Hayo nayo tunaamini kwa moyo wetu wote. Hii ni siku ya wokovu, siku ya neema, siku ya utukufu, na ni wakati. Siku hii itakapomalizika, ndipo siku ya Bwana itaamka ambayo itakayowaka kama vile tanuru. Katika wakati ule, hatutakuwa tena hapa. Paulo alikuwa amekwisha kuandika waziwazi ndani ya Watesalonika wa kwanza kwenye sura tano mahali kunapoandikwa ya kwamba ninyi ndugu, hambuko katika giza, ili siku ile siku ile iwangukie kama vile mwizi, kwa maana ninyi nyote ni wana wa nuru na wana wa mchana. Wakati tulipoimba wimbo iliyo na maneno ya kwamba upako takatifu kaa juu yangu, niliweza kuguswa sana na kuingia ndani wazo inayosema kwamba ni upako ndio unaotufundisha yote, na ni Roho wa Mungu ndiye ambaye anaye tufunulia mambo anatufunulia mambo na kutujulisha yatakayokuja na anatuelewesha na kujua yale ambayo manabii na wametume waliosema na walioandika wakivuviwa na roho. Na ndiyo maana tunasoma ndani ya barua ya Yohana, sawasawa na hiyo upako jinsi inaweyowafundisha. Hiyo ndiyo kweli, hiyo ndiyo kweli. Na siku zote hiyo mafuta au pako inafundishaga siku zote sawasawa sawa na neno la Mungu. Na ndiyo maana tunapashwa kulinganisha yote tunayofundisha leo na tunayoweka katika matendo ndani ya kanisa tunapashwa kuyalinganisha na yale ambayo yaliyofundishwa na kuwekwa katika matendo kwa mwanzo. Kulinganisha haina faida kama kanisa zinaweza kujilinganisha azo kwa zingine au katikati yao, lakini kipimo kiko na kina, kina baki kuwa neno la Mungu. Naamini kwamba nishaka kuisema hapa. Sio muda mrefu nilikuwa nimeenda huko Londoni, wakanipatia kitabu kinachoitwa kurudishiwa kwa kurudishiwa ndani ya kanisa na kichwa ya maneno ilikuwa ni nzuri sana. Niliweza kuisoma haraka haraka, lakini kwa uhakika niweze kujua ni kitu gani kilichokuwa kikihusika na ili niweze kuona waziwazi wazi ya kwamba ilikuwa haizungumuze kuhusu yale inayosemeka sasa, au yale inayohusika sasa. Unaweza kutafuta kichwa ya maneno iliyo nzuri na kisha unapita pembeni ya yale ambayo Mungu anayofanya sasa, bila hata ufunuo wa kutoka kwa Mungu, na unafanya hivyo ukiwa na ngoma nyingi na baragumu nyingi. Na hapo sasa ndipo tunapashwa kutambua neema ambayo Mungu aliyotupatia wakati napoandikwa kuhusu kurudishiwa kwa mambo yote, na kwamba ilikuwa imesemeka waziwazi ya kwamba nitawatumia nabii Eliya, kwa ajili ya kurudisha mambo yote kwa nafasi yake, kurudisha kurudisha mambo yote katika ahadi yake ya zamani, kama ahadi zote zilikuwa zimetolewa, na sasa ni kwetu na shurti kwetu kuweza kuchunguza kuchunguza maandiko ili tuweze kuona kama mambo hayo yako hivyo, ili tuweze kuona utimilifu wa unabii wa kibiblia na kuweza kukubali na kupokea yale ambayo ya Mungu anayofanya. Na kama sivyo Niliweza pia kuwa mshuhuda kwa sehemu kubwa, wanaimba huko, wanaimba kwa namna ya kikarismatiki, wanahubiri pia kwa namna ya kikarismatiki na kwa mwisho, hakuna mtu anayejua ni kitu gani kinachohusika, na pia hawazungumuzi hata kuhusu mpango wa Mungu. Hakuna kitabu ambayo iliyo kunigusa sana iliyosoma kama vile iliyonigusa katika wakati ule, na pia nikaandikia yule aliyekiandika na yule aliyenipatia kitabu hicho, na nikatumia moja wao ukanda ya Ndugu Branamu na mahubiri ambayo iliyo njema sana inayoitwa kuungana, ki chini ya kichwa kimoja, ikiwa na makusanyiko ya kwanza ya haki, ya kweli, ya uponyaji ki, makusanyiko ya uponyaji ya, ya kwanza. Na watu wanapaswa kujua kweli kweli kurudishiwa ni nini. Hatuna haya ya kuweza kusema ya kwamba ndugu Branamu alikuwa mtu aliyetumwa na Mungu, nabii wa Mungu aliye juu, mtu wa neno, mtu wa nguvu ya nguvu za Roho, mtu ambaye Mungu alitumikisha ili aweze kutujulisha neno lililotolewa na lioahidiwa katika wakati huu e sufere, na ili aweze e kutuingiza e katika e shauri ya Mungu. Hakukuwa ha tu na ujumbe wa kurudishiwa, lakini a alikuwa a na huduma iliyorudishiwa alikuwa God na mamlaka ya kiungu, na ndiyo maana alikuwa alikishilinganisha sana sana na Yohana sura kumi na ine mstari kumi na mbili mahali ambapo Yesu aliposema ya kwamba makazi ambazo zinazozifanya nanyi mtazifanya pia, au matendo ninayofanya nanyi mtayafanya na naamini waziwazi na kwa uhakika ya kwamba sisi kama vile kanisa, sisi kama vile kanisa na neno, sisi kama vile kanisa ambalo linaloamini kama vile andiko navyosema kunapashwa kuwa kurudishiwa kwa ujao. Kurudishiwa kwa ujao unapashwa kuja, haiwezi kuwa tofauti. Inapashwa kufika wakati ambamo Mathayo sura ishirini na tano itatimilika pia, mahali ambapo wapumbavu wataweza kutambua ya kwamba wabikira wenye busara wako na mambo zaidi kuliko wao, na kwamba wataweza kuja wakisema kwa sauti kubwa ya kwamba mutupatie kwa mafuta yenu kwa maana tunaanza kukosa mafuta. Tofauti inapashwa kufunuliwa na itafunuliwa. Itaonekana katikati ya wale ambao walioamini Mungu na ambao ambao hawakuweza kuamini Mungu. Na leo kuna tofauti, leo akose hiyo tofauti. Tofauti haijaonekana bado, lakini ingali ukose kuwa kimya kwetu, akose kuliko mahali pengine pote, wakati unapoingia katika makusanyiko kama hayo akose unakuwa na haya akose ya kuweza kuwazia namna gani makusanyiko yetu inakuwaka kama vile haina ndani uzima, lakini ni kwa sababu tuliweza kuguswa na kuingizwa sana na kumezwa sana na neno la Mungu. Naamini na nawaza ya kwamba tuna akili ya akili inayostahili hapa hapa katika Ulaya ya katikati nasi hatutaki kuweza kuonyesha kwa nje yale ambayo tunayohusikia