So Bwana sifionashukuriwe kwa sababu anaturuhusu kuweza kuishi yale yaliyofanyika kwa ajili yetu hapo Golgotha. Golgotha, hatujifurahishe ha, tu kuweza kuimba kwe sifa ya hayo, lakini tunaweza kuishi mazoezi ya yale ambayo Golgota inamaanisha kwa ajili ya mtu ambaye anayeamini ya na anayejua yalifanyika yali huko. Imani siku zote ndiyo shurti ya kwanza, ili Mungu aweze kufanya ndani ya maisha yetu yale ambayo alishakafanya. Ni lazima sana, imani ndiyo shurti ya lazima kwa ajili ya yote bila imani haiwezekani kumpendeza Mungu. Hapa sasa hivi, wakati tulipokuwa tukiomba pamoja, ndugu aliweza kutoa hii onyo, maisha yote ya imani ni matayarisho kwa saa ya mwisho, kwa ajili ya masaa za mwisho wakati tukapotoka katika imani tukiona tuliyoamini, naamini ya kwamba hiyo ndiyo tuliweza kusikia jana jioni toka mahubiri ambayo tuliyosikia. Nataka niweze kutafsiri leo sehemu ya pili. Haiko tena ndefu sana. Numa mchana kati huu nitaweza kutafsiri mahubiri yote kwa ujumla, ambayo itaweza kukamata dakika makumi ine ili tuweze kutoka hapa tugenda nyumbani kwetu, tukiweza kuwa na kitu njema, chakula kizuri, kipimo kizuri, dawa njema ya chakula cha kiroho. Ninajua thamani ya neno la Mungu, naamini ya kwamba nanyi pia. Naamini ya kwamba neno la Mungu limegeuka kwetu kuwa la dhamani na la bei kali. Tumekusha kuelewa yale ambayo iliyokuwa ya lazima kwa ndugu Branamu, na sio kutumikia lakini kutumikia Mungu na sio kutumika tu lakini kutumikia Mungu, sio kubiri tu lakini kubiri yale ambayo Mungu ambayo anataka kuambia taifa lake. Wengi wanahubiri mahali pote, lakini Mungu alikuwa na watumishi wake asubuhi na jioni, watu ambao wangeliweza kusema hapo hapo, wakitumwa, wakivuviwa, wakitumwa, wakizungumuza jina lake, wangiliweza kusema Bwana anasema. Kulikuwa na watumishi kama hao. Na niweza kukumbuka hayo nikakumbuka neno ambalo ndugu Rusi alilosoma jana jioni, ilikuwa ni Timotheo wa kwanza, mahali ambapo Paulo anasema ya kwamba Mungu alitaka aonyeshe ndani mwangu mfano ya utajiri na ya uvumilivu ambao aliyotayarisha kwa ajili ya walio wake. Timoteo wa kwanza sura moja mstari wa sita. Niwa mchana kati huu, wakati mpo amka wa niweza kuwazia hiyo tena, Mungu alitupatia mfano ndani ya kizazi hiki, mfano wa neema yake, wa uvumilivu wake, wa uokovu, mfano wa kugeukia wa wakugoka kuwa mwaminifu mwamini na mfano utangazaji waminifu na utangazaji wa Biblia na yote inayofuatana na, na hiyo. Naweza kusema ya kwamba pia ndugu Branham alikuwa ni mfano ambao uliotolewa na Mungu, mfano kwa ajili ya sisi, ili atuonyeshe yale ambayo iliyotayarisha kwa ajili yetu, lakini hatupashi kufurahia tu mfano huu au kuifanya kuwa kama vile sanamu au ibada, na mara nyingine nafikaga hiyo. Lakini alitaka atuamshi ili tuweze kusema, Bwana, yale unayoweza kufanya kwa ajili ya mmoja unaweza pia kuifanya kwa ajili ya wote, nasi tuko hapa ili utufanyizie sawasawa na neema yako. Na hiyo ndiyo Mungu anataka ili atimize kupitia hayo. Ni hiyo ndiyo lengo na naamini ya kwamba makusanyiko haya yanapaswa kutusaidia, kutusaidia sisi ili tuweze kufika kwa kiwango, kufikia imani kama vile tulivyosikia na yale ambayo tuliyoahidiwa, ili yaweze kuzalisha ndani mwetu hitaji kubwa ya kuonekana kwa nguvu za Mungu. Hitaji ni kwamba tabia ya Yesu yeye mwenyewe iweze kujifunua ijionyeshe ndani yetu na kupitia sisi, ili watu waweze kuguswa, waweze kuonywa na kuokolewa na kuongezeka. Iliweza pia kuanzia asubuhi hii kuhusu yale ambayo Mungu alikuwa ametayarisha kwa ajili ya wanadamu, alitaka ili aweze kuwa na ushirika pamoja nasi, na wakati huo ushirika ulipovunjwa ndani ya bustani ya Edeni hapo hapo akakuwa na mpango ili aweze kurudisha wanadamu tena katika ushirika pamoja naye. Ha, alikuwa akimwanga damu, kulikuwa kumwanga kwa damu ya wanyama, kulikuwa wanyama wanyama, kulikuwa kuvika watu wa kwanza kwa ngozi, alikuwa akionyesha kwa namna gani ukombozi ulipasha kuwa, na upatanisho na wanadamu jipasha kufanyika na kurudishwa. Kuna neno leo katika barua kwa Korinto, mahali ambapo Paulo aliandika maneno ya mwisho ambayo alioambia kanisa, ni kusema kuhusu ushirika wa Roho Mtakatifu. Inasemeka ndani ya Wakorinto wa kwanza sura na nne Kiswahili, neema ya Bwana Yesu Kristo na mapendo ya Mungu na ushirika wa Roho Mtakatifu ukae pamoja nanyi nyote. Si hii si teolojia na sio kitu fulani ambacho kilipashwa kutamkwa baada ya makusanyiko ya kiungu lakini ilikuwa ni hitaji ya mtu wa Mungu iwe hivyo ndani ya maisha ya kila mwamini, ni kwamba neema ya Yesu Kristo na upendo wa Mungu na ushirika waki wa Roho Mtakatifu. Ushirika wa Roho Mtakatifu ni ushirika wa kiungu wa kimaajabu ambao unaounga waamini na ambao unaowaunga wao kwa wao katikati ya wale ambao walioungana na Mungu. Sisi hatuko ushirika, lakini sisi tuko kanisa lilo hai la mungu aliye hai. Kama tuliweza kupata sehemu pamoja na Mungu, na kama tulipata salama pamoja na Mungu, na kama tulifanya mazoezi ya neema ya Mungu na kuonja upendo wa Mungu kupitia ukombozi na msamaha, na hapo sasa nasi tunachukuliwa katika ushirika wa Roho. Paulo aliandikia pia huko ndani ya Wafilipi sura moja, kama kuna kuna umoja, kama faraja, kama ushirika pamoja nanyi, ushirika uwekae ndani mwenu, muwe na nia moja. Wafilipi sura mbili mstari wa kwanza mstari hiyo nasema kwamba haiko tu ni maneno yaweza kutamkwa tu kwa maneno, kwa mwisho yako pale, ili tuweze kuyaishi, ili yaweze kuwa sehemu ya maisha yetu ya uamini, ili neema itawale, kama vile neema ndani ya maisha yetu, na neema au rehema viweze kusemeka na kutajwa