu walikuwa wakikuja kutoka mahali pote ndani ya ulimwengu ili waabudu. Katika wakati ule ilikuwa ni wakati ambapo mwana kondoo wa Pasaka alipashwa kuchinjwa, na hayo ilikuwa ikimaanisha ufungulivu wao kutoka Misri, kutoka utumwa. Nao walikuwa wakisherehekea karamu hiyo ya Pasaka kila mwaka. Ilikuwa ni moja ya wakati au ya majira ambayo iliyokuwa ya lazima sana katika dhehebu ya Wayahudi. Kwa maana hiyo ilikuwa ikimaanisha kwamba ilikuwa ni siku ya ufungulifu wao. Watu walikuwa wakipenda kukumbuka siku hiyo, siku ya ufungulifu wao. Oo, ona gisi kila mmoja katikati yetu jioni hii angepaswa kurudi katika wakati ule tulipoweza kufunguliwa na tuweze kujua ile ilikuwa inamaanisha nini. Ninakumbuka sawasawa na mazoezi yangu namna gani moyo wangu ulikuwa ulikuwa wakati wa utoto, au mkijana, ulikuwa na hitaji kama hiyo ya kuweza kufanya mazoezi pamoja na Mungu. Na nikasema Bwana, kama ningeliweza, ningeliweza kuja nibishe kwenye mlango wako ili nikuzungumzie. Mnajua habari ya maisha yangu na singeliweza kumzungumzia, lakini nitaka niweze kumwandikia barua. Nilikuwa nimekwisha kusikia sauti yake. Nilikuwa mara nyingi katika hali ya pori, na nilikuwa nikijua njia ambayo nilikuwa nikitembea ndani kila wakati, iwe kwa ajili ya kuvua sabaki au kwa ajili ya kuinda. Nilikuwa nikiwaza ya kwamba nijepashwa kuandikia Mungu. Tazama yale niliyoandika, tazama yale niliyoandika, tazama, tazama Bwana mwaminifu Yesu. Ni, nikaandika barua hiyo, nikaiweka kwenye muti, nikasema kwamba kose wakati ataiona atanijibu. Na tazama sasa, wakati ule nika... nilisahau umri wangu nikasahau jina langu na nikasikujua yale ambayo pasha kufanyika, lakini siwezi kusahau mahali aliponiweka huru na kufungua kutoka zambi. Kitu fulani kilifanyika ndani yangu mwenyewe, na hayo yakaniweza kuniweka nguvu katika masaa hizo zote za giza. Ilikuwa ni saa ya kuwekwa huru kwangu. M kilo ya zambi ikanyanganywa kwangu kuwa Ika kwa mtu mpya, kiumbe kipya ndani ya Yesu Kristo. Tangu wakati ule wayahudi wale walikuwa kikuja kila mwaka, na huko huko ndani ya hekalu kulikuwa chemchemu, na walikuwa kikamata mkate, walikuwa kikamata majani ya uchungu na mwana kondoo na walikuwa wakikunywa kwenye chemchemu hiyo, na walikuwa wakifurahi wote pamoja, kwa maana Mungu alikuwa amewafanyia rehema. Ilikuwa ni wakati wa mwana kondoo wa Pasaka, na sio tu hiyo, lakini ilikuwa ni karamu ya Pasaka ya kipekee. Mnajua, wakati tunapoingia katika makusanyiko mara nyingi, na tunapendaka kwenda huko lakini mara nyingi kitu fulani cha kipekee kinafanyika, na ilikuwa ni moja ya wakati iliyo ya kipekee sana. Anga ilikuwa nimejaa mejaa kungoje, kungojea kama vile ilivyo leo. Macho yote ya watu ambao waliokuwa wamekuja huku walikuwa wakingoja ili waweze kuingia kupitia malango na naamini ya kwamba leo ninafanana na yale ambayo iliyofanyika katika wakati ule, kwa maana wale wanaompenda wanangoja kuja kwake, wanamngoja, wanamungoja kwa hamu kubwa, hali au anga inajaa kungojelea. Nasi tunaishi katika wakati mahali ambapo dunia imegeuka kuwa kama vile tunavyoiona sasa, na sayansa inatuambia ya kwamba inabaki akose dakika tatu hata mbele ya saa ya usiku wa manane uzo kufika, na nawaza kwamba muliweza kusoma habari hiyo ya mtu ule wa jeshi, alisema ya kwamba kama kungali vita, vita hiyo itakamata tu dakika tatu, wakati ambamo vita zilikuwa zimaliza, miaka imekwisha kumalizika hiyo wakati wanasema kwamba vita itakayokuja itamaliza dakika mbili au dakika tatu, kama mtu fulani anaweza kusahau siku moja na kugusa kwenye buto, na kama mambo yanaweza ya kufuatana na mahali pote, tuko na vyombo vinavyokamata yale yote ambayo inayofanyika, na namna gani wanapashwa kuleta pia matokeo yao au majibu yao. Na sasa, wakati wa karamu ya Pasaka, walikuwa wakijua kwamba kitu fulani cha kipekee kinapasha kufanyika, na walikuwa wakijuliza ni kitu gani kitafanyika. Na ni hivyo leo, watu wote au kila mtu anajua ni kitu fulani. Kila mtu anajua kwamba