Ich möchte einige ilitaji niweze kusoma maneno fulani za andiko jioni hii. Wakati walipoimba wimbo unaoitwa hii ndiyo siku, nilikumbuka Nehemia. Nehemia sura nane. Nehemia sura nane kwanzi kwa mstari wa tisa. Nehemia sura nane mstari wa tisa. Na Nehemia aliyekuwa yule Tirshata na Ezra kuhani mwandishi, na Walawi waliofundisha watu, wakawambia watu, na Walawi waliofundisha watu wakawambia watu siku hii ni takatifu kwa Bwana Mungu wenu, musiomboleze wala kutoa machozi, maana watu wote wakalia wakati waliposikia maneno ya Torati musaru wa kumi. Halafu akawambia Kwendeni zenu susi, mule kilicho nona na kunywa kilicho kitamu, tena mupelekee sehemu yeye asiyewekewa kitu, maana siku hii God ni heilig, takatifu kwa Bwana wetu, wala musiuzunishwe maana furaha ya Bwana ni nguvu zenu. musara a hivi Walawi wakanyamazisha watu wote wakisema, munyambaze maana siku hii ni takatifu, wala musihuzunishwe. Merken wir worum es geht. Tunatambua ni kitu gani kinachohusika, siku ambayo Bwana ambayo aliyofanya ni takatifu kwake. Musiregeye, musihuzunishwe, musitazame yale ambayo inayoonekana, lakini mutazame yale isiyoonekana, iwe kama vile munamwona kwa maana yeye ni mwaminifu, naye atatimiza ahadi zote alizotoa, naye atatimiza mamzizi yake. Mbingu itaanguka mbele mbele neno lake liweze kunidanganya. Mbingu na dunia itapita, lakini neno la Mungu ladumu milele. Kuna siku zilizokuwa za kipekee, kulikuwa wakati wa kipekee pamoja na Israeli, katikati kati ya taifa la Mungu na pia katika habari ya kanisa la gano jipya na kanisa hili pia ni kizazi cha kipekee, wakati wa kipekee, wakati wa kipekee ambamo unabii wa kibiblia unatimilika. Tunayaona pia leo pia kupitia Israeli. Wakati uliopita Israeli ilikuwa ingani rafiki mkubwa ambaye ndani yake neno lilikuwa likiwa na kilo nyingi, na wakati uliopita tuliweza kuona ya kwamba pia huko napo u, urafiki ulifika mwisho wake ili neno liweze kutimilika kama vile vilivyoandikwa ndani ya nabii Zekaria na hiyo pia kwenye sura kumi na mbili na kumi na nne sura kumi na mbili mstari wa tatu Zekaria kumi na mbili mustari wa tatu. Na itakuwa kwa siku ile nitafanya Yerusalema kuwa jiwe nzito kwa mataifa yote, wao wote ambao watajisumbusha nao wataumizwa sana, na mataifa yote ya dunia yatakusanyika juu yake. Neno la Mungu linasema hivyo hapa, linaitabiri na itakuwa hivyo. Kwa mwisho, Israeli itaachwa peke yake, lakini siyo kuwekwa pembeni, siyo peke yake. Ni katika wakati ule ndipo sasa Mungu ataweza kupigana kwa ajili ya Israeli, naye ataweka mwisho kwa mambo yote ambayo inayofanyika huko imeandikwa hapa ndani ya Zekaria sura 14 kwa namna iliyo ya kimaajabu sana, na pia kwenye mstari wa tatu na ndani ya sehemu ya kwanza ya mstari wa ine Zekaria sura 14 mstari wa tatu na wa ine. Halafu atatoka na atapigana na mataifa yale sawasawa sawa alivyopigana kwa siku ya vita. Na miguu yake itasimama siku ile juu ya mlima wa Mizeituni ulio mbele ya Yerusalema kwa mashariki. Tunajua ya kwamba siku hiyo inakaribia, lakini siku zote kuna mambo ya kulingana hivyo ya kufanana katikati ya Israeli Zatani na kanisa la Agano Jipya. Shetani na ulimwengu mzima ulikuwa na huko uko ukipingana, pa, ukipingana Israeli mpaka sasa ni sababu tu ni kwa sababu Mungu alichagua Israeli, kupitia Abrahamu, Isaka na Yakobo, naye ya akajifunua kwa taifa la Israeli. Na maandiko hayazungumuze kuhusu Mungu wa Ujerumani au Mungu wa Marekani, lakini kama vile wengi waliweza kuyasema mara nyingi au mara elfu sita ndani ya Biblia inaandikwa ya kwamba Mungu wa Israeli siku hesabu, lakini hiyo imeandikwa mara nyingi na mahali pote hata kama taifa la Israeli kuua wasio tii na kwamba waliweza kufuata hata njia zao wenyewe, hiyo itadumu mpaka ili hesabu ya mataifa iweze kuwa ime hesabu ya mataifa iweze kuwa imeingia ndani ya, ya, ya kanisa na hapo sasa Mungu atageukia tena taifa la Israeli. Turudi kwa neno la Nehemia. Hii ndiyo siku ambayo Bwana aliyofanya, musihuzunishwe, lakini mule chakula kinachonona, musihuzunishwe maana furaha ya Bwana ndiyo nguvu zenu. Nehemia sura nane msura kumi. Taifa lote lilisikia na kupokea neno la Bwana na wakashangazwa. Nasi pia tunakusanyika ili tuweze kusikia neno la Mungu tagen. siku hizo pita liliweza kupokea mito mingi, mnajua kwamba nilikuwa nime komaa, nilikuwa nimefika katika umri, umri wa komaa mbili mara tano, na waliweza kunitakia baraka ya Mungu. Sema umri ndio kama vile wakoma sana na waliweza kunitakia baraka za Mungu. Nitaka niweze kusoma Zaburi 55, waliweza kunipatia. Nitaka kusoma pia Isaya 55, waliweza kunipatia andiko nyingi za Biblia. Ningetaka niweze kuwasomea andiko ya kwanza ya Zaburi 55, ambayo tulisha kuonyesha mara nyingi hapa. Zaburi 55 au 50, usura wa 5 na sita. Di munikusanyie watakatifu wangu beim opfer. wale waliofanya gano nami kwa njia ya zabihu. Msala wa sita. Na mbingu zitatangaza haki yake, kwa maana Mungu mwenyewe ni mwamuzi. Akose pia, msala wa saba, sikieni ninyi watu wangu na nitasema Israeli, na nitakushuhudia mimi ni Mungu, Mungu wako. Tuko hapa tukikusanyika kama vile taifa la agano jipya kwa ajili ya kusikia neno la Mungu, na tuweze kukumbuka yale ambayo tuliopewa kupitia Golgota. Ndugu na dada wapendwa katika Bwana, warafiki wapendwa, kama tunaweza leo kuishi tena Golgota katika hali yake ya hapo hapo, na tuweze kutambua maana yake na kujua matokeo yake ya kiungu hapo sasa furaha itakuwa katika nyumba ya Mungu na tunaweza kuimba ushindi wa Mungu katika hema za wenye haki. Siku ya kwanza ya juma iliyopita huko Ziriche niliweza kukumbuka Mwanzo sura kumi na nne wakati Bwana anayeitwa kwamba yeye ni