katikati, juu ya yote, juu ya, ya hukumu yote Ndiyo, na iweze kushinda hukumu yote. Na Mungu anasema kwamba nina rehemu yeye ambaye nitakaye murehemu. ni Musa ambaye hayo yaliweza kuambiwa na ambaye yaliweza kuishi mazoezi ya kipekee hiyo inasemeka ndani ya Kutoka ku makumi tatu na tatu mstari wa kumi na moja. Bwana aka amzungumza na Musa Kutoka makumi tatu na tatu mstari wa kumi na moja Mungu akazungumza na Musa kama vile mrafiki anazungumzaga na rafiki yake. Unaweza kuona hiyo, nami na naweza kuiamini, naweza kuiamini, na sio kwamba inaandikwa tu, lakini Mungu ni Mungu aliye hai, Mungu wa mtu binafsi, mtu ambaye naweza kuzungumza, Mungu ambaye anaweza kuandika, Mungu ambaye amba ali... mtu aliye nasio kitu fulani chenye akionekane, lakini Mungu wa mtu mwenyewe. Mungu aliumba um, wanadamu kwa sura yake akazungumza kwa manabii, akajifunua kwao kwa, kwa mara nyingi. Na wakati alipogeuka kuwa mwanadamu ndani ya Yesu Kristo, yeye kama vile Emmanueli akatembea pamoja nasi, ni kusema hapa duniani. Ona gisi ni vema kuweza kusoma shahidi kama hii. Ona gisi ni vema wakati itaji inapozaliwa ndani yetu, na hapo sasa tunasema, Bwana usinyamaze, sasa anza kujionyesha. Mara ngapi au wangapi wanayohitaji, ili mambo ya kimaajabu na ajabu yaweze kufanyika katikati ya taifa la Mungu. Wangapi wanatarajia hiyo? Tena ni kweli, wakati tunapotazama yale yanayoonekana, tunaweza kose kusumbuliwa, lakini tutazame ushuhuda nyingi ya yale ambayo inayoandikwa kwa, na kwamba tunazungukwa na ushuhuda na wingu ya ushuhuda wengi Paulo na watu ambao walioweza kuishi Mungu, wale ambao waliosikia sauti yake, wale ambao waliweza kuwa na ushirika pamoja naye. Nasi pia tunahitaji ya ushirika kama huo, ushirika wa roho, ushirika wa kiungu ya ndani ya kweli ya kilindi pamoja na Bwana, na katikati yetu. Kutoka makumi tatu na tatu, mstari wa kumi na moja. Bwana akasema na Musa uso kwa uso kama mtu anavyosema na rafiki yake. Mnajua ya kwamba tunaamini ya kwamba Mungu anatuzungumzia kupitia neno lake, analifanya kuwa hai, ni lenye nguvu, ni lenye uwezo, linatenda ndani yetu. Lakini ona, ingekuwa vema sana na ajabu kama tunaweza kupit ishi kupitia hayo kufanya mazoezi ya ki ya kiungu iliyo hai pamoja na Mungu. Na hiyo inaweka nguvu imani yetu. On na hiyo inatupatia bidii mpya, hata kama tunaamini na tunajua kwamba hayo ya mambo yalikuwa na tena leo inaweza kuwa chemchemu chemu ya nguvu ya faraja na kuweka nguvu. Nataka tusoma tena mstari wa 18 kutoka makumi tatu na tatu mstari wa 18 kutoka makumi tatu na tatu mstari wa 18. Akasema yes. Demanda. Musa akasema unionyeshe, ninakuomba utukufu wako. Musa kumi na tisa. Akasema nitapitisha wema wangu wote mbele yako na nitatangaza jina langu mbele yako. Nitatangaza jina yako, nitatangaza jina la Bwana mbele yako na nitaonyesha neema kwake ambaye nitamuonyesha neema na nitarehemu yeye ambaye nitamrehemu. Musa wa ishirini Akasema huwezi kuona uso wangu kwa sababu mtu hawezi kuona uso wangu na kuishi. ishirini na moja. Bwana akasema tazama, pahali ni hapa karibu nami na utasimama juu ya mwamba. ishirini na mbili. na itakuwa wakati utukufu wangu unapopita nitakutia pahali pa mwamba ulipopasuka na nitakufunika ni na mkono wangu hata nitakapokuwa nimekwisha kupita. maso ishirini na tatu. Na, na nitaondosha mkono wangu, na utaona mgongo wangu, lakini uso wangu hautaonekana Ilikuwa hivyo ndani ya gano la kale. Mungu alikuwa amegeuzia mgongo kwa wanadamu, ili alikuwa ametenganisha nao kupitia zambi, kulikuwa kutengana. Ndani ya gano jipya ni tofauti sasa, yeye sasa akatugeuzia uso wake, akageuza uso wake kwa kwetu, na Paulo anaandika ndani ya Korinto wa pili sura 4 ya kwamba utukufu wa Mungu uliangaa ndani ya uso wa Kristo. Akose inaweza kuisoma ndani ya Wakorinto wa pili sura ine meaza kuisoma shahidi fulani. Nitasoma tu msara wa sita Wakorinto wa pili sura ine msara wa sita, kwa sababu Mungu alisema nuru itangaa toka katika giza, ndiye aliyengaa katika mioyo yetu atupe nuru ya elimu ya utukufu wa Mungu katika uso wa Kristo Yesu. Mungu ana uso ana mikono na miguu, kama vile nimekwisha kusema, ni mtu na sio wazo isiyoonekana, na sio kitu fulani, lakini Mungu wa mtu binafsi, ambaye aliyejifunua kwako na kwangu Mungu wa mtu binafsi ndani ya Kristo, na anasema yule anayeniona anaona baba yangu, Yohana 14:9. Tusoma hapa ndani ya Kutoka 33 mstari wa 23, kama nitoa mkono wangu utaona mgongo wangu, lakini uso wangu hauwezi kuonekana. Na kisha tunakumbuka ahadi ya ajabu ya mahubiri juu ya mlima Tenzi. Eti heri hii wale walio na mioyo safi kwa maana wataona Mungu. Amina, wataona Mungu. Na Ayubu alisema hata kama moyo, hata kama mwili wangu, hata kama mwili wangu unaharibika, lakini taona Mungu kama vile alivyo. Hilo ndilo tumaini la waliokombolewa, na wale wanaochukua tumaini hilo ndani yao hawatapata haya. Kulikuwa tena andiko ingine huko katika Wagalatia sura 1 mstari 13 ambayo iliweza kunigusa sana, sawasawa na neno lilosomewa jana jioni. Paulo anaandika hapa ndani ya Wagalatia sura 1 mstari 13 Wagalatia moja kumi na tatu maana mmesikia habari za matendo yangu zamani katika dini ya wayahudi namna nilivyotesa zaidi kanisa la mungu na kuliharibu kumi na nne nami nilitangulia katika dini ya wayuda kuliko wengi walio wakati wangu katika kabila langu nikizidi kwa kuwa na wivu sana kuliko katika kushirika kushika haz, haz, haz, hadithi za baba zangu. Hiyo ilikuwa ni nuru ya yale ambayo Mungu alikuwa amekwisha kufanya, lakini ilikuwa imeficha kwake. Lakini Bwana anasema ndani ya Marko