kuna kitu fulani ambacho kinapasha kufanyika. Kila mtu anajua hiyo. Mnaweza kuzungumzia mwenye zambi Unaweza kuzungumzia mtu mfanyabiashara, au mtu yeyote, na kwa namna moja kunakuwa masukosuko ndani ya dunia. Iwe kama unaweza kuzungumzia mwanaume au mwanamke, na wale ambao wanaongoja kucha kwake, utukufu wake ungali unasambazwa mahali tena, kwenye nyuso zao, nao wanangoja kitendo hicho kubwa. Anga yote inajaa inajaa kungoja ya kwamba kuna kitu fulani ambacho kitafanyika, lakini ulimwengu haujue yale ambayo itafanyika, lakini kanisa la Mungu aliye hai linajua ni kitu gani kitafanyika. Kanisa linajua ya kwamba hapa karibu baragumu italia, na sisi tutamwona akikuja, akikuja toka ndani ya utukufu, akiwa kwenye farasi nyeupe, akifuatana na jeshi la mbingu, na waliokufa ndani ya Kristo watafufuka na sote pamoja tutanyakuliwa na tutaweza kumkutana ndani ya mawingu. Na hiyo ndio tunangoja, hiyo ndio tunahitaji. Nasi tuliambiwa ya kwamba nafsi za wale ambao waliotutangulia mama wa baba na kadhalika, wote wanangoja na wanalia wanasema, tangu mpaka tangu mpaka lini, Bwana? mama yenu anataka awaone kuliko jinsi mnavyohitaji kumwona, walio karibu yetu au wa karibu watu ndugu zetu wanahitaji watuone kuliko jinsi tunavyowazia tu ndio tu, vitamani tu, tu waone. Ni makusanyiko itakao kuwa namna gani, wakati kapo waona wale wote waliokuwa karibu yetu, wakati kapo waona katika mili ya ufufuko katika mili yao tukuzwa, wakati kapo kuwa huko huko baada ya ufufuko tukiwa pamoja O oh, ni tabia gani ambayo tupasha kuwa nayo? Namna gani tungepashwa kuwa tukibadilishwa, katika tuingie katika upole na katika unyenyekevu na tukiacha hii mambo ya kujisumbua, na tuache hii chuki na hii mambo ya kujisumbua huko na huko kwenda na huko natakapokuwa huko pamoja na Bwana ndani ya milele. O oh, hii hali ya mbaya iliyo tunayo shidani. Hakuna kitu kinachofanyika kwa bure, lakini inakuwa tu ni kwenda na kurudi, inakuwa ni mambo ya kujisumbua hii ni siku ya hatari sana. Lakini sasa wakati walipokuwa kingoja ya kwamba kitu fulani kitafanyika, ilikuwa ni ya kuhuzunisha ya kwamba wengi hawakuweza kuwa na heri ya kuweza kumwona wakati wa Pasaka. Ichapokuwa hata kama walikuwa wakijua kwamba mambo mengi au kitu fulani kimesha kufanyika, lakini hawakuweza kumuona. Lakini itakuwa hivyo hivyo wakati wa kucha kwa Bwana. Watu wengi wanasumbuliwa leo, wako na mashaka, wanasumbuliwa, wanajua kwamba kuna kitu fulani ambacho kinataka kufanyika, lakini hawataiona, kwa maana yeye atakuja ndani ya ukimya wa usiku wa manane, ili aweze kuchukua hii kanisa kidogo ambayo iliyo O, omba iliyongoja ngoja iliyo hitaji iweze kuja kuna kuona kuja kwake, wale ndio atakaochukua wakati wa kurudi kwake. Wengi wanaishi dani ya wingi wako na mengi na mambo ya nje, na wanaulisha nafsi zao na mambo ya ulimwengu, lakini hawajue ni kitu gani kinafanyika hata wataitambua wakati kanisa litakapoingia ndani ya utukufu. Atakuja kama vile mwizi ndani ya usiku, ili aweze kuchukua wale wake na kuwabeba. Na tunaona kwamba tunapaswa kufika katika mambo hayo, tunafika katika kiwango hicho na tunatembea kutambua kwamba kungoja hiyo ambayo tulio nayo mbele ya Mungu ilipewa ndani ya maandiko matakatifu, na ataonekana kwa wale ambao wanaomngoja siku zote anaonekanaka siku zote kwa wale ambao wanaomgoja, wale ambao wanaotaka kumona, na nakuwa na uhakika ya kwamba hiyo ndio mazoezi ambayo tunayochukua ndani ya mioyo yetu. ilikuwa kose, kuna miezi sita nilipoweza kushuhudia mbele ya watu na nanikasema yale yote, nikasema yote iliyokuwa ikikuja ndani ya roho yangu na nikasema ya kwamba anaweza kurudi kwa wakati wowote na sijui kwa sababu gani nisema hiyo. Nilikuwa nimezungumza kuhusu ndugu boss walls. Wakati nilipoona huyo mzee mtakatifu wakati mbo mtembelea, wakati alipokuwa akirudi nyumbani akiwa na umri wa miaka makumi nane, mke wangu na mimi tuliweza kumtembelea mbele aweze kufariki. Ninataka kusema kitu fulani, ninapendaka