Kichwa ya, okay, so ya maneno yetu ni hii: mpango wa Mungu kwa ajili ya wanadamu kwa upande mmoja na maana ya Golgota ndani ya habari ya wokovu mpaka asubuhi ya ufufuko kwa upande mwingine, na hiyo ndiyo tutaweza kuzungumzia leo tukiwa na hitaji kwamba Bwana anaweza kutuzungumzia sisi sote, na kwamba uhusiano aliyoweka yeye mwenyewe pamoja nasi uweze kuwa ni uhusiano ambao ulio wa ngambo mbili, ili tuweze kuingizwa katika agano hilo, na kwamba tuweze kusema ndiyo kwa yale ambayo Mungu aliyofanya. Ningetaka nisome ndani ya Petro wa kwanza sura moja kwanza kwa mstari wa 18 mpaka mstari wa 20, na kisha ndani ya Ufunuo sura moja. Tunaweza kusimama, ninawasihi. Petro wa kwanza sura moja mstari wa 18. Musari wa kumi na nane. Bandel, mukijua mmekombolewa si kwa vitu vinavyoharibika kwa feza au dhahabu, mupate kutoka katika mwendo wenu usiofaa muliopokea kwa baba zenu. Musari wa kumi na tisa. Lakini kwa damu ya damani kama ya mwanakondoo asiye na kilema wala alama, damu ya Kristo naye amejulikana kweli mbele ya kuwekwa misingi ya dunia, lakini amefunuliwa kwa mwisho wa nyakati kwa ajili yenu ndani ya ufunuo. Kwenye sura moja ningetaka nisome musari wa tano na musari wa sita musari wa tano na wa sita na zinatoka kwa Yesu Kristu, mshuhuda aliye mwaminifu mzaliwa wa, wa kwanza na mkubwa wa wafalme wa dunia kwa yeye ambaye alitupenda na kutoosha zambi zetu kwa damu yake sita. Na kutufanya kuwa ufalme wa makuhani kwa Mungu na Baba yake, kwa yeye utukufu na uwezo hata milele na milele, amina. Tuombe. Vater, Baba mbinguni tunakuomba kutoka kilingi cha mioyo yetu ututazame sasa kwa rehema. Tunakuomba Bwana mwaminifu uwe pamoja nasi mm. Tunataka tuna tukuone kama yeye aliyesulubishwa na aliyefufuka ndani ya mateso yako, ndani ya kufa kwako, lakini pia ndani ya ushindi wako juu ya kifo na juu ya kuzimu, na katika ufuko wako siku ya tatu, Bwana mpendwa. Um, bariki tach, na utakasi tachin, saa hii heiligen, na siku hii ebikets, frucht, acha matunda kwa ajili ya umilele uweze kuletwa kwa ajili ya utukufu wa jina lako Mkombozi mpendwa kutoka kilili cha nafsi yetu tunakushukuru sote pamoja kwa ajili ya siku ya tano hii takatifu, kwa ajili ya siku ambayo uliosulubishwa, siku ambayo uliomwanga damu yako kwa ajili ya wokovu ya wengi. Uliteseka kwa ajili yetu kwa sababu yetu, ukakufa ili nasi uweze kuuishi tuweze kuwa na uzima. Bwana mpendwa, ninaomba pia kwa ajili ya wale wote ambao wanaosikia uchunguzi wa neno wa namna hii kwa mara ya yao ya kwanza ndani ya maisha yao, hacha neno lako liweze kutuzungumzia sisi sote, tuweze kugusa mioyo yetu, tuweze kuelewa kwamba ni sisi ndiyo unazungumzia na kwamba maneno haya yanatoka kwako. Tunakupatia sasa makusanyiko haya kiungu chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu wako. Tunakuomba Bwana mwaminifu, uwe pamoja nasi sawasawa na ahadi yako. Kokoa, ponya, bariki na ujifunue kwa kila mmoja wetu katikati yetu. Tunayakuomba katika jina la Yesu. Amina. Amina, munaweza kukaa. Wa mama na wa baba, wandugu wa pendo na wadada, katika jina la Yesu Kristu bwana wetu, siku hii iko zaidi ya siku zingine katika mwaka ya muhimu sana kukumbuka yale yaliyofanyika wakati uliopita juu ya msalaba wa Golgotha, na ningetaka niseme hii kwa ujumla, siku ya tano takatifu haipashi kusherekewa au kufanyiwa karamu, lakini inapaswa kuwa ni mazoezi katikati yako na yule aliyesulubishwa, mazoezi yako binafsi ambayo tunaweza kufanya pamoja na Mungu. Tunayofanya pamoja na Mungu na natumaini kwamba uchunguzi wa neno hili itaweza kutuelewesha yale ambayo yaliyofanyika kweli kweli hapo Golgotha ndani ya habari ya ukovu. Ilikuwa ndiyo siku kubwa ya habari ya wanadamu siku ambayo Mungu aliyojipatanisha na kujiambatanisha pamoja na wanadamu, siku ambayo Mungu aliyokamata makosa yetu makosa zetu yote ambayo iliyokuwa yetu iliyokuwa ikitoka iliyo kwetu, na akaiweka juu ya mwana kondoo wa Mungu, siku ambayo agano la kale kwa liki onyesha ikisema kwamba ni siku kubwa ya upatanisho. Ningetaka niweze kusoma maandiko fulani juu ya maneno haya, na kama inavyohusu uchunguzi wa neno, si sijui, lakini haiwezi kufika kama vile unafanyaka mara nyingi, unapoweza kuwa ni kitongo kutoa utangazaji wa neno, na kama unaweza kuwa wa nguvu katika utangazaji wa neno hacha neno lake ulizo kutuzungumzia leo katika unyenyekevu wote, lakini tuweze kusikia matokeo yake. Tuko hapa leo ili tuweze kuishi mazoezi ya mtu binafsi pamoja na Mungu kwa namna ya haki. Makusanyiko haya ya kiungu haipashwi kumalizika bila kila mtu aweze kuwekwa ameingia katika uhusiano na aweze kuwa amepata uhusiano pamoja na mtu na aweze kuwa amefanya mazoezi ya salama ya kidini katika moyo wake nasoma kwa mafupi hii shahidi mbili ndani ya ufunuo sura moja mstari wa tano na wa sita kwa yeye alitupenda sisi na kutosha zambi zetu kwa damu yake. Alitupenda, akalipa deni, akatutosha katika zambi zetu kwa damu yake, ukombozi ulitimilika. Hakuna mtu ambaye ambacho kuangamia tena, kwa sababu wokovu uko pale. Na kama mtu anaweza kuangamia, anaingia katika maangamizi, ijapokuwa hiyo wokovu ambayo iliweza kupewa kwake, hawezi kufanya Mungu kuwa msimamizi wa hiyo Mungu anaitupatia na anatuacha tuweze kuwa huru katika yale tunayofanya, kwa yeye ambaye alitupenda na kutuosha dhambi zetu kwa damu yake. Aliyafanya turudi kwa neno lilo katika barua ya Petro ya kwamba tulikombolewa kwa damu ya damani ya Kristo, tulifunguliwa kwa damu ya damani ya Kristo, kama ya mwana kondoo asiye na kilema wala alama. Petro wa kwanza sura moja msa kumi na tisa. Tulishaka okolewa, tushaka funguliwa. Tumeimba nimekombolewa. Nami naweza kufurahi kwa ajili ya hiyo. Naweza kusifu Bwana. Nimekombolewa kwa damu ya Mokozi. Hiyo ndiyo ya lazima. Hiyo ndiyo chanzo. Haihusu zehebu ya Kikristo. Haihusu yale ambayo wale wenye heshima au wale watumishi wa shirika fulani la kizehebu au la shirika fulani la kizehebu lio huru. Hapa inahusu kuweza kutambua na kuweza kuishi kila mtu binafsi yale ambayo Mungu aliyofanya yale ambayo Mungu aliyofanya, kama