Na waza ya kwamba mambo yako kwa hali moja kwetu sisi sote. Siku izopita, wakati nipomaliza kupata sehemu katika mazishi, nikawaza sana, nikaambia Bwana, niruhusu niweze kuishi siku na wakati ambamo kuombeana haitakuwa ya lazima tena, kwa sababu kuna kitu fulani, lakini wewe mwenyewe uweze kuwa unatufurahia sisi, taifa lako. Niliambia Bwana nikilia, ningeliweza kusheweka kwa nafasi yake. Hayo yanaweza kuonekana kama vile ya kimwanadamu au kutamkwa kwa namna ya mwanadamu, lakini mwokozi wetu yeye ndiye kuhani mkubwa anayeingia katika mahali patakatifu pa mbingu wakiwa na damu yake mwenyewe. Niliweza kuyatamka kwa midomo yangu nikasema, Bwana ona gisi inakuumiza, ona gisi unahayarika, wakati taifa lako linapofanya kila wakati kitu fulani na kisha adui anapata bahati ya kuweza kuwastaki. Nikalia kwa uchungu nikasema, Bwana, leta wakati ambamo adui hataweza tena kusimama mbele yako akiwa na mashtaka ya haki, wakati hataweza kutuonya kila wakati kila wakati, na hataweza kutushtaki kutustaki tena. Nikasema, Bwana, damu yako inatosha, inazungumuza kwa ajili ya sisi sote lakini ingekuwa vyema ili tuweze kweli kweli kuishi wakati pamoja na Mungu ambamo matendo yetu, makazi zetu, maneno yetu, matendo yetu yanaweza kuwa ya kikubaliana na Mungu ili yaweze kuwa moja pamoja na neno lake na ili Bwana aweze kutufurahia. Hiyo sio kitu cha ajabu, na kwamba furaha itawali katika nyumba ya Mungu. Naamini ya kwamba tunahitaji hiyo sisi sote. wakati tulipoimba nyimbo mbili nilikuwa nimefika wakati wa nyimbo hizo mbili za mwisho, neno nilikuwa nimewazia asubuhi hii iliweze kunijia kwenye roho na si mbele. Lakini sasa hivi ujumbe, ujumbe wa msalaba ni upumbavu kwa wale wanaoangamia, lakini kwetu ambao tunaookolewa ni nguvu za Mungu wokovu unakuja kwanza kwa Wayahudi, lakini tena baadaye inakuja kwa wale wanaoamini. Wakorintho wa Kwanza sura moja mstari kumi na nane, na Waroma moja mstari 16. Niliweza kutambua umuhimu ya kuweza kuweka neno la msalaba kwa chanzo ya mahubiri. Mafundisho inaweza kuwa ya kweli, lakini haitakuokoa wokovu uko tu ndani ya Golgota. Ukovu unatoka katika damu ya mwanakondoo na ndiyo maana utangazaji wa neno la msalaba ndiyo yes, kitu cha lazima ili tuweze kufanya mazoezi ya Mungu kweli kweli. Pambio ya nyimbo inasema hapa, oh, ishi ndiyo unapashwa kuishi ndani ya Yesu na ndani ya damu ya Yesu utapata pumziko pale, utapata pumziko. kuna pumuziko ya sasa kwa ajili ya taifa la Mungu Waebrania, hii ni mstari wa 9, yeye anaitwa kwamba ni pumuziko ya sabato na sio sabato ya saa 24, lakini pumuziko ya milele ya Mungu kwa ajili ya wale wote ambao Bwana Mungu aliyofanyia neema. Aliyofanyia neema wale aliyovuta kwake na ambao waliopokea uzima wa milele Nyimbo ya mbele ilikuwa imezungumza kuhusu jina la Yesu ambalo litakalo dumu milele, na hayo aliweza kunikumbusha neno la barua inayosema kwamba atakuwa naye na jina mpya. Mshaka, soma hiyo nyote, na inaandikwa na hayo inaweza kuwa ndani ya Ufunuo, Ufunuo sura tatu ni kitu kigeni pia katika nyimbo zote, wakati kitu kipya kinapoimbwa katika nyimbo, ikiwa kama vile mambo ya kimafundisho na yawaziaka sana. Ufunuo sura 3 tatu mustari wa kumi na mbili Ufunuo tatu mustari wa kumi na mbili. Yeye anayeshinda nitamfanya kuwa nguzo katika hekalu la Mungu wangu, naye hata toka tena kabisa, na nitaandika juu yake jina la Mungu wangu na jina la muji wa Mungu wangu Yerusalemu mpya utakaoshuka toka mbinguni kwa Mungu wangu na jina langu mwenyewe lile jipya. Kumi na tatu. Yeye aliye na sikio asikie ambalo Roho anayambia makanisa. Kwa ajili ya utulivu wetu sisi sote, ningetaka niweze kuongezea ya kwamba majina zote ambazo ndani Mungu alijifunua ndani, iwe majina hizo saba za lazima zinazoambatanishwa na Yahweh ndani ya agano la kale iwe yale nayo ambatanishwa na Mungu elohimu na yote inayo ambatanishwa na hiyo, majina zote ambazo Mungu ajifunua ndani na kujonyesha ndani jina zote zitadumu, lakini wakati ule, wakati ule, wakati hule jina ambalo takalo weko kwenye