Shukurani, shukurani na, shang, na, na shangwe iwe kwa Bwana. Na ndugu Pezali amesema kwamba inaweza kuwa kesho mapana, lakini hatujue kama Mungu Bwana ataita mmoja mama mwingine kwake siku gani, lakini tunapasha kuwa na kitu moja kwenye moyo, ni kujua kwamba tuko tayari tuweze kukutana na Bwana wakati anapotuita. Na kama, na, na kama sana sana, sana na, tunaweza kuwa na uhakika ya kwamba hatukuishi kwa ajili yetu sisi wenyewe, lakini tuliishi kwa ajili ya yule aliyekufa kwa ajili yetu. Ni kusema sasa maisha yetu itakuwa na haitakuwa na ubudi isipokuwa tu itakuwa na ubudi ya kusema tuweze kuishi na kama vindugu, pezale alipata maneno nayo istahili, sio tu ama watu fulani walioitwa na kuweza kutumikia Bwana, lakini sisi sote so, wote wale wote walioishi Mungu waliitwa ili waweze kushuhudia neema yake rehema na upendo wa Mungu na mimi siwezi kutangulia e, kuantangulia kitendo kutangulia ya ukombozi wa Bwana wetu, the wetu, lakini yeye mwenyewe alitangaza alitangaza kwa mbele akasema kwamba wakati itafika, ili itakuwa wakati kama vile ilivyokuwa Ukristo wa kwanza kwamba kanisa lililorudishiwa linayovikwa nguvu ya juu, inayovikwa nguvu ya juu, wanaume na wanawake watashuhudia yale Mungu aliyoyafanya, na ushuhuda hiyo itakuwa ya pale pale, iko inaonekana, iko hai na kama ya nguvu pia, ya kwamba nasi tutashangaa kwa yale Mungu atafanya tena zaidi. Hizi ni masaha sasa ya matayarisho ya matayarisho kwa yale Mungu anaenda kufanya hapa karibu. Na kama vile tulivyosema kila wakati, mambo mazuri ingai nakuja hapa mbele, itakuwa kubwa na ya utukufu. Mungu atavifanya tena mwisho, itafananishwa na mwisho na mwanzo, hata tukishinda hata zaidi, itashinda hata na ya kwanza. Nasi tunaweza kugeuka pembeni yetu kama vile wanadamu, na tunajiuliza hapo hivi, itafanyika namna gani? Lakini tunaona jibu ndani ya Zakaria nne. Tunaona kwamba sio kwa nguvu ya majeshi ama kwa bidii, ama bidii, kwa bidii, lakini ni kwa Roho wa Bwana. Mungu anasema, Bwana wa majeshi, hiyo itafanyika kwa Roho wangu, Bwana anasema. Hiyo Bwana Mungu anasema. Hasa naweza kuuliza sasa, Petro alikuwa nani? Yohana, Yakoba alikuwa nani? Walikuwa watu wanyenyekevu wa chini sana kushinda ndani wengine, lakini Mungu alijifunua ndani ya unyenyekevu, na yeye akachukua hao wavuvi ambao akatumisha kazi ambao wengine hangeweza kuwazia. Mungu anazikuwa na uwezo ya kamata mutu ambaye wenyewe wako bure, lakini pale utukufu uweze kwa Mungu yeye peke yake. Na sisi tunahitaji tuwe watu kama hao. Mungu hawezi tumikisha watu wenyewe wako kitu fulani. Zamani Mungu Amin. Anaweza tumikisha Amin. Amin, wale wenye hawako kitu, amina na amina, wale wenye hawako kitu. Na ni vile vile kama nilivyosema leo mchana, naweza sema kwamba nahitaji kwamba wote waweze kuwa hapo, wale wote wakuwe pale, lakini yule aliyepanga mchana kati na huyo huyo naye waweze kuishi, anaweza kushita, anasema e, hey, awezekane, mi sitakuwa sitaukuwa mchana kati, lakini nahitaji kwamba watu wote mchana kati ya leo wote wakuwe pale, waweze rudia, na nahitaji kwamba nasikiaka watu wakisema eti hatukujake tu kusikia we are. We are lakini tunakuja tunakuwa God sehemu ya earth ya earth. Yale Mungu anayoyafanya sasa are hapa kudunia sisi tuko sehemu ya habari ya wokovu But ya hii wakati wetu we, na ndiyo maana nasi tunashukuru kwa Mungu wetu kutoka kilindi cha moyo wetu <tipane> Nani angeliweza kutuelewesha na kutufunulia mambo hayo yote kama Mungu angetuangalia kwa neema na kutupatia uwezo ya kuelewa kupitia ufunuo ya, ya yale nayopitikana katika siku zetu, nasi tunaweza ielewa kupitia. Kwa hiyo nami naisema waziwazi waziwazi na kila wazi, wazi, wazi, wazi, wazi. Na kwa sababu ni Mungu ni Mungu ndiye alituma kwa nabii, kwa nabii na mtumishi. Kuna watu wengi waliozungumzia wali kuhusu mafundisho ya Mungu, mafundisho ya e, ubatizo kuhusu u, jina Yesu Kristo na mambo kadhalika, lakini ilikuwa naomba kukuwe nabii ili aweze kuleta neno ya unabii hapa karibu, aweze kuweka kwenye kinara cha taa, ili aweze kutujulisha kwa, kwa ujumla mpango ya wokovu ya Mungu. Mpango ya wokovu ya Mungu haiko haiko kwa mafundisho mawili ama matatu yanayotuhusu, lakini mpango ya wokovu ya Mungu inakuwa ndani ahadi yote ambayo Mungu alitoa na ilikuwa ya muhimu ili tuweze kuisikiliza, na pia ili tuweze kuliamini, na pia dena baadaye tuweze sisi, sisi, sisi, tuweze kuliamini nasi pia baadaye tuweze kuiona ikitimilika na tulinganisha na nabii, lakini kwanza Mungu anatoa ahadi ya pili, sasa kuna kuwa watu wanaoamini aliyoahidi, na pale alikuwa amehatarisha ili waweze kuishi yale Mungu aliyoahidi. Ni kusema ni kwa wale tu wale wanaoamini yale yaoahidi, ili haiwezi kusema waziwazi wazi wazi kushinda pale. Lakini nilitaka kuendelea na neno ambayo tulipoangalia kwanza, lakini tukamate hizo maneno yote kwa moyo ndani ya Wafilipi 1 tulisoma sote pamoja yale yenye kimesemeka yote ndani ya neno la kuanzisha. Nilitaka kusoma ndani ya tafsiri hii, wa Filipi moja mstaro wa nane: kwa sababu Mungu ni mshuhuda wangu kwa sababu kwa ajili ya upendo isiyoshindwa. Kuna, unajua kuna, kuna upendo ya, ya aina nyingi lakini kuna, upe, kuna upendo ya kimutu lakini kuna upendo ya Kristo, upendo ya Mungu iliyoonekana ndani ya Kristo, na hiyo upendo inapashwa kuwa imemwagwa ndani ya mioyo yetu kupitia Roho Mtakatifu, na mambo ingine yote inakuwaka bidii ya mutu. Na kwa hiyo hatuwezi kupitia kufika kulengo kupitia nguvu zetu, lakini sisi wenyewe tunapashwa kuishi Mungu kama vile inavyoandikwa na pia tubebe upendo hiyo ya Mungu ndani ya moyo wetu. Ni kusema kwa mwisho wa mstari wa nane, kwa ajili ya upendo ya hiyo yo shindwa um ya Yesu Kristo Mungu aliyetayarishwa kwa ajili yetu sote, right. Na hii ndiyo ombi langu ni kwamba Mungu awajulishe iliyo ya, ya kweli upendo kamilifu ili mpate kujua iliyo ya kweli kwa, kwa kwa mambo yote yaliko ya, ya kweli ni nini. Kwa hiyo wakati ni yale Mungu alijihahidi ndani ya neno lake, hiyo ndiyo ya kweli kwa wakati wote na hacha, na Mungu aweze kutufunulia hiyo kwa Roho wake ndani ya neno lake. Inaandikwa pia tena mstara wa kumi mpate Sehemu ya pili ya mstara ku ya, ya kumi, ili kwa siku mpate kuonekana kwa siku ya wa Kristo mkuwa safi na bila lawama. Unajua kwamba siku ya, ya Bwana ni tofauti na, na, na siku ya Yesu Kristo, nayo ni kitu kingine tofauti. Sisi tunangoja siku ya Yesu Kristo, hiyo ni siku ambayo bibi harusi atachurudishiwa nyumbani. Lakini sasa siku ya Bwana itakuwa siku ya hatari, itawaka kama vile tanura, lakini sisi hatuwezi kuingia kwenye hatua hiyo. Mstari wa kumi na moja, tukijazwa nguvu ya roho ya, ya, ya haki kwa njia, kwa njia ya Yesu Kristo, lakini sio kwako, sio kwako ndio inatoka