Ningependa nami niweze kuwasalimia na niwakaribishe wote kwa furaha kubwa die na tungelipenda ili wale walio hapa kwa mara ya kwanza füle waweze kujisikia vizuri kama vile wako nyumbani kwao na waweze kupokea baraka za Mungu tumekwisha kuimba nyimbo nzuri na tukasoma sote pamoja zaburi njema sana. Basi acha iweze kuwa hivyo ndani ya makusanyiko haya, ni kwamba tuweze kuingia katika kitendo, kusudi tuweze kufanya mazoezi mapya pamoja na Mungu ili tuweze kufanya mazoezi mapya ya Mungu, ili kwa mwisho tuweze kusema ya kwamba ilikuwa vema kuweza kuwa hapa kusudi baraka ziweze kumwangika ndani ya nyimbo tumekwisha kuimba, ya kwamba ninakuhitaji Bwana mpendwa, ninahitaji nguvu zako takatifu. Ndugu Rusi aliuliza swali kwa namna tofauti: nani ambaye asiyemhitaji nani ambaye asiyemhitaji? Nani? Kila mtu yoyote ambaye anayehitaji kuokolewa anahitaji yule ambaye anayeweza kumwokoa, anahitaji yule anayeweza kumwokoa. Na hiyo ni si sote, wale wote wanaohitaji kupokea msamaha wanahitaji yule ambaye aliyetuletea msamaha. Mtu yoyote anayehitaji kupata uponyaji anahitaji yule aliyetuletea uponyaji. Ndani yake tuna yote, tuna yote ndani ya wote, kwa namna njema na hacha basi aweze kuwa yote ndani ya wote kwa ajili yetu katika siku hizi. Wimbo ambayo tulioimba kwa mara ya kwanza inasema ya kwamba hata kama wingu inaweza kunizunguka na hata kama naweza kujisikia kwamba niko peke yangu, na ninaweza kutumainia kwamba ninaweza kuwa huru. Niko huru mbali na huzuni na tabu. Wimbo huo uliweza kuzungumzia moyo wangu, lakini sitaki kuweza kuishi siku hizo mbinguni tu, nataka niweze kuanza kuziishi hapa duniani, na itawezekana wakati kapokuwa tumejua namna ya kuweza kumpatia uzuni zetu yeye anayeshughulikia sawa, sawasawa na neno la andiko lalosema, mumpatie manunguniko yenu yote, kwa maana yeye anawashughulikia. Na hiyo ndiyo tunapasha kujifunza, nami napasha kujifunza hiyo. Wamoja waungana mkono mwepesi. Na kisha ndani ya kipande ya pili ya nyimbo inasema ya kwamba hata kama ninaweza kuwa hapa chini ya msalaba siku zote za dunia hii, na kama wengine waweza kuvunja maua, lakini kama mimi naweza kuona tu miba, lakini ya lazima ni kwamba sisi sote tuweze kuvikwa taji kwa mwisho na ni Bwana wetu ndiyo aliweza kuchukua taji la miba, nasi twapashwa kuchukua taji la uzima hakuna maneno ambayo tunaweza kutumikisha kwa ajili ya kusema yale ambayo inayonigusa, na naweza kusema katikati ya au wengi katikati yetu, wakati tunapokumbuka neema ambayo siyoweza kuelezeka tuliyopewa katika miaka mingi ya utangazaji wa neno ya kukomaa kwa kiroho na mambo yote ambayo inayotembea na hayo. Tunashukuru Mungu sana kwa ajili ya hayo, na nilisema kama vile ninafanyaka kila wakati ya kwamba mema iko mbele me mema iko mbele. Haiwezi so kuwa tofauti na hiyo, mema iko mbele. Nilisikia kanda nzuri mahubiri ya ndugu Branamu na nigipenda niweze kuwatafsiria nyote kwa moyo wangu wote kuna maswali mahali pote ya kwamba nishakazaliwa upya nishaka, nishakabatizwa na Roho nishakafanya mazoezi ya Mungu katikati kati ya watu. Kuna maswali tofauti na mtu ambaye angali naswali nikusema hajapata nuru, na mtu ambaye hana nuru angali anajiuliza kama mazoezi ishakafanyika ndani ya maisha yake. Kwa maana mtu ambaye shakafanya mazoezi ya Mungu hatajiuliza kama ashaka yafanya nasi tuko hapa ili tuweze kunyoshana mkono kwa ajili ya kutumikiana, tuweze kunyoshana mkono kwa ajili ya kutumika. Na mahubiri ya ndugu Branamu ndiyo inayostahili kwa ajili ya kutuambia kweli bila kuweza kuvaa maga. Alikuwa ni mtu ambaye aliyekuwa tayari na sana sana, sana. Alikuwa akizungumza akiwa chini ya mazoezi yake mwenyewe kuishi kuhusu yale aliyoishi na sio, pamoja na yeye mwenyewe alikuwa akiona katika mianga mingi tofauti, katikati tofauti, katikati ya mawazo, mawazo au mambo ya kujiambia na uhakika. Nasi tungelipenda ili ushuhuda wetu uweze kukubaliana na neno, nasi pia tuweze kuwa moja kwa moja na neno, ili tuweze kufuata Bwana hatua kwa hatua shahiri ine ndogo za Zaburi 25, msari wa tatu ya Zaburi 25. Ndio. Wao ambao wanakungojea wewe hawatapata haya. Hiyo ni kweli, wale ambao wanaokungojea wanaokutumainia, hiyo inapaswa kuwa kweli kwa maana inaandikwa ndani ya neno la Mungu. Kama wewe na mimi tulipata haya ni kusema hatukuweka matumaini yetu ndani ya Mungu katika hali hiyo. Kama tunaweza kuweka matumaini yetu ndani ya Mungu katika hali yote, katika mambo yote, katika wakati wote, hatuwezi kupata haya, hawezi kutupatisha haya. Inasemeka hapa katika sehemu ya pili ya mstari wa tatu ya Zaburi 25, wenye kutenda hila pasipo maana watapata haya. Inawezekana kwamba watu kama hao waweza kuja katika makusanyiko na kisha wanasema ya kwamba oh, nilipata haya au ni hayarika, lakini hakuna mtu atakayepata haya ndani ya makusanyiko kama anaweza kuwa aliweka matumaini yake ndani ya Mungu wakati zaburi hiyo iliposomewa nilikuwa nimekusha kubarikiwa, ningelipenda hata kurudi nyumbani kwangu. Kwa sababu gani? Kwa sababu tunatembea tunafuata kwa ndani, tunakula neno la Mungu, tunalimeza, tunageuka kuwa sehemu ya neno. Kwa wadada wawili walioshuhudia kwa mafupi ndani ya ofisi leo na waliosema namna gani neno la Mungu ligeuka kuwa ladamani na kubwa kwa ajili yao, niliweza kujibu tu ya kwamba neno la Mungu lekuwa la damani na la haki la uhakika lagieka kuwa uzima wetu wa kiroho. Neno linapata uzima kupitia sisi, linapata uzima kupitia sisi. Sasa mstari wa 4 ya Zaburi 25 mstari wa 4, unionyeshe njia zako e Bwana, unifundishe mapito yako. Oh, ninaweza kutamani nini zaidi ya hiyo? Kuna mama moja aliyotoka huko Holandi kwa mara ya kwanza walipati wakati pokutanana naye ndani ya kusanyiko la London. Niweza kumwambia hapa sasa hivi ya kwamba napenda niweze kufanya mapenzi ya Mungu, na kisha akatazama chini akasema, mbona shakafanya mapenzi ya Mungu tangu wakati ule mpaka sasa. Umeelewa hiyo? kusiweza kutamka kwa namu na njema au hakuna kitu kilicho that's hapa ndani ya makusanyiko na ni hivyo, mara nyingi ni hivyo, ni kwamba watu ambao wa wanaofanya mapenzi ya Mungu wanatamani waweze kuyafanya na wayafanye tena and zaidi and na zaidi, and na wengine wote hawatahusika nayo, hawatahusika nayo, wanafuata njia zao, na ijapokuwa neno hili au maneno haya yaliweza kunigusa sana wakati wote tunapotamani kuweza kufanya mapenzi ya Mungu, hapo hapo tunakuwa tunakuwa tumekwisha kuingizwa katika mapenzi ya Mungu. Bwana wetu alisema nini akiambia Maria wakati Maria alipodanganya oh? Na nimesema nini Maria alidanganya unatikisa kichwa kwa kushoto na kwa kume. Kama ingekuwa huko Uhindi ingekuwa ni kweli, lakini kwetu inakuwa kama vile ni uongo au hapana? Huko Uhindi ingekuwa ni kweli, lakini mweza kusoma ndani ya Injili ya Luka. Ni hapo ndipo Maria aliambia Bwana wetu wakati alipobakia Yerusalema akiwa na umri wa miaka kumi na mbili ya kwamba baba yako na mimi tuli kutafuta. Alitaka kusema nini? Na kwa maneno hayo alipatia Bwana wetu Yosefu ya kwamba Yosefu ni baba yake. Na Bwana wetu alifanya nini hapo