Mungu alitupatia uzima mupya. Neno lake ni yote kwa ajili yetu, na jina la Yesu liliweza kuwa la utukufu kwa ajili yetu, lilifanya kuwa la utukufu kwa ajili yetu kupitia Roho Mtakatifu. Wengi wanaliitia bila hata kujua maana yake. Wengi wanalitumikisha, wanafukuza hata pia mapepo, wanafanya mambo mengi kwa jina lake bila kujua linamaanisha nini. Kupitia ufunuo ni kusema tunaweza kushukuru Bwana alifanya yale aliyokuwa ameahidi. Ingali wakati kidogo na ulimwengu hautaniona tena, lakini ninyi mtaniona, kwa maana nitajifunua kwenu, nitajionyesha kwenu. Niliweza kuguswa kidogo ndani ya moyo wangu wakati nilipoona hii kwaya kidogo na nilipokumbuka miaka ya makumi saba, nilipokumbuka miaka ya makumi saba, wakati kwaya ya watu zaidi makumi tatu walipokuwa wakiimba hapa, na tangu wakati ule mambo mengi yaliweza kubadilika ndipo wazo moja iliweza kunijia. Wandugu ambao waliotaka kuwa kitu fulani ambao hawangeliweza kujinyenyekeza waliweza kukamata hiyo wakati, ili waweze kufanya mambo mengi kwa nia yao wenyewe. Katikati yao kulikuwa majamaa pamoja na wavijana, na walikuwa wakisema kwa maneno ya watu wote, ya kwamba nani aliye na ujana kwa mpaka wakati, wakati utakaokuja. Lakini sasa wazo moja inayovuka wazo la wanadamu limijia kwenye roho. Kwa namna ya dunia hii nani aliye na ujana mpaka wakati utakaokuja? Lakini kwa namna ya kiungu, mtu ambaye aliye na neno na aliye na na Bwana ndiye aliye na wakati utakaokuja. Unaweza kuhukumu mambo kwa namna ya kidunia hii na kisha unahuzunishwa mpaka kufa, lakini hapo hapo Mungu anatufariji anapotualika, ili tusiweze kuona au kuhukumu mambo kwa namna ya kimwili, lakini tuweze kuyaona kama vile Mungu anavyoyaona wakati unaokuja wa namna dunia hii hiyo, inaweza kuwa ya kweli kwa muda mfupi, lakini kwa ajili ya umilele, hiyo ingine ndiyo inaweza kuwa ya kweli mtu ambaye aliye na neno na neno lilofunuliwa, mtu ambaye anayejulishwa siku zote ndani ya ufalme wa Mungu, yule anayeshikwa na yale ambayo Mungu anayofanya sasa na aliyoahidi kwa ajili ya wakati huu Und mit und getan na anayeingizwa anayeingizwa katika yale ambayo Mungu anayofanya sasa, yule ndiye aliye na wakati utakao kuja wa milele hiyo, ingepasha kutuweka nguvu, ili tuweze kuvuka vizuri hizi mauzuni zote, kama wale wote ambao waliokuwa hapa wangeliweza kuwa hapa leo, tungelikuwa na hitaji ya chumba kilicho kubwa mara tatu kuwa kubwa kuliko hii ambayo tuliyo nayo leo hapa mbele yetu. Lakini Mungu yeye anajua mambo yote, nasi tunatazama Bwana na tunatazama pia mwisho ambao utakuwa mzuri kwa ajili ya wale wote ambao walio wa Bwana. Paolo hakukuwa na raha ili aweze kuingia katika kusanyiko la wadada. Wakati aliposikia kwamba kulikuwa wadada waliokuwa na makusanyiko ya maombi, akaenda huku. Matendo ya Mitume sura 16 mstari 13. Wa, mama walikuwa na kusanyiko la maombi akaenda huko. Na aliposikia jinsi walipokuwa akiomba akaanza kuzungumza na Mungu akafungua moyo wa Lidi. Na akasema Matendo ya Mitume sura 16 mstari 15. Kama mumeniona kuwa mwaminifu kwa Bwana, ingieni nyumbani mwangu. Yaani, na hivyo ndivyo yote ilianza. Wadada zangu, Mungu anaweza pia kuwatumikisha lakini, anaweza kuwatumikisha tu mahali mnaweza kuwa, kwa nafasi yenu. Angeliweza kuzungumzia pia makutano ya watu wengi, iwe namna gani, mahali gani au namna gani? Na hiyo inatofautiana na nchi mpaka nchi nyingine, au muji na muji mwengine. Alikuwa na kitu moja kwenye moyo wake ni kuweza kutumikia Mungu na kuweza kushika kila heri ambayo iliyokuwa ikionekana mbele yake ili aweze kuleta neno la Bwana. Tumekwisha kusoma sura iliyo ya lazima sana. Barua ya Yuda ni barua iliyo fupi sana. Lakini inatuambia mengi mengi, mengi mengi sana sana sana, mambo inayohusu wakati wa mwisho, wakati wa mwisho ambao tunaoishi ndani, na kama tunaangalia vizuri karibu yetu na kose ndani yetu, tunatambua ya kwamba mambo yote iko natimilika waziwazi -wazi. Kama vile inavyoandikwa Beginning... na tunaona ya kwamba sio mwanzo ndiyo inayovikwa taji lakini mwisho, na tunapasha kukamata kwa makini sana hii onyo hapa, hii onyo, onyo ya kupigania imani iliyopewa kwa watakatifu mara moja tu, Yuda moja mstari wa tatu, kwa maana kuna miaminiyo mingi God, lakini imani Glaube, moja ndani ya Mungu moja aliye hai na ni imani, so kama vile andiko inavyosema na mtu ambaye asiamini, kama vile andiko navyosema, hamini Mungu. Hamini Mungu, imani yake si imani iliyo hai, lakini kukiri tu kwa imani, kukiri kwa imani ambayo inayotengenezwa na wanadamu wakiwa mbali na Mungu. Imani ya Abrahamu ilikuwa ni imani ndani ya Mungu aliye hai, aliyemuzungumuzia na aliyempatia hadi. Imani yetu inaweza imani yetu haiwezi kuwa kitu kingine ila imani iliyo hai ndani ya Mungu aliye hai. Na Abrahamu aliamini wakati gani? Aliamini wakati Bwana alipokuwa amekwisha kumzungumzia. Warafiki zangu wapendwa, ni lazima sana ili tusiweze kujifurahisha kuweza kusema oh, ndugu fulani alisema au ndugu rusi alisema, inaomba ili tuweze kusikia ya kwamba Mungu anatuzungumzia kupitia neno lake na tuweze kujua ya kwamba sio watu ambao wanaokuwa hapa na kuleta maoni yao, lakini ni Mungu yeye mwenyewe ndiye anayetumikisha midomo ya watu ili aweze kuzungumzia taifa lake na aweze kutuambia yale anayotaka kutuambia. Kama hatuwezi kufanya hivyo na kujiweka kwa namna hiyo kwa upande wa Mungu, na hapo sasa tungepasha kuacha nafasi kwa yule ambaye Mungu anaweza kuzungumzia ndani ili yule ambaye Mungu anaweza kuzungumzia ndani ndiye azungumze, na siseme tu kwa kutaka tu, siseme tu kwa kutaka, lakini akikwaza pia. Taifa la Mungu lina haki ya kuweza kusikia yule yule tu ambaye Mungu yeye mwenyewe anaweza kuzungumzia ndani, sivyo? kama tunataka kutusikie watu, tunaweza kwenda mahali pote ambapo kuliko hizi mashirika mazuri za kizehebu mahali makengeli zinapanda mpaka mbinguni lakini watu wanashuka kuzimu. Lakini sisi kama vile taifa la Mungu tuna haki ya kuweza kusikia neno safi la na Mungu. Nataka kujiunga kidogo na hili neno, neno, na kusoma tena andiko fulani za Biblia, Musa kumi na saba, Yuda sura moja. Lakini ninyi wapenzi Kumbukeni maneno yaliyosemwa zamani na mitume ya Bwana wetu Yesu Kristo, Yuda moja kumi na saba. Neno mtume ni kusema, yule aliyetumwa apotre walikuwa waliokuwa wametumwa na Bwana ye mwenyewe, naye alisema ndani ya Yohana sura 13 mstari wa 20, yule anayepokea yule naye mtuma ananipokea, na yule anayenipokea anapokea yule ambaye alie nituma. Na aliweza kusema kuhusu watu wale pia Aluka, sura yule anawasikiya, ananisikia. Munaona kwa kiwango gani utangazaji wa neno ni kitu fulani cha damani. kama wale wote ambao haukuweza kuitwa na Mungu ili waweze kutangaza neno lake, kama wangiliweza kwenda mbali na kuweza kuacha kazi akose kukosa kazi, ingekuwa mingi sana au shomaji, lakini Mungu anatafuta watu ambao anaweza yeye mwenyewe kufunua sasa, kwa wakati huu na kuweza kutimiza mpango wake, kama vile yeye mwenyewe alivyokuwa ameitangaza tangu mwanzo kupitia vinywa vya manabii wake watakatifu. Siku zote ni kitu fulani cha ajabu kwangu kuweza kuwaza ya kwamba Mungu alizungumuza yeye mwenyewe, yeye mwenyewe kupitia manabii katika wakati fulani iliyo ndefu sana. Kama tunaenda tangu Adamu mpaka Nabii Malaki, kulifanya miaka elfu tatu mia sita. Na Mungu alizungumuza kupitia manabii hao wote, katika hiyo muda wote, na yote inakubaliana kwa namna njema. Yote ni ya kweli, yote inatimilika yote yanatimilika. Na hapo sasa, Mungu