Bwana asifio na nashukurile kwa ajili ya heri kubwa ambayo tunayo kuweza kuwa tena hapa kwa ajili ya kukutanana na Mungu, kusikia neno lake na kuweza kubarikiwa, na ninaamini ya kwamba tuna sababu zote za kuweza tuma, tunaweza kuwa na furaha na kushukuru, kufurahi kwa sababu Mungu alitufanyia er neema na aliweza kutuonyesha njia njema, er akatukomboa, er akatujulisha wakati ambao tunaoishi ndani, na ujumbe ahadi neno la saha tushaka kuisema mara nyingi. Ni kwa hiyo hiyo peke yake ndiyo tunatambua kama mutu anatembea pamoja na Mungu kweli kweli, ni kusema tu kama anatembea pamoja na neno lake, na mtu anayepita pembeni ya ahadi ambazo Mungu alizotoa kwa ajili ya wakati huu hawezi kutembea pamoja na Mungu ndani ya wakati huu. Hiyo inasikilikana vizuri, kama sivyo? Tutaweza kuwa tunatumikia Mungu kwa midomo yetu, tunamsifu kwa midomo yetu, na mioyo yetu haiko katika mambo hayo. Lakini kama Mungu anaweka neno lake katika mioyo yetu na kama um, anafunua mapenzi yake kupitia neno lake na anatupatia ili tuweze kuwa tayari kuweza kulifanya we're ndipo sasa tunaweza kweli kweli wandel. Kutembea pamoja na Mungu we're na nawapatia we're... andiko ya Biblia we're... kwa neno hili Amosi sura tatu namna na gani watu wawili wanaweza we're... kutembea pamoja kama hawakubaliane? Kama hawakubaliane, kama anaweza kuwaombele wana, namna gani mtu anaweza kutembea pamoja na Mungu kama hakubaliane na Mungu? Kama mtu anaenda katika mwongozo mwingine namna gani anaweza kuenda pamoja na Mungu katika mwongozo wake na kutembea pamoja na Mungu? Ila mtu anayetembea katika mwongozo wa kiungu ndiye anaweza kutembea pamoja na Mungu, na ndiyo maana tunashukuru sana, kwa sababu hatuna tu makazi za kidini kuwa na programu inayojaa vizuri, lakini kuweza kweli, tuliweza pata neema mbele ya Mungu kuelewa neno lake ndani ya wakati huu na sawasawa sawa na neno lake, kuelewa kitendo chake, kuelewa yale anayofanya. Wakati Ndugu Rusi alipoimba wimbo inayosema si hii, ndiyo siku niweza kukumbuka Nehemia sura nane na niweza kushikumbuka mi mwenyewe na kwa umoja ambayo niweza kuona kwa namna hii ya kwamba huzuni kidogo inatuzunguka tena lakini hapa andiko natuambia ndani ya Nehemia sura nane nataka nisome tu sehemu inayohusu siku hii au inayohusu siku ambayo Mungu anatuzungumzia hapa. Ndani ya Nehemia sura nane itakuwa sehemu ya pili ya mstari wa tisa siku hii ni takatifu kwa Bwana Mungu wenu, musiomboleze wala kutoa machozi. Sehemu ya pili ya mstari wa tisa ya Nehemia sura nane: siku hii ni takatifu kwa Bwana Mungu wenu, musihuzunishwe au musiomboleze wala musilie. Paulo anaandika musifadhaike, kama wengine ambao wasio na matumaini. Isaya anasema kwa sauti kubwa kwenye sura makumi ine mfariji, muwafariji watu wangu, na muwatangazie mwisho wa vita yao au mateso yao. Kisha tena kwenye musara wa kumi pia ndani ya sehemu ya mwisho. Nehemia nane musara wa kumi sehemu ya pili ya musara wa kumi maana siku hii ni takatifu kwa Bwana wetu wala musihuzunishwe. Wangapi kati yetu ambao wanaoregea na kukata tumaini kwa sababu ya masababu fulani fulani zo tofauti, kwa sababu ya majira fulani na kitu kingine chochote, lakini Bwana anatuambia hapa na kutuambia na kusema wala musihuzunishwe, maana furaha ya Bwana ni nguvu yenu. Naamini ya kwamba tunapasha kuomba kwa Mungu atusaidie ili tusiweze kuregea na yale yote ambayo inayoweza na mambo ingine tofauti. Kama tunaweza kuangalia majira, tunaweza kuregea lakini kama tunaangalia Bwana tutaweza kupata nguvu mpya, bidii mpya, tutaweza kusimamishwa, tutafarijiwa na tutasonga mbele ndani ya imani. Nasoma tena sehemu ya mustari wa kumi na moja hivi: walawi wakanyamazisha watu wote wakisema, mnyamaze maana siku hii ni takatifu wala musihuzunishwe. Basi tupokee hii kutoka kwenye mkono wa Bwana leo. Sasa Mungu angeliweza kufanya nini zaidi kuliko kutuokoa, kuweza kusamehe makosa yetu yote na zambi zetu zote, kuweza kutupatia uzima mupya na wa milele, na kuweza kujifunua kwetu kama vile yeye aliyekuwa na ambaye aliye sasa na ambaye atakayekuwa milele na milele, na kuweza kutuzungumzia kwa namna iliyo wazi kupitia neno lake na kupitia Roho wake. Tun Mungu angeliweza kufanya tena nini zaidi ili atufanye kuwa wa kufurahi, kutufanya wa kushukuru? Furaha katika Bwana ndio nguvu zetu, hata iweze kuua ili neno la saha, neno la Mungu liweze kutangazwa katika lugha zote, katika mataifa yote, neno la Mungu neno la saha inayofurahisha ni kwa sababu hatukuwa wa kuzungumuzia kitu moja, na kwamba hatukuweza kukambata mafundisho mbili au tatu fulani, na kisha tukaenda pamoja nayo, lakini tunaweza kutangaza neno lote la Mungu. Ni lazima sana kwangu kuweza kutangaza kutangaza tu neno lote kwa namna iliyo katika msimamo mzuri, kama vile Bwana anavyohitaji. Kama ningeliweza kuwa na uhakika huu wa kweli