kwa ndani. Unaona pia hapa katika warafiki yetu wa Itali, na wakati mnapoenda huko Milani huko inakuwa kama vile ni ya pole polepole na iko kama vile haina ndani uzima, lakini wakati mnapoenda huko kusini, na huko tena watu wanaingia ndani na moto na pia makusanyiko pia inakuwa ndani moto, lakini hapa haihusu kitendo chetu sisi wenyewe kama vile cha wanadamu, lakini hapa inahusu ni kwamba kila mtu aweze kutenda kama vile inavyofanya ni lazima ili asiweze kuiga mtu mwingine, asiweze kuiga mtu yale ambayo mtu mwingine anayofanya, lakini weye mwenyewe aweze kushikwa na roho wa Mungu, aweze kumezwa na neno na aweze kushikwa na neema ya Mungu, na ili kitendo kiweze kuua kama vile kinavyokuwa, na lazima ni kwamba kitendo kiweze kufanyika na tuweze kutenda sawasawa sawa na namna ya haki na namna iliyo ya kuonekana kulingana na yale inayofanyika ndani mwetu kutoka kwa Mungu. Sana sana baba zetu, wandugu yetu, au yale uweza kutenda, uweza kutenda, uweza kutendwa na Mungu. Nikusema, sana sana wandugu yetu walio na ngozi ilio kama vile nyeusi. Lakini ya lazima sana inakuwa nyeupe sana. Hawana ha hitaji hata kose makusaji kwa kuanza kuwaza. Wanakuwaka na anga njema. Wanakuwaka na anga njema. Na mrajua katika mwaka elfu moja mwaka kwenye ubarabara ya suza huko Los Angeles ni watu wa rangi nyeusi waliweza kukusanyika kwa ajili ya wa... waliokusanyika kwa ajili ya kuomba na watu wa rangi nyeusi pekee yake, watu wa rangi nyeusi walio huko Los Angeles ndio waliweza kuishi sana sana u... kumiminwa kwa Roho Mtakatifu huko Marekani, mtu aliyetumikishwa sana sana na Mungu na watu waliweza kumuona kwa jicho mbaya, lakini mtu Roho wa Mungu alikuja juu yake na Roho kashuka juu ya wale wote ambao waliokuwa pale na ni hivyo ndivyo kitendo cha Pentekoste kilianza kuonekana chini ya mitumikio hiyo katikati ya hiyo kundi baada ya mwisho wa karni. Na Mungu alikuwa akijua kwa sababu gani? Mungu alijua kwa sababu gani alikuwa akikamata watu kama mahau katika mahali hao. Kwa maana hakulikuwa akuna, hakuna hakuna kushirikisha katikati yao. Wakati ilikuwa wakati wa furaha, walikuwa akifurahi. Wakati ilikuwa wakati wa kucheza, walikuwa kicheza. Ilikuwa ni hapo hapo. Hakulikuwa hakuna shida kwao. Kuna mmoja aliweza kusema hapa baada ya ku, kusikia kanda ya video, baada ya kusikia kusanyiko iliyofanyika huko Lubumbashi, matokeo yalikuwa ni kubwa sana na wakasema ya kwamba ingekuwa vema, ili tuweze tena kurudishia tuweze kurudisha hiyo anga hapa, kuweze kuwa anga njema hapa pia, ndio sio hivyo, ndugu Knik, na kuweze kuwa hiyo anga hapa pia. Lakini we namna gani tunajua ya kwamba Mungu aliweka wakati na saha kwa ajili ya kila kitu, ali nasi nasi tulikuwa wavumilivu katika muda mrefu na tutabaki hivyo mpaka mwisho. Hatutaki na tuwezi kutag- kutangulia Mungu au kuharakisha Mungu, lakini tuko tayari tuweze kusonga mbele pamoja naye. Tuli tuna neno la saha, tuna ahadi za wakati huu, na hiyo inatunyenyekeza na inatufurahi pia, inatufurahisha pia inatufurahisha pia na hivyo hivyo, kama vile upako unavyotufundisha na ni hivyo ndivyo ni ya kweli. Na hiyo upako au mafuta hiyo siku zote inakujaka kwa neno la Mungu na inarudi kwa neno la Mungu Yesu, ali, Yesu alifanya nini kwanza, wakati alipopakaliwa alifanya nini? Nani anajua habari ya Luka sura ine? Akafungua kitabu akatambua akakamata gombo kitabu cha nabii Isaya, akasoma andiko na kusema ya kwamba andiko leo hii inatimilika mbele yenu. Roho wa Mungu, upako takatifu hauendake kwa kitabu kile au kwa kitabu hiki, lakini inaendaka kwa kitabu moja, ni kusema ni Biblia, neno la Mungu. Haiulizake huku, haiuzake kule inaulizaka Mungu najibu ambayo Mungu anayetoa ilishaka tolewa hapa ndani ya Biblia, ndani ya neno, na ni hiyo ndiyo iliyo njema sana. Wakati ninapoandika mara nyingi kuhusu mambo ya unabii na ninapoona uhusiano ambao unaoingia bila hata bidii, bila sisi tuweze kuingiza bidii zetu na nguvu zetu, hapo nina waza ya kwamba ni ajabu. Ni Roho Mtakatifu anafunua yale inayokuja, inaambatanisha kwa yale iliyopita, inaiweka kwa wakati wa sasa, inaiweka kwa wakati huu, kwa maana Mungu si Mungu aliyekuwa au yule atakayekuwa, lakini Mungu ni ndi niko yeye niko yeye, anakuwa na mambo iliyokuwa limepita yale atakayokuwa na ambayo ndiyo sasa. Hakuna kitu ambacho kilichokuwa ambacho hajui. Hakuna kitu kitakachokuja na ambacho hajaweza kuingiza katika mpango wake, na hivyo ndivyo tunaweza kupumzika ndani ya Mungu wetu ye, ndani ya Mungu wetu tukijua ya kwamba yeye ataongoza yote vizuri kwa namna ya utukufu. Niliweza kusema nini hapa siku ya tatu jioni iliyopita. Na waza ya kwamba saha ni ya haki. Lakini hapo hapo ili ni njia katika roho wazo, inayosema ya kwamba sisi sote ambayo tunayochukua ndani mwetu tumaini ya kwamba hatuweza kuachwa, lakini kuweza kuchukuliwa wakati wa kurudi kwa Bwana lakini kuweza kunyakuliwa. Tunaamini ya kwamba miili yetu itabadilishwa kama vile inavyoandikwa, na kwamba tutanyakuliwa. Ni kweli, ni kweli, ni kweli, ni kweli. Tunaamini hiyo ni kweli. Amina, ni kweli. Amina, ni kweli, ni vizuri. Amina, mnaona hapa, ni hivi hapa, hapa mnaona hapa, hii ni anga njema kwa kushoto hapa, kwa kume hapa, kwa kume hapa, hapa. Ndiyo, lakini amina yenu pia ilikuwa nzuri sana, lakini tufanye tena hatua zaidi. Tunaamini kwa moyo wetu wote, na naishingiza katika hiyo hesabu. Naamini mia kwa mia ya kwamba nitakuwa pale