sura saba msara saba ya kwamba mulivunja neno la Mungu na mkaweka kwa nafasi ya neno la Mungu mukaweka desturi zenu, ni kwa bure ndio wananiabudu. Na kisha kwenye mstari 15 wa Galatia sura 1 inaandikwa, lakini Mungu ambaye alinitenga katika tumbo la mama yangu akaniita kwa neema yake alipoona vema Kumi na sita. Kunifunua, man, kuni kufunua mwana wake ndani yangu, ili nihubiri habari zake katika mataifa, mara moja sikufanya shauri pamoja na watu wenye mwili na damu. Kumi na saba. Wala sikupanda Yerusalemu kwao waliokuwa mitume mbele yangu, lakini nilikwenda zangu katika Arabia Nikarudi tena Damasko. Mungu ana njia yake pamoja na walio wake, kama tulitayarishwa kweli kweli, ili tuweze kuona utukufu wake. Na hapo sasa, siku itakuja ambamo tutaweza kuweza kutanana naye, na tutamwona tuweza kumwishi. Lakini sikia tena, ingine tena, hii maneno inayomaanisha mengi, kumi na tano Wagalatia sura moja, lakini Mungu ambaye alinitenga katika tumbo la mama yangu akaniita kwa neema yake alipoona vema, mstari wa kumi na sita. Kufunua mwana wake ndani yangu kunapaswa kuanza kuwa ufunuo wa Yesu Kristo mwana wa Mungu ndani ya maisha yetu, na sio tu maneno na sio tu maneno, lakini tabia na uzima wa Yesu ye mwenyewe. Na hayo yanapaswa kuonekana, kujifunua kupitia sisi, kama vile uzima wa Mungu ulijifunua ndani ya uzima wa Yesu, na hivyo hivyo uzima wa Yesu Kristo unapaswa kufunuliwa ndani mwetu sisi, ambao tuliogeuka kuwa waamini, kwa sababu ilimpendeza kuweza kufunua mwana wake ndani yangu. Tunaweza kuendelea pamoja na Wagalatia sura tatu, ambayo iliyo moja ya andiko iliyo ya lazima sana kwa ajili ya wale wote ambao waliogeuka kuwa waamini Am, na ambao wanaohitaji ili waweze kupata sehemu katika unyakuo, sana sana, ndio ndio, kuweza wale wanaotaka kuona Bwana. tazama tazama yale yanaandikwa ndani ya wa Wakolosai sura tatu mstari wa nne Wakolosai sura tatu mstari wa nne Wakati Kristo aliye uzima wetu atakapofunuliwa, nanyi vile vile mtafunuliwa pamoja naye katika utukufu. Nani? Wakati Kristo atakapofunuliwa na kuonekana ndani ya maisha yetu, nani, hapo sasa ndipo nasi tutaweza kufunuliwa na kuonekana pamoja naye ndani ya utukufu. Kama hawezi kujifunua ndani ya maisha yetu, kama hawezi kuonekana ndani ya maisha yetu, kama anaweza kuishi ndani ya maisha yetu, kama haionekani na kama haiko ya iko wazi, na hapo sasa tunaweza kuwa waamini, lakini hatuwezi kupata sehemu katika ufufuko wa kwanza. Lakini pia tunashukuru kwa maana Mungu ndani ya wema wake kubwa na rehema yake aliweza kupata namna na mamuzi wale ambao wasio sehemu ya wabikira watakuwa sehemu ya wapumbavu, na wale ambao wasiokuwa sehemu ya hao wawili au kundi hizo mbili akose, wanaweza kuwa na bahati ya kuweza kuokolewa kwa mwisho, kama jina zao ziliandikwa katika kitabu cha uzima. Kwa maana kama vile kila mtu anaweza kusoma ndani ya Ufunuo sura 20 kwenye mstari wa 11 Wakati wa hukumu ya mwisho, wale wote ambao majina zao zilikuwa ziandikwe ndani ya kitabu cha uzima, walitupwa katika ziwa la moto, kifo cha pili, Ufunuo sura 20 mstari wa 14. Lakini wale wote ambao majina zao zilikuwa zimeandikwa ndani ya kitabu cha uzima, waliingia katika uzima wa milele. Kama vile nilivyosema, Mungu anashughulikia yote na ya wote anashughulikia wote, akose pia. Kwa kundi tatu za mataifa, wale ambao wanaopata sehemu katika ufuku wa kwanza, watakaoingia katika utukufu kama vile bi harusi, na wanaoingia katika utukufu pamoja na bwana harusi, na pia wale ambao waliokuwa wapumbavu, lakini kisha wakaacha uzima wao wakauwawa, nao wataingia katika ufalme wa miaka elfu moja nao hawakuangamia na hawakupata akose sehemu katika u... unyakuo lakini na watapata pia sehemu katika hukumu ya mwisho. Sasa mnataka mweze kuwa katika sehemu ya gani? Munataka mwonekane katika sehemu gani? Naamini ya kwamba tunakusanyika hapa ili tuweze kusikia neno la hadi, tunakusanyika hapa ili tuweze kutayarishwa kwa ajili ya siku ya utukufu ya kurudi kwa Yesu Kristo. Hatukuja hapa ili tuweze ku kutumainia kwamba tutaweza kukubalia, kat, kukubaliwa katika hukumu ya mwisho kwa sababu akosi kitabu au jina zetu zinaandikwa katika kitabu cha uzima. Lakini tunakuja hapa ili tuweze kutayarishwa kwa ajili ya ufuku wa kwanza, na ninahitaji kuweza kuonekana hapo. Hiyo ndio hitaji yetu sisi sote amina. Mungu asifiwe sana. Iwe namna gani, kama tunaamini neno la ahadi ya kiungu tuli amini ya kwamba majina zetu hazikuandikwa tu ndani ya kitabu cha uzima, lakini pia ndani ya kitabu cha uzima cha mwanakondoo aliyechinjwa. Hatuna mengi, hatujaweza kuzungumza kuhusu mambo haya, lakini hii ni tofauti kubwa. Wamoja waliandikwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo aliyechinjwa na wengine ndani ya kitabu cha uzima. Hasa heri wale wanaofuata mwanakondoo mahali pote anapokwenda, wale ambao walioacha kwa moyo wao wote, na sio tu kwa midomo, lakini maisha yao yote, ili uzima wa kiungu uweze kuonekana ndani yetu. Naamini ya kwamba sasa wakati umekaribia, na nitaweza kuwa nahitaji ili niweze kungoja mwisho wa mwaka kose, mwisho wa mwaka. Lakini ninawaza waza ya kwamba tuko karibu sana, mambo ambayo Mungu aliyoahidi kufanya tu karibu ya mambo ambayo Mungu aliyoahidi kufanya. Kama vile mnavyojua, niliandika na kusema katika hii miaka iliyopita kwamba mwaka wa elfu moja mia kenda na makumi saba na saba ungepashwa kupita pia, na watu wakanisikia vibaya, lakini ionekana kwamba ni kweli, na naiweza kusema miaka mingi pia nayo itapita, nayo itakuja, nayo itafika pia mwaka wa elfu moja mia kenda