hapo? Alimkosoa, akamwambia, haumjui ya kwamba anapaswa kuwa katika yale iliyo ya baba yangu, akamkosoa hapo hapo. Huyo ndiye Bwana wetu, anakosowaka hapo hapo. Mara nyingi tunakuwa na shida za kuweza kutamka na inawezekana kwamba inasikilikana vibaya leo tunayosema, lakini yeye anakosowaka hapo hapo her, deine vike, deine... Unionyeshe njia zako e Bwana, unifundishe mapito yako, mstari wa 4 ya Zaburi 24 25, samahani 25, Zaburi 25 mstari wa 4. Wakati napo husu njia ya Mungu au kazi ya Mungu tunaweza kushuhudia kwamba atupatia nuru sisi, hatuko sehemu ya wale wanaopapasa papasa ndani ya giza, lakini nuru ya kungaa sana iliwaka kwa ajili yetu kwa neema, nasi tunaweza kuyashuhudia kwa uhuru. Tunaweza kutembea katika kweli kwenye njia ya ukovu, kama vile ivyoandikwa hapa na msara unaofuata hapa, kwenye msara wa nane Bwana ni mwema na mwenye haki, Zaburi 25 mstari wa 8. Bwana ni mwema na mwenye haki, kwa hivi atafundisha wenye zambi njia. Ni yeye ndiye aliweza kusema ya kwamba mimi ni njia kweli na uzima. Leo tena tunangali tunaonyesha njia hiyo kwa watu. Kuna njia moja, na Yesu ndiyo njia hiyo, na mtu anayetaka kuweza kuingia kwa njia hiyo kwa namna tofauti hata yafikia na kisha kwenye mstari wa kumi na mbili ya Zaburi ishirini na tano. Ni nani anayeogopa Bwana? Atamfundisha katika njia ambayo anaichagua. Basi Mungu atupatie oga wa Mungu na atuonyeshe njia ambayo tunapaswa kufuata. Na kisha mstari unaofuata pia, mstari wa kumi na tano nayo ni ya thamani sana, mstari wa kumi Macho yangu yanatazama kwa upande wa Bwana, zote, e, wa Bwana siku zote naye atatoa miguu yangu katika wavu. Jina lake lisifiwe. Yeye ni mwenye uwezo sana. Imenigusa sana kwenye moyo ili niweze kuweka kwa mwanzo ya makusanyiko haya. Ningelipenda niweze kutumikisha maneno haya, au maneno haya kwamba tu, tunataka tuweze kuona Yesu, tuweze kutumikisha maneno haya kama vile kicho cha maneno ya makusanyiko haya, hata iweze kusikilikana katika, si katika mchana huu, tuweze kuyaishi. Leo tunataka tuweze kuona Yesu. Tunapenda tuweze kumwishi, tufanye mazoezi naye. Tungelipenda tuweze kuhisi, tusikie uwepo wake tungelipenda tusikie kwamba anatuzungumzia na kwamba anatenda katikati yetu, kwa ajili ya kutayarishwa. Kwa ajili ya hiyo, ningelipenda niweze kusoma neno la Waibrania. Waibrania sura kumi. Waibrania sura kumi akose tungeli kuwa vema kuweza kusoma kwanza kwa, kwa mstari wa kumi na moja, lakini munajua maneno ya sewa kwamba Bwana alitoa kwamba vile alishitoa kama vile zabihu alitoa kuwa zabihu, lakini hapa kwenye mstari wa kumi na nane ndiyo akose. Pia ingekuwa vema kusoma mbele. Niomba kusoma kwanza kwa mstari wa kumi na sita kwa ajili ya kuona maneno hayo vizuri. Waebrania kumi mstari wa kumi na sita hili ni agano litakalofanya nao nyuma ya siku zile, Bwana anasema nitatia sheria zangu ndani ya mioyo yao na katika akili zao nitaziandika. Mstari wa kumi na saba anaongeza, na dhambi zao na maovu yao sita yakumbuka tena. Basi pahali maneno haya yanaposamehewa hapana toleo tena kwa zambi. Tunaweza kusema amina, si sote pamoja? Kwanza mstari wa kumi na tisa inaandikwa: basi ndugu, kwa sababu tuna uhodari wa kuingia pahali patakatifu kwa damu ya Yesu. Mstari wa ishirini njia ile iliyoanza kwa ajili yetu mupya na hai katika pazia, ndiyo mwili wake. Tulisoma ndani ya Zaburi ya kwamba Bwana anamwonyesha njia hapa, njia tunayionyeshwa sasa. Njia hiyo inawezekana kupitia damu ya Yesu Kristo bwana wetu na mwokozi wetu, nasi tunaamini kwa moyo wote ya kwamba njia hiyo ilishaka tengenezwa, pazia ya hekalu ilipasuka. Msamaha ni kusema pazia, neema na wokovu ilipewa kwa wale wote ambao wanaoyamini kwa moyo wao wote. Mtu asiamini atakufia katika zambi zake, lakini mtu anayeamini Anakuwa amekwisha kutoshwa katika zambi zake, kwa maana makosa yetu na mapigo yetu iliwekwa juu yake, ili tuweze kuwa na salama na kupitia kumizwa kwake nasi tuliweza kupona. Na sio kwamba tutaponaka na sio kwamba tutaponaka, lakini tushaka pona. Tuamini hiyo leo kwa moyo wetu wote, na hapo tunaweza kufurahi na ni hivyo sasa, ndivyo tunaweza kufurahi katika Bwana kama tunaweza kuamini kwa, kwa namna ya kibiblia na kama tunaweza kujua ya kwamba yaliyopita imekwisha kutengenezwa na kwamba Mungu alitupatia ukovu ya ujao msamaha ya ujao na kuhesabiwa haki katika mambo yote, naamini ya kwamba ndugu Amani iko natazama kutokea hapa. Ilikuwa ni swali huko siku ya kwanza ya jumaziri Dada moja aliyekomaa katika umri wa miaka alisema, ndugu Frank, hapa nina mahubiri ya ndugu Branham na anasema ya kwamba mwanamke anaweza kusamehewa na kadhalika, kama anaweza kuwa alifanya hiki na kile, lakini hawezi kuwa amehesabiwa haki, hawezi kuhesabiwa haki. Mnajua nyote mahubiri hayo, kama mshaka kuyasoma kwa makini sana, na tunatambua ya kwamba kama vile Bwana alivyoambia au kuzungumuza kwa watu tofauti ndani ya mahubiri yake: wachaguliwa, walioitwa, wasioamini, wengi walikuwa wakionywa. Tunaweza kukumbuka kitu moja mara moja tu ni kwamba mtu ambaye aliyechaguliwa na Mungu mbele ya kuwekwa kwa, kwa misingi ya dunia kuna tangu hakuna kitu kinaweza kuhesabiwa tena juu yake, kwa maana Yesu Kristo, kama vile mwana wa kondoo wa Mungu, alichaguliwa mbele ya kwe kwa kwa misingi ya dunia ili aweze kusimama katikati na kuweza kulipa deni kwa ajili yetu ili aweze kutengeneza hiyo mabaya yote Tuka tuweze kuwa macho sana, tuweze kujua hiyo inaambia nani? Amherm, na tusiweze kuacha furaha ya Bwana iweze kunyanganywa kwetu, iweze kuibwa au kuibiwa kwetu. Tunasema inaandikwa hapa, basi ndugu, kwa sababu tuna uhodari wa kuingia pahali patakatifu kwa damu ya Yesu 19, tena hiyo ya Waebrania 10. Waebrania 10. Niweza kusikia tena, niweza kusikia huko Afrika ya kwamba madhehebu zinazojulikana ziliweza zinazo kutoa nyimbo zinazoimbwa na zinazosema zinazosema kuhusu kuhusu damu kuhusu damu. Wanataka waweze kuwa na nyimbo ambazo zisizoweza kuumiza, nyimbo ambazo Wahindu wanaweza kupata sehemu ndani bila hata kusumbuliwa, nyimbo ambazo Waislamu wanaweza kuimba kuimba pasipo hata kusumbuliwa. Kila mtu anaweza kuimba nyimbo hizo pasipo kusumbuliwa, lakini wakati Mungu anapofanya kitu fulani kuna kuwaka kwanza kitu cha kusumbua na kisha kuna kuwa kuguswa, na kisha sasa watu wanaitwa kuwazia hiyo, na hapo sasa njia ya wokovu inaonyeshwa tena leo, leo kama vile ilivyokuwa katika miaka elfu mbili iliyopita. Hakuna njia nyingine, hakuna tena wokovu wengine, na hakuna Injili nyingine, ila Injili ya Yesu Kristo Bwana wetu, na hivyo hivyo kama vile mkombozi wetu yeye kama vile mwanakondoo wa Mungu alivyokufa juu ya msalaba wa Golgota, na alivyomwanga damu yake, na ndivyo hivyo hivyo, hivyo hivyo hivyo pia aliingia katika mahali patakatifu pa mbingu akiwa na damu yake mwenyewe. Na tazama kose, mtu mmoja anaweza kuuliza sasa hiyo ilifanyika wakati gani? Inaomba kuweza kusoma kwa makini sana Injili ya Yohana na hiyo kwenye sura ishirini, na hapo mtaweza kupata jibu. Ilifanyika wakati gani? asubuhi asubuhi, Bwana alisema