Lob und Dank sei dem Herrn. Ich bin froh, euch so zahlreich Sifa na shukurani kwa Bwana hier versammelt ninafurahi kuweza kuwaona mkiwa wengi jioni hii hapa. gerechnet, dass hier bin, aber es kommen mal mulikuwa mutarajia kwamba mutaniona jioni hii hapa. Oder ane. Lakini mambo ma haifanyikagi kama vile tunavyo waza siku zote au gisi tunavyo panga. diese letzte Reise ninashukuru Bwana kwa sababu ya mambo mengi, kwa ajili ya safari hii iliyopita. Hauwezi kuyaeleza na hakuna mtu anayeweza kuyaelewa, inaomba kwanza uweze kuwa uliaishi wewe mwenyewe. Haikukua tu ni mahubiri, nilipata sehemu katika siku hii kwa kusanyiko ambalo lilokusanya zaidi ya shirika mia makumi tano inalingana na umoja wa ulimwengu wa madini, lakini ni mchanganyiko kama vile haujawahi kuyaona au kisikie ikisemeka katika and maisha and, lakini shume, iliyo njema na iliyokuwa ya kugusa, lakini si ya kufurahisha. Ni kwa sababu nilikuwa nimekuisha kufika na nilikuwa nimekuisha kuingia ndani ya chumba yangu na sijue kama saa mbili, mbili au saa tatu zilikuwa zimepita, si na mtu mmoja alikuja kwangu, akaniambia huko mzuri Frank, na mnajua maneno aliyofuata aliyosema ni nini? Akasema William Branham ni nabii wa uongo. Tagen, an kampf, an na yale ambayo niliyoishi katika siku hizo tatu, siku hizo tatu, tatu kubwa niliweza kuishi kama um vile vita hawezi so kuyawazia um so lakini, tena baadaye niliweza kurudi nikiwa na shukurani na nikifurahi, nikifurahina ninatambua nikiwa na shukurani yale ambayo Mungu aliyosema kupitia Yohana ya kwamba yule aliye wa Mungu anatusikia Yohana wa kwanza sura ine mstari wa sita. Sauti ya Mungu ni sauti ya neno lake, na mutu yoyote anayepingana na neno lake anapingana na Mungu, iwe mutu yoyote. Na kwa mmoja, nilisema kwamba mheshimiwa, niambie ni mahali gani na ni wapi ulifanya kuishi kugeukiwa kwako. Kwa sababu siamini kama ushabageukia. Na iliyokuwa ya kushangaza ni maneno maneno yaliyokuwa yamenivutia vichwa viwili vya maneno vya Kikristo ya kwamba Wakristo wanao waamini Biblia, hiyo ndio ilikuwa kichwa ya maneno ya kwanza, na kichwa kingine ya pili ya maneno ilikuwa ya kwamba kwa sababu ya neno la Mungu na kwa sababu ya ushuhuda wa Yesu, hiyo ndio ilikuwa kichwa cha pili cha maneno. Ilisoma aliko na nikaambia Florida na, Uko Florida. Florida, na si sasa rakiten. So, kishos, wende utazame mahali hapo mahali ambapo mafize zinatumwa mpaka kwenye mwezi huko kama Ferrari, na ningeweza kuhitaji niweze kugeuza wale wote waliokuwa pale wajue kuwa mafize, na niweze kuwatuma kwenye mwezi, kwa sababu wakati wa kutuma hizo mafize ilikuwa tayari ilikuwa karibu kilomita 15, na niweza kuyaona, lakini ilikuwa kitu ambacho hakiaminiki ambacho hawezi kuwazia na mtu ambaye aliyenikaribia aliyekuja kwangu aliyekuwa kutoka huko Autriche aliyekuwa mpasha habari wa Injili ya Ujerumani aliyekuwa akikaa hapa Ujerumani aliyekuwa akijua mambo mengi, na hivyo niliwazia, nikamuuliza kwa heshima kubwa nikamuliza mbele ya kushipatia maoni ulishaka soma hata mahubiri hata moja ya William Marrion Branham? Akajibu, hapana, ya kwamba sina hata hitaji ya kuyasoma ya kwamba yale niliyosikia inatosha. Na hapo sasa nikatikisa tu mabega na mnaweza kuwazia ya kwamba sibaki yake kimya wakati inapokuwa na baki yake tu kimya wakati inapokuwa hapa, na mara nyingi mabishano nakuwa makali inakuwa makali sana. Lakini hayo haina faida. Haina faida. Stunde der göttlichen Heimsuchung. Mtu ambaye asiye tambua saha ya kutembelewa kwa kiungu kulingana na neno la ahadi na ambaye asiyeweza kusikia na asiyekubali mjumbe aliyetumwa