Dank dem sifa nashukuruanzo kwa Bwana kwa sababu ya heri kubwa ambayo tunayo kuweza kuwa tena hapa. Kila wakati ni neema tu nasi. Na tunashukuru Bwana sana kwa sababu ya hiyo gefahren, eine von über 600, nilifika katika uwanja kuna dakika fulani zilizopita nilipokuwa nimefanya safari ya zaidi kilomita mia sita and lakini ilikuwa katika ndege, kusudi muweze kuwa katika usalama so lakini nashukuru sana sana <coughs> Bwana kwa sababu tunaweza kusanyika hapa pamoja. Nilitaka kwanza niweze kutamka nia yangu. Na sana sana kwa ndugu yetu mpendwa Ashimite na jamaa yake yote nzima, wakati tulipoweza kupokea wale wa ndugu wawili waliotembelea na kisha kukafika wengine wa jamaa na wale wanaotujua. Na leo tena ilinijia katika wazo ya kwamba Mungu katika gano la kale aliweza kuacha Yosefu aende ili wengine waweze kuwa na mkate wa kukula katika wakati wa njaa. Tunajua ya kwamba Mungu alitaka atume njaa katika nchi Njaa si ya mkate na maji, lakini njaa kwa ajili ya neno lake. Na akose hatujaweza kuwa na nguvu za Mungu, akose hatujaweza kuwa na malama zote na majabu zote, akose hatujaweza kuwa na makaraba zote. Hiyo yote za kuwa ni kweli, lakini Mungu alishaka kutupatia kitu moja. Na ni neno lake, neno lake takatifu, amina. Na siyo neno lake tu kama vile andiko, lakini neno lilofanywa kuwa hai kupitia Roho, lililofunuliwa kama vile lilivyokuwa limetangaziwa kwa manabii na wa mitume ndani ya hali yake halisi, amina. Na ndiyo maana ninataka pia nami niweze kuwakaribisha wote na kuwasalimia kwa furaha kubwa katikati yetu, muwe wageni au muwe wenyeji wa hapa. Tunataka ili wote waweze kujisikia katika usalama. Mnajua vizuri ya kwamba katika nchi moja na katika mwongozo mmoja wa imani kila kusanyiko la pahali linakwaka tofauti na lingine. Linaweza kuwa linafanana, lakini hauwezi kuiga kwa namna ya kufanana, na siyo lazima, kwa maana roho wa Mungu anapashwa kutenda kwa namna mpya na kutuzungumzia, na Mungu anapashwa kufikia kwa yale inayompendeza. Tunaomba kitu moja kwa wale wote ambao wanaotutembelea ni kwamba wakati munapoweza kuwa hapa mujisikie salama, hata kama mambo hayaja kuwa au kama haiko kama vile munavyowazia, muyakubali tu na muweze kushukuru Mungu, naye atafanya mambo yote kuwa vizuri kama mbele ya kuhubiri ninaweza kuchelewa juu ya yale yote nayoona na yale yote nayosikia, na hapa duniani sasa ningepashwa kwenda mara moja, na hatuwezi kufanya hivyo, hatupashwi kufanya hivyo, hatu kufanya hivyo. Utangazaji wa neno ni ya lazima sana, ili tusiweze kuchelewa tena juu ya mambo madogo madogo na mara nyingi tunakuwa na, na karama ya kipekee, karama ya kipekee ya kuweza kufanya mambo madogo madogo kuwa makubwa sana, na kuweza kufanya mambo makubwa kuwa madogo, na kisha hata kuweza kuyapoteza. Na hapo sasa, huzuni inakuwa kubwa. Hapana, tunawaomba kweli, ili mahali ambapo hatujaweza kuwa kama vile munavyo hitaji so right, au kama vile munavyo waza, tunawaomba ili muweze kuomba kuwe, ili tuweze kuyafikia the... na mahali ambapo tunaweza kuwatumikia, tunataka tufanye hivyo. Tunataka kweli tuweze kutumikiana sisi kwa sisi katika upendo wa kiungu mpaka tuweze kufikia sisi sote katika umoja wa imani na katika kumjua mwana wa Mungu kama vile inavyoandikwa ndani ya Waefeso sura ine, na kama tunachukua ndani mwetu nia zile hizo, ni nia za Yesu Kristo, na hapo sasa hatutaweza kuchelewa kusahau mambo fulani, na tuweze kuweka kwa nafasi ya kwanza mambo iliyo ya lazima. Nilisoma barua moja, sijue kama watu wanaohusika wako hapa jioni hii, lakini katika hali yote, wa ndugu yule alikuwa akinungunika katika barua yake ya kwamba tungenipashwa kuzungumza kwa namna iliyo wazi kuhusu mavazi ya wadada katika mahali hapa ya kwamba wangepashwa kuvaa kwa namna ya kupendeza, na kwamba tungelipashwa kukazilia ili waweze kuwa pia na nywele ndefu, ndiyo sawasawa na maandiko hiyo ni yote ni kweli, na kisha akaenda tena mbali akisema ya kwamba kwa sababu gani hatuonyeshake waziwazi namna gani mwanamke anapashwa kushikambata mbele ya mume wake? Kwa sababu gani hatuwekake hiyo kwa nafasi ya mbele? Kuna mambo fulani ambayo aliweza kutamka pia, ndiyo. Inawezekana pia ya kwamba hatukuweza kukamata kwa makini sana kitu moja au kitu kingine kama vile Mungu anavyohitaji. Nasi tuko wazi mbele ya Bwana, na kama mtu fulani anaweza kuwa na maoni au kitu fulani cha kusema au cha kuleta. Kuna siku fulani niliweza kusoma pia ndani ya Biblia yangu ya kwamba wadada waliokomaa katika umri wa miaka wanapashwa kuwa walimu wazuri, mshaka kusoma