Bwana asifiwe na shukuriwe kwa sababu tumekwisha kuanza kusikia uwepo wake. Mwimbaji mmoja wa nyimbo anaimba na kusema, bila uwepo wa Mungu moyo wangu unahuzunishwa, bila uwepo wa Yesu furaha yote inakuwa ni maumivu ya uchungu kama Bwana haiko hapa, kama habariki, na kama hatujue kweli kweli ya kwamba iko pamoja nasi, pia furaha ya dunia hii nayo inakuwa ni maumivu makubwa. Basi acha Mungu awe pamoja nasi ili tuweze kuwa waliobarikiwa wa Bwana. Kama vile Mungu alivyokuwa akiambia Abrahamu, nitakubariki na wewe utakuwa baraka. Tuliposoma Zaburi inayosema hakuna mtu aliyekuwa mwenye haki mbele ya Mungu, niliweza kuona kilalo ikienda mpaka Agano Jipya, na nikakumbuka Waroma sura tatu mahali kunapoandikwa ya kwamba tulihesabiwa haki kwa imani. Unrein. Tulikuwa wachafu wasio stahili waliokuwa mbali ya Mungu. Lakini sasa tumekaribishwa mbele ya kutoa hesabu nyingi ya matangazo, nitaka niweze kusoma neno hili. Waroma sura tatu kuanza kwa mstari wa ishirini na moja. Waroma sura tatu kuanza kwa mstari wa ishirini na moja. Lakini sasa haki ya Mungu imeonyeshwa pasipo sheria, imeshuhudiwa na sheria na manabii, siyo haki ya watu, lakini haki ya Mungu ilifunuliwa ni kusema haki ya Mungu ambayo iliyo hapa kwa ajili ya wote kwa imani ndani ya Yesu Kristo, na inayopewa kwa wale wote wanaowamini. Haki ya Mungu ina mutu mmoja anayehusika nayo. Na ni Yesu Kristo mutu, ambaye anayetafuta haki ya Mungu bila kuhesabiwa haki kwa imani ndani ya Yesu Kristo anaitafuta kwa bure. Ni ndani ya Kristo na ni ndani yake peke yake ndimo munakuwa kuhesabiwa haki yetu, na ni kwa imani ndiyo tunaipewa, na kisha hii kutambua kwenye mstari wa ishirini na tatu wa Roma sura tatu mstari wa ishirini na tatu kwa sababu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa Mungu. Na kisha tena haya matamshi ya utukufu, mstari wa ishirini na nne wamehesabiwa haki bure kwa neema yake kwa njia ya ukombozi ulio katika Yesu Kristo. Hiyo ndiyo habari njema. Jina la bwana lisifiwe. Inasemeka tena hapa musara wa ishirini na tano naye Mungu amekwisha kumweka awe upatanisho kwa njia ya imani katika damu yake, kusudi aonyeshe haki yake kwa sababu ya kuachilia dhambi zilizofanywa zamani katika uvumilivu wa Mungu na mengineyo. Wazo ya lazima kwangu hapa ilikuwa ni kwamba sisi au iliyokuwa ya lazima kwangu hapa ni hapa ni kwamba hii wazo, tulikuja katika ulimwengu huu kama vile wanadamu wasio wenye haki waliotengana na Mungu waliozaliwa katika zambi wachafu, lakini Bwana alikuja katika dunia hii ili atafute na kuokoa wale waliokuwa wamepotea, ili aturudishe katika msimamo na katika kiwango cha kiungu. Na mtu ambaye anayeamini Yesu Kristo ndiye anayeamini Mungu, yeye ndiye anayeamini yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya Kristo, na ndiyo maana siyo tu neno imani inayokubaliwa lakini matamshi imani ndani ya Yesu Kristo, hiyo inabaki hivyo. Mimi ni sehemu ya watu ambao wanaoweza kufurahi kwa moyo wote, wakati Mungu anapobariki na kutumikisha wengine, shaka kuisema nani, wakati mhubiri anapoweza kufurahi kwamba Mungu anabariki na kutumikisha wengine, ndipo sasa kuna kuja wakati kwa ajili yake, ili naye aweze kubarikiwa na kutumikishwa na Mungu. Lakini wakati wote kungali wivu na chuki ndani ya moyo wa mtu, Mungu hatakuwa pale. Mnasikia hiyo, tumekwisha kuizungumzia hapa jana jioni ndani ya mahubiri. Bwana anataka afanye makao yake ndani yetu. Tunapashwa kugeuka kuwa hekalu la Mungu ili aweze kukaa ndani yetu na kutenda kupitia sisi. Wakati nilipoweza kuona na kusikia dubranamu katika wakati wake, nilisikia furaha kama vile haijawahi kuwa mbele ndani ya maisha yangu, na inashindwa kueleweka sana kwamba yule mtu naye alikuwa sema kwamba naye ni nabii alisema, katika maneno yake ya kwamba nilitafuta muwaji ambaye nimesha kupiga ndubura namo masasi na kubua yale yote nayozungukazunguka, ni mambo ya kuhuzunisha sana lakini kwa sababu niliweza kuangaziwa na hiyo inabaki kawaida kwangu, kama vile mbele, hakuna kitu kinachobadilika kwangu, hata kama nasema kitu gani. Lakini tunashukuru sana, kwa sababu hatujibi yake mashambulizi kama hayo. Hao ni watu wanyonge ambao hawana maana. Tunaweza kusema nini au kuweza kufanya kitu gani? Tena leo niliweza kusema, lakini akose, kwa sababu ya wale ambao wasio hapa au wale ambao hawajaweza kuwa na kuona kwa ujumla na ningetaka niweze kuionyesha hapa leo kwa sababu ya barua yangu ya mwisho iliyopita, wamoja waliweza kuasa ya kwamba mimi ninaonyaka au ninataka kukosoa ndugu Branham, na sio moja au nyingine. Niliandika tu kwa sababu ya yale ambayo ya waliofanya kuhusu William Branham wakamfanya kwamba yeye ni Yesu Kristo, ya kwamba yeye ni neno lilofanyika kuwa mwili, ya kwamba yeye ni Mungu na mambo mengine pia. Na ndiyo maana niliweza kuandika nikiwa na nia njema, kama vile nilivyoandika, kama vile nilivyoandika, na natumaini ya kwamba hayo ilikuwa wazi kwa ajili ya wote, kwa upande moja, kazi isiyoshindwa kupitia ufunuo wa kiungu yeye kama vile nabii na kwa upande mwingine mutu na mhubiri ambaye aliyeleta neno na ambaye naye alikuwa akikomaa katika huduma yake, na angelipashwa tu kuleta mambo kama vile ilivyokuwa imefunuliwa kwake na Mungu. Manabii walikuwa nao wakingoja yale ambayo Mungu alikuwa akiwaonyesha na kuwafunulia. Wakati inapohusu mwito wa kiungu, ninamuunga mkono mpaka mwisho. Nuru hiyo iliyokuwa juu ya kichwa cha ndugu Branamu ilikuwa juu yake katika saa fulani, karibu saa tatu nyuma ya kuzaliwa kwake ndani ya chumba aliyokuwa ndani mama yake na mama yake mkubwa, na wale waliokuwa pale waliweza kuona macho yao nuru hiyo na wakauliza, katika saa hiyo ya kwamba hii itakuwa na maana gani? Nuru hiyo ilikuwa ikionekana kila mara. Ni nguzo ya moto ambayo iliyokuwa ikisindikiza taifa la Israeli, na nuru hiyo moja ambayo ndani yake Bwana alizungumzia Musa. Na nuru hiyo moja ndiyo Saulo aliyokutana nayo kwenye njia ya kwenda Damasko na ni hiyo nuru moja ndiyo Bwana alizunguzia toka ndani akimwambia maneno haya toka ndani ya nuru hiyo, ya kwamba Saulo, Saulo, kwa sababu gani unanitesa? Wakati mtaweza kuona hiyo mahubiri ya video. Sana sana wandugu yetu na wadada yetu wapendwa, wanaotoka huku Urusi na warafiki zetu wa kutoka Rumania wanaendelea kuwa wengi sana. Mungu awabariki nyote, wanafika pia hata saa hii tunafurahi sana kwa sababu ya kufungua mm, mipaka tutaweza kuwaonyesha hiyo mahubiri ya, ya video na kisha ndugu branamu anasema tena na tena na sasa nuru iko juu ya mwanamke yule na juu ya mwanamke yule sasa inaingia juu kujuu ya mwanaume yule na mwanaume yule na ni hiyo nuru moja ndiyo ilikuwa ikishuka ndani ya makusanyiko wakati ndugu branamu brana alipokuwa akiombea wagonjwa na wakati malaika wa Bwana alipokuwa akisimama karibu yake, na yale yote ilikuwa ikifunuliwa, ilikuwa ni kweli mia kwa mia. Nataka