wakati Bwana atakaporudi, na naamini ya kwamba mwili wangu na mili yetu itabadilishwa. Na mnajua nini, kama mara nyingi tunaweza kuwa na shida fulani ndani ya mwili wetu, tuna hatujue hatuna imani ya kwamba Mungu anaweza kutengeneza na kuponya na kurudisha hiyo shida na kutengeneza hiyo shida ndani ya mwili yetu. Sasa kama tuwezi kuamini hiyo tunaenda wapi na imani yetu? Na hapo sasa tunatembea na mabeki tukiwa na imani yetu na kwa upande mmoja tunakuwa na imani kubwa ya kwamba tutafanya upya. Tutafanya upya kwa upande mmoja. Toka kichwa paka kwenye miguu utabadilishwa na tutafanya kuwa vijana. Lakini wakati napokuwa kuamini ya kwamba Mungu ataweza kumaliza hiyo maumivu kidogo, na hapo sasa tunakuwa kama vile kutetemeka na tunakuwa na mashaka ya kuweza kuamini wakati tunapokuwa na maumivu ndani ya mwili wetu. Lakini tangu sasa tutumainie Mungu kwa ajili ya hiyo pia, na tuweze kuamini Mungu. Tuamini Mungu, yeye anayeweza kubadilisha naye atabadilisha mwili wote, hasa hawezi kutengeneza hiyo kiungo kidogo? hawezi kutengeneza mambo inayoharibika? hawezi kuponya ugonjwa? Imeandikwa, mimi ni Bwana muganga wako anayekuponya, anayekuponya. Tuweza kusikia katika mahubiri ya ndugu Branham, ilikuwa ni sehemu ya Injili, Injili sehemu sehemu sehemu ya kazi ya ukombozi. Tutumainie Bwana sote pamoja. Na sasa ninataka niweze kuwafunia kitu fulani, mtu ambaye aliyesikia kwa makini sana aliyesikia jana neno linayoitwa ya kwamba karama ambayo Mungu alionipatia si kwa ajili yangu, kwa ajili ya kuitumikisha kwangu kwa ajili yangu mwenyewe, lakini karama ambayo Mungu alionipatia alinipatia kwa ajili yenu. Mulisikia nyote hiyo? Ndugu Branham alisema ya kwamba wakati napouliza kitu fulani kwa Mungu ninapaswa kuungoja, na inawezekana ya kwamba jibu haikuji, lakini kisha tena nasema, lakini ni ninyi ndiye mnayeweka kitendo katika hii karama ambayo Mungu aliyonipatia, mnayeweka nguvu katika hii kipaji au karama Mungu aliyonipatia. Na sasa mone, mtu anaye anayekuwa mgonjwa, anayekuwa na shida ya kuweza kujisaidia mwenyewe lakini kweli huzuri kama hiyo ambayo nayeukuwa nayo anakuwa kana na hitaji ya kusaidiwa, na ndiyo maana imeandikwa kama mtu fulani aliye mgonjwa katikati yenu, aite wazee wa kanisa, waombe nikusema, wamwombee, wa wengi wamwombee, na wampakae mafuta na ombi yao itasaidia mgonjwa na Mungu atasimamisha ataponya, na sio ombi la mgonjwa, lakini ombi la wazee ni la wandugu, ndugu ambao wanaoomba kwa ajili ya mgonjwa, wanaoombea mgonjwa. Na haiko hii tofauti waamini waamini ni, waamini ni, ni, ni wagonjwa si waamini si, lakini wako na imani pia. Wagonjwa wanaamini pia, lakini hawezi kusaidia lakini hiyo agizo iko tofauti. Kama unasoma ndani ya Marko kumi na sita imeandikwa enendeni ulimwengu mzima muhubiri njili kwa viumbe vyote na kadhalika, na wagonjwa watanyoshea wagonjwa mikono nao watakuwa katika afya njema. Lakini kama mwamini ana, kama mwamini anagonjwa, kama anagonjwa, anapashwa kuita wazehe wampakae mafuta na wamwombee na hapo Mungu anajibu maombi na ataponya mbonja au kumsimamisha, na kama alifanya zambi atasamehewa. Basi mufanye hiyo agizo ya kiungu muitimize. Kuna hapa wandugu ambao wanaohesabia, kama vile wanaohesabiwa kama vile wazee wa kanisa na ambao wanaotumika Mtumikishe hiyo kazi, mutumikishe hiyo, hiyo, hiyo, hiyo kazi. Kama mtu fulani ko mugonjwa, mwite wandugu apakae wa mafuta na waombeye, ili neno la Mungu liweze kushuhudiwa tena ingine mara moja mniruhusu niweze kuwasomea andiko fulani ya Biblia katika muda mfupi, na kisha tena baadaye tutaweza kuomba pamoja. Lilo katika Waibrania sura 13, Waibrania sura 13 mstari wa ishirini. Waebrania 13 musari wa 20. Basi Mungu wa salama aliyeleta toka wafu Bwana wetu Yesu, aliye mchungaji mkubwa wa kondoo, kwa damu ya gano la milele, musari wa shina moja awafanye ninyi kuwa wakamilifu katika kila kazi njema, mupate kufanya mapenzi yake, naye akifanya ndani yenu neno linalopendeza mbele yake, kwa jina, kwa njia ya Yesu Kristo, utukufu uwe kwake milele na milele. Amina. Nandanetaji kwamba hiyo zikuwa hivyo kandani ya maisha yetu tusiweze kushifurahisha tu kuweza kuiyasoma tu, tusome tena na moja na tuweza kusikia tena neno hili, na tuweza kulimeza tukiwa na hitaji ya hapo, hapo. na iweze kutimilika hivyo ndani yetu pamoja nasi sote, kama vile inavyotamkwa hapa. Basi Mungu wa salama aliyeleta toka wafu Bwana wetu Yesu Kristo aliye mchungaji mkubwa wa kondoo kwa damu ya agano la milele. Sehemu hii iko wazi sana hii wa, hii hii sehemu iko hii wazi iko hii, hii wazi sana hii sehemu iko wazi. Wazi sasa hasa hii sehemu sasa inayotuhusu sasa sisi sisi mstari 21 awafanye ninyi kuwa wakamilifu katika kila kazi njema mpate kufanya mapenzi yake, naye akifanya ndani yenu neno la kupendeza. Nani anahitaji hiyo? Nani anahitaji? si sote? Akifanya ndani yenu neno la kupendeza mbele yake kwa njia ya, ya Yesu Kristo. anahitaji hiyo Du bist mein Sohn, an dem mich wohlgefallen, gefunden. Wewe ni mwana wangu ambaye ninapendezwa naye. Am ambaye ninapendezwa naye. Nasoma tena nyingine mara moja. Einen guten zur Ausrichtung seines Willens ausrüsten. Und in uns. asema mpate kufanya mapenzi yake naye akifanya ndani yenu Christ neno linalopendeza mbele yake kwa njia ya, ya Yesu Kristo utukufu uwe kwake milele na milele. Bwana Mungu mweza yote, tumekusanyika hapa mbele ya uso wako. Ulitufunulia shauri