Nous som, nous pouvons, à Dieu pour Tunashukuru Mungu sana kwa ajili ya yote ambayo aliyofanya kwa neema. Hakuna mwaka ambao ninatazama nikiwa na shukurani nyingi kama vile mwaka huu ambao umekwisha kupita De de Mungu hakufungua tu milango na mioyo, lakini kweli kweli aliweza kutupatia ushindi kubwa kwa ajili ya kweli katika ulimwengu mzima. Wale ambao hatuwezi kufikia kupitia vitabu vya lugha ya Kijerumani, ya Kifaransa au ya Kiitaliano, tunawafikia kupitia lugha ya Kiingereza ambayo iliyo lugha ya ulimwengu na inayoturuhusu kuweza kufika katika ulimwengu mzima, na waza ya kwamba kuna nchi mia moja makumi tatu na ine ambayo tunaweza kutumikia kwa msaada wa Mungu, na pia ni nyingi Tunashukuru Mungu sana kwanza, kwa sababu vitabu vya dini vinaweza pia kutumwa katika nchi ya Uislamu na sio tu katika nchi za upande wa mashariki, lakini pia katika nchi za Uislamu ambayo ni nchi makumi nne zilizo hapa duniani. ya kwamba hayo yote ni hekima ya kiungu, kwa sababu tumekwisha kufika katika siku za mwisho na kwamba tunaishi katika wakati wa mwisho, na ndiyo maana Mungu anakuwa macho ili isiwe tu injili ambayo inayotangazwa, lakini ni injili ya Yesu Kristo kama vile ilivyokuwa imehubiriwa kwa mwanzo nayo, na pia iweze tena kuhubiriwa kwa wakati huu kwa mwisho. Ni neema kubwa ya kwamba hatuna ujumbe tu, lakini tuko na ujumbe ujumbe wa kiungu ambao unaweza kuwa ndani yote yote iliyo sehemu ya mpango wa wokovu wa Mungu wetu na ambayo inaweza kuhubiriwa. Tunajua ya kwamba Mungu alituma watu katika wakati wote wakati kitu fulani cha kipekee kilipokuwa kitaka kufanyika hapa duniani. Tutaweza kurudi tena maura, kwa muda mfupi. Kwa maneno hayo, leo tunataka tuweze kubali mambo kama vile inavyokuja, sio mahubiri hapo hapo, lakini kuweza kuona kitendo cha Mungu hapa duniani siku zote alikuwa na watu ambao waliokuwa pale na ambao wangeliweza kushuhudia yale ambayo alikuwa akifanya hapa duniani. Ndani ya siku zetu pia ni kwetu sasa, ndiko kunakuja hiyo kazi iliyo njema, ni kwa sababu tunaweza kuichunguza ndani ya maandiko matakatifu na kujua ya kwamba ni ni hivyo na kwamba hatuamini tu, lakini tuamini kama vile maandiko yanavyosema, na kwamba tunaweza kuamini kwa neno lote, sana sana, sana ahadi ambazo zinazolingana na wakati wetu na ambazo zinazotimilika ndani ya siku hizi. Kama tunaweza kutupa jicho kwenye mambo ya kisiasa ya ulimwengu mzima, tunaona pia huko nako mambo yote iko inakamata pia sura ya mwisho wa wakati, tunayoona sana sana kwa nchi ya taifa la Israeli. Na sisi kama vile wamini tunaweza kufanya tofauti kweli kweli kwa mambo hayo. Tunaamini ya kwamba Israeli ndiyo taifa lililochaguliwa la Mungu, na tunaamini ya kwamba Mungu pia aliweza kuweka mipaka ya nchi ya Israeli. kama vile tuliweza kutambua sisi sote wakati uliopita, mabadiliko hiyo ya maoni inafanyika katika utawala wa Marekani. Siku moja walisema ya kwamba mtu huyo hana ruhusa ya kuingia katika nchi, siku ine baadaye walikuwa wamekwisha kukaa kwenye meza ya mazungumzo huko Tunis huko Tunis, Tunis pamoja na wajumbe. Watu walikuwa na mashaka ya kuweza kuamini hayo, lakini katika kufumba na kufumbua watu wote waliweza kuenda huko Geneva na mambo yote kuwa imemalizika. Akose hamujaweza kuwa tayari kuweza kuikubali, lakini ninaweza kuambia ya kwamba yule ambaye aliye na uhusiano za kipekee pamoja na watu wote ni Vatikani hakuna mtu mwengine ambaye angiliweza kuleta ushawishi kama huo, na hakuna mtu mwengine ambaye angiliweza kutimiza yale ambayo iliyofanyika katika siku fulani. Na kama vile mlivyosikia na kuona na kusoma, Yaser Arafati, Yaser Arafati aliweza kuwa kwa mwenzi yake huko Vatikani na kaonekana mbele ya wapasha habari pamoja na huyo mtu wa Vatikani. Kuna watu ambao wasiojua wa mpango wa Mungu na kisha wanajiunga wakati, wanajiunga wakati napokuwa mambo ya kuweza kupingana na Israeli. Niweza kusikia ndugu moja ndugu wa huko Marekani akisema ya kwamba Marekani inapashwa kuunga mkono Israeli na hiyo nayo ilibadilika. Inataka kuwasomea ndani ya neno la Mungu ya kwamba mataifa yote ya dunia itashambulia Israeli. Msijisumbue, hatutaweza kuingia katika siasa hapa. Nilitaka niweze kuwasomea hapa kwanza ndani ya Zekaria, sura kumi na mbili, mstari wa tatu. Zekaria kumi na mbili mstari wa tatu. Na itakuwa kwa siku ile, nitafanya yerusalema kuwa jiwe zito kwa mataifa yote, wao wote wa ambao wanajisumbua nao wataumizwa, wataumizwa sana, na mataifa yote ya dunia yatakusanyika juu yake juu ya, ya Yerusalemu Sinifi... nikusema mataifa yote inamaanisha, ni mataifa yote. Ni kinywa cha Bwana kilisema hivyo, e, na kama mnasoma hapa na, Zahari, nabii Zekaria au nabii Ezekieli na pia nabii Yeremia au yoyote, yoyote. Husu, wakati napo husu wakati wa mwisho nataka kuwasomea huyo Zakaria moja dhu, sura kumi na mbili kwenye mustara wa tisa imeandikwa hapa, na itakuwa siku ile. Mkamate matamshi haya