Bwana kama vile imekwisha kusemeka mara mbili ndiyo, shukurani kwa ajili ya heri kubwa ambayo tunayo kuweza kuwa tena hapa kwa ajili ya kuabudu, kwa ajili ya kutafuta Mungu na kumupata. Ndugu Branamu alisema katika mahubiri moja ya kwamba kwa, kwa mwanzo mutu hatafutake Mungu ana anakimbia kama vile ilivyofanyika ndani ya bustani ya Edeni. Mutu mutu aliyeanguka hatafutake Mungu, lakini mutu aliyepatikana mbele ya Mungu aliyekukombolewa, yeye anatafutaka Mungu, anahitaji Mungu. Tunashukuru Bwana kila wakati tunapoweza kusanyika kwa ajili ya kuabudu na waza ya kwamba hitaji ya kuona Mungu ajifunue inageuka kuwa tena kubwa zaidi na zaidi. Ilinijia katika wazo ya kwamba siku ya tatu jioni ingepashwa kuwa na kuwa saha ya maombi, na hakuna kitu kinachoweza kutukaribisha sana kwa Mungu au kuweza kututayarisha vizuri kwa mazoezi pamoja na Mungu kama vile maombi. Ombi la kweli. Ombi ambalo ndani yake tunaweza kuamini kweli kweli ya kwamba Mungu alishaka kutupatia yale ambayo tunayoomba. Leo niweza kupokea simu. Dada iko hapa na alisema ndugu Frank, Mungu akutumikishe kwa ajili ya kuleta neno ambalo litaweza kuwa baraka kwa ajili yangu, kwa sababu inahitaji kuwekwa nguvu na kadhalika na kadhalika. Inaomba kuweza kujua vizuri vizuri inamaanisha nini kuweza kuja katika makusanyiko ya kiungu, na sio kuweza kuja tu, lakini kuja kwa ajili ya kusikia Mungu kwa ajili ya kubarikiwa na Mungu, kwa ajili ya kupokea jibu ya Mungu. Tunakuja hapa ili tuweze kuwa na kukutanana ya kweli pamoja na Mungu. Wengi wanakuwa na shida ya kuweza kuivumilia akose kama Mungu anaweza kujifunua kweli kweli na ombi ni kitu kizuri sana kwa ajili ya kuanzisha hayo. Kupitia mahubiri imani inaonyeshwa, lakini kupitia maombi ni kupitia maombi ndiyo, ndiyo, inayoruhusu mutu kuingia katika njia ili aweze kupokea kutoka kwa Mungu yale yaliyohubiriwa katika mahubiri kupitia neno. Na anajiwekwa katika imani kwenye ahadi ambazo Mungu alizotoa katika neno lake. Kwa kawaida tuko na hesabu nyingi ya mahitaji za maombi. Dada wa Tire anaomba sana, ili tuweze kumkumbuka katika maombi, na dada mwingine anaomba kweli kweli, ili tuweze kumwombea au ili tuweze kuomba ili mume wake aweze kuwa na hitaji kwa Mungu na aweze kutengana na tabia zake na tamaa za dunia hii ili aweze kutumikia Bwana kwa namna iliyo uhuru na kwa namna iliyo wazi. Naamini ya kwamba kama tunaweza kuamini kwa moyo wetu wote jioni hii Mungu atatenda. Kuna hali ambayo ndani yake mtu hawezi tena kuamini. Mtu anayesoma ndani ya Yakobo sura tano atatambua ya kwamba hayandikwe ya kwamba ombi la mgonjwa litamuokoa au kumponya, lakini naandikwa ya kwamba ombi la imani ambayo wazee wanaofanya mbele ya Mungu wakati wanapokuwa wamekwisha kupakaa mgonjwa mafuta, ombi hilo litaweza kusaidia mgonjwa na Mungu atamsimamisha. Yakobo sura tano, mstari wa kumi na tano. Kuna hali ambayo iliyo ngumu sana ambayo ndani yake mgonjwa hana tena imani ya kuweza kusimama katika imani nani, hapo ndipo tunasaidia. Nasi tuko pale, dada yetu mayalit, kama vile tunavyomjua sisi sote iko na um, rafiki yake um, tangu utoto wake huko Dusseldorf aliye na ugonjwa wa kansa fall, na huyo hajaokolewa, tutaweza kuleta hitaji hiyo pia mbele ya uso wa Mungu leo. Au pashu kuwazia, au si vema kuwazia au kuweza kuchunga katika mawazo oh, ya kwamba watu wasio na Mungu Wanaweza kuingia ndani ya umilele. Kama unaweza kusukuma wazo hilo mpaka mwisho, hakuna kitu kilicho kibaya. Kama vile kujua ya kwamba watu wasio na Mungu, wasio na matumaini, wasio na uzima wa milele na watu kama hao, kama wanaweza kuingia katika umilele na ndiyo maana Acha Bwana pia aweze kutusaidia hapo pia kwa ajili siku moja tena tuweze kutangaza ujumbe wa utukufu wa msalaba wa wokovu, msamaha na ukombozi. Amina. Na hiyo pia ni hitaji yangu, ni kwamba sisi tuliogeuka kwa uamini tusiweze kutumikisha wakati wetu kwa ajili ya kuhusika na mambo ya bure, na kisha tusahau kazi kubwa ya Mungu ni kusema, kwenda katika ulimwengu mzima na kutangaza injili kwa viumbe vyote au So tushinda kuweza kuitimiza kwa