yako ya ukovu, ulifanya ahadi nawe ukaziweka juu ya kinara cha taa ulituongoza mpaka hapa sasa. Tunakuomba sasa, uweze kutenda ndani mwetu yale ambayo inayokupendeza, kwa maana hatuwezi sisi wenyewe. Basi mapenzi yako ndiyo yafanyike, mfalme wako uje, jina lako litukuzwe, neno lako lishuhudiwe na taifa lako liweze kubarikiwa kwa baraka zote za Mungu katika Kristo Yesu bwana wetu. O Mungu, umba leo anga ya mbingu, acha ujisikie vizuri katikati yetu na utubariki katika wingi wa neema yako, katika jina la Yesu. Amina. Amina, munaweza kukaa. Wakati tunaposoma andiko kama hizi na tunapoweza kutambua ya kwamba tuko mbele ya uso wa Mungu na tena zaidi kwamba tuko mbele yake kama vile kama vile kitabu kilicho wazi na tukiwa na uhakika ya kwamba siku moja tutaweza kutoa ripoti kwa ajili ya kila mahubiri ambayo iliyoweza kuhubiriwa, niliyoweza kutangazwa kwangu kuweza kuwa niliweza kuhubiri nani kuweza kuweza kulisikia na kuliamini, na kama vile iiweza kutendeka. Na sasa kama neno hiliuwa limetimiza ndani yetu yale ambayo iweza kutumwa kwa ajili ya yale ambayo ieza kusikia. Tunakubalishwa sana ya kwamba tumekusanyika hapa katika jina la Yesu, katika nyumba ya Mungu, mbele ya uso wa Mungu, Kwa ajili ya kusikia neno safi ya Mungu. Na tushache tuweze kubarikiwa na Mungu. Basi agano ambayo Mungu alilotimiza ndani ya Kristo kupitia damu ya mwana kondoo iwe agano la milele. Nasi tunajua hiyo. Bwana wetu anasema na anasema tena leo na kusema tazama, damu ya agano jipya, agano jipya, agano jipya. Yesu hakuhesabu makosa yetu, lakini aliyasamehe alijupatanisha pamoja naye mwenyewe. Sisi, kama vile waliokombolewa, sasa tunahitaji moja ni kwamba Mungu afanye yote ndani mwetu kwa ajili ya kutimiza mapenzi yake, ili mapenzi yake yafanyike, aweze kutimiza yote yanayoweza kuwezekana ndani mwetu, yaliyo ya lazima kwa ajili ya mapenzi yake, tuweze kufanya mapenzi yake. Nawaza kwamba tumekisha kufika katika mambo hayo kwa kiwango ambayo hatutaweza kujifurahisha kuweza kusema au kukiri kwa midomo yetu. Lakini tunaweza kuyawazia kweli kweli ya kwamba mapenzi yako yafanyike. Mnaweza kuniamini. Na sio tu ndani ya hali ya kiroho. Ninataka kweli ili mapenzi ya Mungu yaweze kufanyika ndani ya maisha yangu. Sijui kama mnaweza kuyakamata kwa namna hii. Lakini inawezekana kwamba tunaweza kuingia katika sehemu ya mwisho. Sehemu ya mwisho mbele ya kurudi kwa Bwana. Hatujui hiyo itakambata tena muda gani, lakini tunajua kitu moja, ya kwamba katika wakati mmoja hapo hapo Bwana atatimiza yale iliyoandikwa katika Ufunuo sura 22. Tangu sasa aliye mtakatifu ashtakase tena, na mchafu abaki kwa mchafu. Kutakuwa muda mfupi ambamo kila mutu atabaki katika hali na katika kiwango aliyokuwa ndani sasa, lakini wale ambao walio katika kweli ufalme wa Mungu, wale walio katika kanisa la Mungu watakomaa kwa kiwango, nguvu za Mungu zitaweza kusambazwa tena kwa ujao, na kutakuwa kazi moja itakayokuwa fupi lakini yenye nguvu na itakayokuwa kubwa katikati ya walio wake, wengine wote hawataweza tena kufanya kitu fulani. Na hiyo ndiyo Ndugu Buranamu alisema waziwazi katika mahubiri inayoitwa ya kwamba nafsi zilizo kifungoni na kwamba watu hawataweza kutoka katika hali waliokuwa ndani, lakini ngali wakati wa neema. Sasa tunaweza kuja tena kwa Bwana na kuweza kujua ya kwamba anatujibu, anatusaidia na anatupatia neema yake inayohusu pia siku ya leo, sana sana mazoezi ya Pentekoste, ningetaka niweze kusoma andiko mbili au tatu ya Agano la Kale ili muweze kujua ya kwamba ilikuwa tu ni kushuhudia na kwamba nayo yalitimilika kama vile ilikuwa imekwisha kuahidiwa katika Agano la Kale, Yoweli sura mbili, katika tafsiri ya, ya, ya Kifaransa, katika tafsiri ya Kifaransa ni sura tatu mstari wa kwanza. Mnajua kwamba tafsiri inakuwaka na masura tofauti. Nataka kusoma katika Kifaransa sura mbili mstari wa ishirini na nane Yoeli sura mbili mstari wa ishirini na nane na itakuwa nyuma ya maneno haya, nitamwanga roho yangu juu ya watu wote, na wana wenu na bidi zenu watatabiri, wazee wenu wataota ndoto na vijana wenu wataona maono, ndiyo, na vile vile juu ya watumishi wangu na wan, wanaume na wanawake nitamwanga roho yangu katikati yao, katikati, katikati yao. Katika, katika siku zile N, tunajua tangu sasa na kama vile nimesoma ya kwamba kitendo cha Roho Mtakatifu kinajaa mtu, na hiyo inakuwa ni kitendo cha kiungu cha kimajabu ambacho haufanyaki wewe mwenyewe, lakini ni uzima, ni uzima wa kiungu, nao chemuchemo ya kiungu, nao bubujika ndani mwako inabubujika ndani mwako mpaka uzima wa milele kama vile Bwana Yesu alisema yeye mwenyewe alisema ndani ya Yohana sura saba, katika Yohana sura saba inasema katika siku ya karamu, katika siku ya mwisho ya karamu inasema. Katika Yohana sura saba anakiingia hapo katika siku ya Yoweli sana sana, kwenye mstari wa makumi tatu na nane Yohana sura saba akose mstari wa makumi tatu na saba pia Yohana sura saba mstari wa makumi tatu na saba hata siku ya mwisho, siku ile kubwa ya karamu, Yesu akasimama, akapaza sauti yake akisema, mutu akiona kiu aje kwangu anywe. Yeye anayeniamini mimi, kama maandiko yanavyosema, mito ya maji ya uzima itatoka tumbo lake. Neno hili alisema juu ya Roho Mtakatifu, ambayo wale wenye kuamini watampokea, kwa sababu Roho Mtakatifu alikuwa hajakuja bado, kwa sababu Yesu alikuwa hajatukuzwa bado. Tumeelewa sote? Hiyo ndani ya manabii ilikuwa