kwako, sio wewe ndio nafanya lakini ni Yesu Kristo, na ni yeye Kristo, yeye Kristo ndio anayamusha ndani mwetu uzima na tumaini la uzima. Yeye uzima wake inapasha onekana ndani yetu na kupitia sisi uzima. Uzima iliyo ndani ya mtini haibaki ndani ya mtini, inaonekana ndani ya matawi. Na inaonekana namna gani? kupitia ma-matawi, ma-matawi ni kusema matunda. Ndio uzima ya kuonyesha sasa, ndio alama ya uzima na hiyo mti ya uzima ya mtini inaonekana ndani ya matawi na tunaweza kuiona, acha Mungu awezi kupatia hiyo nayo kwa neema yake. Tuendelee na Petro wa kwanza sura moja. Petro wa kwanza sura moja mstari wa kumi na tatu mpaka ishirini andiko la ajabu sana. Nita, ambalo nitaka kuishi ambalo nitaka kuona ili tuweze kuweza kufurahi wakati tunaposikia neno. Hatuko hapa kama vile wakati ya simu, wakati ya mulima wa Sinai tukisikia maneno ambayo inatuhukumu kwa sababu hatuwezi kuishi na kuitimiza hapa. Tunasikia injili, habari njema ambayo Mungu kwamba Mungu aliotukomboa akatusamee pia. Petro wa kwanza e, sura yake ya kwanza msara wa kumi na tatu kwa hiyo vumilieni, so, na muvikwe silaha zote muweze kusonga mbele kwa bidii, na muweze kuweka tumaini yenu ndani ya neema, sio kwa mwanadamu, sio kuweka tumaini ndani yenu, sio kwa mwanadamu, lakini weka tumaini lenu isipokuwa tu ndani ya neema na neema ya Mungu haiwezi kutupatisha haya. Yeye alitufanyia neema. Neema yake ni ahadi ya salama aliyofanya pamoja na sisi, haitaenda kamwe mbali na sisi. Milima inaweza kuanguka na vilima vidogo vianguke, lakini neema yangu na ahadi yangu haitaenda kamwe mbali nami. Bwana Mungu aliahidi, alishuhudia nani ya newagano jipya Akasema eti hii ni aga, damu ya agano jipya. Yeye ndiye alifanya agano jipya ikakuwa kamilifu kupitia damu yake, akafanya ili iiweze kufanyika, ili iweze kufanyika kupitia damu yake, ili aweze kufanya sisi nasi tuweze kupata sehemu kwa neema yake, masara wa kumi na tatu Gnade erbingte. Basi wekeni eh, tumaini yenu ndani ya neema itakao itakaofunuliwa kwenu kupitia Yesu Kristo. Wakati un, Musa aliposema sema mara ya kwanza ugusu neema, akasema nijulishe neema yako, najulishe na jina lako. Hiyo yote inaonekana ndani ya funuliwa ya Yesu Kristo, mapenzi ya Mungu, neno la Mungu, jina la Mungu, yote yote ilifunuliwa kwetu kupitia neema. Lakini sasa hapa kunakuja aliko mstara wa kumi na nne, kama watoto wa Mungu watiifu, msijilinganishe na tamaa ambayo mulikuyokuwa nayo hapo kale mulipokuwa mukiwa ndani ya ujinga, lakini kwa sababu yule anayewaita yeye ni mtakatifu Nanyi pia kuweni watakatifu katika mwenendo wote wenu wote, kulingana na mwandini yake agizo zake, kama vile naandiko kwamba mutakuwa watakatifu kwa sababu nami ni mtakatifu. Lengo moja kwetu, ambayo hatuwezi kufika mhali ya kimutu, lakini kulingana na Mungu. Tuingie kwenye Yohana 17 mstari wa 17, watakaseni katika kweli neno lako safake. Ndiyo kweli, kushikwa na utakatifu inaingizwa kuingizwa ndani ya utakatifu de na de haki de ya Mungu kuingumezwa kushikwa na uwezo ya neno la Mungu ndani ya moyo, na hivyo ndio in inafanyika ndani mwako na ndani mwangu utakatifu and ya Mungu ambayo wewe na mimi hatuwezi kufanya, lakini ambayo Mungu anatengeneza kupitia sisi, kupitia Roho pia na neno lake. Na hapo mbele inaandikwa kwa mstari wa 17, petro Petro wa kwanza moja 17. Kama mnaita Baba yule anayehukumu kila mutu kulingana na matendo ya mutu bila kuhesabia mutu kwa sura, basi mwetembeeni ndani ya oga, tembeeni ndani ya oga wakati mnapokuwa hapa ndani ya safari yenu hapa kudunia, wakati ya, ya safari yenu hapa, tuko hapa kuduniani, tuko hapa hapa duniani kama watu wa, wageni na wasafiri. E, e, e, nchi yetu huko juu ndani ya mbingu mahali hapo tutakutana na, na mateso na, na, na, na kilio na mateso ama kingine cha kufanana na hivyo, lakini mahali tutakapofurahi ndani ya milele milele na milele. Mstari wa kumi na nane, tukijua tukijua kwamba sio kwa kwa mambo ya kuharibika, sio kwa dhahabu na fedha ambayo mlikombolewa kwa hali yenu ya kuishi ambayo mulikuwa mmepokea kwa baba zenu, lakini kupitia damu ya dhamani ya ya Yesu Kristo, kama vile mwana kondoo asiyekuwa na lawama na bila uchafu gewesen. Kama ile ingeliweza kuwa ni dhahabu na kingine, na ingelikuwa ya kuharibika ya muda kidogo kupitia damu ya damani ya Yesu Kristo kama vile mwana kondoo asiyekuwa na lawama na uchafu na pale sasa, kuna kuja kitu cha msara wa 20 kam ijapokuwa alikuwa ametayarishwa kwa mbele ya kuwekwa kwa misingi ya ulimwengu haikuonekana kwenu isipokuwa kwa mwisho ya mwisho, wakati wa mwisho kwa ajili ya wema wenu. Mwana wa, mwana wa Mungu alikuwa ametayarishwa ili aweze kufa kwa ajili yetu mbe, mbele ya kuweka kwa msingi ya ulimwengu, na sisi nasi tulikuwa tumetayarishwa mbe- kugeuka wana wa Mungu nayo mbele ya kuweka kwa msingi ya ulimwengu, kwa sababu mwana kondoo wa Mungu alipashwa kutoa uzima wake kwa ajili yetu. sijui kama inaweza kuwa kubwa na inaweza kuwa kubwa kwenu kama vile kwangu, lakini wakati yote ninapowazia hiyo pale, kila wakati furaha yangu inakuwa kubwa na ishindwa kueleweka. Mungu aliumba Adamu kwa sura yake, lakini Adamu alikuwa ni maumbile, alikuwa hakutoka ndani ya Mungu. Ndani ya Kristo, Mungu alianza mwanzo mpya yeye alitoka Yefata ndani ya Mungu. Yefata alikuwa uzima ya Mungu. Yefata alikuwa na tabia ya Mungu, alikuwa Mungu ye mwenyewe mhali ya mutu, baba aliyeonekana um, ndani ya mwana aliyefunuliwa, ndani ya mwana kufanya nini? Kwa kuweza kuleta maumbile mapya ya Mungu. E, e, uzao ya Mungu mw, am, wale hawachukue hawa sura ya Mungu tu lakini kuleta tabia ya Mungu ye wenyewe si. Ndani ya Kristo ndio kuanza maumbile mapya Mungu nasi tukazaliwa na rio roho moja, na tena hapo mwishoni aweze kutu kutengeneza um, kwa sura yake na kwa kuzungumza eh, eh, kulingana na Paulo sura wa Wakorintho wa kwanza eh, 15 So kumi na tano, kama vile tulivyobeba sura ya, ya Adamu wa dunia na pia no nasi tutabeba sura ya yule wa mbingu. Adamu wa mbingu yale tutakayokuwa haijaonekana kamwe, lakini hiyo wakati itakapoonekana kujifunua kwa, nasi tutafananishwa na yeye, na mimi naamini kwamba hatuwezi kuelewa kitu ku, ku, kuelewa kuamini, tunapaswa kuliamini, hatuwezi kuichukua kwa kichwa, lakini tunapaswa no kuamini, hiyo kia muhimu sana. E, neno la Mungu haliambia kichwa lakini ambiaka moyo wetu. Petro wa kwanza moja mstari wa saba ni kwenu mliokuwa na uhakika imani, ama imani ambayo napewa nyinyi, kitu cha damani, lakini kwa wasioamini inageuka kuwa jiwe, wale walio wajengaji waliotupa hiyo, ndio imegeuka kuwa jiwe la pembe Mstara wa nane inageuka kuwa jiwe la, la, la kukwaza, wanakwaa juu yake, kama vile na neno kutotii, kama vile nao walikuwa