wa Mungu, mtu yule anapita pembeni ya yale ambayo Mungu anayofanya akiwa na ngoma nyingi na baragumo nyingi. Mungu ana mpango na yote inafanyika kulingana na mpango huo. Lakini kama vilivyosema, nilishukuru lakini sana sana, wakati wa safari ya kurudi ilikuwa ndiyo wakati iliyo mzuri katika siku hizo ine ambazo ziliweza kumaliza huku, au ilikuwa ya kufundisha sana. Tulisikia yale ambayo maprofesa, watu wa mashirika zote za kimadhehebu za makanisa zilizo huru, na mambo mawili yaliweza kuwekwa mbele. Mulisikia vizuri mambo mawili yaliwekwa kwa nafasi ya kwanza: um, Katolika ambayo siyokuwa na makosa, umoja wa madhehebu, umoja wa ulimwengu wa madini ambayo nayo na haina makosa, na ambayo waliweza kuweka tena mbele wakasema kwamba ni komunisme, komunisme, komunisme kwa namna iliyokuwa ya makali ambayo haijawahi kuwa wanataka hiyo lakini hawataki hawa zaidi. Lakin, ya hayo lakini nayo husu utangazaji wa neno. Niliambia huyo msimamizi au mwakili wake jioni inayofuata ya kwamba nisikia mazungumzo mengi, lakini neno la Mungu halikutangazwa hapa. Na kwa makini nilikuwa nikijua ya kwamba watu waliofunzwa wako na vitabu vyao vya, vya, vya, vya kuandika ndani wanamfuatilia mpango wanamitumikio wana, wana mipangilio wana na wanaichiwa tangu zamani, lakini watu hao wanasoma andiko so baada ya andiko ingine, bila hata kutamka hata dakika moja kwa namna yao bila kuzungumuza kwa namna iliyo huru hata dakika moja, wanajifurahisha wakigeuza maukarasa ya karatasi baada ya karatasi nyingine. Oh, na kisha wanaendelea na kusoma. Wakati ingine walikuwa wakishidanganya karatasi, wanasema msamehe, napasha kupata karatasi ambayo inastahili, na kisha wanaendelea na kusoma. Mimi nilikuwa nikinyamaza na nikasema asanti kwa Mungu kwa ajili ya ndugu Schmidt, kwa ajili ya ndugu Rus, kwa ajili ya wandugu hawa wote ambao kwa neema ya Mungu wanatangaza neno la Mungu hapa la Bwana. Bwana anawambia kwa uhakika, ilikuwa naomba, ili mmoja ili asukume mwengine, watu wa walikuwa wakisinzia wamoja baada ya wengine kwa sababu hakuna kitu kilichokuwa kikifanyika pale. Kwangu kwa mimi ilikuwa kama vile nifunzo kwangu, ilikuwa ya kunifundisha na siwezi hata kueleza hata mtu mmoja, na hakuna mtu ambaye atakayeniona tena huko. Wakati wa safari yangu nilivyofika huko Cape Canaveral nilikutanana na mtu aliyekuwa akitoka huku Ujerumani aliyezaliwa huko, huko Marekani aliye profesa wa teolojia, na wakati ilipomsikia na wakati alipo nisikiliza habari yangu, hakuishizuiza kuweza kuniomba mazungumzo tuzungumze pamoja naye, na sikusikia matamshi inayokuwa kama vile kusindikana katika maisha yangu kama yake. Hapo hapo akasema kwa sauti kubwa na nguvu zote katika Kiingereza. Unajua, katika Kiingereza wana, wana titwae akaniambia, sasa ya kwamba niambie ndio au hapana, unaamini ya kwamba Mungu wa utatu iko tangu milele wote akiwa ndani wa tatu, ambao wanao kuwa pale wakiwa hawahusiane mmoja na mwingine wakiwa pembeni au hapana? Akaniambia, niambie, sema ndiyo au hapana. Mungu wangu ilikuwa bado kusikia maneno marefu kama kwa maneno hayo, kulikuwa hakuna watu waliowakili kama vile mtu huyo na ambaye aliyekuwa na ulimi uliochongwa vizuri sana, watu wanaojua atampanga maneno yao vizuri na wanaimbeza vizuri. Kuna watu wanaofanya hiyo kama vile ni pake na wanaifunga vizuri, wanaipanga vizuri, wanafungua tena vizuri, moja wanaweka pale, nyingine wanaweka huku. Lakini mtu huyo, ilikuwa ikitoka ndani ya maneno yake kama vile ni marisasi inayotoka. Lakini kwa mtu huyo, nilitaka nimsaidie, nilitaka nimsaidie kwa sababu nilikuwa