kinara cha taa ndilo utakalo kuwa jipya. Hiyo ni ya kuonyesha ya kuonyesha bila kuweza kuingia katika maelezo hayo, ndani ya hiyo sura moja ya Ufunuo sura tatu mstari wa tano inaandikwa. Ufunuo tatu mstari wa tano yeye anayeshinda atavikwa nguo jeupe, wala sitaondosha jina lake katika kitabu cha uzima. Nami nitakiri jina lake mbele ya Baba yangu na mbele ya malaika zake, msura wa sita, yeye aliye nasikio asikie neno ambalo Roho anaambia makanisa. Na pia kuna kuja swali ya uungu wakati unaposoma andiko kama hizi na nazungumuza kuhusu mambo ya muhimu ya kwamba kila mtu katikati yetu anajua ukombozi ni nini na inahusu nini ndani ya ukombozi, mahali kunapokuwa mpango wa Mungu, kulingana na Wakorintho wa kwanza sura 15 mstari wa 28 ya kwamba wakati utakuja ambamo mambo yote itawekwa chini ya miguu yake, na hapo Mwana yeye mwenyewe naye atawekwa chini ya Baba na hapo Mungu atakuwa yote ndani ya yote. Na wasomea hiyo, ili muweze kujua ya kwamba hayo yameandikwa. Nimekwisha kusema nini sasa hivi? Wakorintho wa kwanza sura kumi na tano, Wakorintho wa kwanza sura kumi na tano mstari wa ishirini na nane. Basi vitu vyote vikikwisha kuwekwa chini yake, wakati ule mwana mwenyewe vile vile atawekwa chini yake yeye aliyeweka vitu vyote chini yake, hata Mungu awe yote katika wo yote. Mnaona ufunuo wa Mungu ndani ya Kristo ilikuwa na lengo kwa ajili ya milele. Nikusema Mungu alitaka aweze kufanya wana wa watu wageuke kuwa wana wa Mungu. Alitaka aweze kufanya wana wa Mungu akiwatosha ndani ya wana wa watu na ndiyo, na ni hivyo ndivyo mwanzo ungepashwa kufanyika. Mungu hakuzaliwa, Mungu hakukufa, lakini Kristo alizaliwa na akakufa. Nainomba kujua ni mahali gani kuko sehemu ya kimutu na ambayo ingepashwa ku pokea kwa ajili ya wema wa watu au kupata mema kwa ajili ya watu na hapo iweze kupata pia sehemu ya kiungu kwa kuitamka kwa maneno ndani ya Kristo. Mungu alitaka afungue njia mpaka kwa wanadamu, na Mungu akamata njia ya kwenda kwa wanadamu, na kupitia Kristo njia ya kwenda kwa Mungu ikafunguliwa kwa ajili ya wanadamu. Naye ni njia, ni kweli na ni uzima. Hakuna mtu anayekuja kwa Baba ila kwake Yohana 14:6. Tunaweza kutofautisha kwamba Mungu ni mmoja. Mungu ni mmoja naye anabaki moja mii mile na milele, lakini aliyejifunua na kuonekana kwa namna tofauti, naye angeliweza kukamata mvinyo na mkate na kutembea kenda kutanana na Abrahamu wakati alipokuwa amekwisha kushinda wafalme na kafanya karamu pamoja naye, Mwanzo 14 mstari 18. Ningelitaka pia niweze kurudi kwa machache juu ya andiko ambalo tumekwisha kusoma ndani ya Yohana 14 na hapo napo, na pia watu wanakuwa na mashida kwa sababu hawana ufunuo. Mtu ambaye aliyepokea ufunuo wa Mungu anaweza kuelewa yote kwa namna njema na kupanga mambo kwa namna nzuri. Inaandikwa kwenye mstari wa ishirini na moja, Yohana 14 mstari wa ishirini na moja: aliye na amri zangu na kuzitii, yeye ndiye mwenye kunipenda. Kuna watu wanaosema kwamba yale ambayo Mungu aliyosema ndani ya sheria, ndani ya Tora, ndani ya vitabu tano vya Musa, kwamba havituhusu sisi. Hiyo si kweli. Hiyo nayo ni yetu pia sisi sote, na ninataka niwaambie kwa sababu gani. Akose bila kuyasema, ningetaka niwasomee ndani ya neno la Mungu, ni kusema ndani ya barua kwa Hebrania. Mnajua ya kwamba kitabu cha barua kwa Hebrania ni kitabu cha kipekee, inayohusu maelezo, inayoonyesha maneno kuhusu mpango wa wokovu wa Mungu wetu wa Hebrania Sura nane. Tazama yale naandikwa ndani ya sehemu ya pili ya mstari wa kumi, Waibrania nane mstari wa kumi, sehemu ya pili: na nitatia amri zangu katika nia zao then... na katika mioyo yao nitaziandika nami, na nitakuwa Mungu wao, nao watakuwa watu wangu, au taifa langu. Sasa tofauti iko wapi? Hapa ni vyepesi kuelewa na kuitambua. Leo haiko tena swali ya kusema unapashwa unapashwa au haupashwi. Leo leo upendo wa Mungu unakaa ndani yetu, na huo upendo ndio unatimiza sheria ndani ya maisha yetu. Upendo ule uta utaumba utaumba utimilifu wa uzima au utimilifu kutimiza sheria ndani ya