naweza kuisema kwa namna iliyo haki na kwa namna iliyo huru, na tambua hiyo hali moja. Kama vile katika wakati wa Yesu Kristu, Bwana wetu, kulikuwa wengi ambao wanaotaka kuweza kuongoza wengine kwa namna ya kiroho bila kuweza kuwa wao wenyewe waweza kuwa na macho iliyo wazi bila wao wenyewe kuwa aliweza kufanya mazoezi yao binafsi kwa yale ambayo inayohusika kwa namna ya haki, kukombolewa kufunguliwa kwa damu ya damani ya ye Kristo, kama ya damani kama damu ya mwana kondoo asiye na alama au kilema. Eto la kwanza sura moja mstari wa 19. Mtu wapendwa, mtu mwanadamu hana kitu cha kufanya ila kukubali hiyo zawadi ya kiungu. Mungu aliweka hapa na kaiweka kwa upande kwa upande wetu na kaifanya ya kufikiwa. Sasa ni kwako na mimi kuweza kuifikia na kuikubali. Nataka niweze kusoma andiko nyingi za Biblia. Ingine inayofuata iko katika barua ya pili ya Wakorinto sura tano, mstari wa 17. Mstari wa 17. Jiman, suratalu, wa Korinto wa pili sura tano musara kumi na saba musara kumi na saba Hivi kama mtu akiwa ndani ya Kristo, yeye ni kiumbe kipya, maneno ya zamani yamepita, tazama, maneno yote yamekuwa mapya. Musara kumi na nane na maneno yote yanatoka kwa Mungu ambaye alitupatanisha sisi naye naye mwenyewe kwa Kristo kwa Yesu Kristo, naye alitupa sisi upata, utumishi wa upatanisho. kumi na tisa maana Mungu alikuwa ndani ya Kristo akipatanisha ulimwengu na naye mwenyewe, asiwahesabie makosa yao Das na um alituweka sisi kuhubiri si neno la upatanisho. Hiyo ndiyo chanzo das ya ujumbe Yesu, ya injili ya Yesu Kristo Bwana wetu. De... ndi kusema, inahusu kufungua mtu kutoka katika mangamizi na kuweza kumuvika taji ya neema na ya rehema. Kama vile mtu alivyokuwa ametenganishwa na Mungu kupitia kuvunja sheria yake na kaingirwa katika kufa na mangamizi, ilikuwa ya lazima ili Mungu kwa upande wake aweze kuweka tena kilalo mpaka kwa wanadamu na kuweza kurudisha tena uhusiano. Tulikuwa tuna hata uwezo mmoja ya kuweza kupanda kwa Mungu, hatuna hata uwezo ya kuweza kumkaribia yeye. Sasa ndiye angepashwa kushuka mpaka kwetu, neno lingepaswa kufanyika kuwa mwili, angepaswa kugeuka kuwa mwanadamu, ili aweze kutoa na kupatia wanadamu hapa kwenye dunia hii uwezo wa kuweza kupata upatanisho na uokovu. Na hapa inasemeka kwa namna njema kumi na nane lakini maneno haya yanatoka kwa Mungu, Wakorintho wa pili sura ya tano mstari wa kumi na nane. Hakuna mwanadamu ambaye anaweza kuongeza kitu chochote kwa ukombozi ambao uliotimilika. Hakuna kitendo cha kidini, kitu chochote kilicho hata na uhusiano ya kiungu, hakuna hata kitu cha mwanadamu kilicho na uhusiano ya kitendo cha kiungu yofanyika katika shauri ya Mungu. Sio watu wanaotenda kwa ajili ya wokovu wao, lakini Mungu yeye mwenyewe na yeye mwenyewe, mwenyewe alitenda, alipatia akatupatia wokovu ndani ya Kristo, na kama vile tunaisoma hapa, alitupatanisha pamoja na yeye mwenyewe. Nataka kuonyesha ingine mara moja tena kwamba si kazi ya mtu la haiko kazi ya mtu, hata kama anaweza kuvaa kanzo na, na vazi fulani ya kizebu au kama anaweza kuwa na heshima fulani ya kidini. Ukombozi, uokovu ni kazi ya Mungu kwa ajili ya wanadamu, nayo inapaswa kukubaliwa na kupokelewa katika imani. Musa 18 na maneno yote yanatoka kwa Mungu ambaye alitupatanisha sisi naye mwenyewe kwa Kristo, kwa Yesu Kristo naye alitupa sisi utumishi wa upatanisho. Mtu ambaye aliyefanya mazoezi ya Mungu hawezi kushizuiza kuweza kuishuhudia, anasikia itaji ya ndani ya kuweza kuyazungumzia akizungumzia wengine. Watu ambao waliopatanishwa wanakuwaka na neno la upatanisho katika mioyo yao, na wanaweza kuileta na kuweza kuigawa pia. Tena ingine mara moja shahidi hii nzuri, Wakorintho wa pili sura ine, mstari wa kumi na tisa. Wakorintho wa pili sura tano, mstari wa kumi na tisa. Maana Mungu alikuwa ndani ya Kristo akipatanisha ulimwengu naye mwenyewe, asiwahesabie makosa yao, na alituweka sisi tuhubiri neno la upatanisho, neno hili la msalaba. Mtambue vizuri, na na ninawaomba waomba munisamehe. Kama ninaweza kufanya maonyo ambayo inaweza kuingia katika lengo moja au lengo ningine, mjue kwamba haiko msalaba na sio msalaba iliyo wazi. Yote iko wazi, msalaba na kaburi, yote iko wazi. Yesu Kristo alisulubishwa, aliyewekwa katika kaburi na akafufuka kutoka wafu siku ya tatu. Has hasulubishwe, haiko tena msalabani, haiko tena msalabani, kama vile picha au sanamu ambayo inaweza kuwa ndani, kama vile wanaitengeneza mahali pote kwa dhahabu na fedha na miti na machumba fulani tofauti. Naweza kuogopa siku moja. Wakati pofanya safari yangu iliyopita huko Filipine, kulikuwa chumba katika hoteli na nikasema kwamba ninapasha kuingia huko ili niweze kuona yale yanayofanyika kule, na huko niliweza kuhuzunishwa sana kuweza kuona ni picha gani iliyoweza kuwa imeharibishwa iliyokuwa imewekwa kwenye kibambazi, na yote ki silikiza, likuwa kiisindikiza kosi ilikuwa na mita tatu, iliyofanyika kwa chuma fulani ilikuwa yahuzunisha sana kwa kutazama. Nikasema, Mungu wangu, Mungu mwaminifu. Ona watu wanadamu waliweza kufanya nini kuhusu Bwana wetu na mwokozi wetu. Bwana wetu hakubaki msalabani, angepaswa kufanya zaidi ya kuokoa na kukomboa. Angepaswa kwanza kuokoa, kusamehe dhambi, kutosha makosa na kusamehe dhambi na kutupatanisha pamoja naye mwenyewe, lakini hiyo ilikuwa haitoshi. angepaswa ili aweze kushuka katika kuzimu, ili aweze kushinda kifo, aweze kunyanganya uwezo wake, aweze kushinda kuzimu na kuweza kuleta mateka, ili aweze kuonyesha tena nguvu zake zote hapa duniani na chini ya dunia. Siku ya tatu ene, akaonekana akiwa wazi kwamba kifo, kuzimu na shetani havingeliweza kumzuia. Alifufuka, yeye ni hai, anaishi ndani ya moyo wangu, anaishi katika mioyo ya wale wote ambao waliompokea. Siyo maneno ya kutetea mabishano ya uwezekano za kuikubali au unaikataa. Hauwezi kuleta mazungumuzo juu yake, iyo inalingana ina tu na imani, na inaweza tu kufikiwa kwa imani. Tunajua sisi sote kwamba watu wanaleta mafilosofia juu ya mambo hayo, wanatumikisha akili yao na wanaleta pia maoni yao lakini mtu anayetaka