nikijua ni roho gani ilikuwa ikuwa ikizungumza ndani yake, na nilikuwa nikimpenda kwa namna yote na sijeweza kumsikia vibaya. Msikie sasa, tunaweza kuonya kipofu kwa sababu yeye ni kipofu, tunaweza tena kusema Eh hey, wewe maskini kipofu. Hapana, hiyo haifanyikaki, hatuwezi kuonya kipofu, nami niamini ya kwamba ilikuwa imeandikwa ndani ya Agano la Kale ya kwamba au basi kuingiza kipofu katika makosa au kumuona kumuona vibaya, na siwezi kufanya hivyo. Lakini kwa sababu alikuwa ametamka maneno hayo kwa namna ileyo ya hapo hapo, na hapo nami na na niweza kuwa na wakati wa kuwaza, nikayawazia na kisha nikasema mbele niweze kusema ndiyo au hapana, ningelitaka kwanza ili niweze kueleza da mambo fulani, ili uweze kujua kwa sababu gani nasema ndiyo au hapana. Na kisha sasa da mambo da yaka, yakaanza tena. Hio itakuwa kama vile kama ni upepo kubwa kwa ajili ya kufanya mambo kwa mafupi, ili mwamomba nikamuliza kama pia anaamini ubatizo wa Biblia. Na kama vile nilivyosema, ilikuwa ni mazungumuzo ya waamini ya Wakristo waamini wanaoamini wa Biblia. Na sasa nikamuuliza, unaamini ubatizo wa Biblia? nilikuwa hata bado nilikuwa sikusema hata kitu fulani kuhusu jina la Bwana Yesu, na hapo mambo yakaenda mbali. Akasema, unazungumuza kuingizwa katika maji kwa wale walionyeka kuwa waamini. Nikasema ndiyo, ni kweli, naye alikuwa hayaamini pia. Alikuwa akiamini ya kwamba toni tatu za maji zingikuwa zipashwa kuokoa wanadamu, na sasa ilikuwa nikijua zaidi mbili au tatu ya kwamba saha alikuwa imegonga. Ninatamka kwa mafupi mambo fulani, nanyi hamuyamini. Na hapo hapo akaniambia sasa, unakataa Luteri na Kalvini yale waliofanya na waliofundisha. Nikajibu hapana, nikasema hapana tena, lakini nikamwambia huko ilikuwa ni mwanzo wa uamsho na sio mwisho, huko ni hapo ndipo yalipoanzia nasi na tunapashwa kurudi kwa mwanzo. Na nikamwambia rafiki yangu mpendwa, kama unisikia vibaya, ningelitaka niweze kuambia hii, sirudi kwa Luteri au Kalvini, mimi ninarudi mpaka kwa Paulo vizy mpaka, mpaka vizy kwa Petro, mpaka kwa bwana wangu, na mnaweza kuanzia mwendeleo. Akaniambia, wewe unasema kwamba huko Mjerumani, na nikasema mimi kwanza ni mwana wa Mungu kwanza na kwa namba ya pili ni na pasipoti ya Ujerumani. Na sasa kama ikupendezi sasa, ndio mara nyingi inakwaka na maneno mazuri na usigisarau. Kweli hawezi kusaidia watu kama hao, haiwezekani. Hawe, iko vigumu kuwasaidia hapana. Na kisha baadaye tukaingia katika kilindi na katika mabishano yetu juu ya uungu na ubatizo na tukasimamia pale, kwa sababu ilikuwa haina hata lengo moja, bila majivuno. Inaomba kusema kweli, alikuwa, alikuwa kipofu kwa ujao, alikuwa kipofu. Neno moja linatimilika hapa ya kwamba, acha vipofu waongoze wa vipofu vingine, na wote wataanguka katika shimo. Haiaminiki nilikuwa nikisema na nikimkumbusha neno la Ufunuo sura 13 mstari wa nane: ulimwengu wote utadanganywa denigen, lakini wale watakao, wale walioandikwa katika kitabu cha mwana kondoo aliyechinjwa mbele ya kuwekwa misingi ya dunia watawekwa pembeni, wataepushwa wengine wote, na pia hata hizi mashirika ambazo zinazojiunga na hizi mashirika zote za ulimwengu ya madhehebu. Sasa tunaweza kufukuza that shetani that na Beelzebuli au kufukuza Beelzebuli na Shetani? Haiwezekani. Uh, so ni mambo yaliyo tofauti, ni matawi, iko kama vile matawi kwa kushoto na kwa kuume, na kila mtu anataka aweze kuwa papa na aweze kuwa na mamlaka au utawala, na kitu moja kilikuwa wazi kwa ajili yao ni kwa sababu nafasi yetu, makao yetu haiko bahali pengine, haiko hata katika hata shirika moja mwazie, hata