katika hali yote ya maisha yangu, kama vile nilivyo nayo ndani ya utangazaji wa neno, ningeliweza hata kuruka kwenye madhabahu haya. Wakati napo na husu utangazaji wa neno la Mungu inakuwa ni ndiyo, naniamina hapo ndilo neno takatifu la Mungu ambalo linalotangazwa kwa namna iliyo safi na kwa namna iliyoweza kutuachiwa katika maandiko matakatifu. Mara nyingi katika maamuzi ya mtu binafsi, hawezi akose kujua kama ilikuwa nzuri au hapana. Na wakati iliyopita nikwasi juu ya yakose ilikuwa pia ndugu Rusi. Ndiye anayeninyola katika wakati huu, unajua nyote hiyo. Na katika mazungumzo hayo, niweza kumwambia kitu moja bamzi mazuri ambayo eaukabataka katika maisha yangu ni kuweza kuwa nilichagua Yesu Kristo mubwana wangu na Mwokozi wangu, kwa maana aliji aliamua kwa ajili yetu, naye atafanya yote inayo baki vizuri, kwa wingi wa neema yake. Nani anaweza kusema katikati yetu kama maamuzi yake ilikuwa yote ni mema, au maamuzi yake? Lakini maamuzi ya kiungu ya kuweza kutukomboa ndiyo maamuzi yetu, kuweza kubali ukombozi huo, ni maamuzi ya milele ya haki na inayodumu milele. Amina, utukufu kwa Mungu wetu, na kama tunafurahi kwa hiyo ingine yote itaweza kuonekana pia. Sasa jioni hii tunataka tuweze kusikia neno la Mungu kwa namna iliyo huru, kwa namna ya huru bila, bila kusumbuliwa. Lakini tunaposema Bwana zungumuza, utuzungumuzie kupitia neno lake, kupitia neno lako, samahani ili kila mtu kila mtu kweli kweli aweze kuchukua kitu fulani kutoka makusanyiko haya, awe mwamini ao asiamini, awe mbali kwenye njia ao awe karibu, au amesonga mbali ndani ya njia ao bado, lakini acha Bwana weze kuwa na neno kwa ajili ya kila mtu. Na ninajua Bwana wangu mpaka katika wakati huu hajawahi kukatala mtu fulani, hajafukuza mtu mmoja hata kataa mtu mmoja, lakini anasaidia wale wote ambao wanaokuja kwake na anawabariki wote. anabariki wote. Ninahitaji kwa moyo niweza kuzungumzia injili ya Luka katika hali ya kimafundisho, kuweza kusoma injili ya Luka. Ninataka kusoma hapa yale ambayo inayofanya si sio kawaida nazungukaka katika kitabu cha unabii ndani ya Agano la Kale, na kisha ndani ya Agano Jipya, inayohusu unabii na ufunuo na mambo ya mafundisho. Leo basi, Mungu anisaidie niweze kusoma hapa injili ya Luka na kuweza kuwa na uchunguzi sote pamoja, itakaokuwa kuwa baraka kwa ajili ya sisi sote. Wa hiyo ningetaka niweze kwanza na sura kumi na moja ya Luka, neno moja linalojulikana na sisi sote. Luka kumi na moja msara wa kwanza alipokuwa akiomba katika pahali fulani, wakati alipokoma mmoja wa wanafunzi wake akamwambia, Bwana, utufundishe sisi kuomba kama Yohana alivyofundisha wanafunzi wake. Ombi hili liliweza kufukua na matokeo gani juu ya wa wanafunzi wake? Kwa kiwango yule aliyesema, alisema kwa sauti kubwa, akamwambia akiwa na furaha akiguswa akishikwa akasema Bwana tufundishe namna wali wali akiomba, wali wali kimwona, wakasema, Bwana, tambua ya kuomba. Walimutazama, walimusikia akiomba, walimuona, walikuwa wakimwona waliyaishi, na kisha wakasema Bwana utufundishi kuomba. Walitambua ya kwamba hawangeliweza tena kuomba kama vile Mungu angeliweza kutaka Walishikwa kwa ndani, mmoja wao akasema Bwana, utufundishe namna ya kuomba. Hatukukuwa naye pamoja, hatukukuwa pamoja naye huko Getsemani, hatukukuwa pamoja naye wakati alipokuwa akiomba mahali fulani, lakini tunaweza kuwazia kwamba hapa ombi lilikuwa la hapo hapo la nguvu na ilikuwa ikifanyika katika mapenzi ya Mungu ikilingana na yale ambayo iliyokuwa ikihusika katika wakati ule ndugu Rusi alimekwisha kusema kuhusu siri ya Mungu alijoka kuwa Yawe nani ambaye anayeweza kuamini ya kwamba Yawe alikuwa akilala katika hori alijifanya kuwa mtu kwa ajili ya upendo wa watu, kwa sababu ya watu, ili aweze kurudisha mtu katika msimamo wa kiungu. Aliweza kupita katika njia ya mtu kutoka kuzaliwa ndani ya hori mpaka kwenye kufa, na akasema kwa sauti kubwa alipokuwa akikufa, Baba, ninaweka roho yangu katika mikono yako. Ilikuwa ni siri ambayo Mungu aliyotufunulia wa neema hatutaki kuweza kuchelewa juu ya hayo lakini tutaweza kuhusika na neno hili hapa kwenye musaro wa pili inaandikwa: akawambia wakati munapoomba semeni, baba yetu uliye mbinguni, jina lako litukuzwe na hivyo ndivyo inapasha kuanza. Kama tunataka kuomba, tunapasha kutuma ombi letu kwa mahali kinapostahili stahili. Nasema Baba, jina lako litukuzwe, ufalme wako uje. Kuna andiko ingine ya Biblia inayosema kwamba tafuteni kwanza ufalme wa Mungu, na ingine yote mutayapewa. Kama munataka kuomba, museme baba jina lako litukuzwe. Wapendwa kwetu, haiko kwamba tu Mungu aliweza kutufunulia jina hilo lilokuwa juu sana na takatifu, lakini kwamba jina hilo liweze kutukuzwa katikati yetu, uweze kuwa oga, heshima, kunyenyekea wakati tunapotamka jina la Yesu, tukingoja ya kwamba Mungu ataweza kufanya kitu fulani, kwa