tu ili ni watu wote waweze kujua ya kwamba mimi ni pamoja na Mungu na pamoja na wale ambao Mungu aliyoita na aliyotuma kitu ingine ni picha hii, mit absicht, mit na niliweza kuleta hii magazine kwa kutaka hii magazine Life leo, ili andikwa uingereza na Marekani, na tunaona hapa Rockefeller Rockefeller pamoja na mke wake. Lakini hiyo picha moja ilizokamatwa ikikamatiwa toka urefu wa kilomita mia tatu ishirini na unaiona hapa vizuri sana, na mtu ambaye anayotoka huku nje anaweza tu kutazama juu kwenye nguzo, na ni hapo ndipo kunakuwa nuru hile. Unaona iko wazi, unaiona hapo ndani uso wa Bwana. Na ni siku ya tarehe 28 mwezi wa pili mwaka 1663 ndipo nuru hiyo ilishuka na Bwana akazungumuza kutoka wingu hili, hiyo nuru ambayo ndani yake ndio Branham aliweza kufunikwa ndani, na hao malaika saba waliweza kumzunguka ku katika nuru hiyo, katika sura ya piramidi, na akaambiwa ya, ya kwamba urudi Jeffersonville, kwa maana wakati umekuja kwa ajili ya kufungua mihuri saba. Ninashuhudia hapa nikiwa na moyo ulio wa haki mbele ya Mungu na mbele yenu na mbele ya wale wote ambao watakaosikia tena baadaye, ya kwamba mimi ni mshuhuda, mimi ni mwaminifu kwa kutumwa na mwito wa kiungu na nitaweza kutangaza yale ambayo Mungu aliyonifunulia mpaka mwisho. Kazi yangu ni kwamba niweze kupanga mambo yote sawasawa na Biblia na niweze tu kutangaza yale ambayo ninaweza kutangaza kutoka ndani ya Biblia. Ninaacha ingine yote wa Mungu. niliweza kuleta kanda ingine. akose wachache ndio aliga kuiona hapa Mutu mfanyabiashara milionia mkubwa anayeitwa Maina Egen Bright nambaye nikuwa nikijua pia nami, alikuwa akisindikiza duku Branamu mara nyingi. Alikamata picha mbili, moja mwanzo wa makusanyiko duku Branamu anasimama hapa, tazama hii madhabahu na picha ingine wakati alipokuwa akiomba, na hapo akasema, sasa uwepo wa Mungu huko hapa. Eneo yote ya madhabahu ilikuwa ikizungukwa na moto, eneo yote ya madhabahu ilikuwa ikizungukwa na moto, na inaonyeshwa hapa, inaonyeshwa hapa kwenye picha. Mungu ni Mungu anayeshaonyesha Mungu aliye hai anaweza kuonekana katika nguzo ya moto, anaweza kuonekana katika nguzo ya wingu, anaweza kujifunua kama vile anavyotaka, kama vile anavyotaka, na tunashuhudia ya kwamba alijifunua, na hiyo ndiyo inayotofautisha ndugu Branham na wale weinjilisi wengine wote ambao Mungu hakujifunua kwao na kujionyesha kwao kwa namna ya kimaajabu. Sisi hatufanye kulinganisha iliyo kubwa au hatumupange katikati ya wakubwa na wadogo, lakini ninataka niweze kuwa sehemu ya yale ambayo Mungu anayofanya ndani ya wakati wangu, na sio sehemu ya yale ambayo, na sio kuwa sehemu ya wale ambao wajilisi wakubwa wanafanya, lakini kuwa sehemu ya yale ambayo Mungu aliyofanya na anayofanya katika siku zetu. Kwa wale ambao wangali wanaopata mambo fulani kuwa magumu kwa kuelewa ndani ya mahubiri ya ndugu Branham, mniache niweze kuambia hii ili niweze kuangazia vizuri. Kwa hiyo hakuna kitu kilicho ngumu kwa kuelewa kama hayo haingeliweza kuwa imetoshwa katika nafasi yake na kuweza kufanya kuwa ngumu kuweza kueleweka na wale wanaoshika kwamba wanajua waexpert. Kama unaweza kusoma na kusoma tena mahubiri katika hali yake yote, yote itakuwa wazi kama unaiacha kwa namna hiyo lakini kama unatosha mambo kwa nafasi yake hayo, tena haitengeneze yote pamoja, lakini hapo inageuka kuwa inashindwa kueleweka na inabomboka hapo hapo, kama unapata mambo kama hayo. Lakini nawasihi busome sura ya tatu ya barua ya pili ya, ya Petro kwenye musara kumi na ine na kumi na nane na Petro anasema hapa ya kwamba kuna mambo magumu ya kuweza kuelewa katika mabarua barua za Paulo. Nataka kuweza kuwasomea hiyo ili mweze kujua ya kwamba imeandikwa. Watu wa Mungu walipokea mambo kupitia ufunuo na kwa wale ambao hawana ufunuo ni vigumu kuweza kuelewa kwao. Kuweza kuelewa na sisi pia hatukuweza kuelewa yote hapo hapo, lakini yote ilikuwa ikienda nuru kwa nuru na ujuzi kwa ujuzi ninasoma ndani ya petro wa pili sura tatu kwanza kwa mstari wa kumi na sita kama vile vile katika barua zake zote akisema ndani yao juu ya maneno haya katika barua hizi mna maneno yaliyo magumu kwa kufahamu Und watu wasiyo na elimu wasiyo imara wanayogeuza kama vile maandiko mengine kwa uharibifu wao wenyewe. So ilikuwa hivyo katika wakati wa wamitume na iko tena hivyo leo na mtu anaye anayesoma barua ya kwanza ikiandikiwa kwa kanisa la Efeso ataona ikisemeka mawazo haya ya kwamba uliipima wale ambao waliokuwa wakiishisema kwamba wao ni wamitume na ukawaona kwamba ni waongo. Ilikuwa ni watu ambao waliokuwa wakivaa mamaski za kimitume. Lakini tena hiyo, naenda tena mbali hapa. Onyo tunaipewa hapa kwenye mstari wa kumi na saba, Petro wa pili sura tatu na kumi na nane. Basi ninyi wapenzi, mkijua maneno haya mbele, angalieni musiwe munachukuliwa na kosa la wale waovu, munageuka na kuacha kusimama imara, kuacha kusimama imara. Kuna watu ambao waliochukuliwa na kisha wanachukua watu wengine pamoja nao. Musijaache kuchukuliwa na mambo mengine na watu wengine, lakini mshikamane imara na muue imara, musiweze kupigwapigwa na upepo wa mafundisho mafundisho ya uongo, lakini muweze kujengwa, mjengwe juu ya neno la Mungu lisiloshindwa. Wakati napo waza na kukumbuka kisi nilipokuwa Yerusalemu, kulikuwa kulikuwa watu ishirini na moja wa kutoka nchi tofauti waliokuwa wakisema sisi ni washuhuda wale wawili, na kwamba sisi ni washuhuda wale wawili wakamba, kila moja wa wale ishirini na moja alitaka kusema ya kwamba yeye ni yule mmoja wa wale washuhuda wawili. Nanawambia ya kwamba wale ishirini na moja hakuna mmoja wao aliyekuwa uyule mshuhuda. Hakuna mmoja wa wale ishirini na moja aliyekuwa yeye kwa maneno yake ya kushitetea na mawazo yao, lakini hapo hamarozi nakuja na kusema, oh, naweza kusema oh, ni mimi, ni mimi. Ila tu yule ambaye Mungu atakayechagua ndiye atakayekuwa na hata weza kupiga baragumu mbele yake, lakini yeye atangoja ili Mungu yeye mwenyewe kushuhudia na kumshuhudia, na itakuwa ni Musa na ni Elia. na hakuna mmoja wale wa mataifa asiyetahiriwa ambaye anaweza kujisumbua na kuweza kuonyesha ukubwa wa kazi yake ndani ya Israeli. Hata, hata iwe namna gani, iko hivyo hivyo kwa ajili ya hao wa teolojia wa ujumbe wa wakati wa mwisho. Ni wangapi ambao waliotaka kuweza kuwa yule ambaye ndugu Branham aliyesema ya kwamba angepashwa kuja ambaye alipashwa kuwekea madhabahu. Kama hangeliweza kuwa yeye. Uh, lakini ndugu Branamu katika unyenyekevu ambao Mungu aliyompatia akuzungumuza like kuhusu sehemu ya kazi yake na kisha kazi ya mwengine yule, si aliyekuwa akisema ambaye atakayokuja nyuma yake, na nawambia pia kwa sababu gani alizungumza kuhusu mvuto wa kwanza, azungumza kuhusu mvuto wa pili na mvuto wa tatu na kaweka masabahu kwa mara ya kwanza kwa ajili, kwa mara ya kwanza na ya pili na so ya tatu, lakini kama vile ndugu ndugu