kichwa cha maneno. Nasema kwamba kwa sababu ya neno la Mungu na kwa sababu ya ushuda wa Yesu, niliwazia tu kuhusu Ufunuo. Naamini ya kwamba ni ndani ya Ufunuo sura moja akusu kwenye msari wa tisa. Yohana alikuwa amehamishwa kwenye kisanga cha Patimo kwa sababu ya neno la Mungu na kwa sababu ya ushuhuda wa Yesu. Lakini huko kwao, oh, ilikuwa tu ni kicho cha maneno tu, neno la Mungu alikuwa hata huko, ilikuwa tu ni siasa, na tena ni siasa baadaye. Na kwa mara ya kwanza niliweza kusikia kwa makini sana namna gani siasa ilikuwa katika kusanyiko ya zaidi ya watu elfu moja kunapashwa kuwa watu ambao walio tayari na walio na bidii ya kusema kweli, na kwa sababu ninazungumzia kuhusu maneno hayo yalikuwa yali... yali na mambo mengi ya kuniambia. Rigen alikuwa amesema, nilimusikia kutoka kinywa chake mimi mwenyewe alisema wakati unapoacha kusema kweli, hapo kweli inaacha kukua kuonekana hapo. Sasa nikashiambia kama tungeliweza na kama tunaweza kuweka hiyo na kuiweka kwa wahubiri wajue kwamba kwa wakati unapoacha kuhubiri kweli, na hapo sasa kweli nayo inakoma ina, inaisha hapo. Sasa nikashiambia o Bwana nisaidie, ili niweze kutangaza kweli nikiwa tena na nguvu nyingi. Haleluya! Auwezi kuwazia ku, namna gani siasa leo iko na kamata kipawa cha mbele juu ya utangazaji wa Injili, juu ya mazabahu yote ya wahubiri kutoka Afrika Kusini mpaka huko ngambo nga ya juu kipita kwa kusini na kaskazini nasema hiyo inaweza kuwaonyesha yale yanayofanyika katika ulimwengu. Ni mambo ambayo hayaaminiki na watu wanapotezwa na wanaamini ya kwamba wako na hekima, na mbele ya macho ya Mungu ni upumbavu wenyewe na si kitu kingine. Na wakati andiko mbili ziposomewa, ningetaka niweze kurudia juu yake kwa mafupi. Moyo wangu ulianza kupigapiga, moyo wangu unakwaka siku zote kwa ajili ya neno la Mungu, na pamoja na neno la Mungu ndani ya Zaburi makumi saba na nane tusoma kwenye mstari wa kwanza Sikilizeni e watu wangu, shauri sheria yangu, tegeni masikio kwa maneno ya kinywa changu. Zaburi makumi saba na nane mstari wa kwanza. Mtu haishi kwa mkate tu, lakini kwa kila neno lote linalotoka katika kinywa cha Mungu, kulingana na Mathayo sura nne mstari wa nne. Na neno lake leo pia ni ngali la kweli, i ngali hai na la hapo hapo, kama vile ilivyokuwa katika siku alipo lilitamka, kama linafanywa kuwa hai kwetu kupitia Roho wa Mungu na kama linafunuliwa amina. Musaro wa kwanza sehemu ya pili, Zaburi makumi saba na nane. Tegeni masikio kwa maneno ya kinywa changu, msitege masikio kwa wale wanao tafsiri na si kwa wale wanaokaa kwenye kiti cha Musa na akose juu ya kiti cha wamitume bila hata kujua ni kitu gani walio waliofundisha lakini hapa hapa bwana anasema Sikilizeni e watu wangu, sheria yangu nategeni masikio kwa maneno ya kinywa changu. Mstari wa pili, nitafungua kinywa changu kwa mizadi, nitasema mafumbo ya kale. Nakumbuka andiko la na Matayo kumi na tatu, mahali ambapo Bwana alikuwa akifundisha na kuonyesha hiyo mezali saba, na nasema hapa kwenye mstari wa makumi tatu na nne Matayo sura kumi na tatu mstari wa makumi tatu na nne Matayo kumi na tatu. Maneno haya yote Yesu akawambia makutano kwa mifano, wala hakuwambia hakuam kitu pasipo mfano, litimizwe lililosemwa na nabii na kusema, nitafungua kinywa changu kwa mifano na nitasema maneno yaliyo siri tangu mwanzo wa dunia, au kumbwa kwa dunia. Amina, hiyo ni kitu moja cha ajabu sana hayo so ndiyo iliyogeuka kuwa ya dambani kwa ajili yetu katika mahali hapa, kulingana iliyo moja katikati ya agano la kale na gano jipya, iwe Bwana wetu wa mitume wote walikuwa