wakati watakatifu wanapolala, wakati wanaporudi nyumbani, na niliweza kuharakisha kwa kiwango magurudumu za gari yangu ziliweza kuchamuka zikachamuka, na kisha nikaona huyo mzee akilala pale. Wakati anipo niona akanyonyoa kichwa chake, akanyoshea mkono wake ambao ulikuwa umegeuza sura yake, na nikamkumbatia nikasema kwa sauti kubwa, baba, magari za Israeli na wapanda farasi wake ilikuwa ni mtu mtakatifu wa Mungu. Na nikasema ndugu Bosworth, nilitaka niweze kuuliza swali, unaamini ya kwamba utapona? Akanijibu, hapana, mimi siko hapa, mimi siko hapa kwa ajili ya kupona. Nikamuuliza, sasa kuna nini? Akasema, ninarudi nyumbani kwangu, ninarudi nyumbani. Akanijibu hivyo ya kwamba nimechoka na ndani ya dunia hii natazama, sasa nataka nirudi nyumbani kwangu. Nikasema ndiyo. Unaelewa ya kwamba unataka kufa. Akaniuliza sasa, nitaka kuuliza swali. Alikuwa na zaidi ya miaka makumi saba ndani ya huduma, miaka makumi saba ndani ya huduma. Nikamuuliza mazoezi gani uliokuwa nayo ndani ya maisha yako ya, ya, iliyo nzuri na ya ajabu kama unaweza kuikumbuka tena, niambie. Nikamuuliza mazoezi gani ulioishi pamoja na Mungu katika maisha yako yote ambayo unaweza kushuhudia kwamba hii ndiyo wakati ulio mkubwa ya maisha yako kama ningeliweza kuishi muda mrefu kuweza kufikia kose umri wake, ningeliweza kujua ni saha gani iliyo ya giza ambayo baba yangu aliweza kupita ndani. Akaniambia, ndugu yangu mpendwa, hii ndiyo wakati ulio wa ajabu wa maisha yangu sasa. Mimi sikumbuke wakati wengine wote ambao alikuwa nzuri na ya ajabu ambao unaweza kuishi ndani kama vile wakati huu. Nikamtazama ndani ya macho huyu, nikamuuliza, "Unajua kwamba uko nafariki?" Akanijibu, "Mimi siko hapa kwa ajili ya kufa au kwa kufariki, lakini kwa hapa ili niweze kungoja milango ifunguliwe na niweze kuingia ndani ya utukufu huo." Ni hivyo, ndivyo unapaswa kufa. Na mnajua saa mbili mbele ya kufa kwake alikuwa ndani ya kutokufahamu katika siku mbili, na kisha baadaye akarudisha akili yake, na kisha akasalimia watu, akawanyoshea mikono, akawambia jambo hii, akawambia mtu fulani jambo. Alikuwa akisalimia mikono ya wale ambao walikuwa wakiongozwa kwa Bwana, wale ambao walikuwa wameongozwa kwa Bwana. Katika saa yote nzima alikuwa akisalimia kwa mikono na kusema a salimia baba yake na mama yake na watu wote mpaka uzima ulipotoka ndani ya maisha yake, wakati kichwa chake kilipoanguka kwenye oreye na nafsi yake ilipoenda mpaka kwa bwana Yesu. Hakuna kitu kinacholinganishwa na kutumikia bwana kuweza kumgoja. Na wakati po zungumuza kuhusu mtu huyo na nipoweza kumueleza mazoezi hayo nikasema oh Ndisi si ni ajabu kama tunaweza kumwona pia, atikuja leo akasema, ndugu Branam, usiogopeshe watu. Nikauliza, ni unataka sema nini? Akasema, usijaribu kuweza kuambia watu wa kwamba ulimwengu unafika kwa mwisho, kwa ya kwamba Kristo anakuja. Hiyo inaogopeshaka na hiyo inaoitia katika huzuni. Hapana. Mimi nikasema, hapana kwa wale ambao wanaongoja kuja kwake, hiyo ndiyo habari njema ya ajabu ambayo unayojua, ya kwamba ukuja kujua kwamba Yesu yuko kwa kiwango cha kuja ili atafute kanisa lake kuweza kuchukua nyumbani kwake pamoja naye. Uzee utageuzwa katika ujana, furaha itagomboa mateso, uzima utagomboa kifo, kutokufa itagomboa kukufa. Oh, ni wakati gani itakaokuwa Oho, na gisi ni ajabu sana wakati atakapokuja, wakati wakati atakaporuti. Tunamgoja katika wakati ule, walikuwa wakimgoja pia, na wakati alipokuja, tunatambua ya kwamba kulikuwa kundi mbili, moja ilikuwa kwa upande wake, ingine ilikuwa ikipingana na yeye, na ni hiyo ndio tunatambua pia leo, pia ingali hivyo hivyo pia. Kila wakati anapokuja, magawanyiko yanafanyika katikati ya taifa wamoja wanakuwa kwa upande wake, wengine wanapingana na yeye, ni shetani. Na leo wakati tunapoyawazia hatuone ya kwamba kuna kitu fulani kilifanyika na kubadilika, lakini watu walibaki kama vile walivyokuwa, na roho inabaki kama vile ilivyokuwa, wakati walipotazama kupitia