maisha yetu. Si vigumu kuweza kuishi neno la Mungu ndani mwetu na Mungu, neno la Mungu linatupatia nguvu na upendo wa Mungu linatufanya kuwa wa kuweza kutimiza neno lake, na hiyo kuweza kuongeza mawazo au wakati gani au tangu gani Mungu anaweza kuwa ameandika neno lake ndani ya mioyo yetu wakati moyo wetu wajiwe unapokuwa umenyanganywa kwetu na tunapokuwa tumepokea moyo mpya na roho mpya inapokuwa imeingia ndani yetu inapokuwa imeingia ndani yetu ni hapo sasa ndipo Mungu anaweza kuandika neno lake ndani ya moyo yetu na inabaki ndani tuliweza kuendelea kusikia swali na swali likuwa ni bwana bwana namna gani tena unataka ujifunue kwetu na si kwa dunia. Yohana 14:22 hiyo nayo ingali ya kweli leo leo. Hajifunua yake kwa dunia, anajifunua kwa taifa lake, anajifunua kwako, anajifunua kwangu, na kisha kuna kuja shahiri shahiri shahiri na tatu, na baba yangu atampenda na tutakuja msema, kwa wingi kwa wingi, na tutafanya makao yetu kwake, kwa wingi. Nani aliyefanya makao yake ndani yetu, ni wawili watatu au moja moja peke yake? Lakini hapa inahusu ni kwamba ufunuo wa Mungu yeye, kama vile mwana ambaye anapasha kuwa, inaonyeshwa pia hapa nasi tunajua ya kwamba Mungu alijifunua ndani ya Kristo, na wazo la Kristo, nia ya Kristo yanapashwa pia ndani kuwa ndani mwetu, yanapashwa kuwa ndani mwetu. Na Biblia inasema tu kuhusu roho ya Mungu, lakini Biblia inasema kwamba roho ya Kristo, na mtu asiye na roho wa Kristo ha, ha, haiko wake, yule asiye na roho wa Kristo ha, haiko wake, Waroma 8:9 na yule aliye na roho wa Kristo ana uzima wake, anatimiza neno lake. Hatuwezi pia kuchelewa juu ya maneno haya kwa muda mrefu, lakini nasemeka katika shairi ya mwisho ya injili ya Yohana sura 15, au matamshi haya yanaonyeshwa kwa tena kwa namna, kwa mstari wa 26, Yohana 15 mstari wa 26, 25, Yohana 15 25 lakini litimie neno lililoandikwa katika Torati yao, walinichukia bure. Imeandikwa mstari ishirini na sita: lakini wakati msaidizi anapokuja, ambaye ambaye nitamtuma toka Baba, roho wa kweli anayetoka kwa Baba, Atanishuhudia sura ya saba. Na ninyi ni washuhuda wangu vile vile, kwa sababu mumekuwa pamoja nami tangu mwanzo. Kama mnaweza kulinganisha hii na, na sura mbili ya matendo ya mitume Petro, anaweza kuisema kwa namna iliyo wazi ndani ya matendo ya mitume sura mbili tunasoma hapa mstari wa ishirini na thelathini na mbili, makumi tatu na mbili. Matendo ya Mitume sura mbili mstari wa makumi tatu na mbili. Akose pia na mstari wa makumi tatu na tatu. Mstari wa makumi tatu na mbili. Huyu Yesu Mungu alimfufua munamini hiyo nyote, nairudia tena kwa moyo wangu wote munamini ya kwamba Yesu Kristo alikuwa mtu mia kwa mia alitahiriwa siku ya nane, akajifanya mtu kwa ajili ya wanadamu, kwa sababu ya wanadamu, akakula na kakunywa, akachoka, akasinzia, aka haikukuwa mtu mia kwa mia tu, lakini alikuwa pia Mungu mia kwa mia, aliyejifunua na kuonekana kwa sura ya mtu. Wakati napohusu hali ya mwili, katika hii kifuniko cha mwili, alisema Mubomowe, hekalu hili nami nitaijenga katika siku tatu, Yohana 2:19. Ninatumaini, ninarudia tena ingine mara moja, ya kwamba tunaelewa sisi sote mpango wa Mungu kwa ajili ya wanadamu, kwa maana sisi ni sehemu ya mpango huu wa kiungu wa, wa Mungu. Sisi ni sehemu ya mpango wake katika siku hizi Kuna andiko sana sana, kwa sababu watu wengi wanawaza ya kwamba hatuna hitaji tena ya kuweza kushilinganisha na agano la kale. Ninasoma Matayo 13, Matayo 13, mstari wa makumi tatu na ine maneno haya yote, Yesu akawaambia makutano kwa, kwa mifano wala hakuambia kitu pasipo mfano, makumi tatu na tano. Litimizwe lililosemwa na nabii akisema, Zaburi makumi saba na nane mstari wa pili nitafungua kinywa changu nitasema maneno na nitafunua mambo yaliyofichwa tangu mwanzo wa dunia hayandikwe tu, lakini ilikuwa hivyo, ilikuwa hivyo na hayo yalifanyika. Matayo kumi na tatu, nitafungua kinywa changu kwa mfano, nitasema maneno yaliyo siri tangu mwanzo wa dunia. Hatukuweza kuwazia mawazo hukama hayo jana Mungu alipanga