kwamba usiniguse, kwa maana sija kwenda kwa Baba yangu na baba yenu kwa Mungu wangu, kwa Baba yangu na baba yenu na Mungu wangu na Mungu wenu. Na tazama sasa, baadaye akasema kwamba weka mkono wangu kwa ubavu wangu uweze kuona kwamba ni mimi ndio ndio na hiyo ndiyo tunapaswa kusema tu, hatuna kitu cha kusema zaidi ya hiyo. Tunaendelea kusoma hapa, mstari ishirini na moja ya Waebrania kumi na tukiwa na kohani mkubwa juu ya nyumba ya Mungu. Mstari ishirini na mbili sasa tukaribie kwa moyo wa kweli kwa utimilifu wa imani, mioyo yetu ikikwisha kunyunyiziwa kwa kuacha dhamiri mbaya na mili yetu ikioshwa kwa maji safi. ishirini na tatu tushike sana ukiri kwa tumaini letu kusudi lisigeuke, maana yeye aliyeahidi ni mwaminifu. Amina. Yeye iko na anabaki kuwa mwaminifu milele na milele. Alitoa ahadi, naye alikuwa macho ili iweze kutimilika. Imeandikwa hapa kwenye mstari wa ishirini ya kwamba ni njia mpya na iliyo hai, ambayo iliyotengenezwa kupitia pazia yake, ni kusema au katika pazia yake, ni maana yake mwili wake. Mtu aliyepokea uzima wa Mungu atatembea na atadumu kwenye njia hiyo iliyo hai. Ingine yote, ingine yote ni njia za watu na matendo yao ya watu binafsi na maoni yao binafsi na madogme zao binafsi na matendo binafsi ya watu ambayo siyoweza kusimama mbele ya Mungu, ila yale inayotoka kwa Mungu ndiyo inayoweza kusimama mbele yake. Ila yale inayotoka kwa Mungu ndiyo inayoturudisha kwake yale isiyotoka kwake inatuchukua mbali na yeye. Hatuna hitaji ya kitu cha kugombola, tunahitaji Mungu na yale ambayo aliyotupatia ndani ya Kristo. Na sasa kuna zaidi ya hiyo, mstari ine: na tuangaliane kwa njia ya kusukumana katika mapendo na kazi nzuri Tusiache kusanyika pamoja kama ilivyo desturi ya wengine, lakini tukionyana zaidi sana, mnavyoona siku ile inakaribia. Mimi si sehemu ya wale ambao wanao jipatia kazi ya kuweza kuonya sana sana wakati unapokuwa hapa, lakini mmoja wa ndugu aliweza kuniambia, au alituambia, ali kwamba alituambia wakati kulikuwa pamoja, kuna dakika fulani iliyopita, ya kwamba ingekuwa vema ili watu wote waweze kuwa wamekuja kusikia na si kuweza kuzungumza. Kuna watu wengi ambao walio na mambo mengi ya kusema, wakiambia wengine ambao wasioweza hata kupumuzika, wasio kupu, wakati wanapozungumza pale, kuweza kuja kusikia neno. Ninawapatia shauri ya kukamatika, mtu ambaye aliyekuja kusikia neno la Mungu aweze, aweze kujipatia yale ambayo iliyo katika kila mwenyeji wa nchi. Ni kusema aweze kuongoza wakati wake ha, ili, ulio uhuru wakati wake ulio uhuru. Na kosa hiyo haina maana kuweza kuchanga akili ya watu fulani ambao waliokubadilishwa na wao wenyewe wa kwamba wanajua mambo ya kiungu. Tusichanganyishe mambo yetu na mambo ya kiungu. Tukamate hiyo kwa makini sana, tuweze kuwa sehemu ya wale ambao waliokuja wakiwa Yesu, na hitaji ya kuweza kuona Yesu, kumsikia na kuweza kumuishi wale ambao walioweza kuja kusema au kuzungumuza au kuweza kupata maadres kama vile ilivyo kila wakati, tungelipenda tuweza kuwatuma katika soko ingine. Mnajua kuna watu wengi ambao wanaweza kuzungumuzia na ambao wanaweza kupata maadresi zao na kisha kuhusika nao, lakini hapana, kuna kitu fulani ambacho nilicho nacho kwenye roho yangu kama vile kichwa maneno au kichwa cha maneno kinachokuwa cha pili, ya kwamba wakati ni karibu, wakati ni karibu na wakati umefika kwa ajili ya kitu fulani. Mnajua nyote maandiko matakatifu, na si lazima kuweza kusoma andiko yote ya Biblia. Mungu anazungumza kupitia nabii Yeremia ya kwamba mbayuwayu na kila ndege inajua kila wakati wake, lakini taifa langu alijua wakati wao. Kuna hesabu nyingi za andiko ambayo tumepasha kusoma. Tuanze na sura moja ya Ufunuo na tuweze kuona namna gani ilikulikuwa wakati ambamo wakati ulikuwa karibu na wakati ambamo sasa wakati ulikuwa imekaribia. Ufunuo sura moja, msari wa tatu: Heri anayesoma nao wanaosikia maneno ya unabii huu, na kushika maneno yaliyoandikwa ndani yake, kwa maana wakati ni karibu. Maneno au matamshi yanayosema kwamba wakati ni karibu, au kwa namna iliyokuwa kama vile imebadilishwa, wakati umekaribia au wakati ni karibu, lakini hapo hapo haikuwa tena karibu, lakini wakati ilikuwa imefika. Mambo ya lazima iliyo sehemu ya ukombozi ilikuwa imekwisha kutangazwa, lakini wakati haitakuwa tena karina karibia na karibia, lakini sasa wakati ulikuwa umekaribia, ulikuwa umekaribia. Haikuwa kwamba ulikuwa umekaribia, lakini ulikuwa umefika, ulikuwa umefika. Nasi tuweza kuandika, kuna miaka mingi iliyopita, tuliandika kitabu kinachoitwa ya kwamba wakati ni karibu. Kama ningeliweza kuiandika tena katika mwaka elfu moja mia kenda makumi nane na nane, au kama weza kuandika kitabu kingine, niweza kutumisha maneno yayosema kwamba wakati umefika umefika sasa. Sijui kama mnaishi sasa hiyo mwendeleo, na kama munaisikia na ninawaza ya kwamba ninaweza kuyasema sasa, tuko karibu sana kuliko mbele kwa mambo yote ambayo yanapaswa kufanyika ya ambayo yanapaswa kutimilika, sivyo? Mambo yamesonga mbele katika mwendeleo wake, yale ambayo iliyokuwa mbali kuna miaka ishirini iliyopita iko sasa karibu, kuna miaka kumi iliyopita. Hayo sasa inaweza kuwa imefika haraka haraka, inaweza kuwa karibu sasa, nasi tunaweza na tunapashwa kungoja ili mambo yote weza kufika na kutimilika. Tangu sasa, sisi hatuna mambo ya kuweza kupanga kitu fulani ambayo Mungu anapashwa kulinganishwa nayo, lakini tunapashwa kuona alama za wakati na kuweza kufuata mwendeleo na mwendeleo ya mambo na, ni na waza kwamba hiyo ndio waamini wengi wanafanyaka, ya, ya kwamba wanakuwa makini kwa ajili ya hiyo, wanakuwa wanasikiliza hayo, kwa maana wakati ni karibu. Imeandikwa katika mabarua kwa maandiko ya, ya mabarua kwamba wakati sasa ilikuwa imefika kulikuwa utangazaji, kulikuwa mwendeleo na sasa mwendeleo na sasa wakati ulikuwa amepasha kufika ambayo Mungu alikuwa amekwisha kupanga. Nina neno lingine la kusoma ndani ya Injili ya Matayo kwenye sura tatu, na tunafanyaka hivyo kama vile neno la kuanzisha, ili tuweze kushikwa, tuweze kushikwa na wazo hilo tufanye tofauti katikati ya wakati ni karibu au wakati sasa umefika. Kama mnasoma Injili ya Matayo na kose pia barua ambayo iliweza kuandika au kitabu niliyoandika ya mwisho, tutaweza kupata andiko ya maneno iliyotimilika iliyokuwa imeandikwa katika magudabii ilikuwa ikihusu mahadi ziliokuwa zimetangazwa mbele ambazo zilipashwa kutimilika tena sasa. Baadaye maneno ilikuwa imekamata mamiaka na mia na mia, lakini baadaye ikatimilika. Nabii Isaya alitabiri katika sura ishirini, sauti nayosema nikani, sauti nayopaza sauti, sauti ya mtu anayepaza sauti nyikani ya kwamba sauti ya mtu anayepaza sauti nyikani ya kwamba tengenezeni njia ya Bwana nyosheni mapito yake. Lakini pale, pale pale, hiyo ahadi ikatimilika. Nasi tunatumaini juu ya mambo yote. Narudia tena, si elewi maelezo au utaratibu, lakini najua kitu moja: yale yote ambayo kinywa cha bwana kilichosema yatatimilika kama vile alivyosema na kuandiko, hakuna hata neno moja la Mungu