na makumi nane na saba na lakini kama mtu mmoja anza kucha leo lakini mtaweza kujua kwamba mwaka 1988 itapita na itakuja na itapita, nayo itapita, itapita kweli, ndio. Lakini na ngoja kwa hamu kubwa. Mimi si nabii, na kama ningekuwa nabii singeliweza pia, singeliweza kukose kujua ni siku gani atakapokuja na saa gani atakapokuja. Kuna wandugu na wadada ambao wanaonipenda kwa kinini sana, wanakujaka na nia njema, wanasema, ndugu Frank, unajua mengi kuliko watu wengine wote, na unasema vizuri sana, na sio kwamba nitaka kuipenda na kusema, na kama vile nimekisha kusema, pia hata nabii mkubwa hawezi kusema kitu fulani juu ya mambo haya, kwa maana naye mwenyewe hayajui, kwa maana kama inaandikwa ya kwamba pia mwana wa Mungu na malaika wa mbingu hawajui, lakini baba peke yake ndiye anajua. Hiyo ni kusema itakuwa hivyo kwa ajili ya milele yote, Mathayo 24 mstari 36. Na, na ni basi. Lakini tunaona alama za wakati, tunatazama mwendeleo wa mambo yote katika hali yote, na tunaweza kunyanyua vichwa vyetu, kwa maana tunajua kwamba ukombozi wetu unakaribia. Ningetaka niweze kuonya na kuarifu na kuweka bidii na kuweza kuomba wote, kama tunataka tuweze kutumikia Bwana, tuifanye leo. Kama tunataka hii tuweze kusimama kwa upande wake, hii ufanyike sasa. Kama hatujawahi kufanya ku, kuishi kwa ajili yake, tuifanye sasa, kwa maana sehemu ya mwisho na yale ambayo Mungu aliyoahidi kufanya yanaweza kufanyika hapa karibu. Niliwez, nina- ininatarajie na ninaingoja sana. Basi Mungu atupatie hiyo sisi sote tuombe sasa, sisi sote pamoja tuuimbe pamoja, amini tu amini tu, na kisha nitatafsiri sehemu ya pili ya mahubiri yale. Amini tu amini tu, yote inawezekana oh, amini tu, amini tu, amini tu. Amini tu amini tu yote inawezekana oh, amini tu. Kila mtu anataka kufata njia yake. Ilikuwa hivyo katika wakati ule, kila kundi ilikuwa na mawazo yake, lakini sio swali leo hiyo. Sio yale ambayo inayozungumzia, lakini swali ambayo ninaweza kuuliza ni unasema nini? Ni nini? Ninyi ndiyo mnaohusika? Ni ninyi ndio nayohusika? Ni nani ambaye naye kwenda na kurudi katikati ya mataifa? Si mtu, mtu hawezi kufanya hiyo. Nani ambaye anayezungumza? Nani anayetangaza mambo? Na nani anayesema mambo na kuambia watu yanayowahusu ndani ya makusanyiko? Anakuambia mhali wanaotokea na watu ni wanani na wanawake ni wanani? Watu wako pale wakufa, lakini nani anayozungumzia? Wakati nilipofika hapa leo, niliona mtu fulani ambaye alikuwa katika hali ya kufa akigonja kansa. Kuna jama kuna juma mbili iliyopita na juma tatu iliyopita aliweza weza kumwombea, lakini amekwisha kupona. Niweza kuuliza waganga watatu ambao waliweza kushuhudia kwamba alikuwa hata na hata na bahati ya kuweza kuishi alikuwa na watoto watano ndani ya nyumba, na jamaa na mama yangu alikuwa anataka aweze kuhusika nao, na mama yangu akasema Bili, hata rudi nyumbani. Nilienda huko mahali kulipokuwa huko na Bwana Yesu, akasema bwana anasema kama unakuja katika makusanyiko na kama unaahidi kuweza kubatizwa katika jina la Bwana Yesu Kristo na kuweza kutumikia Mungu katika maisha yako yote, utaweza kurudi nyumbani kwako ukiwa katika afya njema ukipona. Nikauliza, utaweza kufanya hivyo? Na akajibu ya kwamba nitafanya yale ambayo unayosema, na maumivu, na maumivu yale yakamtoka hapo hapo. Siku tatu baadaye alikuwa nyumbani kwake na waganga wakupata kitu fulani tena na sio katika hali hiyo. Ni nani ambaye anafanya hiyo? Nani anayekuja katika jina la Bwana? Ni Roho Mtakatifu wa Mungu. maoni yako, maoni yako ni namna gani kuhusu mambo haya? Unasema nini ye mchungaji? Un, uwe yote mnakaa hapa, mnatoka nje ya mji, mnateseka ya kifafa. Hapa kuna mtu mahali fulani, wewe ni mmenoniti alikuwa akiteseka na ugonjwa wa kifafa baba yake alikuwa simjui, kulikuwa miaka kose mbili. Roho Mtakatifu alimwita kwa jina lake akasema, Bwana anasema, na tangu wakati ule hakuwa tena na shida zile za kifafa. Ni nani ambaye anayetenda katikati yetu? Natazama mwanamke ambaye aliyekuja kutoka Ilinoa aliye na kivimba kubwa, kivimba mbaya, na waganga wazuri, waganga wazuri waliweza kumwacha, aliweza kutoshwa katika hospitali akia katika hospitali ingine, nikuwa bado kusikia kuhusu yeye. Na hapo hapo Roho Mtakatifu akasema ni nani aliyekuwa yule mwanamke, na mali alitokea, na kisha kesho yake alipasha kupasuliwa. Wangapi walikuwa pale? Hapo ndio, amina. Mnaona Mnamuona, alirudi kwenye waganga na sasa naye aliweza kutoshwa katika hospitali moja, akiingia katika hospitali ingine, lakini ta, lakini sasa hana tena hiyo kivimba mbaya. Nani anayefanya hiyo? Ni Mungu mweza yote, Mungu wa rehema sana, iko pamoja nasi. Nani anayefanya hiyo? Mnaweza kusema leo ya kwamba ni ndugu Branhamu, mnaweza kujaribu kusema ya kwamba ni mtu anayefanya hiyo. Hapana, ni Roho Mtakatifu Roho ambaye aliyekuwa juu ya Bwana wetu Yesu anakuja ili ajiunge na bibi harusi kanisa. Yeye ni karibu sana, alitoa nuru takatifu ili tuweze kuona yale yaliyofanyika kwa ajili yenu kupitia ukombozi, na aweze kuwatayarisha kwa ajili ya unyakuo. Sasa amina. Ni nani? Siwezi kujibu swali yenu, siwezi kujibu kwa ajili yenu au kwa nafasi yenu, lakini naweza kujibu kwa ajili yangu juu ya mazababu haya na juu ya viti hivi vilivyotakasiwa na hapa mbele yangu kundi lililokombolewa kupitia damu ya bwana wetu Yesu Kristo, ninaisema kutoka kilicho cha moyo wangu na si kwa sababu mimi ni sehemu ya yayenu lakini, na si kwa sababu mimi ni tofauti yenu, lakini kwa sababu ni mmoja waliokombolewa, niliyooshwa kwa damu ya mwana kondoo, na naamini ya kwamba