maana ndani ya jina la Yesu ndimo munakuwa ukovu wote, muna ukombozi wote, muna yote ambayo tuliyopewa na Mungu iko katika jina la Yesu. Jina lako litukuzwe, ufalme wako uje. Hakuna kingine, siyo imani mupya, siyo uzehebu mupya, lakini ufalme wako uje, siyo mafundisho mapya ambayo mtu anaweza kutosha katika mifuko yake, mafundisho mapya, lakini ufalme wako uje. Na unakutaka wakati gani? haikujake kwa mambo ya nje, inapashwa kuanzia ndani yetu. Inaandikwa hivyo ndani ya Luka sura 16 mstari wa 16: sheria na manabii walikuwa mpaka Yohana, na ufalme wa Mungu unahubiriwa nayo inajitengenezea njia kwa nguvu, na yeye anaye bidii, fanya bidii ndio anaingia ndani. Anayepigana anaingia kule. inaomba kushikwa kwa mahubiri ya neno na kuweza kupenya na kuingia katika ufalme wa Mungu ambao unaojitengenezea njia yake kwa, kwa nguvu, kwa vita, ili uweze kuingia katika ufalme wa Mungu. Na kisha hapa kwamba utupatie Utupe chakula chetu cha kila siku. Hapa pia napo, tunaweza kushukuru Mungu kwa ajili ya hiyo alitupatia mkate au chakula cha kiroho na cha kimwili pia. Bwana wetu alisema, mutu haishi kwa mkate tu, lakini kwa kila neno lote linalotoka katika kinywa cha Mungu. Na kisha Yesu akasema chakula changu ni kufanya mapenzi yake yeye ambaye aliyenituma. Amina, amina. So, mtu ambaye ndani ya kizazi hiki, mtu ndani ya kizazi hiki anaye kiria kwamba anaamini Mungu na ambaye anaweza kufanya yote ambayo Mungu aliyosema katika neno lake, acha chakula chake iweze kuwa neno lake yes, neno lake iwe chakula chake yvi, na neno lake liwe taa kwa miguu yake. Na ni wakati mambo ambayo tunayoamini tunayoyafanya inapokuwa ikikubaliana neno, ndipo sasa yanakuwa ya kweli na hapa sitoe siri hii, hapa siri, lakini kama tunaweza kuwa na makusanyiko ya, ya wandugu, kama Mungu anaweza kupatia neema kila mtu, katika dakika fulani anaweza kuonyesha kwa Bwana yale anayotaka. Lakini sasa kuna kuja wakati ambamo sasa anapashwa kukamata Biblia na kuonyesha yale aliyoonyesha kwa Bwana kupitia maandiko matakatifu na yote ambayo siyoweza kuonyeshwa kupitia ushuhuda wa kweli wa haki na ulio wazi, kupitia maandiko matakatifu, inakuwa vyema kuisahau na kuifuta katika mpango au programu, kwa maana katika mpango wa Mungu muna yale ambayo ndiyo katika neno la Mungu peke yake. Mbingu na dunia vitapita, lakini neno la Mungu litabaki milele, na kama tunadumu katika neno, tunadumu pamoja na neno kwa ajili ya umilele wote, na hiyo ndiyo inahusika ndani ya wakati huu. Basi Mungu atupatie neema yake kwa maneno haya, musara wa ine Luka sura kumi na moja Utusamehe zambi zetu sababu sisi vile tunasamehe kila mtu mwenye deni kwetu. Na wasa ya kwamba hii ni lazima sana. Mtoto wa Mungu hapashi kuchunga chuki ndani yake, mtoto wa Mungu hapashi kuchunga zambi. Kuna kitu moja kama ni zambi kwa Roho Mtakatifu ambayo mtu anayotenda. Sasa mtumishi wa Mungu anaweza kuwa na mamlaka ya kuweza kuchunga kuhusu zambi hiyo, lakini kwa ujumla hayo haihusiki na taifa la Mungu lote, tunapashwa kusameheana sisi kwa sisi, na hivyo kama vile Mungu alivyotusamehe na kama mtu fulani anasema ya, ya kwamba hawezi kusahau, inaomba kumwambia ya kwamba hajaweza kuwa na tabia na uzima wa Mungu, kwa maana Mungu anasema sitakumbuka tena zambi zenu, nazo zitatupa katika bahari ya kusahau. Mungu hakumbuki tena. Musiamini yeye, anaweza kusema oh ninakusamehe lakini takuwa naikumbuka tena. Mwamini hawezi kufanya hivyo, anasamehe, anasahau, anafunikwa. Tulisamehewa, tuka fu, ikafunikwa na zikasamehewa milele na milele na Mungu. Kama hatuwezi kusamehe pia wengine na Mungu naye hawezi kutusamehe pia Yeti. Na ndiyo maana hii mafundisho yanasemeka hapa katika maandiko hapa, kasa msara wa tano, msara wa tano mpaka msara wa kumi, na hiyo itaweza kutuweka nguvu hapa, msara wa tano mpaka msara wa kumi, na hapa tutawekwa nguvu. Kwa mara ya kwanza leo nilisoma ndani ya Biblia neno obstination, ni kusema kushika sana kudumu lakini ili, ilionekana kama vile ku ngumu sana hapa kwenye sura kumi na moja mstari wa tisa. mstari wa tisa. Luka sura kumi na moja. Nami ninawaambia ninyi ombeni na mutapewa, tafuteni na mutapata, pigeni hodi na mutafunguliwa. Nataka kusoma mstari wa nane. Mstari wa nane, samahani, mstari wa nane, mutafunguliwa Ninawambia ninyi hata yeye ataondoka kumpa, kwa sababu yuko urafiki yake, lakini kwa sababu ya bidii yake ataondoka kumupa yote anayohitaji. kwa sababu ya, kufu, ya ya kudumu ya, ku, ya kushikaza na kuvumilia, hiyo kuvumilia sana, kudumu Mnajua hiyo habari bwana anasema hapa, mtu mmoja aliweza kupokea mgeni, hakuwa na mkate ya kukula, na akaenda kwa rafiki yake usiku, akapiga hodi. Wote walikuwa wakilala, watoto walikuwa imekisha kulala, jamaa yote ilikuwa ikilala. Akasema, rafiki yangu, nimepata mgeni mkate. na sina mikate, nisaidie, nakusihi, ninahitaji