litakaloandi litakaloanguka maandiko hawezi kuvunjwa na kuanguka. Yale ambayo Mungu aliyosema ni ndiyo na amina, na isiweze kufika hata katika wazo ya mtu ya kwamba adui shetani ndiye iko pale. Lakini adui iko pale, adui hana uwezo na Mungu ni mweza yote ni. Na yale ambayo shetani haruhusio na Mungu hawezi kuyafikia na kuyatimiza, lakini Mungu ndiye anaweza kufanya. Tutumainie Mungu na yeye mwenyewe na yale anayofanya nasi, tusaidiwa Injili ya Matayo sura tatu kumtano kwanza inaandikwa, siku zile Yohana mbatizaji alikuja akihubiri katika jangwa la Yudea, akisema tubuni, sababu falme wa mbinguni umekaribia yale nayohusika hapa. So ayo nayonihusu hapa ni kwamba kulikuwa utangazaji, na hapo sasa, wakati ulikuwa umefika kwa siku ya Pentekoste, haikuwa tu karibu, lakini alikuwa ameingiza ufalme wa Mungu. Kanisa la Mungu likaanza, likatengenezwa, likaunganishwa kupitia Roho Mtakatifu, likaungana. Mambo yalikuwa yamekaribia hapo hapo, na hapo yakaonekana, yakatimilika. Imeandikwa pia katika Batayo sura tatu mstari tatu. Kwa sababu huyu ndiye aliyesemwa nabii aliyesemwa na nabii Isaya akisema, sauti ya mutu akilia katika jangwa tengenezeni tengene njia ya Bwana nyosheni mapito yake. Munajua nyote habari ya Yohana. Maubiri yake alikuwa akiambia wote yale ambayo ilikuwa ikiwahusu, na mnajua kundi nyingi tofauti ilikuwa, ilikuwa ilikuja walikuja kumwona. Majeshi walikuja kumuuliza yale ambayo wangepashwa kufanya, kama vile wajeshi. Kushaka kusoma hiyo, kushaka kusoma hiyo wote watikise tena kichwa, si lazima nataka. Niweza kuwasomea haraka haraka sura mbili Luka sura Luka sura tatu. Hapa imeandikwa kwenye mstari wa pili Luka sura tatu mstari wa pili Ana na Kayafa Ana na Kayafa walipokuwa makuhani wakubwa, neno la Mungu lilikuja kwa Yohana mwana wa Zakaria jangwani. Unaona, neno la Mungu hapo, agizo ya Mungu, neno la Mungu liliambiwa kwake. Mungu alikuwa amekwisha kuweka saha na wakati, lakini hapa inasemeka kwamba wakati wa land, Ana the ring, the na Kayafa walipokuwa makuhani wakubwa, neno la Mungu lilikuja kwa Yohana mwana wa Zakaria jangwani aliweza kungoja tangu muda mrefu. Alingoja muda gani? Nani anajua? Alifanya nini katika wakati wa kuonekana kwake? Alikuwa na umri gani wakati alipoonekana? na wasi na wasi, inawezekana? Ndio, inawezekana, lakini aliweza kungoja muda mrefu. Alingoja kungoja, nayo nakwaka ngumu, lakini wakati wote unapojua kwamba Mungu aliita wakati unapojua kwamba alituma na kisha sasa, unaweza kungoja ili sasa agizo ya hapo hapo izokuja hapo, hapo sasa, wakati ule wakati haikuwa tena karibu, lakini pale wakati ilikuwa imefika na wakati ilipokuwa imefika sasa, Mungu akatenda. Wakati muda ulikuwa umefika, ujumbe ulikuwa umetolewa, na taifa likatoka, wakamsikiliza na wakabatizwa na yeye akazungumuza matamu shilio magumu magumu na taifa likasikiliza na waza kuhusu Bwana wetu. Nakumbuka sasa, samani nakumbuka ndugu yetu mpendwa ndugu Branamu, namna gani alipokuwa mgumu au kwa kusema kwa maneno magumu mara nyingi, na nyinyi yote, na nyinyi wadada, mliweza kukataa kupingana kwenu kwa ndani, mlikuwa mkinyenyekea mbele ya neno, na ndio maana Mungu alikuwa akiwabariki. Siri ya kusikia neno ni kwamba ni kusema amina, kukubali kwa ndani yale ambayo neno la Mungu linalosema na yale inayotangazwa kwa agizo ya Mungu. Neno likuwa ikisema ya kwamba tuna Abrahamu baba yetu, ma kundi likuwa ikisema ya kwamba tuna baba yetu Abrahamu, kwa maana walikuwa wakisema hivyo, na tunajua pia Yohana alikuwa akisema ya kwamba Mungu angeliweza kuamsha pia wana wa Abrahamu kutoka mawe. Na sasa sikia, sasa mstari wa kumi ya Luka sura tatu mstari wa kumi. Nao watu wakamuuliza waka wakisema, basi tufanye nini? Tutafanya nini? Mstari wa kumi na moja akajibu ya kwamba alijibu akawambia mwenye kanzu mbili ampe yeye asiye nayo, na mwenye vyakula afanye vivyo. Msawa kumi na mbili halafu wakakuja kwake watoza kodi wabatizwe wakamwambia, mwalimu, tutafanya nini? Msawa kumi na tatu akajibu akawambia, musitoze kitu kupita kupita yenu kupita ruhusa yenu. Msawa kumi na ine na askari tena wakamuliza wakisema, na sisi tufanye nini? Akawambia musifanye jeuri hata kwa mtu mmoja, musi, musi, musishitaki kwa wongo tena, mufurahi na mshahara yenu. Lakini tuache hiyo pembeni, hapa tunaona hapa hapa Namna gani watu waliuliza, walitaka waweze kuweka utaratibu mambo ambayo mbayo ilikuwa haiko nzuri mbele ya Mungu, haikukuwa Farisayo ambao walikuwa wamekwisha kufanya kazi yao wenyewe, kwa sababu walikuwa hawajua au walikuwa, walikuwa hawakuja kuuliza, walikuwa hawakuja kuuliza, walikuwa wakisema kwamba tuko na Abrahamu kama vile baba yetu, lakini wewe ni nani? lakini taifa alo taifa alo lilikuwa likikuja waulize yaliyokuwa njema mbele ya Mungu. Hapa karibu ninaweza kuandika kitabu na hayo mawazo, mawazo inaanza kunigusa sasa. Ninataka niweze kuamsha kitu fulani siku moja, lakini sitaweza kutoka dunia hii mbele. Napasho tena kushambulia ma nguzo kama vile Samsoni, nguzo moja hapa na nguzo moja huko naweza kushambulia hizo manguzo mbele weza kuanguka, lakini nyumba haitaanguka lakini, hapa kuna watu ambao waliotayarishwa waweze kusema ili waweze kusema yale ambayo wengine hawaweze kusema kwa upande mmoja, na si kwa sababu hawasioijua na kose kwa sababu hawajue maana yake na kose hawasioijua. Turudi kwa maneno yetu leo tuweze kwenda mbali kwa maneno hayo tena ingine mara moja, Luka sura tatu mstari wa pili. Luka tatu msura mbili. Ana na Kayafa walipokuwa makuhani wakubwa, neno la Mungu likuja kwa Yohana mwana wa Zakaria jangwani. Na hapo sasa ilishambazwa katika eneo lote, katika mji wote. wazo ambayo iliweza kuni inayo ni jaza hii ya kwamba wakati umekaribia na wakati umefika. Wakati umefika sasa kwa mambo yote ambayo tunaongoja yamekaribia sasa, na hapa karibu itaonekana neno litatimilika mpaka kwa hatua ya mwisho au kwa barua ya mwisho. hatungoje kwa bure. Sisi hatuko wajinga, hatukufuata hadithi tunaoweza kutengenezwa kwa akili, lakini utangazaji wa neno usio shindwa wa neno la Mungu ndio tuweza kufuata, na ni ndio na niamini kwa ajili ya milele yote. Mbingu na dunia vitapita, lakini neno la Mungu linadumu milele na milele. Tazama yale ambayo tunayosoma ndani ya Mathayo sura 4:17 Mathayo sura mstari wa kumi na saba. Mara nyingi inakuwa na shida kwa sababu nasomaka Biblia katika lugha ya Kijerumani na Kiingereza nakwaka na, na shida sana ya kuweza kupata hiyo mashairi nakwaka vigumu sana, lakini hapa mstari wa kumi na saba kutoka wakati ule. Matayo sura saba mstari wa kumi na saba kutoka wakati ule Yesu akaanza kuhubiri na kusema tubuni kwa maana ufalme wa mbinguni umekaribia. Tushaka kuyasema tuyasema tena ingine mara moja katika siku hizi, inahusu wakati, muda ulikuwa umefika, wakati ulikuwa umefika. Sasa wakati ulikuwa umefika, muweze kusoma ndani ya Matendo ya Mitume sura mbili, wakati siku ilipotimilika. Nataka kuisoma ili muweze kuwa nayo, ili muweze kuwa nayo, Matendo ya Mitume, Matendo ya Mitume Sura mbili mstari wa