katika neno la unabii, muyashike vizuri, katika itakuwa na itakuwa katika siku ile. Matamshi hayo inarudia mara nyingi, siku ile, mustara wa tisa, Zekaria sura kumi na mbili na itakuwa siku ile nitatafuta ni kuharibu mataifa yote wanaopanda juu ya Yerusalema. Sikia sasa yale ambayo inaandikwa katika shahidi inayofuata msara kumi nami na nitamwanga juu ya nyumba ya Daudi na juu ya wenyeji wa Yerusalema, roho ya neema na ya maombi. nao watamtazama ambaye walimchoma na wataombolezea kama mtu anayeombolezea mwana wake mzaliwa wa pekee, na watatoa wataona uchungu juu yake, kama mtu anayeona uchungu kwa mwana wake mzaliwa wa pekee. Mstari unaofuata nasema, kwa siku ile. Nataka muweze kutazama vizuri matamshi haya. Sura ya kumi na tatu, mstari wa kwanza. Kwa siku ile chemichemi itafunguliwa kwa nyumba ya Daudi na kwa wenyeji wa Yerusalema kwa zambi na kwa uchafu na kadhalika. Mstari wa pili nafuata, na itakuwa siku ile Bwana wa majeshi anasema siku zote hayo matamshi mamoja ikisema na, na kutakuwa na itakuwa siku ile. Mniruhusu, naweza kusoma Zekaria sura kumi na nne kwanza kwa mstari wa kwanza mpaka kwenye mwanzo wa mstari wa nne. Tazama siku ya Bwana inakuja wakati nyara zako zitakapogawanyiwa katikati yako. msaa wa pili. Kwa maana nitakusanya mataifa yote juu ya Yerusalema kwa vita, na mji utakamatwa, na nyumba zitatekwa, na wanawake watachukuliwa kwa nguvu, nusu ya mji itakwenda kwa kufungwa na baki Musula la watu halitakatiliwa mbali, ee. na mji. Msikie sasa mstari wa tatu. Halafu Bwana atatoka e na atapigana e. na mataifa yote Comilacom, na mataifa yale sawasawa alivyopigana kwa siku ya vita. Mstari wa nne, na miguu yake itasimama siku ile juu ya mlima wa Mizeituni ulio mbele ya Yerusalema kwa mashariki, kama vile mesha kusemeka. Mtu ambaye anayejua neno la unabii vizuri aisome, aishike pia kwenye moyo, atatambua pia kwa kiwango gani imekwisha kuchelewa katika saha ya ulimwengu. Ndugu Branamu aliyasema la, la, la si aliweza kuitamka vizuri akisema si ya, ya kwamba kama mnataka mjue ni saa gani, mutazame saha yenu. Kama mnataka muweze kujua mjusur, ni siku gani ya juma ambayo tumefika ndani, mtazame kwenye, kwenye kalendari si. Lakini kama mnataka muweze kujua wakati umefika ga... wapi Israel, mtazame Israeli na ni hiyo ndiyo inayofanyika pamoja na Israeli na karibu na Israeli. Sijui kama mnajua hii kulinganisha, inatoka katika mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na moja wakati ndugu Branamu alipokuwa akizungumza kuhusu majuma makumi saba ya Danieli na aliweza kurujilia mara nyingi ya kwamba Israeli ndiyo likuwa mfano ambao utaweza kuweza kuruhusu ndio utaruhusu ili uweze kuona ni katika kiwango gani unabii wa kibiblia umekwisha kusonga sana. Nitaka niweze kuongeza kitu moja a ki a kwa yale ambayo umekwisha kusemeka kwa ajili ya kumjaza wakati niliposikia ikisemeka kuhusu hiyo nchi kidogo ambayo ndiyo Israeli ambayo hawezi akose kutazama na kuona kwenye ulimwengu mzima kwa kuona, na unapoona karibu yake hii ulimwengu wa waharabu na hao wote wanaozunguka waharabu wakiwa wana, na wa, wakazi wao hapo. Sasa najiuliza Israeli inaweza kuleta nini na hii udongo kidogo ambayo iliyo nayo hapo. Sasa niliweza kuwa na wazo hii ya kuweza tena kusoma namna gani na ni wapi Mungu aliweza kuweka mipaka ya nchi ya Israeli na pia mipaka ya kila kabila. Na ambao wanaojua maunabii za Biblia vizuri na kugawanyika kwa taifa au nchi hiyo ya taifa la Israeli watajua ya kwamba kabila mbili na nusu liweza kupata eneo yao katika upande wa mashariki wa Yordani. Ninakubalishwa pamoja na huyo Mwisraeli aliyesema ndiyo, kama tunapashwa kugawa, ni kusema sasa ninyi munapashwa kutupatia sehemu kubwa ya yale ambayo mulio nayo na hiyo ni kweli, na hapo niweza kuwazia kwamba kama hayo ingeliweza kusaidia, ningeliweza kupenda niweze kutuma niweze kutuma hizo maambasadi zote zinazokubaliwa hapa nchi ya Ujerumani, niweze kuwaonyesha hii mipaka ya Israeli kama vile Mungu alivyoiagiza na kuisema na muweze kuweza kukubali maagizo ya Mungu kotele, au maamuzi ya Mungu no. Na kwa upande wetu sisi tu tunajua ya kwamba tunajua ya kwamba unabii tu, ya unabi, kibiblia inasema kwamba mataifa yote itakusanyika juu ya Yerusalema ili andiko litimie, na, na pia yale ambayo hatujaweza kuelewa na ambayo hatujaweza kukamata vizuri yote yanapashwa pia kutimilika ili andiko liweze kutimia. Na hapo sasa, Bwana Mungu atakuja ataamua kuhusu mwisho wa vita. Yeye ndiye atakayekuwa na neno la mwisho, na ataweza kunye, kunyesha kunyesha kutoka juu mbinguni moto na kiberiti nazige juu ya wale wote ambao watakaotembea kwenda kuwinda au kupigana na Israeli. Zekaria kumi na mbili mstari wa tatu na Zekaria sura kumi na nne mstari wa nne. Uwezo ambao hatu, haiwezi hata kushakiwa, wakati unapoona utangazaji wa neno la Mungu. Na tunashukuru Bwana kwa sababu hatukuweza kusafiri katika miaka