hiyo, wanapashwa kufundisha wale wa dada walio na umri wa miaka kidogo namna gani? Wadada walio na umri kidogo wanapashwa kupenda na kutumikia na kuheshimu wa mume wao. Kwa kusoma hiyo ilikuwa kushangaza, lakini inaandikwa ya kwamba siruhusu mwanamke kufundisha sawa sawa na Timotheo wa kwanza sura mbili mstari wa kumi na mbili. Na ni kweli, lakini sio hapa mbele, lakini nyumbani kwao wanapashwa kupitia mazoezi yao kuambia wale walio na umri wa miaka kidogo ya kwamba sikia kama unataka kuweza kuwa na siku nzuri, sasa fanya hiki na kile na utakuwa katika hali njema na mume wako atafurahi, na kadhalika na kadhalika. Lakini wadada nao wana haki ya kuweza kufundisha, ni kusema wale walio katika umri wa miaka wakifundisha walio wadogo, namna gani wanapaswa kufanya mambo vizuri, na sio hapa lakini pia huko mahali hiyo inayostahili mahali hapo hi mahali hiyo inapasha kufanyika katika hali hiyo. Wakati iliposoma barua, ilikuwa na ukarasa mbili iliyopigwa kwenye mashini na ilikuwa imeandikwa kwa heshima kubwa. Na sasa niliweza kuwazia andiko, mnajua mahali kunapoandikwa ya kwamba wanawake hawapashi kujipamba kwa nje lakini kwa ndani wakiwa na roho ya upole na ya usalama ambayo iliyo ya thamani mbele ya Mungu. Ndiyo hiyo, ndiyo inaandikwa ya kwamba kushipamba kwenu kusiyo kwa nje lakini kujipamba kwa ndani iliyofichwa ndani ya moyo usafi usioharibika wa roho ya upole na ya salama ambayo iliyo ya dhamani kubwa mbele ya Mungu sawa sawa na Petro wa Kwanza sura tatu, mstari wa ine. Kama tunakusanyika hapa kama vile tunavyofanya hapa, hapa tunafanya hivyo ili tuweze tuweze kujichunguza sisi wenyewe mbele ya Mungu ili tuweze kuona tuko katika kiwango gani. Mniamini, wakati muda unapita na wakati tena, ninues, ninasimama mbele ya Bwana, na inawezekana kwamba hakuna tena matokeo mengine. Tunapashwa kujiweka kwa ujao mbele ya Mungu na kujipatia Mungu. Injili ya ujao inapashwa kupokea ushuhudiwa ya ujao kama tunatangaza yule Yesu Kristo moja ambaye Paulo aliyetangaza, sasa anapashwa kufanya hayo mambo mamoja ambayo aliyofanya katika wakati ule. Amina, kama tunahubiri ile injili moja, sasa Mungu anapashwa kushuhudia. Sijui namna gani mnajisikia kulingana na hiyo, lakini naamini ya kwamba wakati umefika ambapo hatupashwi tena kuendelea hivi. Niliweza kuwazia pia kuhusu mawazo yangu mazuri ya kuweza kutengeneza maradio na ma vipindi vya maradio na matelevisioni na kadhalika na kadhalika lakini wakati unapokuwa kimya, unapokuwa kimya mbele ya Bwana, hapo sasa sauti kidogo inakuja na kusema, wakati Mungu anapotaka kuanza kufanya kitu fulani, ingine yote ba, inayobaki itajiweka kwa nafasi yake ayo yenyewe. Hapo sasa hatutakuwa na hitaji ya kitu fulani, yale ambayo tunayohitaji ni kwamba Mungu aweze kuwa pamoja nasi na shuhudia eneo lake. Amina. Ningetaka niweze kusema nikiambia, ndugu yangu mpendwa Tein sh ambaye nayependa sana sana, kwa jamaa yenu zote na si zote, mnajua kwamba baba yetu aliweza kuwa mwamini huko Urusi. Alienda wakati wa vita ya kwanza ya dunia, alienda asiyekuwa mwamini akarudia kisha kuwa mwamini. Niliweza kuazia na kusikia mara nyingi ushuhuda wake na niliweza kuwa na ushuhuda sana sana na uhusiano ya kipekee pamoja na Ulaya wa Mashariki. Niliweza kupenda sana, sana sana baba yangu, nilikuwa nikimheshimu sana. Wandugu waine wangu na wadada yangu wako hapa, wanakaa hapa leo. Tunajua yale ambayo baba yetu yaliweza kupatia na ni bila mashaka ni kwa sababu waliweza kuishi huko mazoezi yao pamoja na Mungu, na ni kwa sababu ya hiyo ndiyo Ulaya wa Mashariki inanishika sana kwenye moyo na yale ninayosema ninayawaza. Pia na ndugu yetu Mpendo aliweza kutuuliza kama tunaamini ya kwamba mtu aliyebatizwa kwa Roho anazungumza kwa lugha nasi tunajibu bila mashaka, tukisema ndiyo. Iliyo wazi, siwezi kujibu kwa namna iliyo tofauti, ila yale ambayo andiko linatufundisha. Tunaweza tu kusema yale ambayo neno la Mungu linasema. Mtu ambaye anayesema kitu kingine hasemi yale ambayo Mungu aliyosema na hiyo iliweza kuzalisha ndani ya moyo wangu hitaji kubwa, ni kwamba tusiweze kumaliza masaha ya kuweza kubishana ya namna gani au ya nini, lakini nahitaji ili Mungu aweze kutumikisha wa ndugu yangu, ili Roho wa Mungu aweze kuja juu yetu na ili tuweze kuwa tumejazwa kweli kweli, ili mabishano yote na mazungumzo yote iweze kuwa haina maana tena, na ili tuweze kuwa sisi sote tumejazwa na Roho, tuweze kusifu na kutukuza Bwana. Amina. Mnajua, tuna mambo mengi ya akili na kisha tunauliza yale ambayo Mungu anayotafuta. Mungu