Branham na, na, Paulo naye na e, ndugu Branham na, heen, na, heen, na heen, Paulo iko kama vile yeye na yeye, ndugu Branham akusema kwamba mimi nitafanya mambo yote tena mpaka e, mwisho, lakini Paulo naye anazunguza na katika ukodio wa pili sura ya 12 anasema kwamba najua mtu ambaye aliyechukuliwa mpaka ndani ya mbingu ya tatu ndani ya paradizo, na hakusema ya kwamba mimi ndiye niliishi hayo ya kwamba nichukuliwa mpaka huku. Hapana, watu wa kweli wa Mungu wanabakiaka wakichificha, hawashonyeshake, wanatukuzaka tu Mungu. Na hiyo hiyo ndiyo ndubranam alifanya. Kwanza kama munasoma kwa makini sana mahubiri na munapojua maandiko matakatifu kwa namna iliyo wazi na kwa wingi, mutaweza kujua kwamba inasemeka kuhusu wajumbe saba, Ufunuo sura moja mstari wa ishirini. Nataka kuwasomea hiyo Ufunuo sura moja mstari wa ishirini inaandikwa waziwazi hapa Siri ya zile nyota saba ulizoona katika mkono wangu wa kuume na ya vile vinara saba vya zahabu na zile nyota saba ni malaika die leuchter, za sind die yale makanisa saba na vile vinara und saba ulivyoona ni malaika saba ni mahali gani kunasemeka hata mara moja kuhusu ujumbe wa nane? Nishaka kuisema katika mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na nane wakati wale wajuzi wa akili walipoweza kuzungukazunguka, wakisema malaika saba wao kama vile wajumbe saba, kama wajumbe saba waliokuwa katika mkono wa Bwana na sasa kama kuna wanani anaweza kuonekana mahali fulani, sasa tunapaswa kuuliza swali kuweza kujua alikuwa katika mkono wa nani, iko katika mkono wa gani wa, wa nani? Kwa maana katika mkono wa bwana kulikuwa malaika saba. Akasikusoma vizuri, ndiyo isoma vizuri saba, saba, hesabu ya ukamilifu wa kiungu na kumalizia kwa kiungu kanisa saba, nyakati saba, wajumbe saba, na tunaamini ya kwamba ndugu Branamu alikuwa ndiye malaika wa saba au mjumbe wa saba, na hakutakuwa wa nane. Kutakuwa tu watu wa Mungu ambao watakuwa pale kwa ajili ya kutangaza neno lililofunuliwa, ambalo tuliloachiwa, tulilopewa kwa ajili ya kugawa chakula cha kiroho na kwa ajili ya kutangazia taifa la Mungu maana iliyofichwa, ambayo iliyofunuliwa baadaye, na hakutakuwa kingine. Tunaweza kusoma andiko fulani juu ya maneno haya, lakini sio maneno ambayo nitaka kuzungumzia asubuhi hii. Nilitaka tu niweze kuisoma okay, ili wote waweze kujua na hiyo iweze kusikilikana katika ulimwengu mzima, wote waweze kujua msimamo niliyonayo mbele ya Mungu na mbele ya wanadamu. Mimi si nabii na mimi si mjumbe wa nane, lakini mimi ni mtu ambaye niliyepata neema na mtu ambaye haikuitafuta lakini ambaye alipewa kuweza kutangaza neno la Bwana na hiyo katika ulimwengu mzima. Na hivyo sasa, acha Bwana awezi kubariki neno lake la utukufu ndani yetu sisi sote, na awe pamoja nasi. Wapendwa, tunaona na tunasikia kila siku zaidi na zaidi, kwa namna iliyo wazi ya kwamba tunaishi katika siku za mwisho kama kuna watu ambao hawajajua bado ya kwamba tunaishi sasa ndani ya siku za mwisho, msome sasa pia hata magazeti. Msome hata magazeti, sina hitaji ya kuisoma, ninaisomaka wakati moja moja. Ndugu Gukfer aliweza kunipatia ukarasa moja ya gazeti ya Alsaz, na musikie yale naandikwa hapa Askofu wa kiroma ninaweza kuandika andiko mbili katika Kijerumani, asema kwamba bila wafiraji au waokoana wa jisia moja, bila wao hakuna mtu atakayeingia katika ufalme wa Mungu, ya kwamba wale wafiraji au wakoana wanaume kwa wanaume ndio wanatutangulia katika ufalme wa Mungu. Ndugu Rusi anasema kwamba ndiyo anaandikwa hiyo katika magazeti hiyo huko. Lakini Bwana wetu alisema nini? Katika siku ya mwana wa mtu itakuwa kama vile ilivyokuwa katika siku za Sodomo. Wamekwisha kuoana, wameanza kuoana, wanaume wanaovaa makoti wanaoana. Shaka usoma hiyo, ndio na hiyo. Wataweza kuoana pia, wanawake wawili wataweza kuoana. Shaka fanyika pia ndio, ndio, ndio, ndugu shimi kana sema hivyo. Mimi sikuwa na habari yote. Ndio. Sasa tunaishi katika wakati gani sasa? Kama vile Bwana wetu anasema. Huko Sodoma ilikuwa ni wako wana wawili wanaume kwa wanaume au wanawake kwa wanawake. Na iko hivyo, hivyo hivyo tena. Tunasoma hiyo katika barua kwa Waroma. Mungu aliye hai, Mungu anayejua mambo yote, alikuwa amekwisha kuwazia yote. Inaandikwa hapa. Waroma sura moja, ishirini na sita. Kwa hivi Mungu aliwaacha kwa tamaa za aibu, sababu hata wanawake wao walibadilisha kazi ya asili kwa ile isiyo ya asili. ishirini na saba, na wanaume vivyo hivyo waliacha kazi ya asili ya mwanamke waliwakiana tamaa wanaume kwa wanaume, wakifanya matendo ya haya, wanapokea ndani yao wenye wenyewe malipo yaliyofaa kwa upotevu wao, na kadhalika na mengineyo. Nani hivyo nani hivyo, ndivyo naandikwa ndani ya neno la Mungu. Kuna watu wasiotaka kuweza kuamini kwamba neno la Mungu lisema kweli lakini tunayaona mahali pote ikitimilika ndani ya mambo ya dunia, ndani ya kiroho, ndani ya kisiasa, kwa namna yote, ndani ya kiwango yote, tunaona neno la Mungu likitimilika. Katika siku za Sodomo ilikuwa ni siku au wakati ambayo, ambayo Mungu alishifunua kwa kwa Abrahamu, samahani Bwana alijifunua kwa Abrahamu, na wale watu wa Sodoma hawakuwa na heshima kwa ajili ya hiyo kutembelewa ya juu sana. Walitaka waweze kukamata wale wanaume wawili, na Lote alisema nini? Nitawapatia wasichana wangu hawa wawili ambao hawajaweza kukutana na mwanaume na hata mmoja, muwakamate na muwatendee mnayotaka, yale mnayohitaji. Wakasema hapana, tunataka wale wanaume wawili walioharibika, waliochukuliwa na mapepo. Na kulikuwa watu wa Mungu, na mnaweza kuisoma, ambao walioweza kuwa na wanawake wengi kwa wakati fulani au wakati wa zamani, lakini hakuna mmoja wao aliyekuwa amechukuliwa na mapepo ili aweze kutenda mambo kama hayo na mwanaume mwengine. Ni kitu kibaya kichafu kinachotoka kwa shetani. Na kama mtu fulani, kama mtu ana wazo kama hayo, aweze kuja tumwombee, tukiwa chini ya mamlaka ya mkiungu aweze kufunguliwa. Hiyo iko hivyo kwa ajili ya sehemu hiyo mbili. Mnajua, kuna wale ambayo wanaweza kuwa chini ya mamlaka ya shetani ya mapepo kama tunasoma ndani ya Waamuzi sura 8 kwenye mstari makumi tatu kulikuwa Gideoni aliyekuwa na wavulana makumi saba bila kuhesabia wasichana wake wasi, wasi, wasi, wasi, wasi. Kuna wanaume waliofanya ambayo isiyopendeza Mungu ao yale isiyo kufurahisha Mungu, lakini yale iliyofanyika inayofanyika katika wakati huu inavuka hata kipimo yote. Hakuna oga wa Mungu katikati ya watu. Basi acha Bwana aweze kutufanzia neema sisi, taifa lake, tuweze kuepuka mambo yote ambayo inayoweza kufika kwenye dunia hii. Na mnajua yule anayesoma kwa makini sana Ufunuo na atatambua ya kwamba sio wafalme tu wa dunia lakini wenye heshima na neno hili inaandikwa waziwazi ndani ya Biblia. Leo wakati unapoenda mahali fulani, unasikia reverend, mweshimia, na unasikia hayo yote kama vile maheshima. Siku moja niweza kutoa