namna iliyo njema, lakini Mungu aweze kutupatia kweli neema yake, ili inayobaki kufanyika iweze kutimilika pia kwa neema ndani ya neno ambalo tulilosomewa hapa. Mungu alitaka hivyo kweli. Niliandika leo ya kwamba watu wa Mungu hawachimbu wake shimu na wategake mitego wengine, lakini mara nyingi wanatupa katika mashimu na wanaanguka katika mitego, kwa sababu wanakwaka na hali njema. Na ndugu Schmidt anasoma leo hapa neno hili la Zaburi 66 sikulisoma, sikuliweza kulizungumzia, hata inasemeka hapa Zaburi 1 umetuingiza ndani ya wavu umetia mzigo mzito juu ya viuno vyetu. Bwana anasema kujeni kwangu ninyi nyote mnayochoka na kulemelewa, nami nitawapatia pumuziko kwa ajili ya nafsi zenu, sawasawa na Mathayo kumi na moja mstari wa ishirini na nane Na ijapokuwa inawezekana kwamba Bwana anaruhusu ili mizigo mikubwa iweze kuwekwa juu yetu ambayo tunaweza kuchukua, lakini anatusaidia kuichukua, kuibeba, anatubeba pamoja na mizigo hiyo. Inasemeka katika mwendeleo Zaburi makumi sita na sita mwezi wa kumi na mbili, umepandisha watu juu ya vichwa vyetu, tumepita katika moto na katika maji, lakini wewe ulituleta kwa pahali pa utajiri utukufu huwe kwa mungu inaandikwa katika isaya makumi nne na tatu wakati utakapopita katika maji hautazama na wakati utakapopita katika moto moto hautakuunguza hautakuchoma, kwa sababu mimi Bwana nitakuwa pamoja na wewe. sawa sawa, Isaya makumi ine na tatu mstari wa pili. Hata kama yale ambayo tunaweza kupita ndani, haijalishi hiyo, lakini kama Bwana iko pamoja nasi, tutaweza kutoka tukiwa katika hali njema. Amina. Wakati wale watu watatu walipotoshwa katika tanuru ya moto, mavazi yao ndiyo, hakukukuwa hata harufu ya moto kwenye mavazi yao. Wadui wa Mungu waliowatupa katika moto walikufa na moto yule, sawasawa na Danieli sura tatu mstari wa ishirini na saba. Na watu wale ambao walioweka matumaini yao ndani ya Mungu hawakupata haya. Amina. Hakuna mmoja wa wale wanaoweka matumaini yao ndani ya Mungu atakayepata haya. Ndiyo, kama tunaweza kutazama kwa mambo ya nje kama vile nilivyosema, hatutaweza kuwa au hatutaweza kujua mahali gani kwa kuweza kwenda na kuweza kuingia katika vita. Lakini kitu moja ni cha kweli, vita tunayopigana haisiyo vita ya nyama na damu, lakini ni vita ya kupigana na watawala na nguvu zinazotawala katika anga. Ndiyo nilishaka isema isema mara nyingi, kama wo kama wote wangebaki katika anga, watu hapa duniani wangebaki katika hali njema, lakini shida ni kwa sababu hawabaki ake huko juu, lakini wanasukuma watu na kisha wanaleta shida nyingi kibaya kama vile nivyoweza kusema pia katika wikendi iliyopita, ni wakati waamini wanaposhikwa na Shetani, ndio kibaya sana hapo. Sasa hali yao inakuwa mbaya mara saba. Ndiyo hayandiko tu ndani ya Biblia, lakini hiyo pia ni uhakika. Watu ambao waliokuwa waamini mbele na kwa sababu moja au sababu nyingine na ambayo ambayo pia isiyoweza kuelezeka, lakini hiyo yote na kuwaka watu ambao waliokuwa wamini mbele na ambao waliopoteza sasa imani baadaye, watu wale wanaweza kuwa tayari kuweza kufanya mambo yote, na nawaza kweli kuhusu dada yetu wa zamani ambaye niweza kutembelea siku ya sita. Mnajua kwamba itakuwa ni kuweza kuingia katika mambo hayo kwa mara ya mwisho. Kwa maana hiyo, siyo kazi yangu ya kuweza kupoteza kazi pamoja na watu ambao hawana tena nia yao njema, na kama vile andiko linavyosema, kutakuwa katika siku za mwisho watu ambao wataweza kupoteza akili yao. Na kama hiyo inaandikwa hivyo, sasa sasa itaweza kufika na itafanyika, na hiyo haipaswi kutushangaza, lakini tunapaswa kushukuru Mungu kwa sababu andiko linatimilika kwa namna hii pia. Lakini inahuzunisha sana na ya kuumiza, wakati unapoweza kuwa ambaye bila kuchoka unaichukuliwa unayeshikwa kama vile Paulo nishakauliza mara nyingi Bwana aweze kuagiza shetani, ndiyo, ndiyo, kama vile Paulo angeliweza kuomba Bwana <coughs> aweze kusimamisha shetani, abaki aweze kubaki kimya, kwa sababu alikuwa akipokea mara nyingi maumivu sana kutoka kwa shetani. Unaweza kueleza, kwa hiyo na si kuweza kuwekwa katika