yote. Na yote ilikuwa imepangwa mbele ya kwe kwa kuwekwa kwa misingi ya dunia. Alikuwa akijua nani ambaye angeweza kuamini na nani ambaye hangeweza kuamini. Ku, alikuwa akijua nani angeweza kukubali neno lake na nani ambaye hangeweza kukubali neno lake. Alikuwa akijua nani ambaye mbele hata ya kuwekwa kwa misingi ya dunia. Lakini alikuwa akijua yote mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia. Lakini tazama yale yanaandikwa mara nyingi, akosi nataka kusoma tena sehemu ya mwisho ya mstari wa makumi ine na ine. Mstari wa makumi na tatu. Matayo sura kumi na tatu. Mstari wa makumi na tatu. Makumi na tatu halafu, wenye haki watang'aa kama jua katika ufalme ya baba yangu. Mwenye masikio ya kusikia asikie. Mnajua vizuri ya kwamba haya matamshi pia yanarudilia mara saba ndani ya mabarua za kutuma, ya kwamba mabarua ya kutuma ndani ya Ufunuo, ya kwamba yule alina sikio asikie yale ambayo Roho anaambia makanisa. Sasa pe, Paulo angeleweza kuambia nini watu katika sura ya mwisho ya Matendo ya Mitume ambao hawakutaka kusikia? Na ilikuwa ni mara mo, hiyo ndiyo mara moja ambamo Paulo aliweza ku tangaza hapo hapo hukumu sawasawa na andiko kwa wale ambao hawakuweza kusikia au kutaka kusikia. Matendo ya Mitume sura 28 kwanza, kwa mstari wa 23, Matendo ya Mitume sura 28 23 Walipo kwisha kuwekea siku, wakamfikia ndani ya nyumba yake watu wengi sana, akafundisha na kushuhudia ufalme wa Mungu, akawaonya juu ya Yesu kwa maneno ya sheria ya Musa na ya manabii, tangu asubuhi hata magharibi kwa maneno ya sheria ya Musa na manabii. Hakukuwa na kitu kingine ya kuweza kuonyesha ila Agano la Kale. Agano Jipya ilikuwa bado kuandikwa. Alikuwa akihubiri kutoka Agano la Kale kwa sababu ni ndani, ni ndani ya Agano la Kale ndimo mlikuwa ahadi zote na yale yote ambayo Mungu alikuwa ameamua ndani ya moyo wake mbele hata ya kuweka kwa msingi ya dunia, alikuwa amekwisha kuyatamka mbele kupitia vinywa vya watumishi wake watakatifu na manabii. Na hapa Paulo akatumikisha maneno haya ya manabii, ili aweze kukubalisha ndani ya mahubiri yake na kupitia mahubiri yake ya kwamba Kristo ndiye Masihi. Naendelea na kusoma msura shiri na nne matendo ya mitume sura ishirini na nane msura shiri na nne. Sasa wengine waliamini maneno yaliyosemwa na wengine hawakuyaamini. Tunaweza kusema ya kwamba kose mahali ambapo Paulo wote walikuwa wakigeuka kuwa waamini, sivyo? Hapana, hiyo haigukua hivyo. Na pia hata wakati Kristo alikuwa akihubiri hapa duniani, wote hawakuamini, ila tu wale ambao waliokuwa wametayarishwa ili waweze kuwa wa ufalme wa Mungu ndio waweza kuamini. Wengine nao wote wakakataa manabii, wakakataa Bwana wetu, wakakataa pia wamitume. Lakini wale ambao waliogeuka kuwa waamini hawakuweza kujuta, na mpaka sasa Sijawahi kukutana na mtu ambaye aliyeweza kuniambia kwamba ninajuta ni, ni, ni, ni sana kwa sababu niweza kuwa mwamini, ninajuta kuanza kuwa ni kuwa mwamini, lakini nilikutana na watu wengi ambao waliweza kuniambia aa, kama ningeweza kutakasia maisha yangu Bwana tangu ujana wangu. Mnawaza nini kuhusu nia ya watu ambao kwenye vitanda vyao vya kufa wanaotakasia maisha yao kwa Bwana wakiwa naoga kwa sababu hawataki kufa kwa sababu wanawaza kwamba kuzimu iko moto sana na hawakuweza kuwa na wakati wa kuweza kutumikia Bwana na kuweza kuweka kwa, kwa upande wake katika uzima wao. Kuna nyimbo hii inayozungumuza kuhusu mtu aliyekuwa akiimba, ninaweza kuenda mikono wazi, ninaweza kuonekana hivi mbele ya Yesu, ninaweza kuja kwake bila kuweza kumuletea hata nafsi moja na bila hata mganda mmoja. Tunaishi katika wakati wa neema, tunataka ili wale wote ambao wanaotaka kutumikia Mungu waweze kwanza, leo kama mnataka muweze kutakasia maisha yenu kwa Mungu, mufanye mwanze leo, muifanye leo na muweze kuita jina la Bwana. Nataka sasa niweze kusoma andiko inayosema kuhusu hukumu na wakati walipokuwa hawakupatana katikati yao, wakakwenda zao, Paulo alipokwisha kusema neno moja ya kama, Roho Mtakatifu alisema vizuri na baba zenu kwa kinywa