Melkisedeki mfalme wa Salemu au wa salama alipokamata mkate na mvinyo ili aweze kukutanana na Abrahamu na kusherekea karamu pamoja naye. Hasa alikuwa ni nini? Aliku, alikwenda ili asherekee ushindi ambao Mungu alikuwa amepatia Abrahamu al juu ya nguvu zote za adui, juu ya wafalme wote ambao waliokuwa wamekusanyika huko. Kwanza Mungu alikuwa amepatia ushindi kwa Abrahamu na kisha Bwana akakuja ili aweze kusherekea karamu pamoja na Abrahamu. Kwa wale ambao wasiojua ya kwamba ilikuwa ikihusu Bwana, hapo tutaweza kuyasoma ndani ya sura saba ya barua kwa Waebrania wateolojia wanasema ya kwamba ilikuwa ikihusu mfalme fulani wa mataifa ambaye asiyejulikana. Hapana, haikuwa mfalme wa, wa mataifa asiyejulikana, lakini alikuwa ni mfalme wa, wa haki, mfalme wa salama. Na wasomea wa Ibrania sura saba kwanza kwa msura wa kwanza. wa saba mtura kwanza Waebrania saba msara wa kwanza. Kwa maana Melkisedeki huyu mfalme wa Salemu, kuhani wa Mungu aliye juu, aliyekutana na Abrahamu nyuma ya kushinda wafalme na alimubariki, ambaye alimgawia, ambaye aligawiwa Abrahamu sehemu ya kumi ya vitu vyote. Maana ya jina lake kwanza ni mfalme wa haki, tena mfalme wa Salemi, maana yake mfalme wa salama. Msara wa tatu hana baba wala mama wala wazazi, hana mwanzo wa siku zake wala mwisho wa uhai wake, lakini anafananishwa na mwana wa Mungu, anakaa kuhani hata milele. Orakisi ni ajabu kuweza kusoma andiko ambayo liyo nzuri sana. Wakati Bwana alipokwenda kuutanana na Abrahamu, alikuwa bado kuja katika mwili, alikuwa bado kufanyika kuwa mwili, alikuwa bado kuonekana kama vile mwana wa Mungu ndani ya mwili. Alikuwa hana baba, alikuwa hana mama, alikuwa hana mwanzo na alikuwa hana mwisho, lakini baadaye akaacha sasa uungu wake akajivua aka uungu akaacha utukufu wake, akajifanya kuwa mtu kwa ajili ya mema ya watu, ili aweze kuturudisha katika msimamo wa kiungu. Yeye ni mfalme wa Salemu, mfalme wa salama, mfalme wa haki. Rafiki wapendwa Alienda ili afanye na kusherekea ushindi. Nilikumbuka karamu ambayo tutakuwa nayo jioni kesho, ikilingana na hiyo sasa. Tunakumbuka ushindi kubwa wa Golgota. Warafiki zangu wapendwa, tunapaswa kukumbuka yale ambayo yaliyofanyika huko ili tuweze kusaidiwa. Tunasikiaka mara nyingi gurusi, wazi -wazi na ndugu rusi aliisha kuyasema waziwazi na kwa namna njema, ya kwamba hatukujake tu hapa, tunataka ili tuweze kuingizwa. Tunataka tuingie katika kitu hicho, tunataka tufuate, iwe kwa kuimba, iwe kwa kuomba au kutangaza neno, tunataka tuweze kupata sehemu ndani nani, na ninaamini ya kwamba Mungu atakuwa macho juu ya hiyo. Nasoma leo andiko la Matendo ya Mitume ambayo tunayojua si sote vizuri. Na niliweza kukumbuka matokeo ambayo iliyokuwa nayo mahubiri ya kwanza au mahubiri ya kwanza ya matokeo iliyokuwa nayo. Kama vile ilivyosemeka katika Matendo ya Mitume sura kumi mstari wa makumi tatu na tisa. Hapa Petro anasema kisukuma na Roho ya Mungu, Matendo ya Mitume sura kumi mstari wa makumi tatu na tisa na, na sisi tuko washuhuda wa maneno Mungu kwa maneno yote aliyotenda katikati katika nchi ya Wayahudi na katika Yerusalema ndiye wali uwa wakamutundika mtini kumi. huyu Mungu alimfufua siku ya tatu akamfanya aonekane wazi makumi tatu na moja, si kwa watu wote, lakini kwa washuhuda waliochaguliwa na Mungu mbele, ndiyo sisi tuliokula na kunywa pamoja naye nyuma ya ufufuko wake toka wafu toka wafu. Akatuagiza tubili watu na kushuhudu ya kuwa ndiye yeye aliye amuriwa na Mungu awe mwamzi wa walio hai na waliokufa makumi makumi na tatu. Huyu manabii yote wana wanamshuhudia ya kwamba kwa jina lake kila mtu ambaye anamwamini aaaapewe atapewa usamehe wa zambi au msamaha wa zambi. Haya yalikuwa ni mahubiri ya mafupi sana na sasa mnajua yele ufanyika baadaye. Msua makumi ine na ine, makumi ine na ine, Matendo ya Mitume sura kumi, Petro aki ngali kusema maneno haya, Roho Mtakatifu akaangukia wote waliosikia neno lile. Hasa namna gani waliweza kutenda? Namna gani waliweza kupata sehemu waliweza kufuatililia. Ndio, ni kweli tunakubali ya kwamba katika wakati ule hiyo kitendo kilikuwa kia hapo hapo na ilikuwa kingali katika maakili ya, ya taifa. Walikuwa wamekwisha kusema mabaya kuhusu mambo hayo, lakini kila mtu alikuwa akijua yale alikufikia Yesu wa Nazareti, na kwamba alikuwa amekwisha kusulubishwa na kwamba alikuwa amekufa na alikuwa amezikwa. Na kisha kulikuwa pia wale ambao waliopaswa kushuhudia ya kwamba alikuwa amefufuka. Wamoja walikuwa wakiamini, wangeliweza pia kushuhudia kuhusu sehemu ya kwanza, kwa sababu walikuwa wamemtemea, walikuwa wamemfanya kuwa bure, walikuwa wamemsulubisha, walikuwa wamemchekelea walikuwa wamesema kuhusu yeye ya kwamba tabiri tabili, ndani kupiga, tuambie. Wote wangeliweza kushuhudia sehemu ya kwanza, lakini baadaye kukakuja sehemu ambayo sasa wasioamini hawakukuwa washuhuda wake na ambao hawangeliweza kuyashuhudia na Yesu anasema kwa walio wake, ninyi ni washuhuda wangu. Na Petro anaonyesha hii maelezo hapa na kusema na kuandika musara makumi ine, huyu Mungu alimufufua siku ya tatu akamufanya aonekane wazi, makumi ine na moja, na si kwa watu wote, lakini kwa washuhuda waliochaguliwa na Mungu mbele, ndiyo sisi tuliokula na kunywa pamoja naye nyuma ya ufufuko wake toka wafu. Ni hapa ndipo kunaanzia sehemu ambayo wasioamini hawawezi kupata sehemu ndani ambayo hawezi tena kufuata. Naamini ya kwamba ilikuwa ni siku ya tatu jioni, wakati ndugu Rusi alipoweza kutamka hapa wakati wa saa ya maombi ya kwamba Ukristo wote unasherehekeaka Noeli au Krismas kwa namna moja au na namna nyingine, na wanaweka masanamu katika hori. Wamoja wanaimba