anatafuta kuweka mat, katika matendo. Nani anayekumbuka maneno iliyosemwa na ndugu Branamu kuhusu mtu aliyekuwa ameandika kitabu yote zima kuhusu makarama za Roho? Na wakati alipomaliza akakuja kuona ndugu Branamu ili amuulize maelezo namna gani mambo yanatembeaka. Na ndugu Burana akamuuliza, ndiyo, uliandika kitabu yote nzima kuhusu namna gani hayo yote yanapasha kuwa na sasa unaniuliza hayo yote natumika namna gani? Ndiyo, akajibu niliandika kuhusu makarama tisa za Roho, lakini mimi mwenyewe sina hata moja. Sasa hiyo ina faida gani? hiyo ina faida gani? hiyo haina faida moja. Tunaweza kuweka kitabu pembeni bila hata kuisoma, lakini Mungu anataka atuongoze ili tuweze kuwa na ujao wa makarama za Roho, ili tuweze kufanywa upya kwa ndani, ili mvinyo mpya uweze kuwekwa katika mabirika mpya, ili mtu wa zamani asiweze kuwa na jaa kiburi na asiwazi ya kwamba anaweza kufanya kitu fulani kwa yeye mwenyewe, lakini kuweza kufikia kwa kiwango inaomba kufika, kwamba isiwe sisi ambao tunaweza kuwa na roho, lakini roho aweze kutushika katika mikono, na roho wa Mungu aweze kutenda kama vile anavyotaka na kupitia nani na yule anayetaka au kwa nani anayetaka, lakini ni lazima kwanza tuweze kuwa tumekufa ndani yetu sisi wenyewe na tusiweze kuwa tumehitaji kufanya kitu fulani sisi wenyewe. Mnajua kwamba wakati roho wa Mungu, anapotenda anatumikishaka vyombo vya wanadamu, lakini ole kwa mtu anayeweza kukamata karama katika mikono yake na kuweza kuifanyisha kitu fulani inasemeka waziwazi wazi ya kwamba ni makarama za Roho. Roho anazigawa kama vile anavyotaka, na mtu anayeweza kushiacha kutumikishwa na Mungu. Mutu anayetaka kutumikishwa na Mungu anapashwa kwanza kuwa ameacha mawazo yake mwenyewe na na na utashi wake mwenyewe, hakupashi kuwa tena mipango ya mtu mwenyewe, lakini yale ambayo roho anafunua na yanayofunua ndio inapaswa kukubaliwa kama vile ya haki. Kama vile nilivyosema, mambo mengi yako katika roho yangu na inaligusa sana, lakini Mungu aweze kuja na kupata inayompendeza kweli kweli. Wakati niposoma barua, niliwazia kuhusu hayo yote. Hakuna maelezo mo au habari ambayo sikamataki kwa makini sana. Inapashwa kuwa hivyo. Umilele ni ndefu sana. Wazo ingine weza kunijia. Wengi walizungumza kwa heshima na waliweza kuniita na kuniandikia au kuniambia yale ambayo hii kitabu cha mwisho iliyopita iliweza kumaanisha nini. Hii kitabu nayo iitwa kurudi kwa Yesu Kristo, na mambo fulani iliweza kuwa ya lazima na kuwa wazi kwa ajili yao, na hapo hapo sasa huzuni akinini inanishika wakati napowazia, o oh, Mungu wangu, kama unakuja leo nitaweza kweli kupanda pamoja na wewe? Amina. Haitoshi kuweza kuandika au kuhubiri au kufundisha, lakini inaomba kuweza kuwa umefanya mazoezi ya mambo hayo ambayo iliyoya lazima ili mtu aweze kunyakuliwa, kuweza kunyakuliwa wakati muda utakapokuwa umefika. Nguvu za Mungu zinapashwa kwanza kuwa ndani yetu ili ziweze kufanya mili inayokufa kuwa hai. Na ndiyo maana andiko nasema kama nguvu za yule aliyefufua Yesu toka wafu inakaa ndani ya mili yenu inayokufa, hapo sasa ataifanya kuwa hai kupitia nguvu za yule anayekaa ndani yenu, sawasawa na Waroma sura nane mstari kumi na moja Na ni nguvu za Roho Mtakatifu na ndiyo maana tunapaswa kuhitaji ili tuweze kuishi mambo hayo. Sisi wenyewe, mwazie, kama tunaweza kuwa tuliweza kuonyesha kwa namna ya kibiblia hapa katika mahali hapa, na kisha tunabaki tukikaa kwenye viti wakati Bwana atakaporudi. Mutu ambaye aliye na moyo wa mchungaji anayechukua usimamizi mbele ya Mungu na ambaye anayejua ya kwamba anapashwa kutoa ripoti katika siku ile, mutu yule hawezi kujiruhusu mambo hayo katika mahali hapa. Tunapashwa kujiweka kwa makini sana na heshima kubwa, ili tuweze kuishi Mungu kwa namna ya kibiblia, kuweza kuishi kugeukia ya kweli ya kibiblia, kufanya upya, kuzaliwa upya, ubatizo wa Roho na kuwekwa muhuri kupitia Roho Mtakatifu, ili kila mtu aweze kupokea kweli kweli ushuhuda ya kwamba yeye ni mwana wa Mungu na kwamba alikubaliwa na Bwana, na Bwana na kwamba alipokea msamaha wa dhambi zake zote. Ni shaka kusema hapa, lakini ndugu Rusi na mimi tuliweza kuyaishi kuna miaka mbili iliyopita. Wakati unapita haraka, wakati dada wa dambani moja aliyekomaa katika umri wa miaka alipokuwa kwenye kitanda chake cha kufa katika hospitali Alikuwa amesikia neno la Mungu katika miaka mingi, na kisha wakati wa kufa kwake alisema ya kwamba sijue kama Mungu ashaka nisamehe. Ndiyo, unaweza kukumbuka hiyo? Ndugu, mnaweza kuwazia hiyo ina maisha nini? Mnaweza