mikate tatu Yeah, chef ndiyo houses. Mwenye nyumba akasema ah, sikia, jamaa yote melala bwana. Unaweza kusoma hapa kwamba usinisumbue, inaandikwa hapa kwenye msara wa saba ya kwamba usinisumbue, watoto wamekusha kulala wote wako kwenye kitanda na siwezi kuamka nikupatie rafiki alitaka katale mtu yule yul oh, rafiki yake abweizen. Lakini mtu yule hakuacha, hakuachia pale akabaki kwenye mlango, akasimama kwenye mlango, alikuwa na mgeni, alikuwa anaikuwa katika hitaji, alishitukiwa, alibaki pale, akapiga hodi, akashikaza, akavumilia na hakwenda alikuwa katika hitaji, akabaki pale mshaka kusoma mahubiri ya Ndugu Branamu inayoitwa Uvumilivu. Ishaka tokea ndiyo kuvumilia au kudumu vose, aeza kuwa ni neno nzuri sana kuvumilia. Akabaki pale, alikuwa na mgeni kupokele- kupokea watu katika minchi iliwekwa katika nafasi ya kwanza. Wageni wangepasha kukuja na kupokelewa na pia hata usiku. Akasema, nisamehe ndugu yangu, unisaidie. Na kusihi, akavumilia, akashikaza. Alikuwa katika hitaji, alijua ni kitu gani alikuwa kihitaji, anajua yale aliyokuwa nayo hitaji. Alibaki pale, hakuacha, hakuachilia mpaka alivyoipata. Bwana anasema hapa hata kama haipendezi, mtu yule ataamka kwa sababu ya kukazilia kwa yule aliyekuwa akibaki kwenye mlango na alikuwa akipiga hodi. Anataka kutuambia nini hapa Bwana? Kwanza tunapasha kwanza kuwa katika hitaji ili sasa tuweze kugonga, tubishe, tubishe tunapasha kudumu na kuweza kukishikaza katika mambo ya kiroho mpaka tuweze kuyapokea, na tusiweze kusema oh, uh, kama hii haipendezi Bwana na akosi Bwana analala akosi, kesho tunaweza kurudi. Lakini Bwana wetu halali na sinzie, mlinzi wa Israeli halali na sinzie, mweza kuja kwake leo pia, hata usiku wa manane. Saa ya usiku wa manane ninakwaka ni, ni saa mbaya sana kwa saa ya usiku wa manane. Matayo sura ishirini na nane ishirini na tano. Matayo sura ishirini na tano, sauti ikalia ikatoka ikisema tazama, bwana harusi anakuja. Wapendwa, tuwe wa kuvumilia, tushike sana na kudumua katika mambo ya kiroho na tusiweze pumuzika, mpaka kama hatujaweza kupokea yale tunayohitaji kuwa na yale ambayo tunayohitaji ili tuweze kupanda pamoja na bwana tuweze kunyakuliwa. Na kama hapa Mwokozi anatupatia mfano iliyo ya kiajabu sana, na kisha akaonyesha hii habari akisema, kwenye mstara wa tisa, nami nawaambia ninyi, ombeni na mutapewa unakuja na unaomba na haupokee na unajiendea ukiwa na sura ndefu. Hiyo haipaswi kuwa hivyo, piga tena hodi tena kwa nguvu. Unahitaji, unahitaji ya hiyo, ni ya lazima, unapaswa kuwa nayo. Haukuje kwa sababu nataka kuja tu, unakuja kwa sababu kuna hitaji Unapiga hodi kwenye mlango na Bwana anasema tena, tafuteni na mutapata, pigeni hodi na mutafunguliwa, kwa maana yeye anayeomba anapokea. Akose haifanyika kwa mara ya kwanza, kama vile mfano ya mtu huyo hapa, alikaza akadumu, akasema Bwana alishikaza akabaki pale alishikaza akasema, Bwana uliahidi hivyo, niweke basi katika msimamo ambamo ninaweza kuipokea, kwa maana yule anayeomba anapokea anapewa, yule anayetafuta anapata, na yule anayepiga hodi anaona mlango ukifunguliwa kwa ajili yake. Hayo ni matendo ya u, ya, uwa, ya ukweli. Hakusema hapa lakini, inasemeka kama vile livyo na sio ndiyo ao hapana, ya kwamba uh, noyo anayepiga hodi anafunguliwa. Nataka kusoma tena mbali kidogo ndani ya Luka sura tisa. Luka sura tisa hapa inahusu mawazo haya mawili, nayo ni husu joni hii kwa upande moja, husu ombi mpaka uweze kuwa umepokea yale unayoomba na kwa upande mwingine kuweza kufuata bwana luka sura tisa kwanza kwa mstari wa makumi tano na saba luka sura kenda kenda makumi tano na saba na wakati walipokuwa wakisafiri katika njia mtu fulani akamwambia bwana nitakufuata pahali popote unapokwenda. Yesu akamwambia mbweha wana matundu na ndege wa, wa, wa, wana vyoto, lakini mwana wa mtu hana pahali pa kulalisha kichwa chake. Hapa kama vyotwavyo kuona mambo matatu hapa, inaoneshwa hapa kuhusu mwito na kufuata Bwana. Moja iko katika hitaji na kusema nitakufuata oh, mahali pote anapokwenda, lakini Bwana hapo hapo akaona ya kwamba alikuwa hana nafasi ndani ya moyo wake ili aweze kuingia ndani. Bwana anataka akae na kuweka makao yake ndani, aingie hataki tu kuwa pamoja nasi, anataka awe ndani yetu. Mungu juu yetu, yeye kama vile Baba Mungu pamoja nasi na katikati yetu ndani ya Mwana, na Mungu ndani yetu kupitia Roho Mtakatifu. Ninataka kufuata mahali pote unapokwenda, lakini nakusihi kama tu ni, unaweza ku, inaweza kuja kwangu na kunifuata kama unaweza kufanya makao yangu ndani yako ndani ya moyo wako, na sio namna nyingine. Jibu ni kwa namna hii ya kwamba mbweha wana matundu, ndege wa anga wako nakini, na vyoto, lakini mwana wa mtu hana mahali pa kuweka kichwa chake, na ndio maana alijibu hivyo. Anataka aingie, akae, aweke makao yake ndani ya moyo