nuru ambayo mnayoona kwenye picha hii, kwenye picha hii ni hiyo picha moya ambayo iliyoonekana pamoja nasi kupitia Yesu Kristo kwenye sura ya Roho Mtakatifu. Wale wote wanaojua maandiko matakatifu najua kwamba Yesu alikuwa akisema ndani ya Yohana sura 16 mstari 28, nilikuja kutoka kwa Mungu na nirudi kwa Mungu. Mbele angeweza kuwa mwili, alikuwa pamoja na Musa ndani ya jangwa, akiwa katika sura ya nguzo ya moto, na mbele wakati Musa alipomwona akipita, akasema niona mgongo wa mtu. Lakini wakati alipokuwa hapa duniani alikuwa ni mtu alikuwa akifanya mambo hayo mamoja ambayo inayofanya sasa katikati ya waliokombolewa. Ni hapa ndipo picha ilikamatiwa, baada ya kufa kwake, ni Yesu kufuka kwake na kufuka kwake, Saulo kuzikwa kwake na kufuka kwake, Paulo akienda katika njia ya Damasko, nuru kamwangusha chini. Wengine wote walisimama, hawakuona wa kitu, lakini Paulo yeye akaangushwa chini akajoka kuwa kipofu na hapo hapo, ilibakia hivyo katika maisha yake yote, ilibakia ndani ya maisha yake yote lakini, anasema katika Wakoti wa Pili sura kumi na mbili mstari wa saba, ili nisijisifu si na kujivuna kwa sababu ya ufunuo wa Yesu Kristo, ndio liwaamani sana, nilipata nilipewa mwiba ndani ya jicho langu na hapo pale kulikuwa wengi kwa kumfuata wakileta kelele nyingi sana. Wale walikuwa walikuwa walibu wa uongo, lakini Paulo alikuwa ndani ya njia kwa ajili ya kutesa na kutesa kanisa, na nyuma, wakati wa mchana kati nuru ikakuja kutoka mbingu, ikampiga akaanguka ndani ya mavumbi, na kisha sauti ikasikilikana kutoka ndani ya nuru. Matendo ya Mitume sura tisa mstari nne: Saulo, Saulo, kwa sababu gani unanitesa? na Sauli katika hali ambayo ilikuwa ndani, akageuka akanyonyoa macho yake, akauliza Bwana, wewe ni nani? Na jibu ikakuwa mimi ni Yesu ambaye unayemtesa. Ninatoka kwa Mungu, ninarudi kwa Mungu, nami me nimekuja nimerudi, na itakuwa vigumu kwako kuweza kupiga miguu yako kwenye miba. God, so wakati mtu anapofanya mazoezi ya Mungu kwa namna hiyo, hawezi tena kuwa yule yule. Kama mtu anataka kuweza kuambia kwamba huyu ni Mkristo, mbele ya kusema ya kwamba mimi ni mwamini, ya kwamba mimi ni Mkristo, anapaswa kwanza kuwa alimekwisha kufanya mazoezi kama hayo, mahali ambapo anaweza kutanana na Mungu uso kwa uso. Leo tuna majibu mengi lakini hatuna hitaji ya kitu kingine ila jibu ya Bwana ye mwenyewe na ye mwenyewe. Leo wanasema tuko watelojia na wenye akili wanaeleza mambo yote, akosweza kuwa kwa wajili ya wakati wengine waka, na, na siku ingine, na kama vile walivyoambia Yesu ya kwamba ni Beelzebuli, ya kwamba na shetani, walikuwa na majibu mingi, lakini ilikuwa iko jibu njema kama mtu anaweza kukutana na mungu na pamoja na Kristo na kumwona kama vile Paulo alivyomwona na hapo sasa, hakuta kuwa tena wateolojia wengi ambao wanaweza kueleza hiyo mazoezi. Ndilo jibu hiyo, ndio sababu inayotuma hawakuwa na mazoezi kama hayo. Wote wanauliza huyu ni nani? Ni nini? hayo yote natoka wapi? Hawana jibu. Kwa sababu gani? Hawajui, wanajua tu theolojia yao na akili yao na hizi madhehebu maze, na kadhalika na, na hayo. Na hiyo ni theolojia tu, na sio uzima lakini kujua Biblia sio uzima, kumjua yeye ndiye, ndiye uzima, uzima, uzima, yeye, yeye, yeye, yeye mwenyewe, kumjua mwenyewe yeye, ambaye aliyeweza kutujaza kwa wingi wake we, na kuonekana kwake, wakati napokuwa pale hapo. Sasa hakuna mtu anaweza kunyang'anya hiyo, hakuna mtu anaweza kuwaeleza ya kwamba si kweli. Wakati mazoezi hayo yanapofikia, mnajua yeye ni nani, na najua kwamba yeye ni Yesu Kristo yule yule, jana, leo na hata milele na milele. Ni nani anayetimiza maajabu haya? Nani anayezunguza? ni nani, nani anayejifunua? ni mubiri? ni Oral Robert? ni Billy Graham? ni Jack Shule? ni William Branham? Hapana, hawana kitu, hawana sehemu na hayo. Wao ni vyombo, ni vyombo, ni tu. Ni Roho Mtakatifu ndiye ambaye anayejionyesha kupitia Injili na maalama na maajabu ili atayarishe taifa oh. Anga inajaa kungojelea katikati ya waamini, kwa maana waamini wanatarajia hiyo. Wengine wanasema kunafanyika nini? hiyo inamaanisha nini? inatosha kwamba tuweze kuwa ndani ya kusanyiko tu, lakini haitoshi. Wanasema nini? wanasema hiyo hivyo. Mmoja anasema hapa ndani ya kusanyiko hapa, wakati poanza kujenga chumba hiki au kanisa hii, wanasema kwamba si lazima hii tena iko katika wakati huo, lakini kusanyiko la branamu lilijengwa juu ya hiyo kama hii kusanyiko hili linaweza kugeuka na hiyo na kuweza kwenda mbali itapotea ilijengwa juu ya nguvu ya Mungu chini ya ufunuo wa Yesu Kristo pamoja na maajabu na maalama na Roho Mtakatifu alikuwa akizungumza na nafsi zilikuwa zikiokolewa na wagonjwa walikuwa wakipona na itakuwa hivyo hivyo mpaka mwisho haipashi kuwa hivyo haipashi kubaki hivyo haipashi kuwa inapasha kubaki hivyo. Yesu Kristo ni yule yule jana, leo na hata milele. Tuombe. Amina. Kama hamjui yeye ni nani, kama hamjui ni kitu gani kinachohusika na kujua yale na inamaanisha nini na yale inayofanyika sasa, mnyoshe mkono sasa. Inamaanisha ya kwamba mnataka niweze kuwaombea, ni kwamba au Bwana Mungu aweze kuwabariki nyote mahali pote, mikono inanyoshwa. babo ni mbinguni tunakuletea ujumbe huu na watu ambao waliohusikia wanataka wajue ni nani ambaye anayezungumza na nani ambaye anayetenda. Wanataka wajue huyu Yesu. Ufufuko huko karibu sana, wagonjwa watapona, na kisha kutakuja maunabii, makarama, maajabu na maalama mpaka alama ya mwisho, kisha kutakuja unyakuo, kanisa itanyakuliwa na sisi ambao tuliokujua na ambao tuliofanya mazoezi ya nguvu ya ufuko