au hatukuweza kuleta de, kitu fulani kwenye tuwa, meli suke, au kwamba hatukuweza kuwa na kuwa macho ili nguvu za na, upepo zikuwa ziwa kuwa nguvu, lakini tunaweza kukaa na tuweze kutumika, kutumika na kuweza kutangaza neno la Bwana. Mungu pia alishughulikia hiyo kwa namna ya kimahajabu sana. Ilikuwa ikinishika sana kwenye moyo ya kwamba katika malugha zote mataifa au taifa la Mungu liweze kulishwa na kujulishwa kwa namna moja, ili sisi sote tuweze kuwa kwenye, ki, kwenye kiwango cha ujuzi, kwenye kiwango cha mafundisho, kwenye kiwango cha neno la unabii, tuweze kuletwa katika kiwango kimoja cha kiroho, ili wakati la Dernière... sehemu ya mwisho itakapoanza, Bwana aweze kupata mahali pote hapa duniani kazi ambayo nayo kuwa iliitayarisha ambayo itakuwa imekwisha kutimilika, ili aweze kubariki na asiweze tena kuweza kuponya ugonjwa wa utoto, lakini tuweze kuwa tumekomaa katika imani sisi sote, na tuweze sisi sote Bwana aweze kutupatia Mission. Makazi ambayo sasa tunaweza kutimiza na kufanya kwa ajili ya utukufu wa jina lake, kundi husu niweze kuingia katika uchunguzi wa neno kwa mafupi, kwa maana leo tutaweza kukamata buwana na kula meza ya Bwana ikifuatana na Upe, chakula cha upendo kifuatana chakula cha upendo musu niweza kusoma andiko fulani za Biblia na kuweza kuonyesha andiko pia zingine. Nasoma mstari wa kumi na tatu ya sura mbili ya Luka, Luka sura mbili mstari wa kumi na tatu andiko ambayo inayolingana si na na siku hii na katika hii wakati na hii heri sura mbili gafla wa right. wa e, walikuwa pamoja na malaika makutano ya jeshi la mbingu e, wakisifu Mungu tisa. wakisema mustari wa kumi na nne Utukufu kwa Mungu aliye juu na salama duniani katika watu ambao wanampendeza. Tafsiri inayojulikana sana inasema kwamba salama duniani na mapenzi mema kwa watu. Mniruhusu niweze kusema andiko mbili za Biblia kwa maneno haya, Mathayo sura tatu. Wakati Bwana wetu alipobatizwa ndani ya Yordani, mbingu zikafunguka na Roho akashuka akiwa katika sura ya hua, na sauti ikasema, huyu ndiye mwana wangu mpendwa ambaye ninampendezwa naye Matayo 17 sura kumi na saba pia le e, ave, Bwana alikuwa pamoja na Petro, Yohana na Yakobo juu ya mlima wa kubadilishwa e, na Musa e, na Eliya wakaonekana e, na, na wakazungumuza pamoja na Bwana kuhusu mwisho ambao e, ungepashwa kufanyika Yerusalema na hapo hapo Bwana akabadilishwa, akageuzwa, akageuzwa mbele ya macho yao. Vazi lake likawa nyeupe kama vile theluji, uso wake ukangaa kama vile jua katika kuwaka kwake, na akageuzwa kwa namna ya kimaajabu mbele ya macho yao na kisha sasa, sauti ikasikilikana ya kwamba huyu ndiye mwana wangu mpendwa, ambaye ninapendezwa naye, mumsikilize. Kuna watu hapa duniani ambao wanaoona Yesu Kristo kama vile Bwana ambaye aliyebadilishwa akitembea katikati ya vinara saba vya dhahabu, na ambao walio tayari ili waweze kusikia yale ambayo Roho anaambia makanisa. Na ni hao ndio walio na mapenzi mema ya Mungu, na ni ndani ya Kristo ndimo wewe na mimi tutapo, tutaweza kupokea na kupata mapenzi mema ya Mungu kupendeza Mungu nisema, na ni hivyo ndivyo tunakuwa ndani yake. Wakati tunapokuwa ndani yake, ndipo mapenzi mema ya Mungu itaweza kuwa juu yetu. Tunaamini ya kwamba kuna kuchaguliwa, na mimi niko katika nchi ambamo wanafundishaka ya kwamba kwamba kuna kuchaguliwa kwa namna mbili, ni kusema ile ambayo inayoongoza watu kwa ukovu, na ile ambayo inayowaongoza katika maangamizi. Sitaki kitu fulani kwa, kwa, kwa, kwa hao watu wakubwa la lakini, mtu ambaye anayesoma Biblia kwa makini na kwa upolepole hatapoweza kupata hata andiko moja ya Biblia inayosema ya kwamba kuchaguliwa inaandikwa ikiungana, iki au ikilingana, ikihusiana na maangamizi. Lakini kila wakati neno kuchaguliwa au kutayarishwa inapokuwa inaonekana inakwaka na uhusiano pamoja na wokovu pamoja na kuchaguliwa pamoja na ukovu. nakusha kusikia hiyo mchunguze maandiko matakatifu naweza kuyasomea waroma sura nane akose naomba kuweza kuisoma kwa maana ni ya lazima sana ili tusiweze kusema yale tu ambayo mungu ili tusiweze kusema ila tu yale ambayo mungu ili tusiweze kusema ila tu yale ambayo mungu aliyosema katika neno lake waroma sura nane mstari wa makumi tatu na wale ambao <coughs> aliwachagua tangu zamani aliwaita vile vile. na wale ambao aliwaita vile vile aliwahesabia haki, na wale ambao aliwahesabia haki akawatukuza vile vile. Waefeso sura moja, ningetaka niweze kusoma andiko hizo mbili Que ili tuweze kujua et Vu... et que vous ayez la na ili muweze kuwa na uwezo ya kuweza kuchunguza tena maandiko ma matakatifu Biblia Waefeso sura moja, nous a, efezien, mstari wa tano kwa kuwa alitangulia kutuchagua ili tufanywe wana wake kwa njia ya Yesu Kristo sawasawa ilivyopendeza mapenzi yake. Msala sita na kwa sifa ya utukufu wa neema yake ambayo alitupa sisi katika mwana huyu mpendwa wake, kusema mwana wake, kusema kutayarishwa, kuchaguliwa