wako, ndani ya mioyo yetu. Anataka kuje kwetu na ndani yetu, kama vile alivyoambia Zakayo, nitaingia katika nyumba yako na nitakula chakula pamoja na wewe. Tazama sasa sehemu ya pili kwenye mstari makumi tano na tisa Luka sura tisa, akamwambia mwingine nikusema, Bwana unifuate. Akasema, bwana, uniruhusu niende kwanza kuzika baba yangu. Yesu akamwambia, uwache wafu wazike wafu wao, lakini wewe kwenda kupasha habari za ufalme wa Mungu. Hapa mwito wa kiungu ilikuwa ikiambatanishwa na mwito huu na mwito huu hapa, ni Bwana ndiye aliye tangaza mwito, na naamini ya kwamba tumeelewa hapa vizuri. ya kwamba sio sisi ambao tulio tafuta Bwana, lakini yeye ndiye aliye tutafuta. Sio sisi ambao tuliyompata, ni yeye ndiye aliye tupata ni yeye ndiye aliyeweza kutuhurumia. Na kama katikati yao kuna wale ambao wanaowaza ya kwamba wanaweza kumaliza kwanza mashida za jamaa na za kidunia, hapo sasa nawaza ya kwamba kuhusu wimbo wa pili iliyoombwa na ndugu Rusiya, kwamba enda uache nyumba ya baba yako au nchi yako nyumba ya, ba ya baba yako. Mwito wa kiungu unaendaka mbali na mambo yote ya kijamaa. Mwito wa kiungu ni ya lazima sana kuliko kamba zote za dunia hii, na mtaona katika ufalme wa Mungu kutakuwa tu jamaa mmoja na ni jamaa ya Mungu, wavulana na wasichana wa Mungu. Kama tunachunguza maandiko matakatifu, Esau na Yakobo, baba moja mama moja, na Mungu akasema, nilikupenda na wewe sikukupenda, au nilikuchukia. Neno kuchukia inaonekana kwamba iliweza kutafsiriwa kwa namna kali lakini hapo pia watu hatutaki kuweza kuchelewa juu ya hayo. Moja alikubaliwa mwingine akubaliwa, kuzaliwa ya dunia hii haijakuwa kuzaliwa upya, lakini kupitia kuzaliwa upya ndipo kutageuka kuwa wana wa Mungu, wavulana na wasichana wake, kwa sababu tumegeuka kuwa wa uzao wa kiungu, na wale wazaliwa na Mungu walio na mbegu ya kiungu ndio wanaweza kuwa wameishi wataishi milele, wale ndio walio na uzao wa milele na watu kama hao wako pia na bidii ya kuweza kukamata maamuzi pia, hata kama wanaweza kupita katika jamaa na kuziacha mwito wa kiungu. Mwito wa kiungu ilijekwa kuwa ndiyo shurti yao ya kwanza, hawezi kupita pembeni ya hayo, kwa maana Mungu anawashika na anawaruhusu kuweza kufuata njia hiyo. Tazama sasa sehemu ya tatu kwenye mstari wa makumi sita na moja. Mutu mwengine tena akamwambia, Bwana nitakufata lakini, kwanza unipe ruhusa kuaga nao katika nyumba yangu. Yesu akamwambia, hakuna mutu akiweka mkono wake juu ya jembe la kukokotwa na kisha kutazama nyuma anayefaa kwa ufalme wa Mungu. Hatupashi kusoma andiko kama hiza Biblia kwa namna tu ya juujuu na kuweza kuanza kwamba Bwana aliweza kuita hapa, kwamba Bwana aliweza kuzarau wazazi wa baba na mama, aliweza kuzarau baba na mama. Hapana, lakini hiyo ndiyo amri ya kwanza iliyo nayo ndani baraka, inasema kwamba heshimu baba na mama yako lakini hapa ndani ya moyo wake alikuwa akijua kwamba ma hizo makamba za jamaa zinakuwa kwa nguvu sana. Alijua ni mara ngapi iko vigumu kuweza kutengana nazo, na ndio maana aliwaambia kwamba wanapashwa kuzikata. Kama uwezi wewe mwenyewe kwa namna moja au namna ingine kuweza kuacha makamba hizo, hizo mahusiano za majamaa hizo ioweza kupendeza Mungu, hapo sasa Mungu ndiye anapashwa kuzikata. Ni hapa ndipo napata hii neno lakini. Mara nyingi neno lakini inaposemwa naotamkwa tunajua ni kitu gani kinafanyikaka hapo, sasa kunakwaka masababu au mashaka au namna gani, lakini kuna kitu fulani ambacho kisichopendeza Mungu, wakati unapokuwa lakini lakini lakini, niruhusu lakini, niruhusu kuweza kwenda kulaga jamaa yangu au watu wa nyumba yangu ha? iwe mtu yoyote aliyekuwa pale. Lakini bwana anasema hapa waziwazi ya kwamba sio mtu, sio mtu, hakuna mtu, hakuna mtu aliyeweka mkono kwa jembe ya kukokotwa anayeweza kuangalia tena nyuma anayestahili katika ufalme wa Mungu. Na hivyo ndivyo tuliyoimba katika nyimbo moja, tusiwe kama vile mke wa Loti na kuweza kuangalia nyuma, mwito wa kiungu ndani ya maisha yetu kwa sababu iko ya juu sana, inapasha kuwekwa kwa nafasi ya kwanza. Tafuteni kwanza ufalme wa Mungu na wa haki yake, na sasa ingine yote mutaipewa. Bwana anataka kitu moja, anataka atushike sisi wote kwa ujumla. Mniamini, wakati umekuja kuweza kukamata maamuzi ya, ya ujao na ya mwisho kwa ajili ya Bwana. Kama wananizuiza wanasimamisha, nitakimbia. Tunaweza kusikia hiyo nyimbo kama nachoka, neno linasema neno linasema songa mbele mpaka kwenye lengo. Tunahitaji tena tunahitaji ya wandugu na wadada ili waweze kuwa wametenganishwa na yote inayoweza kuwazuia inayoweza kuwazuia yote, ili waweze kufuata na kutumikia Bwana kwa uhuru. Hii mambo tatu imeonyeshwa hapa. Moja alisema, nitakufuata mahali pote unapokwenda na Bwana alikuwa akizungumuza tu kwa mifano, hakusema kwa namna iliyo wazi, na kama sivyo, hakuna mtu angeliweza kusikia kwa mwisho. Lakini