wako. Tunangoja, tunalia, Bwana Yesu, kuja nyakua kanisa lako Bwana, fanya hivyo hapa upesi, kwa maana hapa karibu dunia itabomolewa kwa sababu hawakujua na ambao waliweza kukataa. Hawakuweza kukumbuka salama, hawakuweza kuwazia kuhusu salama, lakini walikumbuka jo vita, hawakumbuka haki, lakini uovu. Lakini Bwana, sasa tuliza hii salama ndani ya mioyo yao waweze ku- katikati ya wale ambao wanaohitaji nguvu zako tuliza ndani mwao, na sio wale wanao uwezo kamata silaha na kupiga vichwa vyao marisasi wakati waweze kuweza kuitambua. Lakini ruhusu tuweze kutangamana na wewe, o Bwana, tukutane na wewe katika nguvu za Roho, katika nguvu za ufuku, na sio kuweza kugeuza watu, lakini kugeuza wanadamu katikati ya watu, ndani ya mioyo yao. Wengi wanapigwa na ugonjwa, wengine wanachukuliwa katika mambo mengi, katika udanganyifu na mafundisho ya uongo na kadhalika. Acha basi waweze kurudi wakiwa na furaha Bwana, ili wale wote ambao wanaokutana na wewe waweze kuamini ya kwamba wewe uko pamoja naye nao na ujionyeshe wewe peke yako Bwana. Na katika wakati ule walikuwa wakisema ya kwamba ni rafiki ya mtu yule wapori, Yohana, huyo Yohana ambaye alikuwa akivaa tu ngozi ya ngam, ngamia na mshipi wa ngozi. Lakini walikuwa akisema alizungumza, akatamka, akafungua kichwa, akafungua, akafungua sauti yake akasema, shoka imefika kwenye mti na itakatwa kama itoe matunda, lakini watu wakasema kwamba alipoteza akili. Mnaona, ilikuwa ni kim... matendo na huduma mi... na ya kimaajabu kwa wakati ule bwana. Bwana katika wakati ule alipafusha macho ya wale ambao walikuwa hawamini, na iko hivyo hivyo tena leo sasa, hii huduma inatangulia kuja kwao bwana, kama vile wakati ule bwana, mtu ambaye asiyetaka kuona hawezi kuona. Mtu anayetaka kuona anachaguliwa kwa ajili ya kuona, na anachaguliwa kwa ajili ya kuona wewe uliowachagua na hakuna mmoja katikati yao atakayepotea utawafufua wote, Bwana. Kwa wale wote walionyosha mkono, acha basi uweze kuchifunua kwao, ujionyeshe kwao na waweze kutanana na wewe katika nguvu ya fuko wako. Kwa wale wote wengine wa kuweza kunyosha mikono, unajua yale ambayo wanaowaza na yale ambayo wanaoamini katika mioyo yao, yao. wapatie pia hitaji ndani mioyo yao wapatie nahitaji ndani ya mioyo yao, waweze kutoka hapa kama vile watu walio tofauti, wakiwa na lo, la lengo nyingine, ili tuweze kushika yale yani ambayo tulioweza kujua katika mapenzi yako ya kiungu. Tuweze kushika hii pembe ya masabau yako, tuweze kuita, tuweze kuita, tuweze kuishi mazoezi ya mazoezi ya uwepo ya wako, na tunajua kwamba tuliweza kupata sehemu na tuweze kujua kwamba unatuzungumzia Bwana. Tuweze kufanya mazoezi yako ya uwepo wako. Bariki Bwana, tubariki sisi sote, bariki mchungaji wetu hapa tuwa kuomba, pia utubariki, na pia hawa wadada wanaoimba injili wakati wote tunapo hubiri. Bariki pia wageni walio katika milango yetu, waweze kutoka hapa wakijazwa na nguvu zako. Oh, uh, wale ambao wasio kujua bado, uweze kujifunua kwao na wote waweze kutambua, wakujue na wajua kwamba neno la Bwana linadumu pamoja nao. Utusamehe si sote dhambi zetu, na uweze tuweze kufika kwenye lengo. Amina. Wanaimba sasa, ninampenda. I love him, I love him Baada ya ujumbe yu, tugunje yu, vichwa na tumwabudu tukiimba kwa ajili yake, I love him I love him, nampenda nampenda. Because... nampenda kwa sababu alinipenda wa kwanza na akatayarisha ukovu wangu juu ya mti wa Kalvari. Wale ambao wanaompenda kweli waweze kunyosha mkono wao, wanyoshe wa, wa, wa, wao nyoshe mkono wao. Nyosha mikono, ona gisi ni ajabu sana. Mwisho wa tafsiri, neno la mtafsiri. Sifa na shukurazo kwa Bwana. Tunaweza kusema nini? Tunaonyesha bila kuchoka katika mahali hapa ya kwamba hatuna mambo ya kushuhudia, tunaweza kuishi mungu kufanya mazoezi pamoja na Mungu wakati wote inapowezekana kufanya hivyo, kuweza kumtafuta wakati wote anapoweza kuonekana, kumtumikia wakati wote inapoweza kufanyika, wakati wakati kuweza kutenda wote inapowezekana, kwa sababu usiku unakuja na hakuna mtu anayeweza kutenda na kutumika. Natumaini ya kwamba hali na tafsiri ilikuwa ni inatosha ilikuwa nzuri sana, na kwamba sisi wote tumekwisha kusikia, sina kushikamana ambayo niliyokuwa nayo kuna miaka ishirini iliyopita hayo akose haina nafasi yake hapa, lakini jana asubuhi ilifikia kitu fulani hapa. Ilikuwa nikisaga mbegu zangu za kawa, nilikuwa nimekwisha kutoka na kuweza kuisufu, kuiosha na kisha nikawasha chombo changu mashini yangu, na wakati porudi nikakutana kawa nyingi ndani ya mafiga ndio. Na hiyo ndio nafikiaka wakati ninapozeheka, lakini tunashukuru Bwana Mungu, tunashukuru sana kwa ajili ya neema na heri ambayo tunayo ya kuweza kumtumikia, kuweza kuishi sasa, na kuweza kuwa uwazi, na roho iliyo wazi, na tusiweze kuwa tuliweza kusikia tu ujumbe ya saha, lakini kuweza kuwa tulimpokea kupitia ufunuo. Kuna tofauti kubwa wengi walimsikia na kisha wakajipatia wao wenyewe mawazo yao na maoni yao kuhusu mambo hayo, lakini tulifunuliwa, lakini sisi tulifunuliwa kupitia Roho maana, hat, maana, na ndio maana maana tuliweza kuipanga kwa namna ya Kibiblia. Nasi tunashukuru sana, tunashukuru sana pia Mungu kwa ajili ya hiyo msikia akose mliweza kulielewa vizuri na kusikia vizuri. Ndugu Branham aliweza kuuliza mara nyingi nani ya kwamba ninyi mnasema nani anayefanya mambo haya yote, ni nani anayetenda? Nani anayezungumza? Nani anayeokoa? Nani anayeponya? ni nani? Na kisha akauliza nani anayeweza kujaribu kwamba ni ndugu na namo au mtu mwingine? Hakuna mtu anayeweza kujaribu kuweza kusema