kuokolewa anapashwa kuacha ingine yote pembeni, anaacha maoni ya mwanadamu pembeni na kuja kwa Bwana ambaye aliyetuhurumia sisi sote ili tuweze kupokea zawadi ya neema ya Mungu. Ningetaka niweze kusoma shai inayojulikana na sisi sote iliyo katika barua ya kwanza ya wa Korinto sura moja. Si sote tuko hapa kukikubaliana tu kwamba tunatokea katika maparokia fulani za kizehebu na mashirika fulani za kizehebu yo uhuru, tuliweza kusoma si sote maandiko matakatifu, wa Korinto wa kwanza sura moja, mstari kumi na nane: kwa sababu neno la msalaba kwao wanaopotea ni upumbavu, lakini kwetu sisi tunaookolewa ni nguvu za Mungu. Ni hiyo kitu moja kan zwei oder hat zwei, ina matokeo mawili yote tofauti. Kwa waamini neno la msalaba ni nguvu za Mungu, kwa wasioamini hayo yote ni kikwazo, ni kikwazo er hajue ni kitu cha kufanyisha hiyo. Kwa rafiki zangu leo, hayo yanapaswa kubadilika ndani yetu, ndani ya mioyo yetu. Leo neno la msalaba linapaswa kupenya katika mioyo yetu kama vile uhakika wa kiungu ulio hai. Leo Golgota inapaswa kuonyeshwa kwetu kama vile tuko karibu sana, na kama vile tunatazama Bwana wetu akisulubishwa juu ya msalaba, akipigwa misumari kwenye msalaba, miguu na mikono yake Wie er und namna gani msalaba uliweza kuwekwa pamoja naye, namna gani aliweza kuchekelewa na kuzihakiwa. Leo Yesu Kristo mwana wa Mungu ambaye aliye mwanga damu yake na uzima wake kwa ajili yetu, anapasha kusimama mbele ya macho yetu kama vile tulikuwa karibu sana na tunatazama yale ambayo uliyokuwa ukifanyika. Kwa maana hayo yote ulifanyika kwa ajili yako na kwa ajili yangu, hayo yalifanyika kwa ajili yetu. Naturudie tena ingine mara moja, na sio kwa ajili ya kusherekea siku hii, lakini kwa ajili ya kuishi yale ambayo mungu aliyotupatia katika habari ya wokovu kupitia hiyo zabihu moja ya Golgotha upatanisho pamoja na Mungu, musamaha wa makosa yetu yote na zambi zetu zote, ya makosa yetu yote na zambi zetu zote, uzima wa milele kupitia imani ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Hatuna hitaji ya kitu kingine kwa ajili ya kuokolewa. Hapa neno hili ni hili kwa sababu neno la msalaba kwao wanaopotea ni upumbavu. Moyo mpendwa, kama neno hili la msalaba, injili ya Yesu Kristo, kama ekuambia kitu mpaka leo, kaa na kitu cha kuambia leo, basi acha weze kuwa katika saa hii, kwamba neno kwamba neema ya Mungu, neema ya Mungu weze kuingia ndani mwako saha ambayo mioyo inaweza kufunguliwa, saha ambayo tunaweza kupata salama pamoja na Mungu kupitia Yesu Kristo bwana wetu, kwa sababu neno la msalaba kwao wanaopotea ni upumbavu. Sitaki kusema kwamba kuna watu ambao wanaoweza kuhitaji kwa namna yao ya kutaka tu waweze kuangamia, lakini nawaza kwamba nisa kusema kwamba wengi Wanakamata njia tofauti wakiwaza kwamba njia hizo zinaongoza mpaka kwenye lengo, kwamba zinaongoza kwenye heri. Na inaomba kusema sasa waziwazi wazi, kwamba kuna njia moja tu, kuna haki moja, kweli moja, kuna uzima moja. Kuna moja ambaye aliweza kusema ye mwenyewe kwamba mimi ni njia, kweli na uzima, Yohana 14 mstari wa 6. Tunapaswa kuja kwa Bwana wetu kama tunataka tuweze kupata sehemu kwa wokovu huo na ukombozi huo wa kiungu, upumbavu kwa wale waliopotea. Na kundi ya pili pale inasema kuhusu kundi hilo kwamba sisi tuliokolewa ni nguvu za Mungu. Kuna mtu anayeweza kusema Ninajijua, ninajua makosa yangu fils, najua mapungufu yangu. Sasa hii yote inaweza kufanyika namna gani? Kama ninaweza kutakasia maisha yangu kwa Bwana namna gani, za kuishi maisha ambayo inayoweza kumpendeza. <coughs> Na kisha ninataka kusoma hii akkosi, kusoma hii niweze kulinganisha na andiko iliyosomewa mbele, Wakorinto wa pili sura tano mstari wa kumi na nane lakini hayo yote maneno haya yote, haya yanatoka kwa Mungu. Sio kazi yako, lakini kazi ya Mungu. Sio nguvu zako na nguvu zangu, sio kazi yako na kazi yangu, lakini ni kazi ya ukombozi iliyotimilika hapo kwenye msalaba wa Okota, na ni kupitia utangazaji wa neno la Mungu ndipo yale ambayo Mungu aliyofanya na kufunulia kwa watu yanaletwa kwa watu. Ni habari njema, ujumbe wa wokovu, injili ya Yesu Kristo Bwana Bua, wetu lakini kwetu sisi tunaokolewa ni nguvu za Mungu. Tunapashwa kuishi neno la msalaba, yale yaliyofanyika juu ya msalaba tunapashwa kuiishi kama vile nguvu za Mungu. Ningetaka pia niweze kusoma andiko ingine ya sura moja ya Waroma mstari kumi na sita. Waroma sura moja Waroma sura 1 mstari 16. Yes, kwa maana sioni haya kwa habari njema ya Kristo kwa sababu ni uwezo wa Mungu. mnasikia Vizuri? kwa maana sioni haya kwa habari njema ya Kristo kwa sababu ni nguvu za Mungu au uwezo wa Mungu hata ukovu kwa kila mtu anayeamini, kwa Muyuda kwanza na kwa Muyunani vilevile. Saba, kwa sababu haki ya Mungu imeonekana ndani yake, toka imani hata imani, kama vile navyoandikwa Habakuki mbili mstari wa ine, mwenye haki ataishi kwa imani. Ona ni neno gala ajabu la maandiko matakatifu. Habari njema ya Yesu Kristo ni nguvu za Mungu kwa ajili ya wale wanaoamini, ni nguvu ambayo Mungu anayofunua katika maisha yetu, nguvu au uwezo ambao tunayo hitaji kwa ajili ya kuweza kutumikia na kufuata Bwana kwa ajili ya kutoshwa katika yote iliyo ya kidunia ili tuweze kutumikia Bwana kwa namna njema. Ningetaka kuendelea na kusoma katika Injili ya Matayo ili tuweze kukumbuka waziwazi yale ambayo yaliyofanyika katika siku ile. Matayo sura 27 sura 27, mstari wa makumi nne na tano. Basi toka saa sita, giza lilikuwa juu ya nchi yote, hata saa tisa saa kumi ine na sita na karibu yu, mm, na karibu na saa tisa Yesu alipi, alipaza sauti kubwa akisema man, Eloi Eloi man, lama sabaktani, maana yake Mungu wangu Mungu wangu kwa nini umeniacha? Kwanza pale muda kidogo, hapa tunaonyeshwa kwamba mwana kondoo wa Mungu alikamata nafasi yetu, kwa sababu tulikuwa ndio tulikuwa tumetenganishwa na Mungu, sisi ambao tulikuwa tumeachwa na Mungu. Hapa Yesu Kristo, yeye kama vile mkombozi, alikamata nafasi ya wale ambao wangepashwa ku Kukombolewa au kununuliwa, alipaza sauti kilio yako na kilio yangu, kwa maana zambi ya ulimwengu mzima