Direkt in tunataka, tuweze kuingia mara moja katika uchunguzi wa neno na tuweze kuacha Mungu atuzungumzie. Wangapi ambao waliobarikiwa jana na leo? Amina, ni vizuri siku zote kuweza kuyajua Asante ndugu Pezali. Niliyatambua. Ni vizuri siku zote kuweza kujua wakati, wakati kusanyiko linafuatililia ishaka kuisema hapa wakati mmoja. Utangazaji wa ujumbe wa kweli wa kiungu ni kitu ambacho kilicho ngumu sana. Kama tunahubiri kama vile ulimwengu mzima yote inafanyaka, tunaweza kubaliwa vizuri, tunaweza kuwa na chumba hiki kuwa kubwa tena, na tuwezi kuwa na nafasi kwa ajili ya watu wote, na kama wale wote ambao waliosikia ujumbe na ambao waliopotea katika miongozo tofauti kama wote wanaweza kuwa leo hapa sasa, chumba inaweza kuwa kubwa mara mbili au mara tatu au mara nne kuliko jinsi ilivyo leo. Lakini Mungu alitutayarisha ili tubaki katika njia hii na tusiweze kupita pembeni kwa kuume au kwa kushoto. hayo ni matayarisho ya kiungu nasi hatuwezi kubadilisha kitu fulani juu ya hayo, na hatutaki kuweza kubadilisha kitu fulani juu ya hayo. Kuna watu ambao waliotayarishwa kweli kweli na Mungu ili waweze kufuata njia ya ukovu mpaka mwisho, na ambao wanapasha kubaki katika neno tu na hawawezi kuingia pembeni kwa kume au kwa kushoto. Ndani ya matafsiri tuliweza kuyaonyesha, pia uzima wa milele uko katika neno ndani ya Mungu, na kifo kifo cha kiroho kiko katika matafsiri yote ya wanadamu. Tunataka sasa tuweze kuchunguza maandiko matakatifu sawasawa na yale ambayo tuliweza kuchunguza na kwa msaada wa Mungu tuweze kuonyesha tena mahatua fulani. Kwa mfano neno la utukufu lilo katika Waibrania sura mbili kwanza kwa mstari wa kumi, Waibrania sura mbili kwanza kwa mstari wa kumi. Kwa kuwa akileta wana wengi wafike hata utukufu, ilimupasa yeye ndiye, kwa ajili yake na kwa nguvu zake vitu vyote vinakaa, kukamilisha kiongozi mkubwa wa okovu wao kwa njia ya mateso maana Auch die mwenye kutakasa nao wenye kutakaswa wote pia wanatoka kwa mmoja. Kwa sababu hii haoni haya kuwaita ndugu zake akisema Nitahubiri jina lako kwa ndugu zangu, katikati ya kanisa nitakuimbia sifa. Na waza ya kwamba tunaweza kuingia katika kile cha maneno haya ndani ya Zaburi makumi nane na tisa. Haya maneno ya utukufu iko mahali pote katika Agano la Kale na mnaona namna gani yaliweza kukusanywa pamoja na kupangwa kwa namna inayostahili katika Agano Jipya, mustari wa kumi na nne na wa kumi na tano pia nayo ni ya lazima ndani ya Waibrania sura mbili. Waibrania mbili mustari wa kumi na nne. Basi kwa sababu watoto wameshiriki damu na mwili, yeye mwenyewe vivyo hivyo alishiriki kama wao, hata kwa njia ya kufa, apate kuharibu yeye aliyekuwa na nguvu za kufa, ndiye Shetani, na kuwafungua wale wote waliokuwa maisha yao yote katika hali ya utumwa kwa woga wa mauti. Aliyafanya, alikufa. Na maandiko matakatifu yanasema ya kwamba kama vile wote wanakufa ndani ya Adamu, na hivyo hivyo wote wanapata uzima kupitia Kristo. Na hivyo hivyo kama vile kifo kiliingia ndani ya ulimwengu kupitia mtu mmoja na hivyo hivyo, kipaji cha neema na uzima wa milele iliingia pia ndani ya ulimwengu kupitia mtu mmoja, kupitia mtu huyo aliye Yesu Kristo. Amina. hatutaingia mbali juu ya maneno haya. Ningetaka niweze kusoma andiko ya Ufunuo ili iweze kutuonyesha ya kwamba kutakuwa wale watakao uawa baada ya unyakuo, wakati alama ya mnyama itakapoingia katika kazi, na hao watakao uawa pia nao watakuwa pamoja na sisi wakati ufalme wa Mungu, wakati ufalme wa miaka elfu moja utakapokuwa umewekwa. Ufunuo sura kumi na tano kwanza, kwa mstari wa kwanza. Ufunuo kumi na tano mstari wa kwanza: kisha nikaona alama nyingine katika mbingu iliyo kubwa na ya ajabu malaika saba wenye mapigo saba ya mwisho, maana katika mambo haya ghadhabu ya Mungu imetimia. Mstari wa pili. Tena nikaona kitu kama mfano wa bahari ya kioo iliyochanganyika na moto, na wale walioshinda yule nyama na sanamu ya nyama na hesabu ya jina lake, wamesimama kando ya bahari ya kioo wenye vinubi vya Mungu nao wanaimba wimbo wa Musa mtumishi wa Mungu, na wimbo wa mwana Kondoo wakisema: makubwa na ya ajabu ni matendo yako, Bwana Mungu Mwenyezi. Njia zako ni za haki na za kweli, Mfalme wa mataifa. Kama mliweza kuwa makini sana kwa matamshi hapa hapa, kunakuwa mambo mawili. Kwa upande moja, wale mia moja makumi ine na ine elfu ambao waliowekwa, watakao kuwa wamekwisha kuwekwa muhuri katika wakati ule, na ambao kisha wataweza kuingizwa baada ya gano kuvunjika, pamoja na Roma, wataingia katika ziki na kuuawa kwa maana alama au muhuri muhuri muhuri wa tano unasema ya kwamba wale ambao waliokuwa wamekwisha kuuawa wanapaswa kuvumilia, ili wandugu wao wote ni waweze kuingia katika kufa, kama vile wao pia walivyouawa. Hapa mambo mawili yanasemeka ambayo iliyo katika uhusiano moja na yale iliyofanyika kwa upande moja, wale wa taifa la Israeli wanaimba wimbo wa Musa mtumishi wa Mungu, wale ni wa sehemu ya taifa la Israeli, na kisha wengine ambao wanaoimba wimbo wa mwana kondoo, na wale wanasemeka katika andiko moja na si andiko mbili lakini moja andiko moja hiyo ashahiri moja, msara wa tatu sura kumi na tano ya Ufunuo: Makubwa na ya ajabu ni matendo yako, Bwana Mungu Mwenyezi, njia zako ni za haki na za kweli, Mfalme wa mataifa hapo sasa, si bwana harusi, si bwana harusi tena, lakini mfalme. Kwa maana pale sasa utawala wa miaka elfu moja unaanza, utawala wa mfalme. Kisha mstari wa ine ya ufuno sura 15, na ni nani ambaye hakuogopi E Bwana na kutukuza jina lako, kwa sababu wewe peke yako ni mtakatifu. Kwa maana mataifa yote watakuja na