imekwisha kuandikwa ya kwamba Mungu atamimina roho wake juu ya kila wenye mwili Mwanzo ulikuwa umefanyika pamoja na Yesu Kristo, mwana wa Mungu, na tangu siku ya Pentekosti, hayo mazoezi mamoja huo roho moja hiyo tabia moja ya kiungu iko kwa upande wale, wa wale wavulana wote na wasichana wote wa Mungu. Hiyo ma, hiyo ni sehemu yao, hiyo ni yao. Kwenye kis, kwenye kisima Bwana aliambia mwanamke yule ya kwamba, mwanamke, kama ungeliweza kujua nani anayekuzungumuzia ungeliweza kumwambia akupatie maji ya kunywa, na maji ambayo nitakayokupatia maji yale hautakuwa hautakuwa tena tena na kiu tena na kiu. Tazama, tazama, Bwana wetu anasema kwa sauti kubwa na kusema kwamba kama mtu ana kiu aje na anywe. Nina swali sasa iliyo ya hapo hapo, nani aliye na kiu katikati yetu? Nani kweli kweli aliye na kiu? Nani ambaye aliye na kiu nani ambaye na kiu kweli kweli, kwa kiwango haiko tena, na kwamba unaweza kuwa na kiu ya kwamba kama upate maji unakufa, inakuwa ni kufa au kupona, na kwamba unakuwa na kiu ya sana, na kwamba unapasha kuwa na kiu ya maji ya uzima, na kwamba hiyo kukuwa na kiu inakusukuma sana na hapo sasa, yule ana njaa na kiu akuje na nakunywe. Mtu anayeona chemu chemu anayeona maji anayekuwa na kiu anaona maji anakunywa. Ha, mtu alia na kiu, usema, haa, kiu hawezi ona. Watu wengine akuona wakikunywa kusema ah, sina hitaji ya kiu, o, akwamba sina hitaji ya kiu kwa wakati huo, akwamba sina kiu kwa wakati ule. Ha, hapana lakini kwamba hiyo huweze kubadilika. Tunapaswa kuwa na kiu kwa kiwango hatuwezi tena kuvumilia, kwamba tunalia Bwana, nina kiu Bwana alisema hivyo hapa, kama mtu ana kiu aje kwangu nanywe. ilikuwa ni siku ya mwisho siku ya karamu. Nani aliye na kiu? Una kiu ma maubiri juu ya mlima inasema nini? Heri wale walio na njaa na kiu, kwa maana wale ndio watashibishwa. Mungu alitaka ili atume njaa ndani ya nchi, njaa ndani ya nchi ya kusikia neno, kwa ajili ya kupokea, na kiu kwa ajili ya kupokea roho, ili neno ambalo tulisikia na kupokea ligeuke kuwa ndani mwetu roho na uzima. Na kama sivyo, neno ambalo ilo uzima ndani yake mwenyewe itaweza kuonekana katika hali ya kufa, lakini la kam, kama sisi sisi ambao ambao tuliogeuka kuwa waamini, kama hatuwezi kufanya upya au kama tuwezi kufanya hai kupitia roho ambayo tunaweza kupokea kupitia neno, basi hivyo sasa, Bwana atupatie hivyo, atupatie kiu kwa ajili ya ubatizo wa Roho, ili hitaji ya roho iweze kuwa kubwa ndani mwetu ili Kusiwe mtu anayeweza kupoteza mawazo, oh, hii itafanyika namna gani? Eh, watu watafanya nini? Oh, watu watasema nini? na kadhalika. Lakini kuwe kitu moja, tuweze kuyatamka, tuweze kutamka kiu yetu na kusema, Bwana, ninakufa na kiu, siwezi tena kuvumilia, ninabaki kwenye makaro, ninahitaji ya maji ya uzima na kama vile ingekuwa vyema kuweza kuandika kama vile navyoandikwa hapa, lakini ali walisikia pale ikisemeka kuhusu roho ambayo mapasha kupokea wale ambao waliokuja kwa imani waliokuwa wamemwamini wa ma kwa maana roho alikuwa bado kuwa kwa maana Yesu alikuwa bado kutukuzwa, alikuwa bado kutukuzwa. Yohana saba makumi tatu na tisa. Hasa iko namna gani kuhusu wewe? Na iko namna gani kuhusu mimi leo? Uliweza kuchukua hiyo kiu. Tuliweza kuwa na kiu hiyo. Tuliweza kugeuka kuwa moyo moja na nafsi moja. Tuliweza kuwa mmoja mbele ya Mungu katika nia moja. Yote ilikuwa katika utaratibu kwa kiwango Bwana za kurudi na unaweza kushuka. Na hiyo ndio tusikia jana. Tuliweza kusikia hiyo jana kuhusu huwa. Huwa anakuwaka mpole sana, ninaomba haina hitaji ya kuweza kukasirika, haina hitaji ya kukasirika. Hiyo inatosha, inaomba tu kukasirika, anakuwa ameenda, inaomba tu kitu kidogo ili roho wa Mungu aweze kuhuzunishwa, iweze kukasirika, weze kuhuzunishwa. Imeandikwa ya kwamba msihuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu. Basi hayo weza kutugusa kwenye moyo kweli kweli, mwanze kutembea pamoja na Mungu, mutembee pamoja na Mungu, kuwa katika ushirika pamoja naye. Nani ambaye aliye na ushirika pamoja na Mungu pia hata nje ya makusanyiko, ndani ya barabara, ndani ya barabara, katika gari, kwenye kazi, mahali pote tulipo. Nani ambaye anayekuwa na ushirika pamoja na Mungu, pia ndani ya maisha yenu ya kila siku? Nani nani? Sasa haihusu tu kutimiza kazi yetu, tunapowaza ya kwamba hiyo nao nahusika, na tunapowaza ya kwamba ya kwamba kuweza kutimiza kazi yetu, kwamba kama vile tunaweza kuwa tumekuja katika makusanyiko siku ya kwanza ya juma? Hapana, tunapaswa kuanza kuishi pamoja na Mungu, tunapaswa kuanza kuishi pamoja na Mungu mahali pulipo mahali tulipo, tuweze kutengeneza ushirika pamoja na Mungu kupitia maombi, kupitia kusoma neno, kupitia nyimbo zinazotujia kwa kiwango, tunaweza kuanza kufanya mapenzi ya Mungu, na hiyo sasa inahusu kuanza kutembea pamoja na Mungu, ili mapenzi yake yaweze kufunuliwa kwetu. Baadaye neno ingine, neno ingine moja nayohusu pia kiu. Yesu akasema kwa sauti kubwa, kama mutu ana kiu aje kwangu na akunywe. Mutu ambaye anaye niamini mimi, kama vile maandiko yanavyosema, Bwana anasema, mito ya maji ya uzima itatoka katika tumbo lake Chemu chemu inabubujika ndani yetu, ni kusema mbegu ya kiungu, mbegu ya uzao wa kiungu. Mbegu ya kiungu ndani yetu inambatanishwa na Roho wa Mungu, inambatanishwa na Roho wa Mungu. Wakati mbegu inapofungwa na neno la Mungu na inapofungwa kwa mbegu ya Mungu, hapo inazaa ndani mwetu tabia ya kiungu, mtu