hiyo, na pia hata sisi, lakini Bwana, Bwana ndiye ambaye anayetenda katika mambo yote na ndani ya wote, na hiyo ikilingana na mapenzi yake mema. Na pia hata nabii mkubwa angeliweza tu kusema yale ambayo Mungu aliyokuwa anataka kusema na, na hayo yangepasha kuamsha imani ya wale wanaosikiliza ili waweze kuanza na watafute na pate na wapate ushirika wao pamoja na Mungu na waweze kufanya hiyo mazoezi pamoja na Mungu, mazoezi yao wenyewe pamoja na Bwana. Na sio mwinjilisi ambaye anayegeuza watu, na si mwinjilisi anayeokoa watu, na si mtu wa Mungu anayeponya hapana. Sisi tunatangaza neno na ni Bwana ndiye anayefanya nayo baki acha, basi aweze kuanza kuweza kufanya mengi, aweze kufanya mambo yaliyo makubwa katikati yetu, ndani ya maisha yetu, ili tusiweze kuwa na mambo mengi ya kushuhuliza eti kwamba Mungu iko pamoja nanyi ili wasiweze kuuliza Mungu yuko pamoja nanyi, lakini waanze kusema kwamba ndiyo, Mungu yuko pamoja nasi, naye anafanya leo yale ambayo aliyofanya wakati wa zamani. Na kama vile nilivyosema katika neno la kuanzisha, kama vile Paulo alivyokuwa mfano mfano tunaweza kuhesabia ndugu, ndugu Branamu ambaye aliye kubidi hiyo Injili moja ambaye aliyeishi hiyo kushuhudiwa kumoja ambaye aliyebatiza kama vile ndugu Paulo na yule aliyefanya ikilingana na mafundisho ya wambetume tumukamata kama vile mfano, na hivyo nasi tunakamata ndugu Branamu kama vile mfano kwa ajili ya kurudishiwa mfano wa kurudishiwa ambao ulioahidiwa na Mungu katika siku za mwisho. Hakukuwa tu na ujumbe na ku, wa kurudishiwa, lakini alikuwa na uzima wa kiungu uliorudishiwa, uliorudishiwa, huduma ya kiungu iliorudishiwa, kurudishiwa katika hali yote, ukovu, uponyaji, yale yote ambayo iliyokuwa pale kwa mwanzo, yote tena yaliweza kurudishiwa, ikarudishiwa katika ujao wake. Basi acha nasi tuweze kuwa na heri hiyo ya kuweza kuishi kwa ujao hii kurudishiwa, kufanya kuwa sehemu ya yale ambayo Mungu anayofanya sasa, na nakubalishwa ya kwamba hayo yanafanyika ndani ya lengo iliyo yakamatika ya sana. Ahadi za Mungu zinaweza kuchelewa na unabii wa Biblia, kama vile mmoja wa manabii wadogo alivyosema wa Agano la Kale, inachelewa lakini uingoje, itakuja kweli kweli, Habakuki mbili, mstari wa tatu, na yale ambayo kinywa cha Bwana kilichosema yatatimilika kweli kweli, tufurahi kuona jinsi Mungu aliweza kutupatia neema ya kuweza kuamini, kama vile andiko linavyosema, tunapaswa pia kuwa tayari ili tuweze kukubali haya na kueleweka vibaya au kusikiliwa vibaya ya buana. Njia ya Bwana ni njia pamoja na msalaba, na kila mtu achukue msalaba wake na kunifata, Bwana alisema, na hapa tunavumilia mpaka mwisho ndani ya vita hii ya imani na hapo sasa, mwisho utaweza kufikwa taji. Nasi pia tunangoja si sote siku hiyo, na namini kama vile nimekisha kusema jana jioni ya kwamba wengi katikati yetu hawataweza kuonja kifo, lakini wataishi na kuweza kuona mabadiliko, kugeuzwa kwa mili yao. Naamini hiyo, naamini ya kwamba neno ambalo Paulo aliandika kwa wakati ule kama vile andiko zingine zote za Biblia zinapaswa kutimilika siku moja, zinapaswa kushuhudiwa siku moja, kama vile kweli, na kama siku moja, na kama siku inaweza kufika, niweza kusoma jana iliyokuwa kose mupya kwa ajili yangu. Tarehe ilikuwa imewekwa na Luteri kwa ajili ya kurudi kwa Bwana. Waweza kwamba wengi walikuwa walikuwa wamekwisha kuweka tarehe, na yeye pia aliweza kumekwisha kuweka tarehe ya kurudi kwa Bwana. Ilikuwa ni mupya kwa ajili yangu, niweza kuisoma tena, niweza kujua kama kweli naye alikuwa amekwisha kutayarisha kuja kwa Bwana, kurudi kwa Bwana kwa, kwa namna kama hii mnajua la ya kwamba naye alikuwa akiangoja, lakini nikuwa, nikuwa siwazie ya kwamba naye alikuwa akingoja. Alikuwa akingoja katika wakati wake, na pia alikuwa ameweka mwaka kama vile mwaka wa mwisho, na pia akaweza kutumikisha andiko ya Biblia ambayo tunayotumikisha pia leo lakini wakati wa kungoja au wakati wa kutimilika ilikuwa bado kufika. Sasa wakati umekisha kufika, saa imefika, nasi tunaweza kushukuru. Kuna mtu anaweza kusema ndio, watu hao hawakukua wamekata tumaini, kuona jinsi hawakuweza kuona utimilifu wa mambo hayo. Hawakupata haya, hawakuhayarika, wataona utimilifu wa mambo hayo yote, nao watafurahi kwa moyo ao wote. Hakuna mtu ambaye anayerudi kwake katika heri na baraka, hakuna mtu anayeweza kupata haya. Mtu kama huyo anaweza kupumuzika mpaka siku ya kumalizika. Wale wote ambao walioweza kurudi nyumbani kwao katika heri wataweza kusimama mbele ya Bwana, wataweza ku kuwa na uhakika pamoja na Abrahamu, Isaka na Yakobo katika karamu ya ndani ya, ya ufalme wa mwanakondoo au falme wa Mungu heli, wale waliofanya mazoezi pamoja na Bwana na waliokombolewa pamoja na katika damu ya mwanakondoo. Nasi tuko sehemu ya wale ambao waliweza kuokolewa na ambao waliweza kupata na kuzaliwa upya na kuweza kupata mazoezi pamoja na Bwana na tumaini lililo hai, nasi tunaweza kutayarisha ili tuweze kuenda kumlaki Bwana wakati atakaporudi, na mbele sasa aweze kurudi Kazi ya nguvu inapaswa kuonekana katikati ya kitendo, ya kitendo kitendo cha nguvu cha Mungu akose weza kukushikosoa na kusema ninaweza kusema, kusema, kusema kwamba ni kitendo cha nguvu, kitendo kilicho cha nguvu sana au kikubwa cha Mungu inapaswa kuonekana na kose inaweza kuonekana waziwazi, kusema huduma ya ndugu Branhamu, inayohusu kushuhudiwa na ujumla wa mambo au wa kitendo ilikuwa ikiendelea katika uhakika ya kwamba Bwana Yesu Kristo yeye mwenyewe aweze kuwa nayo. Ilikuwa ikienda mbali na yale ambayo Yohana, Yakobo na ya Petro