oh, Tanenbaum nikusema katika Kifaransa ya kwamba hmm, e, sape sape au muti hiyo ya, ya, ya, ya, ya Noeli, na wengine wanaimba Christian line corn Kristo kuja ye mwana mdogo mtoto mdogo na wanaimba yote inayokuwa. Lakini the pia the, kuna watu ambao wasioweka masanamu ndani ya hori au katika berso, lakini pia kuna watu ambao Kristo alizaliwa ndani yao watu ambao walioelewa ya kwamba walijua lengo na sababu ya kuja kwa Mungu katikati ya watu ni kusema, kuzaa, kuzaa uzao au kabila ya kiungu, taifa la kiungu, wavulana na wasichana wa Mungu, na anawaita kuonekana. Wengine wote wanaanza kufanya karamu, na Ukristo pia inawaza ya kwamba wa, wa Kristo wanajua ni wakati gani ya kuwasha mshumaa wakati wa wa kuwasha wakati mshumaa wa kwanza wa tatu na wanne, kila mtu anajua hiyo, lakini nani anayejua nani, nani kweli aliyekutanana na Kristo aliyefufuka? Nani ambaye aliyefanya mazoezi pamoja na Bwana Yesu alisema, kwa muda mdogo na ulimwengu hautaniona tena, lakini ninyi mutaniona, kwa maana nitajifunua kwenu. Ulimwengu hautaniona tena. Warafiki wapendwa wangu, tunataka tuweze kuona Yesu, hiyo ndiyo sababu ambayo nayo tuma tunakuwa hapa leo na siku hii. Hatutaki kusikia tu na kupokea mafundisho kupitia neno, tunataka tuweze kukutanana yetu binafsi pamoja na neno lililofanyika kuwa mwili. Tungelipenda tuweze kuona Yesu, tungependa ku... tuishi tumwishi tuweze kufanya tena mazoezi ili ingine yote ya mashaka iweze kuwa imepotea na ili tuweze kumwona kama vile yeye aliyefufuka katikati yetu. Walinipatia mstari wa saba ya Zaburi makumi tano na tano hamsini na tano ya kusoma na pia niliweza kuelewa kwamba pia ndugu Branamu alikuwa amesoma shahiri hiyo wakati alipokuwa amehubiri mahubiri nayoitwa ya kwamba juu ya mabawa nyeupe kama vile theluji. Nasoma Zaburi makumi tano na tano mstari wa saba mpaka tisa musaro wa sita ya Kiswahili. Nilisema kama ningelikuwa na mabawa kama huwa, ningeruka mbali na kustarehe. Msara wa saba Kiswahili, ningekwenda zangu mbali, ningepanga jangwani, au ningepata mahali pa pumziko jangwani. Msara wa tisa wa nane Kiswahili, ningefanya haraka kuliko ningefanya haraka kukimbilia ku pahali pa salama mbali na zoruba na tufani. Sijui wangapi katikati yenu wanaokumbuka mahubiri hayo, lakini ndugu Branhamu aliweza kuimba pia wimbo unaoitwa juu ya hua nyeupe, na kisha kaongezea kipande cha nne juu ya vipande vinne, mahali alipoweza kutamka hayo maumivu yote, mahuzuni zote, na mashida zote ambazo alikuwa amevuka na alikuwa akingoja ili aweze kurudi nyumbani. Alihitaji ili aweze kutoshwa katikati ya yale yote aliyokuwa amekutana na nayo hapa, na ili aweze kuwa karibu ya Bwana, karibu ya Bwana. Na ninaamini ya kwamba nasi tunaishi si sote masaha na siku ambamo Virus gerne mambo haifanyike kama vile tunavyohitaji, na hapo sasa, nasi tunahitaji tuweze kuwa na mabawa ili tuweze kuruka na kwenda mbali na hayo yote, na kuweza kupata salama mahali fulani, kama vile hapa. Huyu mwimba Zaburi anasema ni hivyo kwa ajili ya sisi wote, hata kama haijakuwa hivyo siku zote, lakini kusara nane Musari wa saba Kiswahili, ningekwenda zangu mbali ningepanga jangwani. Ninakumbuka maneno ya Daudi ndani ya Zaburi mia moja, makumi tatu na tisa kwenye musari wa saba, Zaburi mia moja na tisa musari wa saba, niende wapi mbali na roho yako, au nikimbie wapi toka uso wako? Nikipanda mbinguni, wewe ni kule nikifanya kitanda changu katika hadezi tazama, wewe ni kule. Tunaweza kwenda wapi mbali na uso wa Mungu? Hapana, hatuna hitaji ya kukimbia, tunaweza kuja kwake. Hatuna hitaji ya kutafuta pumziko ku mahali pengine, hapa Tunaweza kumpata, tunaweza kupata pumziko. Kuna pumziko kwa ajili ya taifa la Mungu, na wale wote ambao wanaopumzika katika kazi zao wenyewe wanaweza pia pumzika ndani ya Mungu. Wakati Mungu alipomaliza kazi yake akapumzika siku ya saba na akaona ya kwamba yote ilikuwa njema. Munirusu nisome sura 55 ya Nabii Isaya, ni neno la hajabu sana, na ninaamini ya kwamba wamoja wa ndugu yetu na wadada yetu ambao waliokuwa huko Karaganda wakati wa makusanyiko ya mwisho, ni wanajua kwamba ilikuwa ni andiko ya lazima sana iliyosomewa, lakini kama vile iyo hesabu makumi tano na tano ilikusema. Mara mbili neema inakuwa na maana sana kwa ajili yangu, naisoma tena. Nilikuwa nimewekwa nguvu na kuburudishwa kupitia neno la Bwana na shahiri ya mwisho ya Isaya makumi tano na nne niliweza kupewa pia na Bwana nilipewa na Bwana ililifanya kuwa hai kwangu wakati mashambulizi ya kwanza zilipokuwa zimetupwa kwangu, na niliweza kujisikia kama vile Daudi alivyoweza kuyatamka ya kwamba, Bwana, ninaweza kwenda wapi? Ninaweza kufanya tena nini? Ninakumbuka Zaburi mia moja na makumi tatu na saba Zaburi mia moja makumi tatu na tisa mstari wa saba. Na hapo nakumbuka sauti po, ya pole ya ukimya iliweza kunigusa na ikanisukuma nikisoma Zaburi makumi tano na nne mstari wa kumi na saba, Isaya makumi tano na nne mstari wa kumi na saba. Kila silaha itakayo itakayotengenezwa juu yako haitastawi, na kila ulimi unao nyanyuka juu yako katika hukumu utahukumu kuwa utahukumu kuwa makosa. Hii ndiyo urithi wa watumishi wa Bwana na haki yao inayotoka kwa Bwana, inayotoka kwangu, Bwana anasema. Hiyo ilikuwa na itabaki kuwa faraja kubwa kwa ajili yangu. Mungu anakuwa macho juu ya neno lake, anakuwa macho juu yetu, ambayo tunaoamini na ambao tunao lichukua. Na kama tunaweza kufanya hesabu ya hizi siku zilizopita, tunaweza kushuhudia tena, tena kwa kiwango gani Mungu wa rehema aliweza kutunyosha mabawa yake juu yangu katika uzuni nikiwa katika uzuni. Katika uzuni kulikuwa kuruka nyingi kuliko katika mwaka