wametayarishwa kwa ajili ya hiyo. Hatuwezi kuisema, lakini kuna watu ambao walikuwa wametayarishwa waweze kusikia neno na waweze kulifanya ndani mwao, wao wanakuwa chini ya Bwana. Kuna watu ambao wanabishana wana, wana, wana, wana Mungu, na ndiyo maana neno neno na Roho haiwezi kuwa na matokeo ndani mwao, wanageuka wanakuwa, wanageuka kikwao kikwazo mambo ambayo inaweza kuwa baraka sisi ku inaweza kuwa baraka kwa ajili yetu, msara wa, wa tisa, nasi tutafurahi msara wa tisa. Ninyi muko uh, uh, kabila takatifu ta ta ta kohani ya, taifa la ukohani taifa iliyochaguliwa ili uweze kuwa lake. Tunaweza kusema zaidi ya hiyo. Ona gisi ni cha kushangaza Mungu alifanya uzao ya mtu akaifanya uzao ya Mungu, uzao iliyochaguliwa, ukohani takatifu ya ufalme, nasi tunaweza kuwa sehemu yake. Bwana, jina yake iweze kushukuriwa sana, tunaweza kufurahi kwa ajili ya hiyo. Nilitaka kuweza kusoma ndani ya Wakolosai sura yake ya kwanza, Wakolosai moja, Wakolosai moja, moja. Musari wa ishirini na moja, na ishirini na mbili. Kwenu nanyi pia mliokuwa wageni na wadui ndani ya matendo yanu mabaya. Musari wa ishirini na mbili, lakini sasa, lakini sasa amewambatanisha ndani ya mwili wake wa nyama kupitia kifo chake ili Untadlik, um, ili um, aweze kuwaonyesha mbele yake mkiwa watakatifu na bila lawama na bila uchafu yoyote. Yale tuliyoyasoma hapa nayo ni ya kweli. Er, hakujifurahisha tu kutuambatanisha lakini pia alituonyesha akatuleta akatuleta, kama vile watakatifu na wasio lawama, wasiokuwa na lawama mbele ya uso wake. Kwa sababu gani? Kwa sababu alitoa kila kitu ambacho kilikuwa inaonekana kibaya na dhambi, na tukapata ndani mwake haki na utakaso iliyo ya, ya halisi ya Mungu yale ilikuwa imepotea kwa ajili ya anguko, Mungu aliyetupatia tena upya kupitia Yesu Kristo. Jina lake takatifu liweze kushukuriwa. Waroma sura ya nane, Waroma sura nane mstari wa kumi na tano mpaka kumi na saba. Roho mlioyapokea mlioipokea Roho mliopokea si roho ya utumwa ambayo tena mnaweza acha tena mnakuwa na oga. La, lakini mlipokea roho mwenyewe inayowazaa, kama vile impata uhusiano, kama vile wana hiyo ni ya muhimu sana. Hatukupokea ha, tu roho tu, lakini tupata roho inayotuambatanisha uhusiano ya kuwa wana wana na baba. Ni kusema tulifanya kuwa wana na wasichana wa Mungu ni kwa ajili ya ahadi, nayo mutaiona tu kwa maandiko zinazofata, namna gani Mungu alitimiza hayo mambo yote mhali ya ajabu. Hamkupokea roho ya utumwa ambayo inaweza tuma tena, munakuwa na oga, lakini mulipata u, uroho, uwa, ro, ro, roho ya ufanya wana kuwa na uhusiano baba mwana, ambayo kwayo munapata kuwa na kulia aba baba ni, na ni hiyo roho in, inayoambatanishwa na roho yetu hiyo ndio inapatia ushuhuda kwa moyo kwa roho yetu kwamba nasi tuko watoto wa Mungu, nasi tunaweza kushuhudia kwamba roho ilishaka tupatia uhakika ya kwamba tushaka kugeuka kuwa wana wa Mungu kupitia imani ndani ya Yesu Kristo. Naweza sema amina tena nyingine mara moja. Ni, ni lazima sana ili tuweze kumpatia Mungu haki yake, tuweze kumfuata kweli kweli na tuweze kufanya vile vile bila kuchoka na tuweze kufanya vile bila bila kuchoka mazoezi pamoja na Mungu kila wakati. Kiroho wake inapaswa kushuhudia moyo wetu kwamba nasi tuko wana wa Mungu. Mathayo wa saba inaandikwa, lakini kama tuko wana nasi tuko wariti, na pia tuko wariti wa Mungu na pia wariti pamoja na Kristo. Wakati sasa kama kweli kweli tunaweza teswa pamoja na yeye, ili baadaye tuweze kuwa pamoja na, na yeye ndani ya utukufu taweza soma ndani ya Mathayo tatu mstari wa 11, mbele ya kuingia ndani ya gano jipya la kale. So, ili niweze kuwaonyesha namna gani Bwana Mungu alifanya mambo so, hayo yote ukombozi, uh, ukovu, ili namna ya kuweza kujaza Roho Mtakatifu, kuzaliwa wana, uhusiano mwana baba, kufanya wana. Mathayo tatu mstari wa 11. Hapa hapa Yohana kasa anasema so Mathayo tatu, nawabatiza kwa maji kwa ajili ya toba, lakini yule anayekuja nyuma yangu, yeye ni wa nguvu kulishinda hata na mimi, sistahili hata kumvua viatu vyake, lakini yeye ndiye atakayobatiza kwa Roho Mtakatifu na moto sense, Mutara wa kumi na mbili siwezi penda kuisoma kwa sababu haiko ndani ya maneno, lakini kuna watu wanaotaka kukamata mwito kwa mikono yao, ili niweze kuwaonyesha kwamba sio watu wanaofagia kiwanja, lakini Bwana yee mwenyewe ja atafagia. Ni yeye, ni yeye, siyo mwingine. Ni yeye, yeye ndio iko na iko na, ee iko na yeye, yeye atatengeneza kibao kiwanja chake yeye atakusanyisha ngano lake ndani ya ya ghala atatia ata magugu ndani ya moto isiyozimika. Kuna watu wenyewe wanawazia kwamba itapashwa kuwa hivi yeye pia an, wanasafisha hata kiwanja chao, lakini hakuna mtu huko na uwezo ya kusafisha kiwanja lakini bwana yeye mwenyewe ndani ya Matayo tatu mstari wa 16 na 17 inaandikwa 16 na 17, Matayo tatu wakati yesu alipobatizwa na tazama mbingu zikafunguka kwake na yohana akaona roho mtakatifu wa mungu akishuka roho ro wa mungu akishuka akishuka juu yake na tazama mstari wa kumi na saba sauti ikasikilika ndani ya mbingu eti huyu ni mwana wangu mpendwa ndani mwake nimepata ukamilifu wa mapenzi yangu Nataka kuwaonyesha namna kuhusu maandiko, namna gani Yesu alipotoka ndani ya Mungu. Hakukuwa pembeni ya Mungu na kisha akashuka, lakini alitoka ndani ya Mungu kama vile inaandikwa. Kila wakati munaweza kusoma Naweza kusiwasomea e, e, andiko kwa hata kumi na saba inayokuwa ndani ya Injili ya Yohana na kwakuwamaliza hii andiko hii hi, ili hi hi hi muweze kutambua kwamba inaandikwa hivi, ili hi hi hi muweze kuwa na ujuzi hi hi hi, na muweze kutambua yenye ipashwa kuandikwa ndani ya Yohana kumi na sita kwa mwisho 27 ya mstari wa kumi na 17. Na na si saba. saba. Kwa sababu yeye mwenyewe Baba anawapenda <coughs> um, na kwa sababu nanyi nyinyi mlinipenda na mkaamini mu pia kwamba nimetoka <coughs> kwa Baba <coughs> <coughs> Sasa tunajua tuna kwamba umejua unajua ume mambo, mstari wa kumi na tatu. Sasa tumejua ku, ya kwamba wewe unafahamu mambo yote, na tunatambua kuwa umetoka ndani ya Mungu, ndani ya Mungu tumposha toka ndani ya Mungu na neno na, na, na, lake lipasha kutimilika, na ndiyo maana Mungu wee Mungu wako amekupaka mafuta, kwa sababu wewe ulikuwa kufananishwa naye. Ona hasa mwanzo ya uumbaji ya kiungu mhali ya kimwanadamu jina Mwa, lake liweze kutukuzwa sana. Hakuna maneno ya kuweza kueleza ama kueleza kuitangaza, ama lakini tunahitaji uhusiano ya Mungu kuweza kuiishi nasi, tushaka iishi kwa sehemu kubwa, na sisi tunataka kujue kwamba kwa nini Mungu haiko Mungu jua, anabatiza kwa roho na moto, lakini Yesu Kristo, mshanisikia yeye, yeye ndiye anabatiza na roho na moto. Ni ndani ya Kristo ndiyo kunakuwa kitu cha muhimu ya ufunuo ya Mungu hapa kudunia kwa