mazungumzo huko Vienne na mtu yule katika nyumba hiyo nzuri, akaniita pia nami kwa namna ya maheshima, akanipatia hiyo maheshima kwa namna hiyo na hapo kulikuwa maneno iliyotoka katika kinywa changu iliyoweza kumkosoa, nikamkosoa hapo hapo, sivumili yake. Tunajua alikuwa akijua kwamba ilikuwa ni husu tu, nayo kama vile ni makusanyiko tu ya au mazungumzo ma ma ma ma ya kizehebu, ya kidini. Na hapo hapo akaleta hiyo tabia yake ya heshima ya kiotrishi na inayoleta hiyo maheshima zake na, za na zaidi aliweza kusema kwamba mimi ni refera, na hapo hapo nikamkosoa, nikamkosoa hapo hapo. Lakini hapa ni hapa ndani ya Ufunuo kwenye sura sita ikilingana na muhuri wa sita, kwa maana u... nyota zitaanguka mbinguni na nguvu za dunia za mbingu zitatikisika. Inaandikwa hapa kwenye mstari wa 15 ya Ufunuo sura sita Ufunuo sura sita mstari wa 15: na wafalme wa dunia na wakubwa na matajiri na majemadari na wenye nguvu na kila mtumwa na kila mtu mwenye huru, walijifunika katika pango na chini ya milima ya miamba ya ya milima, chini ya miamba ya milima, wakaiambia milima na miamba, mtu angukie mutufiche mbele ya uso wake yeye anayeketi juu ya kiti cha ufalme na gazabu ya mwanakondoo, kwa maana siku kubwa ya gazabu yake imekuja, na ni nani, nani anayeweza kusimama siku hiyo? Wale wakubwa wa kisiasa hawataweza kupokea tena, wale wenye heshima na wale wenye heshima wote waweza kupokea, wale wakubwa wenye siasa, siku hiyo itakuwa hivyo hivyo kwa ajili ya hao wawili ni kusema sasa, ndipo kasirani ya Mungu itaangukia wote, itaangukia wale wote ambao kuweza kukubali habari njema. Na ndiyo maana inaandikwa ya kwamba tunapaswa kukutana, tunastahili kuweza kukimbia mambo yote itakayoangukia dunia hii, ili tuweze kusimama mbele ya mwana wa mtu. Nawasihi musitamanie wenye heshima na wakubwa wa dunia hii, musiweze kuwaza mbona wote wako wanaheshimiwa. Hiyo ni ya muda kidogo, ni ya kupita. Hapa karibu, hautaweza kusikia ikisemeka kuhusu hayo, na hautaweza kuyaona tena. Saa imekaribia ambamo kila goti litapigwa na kila ulimi utakili ya kwamba Yesu Kristo ndiye Bwana. Wote wataweza kunyenyekea mbele yake, wakubwa na wadogo, matajiri na masikini, wenye siasa na wale wenye heshima, kwa kiwango kimoja wote na. Sasa tunataka tuweze kuingia katika uchunguzi wa neno. Mnajua pia Bwana wetu wakati mnaposoma mainjili uh, alikuwa akitoka katika maneno fulani akiingia katika maneno mengine. Msome hizo Injili ine na mtaona namna gani alikuwa akitoka hapo hapo kutoka kwenye maneno moja, akingia kwa mara moja, akizunguliza kwa maneno mengine ndani ya sura moja kwa namna iliyokuwa ikikuwa ya lazima. Hatuko hapa ili tuweze kuzungumza na kutangaza neno au kutangaza neno kwa, kwa kitu kimoja tu, kuzungumzia kitu kimoja, lakini tuko hapa ili tuweze kutangaza shauri ya Mungu. Mnakubalishwa kweli ya kwamba tunaishi katika siku za mwisho? Mnakubalishwa kweli ya kwamba inahusu kizazi cha mwisho? Taifa la Israeli limekwisha kurudisha nyumbani kwao kama alama ya wakati. Tunaona mambo mengi yakitimilika, ujumbe wa mwisho huko unachukuliwa, wamoja wanaikataa kwa moyo mbaya, na wengine wanaipokea, wanakubali kwa furaha kubwa na ni kundi kidogo ndiyo ukubali, ili ilidharauliwa kama vile manabii na wamitume na Bwana walivyodharauliwa. Lakini kila wakati neno la Bwana lilikuwa likitimilika na imempendeza Baba ili awape ufalme, apatie ufalme kwa kundi kidogo na siyo kundi kubwa. Hapana, kundi kidogo. Kanisa la Yesu Kristo ilikuwa siku zote hiyo kundi kidogo ambalo lilokuwa likifuata mchungaji na ambao aliyokuwa akiongoza katika majani mabichi na ambao waliokuwa wahakose hata kitu fulani, hata pia wakati wa jua kali Mungu alikuwa na akiwalisha kuwalisha na kuwanywesha. Nataka niweze kusoma ndani ya Luka sura kumi, na nitaweza kuonyesha mawazo fulani hapa na kuweza kuzungumzia mambo fulani. Luka sura kumi, sura iliyo ya ajabu sana, nzuri inayohusu mwito, mahubiri, mavuno ambayo inapashwa kuchukuliwa, na namna ambayo Mungu anapashwa kuagiza na namna alivyoagiza wale waliotumwa na Bwana ili waweze kutangaza neno. Inasemeka kwenye mstari wa kwanza, Luka sura moja 70 andere, um, sande si nyuma ya maneno haya Bwana and akachagua wengine makumi saba akawatuma wawili wawili mbele ya uso wake, yi kwenda yi kijiji yi na pahali yeye mwenyewe alipotaka kuja. Hapa kuna kitu fulani cha ajabu sana, mimi ninataka tu niweze kwenda katika miji mahali ambapo Bwana naye anataka kwenda. Munaelewa wazo hili? Aliwatuma ndani ya miji mahali alipotaka yeye mwenyewe aende, anataka kwenda. Nami ninataka tu niweze kwenda katika miji ambayo ninajua ya kwamba Bwana atakuja pia ndani ya muji ule. Sasa ina faida gani kwamba naweza kwenda huko, kama hawezi kuja, ili aweze kubariki, ili aweze kuokoa, ili aweze kufungua na kuponya. Ni ombi gani na hitaji ya watu wanaotumwa na Mungu ni gani? Ni, ni kwamba waweze kuwa na kundi kubwa mbele yao, na kisha waweze kuwa na kukubaliwa na waweze kuwa na makutano makubwa. Kwa sababu hiyo nawapanda kwenye kichwa. Hapana. Gesandt, mutu ambaye aliyetumwa na Bwana anaweza kutofautisha ya kwamba kitu aitoke kwake, lakini atoka kwa Mungu. Kwa Mungu, sisi ni vyombo vitumishi vinyonge vya Bwana, vyombo visivyo stahili na siyo chombo kinachoisabilika like, sio chombo lakini, iliyo ndani, iliyo ndani inasamilika. Unaweza kuwa na chombo cha dhahabu, chombo kisicho na kosa au uchafu, lakini hiyo ndani kama haiko nzuri. Sasa chombo kizuri kinamana gani? inamana gani? hata ikiwa ni chombo yoyote, lakini Paulo aliandikia kwa Wakorinto wa pili sura nne mstari wa saba so, kwamba tunachukua hii utajiri katika vyombo vya udongo mwili huu wetu, mwili huu, mwili huu ulio nao choka ulijoka kuwa hekalu la Mungu aliye hai. Na ndugu Kir aliweza kuniambia siku fulani zopita kitu fulani cha kuniweka nguvu na cha kujenga. Aliniambia kwa namna hii, ndugu Frank, usishangalie wewe Neno ambalo Mungu aliloweka ndani yako lilishaka kutakasa God kwa ajili ya kazi ambayo Mungu aliyokupatia. Siyo chombo, ni ile iliyo ndani, ndiyo ambayo iliyo ndani ya chombo ndiyo naikwaa ya maana inayosabidika, na ninataka niweze kutangaza ya kiungu kama vile nilivyoipewa na Mungu. Kwenye mstari wa pili Luka kumi tunaambiwa, akawambia mavuno ni mengi, lakini watendakazi ni wachache. Ombeni kwa Bwana wa mavuno, atume watendakazi katika mavuno yake. au wale makumi saba wana maana gani leo? Tuko na nchi mia moja makumi tano na ine, akose pia, kama kuna visanga vinaweza kuwa tena huru tena baadaye, kuna nini huko kundi kidogo? Wapendwa, kama tunaamini ya kwamba tunaishi katika siku za mwisho na kwamba ujumbe wa mwisho unapaswa kufika mpaka kwenye mwisho wa dunia. Tuombe kwa nia njema na kwa haki, ili Mungu aweze kutuma watumishi au watendakazi katika mavuno yake, na sio ndani ya mavuno yako na ndani ya mavuno yangu, lakini