utaratibu, lakini kupigwa na shetani. Na jibu lilikuwa ni gani ya Bwana kwa Paulo? Akamwambia, neema yangu na kutosha, kwa sababu nguvu yangu inatimilika katika udhaifu. Sawa sana, Wakorintho wa Pili sura 12 mstari wa 9. Tunapaswa kufanya nini? Shaka kusema mara nyingi Nikiambia okay, bwana ya kwamba angepasha kuonyesha shetani ni mtu gani ambaye ingepasha kufuata au nani mtu gani mwengine angepasha kupiga makonde, lakini mpaka sasa Mungu hajanijibu. Mungu hajanijibu na mpaka sasa nitaweza kusimama imara, lakini ilikuwa ni mambo mengi, au moja ya mambo mengi ambayo nabii huyu anasema, na kitu cha mwisho ilikuwa, ilikuwa ni hii na Mungu amzungumzie kwa bidii na akose hakukukua haku, hata siku moja ambayo iliyopita bila Mungu kumzungumzia. Na akasema, Mungu alisema ya kwamba eal de Frank alikuwa katika wakati ule ametayarisha muuwaji wa kupiga William Branham risasi, na mnaweza kuwazia hiyo kwamba nilisema kwa mara ya kwanza kwamba mtu yule ni mwenda wazimu, niliweza kuwause kutamka matamshi ya wakati huu ambayo inanijia sasa hivi. Ndiyo tunaweza kusema nini kitu kingine. Na wamboja walisikia ikisemeka, huyo dada wa zamani ambaye aliyekuwa akisikia neno la Bwana hapa mara nyingi, na kisha anasema Mungu wangu na kama naenda kuzimu, ndiyo siamini. Hiyo ndiyo mnaweza kukose kuwazia katika huzuni gani ambayo watu wameingizwa ndani, na hayo yote waki, waki. kwa sababu hiyo yote nafanyika kwa sababu tu tunakuwa kimya, tunakuwa kimya, lakini wausiambie mutu fulani, lakini wanataka waweze kuingia nyumba kwa nyumba ili waweze kuambia watu uongo. Mungu atawapata siku moja unaweza kusema nini zaidi ya hiyo ilikuwa ni furaha kubwa dada alilia akisema ya kwamba mungu alikutuma kwetu na sio tu kwetu lakini kwa ajili ya wengine pia wako katika mashida ma, ma, ma, ma, ma, unaweza kuanzia hiyo ndiyo mpaka saa kumi za asubuhi watu waliokuwa wakiishi hapa mbele waliweza kuwa na shida ya kuweza kushinda wengine au kubadilisha wengine, na kwamba mambo ilikuwa nzuri hapa. Walikuwa wakisema kwamba mambo ilikuwa vizuri kwao, na kwamba hapa kwetu mambo ilikuwa mabaya au ya uongo. Lakini mwache mambo yote kwa Umungu, mwache Mungu yeye mwenyewe kuamua juu ya mambo. Ni lazima sana kwangu, sisi kama vile wanadamu tunaweza kuwa na habari nusu au kweli nusu au ujuzi kwa nusu, na ndiyo maana inakwanga vigumu kwetu kuweza kujua mambo yote kwa ujumla, na kisha sasa tunaweza kuleta hukumu ambayo isiyoweza kuwa inajaa. Lakini Mungu yeye anajua mambo yote, anajua hata pia mawazo ya siri ya moyo, na ndiyo maana neno la Mungu linatuambia msihukumu mbele ya wakati lakini mungoje, ili Bwana aweze kuja yeye ambaye ataweka kwenye nuru iliyofichwa ndani ya giza, sawasawa na Wakorintho wa kwanza sura nne mstari wa tano. Lakini tuweza kusema kitu moja, watu ambao wanaojisahau wenyewe walishaka hukumiwa wenyewe, kwa maana waliweza kupoteza akili yote na tabia njema yote akili njema ambayo watu wa dunia hii wangepaswa kuwa nayo. Ninahitaji nisiweze kusema mambo mengine ambayo inayohusu mimi mwenyewe. Na dio, si lazima ndiyo, si vizuri, si lazima hapa. Tuna swali moja kama vile ndugu Rusi alivyosema. Ndugu Shitmit aliweza kunipatia swali hiyo, iliandikwa iliyo katika Wakorinto wa kwanza sura saba mstari wa kumi na tano. Ndiyo, ni moja ya swali iliyo ngumu sana ambayo tunaweza kujibu, na nitaweza ijibu, na nawaza ya kwamba tuliweza kupokea kupitia ufunuo ya kwa kwamba tuliweza kupokea kuhusu maneno haya ufunuo wa Mungu, na hiyo kupitia huduma ya ndugu Branham tuliweza kupokea kuona kwa ujumla iliyo katika msimamo mzuri ya neno la Mungu ein. swali ni hii, ninasoma neno hili linahusu ya kwamba dada ambaye mume wake asiamini aliyetengana naye au yeye aliyetengana na mume wake, dada huyu anaweza kuwa katika hali hiyo mbili ya kuweza kuolewa tena. Ninakamata kalamu au kreo kuweza kuvuta sehemu ya pili, kwa maana hii ya pili si ya kweli, ila sehemu ya kwanza ndiyo inastahili, kama msiamini anatengana au anataliki na sio kama mwamini anatengana au kutaliki. Hiyo mbili haiwezi kusemeka. Moja wa