ajili ya ukombozi wetu, ni ndani mwake ndiyo kuna kuwa uambatanisho pamoja na pale. Kupitia yeye ndiyo ukovu ilipitikana, yote ilifanyika kupitia yeye, ni yeye, ni kwake yeye, niyo mambo yote ilifanyika kupitia yeye na kumbwa na yeye, na ni yeye ndiye anabatiza na roho na moto lakini ilipashwa kuwa ampokee hiyo roho mhali ya mtu mhali ya kianadamu, yeye akuwe kama vile mzaliwa wa kwanza katikati ya wandugu wengi, ili naye sasa, ili naye aweze kuleta hiyo roho wa Mungu, aweze kuileta hiyo roho ya uambatanisho, yeye naotufanya kuwa, kuwa na uhusiano baba mwana ni wale wote watoto wa wasichana wa mungu wajua, walipata uzima mpya kupitia kuzaliwa upya. Pale kunakuwa kunakuwa mwendeleo, kunakuwa mwendeleo ya uzao ya Mungu. Wacha niendelee tena hapa, mwishaelewa hiyo hapa. Roho alikuja juu ya Yesu, Yesu wa inje, Yesu inje. Yesu inje. Mwili, mwili mwili, hekamu la Mungu ya kuonekana, ya kuonekana ya Mungu asiyoonekana, Emanueli, Mungu pamoja nasi. Nasoma mstari wa kumi na sita ya ta Mathayo tatu tena ingine mara moja. Wakati Yesu alipobatizwa na kutoka ndani ya maji tazama, maji mbingu e, e, ikafunguka na akaona roho na Roho wa Mungu ikashuka juu yake kam, ikashuka, ikashuka juu yake. Sasa nitaka ni kusimamia kwa mstari kumi na saba na tazama sauti kutoka mbinguni ikasema eti, huyu ni mwana wangu mpendwa, ninayempe ninayopendezwa naye mbele ya mapenzi makamilifu ya Mungu iweze kushuka juu ya mutu katikati yetu, inaomba mwanzo ipate mwanzo, mu, mu, ipate kufanyika ndani ya mwana. Inaomba sasa mapenzi makamilifu iweze kushuka juu ya mutu anayepatikana kutoka kwa Mungu hapa kudunia. Niko naandika kitabu, tutaona mambo ni ya muhimu sana kwamba tuweze kuitambua na, na tuweze kuiweka mahali ya kibiblia, na tuweze kufanya mazoezi. Muniruhusu niweze kuingia ndani ya Isaya 42, na wasi mukamate neno ma, neno mapenzi makamilifu mpate kujua namna gani Mungu alikamata njia yake naye akatuingiza ndani ya programu yake. Isaya 41 mstari wa kwanza: tazama mtumishi wangu, nimemtegemea mteule wangu, ambaye am nafsi yangu inapendezwa naye, nimetia Roho wangu juu yake. Mnaweza kusoma, mtumesoma gisi, mtumesoma ndani ya Matayo tatu, mshasoma vizuri vizuri mlikuwa nasikia mko ndani ya kitu, lakini nimeweka roho wangu juu yake. Kwa sababu gani? Ili aweze kuleta haki, haki kwa mataifa, kulingana na tafsiri zingine, haki ya haki, haki, haki na ukweli ye, Naye, hata sa, hata leta sauti hatavunja e, hatazimisha njia inayowaka lakini, yeye hatajulisha kweli. Yeye ye mwenyewe yeye ye mwenyewe hatanyamaza na hatavunjika mbele aweze kutimiza haki e, e, ba, hapa duniani, mambo yote kuna ngoja agizo zake hapa Anasemeka kama vile mtumishi, kama vile mtumishi, yeye alifanya mutu, mapenzi ya Bwana, na ndiyo maana alitumwa kama vile mtumishi. Alisema kwamba yule aliyenituma yuko pamoja nami, yale inafanya inayofanya inafanya yanayompendeza mteule wangu ambaye nafsi yangu inapendezwa naye, naye nimeweka Roho wangu juu yake nili aweze kuleta haki kwa mataifa Isaya arobaini na mbili mstari wa tatu mstari wa tatu kama vile ninapomwanga maji juu ya udongo inayokaa na hiyo kukauka kwenye udongo iliyokuwa na maji, na vile vile pia nami nitamwanga roho wangu juu ya uzao wake, na baraka zangu zitakuwa juu ya uzao wako. Jina la Bwana wetu liweze kushukuriwa sana. Kitu cha ajabu sana nitamwanga, nitamwanga roho wangu juu ya uzao wako. Sombe tena mbio mbio, Isaya 53 Isaya 53 mstari wa 10 Isaya ta, makumi natu na tano mustara wa tatu. Lakini ilimpendeza Bwana ili, ili aweze kumuumiza mpaka aweze kutoa uzima wake kama vile dhabihu ya kutoa zambi Ataona ata, ata, ata uzao wake wakati gani? Wakati atakapoleta uzima wake kama vile zabihu kwa zili ya zambi. Sababu gani? Sa, nitafanya hivyo. Amina na imani njo inageuka kuwa kitu cha muhimu kwa ndani ya maisha yetu, inageuka kuwa uhusiano na pamoja na Mungu kupitia Yesu Kristo Bwana wetu. Na sasa hapa kuna kuwa uzima ya Mungu mbegu ya Mungu inaonekana. Isaya makumi tano na mbili msoro kumi na tatu inasema tambua kwamba mtumishi wangu atastawi msa, tazama mtumishi wangu atastawi, atasimama, atatukuzwa. Yale yote ilikuwa imesemeka, huyo unyenyekevu yake ya ujao, kushuka kwake, hiyo utiifu wake mpaka mpaka kifo ya msalaba, na tena tena kutukuzwa, kutukuzwa juu ya yote Nakupewa jina lilo juu ya majina zote. <mimitra> na ni hicho kitu moja kiko ndani ya Isaya makumi tano na tatu, musara wa kumi na moja, kumi na moja. <mimitra> anato atapata mazao ya uchungu, ya, ya, ya uchungu wake ya tabu yake. Mtumishi wangu yeye, kama vile mwenye haki atasaidia wengi ili waweze kuhesabiwa haki akichukua akichukua juu yake mwenyewe makosa yao, angelipashwa kuwa hapa chini kama vile mtumishi. Lakini watu hawakuweza kuelewa, hata na mimi pia. Lakini ndio maana siwezi siwezi kubebesha mtu, lakini kwa sababu namna gani, nani anaweza kuelewa namna gani Mungu anatoka ndani ya utukufu wake wa kiroho, aonekane ndani ya hali ya mwili na pia aweze kukamata sura ya mtumishi? Hakuna mtu anaweza kueleza hiyo, lakini hiyo ingilipashwa kufanyika ili ifanyike kwa ajili yetu, na hiyo lifanyika vile yeye alifanywa mtu kwa ajili ya upendo wa watu, ili watu nao wageuke kuwa watu wa kiungu, waweze kupata msimamo ya kuwa wavulana na wasichana wa Mungu ni kusema ni bwana Bwana Yesu. Isaya msara wa kumi, Isaya makumi tano na tatu msara wa kumi: lakini ilimpendeza Bwana ili, ili aweze kumchubua akisha kumtoa uzima wake kama vile zabihu ya zambi. Ataona uzao wake, naye ataishi siku nyingi, na mapenzi ya bwana ya Bwana yatatimizwa kupitia kwa kupitia mkono wake, ili fanyike itafanyika. Uzao inaendelea itaendelea, mtaona namna gani ndani ya Kristo Mungu, anatimiza mpango yake ya wokovu milele na milele. Tunaingia kwa matendo ya mitume sura mbili. Matendo ya mitume sura mbili. Maku, makumi tatu na mbili, makumi tatu na tatu. Matendo ya Mitume sura yake ya pili, makumi tatu na mbili, mbili, mbili, tatu na mbili, tatu na tatu. Na ni huyu Yesu ambaye Mungu aliyefufua, nasi tuko washuhuda wake. Akisha kunyakuliwa kwa mkono wa kulia kwa Mungu Akisha kupokea kutoka kwa Baba Roho Mtakatifu aliyehaidiwa. Mnasikia hiyo? Mnasikia vizuri? Mnasikia sio? Mnasoma pamoja na mimi? Akisha kupokea kwa Baba Roho Mtakatifu aliyepo, e, tukisha pokea Roho Mtakatifu, alikisha pokea Roho Mtakatifu aliyotoka kwa Baba, kama nilivyoiona rigisi alivyomwangwa hapa. Haleluya! hapa uzao ya Mungu ilikuwa imefanana, ilikuwa imeonekana ndani ya kanisa la kwanza ikaonekana kama vile mbegu ya kiungu ambayo kanisa lake kanisa, la, kanisa, la, kanisa la, ipasha kuonekana. Inasema ndani ya Isaya e kombolewa kwa damu kubatizwa na roho na ndani ya mwana Nasoma, nasema