malango, wakati ule walipomwona akiingia akiwa juu ya mwana punda mweupe, sauti ya furaha ilianza. Mfalme wa mbingu alikuwa akiingia, watu walikuwa akikimbia akiharakisha, na Yerusalemu yote zima ilikuwa katika mshangao. Ni kitu fulani cha kimaajabu. Wakati Yesu anapokuja, kuna kwaka mshangao na kuburudika. Mji wote ulikuwa katika mshangao, nao hawengi liweza kuificha, na wahubiri wa wakati ule wangepashwa kutoa jibu kwa yale ambayo ilikuwa ikifanyika. Ilikuwa ni karamu ya Pasaka, nao wakauliza, huyu ni nani? Anga yote ilikuwa katika, ilikuwa ikijaa kungoja kwa Bwana huko Yerusalema. Anga yote ilikuwa ikijaa kungoja, kungojelea, na inaonekana ya kwamba walimu wangepaswa kujua ni kitu gani kilichokuwa kikifanyika. Kuhani mkubwa angepaswa kuyajua na wakuhani wengine wangepaswa kuyajua hayo. Haijabadilika mpaka leo, kwa maana Roho Mtakatifu anatangulia kuja kwa Bwana, na hivyo hivyo, kama vile Roho Mtakatifu anaanza kusambaza uamsho mahali pote hapa duniani, malama makubwa na maajabu makubwa yanafanyika ya uponyaji yanafanyika, unabii zilitolewa. Kwa kumalizia, kwa kusema kwa mafupi, au kwa namna ya ujumla, mabaraka za kimitume zilirudi katika kanisa kama vile ilivyokuwa kwa wakati ule, na iko hivyo hivyo tena leo. Lakini roho ya wasioamini inauliza huyu ni nani? Wamoja katikati yao walikuwa wakiamini Bwana Yesu na walikuwa wakisema, huyu ni mtu mwema, na wengine wangekuwa wakisema mtu mwema swali, na hiyo ndiyo wanasema leo pia. Pia kama vile Napoleo na wale walio wa, watu wakubwa wanaopigana wanamlinganisha kama vile George Washington, mtu aliyekuwa mwenye haki, lakini yeye alikuwa zaidi ya hiyo. Mliweza kutambua andiko na kuiona ni nabii. Walikuwa wakisema ambaye anayetoka ndani ya Galilaya nao walikuwa kijaribu kuweza kusema pia kitu fulani hicho, wanajaribu kusema hiyo kitu moja wakati wanapoona hii kitendo kubwa cha Bwana, ili aweze kurudisha mambo yote, ili aweze kuleta afya, aweze kutoa mateso, ili aweze kuleta ili, uone gisi Mungu anatumisha pambanuzi wa roho, ili aweze kujua maroho za watu na mawazo ya watu, ili aweze kujua kwamba iko hapa duniani, naye aliahidi kwamba yampasha kufika na hapo sasa makusanyiko na watu wanataka kuuliza, na hao watu pia walikuwa wakiuliza. Na kwa wakati ule hawakuweza kuelewa na kuifahamu, kwa maana watu hauwezi kuielewa. Akupita katika mafunzo, hakuna hata seminari moja lingia ndani, alitoka katika shule gani la ki seminari ya teolojia? Na iko hivyo hivyo tena leo, watu wengi wanaopakaliwa wanauliza eh, huyu anatoka katika shule gani la kitheolojia, lakini alama na maajabu, uponyaji yale yote iliyokuwa imeahidiwa ndiyo yanasindikiza Roho Mtakatifu katika wakati wote alipokuwa akitenda katikati ya taifa. Leo wanauliza sasa, huyu anatoka katika shule gani hawa wote wanatoka katika shule gani? Wakati unapofika katika mji kwa ajili ya kuanza uamsho, watu wanawaza kuuliza swali ya kwanza, eh, huyo hey, anatoka katika shule gani? Siku ya tano nyuma, mchana kati, niweza kuwa na mazungumzo pamoja na padiri mkatolika aliyetokea katika shirika pia la kizebu la, la Hirlande wakauliza. Alikuwa mtu mzuri sana. Mtu huyo akaniuliza, sasa wewe we, mheshimiwa Dubranamu, ulitoka katika shirika gani la Kizebu? Nikamjibu kwamba mimi sitokee katika shirika fulani la Kizebu. Akaniuliza uliweza kuwekewa mikono, akasema ndio, mimi nikasema ndio. Akaniuliza nani aliyokuwekea kuwekea mikono lakini mimi nikajibu kwamba ni Bwana Yesu, yeye peke yake ndiye alinipatia hiyo. Akanipatia Roho Mtakatifu wake akaniweka niweze kutangaza Injili naye anipatia kazi hii. Hiyo ndio niliyo agizo niweza kupewa na hiyo ndio agizo. Tunahitaji Yesu akuambia wanafunzi wake, mimi siwapingi niweza kuisha akose wakati fulani, lakini Yesu akuambia wanafunzi wake kwamba mwende, mjifunze, mjizoe kwa wahubiri, lakini alisema mubaki Yerusalema mpaka muweze kuvikwa kweli kweli na nguvu za juu. Alisema hiyo, aliambia ali hiyo kwa watu ambao walikuwa