cha Nabii Isaya Isaya sita mstari wa tisa na wa kumi mstari wa ishirini na sita Sasa Matendo ya Mitume sura ishirini na nane akisema kwenda kwa watu hawa ukawambie, kusikia mtasikia wala hamtafahamu, na kuona mtaona wala hamuta hamtapata kujua neno. Mstari wa ishirini na saba kwa sababu mioyo ya watu hawa imekuwa mzito na masikio yao ni mizito ya kusikia, na macho yao ya ya ya wameyafunga, wasije wakaona kwa macho yao na kusikia kwa masikio yao na kufahamu kwa mioyo yao na kugeuka tena, nikawaponyesha. Alianza kwanza kuwaonyesha mpango wa Mungu, maamuzi ya Mungu, na namna gisi mpango huo ulikuwa ukijulikana kwa wote, mchana na usiku. Kuna mmoja alikuwa amelala, mwingine alikuwa akikaa kose kwenye dirisha na kose chumba, ilikuwa ikijaa sana kwa kiwango, kulikuwa hakuna namna nyingine, lakini Paulo aliweza kutangaza ushauri wa Mungu mpaka jioni, usiku. Lakini wakati ulipofika, alipokuwa amezungumza na wale walikuwa wamefanya mioyo yao, wale ambao hawakutaka kusikia wale ambao hawataka kuamini wale yale ambayo ilikuwa imekwisha imekuwa imekwisha kusemewa na nabii Isaya, na hapo akayambatanisha na Roho Mtakatifu. Amina, hapa ndio Roho Mtakatifu anakuwa akisema na si nabii Isaya ndiye alizungumza. Narudia tena, Roho Mtakatifu alisema wazi wazi kupitia nabii Isaya Matendo ya Mitume sura 28 mstari 25 na wakati Roho Mtakatifu anapozungumza, hiyo nakuwa kwa kweli, siku zote nataka kuweza kuonyesha na kuzungumza kitu fulani ambacho kinaweza kutu kutusaidia, kama vile kipimo. Kama kitu fulani kinatoka kwa Mungu, inaweza kutugusa na kutuhuzunisha kwa wakati ule, pamoja na yote iliyo ndani, lakini baadaye baadaye neema ya kuokoa ya Mungu inakuwa kama vile dawa ya Giliadi Galiadi, inakuja na ponya, inaleta sasa furaha na salama. Wakati nabii alipokula hiyo gombo ya kitabu, tumbo yake ika ikageuka, ikauma, Ezekieli 3, sura ya kwanza, yale ambayo alikuwa akiwazia kwamba ilikuwa nzuri lakini baadaye ikaleta shida ndani ya uzima, inaleta maumivu ambayo huwezi kuwa nayo hapa duniani. Yale ambayo shetani anatoaka siku zote inakuwa inatengenezwa vizuri, inaweza kuwa imepangwa pambwa vizuri, kama vile watu wanavyojua kufanya katika siku ya Krismasi au Noeli, yote inatengenezwa, inapambwa, inapendeza, inakuwa nzuri sana na kadhalika, lakini baadaye Wakati unapofungua hiyo hiyo zawadi, inaonekana wazi hapo. Shetani alikuwa amejua tangu mwanzo kuweza kuingiza watu katika mazungumzo, na pia ndani ya bustani ya Edeni, yale ambayo iliyofika, yale anayotaka ni kusema watu wasiweze kuamini Mungu wasiamini Mungu yeye kama vile neno lake halisi, wao wasiweze kuamini neno lake halisi, lakini waweze kuamini hii mambo ya kugeuza na ya kubadilisha ambayo shetani anatoa. Na ndiyo maana tunapaswa kufanya angalisho, tuweze kufanya angalisho wakati mawazo yanayotujia, ili tuweze kupima yanatokea wapi. Wazo la Petro halikuwa nzuri halikukuwa nzuri wakati bwana Yesu alikuwa akizungumza kuhusu mateso yake na kufa kwake ndani ya Mathayo 16:22 Mathayo 16:22 alikuwa ameguswa sasa alikuwa anania moja pamoja naye na Petro akasema bwana hiyo haitakufikia na Petro limfikia nini Mate, eh, kitendo cha bwana wetu likuwa nini neno lake likuwa kwamba wende mbali na mimi wewe we, wende mbali na mimi kwa maana hauwazi kama vile Mungu, lakini unawaza kama vile wanadamu. Mathayo 16:23. Mara ngapi wana wa Mungu alikuwa akizungumzia Mungu bila hata kumusikiliza, kwa sababu aliweza kusahau neno lake na bila kuweza kuacha Mungu aweze kutamka yeye mwenyewe. Naamini ya kwamba tunaweza kusema ya kwamba Mungu aliweza kututosha katika wakati wa ujinga. Matendo ya Mitume kumi na saba mstari wa tatu. Na sasa ametugeukia ili tusiweze kusikia tena mambo hayo yote yaliyoweza kufunuliwa, lakini tuweze kuwa sisi sote tukamate usimamizi na tusiweze kujiambia katika hali ya ujinga au ya kujifurahisha ya kwamba kwambaye, hey, wakati saa ya Mungu itakapokuja kwamba nitakuwa hapa, kwa maana katika hali hiyo hatakuja kwa ajili yenu, na ni wakati tunapoweza kuwa