mupya ndani mwetu ndiweza kusema waziwazi ni damu ya mwana kondoo, naotedengeneza ndani mwetu ukombozi na msamaha. Hapo sasa makosa yetu yanakuwa yamefutwa, hatuna hitaji ya kusimama kwa hiyo. Ndani mwetu pasha kuwa kufanya upya, tunapaswa kuzaliwa upya. Inapaswa kuwa hivyo kama vile Paulo anavyoandika kwa Korinto, kama mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, mambo ya zamani yamekwisha kupita, natazama mambo yote yamekwisha kupita natazama mambo yote yamekuka kuwa mpya, mambo yote yamekuwa mapya. Nani anaweza kushuhudia katikati yetu ya kwamba mambo yote yamekuwa mapya? Kweli yote yamekuwa mapya, au tungali katika mwendeleo ya kufanya upya? Kwa maana kuzaliwa upya ni wakati uzima mpya au yenyewe unapokuwa imeonekana na kuwa wazi, inakuwa inaonekana kwa wengine pia ingine yote inakuwa kama vile ya kujisumbua, inaweza kuwa kama vile ni maumivu ya kwamba wakose uzima unataka kuonekana katika njia. Lakini wakati uzima mpya unapoonekana, ni hapo sasa, ni uzima mpya unaonekana ndani mwetu, hapo uzima mpya wa kiungu. Na ni hapo ndipo ndugu Branham alipoweza kuonyesha hii kulinganisha pamoja na kuzaliwa wa kwa hapa duniani. Alisema kwa nje unaweza kusema ya kwamba inakuwa ni vita pale kwenyewe, kunazaliwa mtoto, kunakuwa kulia, kunalalamika, kunanungunika, unalia una na kisha damu na maji inamwangika na kadhalika, na kadhalika. Lakini baadaye baadaye kunakuwa uzima mpya unaonekana, inaonekana na inawezekana ya kwamba wakati wa uamsho unaweza kuanza kulia, unaweza kunungunika, na hapo unaunungunika unaweza kunungunika hapa, ni kusema kusema hapo kunungunika, na si kuji kuji kuji kuji hesabu ya makosa, lakini hapana, hapo hapo sasa nyumba sio kutifikia, ili kufanyike kitu fulani, kitu fulani kilicho kinachozaliwa na sio upepo, lakini kitu fulani kia lazima kiweze kuzaliwa kilio. Katika andiko matakatifu, katika nabii Isaya, kuna neno hilo lililoandikwa ya kwamba mlikuwa na mimba na wakati po mulipozaa ilikuwa ni upepo. Mnajua nyote maandiko matakatifu, watoto wa Mungu walizaliwa katika kanisa la Mungu, ao ni watoto ao ni wanaume tu waliweza kuongezeka na ambao liojiunga pamoja nao. Tunataka kusema waziwazi wazi ya kwamba tunafurahi kwa yote ambayo inayokuja na kwa wote wanaokuja, au elfu moja wanakuwa wema kuliko elfu elfu mo elfu moja ni wema kuliko mia tano lakini mia tano nayo wako tena zaidi kuliko elfu moja lakini hao elfu mia tano hawana hata kitu fulani cha kuweza kuleta kwa Mungu, kama waweza kuwa ndani ya kanisa akose tu, kama Mungu anaweza kuwa ametimiza ndani mwao kazi ya neema na hapo na ya lazima, sio kundi kubwa, lakini mtu ndiye Bwana anazungumzia, ndiye Mungu anazungumzia. Na nawaambia mtu ambaye ambaye katika siku hizi aliyetaka kuweza kuonywa na Mungu anaweza kuwa ameonywa na Mungu. Mtu aliyetaka Mungu amzungumzie, Mungu alimzungumzia. Atuzungumzia kwa namna ya nguvu kupitia neno lake na roho yake. Vitaka tena nisome ya neno lingine lilo katika Nabii Isaya kwenye sura 28, na sana sana Isaya sura 28, sura 28, sana sana kwenye mstari wa 11. Tunapata hapa neno hili ilikuwa katika Agano Jipya pia. Isaya 28 mstari wa 11. Hapana, kwa midomo ya wageni na kwa lugha nyingine atasema na watu hawa, walioambiwa naye, hili ndilo pumuziko lenu, mumupe pumuziko yeye anayechoka, huku ni kustarehe, lakini hawakutaka kusikia kwa sababu hii neno la Bwana litakuwa li, li, li, li, li kwao, amri juu ya amri, amri juu ya amri, mustari juu ya amustari, mustari juu ya mustari, huku kidogo na kule kidogo, hata waende na kuanguka nyuma na kuvunjwa na kunaswa na kuchukuliwa. Hili ni neno kubwa sana, hata kama maneno hayo yenyewe inakuwa kama vile fupi, lakini ndani ya ujumla wake ni mambo, ni kundi, hapa ni kundi mbili inayoonyeshwa hapa, mutu ambaye anayeshaashwa kuonywa na Mungu na ambaye anayeongozwa na roho ili aweze kuingia katika pumuziko ya Mungu kupumuzika katika kazi zake wenyewe na kuweza kupumuzika tena baadaye ndani ya Mungu, na wengine ambao wasioweza kusikia na ambao wataweza kuambiwa fanya hiki, fanya kile, fanya hiki, fanya kile, nao watafanya vile vile na, wakiwaza, na wakifanya hivyo wana ingia wanaanguka, kitu moja mpaka kitu kingine, nao wenyewe hawatafika kwenye lengo yale. Ambayo ninayopata hapa kama vile kigeni, ni wakati unapopatia watu mambo yaliyo magumu ya kufanya, na hiyo pia inakuwaka katikati ya watu walio watawa. Wanaagiza, wanaagiza kanisa, kanisa, yale ambayo napashwa kufanya. Sasa mara ngapi wanapaswa ku kufunga na kuulinda chakula ili wasiweze kukula kusema waweze kufika kwenye lengo. Lakini kila mtu anapaswa kuwa nakufunga mu, kila mtu anapaswa kufunga wakati wote anapokuwa ameongozwa na, na Roho wa Mungu. Na si mtu anaweza kuagiza mwingine, lakini mwaweza niweza kuambia leo lakini kwamba mtu waweza kusikia sauti ya Mungu toka neno, wakati wa neno, wakati wa hubiri ya neno na aweze kuhesabia Golgota kama vile kazi ya ukombozi iliyotimilika na Mungu na ambaye anayeweza kupumuzika apate sasa kupumuzika ka, katika kazi yake mwenyewe ili aweze kupumuzika ndani ya Mungu na aweze kufika katika pumziko ndani ya Mungu. Mtu ambaye asiyepokea ufunuo ya yale yaliyotimika kwa ajili yake ataweza kukimbia, atakimbia huku siku moja, huku na wakati nyingine huku, siku moja itakuwa ni kile na siku nyingine itakuwa hiki. Watu wanakokotwa pande zote, moja nasema fanya kile na kisha wanayafanya wakati