alikuwa akizungumuza katika mifano, kwa maana ilikuwa imeandikwa hivyo: nitafungua kinywa changu, nitasema kwa mafumbo, kwa mifano, na nitatangaza yale iliyokuwa imefichwa tangu milele na milele alikuwa akiambia makundi ya watu na makutano ya watu kwa mafumbo au kwa mifano, lakini wanafunzi wake walikuwa wakielewa, walipewa kuweza kufahamu. Na iko hivyo hivyo tena leo. Wakati mtu anaposema nitakufuata mahali pote unapokwenda, nakusihi ndugu yangu mpendwa, dada mpendwa, hacha uambiwe ya kwamba kufuata Bwana, kufuata Bwana isiweze kuwa, isiwe kuwa, isiwe kuwa tu ya nje isiwe ya nje tu, lakini uweze kupatia moyo wako Bwana, naye anautaka wote. Anataka uweze kuweka makao yake ndani yako, na uweze kumwambia Bwana na, na kusihi: mpendwa, kama naweza kufuata, ninapashwa unapashwa, kwanza uweze kukamata nafasi katika moyo wangu na kuweka makao yako ndani yangu na ndani ya moyo wangu, uweze kuniongoza katika njia ambayo inapasha kufuata, kwa maana siwezi kufanya hivyo mimi mwenyewe, na hapo sasa itafanyika hii mfano inasema mambo mengi ya kwamba mbweha wana matundu na zinakwaka mingi kweli, kuna mbweha na ziko nazo pia mingi, na ndege wa anga wako na vyoto, lakini mwana wa mtu hana mahali pa kuweka kichwa chake. Nitakuja kwenu na nitafanya makao yangu ndani yenu, na sio kumfuata tu kwa nje. Baba ndani ya Baba mimi ndani yako, na mimi ndani yao, ili tuweze kuwa mmoja, huwa umoja wa ujao, na kisha kukubaliana pamoja na Mungu, na si zaidi, na sio kwamba uniruhusu niweze kufanya hiki na kile ya kwanza nataka kwanza, hapana, wewe acha ile lakini yako acha ile kama, acha yote ninayoweza kutoka katika kinywa chako, na uweze kujipanga kwa yale ambayo Bwana anayotaka yale ambayo Bwana anayotaka anayotaka, uweze kuishika uimeze, usiweze usiweze hata kuitamka, usiseme hata pia lakini, acha huo mwito wa juu sana takatifu wa Mungu uweze kupenya kwa nguvu ndani ya moyo wako, uweze kusikia kweli kweli ya kwamba leo Bwana amenida leo, aliweka mwisho kwa njia zangu na mipango yangu. Leo anaita, ana moyo wangu, anatamani moyo wangu sawasana neno la andiko: mwana wangu na msichana wangu, nipatie moyo wako, moyo wako ni wangu. Kuna mtu mmoja anaweza kusema vizuri ni Samsoni. Mtu mmoja alisema vizuri ya kwamba Samsoni alikuwa yeah, akitumikia yeah, Bwana, lakini yeah, si moyo wake hakutumikia moyo, hakutumikia Bwana kwa moyo wake yeah, au pamoja na moyo wake, lakini Mungu anataka tuweze kumtumikia kwa moyo, na kama tunamtumikia kwa moyo, ndipo sasa tunamtumikia pia kwa mikono na kwa kinywa na yote ambayo tuliyo nayo au yote ambayo tuliyo na, na hiyo ndio Mungu anataka leo anataka ili tuweze kuomba sawasawa na mapenzi yake. Jina lako litukuzwe, namna gani litatukuzwa? Tunapoamini na tunapokubali, tunapo kwa moyo wote yale ambayo iliyosemeka katika jina lake takatifu na watumishi wake wote na manabii wote na wakiwa wametakaswa katika kweli ya neno waliokuwa wametangaza. Watakase kwa kweli yako, neno lako ndiyo kweli. Hoyte, so leo, kama vile nitaka kusema kwa mwanzo, kuna makazi nyingi za kizehebu na hakose haweze kuyaamini, lakini Vatikani ndiyo mahali ambamo kunafanyikaka mazungumzo yote, Muslim yote Muslim pamoja na Wakristo na Waislamu na Wahindu na wale and wote and wengine religion, wote wanataka zehebu moja ya kiulimwengu kitu moja, wakiwa chini ya mwongozi mmoja au mtawala mmoja. Yale nayofanyika leo katika hali ya kizehebu katika kiwango yote, mambo hayozi hata kueleweka. Hiyo ha, inafanyika aina yote ya mazungumzo, lakini kunafanyika ni katika ufalme wa Mungu. Hatupashi kusema kwa sauti kubwa na kusema Bwana Mungu wetu, tuko hapa Fanya mazungumzo pamoja nasi, kuja katikati yetu mahali, mahali pote, kuna kwa mazungumzo mahali pote, wanataka waweze kufanya mazungumzo, wanataka kufanya kitu fulani, wafikie kitu fulani, lakini tunaweza kusema nini? Bwana, tuko tuko tuko hapa, tazama, tuko hapa hapa tazama. Na watu yule mtu mkubwa wa Kiprotestanti alipotoa hiyo maelezo ya Yohana wa kumi na nne mahali ambapo bwana wetu aliposema ya kwamba katika nyumba ya Baba yangu kuna makao mengi, na kisha yeye akatoa hiyo maelezo yake huyo Protestanti ya kwamba kuna makao kwa ajili yawakatolika kwa ajili ya wa, wa, ya kwamba kuna makao kwa ajili ya Wislamu kwa ajili ya Wahindu wa... wa. Lakini mimi naamini ya kwamba Bwana wetu aliacha, alitayarisha makao. Mtu anaweza kutokea katika hiyo Wahindu na katika hiyo maizi mengine yote lakini kama anatoka huko anapaswa kuja kwanza kwa yesu kristo ili aweze kupokea uzima wa milele anaweza kuwa mwislamu lakini anapaswa kugeuka kuwa mwamini kupitia njia ya kibiblia na kuna njia moja ni bwana wetu kuna kweli moja na ni bwana wetu uzima mmoja na ni bwana wetu pia lakini tunaona yale yote inayofanyika kupitia neno au oh, kwa neno Nanamu na namna gisi wanaoligunja