aliweza kukamata sasa wa mitume ili awatumikishe kusudi waweze kuonyesha utimilifu wa yale ambayo manabii walikuwa wamesema. Mumeelewa hii? ndani ya Agano Jipya wa mitume waliweza kuonyesha ya kwamba yote ambayo Mungu alikuwa amesema tangu mwanzo kupitia vinywa vya manabii wake watakatifu ilikuwa imetimilika. Bwana wetu alisema hiyo kitu moja ndani ya Luka sura 24 mstari wa 44 ya kwamba haikupashwa ili iweze kutimilika yote iliyokuwa imeandikwa ndani ya Musa, ndani ya Torati na ndani ya Zaburi, hayo yangepashwa kutimilika, kwa maana kinywa cha Bwana kilikuwa kimeyasema. Mtume akaendelea akizungumza hapa kuhusu wakati wa mwisho, na wazi haki na magawanyiko na mambo hayo yote. So hakuna nje ya kanisa, haiko tu njo kuko wazi haki, na wale walio nje huko ya kanisa hawako wakuumiza, lakini wale wazi haki walio katika kanisa ndio wakuumiza sana. Tusikia yale naandikwa hapa, kwa maana ni lazima sana ili tuweze kuichunguza pia kwa namna iliyo jema. Ni watu ambao wanaopata sehemu katika karamu na si wazi haki wasioamini wanaocheza makamari mahali fulani na ambao wanaomaliza kiu yao. Hapana, ndani ya Yuda imeandikwa hapa kwenye mstari kumi na moja, ole kwao kwa sababu walikwenda katika njia ya Kaini na kwa ajili ya mshahara walifuata kosa la Balaamu pasipo kujizuia nao wameangamia katika di maasi di ya kora. Watu hawa ohne shoy, ni miamba yenye Wat hatari katika katika karamu zenu ihre za upendo und ihre wakati wanapokula karamu pamoja nanyi wanabakiaga pale mpaka waweze kuona heri yao, yeah, au saa yao ya kuweza kukamata kitu fulani waweze kufika yeah, kufika. Sio watu walio mahali fulani nje hapana, lakini watu ambao walio ndani. Kaini alifanya nini? Kaini alijenga madhabahu. Kaini aliweza kuitengeneza vizuri, na akakusanya yote ambayo angeliweza kuwa nayo na akaiweka kwenye madhabahu hiyo, lakini pasipo ufunuo, pasipo kuwa na uhusiano pamoja na Mungu, lakini aliyafanya kwa utawa. Alifanya yote kama vile ndugu yake Abeli, aliyafanya kwa namna ya kizehebu, alifanya yote kama vile ndugu yake yabeli na kadhalika. Kisha andiko nasema, na kwa ajili ya mshahara um, walifuata kosa in. la Balamu. Balamu alitaka nini? Alitaka laani wale ambao Mungu alikuwa amebariki, alikubali fedha fulani iliweza kutimiza kazi fulani, ni kusema pale kulikuwa pesa ndani ya mchezo huo. Katika sehemu ya mwisho ya mwaka 11 inasemeka nao in in wameangamia katika maasi ya kura, ya Kora. Kora naye alikuwa sehemu ya wale watumishi katikati ya wale ambao waliokuwa wameitwa na Musa na wengine wote. Hakukuwa mtu aliyekuwa nje ya kambi, alikuwa ni mtu aliyekuwa karibu sana, aliyekuwa karibu sana na kazi ya Mungu, alikuwa karibu sana ya kazi ya Mungu na ijapokuwa chuki wivu ikamshika na akasema, da ndani ya Hesabu kumi na sita mosara wa tatu ya kwamba Musa, uko peke yako hapa? Mbona na sisi tuko hapa? Sasa Mungu hakutuita sisi sote kama vile wewe. Na hapo sasa kasirani ya Mungu ikawaka. Warafiki zangu wapendwa, ndani ya andiko kama hizi za Biblia, hapa hatuzunguze kuhusu mambo ya ulimwengu ya nje, lakini hapa ni watu ambao waliofanya sehemu katika karama yetu, ambao walioweza kukamata akose heli fulani ya kukamata makosa fulani. Nani wao ndio wanao unda ma vikundi makundi, moja anaenda katika mwongozo huu na mwengine anaenda katika mwongozo ule. Mutu anafanya kitu fulani kama vile ujuzi wake na mwingine anafanya kile. Lakini kuna wale ambao wasioweza kujiacha kuchukuliwa na hizi upepo nyingi za mafundisho. Kuna wale wanaobaki kuwa waaminifu kwa neno na mpaka mwisho wale ambao wanaovumilia na ambao kama vile meusha kusema ambao wasioweza kujiacha kutikiswa, lakini ambao walioingiza mizizi sana katika neno la Mungu. Inasemeka hapa wakati mnaposoma kuhusu wale wazihaki, kwenye mstari wa kumi na tisa, mstara kumi na saba sehemu ya pili inasema, na kisha kwenye mstara kumi na nane kwa wa, wakati wa mwisho kutakuwa watu wenye kuzi, kuzihaki wanaofata tamaa zao wenyewe za upumbavu. kumi na tisa, watu hao hawa ndio wanaoleta matengano hasa, wanaleta aka magawanyiko wapi? Kwenye meza ya ukichangia bia? Hapana, wanafanyaka magawanyiko wapi? Wakati wanapokuwa wakicheza mchezo katika uwanja wa mpira? Hapana, wanafanyaka magawanyiko wapi? wanafanyaka magawanyiko wapi? Na hiyo matengano inasemeka tena ya kwamba ni watu ambao walio wa mwili ambao wasio na roho Mtakatifu, lakini wanawaza kwamba wako naye. Lakini mnaona hapa inahusu kujipima na kuweza kupanga vizuri vizuri maneno haya, na hapo sasa tunaweza vizuri vizuri kuweza kupanga vizuri yale yanayofanyika karibu yetu, tunaweza sasa pia kushukuru Mungu na kusema Bwana, ndiyo ila tu yale yanayotimilika ni yale ambayo uliosema kwa ajili ya siku za mwisho katikati yetu. Munaelewa ni kitu gani kinachohusika. Mungu anatu- kuongoza pia katika hii andiko toka nuru mpaka nuru ingine, na kisha kuna kuja neno la kuonya kwa wale ambao wanaobaki kuwa uaminifu kwenye mstari wa ishirini: lakini ninyi wapenzi, mkishijenga we, wenyewe juu ya imani yenu ili iliyo takatifu sana na kuomba katika Roho Mtakatifu. Nani anayeweza kuomba katika Roho Mtakatifu ila tu yule ambaye aliyepokea Roho Mtakatifu, yule ambaye anayevuviwa na Roho Mtakatifu, yule anayeongozwa na Roho Mtakatifu. Kwa maana ndivyo inaandikwa ndani ya Waroma sura 8 mstari 14, wale wanaoongozwa na Roho wa Mungu, wale ndio wana wa Mungu. Tunapasha kujengwa juu ya msingi ulio mtakatifu wa imani Mukiomba katika Roho Mtakatifu. 20. Nani anayeweza kuniambia maombi mawili am, mahali ambapo right watu walikuwa wakiomba katika Roho Mtakatifu tangu mwanzo tem, wa Agano Jipya, ilikuwa inahusu Maria na Zakaria pia ambao wote wawili waliweza kuomba katika roho, na mnajua yale yani, ambayo waliofanya wote wawili. Waliweza, wote wawili wote wawili waliweza kujilinganisha na yale ambayo Mungu alikuwa ametimi, ametimiza ndani ya wakati wao. Mtu anayeomba katika roho wa Mungu haombaki tu kwa bure, lakini anashukuru Mungu kwa ajili anayotimiza sasa kwa wakati wao ndani ya wakati anayoishi ndani, sawa sawa na neno lake Sawa, kulingana na Maria inasemeka ndani ya Luka sura moja, musikie tangu kwa mstari wa makumi ine na tano eli yeye aliamini, kwani maneno haya ambayo aliyosema Bwana yatatimia. Na kisha kuna kuja umi sasa Maria akasema moyo wangu unasifu Bwana, na roho yangu inafurahia Mungu Mokozi wangu. Munaona katika maombi hapo hapo ukakuja ufunuo juu ya Mungu, akasema Mokozi wangu. Mungu aligeuka kuwa Mokozi wake. Munaona mali nataka kufika na sasa, mkamate haya shahiri za kwanza za kuhusu ombi la Zakaria hapa. Zakaria, baba yake, akajazwa Roho Mtakatifu akatabiri akisema, Atukuzwe Bwana Mungu wa Israeli, kwani amekuja kwa watu ame wake ame na kuwakomboa Alimutengenezea ukombozi. Unaona, unaona, maombi inayotoka katika roho wa Mungu siku zote zitakuwa ndani yale ambayo Mungu anayofanya sawasawa na neno lake, na kwa ajili ya hiyo tuna sifu na tuna abudu Mungu. Unaona, kuhusu maneno haya tuna tofautiana sana na makundi nyingi hatutaki tuweze kuona ikitimilika ndani yetu yale yanaandikwa ndani ya Marko sura saba, lakini tunataka ili tuweze kuwa macho, ili yale yanaandikwa hapa kuhusu wale ambao waliokuwa wakiheshimisha, hatutaki kuwa waolewa nao. Hataki tuweza kutimilika juu yetu yale katikati ya wale wanaoweza kutimilikiwa ndani neno ya wale wanao abudu Bwana kwa midomo. Marko sura 7 mstari 6. Akawambia, Isaya aka Isaya alitabidi vema is juu yenu, wadanganyifu, kama