kuwazia kama hiyo ina maisha nini? Lakini wapendwa wangu, tutafute, tutamani kuweza kufanya mazoezi ya Mungu katika mahali hapa. Mungu iko hapa, anatenda kupitia roho wake, kupitia neno lake ndani ya kundi la waliokombolewa kupitia damu yake. Lakini tunapashwa kumshika kwenye neno lake, na tunapashwa kuwa tumefanya na mazoezi yake pamoja na Bwana, au tufanya mazoezi yetu pamoja na Bwana. Na kama sivyo, tutaweza kuwa tukiimba na kusikiliza bila kuweza kupata sehemu. Kwa hiyo kama vile nilivyosema, sina maneno ya kipekee jioni hii, nilikuwa kwenye moyo ni kwamba tuweze kujiuliza sisi wenyewe, kuweza kuwazia sisi wenyewe. Nitaka kusema kitu fulani tena, kulinganisha haistahili au haikubaliwi lakini tunatambua ya kwamba kila mara hatujaweza kuwa mahali ambapo tungepasha kuwa. Ninajua ndugu Momo, niliweza kuhubiri huko siku moja huko Yugoslavia na huko nako watu wanatazamaka mambo ya nje, na mke wa mhubiri alikuja kwangu akasema, ndugu Franki, ungepasha kutoa peta yako kwenye kidole chako kwa sababu ni kikwazo kwetu. Nikashiambia hakuna kitu chepesi kuliko hiyo, nikafanya hivyo ili nisiweze kuwa kikwazo kwao. Lakini ninasema hiyo kwa sababu moja tu, inawezekana kwamba tunatazamaka tu mambo ya nje, lakini ufalme wa Mungu haukuje kwa mambo ya nje, inapaswa kuwa ndani yetu, haiwezi kuwa tofauti. Mutu awe na pete au hapana, mutu awe na moja au mwingine, asiyokuwa nayo moja anakuwa nayo au mwingine hanayo, hiyo inaendelea pia. Hivyo niliweza kusukumwa pia huko Ugiriki na sijue kama namna gani ilifika, lakini nilikuwa nimegunja miguu yangu na mbele niweze kutambua dada alikuja tena ingine. Mara moja ni ya kushangaza, lakini yawezekana kwamba ni wanawake wahubiri ndio wanakwaka na kuona njema na kuona iliyo njema, na akaniambia, hii haifanyikake huku kwetu, hauwezi kufanya hiyo wakati wa makusanyiko ya kiungu. Sasa niliweka miguu yangu moja kwa upande mwingine, kama vile navyo istahili wakati unapotembea, kwa mfano na kadhalika na kadhalika. Lakini Man, ninasema hiyo tu ili niweze kusema kwa, kwa kiwango. Ni vyepesi sana kuweza kutama kuweza kutazama kutazama mambo ya nje, lakini hiyo haitoshi. Inaomba kuweza kuacha roho wa Mungu aweze kutenda, na sijui namna gani wa ndugu yetu na wadada yetu wapendwa wa Umoja wa Sovieti wana waziaka kuhusu swali ya nywele ndefu, lakini tuliweza kusoma hiyo kwa makini sana katika Matafsiri tofauti na katika lugha tofauti. Biblia inasema waziwazi ya kwamba nywele ndefu zilipewa kwa mwanamke kuwa kifuniko kwake. Siwezi kusema tofauti na hiyo. Katika shairi moja inasemeka kwamba mwanamke wakati anapoomba na si kila wakati. Lakini wakati anapoomba na kutabiri, na hili inaandikwa, inaandikwa kwamba wakati mwanamke anapoomba na anapotabiri, anapoomba na kutafsiri, naweza kusoma hiyo? Ndiyo, asante ndugu Rus. Ndugu Rus amekwisha kusema ya kwamba soma neno hilo, na sasa nitaka kufanya hivyo. Hakuna kitu kizuri kama vile kuweza kusoma maandiko matakatifu, kama vile inavyoandikwa Wakorinto wa kwanza sura 11 mstari wa 3. Wakorinto wa kwanza sura 11 mstari wa 3, lakini nataka mjue ya kwamba kichwa cha kila mume ni Kristo. Na kichwa cha mwanamke ni mume. Na kichwa cha Kristo ni Mungu. Mstari wa nne, na kila mwanamume akiomba au akitoa unabii naye amefunikwa kichwa chake, anapatiza kichwa chake. Haya, munasikia, anayeomba anayeoneayo tabiri anapatiza kichwa chake. Haya, aliye nani? Aliye kichwa cha mume ni Kristo na sasa msikie sikia, mstari wa tano: lakini kila mwanamke anayeomba au anayetabiri pasipo kufunika kichwa chake, kwa upande mmoja, anasemeka kwamba kichwa kinafunika na kwamba kichwa kinafunikwa. Lakini mwanamke anayeomba au anayetabiri pasipo kufunika kichwa chake, na sio kwamba anaye anayeimba, lakini lakini anayeomba na anayetabiri anapatiza kichwa chake. Haya, nani anaye kichwa chake? Ni mume, kwa sababu ni sawa sawa na aliyenyolewa. Msikie vizuri. Kwa sababu gani? inaandikwa hapa kwamba ananyeliwa, kunyolewa. Neno inaandikwa kwamba inanyolewa, kwa sababu inaandikwa kuhusu, kwa sababu inahusu nyele. Amina, inahusu nyele kama ninanyolewa hapa, si nahitaji nishaka nyolewa kwa namna ya kimwili. Lakini hapa inahusu kama vile inavyoandikwa, kwa maana hapo anafanana sawasawa na yeye aliyenyolewa. Msara sita, kwa sababu kama kichwa cha mwanamke kisipofunikwa, nyole zake zikatwe vile vile. Sasa nywele zile zina maana gani kama hawezi kuziacha au kama hawezi kutii, hapa napasha kufanya angalisho, ni kuwa huko sisile, niweza kuwa makini sana, ni weza na niweza