hatuwezi kuvumilia, na tunapokuwa tunasema Bwana, tena muda gani mbele uweze kuonyesha, mpaka muda gani tena, ili tuweze kuona utimilifu wa ahadi na zilizotolewa kwa neema kwa macho yetu ili mashaka yote tuweze kunyanganywa tuweze kuitoshwa na yote ambayo iliyo inayoweza kuzuiza inayoweza kuzuiza kitendo cha roho wa Mungu ili tuweze kusonga mbele, akose pia wazo hili. Ona jinsi ni vema, ili tuweze kuheshimu sheria ambayo Mungu aliyotoa na pia tuliweza kupewa neema. Tunajua kwamba yule anayependa ndugu yake au anayependa Mungu ata anayependa jirani yake, ndani mwake atakuwa na utimilifu wa sheria na manabii. Mungu ataweza kuumba hiyo ndani yake kwa maana sasa hapo haitakuwa mtu anayesikia shurti au agizo, lakini mtu aliyekombolewa, mtu aliyeokolewa, mtu aliyesamehewa, mtu aliyezaliwa upya, aliyepokea uhusiano pamoja na neno na na, haitakuwa tena mzigo kwa ajili yake, lakini neno la Mungu pamoja na amri zake zote, pamoja na yale yote inayoandikwa, Bwana aliandika ndani ya mioyo yetu na ndiyo maana alisema sikukuja ili ni ni haribu torati na manabii. Mnajua, mshakasoma hiyo nyote, mshakasoma hiyo nyote ndani ya Matayo sura tano, ndani ya mahubiri juu ya mulima. Hiyo ni nyepesi kwa kusoma hapa. Ndiyo Matayo, ndio naweza kufungua Matayo. Matayo sura tano mstari kumi na saba Musizanie nilikuja kuharibu torati na marabi, sikuja kuharibu sikuja kuharibu lakini kutimiza. Mathayo 5 mstari 17, mstari 18. Sasa kwa maana kweli ninawaambia ninyi, hata mbingu na nchi zitakapoanguka, zitakapoondoka zitakapoondoka yodi moja wala nukta moja haitaondoka hata yote yatimie, neno itimie. Inanigusa tena upya. Tunaweza kusoma haraka haraka barua kwa Waibrania ili tuweze kuelewa inamaanisha nini ndani ya utangazaji halisi, yale ambayo ingepashwa kutangazwa kama vile ufunuo yangepashwa kuwa imekwisha kusemeka na kuonyeshwa Waibrania sura tatu. Waibrania sura tatu mustari wa tano: na Musa alikuwa mwaminifu katika nyumba yake yote kama mtumishi kwa kushuhuda kwa ushuhuda wa maneno yale yatakayosemwa nyuma au kama vile ufunuo, na sio kutoa zabihu au kufanya hiki na kile au kutimiza mambo, lakini kuweza kuelewa ya kwamba yote ndani ya gano la kale ilikuwa imekwisha kutangaza yote ambayo tungilipashwa kupewa na Mungu ndani ya Kristo ndani ya barua kwa Galatia Paulo Paolo, aliweza kuonyesha hii wazo kama vile. So kitu cha lazima, nataka niweze kuingia katika mawazo haya, ili tuweze kutosha ndani funzo. Wagalatia sura ya tatu kwanza kwa, kwa mstari wa kumi kwa maana wale wote walio wa matendo ya sheria ni chini ya laana. Mutu yoyote, tangu wakati neema ya Mungu ilipoonekana na kuleta ukovu kwa watu, anayetaka kuweza kupata ukovu kwa makazi yake mwenyewe ya haki au kwa utimilifu wa maagizo ya sheria ya Musa, hata pata ukovu hata ipata hata ifikia Mungu alishaka kutokoa ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu lakini aliweza kutoa hii sheria au torati ili aweze kutushinda katika dhambi, na inayofunuliwa kupitia kuvunja sheria. Nataka kuambia kwamba Mungu ni Mungu mweza yote, mwenye akili, alikuwa akijua vizuri vizuri namna gani angeliweza kuweka mtu aliyeanguka katika kona na kisha aweze kumtangaza kama vile aliyeshindwa. Lakini Mungu ndani ya moyo wake alikuwa amepanga yote, mpango wa wokovu mbele ya kuwekwa misingi ya dunia, na ndiyo maana aliweza kuitimiza. Na ndiyo maana Yesu aliweza kutamka ndani ya ombi lake la ukuhani, Baba, unitukuze kwa utukufu ule niliyokuwa nao mbele msingi ya dunia uweze kuwekwa. Si shida, utukufu wa Mungu haikuonekana kuna miaka miaka mia ine. Utukufu wa Mungu ni wa milele na milele, na pale mpango wa Mungu ulikuwa umekwisha kuwa tayari, iko tayari pia kwa ajili ya wakati wetu. Sheria ilikuwa na kazi ya kuweza kuhukumu mtu, ya kumshinda kwa zambi, munisamehe kwa matamshi haya, kuweza kumtangaza kuwa ameshindwa na neema sasa nayo ilikuwa na kazi ya kuweza kuokoa kwa neema kwa imani wale walikuwa wametengiwa na Mungu na kuweza kuwa wameshindwa na sheria. Na ndiyo maana inaandikwa