ndani ya mavuno yake aweze kupata Di ndani ya kila lugha watu ambao wanaostahili kwa ajili ya kutangaza na kuchukua neno kama vile tulivyoweza kuifunuliwa, na kama vile hivyo kweli, kwa mwisho hiyo hatua moja iweze kuonekana ndani ya bibi harusi. Ndugu Branamu aliweza kuona maono moja aliona bibi harusi kwanza, mm, kama vile alivyokuwa kwa mwanzo. Alikuwa mzuri akivaa mavazi meupe pasipo mkunjo wala kunyanzi, na kisha akaona picha ya pili iliyokuwa ikifuata. Akaona muziki rock and roll iliyokuwa ikiwasindikiza. Alitaka aweze kuwa mahali alipotaka kuwa bibi harusi alikuwa hana tena mavazi at meupe, lakini alikuwa na kitu fulani kinachofunga kwenye kiuno chake, akiwa na mambo fulani iliyokuwa ikipanda mpaka juu kama vile frivolite, na ilikuwa kama vile angepashwa kuwa bibi harusi. Na ndugu Branham alisema ya kwamba wakati lipoona hayo, moyo wangu ukaanza kulia, na kisha akatazama mbele yake akaona yule aliyekuwa akiwaongoza akiongoza bibi harusi. Wadada zangu, mnisamehe kuweza kuleta hii kuleta kuleta hii ufunuo kwa namna hii, lakini alikuwa ni mwanamke, alikuwa akifanana na mlozi, na ndugu Branham alisema hivyo ndiye alikuwa akiwaongoza. Huyo mwanamke alikuwa kama vile mlozi, nashaka kusikia hiyo. Na ndugu Branham akasema, Mungu wangu, hii ndiyo matokeo ya haya mahubiri yangu yote. Na hii kushitolea kwa ndugu wote na wakati alipokuwa amevunjika hivyo ndani ya maono hiyo, mbele ya Bwana picha ya tatu ikakuja, natazama, kulikuwa tena bibi harusi kama vile mwanzo, na hivyo sasa kwa mwisho bibi harusi wa utukufu anayevaa mavazi meupe, asiye na mkunjo wala kunyanzi na kisha akatazama, wamoja walikuwa kama vile wametereza na wakatoka katika hatua, naye angepasha kuwarudisha ili awaweke katika hatua moja. Wapendwa, tufanya anganishe. Kwa hiyo pia na wasihi, kama mtu fulani anatereza, tusione hapo hapo ya kwamba amekuwa adui na tusiwaze ya kwamba amekwisha kuenda milele na kupotea. Naomba kutofautisha kama inahusu kupotea na mvurugo kuge, ku, kupita pembeni ya muda kidogo, au mtu fulani kweli kweli, kweli amekwisha kufanya zambi akikufuru Mungu au kukufuru wa Mungu, na hapo yeye hawezi tena kurudi na hakose. Hiyo itawasaidia. Haikuwa imetayarishwa ndani ya mpango lakini imeandikwa ndani ya Yakobo kwenye sura tano. Na acha hiyo iweze kutusaidia ili tuweze kuwa na hali njema kwa maneno haya. Yakobo sura tano, mstari wa kumi na tisa na ishirini. Yakobo tano mstari wa kumi na tisa. Ndugu zangu, kama ikiwa mtu wa kwenu amepotea mbali na kweli na mtu mwengine anamurudisha, jueni ya kuwa mwenye kumurudisha, mwenye kumrudisha mwenye zambi hata toka hata atoke katika njia ya upotevu, ataokoa roho ya na mauti nakufunika wingi wa zambi. Mshaka kusoma hiyo kwa namna hiyo na mshaka soma neno hili. Kuna watu anaosema hata hatapotea, na kisha sasa, wakati kitu fulani kinapofikia mtu fulani, anapoteleza au anapopita pembeni, na hapo hapo anakataliwa kama vile kuchaguliwa na kuchaguliwanwasii Musihukumu mbele ya wakati, mungoje mwisho. Pia hata kuhusu manabii inasemeka ya kwamba muangalie mwisho wao, na sio wakati wa katikati, na sio mwanzo, na sio nusu ya njia, lakini muangalie mwisho wao na muige imani yao, muige imani yao. Tunapasha kutenda kwa namna ya kibilia katika mambo yote. Kwa mfano, kama mutu fulani iko katika kweli, na kama anapotea kwa ajili ya wakati fulani, muda kidogo, na kama anza kupita pembeni kwa muda kidogo, kwa namna moja au namna nyingine, Mungu ana uwezo wa kuweza kumrudisha. Lakini kama wandugu wa uongo ambao hawajawahi kuwa ndani ya kweli, wale walio, walio tereza ndani ya imani waliojiingiza katikati yenu wanaoweza kuendelea kufuata njia zao, unaomba kuwaacha kuwaende na huwezi kuwarudisha hata kwa upesi, huwezi kuwarudisha haraka. Lakini mtu ambaye aliye wa kweli kweli na ambaye aliyezaliwa na Mungu atashiacha tena akosolewe na kurudishwa, hakutakuwa kupinga kwa ndani kwa neno la Mungu iharikishe au ichelewe, atarudia kwa kweli atarudilia kweli na Bwana atamufanzia tena neema. Turudi sasa akose tena neno kwa maana inakubaliana na hiyo, au natembea pamoja na wazo hili. Watutuniko wa pili sura mbili, naweza kuwaonyesha tofauti katikati ya wale wanaotereza wanaopotea na wasiorudia tena na wale ambao walio weza kufanya kose kurudia nyuma na kisha baadaye wanarudi tena. Watatanika wa wa pili sura mbili musari wa kumi kwa udanganyifu wote wa uzalimu kwao wanaopotea, kwa sababu hawakupokea upendo wa kweli wapate kuokolewa. Tazama tofauti, kuna watu ambao hawana upendo wa kweli kwa ajili ya kweli. Wako na upendo ya ujuzi wao wa kipekee na wako na upendo wa mafundisho yao ya kipekee na wako na upendo wa mafunuo yao ya kipekee na, na, ya na hao ndio watu ambao wasio na upendo wa kweli Kupenda kweli na neno la Mungu ndio kweli. Kweli neno la Mungu, na sio ufunuo wako wa kipekee, na sio ufunuo wa kipekee, na hii inaweza kuwa kama vile ni sanamu kwake, kama vile ni chukizo, kwa sababu haiko ya kibiblia na neno la Mungu peke yake ndiyo ukweli, na kila ufunuo inayotoka kwa Mungu inatoka katika hii vifuniko mbili ya Biblia na siyo nje ya Biblia. Inena kuwa ikikubaliana na Biblia mstara wa kumi na moja inasema, kwa sababu gani sehemu ya pili ya msara wa kumi, kwa sababu hawakupokea upendo wa kweli wa kupenda kweli. Hapo ndipo shida iko na najua ni kitu ina gani nachozungumzia. Niliweza kuwa wa kiulimwengu mzima, mara nyingi, katikati kati ya wandugu ambao hawajaweza kukabata tena Biblia walitaka kuweza kuonyesha mafunuo zao na mafundisho yao ya kipekee kutoka ndani ya mahubiri ya ndugu Branham, na walitaka kuweza kuionyesha. Na wakati niliposema mngoje wa kidakika kidogo nikawambia tu yes. Ni muda sasa kuweza kudia kwa Biblia. Mnajua jibu yao ilikuwa ni nini? Wakasema hakuna mtu anayeelewa Biblia ila ni nabii peke yake ndiye anayeweza kuielewa. Mnaona mahali ambapo watu wamefika. Ninajua ni kitu gani ninachozungumzia. Kazi yangu haianzie jana. Niliweza kuona mambo mengi na nilikuwa mshuhuda wa mambo mengi. Mara nyingi moyo wangu ulikuwa ukipasuka haikukua kupenda kwenu ndio walikuwa nayo, lakini walikuwa wakitafuta kitu kingine kipya. Wanataka waweze kuvuta watu wakukote, watu na kuweza kuwafanya watu wa kufurahi furahi. Tunapaswa kurudi kwa neno la zamani la Mungu, kama vile ndugu Rusi alivyosema, siku zote ninakuwa kama mpya, na kila asubuhi na kila jioni ni halijazeeka, lakini iko liko mpya kila siku, na hata wakati unapolifungua usiku wa manane ninakuwa tena mpya. Haleluya, utukufu kwa Mungu, turudi kwa neno la Mungu na sasa na kwa maneno haya Mungu anawaletea nguvu ya upotevu hata waamini uongo, ili wahukumiwe wote wasioamini kweli, lakini wanafurahi, walifurahi katika uzalimu. Katika hali hii hakuna tena kukosolewa. Unaona tofauti ndani ya Yakobo, kuna kupita pembeni, lakini mtu anayepotea huko alikuwa kwanza na