kusema namna gani hayo yamapasha kufanyika, si na mnaweza kuiamini hapo hapo wa wa hapo hapo wadada waliweza kujifunika kwa nywele zao za nywele zao kama vile ivyokuwa vi huko na hapo, ikakuwa kama vile ni shida, lakini hapa inaandikwa kwenye mstari wa sita wa kwanza sura kumi na moja: kwa sababu kama kichwa cha mwanamke kisipofunikwa, nywele zake zikatwe vile vile. Lakini kama ikiwa akiwa, lakini ikiwa, kwa haya kwa mwanamke kukata au kunyoa nywele zake afunikwe. Mstari wa saba: kwa maana haipasi, haipasi mwanaume kufunika kichwa chake. Kwa sababu gani? Wakati Yohana alipokata kichwa, kitu gani kilicho nyanganya kwake? Kichwa kinaenda mpaka wapi? Kichwa kinaenda mpaka wapi? Ni hivyo, ni hivyo, mpaka hapa inaenda, mpaka hapa inaenda, mpaka hapa. Na ndio maana inaandikwa hapa kwenye mstari wa saba kwa maana mwanaume haipasi kufunika, ki... kufunika kichwa chake kwa sababu yeye ni mfano na utukufu wa Mungu. Katika maombi ingekuwa vema, ili mwanaume asiweze kugunja kichwa mpaka kwenye udongo, lakini aweze kunyanyua macho mpaka Mungu, lakini mwanamke angepasha kuwa angepasha kufanya hivyo. Einmal... lakini sasa Mann dagegen. Hapa kwa mfano, tusikamate hiyo kwa makini sana, ili tusiweze kukamata hiyo mara moja, lakini hapa mstari wa saba nasema Wakorintho wa kwanza sura kumi na moja mstari wa saba. Kwa maana haipasi mwanaume kufunika kichwa chake, kwa sababu yeye ni mfano na wa utukufu wa Mungu, lakini mwanamke ni utukufu wa mwanaume. Msara nane, kwa sababu mwanamume hakutoka katika mwanamke, lakini mwanamke katika mwanamume. Msara tisa, wala mwanamume hakuumbwa kwa, kwa ajili ya mwanamke, lakini, kwa lakini mwanamke kwa ajili ya mwanamume. Msara kumi kwa sababu hii imempasa mwanamke awe na alama ya kutii kati kwa kichwa chake. Na hapo nitaka kusoma hii shahidi nayo kwa ya maana kama vile kulinganisha kumisara kumi na moja kusura kumi na moja wakonde kwanza kusura kumi na moja, lakini si mwanamke pa, si mwanamke pasipo mwanaume wala mwanaume pasipo ya mwanamke katika Bwana kusura Mbili. Kwa sababu kama mwanamke alitoka katika mwanaume hivyo mwanamume anazaliwa na mwanamke na vitu vyote vinatoka kwa Mungu mstari wa 13 sasa na ninyi wenyewe hukumuni ni vizuri kwa mwanamke kuomba Mungu pasipo kufunika kichwa chake Sheria ya asili yenyewe haiwafundishi ninyi ya kwamba kama mwanaume akiwa na nywele ndefu ni haya kwake, lakini kama mwanamke ana nywele ndefu ni utukufu kwake, kwa sababu amepewa nywele kuwa kifuniko. Ndiyo, hiyo ni Bwana anasema katika neno lake, na hiyo ndio namna moja ambayo tunaopashwa kuisoma. Kama mtu anawaza kwamba iko kama mtu anaweza kuwa kama mwanaume, kama mwanaume anaweza kuwa na nywele ndefu, ni haya kwake, lakini kama mwanamke anaweza kuwa na nywele ndefu, ni heshima kwake, kwa sababu alipewa nywele ndefu kuwa kifuniko. Muwazie, saha moja ya maombi inaweza kufanyika hapa na kama tunapiga magoti na kama tunaweza kuomba na, na kisha watu au wanaume waweza kuwa na nywele ndefu kama vile wa Beatles, na kisha nywele zao zinaanguka na kisha zinafunikwa na nishaka na kisha wanafunikwa nishaka. Kusema hapa, neno ilio wazi inasemeka hapa kwamba kufunikwa, mniamini, inaandikwa hapo katika maneno yake ya kwanza hadithi. Wanawake waliacha nywele zao zianguke zikiteremuka wakati wa maombi, na walikuwa wakifunikwa na nywele hizo na vichwa vyao na nyuso zao zilikuwa zimefunikwa kwa nywele zao. Na hivyo hivyo, miguu yao inakuwa ya lazima kwa ajili ya kutembea na mikono kwa ajili ya kutenda, na nywele ndefu zilipewa kwa mwanamke kwa ajili ya kuwa kifuniko kwake, na Paulo alikamata hiyo kitu kwa makini sana na akasema kama hawafunike, kama hawawezi kufunikwa na nywele wanapasha kuzikata. Kwa sababu gani? Sasa kwa sababu gani wako nywele hizo ambazo hawezi kuzitumik... hawezi kuzitumikisha kuwa kifuniko hasa, kwa sababu gani? Kuzichunga. Na ndio maana kama hawezi kutumikisha, miguu yako uiweke katika mifuko yako na ni hivyo, lakini kama vile nilivyosema hapa na nina kuisema pia kwa upendo wangu wote na kwa nuru yote katika hatua yote, kama inaweza kuwa ya, ya kibiblia na kama vi video ya kibiblia. Hakuna shuti, hakuna agizo hapa, lakini nishaka kusema, niliweza kuona mke wangu akifunika akivaa kitambaa wakati wa makusanyiko. Niliweza kumuvumilia siku nyingi, na kisha nikaweza kumshauri aweze kuvaa kitambaa, kwa sababu kusanyiko ambalo alikuwa akihubiri ndani au ambalo nilikuwa nikihubiri ndani ni hivyo. Lakini kama ingekuwa hivyo, kama eza kumwacha hivyo, nitakuwa nikuwa mjinga