ilikuwa imewekwa juu yake, kama vile nabii Isaya alivyosema kwenye sura makumi tano na tatu aliumizwa kwa sababu ya zambi zetu, alipigwa kwa sababu ya makosa yetu mapigo ambayo nayo tuletea salama ilianguka juu yake na kwa kuumizwa kwake nasi tumepona. Wakati inapotimilika yale ambayo Yohana Mbatizaji aliyosema, tazama mwana-kondoo wa Mungu anayetoa zambi za ulimwengu. Yohana Wakati zambi za dunia yote zima zilipokuwa zimewekwa juu ya mwanakondoa Mungu akalia kwa sauti kubwa, kwa nafasi ya wale ambao waliokuwa wametenganishwa na Mungu kwa sababu ya zambi, akasema: Mungu wangu, Mungu wangu, kwa sababu gani umeniacha? Matao 27. Matao 27, nataka kusema hapa kitu fulani kinachonigusa sana. Kuna watu ambao hawajaweza kusikia ambao hawajaweza kufanya mazoezi ya kuweza kujua kwacha Mungu ni nini ni wale ambao wanaokufa katika dhambi zao na makosa yao, lakini wakati Roho wa Mungu anapoweza kuja juu ya mtu kupitia utangazaji wa habari njema au Injili, hapo wanatambua kwamba wameachwa na Mungu, kwamba wamekwisha kuangamia na kupotea, na hapo wataweza kuelewa kwa namna njema mahali walipo na hama hali wanapokwenda, na katika hali hiyo ndani wakati ule sasa ndipo kilio kinakuwa kubwa. Wakati ulipokuwa ningali kijana, nilikuwa nikiwaza kwamba ulimwengu ulikuwa umefunguliwa kwangu. Nilikuwa sijua hata kujua dhambi ni nini au nilikuwa sina sina, hua, sina, hua, sina hua hata wazo wa kujua, kujua kwamba ninahitaji Mwokozi. Nilikuwa nikisema oh, sikuwa mtu, sikutenda kitu kibaya, siakuweza kuhukumiwa. Lakini wakati neno niliponionya hapo, sasa ni mkono wa Bwana ukaweza kuwekwa juu yangu na hapo niliona na nikatambua kutengana kwangu pamoja na Mungu na maangamizi yangu, nikaona hali yangu ya kukata tumaini. Lakini hapo sasa machozi ikamwangika, sikukuwa na haya ya kuweza kuitamka kwa namna iliyo wazi. Wakati mtu anapoamshwa wa na utangazaji wa Injili, habaki yake tena katika dhambi na kuvunja sheria Mungu hapo anaanza kumutikisa na kumwamsha na kwanza, wakati mutu anapotoka katika usingizi wake wa zambi ambao ndani yake ki, ndani ya ki, kila mtu anakuwaka ndani kwa namna ya mwili, kila mtu anakuwaka katika hali hiyo ya usingizi wa zambi. Wakati sasa anapoamshwa anapotoshwa katika usingizi huo, hapo hapo anatambua kwamba oh, siko mtu wa, siko mtoto wa Mungu, kwamba oh siko sijaokolewa kwamba nishakatenganishwa tenganishwa na Mungu, na niwaambia, hapo ndipo roho wa Mungu anakuja kwa mtu kwa namna ya nguvu, ndipo anaweza kushikwa na kutikiswa kwa ndani, na kisha analia, Bwana, niokoa nafsi yangu, samehe makosa yangu na zambi zangu, unipatie upatanisho ambao ulioleta kwa wanadamu hapo Golgotha. Tangu wakati wote mwanadamu anakuwa katika hali ya kiroho iliyokufa. Hawezi kutambua kitu. Wa moja wanangoja upako wa juujuu, na wengine akose wanangoja wanangoja gose meza ya mwisho ya Bwana ili waweze kutuliza dhamiri yao, ili wakose waweze kuingia kwa upande wa pili, waweze kuenda huku katika umilele. Hapana, lakini waweze kuambia hii waziwazi Mokozi peke yake niza kusamehe na msamaha unaweza kuipata tu kupitia imani ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu, na mtu anaweza kuokolewa mbele ya kuweza kutoka kwenye dunia hii. Mtu anayetoka katika dunia hii akiingia katika umilele bila kuwa ameokolewa atafika kwa upande mwingine, ile ya pili bila kuokolewa. Neno la msalaba imejoka kwetu kuwa nguvu za za kiungu. nguvu za Mungu tuliweza kueleza hapa hali kwamba kukawa giza kutoka saa sita mpaka saa tisa mathayo sura na nikumbusha neno la mwanzo sura moja giza ikafunika ilikuwa ikizunguka maji mwanzo sura moja sura pili lakini mungu akasema nuru ikuwe na nuru ikakuwa hapa Mungu aliweza kuonyesha kwamba wanadamu wote walikuwa wamewekwa katika giza, ndani ya giza kubwa, na kisha kukaja hii sauti ya ushindi ya kwamba yote imekwisha. Ndipo sasa nuru ikakuwa, pazia ya hekalu ikapasuka kutoka juu mpaka chini. Hiyo ingepaswa kumaanisha kwamba njia kwa Mungu, njia mpaka kwenye mahali patakatifu sana, mahali patakatifu likuwa wazi sana, likuwa sasa awazi. Warafiki wapendwa, kwenye dunia hii Mungu alinyoshea wanadamu mkono wa upatanisho hapa juu ya dunia hii, huko juu ya mlima wa Golgota wa mita fulani ya kufika Yerusalema. Bwana wetu alimwanga damu yake na akatoa uzima wake, ili nasi tuweze kuokolewa. Mtu ambaye roho wa Mungu anaweza kushukia, anayeweza kujitambua kwamba amepotea na kulia kweli kweli, Mungu wangu, Mungu wangu kwa sababu gani uliniacha? Sasa pale tunajua kwa sababu gani hayo yalifanyika. Zambi ilikuwa imeshika wanadamu wote, na sio tu matokeo ya zambi kwa namna iliyo tofauti, lakini pia zambi ya kutokuamini. Watu hawawezi tena kuamini. Kama vile andiko linavyosema, kila mtu anaamini kama vile anavyotaka ana amini bila hata kujua kwamba hiyo haina hata thamani moja mbele ya Mungu. Mstari kumi na tano: basi toka saa sita giza lilikuwa juu ya nchi yote hata saa tisa na kisha kukuja hiki ikilio: Mungu wangu, Mungu wangu kwa sababu gani umeniacha? Wale waliosikia kwa namakini sana wataweza kutambua kwamba tulisoma katika Wakorinto wa pili sura tano mstari wa kumi na tisa kwamba Mungu alikuwa ndani ya Kristo akipatanisha ulimwengu pamoja na yeye mwenyewe. Hapa tunasoma Mungu wangu, Mungu wangu, wangu, wangu, wangu, kwa sababu gani umeniacha. Ni kitu gani kiofanyika? Kweli kweli yote mbili ni vya kweli, wakati dzambi ya ulimwengu mzima iliyowekwa juu yake, wakati alipokuwa amesulubishwa, wakati alipokuwa ametoa uzima wake wa ajili yetu. Moja ya andiko hizi mbili ilionekana kuwa ya kweli, akasema: Mungu wangu, Mungu wangu, kwa sababu gani umeniacha? Lakini muda kidogo baadaye, wakati mukuka wakati wakati mkuki mkuki wa jeshi moja wa Roma ilipopiga ubavu wake, na hapo damu takatifu ya damani mwangika na takatifu, ndipo sasa Mungu aliweza kuleta upatanisho wa upatanisho na msamaha kwa wanadamu yote. Ilifanyika hapo msalabani, hali ya kwanza aliachwa na Mungu, hali ya pili sasa ilikuwa ni upatanisho pamoja na Mungu. Wapendwa, hiyo ni kitendo cha habari ya ukovu