kuabudu mbele yako kwa sababu matendo yako ya haki yamekwisha kufunuliwa. Ningetaka niweze kuongezea juu ya hayo, Ufunuo sura 20 kwenye msara wa 4 Ufunuo sura ishirini msara wa ine mnaweza ndiyo kusoma ninyi wenyewe haraka haraka shahiri tatu za kwanza, ili mweze kuona ni kitu gani kinachohusika. Hapa inahusu mwanzo ya utawala, utawala wa miaka elfu moja na kisha inasemekwe, mstari wa ine, Ufunuo sura ishirini, nikaona viti vya ufalme nao wakakaa juu yao, nao wakapewa hukumu. Nikaona roho zao walio katiwa vichwa kwa ajili ya ushuhuda wa Yesu na kwa ajili ya neno la Mungu na hawa wasio abudu yule nyama wala sanamu yake wala hawakupokea ile chapa katika vipaji vya nyuso zao wala katika mikono yao wakakuwa hai nao wakatawala pamoja na Kristo miaka elfu. Amina. Hapa haisemeki kuhusu unyakuo au kubadilishwa au karamu ya harusi na ni baada ya karamu ya harusi inayosemeka hapa, baada ya huduma ya wale washuhuda wawili, baada ya ziki kubwa, hapo hapo mbele ya kuwekwa kwa ufalme wa miaka elfu moja na kama vile ilivyo hivyo, sasa watu hawa ambao wanaohesabilika watu hawa watu hawa wote wanahesabilika kama vile wako sehemu ya ufuko wa kwanza na si wa ufuko wa pili, kwa maana ufuko wa pili utafanyika baada ya utawala wa miaka elfu moja. Tunapashwa kuelewa hiyo katika roho zetu. Ninasoma kwanza kwa mstari wa tano Ufunuo sura ishirini, na wafu waliobaki Hawakukuwa, hawakuwa hai tena, hata itimie ile miaka elfu. Huu ndiyo ufufuko wa kwanza. Heri na mtakatifu ni yeye aliye na sehemu katika ufuko wa kwanza; juu ya hawa mauti ya pili haina nguvu, lakini watakuwa makohani wa Mungu na wa Kristo, nao watatawala pamoja naye katika miaka elfu moja. Miaka elfu moja hii kukubaliana ya ajabu ambayo tumekwisha kuchunguza jana jioni tu nina waza ya kwamba ni lazima sana, ili tuweze kujua ya kwamba wale wote wawe sehemu ya bibi harusi au wawe sehemu ya wale mia moja na makumi ine na ine elfu au wawe sehemu ya wale ambao watakaouawa, wale wote ambao watakaofufuka mbele ya kuwekwa kwa ufalme ya miaka elfu moja. Wale wote ni wa sehemu ya ufufuko wa kwanza. Amina, ni wazi sana, kwa maana mnajua tulishaka kutumikisha mara nyingi matamshi hayo ya kwamba wale ambao walio na sehemu ya ufuko wa kwanza, wale walio na sehemu katika ufuko wa kwanza, wale walio na sehemu katika kubadilishwa na unyakuo na kadhalika na kadhalika. Mnajua hiyo yote mnayafahamu, tushaka kuisema hiyo hapa na mahali pengine, na hiyo ni kweli kwa sehemu kubwa, lakini sio kweli yote kwa ujumla. Kweli yote ni kwamba ya kwamba kuna kundi tofauti ambayo Mungu anauweka wote ambahali wanapashwa kuwa na. Sasa kama wanafufuka mbele ya mwanzo ya utawala wa miaka elfu moja, hao ni sehemu ya ufuku wa kwanza pia, wale ambao watakaouawa ambao watakaotoa uzima wao katika dhiki kubwa, kwa sababu ya neno la Mungu, kwa sababu ya ushuhuda wa Yesu, na kwa sababu hawakuabudu mnyama na wakuweza kukubali hesabu ya jina lake, na kadhalika na kadhalika, waliobaki waminifu kama vile tuliweza kuichunguza na kuyaona, na wanapoteza uzima wao Mungu atalipa, atalipa uaminifu wao, nao watakuwa sehemu ya ufufuko ya ufufuko wa kwanza. Hiyo ni wazi kwa ajili ya wote amina, ndiyo amina, amina haikuweza kutamkwa na watu wote na wamoja, pali ya kutikisa vinywa vyao, walitikisa macho na wakatazama mbele na ndugu Rusi anasema msema hayo haikukuwa wazi kwa ajili yao, lakini mtazame wale ambao waliosoma kwa makini sana kitabu cha mihuri, wale waliweza kuelewa vizuri ya kwamba ndugu Branamu anasema waziwazi ya kwamba alama ya munyama itaingia katika kitendo au katika kazi wakati bibi harusi atakapokuwa amenyakuliwa, ndiyo tutakuwa na mambo mengi ya kuweza kuteseka ndani, na tunaisikiaka mara nyingi katika nchi fulani, mahali ambapo hatuwezi kupata machumba kwa ajili ya makusanyiko, kwa sababu sisi hatuko sehemu ya hiyo kusanyiko la ulimwengu mzima madhehebu nao, kwa sababu hatuko kundi fulani na kundi fulani, na tunasikia ya kwamba hatufuate njia iliyopana inayoingia katika maangamizi, pamoja na hiyo kundi kubwa ya madhehebu. Lakini tunaisikia pia, ndio tunayasikia, lakini kama vile tulivyosema wakati utakuja sana sana, nyuma ya miaka tatu na nusu, baada ya huduma itakayotimilika ya wale wa shuhuda wawili, wakati agano itakapokuwa imevunjwa. Hapo sasa watakatifu wataingizwa katika mauaji ya yule Antikristo katika wakati na wakati na wakati na nusu ya wakati na itakuwa sasa hiyo wakati hiyo wakati kubwa ya ziki kubwa, hiyo wakati ya ziki kubwa ambamo ndani yake wale ambao watakao kuwa wamebaki ambao wataweza kunyakuliwa na wale mia moja makumi ine na ine elfu watapoteza uzima wao, na hapo sasa wote nao wataweza kuongezeka juu yetu, na sisi sote pamoja tutakuwa ndani ya ufalme wa miaka elfu moja pamoja nao. Mnajua vizuri ya kwamba pale kuna tofauti nyingi, au tofauti fulani, kuna watu fulani kama vile mwan, mwan, mwandishi wa kitabu kile cha vizazi saba vya kanisa anashuhudia ya kwamba wakati moto wa Mungu utakaposhuka hapa duniani yote itafagiliwa, ita ya kwamba itabaki tu ni majifu na wale ambao watakaobaki wakiwa hai ya kwamba watakuwa ni bibi harusi na wale mia moja makumi ine na ine elfu. Lakini hiyo si kweli inaomba kusoma andiko zote za Biblia juu ya mambo haya mwaka nyuma ya mwaka watatoka katika makabila zote ili waweze kuheshimisha na kuabudu mfalme wa falme, na wataabudu na watasherekea karamu ya, ya mahekalu na watashukuru Mungu, na kama taifa, na kama taifa haikuje, hakuna mvua itakayoonyesha juu ya taifa hilo na hapo pia tunaona ya kwamba ni lazima sana tuweze kusoma kwa makini sana