uhusiano pamoja na kweli. Ndani ya Yohana, Yakobo, Yakobo sura tano, alikuwa na uhusiano na neno la Mungu, alikuwa ndani mbegu ya kiungu, alikuwa amezaliwa na Mungu. Lakini hapa sasa ni watu ambao hawajaweza kufanya, ambao hawaweza kupokea upendo wa kweli ambao wanaotaka kuweza kufanya uchuruzi wa mambo ya ujuzi wao na kufanya mabiashara yao. Hapana, hapa ndipo tofauti kubwa ilipo. Wamoja wanarudishwa, watarudishwa na wataweza kushukuru Mungu tena baadaye. Wengine watapita kutoka ndani ya kosa wakiingia katika kosa ingine, na wataweza kuacha, hawataweza kuambia kitu fulani, lakini wataweza kutazama juu wakitaweza kutazama juu wakiambia wale waliobaki wa katika neno wakiambia kwamba mlibaki, mlipotea, kwa kwamba mlisimama, kwa ya kwamba sisi tumesonga mbele, tumesonga mbele. Ndio, ndio, mlisonga mbele, lakini katika mwongozo gani, na pamoja na nani? Unaweza kusonga mbele tu pamoja na, na Mungu na pamoja na neno la Mungu na ndani ya neno la Mungu. Na sababu ya neno hili naishi na kwa sababu ya neno hili ninakufa Yohana alichukuliwa kwenye kisanga cha Patimo kwa sababu ya neno la Mungu na kwa sababu ya ushuhuda wa Yesu na sio kwa sababu ya matafsiri. Leo tuko hapa ili tuweze kushuhudia neno la Mungu na pamoja na neno la Mungu na ushuhuda wa Yesu Kristo, Bwana wetu. Tena ingine kitu moja, na hiyo inaweza kutufungua macho sasa sana sana kwa wale wote ambao hapa ndani ya hii santre misioneri wanao kamata, kamata ma address kwa watu fulani na kusema oh, ndugu fra, oh, ndugu yangu mpendwa oh, ndugu yangu mpendwa unatokea wapi na uko namna gani na kadhalika, na kisha waliweza kukamata ma address kwa miaka mingi. Naweza kuona hiyo, naweza kuyaona, walikuwa na vitabu vyao vya kuandika ndani na kitu fulani kijua kiandikwa ndani, na hapo tangu miaka hiyo walikuwa kitafuta ma address waliweza kukabata ya watu wale. Nataka waweza kuonyesha ndani ya Biblia namna gani kuweza kutambua mtu ambaye hakuweza kutumwa na Mungu. Wanakujaka, wanaenda wanaenda nyumba kwa nyumba, na wanazungumzia kuhusu mtu ambaye haiko pale na ambaye hawezi kukubaliana na yale ambayo wanayozungumza juu yake na yale yanayoonyeshwa pale nao hawana neno lakini wako na mambo mengi ambao wanaosambaza huko na nawaonyesha pia yale wanaofanya, wanaenda nyumba kwa nyumba. Hapa inaandikwa ndani ya Luka sura kumi. Luka sura kumi, msara wa saba. Tazama inaandikwa hapa Luka sura kumi msara wa saba. Hii shahidi lio lazima sana uweze kujua kwamba mtu ametumwa na Mungu au hapana. Dan und und trinkt, was kaeni katika nyumba ile, mkikula na kunywa vitu mnavyopewa kwao, kwa maana mtendakazi anastahili kupokea mshahara wake, musihame nyumba kwa nyumba. Luka sura kumi mstari saba. Akose watu wengi weza kuacha hii pembeni hii iliweza kwa, hai kuwa haina maana ya kuambia, lakini kwa mtumishi wa kweli wa Mungu, hii nakuaka na mambo mengi ya kumwambia. Kama mtu fulani akiwa chini ya kutuma kwa kiungu anakuja katika mji, akiwa chini ya agizo ya kiungu anaingia katika nyumba anaagiza, ili nyumba hiyo iweze kupokea salama ya Mungu, na kama nyumba hiyo inampokea hapo sasa anabaki pale, lakini hata wenda kusikia hata sikia ili waweze kumzungumzia kuhusu ndugu wa ndugu fulani, na cha aweze kusema kuhusu ndugu fulani na ndugu fulani, na kisha tena aweze kwenda huko na kwenda huko. Hapana, haiwezekani. Mtumishi wa kweli wa Mungu hakuja katika muji ili aweze kwenda nyumba kwa nyumba. Mtumishi wa Mungu wa kweli wa nyumba wa Mungu anakuja katika muji katika nyumba, anabaki katika nyumba ile, na sio kuweza kuzungumzia kuhusu wengine ili aweze kusikia kusemeka kuhusu wengine, lakini anaenda huko kuweza kuhubiri neno la Mungu. Kweli ndugu, nanyi pia ninyi mnaotangaza neno la Mungu, wakati mnapoenda nyumba kwa nyumba, mmoja anawaambia hiki na mwingine anawaambia kile. Mmoja anasema hiki, mwingine anasema juu ya mtu mwingine, anasema juu ya mtu mwingine, na hapo sasa mnafungwa kwa ndani, hamtakuwa tena huru kuweza kutangaza neno, na hapo sasa mnapaswa kukabata msimamo, mnapaswa kuwa kama vile mnaunga mkono mtu fulani, mnakuwa kama vile wa kuamua, lakini haiwezekani. Munaona kwa sababu gani? Bwana wetu alisema hivi al Mungu wetu ni Mungu anayejua mambo yote, anajua mambo yote, na aliweza kuacha miongozo iliyo iliyo wazi kwa wale anaotuma. Mtu ambaye asiyekubaliana na hiyo anakuwa katika mateso na katika shida kubwa, na hata weza kutoka ndani. Lakini watumishi wa kweli wa Mungu wanasomaka yale iliyo sehemu ya kutumwa kukazi naye anashikamana nayo, na hapo sasa wanaweza kuwa baraka kwa ajili ya wote, na pia kwa wale ambao wasiopendana katikati yao, au kwa wakati huu walio na maujuzi tofauti, au wale ambao wasioweza kuelewana vizuri katikati yao. Lakini kwa wakati hiyo sasa, unaweza kusaidia watu wote, nami ninafanyaka hivyo katika nchi zote na katika miji yote. Sijawahi kukamata kwamba nasimamia naunga mkono huyu. Sijawahi kuingia katika muji kwenda kwa nyumba kwa nyumba na sijawahi kupatia mtu haki, nasemaka, wewe mkuje nyote, mkuje nyote, tuweze kusajika mbele ya uso wa Mungu na yale naweza kusemeka, itasemeka na wote waweza kusikia, na ninawaambia nawambia niliweza kuishi ush, ush, ush, ushindi ya utukufu wa Mungu katika namna kama hiyo, kwa maana hapo sasa sehemu tofauti hazingeweza kutenda kubishana katikati yao, wangenipashwa sasa kusikia wote. Na wakati walipokuwa wakisikia, Mungu alikuwa akiwatosha ndani mishale yote sivyo, na alikuwa akimwanga mafuta juu ya vidonda na yote kaweka katika utaratibu. Na sasa sijawahi kufanya mazoezi ya kuweza kugawa makanisa, sijawahi kufanya hivyo, lakini afanyaka mazoezi moja ya kuweza kukusanya kutang... kusamba... ya kukusanya makundi ziokuwa zimegawanyika, zimesambazwa. Na kwa ajili ya hiyo Mungu alikuwa na hitaji, aliweza kuwa na hitaji ya kunitumikisha. Na hiyo tunapaswa kuwa tumeipewa kwanza na Bwana hekima yake. Nishaga isema sana mara nyingi kuhusu mwanamke yule ambaye akuwa mwenye mtoto, alisema kata mtoto yule vipande mbili, lakini mwenye mtoto alisema usimuue, usimukate, mwache mtoto yule aishi. Na hapo Solomoni akasema huyu ndiye mama yake, kwa maana hataki kufa kwa mtoto, lakini anataka mtoto aishi na iko hivyo, hivyo hivyo kwa ajili yetu ambao tunayotumikishwa na Mungu kwa ajili ya kutangaza neno ili watu waweze kuzaliwa upya kwa ajili ya tumaini liyo hai. Mtu ambaye anayeenda mahali fulani anayesema, oh, sasa tunagawajika tunagawa, tunagawa. Msahau mtu yule anayetaka kugawa, ingekuwa vema ili asiweze kuwa na pesa ya kuweza kulipa tiketi yake ya ndege na aweze kubaki nyumbani kwake nyumbani lakini mtu wa Mungu anayetakia salama kwa nyumba na kwa mji na taifa la Mungu, na mtu anayetakia taifa kwa, anayetakia salama kwa nyumba na kwa taifa na kwa mji na kwa taifa, naenda kwake na wasa na wasi hapo, sasa anapasha kuchukua hiyo salama pamoja