hapa. Haihusu maneno ya akili ambayo inaweza kuwa iliweza kuwa tu, lakini ilikuwa na itakuwa hivyo. Pamoja na Mungu hakuna Akose, hii inaweza kuwa, lakini pamoja na Mungu inakuwa, kama vile alivyosema na kama vile alivyofanya. Tulipatanishwa pamoja na Mungu. Mniruhusu niweze kusoma andiko ya habari ya Marko, niweza kuchagua niweze kusoma injili tofauti, ili niweze kuonyesha kwa namna ya kipekee yale yaliyofanyika. Nasoma hapa musari 5. ya Marko sura Marko kumi na tano musari kumi na tatu na sita na moja alikwenda mbio akajaza sifongo mit siki um, akaitia juu ya mti akamunyesha asikie yes, akisema, acheni tuone kama Elia atakuja kumsaidia. makumi tatu na saba. Yesu akatoa sauti kubwa, akatoa roho. Ninasoma katika injili ya Luka, Luka sura ishirini na tatu musari makumi wa tatu na tisa. Mmoja wa wale watenda mabaya waliotundikwa pamoja naye akamtukana akisema si wewe uliye Kristo? ushoko mwenyewe pamoja nasi. makumi ine. Lakini wa pili akamhamakia akisema hauogopi hata Mungu, maana wewe ni katika hukumu ile ile. makumi ine na moja. Na sisi kwa kweli, kwa sababu tumepokea malipo yanayostahili kwa matendo yetu lakini mtu huyu hakufanya neno lisilofaa lisilofaa makumi ina mbili akamwambia yesu bwana unikumbuke wakati unapokuja katika ufalme wako makumi ina tatu. yesu akamwambia kweli ninakwambia leo utakuwa pamoja nami katika paradiso warafiki wangu yote ni uhakika, mbingu na dunia, uzima na kifo, nuru na giza, wakati na umilele, yote ni uhakika, ni kweli. Kuna wale ambao wanao jiacha washangiliwe wa na taifa kama vile wale wa filosofi na wanasema kwamba kuna mtu ambaye shaka kuja ili aweze kutuambia kule kunafanana namna gani. Lakini warafiki yangu wapendwa, alishaka kuja na ushuhuda wake ni wa kweli, ni wa haki. Kama hiyo hainge, kama hiyo ingeweza kuwa tu ni Lazaro tu akose, tunaweza kuwa, tunaweza kuwa, tunaweza kuamini, ali fanya, ali tunaweza kuwa tunaweza kuamini yale aliyofanya au hapana, tunaweza kuiamini au hapana, lakini ilikuwa ni mmoja tu ni Yesu Kristo Bwana wetu ndiye ali mwenyewe aliyeweza kuja Ge aliyeshuka na akarudi siku ya tatu, aliyefufuka na aliyesema, nilikuwa nimekufa, lakini tazama ninaishi hata milele na milele. Siyo mahabari yotengenezwa. Mbingu ni uhakika, uzimu nao ni uhakika, uzima wa milele ni uhakika. Mungu ni wahaki, shetani naye ni wahaki, naye iko yote, iko kama vile imekwisha kuletwa kwetu na kuonyeshwa katika Biblia. Wanatuonyesha hapa mtu wa kwanza ambaye aliyeita jina la Bwana kwa ajili ya kukulewa mutu ambaye anayetaka kupata musabaha wa makosa yake na zambi zake hapasho kuja kuweza kusema o oh, jambo mpendo wa mungu niko hapa, lakini anapashwa kuita jina la Bwana. Anapashwa kutambua hali ya mangamizi ambayo iko ndani na kuweza kuona hukumu yake kama vile mtu yule alivyoweza kuitambua na kasema na sisi kwa kweli, sababu tumepokea, tunapokea malipo yanayostahili kwa makosa yetu, lakini mtu huyu hakufanya neno lisilofaa. Luka ishirini na tatu mstari wa kumi na moja. Sisi wote tulizaliwa katika dunia hii tukitenganishwa na Mungu, kama vile nimekusha kusema, hakuna kitendo cha kizehebu au cha kidini kinayoweza kusaidia mtu arudie kwa Mungu, ila yale ambayo Mungu aliyofanya ndiyo inayohesabika katika Die ufalme wa Mungu. Hatuwezi kuweza kuchelewa na kukazilia juu ya umuhimu wa siku ya tano ya wokovu. Ni siku ya wokovu iliyoanza siku ile, siku ya upatanisho wa Mungu pamoja na wanadamu, na kama vile lilivyoweza kuonyeshwa katika Agano la Kale ndani ya Walawi sura 23, ikihusu siku kubwa ya upatanisho ya mwaka ya yubilei. Bwana wetu aliweza kuisoma pia ndani ya Luka sura ine na akaonyesha hayo akisema kwamba ni siku au ni mwaka, mwaka ni mwaka wa Bwana, mwaka wa neema wa Bwana, Luka sura ine, mstari 18 na 19, na alisema katika hii, katika hiyo akasema kwamba hii inatimilika mbele ya macho yenu siku hii. Luka sura ine mstari wa moja. Mungu anataka aweze kufanya wana wa Mungu waweze kuwa wa milele, watoke katika hali ya muda mfupi. Na kwa ajili ya kuweza kuishi milele, tunapashwa kupata uzima wa milele wa wakati tunapokuwa hai hapa duniani, kwa maana yule ambaye aliye na uzima wa milele ndiye anayeweza kuishi milele na hivyo hivyo kama vile yule aliyepokea uzima wa muda mfupi alianza kuishi pia muda mfupi. Kwa ajili ya kuweza kupata uzima wa muda mfupi tunapashwa kuanza kuzaliwa katika dunia hii na kuweza kupumua kupumu, kupumu, kupumu, ili kutembea vizuri. Na hiyo hiyo ndio inafanyika pia kwa namna ya kiroho. Tunapashwa kuzaliwa ndani ya ufalme wa Mungu, nafsi yetu inapaswa kupumua kwa ndani na kumeza na kumeza uzima wa kiungu ndani mwetu, ndani ya hiyo uzima, Bwana wetu alisema ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura tatu, mstari wa sita: kilichozaliwa kwa mwili ni mwili, na kilichozaliwa kwa roho ni roho. Yohana tatu, mstari wa sita. Na akakazilia akaonyesha Usishangae, kwa sababu nilikuambia sharti mzaliwe mara ya pili, kama sivyo hautaona uzima wa Mungu au ufalme wa Mungu. Inakubalishwa katika zamiri na katika haki ya kuweza kuambia watu kweli, na kweli ni kwamba kuna njia mbili tofauti, kama vile bado mwenyewe anavyotuonyesha katika Mathayo sura saba kwenye mstari wa 14: njia pana inayoongoza mpaka mangamizi na wengi ndiyo ambao wanaifuata, lakini mlango mwembamba, mlango mwembamba inayoongoza mpaka uzima ni wachache ndiyo wanaopata mlango huo mwembamba. Ndiyo maana Bwana anasema nyuma ya maneno haya kwamba mwingie katika mlango mwembamba, anaisema mbele, anaweza, anaweza kusoma pia baadaye, anaweza pia kuisema baadaye, asema kwamba mwingie kwa mlango mwembamba tena man, ingine mara moja, tunaona kwamba sio kitendo cha kidini cha kizehebu ambayo inaweza kuisabiliwa lakini ni kitendo cha Mungu yeye mwenyewe ndiyo kinachoanza mahali ambapo mutu anaposhiacha kwa Mungu na kusikia neno lake, anapokubali ujumbe wa wokovu wa Yesu Kristo na kuweza kuamini Bwana. Mambo ya kiungu yanaweza kufikia kwetu kupitia imani tu. Kwa kichwa yetu tunaweza kuleta siku zote mabishano, lakini kwa moyo wetu tunaweza kuamini, na