Makusanyiko ya mwisho wa mwaka yalikuwa baraka kwa ajili ya sisi sote, na tunasikia siku zote ya kwamba Mungu iko katika kazi boat boat, na pia neno linatimiza yale ambayo lilitumwa lakini, tunapasha fanya angalisho, ili tubaki tukiwa katika msimamo mzuri, kwa maana watu wamekwisha kuanza kujiuliza yale yote ambayo yanapasha kufanyika katika mwaka huu, wanashughuliza kama mambo yote yatamalizika katika mwaka huu. Kuna watu ambao wanaohesabia mwaka ulio na siku mia tatu makumi sita na tano na wanawaza kwamba mambo yote yanapasha kutimilika. Hapana hata kama tunasema hapa, hata kama tunazungumuza kuhusu mwaka wa Bwana. Mwaka wa Bwana unalingana na wakati wote wa neema, ndiyo huo, ndio mwaka unaokubaliwa wa Bwana, na ndio maana tunaishi kweli kweli tukiwa na nia ya kwamba mwisho unakaribia sana. Nilisoma ndani ya gazeti inayoitwa Harald Tribune wakati wa safari, ya kwamba waziri anayehusika na fedha wa Ufaransa anapigania uwezo kupata banka ya Ulaya na leo nilimusikia ni katika mahabari kwenye redio ya Ujerumani, Deutschland Funk, ya kwamba wanatarajia ili waweze kuunda banka ya Ulaya. Gensher, naibu kansala wa zamani wa Ujerumani, iko naizungumuza waziwazi, nasi tunaona ya kwamba kukamilishwa kwa ujao iko na endelea kwa hatua kubwa mpaka kwa mwisho wake. Uaminifu kwa Umarekani imekwisha kutikisa, kutisika sana, na pia uaminifu kwa dola na nayo imetikisika. Na hapa ndani ya nchi mambo yanafika na kama vile pasha kufika na inafika kwa hatua kubwa, na sisi sasa tunageuza uso wetu kwa Bwana tukiwa na ombi ili atufanyie neema, na sio tu kuweza kujua wakati na alama za wakati, lakini pia neema ya kuweza kukomboa wakati. Kwa maana hii ni wakati wa damani sana, wakati wa damani kama vile haijawahi kuwa katika hali yote. Mliweza kusikia ya kwamba nilisimamisha safari yangu ya mapumuziko au muda wangu wa kupumuzika. Mimi si mtu fulani ambaye aliyefanyika ili aweze kupata mapumuziko ili aweze kuja katika mapumuziko hiyo. Hainihusu mimi, hainistahili. Baada ya siku tatu za kwanza kwangu, muda ulikuwa umemalizika. Kitu kilichokuwa kizuri, kilichokuwa chakupendeza ni wakati unapokuwa katika eneo kama hizi zile, huko kibut kibu unapokuwa kwenye meza pamoja na watu wengine, na hiyo ndio inakuwaka wakati njema ya kuweza kusema yale ambayo niliyokuwa nayo kwenye moyo. Kweli kweli tutaweza kuona matunda ya mazungumzo hayo hapa duniani au itakuwa ndani ya utukufu. katika hali yote Hakuna nchi ambamo ndani yake unaweza kutoa ushuhuda kwa uhuru kama vile ilivyo ndani ya Israeli. Ni ya kipekee sana. Kila wakati au kila heri inakuja kwa wenyewe bila wewe mwenyewe kuitaka, pale pale unakuwa umeanza na inakuwa imeitoa na mbele, hata uanze inakuwa imekwisha kuanza kwa namna fulani Niliweza pia kushukuru Bwana kwa ajili ya hiyo, wa Uswisi, wa Jerumani, wa, wa Marekani na wa Israeli na kadhalika na kadhalika. Ilikuwa ni wakati mzuri sana. Iliyoweza kunihuzunisha sana ni siku ambayo tuliyoweza kuingia sisi kama vile kundi kidogo tukiwa na huyo mtawala wa kibuts. Uh, in, in ndani ya hiyo pango inayojulikana ya Daudi huko Engedi, na mutu und hule akasema ya kwamba mwamba ule ulikuwa tangu miaka milioni makumi kenda, na kisha akatoa maelezo ingine mnajua kwamba si nyama zake kwa namna kama hiyo no, au kwa maneno yaliyo kama hayo. Na hapo sasa, nikamuuliza kwa adabu, kama alishaka wazia ya kwamba tangu gharika mambo mengi yaliweza kutikisika hapa duniani na kwamba mambo fulani haingeliweza kuwa na wakati ule kama vile mwanzo au kama vile msingi. Na hapo sasa, mabaya koso ilikuwa imekwisha kufanyika. Nilikuwa nimeyasema kwa adabu, lakini jibu ambayo niliyopokea ilikuwa ya hatari, ilikuwa mbaya, ikanihuzunisha sana ikaniumiza na akasema, ya kwamba sisi tunahusika tu na yale ambayo watu wa siasa walioshuhudia na siyo yale ambayo