sawa sawa na mapenzi yake mema. Huyu ni mwana wangu mpendwa, ambaye ndani yake nimependezwa naye. Nitaka sasa niweze kuingia katika Isaya makumi tano na tatu na kuweza kuwasomea andiko hii ambayo tunasemaka kila mara na ambayo siku zote tunaweza kushinganisha nayo, wakati atakapotoa uzima wake kuwa zabihu atapata uzao na ataishi siku nyingi isaya makumi tano na tatu mstari wa kumi hata hivi ilipendeza bwana kumchubua amem amemhuzunisha wakati utakapotolea nafsi yake kuwa zabihu kwa zambi ataona uzao wake, atazidisha siku zake. Ndugu Frank Adi alisema ya kwamba ni kusema itatimilika kupitia yeye, hiyo ni neno la mtafsiri. Alitoa uzima, uzima wake kama vile zabihu ya kutoa zambi. Mapenzi ya Mungu ilikuwa juu yake yeye mzalo wa kwanza, ili sasa aweze kutoa kupitia sisi zabihu ya kupendeza Mungu ili par son aweze kutupatia kupitia hiyo zabiu yake ya kupendeza, bon aweze kutupatia mapenzi mema ya Mungu kwa neema, ili nasi kupitia yeye ambaye kulikuwa mapenzi mema ya Mungu, nasi tuweze kuwa wakupendeza Mungu kwa neema wakati unapokuwa umeingizwa kwa kilindi sana katika mpango wa ukovu wa Mungu wetu, hapo unakwaka, unaguswa, unamezwa, unashikwa na kusema o oh, Mungu mbona wewe ni mkubwa, ona oh, wewe ni mkubwa. Yale ambayo iliyobaki kifichwa kwa wenye akili na kwa wenye ujuzi wenye hekima, Mungu alitayarisha kwa wale ambao wanaompenda mniruhusu niweze kurudi tena Briefman, kwa mafupi, Chapit kwa Luka sura mbili, Luka sura mbili mstari wa kumi na nne, utukufu kwa Mungu aliye juu na salama duniani katika watu ambao wanampendeza. Enoka alikuwa na ushuhuda ya kwamba alikuwa na mapenzi mema ya Mungu, ya kwamba alipendeza Mungu. Nasi pia tunapashwa kuwa na mapenzi mema ya Mungu, tunapashwa kumpendeza. Lakini hatutaweza kuyafikia kwa sisi wenyewe, kwa nguvu zetu wenyewe, au uwezo wetu wenyewe na mapenzi yetu wenyewe. Lakini siku moja tunapashwa kuishi siku ambayo tunaweza kupokea tunaweza kufunuliwa kupitia Roho nasi na tutaweza kufunuliwa ya kwamba na kujua kwamba Mungu alitutazama kwa neema na akatusaabia haki kwa ujao kwa ujao. Na ndugu Branham anasema kwamba kuhesabiwa kwa kiungu inamaanisha ya kwamba iko kama vile hatujawahi kufanya yale ambayo tuliyofanya, ni kuweza kutupwa katika bahari ya kusahau ya kusahau, na Mungu hauwezi tena kuyakumbuka. Duku Branamu, aliweza kutumikisha picha ya ya uchafu kwenye vazi kama mutu fulani anaweza kuangusha yasa. vazi au uchafu fulani ndani ya asidi nani ambaye anayeweza kupata tena hata nyayo fulani ya hiyo uchafu e ambayo imeangushwa katika as, asidi hapo hapo inakuwa imebomolewa na kuisha na akasema, sasa na ni hiyo ndiyo iliyofanyika huko Golgotha, no wakati zambi zetu zote zilipokuwa zimeingizwa ndani ya damu ya mwana kondoo Mungu haioni tena, haziko tena. Basi sasa tunakuwa tumepatanishwa pamoja na Mungu, nimekombolewa, ninaweza ninaweza kushisifu kwa ajili ya hiyo. Nimeokolewa kwa damu ya mwanakondoo, damu ya mokozi na Bwana wetu anasema kupitia nabii Isaya, kujeni, kujeni na tufanye shauri, hata zambi zenu zinakuwa nyekundu kama vile damu itakuwa nyeupe kama vile teluji, kama ni nyekundu kama vile damu linyekundu sana, itageuka kuwa nyeupe kama vile, vile, vile, manyoo ya kondoo hayo haitafanyika, lakini ishakafanyika ishakatendeka. Mliruhusu, mliruhusu niweze kutoa kumalizia kuhusu sii sote kupitia Daudi, kutoka kwa Daudi ndani ya sura ine ya Waroma. Sitaki kuisoma lakini najua kwamba munaijua sana nyini yote, yakwamba nalikuwa vema mweze kuijua nyini yote. Inasema hapa katika Waroma sura ine mswara saba Waroma sura ine mswara saba Eri waliosamehewa makosa yao peche, na zambi zao zimefunikwa. mstari nane. Eri mutu yule ambaye Bwana hamuhesabii zambi kwake. Kuna watu ambao Bwana hawezi tena kuhesabia zambi. mapigo yetu yaliwekwa juu yake, na ili nasi tuwe na salama na kupitia kuumizwa kwake nasi tumepona. mdiruhusu Kutusum. niweze kusoma Luka sura mbili mstari wa ishirini mm -hmm. na wachungaji walirudi wakitukuza Mungu Deux. na kumsifu Luka 2 mustari wa ishirini waki- na wa kumsifu kwa maneno yote wali ambayo walisikia na kuyaona, kama walivyoambiwa, kama vile malaika walivyokuwa wamewambia. Wazo hili liliweza kunigusa sana kwenye roho. Waliweza kuona yote yote ambayo walikuwa wameambiwa, na kama vile ilikuwa imeambiwa kwao, nao walikwenda wakaona, wakasikia wakasifu na kisha wakarudi wakaona yote kama vile walikuwa wameambiwa, na waza ya kwamba hiyo ingali kweli mpaka leo. Nasi tunapata yote yote kama vile Mungu alivyoisema katika neno lake hatukufuata hadisi zilizotengenezwa kwa akili lakini neno la na Mungu na Roho wa Mungu ndiye anayetuongoza katika kweli yote. Ningetaka sasa niweze kusoma ndani ya Luka sura mbili sura mbili mstari mstari wa ishirini na tano wa ishirini na tano. Na tunaweza kushingiza katika shahiri hii, natazama mtu alikuwa katika Yerusalema aliyeitwa Simeoni kusimama