kila neno la Mungu. Ni kweli imeandikwa ya kwamba siku ya Bwana itakuja kama vile mwizi, nayo itawaka kama vile tanuru, yote itabomolewa kwa shindo kubwa na itabomoka katika moto, itayeyuka. Ujerimani nayo pia, Ujerimani pia iliweza kuunguzwa katika moto wakati wa vita, wakati wa mwi, kwa mwisho wa vita ya pili ya dunia, lakini kulikuwa mabomoko mengi na majifu mengi, tunaweza kuyaona. Lakini kulikuwa waliokuwa wahai wengi kuliko wale ambao waliokuwa wame kuliko wale ambao walikuwa wameuawa, na itakuwa hivyo hivyo. Hivyo pamoja na hiyo mwendeleo wa kusafisha kama tunasoma ndani ya nabii Isaya, ya kwamba waovu wote, wasi wote, wale wenye kiburi wote watakuwa kama vile majani na manyasi. Ni lazima sana tuweze kusoma maandiko mahali ambapo mambo hayaweza kuonyeshwa vizuri, na mahali tunaweza kuona waziwazi na kusema, ah, ni hapa ndipo yale yanafanyika, na sio kuweza kusoma tu kwa namna ya ujumla, lakini tukiwa pia na maandiko za Biblia mahali ambapo yale ambayo pasha kufanyika yanaonyeshwa waziwazi, nasi tunashukuru sana Mungu wetu kwa ajili ya hiyo. Kwa moyo wote tuliweza kupokea hesabu nyingi au wingi na ufunuo iliyo tofauti katika neno kupitia hii ujumbe wa wakati wa mwisho, ambayo sana iko vigumu kuweza kutofautisha au kuchagua yale ambayo inaweza kusemeka au yale ambayo inapashwa kuwekwa kama vile mfano na yale ambayo haipashwa kuonyeshwa kama vile mfano. Niweza kuiwazia wakati lipo andika kitabu cha mwisho au barua ya mwisho ya mzunguko ambayo itakayoweza itakayo kusambazwa Yeso na kugawanyika katika siku zinazokuja, Bwana alisema, au naweza kuyasema kwa maandishi au kwa maandiko, lakini ayawazia sasa. Bwana Yesu anasema ya kwamba kama vile katika siku za Noa watu walikuwa wakikunywa na kula, walikuwa wakioa na kuowesha wana wao na kadhalika na kadhalika kulingana na Luka kumi na saba ishirini na sita na ishirini na saba haikukuwa mambo mageni tangu Adamu watu walikuwa wakikula na kunywa watu walikuwa wakioa na kuoesha watoto wao tangu Adamu na hiyo inaendelea mpaka leo lakini hiyo siyo la ya lazima sasa yale inayohusika hapa ilikuwa naomba huduma ya nabii aliyetumwa na Mungu ili atuambie here, ya kwamba tangu bustani ya Edeni kuna uzao mbili Kain, moja ni uzao wa Kaini sit, na ingine ni uzao wa Seti, na wakati unapofika kwa mwanzo sura sita iliweza kuonyeshwa waziwazi ya kwamba wana wa Mungu 6, Watu, watu wa uzao wa Seti walikuwa wameungana na wanawake wa uzao wa Kaini wakaungana ili waweze kuanzisha sasa kasirani ya Mungu, na Bwana alisema ya kwamba roho yangu haitaweza kubaki katika mutu siku zote. Natazama sasa, ni mwisho. Mwanzo sura sita msari wa tatu. Haikukuwa tu kuweza kuoa au kutooana au kusherekea kitu fulani au kutosherekea, kama ilikuwa ni mchang... hapa hapa hapa hapa ilikuwa ni mchango hapa ilikuwa ni kuchanganyika, ndio iliamusha kasirani ya Mungu. Naomba kuyajua hiyo sasa Watu wote wanajua kitu cha kwanza, hasa muulize leo kwa mwinjilisi yoyote wa kwenye redio ao, au, au wale wote ambao walioko watawajibu wakiwa na maneno mengi ya kwamba walikuwa wakikula, walikuwa wakikunywa. Hatuwezi kuyazungumzia ndio au kuyazungumza kwa upako, hiyo si ya lazima pia, lakini hawaonake yale iliyo ya lazima, na ni hapo ndipo kuna kuja ufunuo, na ndio maana tunajua katika as kiwango as gani ufunuo. So ilikuwa ya damani sana kwa ajili yetu as, na sio tu kama vile maoni, lakini kama vile uhakika wa kiungu. Amina, na ndugu Branamu anayasema hapa vizuri ya kwamba yote ni ufunuo, yote inajengwa juu ya ufunuo. Anasema pia imani nayo na ni ufunuo, na ufunuo ni imani. Mungu anajifunua kwetu katika unyenyekevu, mliweza kuyatambua na siyo kwa maneno ya majivuno au ya hekima ya kimutu, lakini katika ukilindi ambayo ilikuwa haijajulikana hapa duniani, ndiyo ilikuwa ni ya lazima. Hiyo ndiyo ilikuwa ya lazima, na Bwana anasema kama vile ilivyokuwa katika siku zile, na itakuwa pia hivyo hivyo katika wakati huu. Makanisa zote ambazo zilizoweza kusimama imara katika unyaku utangazaji katika utangazaji wa Injili ya habari njema mpaka hii kipindi cha Pentecosti. Sasa wote wako naingia katika hii shirika la umoja wa madini kupitia Roma, na waingia wote katika mangamizi. Mweza kusema hii ni kweli? Ndiyo, hii ni kweli. Tuliweza kuyachunguza pia asubuhi hii. Ujumbe wa kiungu ni huu: taifa langu mutoke katikati yao, mukatengwe na wote msiguse kitu kichafu, kulingana na Wakorintho wa pili sura sita mstari kumi na saba. Imesemeka pia ya kwamba kujeni, kujeni nyote, kuna neema, kuna neema kwa ajili yenu nyote, au kuna nafasi kwa ajili yenu ni nyote. Basi Mungu alituma nabii ili aweze kuleta ujumbe wa kuita kutoka na wale wote ambao wasiousikia, hiyo inaweza kuwezekana kama vile ya kujipendeza ku, au ya kushangilia tu, lakini wale ambao wasioweza kusikia ujumbe wa kiungu katika wakati huu mwito wa kiungu ni kusema, wale hawatasikia Mungu, hawasikie Mungu, wanafuata njia yao na wanaingizwa katika gereza ya hiyo mipango ya wanadamu na wanaongozwa katika ma, ma, wanaingizwa machinjoni na, wa, na hiyo pasipo kujua, lakini kwa neema ya Mungu tuliweza kutofautisha mambo mawili hapa, na hayo yanapashwa kubaki hivyo mpaka tuweze kutoka imani kwenye imani tukiona tuliyoamini hatukufanya ibada ya kuabudu nabii aliyetumwa na Mungu. Hatukuweza kutengeneza chumba na mapisha zao, hatukufanya kitu fulani kama hicho hapa, lakini tulifanya kitu moja. Tuliweza kumkubali tu yeye na kutumwa kwa kiungu na kazi yake yote, na tuliweza kuamini kwa moyo wote neno lilofunuliwa, na hiyo ndiyo ya lazima tuliweza kuelewa hayo, na hiyo ni