hawajua hata kuandika majina zao kwa wakati ule. Na wakati Roho Mtakatifu atakapokuja juu yenu, ndipo mtakuwa wa n, washuda wangu ndani ya Yerusalema, ndani ya Yudea na ndani ya Samaria, na mpaka mwisho wa dunia. Amina, nani, hiyo ndiyo kutumwa, kuwekwa, kunyoshwa mikono. Na hakuna hata alama ya kuonyesha kwamba Yesu aliweza kuingia katika shule fulani, au aliingia katika shule na akapata diploma ya university. Wakati wote ma universities zinapotengenezwa na mashule zinapofanyika kupitia jina lake, hayo yote yanafanyika hapa kwa wakati huu katika dunia hii, lakini haina faida. Hakuna alama inayoonyesha kwamba aliweza kuingia katika shule fulani. Sasa leo mashule ngapi zimetengenezwa katika jina lake? Hakuna jina hapa chini ya dunia ambayo inaweza kufanya hakuna hata alama nyosha kwamba aliweza kuandika vitabu fulani, lakini vitabu vingi vimekisha kuandikwa juu yake mwenyewe, lakini Biblia ndio kitabu kinachojulikana inachoshambazwa hapa duniani kote. Lakini mnaona, wakati wa kutembelewa kwa kiungu kwa neema, waliuliza huyu ni nani? Mungu anakamata kitu fulani kisichokuwa kitu fulani, ili aweze kukifanya kitu fulani. Mnaona, na wakati sasa walipomwona akiingia kuna moja aliisema, hai, huyu ni mtu mkubwa, huyu ni mtu mzuri. Leo pia wanasema hiyo. Leo pia watu wa shule ya kiteolojia wanasema, oh, Yesu alikuwa mtu mzuri. Watu wanasema, oh, ni mtu mzuri. Wengine wanasema pia kwamba ni nabii, lakini kama angekuwa nabii au mtu mzuri, leo tungekuwa tungali katika zambi zetu. Lakini alikuwa zaidi ya nabii, alikuwa zaidi ya mtu mwema alikuwa mwema, lakini yeye alikuwa nabii, alikuwa nabii wa Mungu, alikuwa zaidi ya hiyo pia. Alikuwa ni Mungu aliyeonekana ndani ya mwili, ili aweze kutoa dhambi. Na wakati alipokuwa akiingia, na hapo wengi wakasema, huyu ndiyo mponyaji. Nasi tulimuona akifungua macho wa vipofu. Ni yeye ndiye alikuwa akifungua, yeye ndiye alikuwa akiponya, tuliona vilema vikitembea tulimuona akiomba na ugonjwa kali ilikuwa ikitoka ndani ya mtoto, lakini kuna wale ambao walikuwa akimufuata pia kwa ajili ya mikate na samaki. Na pia ingali hivyo hivyo leo, kuna wale ambao wanaokuja pia wanao wanaokuja kupona na kumfuata, na pia inakuwa ni baraka kwa ajili yao. Na kuna wengine wanaokuja na kusema, unaweza kuniombea ili Bwana Yesu huweze kuniponya na wakati wanapopona na wanapotoka ndani ya hospitali, wanarudia katika uchafu yao ya dunia, ya kama vile imbwa inarudia kwenye matapiko yake, na kama vile nguruwe inarudia katika matope yake ya hawana hitaji ya mambo mingine, wanahitaji tu mambo mingine mingine, wanahitaji wanahitaji waweze kupokea kitu fulani kutoka kwake, lakini hawataki kumtumikia. Kundi hilo pia linali lingali leo kwa wakati ule watu kumi walipona lakini mmoja peke yake ndiye aliyerudi kwa kumshukuru. Moja peke yake ndiye alirudi, ndi alirudi, alirudi, na wengine wakarudi pasipo hata kuwa na shukurani. Na kama watu hapa Marekani waliopona kupitia nguvu za Mungu, kama unaweza kutakasia maisha yao kwa Mungu na mioyo yao kwa Mungu na kumgeukia, hapo sasa uamsho kama huo utaamka na kutokea, na hapo sasa mabara zote na hizi machumba zote za sinema zitashindwa na hizi makusanyiko zote zitajaa mateatri zitakuwa bure zitakuwa wazi. Siku ya kwanza ya juma jioni, wamsho itaweza kutokea katika taifa hili. Lakini wakati wanapoona mambo ambayo Mungu anayofanya, wanauliza eti, huyu ni nani? Huyu ni nani anayekuja? mnatokea wapi? Eti huyu ni nani? muna mamlaka gani? Sitasahau hata kamwe huko Johannesburg, huko Afrika Kusini, nilikuwa nime, nimekwisha kufika dakika makumi tatu mbele na nilikuwa nimesafiri katika siku tatu na siku tatu, nilikuwa nimechoka sana, na walikuwa amenileta mahali ambapo karibu watu elfu makumi saba walikuwa nimekusanyika karibu hata watu elfu makumi saba likuwa imekusanyika. Na hapo wakati polikuwa kwenye mazabahu, Roho Mtakatifu akaanza kutenda, na basi moja likuwa imekuja, na jile likuwa ikiandikwa pale a kwa