kwanza. Matendo ya Mitume sura mbili mstari wa kwanza, hata ilipotimia siku ya Pentekosti. Na sio kwamba siku ilikuwa imekaribia, lakini wakati ilipokuwa imetimia, walikuwa wote pamoja na moyo moja pahali pamoja. Wakati ilikuwa imekaribia, ilikuwa imekaribia hatua kwa hatua, na hapo hapo wakati ilikuwa imefika sasa, na hapo hapo ilikuwa imefika, na hiyo ndiyo inayofanyika katika siku zetu tuwaziye kama huduma ya ruburanamu ambayo ilikuwa mekuwa metabiriwa ndani ya manabii Malaki, nani anayekuwa kijua tangu muda gani likuwa mikamata, lakini hapo hapo kukakuwa kujenga kugawa chakula, na tunajua ya kwamba yanayobaki iko mbele kujenga ni kusema kujenga ndani ya Luka sura tisa, nata, nata kusema marko Marko sura moja mstari wa kumi na tano. Hapa pia nasoma Marko sura moja mstari wa kumi na nne, nyuma ya kufungwa kwa Yohane. Yesu alipita hata Galilaya akihubiri habari njema ya ufalme wa Mungu akisema, wakati umetimia, ufalme wa Mungu ni karibu, tubuni mukaamini habari njema, au habari njema, au habari ya ukovu habari ya wokovu. Na hapa napa napumuzika kwanza kidogo kwa muda mfupi. Hapa haiko tu kuhusu imani, lakini imani ambayo inayolingana na andiko, imani kama vile andiko ilivyosema, kwa maana hivyo ndivyo inavyoandikwa ndani ya injili ya Yohana kwenye sura saba kwanza kwa, kwa mstari wa, wa, makumi tatu na sita mpaka makumi tatu na nane ya kwamba yule anayeniamini, Bwana anasema kama vile maandiko yanavyosema na sio yule anayeamini tu, nishaka kuambia hapa, watu wanaamini Yesu, ulimwengu mzima inaamini wa, Uislamu wanaamini ya kwamba alizaliwa kutoka Bikira, wanaamini ya kwamba yeye ni mwana wa Maria, wanaamini ya kwamba yeye ni moja wa manabii wakubwa, wanaamini ya kwamba atarudi mbele Mungu aweze kuweka ufalme wake, lakini imani hiyo haina maana kwao kwa sababu gani? Kwa sababu wanamwamini kama vile mtu tu, kama vile mtu wa habari katika kuonekana kwake, lakini hawajue yeye ni nani, hawajue yeye ni nani, na kwa sababu gani aliyekuja. Lakin, lakini imani kama hiyo ya kumwamini kama hivyo haina maana, na siweza kusahau wakati nipoweza kushuhudia kuhusu Bwana huko Baltis kwa mwanamke anayeitwa Delstein niweza kumwambia, unahitaji Yesu Kristo, na nataka kuambia yale aliyosema. Akasema y kwamba nimekwisha kuuzisha Yesu wangu, akaniambia ya kwamba nimekwisha kuuzisha Yesu wangu. Nikaogopa uh, hapo hapo niweza kugeuka sura yangu, nikageuka sura au rangi ya uso wangu, lakini sijui, sikuweza kutazama ndani ya kioo, lakini nikasema, nikamuuliza uli- unasema nini ya kwamba niweza kumuhuzisha huko CSSR, ya kwamba alikuwa na kipimo cha mita moja ishirini na sasa nimekwisha kumuhuzisha, na sasa iko huko. Nimeweza kuuzisha kwa kadisa, lakini sasa haiko tena hapa, iko huko. Lakini sio Yesu ule Yesu wangu haiko kwenye msalaba uliotengenezwa na mwanadamu au iliyotengenezwa kwa zahabu au kitu fulani cha fedha. Lakini Yesu wangu ni Bwana, Bwana wangu, Emanueli, mfalme wa falme, Bwana wa mabwana. Yeye ni mwokozi wa ulimwengu, yeye aliyetukomboa. Amina. Mutu anayesema leo naamini Yesu Kristo, hapo unaweza kuuliza sasa, unaamini Yesu gani? Unaamini, una nani wa, wa, wa, wa, wa wapi, namna gani wa wapi, ndugu? Ndio gurusi Ndio inaomba kujua ni nani wa namna gani, tujue ni Yesu gani. Na hiyo ninaweza kuambia leo, wakati nipo wakati naposikia mutu huyo wa Vatikani na watu wanacheka na watu wanaokusanyika huko katika kila makusanyiko nayofanya, inawezekana kwamba eza kuwa ya mkwasa au ya mwisho. Lakini swali ambayo siya chake ninawaulizaka, Yesu Kristo ni nani, na nawambiaka antikristo yeye ni nani pia. Ni hayo mambo mawili ambayo siyachake nauliza, Yesu Kristo ni nani, na naonyesha antikristo ni nani. Na hiyo ndio Mungu anayotaka, na wandugu wanao nisindikiza mara nyingi, au ndani ya nchi hiyo moja, ambao wanaoona, ili waweze kuona nikitumika kwa namna hiyo moja, na hapo hapo wanawaza kucheka, na moja wao waweza kuniuliza katika makusanyiko yote ya kwamba ndugu Franke, kwa sababu gani hautangazake tu Kristo na wakati unapomtangaza Yesu Kristo peke yake tunafurahi, lakini wakati unaposhangazwa sana, wakati unaposema kuhusu huyo mtu anayekuwa huko Vatikani, nasema hiyo ni lazima sana, ili uweze kuonyesha hayo mawili, kwa sababu yote napingana kwa maana moja. Mungu alifunua ndani mwake, na mwingine shetani anaifunua ndani mwake. Ni hiyo ndio tofauti kubwa, tuweze kuonyesha tofauti hiyo ya hao wawili au nataka kufanya hivyo? Hapana, sio mimi. Mnaona, kuna moja pacho kuifanya na kuisema, na mimi sina kitu cha kupoteza, sina cha kupoteza, niweza kuisema mbele ya uso wangu, lakini lazima sana niomba kuisema, lakini niweza kuambia pia huku wakati walipokuwa wakimwangia watu baji huko Bombe wakisema kwamba Kristo iko katika kila zehebu kama milioni ya milioni ya, milioni mia, milioni mia saba makumi tano ya watu wa Wahindu wanaweza kukiria kwamba Kristo iko katika, katika kila mazehebu lakini akose sio Kristo sio Kristo Mungu wangu sio Kristo wangu, kuna Kristo wako na sio Mokozi wako na Mokozi wangu na sio Bwana wangu na Bwana wako. Nakumbuka wakati ndugu Branham alipokuwa huko Uswisi na hapa katika nchi ya Ujerumani mnajua habari hiyo. Wakati angelipasha kutazama gisi walipopanga meza na namna gisi bwana alipomwambia kwamba kwenda, nitakuonyesha yale yanayofanyika katika hiyo mitumikio ya kufanya katika jina la Baba la Mwana Roho Mtakatifu, na tazama, akaona na huyo mumediomu akasema ya yeah, kwamba ane, hiyo Roho ilikuwa akikiri kwamba huyu ni Mungu na ye bwana ndugu Brahima akasema huyu si bwana wangu aliye hapa, si mwokozi wangu aliye hapa leo. Nani asie tuzungumuza kuhusu Kristo leo? Nani asie tumikisha hiyo mitumikio ya jina la Baba la Mwana Roho Mtakatifu? Lakini nakumbuka huyo mtu alie sehemu ya hao wanaume wafanya biashara wa wa injili ya ujao, na namna gani nasema, namna gani weza kuingia katika hiyo mambo ya kimasoniki na nikasema huyo akase, mtu akasema kwamba mimi ni Myahudi na akasema yote napasha kuifanya katika jina la baba la mwana roho Mtakatifu. Nikasema mimi siamini hiyo, lakini watu wawajue wanayofanya. Wamepofushwa kwa namna ya kiroho nawambia. Kwa sababu gani wanapofushwa? Kwa sababu ya kweli nusu ya neno ambayo shetani anaweza kuwaingiza ndani, na anaingiza ulimwengu mzima katika makosa mia kwa mia. Hakuna udanganyifu kubwa kama vile iliyo ndani U, ukweli makumi kenda na kenda kwa mia moja, lakini tunahitaji kweli safi. Sisi tunahitaji hiyo halisi, tunahitaji utangazaji wa neno ambayo sio kuwa ndani mchanganyiko na ambayo inaweza kuonyeshwa kwa taifa la Mungu. Tunahitaji chakula safi na sio mchanganyiko ambayo ndani mwake mnakuwa kifo yale ambayo wan wanafunzi wa, wa mitume walivyokusajisha hapo walipoweza kupiga ndani ya chungu au sufuria na hapo hapo waliweza kufa. So tunahitaji mkate wa uzima neno la Mungu shukish. wetu. So kama vile linavyotoka katika kiti chake cha enzi na hivyo hivivyo ndivyo vinapashwa kutangazwa katika hali yake, na pia kuna andiko lingine iko katika matendo ya