iliyo ya maneno inayohusu Noa au ugharika. Na hayo yalitokea katika kinywa cha Myahudi. Ikaniumiza sana, siwezi kuiambia mtu fulani kama hayo yangeliweza kusemeka na mutu wa mataifa au Mujerumani, ningeliweza kumjibu ya kwamba hii inawastahili. Ndiyo, nilikuwa sitarajie kitu kingine, lakini kutokea kwa myahudi ilikuwa ni ngumu sana, lakini kama vile nilivyosema hapo napo au huko nako, kuna wengi ambao wasioamini Mungu, waate hakuna wengi katika nchi nchi ingine kama vile ilivyo katika Israeli, watu waliokata tumaini kwa upande zote, watu ambao wasiojua mahali pa kwenda, na sasa si kitambaa cha Musa kicho kwenye uso zao tu, lakini pia kitambaa cha Kristo kiko kwenye nyuso zao. Na sijui nani katikati yenu waliyekuwa pale wakati ule, wakati ulipokuwa karibu ya kilomita 18 karibu na Yerusalemu, ndani ya hiyo kibuti, mahali tulipoweza kuwa na makusanyiko ya maombi kwa namna iliyo wazi nje, kwenye veranda. Nani aliyekuwa pale? Ndiyo, wamoja walikuwa pale, na namna gani yule mama aliweza kusema ya kwamba nilisoma Agano Jipya na sasa kama Kristo hangekuwa mkatolika Si, ningeliweza ni kumwamini ya kwamba ningeweza kumwamini kama ningekuwa Katolika. Sasa mnaweza kuwazia ni kitu gani kilichotoka katika kinywa changu nikasema Kristo Mkatolika. Mnakumbuka yale yaliyotoka katika kinywa changu nikasema shetani ndiye Katolika, lakini Kristo ni Mungu. Na mara nyingi ninakuwaka pia na maneno ambayo yanayostahili iliyo njema ni kwa sababu hatuhubiri tu upendo wa Mungu, lakini pia tunaweza kuishi bila bidii yetu wenyewe. Mutu ambaye anayeweza kufanya bidii kwa ajili ya kuishi upendo wa Mungu, yeye mwenyewe ndani mwake hajaweza kuwa na nguvu hiyo ya upendo ndani yake. Tunatumaini kweli kweli ya kwamba Mungu ndani ya wakati wake ataita wa mwisho ili waweze kutoka, na atatengeneza wale wote ambao wanapasha kutoka, na tunaamini pia ya kwamba wale wote ambao waliovuka mustari, lakini ambao hawakuweza kukufuru roho wa Mungu wale pia nao watapata njia wakati uliponya majeraha mengi. Na nasimama mbele ya Mungu nikiwa tayari kwa yote, kuwa tayari kuweza kufuata njia zote, kama ni yeye ndiye anayeniongoza. Siiseme tu lakini, ninayawaza kama vile ninavyoyasema yasema ni shaka yasema hapa, hauwezi kumaliza sehemu ya mwisho ya njia ukiwa katika mapenzi ya kuruhusu ya Mungu, lakini ndani ya mapenzi makamilifu ya Mungu tu. Ingine yote inaweza kose kuwa ya sehemu ya wakati uliopita lakini ya wakati huu na ya wakati utakao kuja inaweza tu kufanyika ndani ya mapenzi makamilifu ya Mungu, kwa ajili ya kumalizika, kwa ajili ya kila mtu binafsi na kwa ajili ya kanisa ndani ya ujumla wake. Tunaweza kuyaelewa si sote, na naamini ya kwamba Mungu atatufanyizia neema, neema si ya kusikia tu neno, lakini pia kuweza kuliishi sasa, na kuweza kuona ya kwamba analifanya kuwa hai kwa ajili ya wengine kupitia sisi, ili tusiweze tu kuwa tofauti kupitia mafundisho na ujuzi, lakini tofauti kama vile inavyoandikwa ndani ya Malaki sura tatu, ya kwamba tofauti ionekane. Malaki sura tatu: katika siku ile mutaona tofauti katikati ya yule ambaye anayemtumikia Mungu na ambaye asiyemtumikia. Malaki sura tatu mosari wa kumi na nane, tofauti inapashwa kuonekana, inapashwa kufunuliwa inapashwa kuonekana na sio tu kwa namna tu ya kusikilikana kupitia mahubiri, lakini kuonekana. Na pia mara nyingi unasikiaka mahali pote ya kwamba maombi yanageuka kuwa tena ya makini sana na ya haki, na pia matarajio yanageuka tena zaidi na zaidi kuwa kubwa. Tunatumainia tu uaminifu wa Mungu na naye atatimiza ahadi zake zote. Leo niliweza kupokea tena hesabu nyingi za barua. Hesabu nyingi za barua hizi ambazo tunazopokea ni barua za kushukuru na za kuweka bidii, na sijue katikati ya mabarua hizi mia moja akose kuna moja au mbili wanaowaza ya kwamba kose mahubiri yetu inakuwa