neema. Tena ngee, mara moja, neema ambayo tulioweza kupokea na tukapata msimamo katika hayo, na Mungu aliweza kuyatupatia. Kama sivyo, tungeliweza kuchoka katika mambo haya, na tutaweza kusimama hapa mbele tukisema kwamba nabii alisema, nabii alisema na haya na haya, lakini hapana. Mungu alisema kupitia nabii. Hiyo ndiyo matamshi ya, ya, ya, ya mzuri inayostahili. Mungu alizungumuza tangu muda mrefu kupitia manabii na sasa kwa mwisho wa wakati alizungumuza ndani ya mwana wake, na sasa kupitia neno la unabii aliweza kufunua yote kwa namna ya kimahajabu na akayaweka kwenye nuru na waza sasa, kwa kulinganisha katikati ya mwana wa mtu na mwana wa Mungu. Muulize leo wale wahubiri wote ambao wanaonekana mahali pote, kama kuna mmoja wao ambaye anayeweza kuwaeleza tofauti katikati ya mwana wa mtu na mwana wa Mungu. Na hapa sasa kuna kucha swali sasa, kwa sababu gani naandikwa kila wakati ya kwamba kama mnaona mwana wa mtu akipanda mahali alipokuwa mbele, kulingana na Yohana sita, mstari makumi sita na mbili. Hakuna hata marami, mahali pamoja kunapoandikwa ya kwamba mtaona mwana wa Mungu akipanda mahali alipokuwa mbele. Hapana, hasa kwa sababu gani naandikwa ya kwamba mtatamani muone siku moja ya siku hizi kuona mmo, mwana mwana wa mutu lakini hamtamuona. Sasa kwa sababu gani naandikwa ya kwamba mwana wa mutu wakati kaapo rudi atapata imani hapa duniani. Kulingana na Luka sura 18 msare wa nane. Sasa kwa sababu gani mwana wa Mungu atapata imani wakati atakaporudi? Wandugu zangu wapendwa wangu, yeye amekuwa wazi kwa ajili yenu, tunapaswa kuelewa kwa sababu gani hii inaandikwa hapa hivi na hii inaandikwa huko huko na inakuwa na uhusiano gani katika mambo haya. Tushakaingia katika kilicho cha mambo haya, ndugu zetu, tushakaingia katika kilicho cha mambo haya, iko wazi kwa ajili ya watu wote Ndiyo, muniambie wangapi? Au tunapashwa tena kupokea mafundisho mpaka wakati gani? Hatuwezi kuingia katika sehemu inayofuata? mafundisho ingepashwa kuwa imetosha. Ninasoma ndani ya injili ya Luka sura kumi na nane mstari wa nane. Luka kumi na nane, mustari wa nane. Ninawambia ninyi atawapatia haki mbio, lakini wakati mwana wa mtu anapokuja, ataona imani katika dunia? Na si mwana wa Mungu ninasoma shaidi nayojulikana vizuri ya Yohana Surayoana 13. Na hapana mutu aliyepanda mbinguni ila yeye aliyeshuka toka mbinguni, ndiye mwana wa mutu aliye mbinguni tena inye mara moja mwana wa mtu. Kama hapa ilikuwa inaandikwa mwana wa Mungu, hangeliweza kuwezekana hangeliweza kuwezekana hangeliweza hata kuwaziwa hangeliweza kuwa hivyo hasa. Iko namna gani? Mnatazama nyote mbele, mkiwa katika umakini sana, kama mnaweza kuyasema haya yote nenda wapi? Haya yote inataka kutuchukua baka wapi? Hayo yanatuongoza katika mwanzo wa mambo, katika utangazaji wa neno siku zote, utangazaji wa neno siku zote tu, natulushaka katika ufunuo wa kiungu. Inatuleta mahali fulani, haituletake mahali fulani pengine, lakini atuletaka katika mwanzo. Mtazame pia, ndugu Branamu aliweza kuyatamka waziwazi. Kuna kulinganisha ya pili: kama vile ilivyokuwa katika siku za Sodoma, na itakuwa hivyo hivyo katika siku za mwana wa mtu, ndani ya Matayo sura ishirini na nne makumi tatu na saba. Na hapo pia Bwana alikuja kwa Abrahamu akiwa katika sura ya mtu, akakaa pamoja naye, na Abrahamu alikuwa ameua ndama wale pia ndiyo kuna hapa duniani watu wanaokula majani tu, lakini Mungu hawezi kuwa pamoja nao. Lakini kwa kuwajulisha ninyi, mara nyingi mahabari zinakuwaka kama vile za kuhuzunisha, watu wengi wanaishi hayo. Lakini hapa Bwana alikuja kwa Abrahamu, naweza kuyasoma Mwanzo sura kumi na nane na Abrahamu akaua ndama, akatayarisha chakula na Bwana akiwa katika sura ya mtu. Na hiyo ndiyo ndugu, Brahamu anasema ya kwamba Bwana alikaa na akaosha miguu. Hakukuwa mwana wa Mungu, ilikuwa mwana wa mutu aliyejifunua kwa sura ya -mu, mutu na akakula na kunywa kama vile Melkisedeki alikuwa mwana wa Mungu kupitia kuzaliwa sawa sawa, wewe ni mwana wangu leo nimekuzaa, Zaburi 2 mstari wa 7. Na mtu ambaye atakayezaliwa toka kwako ataitwa mwana wa Mungu, Luka moja makumi tatu na tano. Na hivyo sasa turudi, tunaza kurudi kwa neno la unabii Nalosema ya kwamba jina lake ni mshauri Mungu mweza yote, baba wa milele, mfalme wa salama kulingana na Isaya tisa musari wa tano. Lakini ni kitu gani kinachosemeka mbele? Mwana amezaliwa kwetu, alikuwa hajazaliwa mbele ya hayo, alikuwa hakuzaliwa mbele ya hiyo, mbele alikuwa Bwana na kama mnasoma Waibrania saba, wakati alipokuja kwa Abrahamu, yeye kama vile mfalme wa salamu au mfalme wa Salemu, wakati alipokuwa mmeshinda wafalme, alikuwa hana baba, hana mama, alikuwa hana wazazi, alikuwa hana ndugu na dada. Mshaka kuyasoma hayo, Waibrania sura saba iliweza kuandikwa pia, na sio tu ndani ya Mwanzo sura kumi na nne kama mnaweza kuelewa ni kitu gani kinachohusika nuru ya kiungu katika mambo yote, yeye kama vile mwana wa Mungu angepashwa kuonekana katika mwili, ili aweze kuturudisha, aturudishe sisi ambao tulio wana wa watu, angepashwa kuturudisha akitufanya sisi wana, sisi ambao tuliokuwa wana wa watu atufanye kuwa wana wa Mungu, na hiyo nayo ni ya lazima sana. Wakati Stefano alipoona Bwana Yesu ndani ya utukufu Hakusema ninaona, mwa, ninaona ya kwamba ninaona mbingu zinafunguka ya kwamba ninaona mwana wa Mungu akikaa kwa kume wa kume wake kume kwake, hiyo ni umbavu, hiyo haikwake, lakini alisema ya kwamba ninaona mwana wa mutu. Ni mwana wa mtu ndiye anayetembea katikati ya vinara saba vya dhahabu, kulingana na Ufunuo sura moja sua kumi na tatu. Ni