kwanza. Hapa mnatambua kwamba hapa kulikuwa wanaume na wanawake hapa katika Uswisi, Utrishi, Ufaransa, katika nchi ya Italian, Itali, kuna wanaume na wanawake ambao wanaoishi katika wakati huu kama vile Simeoni alivyoishi katika wakati ule. Inasemeka kuhusu yeye ya kwamba mtu huyo alikuwa ni mwenye haki na sio mjanja, na sio mwenye haki kwa ajili yake mwenyewe, lakini alikuwa ni mwenye haki na alikuwa akiogopa Mungu. Yule mtu alikuwa mwenye haki na na wema, akingoja taraja, akingoja faraja ya Israeli. Roho Mtakatifu akakuja juu yake. Nasi pia tuko katika kungojea kubwa na sio kwa ajili ya kuja kwa kwanza kwa Bwana, lakini katika kurudi kwa Yesu Kristo. Na pia katika nchi hizi kuna wanaume na wanawake ambao wanaoishi na wanaongoja kurudi kwa Yesu Kristo, wanaongoja faraja ya Yesu Kristo, na ambao juu yao Roho Mtakatifu anakuja juu yao, ambaye aliyewafunulia ahadi na ambaye aliyezifanya kuwa hai. vee kwenye mstari wa ishirini na sita inasema, mstari wa ishirini na sita aaaivu likafunuliwa kwake na Roho Mtakatifu asione kufa hata ameona Kristo wa Bwana. Kuna watu katikati yetu ambao ndani mwao wanachukua tumaini iliyo hai ya kwamba tutaishi na kwamba tutaona kurudi kwa Bwana katika, katika wakati wetu tukiwa hai kashpa. mimi siyafichi, ninajihesabia katikati yao Pamiso. mimi najihesabia katikati ya wale ambao walioelewa kupitia neno na Roho ambao waliotambua kupitia neno na Roho ya kwamba sasa tunaishi katika wakati wa mwisho na kwamba tunaishi katika mwisho wa mwisho wa wakati. Mimi ni sehemu ya wale ambao Roho alifunulia neno katika wakati huu pamoja na ahadi zake zote. Nataka sasa niende mbali kidogo na niweze kuwaonyesha kwenye msara wa ishirini na saba Tuweze kuonyesha yale ambayo inafikia wale ambao wanaotembea pamoja na Mungu. Sasa wale ambao wanaoongoja ahadi na ambao wanaotarajia ahadi na ambao roho na ambao Roho aliweza kufunia kitu fulani kitu fulani, mstari wa ishirini na saba, mstari wa ishirini na saba. Luka sura mbili. Naye alikuja kwa kuongozwa na roho katika hekalu, na wakati wazazi walipoleta mtoto Yesu wamfanyie kama ilivyokuwa desturi ya Torati. Ishirini na nane. Yeye mwenyewe akamkamata akamtwaa katika mikono yake akasifu Mungu akisema. Ishirini na tisa. Sasa Bwana, uruhusu mtumishi wako aende kwa salama aende kwa utulivu kama ilivyosema maa kumi tatu na makumi tatu. Sasa kwa sababu macho yangu yameona ukovu wako. msaa makumi tatu na moja, ulio weka ulioweka ulioweka tayari mbele ya macho ya watu wa watu wote. taa makumi tatu na mbili, nuru ya kuungazia mataifa na kuwa utukufu na watu wa watu wako kuwa, kuwa Waisraeli. Wapendwa ndugu na dada, warafiki wapendwa, Simeoni alingoja, aliamini, aliona ahadi ikitimilika. Ndugu na dada, nasi pia akosa tunaweza kuhuzunishwa kwa sababu tunapenda sana kuweza kuona utimilifu wa ahadi, lakini tutaweza kuziona lakini wengi wataweza kufikia katika kujua kweli. Nasi tunashukuru kwa sababu Mungu aliweza kutugeukia, yeye aliweza kuwa tena wa rehema sana, na kwamba akaweza kutupatia kuungaziwa, akatupatia nuru na ufunuo kupitia neno, kupitia neno la neema yake, kupitia neno lake kwa neema, kupitia neno lake kwa neema, ndani ya nuru yake tunaona nuru na wakati tunaposema ya kwamba leo neno lako ndiyo taa kwa miguu yetu, hapo tunajuaka ni kitu gani ambacho tunachosema. Tunaposema hivyo tunajua, tunajua inamaanisha nini, sio tu kurudilia yale yanayoandikwa katika Zaburi mia moja na kumi na tisa musara wa mia moja na tano lakini hiyo ni mazoezi yetu binafsi ambayo tuliweza kuishi sisi wenyewe ya kwamba neno lako ndiyo taa kwa miguu yetu, kama vile Petro alivyosema ya kwamba nasi tuna neno la unabii ambalo tulilo nalo ambalo linalong'aa kama vile nuru inayong'aa katika mahali pa giza. Simeoni aliamini, alikuwa amepokea hiyo kupitia ufunuo, alikuwa ameongozwa na Roho akaongozwa mpaka mahali ambapo ahadi ya ahadi au aliongozwa mahali utimilifu wa ahadi ingepasha kutimilika katika mikono yake. Na ndugu na dada wapendwa, wale ambao sasa katika siku hizi wanaosikia kwamba wanaongozwa na roho Mtakatifu kupitia Roho wa Mungu katika siku hizi, nao wanaongozwa mpaka mahali ambapo neno la Mungu mahali ambapo ahadi za Mungu zinapata utimilifu wake mahali ambapo unaweza kuona na kuishi na kuweza kuishika katika mikono. Wengi akosi weza kujiuliza wakati Yohana alipoandika katika barua yake ya, yale iliyokuwa tangu mwanzo yale ambayo macho yetu yaliyoona na yale ambayo mikono yetu yaliyogusa neno la uzima Ndiyo, waligusa nini? Hiyo mikono nini? Mikono iligusa nini? Mikono hiyo ilipata sehemu katika utimilifu wa andiko. Hiyo ndiyo inamaanisha hivyo. Nataka kuwasomea, ili uweze kujua kwamba hiyo inaandikwa kwa namna hiyo, lakini naamini ya kwamba hamuna mashaka ya kuamini. Tazama hapa, ni ndani ya Yohana wa kwanza sura moja mstari wa kwanza: Neno lilokuwa tangu mwanzo ambalo tulilosikia ambalo tulilo ambalo