ya, ya haina faida ya kwamba inatosha kuweza kusoma mahubiri ya ndugu Branham, lakini mnajua vizuri ya kwamba hatujawahi kufanya matafsiri yoyote au kuweza kueleza mahubiri ya ndugu Branham hakuna mtu katika mahali hapa ndani ya chumba hiki aliyeweza kusikia ya kwamba tuliweza tuliwahi kufanya hata matafsiri ya kitu chochote hapa. Hatujawahi kufanya matafsiri ya kitu chochote, tulikuwa tukitangaza mahubiri kama vile yalivyokuwa yamehubiriwa, na Mungu ndiye atakayefanya inayobaki ndani ya kila mtu kwa upande wake na hakungeliweza kuwa mvurugo ndani ya nchi kama wandugu wangeliweza kubaki katika mainchi zao, na kama wangeliweza kungoja kwa uvumilivu ili saa ya Mungu na wakati wa Mungu uweze kufika na mambo yote yangeliweza kuendea katika ukimya na ndani ya salama, lakini kama vile siku zote hayo yalifanyika ili wa kweli waweze kufunuliwa, na yule ambaye anayeshikamana kweli kweli na neno la Mungu aweze kuonekana waziwazi, ni kusema yule aliyezaliwa na mbegu neno anakuwaka na uhusiano pamoja na neno, naye hawezi kufanya tofauti na tafsiri yote ya neno. Inakuwa kama vile ni kibasi ndani ya jicho, iwe inaweza kuwa kidogo, ni inakuwaka mbaya sana, mnaweza kuitambua nyinyi wenyewe, na hayo inafikaka mara nyingi, lakini katika wakati uliopita, mara ngapi watu walikuwa na maumivu madogo kwa sababu ya kiungo cha kigeni? Iwe hata kidogo, nayo haina nafasi ndani yetu. Inasikilikana, inahuzunisha, na inapashwa kutoshwa na kukatwa. Na hivyo, ndivyo, ni hivyo ndivyo, yote yanapashwa kutoshwa mbele. Nisisahau, ninitaka niweze kuandika lakini hiyo kukumbatiana ya zamani ya Kiruma ya utatu iliyokuwa ikifanyika hapa wakati wa makusanyiko ya mwisho iliyopita, inapaswa nayo kutoka na kupotea kutoka hapa. Umekusha kutambua wale wote wanaotoka katika hiyo eneo ya Romani wanakumbatianaka kwa kushoto na kwa kume, na kisha wanarudia tena kwa kushoto. Hiyo hiyo ni mi- mi desturi za zamani inakuwa, kama vile alama za msalaba iliyo katika hatua tatu au heshima tatu. Ni hivyo ndivyo wanafanyaka, na walikuwa wakiniambia tangu miaka nyingi kama singeliweza kukosoa hiyo, amina, sivyo? Na sasa niliweza kusahau, na sasa niliweza kutazama, na nikashambia hauone akose vizuri Ndiyo, hayo yayo ya yanapaswa kupotea nayo, na yanapaswa kupotea. Hiyo chachu ya zamani inapaswa kupotea, na ni hivyo inaomba kutengeneza, haina faida katikati ya watu hao. Niliona niweza pia kuona dada akikumbatia ndugu, na hiyo nayo yanapaswa kupotea na kwenda mbali, yote yanapaswa kupotea, yote yote, na Mungu atatupatia bidii kwa ajili ya hiyo hatukufanya mahubiri hapa inayohusu adabu katika miaka hii hapa lakini sasa wakati wa kuweka utaratibu katika mambo hayo katika matendo inafika tunapashwa kujitenga na chachu ya zamani na hapo sasa chachu nzuri chachu ya utakatifu na ya haki. Nami pia mara nyingi nakuwaka siko katika And hali njema, nasema mambo siyokuwa ya haki na nakuwa wazi sana sana na wa mmoja wa, wa ndugu zangu wapendwa na nao anakuwaka hivyo, wakati tunapoweza kutazama jinsi mtu mmoja anatazama mwingine kwa kuume na kwa kushoto na, na hatuoni tena hiyo kukumbatiana takatifu. Mmoja anataka aweze kugusa au moja anakuwa na oga kuweza kugusa mwengine kwa midomo na kumbusia, na hayo yanapaswa kuwa wazi na kuwa tofauti. Na hayo kuna kitu kingine cha kusema, kuna maswali Johni, hii ndiyo kweli nitaka kuandika, Ndugu yangu, nilitaka kwanza niweze kuandika juu ya haya, na na hiyo ndiyo tunapasha kueleza na kuionyesha. Ilikuwa ni alama katikati ya wandugu ambao walikuwa hawaonane tena. Kwa mfano, wakati ndugu alipokuwa akienda ndani ya nchi ingine au ndani ya kusanyiko lingine, ilikuwa ni nia hiyo ya kilindi ya umoja hiyo kumkumbatiana takatifu iliyokuwa ikifanyika katikati ya wandugu ilikuwa ni kitu ambacho kilichokuwa kifanyika katikati ya watakatifu