lazima sana tuweze kujua namna gani Mungu alijifunua, ili tuweze kuonyesha na kupanga hayo maufunuo yote kwa namna ya kibiblia. Tunapashwa ku, kuingia katika kilindi cha mambo hayo, ili tuweze kuweza ku, kuwa wazi. Sitaki kusema ya kwamba hiyo inaweza kuingizwa katika kidini cha mambo, ili muweze kuyaambia watu wengine, lakini iweze kuwa wazi na iweze kuwa ufunuo ya hapo hapo ya Mungu kwa ajili yenu. Mkamate Nabii Danieli, wakati ilipokuwa imetabiriwa kuhusu mwana wa mtu, aliona mtu ambaye aliyekuwa kifanana na mwana wa mtu na siyo aliyefanana na mwana wa Mungu. Mweza kusoma ndani ya Danieli sura saba alikuja kwa wale wazee na isoma ndani ya Danieli sura 7 mstari wa 13. Danieli 7 mstari wa 13: nikaona katika maono yangu ya usiku, na tazama, pamoja na mawingu ya mbingu alikuja mmoja aliye na mfano wa mwana wa mtu akakaribia akakaribia huyu mzee wa siku, wakamletea wakamuleta wakamuleta karibu naye. kumi na nne. Akapewa mamlaka na utukufu na ufalme, ili watu wote, mataifa yote na lugha zote wamtumikie. Mamlaka yake ni mamlaka ya bilele isiyopita kamwe, na ufalme wake ufalme usiyoweza kuangamizwa. Mwana wa mtu na si mwana wa Mungu, kama vile nimekwisha kuyasema, kila kitu kina nafasi yake. Yeye kama vile mwana wa Mungu aliyejifunua ndani ya mwili, yeye ni Mwokozi wetu, yeye ni mkombozi wetu, na ndani mwake yeye, yeye kama vile mwana wa Mungu na kutoka wana na kutoka mwana kunapasha kutokea wana, wasichana na wavulana. Na hivyo hivyo kama vile mtoka Mungu kupasha kutokea miungu au wa, wa, wa Mungu kidogo kidogo, na kondoo zipasha kutokea ndani kondoo, na watu wapasha kuzaa watu, na katika kitu kilipasha kuzaa aina yake. Wakati Mungu alipoumba kiumbe cha kiungu au vuzao wa kiungu angepasha kuonekana ye mwenyewe, ili yeye mwenyewe kuonekana kama yeye aasha kuleta, angepasha kuzaa ye mwenyewe. Wewe ni mwana wangu nami nimekuzaa leo, kulingana Zaburi mbili mstari wa saba. Toka Mungu kipasha kutokea miungu wengine na sio Mungu ndani ya roho lakini Mungu ndani ya Roho. Na hapo sasa, mwanzo wa mungu wengine kupitia Yesu Kristo, ambaye aliyejifanya kuwa mwili kama vile navyoandikwa, ya kwamba mwili ukafanyika kuwa Neno likafanyika kuwa mwili, nasi tuliweza kuona utukufu wake, utukufu wa mwana aliyezaliwa na Baba, anayejaa neema na kweli, kulingana na Yohana 1:14. Lakini naposemeka wakati naposemeka katika Danieli sura saba mutari wa kumi na tatu kuhusu mwana wa mtu, hiyo ni uhusiano mwingine neyo semeka hapa, nayo tunayoona hapa maneno mengine neyo kwa hapa naoonyesha hapa kutoka agano jipya, wakati Bwana Yesu atakaporudi nyuma ya unyakuu atarudi yeye kama vile mwana wa mtu na sio kama vile mwana wa Mungu. Na wakati atakaporudi kwa ajili ya ufalme wa miaka elfu moja, hapo atarudi kama vile mwana wa Daudi, kwa maana yeye kama vile mwana wa Daudi kiti kiti cha ufalme kiti cha ufalme kitawekwa juu tawekwa kita kita kwa ajili yake, au ni chake. Na ndio maana kuna andiko mbili za hajabu, moja ni katika Ufunuo sura tatu Shairi mbili za mwisho, Ufunuo sura tatu mstari ishirini na moja: yeye anayeshinda nitampa nita kuketi pamoja nami katika kiti changu cha ufalme kama mimi nilivyo shinda nikaketi pamoja na Baba yangu katika kiti chake cha ufalme kiti cha ufalme cha baba kiko mbinguni. Baba yetu uliye mbinguni, ufalme wako uje, jina lako litukuzwe, ufalme wako uje, sawa sawa na Mathayo sura sita mstari wa tisa. Na sio baba na sio mwana wetu uliye mbinguni, lakini baba yetu uliye mbinguni, jina lako litukuzwe. Lakini wakati napokuwa inahusu kurudi kwake ili aweze kuweka utaratibu na kuweza kuhukumu ninawasomea ndani ya Mathayo sura ishirini na tano kwenye mstari wa makumi tatu na moja. Lakini mwana, lakini wakati mwana wa mtu atakapokuja katika utukufu wake na malaika yake pamoja naye, halafu ataketi juu ya kiti cha utukufu wake Tatu na mbili. For him, for na mbele yake mataifa yote watakusanyika. Kama mtu fulani anaweza kubadilisha hapa neno na inayoandikwa ya kwamba mwana wa mtu na kuweza ku... na kuweza kubadilisha neno mwana wa mtu au mwana wa Daudi, na kuweza kubadilisha na mwana wa Mungu hiyo itakuwa ni uuaji na hiyo haiwezi kuwaziwa au kuwezekana. Mnajua ya kwamba hakuna hata hakuna barua moja ndani ya Ufunuo, hakuna hata andiko moja au maneno moja, ni katika mabarua toka wa Roma mpaka Yuda, hakuna hata neno moja iliyoandikwa ndani inayotamkwa kuhusu mwana wa mwana wa Daudi au mwana wa mtu lakini inaandikwa kuhusu mwana wa Mungu. Kwa sababu gani? Kwa sababu gani? Kwa sababu hiyo ilikuwa inalinganishwa na kanisa, ilikuwa na uhusiano pamoja na okovu, ilikuwa na uhusiano pamoja na ujenzi, pamoja na yote, lakini ikilinganishwa siku zote pamoja na kanisa, ilikuwa na uhusiano na kanisa. Na ndio maana wakati napo husu hiyo, niwache niwasomee ndani ya Waroma sura moja hapa haiwezi kusemeka kuhusu mwana wa mtu, lakini hapa inapaswa kuwa mwana wa Mungu. Haiwezi kuwa tofauti na hayo. Waroma sura moja kwanza kwa mstari wa kwanza. Waroma moja mstari wa kwanza: mimi Paulo mtumwa wa Yesu Kristo, aliyeitwa kuwa mtume, aliyewekwa kuhubiri habari njema ya Mungu. Mstari wa pili. Mungu aliyoahidi kwa vinywa vya manabii yake katika maandiko matakatifu. Mstari wa tatu. Habari za mwana wake aliyehubiriwa, aliyezaliwa aliyezaliwa katika jamaa ya Daudi kwa namna ya mwili na kuonyeshwa kuwa mwana wa Mungu kwa uwezo kwa namna ya roho ya utukufu. Amina. Kama mwana wa Mungu mtambue hii, na siyo mwana wa Daudi na siyo mwana wa mutu, lakini kama mwana wa Mungu. Yeye kama vile mwana wa Mungu, ukombozi, wokovu, neema. Amina. Yeye