tena, narudia tena. Mwana ndiye ufunuo ya muhimu ya Mungu kwa ajili ya, ya, ya, ya, ya, ya shauri ya ukovu ya Mungu ambayo Mungu alikuwa amepanga tangu mbele akaitimiza milele na milele, na ndiyo maana roho angelipashwa kuja kwanza juu ya mwana ili sasa hiyo roho moja, ili baadaye iweze kuja juu ya watoto wote na vijana na wafutana wa Mungu waweze nao kukamata msimamo ya kuwa na msimamo ya kuwa wana, na waweze kufanya uz, uzao ya Mungu hapa kudunia. Na upasema kwamba uzima ya mzima yake, mifupa ya mifupa yake, tabia ya tabia ya yake. Unajua yule wanayosoma teolojia, wale wanaosoma theolojia ina inaleta shida sana, ina zalilisha sana, na akili hawezi kutenganisha mtu na, na mutu na Mungu mwenyewe, lakini ile njo kitu kikubwa laa kena kizid lakini ni kunaonekana uhusiano gani? Esi uhusiano gani ya baba na mwana, mwana na baba, roho na mwana, mwana na roho? Hiyo ndio kitu ambacho watheolojia hawezi kujua, hawezi kutoka ndani ili waweze kueleza uhusiano katikati ya baba mwana. Sasa mimi niko hapa ili niweze kuelewa namna gani Mungu alifanya uhusiano na mwanadamu ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Sasa, sasa tuko, tuko, tuko pale kwa ajili ya kuleta akili hapana. Lakini ili tuweze kutambua namna gani Mungu alifanya uhusiano yeye mwenyewe na mwanadamu kupitia Yesu Kristo Bwana wetu. Sisi hatuna haja ya maelezo, lakini kuamini kama vile maandiko yanasema kuamini, kuamini ili ili ili ili, ili ukombozi uweze kuwa ya kuonekana na pia hasa uzima ya Mungu ama mbegu ya kiungu iweze kushika iweze kujazwa iweze kujazwa ndani mwetu kupitia Roho wa Mungu. Na pale tunapashwa kutuizoma baada ya kunyakuliwa ama kuwekwa juu kwa mkono wa Mungu, mustaru wa Mungu, mstaro Matendo ya Mitume mbili, akisha kunyakuliwa kwa mkono wa kulia kwa Baba akishapokea Roho Mtakatifu aliyeahidiwa naye amemwaga kama vile mnavyoona na vile mnavyosikia hapa. mwana shetani kufanya maonyo mahali ambako kuna mwangwa roho wa Mungu na kuna kitu cha kuonekana na kusikilikana. Mahali ambako roho ya Mungu inamwangwa, kuna kitu cha kuona na cha kusikilikana, kama vile nasoma kwamba kama mnavyoviona na kusikia hapa, ikimwangiwa hapa hapa, mahali mahali mahali ambako kuna roho kumwangwa kwa Roho Mtakatifu, kuna, kuna kitu cha kuonekana, kuna kitu cha kusikilika, ndio ama hapana? Hii ndio tunasoma hapa, inaandikwa vio pia ndani ya Biblia zenu na ujiwe, amini hayo, na kama mnavyo miona na video kusikia hapa kitu. na ni mwangu wa hapa, nasoma ndani ya Yohana kumi na tano, Yohana kumi na tano. Hapa inaambiwa kwetu namna gani hii yote iliendelee hapa, Yohana 15 na tunasoma mstari wa 26 lakini ajapo huyo msaidizi, huyo mtetezi kama vile matafsiri zingine, huyo mtetezi msaidizi amba nitakayo watumia nitawapelekea kutoka kwa Baba. Mnaweza soma vizuri, ambayo nitakao watumia kutoka kwa Baba, Roho wa kweli anayotoka kwa Baba. Kama unasoma Biblia za teolojia ama vitabu ya teolojia, vitaonyesha kitu kingine. Anasema kwamba Roho Mtakatifu zinatoka ndani ya Baba na mwana lakini maandiko matakatifu nasema ma, roho wa mtakatifu roho wa kweli anayotoka ndani ya Baba. Amina, ni kweli, kama vile Yesu naye aliyekuwa kuonekana kwa Baba ndani ya man, ndani ya mwili, vile vile naye, Roho, naye ndani ya ndani ya mwili na ni vile vile naye Roho nayo ilitoka ndani ya ya Baba, na ni Yesu Kristo ndiyo anabatiza kwa roho na moto. Nasoma tena ingine mara moja. Lakini wakati atakapokuja huyo msaidizi ambaye nitakaowaletea kutoka kwa baba Wakati yoro mtu mtakatifu atakapo kuja na yo toka kwa Baba, roho wa kweli atokaye kwa Baba. Baba, mwangalie, mwangalie utaratibu ndani ya Kristo. Mwana Mungu alifanya mwanzo akasema, wewe ndiye ndi, ndi, mwana wangu mpendwa, ambaye anatuweka mapenzi yangu yote mchaguliwa wangu Dani, ambaye niweka mapenzi yangu, mi nitaweka Roho wangu juu yake. Atatimiza haki na ataleta uhakika na haki kwa mataifa. Alifanya hivyo na sasa, kwa lugha zote, kwa lugha zote na kabila zote na mataifa zote, kuna watu wamekuja kwa imani na hiyo ndio mbegu ya kiungu, na kwa ajili ya mbegu hiyo ya kiungu, Mungu anamwanga wa Roho wake kama vile inaandikwa: ndani ya siku za mwisho, Mungu anasema, na sasa ndiyo nitakapomwanga Roho wangu juu ya kila mutu. Kwa juu ya nani? Kila roho ro wa Mungu takamwangwa kwa kila, kwa kila mkombo, mchaw, mkombolewa wale, juu ya wale wote waliokombolewa na damu tulishaka kukombolewa na damu ya mwana kondoo, na ni yeye mkombozi. Yeye ndiye anabatiza waliokombolewa, akiwabatiza kwa roho na moto. Ndani ya roho na moto hakufanya tu mwanzo pamoja na sisi, na sisi anaendelea, atatimiza hiyo kwa neema yake pamoja na sisi sote. Sisi hatuwezi kufikia hiyo sisi wenyewe, lakini tunapoangalia Mungu nafsi yetu inakuwa kimya, sio kwamba tulitaka tujipumuzishe sisi wenyewe, lakini tunapumuzika ndani ya Mungu na tunasonga ndani yake sisi wenyewe binafsi. Na ni vile ndiyo mwanzilishi wa nyimbo alimba nayo, nayo ni siri, kwa hatua moja kuwa ndani ya salama ndani ya Mungu, ya pumuziko ndani ya Mungu, sio ndani ya kusema kuwesonga mbele pamoja na sisi, kuishi kuishi kwa ujao huwa na uhusiano ya pale pale pamoja na yeye. Wapenda ndugu na dada, wapenda warafiki, wakati unapoishi ndani ni hatari, nasi tulipashwa kutumikia Bwana na nguvu na bidii, nasi siokuwa si tu watakatifu tu kwa msa kwa tunaogopa eh, lakini, eh, tu, eh, tu lakini kama kama vile kuogopa kwamba tunaweza shuka ndani ya kuzimu, lakini kama vile tuweza kuwa kwa Bwana kwa upande wake, tuweza kama vile waliokombolewa, tupata neema kwa ajili yake kama vile waliokombolewa na ni hiyo ndio lishasomewa kwa mwanzo ya makusanyiko, tumikia Bwana na Petro na, na Paulo anaandika kwamba mahali fulani anasema kwamba tunapashwa kuwa tayari kutumikia Bwana, Waroma kumi na mbili. Na kama vile mwana alitoka ndani ya Baba na vile vile wana wa, wa, wa, wa, wa, wa, na Roho naye alitoka ndani ya Baba na sisi sote, na sisi sote tuko vile tumepasha kuwa hivyo, ili ufunuo he ya kiungu uweze kuwa sehemu ya shauri ya Mungu, nayo wakati itakapopata utimilifu wake, wakati utimilifu itakapokuwa hapo, nasi tutakuwa pamoja na yeye ndani ya utukufu, sisi kama vile wavulana wasichana wa Mungu. Tumesoma ndani ya matendo ya mitume kwamba roho ilimwangwa. Ru utaratibu inaonekana waziwazi -wazi. Yesu chanzo ya mfunuo ya Mungu hapa duniani, na kila mtu anayetafutia Mungu pembeni ya Yesu Kristo hawezi kumpata Yesu Kristo. Yeye ndiyo kuonekana kwa Mungu ndani ya mwili, na Roho wa Mtakatifu ndiyo kuonekana kwa Mungu ndani ya Roho. Mungu mmoja anayejifunua mhali tofauti ndani ya lengo tofauti, lakini yeye alikuwa yote yote, inakusaidia ina kwa ajili ya ubaraka yetu Grane na ukovu yetu. Ndani ya Yohana 