waliotakaswa. Ndio maana kulitokea hiyo maneno matakatifu inayotembea na hiyo, na sio kwa namna hii ya kukumbatiana kwa kushoto na kwa kume na tena kwa kushoto, lakini katikati ya wale waliotakaswa kama vile nilivyosema, ila tu ndani na katikati ya wandugu na sio ndani ya kuvunja utaratibu, haiwezekani, haiko vizuri. Ndiyo ndugu S, swali inaulizwa ndiyo. Angalia, mwangalie wapendwa pale, napo tunapasha kuzungumzia haya katika ujumla wake. Marko sura 16, inasema tazama, alama zitakazosindikiza wale watakaoamini mbele tuweze kuchunguza hayo, tunapashwa kurudi ndani ya Matendo ya Mitume sura moja mustari wa sita na nane: mubaki Yerusalema mpaka mutakapopokea nguvu za juu Ndipo mutakuwa washuhuda wangu Yerusalema, Yudeya, Samaria na mpaka mwisho wa dunia. Haina faida kusoma agizo ya kutumwa na kisha uweze kuvunja kichwa juu ya mambo hayo, lakini naomba kuvikwa, kuvikwa ili uweze kutimiza hiyo agizo ya kutumwa, ndiyo. Ina ina, um, lakini tungelipashwa kuyazungumzia na kuweza kuonyesha mambo haya vizuri, ili uoga wote uweze kupotea so sasa tunafika kwa kiwango ama watua ambayo tunapoombea ubatizo wa roho au tunapoomba kwa ajili ya ubatizo wa roho, wamoja wanaogopaka, wanaogopa ya kwamba kuna kitu kibaya ambacho kinaweza kufanya kutendeka vibaya. Lakini mambo yalifanyika vibaya mahali ambapo watu walikuwa wakitenda, inawezekana kueleweka ya kwamba unaweza kuogopa, naoga inaingia lakini, tunapashwa kufika kwa kiwango ambayo tunaamini yale inayoandikwa ya kwamba ninyi mkiwa waovu munafanyizia mema watoto wenu, mara ngapi Baba yenu wa mbinguni atapatia Roho Mtakatifu wale ambao wanaomwomba kulingana na Luka sura 11 sura 13, e, na imeandikwa nani baba katikati yenu ambaye takayempatia mwana wake jiwe kama anamwomba mkate, au anampatia nyoka wakati anapomwomba samaki? Haiwezekane, atatupatia yale tunayomwomba, mara ngapi hawezi kupatia Roho Mtakatifu wale wanaomwomba? Sasa tunafika kwa hatua ya muhimu sana. Sasa, wapendwa wangu, wandugu, wa ndugu, nasi tunahitaji watu walio tunahitaji watu walio na upambanuzi wa Roho, kwa maana mahali tangu wakati shetani angali na mamulaka juu ya mutu fulani, na kisha unapoweza kunyoshea mikono na kitu ki fulani kinafanyika. Roho ingine inaweza tenda wakati wote, pepo haifukuzwi. Inaomba kuwa makini sana, ni hapo ndipo kunatokea mashida zote hizi, huzuni zote na hali ambayo tunashukutana ndani leo, lakini ndani ya mstari wa mwisho, ndani ya siku za mwisho, naamini ya kwamba Mungu, zaidi ya bidii zetu, zaidi ya yale ambayo tunayoweza kukuwazia au kupanga, Mungu kwa namna ya nzuri na ya kimahajabu atatuweka katika msimamo ambao ulio wetu ili tuweze kuvuka pamoja naye na kumaliza sehemu hii ya mwisho katika imani ya ujao na ujasiri wa ujao. Ndiyo nayo yatafika pia, musijisumbue, tutayafikia kweli kweli. Kuna mwengine aliye na swali nafsi. Isaya makumi nne na mbili kwanza kwa mstari wa kumi na tisa nani aliye kipofu ila mtumishi wangu, aliye kiziwi kama mjumbe wangu ambaye nilimtuma? Ni nani aliye kipofu kama yeye aliye na salama nami, na kipofu kama mtumwa wa Bwana? Mstari wa ishirini, kuona maneno mengi lakini Huya angalii na masikio yake wazi, lakini hasikii. Ishirini na moja, Bwana alipendezwa Bwana ikampendeza Bwana akampendeza kwa sababu ya haki yake ametukuza sheria na kuingiza kuwa heshima kuwa na heshima. Sura hii yote inazungumza kuhusu Bwana wetu. Unaweza kukisoma tangu kwa mstari wa kwanza. Na hakusikia yale iliyosemeka na hakuona yale ambayo walikuwa wakisema. Nani anajua andiko inayosema ya kwamba hata hukumu sawasawa na yale ambayo macho yake yanayoona na kwamba hata sema kitu chochote sawasawa na yale ambayo hata sema kitu sawasawa na yale ambayo masikio yake yanayosikia. nena njua andiko hiyo, mngoje, nitaweza kuwatafutia andiko hiyo. Inaweza kuwa pia ndani