amini Bwana Yesu na utaokolewa wewe na nyumba yako, Matendo ya Mitume 16 mstari wa 13 na 1 ona na jisi ni vema kuona na jisi aliweza kupatia sheria na neema akaipatia kila kitu kwa nafasi yake inayopashwa, na kuipatia ujuzi inayokamata vizuri na sababu ya kuweza kuwa katika hali hiyo. Galatia sura 3:11, na, na ni wazi ya kwamba hakuna mtu anayeweza kuhesabiwa haki kwa sheria katika macho ya Mungu kwa sababu mwenye haki ataishi kwa imani 3:12. Na torati si kwa imani lakini mtu anayetenda maneno haya ataishi kwa maneno haya. Nani alitimiza sheria? Nani alitimiza amri ya torati? Kuna mmoja peke yake aliyeweza kutimiza agizo zote za sheria, na ambaye mwenyewe aliwekwa chini ya sheria, ili aweze kukomboa wale wote waliokuwa chini ya sheria, naye akayafanya na, na hiyo ilifanyika. Kristo alitukomboa kwa laana ya Torati akiwa alifanywa laana kwa ajili yetu, kwa maana ilivyoandikwa, amelaaniwa kila mtu aliyetundikwa juu ya mti. Munaelewa nahusu nini yote? Inambatanishwa na wokovu na ukombozi na mpango mkubwa ya wokovu wa Mungu wetu. Heri watu ambao wanaokaribia mtu au samahani, wanaokaribia wana Mungu. Heri watu wanaokaribia Mungu. Heri mtu ambaye Bwana anaanza kuambia kwambia, wewe ni wangu, wewe ni mali yangu, nilikukomboa. Heri mtu ambaye alielewa hiyo pia nataka akose kuisoma haraka haraka ndani ya Wagalatia sura tatu kwenye mstari wa ishirini na moja. Basi torati haipatani na ahadi ya Mungu? Hapana, hata kidogo. Maana kama sheria ingali ingalitolewa, iliyoweza kufanya uzima, kweli haki ingalikuwa kwa sheria na mbili. Lakini maandiko yalifunga wote chini ya dhambi, kusudi mwenye kuamini kusudi, kusudi wenye kuamini wapewe ahadi kwa imani ya Yesu Kristo. Tunaelewa pia hiyo Mungu kupitia neno lake ambalo tunalo katika maandiko matakatifu alihukumu wanadamu wote na akawafunga katika hali moja, na hakuna mutu angeliweza kushitoa ila yule ambaye anayetoshwa na kukokotwa na neema ya Mungu, anakokotwa nje kwa neema ya Mungu na kutoshwa nje, ila yule ambaye Mungu anayekokota, yule ambaye Mungu anayeshika kwa mkono wake na kumwambia wewe ni wangu, wewe ni mali yangu. Tunapashwa pia kuelewa ihayo pia kama vile tumekwisha kusoma hapa Wagalatia sura tatu. Ishirini na mbili. Lakini maandiko yalifunga wote chini ya dhambi kusudi wenye kuamini wapewe ahadi kwa imani ya Yesu Kristo, amina. Leo wakati tunapouliza au tunapoulizwa, unauliza una, wanaacha andiko wengine, unauliza uko mwamini, na hapo unaanzia kwa shetani una, shetani anaweza uliza wewe ni mwamini? naye anajibu kwamba sijawahi hata kuwa msiamini naweza kuwasomea hiyo inaweza kuwa kosi kuwa ndani ya biblia ndani ya barua ya yakobo ndani ya barua ya yakobo tunaweza sisi sote kuyasoma tazama yani inaandikwa ndani ya yakobo sura 2 msara wa kumi na tisa wewe unaamini ya kuwa mungu ni moja tu wewe unaamini ya kuwa Mungu ni mmoja tu unaamini, hiyo ni vizuri, ni vizuri, ni vizuri tuna, ni vizuri kwa sababu unaamini ya kwamba kuna Mungu mmoja peke yake. Ndio, ni kweli, hiyo ni vizuri kuweza kuamini hiyo ya kwamba hakuna uzalimu au kuna hakuna kitu cha kuweza kuleta ma, mashaka kwamba kuna Mungu mmoja. Hiyo haitoshi, mashetani wanaamini vile vile na kutetemeka. usa ishirini lakini unataka kujua wewe, mtu bure, ya kuwa imani pasipo matendo haizai. Tasama, sasa tumefika kwa maneno, tumefika mbele. Kwanza makazi zilikuwa zikiagizwa, na haungeliweza kuzitimiza au kuzilinganishwa nazo, lakini tangu sasa tulipopokea neema ya Mungu, mzigo wake ni mwepesi na nira yake ni laini tunaweza kuivumilia kwa msaada wa Mungu. m imani ndani ya Mungu haitoshi kama haiwezi kuwa ni imani ndani ya Yesu Kristo mwokozi wetu. Sasa kwa sababu gani? Yesu alisema munaamini Mungu muniamini mimi pia. Kwa nini? Yohana 14 mstari wa kwanza, yule anayeamini mwana wa Mungu anauzima milele na na sio Waislamu wa, na wa wote wanaosema wanao kwamba wanaamini Ala, ndiyo wanaamini, lakini wanaweza tu kuokolewa na yule aliyetuletea wokovu okovu, na ni hapo ndipo kunatimilika na hayo na hayo