16 mstari 13 Yohana 16 mstari 12 na 13 12 na 13, ni uh, na na na ninayo mambo mengi ya kuwaambia lakini hamwezi kuyachukua sasa, lakini wakati atakapokuwa kuja yule Roho wa kweli, yeye ataongoza katika kweli yote, kwa sababu hatazungumza kwa ajili yake mwenyewe. kwa, kwa, kwa, kwa sababu kwa sababu gani? Kwa sababu kwa sababu haiko haiko kitu cha kipekee yake mwenyewe. Mnaweza elewa hiyo, hayazungumza kwa ajili yake mwenyewe Das wird lakini kwa sababu Und yale yanayosikia anazizungumza naye, atawatangazia mambo yanayokuja. Hiyo ya nayo tushakaiona na tukaiishi muhali ya kipekee. Maandiko matakatifu ina sehemu ya unabii ambayo watu hawaelewake na nisoma hapa neno ambayo watu wanakwaa kwayo na, kush, na, na kush, ama kuishikilia sana, wengi wana watu wengi wana-wana-wanajitundika wana wanajitundika wao wenyewe na kwa kamba wenyewe walifunga kwa kupitia maandiko matakatifu. Matayo sura kumi Matayo kumi mstari wa ishirini na tatu Matayo ishirini na Matayo kumi mstari wa ishirini na tatu eti wakati wakapo wakimbiza katika muji kimbieni ndani ya wengine Nawambia kweli kweli, hamutamaliza kukizunguka miji ya Israeli mpa, kama kama mwana wa mtu haja kuwa amerudi. Hao wasioamini Mungu wanakamata kaya andiko hilo, wanasema wamama eh, na wababa eh, mbona amukumalizaka miji ya Israeli mpaka mwana wa mtu aweze wa kuja? Wanasema oh, unaona hivi. Eh, hey, mlikuwa mmesema mshaka sema na ni hivi nimesema hasa utimilifu wake iko wapi? Walakini ndugu na dada wapendwa mwende pamoja eto, na Yohana kwenye eto, kisanga eto, cha Patimo. Aliona nani huko? Yesu mwana wa mtu akitembea ndani ya utukufu wake katikati ya vinara saba eto, vya kanisa eto, ya dhahabu kuna maandiko unabii nyingi zinyepasha kuwekwa ndani ya utaratibu wa kiungu nasi tunakumbuka kuhusu danieli kumi wanasema matayo ishirini na ine makumi tatu na moja wakati mwana wa mutu atakapokuja na kila mjicho litaiona yohana alimwona kama vile alivyomwona alivyoonekana kwenye mlima wa kubadilishwa sura yake ikikuwa kiwaka kama jua macho yake ikikuwa kama moto aliona mwana wa mutu akiingia ndani ya utukufu wake ndani ya kanisa, akitembea ndani ya kinara vya dhahabu vya dhahabu saba na hiyo yote ilifanyika. Ya, lakini watu hawakuelewa kwa namna gani maandiko matakatifu zilikuwa ikitimilika. Nilitaka, nilitaka a, Mungu aweze kutupatia uwezo. Mara nyingi inanisumbwaka kuweza kuzungumza kuhusu marafiki, rafiki kwa rafiki, kwa, kwa hiyo ma, ma, ma, mabishano yote, ili weze kuwaonyesha maandiko matakatifu lakini yale yote wanao wanaopingana nayo, wale wanaleta mabishano yao, haina haina msingi, iko kuelewa vibaya, ambayo haina hata msingi ndani ya maandiko matakatifu, ye haiko ndani, ambayo haiko ndani kuna hakuna kitu kingine zaidi isipokuwa yale kinyewe wanaweka wanaongezea ndani, isipokuwa yale mnayotia ndani. Nashukuru, nashukuru sana. Na mimi nataka kuambia kwa nini tumeishi, tunaishi kwa wakati ya ajabu ambayo tunapasha kusoma maandiko matakatifu, tunapata ufunuo mahali pote, tunatambua, tunaelewa yale yenye lifunuliwa kwa Roho na si, hiyo sio kazi ya mwanadamu hiyo ni kazi ya Mungu binafsi, na tunaishi wakati kwa saa ya unabii, na ndiyo maana kila kitu kimefunuliwa. Kuna uh, tena kuna andiko moja ama mbili, waroma, waroma, waroma, waroma sura nane mstari wa kumi na tano roho ambayo mliopokea siyo roho ya utumwa ambayo mnaweza tuma inaweza wacha tena muogope, lakini mulipokea roho ya kufanywa wana, inayowazaa kuwa na uhusiano baba mwana. Mshasoma hiyo? Nitaka kufanya uhusiano na, na Wagalatia sura ine sura ine. Wagalatia ine mstari wa ine mpaka saba msikie kila neno, kila andiko, kama vile andiko hapa, Wagalatia sura ine mstari wa ine Wakati saa ilipotimilika, Mungu alituma mwana wake aliyezaliwa na mwanamke. Namna gani? Alituma mwana wake alizaliwa na mwanamke na yule atakayezaliwa ndani ya kutoka kwako ni ya Roho Mtakatifu, na huyo ataitwa mwana waali wa, wa juu. Na ni hivyo ndio Mungu alituma wa mwana wake, kama vile inaandikwa hapa ndani ya Biblia, mwana atazaliwa kwenu mwana atapewa kwenu, ilikuwa ni ahadi iliyotimilika ndani ya agano Jipya. Matayo anaisema vizuri vizuri ndani ya andiko ya kwanza, anasema kuhusu ilitimilika neno la nabii Yesaya inayosema, kwamba tazama, bikira atachukua mimba, naye atazaa mwana ambaye utakayemwita jina la Emanueli. Msome maandiko za mwisho za Matayo moja na mutaona gisi inaandikwa vilevile namna gani Mungu alituma mwana wake kama vile inasema ndani ya maandiko matakatifu. Amina, na hakuna tofauti, nasi tunaamini kibiblia na mi nafurahi kwa ajili ya hiyo hiyo, hainiweke ndani ya kiburi ama majivuno ama kujifanya tofauti na wengine, lakini wale wote waliozaliwa na Mungu, yule aliyezaliwa na Mungu anajua Mungu na ndivyo hivyo inaandikwa, yule aliyezaliwa na Mungu humjua Mungu na yule waliwa Mungu anasikia maneno ya Mungu. Hasikie matafsiri, hasikie maelezo, anasikia neno la Mungu kwa sababu yeye ni sehemu ya neno. Ni kusema amezaliwa na mbegu ya kiungu na kwamba pia akashikwa na roho ya, ya kufanya wana inayomfanya kuwa na uhusiano mbaba mwana ili tuweze kutambua yale yenye lipewa kwetu kupitia kama vile wana soma tena. Galatia 4 mstari wa 4, wakati saa ilipofika Mungu akatuma mwana wake aliyezaliwa na mwanamke. Mwanzo tatu mstari wa kumi na uzao ya mwanamke itakuja naye itavunja kichwa cha nyoka Yesu. Yesu hakuita Yesu eti ma, mama hata mara moja, akuwa kuita mwanamke mwanamke mwanamke, na ni hivyo hivyo. Neno la Mungu ni kweli kweli kweli, kamilifu, iko wazi, kamilifu. Mungu alituma mwana wake aliyezaliwa na mwanamke aliyekuwa chini ya sheria, angelipashwa kukomboa wale wenyewe walikuwa chini ya sheria, ili nasi, ili tuweze kufanya kuwa na msimamo ya kuwa wana. Mnajua linamaanisha nini kusema kupata msimamo ya kuwa wana we kuweza kuweza kurudishwa kuweza kusimamishwa kama vile wavulana wasichana wa Mungu kama vile naye alivyotoka ndani ya Mungu. Sasa mstari wa sita: kwa kuwa ninyi mmekuwa wana Mungu ametuma wa ndani mwenu Roho wa mwana wake anayelia ndani mwenu aba Baba. Umesoma ndani ya Waroma aba, Baba. Nasi tunaisoma hapa tena tunaiona, na ndio maana inaandikwa tena hapa Andiko eh, ahadi ya Baba hapa inasema kuhusu an, ahadi ya Baba. Kuna mara moja tu ambako cho inasema kuhusu Roho Mtakatifu aliyoahidiwa kwa walio wake, alisema iti bakieni Yerusalemu mpaka muweze kupata ahadi ya Baba. Ye, wale wote waliozaliwa wale waliozaliwa na kufanya wana, wana wa Mungu wanapata ahadi ya Baba ingine, ahadi zote ni mara moja kilinjo ahadi ya Baba ni kusema kupotea Roho Mtakatifu, na tunaona utaratibu ni kusema kukombolewa kupitia mwana <muchis> lakini haitoshi, lakini mwana mwana naye anatubatiza na Roho na