ya Isaya. Ndiyo, Isaya sura 11, Isaya 11, mstari wa 3: na furaha yake itakuwa katika kuogopa Bwana naye hata ku, hata hukumu kwa kufuatana anayoona kwa macho yake, wala hata hamakia kwa kufuatana anayosikia kwa masikio yake. Hapo napo kulikuwa mambo ya kumwambia e, hey, Bwana uliona? E, hey, Bwana uliona hapa ndani huko nje, mimi sikuona kitu uliona uliona, lakini mimi sikuona earth kitu earth. Bwana alisema na hiyo ni sehemu ya kitu hiyo, Isaya kumi na moja mstari wa tatu, inaambatanishwa na Isaya makumi nne na mbili mstari wa kumi na tisa. Munaweza kuiona katika 14, hiyo maneno yote kwa ujumla. Kwa mfano Isaya makumi ine na mbili mstara wa kwanza tazama mutumishi wangu ambaye ninamsimamisha ni ninamshika muchaguliwa wangu, na nafsi yangu inapendezwa naye, nimetia roho yangu juu yake, naye atatoa hukumu kwa mataifa. Musara wa pili hata lia na kazalika. Na kazalika, munajua ya kwamba hiyo imeandikwa kuhusu Bwana wetu yeye, kama vile mtumishi angepashwa kuwa nabii, angepashwa kuwa mtumishi, angepashwa kuwa kuhani mkubwa, angepashwa kuwa mwana kondoo, angepashwa kutimiza hizo shuti zote na kutimiza makazi ambazo zilizokuwa zimetarishwa kwa ajili yake kwa ajili ya ufalme wa Mungu, na ndani ya ufalme wa Mungu, kama mtu fulani niliweza kusoma mahali fulani wakati uliyopita, kama mtu fulani anasoma ndani ya Matendo mitu ya Mitume sura nne, pale Bwana anaitwa mara mbili ya kufuatana ya kwamba yeye ni mtumishi ndani ya maombi. Kama tuweza kufanya hivyo leo, watu watasema hai, ngoja kidogo ki kitu gani kinawafikia? Matendo ya Mitume sura in, ine mustari wa ishirini na saba. Hapa nandik kwenye mstari wa ishirini na saba, Matendo ya Mitume sura ine. Ndiyo, ni kweli, Erodi na Poncio Pilato pamoja na mataifa na watu wa Israeli walikusanyika juu ya mwana wako mtakatifu Yesu, ambaye ulimutia mafuta kusema. Tafsiri ingine anasema kwamba mtumishi wako. Kama leo tunaweza kuomba ya kwamba fanya hivi katika jina la mtumishi wako Yesu, watu watasema ah, kunafanyika nini? Mbona yeye ni Bwana, lakini yeye si mtumishi? Bwana aligeuka kuwa mtumishi, alijinyenyekeza yeye mwenyewe. Nataka kuwaambia, kwa sababu gani inaomba kutambua haya, naweza kuiwasomea, naweza kuwasomea hayo ndani ya Timotheo wa pili sura moja mstari wa tisa na wa kumi. Timotheo wa pili sura moja mstari wa tisa na wa kumi, ambaye alituokoa akatuita kwa mwito mtakatifu, si kwa kadiri ya matendo yetu, lakini kwa kadiri ya kusudi lake mwenyewe na neema yake tuliyopewa katika Yesu Kristo mbele ya nyakati za zamani. Mstari wa kumi. Na sasa imefunuliwa kwa na kuonekana kwa mwokozi wetu Yesu Kristo, ambaye alibatili kufa na kufunua uzima na maisha yasiyokoma kwa njia ya habari njema. Inaomba kuambatanisha andiko hii pamoja na Wahebrania, Wahebrania sura 2 mstari wa 14, Wahebrania sura 2 mstari wa 14. Basi kwa sababu watoto wameshiriki damu na mwili, yeye mwenyewe vivyo hivyo alishiriki kama wao, hata kwa njia ya kufa apate kuharibu yeye aliyekuwa na nguvu za kufa ndiye Shetani. Mstari wa kumi na tano na kuwafungua wale wote waliokuwa maisha yao yote katika hali ya utumwa kwa woga wa mauti na amini ya kwamba inatosha unaweza kuendelea kusoma andiko nyingi za Biblia. Na ilikuwa akihusu nini? Yeye Bwana aligeuka kuwa mtumishi, na anasema nili sikukuja kutumi, kutumikiwa lakini kuja kutumikiana. Unaweza kusoma ndani ya wabarua kwa Wafilipi, alijivua yeye mwenyewe akakamata sura ya mtu mtumishi na akawa mtiifu mtiifu hata kufa juu ya msalaba kulingana wa Filipi sura mbili musari wa saba na wanane na kupitia utiifu wa huyo Adamu wa pili wale wote wanaomwamini na kumutii walihesabiwa haki kupitia yeye, kwa maana kupitia kutotii kwa Adamu wa kwanza sisi sote tuliingizwa katika kuharibika lakini kupitia utiifu wa damu ya pili sisi sote tulihesabiwa haki. Na hivyo