kiandikwa kwa kwamba alikuwa ikiandikwa kuhusu muji wa Durban, na kulikuwa watu walikuwa walemavu sana, na ndani ya maono nikaona mtu ambaye mguu wake ulikuwa mfupi sana na hapo hapo maono ikamalizika, na nikaona tena nuru. Na hapo hapo nikaona nuru ikakuja juu ya mtu huyo ndani ya kusanyiko. Nikasema, mbona nimeona huyo hapa sasa hivi? Na nikamtazama, nuru ilikuwa juu yake, na nikangoja ili mtafsiri aweze kusema yale ambayo nilikuwa nimesema na nikaona ndani ya maono, nikaona huyo mwanaume akasimama, huyo kijana akasimama, akatupa hiyo beki zake, akarukaruka, na huo mguu wake ulikuwa mfupi ukanyooka hapo hapo. Na nikasema Mheshimiwa Agent Chuman, nikaambia huyo Chuman ya kwamba tafsiri hapa hapa maneno yangu, tafsiri ya maneno yangu. Kwa maana ninaona hapa huyo kijana anayekaa huko anayevaa shati nyeupe anatokea ndani ya mji wa Durban kwa kilomita au maili elfu moja mia tano kutoka hapa. Alikuja ndani ya basi, aliweza kutoka ndani kwa, alitoka kwa siri kwao, akitoroka baba yake na mama yake, kwa mama, kwa maana walikuwa hawataki atoke nyumbani kwao. Na hatazama, naamini kwamba Bwana ananyosha anaponya kijana huyo. Na huyo mwanaume alikuwa mguu mfupi wa pus karibu sita na huyo mtu akasimama akarukaruka, na ikamwambia Bwana Yesu amekuponya, na hapo hapo mguu wake ukakomaa ukanyooka, uliokuwa mfupi wa ufupi mfupi sana. Na hapo huyo mtu akaletwa kwenye mazabahu na waganga wakapima, na sasa mliweza kuona huyo mwanaume picha yake katika kitabu changu. Nibaki pale tena muda kidogo, nilikuwa nimeona gari ya rangi ya manjani kiruh, ikipita kwenye barabara na itafanya ajali na nikaona msichana aliyekuwa amefanya aksidenti ajali, nikaona amevunjika mfupa wa mgongo wake. Na huyo mwanamke naye, huyo msichana alikuwa pale, na alikuwa amegongwa na gari hiyo, na huyo dada alikuwa amevunjika mgongo wake, lakini kwa simone mahali fulani ndani ya chumba, nibaki tu pale katika, ma, katika chumba hicho katika makusanyiko, na hapo hapo nilikuwa nikisema Msiwe watu wa danganyifu, msiwe watu wasioamini. Lakini ni Bwana Yesu hapa ndani ya nguvu ya ufuku wake, ndiye anayetenda kupitia Roho Mtakatifu. Na nikaona tena maono, lakini nisikuona, sikuweza kuona huyo sichana, huyo mama sikumuona. Nilikuwa niona tu maono, lakini nuru ilikuwa mbele yangu kama vile mnavyoona kwenye picha hii. Na hapo hapo huyo dada akashikunja, alikuwa mbele ya madhabahu, na nikamwona haya, huyu mama nikamwambia, msichana, Bwana Yesu amekuponya na mama yake akatoa sauti kubwa akwamba, usimwambie asisimame, kwa sababu iko mgonjwa sana, kama anatikisika atakufa. Lakini huyo mama, huyo dada akasimama, akasimama, akatoa sauti kubwa, akaanza kushukuru Mungu. Na mama yake akazimia, akaanguka hapo kwenye kitanda, mahali ambapo msichana wake alikuwa amelalishwa. Na mnaona kuna mambo ya kupingana mahali pote, na pia hata kama Bwana anaifunua hapo hapo, kuna mtu mmoja aliyesimama akasema, wewe Marekani wewe, sasa uniambie katika mamlaka gani unafanya hii? Na katika jina gani? Na u unatokea katika shirika gani? Katika kusanyiko gani? kwamba wewe unatoka katika kanisa gani? Mnaona, na ijapokuwa ni hiyo kitu moja, hawaelewi hawatafute mambo hayo makusanyiko hawatazame hawaone kucha kwa Bwana, hawaangalie kucha kwa Bwana. Na Roho Mtakatifu ambaye aliye hapa kwa ajili ya kushuhudia kucha kwake, ili aweze kufanya ili mambo yafanyike, kila mtu anataka aweze kutembea na kufuata njia yake mwenyewe. Ilikuwa hivyo katika wakati ule, kila kundi ilikuwa na mawazo yake mwisho wa matafsiri. Mwisho wa wa tafsiri hii, neno la mtafsiri, tazama, ilikuwa ni sehemu ya kwanza ya mahubiri haya. Hii ndiyo kanda ambayo sikutaka kuisikia, lakini kwa nayo kwenye mkono wangu ilikuwa imetaarisha kwa ajili ya kesho, lakini iwe namna gani, tunashukuru kwa sababu Mungu yuko pamoja nasi anatenda pia kwa nguvu nyingi, na tumesikia kwamba Bwana ni yule yule sikusikia kwamba alikuwa amekufa nyuma ya miaka makumi tatu, lakini anabaki