moto, kwa Roho na, Roho na moto kwa Roho na moto, ili aweze kutuweka katika msimamo ya wana ndani ya husiano, sio tu sio tu kutukomboa, sio tu kuweza kumaliza mambo yetu ya zamani ama kutuambatanisha tu ama kutusamehe makosa yetu na dhambi, lakini kuweza kutusimamisha, kuweza kutuweka juu, kutuweza kutakasa, kuweza kutuingiza ndani ya msimamo ya kiungu. Sio tu kugeuka kuwa wana wa Mungu, lakini kusimamishwa ndani ya taratibu ya wana wa Mungu. Mstari wa sita: kwa sababu mmegeuka kuwa wana Mungu ametuma roho wa mwana wake, ambayo analia ndani mwetu aba, baba kama ni hi, kama ni hivyo, wewe si mwana, lakini si mwana, sio tena mtumwa, lakini vartu wana. Kitu gani kinaweza kusemeka hapa tena hapa, kulingana na neno la Galatia, tuingie ndani ya wa Roma nane na sikusema tulishaka uwekwa tukaingizwa ndani ya uhusiano ya wana baba na kusimamishwa ndani ya msimamo ya wana, lakini tunapaswa kungoja ili utimilifu wetu ipate kucha. Na hiyo wakati hiyo kungojea ndio inapaswa kuwa ya muhimu kwa watu hapa leo. Nikuwa akiingelea kupitia dirisha na nikaona watu fulani wa ndugu na dada wamoja ambao wako na ki, kiumri yangu ama pia wako na muda ki, miaka kidogo kushinda mimi Ee, mbaba aliyekuwa na fimbo kuwa akitembea kwenye mfimbo, na niliamua kama nitaka kufurahi ama kuskakishwa kuzunishwa, kwa hiyo lakini kwa hatua moja, wakati unapotambua kwamba sisi wenyewe, wakati mtu fulani anazeheka pale, ni kusema mambo haitumiki kama ilikuwa akitembea, lakini wakati unapokumbuka kwamba hii mwili ya, ya udongo inaweza kubadilika kwa dakika moja ama nyingine, na tena baadaye tutageuzwa na tutakuwa vijana. Hasa pale tunaweza kuleta manunguniko na kusemasema mingi? Hapana, tunapashwa kushukuru Mungu kwa sababu tumetayarishwa sio tu, ku, tu kubadilishwa kwa nafsi zetu na mioyo yetu, lakini pia kuweza kwe, kuweza kubadilishwa kwa mili hizi zinazokufa za, za udongo zinazozeheka, kwa neema kubadilishwa kwa mili hizi kwa neema, wa Roma 8 msara wa tatu, andiko linalojulikana vizuri ishirini msara wa kumi na tatu. Sio tu alo peke yake maumbile lakini umbaji, lakini nasi sisi pia, nasi tuliokuwa na roho kama vile arabuni, tunalia ndani mwetu tukingojea ukuonekana tukingojea tu. Ndugu Frank anaosema kuhusu kungojea, kungojea, kungojea. Msimamo ya wana ni kusema kubadilishwa kwa mili zetu, ukombozi wa mili zetu. Tumeokolewa, tumeokolewa tumekombolewa na kupotea na kukapata kupata uzima wa milele, lakini tunapaswa kungoja, tunapaswa kungoja mpaka yale inayokufa ivae ivae kuvaa isiyoharibika, na yale inayokufa kuharibika ipate kuvaa kutoharibika. Tunapaswa kungoja ili Yesu aweze kuja na baragumo ya Mungu na sauti ya malaika mkuu na sauti ya, ya kuamsha, na wafu wa katika Kristo watafuka kwanza, na baadaye nasi tunayoishi ambao tuliobaki nasi tutabadilishwa. Tuliobaki tukiwa hai tutabadilishwa, pamoja na yeye tutanyakuliwa, pamoja na wao tukienda mlaki Bwana ndani ya mawingu, nasi tutakuwa pamoja na Bwana milele, si tuliobaki hai hasa. Bwana ni kusema, nasi tutakuwa pamoja na yeye milele. Yeye iko hapa pamoja nasi ndani ya Roho ili aweze kutenda ndani wetu ili aweze kufunua neno lake iliyokujulisha ili aweze kutufundisha kuweza kutufunulia yale inayokuja. Lakini hiyo yote inafanyika kwa nguvu katikati ya yetu. Lakini ukamilifu, ukamilifu ni kusema kumalizika kwa kubadilishwa kwa mwili zetu, hiyo inapashwa kuja tena, nasi tunangoja mara hata tena kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa bidii kubwa lakini muchizi jisumbue hata kama hata kama wamoja wanaweza kutangulia, haiko vigumu. Wengi hata wanahitaji hata kushirudilia, wamechoka kabisa na dunia hii, wangelihitaji kubaki pamoja na Bwana. Tuende mbele ama tubaki tubaki hai, hiyo ni kitu mmoja, kwa sababu inaandikwa Nasindika kwamba hatutatangulia wale waliosinzia kwanza. Kwa sababu gani? Kwa sababu wao watafufuka kwanza, nasi tutabadilishwa, sisi tuliobaki hai, na sisi tote pamoja, pamoja tutanyakuliwa. Sasa ni kusema, iwe tumelala pamoja ndani ya Kristo ama tukuwe hai, vyote ni kitu moja, lakini tukuwe ndani ya Bwana nasi tuko wa Bwana, nasi pia tutakuwa pamoja na Bwana milele. Mnaona sasa mpango ya okovu ya Mungu kwa ajili ya mwanadamu. Wapendwa ndugu, ndugu wa Kishasa aliniuliza aniambia, ma maneno gani inaweza kutumikishwa wakati ya makusanyi, makusanyiko ya huko kwa sana sana, sana. Nikasema vizuri mpango ya Mungu kwa ajili ya mwanadamu. Amina, hiyo ni lengu, hiyo ndio kichwa cha maneno yetu, mpango ya Mungu kwa ajili ya mwanadamu iliyopangwa mbele ya kuweko kwa misingi ya ulimwengu na mpaka saa hii iko naletwa mpaka kumwisho, ili iweze kutimilizwa mpaka milele, iweze kutimilika milele. Nawambia tangu leo, tangu wa milele milele tutakuwa huko tut, haikokutikamilifu lakini tutamalizika tuta, hakuna kiti, kiti, kiti kitakacho baki, kiko wazi, yote tajaa. Kama vile ndani ya milele waliokombolewa wote watakuwa pale pamoja na Bwana huko kila wakati. Nashukuru kwamba Mungu alifanya namna ya kurudisha mwanadamu aliyeanguka aliyetengana na yeye kwa ajili ya utoti, lakini sio tu sasa, sio kumwongoza kwake tu na kumwacha kama vile maumbile, lakini epesi, lakini lakini Mungu alianza mwanzo mpya na Yesu Kristo aweze kuwa mwanzo hiyo mpya, na huyo Yesu Kristo aweze kuwa mwanzo mpya hiyo, mwanzo ma, ya, ya, ya, ya, ya maumbile ya Mungu hapa, aliyotoka ndani ya Mungu na kama vile hapa kudunia tulishito sisi sote tulitoka ndani ya damu, na pia vile vile nasi upasha kutoka ndani ya Kristo aliyezaliwa na Mungu, taasi tunazaliwa na Mungu na kufanya wasichana na wavulana wa, wa Mungu. Anamwanga, anatuma tena roho wa mwana wake ndani ya mioyo zetu, yeye Mkombozi anatuma juu ya waliokombolewa wote anatuma juu ya waliokombolewa wote. Kwa sababu gani? Ili aweze kuwapatia nguvu baada ya kuweza kujisha kuonyesha uhusiano e, e, yao ndani ya Mungu, ili kuweza kulia Aba, Baba. Nyinyi baba? Sio sasa. Nyinyi mnaweza ita kila mtu baba? Mnaweza kuita baba? Hapana, haiwezekani. Mnaweza ita baba nyinyi, watoto watoto wako, ndio wao, ndio wanakuwa na uhusiano na, na, na wewe kama vile baba wale wote wanaotembea wanao wanaotembea hapa kwa dunia hawezi ita baba, ba, hawezi ita Mungu Baba, isipokuwa tu wale waliozaliwa na Mungu, o wanaizaliwa na Mungu wanaita Mungu, Mungu, Mungu Baba. Walio una mbegu ya Mungu wao ndio wavulana wasichana wa Mungu, na ni wao ndio Mungu anatuma juu yao roho ya mwana wao ili sasa ni kusema uhusiano yao ya abababa ipate kuonekana. Mungu ana wana na wasichana wana wavulana wasichana hapa kudunia. Yeye Yesu Kristo ndiye mzaliwa wa kwanza katikati ya wandugu wengi. Hiyo ni kweli, hiyo ni kweli kwamba yeye ni Bwana, na ni kweli kwamba yeye ndiye mfalme wa