sasa bwana wetu hakuhukumu sawasawa na yale ambayo alikuwa akiambiwa, au kulingana na yale, au kwa mfano, mnakumbuka au mnajua nyote Yohana sura 8, ni mfano inayojulikana vizuri watu walileta mutu ambaye alikuwa amekamatika katika uzinifu, na akasema, Musa alisema, sasa wewe unasema nini? Lakini yeye hakusema kitu, aliweza kushigunja kidogo, akaandika, na wakati aliposimama, aliona ya kwamba watu walikuwa ngali pale, akasema Mtu ambaye aliye pale pasipo zambi aweze kumpiga jiwe ya kwanza, na kisha tena akashikunja akaanza kuandika, na wakati aliposimama wote walikuwa wamekwisha kwenda wote. Yohana sura 8 mstari wa 6 na wa 7. Wote walikuwa wamekwisha kwenda, hakuwa tena mtu. Nani aliyekuwa nibaki pale? Ni yule mwanamke ambaye alikuwa ameleta kwa Bwana. Sasa asante Mungu kwa ajili ya wafarisayo kama wanaweza kuleta um, watu kwa Yesu, ingekuwa vema, lakini walileta watu, walileta mwanamke yule kwa Yesu. Wakiwa na nia gani? Walimleta ili waweze kuleta hukumu, au waweze kusikia hukumu. Lakini nia ya Yesu ilikuwa namna gani? Ilikuwa ni nia ya wokovu, nia ya, ya upendo, nia ya, ya... ukombozi. Ninawapatia andiko iliyo katika inayolingana na hiyo napatia ndiko inayolingana hiyo ndani ya Yohana sura mbili mupali, kuna maelezo ya yale ambayo tumekwisha kuzungumzia. Yohana sura mbili mstari wa ishirini na ine se, lakini Yesu ine musti, hakushiaminisha kwao, er hakuwaaminiya kwani yeye aliwajua wote, na kwa sababu hakuhitaji mtu hata mmoja kumshuhudia habari za mtu. Alikuwa hana hitaji ya mtu kuja kwake na kumwambia, o oh, unajua eh, ulisikia na kadhalika na kadhalika sasa. Heri, heri kila mtumishi wote wa Mungu ambaye anayebaki mbali ya mambo hayo. Heri kila mtu ambaye anayeleta neno kwa namna hiyo, na ningekutakia hiyo ndugu ruhusi kwa moyo wangu wote, na ninyi nyote wa ndugu, ningetaka niweze kuwatakia hiyo, ili kusiwe kitu kinachoweza kuletwa kwetu, ambayo kwa namna fulani inaweza kututosha kwa namna moja au namna nyingine. Hapana, hiyo haipaswi kuwa hivyo. Najua kwamba ndugu Branham alikuwa akiyasema wakati wa makusanyiko moja iliyo ya kipekee alikuwa akikula saa sita za mchana na kisha alikuwa akienda na akibaki peke yake, na alikuwa hataki ili aone kitu, ili asisie kitu, ili aweze kuwa huru kwa ajili ya kuweza kutangaza neno. Na hivyo Bwana wetu naye alikuwa akisikia lakini hakusikia, aliona lakini hakuona. Hakuona yale ambayo aliyokuwa akiona na hakusikia yale aliyokuwa akisikia na hakuweza kuichunga hakuiacha ije ndani mwake ha, ha, ha, ha, ha. Alikuwa hana hitaji ya elezo fulani kuhusu kitu chochote, hakuna kitu. Alikuwa akijua yeye mwenyewe namna gani kila mwanadamu alikuwa na, ndiyo maana kama vile tumesoma, hata hukumu sawasawa na yale ambayo macho yake yanayoona, na hataweza kusema kitu chochote sawasawa sawa na yale ambayo masikio yake yanayosikia. Macho yake alikuwa akiona mambo sivyo, lakini hakuhukumu sawasawa na mambo aliyoyaona, kwa maana mwana wa mtu hakukuja kuhukumu ulimwengu, lakini kuuokoa. Yote yangepasha kutimilika kila andiko kwa wakati wake. Wakati wa hukumu utakuja pia, ndipo atakapokaa kwenye kiti yeye kama vile mwamuzi na mhukumu, na mbele yake dunia na mbingu itapotea kama vile mkeka. Lakini kila kitu kina wakati wake. Kama vile tulisema kila wakati, andiko hii inapaswa kusomewa ndani ya hali ambayo iliyopangwa kwa ajili yake, ili iweze kueleweka vizuri. Zaburi sura makumi tatu na mbili. Hapa kuna mambo matatu tofauti. Kwanza, hapa Daudi anazungumuza kuhusu yeye mwenyewe, na kisha anazungumuza kwa watu wote kwa ujumla, na kila mtu anahusika ndani. Na kwa hatua ya tatu Daudi anazungumuza hazungumzi tena kuhusu yeye mwenyewe au kuhusu wengine, lakini Mungu ndiye anayezungumza yeye mwenyewe kupitia Daudi na akazungumzia Daudi. Nataka kuwasomea kwa mwanzo. Inasemeka kwenye