yule yule anashi, anakamata, iko na ufunguo wa kuzimu na kifo. Oh, kama unataka kuamini utaona maajabu na hiyo tofauti, na hiyo mahali ambapo Injili hiyo moja Yesu Kristo inahubiriwa kama vile wakati ule na pia leo kupitia ndugu Branham, nasi tunaweza na tunapaswa kutarajia na kuona hayo mambo mamoja, hiyo mambo moja yanapaswa pia kufanyika. Bwana ni yule yule, neno lake, nguvu zake yote inabaki kama vile ilivyokuwa mbele. Hakuna kitu kinachoweza kubadilisha kwake au kubadilika kwake. tunaweza tena kuamini tunaweza tena kuamini sisi. Kama vile waamini, mara nyingi ni vyepesi sana kwa wale walio wageni, ni vyepesi sana kuweza kuamini. Sisi ambao tuliosikia neno la Mungu katika miaka mingi, mara nyingi tunakuwaka na mashaka kwa kuamini kweli kweli kwa moyo wetu wote. Ninataka kuambia imani ni nini. Tunataka kuambia imani ya Biblia ni nini, na sio kwamba atayafanya, lakini alishaka yafanya Ilishakatimilika, alinikomboa, aliniponya, aliniweka huru, aliniweka huru, alinifungua, aliniponya, aliniokoa. Hiyo ndiyo imani ya Biblia. Ila mtu ambaye anayeamini ya kwamba alishakayafanya ndiye atakayeweza kuyafanya kuwa mazoezi. Kwa maana imani ya wakati utakao kuja haiwezi kusaidia hata mtu mmoja ndani ya wakati wa sasa. Mnajua habari ndani ya Yohana sura 11 wakati Marta aliposema ya kwamba ninajua ya kwamba atafufuka siku ya mwisho. Yohana 11 mstari wa 24 alikuwa akiitia kwa wakati utakaokuja mbali. Lakini imani kwa wakati ulio mbali utakao kuja haiwezi kuleta kitu fulani kwa wakati ule, lakini Bwana aliweza kumuelezea waziwazi kwenye mstari wa ishirini na tano: mimi ni ufufuko na uzima, mtu ambaye anayeniamini ataishi hata kama kifa Unaamini hiyo? Akamuuliza, unaamini hiyo? Naye akajibu ndiyo, naamini. Na hayo yakafanyika, na, na, yaka na sio imani ya kwamba Bwana atayafanya siku moja, lakini imani ambayo inayokuwa ya kwamba, imani imani inayojua kwamba alishaka yafanya. Aliumizwa kupitia aliumizwa kwa sababu ya makosa yetu, na malipizi ambayo inayotupatia salama na uzima ilianguka juu yake na kupitia kumizwa kwake nasi tumepona Isaya makumi tano na tatu mstari wa tano na wa sita. Mheshimiwa, ndugu yangu aliye wa umri wa miaka makumi saba anahitaji kuweza kurudishwa, anahitaji kuweza kurudishwa katika umri wa miaka kumi na saba. Ninataka kusema hii nasi sha kungoja ili kubadilishwa kwa mili zetu yaweze kufanyika, kwa maana hilo ndilo ahadi la andiko. Lakini wakati napohusu kutengeneza mwili huu, kuponya mwili huu. Mungu anajua, Mungu anajua vema, Mungu yeye mwenyewe anajua mwili vizuri, ni yeye ndiye aliyeumba. Kama unaweza kuuliza mtu wa kutengeneza magari, au ni kitu gani kisichoweza kutembea vizuri ndani ya gari, yeye anajua, anajua gari vizuri, anaweza pia kuitengeneza vizuri. Mumbaji iko hapa, na yale yote isiyotembea vizuri ndani ya viumbe yale yani yote siyotembea vizuri anaweza kuitengeneza na kuifanya vizuri, anaijua vizuri. Na ndio maana tunakuja kwake na tunamwambia Bwana, ushakafanya yote vizuri, nasi tunaiamini. Acha basi iweze kuonekana ndani yangu na ndani yetu, ili iweze kuwa ni kazi ya ukombozi ambayo iliyotimilika ambayo iliyo ndani yote kwa ajili ya roho, nafsi na mwili. Basi acha mahubiri haya mafupi iweze kuzalisha imani iliyo hai ndani ya, ndani ya kila mmoja wetu. Tuliweza kusikia pia ndugu ikisemeka kuhusu ndugu, kuhusu hiyo kufa kwa huyo ndugu mpendwa F. F. Bosworth ambaye niweza kumjua sana, mtu wa imani, mtu aliyeweza kutumikishwa na Mungu kwa nguvu, lakini mtu ambaye aliyekuwa akijua ya kwamba wakati alipoona huduma ya ndugu Branham akajua kwamba angepasha naacha nafasi hiyo kwa mtu huo wa Mungu. Hiyo ni neema ambayo isiyoweza kuelezeka, wakati mtu aliyepata heshima kubwa pia katika kuombea wagonjwa. Wakati mtu huyo, mtu mkubwa wa Mungu, alipoona yale ambayo Mungu alikuwa akifanya kupitia huduma ya ndugu Branham, akasema sasa, ninataka niweze kukutumikia nataka nisafiri pamoja na wewe na niweze kufua macho, ili mambo