tulilo ambalo tuliyoona kwa macho yetu ambayo tuliyotazama na kupapasa kwa mikono yetu kwa habari za neno la uzima. Mshakaona hiyo? Yale ambayo mikono yetu yaliyogusa mahali ambapo Mungu anapofanya kitu fulani, inakuwaka ya kukamatika ya kuguswa, inakuwa ya kuonekana, inakuwa ya kuonekana ya kukamatika. Naweza kuwaza ya kwamba, naweza kusema ya kwamba tunaingia sasa katika sehemu ya mwisho. Munajua vizuri ya kwamba mimi si nabii, nasijawahi nabii, kuwa nabii na sitakuwa hata siku moja nabii lakini Mungu aliweza kunipatia kitu moja, ni kuupata ni kuingia anipatia uhusiano pamoja na neno la unabii, na ninaisema nikiwa na moyo wa shukurani, ninayesema kwa ajili ya utukufu wa Mungu. mara ngapi ninaguswaka ninashikwa wakati napokuwa nikikaa pale au ninapofanya hatua, na wakati siwezi weka kwenye ukarasa ili niweze kuambatanisha kwa haraka haraka, ila kama inaweza kuwa inanijia kupitia Roho na ufunuo huo. Roho mmoja aliyekuwa juu ya manabii yule mmoja aliyekuwa juu ya Bwana wetu na aliyekuwa juu ya mamitume na aliyekuwa juu ya ndubranamu huyo Roho Mtakatifu mmoja wa Mungu iko juu yetu, ni kupitia roho ndiyo hayo ilifuniwa kupitia Simeoni, hiyo ilifuniwa kwa Simeoni kupitia Roho. Na ni kupitia roho ndiyo neno kwa wakati huu naye uliweza kufuniwa kwetu, wewe na mimi, na tukisukuma Roho Mtakatifu na kuongoza Roho Mtakatifu wewe na mimi, nasi tunaweza kufika mahali ambapo tunaweza kuona neno likitimilika na ahadi zikigeuka kuwa uhakika mbele ya macho yetu. Tumeligusa, tumelionja, tumeliona wakati wa Waebrania sura sita inaposema ya kwamba kuna watu ambao walioonja kwenye neno la Mungu ambao walioonja kwenye nguvu za mbingu na kadhalika. Kuna watu kama hao hapa duniani, Waebrania sura sita, na tunaweza kujihesabia katikati ya watu hao kwa neema. Waebrania sura ine, Waebrania sura sita mstari wa ine. Zamani Warafiki wapendwa, kuna hesabu nyingi za Biblia ambazo zinazonigusa kwenye moyo na ambazo nikitaka niweze kugawanya kugawani, kugawani, pamoja nanyi, zinavalana zinaungana sana na zinaleta tena nuru tena zaidi, na ujumla yote inaweza kuonekana kwa ujao mbele ya macho yetu, na hivyo hivyo kama vile wakati unapopita na kama vile tulivyosema, tunataka tuweze kuwa na meza ya Bwana. Leo pia tutaweza kuwa na chakula cha upendo, tutaweza kuchangia chakula cha upendo, tutaweza kubaki pale kwa yale ambayo iliweza kusemeka mpaka sasa, na tukikubalishwa ya kwamba hayo sisi sote yametugusa, sisi sote imetuingia kwenye moyo, na kwamba hiyo imegeuka kwetu sisi sote kupitia Roho Mtakatifu imegeuka kuwa ufunuo ulio hai, na kwamba hakuna mtu anayehitaji kuweza kufundisha au kukubalisha mwengine, lakini sisi sote tuliweza kufundishwa na Mungu na kwamba tuko wanadamu ambao mapenzi ya Mungu yanaweza kuwa juu yao, salama duniani ndani ya watu wanaompendeza. Na hapo sasa, natuweza kusema kwa moyo wote, utukufu kwa Mungu juu mbinguni, juu mbinguni na salama duniani ndani ya watu wanaompendeza, ndani ya watu ambao wanaompendeza. Kwa nje walisikia huko na huko walisikia makengele za mashirika za za masehebu zikisikilikana, masape za Noeli zinakuwa zikitengenezwa fulani na nuru ikipambwa na mahali pote, kwa nje inaonekana, na hapo naona nuru na kengele ya kisehebu inapigwa, lakini hapo napoiona nasikia ka huzuni sana, lakini haitaji ili nuru ya kiungu iweze kuwa kwa ndani na sio nuru ya nje. Lakini Mungu atupatia nuru ili aweze kuangazia mataifa na Yohana alisema kwamba mimi siye nuru, lakini nuru ilikuja ili angazie kila mtu, nami nashuhudia nuru hiyo. Mimi nashuhudia nuru hiyo, nashuhudia tu nuru hiyo. Yohana sura moja mstari nane. Na Bwana wetu alisema kwamba yule anayenifuata hatabaki katika giza, lakini atakuwa na nuru ya uzima. Nuru ifanyike, nuru iwe kwa wakati wa jioni. Nuru ilionekana wakati wa jioni. Giza zinafunika dunia na inafunika mataifa, lakini juu yako nuru ya haki itangaa, itawaka. Yesu Kristo Mwana wa Mungu, Bwana wetu na Mwokozi wetu, yeye ndiye nuru ya dunia yeye pia ndiye mwanga wako na ni mwanga wangu nuru yako na lumeen. nuru yangu uokovu wako na uokovu wangu uokovu wako na uokovu wangu yeye amegeuka kuwa yote kwa ajili yetu mwagin mwagin nirusu, mwagin ni ruhusu niweze kusoma ndani ya mwanzo sura kumi na ine mwanzo kumi na ine kwanza kwa mstari wa kumi na nane Melkisedeki mfalme wa salama au wa Salemi akatoa mkate na mvinyo, naye alikuwa uh, kohani uh, wa Mungu aliye juu. Akambariki na nakusema, ubarikiwe Abrahamu na Mungu aliye juu, mwenye mbingu na nchi. 20. Wa na asifio Mungu aliye juu aliyetoa adui zako mikononi mwako. Ab na akampa Abrahamu akampa moja ya kumi katika yote. Kwa mafupi, Melkisedeki, unajua ilikuwa ni nani? niliweza Dans un kusoma katika maneno fulani iliyoandikwa na mteolojia moja il sagir ya kwamba angepashwa kuwa ni mfalme wa mataifa yonu, ambaye alikuwa hajulikani sio mfalme wa ni mataifa au wa taifa wa wa fulani alitie