kama vile mwana wa mutu sehemu ya unabii ya huduma na yale yote ambayo inayolihusiana inayokuwa na uhusiano na unabii wa Biblia na kisha sasa, kama vile mwana wa Daudi yeye atatawala. Amina, tuliyasoma hapa huyu, alitoka katika uzao wa Daudi, msara wa tatu wa Roma sura moja. Hiyo nayo hapo pia maswali fulani za kubaki pasipo na jibu. Walishaka kuniuliza swali inayosemeka ya kwamba kwa sababu gani angepashwa kuwa mwana wa Daudi, pia hata matamshi ya kwamba nitawapatia ahadi za neema zisizoweza kutikisika zilizopewa kwa Daudi. Naamini ya kwamba hiyo inaandikwa ndani ya nabii Isaya, na swali ilikuwa sasa, hizo ahadi ni ahadi gani ambazo Mungu alitaka kutupatia? Tuone kama niweza kupata andiko hiyo. Tazama, iko hapa Isaya makumi tano na tano mstari wa tatu. Mir, o, kommt her zu mir. Hör, tegeni masikio yenu na muje kwangu, sikieni na nafsi zenu zitaishi, nami nitafanya nanyi agano la milele maneno au na kutimiza ahadi zisizoweza kutikisika zilizopewa kwa Daudi. Isaya 55 mstari wa 3. Ilikuwa ni nini? Ndiyo. Tunasoma tena huko juu ndani ya Agano Jipya Mungu alitoa ahadi na aliambia a, aliambia Daudi ya kwamba hautakosa wa kufuatana na wewe kwenye kiti chako cha Israeli Wafalme wa Kwanza sura mbili mstari wa na katika wewe kutatokea yule atakayetawala Israeli, na kulikuwa ahadi nyingi, mpaka kwa ufunguo wa nyumba ya Daudi ambayo itakuwa juu ya bega lake kulingana na Isaya 22 Musa 22. Namniamini, funguo hiyo haikuchukuliwa na mtu fulani wa heshima kwenye mavazi yake, na inaonekana kwa upande zote hapana, lakini hiyo ni funguo ya kiungu. Mahali anapofungua hakuna mtu mwengine anaweza kufunga, na kadhalika na kadhalika na sasa ni wasomea ndani ya Waroma sura tisa, Waroma sura tisa kwanza, kwa mstari wa ine. Waroma sura tisa musari wa ine. walio Waisraeli wenye kuwekwa kama wana, wenye utukufu na magano, wenye kupewa sheria na utumishi kwa Mungu na ahadi. Mstari wa tano, ndio na baba ni wao, na katika hawa alitoka Kristo kwa namna ya mwili, aliye juu ya maneno yote, Mungu asifiwe milele na milele. Mnaelewa yale ninayosemeka hapa? Na hapo tunakumbuka Mwanzo sura sita, wakati wana wa mtu, samahani, wakati wana wa Mungu walipoona we urembo, walipoona urembo wa wasichana wa wana wa watu, wakachangana nao Mungu alitaka ili masia sawa sawa na mwili aweze kuzaliwa kutoka uzao huo uliokuwa umesimama, uliokuwa umevunjwa, hiyo uli uzao uliokuwa umetoka kwa Seti. Na wakati huo mchanganyiko ulipofanyika, uyo uli oku, uli kuchangana ilipofanyika Mungu akasema ninataka sasa niweze kubomoa nibomoe dunia Mwanzo sura sita mstari wa 23. Mnajua ya kwamba hayo yalianza ndani ya bustani ya Edeni na inaendelea pia kahi, katika hii wakati wote. Hiyo ndiyo ilikuwa kushindwa kubwa ya Israeli. Mungu alikuwa pamoja nao ndani ya nguzo ya moto na ndani ya nguzo ya wingu aliwalisha kwa miaka makumi ine na inaandikwa ya kwamba watu elfu mia sita pasipo kuhesabia wanaume, pasipo kuhesabia watoto na wanawake, na manyama waliokuwa nao, na sijui nasikumbuke hayo, lakini hakuna ukucha ambayo pasha kubaki kama sijue kama ni ndugu Herman Erman, Erman, Zaid aliyesema iwe pia mafugo sijue, lakini muwazie yale ambayo Mungu aliyowapatia. Kuna mtu aliyeweza kuwahesabia? Niweza kuipata hiyo vizuri sijawahi kupenda mm, matematika yayo hesabu, lakini kuna moja aliweza kuhesabia ya kwamba mtu angeweza kuwa na hitaji kila siku ya magari kubwa ya ya toni makumi mbili ili iweze kulisha hiyo mamilioni zaidi ya mbili ya watu, na hakuna kamio hata gari kubwa moja iliyoweza kukuta hakuna mtu aliyekuwa na hitaji ya kuja yote ilikuwa ikitoka mbinguni. Amina, yote ilikuwa ikishuka kutoka mbinguni, lakini kulifanyika nini baadaye? Walikuwa wamekwisha kuchoka na wao wenyewe, na kisha kuja nabii wa uongo aliyeitwa Balamu, ambaye alikuwa haiko sehemu ya taifa la Israeli, lakini ambaye aliyekuwa mkohani wa Kimediani na wale wote ambao waliokuwa pale walitaka kitu fulani kiweze kufanyika, na tef, ta, taifa hilo likakuwa lenye nguvu la kuwaka walikaendelea mbali na kadhalika. Hesabu 22 mstari wa 11. Na wakati wote hangeliweza kulaani lakini angepashwa kubariki kwa maana yule ambaye Mungu aliyebariki hakuna mtu anaweza kumlaani na kama angejaribu um, wasa, laana ingeweza kugeuka juu yake. Hasa alifanya nini? Aliweza kushauri Waisraeli waweze kuchangana na Wamediani na Wamoabu na wengineu wa na alikuwa akisema ya kwamba tunatumikia Mungu mmoja, lakini hapana, hapana Hapana, kwa maana Mungu alikuwa amechagua taifa la Israeli peke yake na si mataifa mengine. Lakini tazama, kulikuwa tena mchanganyiko na watu elfu ishirini na tatu wakakufa siku hiyo moja. Mungu anataka matengano, adui anataka hiyo mchanganyiko, na katika hayo ndiyo tuliweza kupokea funzo kubwa na funzo nzuri. Hata kama tuna mashaka ya kuweza kutengana kitu fulani, Mungu anakuwa macho ili tuweze kutengana haraka haraka, kuliko gisi hatuweze kuyafanya sisi wenyewe. Kama tunashakia au kujizuiza kuweza kutoka, na tunawaza kwamba hiyo tetembea tena vizuri, na hapo sasa tutatupwa nje Ndiyo, na ni hivyo ndivyo anafanyikaka pamoja na Mungu. Kama mtu fulani anaweza kush, kuchelewa, Mungu atasaidia hata kama inaweza kuwa ikifanyika kupitia mtu mwingine. Kwa hiyo hatuwezi kubaki katika mambo yote ambayo isiyokubaliana na Mungu na pamoja na neno la Mungu tunaamini ya kwamba Mungu ana kanisa ambalo linalochukua neno lake linalochukua jina lake linalochukua uzima wake ambayo iliyo mbegu yake linalogeuzwa kwa sura yake linalokuwa na tabia moja kama yeye kama vile Paulo anayasema ndani ya Waefeso sura tano viungo vya