wale wawili au moja ya mile mbili inapashwa kusemeka na kuonyeshwa vizuri. Nasoma hiyo katika Wakorintho wa kwanza sura saba mstari wa kumi na tano. Wakorintho wa kwanza sura saba mstari wa kumi na tano: lakini kama yeye asiamini akiondoka, aondoke au atengane In, au kama tafsiri ingine, kama anataka kutali, kutengana, atengane au kutaliki. Katika sehemu ya pili ya mstari wa 15, nasema ndugu mume a, au ndugu mke si mfungwa katika maneno kama haya, lakini Mungu ametuita katika salama. Jibu ni hii: katika hali kama hii, kama msioamini anatengana anataliki amo au anaomba talaka iwe ndugu au dada, mutu yule sasa hafungwi, hafungwi kwa ndoa, hafungwi na hiyo. Ndiyo tunatuambia hapa neno la Mungu na kwa ajili ya hiyo inaongeza neno lalosema ya kwamba mtu asi tenganishe wale ambao Mungu aliounganisha. Tunapata neno hilo katika Mathayo sura kumi na tisa Mathayo sura kumi na tisa mstari wa sita Mathayo kumi na tisa mstari wa sita hata wamekuwa si wawili tena, lakini mwili moja basi ambao waliounganishwa aliyounganisha Mungu mtu asiwatenganishe. Lakini hakuna mtu anayeweza kutenganisha wale ambao Mungu aliyounganisha, kwa maana wale ambao Mungu anaunganisha wanakuwa wameungana milele na milele kama mmoja. Sasa wa wale anatengana katika hali kama hiyo, kama inahusu mtu asiyeamini, iwe ndugu au dada Hakuna mmoja wa wale ambaye anayefungwa kwa ndoa kwa ndoa na wote wawili, iwe ndugu au dada, anaweza kuoa au kuolewa tena. Lakini kama dada anatengana, kama dada anatengana au ndugu anatengana, hakuna mmoja wao anayeweza kuoa tena au kuolewa tena. Unaweza kusikia hiyo vizuri? Tunasoma neno la Mungu na tunapashwa kupatia haki neno la Mungu. Hapa kwa mfano, hii inasemeka kwa namna iliyo wazi, musari wa kumi na tano Wakonde wa kwanza sura saba: lakini kama asiamini akiondoka, aondoke au atengane. Ndugu mume gebunden, au ndugu mke si mfungwa katika maneno kama haya, lakini Mungu ametuita katika salama, au ametuitia tubaki katika salama. Kila mwanamke au kila mwanamke, kila mwanamke ambaye mwanaume ametaliki au aliyefukuza anaweza kuolewa tena, na wasomea hiyo na mwanaume aliye msimamizi wa hiyo ataweza kutoa ripoti, ataweza kujibu mbele ya Mungu kwa swali ya uzinifu kwa sababu ya maneno haya, kwa sababu ya mke wake kwa namna ya kiungu. Lakini mwanamke sasa hashurutishwa kuweza kubaki peke yake, na wasomea katika Mathayo sura 5 mstari wa 32: lakini mimi nawaambia ninyi kila mtu anayeacha mke wake isipokuwa kwa habari za uasherati amemfanya kuwa mzini. Ndiyo, namna gani anafanya uzinifu? Hiyo ni swali, ndugu zangu, namna gani wanafanyaka uzinifu na mwanamke ambaye aliyetengana Muniambie, muniambie, nawasi. Ni wakati anapoolewa tena, wakati anapoolewa tena, hapo wanafanya uzinifu pamoja naye, lakini hukumu hiyo haiko juu ya mwanamke, lakini iko juu ya mume ambaye aliyefukuza mwanamke. Ni yeye ndiye aliye msimamizi wa hiyo, ni kusema ni yeye ndiye aliye msimamizi wa uzinifu ambao unaofanyika pamoja na mwanamke yule, na kisha inasemeka ya kwamba mtu anayeuoa mwanamke aliyetengani aliyeachana na mume wake anafanya uzinifu. Anaweza kuolewa, lakini mwanaume aliyefukuza mwanamke yule ndiye atakayehukumiwa, kwa sababu alifanya hivyo mbele ya Mungu na ataweza kuhukumiwa kukum kwa sababu aliweza kuweka mke wake katika hali kama hiyo ambaye aliweza kufanya uzinifu sawasawa na neno la Mungu. Lakini ana hitaji ya kuweza kubaki peke yake, anaweza kuolewa tena kama mume alimfukuza. Lakini kama ni mke ambaye anayepanga hayo yote, akisema tu ya kwamba wakati alikabongua nimetengana na huyu nitaweza kuolewa tena kwa mtu mwingine, hapo sasa ni kitu kingine. Mungu anachunguza mioyo, naye atatoa hukumu yake, na iko hivyo hivyo kwa ajili ya mume. Kama mwanaume anajiambia, ha, sasa ninataka nitengane naye na kuweza kukabata mwingine, mume kama huyo atakuwa msimamizi wa uzinifu mbele ya Mungu. Hayo ni maandiko matakatifu. Nataka uwasomea kutoka neno la Mungu na mutaona au mutaweza kuona kwa mfano ndani ya Agano la Kale na bwana wetu anaisema pia ndani ya Mathayo sura ya kumi na