ilivyoandikwa Isaya 29 mstari 13: Watu hawa wananiheshimisha au wananiheshimu kwa midomo, lakini moyo wao iko mbali nami. Nakisha inaendelea hapa kwenye mstara wa sura saba, wananiabudu bure, wakifundisha mafundisho yaliyo amri za watu. Hali poti ambapo neno au utangazaji inapoweza kuwa nachangwa na mawazo ya mtu na mafundisho ya kimutu na maagizo za kimutu, hapo sasa hiyo inakuwa ni bure. Mungu ni Mungu wa wivu, Mungu ni Mungu mtakatifu. Yeye anataka pia ili taifa er lake liweze kuwa lake lote kwa ujumla, na anataka pia neno lake liweze kuandikwa ndani an yetu, liingizwe ndani yetu Petrus. kuna andiko ingine pia ambayo Petro aliyosema ndani ya Petro wa pili sula sura moja na sita mahali kunaposema ya kwamba hatukufwata atizi zilizotengeneza kwa akili tulipo watangazia nguvu na kurudi kwa Bwana wetu Yesu Kristo, lakini sisi wenyewe tuliona ukubwa wake. Petro wa sura bwakemushuuda anapasha kuwa aliona kitu fulani anapashwa kwanza kuwa alikuwa pale wakati hayo mambo yanapokuwa alikuwa ikifanyika. Washuhuda wa kweli wa Yesu Kristo wanapashwa kuwa walikuwa pale wakati Mungu alipokuwa akifanya kitu fulani, au waweze kuwa washuhuda wa kuona au wa kusikia. Mnajua, wakati tunapozungumza kuhusu wakati wa mwisho. Kuna Biblia andiko nyingi za Biblia kuhusu maneno hayo, kama vile maneno mengine yote iwe ndani ya Agano la Kale au ndani ya Agano Jipya, mahali pote wanaitukumbusha. Petro aliandika maneno nayo fanana na yale ya barua ya Yuda ndani ya Petro wa pili sura tatu mosari wa pili. Petro wa pili sura tatu mosari wa pili mupate kukumbuka maneno yaliyosemwa zamani na manabii watakatifu na amri ya Bwana na Mwokozi iliyoletwa na mitume yenu. Here, er die hapa alikusanya haya ponte, mambo mawili pamoja, ya kwamba mukumbuke ndani ya akili yenu maneno ambayo manabii watakatifu waliyositamuka mbele, na yale ambayo wa mitume wenu waliweza kuhubiri, ni kusema sasa ya agano la kale na agano jipya ilikuwa ni utimilifu. Na hapo sasa ikakuwa utimilifu wa, ilikuwa ni ahadi, ilikuwa ni unabii, ilikuwa ni unabii na utimilifu wake, ahadi na utimilifu wa yale ambayo Mungu alikuwa ameahidi. Huyo Petro moja anaendelea kwenye mstari wa tatu: mkijua kwanza neno hili ya kwamba katika, katika siku za mwisho wenye kuzihaki watakuja na zihaka zao. Sitaki kuweza kuendelea hapa kusoma hapa kwa maana hii siyo maneno yetu ilikuwa zungumzia hii, lakini ninawauliza swali, hii ni wakati gani watu wataonekana kama vilivyoandikwa hapa? na watakapouliza hii swali ambao tunaweza so kusoma kwenye mstari wa ine, iko wapi I, ahadi ya kuja kwake? Leo kwa leo uliza Mprotestanti au Mkatolika anawaza nini kuhusu kurudi kwa Yesu Kristo? Nao mtu yule anayouliza, ye mkatoliki au mprotestanti, ataweza kusema imani yake ya kwamba yeye Yesu atakuja ili aweza kuhukumu walio hai na waliokufa. Hawajui hata kitu fulani kuhusu kurudi kwa Yesu Kristo na unyakuo wa kanisa bibi ya hiyo haijawahi kufundishwa kwao, hawaijue. Nani anayejua so kurudi kwa Yesu Kristo? Nani anayejua ya kwamba aliahidi ndani ya Yohana kumi na nne mstari wa pili, ninakwenda kuwatarishia mahali um, na nitarudi kuwachukua um, pamoja nami, ili niweze kuwa pia mahali mimi nipo. Mchunguze nyinyi wenyewe kama hizi kukiri ma, ma, ma, kwa imani ya hizi madhehebu kama kuna mmoja anayeweza hata kuzungumza kuhusu kurudi kwa Yesu Kristo, hakuna hata wamoja wanaozungumzia hayo. We wanasemaka tu ya kwamba atakuja kuhukumu waliohai na waliokufa. Sasa ni nani, ni wanani wanaojua kurudi kwa Yesu Kristo na wanaojua ahadi aliyotoa akose? Walikuwa katikati yetu, waliweza kufuata baadaye njia yao, na sasa Tunakuwa sasa ndio ndio wajinga akose kwa ajili yao. Au wapumbavu. Na watasema oh, ndio mlihubiri kurudi kwa Yesu Kristo. Ndio, bwana alikuwa akisha sema ya kwamba ilikuwa akose ndio mazungumzo yangu ya mwisho au mahubiri yangu ya mwisho. Sasa mara ngapi aliweza kusema ya kwamba hii ndio akose ndio wa mwisho. Hii ndio ya, ya mwisho. Mbona tumekwisha kutangaza tangu miaka mingi? Tukitangaza kurudi kwa Yesu Kristo, lakini sasa iko karibu sasa. Mkumbuke hesabu nyingi ya miaka ambayo imekwisha kupita, lakini nawaambia wale ambao waliokuwa waamini katika wakati ule na ambao waliogeuka kuwa wasioamini, wa wanakuwaka wabaya mara saba kuliko jinsi walivyokuwa mbele, na umuda utafika sasa, watasema oh, sasa sasa, ni wapi ahadi ya kuja kwake? Narudia tena wasioamini hawajue kitu juu ya kurudi kwa Bwana ila waamini tu ndio wanaijua. Nasi tutakuwa ambao wataweza kuvumilia haya, kubeba haya. Lakini tunajua kitu moja, hata kama tunaweza kupita katika wakati fulani wa jaribu na ya kungoja Bwana atarudi, yeye atarudi kama vile alivyotuahidi na tunaamini ya kwamba tunaishi sasa katika wakati wa mwisho. Mtu fulani aliweza kunirudilia siku hizi ya kwamba alikuwa akiamini ya kwamba Bwana alikuja katika mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na tatu akijilinganisha na mambo fulani ya hapa na, na huko ninaweza kuwaonyesha ya kwamba ndugu Branamu alisema pia ndani ya mwezi wa kumi na moja, mwaka elfu moja makenda makumi, sita na tano ya kwamba tunangoja kurudi kwa Yesu Kristo. Wengi wanashilinganisha na nabii bila hata kuweza kuwa waliweza kupokea kupitia ufunuo wa Mungu yale ambayo aliyokuwa amepewa na Mungu. Yani, hapo ndipo kunakuwa shida kubwa, lakini kulikuwa pia andiko fulani ambazo nitaka kuweza kusoma sana sana, hii iliyo katika in barua in kwa Timoteo, inayobaki katika moyo wangu na ndani ya nafsi yangu na ambayo inaweza kusikilikana pia kwa sauti ndani yangu, kwa sababu niliisikia mimi mwenyewe kwa masikio yangu mwenyewe waliponiambia simama, na usome Timotheo wa pili sura ile. Munajua neno hili, munajua yale inayoandikwa ndani hapa. Inahusu kukazilia kama hii, umuhimu wa kuweza kutangaza neno inaonyeshwa hapa kwa namna ambayo hawezi kupata mahali pengine ndani ya Biblia yote, mahali kunaposemeka ya kwamba tunapaswa kutangaza neno. Lakini msikie, musikia inayoandikwa hapa: ninakuagiza mbele ya Mungu na ya Bwana Yesu Kristo ambaye atahukumu waliyo hai na waliyokufa, na kwa kuonekana kwake na, kwa na ufalme wake, mstari wa pili. Kuhubiri neno hapa ni zaidi, haiko kama vile ombi tu kutoka kwa mtume, lakini hapa kuna umakini mtakatifu. Paulo aliweza kuapisha, aweke kiapo kwa yule mfanyakazi mwenzake Timotheo akimwambia, baki mwaminifu, usipite pembeni kwa kushuto au kwa kume Ulisikia kutoka kinywa changu kwa uhakika wote na ukweli, baki kuwa mwaminifu, uichunge, uubiri tu, ninakuagiza. Kama mmoja wa katikati yetu anaweza kutumikisha matamshi kama haya leo, wanaweza kusema oh. Ndiyo, sasa nani aliye na haki ya kuweza kuwapa Musisimamie juu ya neno moja, lakini mwelewe mambo au namna iliyokuwa imetamkwa. Ni kusema umuhimu wa swali inayosemeka hapo hapo. Ninajua pia ya kwamba imeandikwa ya kwamba hatupashi kuapa kwa ni kweli na kadhalika, hapa haihusu kuweza kuwapa, lakini kuweza kutamka kwa namna iliyo ya haki, kwa namna inayowezekana yote um den göttlichen Auftrag so darzustellen, Kutumwa kwa kiungu kama vile ilivyo ya ya kweli kama vile ilivyo kweli. Ndiyo maana matamshi hayo nayosema, tanga hubiri neno utende kwa namna hiyo, ninakuagiza ninaisema hapa so kwa ajili ya mara ya tatu au mara ya nne, lakini kuna mambo fulani yanayoonekana sana sana ndani ya maisha ya mtu, na kwa kiwango inakuwa vigumu kuweza kuisahau, hata kama weza kufanya namna yote kuisahau. Lakini wakati posikia sauti