kwa vinywa vyetu tunaweza kukiri yale tunayoamini kutoka kilini cha mioyo yetu. Na ni hivyo ndivyo inavyoandikwa katika sura kumi ya barua kwa Waroma: imani inatoka katika mahubiri. Waroma kumi Waroma kumi mstari wa 17. Warafiki wapendwa, niweza kusafiri katika nchi zaidi ya mia moja, niweza kuona watu wengi, niweza kuona madini zao na mitendo yao, na hiyo yote iliweza kunifundisha mambo mengi iliyo ya lazima. Niweza kuona miungu na miungu ya kike, mungu ambaye anayelala, ambaye wakiwa wakifanya mambo fulani, ili wakiwa wakileta hiyo ma, ma sadaka zao, ili muongozi wao asiweze kusinzilia kwenye vula ya gari nilikuwa huko madrisa, madri, madrisa huko Uhindi. Niweza kuona mambo mengi ya kusumbua. Niweza kutembea katika ma mabara tano. Niweza kuingia huko Umoja wa Sovieti, huko Uchina. Niweza kuona watu wengi wako na mahitaji mengi, wako na mahitaji, watu wanatafuta, ndani mwao muna kitu fulani ambayo kinachoweza kuwaacha waweze kuabudu hiyo kitu kilicho ki, ki, ki, ndani mwao ndio kinaacha wanaabudu, lakini wanaifanya kwa namna mbaya. Na siku moja naweza kuzungumza katika mji mkubwa wa, wa, wa Pakistani huko Islamabad, na kulikuwa Uislamu wengi na walikuwa na mashaka kuweza kuamini, kwa maana kwa wanaamini kwamba sisi tunaamini miungu tatu, lakini tunaamini Mungu mmoja, nao hawajui kwamba huyo Mungu mmoja ndiye alijifunua kama vile Baba mbinguni na hapa duniani ndani ya mwana na ndani ya kanisa kupitia Roho Mtakatifu, lakini ni hiyo Mungu mmoja. Lakini wao wanaamini Mungu mmoja na wanaamini huyo Muhamadi wao, lakini kasema siku moja ndani ya hiyo mji mkuu wa Pakistani kwamba Mungu ni mmoja, naye anapaswa kuonekana tu mahali alipojifunua yeye mwenyewe, na ningetaka ili muweze kukamata maelezo maelezo haya kwa namna iliyo njema kwenye moyo wenu na muweze kuyawazia. Muweze kuyawazia, na ni mahali ambapo Mungu alijifunua kwa wanadamu na alipoweza kuonyesha na kujulisha jina lake na kufunua mapenzi yake, na ni hapo ndipo tunaweza kuutanana na Mungu, kutambua mapenzi yake na kukubali ufunuo wake na sikukuwa katika mahali fulani iliyokuwa imetayarishwa na wanadamu, lakini ilikuwa ndani ya Yesu Kristo bwana wetu, ndimo ufunuo uliofanyika. Niliweza kuona watu ambao waliokuwa wakitazama katika anga, wakitazama jua na watu wengine waliokuwa wakiingia katika anga. Hiyo yote inafanyika vizuri, lakini Mungu ndiye mumbaji wao. Yeye ndiye muumbaji wa vyote. Uzima wote unatoka kwake. Aliita yote kuonekana. Lakini hapa ihusu viumbe. Lakini inahusu wokovu, ukombozi. Na kama nahitaji wokovu, napashwa kuzungumuza na mwokozi. Na kama nahitaji ya kuokolewa, napashwa kuzungumuza na mwokozi. Kama nahitaji ukombozi, napashwa kuzungumuza na mkombozi. Na, na kama niko mgonjwa, siwezi enda kwa mtu anayetengeneza gari, lakini napasha kuenda kwa, kwa mganga. Unasikia vizuri? Tunapashwa kugeukia yule ambaye anapashwa kutengeneza hali ambayo inayotusumbua na wakati napohusu kuweza kutengeneza yeah, hali yetu pamoja na Mungu na kugeuka kuwa wana wa Mungu wa kweli, hatupashwi kuzungumuzia watu pia kuzungumuzia mashirika za Kikristo, lakini tunapashwa kuzungumuza na kuzungumuzia Yesu Kristo. Na nataka kuambia kwa sababu gani Tunaona leo katika Ukristo kuna kukiri iliyo tofauti mia tatu. Wote wanakuwa katika hiyo shirika la ulimwengu la kimadhehebu, mashirika zia zaidi ya mia tatu, lakini kuna Mungu mmoja, kuna Biblia moja, kuna wokovu moja, kuna uzima mmoja wa milele, kuna njia moja. Kuna kweli moja yote, ni moja moja moja, lakini wengine wote wanaweza kuifanya mambo mengine na wakapoteza makundi ya watu, bali ya kuongoza mpaka Kristo, mpaka kwa Kristo njia, kwa na kuweza kuwaonyesha kuwa kuwa njia mpaka kwake, na yeye waweza kuwaongoza kwake, lakini wakaonyesha njia tofauti. Lakini sisi kazi yetu ni kuweza kuonyesha watu njia ya kweli katika unyenyekevu wote. Kuna neno nzuri lilo katika, katika nabii Yeremia na kwamba, kwamba neno la Yeremia nalosema kwamba tazameni na mwangalie katika tam njia zamani, muone njia ya ukovu na mtembee ndani. Yeremia sita mstari kumi na sita. Tunapasha kupata njia ya Mungu, njia ya ukovu nakisha na kisha tuifuate. Nakama hapa tunaonyeshwa kwamba mutu anaweza mtu wa kwanza aliyeokolewa aliifanya wakati wa kufa kwake. Wakati Yesu alikuwa akikufa, mtu yule akamwita, akamwita akasema, unikumbuke wakati utakapokuja katika ufali wako, Luka 23:42. Na jibu ilikuwa ni fupi na nzuri sana, akamwambia: kweli ninakwambia, leo utakuwa pamoja nami katika paradiso. Hapa kunatimilika neno la andiko la nabii Yeremia. Kama vile Petro alivyoisema katika mahubiri yake ya kwanza siku ya Pentekoste, mtu yoyote anayeita jina la Bwana ataokolewa. Tazama mtu wa kwanza ambaye aliyeitia jina la Bwana ndani ya Agano Jipya na akaokolewa. Amina. Aliweza kuingia hapo hapo ndani ya paradiso pamoja na Bwana. Ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura kumi na tisa inasoma tena, mstari wa 28 na makumi mpaka makumi tatu, mstari wa 28, nyuma ya maneno haya, Yesu akijua ya kama maneno yote yamekwisha ku malizwa in ili andiko litimizwe. Nasomaka sana, sana sana katika Agano Jipya. And kwamba andiko litimizwe, ili andiko litimizwe, akasema nina kiu. ishirini na tisa. Palikuwa kule chombo kimejaa siki, wakajaza sifongo na siki Wakamuti waka, wakatia juu ya hisopo wakatia kwa kinywa chake, makumi tatu. Basi wakati Yesu alipopokea po, alipo siki akasema imekwisha, akaita, akainamisha kichwa chake akatoa roho yake. Neno hili linalosema kwamba yote imekwisha ni kusema ni yote, haiko tu maneno ni hapa ndipo ilitimilika kitendo cha ukombozi ya Mungu hapa duniani. Deni ililipwa, zambi ikasamehewa, neema ya Mungu ikaonekana, na msamaha wa Mungu ikapewa kwa wanadamu, na njia ya Mungu inapasha kuonekana, na hakuna mutu anapasha kupotea, lakini wote wanapasha kuokolewa na njia iko wazi. Mtu ambaye asikuwa na laumu akakabata nafasi ya wale waliokuwa na makosa akafanywa dhambi kwa ajili yetu ili nasi tuweze God kupata sehemu katika haki ya Mungu ndani yake. wa mama na wababa baba, wapendwa