mwingine, na ijapokuwa yote ilifanyika vizuri. Wale wote waliokuwa wakisafiri katika wakati ule, wale wote wanaosafiri katika ndege hawashukaki wakose wote wakiwa hai tushaka kuisikia mara nyingi katika wakati uliopita, na ijapokuwa tunaweza kushuhudia ya kwamba mkono wa Mungu ulikuwa pamoja nasi, ya kwamba pia Bwana aliweza kufungua milango na milango kubwa, na kwa sababu tuko pale sasa. Na pia mawazo yangu inanirudisha miaka fulani nyuma, huko ilikuwa katika mwaka elfu moja mia kenda makumi saba na nne mwaka elfu mmoja makenda makumi saba na nne wakati nilipokuwa nikikaa ndani ya ofisi yangu kwenye barabara ya saba, mgongo wangu ulikuwa ukigeukia kwenye kibambazi, nikitazama kwenye dirisha, na safari ya kwenda uhindi ilikuwa tayari na mambo yote kwa mekwisha tayarishwa na safari kwa imetayarishwa. Siku ya kwanza nilikuwa nikikaa pale siku ya nne au oh, siku ya tano, nawaza kwamba ni siku ya nne, na hapo hapo ikakuja kama vile toka mbinguni sauti ya Bwana, kama vile mnavyosikia sauti yangu sasa, ikisema, simamisha safari ya kwenda Uhindi. Oh, nishaka kuisema mara mbili au mara tatu mahali fulani kama vile ushuhuda. Kila wakati sauti ya Bwana inaposikilikana, hapo unakuwa kama vile unashituka, hauwezi kueleza na kutafusiria mtu fulani kitu kingine yale inamaanisha nini? Hapo hapo nilitoka ndani ya ofisi, nikaenda ndani ya gari yangu nikaingia katika pori nikaanza omba nikisema Bwana akose ni kweli akose safari hii akose ni ingine akose naisimamisha akose takuwa ingine. Na nikasema Bwana mbona machumba zimekwisha kutayarishwa, natazama tazama na nakwaka pale kwa ajili ya kusimama juu ya neno langu na siwezi kuhayarisha, wandugu, na kadhalika na kadhalika na hapo, Bwana ni mshuda wangu ilikuwa karibu akose saa tano na dakika kumi na tano sikumbuke saa hiyo, lakini pale sauti ya Bwana ikasikilikana tena mara ya pili ikisema simamisha safari ya kwenda Uhindi. Mwishaka kuisoma ndani ya magazeti katika wakati ule hao ma, watu makumi kenda na sita ambao waliokuwa katika ndege hiyo na ambao pasha kuruka kutoka Bombay mpaka Madras walilungulia ndani ya anga na jina langu lilikuwa kwenye horoza ya watu waliokuwa katika safari ya kusafiri. Nilipokea hapo hapo simu ya kutoka kolonye nikusema toka ofis, na walitaka ili waweze kujua kuhusu mimi, kwa maana jina langu lilikuwa kwenye horoza ya watu waliokuwa ndani ya ndege. Ilikuwa wakati gani tena? Lakini iwe namna gani, jina langu likuwa kwenye horoza ya watu waliopashwa kusafiri. Nilikuwa nimekwisha kutayarishwa kwa ajili ya safari ndani ya ndege hiyo. Lakini tazama, Bwana akaniambia kwamba simamisha safari yako ya kwenda ya Uhindi. Kama tunaweza leo kushuhudia, tunaweza kushuhudia mambo mengi ambayo Mungu aliyofanya, na namna gani aliyoweza kulinda na namna gani aliyoongoza. Tuingie sasa katika Isaya makumi tano na tano mahali kunapo tamu kwa mahitaji na matarajio ya mioyo yetu na mahali tunajisikia kwamba pia tunaonywa. Isaya makumi tano na tano mstari wa kwanza mpaka tatu. Haya, kila mtu anayeona kiu muje kwa maji, naye asiye na feza muje mununue, na mule ndio, muje mununue mvinyo na maziwa, pasipo fedha na pasipo bei, na kadhalika na kadhalika, au na mengineyo. Mnaweza kusoma hapa mstari wa tatu akose, tunaweza kusoma sonde pamoja, ndiyo mstari wa pili pia, hayo nayo ni adamani sana. Mstari wa pili, Isaya makumi tano na tano, kwa nini mnatoa fedha kwa ajili ya kitu kisicho chakula na kazi yenu kwa kitu kisichoshibisha. Munisikilize sana sana, na mule kilicho chema, na nafsi zenu zitafurahi katika unono. msara tatu Tegeni masikio yenu na muje kwangu, sikieni na nafsi zenu zitaishi, nami nitafanya ag, nanyi agano la milele, maneno matakatifu ya Daudi yaliyo ya imani, maneno yaliyopewa kwa Daudi ambayo isiyoweza kuharibishwa na kuvunjwa. Hili neno la ajabu sana. Mnajua kwamba napendaka nisome Nabii Isaya sana. Alikuwa ni chombo kizuri cha Mungu. Mutu ambaye Mungu angeliweza kuzungumzia na kuandika kupitia yeye. Na namna ngapi mawazo na maneno yanakwaka ya dambani hapa. Mungu yeye mwenyewe anasema ya kwamba munisikilize na mutakula yale iliyo njema inayonona. nane unasikia nani? Leo leo, ninasikia nani? ninasikia nani? Kama tunaingia katika busani ya Edeni, ilikuwa ikiomba tu kukosekane tu neno moja, kuweza kuvunja na kuacha neno moja ilikuwa naomba tu kuweza kuvunja na kuacha hiyo kipimo cha neno nani. u- na sasa, Eva au Hawa alisikia nani? Alisikia nani? Alisikia nani? Alisikia nyoka. Sasa Adamu alisikia nani? Nani anijua Adamu naye alisikia Hawa au Eva. Lakini Bwana anasema hapa ya kwamba munisikilize nanyi mtakula iliyo njema iliyo nono. Sasa munasikia nani ninyi? Mimi nasikia nani leo? Watu hawasikie nini katika siku hizi? Muache kusikia ingine yote, lakini mwanze kusikiliza tu yale ambayo Mungu aliyosema na aliyofunulia kanisa kupitia neno lake. Sasa ndipo tutakuwa na mema ya kula. Bwana alishaka toa kitu fulani kibaya, anasema ninyi, mulio wabaya na munayojua kupatia mambo mema kwa watoto wenu, mara ngapi baba yenu aliye mbinguni hatapatia mema kwa wale ambao wanayomwomba. Munisikilize basi, nasi hatuwezi kusema hiyo. Sasa kila mmoja kwa ajili ya kwa upande wake, tukiambia Bwana na kusema Umungu wangu tangu sasa, fanya ili niweze tu kusikiliza wewe, nisikie tu yale ambayo unayoniambia kupitia neno lako. Kwa maana nawaambia, kwa maana na shetani alishakazungumza kupitia watu wengi hata wautawa, na tena watu watu wanapokuwa, wakati wote, watu wanapokuwa watawa na tena zaidi wanaweza kuleta mashida nyingi kupitia wao wanafanya mashida mingi. Niweza kutafuta na kutayarisha andiko tatu za