na, na, na kuliweka na kuliweka kwa kila hali yote, lakini Mungu ana kanisa Inche hapa duniani watu ambao waliozaliwa upya kupitia Roho Mtakatifu na yule aliyezaliwa na Mungu na aliyepokea ufunuo wa Yesu Kristo er, ataona kwa namna iliyo wazi katika, ataona hiyo, ataona wazi hiyo matendo za Antikristo, na hata weza kuwa na sehemu ndani, hatapata sehemu ndani, lakini atasema, Bwana Bwana, tufundishe namna ya kuomba tufundishe namna ya kuomba, tufundishe namna ya kuamini, tuamini, tufundishe namna ya kupokea, sawa sawa na neno laandiko linalosema wa, wata yule anayepiga hodi atapu, atafunguliwa; yule anayeomba atapata, atapokea. Na leo tena, katika saa hii, inaweza kugeuka kuwa uhakika wa kiungo ndani ya maisha yako, na kila mtu, wale wali ambao walioweza kushikwa na Bwana na kuonywa naye kupitia neno aweze kusema Bwana, tazama, niko hapa, nikamate mimi wote. Ndege waanga wako na vyoto, mbweha wana matundu, lakini mwana wa mutu hana mahali pa kulalisha kichwa chake. Anataka aweze aku aweze kupata leo mahali mahali anapoweza kuingia mahali anaweza kubaki, kukaa, kudumu, kuishi na itakuwa moyo wako na moyo wangu. Ni hapo ndipo anataka afanye makao yake leo. Na kama kuna mtu mwengine hapa leo anayesema, oh, lakini lakini ningali na marafiki wengi, lakini, lakini lakini niko na hiki lakini, oh, mwache hiyo m- lakini mwache kusema hiyo malakini au me lakini. Leo unaweza kuikubali na kukubali, wache hiyo lakini yako, uweza kukubali hii kipaji cha neema leo. Kama mnasikia sauti yake, msifanye mioyo yenu kuwa migumu. Kubali Bwana na msijifurahishe tu kuweza kukubali na kusema ninakufuata Bwana. Ningetaka niweze kudilia tena hapa, na nafika hapa kwenye kumalizia Tunaweza kufata Bwana tu wakati anapokuwa amekamata nafasi ndani ya mioyo yetu, wakati ameweka makao yake ndani yetu, na tunapoweza kweli kuwa tukiongozwa na Roho Mtakatifu sawasawa na neno la Mungu ndani ya maisha yetu ya kila siku. Kuna wengi wanaosema ya kwamba Roho wa Mungu anawaongoza na kisha wanaenda katika miongozo yote iliyo hapa chini ya dunia wala si katika mwongozo ya kiungu. And and lakini ni kusema neno roho, neno, roho, damu, roho na, neno damu na roho wa Yesu. Hiyo mambo matatu pasha kuwa ushuhuda ndani ya kanisa la Mungu aliye hai. Kuna mahali kulipo huko, huko karizmatiki na mahali ambapo hapa hapo damu na musamaha wa zambi haubiriwe huko napasha kusahau mahali hapo, lakini yote inapashwa kuanza kwa Golgota, mahali ambapo Mantrazi deni ya ukombozi wetu iliweza kulipwa. Kuna mtu anaweza kusema ya kwamba hii ni utangazaji wa Injili. Iwe utangazaji wa kibiblia, leo utangazaji wa Injili ya kibiblia jioni hii iweze kuwa na matokeo pia ya kibiblia, kwa kiwango watu wanaweza kuwa wamekamata maamuzi yao kwa ajili ya Kristo wakiwa chini ya kusikia neno la Mungu. Na hapo tena, naweza kuhakikisha hayo ni maamuzi ambayo hamutaweza kujuta, ambayo hamutaweza hata kuwa na hitaji ya kukosoa maamuzi, uchaguzi ambao uliobarikiwa milele na ambao uliweza kukamatiwa vizuri. Bwana tufundishe namna ya kuomba. Bwana, tufundishe namna, namna ya kuamini. Bwana, tufundishe namna ya kupiga hodi, ya kuvumilia, ya kuwa wavumilivu. Tufundishe Bwana, tufundishe, tufundishe kwenda mahali unapotaka, ili twende, ili sisi twende, na sana sana Bwana, ni lazima sana utufundishe tusiweze kuangalia nyuma pia kama vile mke wa Loti alivyofanya. Tufundishe kuangalia mbele, kuangalia wewe, wewe ambaye unayeamsha imani na kuifanya kamilifu. A, acha Bwana aweze kuja leo katikati yetu kupitia nguvu za Roho Mtakatifu, na aweze kuleta uzima katika kila mioyo na kila midomo na aweze kuamsha imani kupitia mahubiri, ili neno usiweze kurudia bure pasipo matokeo, lakini weze kuzaa yale ambayo ziweza kutumwa, naweze kutimiza mapenzi ya Mungu ndani yetu na wale wote ambao walio tayari kuweza kufuata kwa ujao Bwana, na nawenaweza kushitaacha kushitenga na mambo yote inayoweza kuwazuiza. Mweze kusema kwa sauti kidogo tu, amina. Tusimame na tuweze kuabudu, tugunje vichwa vyetu tufumbe macho katika maombi, tufungue mioyo yetu mbele ya Mungu. Kuna mutu fulani hapa johni hii aliyeweza kuonywa na kuitwa na Bwana akose <tutu> kuna watu wanaoweka mambo haya kwa kesho na kuona unataka kuweza kutengeneza mambo fulani na kitu fulani na kuishindwa kuweza kufata Bwana kama vile anavyotaka o, oh, moyo mpendwa, jache kwa, jache kwa Mungu leo, na uweze kufanya tu yale unayoweza kufanya pamoja na Mungu na Bwana atakuwa pamoja na wewe. Naamini ya kwamba Mungu amekwisha kutuzungumzia kupitia neno lake na najua ya kwamba maamuzi ya kiungu yamekwisha ya kukamatwa leo. Wengi walielewa hii uhakika takatifu ulio katika utangazaji wa Injili au habari njema leo. Bwana amezungumza, ni leo ndio mnapashwa kuja Mngepashwa kuja leo, anaita na wakati unapogonja vichwa, na tunapobaki