hiyo ya kusindikana huko Marseille na ndugu Barilier, alikuwa katika chumba ya kufuata asubuhi sana, wakati yote ilipokuwa imekwisha kumalizika ni angalia kwenye ya saa ya ilikuwa saa kumi na moja kosa dakika tano ya asubuhi. Bwana akazungumza mara mbili ya kufuata. Kwa mara ya kwanza nilikuwa nikishakia kidogo, kwa maana chumba ilikuwa baridi ndani, chumba ilikuwa ndani baridi sana, na sikutaka kuweza kuamka haraka haraka kwa sababu ya kuogopa baridi, na hapo hapo sauti hii ikakuja ya nguvu, ikasikilikana mara ya pili ya kwamba simama na usome Timotheo wa pili sura nne. Ilikuwa ni mara ya kwanza ndani ya maisha yangu yote, na watu walikuwa wamekwisha kuuliza swali siku iliyokuwa imepita jioni kuhusu ngurumo saba, na nilikuwa sijue nilikuwa sijue kitu fulani, nilikuwa sia bado kuyawazia. Ilikuwa nikijua ya kwamba ilikuwa imeandikwa ndani ya Ufunuo sura kumi, Ufunuo sura kumi. Ninawaambia hapa, Mungu alinipatia jibu kutoka neno hili kusoma ya kwamba hubiri neno, Timotheo wa pili sura ine msare wa pili. Neno naandiko hapa naandiko hapa toka ukarasa wa kwanza mpaka ukarasa wa mwisho, na yale isiyoandikwa ndani ya neno hili haiwezi kuwa sehemu ya mahubiri yangu, ila yale ambayo inayandikwa ndilo neno la Mungu ambalo ninapaswa kuhubiri. Nilikuwa ningali, ningali na Biblia katika mikono yangu miwili na wakati hiyo funuo nilinijia, nikaiweka sasa kwenye meza kidogo iliyokuwa ndani ya chumba, nikanyosha mikono yangu miwili mpaka kwa Mungu, nikasema: Bwana, vile vile kama vile ulivyo niambia sasa, ya kwamba ningepashwa kusoma neno hili, hakuna mtu mwengine atakayeweza kuhubiri juu ya ngurumo saba, kwa sababu ngurumo saba haziandikwe, nazo haiko sehemu ya utangazaji wetu. Mungu atafanya yale ambayo inapashwa kufanyika kwa wakati unaofaa, na ninawaambia kweli safi, malaika anaweza kushuka toka mbinguni akivaa mavazi meupe kama vile theluji, akiwa na taji kwenye kichwa chake, akiwa na lulu kwenye taji lake, na uso wake ikingaa kama vile inajaa furaha akizungukwa kwa nuru ya kung'aa sana, na kuniambia eh, mheshimiwa Frank au ndugu Frank, ninapata sasa ufunuo wa ngurumo saba, sasa nitaweza kuambia mtu yule, wende mbali nami na urudi mahali napotokea. Basi kwa sababu gani? Kwa sababu ni mamulaka ya kiungu na sio mamulaka yangu, lakini mamulaka ya Neno, na munapashwa kuelewa kitu moja ni kwamba ndani ya Ufunuo sura kumi malaika anayeshuka anaonyeshwa akiwa na kitabu kilicho wazi, na kama that ninakamata that hii kitabu kikiwa wazi, hiyo inamaanisha ya kwamba katika wakati, wakati ule haifungwe tena haiwekwe tena mihuri na pia hata nje ikiwa tena mihuri saba lakini inapasha kuwa ilifunguliwa nyuma ya kufungwa kwa miuli saba. Ni kusema sasa kitabu kikuwa kimefunguliwa ndani ya mikono yake, naye ya akaweka mguu wake mmoja kwenye bahari na ingine kwenye udongo. Na ni wakati hii wakati hiyo ilipofanyika, au wakati hiyo itakapofanyika wakati yeye, Bwana kama vile malaika wa gano, yeye kama vile mwenye mambo yote halisi ndipo ataweza kuweka mamlaka yake kwenye dunia na kwenye bahari. Ndipo sasa ngurumo so saba zitasibisha sauti yake. Hiyo ni Bwana anasema katika neno lake. Ingine yote ingali tu ni, u, ni mambo ya kujidanganya really so? ya ujanja ya shetani adui eneweza kusema oh, hiyo ni kweli, ni hivyo mungana mashaka juu ya neno la Mungu. Mimi ninasoma tu neno er so na inaandikwa hapa, wakati, wakati alipotoa sauti yake, ndipo ngurumo saba zikasikisha sauti yake. Sikia naandikwa pia kwenye mstari wa nne ya Ufunuo sura kumi, hata ngurumo saba zilipotoa sauti zao nilikuwa tayari kuandika, nikasikia sauti toka mbinguni ikisema, tia mihuri juu ya maneno yaliyosema ngurumo saba, usiandike. Ndiyo, kama hiyo haikuandikwa, sasa ninaweza kusoma nini juu ya mambo haya? Ninawasomea sasa sura moja ya Ufunuo ili muweze kujua ya kwamba yale ambayo iliyokuwa umeandikwa ndiyo ambayo inayoweza kukamatwa kwenye moyo na kulindwa na kuchungwa. Ufunuo sura moja mstari wa tatu. Um, heri anayesoma nao wanaosikia maneno ya unabii huu, um, na kushika maneno yaliyoandikwa ndani yake, yale inayoandikwa ndani yake. Mstari tatu, kwa maana wakati was umekaribia. Yale ambayo haikuandikwa Mungu alichunga kwa nguvu zake aliwekea nguvu zake, nayo haiko sehemu ya mahubiri Nina yetu. Ninakumbuka ndugu yetu mpendwa wa Brahamu aliyekuwa ameweka tumaini yake kubwa ndani yake ya kwamba Bwana angepashwa kufanya kitu fulani kilichokubwa katika wakati wa namna hiyo na naamini ya kwamba Mungu atafanya kitu fulani cha kipekee mbele ya unyakuu wa bibi harusi. Ninayamini no kwa moyo wangu wote, lakini siwezi siwezi kusema ya kwamba itakuwa kitu fulani ambacho kisichokuwa cha Kibiblia, na hakuna mutu anayeweza kusikia vibaya. kwa hiyo lakini tunapashwa kuipata ndani ya ukarasa tano za mwisho za kitabu cha mihuri. Akasema waziwazi ya kwamba kama vile hakuna mtu anayejua wakati wa kurudi kwa Yesu Kristo <coughs> na hakuna mtu atakayejua <coughs> siri za ngurumo saba mshaka. <coughs> Soma hiyo nyote, hiyo ndio inaandikwa peli pale. Lakini kuna watu ambao wasiosoma, wawasomake yale ambayo hailingani na jisi wanaivyowaza. Lakini pia nina maneno mawili au andiko mbili zaidi ambayo nitaka kusoma. Yeremia, sana sana ile ya nabii Yeremia. Nilikuwa na hiyo kwenye moyo wangu. Na ndugu yangu aliweza kunikumbusha inaandikwa hapa ndani ya Yeremia sura 6, kwenye mstari wa 16. So Yeremia 6 mstari wa Bwana anasema hivi, simameni katika njia kubwa, mone muulize, habari za mapito ya zamani, ni wapi njia iliyo njema? Ni wapi njia njema au njia ya ukovu? So, mwende katika njia hii nanyi mtashipatia raha katika nafsi zenu. Heils, kuna njia ya wokovu na kuna njia ya maangamizi. Kuna njia nyembamba na kuna njia pana. Kuna njia inayoongoza mpaka utukufu na kuna njia inayoongoza mpaka maangamizi. Tunapashwa kupata njia njema. Hakuna kitu ambacho kilicho cha lazima sana kuliko njia njema, kama unaweza kufika kwenye lengo yake. Kama mtu anaweza kuingia kwenye njia na kuamua kuweza kusema kwenda Berlin au Roma au Londoni, mtu yule anapashwa kuanza kujua mwongozo wa mahali anapokwenda napashwa kuishika ili aweze kwenda. Anapashwa kwanza kuwa nachapa, na chapa na kuweza kuelewa hiyo jinsi ilivyochapwa na kuweza kujua namna gani ya kwanza, ili aweze kujua ya kwamba atafika kwenye lengo yake mahali inapokwenda kwa wakati kidogo. Ninakumbuka vizuri wakati wa kwanza nilipokamata gari yangu ili uweze kwenda kutoka Krefeld mpaka Roma, nikiwa nimetumikisha usiku mmoja, ni kusema nikilala katika njia usiku mmoja, kwa siku moja na nusu. Ilikuwa ni safari kama hiyo au safari nzuri, lakini ningepaswa kuanza kujua mwongozo, patawa kujua hatua tofauti na namna ya kwenda huko na kwamba hiyo ingepashwa kupitia, hiyo ndio ingepashwa kupita Uswisi na kadhalika, ingepasha kujua namna gani njia ilikuwa ikienda. Uh, lakini kama vile nimekwisha kusema kuhusu Roma ni lazima sana, ili niweze kujua namna gani kutoka ndani ya Roma. Lakini iwe namna gani, nawaletea hii sasa kwa namna ya kiroho. Lakini ni kitu gani nataka kusema hapa, sura hapa Simameni katika njia kubwa, mwone namuulize habari za mapito ya kwanza. Hapa nasemeka kwanza njia, njia nyingi, lakini sasa muulize njia, njia njema, njia na sio njia nyingi, lakini njia, njia moja mbele. Hapa kwenye mstari wa 16 a sit ase mwangalie, mwone, mutafute njia za zamani, njia za mapito ya zamani, mwangalie, muchunguze kada yote ambayo iliyofanyika