nitaweza kuonyesha kitu fulani, haiwezekani. Katika hali hiyo inaomba, katika hali hiyo inaomba kwanza kuweza kukamata uaminifu wa, wa watu na kuweza na kuweza ku, kuna mambo mengi ya neno la Mungu, iliyo katika neno la Mungu ambayo tunaweza kuhubiri bila hata kuweza kuonyesha mambo fulani ambayo za kuweza kuwa na maoni ya kosi iliyo tofauti na inayoweza kufanya anga kuwa isiyoweza kuvumiliwa. Si lazima sasa, wakati inapohubiri katika ulimwengu mzima, si hubiri yake kuhusu Wakoriti wa kwanza sura kumi na moja, lakini wakati inapo husu kusanyiko la pahali hapo vi sasa, inakuwaka tofauti si na, sasa tunapasha kusema mambo kama vile yalivyoandikwa na akose pia, hii kwa namna ya kuonyesha vizuri auwezi kuwa kwa namna iliyo wazi. Kwa mambo haya yote, niliweza kuweka umakini sana ya kipekee kwa namna hayo ilikuwa ikifanyika katika kusanyiko la ndugu Branham, na pia inayohusu maombi, meza ya Bwana, na kuoshana miguu na mambo mengine yote katika wakati siku wa ndugu Branham alikuwa akiwa hai nilikuwa nikitazama kwa makini sana namna mambo yalikuwa yalikuwa yakifanyika na kutendeka, na ni yeye ndiye atakayekuwa na usimamizi mbele ya Mungu. Hakuna dada aliyeweza kuacha nywele zake ziweze kuanguka na kufunika uso wake. Wamoja walikuwa akiziacha zifunguliwe wengine walikuwa wakizigunja na wengine waliweza kuzigunja kama vile shinyo, wengine walikuwa wakivaa kofia, wengine walikuwa wakivaa makofia huko. Hiyo ni tabia ya kimarekani katika kila siku ya kwanza ya juma kama mwezi uko na siku ya kwanza ya juma nne, unakutana wamoja wa wanavaa makofia na wanavaa makofia, kosa yaziko sawasawa, lakini hakuna mmoja wao aliyefunika uso wake kwa nyele zake wakati wa maombi. Na ndio maana ninaomba ili tusiweze kuingiza mambo hayo hapa. Inawezekana ya kwamba ninaweza kuacha mambo hayo kama vile livyo, lakini inaweza kwamba wakati wa saa ya maombi ya kipekee, na wadada ambao wanaotambua ya kwamba wako na makarama za Roho, lakini Mungu aweze kuwaweka hiyo kwenye moyo, kama vile inavyoandikwa hapa, wanapoomba au wanapotabiri kama inahusu sasa makusanyiko ya kipekee, mahali ambapo roho wa Mungu anatenda na mahali ambapo wadada wanatimiza makarama za roho, na hapo sasa inawezekana ya kwamba Bwana anaweza kuwaweka hiyo kwenye moyo, lakini nawasihi musi, musi, angaliane sisi ninyi kwa ninyi musiangaliane ninyi kwa ninyi, lakini muweze kuacha, ili muda uweze kufika, ili muweze kutoka katika mvurugo yote. Tunajua kwamba adui iko pale siku zote, kila mtu fulani anazungumuza kuhusu kitu fulani, kitu ambacho kinacholeta mazungumuzo na kinacholeta mabara mabishano ma, na hapo sasa baraka inapotea, lakini pasha kufika katika kiwango ambayo adui hawezi tena kutunyanganya baraka, lakini kila mtu aweze kuwa katika roho wa Mungu na aweze kuongozwa kwa roho wa Mungu ili yote iweze kufanyika vizuri. Na hapo sasa, tutaweza kuona iliyoweza kuwa kubwa kwangu. Pia katika wakati uliopita tuliweza kuvuka majaribu mengi pia hapa, na naamini ya kwamba tangu mwaka elfu moja mia kenda na sita na mwaka elfu moja mia kenda na tisa wakati kipindi cha Pentekoste kilipofika katika nchi hii hakukukua muda kama vile ambayo liliweza kuishi katika mwaka elfu moja mia kenda makumi sita makumi saba na sita na elfu moja mia kenda makumi makumi saba na tisa katika mahali hapa, na lakini tunajua wakati roho wa Mungu anapotenda hata pia roho zingine zaza kuingia kienzo, katika kitendo na katika kazi, na hapo sasa yote inashindwa na yote inabomoka. In kitu moja kiliweza kuwa kiliweza kuonekana kwangu kili kuone, kwa namna iliyo wazi tutaweza kuyazungumzia wakati siku moja, wakati wa funzo ya Kibiblia, ni karaba gani ambayo Mungu anatumikishaka na anaitumikisha kwa lengo gani? Nakumbuka neno nalojulikana vizuri la Korinto akose, nitaka kuweza kuwasomea neno hilo ili musiweze kuwa mumepotea kidogo, lakini imeandikwa waziwazi wazi, makarama zinakuwa na faida gani? <muchos> lakini wakati umepita haraka, tungeliweza kuomba kwa makini sana, kwa moyo wote. Wakorinto wa kwanza sura kumi na ine musari wa ishirini na moja na mwendeleo, imeandikwa katika sheria nitasema na watu hawa kwa watu wa lugha nyingine na kwa midomo ya wageni, na hata hivi hawata nisikia mimi, Bwana nasema. Musikie yenayo inayoandikwa kwenye mstara wa ishirini na mbili: basi lugha ni kwa alama si kwao wanaoamini lakini kwao wasioamini, lakini kutabiri si kwao wasioamini, lakini kwao wanaoamini. Naamini ya kwamba amefasha kwa kusoma tena hiyo mstari ishirini na mbili Wakorintho wa kwanza