tisa. Nataka kwanza niweze kusoma Mathayo sura ya kumi na tisa. Inasema ya kwamba mume angepash- angeweza kupatia mke wake barua ya talaka, lakini si mwanamke ambaye ingeweza kupatia mume wake barua ya talaka. Hiyo haikwake, hiyo haikwake. Ninewasomea hiyo Mathayo sura ya kumi na tisa, Mustari wa saba Matayo sura kumi na tisa, mustari wa saba. Wakamwambia, kwa nini basi Musa aliamuru kuandika barua ya kuondosha na kumwacha? Bila barua ya kutengana mwanamke hangeliweza kuolewa tena angepasha kuwa na barua ya kutengana ili aweze kuolewa tena. Baadaye nawasomea ndani ya Kumbukumbu la Torati sura 24. Sikuwa nimetayarishwa kwa ajili ya swali kama hili. Kumbukumbu la Torati sura 24, kwanza kwa mstari wa kwanza, wakati mwanaume anapotwaa mwanamke kwa kumoa, halafu, itakuwa kama asipompata ukubali kwa macho yake, kwa sababu amekuta neno ovu kwake, atamwandikia barua ya kumwacha, ataitia ataitia mkononi mwake na kumtoa katika nyumba yake. Msura pili, naye akikwisha kuondoka katika nyumba yake anaruhusa kuolewa na mtu mwingine. Anaweza kuolewa kama barua hiyo ya kutengana ilipewa kwake, angepasha kuolewa na mtu mwingine, mwanaume mwingine, na hiyo ndiyo inaandikwa hivyo. Lakini kama mwanaume yule wa pili anakufa kama mwanaume wa pili anaweza anakufa, hangeweza um, kujua kwa yule wa pili, um, kwa sababu ilikuwa ni tu, chukizo um, na, na, na kitu kibaya mbele ya Mungu. Nawasomea hapo katika mstari wa tatu Kumbukumbu la Torati sura ishirini na nne Na mume wake wa sasa akimchukua akimchukia na kumwandikia barua ya kuachana na kumupa na kumupa mkononi mwake na kumtoa nje ya nyumba yake, au mume yule wa sasa akikufa, ambaye alimoa mume wake wa kwanza, asimtwaye kuwa mke wake tena akikwisha kuchafu, kuchafua maana neno hili ni machukizo mbele ya Bwana, nawe usifanye nchi kukosa ambaye Bwana Mungu wako atakupa wewe kuiriti. Hapa inahusu neno lilo wazi na tunaona vizuri ndani ya maandiko matakatifu ya kwamba Mungu aliweza kuandika mambo haya katika Agano la Kale na Agano Jipya ili kusiwe mtu anayeweza kubaki katika mashaka ndani ya Waroma sura 7 mstari wa 2. Waroma 7 mstari wa 2. Kwa sababu mwanamke aliye na mume amefungwa na sheria kwa mume wake, angali anapokuwa hai, lakini kama yule mume amekufa, amefunguliwa kwa sheria ya mume. Mstari wa tatu, basi kama akiwa mume mwen, akiwa na mwingine mwingine angali mume wake anapokuwa ni hai anaitwa mzini, lakini kama mume wake amekufa, amekuwa huru kwa sheria. Mnaona namna gani neno linakubaliana lingine au linaunga lingine mkono? Kama mwanaume anafukuza mke wake Nakishama na kisha mwanamke yule anaolewa tena mwanamke yule anaweza kuwa anaishi katika uzinifu, lakini mwanamume yule aliyemtaliki ataweza kutoa ripoti mbele ya Mungu. Na hapa tunaonyeshwa waziwazi ya kwamba mwanamke anafungwa kwa mume wake wakati wote mume wake anapokuwa ngali hai. Ne hiyo kitu moja inatolewa ndani ya Wakorinto wa kwanza sura saba mstari makumi tatu na tisa. Wakorinto wa kwanza sura saba mstari makumi tatu na tisa. Mwanamke amefungwa na sheria kwa wakati mume wake ni hai, lakini kama mume wake amekufa, yeye ni huru kuolewa na mtu mwingine na mtu anayetaka katika Bwana tu. Mtu aliyeweza kusoma andiko hii na kuweza kuelewa yale yaliyosemeka hapo, sasa mutaweza kuelewa tofauti iliyo katikati ya mume na mwanamke ambayo inayoonyeshwa hapa waziwazi. Hakuna hata mahali pamoja ndani ya Biblia inaandikwa ya kwamba mume amefungwa kwa mke wake wakati, wakati anapokuwa angali hai. Mtu anayeweza kupata andiko hiyo ndani ya Biblia aweze kuniletea ndani ya Biblia hapa. Lakini hapa inaandikwa ya kwamba mwanamke amefungwa kwa mume wake wakati wote angali anapokuwa hai. Haiandikwa ya kwamba mume anafungwa kwa mke wake wakati wote angali anapokuwa hai. Mtu anayesema hiyo atahukumiwa na anakuwa ameongeza kitu fulani juu ya neno la Mungu, ni kusema anaongeza juu yake mafundisho ya Kikatolika, na ataweza kuhukumiwa na neno la Mungu kwa sababu aliweza kuongeza kitu fulani juu ya yale ambayo andiko nasema hiyo kitu moja hapa ndani ya Waroma sura saba