zamani, na usema kwamba njia njema ili, ni wapi njia njema? Ni wapi njia iliyo wa njema mwende katika njia hii? Yesu si okovu wetu tu, lakini pia yeye ye ni njia. Yeye pia ni kweli. Yeye pia ni, ye ye ni uzima. Yeye ni yote ndani ya uke. Naye alisema kama mukidumu ndani ya neno langu, Yohana 15 mstari wa 7, Kama munadumu ndani ya neno langu na kama neno langu likidumu ndani yenu, hiyo ndiyo kama vile matawi yanabaki ifungwa kwenye mzabibu na anapa matawi inapasha kupata uzima wake kutoka hiyo so, mzabibu so, na ili iweze kuchukua Christos matunda. Ni kusema sasa hiyo matunda inakuwa in ya hiyo mzabibu, na hapo sasa unapasha kudumu ndani ya Kristo. Na namna gani huweza kujua kama tunadumu ndani yake? Yule anayedumu katika neno lake anadumu ndani yake, na yule anayetoka katika neno lake anatoka ndani yake kwa mwanzo ulikuwa neno na neno ilikuwa pamoja na mungu na neno ilikuwa ni mungu tuliweza kuletwa kwa neno hili tukarudishwa kwa neno hili wakati tunaposoma onyo ya mwisho ndani ya ufunuo sura ishirini na mbili wengi wanaisomaka lakini inakamatika kweli kwa maana yake na katika matokeo yake au inawekwa katika matendo. Ufunuo sura ishirini na mbili mstari kumi na nane. Ninashuhudia kila mtu anayesikia maneno ya unabii wa kitabu hii, mtu yeyote akiongeza Yes, mnasikia yote. Ufunuo ee, sura 22 mstari wa 18. Hapa ihusu mwanzo sura moja au sura tatu ee, kitu, au barua ya pili kwa Korinto. Sasa inafikia nini yule ambaye aliye na kitu kingine anayeongeza kitu fulani juu ya unabii wa kitabu hiki? Inamfikia nini? Inamfikia nini? Ninasoma tena. Mstari wa 18 tena. Ninashuhudia kila mtu iwe mtu yote akiwa mtu fulani awe papa mpaka mtu wa mwisho wanayefagia barabarani. kumi na nane. Nashuhudia. Na kila mtu anayesikia neno la unabii wa kitabu hiki, mtu yoyote akiongeza, Mungu atamwongezea mapigo haya yaliyoandikwa katika kitabu hiki. Hakuna mtu moja anayeweza kuongeza neno fulani juu ya neno la unabii wa kitabu hiki aweze kong, aweze na kisha aweze kuonekana katika unyakuo. Haiwezekani sawa sawa na neno lelo tunalo, sawa sawa na neno lelo tumesoma, ataingia katika dhiki kubwa, wakati mapigo yatakapopigwa kwenye dunia hii. Hiyo ni kweli au hapana? Ndiyo, wakati mapigo yatakapomwangwa kwenye dunia hii ni wakati gani samani entrukum? Mapigo atafika kwenye dunia hii? Wakati unyakuo itakapokuwa imemalizika, nyuma ya unyakuo ndipo mapigo nayeandikwa katika kitabu hiki ndipo yataweza kumwangwa. Na mtu yoyote anayeongeza kitu fulani juu ya neno la unabii wa kitabu hiki, mapigo yataweza kupigwa juu yake. Hiyo namaanisha ya kwamba hawezi na hata nyakuliwa atabaki hapa, na ataweza kupita katika hiyo ziki kubwa. Hali iko hatari sasa, na mtu asiweze kujivuna na kujisifu kwamba yeye ni mwalimu mtu asiweze kuingia pale akaweza kufundisha ye ye de na kisha aanze kuzarau tena neno la unabii. Na tena ninajua kazi ambayo niliyo nayo na usimamizi ambao niliyo nao, nao, nao, katika de kazi hii ni kusema tuna usimamizi mbele ya Mungu kwa ajili ya nafsi ambazo Mungu alizotupatia. Hapa hawahubiri hawa tu ili tugeuke kuwa sisi waamini sisi wenyewe au tuwe wenye heri, lakini aya. Hapa neno linatangazwa ili wote katika wakati unaokuja waweze kutoka katika imani wakiona walioamini. Msome polepole yale yanaandikwa ndani ya maziki, ndani ya vikombe vya gazabu na yale yote ambayo itakayomwangwa kwenye dunia hii kama vile hukumu. Nasi tunaweza kuzungumza wakati wote tunapoweza, tunaweza kuzungumza kuhusu ujumbe na mjumbe, lakini kama hatubaki katika mipaka ambayo Mungu aliyotuwekea, lakini tunapoongeza au tupunguze kitu fulani, hapo sasa hayo yote haitakuwa na maana kwetu sasa itakuwa wazi ya kwamba hatubaki katika neno lakini kukubali yale ambayo Mungu aliyosema hapa, na inasemeka piaufunuo sura2 wa 19, na mtu yeyote akiondoa lolote katika maneno ya unabii wa kitabu hiki Mungu atamwondolea atamwondolea sehemu yake katika kitabu cha uzima na katika ule mji mtakatifu. Hizo si habari zake, zimeandikwa katika kitabu hiki hapa. Maneno inasemeka okay, katika hali mbili, an inaambiwa kwa wale ambao wasioenda mbali na ambao walioweza kwenda mbali sana. Onyo inapewa kwa wote kwa moja The wanaongeza wengine, wanaondoa wanasema, oh, oh, wanasema oh, ngoja kwanza, ni kwa sijue hii au ni kwa sijue so ya kwamba pia siwezi kufanya it, kitu fulani cha kufanya, lakini muyamini kama ni neno la Mungu, muyamini kwa moyo wenu wote hata kama hamujaelewa bado. Kuna watu ambao wanaotaka kuamini wakati wanapoweza kuwa wameelewa au kufahamu lakini pamoja, yes, yes, yes, na Mungu ni tofauti. Hii ni tofauti, na ni wakati unapoweza kuamini Mungu ndipo hayo yanaweza kufunuliwa kwao kupitia Roho ndipo, na sio kwamba tuweze kuelewa kwanza and na kisha so tuweze kuamini, lakini kwanza tuweze kuamini kwa kama vile andiko linavyosema kama vile andiko lilivyosema ili sasa iweze kuwa imefunuliwa kwetu na Mungu tunakuja kwa neno hili la na nabii Yeremia, Yeremia sura sita, mstari wa kumi na sita. Mwende katika njia hii simameni katika njia kubwa mwone na muulize habari za mapito ya zamani. Mungu alianza njia yake pamoja na manabii wake na wa mtume wake anakuwa na njia moja, lakini yeye anaongoza wote pamoja mpaka kwenye njia ya wokovu. Mungu alikuwa na manabii wengi waliokuwa wakitabiri, lakini maunabii zote zilikuwa zimesemeka zikafanya kuwa moja na zikatimilika katika Yesu Kristo, sawasawa na neno la Waibrania sura moja, na kwamba tangu wakati wa zamani Mungu alizungumza kwa namna nyingi na kwa namna tofauti kupitia manabii, lakini sasa katika wakati wa mwisho ame ya mwana wake alisema kwa machache yale ambayo vinywa vya manabii walikuwa wametangaza, au Mungu yale ambayo Mungu alikuwa ametangaza kupitia wao, na kisha sasa baadaye akaitimiza kupitia Kristo. Na hapo sasa neno likafanyika kuwa mwili na likakaa katikati yetu, kama vile mesha kusemeka, yeye ni njia na kweli na uzima. Yeye ni wokovu wetu, ukombozi wetu, yeye ni yote yetu. Naendelea na, na kusoma kwangu. Sura 6:16. Yeremia 6:16. Lakini walisema hatutaki kwenda katika njia hii, hii. Hiyo ndiyo shida kubwa sasa. God, Yeremia 6:16. Sehemu ya pili. Wakati Mungu anapofunua mapenzi yake kwa taifa lake kupitia neno la unabii. Neno hilo ni neno hilo ni la kwaka la kupenya na kwaka la kushinda. Mungu hajawahi kutuma nabii bila kwanza aweze kuwa na kitu fulani cha kuweza kutimiza hapa duniani na bila hata kuweza kutumikisha watu um, au vinywa vya watu ili aweze kutangaza neno lake hapa duniani. Mungu alikuwa na Noa, Abrahamu na Musa. Mungu alikuwa na watu ambao, ambao wangelipashwa kutangaza na kujulisha taifa lake asubuhi na jioni, lakini hawakusikia, hawakutaka kusikia. Sasa nyumba jibu ilipokuja imeandikwa kwenye mstari wa kumi na sita, lakini walisema, hatutaki kwenda katika njia hii. Mstari wa kumi na saba, nami na niliweka walinzi juu yenu wakisema sikilizeni sauti ya baragumu, lakini walisema hatutaki kusikiliza. Si vigeni sana au ya kushangaza kuona ugisi Mungu anajisumbua kwa namna hii, ili aweze kuzungumzia taifa lake, na wakati ujumbe wake unapotangazwa inakuwa kama vile baragumu na Paulo aliandika ndani ya wa Wakorinto wa kwanza sura kumi na mbili Wakorinto wa kwanza sura kumi na ine mstari wa nane samani ya kwamba kama baragumu inatoa sauti siyosikilikana, nani ambaye ataweza kutarish, kujitayarisha kwa ajili ya vita? Lakini kama baragumu ya injine inasikilikana vizuri, na iliweza kusikilikana kweli