mitume, matendo ya mitume sura sura saba, hapa mweze kupata hapa katika mstari wa kumi na saba basi ulipokaribia wakati ule ahadi Mungu aliyopatia, aliyoapia Abrahamu, wale watu wakazidi na kuongezeka sana katika Misri. Unaona, wakati wote, wakati wote muda ulipokuwa ukikaribia wa utimilifu wa ahadi, na ni hivyo hivyo ndivyo watu walikuwa tayari kuweza kuona ahadi hiyo. Kuna andiko pia inayosema kuhusu chakula, kugawa chakula, kuhusu utangazaji wa neno, utangaza ujumbe wa Mungu katika ulimwengu, mwito wa kuitwa kutoka, lakini tena baadaye kwa mwisho kuwekwa muhuri. Unapashwa kufanyika kutoka wa kwanza mpaka mwisho na tunapaswa kuwa na ushuhuda wa Mungu, tuweza kuwa na uhakika ya kwamba aliweka muhuri wake juu yetu, tuko wake, hata pia haki, pia haki ya kubadilishwa kwa mili yetu. Inakuwa kwamba Mungu aliweza kutupatia neema yake, aliweza kutupatia nguvu za neema yake kwa, kwa roho wake, sisi ambao tunao kuwa hai nasi tutaweza kurudi kwa mambo hayo kwa muda mfupi. Wakati wote muda unapokaribia, wapendwa, siamini ya kwamba ni maoni yangu mi mwenyewe, lakini naamini ya kwamba ni wakati wa Mungu ndio unaokaribia sana, huko karibu sana, ili tu, tusiweze kusema katika imani ya kwamba imekusha kufika katika imani. Tunaweza kusema ya kwamba wakati si karibu tu lakini wakati imekaribia sana, ime, ina, ina, inataka ingia inataka da, kuingia, inaonekana, inafanya njia yake kama vile mbele manabii na sheria walikuwa wamekuwa pale mpaka Yohana na tangu wakati ule injili ilihubiriwa na ufalme wa Mungu ikatangazwa. Leo tuko katika hiyo hali moja, madhehebu ziliweza kuwa na wakati wake katika miaka mingi, lakini pia kulikuwa wakati ambamo kutumwa na kuitwa kwa kiungu, kutumwa kwa kiungu uliweza kuonekana kwa wakati wa mwisho, na sasa tunayojua ya kwamba wakati ambao mambo ya mwisho kwa ajili ya mambo ya mwisho inapaswa kuwa karibu, na ninataka kuwasomea moja yake. Mnajua kwamba ndugu Branamu alizungumza kuhusu saa ya karumeli ya kwamba kulikuwa ndani ya Wafalme wa kwanza sura 18 Wafalme wa kwanza sura 18 kuna shahidi hii nzuri, msura ya 13 na sita Wafalme wa kwanza sura kumi na nane mstari wa makumi tatu na sita. Wafalme wa kwanza kumi na nane mstari wa makumi tatu na sita. Na ilikuwa wakati wa kutoa sadaka ya magharibi. Amina. Wakati, wakati saha ya kutoa zabihu ilipofika, Eliya nabii alikaribia, akasema akasema hakufanya majaribu matatu ahiyo aweze kuona, akose kama saa fulani na saa fulani itaweza kujaribu akose itatembea, lakini aliweza kukamata hiyo muda ili aweze kuambia wengine wote waweze kuomba kwa nguvu, mwite Mungu wenu akose analala akose iko ndani ya safari. Na kisha akasema kwamba musiache kulalamika sana, akose mutajibiwa, lakini alikuwa akijua ni mahali gani alipokuwa alikuwa akijua nani aliyekuwa akimwamini, kwa maana neno la Bwana lilikuwa limekwisha kuambiwa kwake. Ninawasomea pia hiyo, anashilinganisha pia na hayo, Wafalme wa Kwanza kumi na nane musoma makumi tatu kumi na nane makumi tatu Kisha Eliya akawaambia watu wote munikaribie mimi, watu wote wakamkaribia. Akatengeneza mazabau ya Bwana iliyo bomolewa. Eliya akatoa mawe kumi na mawili kama hesabu ya makabila ya wana wa Yakobo, kwake neno la Bwana lilimfikia kusema, jina lako litakuwa Israeli. Naye akajenga madhabahu kwa mawe haya katika jina la Bwana. Munaweza kuendelea kusoma. Munajua ni kitu gani kinachohusika hapa? Ilikuwa kuhusu saha ya Karmeli, kuonekana kwa kiungu, kitendo cha Mungu hapa duniani. Ku maamuzi ya kiungu iliyokamatika kutoka mbinguni ambayo hakuna mtu aliyekuwa na hitaji ya kuweza kuliza mema iko wapi au mabaya iko wapi au ya haki iko ya iko wapi au ya bongo iko wapi au mahali gani ambapo Mungu iko au mahali gani ambapo Mungu haiko. Ndugu Branham alikuwa akitarajia aweze kuona hiyo saha ya Karmeli, alikuwa akizungumza kuhusu kuhesabia kinyume nyume, na naamini ya kwamba hiyo ndio ilikuwa saha ya majaribu iliyo na nguvu sana. Na naamini ya kwamba Mungu atatoka kuwa mshindi, atatoka kuwa mweza yote naye atapigana, atapigana, atapigana kwa upande wa taifa lake, atapigana kwa upande wa taifa lake, atapigana kwa ajili yetu leo, at, at, leo tunapigana kwa ajili yetu, lakini sasa atakuja na kutusaidia. Na hapa inafika ina saa inafika anasoma 13 na 6 na ilikuwa wakati wa kutoa sadaka ya magharibi. Ningependa ili iweze kuwa hivyo leo, ili niweze kusema ya kwamba saha ambayo tuliyongoja saha tuliokuwa tulio tukingoja imefika, nami pia sitaweza kuwa na sura ingine siku hiyo. Furaha na sifa na shangwe zitakuwa katika mioyo ya waamini ya wale ambao waliotumainia Mungu ambao waliovuka mambo hayo yote waliopita katika majaribu hayo yote. Na ni hiyo ndio inafanyika ulimwengu mzima, inaingia katika sherehe, wanasherekea, na taifa la Mungu linaweza kufurahishwa kuweza kuwa kuwa wanadharauliwa na kwamba hawajulikane na yale yanayofanyika katika hiyo mambo ya kutukana, lakini saa itakapofika wakati wa Mungu, saa ya Mungu, ndipo sasa naisema, si la lakini, sisi tutakuwa sehemu ya wale watakaocheka. Leo tuko katikati ya wale wanaolia, lakini kesho tutakuwa sehemu ya wale watakaofurahi. Na ni hiyo ndiyo Mungu atakayofanya, tutafurahi kwa yale ambayo Mungu aliyofanya. Bwana alisema kwamba saa yangu kufika bado, lakini wakati wenu siku zote inakuwa tayari na katika hali yote, lakini tuchunge hiyo mbele ya macho yetu. Mambo ya Mungu siku zote inakwaka na wakati wake, inakwaka na saa zake. Hata kama za kuwa imekwisha kusema mbe semeka mbele na hapo sasa, inakuwa imesemeka mbele na kisha inakaribia na, karibia, na hapo kama vile mbele wakati inakuwa imekaribia, sasa taifa la Mungu lilikuwa likisimama wakati saa ya ahadi ilikuwa imetimilika. Na ilifanyika namna gani? wakati ilipofika Mungu akaonekana kwa Musa ndani ya kichaka cha kuwaka moto. Na hapo sasa, saa ilikuwa imefika, wakati ulikuwa wakati ulikuwa haiko karibu tu, lakini wakati ulikuwa umefika, na wakati muda alikuwa umefika, Mungu alikuwa akitenda, Mungu alikuwa Mungu akishifunua na akatosha taifa lake. Lakini mkumbuke ya kwamba kulikuwa watu ambao waliokuwa na ahadi wa, na hii na ahadi ilikuwa ikitimilika tu kwa taifa, kwa ajili ya taifa ambalo ahadi ilikuwa imepewa na sio kwa taifa lingine na sio kwa wale walikuwa wakimzunguka, lakini taifa ambalo lilikuwa limetayarishwa na Mungu kupitia Isaka na Yakobo. Akose una mahabari juu ya maneno haya, kwa maana wamoja wanasema oh, ndiyo taifa la Israeli lilichaguliwa, na wengine wanatazama ndani ya giza, lakini hapana, sio hivyo. Nani hivyo, Mungu anakamata taifa. Mungu alichagua taifa na katika taifa hilo akachagua watu katika taifa hilo akachagua watu kama vile manabii, ili azungumuze kupitia wao na aweze kujulisha shauri yake ya wokovu hapa duniani, ili tuweze kuwa na kuona kwa ujumla leo wa yale ambayo Mungu anayotaka na yale aliyopanga Mungu hana hitaji ya watu wengi Mungu anahitaji taifa moja, anahitaji mtu mmoja, na kisha liendelea hivyo. Lakini taifa lilikuwa kwa ajili ya taifa, lakini hapo, nataka kuwasomea Zaburi mbili