wakirudi kwa neno la Mungu wazo hili nila lazima pia tena zaburi makumi saba na nane msora wa tatu tuliyosikia na kujua na ambayo baba zetu walitwambia wali msora wa nne hatutayaficha kwa watoto wao tukiwambia kizazi kingine sifa za bwana na nguvu yake na kazi zake za ajabu ambazo alizifanya ndiyo tunaweza kusoma zaburi yote nzima na yaliyo ndani yote ni, ni Anders, ya dhamani sana na yenye nguvu na iko hivyo hivyo kwa ajili ya Zaburi makumi kenda na mbili. Hapa tunakulinganisha, mnajua Zaburi makumi kenda na mbili, mnaijua ndugu rusi? Likuwa ni Zaburi makumi kenda na mbili, Zaburi makumi kenda na moja na waza Angalia hiyo kidogo haiwezi kuhusu kwa hii. Lakini kwa ni shahiri gani? Inayosema kwamba hakuna de mabaya itakayokufikia. Mstari wa 10. Zaburi makumi kenda can na mmoja mstari wa 10. Mabaya hayata kupata wewe. Er, wala tauni haitafika karibu na hema yako. Na kisha nasema kwa mstari wa kumi na moja. Maana ataagiza malaika yake juu um, yako wakuchunge katika njia zako zote watakuchukua wa juu mikononi mwao, usivunje mguu wako kwa jiwe. Munaona haya mawili yakilingana, hizi andiko mbili zikifanana, zikilingana na Matayo sura ine na Luka kwenye sura kumi. Lakini muniache niweze kuwasomea ndani ya Matayo sura ine, ili tuweze kuonyesha kitu moja kilicho cha ajabu sana, Matayo sura ine. Hier haben wir die Herrn. Hapa tuna maneno aa yanasema kuhusu kujaribiwa kwa Bwana wetu, na inasemeka Dio, tunaweza kusoma kwanza kwa mstari wa kwanza, lakini munajua kwamba ninaweza kusoma kidogo kwa sababu ninyi nyote muna Biblia. Na mnaweza kusoma ninyi wenyewe. Hapa inaandikwa kwenye mstari wa tano, Mathayo sura nne Mstari wa tano: Kisha shetani akampeleka hata mji mtakatifu akamweka juu ya mnara wa hekalu. Mstari wa sita: Akamwambia, kama ukiwa mwana wa Mungu ujitupe mwenyewe chini, kwa sababu imeandikwa atakuagizia malaika ya zake na mikononi mwao watakuchukua usije ukajikwa mguu wako katika jiwe. Na pia hata shetani aliweza kufikia naye kuweka neno la Mungu katika kinywa chake um, ili ajaribu Bwana er, na akatosha neno la Mungu katika mahali pake, na anaweza kuonyesha jinsi yalifanyika wakati anapotembea, ninakwaka na uwezo ya kukwaa mguu wangu mahali fulani, na hayo yanafikaka mara nyingi, kuona jinsi watu wanakwa wanaanguka pia wakati napotembea. Lakini wakati ninapo anguka kutoka mahali fulani kwenye paa ya nyumba, hapo siwezi kuanzia kwamba nitakwa mguu wangu kwenye jiwe, lakini na hapo sasa nitakuwa ninapiga kichwa changu kii chini, na hapo kama napofika chini nitavunja kichwa changu. Unaona, na hapo bwana, shetani alikuja kwa Bwana akamujaribu na akampima. Sasa unaweza kushangaa leo kama watuma watumishi wake watumishi wake waza kukamata pia andiko na kusema kwamba inaandikwa, inaandikwa. Lakini yale yaliandikwa inapashwa kulingana vizuri vizuri, inapashwa kuwekwa nafasi yake nzuri, na si kwa kupima Bwana Mungu, hiyo ni kweli. Si kwa kujaribu Bwana Mungu, hiyo ni kweli. Neno la Bwana halipashwi kutumikishwa ili niweze kuleta mashaka juu in yale in sema, ya yale aliyosema au kuweza kuitumikisha kwa ajili ya lengo lingine. Maandiko matakatifu yanasema kwamba Mungu hawezi kujaribiwa na hajaribu hata mtu mmoja, ijapokuwa Bwana alikuwa katika mwili wa nyama na jaribu ikakuja juu yake kwa namna ya mwili na ya kimwanadamu, lakini fata inayofuata jibu ambayo aliyotoa aliyopatia shetani akumpatia kama vile nabii au kama vile mwana wa mtu, na wasomea jibu yake, jibu ambayo Bwana aliyompatia kwenye msara wa saba Matayo sura ine. Yesu akamwambia "Tena imeandikwa usijaribu Bwana Mungu