vizuri vizuri, tuliweza kuimba nyimbo nzuri ya, ya kiungu sivyo? Mnajua, wakati mtu anapopiga kinanda vizuri, anaweza kuipiga sawasawa saw na gisa yalipangwa. E, na mnakumbuka yale ambayo ndiu bradamu alisema, er, siku moja alikuwa na waza kwamba wawapiga vinanda hawakukuwa katika roho ya yule aliyekuwa ameunda hiyo wimbo, nao walikuwa wakipiga muziki wao wenyewe. Alitaka kusema pale ya kwamba Mungu alishaka panga yote, lakini tunapashwa kuwekwa katika umoja weze, pamoja na Mungu, ili umoja wa kiungu uweze kufikiwa pamoja na maneno God's na pamoja na taifa kupitia roho wa Mungu. Ninajua mimi mwenyewe ya kwamba ninapigaka ninaimbaka muziki wangu kwa namna ya dunia hii, lakini kwa namna la ya kiroho. So inayohusu sasa utangazaji, inayohusika na mahubiri, nawaza kwamba ninapashwa na kuimba sawasawa na jisi vilivyopangwa, sifa zipewe kwa Mungu. Lakini nafurahisha sana kwa sababu siwezi kuuzuizwa, lakini mweze kuelewa umuhimu wa hali. Mnaelewa ni kitu gani kinachohusika. kama Mungu hatume mtu fulani kama Mungu hatume watu, watu hawatakuwa na masababu na kila mtu anaweza kuendelea kufuata njia yake mwenyewe, na hataweza kuwa na kitu ya kuweza kuogopa akose mpaka siku ya hukumu ya mwisho. Lakini kama Mungu anatuma watumishi wake na manabii wake, hiyo sasa munakuwa usimamizi, na yule anayesikia anasikia, na yule asiyetaka kusikia ataweza kuchukua malipizi au matokeo hayo. Kuna neno lilo la kipekee ili weza kuonyesha maneno kama haya ndani ya Injili ya Luka, in luka sana sana hapa ndio ni hapa ndani ya Luka saba kwenye mstari wa ishirini na tisa na makumi tatu. Luka sura saba mstari wa ishirini na tisa na makumi tatu Auch die sind dem wakati watu wote waliposikia na watoza kodi wakahesabia Mungu kuwa na haki wakibatizwa na ubatizo wa Yohana. Kama naweza kuuliza, ni mahali gani Mungu alisema, ni mahali gani ambapo Mungu alisema ndani ya gano la kali ya kwamba Yohana angepasha kubatiza? Mnaweza kushindwa kunyonyesha andiko kama hiyo Walik lakini sio nia yangu, sio mpango wangu huo, kwa sababu sitaki kuweza kuweka watu katika mashaka, lakini niweza kuwatosha katika mashaka yao au mvugo wao. Lakini hapa ilikuwa ni kitu moja. Mungu alikuwa ametuma mtu akiwa na ujumbe na hiyo ilitimilika. Wale waliomsikia walisikia Mungu, walikuwa wakisikia Mungu, walikuwa wa Mungu kwa maana sauti ilikuwa kipaza sauti changwani, tengenezeni njia ya Bwana, nyosheni mapito kwa Mungu wetu, Isaya makumi ine msara wa tatu. Ishaka isema mara nyingi, naisema tena leo kutoka kili cha moyo, kutoka kili cha nafsi. Mtu wa Mungu haitajitengenezea hata njia yake mwenyewe, lakini atafungua njia kwa Bwana na atafungua njia kwa ajili ya taifa la Mungu ili Mungu na taifa lake waweze kukutanana na uwezo kuwa katika ushirika <coughs> pamoja. Yohana <coughs> hakuweza kutengeneza madhehebu, alitengeneza njia kwa ajili ya Bwana Mungu ili utukufu wa Mungu uweze kuonekana. Abrahamu <coughs> naye pia hakuweza kutengeneza madhehebu. Niliwambia nini wakati uliopita, kulingana na ushuda wake, kuna katika Injili ya ujao shirika si, shirika mbili za kizehebu huko Marekani zilio ndani mamilioni na mamilioni ya watu. Wamoja wanaamini mungu moja, inayohusu pia hii kikundi cha Wapentekosti Injili ya ujao, na wengine wanaamini utatu na wamoja walitaka ili ndugu Branamu aweze kuja kwao kwa sababu huduma yake ilikuwa ikivuta maelfu na maelfu ya watu, kwa sababu ya yale ambayo Mungu alikuwa amefanya. Kwa sababu ya yale ambayo Mungu alikuwa akifanya, wengine nao walitaka ili aweze kwenda kwao. Na mtu yule wa Mungu kwa ndani akiguswa, kwa ndani akiumizwa, kwa ndani akapokea jibu kutoka kwa Mungu nakaona ndani ya maono muti moja kwa mkono wake wa kuume na mwingine muti kwa mkono wake wa kushoto, na hiyo miti mbili ilikuwa na matunda mengi. Nakaona ndani ya maono namna alivyokamata hiyo miti mbili, na siyo muti moja, lakini miti yo mbili. Na, hip, na hapo akaitikisa kwa nguvu sana. Akasema pia kwamba nilisikia matunda ikianguka na kunifikia, ilikuwa ikiniangukia, na hapo Bwana akamwambia usikuwe na sehemu, mimi nilikutuma mpaka kwa taifa langu ambalo lililo mahali pote. Mara nyingi watu walishaka sema ya, samani wandugu, wandugu washaka sema oh, ndio yeye ni mmoja wa Katolika, ya kwamba alihubiri mahali fulani katika shirika la kizehebu fulani. Lakini kweli, na mimi mwenyewe niweza kuhubiri mimi mwenyewe siku moja katika shirika la kizehebu la Kiroma siku ya kwanza ya asu, siku ya kwanza ya juma asubuhi huko Witbank, huko Afrika Kusini. Hiyo ni kweli, na nami nihubiri huko na sikatae, lakini hiyo hainifanyi kuwa Mkatolika. Kama ninahubiri kesho ndani ya sinagogi ya sinagogi huko, sitageuka kwamba nimegeuka kuwa Myahudi, sivyo. Kama kesho nisa kuhubiri huko watenai, sitageuka kwamba nimegeuka wa Orthodox wa Kigiriki, lakini naweza kuhubiri huko lakini niweza kusiweza kupendezwa na vitu... chotezo si ku yao kwa sababu hiyo moshi yao ilikuwa ikiingia mara moja kwenye pua niweza kuuzisha sana lakini hapo hapo ulikuwa upepo na hiyo upepo ukapuliza ndani ya mapua yangu ilikuwa kama vile kelele hiyo makengele lakini hiyo yote haikunisumbua katika um, wakati ule wote niliweza kuwa na wazo moja, niweze kuingia ndani mwangu ni kwamba o oh, Mungu uniache niweze kutangaza leo um, neno lako katika mahali hapa. Na ninaweza kuambia nini kama hamwezi, kama mnaweza kuwa na dakika makumi nne na kama mnaweza kutangaza dakika makumi nne mapenzi ya Mungu yote, mpango wa Mungu wote. Uweza kutangaza maneno mazuri ya Mungu na hapo, Mungu anaweza kuwapatia neema yake. Hawezi kuifanya wewe mwenyewe, lakini Mungu anipatia neema yake nipokuwa nimekwisha kuhubiri. Na wakati nipokuwa akisimama mbele mbele ya kusanyiko, niliita watu kuja kwenye madhabahu, nikasikia hapo hapo mlango kafungwa, na huyo padiri msimamizi wa kanisa hilo alikuwa ametoka katika chumba hiyo, atoka katika chumba. Nikasema kwa muda kidogo sasa akose kuna kuwa shida dite hapa dite, akose sasa shida zinanifikia, akose sasa amechoka, ameumizwa, ame mbele. Nilikuwa nimeumizwa, kwa sababu mimi ndio nilikuwa nimeumizwa mbele, lakini sasa ndio nilikuwa nimeumizwa. Lakini naweza kuambia nini, ilikuwa ni tofauti. Mungu akanipatia nguvu mpya, akanipatia bidii mpya, nikaita kwenda kwenye madhabahu, nikamwambia kama Mungu amewaita leo kupitia maneno haya, na kama mnahitaji mweze kufanya mazoezi pamoja na Bwana ninyi wenyewe na kuweza kuikubali kama sinakuweza kumkubali kama mwokozi wenu wenyewe, mweza kunyosha mikono yenu. Na hapo hapo mikono mingi kanyoshwa, nikafanya yale ambayo nilikuwa bado kufanya. Hapo hapo niweza kusema kama kweli mko wazi kwa maoni yenu, kuweza kutakasia maisha yenu kwa Mungu, mweza kusimama sasa na mnaweza kuazia. Hiyo ilikuwa na maana nini? Wakati watu wanaposimama mbele, wengine wote wote walikuwa wakiweka macho juu yao, na ilikuwa ni kusanyiko kubwa la kizebu iliyo kuwa kubwa ya mji. Na hapo kwa mwisho, niweza kuomba pamoja nao wote, ombi la wenye zambi, niweze kuomba rehema kwa Bwana. Na hapo tena baadaye, nikaweza kuita ili wale wote wanaohitaji kuweza kutumikishwa, weza kupatiwa vitabu na kadhalika, katikati ya wale waliokuwa wamenyoosha mikono na waliweza kuniachia maadresi zao. Watu makumi sita na tano waliweza kunipatia maadresi zao ili niweze kuwatumia vitabu. Na wakati ipo maliza, padiri akakuja akiwa amebadilika, aki, akakuja alikuwa amebadilisha mavazi yake, alikuwa amebadilisha mavazi