au pia, kama Isaya makumi ine na tisa mstari sita, Mathayo sura ishirini na nane kwa mstari kumi na tisa na ishirini, na ilikuwa imekisha kuandikwa kuhusu mataifa ya kwamba, ya kwamba atagekwa kuwa ukovu kwa mataifa mpaka mwisho wa dunia. Nitetee mataifa, pigania mataifa, nami nitakupatia kuwa maurithi wako. Hosea anasema wale ambao wakuwa taifa langu wataitwa kuwa wana wa Mungu aliye wa hai. Wale ambao hawakunitafuta nilishaacha nionekane kwao. Kulikuwa andiko nyingi ambazo zilikuwa zikionyesha ya kwamba neema na wokovu ingepaswa kuwa kwa ajili ya mataifa pia. Ila tu Mungu ndiye anakwaka na hitaji ya taifa ambalo alilokuwa akitumikisha, na katikati ya taifa hilo alikuwa na uwachukua neno ili waweze kutangaza mpango wa wokovu ambao aliyo nao kwa ajili ya wanadamu wote. Ni kweli nasi Tulipata sehemu kwa kwa hiyo kwa nema. Tuliweza kupata sehemu kwa hiyo kwa nema wazo hilo ndugu yetu Ishaki aliweza kuyasema wakati tukokuwa huko Yerusalema inaomba pia kusoma hiyo pia na kwa hiyo pia nafika kwa mwisho Matendo ya Mitume sura kumi na tano, musura kumi na tatu. Hapa imeandikwa na wakati waliponyamaza Akosto wea kwanza kwa, kwa msari wa kumi na mbili. Samhani, Matendo ya Mitume sura ya kumi na tano musari wa kumi na mbili. Basi makutano yote wakanyamaza, wakasikiliza Barnaba na Paulo wakiwaambia habari za alama na maajabu aliyofanya Mungu katika mataifa kwa, u, kwa ujumbe wao. Sara kumi na tatu na wakati waliponyamaza Yakobo akajibu akasema, ndugu zangu munisikilize. Musa kumi na ine, Simeoni ametueleza namna gani Mungu alivyoangalia mataifa kusudi achague toka kwao watu kwa jina lake. Musa kumi na tano, na maneno ya, na maneno ya nabii yanapatana na maneno haya kama ilivyoandikwa nyuma ya maneno haya nitarudi nami nitajenga tena nyumba ya Daudi ili iliyoanguka nitajenga tena maanguko yake na nitaisimamisha. Mnaona yale yosemeka hapa, haya maelezo yale ambayo ilikuwa unabii katika wakati wake, ao yalikuwa katika unabii katika wakati ule, na hapo sasa ikaonyeshwa kupitia wa mitume wakati walipokuwa wamekwisha kusema yale iliyofanyika katikati ya mataifa, na kisha Petro na Yakobo na wengine wengine pia waliweza, na sio Yakobo, lakini Yakobo ndiye alikuwa mkata neno, wengine wote walikuwa mashaka ya kuweza kuyakamata na kuyashika. Lakini watu wa Mungu na taifa la Mungu hawakwake na mashida na mashaka na ma kwa neno la Mungu, kwa maana neno hilo linafunua kwao kwa upitia roho wa Mungu. Lakini mnatambua hapa waliona neno, walisikia neno, walirudi kwa neno. Sijui kama mnaelewa na mnafurahia hiyo ya kwamba Mungu aliweza kutupatia kitabu hiki cha hapo hapo na cha mwisho. Kwa neno hilo ndilo kitu cha ajabu ambayo Mungu aliyotupatia pembeni ya ukombozi na ukovu, kuona jinsi anaweza kutupatia hii si husiano, naita kwamba ni kamba, nye, kamba, nye, kamba, nye, ya moto, kamba ya moto, kamba ya moto. Mungu anatupatia hii kamba ya moto katika neno lake ni kusema inatafsiriwa hapa na maneno haya, na hii kuingizwa katika neno, kuingizwa ya hapo hapo katika neno iliyotoka katika kiti cha enzi. Yakobo alienda kwa neno akasema, wapendwa ndugu yangu mnisikilize. Yakobo alitueleza namna gani Mungu atachagua kwanza taifa katikati ya mataifa au watu katikati ya mataifa, na kisha baadaye atarudi na kujenga hema ya Daudi ambayo ilikuwa imebomolewa. Oh, nainema gani, tunaweza kuenda kwa shahiri nyingi za Biblia na kuisoma neno la Mungu linatimilika linafanana, agano la kale na agano jipya linafunga umoja wa kiungu linalokuwa livuviwa na kuipuliziwa na Roho Mtakatifu. Wakati likuwa imefika sasa, oh leo imefika, imekaribia sana. Mara ngapi Mchungaji, oh mlinzi, ni saa gani ya usiku? Ni saa gani ya usiku? Na hiyo ndio tunasoma ndani ya nabii Isaya, najibu ikakuja kwamba wakati wa asubuhi nafika na pia usiku nafika. Kama mnajua nyote, murudi na mrudi, mkuje na murudi. Tunahitaji hiyo sisi sote, tunarudi na tunaweza kuomba Bwana, tunaweza kusema Mungu tuzungumzie, tujulishe mambo kwa namna iliyo wazi lakini nawaza ya kwamba wakati Mungu atakapokuwa amekwisha kutufunulia neno lake kwa namna njema na shauri yake ya wokovu katika ujumla wake, anataka sasa aweze kufikia hapo pamoja nasi, anataka ili aweze kufikia mahali ambapo tunaweza kuwa vyombo. Vyombo ni vyombo ambavyo anaweza kutumikisha vyombo ambavyo vilivyo katika mkono wake ambavyo anaweza kubariki Ana, ambavyo anaweza kuutumikisha msahau ya kwamba wakati umekaribia sana, umefika wakati wa mambo hayo, imefika wakati, umefika wakati ambapo Mungu anaanza kutenda, wakati ambamo tunaweza kujiweka kwa upande wake. Wakati umefika na sio tu karibu lakini wakati umefika. Mara ngapi Mungu atakuwa tena na wakati, yeye ndiye ataweza kufanya stikai. Hiyo yeye anapanga hiyo mwenyewe, lakini iko katika milele na milele. Lakini ningependa ameweza kuniambia kuna miaka ishirini na mbili wakati ndugu Branamu alipokuwa alipokuwa amechukuliwa nyumbani, lakini wakati ulikuwa umekaribia sana tumekwisha kusikia mara nyingi Shonji, ndani ya mahubiri ya kwamba, inaweza kuwa siku ya mwisho, inaweza kuwa makusanyiko ya mwisho. Mara ngapi tushaka kuisikia kuja kwa Bwana imekaribia? Mara ngapi tushaka isikia katika wakati ule? Bwana alisema, tazama nakuja upesi. Imeandikwa hiyo mara nyingi ndani ya Ufunuo, tazama ninakuja upesi, au wakati imekaribia. Lakini sasa, sasa wakati imefika juu yetu, wakati ili Mungu aweze kutenda imefika. Wakati kwa ajili yetu kushoeka kwa upande wake imefika, imefika. Wakati ambamo anaweza kushuhudia neno lake, wakati hiyo imefika, imefika. Hatuwezi kutazama na kuhukumu na kuweza kutazama na kuhukumu, wakati mambo yanapofanyika mahali fulani na kusema oh, hii mambo haiko vizuri au oh, hawako vizuri katika mafundisho lakini kama sisi tuko wahaki katika mafundisho sasa, Mungu atashuhudia neno lake. Lakini hatupashwi tunapashwa kungoja tunapashwa kumngoja tunapashwa, tuna kuyatarajia tunapashwa kuyangoja, na tunayangoja, tunamngoja, tuna tuna tuna. Katika makusanyiko haya haipashwi kumalizika bila watu huweza kushuhudia kwamba wamekwisha kuokolewa kuweza kuokolewa kuweza kufunguliwa kuweza kupona. Nataka kuambia siri siri kama mnaweza kuamini ya kwamba wakati umekaribia, na hapo sasa wakati haijakaribia haija, haija ni kusema, ingali yakose karibu, ingali karibu, wakati mtu anapokuwa karibu, na kama na kama alama inaweza, na kama wanaposoma kwenye kibeneti ya kwamba krefedi kre yako kwenye kilomita 14, nikusema huja ikaribia, unaweza kusema kwamba ikaribia. Lakini wakati unapoenda mbali, wakati unapokuwa haone tena hiyo hiyo kibeneti, nikusema sasa unakaribia. Kama mnataka kuweza kufanya mazoezi ya Mungu, kama nataka kufanya mazoezi ya Mungu, haitashi tu kuweza kuamini ya kwamba wakati umekaribia au wakati iko karibu, lakini yeye Bwana inaomba sasa kuweza kuamini ya kwamba iko hapa, kama vile alivyoahidi ya kwamba yeye iko hapa, mahali ambapo wawili au watatu wanapokusanyika katika jina langu, nami niko pale tungelipenda tuweze kuona Yesu. Alisema, mimi niko pale