ndugu na dada katika Bwana wetu Yesu Kristo, si sote hapa karibu tutakuwa katika umilele, tuwe vijana au wazee, ninaweza kusema nikisema uh, niki nikinapoona alama za wakati nasema kwamba tuko karibu ya kurudi kwa Yesu Kristo, na siwezi kushaacha kukatwa tumaini na wale wanaosema oh, wanasema na wanaamini kwamba wanaongoja hiyo tangu muda mrefu lakini ni katika wakati wetu ndimbo unabii wa kibiblia unatimilika mbele ya macho yetu unasema, nne, moja, na Bwana wetu anasema ndani ya Matao sura ishirini na nne, ndani ya Luka sura ishirini na moja, na mahali pengine. Wakati maneno haya yanapoanza kuja, tazameni juu, munyanyue vichwa vyenu, kwa sababu ukombozi wenu umekaribia, ukovu wenu umekaribia. Luka 21:28. Unaona, sasa tuko karibu sana ya kuja kwa Yesu Kristo bwana wetu. siku ile Matayo sura 25 itatimilika, msara wa 10 inaandikwa kwamba wale wabikira waliokuwa tayari waliingia pamoja na bwana harusi katika chumba cha harusi na mlango ukafungwa, na nje kutakuwa kilio na kusaga meno. Ingine mara moja tena watu watasema kose, oh, kama Mungu angekuwa Mungu na upendo sasa, kwa sababu gani anaweza kuruhusu ili mahukumu za, za namna hii na hizi majanga zote za kuanguka juu ya wanadamu? Mshaka kuanzia kwamba watu hawawazaki hawawaziake Mungu wakati wakati mambo yote iko iko vizuri. Wakati mambo iko vizuri, wawasemaki kwamba Mungu iko, wanasema kwamba Mungu hako yake. Lakini hapo wakati mabaya yanafika, au Mungu alipasha kuiarudisha na kuendea, hata kama Mungu hako yake. Unaona, kuna watu ambao wanaosema kwamba Mungu hako yake. Lakini marafiki wapendwa, lakini kuna kitu gani kinachosaidi? Sasa Mungu aliweka uhusiano pamoja nasi, alifunika Maria kwa kivuli chake na yule ambaye ambaye aliyezaa alizaliwa kupitia Roho Mtakatifu ndani ya Yesu Kristo. Mlikuwa uzima wa kiungu na damu ya kiungu, hakukuwa muyuda au muyunani au mtaifa. Hali, alikuwa ni Mungu aliyejifunua kwa namna ya mtu, alikuwa mwokozi wetu, alikuwa mkombozi wetu. Ndani ya damu takatifu ya Mungu mlikuwa uzima takatifu ya Mungu wakati damu limwangika, uzima wa kiungu ulionekana ili uweze kurudia tena kama vile uzima wa kiungu ndani ya wale wote ambao mapasha kukombolewa kwa damu. Ndiyo maana inaandikwa pia ndani mwake mlikuwa uzima na uzima ulikuwa nuru ya watu, Yohana 1 mstari wa 4 kuna wale pia ambao wasio angalia mpango wa Mungu wa macho ya kiungu, kama vile nilivyosema, wanaesambia mpango wa Mungu kama vile ni akili kama sayansa, wanayawazia wakati wanaposoma wakati wanaposoma vitabu fulani vya waprofesa fulani unajisikia kwa namna iliyo tofauti. Walijaribu kuweza kuelewa Mungu, ufunuo za Mungu, mpango ya Mungu, yote inakuwa wanaifanya kwa akili yao, na ijapokuwa hiyo haiwezekani, hatuwezi kueleza Mungu. Kumuishi, kumuishi, hatuwezi kuona Mungu, lakini tunaweza kumpenda kwa moyo wetu wote na kwa nafsi yetu yote na kisha kutakuta siku ambayo tatayo timilika yale naandikwa ndani ya mahubiri juu ya mulima "Heri wale walio na moyo safi, kwa maana wataona Mungu." Mathayo sura 5 mstari 8. kuna andiko nzuri za Biblia musijidanganye. Kuna andiko nyingi za Biblia, sio dan, sio danganya ambazo haziwezi kudanganya. Tunajua kweli kweli kwamba neno la Mungu ni la kweli, hata kama wazi haki wanaweza kushuhudia kwamba yote haiwezi kulinganishwa, kwamba yote haiko sawa sawa, hata kama hata kama mainjini ziko tofauti kwa namna hiyo, tofauti moja na ingine katika maandishi yao lakini ya lazima <tipos> moja Mungu, Mungu, moja alisema kujua kitendo kifulani na mwengine alisema kitu kifulani, lakini wakati unapoweka pamoja inakuwa ni kitu moja inayokubaliana. Lakini wale wanaozunguzia maneno hayo kwa akili yao wanaenda kwa namna ya uongo na wanapotea, wanapotelea katika maneno maneno ambayo sioweza kusaidia na sio waweza kuchukua mtu hata pahali fulani. Lakini leo katika siku hii, tuelewe tu maana ya habari ya wokovu iliyofanyika hapo Golgotha, na tuweze kutukumbusha, na kama inawezekana, waweza kuingia katika mioyo yetu. Mkozi wetu mkombozi wetu mkombozi wetu, wetu alikuja na alizaliwa katika ulimwengu huu katika lengo hiyo, akakamata sura ya mtu ili alu, ili aweze kulipa damu aweze kulipa deni ya okovu ani kwa ajili ya wanadamu, na akakamata nafasi yao wote. Kila mtu apasha kukubali kwa ajili yake mwenyewe kwa namna yake mwenyewe. Kwa wale waliompokea aliwapa uwezo wa kuwa wana wa Mungu. Yohana moja msari wa kumi na mbili ninahitaji kweli, ili wote bila hata kuacha mtu moja, kija, wa vijana na wazee waweze kukumbuka hiyo kitendo ambayo iliyofanyika kuna zaidi ya miaka elfu mbili juu ya mulima huo wa Golgota, huku inayoitwa kwamba ni mulima wa vubu la kichwa. Katika nyimbo moja tunaimbaka Golgota ya utukufu, Glor, geschap, ya utukufu. Sisi pale hatuzunguze kuhusu kusu mahali ya Golgota lakini tuzunguza kuhusu yale yaliyofanyika pale, mkombozi wetu alikuwa amewekwa juu katikati ya mbingu na dunia. Alisema wakati kapo kuwa nimenyanyuliwa mpaka juu na nakuchoshwa hapa duniani nitakokota wana wa Mungu mpaka kwangu. Yohana kumi na mbili makumi tatu na mbili. Na nalisema tena yule anayekuja kwangu sitaweza kumkataa. Yohana sita makumi tatu na saba. Mungu alinyoshea wanadamu mkono wa upatanisho ndani ya Yesu Kristu bwana wetu. Kibambazi cha kutenganisha ukuta liyokuwa umetenganisha ulibomolewa, na ndiyo maana ukovu ungepasha kutimilika ndani ya yule mmoja aliyepasha, aliyekuwa Mungu God na aliyekuwa mwanadamu na ambaye aliweza kukabata nafasi ya Mungu kwa upande moja na nafasi ya watu kwa ajili ya nafasi nyingine, ndani ya roho yake alisema. Bwana mwokozi wetu Kipa alikuwa bokozi. Alisema mbele aliambia mbele Abrahamu akuwe mimi niko Kipa, Yohana 8:58 lakini kwa namna ya kiungu yeye ni wa milele hata milele. Hapo mwanzo kulikuwa neno Kipa, mbele ugeuka kuwa mwili, mbele alikuwa kwanza neno Yohana moja, kwanza na neno kuwa pamoja na Mungu na Mungu alikuwa neno Christus, isu, kahua, mm, mili, na likaa kuwa mwili na akakaa pamoja nasi Yesu Kristo alikuwa Emanueli akakaa pamoja nasi Mathayo sura moja makumi mbili na