mstari wa pili. Mtu aliyeweza kuelewa hiyo vizuri na kusikia vizuri ataelewa ya kwamba inaandikwa hapa kwenye mstari wa pili, Waroma sura saba, kwa kwa sababu mwanamke aliye na mume amefungwa na sheria kwa mume wake, na hivyo inabaki hivyo. Na hapo hapo watu wengine wanafanya mstari wengine ya tatu au wanatia sasa na, na, na mkate kwa neno hilo, na wanasema oh, wakati wote mwanamke angali hai mume wake amefungwa kwa yeye. Hiyo haikuwa kwa Mungu, naomba kuweza kuielewa vizuri. Matafsiri zishaka hubiriwa muda mrefu kwa kiwangu, watu wanaijaa ndani masikio, wanaijaa ndani ya masikio yao, hawajue yale unayosema na wajue yale wanayoamini, na ndio maana kuna kuwa mvurugo mingi ndani ya taifa la Mungu nao hawezi kupanga mambo kwa namna iliyo njema. Na kisha kuna kuja wale wanaojua vizuri mambo ya kusema sema na wanaojua kuwasha moto na wanaoleta uzuni nyingi na wanapita na njia yao. Lakini hapana, pamoja na Mungu, yote inabaki kama vile inavyoandikwa ndani ya Agano la Kale na Agano Jipya, na kama vile nilivyosema Hakuja wahi kuwa wakati moja ambamo Mungu alisema ya kwamba mwanamke angiliweza kukamata mwanaume mwengine wa pili, lakini Mungu alisema ya kwamba mwanaume angiliweza kukamata mwanamke wa pili. Kushaka soma hiyo, wengi wanajua Biblia kwa kwa moyo wao, lakini hawajue andiko ambazo zinazokuwa za lazima sana na sana sana wakati wanapotuuliza juu ya mambo hayo, ili tuweze kutoa maelezo inayokuwa lazima, kwa maana waambia mashambulizi inakuwaka kali sana, na kwamba sasa tunapaswa kujivika silaha za neno la Mungu. Naweza kuwasomea hiyo Idawe kwa ndani ya sheria Kutoka, Kutoka ishirini na moja. Mnisamee ishirini na moja hapa katika sura ishirini inahusu sheria amri kumi na ndani ya msara wa ishirini na moja msara wa kumi inasemeka hapa, Kutoka ishirini na moja msara wa kumi akishitwalia akishitwalia akishitwalia mwanamke mwingine akishitwalia mwingine, hata mpunguza chakula chake, mavazi yake na ngono yake. Moja, Kama akimtenda hamtendei maneno haya matatu atatoka huru but bure pasipo fedha. Naomba kuelewa maneno ya Mungu vizuri, nasi hatuna lindo lingine, lakini Mungu alisema yote, aliambia pia taifa la Israeli ya kwamba wangepasha that's kukamata beshi ili wakati wanapoenda kujisaidia katika pori waweze kuzika uchafu wanapokuwa wamefanya. Mungu aliweza kuzungumzia yote. Mungu aliweza kusema yote. Nani Mungu? Mungu anayeweza kutoa mashauri mazuri katika hali yote. Kumbukumbu la Torati 21 mstari wa 15 na mtu akiwa na wake wawili mmoja anapendwa na mwingine amechukiwa nao wamemzalia watoto, yule ambaye anampenda naye na yule ambaye anamchukia vile vile, na wana u, na mwana mzaliwa wa kwanza akiwa wake aliyechukiwa, na kadhalika na kadhalika. Ni Mungu aliyesema hayo yote na ndio maana hatushangae au hatushikike ya kwamba watu walio wa Mungu hawakuweza hawakwenda kwa meya mahali pa kuandikia ndoa kama vile wanayofanya leo, lakini waliweza kufanya mambo mengi ambayo hakuna mtu katikati yetu angeweza kuifanya. Lakini hayo yote ni neno la Mungu. Hakuna hata neno moja la Mungu ndani ya Biblia yote inayozungumza kuhusu poligamia au kuoa wengi. Neno poligami au kuoa wengi haiko hata mara moja ndani ya Biblia. Hakuna hata mara moja Mungu aliweza kuzungumza kuhusu kuoa wengi. Alifanya tu tofauti moja, wakati sababu fulani wakati sababu fulani kitu fulani kilikuwa kitembee vizuri pamoja na mwanamke mwanaume angepata kukamata mwanamke mwengine na sio mke wa pili, mke wa tatu, mke wa nne, mke wa sita au mia tatu kama vile Daudi au elfu moja kama vile Solomono. Hiyo haikutoka katika kinywa cha Mungu. Mungu hakusema hiyo. Tumesikia tume tume hiyo yote si sote, Mungu akusema wa hiyo. Wakati tunaposoma ya kwamba Gideoni alikuwa na wanawake wengi na watoto makumi saba na kadhalika na kadhalika, walifanya hivyo wote, lakini wao wenyewe watakuwa wasimamizi mbele ya Mungu. Hakukukua hata andiko moja ya Biblia juu ya hayo. Na sasa kwa sababu tuko kujua maneno haya, ningetaka niweze kuwaomba na kuweza kuwapatia jibu kwa swali hii. Uzinifu ni nini kulingana Maka