jua al, ambaye aliyekuwa hajulikani, lakini alikuwa ni mfalme mfalme wa mafalme, Bwana wa mabwana Namna gani tunaijuaka? Sura saba ya Waibrania inatuambia waziwazi -wazi. Sura saba mstari wa kwanza, kwa maana Melkisedeki huyu mfalme wa Salemu kuhani wa Mungu aliye juu, alikutana na Abrahamu nyuma ya kushinda wafalme na alimubariki, ambaye alimgawi ambaye aligawiwa na Abrahamu sehemu ya kumi ya vitu vyote. Maana jina lake kwa jina lake kwanza ni mfalme wa haki, tena mfalme wa Salemu ni maana yake mfalme wa salama. mstari wa tatu, hata ba, hana baba. mstari wa tatu, hana baba hana mama, hana mama wala wazazi hana wazao hana mwanzo wa siku zake wala mwisho wa siku, wa uhai wake, lakini anafananishwa anafananishwa na mwana wa Mungu anakaa kuhani hata milele. Ona gisi na ajabu kuona gisi, maandiko matakatifu yanatuletea majibu kwa swali zote, na tuna hitaji ya wateloji ambao unaweza kuuliza hey, Melkisedeki ni nani? lakini hapa tunajibu ya kwamba yeye ni mfalme wa salama, mfalme wa haki. Na kuna mfalme mmoja wa salama, kuna mfalme mmoja wa haki, kuna mfalme mmoja wa utukufu, naye ni mf mfalme wa wafalme wote. Katika wakati ule alikuwa hajajifunua kama vile mwana wa Mungu. Katika wakati ule alikuwa Bwana, yeye alikuwa Yawe, alikuwa hana baba hana mama, alikuwa bado kuzaliwa, alikuwa bado kuzaliwa. Hayo yote ilikuwa kama vile unabii, lakini leo tunaona nyuma na tunaona hayo yote. Naamini ya kwamba ya kwamba Mungu ataweza kunipatia tena heri ya kuweza kuonyesha waziwazi sehemu hii, mahali ambapo hii teolojia yote ya Kikristo iliweza kuleta um, upumbavu, iliweza kupotea ndani, na niweza kuonyesha kupitia maandiko matakatifu namna gani Mungu alijionyesha na katika lengo gani aliweza kujifunua ndani ya mwana, ni kusema ili aweze kuleta tena uzao mpya wa kiungu wa wavulana na wasichana wa Mungu kwa ajili ya kuwafanya wasioweza kufa na kuwageuza kwa sura yake, na ambao wataweza kuwa pamoja naye milele na milele. Turudi sasa kwa chakula cha meza. Alileta mkate na mvinyo na akafanya karamu pamoja naye, ambaye Abrahamu alitoka katika vita akishinda wafalme, akafanya karamu. Na hapo sasa, Yesu alisema katika wakati ule ya kwamba tangu sasa titakunywa tena kwenye matunda ya mvinyo au ya mtini mpaka nitakapokunywa pamoja nanyi katika ufalme wa Baba yangu, Matayo wakati tunapokumbuka wakati tunaposherehekea meza ya Bwana tunakumbukaka ushindi wa Golgota, tunakumbuka wokovu na ukombozi ambao uliotimilika. Na hapo sasa tunawaza na tunakumbuka ya kwamba Bwana alishinda na kuvunja kichwa cha nyoka, alishinda kuzimu, alishinda kifo na akafufuka kwa namna ya ushindi toka wafu siku ya tatu. Leo tunataka tuweze kusherehekea meza ya Bwana ndani ya imani, ndani ya imani katika ushindi wa Golgota, ndani ya imani katika kazi ya ukombozi ambayo iliyotimilika. Yesu alisema wa kila wakati, mtakapokula na mnapokunywa, munatangaza kifo cha Bwana mpaka atakapokuja wakati waka tunapotangaza nous kifo la tunatangaza ukombozi, tunatangaza msamaha, tunatangaza injili ya ujao ya Yesu Kristo Bwana wetu oui. Ndiyo Par sa mort, kupitia kifo chake, kupitia damu yake iliyomwangika, tulikombolewa tukanunuliwa na uzima wa kiungu ambao uliokuwa ikizunguka katika damu ya kiungu ulikuja juu ya kanisa ambalo uliweza kukombolewa kupitia damu. Ndani ya Matayo sura 26 kwenye mstari 26, imeandikwa na wakati walipokuwa wakikula Yesu akatwa mkate, akaubariki, akauvunja, akawapa wanafunzi, akasema twaeni, mule; huu ni, ni mwili wangu. Akatoa kikombe, akashukuru, akawapa akisema, kunyweni nyinyi wote kwa maana hii ni damu ya agano iliyomwangika kwa ajili ya wengi, kwa ondoleo la dhambi. Lakini nawaambia ninyi, sitakunywa matunda ya mizabibu tangu sasa hata hata siku ile nitakapokunywa pamoja nanyi katika ufalme wa Baba yangu. Yale ambayo tunayokunywa ni muvinyo, ni matunda ya muzabibu. Yesu alilinganisha alilinganisha na damu ambayo ilikuwa ikizunguka katika mishipa yake na ambayo baadaye ingepashwa kumwangika juu ya msalaba. Mvinyo inamaanisha damu, lakini ilitoka katika matunda ya mizabibu, kama vetu vyovisoma hapa, na mkate unamaanisha mkate unalinganishwa na mwili wake. Mliweza kutambua vizuri vizuri ya kwamba inaandikwa hapa ya kwamba wakati wa kula chakula, Bwana alisherekea karamu ya Pasaka pamoja na wanafunzi wake, na katika wakati wa karamu ya Pasaka alikamata mkate na aka agiza hiyo meza ya Bwana na wakati alipogawa mkate na mvinyo, hapo sasa akaweka vazi lake pembeni au joho lake pembeni, akavunja kitambaa aka kakivunja kwenye kiuno chake, na hapo sasa akaosha miguu ya wanafunzi wake, baada ya meza ya Bwana Après chaque repas du Seigneur, nous... baada ya kila meza ya Bwana na nasi tunaingiaka katika kuoshana miguu ka ne... ya kuzulisha, kwa sababu hatuweze kuyafanya hey hapa, kwa sababu hatuna chum, chumba cha lazima ayo ya kutosha. Lakini kwa sababu ya kweli ninaweza kusema ya