naye na anapasha kuwa nayo. Nawapatia salama, na sio kama vile ulimwengu unavyowapatia, lakini salama ya Mungu ambayo iliyo juu ya sababu yote ya wanadamu Salama ya Mungu haisimamie kwenye ujuzi, lakini salama ya Mungu inavuka kuelewa kwetu na sababu zetu zote. Na kisha inaendelea kwenye mstari wa tisa. Kwa sisi tunaohubiri neno tunaambiwa hapa ya kwamba ponyesheni wagonjwa wa kule, mkiwaambia ufalme wa Mungu umewakaribia ninyi. Tunataka tuweze kukamata sehemu hii pia kwa makini sana, tuikamate kwa moyo wote sote pamoja, kwa maana kanisa na wale wanaosikia wanapashwa kujengwa na kurudishwa katika imani kupitia mahubiri mahubiri mahubiri ya neno mbele, makarama na makazi za Mungu ziweze kuwa katika kazi, katika kitendo ndani ya kanisa, na nawaza ya kwamba tumekwisha kusikia neno la Mungu kwa wingi, na kusema ya kwamba tunaweza kuandika pia huko juu hapa ya kwamba Yesu Kristo yule yule jana leo na hata milele na milele. Ni wanani ambao walioweza kupona? Ni wale waliokuja kwa Bwana na ambao walioamini ya kwamba angeweza kuwaponya na sio watu ambao waliokuwa wakirudilia maisha yao na kuweza kuhikiliza, wao kwa sababu gani niko hivi na wengine wako vizuri? Hapana, watu ambao walioamini kwa moyo wao wote ya kwamba Mungu angeliweza kufanya hivyo. Na kisha baadaye, Mungu alikuwa ameruhusu walio wake aliyokuwa ametuma, akishuhudia pia neno lake naamili kwa ya kwamba alikuwa ni ndugu Gaidech ambaye aliyenisomea ni ya barua ya CSSR. Kuna siku kumi zilizopita, mwanamke mmoja aliyekuwa amepooza alikuwa na ugonjwa wa mifupa kwa kiwango hangi iliweza kutumikisha tena mikono yake. Alikuwa anahitaji kunyanguliwa na kufanyiwa kila kitu lakini sasa iko nafanya mambo yote kwa ajili ya wengine wote, kwa ajili ya watu wote. Aliweza kuomba tu ili aweze kutum, kutumiwa mshwari au kitambaa ambao uliweza kutumikishwa hapa kwa ajili ya kupanguza jasho wakati wa mahubiri, na hapo Mungu aliweza kupima imani yake, na hapo ameshuhudia neno lake ndani yake. Leo hatumikiwe na wengine, lakini yeye ndiye anatumikia wengine, na Mungu alimponya. Nishaka kuiona mara nyingi ya kwamba kama watu waliamini ya kwamba hapa mtumishi wa Mungu ambaye aliye hapa chini ya agizo ya Mungu anaweye ubiri neno na kwamba Mungu anaweza kuwapatia hiyo, na kama kitambaa kinatuma kwao hiyo inafanyikaka wanaponaka. Ninawambia hiyo walio wana wawili katika miaka kumi na saba waokuwa na mtoto ilikuwa ilikuwa ilikuwa huko huzunisha. Ilikuwa huko Afrika kama mwanamke hana mtoto, inakuwa ni haya kwake, hawezi kuivumilia. Natazama wandugu na wadada, wale walikuja na niweza kuambia nini, nyuma ya mwaka moja nilipo wambea, wamekwisha kuwa na mtoto mfulana, waliita jina lake Frank. <laughs> Mungu anajibu maombi, lakini inaomba hali ya mtu inaomba kujua kwamba ni Mungu ndiye ambaye tunayehusika naye na siye mutu hapa hatufanyake se, sehemu ya kisiasa se, ya kidini ki lakini, hapa ni utangazaji wa neno la Mungu mweza yote. Niweza kuisema katika mazungumzo fulani, sio kama ilikuwa namna gani kwa, na kwa ajili ya wa ndugu. Lakini kama mimi sitangaze neno, sina kitu cha kutangaza, sina kitu cha kutangaza. Inaomba kuwa na uhakika ya kwamba ni neno la Mungu ndilo tunalohubiri. Mbingu na dunia vitapita, lakini neno la Mungu litadumu milele. Nani anayeweza kuamini ya kwamba pia kwa maneno haya tutaweza kuingia katika sehemu kama vile ilivyokuwa kwa mwanzo, sawasawa na mstari wa tisa ya Luka sura kumi? Ilikuwa n namna gani kwa mwanzo? Ilikuwa ni kitendo cha Mungu yeye mwenyewe, ilikuwa ya nguvu sana. Petro alikuwa akitembea katika barabara za Yerusalema na kivuli chake kilikuwa kikiwa juu ya watu na wale wote ambao kivuli chake kilikuwa kifikia walikuwa wakipona, walikuwa wakisimama na hapo walikuwa wakiingia katika msafara ambao ungepashwa kuvuka katika mabarabara za Yerusalemu. Ndiyo, naweza kusema hiyo ilikuwa kibiblia, ndiyo ilikuwa kibiblia sana ya kibiblia sana. Wakati Mungu anapoifanya ni ya kibiblia, na Petro hakufanya kitu ambayo yalifa... si yeye, si yeye aliyeifanya hivyo, ni Mungu ndiye alifanya hivyo, alifanya tu njia yake, na ni Mungu ndiye alifanya hivyo za kuambia namna gani ifanyika. Watu ambao waweza kuenda huko walikuwa kiamini ya kwamba Petro alikuwa ni mtu wa Mungu, walikuwa kiamini ya kwamba nguvu za Mungu zilikuwa ndani ya kazi, ndani yake hawakuwa naamini Petro, walikuwa akiamini nguvu za Mungu zilizokuwa zikionekana kwa nguvu ndani ya Petro, zilikuwa zikionekana kwa nguvu ndani ya Petro. Na ni kwa imani ndio waliweza enda huko, na ni kwa imani ndio waliweza kupona. Haleluya, amina. Wapendwa, tunapashwa kufika katika kiwango hiyo ya imani. Paulo aliweza kusema, kwa mfano kama mnakuja hapa mnakamata mushware yangu au jasho yangu au vazi langu kwa wakati ule na kasana. Katika wakati ule mavazi ilikuwa kwa namna sio kama hii. Watu waleza kusema, waleza kunipinga waleza kusema, oh kama ndugu fr Franki angekuwa mtumishi wa Mungu hangeliweza kuvala mavazi ya kupendeza kama hivi anavyovala <laughs> lakini kuna watu ambao wanaogeuza makolo zao kwa namna ingine na wanashusha kichwa chao wakiwaza kwamba hiyo ndiyo unyenyekevu lakini katika hali njema. Lakini hapo kunakuwa pia pepo, kama mtu weza kuwaza kwamba kugucha kichwa na kutembea polepole ndio kuwa mnyenyekevu. Hapana, lakini tunaamini ya kwamba Mungu anashikamana wale wote wanaoshikamana na neno lake, na wale watu wanaoenda nyumba kwa nyumba, na ambao wanaochukua uchafu nyingi kuliko ile iliyo juu ya gari la kuvuna, anapaswa kuwa na haya shaka kusema hapa mtu ambaye aliye na wazo kidogo ya wakati na saha hataweza kubeba mboleo katika shamba wakati wa mavuno. Hataenda na mboleo wakati wa mavuno. Wakati wa mavuno mtu anakamataka upanga wa kuvuna mashine ya kuvuna ataweza kutumikisha hiyo kwa ajili ya kuvuna, sivyo? Hiyo ni kweli? Hapana, na hiyo ndiyo akili njema inasemaka, ya namna njema ni kusema. Kwa hiyo ndio tunatambua mtu anayevuna ni kusema, mtu ambaye anayetumikisha hiyo mashine ya kuvuna na anayeingiza ngano ndani ya gala ni kusema, sio Paulo. Sio Paulo alisema, oh, kuja kuja, mkamate hapa mamishoare yangu na mwende nayo. Hapana, lakini ni watu ambao walioweza kuona Paulo katika kazi yake walikubalishwa, ya kwamba ilikuwa ni mtu wa Mungu. Na nafurahishwa kuweza kutambua ya kwamba mimi siko peke yangu kuweza kuwa niliye na jasho jasho wakati wa mahubiri inaonekana ya kwamba nayo ilikuwa ikianguka juu yake, na Paulo na hakuna mtu aweza kuniambia sasa, achia pale, kwa sababu umekuwa na ukali mbele ya Festo na Agripa. Paulo alihubiri kwa nguvu sana, wakamwambia achia pale, simwambia pale. Hakuna mtu aweza kuniambia hiyo, ila tu rafiki zangu niweza kuniambia kwamba ningekuwa nasema kwa sauti kidogo na ziwe kuwa na kuwa kwa sauti kubwa, na hiyo inaweza kuwezekana kama vile ina ninaweza kama una, una, tunaweza. Na