wako." Amina, nani aliyejaribiwa? Yesu alikuwa nani? Mnaona hapa Bwana Mungu aliyejifunua kama vile mwanadamu. Haleluya, na hapa bwana wetu ni Mungu, akaambia Shetani, akajulisha Shetani ya kwamba hata kama iko katika sura ya mwana yeye, kama vile mwanadamu, lakini yeye kulingana na roho yeye ni Mungu, Bwana Mungu. Haleluya. Na akasema hapa, usijaribu Bwana Mungu wako. Na sasa tazama sehemu na naweza kuandika kwa, kwa raisi au msimamizi msimamizi wa hiyo kikao kwenye mstari wa nane imesema so in si inasema, inasema mstari wa nane, Matayo sura ine. Tena shetani akamchukua hata mlima mrefu sana, akamwonyesha falme zote za ulimwengu na utukufu wao, na sio ufalme moja tu, kama vile huyo raisi au msimamizi wa hiyo kikao alikuwa akiwazia lakini hapa inaandikwa akamwonyesha falme zote za ulimwengu na hiyo pia hayo hiyo miguu ya Marekani pia hiyo uzuri wa Marekani akamwonyesha hiyo ili ak, ak, ak, akawaonyesha hiyo ili waweze kuacha hiyo uh, uh, siasa ya kose yao ya, ya utawa, na kisha hapa kwenye maneno yasemea kwenye mstari wa nane mwendeleo akamwonyesha falme zote za ulimwengu na utukufu wao. Mstari wa tisa, akamwambia haya yote nitakuwa, itakuwa i, nitakupa haya yote nitakupa kama ukianguka na kuniabudu. Lakini kwa sababu hayo ndio imeandikwa, mstari wa 10, inaandikwa hapa, mstari wa 10, ndipo Yesu akamwambia kwenda zako shetani, kwa sababu imeandikwa, abudu Bwana Mungu wako umtumikie yeye peke yake. Haleluya. Musa 11 kisha shetani akamwacha. Musa 11 kisha shetani akamwacha, ndio ilikuwa ni ajabu. Bwana ashukuriwe sana. Lakini shetani Bwana alikuwa ndani ya mwili. Sasa tuone shetani ka aliweza kujua kwamba alikuwa ndani ya mwili, akasema, acha nione kama nitamkamata namna gani. Lakini kwa mwisho aliweza kutambua yeye kama vile Bwana wetu aligeuka ufua ndani ya mwili ili aweze kufa na si kubakia katika ufalme ya kufa kama vile aliyekufa, lakini katika roho aweze kushuka ili aweze kufungua milango ya gereza na aweze kufufua waliokufa siku ya tatu na pamoja na watakatifu, kulingana na Mathayo sura 27 kwenye mstari wa tano na mbili. Shetani hachwake yote Sijue kama munaelewa hayo, lakini kuna moja ambaye anaweza kujua mambo yote na naye weza kuwa mahali pote kwa bara bote. Nani? Mungu, hakuna mwingine hakuna wawili wanaokuwa mahali pote na wanaojua mambo yote kwa mara moja. Kuna Mungu mmoja pekee yake, ndiye aliye mahali pote na anayejua mambo yote na aliyeweza kujua yote tangu zamani, na si mwingine. Shetani ajue hata zaidi ya yale anayojua, katika hali yote hajue yote, na kama sivyo, angeweza kujua mambo yote kwa ujumla, angeliweza kuyajua tangu zamani na la hii, lakini hiyo haiwezi kuwa hivyo. Msisahau ya kwamba shetani naye ni kiumbe, shetani ni kiumbe naye awe mubaya na kama anaweza kuharibisha mambo, lakini saa itakuja ambamo yeye na, wa, na walio wake wote na walio nyuma yake wote watawekwa katika ziwa la moto, na hapo sasa hatutasikia ikisemeka kuhusu wao na hatutawaona tena. Maneno tuliyosoma hapa, iwe zaburi yoyote au yale yaliyosomeka ndani, ilikuwa ni ajabu na ya utukufu sana. Mniruhusu, Nisome 2019. Tena shairi nyingine ya Zaburi makumi kenda na mbili mstari wa pili Zaburi makumi kenda na mbili mstari wa kwanza Kiswahili. Ni neno jema kushukuru Bwana na kuimba sifa kwa jina lako, e wewe uliye juu. Oh, hiyo ndio kazi yetu, hiyo ndio heri yetu, hiyo ndio kazi yetu ya kushukuru Bwana, ya kusifu Bwana, na kuimba sifa kwa utukufu ya yule aliye juu, kwa mpatia utukufu yeye aliye juu kwa ajili ya yale aliyofanya ya an aliyofanya. Mara nyingi nisemaka hapa na mahali