mwili wake, na kadhalika na kadhalika, moja pamoja naye, wakiwa roho moja pamoja na, e, pamoja na uzima moja, wakiongozwa katika uzima mpya kupitia Roho, wakizaliwa upya kwa ajili ya tumaini iliyo hai. Amina, tuliweza kuyasoma pia. Tumalizie basi, Mungu katika siku hizi alionyesha alama ya mwisho, ni kusema alama ya mwana wa mtu. Na hayo yaliweza kutafsiriwa vizuri vizuri na ndugu Branamu na kuelezwa na ndugu Branamu, na nafurahi kwa sababu ilisemeka mara mbili au mara tatu katika mazungumzo hayo ya kwamba malaika wa Bwana aliku aliyekuja kwangu aliniambia hesabu nyingi za andiko na sio tu moja au andiko mbili, lakini hesabu nyingi za andiko na akashilinganisha na andiko ya Yohana sura moja na Yohana sura ine. Lakini kuna hesabu nyingi za Biblia au hesabu nyingi za andiko za Biblia ambazo zinazoeleza waziwazi huduma ya Yesu katika wakati ule kama vile mwana wa mtu, ni kusema huduma yake ya unabii yeye, kama vile mwana wa mtu ali, aliambia mwanamke yule kwenye kisima una wanaume wa watano au wanaume watano au wa mabwana watano, lakini yule ambaye uliye naye sasa si mume wako. Yohana sura ine, msa kumi na nane. Na yule mwanamke akakimbia katika mji muji akasema, mukuje muone yule ambaye niliyepata, huyu siye ye Masiya. Wayahudi walikuwa akijua ya kwamba Musa alikuwa ametabiri ya kwamba Mungu atawaomushia katikati ya ndugu zenu nabii kama vile mimi na kila nafsi ambayo haitaweza kusikia nabii yule itakatiliwa mbali toka taifa, kulingana na Matendo ya Mitume sura tatu mstari ishirini na mbili. Haikukuwa Isaya, haikukuwa Musa, lakini ilikuwa ni mwokozi yeye mwenyewe, Bwana mfalme wa wafalme. Amina. Alikuwa ameacha yote na akakamata sura ya mtumishi, lakini alikuwa Bwana mbele ya kuzaliwa, wakati wa kuzaliwa, nyuma ya kuzaliwa, kuzaliwa ndangali tena yule yule tena leo. Amina. Mliweza kuelewa vizuri? Lakini yeye kama vile Bwana alijivua akawa mtumishi kwa maana iliandikwa ndani ya isaya isaya makumi ine na mbili mtumishi wangu ambaye ninapendezwa naye naye atastawi hata lia, hata lia barabarani hata zimisha unyasi nao toa moshi hata vunja m unyasi nao vunjwa mpaka aweze kuwa ameleta haki na hukumu kwa mataifa. Amina. Isaya makumi ini na mbili ndani hiyo ndiyo inaandikwa ndani ya Isaya makumi ini na mbili. Munaweza kusoma ndani ya Gano Jipya namna gani watu wa Mungu waliweza kuyatamka angepashwa, Mutumishi Ndubra, namu au kuwa mutumishi ndugu Branamu aliweza kuyafanya mara mbili au mara tatu, wakati alipokuwa akiomba au kama vile alivyokuwa akiomba katika kanisa la kwanza. Hiyo inaonekana kama vile ni kigeni: O Mungu, niosha mkono wako ili uponye kupitia mtumishi wako Yesu. Ndiyo nani andiweza kutaka kuweza kuambatanisha neno au jina la mtumishi kwa Bwana, lakini ndiyo iliyokuwa ikisemeka mara nyingi ndani ya Matendo ya wa Mitume. Walikuwa wakijua vizuri ya kwamba angepashwa kuheshimu kila matamshi na kila kazi, na yale yote iliyokuwa sehemu ya mpango wa wokovu wa Mungu, yote ipashwa kuheshimilika na kutimilika na wakati napoandikwa ya kwamba mtumishi wangu atastawi ataweza, tusema Isaya makumi tano na mbili, naye angepashwa kuwa mtumishi yule, sana sana neno la nabii Isaya inalosema ya kwamba alikuwa hana urembo, alikuwa hana sura ya kupendeza, na kama angepashwa kutoa uzima wake kama vile zabihu, naye baadaye ataweza kupata uzao naye atapata uzao sawa sana na Isaya makumi tano na tatu. Nasi hatuwezi kuzungumzia mambo hayo yote leo, wakati muda unapopita. Na tena ninafurahi sana kwa ajili ya kuona jinsi Mungu aliweza kututembelea kwa neema kuona gisi aliweza kutuchukua katika shule shule la ufalme wa mbinguni, na kwamba sisi ambao tunaozarauliwa sana, sisi ambao tulio wajinga sana, na sasa tunajua zaidi kuliko wale wanaojua mengi. Amina. Lakini ujuzi wetu hautufanye wa kiburi au wa majifuno, kwa sababu hiyo ni ujuzi wa kiungu kupitia ufunuo na sio ujuzi kwa akili au kwa kichwa. Kwa maana hapo sasa tunaweza kuwa si sote hapa karibu kuwa na hitaji ya kichwa kubwa au ya vichwa vya kuvimba, lakini tunakuwa na ufunuo ndani ya moyo na Mungu ndiye aliyetupatia hiyo. Yesu alisema nini? Kama vile mwana wa mtu ya kwamba Baba uliye mbinguni, Baba Bwana uliye mbinguni, mnaamini hiyo? Bwana uliye mbinguni, Luka sura 10 mstari ishirini na moja. Yeye alikuwa Bwana, leo Kristo aliyezaliwa aliye Bwana anasema, Baba Bwana wa mbinguni na wa duniani ninakusifu kwa sababu ulificha mambo haya kwa watu wenye akili na wenye elimu nyingi, lakini ukayafunua kwa watoto wachanga, kwa maana hiyo ndiyo ilikuwa ikipendeza. Luka sura kumi mstari ishirini na moja. Yote ni ufunuo mpaka siku ye, mpaka hii yote, yote ni ufunuo, ufunuo wa Yesu Kristo Bwana wetu. Amina inayofunua kwa wamoja lakini inafichwa pia kwa wengine. Tuna heri tushaka kuyazungumzia. So heri ya kuweza kuamini kila neno lote kama vile navyoandikwa, wakati Bwana wetu anapozungumza kama vile mwana wa mutu anasema Baba ni mkubwa kuliko mimi. Yohana kumi na nne, mstari wa ishirini na nane. Wakati walipokuja kumpatia heshima na pamoja na matamshe mamoja tu, aliweza kuwakosoa. Walisema, mwalimu mwema, na ilikuwa imemalizika, akajibu, hakuna mwema ila Mungu peke yake, Marko 10:28 na watu wanamtazama wanawaza, hasa kulifanyika nini? Hakuna mwema ila Mungu peke yake, anatukataa ndio. Alikuwa katika sura ya mtu, alikamata sura ya mtumishi, alipashwa kugeuka kuwa wakufanana na wewe na mimi, ndiyo aliweza kulia msalabani Mungu wangu, Mungu wangu kwa sababu gani uniacha? Mathayo sura ishirini na saba, makumi nne na sita, aligeuka kuwa mtu ili aweze kushangiliwa ha. Hakugeuka