hapo sasa turudi tena, nafika kwa kumalizia kwangu. Hao ni watu wa Mungu ambao Mungu aliweza kubariki, hao ndio watu wa Mungu ambao Bwana alibariki. Na hao watu walikuwa kiamini kwamba kama wanaweza kambata vitambaa au mshwari na kuweza kuchukua hiyo jasho ya mtumishi ambaye alikuwa akihubiri kuna kuichukua kwa wale watu ambao waweza kukuja katika makusanyiko na Mungu wakusikua kuwaponya. Na hao walikuwa kifanyika, kiuwa wakipona. Na walikuwa kiamini. Kishina. Na waliweza kupona kwa sababu gani? walikuwa kipona kwa sababu Mungu alikuwa ameyafanya. Na hao walikuwa kiamini, hayo ikafanyika. Na yote fanyika kaka sawasawa na imani yako. Hayo sawasawa na imani yako. Na <coughs> yote fanyika kaka sawasawa na yako. <coughs> Yesu akusema akusema kwamba ifanyike kwako sawa sawa na mawazo yako, lakini sema kwamba sawa sawa na imani yako. Mtu ambaye anaweza kuwazia tena namna gani anaweza kufanya, ndio ya kutenda, aendelea kuwaza kwake na aweza kungoja I, wakati ambao imani itageuka kuwa itageuka kuwa u, ufunuo. Lakini wakati imani inageuka kuwa uhakika na ufunuo, na hapo sasa unajua namna gani unaweza kufanya, na hapo sasa Mungu anakuwa pamoja na wewe na anashuhudia neno lake Sa wasawa na, ne, na imani yako na nawaambia, wakati imekaribia ambamo tutaweza kuona maajabu ya Mungu, maajabu ya Mungu. Wa ushanga, ya li, ya Mungu, maajabu ya Mungu, na wamoja wataweza kushangaa kwa sababu ya yale ambayo Mungu atakayofanya maajabu ya Mungu. Naamini kwamba atafanya kwa mwisho yale aliyofanya kwa mwanzo, kurudishiwa kurudishiwa, inamaanisha kurudishiwa, kurudishiwa kwa mambo yote, na ni hivyo ndivyo kiwa cha Mungu kisema na itakuwa hivyo na tunaishi katika wakati ambamo yote yote itarudishwa itarudishwa kwa ajili ya utukufu wa Mungu ndani ya kanisa la Mungu aliye hai na kanisa la Bwana. Acha Mungu abariki si sote na hi, mamu, yote, yote ambamu, atu, atu mafuzo, hii mambo yote iliyo tofauti ambayo Mungu amekwisha kutuonyesha katika neno lake, haturuhusu tuweze kutosha mafunzo ndani yake, ili tuweze kujua namna ya kushikamata na kutembea na namna ya kuweza kukutanana na kupingana na wale wote ambao wanaoenda eneo kwa eneo na nyumba kwa nyumba na miji kwa miji, wakiwa na masababu mbaya na nia mbaya. Lakini tunataka tuweze kuwa sehemu ya wale wanaotayarisha njia kwa Bwana, ambao wanaopita mbele na ambao anaowachukua pamoja naye na ambao anaweza kushata waweze kubarikiwa naye. Namini ya kwamba tunashukuru kwa ajili ya mafundisho kama haya ni awaza kwamba ni lazima sana, inaomba kuwa na macho iliyo wazi, inaomba kuweza kujua kazi nimefikia wapi mbele ya Mungu na namna gani Mungu anaiona. Hatupashi kuhukumu kitu fulani kwa ma akili yetu wenyewe au kwa ujuzi wetu, tunapaswa kushilinganisha siku zote katika maandiko matakatifu. Acha Mungu atubariki hilo, ndio ombi langu. Amina, tusimame na tuombe pamoja, tunapokuja vichwa tunapofumba macho, tunapofungua mioyo, ningetaka niweze kuuliza wangapi ambao walio hapa, wale ambao wanaohitaji kwa moyo wote ili waweze kuhukumu kwa namna na njema kitu kuweza kutenda katika hali fulani sawasawa na neno la Mungu na kuweza kuhukumu mambo kama vile Mungu anavyoyaona na kadhalika, na yale yote ambayo iliweza kuzungumuziwa, nina waza ya kwamba kulikuwa mawazo iliyo tofauti iliyoweza kuzungumuziwa, au yale ambayo tunaweza kuzungumuzia pamoja. Nani anayehitaji tangu leo, ili aweze kutumikia Bwana kwa namna hii kwa saha yote na kwa wakati wote katika hali yote, ili aweze kupanga mambo mbele ya Mungu na kuweza kuyahukumu sawa sawa, kadamu ile njema, na kuweza kupata neema mbele ya Mungu, ili tuweze kugeuka kuwa kanisa la kibiblia ambalo ndani ya yote, na sio juu ya mambo fulani, na sio juu ya mambo fulani ya kimafundisho, lakini katika mambo ya kuweza kuyazungumzia na mambo fulani pia mambo fulani ambayo inaweza kuwa ya kibiblia. Bwana mwaminifu, kwa moyo wote tunakushukuru. Tumefumba macho yetu ya mwili, lakini macho ya roho imefunguliwa. Tunakuona, tunakusikia, unatembea katikati yetu, unatuzungumzia, unatenda juu yetu, ndani yetu, unatusimamisha unaturudisha, unatukosoa, unatusaidia ili tuweze kufika katika ukamilifu. Bwana mpendwa, hatujiangalie sisi wenyewe kwa maana, kama vile tumbeisikia ndani ya Zaburi, hakuna mwenye haki hapa duniani ambaye anayeweza kusimama mbele yako, lakini kuna wale waliohesabiwa haki na wewe, waliobarikiwa na wewe, waliookolewa na wewe waliotakaswa na wewe, waliojazwa na Roho Mtakatifu wako. Bwana mpendwa, kuna kanisa hapa duniani linalochukua jina lako, linalochukua neno lako, linalochukua tabia yako, kanisa lilo hai, na tunaweza kuwa sehemu yao. Bwana mwaminifu, hata yale iliyotangazwa hapa leo ijegwa kuwa uhakika ndani ya maisha yetu. Tupatie hukumu ya kweli utupatie neema na hekima katika hali yote, Bwana tupatie upambanuzi wa roho upambanuzi ya masababu upambanuzi ya wandugu ya mafundisho ni ya mahubiri na hivyo na kadhalika nadhalika. Bwana ninakushukuru ulifanya mambo makubwa kwa ajili yetu leo na ndani yetu, katika saa hii. Umetusaidia tangu leo, unataka utembee pamoja nasi kwenye njia ambayo tusiyoona bado, lakini wewe unaijua nawe na unatushika kwa mkono. Hata kama sijui njia, wewe unaijua vizuri Yesu wangu hata kama sijue si njia li, ya, lakini wewe unaijua vizuri. Yesu wangu hajawahi kuchelewa, Bwana mwaminifu. Tunaomba kwa ajili ya wandugu wetu wanaohubiri neno lako Bwana, uwe pamoja nao kwa namna iliyo ya kipekee hapa katika mahali hapa na katika maeneo zingine ndani ya ulimwengu, utusaidie tuweze kufanya ili bibi harusi wako aweze kurudi na kutembea katika hatua moja, akikubaliana neno lako. Kwa maana namna gani watu wawili wanaweza kutembea pamoja kama hawekubaliane, kama hawelewane? Bwana acha, tuweze kukubaliana na wewe nikusema pamoja neno lako kwa kiwango unaweza kutembea pamoja nasi na wewe sisi pamoja na wewe Bwana mpendwa Ulitubariki, tunakushukuru kwa ajili ya hiyo kwa moyo wetu wote, kutoka kilini cha moyo busa. Sasa wagonjwa walio wazaifu, wale wanaoteseka, ulituma neno lako, na wale wote wanaoliamini wanapona. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo kwa moyo wote, ukombozi ya ujao, ukovu wa ujao na hiyo ndiyo Biblia yetu inafundisha. Haleluya! <tiple> Sifa na heshima utukufu na maabudu iwe yako wewe, Mungu uliye hai, ambaye aliye jifunua kwetu ndani ya Yesu Kristu. Baba wa mbinguni, jina lako litukuzwe, ufalme wako uje mapenzi yako yafanyike duniani kama vile mbinguni. Bwana tujaze, utujae, na utujibu na ufanye tuweze kupata sehemu katika yale unayofanya. Usifiwe kwa ajili ya kutembelewa kwa neema ambao uliotupatia leo na pia deine kwa ajili ya kuturuhusu kuweza kutofautisha sauti yako na sauti zingine zote. Sauti yako ni neno lako. Haleluya, utukufu na heshima iwe, iwe yako sasa, iwe yako leo na hata milele na milele. Amina.