Biblia kwa wale ambao wanaosema, kwa mfano, kwa mfano ya kwamba yule anayekiri ya kwamba Yesu ni mwana wa Mungu ya kwamba ametoka kwa Mungu anatoka kwa Mungu. Na kama nawasomea andiko tatu za Biblia mahali ambapo mapepo nazo ziliweza kutamka neno hilo hasa, mweza kusema nini? Nilishaka ku nimekwisha kuziandika. Haitoshi kukiri tu kwa midomo, inaomba pia ufunuo wa kiungu. Wakati maandiko matakatifu yanapozungumuza kuhusu mwana wa Mungu, yanatuambia pia yeye ni nani, zinatuonyesha ni nani, ni kusema baba wa milele Mfalme wa Salama na kadhalika, Isaya tisa msura wa tano, Alfa na Omega, wa kwanza wa mwisho, wa kwanza tena na wa mwisho, hakuna hakuna mwengine pembeni ya Bwana wa majeshi. Munisikilize na mtakula iliyo mema, na nafsi yenu zitalishwa kwa mambo manono, Isaya makumi tano na tano msura wa pili. Eva alijikutana katika hali mbaya kwa sababu alisikia nyoka na Adamu, naye alijikutana katika huzuni na shida kwa sababu alisikia Eva au Hawa. Nasi pia tulijikutana katika huzuni kubwa kwa sababu tulisikia watu wengine, wala hatukusikia Mungu. Na ndio maana ujumbe uliweza kutangazwa, ndio maana Mungu alituma nabii kwa ajili ya kuturudisha sasa kwenye neno la Mungu na sasa hatupashu kusikiliza na kuwa na masikio ambayo inayowasha lakini kuwa tayari kwa ajili ya kusikia tu neno la Mungu. Tuliweza kuisoma ndani ya Nehemia, wakati taifa liliporudi toka ndani ya utumwa wa Babiloni hakukuwa tena matafsiri. Neno la Mungu lilikuwa limesomewa nata, na, na hekalu lilikuwa limejengwa tena. Nehemia nane mstari wa kwanza, wakati walipokuwa umetoka katika utumwa wa Babiloni, nasi hatuko tena pale kwa ajili ya kutafsiri, lakini tunakuwa tumetoshwa katika mambo ya kutafsiri ili sasa tusiwe tena Zu au ku hatuwezi not tena, ili tusiweze kutega masikio yetu kwa matafsiri so lakini tu kwa Bwana. Na haijawahi kuwa ya lazima na ya muhimu sana kama vile katika wakati huu, ili tuweze kufunga masikio yetu kwa mambo mengine yote na kuweza kusikia tu neno safi so neno safi la Mungu, na nataka kuambia kwa sababu gani. Kama vile Yesu Kristo alivyokuwa neno safi takatifu, na lilofanyika kuwa mwili, na ni hivyo ndivyo bibi harusi naye atakuwa bibi harusi safi takatifu, aliyezaliwa na hiyo mbegu moja ya neno la Mungu Nyama ya nyama yangu na mfupa wa mifupa yangu, yeye mzalwa wa kwanza katikati kati ya wandugu wengi, na sio mchanganyiko, kiungo cha kiungo safi. Haleluya! Basi jina la Bwana sifiwe. nani nani ambaye mwana wa mutu alisikiliza wakati alipojaribiwa na shetani. Shetani alimuzungumuzia pia, alimujaribu alikuja na neno la na Mungu, na kisha iyo inagioka kuwa tena ya hatari ya kukopesha adui. Tena angali anafanya hiyo kitu moja leo. Alikuja kwa Bwana ambaye aliyekuwa akitimiza huduma yake hapa duniani katika unyenyekevu akiwa katika sura ya mtumishi, na akamjaribu akasema, kama wewe ni mwana wa Mungu wa mashetani, ma, ma, ma, mashetani au shetani anajua kwamba yeye ni mwana wa Mungu, lakini anaulizaka swali, anashakia, anashakia, anasema sasa kama wewe ni mwana wa Mungu, jitupe chini na mengineyo. Lakini adui alikuja kwa manabii, alikuja kwa Yesu, hata pita pembeni yako pia na hata pita pembeni yangu. Lakini Yesu alijibu nini? Hana mamlaka juu yangu Shetani anapashwa kupoteza haki yote na uwezo wote juu yetu, na kama sasa tunadumu ndani ya neno, tutadumu ndani ya Mungu, na mbegu ya neno inadumu ndani yetu kwa kiwango, sasa hatuwezi kutenda zambi, tukifanya zambi kwa Mungu, kwa maana hapa inaandikwa na inakubalishwa ya kwamba Bwana atatusaidia na atatupatia neema yake. Isaya makumi tano na tano musara wa pili munisikilize sana sana na mutakula kilicho kinono na nafsi yenu na nafsi zenu zitafurahi katika unono. Musara tatu, sasa nakuja, tegeni masikio yenu na muje kwangu, sikieni, nafsi zenu zitaishi. Nasi tumekusajika hapa na si kwa ajili ya kusikia yale ambayo mtu fulani na mtu fulani anayotaka kusema au yale anayotaka kutafsiri au kusugu, kueleza. Hapana, sisi tunataka tuweze kusikia na kutega masikio tu kwa Bwana. Katika siku hizi ninataka kuweza kuionyesha ingine mara moja tena, tusichanganye mambo. Haiwezekani. Sasa, ngano ina husiano gani pamoja na magugu? Hawezi kuichanganya neno ni safi, nasi tumeoshwa kwa damu ya, tumeoshwa kwa kuoshwa kwa maji ya neno, nasi tumegeuka kuwa sehemu ya neno na inasemeka hapa nitafanya neno la gano la milele pamoja nanyi. Basi tuweze kuwambia Bwana ya kwamba tuweze kutega masikio ya kwamba nasi tumutege masikio, tuweze kumsikiliza, tusikie yale anayotaka kutwambia. Na kisha kuna kuja aliko kwenye mstari wa sita mstari wa sita Isaya makumi tano na tano mumtafute Bwana angali anaweza kupatikana, mumwitie angali yeye ni karibu. Mstari wa saba Mutu mbaya aache njiya yake, na mutu asiye haki aache mafikiri yake, na arudi kwa Bwana. Ili neno kwa wale wote ambao walioenda mbali na njiya, murudi, murudi kwa Bwana mtu mbaya aache njia yake na mtu asiye haki aache mafikiri yake. Mungu anajua kwa sababu gani mambo fulani yanafika, anajua kwa sababu gani yanaruhusi yanaruhusiwa. Na tazama yanayoandikwa hapa, mstari wa saba: mtu mbaya aache njia yake na mtu asiye haki aache mafikiri yake Bwana hasemi ya kwamba nitakupatia wakati wa kuwaza ya kwamba ungani na juma moja au mwaka moja, na kisha baadaye tutaweza kus kuizungumzia tena baadaye. Lakini Bwana anasema leo, kama mnasikia sauti yake, msifanye mioyo yenu kwa migumu. Mungu hakusema kitu fulani kuhusu siku ya kesho au kesho, lakini hayo anasema kwamba kama leo mnasikia sauti yake, mstari wa saba Mtu asiye haki ache mafikiri yake na arudi kwa Bwana, naye atamurehemu, atamhurumia na kwa