pengine nu, hat. ya kwamba wale tu walio na ufunuo wa Yesu Kristu wale ndio watakayojua antikristo ni nani nyingen, na sitaki kuweza kuingia katika maelezo ya mambo hayo yote, kwa sababu inaweza kupoteza kwa kama vile kupoteza wakati, lakini watu wanababaika katika kati mambo yote wanapasa papasa na hawajui ni mahali gani wanapokwenda, ila wale ambao Mungu anaojifunua kwao, wale ambao wanaoangaziwa kupitia nuru ya neno na kama vile <coughs> hii Zaburi mia moja na kumi na tisa inasema na mstari wa kumi, mia moja na kumi na tano <coughs> mstari wa mia moja na tano ya kwamba neno lako ni taa kwa miguu yangu na mwanga kwa njia yangu. Iwe yale ambayo watu wanababaika juu yake, lakini neno lililovuviwa na Roho na linalofunuliwa kupitia Roho, haleluya. Zaburi mia moja na kumi na tisa mstari wa mia moja na tano neno lako ni taa kwa miguu yangu. Tena ingine wazo ingine na huyo mtu aliyeweza kusema kuhusu ndugu Branham akamwita yote ambayo inaweza kuwa hapa duniani, na tuwezi kurudilia tena maneno hayo na matamshi yote alizungumuza kuhusu maneno ya anguko. Akaniuliza kama shetani alijaribu Hawa, akaniuliza kwamba kama na mimi niweza kuamini hayo. Nikajibu mahali, nikasema maneno fulani mbele ya kuendelea na hakuweza kuyaelewa. Kuna watu ambao wanaojiwaza kwamba wao ni wakili wao wenyewe. Nikamuuliza, wewe ni aonyeshe katika andiko hata moja, nionyeshe andiko moja mahali ambapo Adamu anasemeka kwamba yeye ni baba wa Kaini ndani ya hii habari ya vizazi. Nionyeshe mahali ambapo Kaini anasemeka kwamba hata mara moja aisemeka kwamba yeye ni mwana wa Adamu. Ijapokuwa yeye ndiye mzaliwa wa kwanza. Sasa kwa sababu gani? Haonekane katika hata hii orodha ya uzazi katika gano la kana gano jipya. Huyo mtu akanitazama na akaniambia, "Sijawahi kuwazia hayo." Hasa sasa nikajibu, "Sasa ingekuwa wakati mkubwa uweze kuwazia hayo. Nilikuwa vema kuyawazia." Na watu hawajua hata kitu moja. Wanasoma vitabu vya zamani vya makadi za zamani ambavyo vilivyoweza kutengenezwa tena na zaidi na zaidi na wote walikamata ya zamani, na kisha wakaongeza tena tafsiri zao juu yake, na kisha wakaandika tena na tena. Lakini tushukuru Mungu kwa sababu tunaweza kurudi kwenye kitabu cha zamani ambacho hakijawahi kuwa na itaja kuweza kuongezewa, ambacho hakisehikake, ambayo haijawahi haijawahi haija, wa, haijawahi kufukwa na wakati wake. Ni shaka inakuwaka siku zote ya wakati inakuwaka saa, ya, ya saa hiyo hiyo. Mungu ashukuriwe sana, ninafurahi sana kwa sababu ya hizo siku tatu, kama niweza kusema kwa namna hiyo Siku moja ilikuwa ni safari ya kwenda, siku nyingine ilikuwa ni safari ya kurudi, na siku hizo tatu Ndiyo, siku hizo ziliweza kunisaidia sana sana. Ninajua vema mitumikio. Ninajua vizuri maoni yao na maneno yao. Mnajua napo napo unapoanza namna gani. Mbele ya kushambulia kitu fulani inaomba kuweza kujua namba na ya mitumikio ya huyu adui. Mnajua habari ya ndugu na damu wakati alipokuwa angali kijana alikuwa akipiga ngumi. Alikuwa ni mpiga ngumi. Alipi, alichukua hata vikombe fulani na kisha akasema ya kwamba mpiga ngumi wakati anapojifunza, wakati anapojifunza anapaswa kujifunza, ndiyo, akijilinganisha na yule atapigana naye na huyo mwalimu wake anapaswa kujua kama huyo anapigana naye ni mpiga ngumi kwa mkono wa kushoto au kwa mkono wa kuume, na anapaswa kujua namna gani anapigaka na mahali gani anapigaka, anajua namna gani anasimaka ngumi yake na kadhalika na kadhalika. Na anasema kwamba iko hivyo hivyo pia kwa ajili ya mtu wa Mungu anayeingia katika kazi na mbaye anayetaka kupigana, anapaswa kujua mitumikio