mstari wa kwanza, Zaburi makumi matatu na mbili heri yeye aliyesamehewa makosa yake hapo inaweza kuwa mtu yeyote. Na zambi yake imefunikwa, hapo inaweza kuwa mtu yeyote. Mstari wa pili heri mtu ambaye Bwana hamuhesabii uovu, hapo inaweza kuwa mtu yeyote. Na ndani ya roho yake hila haiko, hapo inaweza kuwa sisi sote. Kila mtu anaweza kuingizwa katika andiko hii, na sasa anarudi kuhusu yeye mwenyewe na kusema hii mstari wa tatu, Wakati nipo nyamaza, mifupa yangu ilichakaa kwa sababu ya kuugua kwangu mchana mzima. Hapa sasa hazungumuze kuhusu watu wote kwa ujumla, lakini hapa inazungumuza kuhusu yeye mwenyewe. Anazungumuza kuhusu yeye mwenyewe kwa yale iliyokuja kwake kwa namna iliyo yake mwenyewe, kama vile toba na kama vile kuhuzunishwa yale ambayo aliyofanya, kupitia hayo na namna mazoezi yake pamoja na Mungu iliendelea. Kisha anaendelea kwenye mstari wa nne: kwa maana mchana na usiku mkono wako ulinilemelea. Hapa hazungumzie watu au kuwazungumzia wote, lakini anasema yale ambayo yaliyomfikia na yale aliyoishi. Jasho langu lilikuwa, jasho langu lilikauka, hata nikakuwa kama nchi kavu wakati wa jua kali, msaa tano. Nikasiri, nikakiri dhambi zangu mbele ya mbele yako wala sikuficha uovu wangu. Alikiri zambi zake mbele ya Bwana, Bwana akamsikiliza na akamhurumia. Sura ya 5 nikakiri zambi yangu mbele yako wala sikuficha uovu wangu. Hiyo ndio ilikuwa swali ya swali kubwa. Sasa alikiri mbele ya nani? Alikiri mbele ya nani? Naanza kwamba tushaka isema wazi wazi kukiri zambi kwa ujumla inapaswa kufanyika kwa namna iliyo ya siri na kuambiwa kwa yule kohani mkubwa, aliye mwaga damu yake na ambaye anayetutetea. Haistahili hai au haikubaliki ili dhambi iweze kutangazwa na kusemeka waziwazi -wazi. hiyo ni shida kubwa ambayo, hiyo ndiyo shida kubwa ambayo inayoweza kuonekana, lakini kwa namna hiyo moja tunasoma pia ndani ya Matendo ya Mitume ya kwamba wale ambao waliokuwa waliokuwa wakifanya kutenda u, ufumu hadharani hapo hadharani, yale ambayo watu wote walikuwa wakijua na ambayo watu wote walikuwa kuzunika nayo, wale ambao walikuwa wakifanya hivyo waliakiri kwa namna iliyo ya hadharani na wakakusanyisha kwa namna iliyo uwazi hiyo vitabu vya ulozi vya mfumu na hapo moto mkubwa ikawekwa juu yake. Matendo ya Mitume sura 19 msura 19. Ni kweli, hiyo ni kweli au hapana? Ndiyo, ni kweli, kila kitu kina wa nafasi yake. Nataka pia kuwapatia shauri ndani ya maneno haya ambayo tumekwisha kuzungumzia sasa hivi, inaweza kufikia ya kwamba shetani anaweza kunongonea ndani ya mtu au mtu mwingine wazo mbaya kuhusu mtu mwingine. Shetani anaweza kuwanongonea a, oh, anasema oh, unajua ule ndugu ni mjanja. Shetani ni mwenye ujuzi aliye na karama zaidi ya elfu moja anaweza kunongonea mawazo iliyo hata ya kuharibisha, imbaya sana na yote iliyo sehemu ya hayo. Kwa mfano, kwa mfano, unaweza kupokea toka kwa shetani wazo inayosema kwamba mwanaume au mheshimiwa x au y au ndugu x au y ya kwamba si wa kweli, ya kwamba si mtu mzuri na kadhalika, na kisha unawenda, unaenda, unaenda kumwambia na kuambia ndugu, ndugu, unajua niliweza kuwaza hii na hii kuhusu wewe. Sasa unajua ni kitu gani kitakachofanyika baadaye? Ndugu yule ambaye ambaye umeambia wazo uliokuwa ndani mwako hiyo mzigo ataichukua mpaka miaka yote, na kila wakati atakapokuona hayo tena yatakuwa yanarudilia ndani mwake. Sasa munyamaze mwende kwa bwana ndani ya chumba, na muwe na haya kuona jinsi mawazo kama hayo yanaweza kuja, lakini tuache kusumbua wengine. Pamoja na hayo, tumeelewa vizuri, ni lazima sana kama atuweke hiyo katika matendo menschen, brücke, tutapita pembeni tena na hiyo haipashwi tena kufika dann, dann, kila mtu moja kupitia kilalo das, moja er, anavuka er, kilalo er, na anawaza er, oh, ndiyo kama unsem sasa anaweza kuruka uzima wangu au uzima wako