kuwa mtu ili aweze kushangiliwa kama vile Mungu, hapana. Alijifanya mtu ili atufungue atu, ili sisi watu sisi watu atutoshe katika unyonge, ili atukomboe kutoka katika kifo, na aweze kutoa kifo, atunyanganye kifo, atunyanganye nguvu za kifo, ili aweze kuonyesha nuru, ili aweze kuonyesha hiyo kuonekana kwake kusiyoweza kuharibika. Lakini hatusimamie pale, lakini tunasonga mbele na tunafurahi kwa ajili ya hiyo kuona, jinsi hayo yalifanyika. Lakini waandishi wanakamata andiko hizi zote za Biblia na wanapata pia Bwana ambaye angepashwa kuomba Bwana, yeye hana hitaji ya kuomba Bwana aliabudu, lakini yeye kama vile mwana wa mutu, yeye kama vile nabii aliomba, alienda mbali kwa kutupa mjio kwa mkono, akasujudu akaomba. Haikukwa mchezo, ilikuwa ni uhakika, munaweza kuniamini. Alikuwa mtu, alikuwa akifanana, alikuwa akisikia yale ambayo mwanadamu anaweza kusikia, na nashukuru Mungu kwa sababu aliweza kusikia katika mwili wake, na kama sivyo, angeweza kutuhukumu kutoka njuu mbinguni bila hata kuweza kusikia yale ambayo tunayosikia. Siseme si, si, si, si, si, si, si ya kwamba Bwana Mungu asikie au asikie huruma kwa yale ambayo tunayosikia, lakini nasema hii ya kwamba ilikuwa ni vigumu kwake katika hali ya kiroho kuweza kushwoka kwa nafasi yetu. Lakini sasa wakati alipokuja wakati alipoleta hukumu na sheria lakini hapo sasa, Bwana alipoifanya kuwa mtu, akafana na watumishi, akajaribiwa aka kama vile sisi wanadamu, ili yeye kuhani mwaminifu na kuhani mkubwa aweze kuonekana kwa mfano wa na sio kwa, na sio kwa mfano wa aroni lakini kwa mfano wa melkisedeki aliye mfalme wa salamu ambaye alikuwa hana mwanzo na ambaye hata kwaka na mwisho amina si ajabu kuweza kujua hiyo kuweza kujua namna gani ya kuyapanga kwa kumalizia turudi kwa neno la nabii danieli kwenye sura saba nabii anaona pale mungu wa mbinguni kama vile mzee yule mzee lakini Mungu si baba yetu na yeu si, babu yetu si babu yetu, lakini Mungu ni Roho. Hakuna mtu aliyeona Mungu, kwa maana andikwa hivyo ndani ya Biblia mara nyingi, ndani ya Yohana sura moja na ndani ya mabarua ya Yohana, hakuna mutu aliyeona Mungu. Ilikuwa ni nini? Nabii Danieli aliona Wakati viti vilipokuwa vimewekwa kwa ajili ya hukumu. So unaweza kusoma hiyo, unaweza kuyaona, unaweza kuyasoma. Ni lazima sana ili muweze kujua yayo yaliweza kuonekana na kuweza kuonyeshwa namna gani na kuandikwa namna gani. Aliona viti viti vikiwekwa, na akaona kiti kimoja inasemeka kwa ajili ya hukumu. Nasema Danieli 7:9 na 10 na hapo tunaona Bwana Mungu yeye kama vile muhukumu au mwamuzi mweza kusikia ndugu akisema akisema akilinganisha na nuru na wingu, yeye kama vile alionekana, yeye alionekana kama vile muhukumu, kama vile mwamuzi, na sio kama vile Mokozi, kama vile mwamuzi. Na Mungu aliweza kuyatamka katika mifano kama hii Wakati unaposoma Agano la Kale unapata kwa mfano matamshi nayosema ya kwamba alitufunika chini ya mabawa yake. Sasa Mungu anakwaka na mabawa? Sasa nauliza kama ni kweli, tangu wakati gani? Hayo ni matamshi tu niweza kuyasoma wakati fulani ya wa, ma maelezo ya watu yanayotangaza na kuweza kutafsiri Mungu. Lakini Mungu alishughulikia mahitaji zetu zote katika hali yote naye anaendelea kufanya hivyo. Lakini Mungu yeye iko na anabaki kuwa katika hali yake au katika tabia yake kuwa Roho naye anaweza kujifunua kama vile anavyotaka, wakati anavyotaka, na mahali anavyotaka na, maha na, na kama vile hayo inavyolingana na mpango wake wa ukovu wa kiungu. Na kisha mnaona hapo sasa, katika hali gani mwana wa mtu alikuja na akapewa uwezo juu ya mataifa yote, juu ya malugha zote na mataifa yote, yeye kama vile mwana wa Mungu alikuwa na kazi ya kuweza kutoa uzima wake, damu yake, ili kwa ajili yetu kwa ajili ya kutokomboa. Hakuna mtu anayeweza kusema ya kwamba mwana wa mtu, mwana wa mtu, usamee zambi zangu, itakuwa ni mpumbavu. Inayoonekana hiyo haikwake, lakini kama mtu anasema mwana wa Mungu, unirehemu, rehemu uni usamee zambi zangu, uwe wa rehema kwangu, hapo sasa, hiyo ni kweli. Yote siku zote inapashwa kuwa kwa nafasi yake. Ni pamoja na hayo, ndiyo tunataka tumalizie makusanyiko haya ya kiungu na tuweze kushukuru Bwana leo kama vile haijawahi kuwa mbele, kutoka kilii cha moyo kwa ajili ya maandiko matakatifu kwa ajili ya ufunuo wa Yesu Kristo, kwa ajili ya ufunuo wa siri zote za maandiko na yote ambayo inayolingana na hayo, na kwa mwisho, kwa ajili ya kutumwa kwa mtumishi wake nabii ndugu Branham, kwa maana tunamkubali sisi sote kwa namna iliyo wazi, tungeliweza kuwa tukipapasa papasa katika giza, tungeliweza kupita pembeni kama vile wengine wote, kama Mungu hangeliweza kutuma mtumishi wake nabii wake ili aweze kutuletea neno katika jina la Mungu, akiwa chini ya kutumwa kwa kiungu na akaweza kututangazia mambo haya yote ili yaweze kufunuliwa kwetu kupitia Roho. Hatuko sehemu ya wale ambao wanaobaki nyumbani kwao na kusema oh, Mungu atanifunulia yote kama vile alivyofunulia ndugu Branamu, lakini sisi ni sehemu ya wale ambao wanaokuja kwenye utangazaji wa neno la Mungu na kupitia mahubiri ya nenu tunawekwa nguvu ndani ya imani na tunaona yote kwa namna iliyo wazi na kwa uhakika, na tunaingia katika nuru mpaka nuru ingine na ujuzi mpaka ujuzi ingine mpaka tuweze kutoka katika imani. Tukiona, tujiamini. Wangapi wanao furahi pia kwa ajili ya wikendi hii, kwa sababu Mungu anatuzungumzia na anatenda na anaweka furaha ndani ya mioyo yetu, furaha kwa ajili yake na furaha kwa ajili ya yote aliyofanya katika jina lake, au kwa jina lake, apewe sifa utukufu milele na milele. Amina, amina.