na Biblia? Tumekwisha kuzungumza kuhusu ndoa na talaka, I na Bwana Hato Yesu mwenyewe alisema mtu anayetazama mwanamke mwa mtu mwengine kwa ajili ya kumtamani amekwisha kufanya uzinifu pamoja naye ndani ya moyo wake, Mathayo sura 5:28. Mwanamke anayejipatia mume mwengine siku zote na anakuwa chombo kilichokuwa kimekuwa cha ule mwanamume ule. Na mtu anaye anayekamata mwanamke wa mtu mwengine si mchafu tu, lakini ni mzinifu, na anakuwa tena zaidi ya hiyo, mbele ya macho ya Mungu. Tunaiona mbele ya Daudi. Daudi alikuwa na wanawake wengi, na siku moja Betsheba alikuwa akioga, sivyo? alikuwa akioga na yeye ambaye aliyekuwa na wanawake wengi akatazama, akaka, akatazama kwa muda mrefu, angepasha kungeuza macho yake, lakini alitazama. Na kitu gani kikichofanyika haikumutoshelea kuweza kumutambani. Ndani ya moyo wake alitaka aweze kuwa na uhuru ndani ya nyumba, na akaamua kuweza kutuma uria kwenye vita ili aweze kuuawa na asiweze kurudia, ili aweze kuwa na uhuru ya mwanamke yule. Sawa sawa, Samueli wa pili 11 mstari wa pili mpaka 15. Daudi hakukuwa tena tu mzinifu, lakini Daudi akawa muwaji. Mshangusikia hiyo ndiyo hiyo ni neno la Mungu takatifu, hilo neno la Mungu takatifu. Na hiyo inaandikwa hapa, Kumbukumbu la Torati 22 mstari wa 22, 22 mstari wa 22, Kumbukumbu la Torati Mutu yoyote akikutwa akilala na mwanamke aliyeolewa na mume, wao wawili watakufa, yule mtu aliyelala na mwanamke na yule mwanamke. Hivi utaondoa uovu katikati ya Israeli. Hilo ni neno la Mungu, neno la Bwana. Na ndiyo maana andikwa pia Mungu atahukumu wazinifu na washerati. Wazinifu ni nini? Uzinifu ni nini? Ninaweza kufanya uzinifu kama za kamata muke aliyeolewa, muke wa mume mwengine, na kisha ninamfanya mume mke wangu, samani namfanya mke wangu, au kama ninaweza kuwa na vitendo vya ngono pamoja naye. Hiyo ni uzinifu mbele ya macho ya Mungu. Inaomba kuisema wazi wazi. Au washarati, washarati. Inaomba kuisema wazi wazi. -wazi. Unaweza kuacha maandiko matakatifu iweze kusema wazi wazi. Sasa -wazi. Nimesema leo jioni hii au nimeacha tu neno la Mungu jioni hii kusembega. Na ndio kusema. Inaomba mambo hayo haya yaweze kuwa wazi. Turudi kwa neno hili la wa Korinto hapa inasebeka ndani ya hali hiyo msiamini anapotengana na naweza kusema kwa namna iliyo wazi ya kwamba si siamini kwamba kunaweza kuwa hata mwanaume au mtu anayeamini, mtu anayeuaza kwamba iko muamini na anayeweza kwenda mbele ya muamuzi kuweza kutengana mwanamke mwingine na mwanamke wake. Mtu yule au mwanamume au mwanamke, mtu kama yule amekwisha kukataa imani ambayo naye uaza kwamba iko nayo, na ndio maana anaweza kuwa anaamini kwa kinywa chake, lakini haamini kwa moyo na hakuna mtu anayeweza kupingana na andiko na ataweza kugoja goso kwa miaka mingi kwa ajili ya upatanisho nasoma tena hii hapa ndani ya wakorintho wa kwanza sura saba mstari wa kumi na tano kwa maana hiyo ndio ilikuwa swali kama msiamini anatengana atengane ndugu mume au ndugu muke si mfungwa katika maneno haya. Nina, nil, nilisoma habari fulani ya mambo iliyofanyika si mbali na hapa na ndugu ule aliweza kuandika kupitia mwamuzi wake, akasema ikiwa barua yake ikisema kuhusu I, kusanyiko na imani ya ndugu Frank. Ilikuwa nini? Ilikuwa ni kwamba alitengana na mke wake, alitengana na mke wake na akanichafua mimi na kusanyiko lote nzima, akisema ndiyo, na kama sivyo, hatutaweza kufanya mambo ya kuweza kupingana mambo yenu. Mambo yote hayoonekane kwa nje, na mara nyingi hawazungumuzake mambo kama hayo, na ndio maana niweza kusema kwa mwanzo ya kwamba Mungu peke yake ndiye anajua mambo yote. Tunaweza kusema mara nyingi oh, ndiyo yu dada aliweza kutengana na mume wake, na tazama sasa ameolewa, ndiyo, lakini mliweza kusikia habari yote yote ambayo ndio nyuma ya hayo yote? Muliweza kusikia na kufahamu yale ambayo aliweza kuishi yale aliyovumilia, ya kwamba alifukuzwa katika nyumba yake, hakuna mtu anayeuliza maswali. Ninyi ambao mlio katika ndoa, muweze kushukuru Mungu mchana na usiku. Mweza kufanya hivyo, mfanye hivyo. Na wale wote ambao kwa sababu