ya adui, ili aweze kujua jinsi ya kuweza kumpiganisha kwa namna njema. Mungu wetu atamsaidia kufanya hivyo niliwekwa nguvu, die offenbarung seiner kraft und seiner kuweza kujua niliweza kuwekwa nguvu, kuweza kujua kwamba Mungu anapashwa Mungu anapashwa nisamie, kutupishia neno hili. Mungu anapashwa kutupatia ufunuo wa nguvu zake na uwezo wake. Mungu aliahidi hilo na kwa mwisho, atatukuzwa katikati ya taifa lake, katikati ya waamini ya waaminifu waliolinda agano lake, waliochunga agano lake ambalo alilofanya pamoja nao na ambao, na agano waliotimiza waliofanya pamoja naye. Mungu ana taifa hapa duniani, wasiopiga magoti katika mitumikio ya bali au mbele ya bali, lakini wanaotukuza Bwana peke yake na katika jina lake takatifu la ajabu. Amina. Na hiyo ndiyo tunataka tuweze kufanya sote pamoja, lakini katika maombi ya haki Mnit. na mafupi. Bwana, kwa moyo wote ninakushukuru, na shukurani kubwa kama vile haijawahi kuwa mbele, kwa ajili ya mambo makubwa ambayo uliofanya ndani yetu. Ulijifunua kwetu, ulitufunulia neema yako neno, neno nene, lako jina lako dank tunakuambia asante kwa ajili ya hiyo na hatuangalia wengine, tukiwaangalia kutoka juu, si lakini, tunakuomba kitu moja, in all wird in an. Angalia kwa rehema taifa lako liowekwa, wakiwa wafungwa katika hizi magereza zote, basi siku ikuje ambamo roho wa Mungu Bwana, Roho wake anaweza kuwa juu yetu, ili tuweze kutangaza ufungulivu kwa wafungwa, na ili tuweze kusikilika mbele ya Mungu na mbele ya watu, tuweze kuwaletea kweli na tuweze kutangaza neno la Mungu katika kweli yote. Haleluya, tunakushukuru kwa ajili ya kutumwa kwa ajili ya mtumishi wako nabii William Marion Branham ambaye tunaweza kukubali, tuliye mkubali kama vile Abrahamu, kama vile Paulo, kama vile Petro, kama vile Paulo, kwa maana kupitia roho hiyo moja ulizungumza na ukaandika jina lako takatifu lisifiwe na lutukuzwe. Hmm, angaza uso wako juu yetu na utufanyia rehema kwa sababu ya jina lako Bwana. Kumbuka pia wagonjwa, tunakumbuka dada Vog na pia dada... ambao walio katika hospitali kwa wakati huu, na pia wale wote ambao waliotuma mahitaji za maombi haleluya tunakuletea pia mahitaji za maombi ambazo hazikusemeka. Bwana, hatuwezi tena vumilia hayo tena kwa muda mrefu, inapashwa badilika. Tunapashwa toka katika kundi la uwasikilizaji na tuweze kupanda kwenye madhabahu, ili neno lako, neno lako liweze kutangazwa katika jina lako. Wewe peke yako, wewe ndiyo utakaye kuwa Bwana wetu na Mungu wetu. Utukufu kwako. Unajua wakati, unajua saa. Tutazame, tuko kwa upande wako. Tuko hapa ndiyo kupitia jina lako ulifanya neno lako kuwa la utukufu na jina lako. Kupitia neno lako, yote iliwekwa juu, inaangaziwa kupitia nuru ya mbinguni. Asante Bwana, tunakushukuru. Ninakushukuru kwa ajili ya wandugu zangu wapendwa katika mahali hapa, wanaotangaza neno lako katika waaminifu wote, o Bwana, bila hata malipo ya hapa duniani. Bwana mpendwa, basi malipo yako iweze kuwa kubwa katika mbingu. Bariki ndugu Rusi, ndugu Schmidt, bariki wa ndugu wote wapendwa, bariki sisi sote. Sisi kama vile kusanyiko, bariki taifa lako katika ulaya yote, bariki Urusi, bariki mpaka kwenye mwisho wa dunia. Kwako wewe Mungu mweza yote, upewe utukufu na sifa Bwana tunakuomba pia, o Mungu so, utupatie neema yako kwa ajili ya kikao kitakayofanyika wakati unaokuja huko Nairobi, ambayo ndani yake watu zaidi ya elfu tatu wanangoja wanatakao huwa kuwa huko so, ili uweze kutupatia neema kwa ajili ya utangazaji wa kweli. O, o Mungu ushukuriwe kwa ajili ya yote, ndani ya jina takatifu la Yesu. Amina, amina.