kwamba hiyo nayo ni sehemu ya ujao du du ya meza ya Bwana, kama vile Bwana wetu alivyofanya. Kama muna mashaka mweze kusoma pamoja nami ndani ya Yohana sura 13 ita mustari, <cansion> mustari wa ine, kwa maana inaandikwa pale Yohana 13 mustari wa ine: akaondoka kwa chakula, akaweka mavazi yake kando, akatoa kitambaa akajifunga, akafunga kiuno chake. Mnajua nyote shahidi hiyo, eza kuisoma tena baadaye na kisha inasemeka kwa namna ya kimaajabu katika mstari wa kumi na nne na kumi na tano. Basi kama mimi bwana yenu na mwalimu wenu, nimewaosha miguu yenu, imewapasa ninyi kuoshana miguu yenu vile vile. Mstari wa kumi na tano: kwa sababu nimewapa ninyi mfano Afin que vous fas... Mufanye sawasawa sawa, nilivyowafanyia ninyi. munaweza kuuendelea la... na kusoma si hiyo lisa... kama munasoma katika gano la kale, mutaweza kutambua ya kwamba Kohani mkubwa angepashwa kuosha miguu yake na mikono yake katika kibakuli mbele ya kuweza kuonekana mbele ya uso wa Mungu na mnajua kwamba mbele ya kuingia mbele ya uso wa Mungu, mnajua, mnajua hiyo inaweza kuonyeshwa kwa namna ya kimaajabu. Mtu anaye anayeosha miguu anatumikishaka mikono yake, na hivyo sasa mikono na miguu vinaoshwa kwa wakati mmoja. Oh, Mungu ni Mungu wa kuonekana waziwazi. Na wakati Petro alipomwambia Bwana, hautaniosha miguu, Bwana akajibu na hapo sasa, hautakuwa na sehemu pamoja nami. Na hapo sasa Petro akaogopa, akaogopa akasema, Bwana, hapo sasa si mikono tu na miguu tu na kadhalika, lakini pia kichwa. Na Bwana akamsema ya kwamba kichwa hakina hitaji ya kuoshewa, kuoshwa kwa sababu mmekwisha kuwa safi kwa sababu ya neno ambalo nililo waambia. Yohana kumi na tano mstari wa tatu. Inaomba inaomba miguu iioshwe na mikono na inatosha, na Mungu anaweza kuturuhusu. Kwa hiyo na Mungu anaruhusu tuweze kufanya Meme, hivyo katika maman, mahali hapa lakini tunataka tuweze kusherekea meza ya Bwana tukiwa na imani ya ujao, katika imani ya ujao katika kazi Golgotha, ya ukombozi iliyotimilika hapo Golgota pamoja na Bwana wetu na Mwokozi wetu katika wakati ule, wakati alipokwenda kukutanana na Abrahamu ila alikamata mvinyo na mkate pamoja naye ili aweze kusherekea meza au karamu pamoja naye, baada ya hiyo ushindi kubwa. Nasi tuna ushindi ambao tunapashwa kusherekea ni ushindi wa Golgota, pamoja na bwana wetu na mkombozi wetu ambaye aliyetupatia ushindi kwa neema na imani yetu ndiyo ushindi ambao ulioshinda ulimwengu, Yohana wa kwanza sura tano mstari wa nne. Basi acha baraka ya Mungu mweza yote iwe juu yetu, acha uwepo wake uweze kuonekana pamoja nasi. Mara nyingi hata pia wamini wanaangaliaka wana, wana, wana mania yao, na ma yao na mawazo yao wanafuata pia wanaangalia hata majira inayozunguka lakini moyo mpendwa, sahau nia zote, sahau hiyo mambo yote ya kujisikia, sahau hiyo mambo yote ya kujisikia, hiyo majira yote isahau. Lakini sasa tuweze kusherekea pamoja na bwana wetu ushindi wa Golgota, tuweze kukumbuka mateso yake na kufa kwake na tuweze kutangaza hivyo kufa kwake na yale ambayo iliyotimilika kupitia kufa kwake, ni kusema ukovu wa ujao, ukombozi, neema, ukovu, uponyaji, ufungulivu. Biblia yetu inafundisha ukovu ya ujao. Leo hatutaki tuweze kusherekea tu meza ya Bwana kose pia kuweza tena kuwa wenye walio na huzuni au wanaokasirika. Lakini ndugu na dada mpendwa, leo tunataka tuweze kusherekea meza ya Bwana kama vile Bwana yeye mwenyewe alivyoisherekea na sio kwa kutetemeka na oga iko kama vile tungali tena mbele au kama vile tulivyokuwa kama tuko tena mbele ya Golgota au kama vile Golgota haijafanyika, au kama vile haija kama vile angali ges Gesemani, lakini kama vile ilivyoweza kufanyika inavyostahili, na tuweze kumwona kama vile alivyofufuka hapo Golgota, naye ni mshindi wa Golgota. Naye alisema kwamba ninaishi, naye mtaishi pia. Nakasema nilikuwa nimekufa, na tazama sasa ninaishi milele, milele na milele, nami ninashika funguo za kifo na kuzimu. Wakati tunapokamata na kusherehekea meza ya Bwana na tunapokunywa mkate na mvinyo tuikamate, tukisherekea tuki tukiwa na kubalishwa na imani, katika imani ya kwamba Bwana wetu hapo msalabani wa Golgota alisamehe zambi zote, alisamehe makosa yote, alishinda shetani, akashuka kuzimu, akashinda kuzimu na akafufuka siku ya tatu, leo nasi tuweze kusherehekea meza ya Bwana kama vile mshereka, sherehe kama vile chakula cha ushindi, kwa maana ush, ushindi wake nao ni ushindi wetu pia. Nami ninaweza yote kwa yeye ambaye anayeweka nguvu, na ni huyo ni Kristo. Yeye amegeuka kuwa uzima wetu, yeye ni nguvu zetu. Naye anasema mimi ni ufufuko na uzima, yule ambaye anayeniamini ataishi hata kama akifa. Kwa ajili ya utukufu wake, tunataka leo tuweze kuheshimisha kazi ya ukombozi iliyotimilika, na siyo kwa oga na kutetemeka, lakini kwa shukurani kwa ujasiri na imani, nani kwa imani ndiyo tunaweza kuheshimisha Mungu. Basi atupatie neema yake kwa ajili ya hiyo, amina.