wanapowaza kwamba wataweza kupata haki au hek, heri kwa namna hiyo. Wangapi wajuzi au watu wa akili katika kizazi hiki wanaoweka wanaoweka fundisho fulani juu ya kinara cha taa, na wanasema oh, kama mkubali hii hamtaseku, hamtakua sehemu ya hii hamtajakuliwa. E, na sio kufanya hiki na kile, lakini na sio kwamba kufanya hiki na hapa, hapana lakini ingia ndani ya pumziko kupitia imani ndani ya Yesu Kristo, ndani ya nafsi yako, ndani ya Mungu wako, kwa maana inaandikwa hapa. Ninaisoma tena ingine mara moja. Mutu ambaye aliye na tafsiri ya, ya menge anaweza kunisamehe kwamba siwezi kusoma neno hili hapa, kwa maana ina, inasikilikana pia kwa masikio yangu kama vile kama vile kwenye reshi ya tatu. Lakini er, hapana lakini kwa midomo ya, ma, ya wageni na kwa lugha nyingine atasema na watu hawa kumi na mbili. Sasa anasema walioambiwa naye, hii ndilo pumuziko lenu, Isa ishirini na nane, mumpe pumuziko yeye amaye choka, huku ni kustarehe Yesu alisema nini katika wakati ule? Kujeni kwangu ninyi nyote mnayochoka na mnayolemelewa, nami na nitawapatia pumziko, nitawapatia pumziko kwa ajili ya nafsi zenu. Hauna hitaji ya mafundisho ili uweze kuokolewa, unahitaji Yesu Kristo na unahitaji ukombozi uliotimilika hapo Golgota Wagul hapo msalaba wa Golgota kwa ajili ya kuokolewa. Na kisha sasa, mafundisho ya kweli nayo inakuwa na nafasi yake ndani ya kanisa la Mungu aliye hai. Na kisha sasa, baadaye unapata pumziko ndani ya Mungu. Barua kwa Ibrania anaandika nini inayohusu Yoshua ambaye hakuweza kuingiza taifa katika pumziko? Na sasa Mungu aliweka siku nyingine, ni kusema leo, nyingine leo, tena leo, kama unasikia sauti yake, kuna pumziko, kuna pumziko ya sasa kwa ajili ya taifa la Mungu. Nani ambaye alishakapokea pumziko ndani ya Mungu, ndani ya ujuzi ya kwamba una heri, ya kwamba unaweza kuweza uliweza kukombolewa, kuweza kupokea neema ya Mungu, kuweza kujua kwamba hakuna kitu kinachoweza kunitenga na upendo wa Mungu ulio katika Kristo Bwana wetu. Msishache mtu kuambiwa na ninyi ya kwamba mfanye hiki, fanya kile, fanya kile na fanya hiki, lakini fanya kitu moja, ni kwamba uamini kazi iliyokimtimilika kwa ajili yenu na iliyofanyika hapo msalabani wa Golgotha. Mpumuzike ndani ya Mungu, mwingie katika pumziko ndani yake, na mwache wengine wote wakiwa katika salama, wabaki salama, ili nao wenyewe waweze kuingia katika pumziko ndani ya Mungu, lakini wakiamini yale ambayo Mungu aliyofanya kwa ajili yao. Na kisha mstari wa 12 asema kwamba hawakutaka kusikia, hawakutaka kusikia kwa sababu hii, neno la Bwana litakuwa kwao. Hapa inasemea kwamba hawakutaka kusikia na wale wote ambao hawakutaka kusikia wanaambiwa kwamba, hapa, kama vile andikwa kwenye mstari wa 13, Isaya 28 kwa sababu hii neno la Bwana litakuwa kwao amri juu yao, juu ya amri, amri juu ya amri, mstari juu ya mstari, mstari juu ya mstari, mstari, mstari, mstari, mstari, huku kidogo na kule kidogo, hata wataenda, wataanguka nyuma Watavunjwa, watanaswa na watakamatwa hapo hapo, wanapoenda huko, wanakamatiwa katika nyavu, wanafungwa katika mi, mi, mi, mi mistari fulani, mipaka fulani. Lakini mtu aliyegauka wa Mungu aliyezaliwa na Mungu anakuwa huru. Kanisa la Mungu alifungwa na masharti na maagizo, lakini wanakuwa huru, wanabatizwa na mwili na roho wa Bwana ili waweze kuungwa kiungo kimoja, au wanafanya mwili moja, wanafanya mwili moja ili waweze kuwa viungo na kiungo kwa ajili ya kiungo kingine. Paulo aliweza kuandika kwa Wakorinto, na kisha aliongezea pia maneno hayo ya nabii Isaya kwa sheria. Nasoma ndani ya Wakorinto wa kwanza sura kumi na nne mstari wa ishirini nicht Wakorinto wa kwanza sura 14 mstari wa 20. Ndugu zangu, musiwe watoto katika akili zenu, lakini katika uovu muwe watoto, lakini katika akili muwe watu, watu wazima. Imeandikwa katika sheria, nitasema na watu hawa kwa watu wa lugha nyingine na kwa midomo ya wageni na hata hivi nita na hata hivi watanisikia mimi, Bwana anasema. Na pia hilo neno lilio katika nabii Isaya kwenye sura ishirini na nane, na Paulo huyo mtu wa Mungu naye aliweza kulirudilia katika barua yake kwa Wakorinto na akaliweka kwa namna iliyo njema kwa namna ya kibiblia, aliweka kwa namna njema ndani ya Biblia. Sijui nani katikati yenu anayeweza kusikia hiyo pamoja nami, lakini nafurahi sana kuliko vipimo vyote, kuona jinsi hiyo upako moja, huo upako moja uliokuwa juu ya manabii na juu ya wa mitume huko sasa juu yetu. Mm, kwamba tunaweza kuona yale walioona, na kwamba tunasikia yale ambayo waliyosikia, na tunabatiza hivyo hivyo kama vile walivyobatiza, na tunaamini kama vile walivyoamini. Huyo Roho mmoja anaongoza katika mwongozo mmoja anafunua hilo neno moja na hizo siri moja. Tunaweza kusema ya kwamba sisi hatukukaa kwenye miguu ya Gamalieli na kwamba hatuko pia au hatukuweza kuzungumza kuhusu wa mitume na manabii au kwamba sisi hatuko wan, wanafunzi wa, wa mitume au wa manabii, lakini tunaweza kusema kwamba Roho wa Mungu kama vile unabii wa kibiblia na kupitia Roho wa Mungu na kama vile mafundisho yote, tunaweza kupewa na neema ya Mungu kila wakati tunapoweza kupanga mambo yote kwa namna ya kibiblia na tunapoweza kuona Agano la Kana, Agano Jipya ikiwekwa kwenye kipimo kimoja, na kwamba inaweza kuwekwa kwenye kipimo kimoja, na kwamba huo mmoja wa kiungu unaweza kuwekwa na hapo. Sasa moyo wangu unafurahi na unashangilia, kwa maana sasa tunajua kwamba sio roho