sura kumi na nne Basi lugha ni kwa alama si kwao wanaoamini, lakini kwao wasioamini. Kutabiri si, si kwao wasioamini wa lakini kwao wanaoamini. Hiyo nayo ni lazima sana sana. Munaweza kusoma zaidi juu ya maneno haya hapa sasa hivi kwenye mstara wa ishirini na nne hapo kwenye mstari wa ishirini na tatu inaandikwa. Basi kama wa kanisa zima limekusanyika na wote wanasema kwa lugha na wajinga au wasioamini wanaingia hawatasema ya kama muna wazimu mstari wa ishirini na ine. Lakini kama wote wanatabiri na mjinga ao mtu asiamini anaingia anahamakiwa na wote na anahukumiwa na wote na siri za moyo wake zinafunuliwa ishirini na tano. Na siri za moyo wake zinafunuliwa wazi, na hivi ataanguka kifudifudi, ataabudu Mungu akisema yakuwa Mungu, yak, yak, ya kuwa kweli Mungu ni katikati yenu ninaweza kujiwekea lengo hii ya kuweza kujifunza hizi sura tatu ndiyo akose pia sura kumi na moja tunaweza kuongeza sura kumi na moja kumi na mbili na kumi na tatu ili tuweze kuyaelewa vizuri na sura kumi na nne ili tuweze kuyaelewa vizuri kwa namna ina sahili kupitia roho wa mungu kuhusu yale ambayo mungu anayotaka narudia tena ingine mara moja nikiwa na moyo ulio wazi, ikiambatanisha ikiambatanishwa na hitaji ya kilindi, ni kwamba Mungu aweze kutufunulia katika mahali hapa yale yote ambayo hatujaweza kujua bado, atuonyeshe yale yote ambayo hatujaona bado, aweze kutuangazia yale yote ambayo hatujaweza kuona kwa namna iliyo wazi, ili tuweze ku yale yani ambayo hatujaweza kuona bado, ndiyo nayewaza pia. Kweli siamini ya kwamba kunaweza kuwa mtu fulani hapa ambaye anayeweza kuwaza kwamba anajua yote na kwamba anaweza kuwa mshauri wa siri wa Mungu, lakini hapana. Sisi sote tungali kwenye shule ya Mungu, ujuzi ni wa sehemu, na tunataka sisi sote tuweze kuweka nguvu na tuweze kuingia katika kazi ili Mungu aweze kutuongoza katika ukamilifu. Tukumbuke ndani ya ufunuo ambao ndugu Branhamu aliyopata kulikuwa nini? Kuna mtu aliyeweza kuwekwa wazi? Hapana, yale ambayo Mungu aliyokuwa akimwonyesha ilikuwa imefunuliwa, ilikuwa ikionyeshwa, na yote ilikuwa wazi mia kwa mia na ya haki na sasa Gili, yale ambayo Mungu anayofanya kupitia sisi au katikati yetu, tunataka iweze kuwa baraka kwa ajili ya sisi sote. Tunapasha kufanya tofauti, tunapasha kutofautisha na watu wote. Sasa kama kweli kweli tuko kanisa la Yesu Kristo, na kama tuliweza kuwa na injili ya haki ya kwanza ya kweli, na hapo sasa Bwana aweze kushuhudia hiyo injili ya Yesu Kristo kama vile alivyofanya katika wakati ule. Wangapi katikati yeni wanayohitaji hiyo? Wangapi wanaoamini ya kwamba Mungu anataka kufanya hivyo? Ndiyo. Ya kwamba hiyo nayo muko kurudishiwa. Na kwamba hakuna namna ingine. Lakini hiyo ni ya lazima sana. Ni ya lazima katika wakati huu. Na tunaamini ya kwamba Mungu ata tusukuma katika kushindwa kwetu kwa namna hiyo, kupitia hizi mafunzo za uchungu ambazo tunaweza kupita ndani na ambazo tunapata kujifunza ndani. Mara nyingi tunaweza kukunywa kikombe mpaka kumalizia. Tungeliweza kuhitaji kusema ya kwamba Bwana, kama ukitaka uchukue kikombe hiki mbali nami. Lakini Mungu anajua yale ambayo tuliweza kupita ndani tunaweza kupita katika majaribu mamoja na, na zingine majaribu tuliweza kuziepushwa, lakini tunaruka huko juu na kose wengine wa kupita juu ya hayo wanaweza kutuona kwa kudharau, kwa kutudharau. Lakini tunajua kitu moja ni kwamba Mungu iko pamoja nasi na atakuwa pamoja nasi, naye alitufundisha kwa neema yake mpaka katika siku hii iliyo njema ni kwamba hatuna mafundisho yes, kama vile shurti no, no, no, no. Kama vile kukiri kwa imani, lakini tunaweza kuamini tu kama vile Shmit andiko linavyosema. Ningetaka niweze kumalizia pamoja na maneno ambayo ndugu Shmit aliyosoma. Natumaini, ndugu na dada wapendwa, natumaini ya kwamba kila neno la Mungu ambalo linalosomewa hapa na linalotamu kwa kwa midomo yetu, kila neno liweze kuwa dawa na liwe mafuta. Hakuna mtu hapa anayejua mengi kuliko mwingine, lakini katika oga wa Mungu ndiyo tunasoma yale ambayo andiko nasema. Ndugu Shimiti alisoma ndani ya Zaburi mia moja na kumi na tisa Ich sinnen, na inasemeka kwenye msara wa kumi na tano na kumi na sita. Zaburi mia moja na kumi na tisa, msara wa kumi na tano. Nitafikiri maagizo yako na kuangalia njia zako, msara wa kumi na sita. Nitajifurahisha kwa amri zako, sitasahau so neno lako. Ndiyo mli ruhusu liweze kusoma musada unaofuata, musada kumi na saba. Utendee mtumishi wako kwa ukarimu, ili nipate kuishi; hivi nitatii neno lako. Musada kumi na nane ufungue