yake, akaniletea pia akanipatia pia adresi yake ili iweze kutumia pia vitabu. Unaona, ni kusema haiko uhukumu ku wengine, haihusu hukumu wengine, hai lakini kuweza kutangaza Injili, lakini si kwa ajili ya kushuka pamoja nao, lakini kuweza kufanya yale ambayo Mungu aliyotuahidi, lakini kama vile Bwana anavyokufungua kama vile Mungu anavyofungua milango tofauti. Mfano kidogo, ndugu shtaike na ninyi nyote wa Karaganda, mliweza kutambua ya kwamba wakati wa makusajiko, sijui kama mlikuwa pale katika hiyo shirika la kibatisi, sikuweza kusema mambo makubwa, lakini ndani ya gari nilikuwa nimeeleza yote kwa maelezo marefu kwa mtafsiri wangu kuhusu mambo ya ungu kuhusu mambo ya ubatizo, na nilikuwa nimempatia usimamizi mbele ya Mungu ili asiweze kuambia kwa baba mkwe yake aliyekuwa mhubiri huko na nikamwambia sasa, tangu sasa damu yangu huko kwenye mikono yako. Na akasema kwamba alikuwa ameelewa, lakini hawezi kuambia yote kwa watu kwa mchana mmoja wakati wa makusanyiko, kama sivyo hawezi tena kurudi kwa mara ya pili ili uweze kuwambia tena zaidi, ili kuambia uongozo yote sawasawa sawa na mapenzi so na mwongozo wa Mungu, na, Mungu. Na hiyo sasa iliyompasha kufanyika, tuna kazi moja ni kuweza kuangalia karibu yetu, na sio kama vile mke wa Loti, lakini kuweza kambata njia kama wakuvila wakati ule, kuweza kuchagua na kuangalia njia ya zamani na tuweze kupata hiyo njia, njia ya Mungu, njia ya wokovu, ili tuweze kutembea kwenye njia hiyo. Na hakuna mtu ambaye anaweza kusema hapana, wote wanaweza kusema ndiyo kwa moyo wao wote. Ndiyo Bwana, ninataka niweze kutembea kwenye Aber njia hii pamoja na wewe. Lakini tena, kama vile mnavyoona, Mungu aliweka walinzi, walinzi ambao aliotayarisha kwa sauti ya baragumu, na pia hapo Hawangeitaka itaka tena kusikia, na ndio maana andiko hapo kwenye mstari wa 18, ndani ya Yeremia sura 6, kwenye mstari wa 18: sasa kwa sababu hii sikieni ninyi mataifa, mjue ee kusanyiko, nasio nasio mataifa tu, lakini kusanyiko kwa neno gani linalotokea katika kati yao. Sikia sikia enji, tazama ninaleta mabaya juu ya watu hawa, ndiyo matunda ya mawazo ya ma yao, kwa sababu hawakusikiliza maneno yangu, tena kwa habari za sheria yangu wamekataa. Hapa neno linasemeka kwamba kusanyiko hapa in neno in hili linatumikishwa kwa mara ya kwanza ndani ya kutoka kwenye sura kumi na mbili wakati Bwana Mungu alipotosha Israeli Smit kutoka Misri. Hiyo inamaanisha ya kwamba kusanyiko gemeinde, kusanyiko kusanyiko, in kusema kusanyiko, loita kutoka. Hapa inasemeka katika uhakika wote yale ambayo kufanyika na yale ambayo inaweza hiyo si malipizi ma ma ma ma inaweza kuwa kama vile kama vile malipizi kwa sababu Ten ya makosa ma yao. 19, Sikieni enyi ya tazama itazama, nitaleta mabaya ma ma juu ya watu hawa ha matunda ha ya mawazo yao, kwa sababu hawakusikia maneno yangu, tena kwa habari za sheria yangu. Hasa ina maana gani kuweza kuitwa kwamba huko mwana wa Mungu aweza kuwa na faida kwangu gani, au kwa wengine, kama hatuwezi kuwa tukitega masikio kwa maagizo ya neno la Mungu wetu, kama hatuwezi kukubali ndani mwetu maagizo ambayo aliyotupatia na kama huwezi haumatuwezi kushikamata kwamba vile neno na dudi yake inavyosema. Kwa kumalizia, tuweze kusoma andiko lingine ya Ezekieli makumi tatu na tatu ambayo inayoonyesha ya kwamba Mungu aliweza kuweka walinzi na yule anayesoma pole pole Ezekieli makumi tatu na tatu atatambua ya kwamba wakati yule ambaye angepasha kupiga baragumu alikuwa akiyafanya, na alipokuwa akionya taifa lakini kama taifa alikusikia na kama adui angeweza kuwashika kwa mshitukio, hapo sasa, huyo mlinzi hangeliweza kuwa na makosa. Lakini kama mlinzi hakupiga baragumu na kama adui anakuja na kaua wote, sasa hapo sasa, mlinzi anakuwa msimamizi wa hiyo Ka, yeye kama vile mlinzi, na hiyo ndiyo maandiko hii inatufundisha kwanza kwa mstari wa kwanza mpaka sita ya Ezekieli, makumi atu na tatu kwenye mstari wa sita inasemeka, lakini kama zamu akiona upanga unakuja wala hapigi baragumu wala watu hawaku hawapati maonyo, na upanga unakuja na kuondosha mtu mwingine katikati yao. Uh, ameondoshwa katika uovu wake, lakini damu yake itakaa itakaa kwa mkono wa zamu. Wapendwa ndugu yangu, wakati wote tunapokaribia kuja kwa Bwana hapo tena, nasikia tena mzigo wa usimamizi wangu mbele ya Mungu na mbele ya taifa lake. Tunapashwa kupiga baragumu, tunapashwa kuleta arifa, wasikie au hapana, lakini wajue ya kwamba Mungu katika wakati huu wa unabii, katika wakati wakati ambapo unabii nyingi za Biblia zinatimilika aliweka neno lake la unabii juu ya kinara cha taa akaionyesha waziwazi kwenye msara wa saba. Inasemeka hivi: wewe mwana wa mtu, nimekuweka kuwa mlinzi juu ya nyumba ya Israeli. Kwa hivi sikia neno kwa kinywa changu na uwape maonyo toka kwangu. Manabii walikwanza waliweza kupokea kwanza kutumwa walipata kwa kusikia kwa sauti ya kusikia ya kusikia ya Bwana, na kwa maneno mengine ya kwamba kama ninakubebesha kitu fulani, wende uzungumuze zungumuza, tenda na hapo sasa tenda. Wakati kutumwa kwa kiungu inapokuwa imeipewa kwenye mstari wa 13 inamalizia mstari wa 13 wakati ninapomwambia mwenye haki, hakika ataishi kama akiamini haki yake. Sikia ya vizuri, msao kumi na tatu: kama akiamini haki yake, naye anatenda wovu, basi katika matendo yake ya haki hata moja yao hayata kumbukwa, lakini katika wovu ambao aliutenda ndani yake atakufa. Ya tunaona hapa ya kwamba pia mwenye haki anapashwa kuvumilia mpaka mwisho na kubaki kuwa mwaminifu, sio mwanzo na sio katikati, lakini mwisho ndiyo utakaovikwa taji, na kisha inaandikwa hapa kwenye musara wa kumi na tano au tuna dem, ngine ndiyo nawasa tunapashwa kusoma kose musaa kumi na ine tena. Wakati ninapo mwambia movu hakika utakufa, nikuseba mtu movu mutu asiye ukopa Mungu, asiye na Mungu, kama akigeuka katika zambi yake na kutenda hukumu na haki. Musaa kumi na tano kama movu anarudisha atarudisha amana na kutoa tena ambayo alivikamata ali kwa kunyang'anya na kutembea katika sheria za uzima pasipo kutenda uovu, hakika ataishi, atakufa. Ilikuwa ni nani hapa? Aina mbili tunazionyeshwa hapa. Ya kwanza ni ya, ya wamini na kisha wanategemea ya haki yao, na kisha baadaye wanateleza katika hiyo ya haki yao wenyewe, na hapo wanasahau hiyo haki inayotoka kwa Mungu na wanasahau ya kwamba si sote tumejiekwa kuwa wenye haki kupitia damu ya mwana kondoo, kupitia damu ya mwana kondoo, na kisha wanaenda mbali na hapo wanaona haki yao wenyewe, na hapo wanapotea. Lakini kama yule ambaye anayejihesabia kwamba kwa mwenye dhambi aliye mbaya asiye na haki mbele ya Mungu, na kisha Mungu anamwambia kwamba utakufa kwa sababu ya dhambi yako lakini kisha anatubu anageuka anakuja kwa Bwana na anatembea so sawasawa na amri zake na kadhalika, na anaweza kurudisha yale aliyounyang'anya na anarudisha yale aliyoiba. Sasa mniamini, kugeuka ya kweli inakokotaka toba kutengeneza. Hakuna kugeukia ya kweli kama mtu hajaweza kuongozwa na Roho wa Mungu na kama hawezi kuwa unaonyeshwa ya kwamba unapaswa kutengeneza hiki na kile, unapaswa kurudisha hiki na kile na kuweza kuomba msamaha kwa sababu ya hiki na hile, na ni roho wa Mungu ndiye anamfanya hivyo, anamuonyesha hiyo. Kuna mambo mengi ya kukosoa, lakini haihusu kuweza kukimbia katika miongozo yote, lakini mahali ambapo roho wa Mungu anaweza kuweka kwenye ki. anaweza kidole juu ya mambo fulani, inahusu hapa yale ambayo tunataka tuweze kumalizia. Mungu anatuma