utamalizika. Na kwa hiyo mmoja alipanda kwenye kilalo, nani aliweza kunielezea hiyo? Kuna mmoja wa ndugu zangu hapa au mwengine? Kweli, mmoja alisema, nataka nijiue kwamba nimechoka, na wamini natazama, nimekata tumaini kwa kiwango sita, naendelea tena na kisha akapanda juu sana akatazama chini akasema, hapana, oh, mbona niko yulu sana sitaruka, sasa tashuka tena, sitaruka. Akashuka baadaye. Nataka kusema nini kuhusu hayo? Kila mtu anaweza kuwa na mawazo mageni kuhusu mwingine, lakini hayo anatoka na, kwa nani, inatokea wapi hiyo? Ndio pasha kutofautisha na tangu wakati tunapoweza kuambia hiyo kwa mwingine ni hapo, inakuwa imemalizika, na hapo shetani anakuwa na mkono wake katika mambo hayo, na hapo inakuwa imemalizika. Ndiyo, ni kweli, na tushakafanya mazoezi ya hayo, na wasihi tutofautishe waziwazi, wazi wazi, ni wakati gani kitu kinapashwa kusemeka kwa Bwana na wakati gani yanapashwa kufanyika vizuri katikati yetu, Matayo alisema nini? Naamini ilikuwa ni yeye au Zakayo, sana sana Zakayo alisema, mahali niliiba au kudanganya mutu fulani, nitamurudishia mara ine. Ni Zakayo ndani ya Luka sura 19 musara wa 8 lakini pale lakini, inayohusu mawazo na mambo kama hayo, tusisumbuane sisi kwa sisi, lakini tuweze kuungana mkono sisi kwa sisi na kutumikia Bwana na kuwa kwa upande wake. Na basi, tumeelewa hiyo inapaswa kuwa hivyo. Haiwezi kuwa tofauti na hiyo haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Kama sivyo, tutaweza kusumbwana sisi kwa sisi na hayo, haipashwi kuwa hivyo. Hapana, hiyo haipashwi. Kwa hivyo tuendelee na kusoma hapa tangu mstari wa sita, Zaburi makumi tatu na mbili kwa hivi, kila mtu mtawa aombe kwako wakati unapo patikana hapa, anaingia katika mazoezi yake katika ujumla wake, anatoka katika mazoezi yake akiingia katika mambo ya watu wote, akisema kwamba kila mtu wote mtawa aweze kuomba Mungu na aweze kuishi na aweze kufanya mazoezi hayo pia msala wa sita. Hakika wakati maji makubwa yatakapokufikia au kufurika hayata kufikia hata kufika kwako. Wewe ni pahali pangu na kujificha, wewe ni pahali pangu pa kujificha, utanilinda na mateso. Ndio hapo kuna kucha neno inayoitwa sela, ni kusema kusimamia pale na kuiwazia, na si kuendelea kusoma, lakini kusimamia pale na kuwazia yale ambayo yaliyosemeka na iliyotamkwa. Msura nane sasa nitakufundisha na hapo sasa. Mungu anazungumza naye hapa, Mungu anazungumza naye, nitakufundisha na kuonyesha njia utakayokwenda, nitakushauri na jicho langu litakutazama. Na sasa hapa anazungumza tena kwa namna yote kwa ujumla, na hapa watu wote wanaonywa. Wa tisa, usiwe kama farasi au kama punda wasio na akili, matandiko yao yanayopaswa kuwa lijamu na hatamu kuwazuiza ili wasikukaribie. Hapa sasa anaambia watu wote na waza kwamba hii inasikilikana ina vizuri kwa ajili ya sisi sote, ndani ya mahubiri moja, ndani ya ombi moja, iwe yoyote. Mungu anakuzungumzia wewe mwenyewe, Mungu anatuzungumzia sisi sote sote pamoja. Mungu anataka aweze kuzungumuza kupitia sisi, ili aseme yale anayotaka kusema. Basi Mungu yeye kama vile ilivyokuwa imepangwa kwa wakati wa Solomonu aweze kunipatia neema hii, na wakati mwi mwaka unapofika kwa mwisho wake, naamini ya kwamba inaomba kusema pia ya kwamba kusiwe kuzaliwa kubaya ndani ya nchi, kusiwe magawanyiko ndani ya taifa, salama itawali ndani ya milango ya Yerusalema. Basi Mungu atatupatia hekima na neema kwamba tuweze kupambanua yote ambayo inayokuwa kama vile kubomoa yote inayotubomoa, yote inayoleta magawanyiko, yale yote inayoweza kutokea na kuweza kuhuwa na matokeo mabaya, tuweze tu kufuata njia yetu pamoja na Mungu ili atubariki nawe pamoja nasi, na tunataka tufanye hivyo sisi sote Ndiyo sote tuweze kusema Bwana, Bwana, tuko hapa, tutumikishe, utufanye baraka kwa ajili ya wengine, na tuwe pamoja nasi kwa neema yako. Amina.