yote yaweze kufanyika vizuri, akose kuweza kutoa funzo ya Biblia nyuma mchana kati ya lazima ni kwamba niweze kuwa mahali ambapo Mungu anatenda. Hiyo ni hali njema sana. Kama wenjinsi wote wangekuwa na nia kama hiyo, Mungu angeweza kuwasaidia, angeweza kujifunua kwao, na angeweza kwa kuwajulisha yale yaliyokuwa lazima kwa wakati huu. Yale yaliyonigusa ya ni hiyo kwenda kwake iliyobarikiwa, na sio kwenda akikata tumaini, na sio kukasirika au pia kulia, na kwamba ningana hii ya kufanya ningepaswa kufanya tena kile ningepaswa kufanya hii tena. Hapana, lakini kuweza kuenda ndani ya salama kupata hili, na kisha kuweza kusikia akiulizwa, siku iliyo njema sana ndani ya maisha yako, au mazoezi yaliyomema ndani ya maisha yako ilikuwa namna gani, katika miaka hii yote zaidi miaka makumi saba akaulizwa niambie, ni wakati iliyokuwa njema gani katika maisha yako? Akasema, sasa ni hii. Wakati hii wakati nanyumbani kwangu, wakati napasha kuona bwana wangu, nangoja tu ili milango ifunguliwe niweze kuingia. Sasa ilikuwa ni rudi, ilikuwa ni kurudi nyumbani iliyobarikiwa sana, na hiyo tunaitaka si sote, na si sote atakufa, lakini naiamini Naamini kwa moyo wangu wote ya kwamba wengi katikati yetu hawatakufa, wengi watapata sehemu katika kuja kwa Bwana. Na wakati wapinzani wanaposema kwamba Paulo alikuwa shaandika hiyo tangu muda mrefu, napaswa kujibu kwamba aliandika kwa, ali kwa ajili yetu ili tuweze kuisema leo. Amina, kwa maana yale tunayosema inapaswa kuonekana ndani ya Biblia. Mungu alikuwa amekwisha kushughulikia yote kwa namna ya kimaajabu. Wapinzani hawatayaona hivyo, lakini sisi tunaweza kuyaona kwa namna iliyo lia wazi. Yote ilikuwa imekwisha kuandikwa kwa ajili ya mema yetu, kwa sababu yetu. Na hapo sasa tunashukuru sana Mungu Bwana kwa ajili ya mahubiri haya, hacha basi iweze kuwa imetuonya pia kwa namna iliyo njema ili tuweze nou, kupata hatua na tuweze kuchunguza hali yetu mbele ya Bwana. Ndugu Kupfer na mimi tuliweza kuwa na mazungumzo kwa sasa hivi katika ofisi, tukasema, tunaishi leo, tunaweza kuishi leo sisi kama vile waamini, kama vile tulivyokuwa, kama vile tulivyokuwa tukiishi wakati tulipokuwa waamini, hiyo ni kitu tofauti mnaelewa? Yaani, nataka kusema tulikuwa tukiishi namna gani wakati tulipogeuka kuwa waamini? Tulikuwa namna gani? Ulikuwa namna gani? Nilikuwa namna gani? Turudi katika upendo wetu wa kwanza, turudi, turudi katika matendo yetu ya kwanza, turudi kwa matendo yetu ya kwanza, turudi kwa katika siku ambayo hatungeliweza kuacha jua kuzimika bila kuweza kutengeneza mambo yote, turudi katika hali yote, na naamini kwamba hiyo haitaweza kuwa tofauti mbele ya kuweza, turudi katika umoja wa kiungu, na hakuna mtu ataweza kupita pembeni ya hiyo kwa neema yake ndani ya taifa lake na katika ushirika wa kiungu tunaweza kufikia katika hiyo pamoja na taifa lake kwa neema na kose, inaweza kusema na kose itakuwa hivyo, kwa maana, kwa namna tofauti na hiyo, hakuna kumalizika na hakuna matayarisho anayoweza kufanyika. Inaomba kuweza kurudi, kugeuka, kuwa moyo moja na nafsi moja, kweli kuungana katika roho, katika jina la Bwana tukiwa na uoga wa Mungu na yote inayolingana na hiyo katika maisha yetu na ndani ya mioyo yetu mpaka tuweze kufika pia tuweze kutamka kuja upesi Bwana Yesu, kwa maana hapo kwa mwisho bibi harusi na bwana harusi watasema kuja upesi, roho na bibi harusi kuja upesi. Ufunuo sura ya 22 mstari wa 17, inapasa kufika katika hiyo ushirika pamoja na Roho na bibi harusi ndani ya neno la Mungu. Nataka niweze kuwa pale, nataka niweze kuwa pale. Iwe namna gani wakati Bwana atakapomaliza kazi yake, na furaha yetu itakuwa namna gani wakati siku ile tutakapotambua kwamba kupitia neema ya Mungu, nasi tuliweza kufikia, na kwamba tunahesabiwa kwamba tunastahili kuweza kuepuka yale yoyote yanapasha kufika kwenye dunia hii, ili tuweze kuonekana mbele ya mwana wa mtu na tuweze kuwa karibu ya Bwana hata. Mungu atubariki sisi sote amina.