neno lake ili atuponye. Zaburi mia moja na saba msara wa ishirini, na hiyo ndiyo inaandikwa na waza ndiyo er nani ya Zaburi mia moja na saba msara wa ishirini. Anatuma tena neno lake na sio kwamba tuweze kuleta mabishano juu yake, lakini ili atuponye. Neno lake ni dawa er ya haki um, um, anatuma neno lake ili atuponye. Anaituma asubuhi anatuma asubuhi na jioni watumishi wake walio kama vile walinzi juu ya kuta za Sayuni, ili yale ambayo pashwa kupewa kama vile onyo iweze kuwa imepewa. Na sasa baragumu inapaswa kusikilikana kwa namna iliyo wazi, na wale wote ambao wanaoisikia hawapashi kufunga masikio yao, lakini wanapashwa kuja ili waweze kutumikia Bwana waweze kuja kwa ajili ya kutumikia Bwana. Na hapo pia inaomba kufanya kulinganisha pamoja na andiko hizi zote za Biblia ambazo tumekwisha kusoma leo, ili tusiweze kuwa wakuchukuliwa na upepo yote ya mafundisho na hizi matamshi yote na hizi mafunuo zingine zote, lakini tuweze kuwa tumeingizwa mizizi miziz ya ndani. Tujenge, tujenge kwenye msingi wa imani, imani iliyopewa mara moja tu kwa watakatifu. Na hapo sasa Mungu atafurahi kwa ajili yetu na tutatembea ndani ya njia mapenzi yake mema itakuwa juu yetu na tutatembea katika njia ya ukuvu nji... Hapo ndipo hatua zetu na njia zetu hazitaweza kuacha kubomoa, hazitaweza kuleta shida. Hataweza kuleta magawanyiko; hataweza kuleta matengano. Hataweza kukamata maamuzi ya kukamata kusimamia kitu fulani. Lakini mtu aliye na salama ya Mungu ndiye ambaye anayeweza kuileta mahali pote anapopenda pamoja na salama hiyo. Yule ambaye Mungu aliyesaidia ndiye anaweza kusaidia pia wengine kwa msaada wa Mungu na wakati Bwana anapokuwa ametuzungumzia kupitia neno lake, nasi tunaweza kufanya hivyo kwa wengine. Lakini kama ole au shida inaweza kubaki kwenye njia yetu, tunaweza kufanya nini? Sasa Bwana anasema nitawaongoza au nitakuongoza kwa salama, nitaongoza katika salama. Mungu ni wa salama, Mungu ni Mungu wa salama, nasi tunaweza kuwa watu ambao wanaoleta salama wa kuanzisha salama. Lakini kama neno la Mungu linaleta kusumbua hiyo ni kusumbua, kosi ni takatifu na ya haki na ya lazima. Unaelewa hii, kama kupitia utangazaji wa neno la Mungu inaleta mambo ya kusumbua, ni kusema hiyo ishaka kuwa siku zote ilikuwa hivyo hivyo, katika wakati ya yaani Hus, Jan Hus, na wakati wa Wycliffe, wakati wa Schwen- Schwenkfeld Luther, na Calvin na Zwingli, katika wakati, wakati wote katika wakati, wakati wa Wesley na katika wakati wote mambo si ya kusumbua watu ilionekana katika ulimwengu ya, ya kisehebu yote, ilikuwa ikitikisa, na hiyo iliweza kuonekana kama iweza kujengwa juu ya mwamba. Na ilikuwa ni kusumbua ya lazima, ilikuwa ni kitu ya kusumbua kwa ya lazima. Lakini sasa baadaye, wale waliokubali neno katika wakati ule, waliokubali neno la saha, waliweza kuongozwa ndani ya pumziko ya Mungu. Ndani ya Mungu kuna pumziko ya sasa kwa ajili ya taifa la Mungu, lakini ndani ya Mungu tu, Waibrania sura 4. Na njia inaonyeshwa hivyo kwa watu kupitia neno, na Bwana anazungumza tena leo na kusema, Kujeni kwangu ninyi nyote mliochoka na mnayolemelewa, nami nitawapatia pumziko, pumziko kwa ajili ya nafsi zenu, pumziko ndani ya Mungu. Na ninawaambia, yule ambaye aliyepokea ufunuo wa Yesu Kristo, yule ambaye neno la Mungu liweza kufunuliwa kwake kupitia roho, yule ndiye anayepata pumziko ndani ya Mungu. ana oga ya kwamba haamini hiki au kile kingine au yale ambayo watu wengine wanaweza kusema, na kwamba anaweza kuchukuliwa na hiyo. Hapana, nawaambia nini, tunapaswa kuamini nani? Tunapaswa kuamini ndugu Branham au ndugu Frank au ndugu mwingine? Hapana, tunapaswa kuamini Mungu wetu, tunapaswa kuamini tuna yale ambayo andiko linavyosema, na kama vile andiko linavyosema, kama Mungu anatuma watu waweze kuhubiri yale, wanaoweza kuhubiri yale ambayo waliohubiri wale waliotumwa na Mungu. Na hapo sasa naweza kusema asante, tusifu Mungu ambaye anayefanya mwisho kuwa ikifanana na mwanzo, na anayerudisha katika kanisa lake hiyo ufunuo mmoja wa jina Yesu Kristo, na ya neno la Mungu ni kweli. Mm, ona sasa jisi tunaishi katika sehemu ya mwisho katika wakati huu, sehemu ya mwisho ya hii wakati wa mwisho, mwisho wa wakati wa mwisho, neno la nabii linapaswa pia kutangazwa, kwa maana nayo ni sehemu yake. Na ni hapo pia ndipo kunatimilika ya kwamba hatuwezi kuongeza au kupunguza kitu chochote. Neno lote ni neno la Mungu, nasi tunapashwa kuiamini ndani ya ujumla wake kwa moyo wetu blod yote na kwa no, no nafsi yetu yote. Tena wazo ingine ya mwisho, mnajua, linapendaka kumalizia. Um, ndugu Artiri anasema, uh, unahubiri, uh, muda mrefu. Lakini iwe namna gani sijui, mi mwenyewe kama hiyo inawezaka kuwa ndefu in sana sana, lakini inakwaka naniya njema. Nataka kusema kitu fulani hapa ndani ya siku ambazo zilizotangulia kuja kwa kwanza kwa Kristo, wengi wanaweza kusema au wengi wangeweza kusema o oh, tuna hekalu letu, tuna sinagogi yetu, tuna kuhani mkubwa, tuna waandishi, tuna wafarisayo wasadukayo Hasa mtu yule ni nani, aliyevaa mavazi ya ngozi au ngozi ya, ya, ya ngamia? Hey, si mutu wa kidini nzuri, na si mtu anayevaa masutani na mavazi mazuri ya kikohani, lakini yeye alikuwa akivaa ngozi ya ngamia. Lakini yule aliyekuwa amemtuma alikuwa ni mutu aliyotumwa na Mungu, na yule alikuwa akiwasikia yule alikuwa akimsikia, alikuwa akisikia Mungu. Ilikuwa ni matayarisho ya ajili, ya nafsi ya bibi arusi, kwa maana Yohana alikuwa amesema yul yule aliye na bibi arusi ni bwana arusi, lakini rafiki ya bwana arusi anasimama kwa upande wa bwana arusi, na hapo sasa akasema kwa sauti kubwa, sema kwamba sasa furaha yangu inikamilifu. Watu wa kweli wa Mungu wanatayarisha bibi harusi arusi kom, ili aweze kuingia katika uhusiano so pamoja na bwana arusi. Na hivyo ndivyo Yohana mbatizaji alivyoanza, na namna gani tunaweza kusoma vizuri ndani ya Luka 7 mstari wa thelathini: wale wote ambao hawakubatizwa wale wote ambao hawakubatizwa na ubatizo wa Yohana walikataa shauri ya Mungu kwa ajili yao wenyewe ng liweza kuuliza Mungu aliweza kuweka uokovu wake akilinganisha au kiambatanisha na mtu yule. Kuna wengine pia, kuna wengine wote pia walikuwa huko, lakini Mungu hakuweza kuangalia wale. Kulikuwa mtu mmoja, na ilikuwa ni mtu mmoja na kama haugeza kuikubali yale ambayo yule alikuwa asema wangepasha kuangamia. Hiyo ndio ilikuwa siri, na hapo haikuwa mtu alikuwa akivaa mavazi au ngozi ya ngamia, lakini yeye alikuwa ni chombo, ilikuwa ni chombo, ilikuwa ni chombo, ilikuwa ni mapenzi ya Mungu iliyokuwa ikifunuliwa huko kupitia kinywa takatifu, kwa maana agano jipya lingepasha kwanza, kilalo kingepasha kujengwa, andiko likuwa likitimilika mbele ya macho yao waandishi walikuwa hawayaone. Walikuwa wa kuhani, walikuwa wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa Yohana alikuwa nabii, na neno lina kuja kwa manabii. Naye akafika wakati alipoleta ujumbe wa kiungu kwa ajili ya matayarisho ya Masiha aliyoyepasha kuja, bwana arusi. Na ndiyo maana ilikuwa lazima katika kama hali kama hiyo. Hapa sio Noa anayehusika au Paulo au Eliya au Yohana au ndu Branamu katika, kal, katika hali kama hiyo, hapo ni Mungu ndiye anayehusika ambaye kwa ka wakati fulani anayekuwa na kitu fulani kilicho cha kipekee kinachofanyika ndani ya habari ya ukovu, anatuma sasa watumishi wake asubuhi na jioni na hapo tunapasha kumsikiliza na kutii, na acha Mungu aweze kutupatia neema ya kufanya hivyo. Amina.