walikuwa nayo. Mimi muniamini, najua huduma ya wandugu wa ndani ya Biblia na huduma ya, ya Bwana wetu, lakini huduma ya ndugu braramu ilikuwa kubwa sana. Ilikuwa zaidi ya kimitume, zaidi ya ki unabii ilikuwa ni huduma iliyokuwa sawasawa na ile ya Bwana wetu hapa duniani katika hii karni ya miaka, ya, karni ya ishirini, na nawaza kwamba pia huduma ya Bwana wetu ndani ya kanisa nayo na itaonekana pia kupitia hii. Wakati naandikwa hapa ndani ya Yohana sura kumi na nne sura kumi na mbili makazi nazo zitimiza, nanyi mtazitimiza pia kwa maana mtazitimiza na pia zile kubwa kuliko hizi kwa maana naenda kwa Baba na hiyo inapaswa kutimilika pia, ni kubwa kwa ajili yetu. Na wakati tunaposoma hii andiko kama hii, nayo inapaswa kuwa yetu. Tunapaswa kuitegemea na tumaini ya kwamba imani ya Biblia na mazoezi iliyo hai ndio tunachochukua ndani mwetu, na ndio maana tutapata haya. Lakini tunaona ya kwamba Mungu hatukuita, hatukuita, hatu Mungu hakutuita ili tuweze kutazama tu au tuweze kupata haya, lakini tuweze kuishi kwa mwisho, ili tuweze kupata sehemu katika yale ambayo utakayofanya katikati ya walio wake. Tunaweza tu kusema Bwana, sisi tuko hapa, tuko hapa, tufanye fanya pamoja nasi inayokupendeza nasi, tuko kwa upande wako. Basi jina la Bwana liweze kusifiwa. Amina. Tusimame na tuabudu. Tuimbe akose nyimbo mbili au tatu za kuabudu, tufungue mioyo yetu na vinywa vyetu. O, nataka nione, oh nataka nione, nataka nimwone yeye ambaye aliyekufa kwa ajili yangu. Tusifu pasipo kuchoka kitendo chake cha ukovu. Imbeni kwenye barabara za dhahabu, kwa sauti kubwa na kwa nguvu. Baada ya vita, utukufu, furaha, haleluya. Oh, ninataka nimwone yeye aliyekufa kwa ajili yangu, na niimbe siku zote neema yake ya kiungu ndani ya barabara za dhahabu na kuweka sauti yangu juu sana. Vita imemalizika sasa, niko katika ulinzi baada ya vita, utukufu wa milele. Tugunje vicha vyetu tu, tufungue mioyo yetu, tufumbe macho yetu, tutafute ushirika pamoja na Mungu ndani ya maombi tukiwa na hitaji ya kwamba maneno yetu isiweze tu kupanda mpaka kwenye plafo, lakini yaweze kufika kwenye kiti cha neema, na hayo katika sababu ya damu iliyomwangika mwangika ya mwana kondoo kwenye msalaba wa Golgota. Mwokozi wetu yeye, kama vile kohani mkubwa wa mambo yatakayokuja, aliingia katika mahali patakatifu akiwa na damu yake mwenyewe, alitoa kwenye kiti cha neema, anazungumuza na damu yake, inazungumuza kwa ajili yetu, inazungumuza vema kuliko damu ya Abeli, na tena inazungumuza tena leo, nasi tunataka tuweze kukuja kwa Bwana tukiwa na moyo na vichwa vinavyogunjwa na sio kwa mashaka, na sio kwa kutokuamini, lakini kwa uaminifu kama vinaandikwa, ili tuweze kuingia katika mahali patakatifu kwa ujasiri macho kipandishwa kwake, kwa Yesu, yeye anayeanzisha imani na kuifanya kuwa kamilifu. Yeye ni kuhani, yeye ni kuhani mkamilifu, mwaminifu, ambaye anayekuwa mwa, anayekuwa na rehema, anayetutetea katika madhaifu yetu. Yeye huko kwenye kiti, siku zote anatutetea. Lakini sasa tuweze kumkubali kutoka, tuweze kuikubali kutoka kumkono wa Mungu. Msijihukumu nyinyi wenyewe. Mukubali hukumu wa Mungu, mukwa, Mukubali hukumu ya Mungu, musijisumbue tena, lakini mwamini ya kwamba kwetu yeye ndiye kwe kuhesabiwa, kwetu kwe ndani mwake tuliweza kuhesabiwa haki pia tukatakaswa na kutayarishwa. Mwikubali sasa leo ndani ya imani na tutaweza kushukuru sote pamoja. Bwana tutamshukuru kuona jisi aliweza kutimiza kazi yake, na sio tu Golgota, lakini pia ndani yetu, kupitia nguvu ya damu yake ya neno lake na ya damu yake, tena pia iko hapa ili aweze kutenda ndani yetu. Mutumainie, mutarajie ukovu uponyaji ufungulivu, baraka zote ambazo Mungu alizo tupatia ndani ya Kristo, muzitumainie juu yaye, mwitumainie kweli kweli ndani ya imani, ashaka tupatia yote hayo, ni yetu, mkubali hiyo ndani ya imani. Sasa tun, atutaki tuweza kuuliza au kubembeleza au kusi lakini kuweza kushukuru kushukuru kusifu Bwana kwa maana alitukubali. Tushukuru Bwana kwa sababu atuokoa. Tushukuru Mungu kwa sababu aliweza kutuponya. Tushukuru Mungu kwa sababu aliweza kutuokoa kuweza kutufuatia heri. Tumshukuru kwa sababu atuzungumuzia. Tumshukuru kwa sababu alifunua kwetu. Tumshukuru kwa sababu atujifunua kwetu na atujulisha siri za neno lake. Tumshukuru, tumshukuru, tumshukuru tena tena Bwana wetu kwa maana alifanya mambo makubwa. Sasa sote kwa sauti moja tuweze kushukuru Bwana Mungu wetu. Ndugu Rusi ataweza kuja kuweza kuomba, tuombe sote pamoja. Mungu mwaminifu, tunakushukuru sote pamoja katika saa hii asubuhi. O Bwana, hatuwezi kufanya tofauti ila kuweza kusifu na kushukuru, kwa maana wewe peke yako ndio naye uliyetimiza mambo makubwa Bwana Ulijifunua Bwana, na utaendelea tena kujifunua Bwana. Tunaamini katika saa hii, tunaamini katika wakati huu Bwana, ya kwamba hauko mbali, ya kwamba wewe ni karibu. Unakubali taifa lako Bwana Yesu, unakubali shukurani zetu Bwana, ambazo zinazotoka ndani ya mioyo na vinywa vya kila moja wetu Bwana. Tunasifu na tukuuza jina lako, tuliopewa hii neema kubwa, kuona jinsi tutakuja kusikia neno lako. O oh, Bwana uliita kwa sauti kubwa na unaipokea walio wako karibu yako bwana tunajua kwamba kuja kwako ni karibu bwana bwana utachukua walio wako karibu yako wale ambao wanaokuamini na ambao wanaokaribia kwa furaha kubwa ili waweze kusifu na kutukuza bwana bariki taifa lako lote bariki mali pote katika eneo yote na utubariki pia asubuhi hii bwana tunaamini ya kwamba ulishakafanya hivyo katika jina takatifu la Yesu. Haleluya, haleluya, haleluya, amina.