yanatimilika tu ndani ya Yesu Kristo bwana wetu, na ndiyo maana tunawekaka Yesu Kristo Bwana wetu kwenye chanzo ya utangazaji wa mahubiri yetu. Yakobo aliweza kuyaeleza hapa, imani pasipo matendo imekufa ndani yake mwenyewe. Na kisha anatoa mfano kwenye sura mbili mstari wa mbili 22. Unaona, imani ilitenda kazi pamoja na matendo yake, na ya kuwa imani ile ilikamilishwa kwa njia ya matendo yake ni hivyo ndivyo kulitimilika andiko, neno la andiko msura 23. Sasa Yakobo sura 2:23, maandiko yale yalitimizwa, yakitimizwa, Abrahamu aliamini Mungu akahesabiwa haki, akahesabiwa kwake kuwa ni haki, so naye aliitwa rafiki ya Mungu. Basi Mungu atusaidie ili nasi aweze kutuzungumzia kama vile rafiki anavyozungumzia rafiki wake. Na tuliambiwa hapa ya kwamba Abrahamu alihesabiwa haki na imani yake ikahesabiwa kuwa haki kwake, kwa sababu aliamini yale ambayo Mungu aliyokuwa amesema na alikuwa mtiifu, na akatenda kama vile ilivyosema kitendo kinachoambatanishwa na imani inayoambatanishwa na imani ni hiyo ndiyo inayohesabia mutu mbele ya Mungu. Matendo pasipo imani haiwezi kusabia mutu haki. Basi acha Mungu atupatie neema ili tuweze kuamini kwa moyo wetu wote na tuweze kuwa tayari kwa moyo wetu wote ili tuweze kufanya yale ambayo Mungu aliyosema ndani ya neno lake. Si vigumu kwa yule ambaye aliyepokea neno la Mungu ndani yake na ambaye aliyegeuka kuwa sehemu ya neno. Sheria ina nafasi yake, neema pia nayo na ingine yote imani inambatanisha hayo mawili na bila imani haiwezekani kupendeza Mungu. Waibrania kumi na moja, mstari wa sita. Lakini kuamini nani? Kuamini Yesu Kristo bwana wetu, nasi kuchifurahisha ya kwamba mimi ni mwamini leo. Ulimwengu mzima inaweza kusema hiyo akose, kama unaweza kuwa usiamini Mungu au usikubali kubali kama Mungu iko lakini kama sivyo, kila mtu anaamini kitu fulani. Sasa swali yetu ni kwamba tunaamini bwana wetu Yesu Kristo, tunaamini kama vile maandiko yanasema, na hapo sasa ma mito ya maji ya uzima itabubujika. Niweza kutamka jana jioni namna gani niliguswa sana wakati wa safari yangu fupi niliyofanya huko Israeli wakati ndani ya mazungumzo au ndani ya swali ambayo niweza kuuliza huku ikilinganishwa na wakati wa Noa, na huyo muongozi msimamizi wa kibut aliweza kujibu: sisi tunasimami, tunasimama kwa yale ambayo watu wa sayansa waliweza kushuhudia na hiyo kuhesabia tu ku mambo ya sisi tunasabia na tunakubali ambayo wasayansi wanaweza kushuhudia na sio yale ambayo Noa au ugariki ilifanya. Nikasema kama kwa wakati huu, ndani ya wakati huu inaweza kuwa kama vile inaniletea baridi ndani ya damu, wakati unapokutana na Mjerumani ambaye aliye na mambo mengi katika kichwa chake, aliye na kiburi na ingine yote, mtu kama huyo, kama anaweza kusema ya kwamba habari ya Noa ilikuwa ni maneno tu ya kichwa au ni mawazo tu, hiyo haijiaweza kunigusa kama mutu mwingine anasema kuyasema kwa sababu napashwa kujitarajia kwamba watu ambao waweza kuamini wanaweza kuwa katika hali mbaya, lakini wakati ni Muyahudi nanasema, hiyo mutu anayeheshimu sabado katika shurti zake zote na hizo mambo yote iko nayheshimia anaosha miguu yake na mambo yote sheria za Musa, kisi nasemeka kuhusu hizo manyota na mambo yote, wakati jo inapozama na nyuma ya mliba wa mwisho huko na mahali ambapo sabato natangazwa na kiwa ikitangazwa wakati wa siku ya tano jioni. Lakini wakati napo husu kuamini Mungu na kuamini andiko, hapo hasa hawayamini na andiko ina haki pia, kwa maneno hayo kitambaa kiko kwenye nyuso zao nao na hiyo kitambaa itatoshwa ndani ya Kristo wakati watakapoona yule ambaye walio chub, chubua nao, ndio na hapo ndipo watakapolia kwa uchungu na watamuomboleza mbele yake. Kwa mwisho, basi Mungu atupatie neema ili tuweze kuamini, tuamini kwa moyo wetu wote kuweza kutakasia maisha yetu kwa Mungu ili aweze kufanya yale ambayo tuliyosikia ndani ya neno lake, yale tuliyoahidiwa, na ili tuweze kuamini ya kwamba atayatimiza kwa neema pamoja na sisi sote. Jina la Bwana wetu Yesu Kristo lisifiwe na lutukuzwe. Amina, amina.