ya mtu inayotafsiri, lakini ni roho wa Mungu ndiye ambaye anayekusanya mambo hayo na kuyafunua katika hali yake kama vile inavyostahili. Lakini pia nafurahi sana kwamba pia Paulo aliweza kuweka baada ya maneno haya ya nabii Isaya hapa akisema kwamba Bwana anasema, kama vile tumesoma. Ni matamshi haya gani iliyo nzuri hapa, na sio mimi nayosema hivyo, lakini andiko hivyo ndani ya Biblia hapa. Inawezekana ya kwamba watu fulani ambao hakusoma andiko hiyo pamoja nami kwa wakati huo, naweza kusema hey, sasa nabii alisimamia mahali ambapo Inaposema kwamba nitasema so, nita na taifa hili kwa midomo ya watu wageni, na pia hata hivyo watanisikia. Na Paulo yeye kama vile mtu wa Mungu aliyewekwa na Mungu anasema ya kwamba Bwana anasema ya kwamba Bwana anasema, na iko hivyo hivyo, neno lote la Mungu ni Bwana anasema, lilivuviwa na kutamkwa pia na roho wa Mungu, watu watakatifu walikuwa wakisukumwa na roho ili waweze kuzungumza kutoka kwa Mungu na wakaandika kutoka kwa Mungu, ili nasi tuweze kupata mwongozo, ili tuweze kujua yale ambayo tunaoweza kuamini. Na sasa sikia namna gani maneno haya yanatamkwa na nabii nao mtume Paulo na mtume Paulo kwenye mstari ishirini na mbili Wakondo wa kwanza sura kumi na nne basi lugha ni kwa alama, si kwa waamini, lakini kwao wasioamini, lakini kutabiri si kwao wasioamini, lakini kwao wanaoamini. Hiyo nayo ni ya lazima sana. Mwazie kwa mfano, kama tunaweza kuwa hapa na makusanyiko ya kiungu kama vile inavyoandikwa hapa ndani ya Biblia na kisha watu wageni waweze kuingia katika chumba wakitokea Japani au Uchina au mahali pengine, na hapo hapo Roho wa Mungu anashuka juu ya kusanyiko na mtu fulani anasema katika lugha ya nchi ya mtu yule aliye mgeni. Na sasa kunafanyika nini sasa, na sasa, haleluya, kunafanyika kitu fulani ambacho kilicho kigeni chao cha lazima ni kitu na, hu, na huyo asiamini huyo mosiamini ataweza kukiria kwamba Mungu iko katikati yenu na kwamba roho wa Mungu sasa iko katika kazi na ndiyo maana karama ya lugha si alama kwa wale wanaoamini. Nazungumuza kwa lugha tangu mwaka elfu moja makenda makumi nne na tisa, lakini sijui watu ngapi ambao waliweza kunisikia nikisema kwa lugha kwa namna iliyo ya wazi, oh, hadharani. Hakuna mtu. Nakumbuka Paulo aliyekuwa mtu wa Mungu alisema kwamba ninasema kwa lugha kuliko ninyi wote, lakini ndani ya kusanyiko la kanisa wa Korinto, sura wa Korinto kwanza sura ya kumi na nne mstari wa kumi na nane kumi na nane ninashukuru Mungu ya kuwa nasema lugha kuliko ninyi wote, lakini katika lakini katika kanisa ninapenda kusema maneno matano kwa akili yangu nipate kufundisha wengine zaidi kusema maneno elfu kumi kwa lugha. Kusema kwa lugha ina nafasi yake, na wakati mnaposoma hapa kwenye sura kumi na nne mstari wa pili kwa sababu yeye anayesema kwa lugha hasemi na watu, lakini na Mungu, maana hapana mutu anayemsikia hapa. Inahusu maombi ambayo kila mutu yeye mwenyewe anajijenga. Munaweza kusoma hiyo, lakini kama sasa kuna karama ya kusema kwa lugha nyingine, hapo sasa ingekuwa sasa inaomba sasa karama ya u, ya utafsiri weze kuwa pale, au kuweze kuwa mgeni ndani ya lugha yake ambayo Mungu anataka kuzungumzia lakini hiyo itaweza kutuongoza kose mpaka mbali. Leo kwa ajili ya kuweka hiyo katika utaratibu kwa namna ya kibiblia, msikie mwendeleo mnawasii na tunafika hapo hapo. Kwa kumalizia sasa, sura ishirini na tatu. Wakorintho wa kwanza sura kumi na nne, sura ishirini na tatu. Basi kama ikiwa kanisa nzima limekusanyika na wote wanasema kwa lugha na wajinga ao wale wasioamini wa wanaingia hawatasema ya kama muna wazimu? Lakini kama wote wakitabiri, na mjinga ao mutu asiyeamini anaingia, atahamakiwa na wote anahukumiwa na wote pia, siri za moyo wake zitafunuliwa wazi, na hivi ataanguka kifudifudi, ataabudu Mungu akisema ya kuwa kweli Mungu ni katikati yenu. Ninahitaji ili hayo yote yaweze kuwa hivyo ndani ya utaratibu njema katika utaratibu njema njema ya kiungu, baada ya kumiminwa kwa Roho Mtakatifu. Na tunaamini ya kwamba Mungu atatupatia na atatupatia mvua ya mwisho. Mvua mvua ya kwanza inakuwa kwa ajili ya kupanda, mvua ya mwisho ni kwa ajili ya kuvuna. Na kisha kuna andiko ndani ya Nabii Zekaria, inaandikwa ya kwamba Mungu atatuma kwa wakati mmoja mvua ya kwanza na mvua ya mwisho, kwa maana mvunaji atakuja kuweza kuingia akifuatana na mlimaji. Hapo hapo sasa kupanda na kuvuna itafanyika mara moja. Jina la Bwana sifiwe. Mungu wetu anaweza kufanya na kuzalisha matunda kwa usiku moja. Kwa mfano tu, wakati wa Musa walitaka waweze kujua nani ambaye Mungu alikuwa ametayarisha kwa ajili ya kazi yake, na wote walileta fimbo zao, na naamini ya kwamba ilikuwa ni fimbo ya, Mubi, ya Aroni. Fimbo ya Aroni nayo iliweza kudetwa na kisha wakaziweka vizuri vizuri ndani ya sanduku la agano, na kesho yake, kesho tena haikuwa tena fimbo ya kukauka haikuwa tena fimbo ya kukauka, lakini kwani muti ulio na matunda na zingine zote zilikuwa kama vile mbele. Mungu ni Mungu ambaye anayefanya maajabu. Tunaweza kujiacha kwa Mungu tena zaidi kwake, tunaweza kujiweka katika uhusiano pamoja tena naye na tuweza kutembea pamoja naye na kuweza kuwa tayari kuweza kufanya mapenzi yake, basi atufanze neema na sio na si ya kuweza kuyasema au kuweza kuihitaji tu, lakini kuweza kuyawaza tu kutoka kiini cha moyo. Atufanyie mema sawasawa na neema yake na ahadi yake katika jina la Yesu Kristo, amina.