Mungu wetu naye atamurehemu kabisa kabisa. Tunaweza kuhakikisha hiyo kwa kila mtu kulingana na msaada wa neno la Mungu. Mtu anayekuja kwa bwana atapata msamaha neema na ukovu, ingali siku ya ukovu, ingali wakati wa neema na tunaweza kurudi kwa Bwana. Na kisha kwenye mstari wa nane imeandikwa, mstari wa nane: maana mafikiri yangu si mafikiri yenu, wala njia zenu si njia zangu. Bwana anasema, mstari wa tisa. Kwa maana kama vile mbingu ni juu sana kuliko dunia hivi njia zangu ni juu sana kuliko njia zenu na mafikiri yangu juu kuliko mafikiri yenu. Ninaisomea mimi mwenyewe na kisha naisomea ninyi wote. Basi hayo yangekie kuwa uhakika ndani ya maisha yetu sisi wote, ili tuweze kuwacha njia zetu, mawazo yetu, mipango yetu na mipangilio yetu, ili tuweze kuonekana mbele ya Bwana na tuweze kumwambia, Mungu wangu niingize sawasawa na mpango wako na mapenzi yako ndani ya na vitendo vya hii wakati wa mwisho ambao unayomaliza sasa pamoja na kanisa lako. Ndugu mmoja aliweza kutamka katika ombi lake wazo mara nyingi tuliweza kusikia katika neno la Mungu katika mahali hapa na pia tuliweza kubarikiwa, na kisha kukakucha maneno haya yenye nguvu, lakini mara hiyo, utusaidie sasa tuweze kupata nafasi ambayo uliotutayarishia katika mwili wako ili Mungu aweze si kutuzungumzia tu na kutubariki lakini pia aweze kutimiza kante na kufanya kitu fulani cha kudumu kila ndani ya kila moja wetu, ili sasa tuweze kuacha kutokuamini kote na imani ndogo, na tuweze kutukuza Mungu wetu kwa imani. Sin Maana mafikiri yangu gedanken, si mafikiri yenu wiege, wala si njia zenu wiege. Si njia zangu, lakini imeandikwa pia Atmose, Mungu alijulisha Musa njia zake na matendo yake kwa wana wa Israeli, Zaburi mia moja na tatu mstari wa saba. Imeandikwa tengenezeni njia ya Bwana na mutowe vikwazo vyote, Isaya tano na saba mstari wa kumi na nne. Maneno mengi yameandikwa, nasi tuko hapa tukikusanyika mbele ya uso wa Mungu kwa ajili ya kuishi Mungu kama vile haijawahi fanyika mbele Naweza kuirudia tena um God, so ili tuweze kuishi Mungu kama vile haijawahi kufanyika mbele. Mungu ana ujao, na kama vile tushaka kusema, wakati hauko karibu tu, lakini wakati umefika, saha ya kutukuza jina Christi la Yesu Kristo imekuja na kama vile ilivyokuwa katika wakati wa Yoshua na kisha katika wakati wa Ezra na Nehemia, ilikuwa kama vile imekwisha kusema ya kwamba kulikuwa siku za kipekee, kulikuwa wakati wa kipekee katikati ya taifa la Mungu na ndani ya kanisa. Hii ndiyo siku yetu, ni wakati wetu. Nasikia yale ambayo inayoandikwa tena hapa ndani ya Isaya makumi tano na tano ni kusema kwenye mstari wa kumi na wa kumi na moja. Maana vile, maana kama vile mvua inavyoshuka na theluji kutoka mbinguni na hairudi kule, lakini inakunywesha udongo so na kuzalisha na kuchipuza, umpa mpandaji mbegu so, na mkulaji chakula. Ndivyo itakavyokuwa neno langu linalotoka kwa kinywa changu, halitarudi bure so lakini litafanya lakini litafanya ambalo linalo nipendeza litasitawi katika yale ambayo nililituma. Mungu alituma neno lake na akawaponya. Zaburi mia moja na saba mstari wa ishirini. Matafsiri yote yote, matafsiri yote lifanya kuwa wagonjwa Nabi Isaya linasema kwenye sura ishirini na nane mameza zote zinajaa matapiko na, na, na uchafu, mpaka kwa nafasi ya mwisho. Isaya ishirini na nane msura wa nane na wanasema hapa kidogo hapa kidogo kule, msura wa kumi ya Isaya ishirini na nane. Hapa hatuna kidogo hapa na kidogo kule, lakini kwa neema ya Mungu tuliweza kukamata nafasi yetu kwenye meza safi, na sio mahali ambapo watu waliweza kutoa yale waliokuwa nao wenyewe, na ambayo waliweza kuwazia, na ambayo waliweza kutafuna wao wenyewe, lakini ambayo hakuweza kumeza. Hapana, lakini Bwana alitayarisha meza mbele yetu, lakini sisi tuko kwa meza ya Bwana yeye mwenyewe. Na kwa ajili ya kukamata chakula neno lofunuliwa la Mungu, maana ya hapo hapo, ili tuweze ili tuweze kupatia nafsi yetu uzima mpya, ili tuweze kuishi katika mahali hapa. Hatusomake mengi mahubiri ya ndugu Branham, lakini hakuna mahali pengine ambapo ma hubiri zinaonyeshwa kama hapa. Na wote wanasoma mahubiri, wote wanaingia ndani kwa kilindi, na wote wanalishwa kwa namna ya kiroho. Nishaka kuisema mara nyingi, hakutakuwa kuelewa vibaya ndani ya ujumbe kama mahu kama wahubiri kama wahubiri wangeliweza kuacha mahubiri kama vile yalivyokuwa yametamkwa, na kama hawangeliweza kutoa mambo kwa nafasi yake, ili baadaye waweze kuzitafsiri na kisha kuzitafsiri kuzitafsiri tena, tena mara, mara pili au mara ngine. Namini ya kwamba ndugu Vurusi alikuwa huko, wakati wakati ulipokuwa huko Yerusalemu kwenye viambazi vya maombolezo na wakati waliingia katika hiyo chumba hiyo, hiyo vyumba vitakatifu hivyo vyumba vya chini ya udongo vinavyofanana na katakombe mahali kulipo Tora mahali kulipo Talmud ya Kibabiloni na hiyo Talmud ya Yerusalema na hiyo Solshesin na hizo matafsiri na zinakuwa hizo vitabu kubwa na matafsiri ziko pale, na kisha kitabu kingine ikwaitwa a kwamba tafsiri ya matafsiri. Na sisi wote tuliweza kutikisa vichwa huko na wale wote waliokuwa huko, na hapo hawana tu Tora lakini wako na Talmud. Na hapa moja alisema hiki na moja alisema kile, na hakuna mtu anayejua yale ambayo Mungu aliyoweza kusema kweli kweli kwa sababu watu wengi waliweza kuwaza ya kwamba wanataka kuweza kusaidia Mungu. Wakati nipo soma Isaya makumi tano na tano, sina hata hitaji hata kidogo ya kuweza kuongeza kitu chochote au kuweza kueleza au kutafsiri kitu fulani hapa, kwa maana yale ambayo Mungu aliyosema ishaka kuwa wazi sana ya kueleweka vizuri, na inakuwa ya kukamatika. Hakuna hata hitaji