fulani ambayo tusiyo weza kuelewa au tusiyo jua wale wote ambao walioingizwa katika mambo hayo yote muweze kutuhurumia kweli. Tulishaka vumilia mengi, tushaka vumilia mengi, na hakuna mtu katikati ya wale walioweza kuishi mambo hayo au hali kama hiyo, hakuna mtu anayejua inakwaka na matokeo gani. Sio ndoa tu inayovunjika, lakini ni, ni jamaa ndio inayovunjika. Ni jamaa inayovunjika, ina wazazi, ni watoto wanaopoteza wazazi wao na wajukuu wanaopoteza baba baba kuu zao. Matokeo matokeo makubwa inakuwaka ni mabaya sana ya kumatengano, na hakuna mtu anayeweza kutamani kama hiyo. Afadhali unaweza kulaaniwa pale ya kuingia katika njia kama hiyo. Um, akose Mungu aliweza kuniacha niweze kupita katika njia kama hii ili niweze kusaidia wengine, na ili niweze kujua maisha inaweza kutoa nini, nini na kuleta nini. Na mnaweza kuniamini kwa mambo moja, nitalia pamoja na wengine wote, na kama Mungu akinisaidia, nitaweza pia kutoa wote shauri njema pamoja na neno na kupitia Roho wa Mungu. Ninatumaini ya kwamba mnaniombea pia, kwa maana ninahitaji tena zaidi kuliko mtu mwingine, ninahitaji msaada wa maombi yenu. Turudi kwa neno hili, na kisha taweza kuomba na nataweza kushukuru Mungu kwa sababu aliweza kutuangazia, ndio, na kwamba pia watu waliopigwa, watu waliopigwa na hali yao hawawezi hawapashwi kuangamia kwa sababu ya mzigo wa wanaobeba, lakini kwa neema ya Mungu waweza kunyanyua macho yao mpaka kwa Mungu aliye juu mbinguni, Mungu aliye hai, yeye anayetupatia msaada wetu. Haleluya! ningelitaji niweza kuwaleta katika neno la Mungu kwa utanga, kwa utangazaji wa maamuzi au wa wa wa wa ma, amri sawa sawa kama vile Bwana alivyosema kwamba usitende uasherati hapa katika Kutoka washinda 20 mstari wa 14, usifanye usi uasherati. Mstari wa 17 nasema usitamani nyumba ya jirani yako, usitamani pia mke wa, wa jirani yako na kadhalika na kadhalika, Kutoka 20 mstari wa 14 na 17. Basi Mungu atuzungumzie kweli kwa neno lake na uweze kusaidia katika mambo yote na Biblia tena ya kwamba wale ambao waliokuwa na heri ndiyo ya Mungu, ya kwamba watu wale waweze, wa, waweze kumshukuru kwa ajili ya hiyo. Na ninyi wanaume muweze kupenda wanawake wenu kama vile Kristo alivyopenda kanisa, na muweze kushukuru kwa ajili yao na nyinyi wanawake, mweze kunyenyekea chini ya ume zenu kama vile andiko linavyosema. Kwa msaada wa Mungu tuweze kukamata pia msimamo wa kibibilia juu ya mambo haya, ili neno lisiweze kuwa limehubiriwa tu, lakini liweze kuwekwa katika matendo, na ili Mungu aweze kutimiza mpango wake na kufika kwenye lengo yake pamoja nasi. Jina lake la lautu, utukufu liweze kusifiwa. Amina. Tusimame na tuombe. Tunakuletea Lengi pia mahitaji ya maombi. O, God, o Mungu, dada aliye huko Turin, dada anaye omba itaji ya maombi kwa ajili ya mume wake, ya kwamba Mungu aweze kumhurumia, mubariki kwa wingi wa neema yako na umsaidie umurumie umusaidie, kuja na weke katika moyo wake hitaji ya kwenda kwako. Amina. Tunakuletea pia dada wa Dusseldorf, dada yetu wa hosburg. Mungu mwaminifu, tunawaweka katika mikono yako na tunaamini sote pamoja ya kwamba ahadi zako ni ndiyo nani, amina. Unajibu maombi, unajibu tunakushukuru kwa ajili ya hiyo Bwana mpendwa, hata jioni hii iweze ruhusu, watu wote waweze kufurahia na kupenda wanawake wao kama vile Kristo alivyopenda kanisa, wanawake wote waweze kupenda na kuheshimu waume wao kama vile ulivyosema katika neno lako. Tupatie utaratibu wa kiungu katika mambo yote. Bwana mpendwa, utuhurumie na wale wote walioweza kudharauliwa, walioanguka katika mashimo na katika mitego, basi uwe msaada wao na nguvu zao, nasi na tutawasaidia katika hali yote ya maisha. Bwana mpendwa, acha basi uweze kutunyanyua vichwa na uweze kutubariki kwa wingi wa neema yako. Amina. Wewe ni Bwana Mungu wa Abrahamu, wa Isaka na Yakobo, ulizungumzia Musa, ulikuwa juu ya mlima Sinai, ulikuwa juu ya mlima wa kubadilishwa. Wewe ni yule yule Uliitamka mazungumzo ulisema, na wewe ni yule yule, yuleyule, uyule Mungu mmoja. Jina lako takatifu lisifiwe sasa na hata milele na milele. Amina.