macho yangu nipate kuona maajabu yanayotoka katika sheria yako. Kumi na tisa. Mimi ni mgeni katika nchi, usinifiche maagizo yako. Tunatambua kwa kilindi au kwa hitaji gani ya kilindi ambayo watu hawa wa Mungu waliweza kuita Mungu, waliweza kuita Bwana. Nasi tufanye hiyo kitu moja katika wakati huu. Kuja kwa Bwana iko karibu, mwito unasikilikana, mushitayarishe mwende kumulaki Bwana harusi. Tazama, Bwana harusi anakuja really gishwis. Basi Mungu atusaidie, atusaidie kweli. Na wapendwa wangu, nawaambia kitu moja, ninawaomba hii musiache neno kupita pembeni yenu bila kuweza kuwa makini kwa ajili yake. Wakati tunapoomba, tuombe kweli, sisi sote maandiko matakatifu yanasema ya kwamba wote walipandisha sauti yao, mweza kuisoma ndani ya barua kwa Waroma, ndani ya matendo ya mitume. Ombi ilikuwa kama vile kamba ya Uhindi lakini ilikuja sasa, wakati wote walipokuwa kimya na wakati walipokuwa hata wawajui na, nani ambaye alipasha wakati ku, wangilikuweza wakati kujua nani alipasha kuomba na nani alipasha kuomba baadaye. Lakini walikuwa wote pamoja kwa moyo moja, wakati ombi likuwa wameungana pamoja, ilikuwa ikiwezekana kwamba hapo roho wa Mungu aliweza kutenda. Tungoje ili mambo yote iwekwe katika utaratibu kama vile anavyopendeza Mungu. Acha Bwana atubariki sisi sote. sijue yale mnayosikia, lakini ninaguswa sana, ninaguswa sana. So ninataka tu, si nahitaji tu ili Mungu aweze kuja apokee inayompendeza. Sitaki kitu kingine, ninataka tu ili Mungu aweze kupata inayompendeza. Ninasema zaidi sana Bwana, unataka nifanye nini? Mapenzi ya Mungu yatimilike ndani yetu, kupitia sisi, kupitia sisi. Tuweze kuweka upendo wa Mungu juu ya mambo yote, upendo ule ambao usiofanyizia mtu mwengine kibaya, usioumiza, lakini unaoweza kuvumilia yote, inao samehe yote, na kadhalika na kadhalika. Hacha kamba ya upendo wa, wa kiungu uweze kutunga sisi sote uweze kuwa ya ndani na ya haki. Jina la Bwana uweze kusifiwa na litukuzwe. Eh, amina. Tusimame na tuabudu Bwana. Tunakushukuru kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani linaloangaa kwa nuru elfu katika kiwango yote, katikati ya giza kubwa, unayetangaza neno lilo wazi mahali ambapo kunapokuwa mfurugo, wewe unayepanga mambo kama vile inavyopangwa, inavyohitaji kupangwa. Bwana mpendwa, tunakusanyika hapa mbele ya uso wako. Tunataka uweze kupata inayokupendeza. Mungu mkubwa, sisi tunasikia kwamba uko karibu sana. O roho wa Bwana, uje ndiyo uonekane na usiweze kuwa mbali. Mwokozi mpendwa, tupatie kugeukia kufanywa upya kuzaliwa upya, tupatie ubatizo wa Roho Mtakatifu, kuwekwa muhuri, gawa makarama makazi na huduma, uvike Bwana, ili wote wawe ili, ili yote iweze kurudishwa kwa ajili ya utukufu wa jina lako, kama vile ilivyokuwa kwa mwanzo, hacha iweze kuwa hivyo pia kwa mwisho tupatie roho ya umoja mbele ya uso wako, ni kusema nia za Yesu Kristo ili tuweze kufanya mapenzi ya Mungu katika mambo yote. Bwana mpendwa, kwa maana nia kama hizo zilikuwa dhani yako, na sio mapenzi yangu, lakini mapenzi yako ndiyo yafanyike. Ndani ya gombo la kitabu imeandikwa kuhusu mimi, nilikuja nifanye mapenzi yako na kufanya mapenzi yako ndiyo itaji yangu. mok, mok. Bwana mpendwa, tuko hapa mbele ya uso wako takatifu, ninakuomba kwa moyo wote uweze kutufungua kutoka makamba zote, ili tuweze kupanda juu katika imani ndani ya maombi na ndani ya Roho. Bwana mpendwa Ulitufanzia mema, ulitubariki, ulitusaidia kuweza kuvuka hii jaribu. Ulifanya mambo makubwa ndani yetu, tunakusifu kwa ajili ya hiyo. Haukutufanzia vibaya, mpaka katika siku hii ulitufanzia tu mema tena na tena. Jina lako lisifiwe. Tena ingine mara moja, tunakuomba Bwana, ujisikie kwa uhuru katikati yetu, utupatie makusanyiko ambamo unaweza kuja na kupata inayokupendeza. Bariki ndugu yangu mpendwa Rusi bariki ndugu yetu mpendwa Shmit, bariki wa ndugu yetu na wote na wale wote ambao waliojiunga na wanaokuwa pamoja nasi, wajisikie vizuri katikati yetu, uwatumikishe wote, kila mmoja katikati yetu kama vile unavyo inavyokupendeza. Bwana mpendwa, tunakutakasia yote kwa ajili ya utukufu wa jina lako. Bwana hapa karibu utamaliza kazi yako kazi name yako abend. Acha jina lako takatifu liweze kusifiwa katika haleluya. Siku hizi haleluya, haleluya, sote pamoja tunasifu nguvu ya damu yako na nguvu ya neno lako na nguvu ya roho wako Bwana mpendwa, sisi ni wanani de watu wa zizi lako, kundi la mkono wako. Tulikutambua wewe kama Mungu uliye hai, na wewe ulitujua. Usifiwe na kutukuzwe sasa na hata milele na milele. Haleluya, amina.