ya kueleza utafsiri, inaomba tu kuweza kuamini na kuishi na kuweza kushukuru Mungu kwa maana anatuzungumzia. Hakungeliweza kuwa hakungeliweza kuwa magawanyiko hakungekuwa maoni ya kuwa ya kwenda kwa namna tofauti kama vile ilivyo leo, kama kila mtu angeliweza kubaki kuwa mwaminifu kwa neno na kama kila mtu angeliweza kuacha mambo kama vile alivyokuwa. Tukamate hiyo kwa moyo na tuweze kutumaini ya kwamba wengine nao watafanya hivyo ili tusiweze kutega masikio hapa na huko lakini kuweza kuweka masikio yetu kwa upande wa Bwana. Munitegee masikio, munisikilize na mkuje kwangu, na sio kwenda kwa muhubiri, na sio kwa mtu ambaye aliye na maufunuo za kipekee au za hajabu, lakini kujeni kwangu, kujeni kwangu na nafsi yenu itaku, itashiba itakula mambo manono ya kunona Munisikilize na mutakuwa na yakula, mutakula, mutakuwa na chakula. Tafuteni Bwana wakati anapokuwa tayari kuonekana, mumwitie wakati alipo tayari. Isaya makumi tano na tano mstari wa 6. Tulisikia neno la Mungu tunataka tuliweke katika matendo tulifuate. Mawazo yangu si mawazo yenu, njia zenu si njia zangu. Isaya makumi tano na tano mstari wa nane. Na kisha kama vile mvua na teluji halirudi bure, kama haijaweza kuloanisha udongo ili mpandaji apande mbegu na ili mavuno yiweze kuvunwa na kuweze kuwa mkate na, na iko hivyo hivyo kwa ajili ya neno la Mungu nalo halitarudi bure bila matokeo, lakini litatimiza, litazaa yale ambayo iliweza kutumwa na Mungu, nalo litatimiza yale ambayo Mungu aliyolituma. Shaka kusema wakati wa makusanyiko ya kwanza, ushindi wa Golgota ni uhakika wa kiungu, nasi tunaweza kuanza kufurahi. Na kusifu na kufurahi na kushukuru Mungu na kutukuza Mungu kwa sababu ushindi kamilifu ulishakatimilika hapo Golgotha. Mshindi wa Golgotha alishinda kifo na kuzimu. Yeye ni hai, nasi tunaishi pamoja naye. Mengine yote itakuwa tu ni majaribu, mambo ambayo tunapaswa kuvuka na kupita ndani. Yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya Kristo inadumu milele milele na milele, inasimama imara milele na milele. Na hivyo hivyo, kama vile Bwana alivyosherekea karamu pamoja na Abrahamu, basi aweze kusherekea ushindi wa Golgotha pamoja nasi na ili nasi tuweze kusherehekea hiyo ushindi pamoja naye katika siku hizo. Alisema, wakati wote mnapokunywa mka, mka, wakati wote mnapokunywa kikombe hiki na mnapokula mkate huu, mnatangaza kifo cha Bwana mpaka atakaporudi. Anataka kusema nini kupitia maneno hayo? Ni kusema yale yaliyofanyika kupitia kifo chake, alikufa kwa nafasi yetu. Aliumizwa, aliumizwa, alipigwa kwa sababu ya dhambi zetu, na akaumizwa kwa sababu ya makosa yetu. Mapigo yalikuwa juu yake, ili tuwe na salama, na kupitia kuumizwa kwake nasi tumepona. Wakati unapotangaza Kristo aliyefufuka, wakati unapotangaza kifo cha Yesu Kristo, hatusimamie pale tunashuhudia pia kuhusu ufuko er wake er, yeye ni hai, hakukufa tu, lakini alifufuka. Tunatangaza Yesu Kristu, yule aliyesulubishwa, yule aliyekufa, aliyezikwa yule ambaye aliyeshuka huko chini kuzimu aliyefufuka toka wafu siku ya tatu. Na ambaye pamoja na wanafunzi wake alionekana kwao kwa, alionekana kwao akiwa, akiwa hai kwa siku makumi nne mbele ya kuweza kupanda mbinguni. Warafiki zangu wapendwa, tuombe Bwana ili akuje pamoja nasi kwa namna iliyo ya kipekee ya kimaajabu katika siku hizi. Muyamini au hapana? Tulishaka kuona makusanyiko hapa ambayo ndani yake wandugu na wadada waliweza kuona upinde iliyo na rangi saba, makusanyiko ambayo nuru ya kimaajabu ilishuka kwenye madhabahu. Tushaka kuwa na makusanyiko ambamo ndani yake uwepo wa Mungu ulikuwa ukionekana kwa nguvu, na tunataka tuweze kuomba sote pamoja Bwana ili aweze kutugeukia. Hatutaki kuweza kusema namna gani, lakini tunaweza kumwambia Bwana, jifunue, shuka ndani ya nguzo ya moto lakini na namna gani, anayafanya yeye mwenyewe anajua kisa ya kuyafanya. Sisi tunaonyesha tu maombi yetu kwa Bwana mbele ya kiti cha neema ya Mungu, ili tuweze kutamka hitaji yetu ya kuweza kumwona akijifunua ya kumwona akijionyesha. Tumekusanyika mbele ya uso wake tunamutegea masikio tunampatia moyo wetu na tunambi, tunamwambia tunamwambia ya kwamba tuko tayari kuweza kutembea katika njia zake, tukishilinganisha na neno lake na kuweza kumweshimisha kwa imani. Anasema, Kujeni kwangu na nafsi yenu itashibishwa kwa mema, kwa mambo inayonona Isaya makumi tano na tano mstari wa pili na naamini ya kwamba Mungu atatupatia katika siku hizi chakula, nguvu kwa neema yake. Au ngumu, ngumu kwa neema yake. Yeye ana ujao katika makusanyiko ya kwanza, tuanze kuomba pamoja, tuamini pamoja na tuweze kuomba Mungu ili aweze kutushukia na aweze kututembelea kweli kweli, kama vile anavyoshusha jua kutoka juu, kama vile kuchomoza kwa jua kutoka juu, aweze kuituembelea ili sote kutoka mdogo mpaka mkubwa, kutoka aliye kijana mpaka aliye komaa, aweze kusema kwa sauti kubwa ya kwamba kweli Mungu yuko pamoja nasi. Na hiyo inaonekana kama mara nyingi, kwa sababu kazi ya Mungu inafanyika kwa namna moja juu ya wazee na wa, wa vijana wakati Roho wa Mungu anapoanza kutenda hai si kawaida ya kwamba wavijana na wazee walio na umri wa miaka bote tisa mpaka kumi so begin, au unane mpaka tisa au sita mpaka saba au kumi na nne yao yote. Lakini wakati roho wa Mungu anapoanza kutenda, hapo kuna kuwaka kitendo ndani ya nyumba ya Mungu na ulimwengu na watu wote wanaisikia. Heri mtu anayeweza kujifungua kwa Mungu na wangapi wanaoamini kitendo cha kimaajabu cha Mungu kupitia Roho Mtakatifu? Haleluya, utukufu yo kwa Mungu aliye hai. Bwana anataka afanye hivyo, na ninamalizia kwa kutoa onyo ya neno ya mahubiri ya Petro ambayo