katika maombi, ningetaka niweze kuuliza ya kwamba wale wanaotaka kuweza kuingizwa katika maombi waweze kunyosha mkono tu. Asante, asante, asante, asante, asante, asante, asante. Mungu awabariki nyote. Kuna wengine hapa sana sana walio wa vijana warafiki wapendwa, msiwaze na nakuwanza kusema oh, ninataka kwanza nataka kwanza kwa ahh, lakini nileo ni leo ni leo, ni leo ni saa hii kwa saa hii hii ndiyo siku nani? Bwana ndiye anayeita kujeni kwake leo, kujeni kwake kuna mwengine aweza kunyosha mkono, na wakati vichwa vyote vinapyogunjwa na macho napofumbwa, tunapoweza kuomba si sote hata roho wa Mungu aweza kutenda. Kuna mwingine aweza kunyosha mkono, asante. Kuna mwingine Mungu awabariki, Mungu awabariki. Baba uliye mbinguni, tunakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani diyo ufalme wa Mungu umekaribia, umekaribia na unajitengenezea njia kwa nguvu huko katikati yetu, naeo iko ndani yetu. Bwana mpendwa, Baba yetu, jina lako litukuzwe. Leo katikati yetu, haleluya, turasifu, turasifu Ufalme wako uje kwa nguvu katikati yetu uweze kupenya. Bwana mpendwa, tunakushukuru kwa moyo wote, kwa sababu ulitusamehe na kuweza kuwa na tun, tun, tunaweza pia kusamehana sisi kwa sisi kama vile ulivyotusamehe, na kuweza kupendana katika upendo wa kiungu kama vile ulivyotupenda. Mungu mwaminifu, unatenda sasa katikati yetu kupitia Roho Mtakatifu tunakushukuru kwa ajili ya hiyo kwa moyo wote. Tufundishe namna ya kuomba, tufundishe namna kuamini, tufundishe kupokea, tupatie uvumilivu kudumu, uvumilivu, ili tuweze kudumu na kuvumilia mpaka tuweze kuwa tumepokea ahadi za Mungu na tuweze kufika katika ukamilifu. Sisi tunakushukuru kutoka kina cha mioyo yetu, wewe Mungu uliye hai, acha weze kuwa kweli hiyo Bwana, o Bwana, ili uweze kuja na kukaa ndani yetu. Mkozi mwaminifu, unataka uweze kukaa na kudumu ndani yetu na kuweka makao yako kweli kweli ndani yetu, o Bwana, tuko hapa, toa yote, na, toa masababu yote, toa malakini yote, toa yote, toa ndani yetu yote, na utufanye tu tuweze kuona leo, tukuone wewe kama vile mokozi wetu, tukuishi wewe kama vile mokozi wetu, yeye anayesamehe, anayeokoa, anayebariki, anayefungua, anayeponya, anaye anaye. Bwana mpendwa, shuhudia leo Neno lako katikati yetu ndani ya wale wote ambao waliosikia na walioliamini na ambao wanayoliamini, na hiyo ivuze kufanyika katika jina la Bwana kwa nguvu za Mungu, kila mtu anayeamini aweze kupokea yale ambayo Mungu aliyomwahidi, na yule anayepiga hodi aweze kufunguliwa na yule anayeomba apewe. Bwana mpendwa, ni siku ya habari njema ya ujumbe mzuri. Taifa lako alitaweza kuhuzunishwa au kuregea, ulirudisha, ulizungumza na unakusanya sasa mambo yote, mambo yote kama vile ilivyokuwa, kama vile inapasha kuwa, unayakusanya kwa ajili ya sehemu ya mwisho katika ufalme wa Mungu, iwe kwa namna ya kisiasa au kwa namna ya kizehebu au ya kidini, iwe ndani ya kisiasa au ndani ya dini, iwe katika Israeli na katika kanisa, na pia hata mwito wa bibi harusi nayo inafanyika. Bwana mpendwa, hata neno lako liweze kwenda na liweze kufikia, lishuke toka mbinguni, liweze kufikia lugha zote, mataifa yote. O, oh Mungu, tunakusifu na tunakuabudu. Kweli kweli tunasikia uwepo wako huko hapa. Ninakushukuru kwa ajili hiyo, na ninasifu jina lako takatifu na la ajabu. Nitukuzwe katikati ya taifa lako waweze kushiacha kutakaswa kwa kweli ya neno lako Bwana mpendwa, nakushukuru pia kwa sababu uliweza kutufufua kutoka wafu na kwa neema ya Mungu tuliweza kutoka pia hiyo makaburi na sasa tuko ndani ya kanisa la Mungu aliye hai. Haleluya! Prison, the Herr, the Bwana asifiwe na shangiliwe. Mungu wa Abrahamu, Mungu wa Isaka na Yakobo, Mungu wetu, Mungu wa Israeli igne, volk, bariki taifa lako fall, kama vile haijawahi kwa mbele kwa wingi wa neema yako bariki wale wote ambao walionyosha mikono, wote ambao waliofungua mioyo. Bwana mpendwa, leo tunaacha nyuma yetu yote, tunaacha malakini yote na mashaka yote malakini yote, na tunakusihi uweze kukamata nafasi na kufanya makao yako ndani ya mioyo yetu ili tusiweze kupotea, kwa maana ndivyo ulisema katika neno lako kwamba mtu anapotea kwa moyo wake. Lakini kama tunataka tuweze kujua njia zako, inaomba uweze kukamata nafasi ndani yetu na kukamata makao yako ndani yetu, na hapo sasa hatuweza kupotea tena. Tutatoka katika upotevu na tutaweza kufuata. Bwana mpendwa Acha makusanyiko haya ya kiungu ya leo yaweze kutakasiwa kwa ajili yako, na wale wote ambao wanaosikia neno lako leo hapa na mahali pengine. Acha Roho wako aweze kuwa mahali pote ambapo neno lako linaweza kutangazwa, mahali jina lako linaheshimika, uweze kufika kwa lengo yako, na uweze kupokea inayokupendeza. Jina lako takatifu lisifiwe na lishangiliwe. Haleluya, haleluya! Hata taifa lote liseme haleluya. Mungu asifiwe, Mungu asifiwe, Mungu asifiwe.