falme, Alfa na, na Omega, lakini na pia naye alikuwa kwanza mtumishi, alikuwa mtumishi aliyekupashwa kunyenyekea, ili ili aweze kutumikia hiyo na kadhalika, na tuwezi kuzungumza kuhusu maneno hiyo. Tushukuru Mungu kwa moyo wetu wote kwa yale yenye alifanya ndani ya Yesu Kristo kwa ajili yetu, tufurahi tangu leo mpa, mpaka kumwisho kwa ajili ya kumalizia kwa kazi, yeye ni karibu Uka, e, e, e, mwisho inakaribia. Mwisho haikaribia tu, lakini mwisho iko hapa, tunaweza kuiona inafika mwisho. Yeye ayo inafika mwisho. Mungu, Mungu iko na, na, sehemu ambayo inapaswa kuita kwa kutoka nasi, tuko sehemu yao kwa neema yake. Hii ndiyo ujumbe wa mwisho inayoiita kutoka nikusema, hii ujumbe wa mwisho ambayo tunaita ujumbe wa wakati wa mwisho, ni kusema kwa mwisho ujumbe wa kiungu ya mwisho kwa mwisho ili aweze kutangazia taifa la Mungu yale anapasha ya kutuambia na aweze kutufunulia yale ya Mungu anapasha kutufunulia mimi sina tena hitaji ya kusoma andiko lingine lingin and, and, andiko lingine lakini tumekamata maneno kwa moyo tuziamini tuziamini na tuseme kwamba Bwana Mungu wangu Ofenbart. Wewe umeleta uhusiano waziwazi pamoja na sisi, umejifunua ndani ya mwana ili uweze tufanya wavulana na usiano wa Mungu. Yeye ye ni mkombozi wetu, ndani ya damu yake msamaha wetu, uambatanisho wetu, yoyo inaonekana kupitia imani, naye anatuma nmo, roho, roho ndani ya moyo wetu roho mwana wake ili nasi tuweze kulia kupitia sisi, kama nasi kama vile wana tunapaswa kukuwa na uhusiano na, na Mungu na pia tunakuwa warithi wa Mungu na warithi pamoja na Kristo. Mungu hawezi haf kujifanya zaidi ya yeye alifanyaka nawambia waziwazi, alifanya mambo yote ambayo tunahitaji ambayo tunahitaji ili tuweze kuwa pamoja na yeye ndani ya milele, na natubaki sasa kuweza kukubali kila mtu binafsi na kuweza kuyafanya kwe mazoezi kila mtu, na kuacha roho wa Mungu aweze kutumika ndani mwetu ili isikuwe tu maandiko tunazosikiliza ama kusikia, lakini mazoezi ambazo tunazoishi kulingana na ushuhuda wa andiko, ili yale Mungu pia aliyoahidi iweze nayo iweze kutimilika, tembea nayo tunayoishi na yale tunayoishi aweze kufanya pamoja nasi na ndani yetu si sote, jina lake lituweze kutukuzwa, mweza furahi kwa ajili ya hiyo, sote tuweze kushukuru Mungu, Mungu, na tusimame kwa ajili ya kufanya hivyo. Mungu, Mungu, mweza yote, muumba wa mbingu na dunia, tunaweza kuzungumzia sisi vile sisi kama vile wana, tukiuzungumza kwa Baba, hatuna hitaji ya kulalamika kama vile wao watu wa Baali, lakini tuliweza kuzungumzia wewe, tungeliweza kuhitaji kutukuza kwanza. Uweza kujikwani ulijifunua ndani ya mwili na ndani ya roho, ili baadaye uweze kututoa ndani ya hii hali ya mwili ya kidunia, utuingize ndani ya hali ya kidunia ya, ya kiungu, ututoe ndani ya hii hali ya kidunia maneno inatukosea ili tuweze kueleza, lakini tunaamini kwa moyo wetu wote kwamba wewe ulifanya vile. Una wavulana na wasichana hapa kwa dunia wako ambao ulizaa kupitia neno la kweli na kupitia Roho. Una wavulana na wasichana ambao Roho wako anakuja ili waweze kulia Aba Baba, wavulana na wasichana ambao unaweka muhuri unauweka mhuri na Roho Mtakatifu kwa ajili ya siku ya ukombozi ya mili zetu. Bwana, tunakushukuru kwa sababu haukusababu hata kitu moja, kila kitu kinaandikwa ndani ya neno, iko nyepesi, iko wazi pia. Basi tufanye tufanye, tuweze kuwa na mazoezi ndani. Basi tunakuomba sisi sote pamoja, na tunaombeana sisi kwa sisi U, upatie kila mtu ambacho anachohitaji mahali kwenye anahitaji kila kitu anachohitaji. Unajua vizuri, unajua, unaangalia ndani ya moyo. Kuja juu yetu sisi sote, uweze kukuja kwa roho Roho yako na nguvu zako. Tunaamini nguvu za damu yako, nguvu ya neno lako, nguvu ya roho wako. Bwana mpendwa, timiza tenda kazi kwa saa hii kwa ajili ya heshima na utukufu wa jina lako ndani sisi sote tunakushukuru wewe, ndio lifanya hivyo. Haleluya, na taifa lote liweze lianze kutukuza Bwana, lianze kulalamika. Haleluya, na uweze kusema amina. Haleluya, haleluya, utukufu huyo kwa Mungu, imetimilika. Wo, ulifanya hivyo. Nasi tulishaka viishi tume viishi. Wavulana na wasichana wa Mungu, haleluya! Uzima iliyotoka ndani ya Mungu, yeye mwenyewe, tabia iliyotoka kwa Mungu, ayo yenyewe, tabia ya Mungu yeye mwenyewe, haleluya, haleluya, haleluya! Bwana sifiwe, mutukuze jina lake, yeye aliyekomboa maisha yake ndani ya uharibifu, ndani ya shimo na pia akatuvika taji ya neema na rehema haleluya haleluya Mungu atukuzwe, utukufu we kwa Mungu Mungu atukuzwe. Bwana mpendwa, tunahitaji tena hitaji hitaji ya sisi sote pamoja ni kwamba uweze kuwazia wale wote wenye wanao wana, wanakuwa karibi pamoja na sisi kwa ajili ya ukombozi, kwa ajili ya, ya mavuno iliyo karibu. Wale wote ambao wenyewe tungelipenda waweze kuonekana kwako sisi wote pamoja, Bwana, hata kama unaweza kuwatoa kama, kwa moto kama vile kamba kwa dakika ya kimwisho, Bwana fanya hivyo, fanya hivyo kwa ajili ya jina lako takatifu, na uweze kutufanya tayari kwa ajili ya Roho, utuwe tayari kwa kutumikia. Bwana mpendwa, kama kuna watu hapa wambao wanahitaji tena kubatizwa, na uweze kuwa pamoja na wao, ili ili waweze kutambua kulingana neno lako kwamba ubatizo ya Biblia inafanyika kwa jina la Yesu Kristo wewe ulijifunua kama Baba mbinguni kama mwana hapa duniani na ndani mwetu kupitia Roho Mtakatifu, lakini hauna tu namna ya kujifunua, lakini una jina ambayo uko juu ya majina zote, Emmanuel Yesu Kristo, Mungu pamoja na sisi. Bwana yeye ndiye mkombozi. Tunakushukuru kwa ajili ya hayo, kwa sababu ulituruhusu ili tuweze kutambua jina la mbaba ni nani, jina la mwana ni nani na Roho Mtakatifu, jina hilo ambalo tunapashwa kubatizwa ndani, ni kusema jina lililo juu ya, hakuna jina lingine lililokuwa juu yake. Lakini Bwana mpendwa, fanya hiyo yote kwa bidii, ili wa mwisho waweze kuongezewa mbiombio ufungua wafungue, wafungue kuelewa kwa Maandiko, ili waweze kuiona leo na waweze kuja kwako, waweze kukubali kama vile Bwana na mkombozi wao binafsi, kama vile Mkombozi, na waweze kubatizwa kama vile Biblia na sisi sote ambao tumegeuka kuwa baridi, ambao hatuwake tena kama vile tulivyokuwa tukiwaka hapo kale si yenyewe hatuna tena wakati ya, yako kama vile vilikuwa hapo mbele. Sisi ambao makusanyiko amba, haina tena maana kama vile ilikuwa na maana kwetu hapo mbele. Bwana mpendwa, tupatie tena mwanzo mpya Mwa, tupatie mwanzo mpya uturudishe tena kwa upendo ya kwanza kwa hiyo upendo ya kwanza, hiyo moja, hiyo moja ya kwanza, hiyo ya kwanza hiyo matendo ya kwanza kwa hiyo kanisa ya kwanza ili tuweze kurudishwa kwa hiyo mwanzo ya, ya ujao kwako wewe Mungu uliye hai, kwako upate upewa heshima na mabudu na heshima kwa ajili ya milele na milele. Amina.