iliyokuwa fupi sana, na ambaye aliyeweza kuonyesha yale yaliyofanyika katika wakati ule pamoja na Yesu Kristo. Katika hali yake, Petro alikuwa bado kwenda mbali ndani ya mahubiri yake, lakini maneno fulani yalitosha, kwa maana waliamini maneno yale, yalikubaliwa yaliaminiwa, na hapo hapo Roho wa Mungu akaanza kutenda. Warafiki wangu wapendwa, tukubali na tupokee neno la Mungu kwa imani, tuweze kuwa na kukubali ya ndani kwa yale maneno na kwa hiyo sasa, Bwana atajifunua kwetu kwa namna ya kimaajabu. Basi jina lake takatifu lisifiwe na litukuzwe, amina. Na wakati tunapokunja vichwa, tunapofumba macho, na tufungue mioyo yetu, nina uli, ninaomba uwale wote ninaomba wale wote ambao wanaweza kuyasema na wanaokubali hiyo, sisi ni taifa la wakuhani wafalme katika ufalme wako, museme amina. Haleluya, haleluya, haleluya! Utukufu kwa Mungu. Kama kuna wamoja katikati yetu ambao hawaja weza kuyashuhudia moyo, mpendwa, siyo ndugu, si mhubiri ambaye anayekuita, lakini Mungu Bwana ndiye anayesema, mwana wangu, msichana wangu, nipe moyo wako, urudi kwangu Mezali 23 Musa 26. Rudi toka katika njia pana na uingie katika njia nyembamba ambayo inayoongoza kwa uzima, kwa maana njia pana inaongoza mpaka kwenye maangamizi na wengi ndio ambao wanaotembea katika njia ile, na wakati unapoifuata njia hiyo pana hakuna kurudia inayowezekana. Basi acha Roho wa Mungu aweze kutenda kwa nguvu, acha neno liweze kupenya, na sisi sote tuweze kufanya mazoezi ya neema. Tubaki tukigunja vichwa na mbele ya kuweza kuimba pambio ya nyimbo ya kwamba kama vile nilivyo inapata kuwa hivyo. Nataka kuweza kuomba wote waweza kukunja vichwa vyao wafumbe macho na wabaki katika maombi. Kama kuna mutu fulani aliye hapa anayehitaji kuweza kutakasia maisha yake kwa Bwana leo, nyosha mkono. Bwana anauona. Asante. Asante. Asante. Asante. Asante. Asante. Asante. Asante. Bwana anaiona. Asante. Bwana anaona. Asante. Bwana. Asante. Acha Bwana akubariki. Mungu akubariki kijana. Mungu akubariki kijana. Mungu akubariki. Roho wa Mungu anatawala katikati yetu. Mungu yuko hapa, anaita wa mwisho kutoka. Maombi yanajibiwa. Tuimbe. Kama vile nilivyo na ni hivyo ndivyo inapasha kuwa, kama vile nilivyo na ni hivyo ndivyo inapasha kuwa Sio nguvu zangu, lakini nguvu zako peke yako. Damu yako inaniosha toka zambi zangu. Oh, mwako ndo wa Mungu, ninakuja ninakuja. Neno moja kwa wale ambao wangali na mashida kwa mambo fulani ambayo wangelipenda ili waweze kuwekwa huru nayo, na ambao walio na wazo ya kwamba hiyo haiwezekani kwao, lakini mnaamini ya kwamba Mungu yuko hapa na kwamba yule ambaye mwana anaweka huru lakini tutakasia maisha yote kwa Bwana, kwa Yesu peke yake, na hivyo ndivyo tunataka tuweze kumaliza maisha yetu. Kuna watu waliotayarishwa waweze kupitia katika mlango mwembamba na waweze kuingia katika njia nyembamba inayoingia katika uzima, ili uweze kuingia katika njia njia nyembamba inayoleta mpaka uzima. Bwana aliweza kutuingiza kosa katika huzuni na kaza tumaini lakini kwa wale ambao waliotayarishwa kuingia katika njia nyembamba hiyo, njia ya nyembamba itakuwa ni njia ya maumivu ya kukata hata tumaini. Lakini ndio maana Bwana anatuita na Twitter, kama kuwa moja katikati yenu wangali na mambo ambayo isiyokuwa njema, kama ungana na matabia maisha mabaya, au kitu kingine chote au namna gani mnavyojisikia wakati yote, mnapojisikia kwamba mnahitaji kwamba unaweza kufunguliwa na kuwekwa huru yale ambayo mnajisikia kwamba mnapasha kuwekwa huru, basi vichwa vyote vinavyogunjwa na macho yote yanapofungwa na mkono unaponyoka juu na kwa imani mweze kusema amina, amina. Mungu atasaidia. Asante, asante, asante. Mungu anaona moyo, Mungu anaona mkono. Mungu Yesu Kristo yuko hapa ili aweze kusaidia ili aweze kufungua ili aweze kuweka huru ili aweze kutangaza ushindi wa kulukuta Yesu ndiye mshindi. Haleluya. Haleluya. Utukufu kwa Mungu. Utukufu kwa Mungu. Baba wa mbinguni, Bwana Mungu wetu, tunakushukuru kwa ajili ya ushindi wa wezo na kwa ajili ya baraka katika makusanyiko haya ya kwanza. Mimi ni mdhaifu na nimechoka ndani ya mwili wangu, lakini nikiwekwa nguvu, naki nikiwekwa uzima mpya ndani ya roho yangu. Nakushukuru, nakushukuru sana sana kwa ajili ya wavijana wapya ambayo inyosha mikono yao kwa ajili ya kutakasia maisha yao kwako kwako, Bwana mpendwa, tunakuomba sote pamoja, waombe wote mpaka waweze kufika katika uhakika wa imani na uhakika wa ukuu, mpaka roho wako aweze kushuhudia ya kwamba nao wamegeuka kuwa wana wa Mungu. O Bwana mpendwa, tupatie tena wakati kama huo wa maombi ambamo nafsi zinaweza kuzaliwa upya, mahali ambapo Roho Mtakatifu wako anaweza kushuka, na mahali tunaweza kubatizwa kwa Roho Mtakatifu, na mahali utukufu wako unaweza kuonekana katika mahali hapa. Bwana Yesu, wewe ni yule yule na unashuhudia tena kama vile yule yule tunajiweka kwa namna hiyo. Basi kila mahubiri na kila makusanyiko, tukiwa chini ya ulinzi wa damu yako, na tunakuomba uongozi wa roho wako Bwana, basi kila moyo uweze kufunguliwa, kusiwe tena watu wa kuswali maswali au mambo ya mashaka, lakini watu wamwamini, wanaoweza kupokea yale inayohubiriwa na, na wanaoshuhudia na ambao wanaoifanya kwa mazoezi. Bwana mpendwa, tunakushukuru kwa ajili ya kila kutembelewa kwa kimaajabu na kwa rema yako kutoka kwako na hivyo vyo kama vivile ulivyojifunua waziwazi kwetu Mungu mweza yote, unafichwa ndani ya Kristo wa ajili ya wamoja unafujifunua na kwa wengine siri, kwa wamoja fumbo kwa wamoja, na baraka Herr, kwa ajili ya wengine. O Bwana mpendwa, tukubali na utubariki sisi sote katika wingi wa neema yako katika jina la Yesu. Amen. Amina.