wakati mnapokusanyika katika jina langu, niko pale, mimi ni katikati yenu. Tunaamini hiyo, na kama tunaamini kwa moyo wote ya kwamba yeye ni karibu yetu au katikati yetu, hapo tunaweza kuamini ya kwamba uponyaji, ya kwamba uponyaji, ukovu, na yote ambayo ilishakafanyika yanaweza kufanyika mambo hayo pia yanaweza kufanyika kwa neema, kwa utukufu wa Mungu. Amina, hiyo pia imeweza kusikana tena zaidi na nguvu sana. Niweza kuamua ya kwamba kwa kwa sitahubiriaka tena kwa nguvu, kwa maana siwezi kufanya tena hivyo, lakini nataka ili neno liweze kutenda kwa nguvu, na neno halitarudi bure bila matokeo, lakini na hukumu linatenda lina, lina yale ambayo iliweza kutumwa tena iye mara moja. Kuna wakati ambamo mambo yanaweza kukaribia, lakini hapo hapo wakati sasa umefika ili yaweze kufanyika. Tuna tuamini, tuamini ya kwamba wakati umefika, wakati wa kutukuzwa kwa Yesu Kristo, utukufu wa Yesu Kristo, utukufu, utukufu wa jina lake, wa neno lake, wa nguvu zake katikati ya kanisa lake wakati kwa ajili ya mambo hayo imefika, na sio tu kwamba iko karibu, lakini imefika, imekuwa, kwa maana sawasawa na neno la, sawasawa na ahadi yake yeye, iko hapa na imeandikwa ya kwamba, wakati aliposema utukuze jina lako, najibu ikasema ya kwamba nilitukuza na nitalitukuza tena, kama kama tunatumaini ya kwamba kama tunaamini ya kwamba ataweza kufanya hivyo, kama tunawamini ya kwamba ingali mbali au kwa namna fulani ni kusema hiyo wakati haijafika, hakuna kitu kitakachofanyika. Lakini tunaamini ya kwamba Bwana yuko hapa ndani ya makusanyiko ya watakatifu. Tukaribie kwa imani kwenye mahali patakatifu pa mbingu, mahali yeye alienda akiwa na damu yake mwenyewe damu takatifu, ili aweze kuitoa kwenye mahali patakatifu, kwenye mazabahu, ili tuweze kuwa na kuingia iliyo huru. Mbingu iko wazi, njia iko huru, kusamehewa. Tulipewa, tuna okovu ya ujao, tuna neema ya ujao, kuhesabiwa haki na kutakaso na utakaso kupitia Golgota tunaweza kuamini hiyo kwa imani Lord, na sio tu kuweza kuamini kwamba inakaribia, lakini katika imani nakwambia kwamba iko hapa, iko hapa kwa ajili yako na kwa ajili yangu, na wewe unaweza kuyaona leo, uikubali na Mungu atakubariki. Amina, tusimame na tuombe. Baba ya mbinguni ninakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani ninakushukuru kwa ajili ya mifano mingi ambayo tunayopata ndani. Ulitangaza mambo na kisha nayo yakakaribia tena zaidi na zaidi, yakakaribia zaidi na zaidi ulitoa ahadi kupitia vinywa vya manabii na hapo hapo ukazitimiza, na ukatimiza yale ambayo kinywa chako takatifu kilichokuwa kimesema, wakati muda ulipokuwa umetimilika. Bwana mpendwa, we tunaishi wakati ulio wa kipekee. Tunakuhitaji Bwana, tunahitaji wewe, we tuna we we we Bwana, kama vile tulivyoimba tunakuitaji wewe zaidi na zaidi, ndani ya nguvu za ujao wako, ndani ya nguvu za ujao za ufuko wako, jifunue funua kwa taifa lako, nguvu za ufuko wako, nguvu za roho wako, nguvu za upendo wako, nguvu za, za imani za ubidii za uwezo. Bwana, tunakuomba kwa moyo wote uweze kutujulisha ya kwamba wakati haukaribie tu, lakini wakati umefika. Bwana tu, Bwana tunajitayarisha tangu sasa kwa ndani kwa ajili ya wakati uweze kufika kwamba saa yako iweze kufika wakati ambapo wewe katikati kati ya taifa lako utaweza kushuhudia neno lako. Na Bwana, tunakuomba kutoka kilini cha ya nafsi yangu, ninakuomba kutoka kilini cha ya nafsi yangu, usiniache kuwa kikwazo, kama sivyo unitoa katika njia mbele niweze kuwa kikwazo kwa ajili ya taifa lako na kwa ajili yako. Nionyeshe njia ambayo napaswa kufuata, maamuzi ambayo napaswa kukamata. Ninakuomba kwa sababu ya jina lako takatifu, kwa sababu ya taifa lako ambalo lilo na mamlaka ya kuweza kupata sehemu na kuishi kuonekana kwa nguvu zako. Bwana, tuko hapa, sisi ni wanadamu, nasi tunangoja yote kwako lakini tunaamini na tunakutumainia, ulitufungua macho. Wakati umefika ya kutenda kwa ajili yako, ya kuwa kwa upande wako, kwa ajili ya yetu, kwa ajili yako, kuweza kutenda na sisi kuweza kujeoka kwa upande wako. Bwana mpendwa, ninakuomba ingine mara moja, pamoja na wandugu na wadada wote uweze kufanya njia yako na uwe na njia yako pamoja na taifa lako. Fanya ndani mwetu yale uliyoahidi, kama vile ulivyoahidi, timiza neno lako. Fanya ujulishe ya kwamba wewe ni Bwana, na wadui wote waweze kuwa wamewekwa chini ya miguu yako. Wewe ndiye mshindi wa Golgota. Ulishinda yote kwa nguvu, ukashinda nguvu za shetani zote, ulishinda kuzimu, ulitosha sumu ya kifo, na wewe ukafufuka siku ya tatu. Uko hai nasi tuko hai pamoja na wewe. Bariki taifa lako, tupatie ujasiri, uhakika, tupatie uaminifu na imani ndani yako na utusaidia kuweza kutumainia kwamba utajifunua tujifunua kwam, tu, tumainia kwamba unajifunua Bwana, tungeliweza kufurahi sote pamoja, kama mwanzo ungeliweza kufanyika uweze kufanyika na kutimilika katika siku hizi. Sasa Bwana, tunakupatia kazi yako, tunakupatia kazi yako Bwana, wewe peke yako utaimaliza kwa namna ya utukufu. Sisi ni kazi ya Mungu, kitendo cha Mungu, sisi tuko yale ambayo unayofanya. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo. Toa ma umba, masumbufu yote, ponya maumivu yote, kuumizwa kote. Mungu wangu tujibu, na kama vile tunavyokuomba uwe warehema wa kwa ajili ya kila motu ili kusiwa mtu wanaoweza kudharauliwa, okoa waliopotea, ponya wagonjwa, fungua wanaofungwa, shuhudia neno lako kwako. Wewe Mungu uliye hai, upewe utukufu na heshima. Bwana, tunaamini ya kwamba wakati hauko karibu tu, Bwana wakati umefika, wakati umefika. Tunakuomba sasa utupatie neema yako ya kuweza kuwa katika kungoja mbele ya uso wako, ndio acha uweze kuongaza uso wako juu yetu, na utupatie salama yako. Baba yetu uliye mbinguni jina lako litukuzwe, jina hilo uliotufunulia, jina hilo uliotufunulia, jina hilo, hilo, hilo takatifu la Yesu fanya ili liweze kuwa katika kitendo cha nguvu za roho liweze kuonekana katika nguvu za kiungu, ili iweze kuonekana kwamba tunakuamini kama vile maandiko yanavyosema. Bwana mpendwa, acha ufalme wako uweze kuja Bwana. Katika wakati ule tungeweza kuomba ili ufalme wako uweze kuja, lakini siku ya Pentekoste iliweza kufunuliwa na ikaanza kutenda. Ufalme wako ukaonekana. Bwana, tunakupatia mapenzi yako yafanyike duniani kama vile mbinguni. Ninayakuomba tena ingine mara moja, fanya ili niweze kuonekana katika mapenzi yako makamilifu, na sio tu ndani ya mapenzi inayoruhusiwa tu, ndio au, mapenzi inayokubaliwa tu au nayoruhusiwa tu, lakini nionekana katika mapenzi makamilifu ya Mungu. Bariki pamoja nasi taifa lako lote nzima katika maabudu katika mahali pote ndani ya ulimwengu mzima, vunja mipaka na uvunje malango ya shaba, kwa maana mahali unapofungua hakuna mtu anaweza kufunga. Bana, tunakushukuru kwa moyo wote, kwa maana unaturuhusu kuweza kupata sehemu kwa yale unayofanya sasa, uli tuzungumzia na ndiyo maana nasi tunangoja ili uweze kutimiza yale ambayo uliyoahidi. Kwako wewe Mungu mweza yote Upewe sifa, heshima, utukufu na mabudu katika milele yote, milele na milele. Amina.