tatu. Kwa namna mwili alikuwa mtu, alikuwa akikula na kuchoka, alikuwa akilala na kusizia, lakini kwa namna ya kiungu alikuwa zaidi ya mtu. Angepashwa kukamata mikate fulani na kuimega na kuivunja na kuivunja tena, na tazama sasa, mikono yake ilikuwa imejaa mikate. Matayo 14 mstari 19 mpaka 20, aliivunja na akagawia wanafunzi wake, na hiyo kaongezeka tena katika mikono yake. Warafiki yangu wapendwa, kwangu mimi funzo ya kutosha katika hii ni kwamba tuweze kujiweka katika mikono yake. Kama tunataka kitu fulani kiweze kufanyika, tunapaswa kujiweka kwa Bwana na kusema niko hapa, kama vile ndivyo ninakuja, unikubali. Na kisha tunamsikia akisema kujeni kwangu nini nyote munayochoka na kulemelewa, nami nitawapatia pumziko, nitawapatia pumziko kuacha nafsi zenu. Mathayo 11:28. Leo ningetaka niweze kuona wale wote ambao hawajaweza kufanya mazoezi yao wenyewe ya neema ya Mungu, waweza kuingizwa katika kusumbuliwa takatifu na kisha waweza kuingia katika salama takatifu ya Mungu. katika pumuziko ya Mungu, mtu kwanza anapaswa kuingia katika huzuni na kusumbuliwa, na kisha baadaye aweze kujua hali yake ya mangamizi ya, ya kutengana pamoja na Mungu na kisha aweze kulilia Mungu katika hali hiyo, na kisha aweze kusema Bwana, unihurumie uni unipokee mimi mwenye dhambi, unipokee kwa rehema, unipokee mimi mwenye dhambi, unisamee kwa rehema, uni uni samee kwa makosa yangu yote, unisafishe, unitakase, unipokee, unifanye kuwa mwana wa Mungu, unipatie msamaha na uzima wa milele. God, Here, lia, hiyo ndiyo Mungu anataka kufanya leo hapa. Mwenye zambi hapo msalabani aliitia jina la Bwana kwa dakika za mwisho na akajibiwa akaingia katika paradiso, paradiso. Ninaweza kuuliza leo kama kuna katikati yetu mutu fulani ambaye hajaweza kujiuliza swali fulani kama anaweza kufungua macho akiwa huko chini, wakati yote itakuwa imekwisha kuchelewa. Itakuwa ni huzuni gani, ni kilio gani na kujonya gani maweza kufanyika? Because, kwa wale ambao hawakuweza kupokea kipaji cha neema ya Mungu, lakini walioweza kuikataa na walikuwa wakiwaza kwamba ikungali tena wakati kwamba ningali kijana. Oh, watu watasema nini? Hiyo masababu zinakwako tofauti, lakini maandiko matakatifu yanasema leo, kama munasikia sauti yake, musifanye migumu mioyo yenu, Waebrania tatu mstari wa nane. Leo, leo leo leo ni yako. Mungu Ameikupatia leo, iko katika mikono ya Mungu. Unaweza kuwa leo bila, lakini hakuna mtu anajua kamba kesho utaamuka au kamba utakuwa umekwisha kulala. Na wengi hawataweza ku, wengi watalala, lakini hawataamuka Mungu, lakini Bwana Mungu anataka kila mtu kila mtu kweli kweli aweze kuwa amefanya mazoezi ya Mungu leo uweze kufanya mazoezi ya neema ya Mungu, upokee msamaha, msamaha wa makosa yako yote na dhambi zote, na uweze kuelewa yale yaliyofanyika katika habari ya ukovu. Heyo haitaweza kufanyika, ilishakatimilika, shakafanyika, ilishakatendeka, ilishakafika na kufanyika. Mungu alishakapatanishwa pamoja na wanadamu, makosa na dhambi zilisamehewa ila kutokuamini ndiyo itaweza kutu, kukuangusha, itakuleta mpaka chini. Ndiyo maana inaandikwa, Yesu anasema kama hamwamini kwamba mimi ndiye mutakufa, kama hamwamini kwamba mimi ndiye mutakufa katika dhambi zenu, Yohana 8:24. Kuna mwokozi mmoja, kuna ukovu mmoja, kuna ukombozi mmoja ambao Mungu aliyotupatia kwa neema ndani ya Kristo na ni hiyo ndiyo inayomaanisha Golugota, hiyo ndiyo Golugota inamaanisha, na siyo siku ambayo tunapasha kusherehekea, so like, na kufanya so, kama vile karamu like, na kisha tuweze kuwa na mambo fulani ya kuweza kuwa na mazawadi fulani na mataralala. Lakini Mungu hataki tuweze kupita pembeni ya hali ya lazima. Na Mungu hataki hiyo makaramu kubwa na mafete kubwa na kupiga piga magoma, hapana. Mungu anataka tuweze kutambua, tutoke katika hiyo mambo mabaya, tuweze kujua na kuona yule aliyesulubishwa, na tuweze kushitambua sisi, na tuweze kusema oh, Mungu, hii ilifanyika kwa sababu yangu, kwa ajili yangu, makosa yangu, dhambi yangu, kuacha kwangu Mungu uliwekwa juu ya mwanakondoo wa Mungu. O, oh, oh, Bwana ulinipenda sana kuona jinsi uliweza kutoa makosa yangu juu yangu na ukakamata hukumu yangu juu yako, yale ambayo ingepasha kunifikia uliivumilia. Ni sisi ndiyo tungelipashwa kushuka ni yeye ndiye aliyeshuka mpaka mahali pa chini ya dunia. Ni sisi, ni yeye tupaha kukufa tukitenganishwa na Mungu, lakini yeye ndiye alikamata nafasi yetu na akakufa kwa ajili yetu ili aweze kutupatia uzima wa milele kwa neema. Kuna nataka kuweza kuisema, kuna maneno inayosema kwamba wakati mtu anapotoka katika wakati akiingia katika milele anapokea uzima wa milele, lakini katika maneno hayo hakuna chi cha kweli. Hiyo sio kweli. Mtu ambaye anayepokea mwana wa Mungu, anayemwamini mwana wa Mungu, ndiye anakuwa na uzima wa milele. Na mtu ambaye anatoka katika dunia hii bila uzima hana uzima. Yohana sura 3 mstari wa 13 na 6. Andiko nyingi za Biblia zingeweza kusomewa kwa maneno haya. Wa Roma sura 9 mstari wa 27. Na sawasawa watu wanavyokufa mara moja na nyuma ya kufa hukumu. Waebrania sura 9:27 mutu. hakuna mtu anayetoka katika dunia hii amekwisha kupotea so na kuangamia, atakuwa amekwisha kuangamia. Mtu ambaye anatoka kwenye dunia hii akiwa amekwisha kupatanishwa na Mungu na kusamehewa na Mungu, akiwa mwana wa Mungu, anakuwa tu ni kubadilisha tu mahali pa kuishi, anatoka katika, wakati akiingia katika bonde la uzima anatoka katika Lali hii bonde Lali ya machozi akiingia katika chumba cha furaha akiwa pamoja na Bwana milele. Warafiki wangu wapendwa, hiyo ni uhakika wa kiungu, sio habari ya, sea, ya, ya, ya, ya mawazo, lakini huu huu ni uhakika wa kiungu na wa milele. Mungu alikuwa ndani ya Kristo akipatanisha ulimwengu ye mwenyewe pamoja naye, ambao wewe na, wewe na mimi tuko sehemu ya hiyo. Sis, wewe na mimi tulikuwa ndani ya hao na sasa hawezi kuhesabia juu yetu makosa yetu, lakini alitusamehe yote kwa neema. Ni hapo ndipo chanzo, hiyo ndiyo hiyo ndio, ndio lengo ya siku ya tano takatifu kusema Golgotha, kama vile kitendo ndani ya habari ya ukovu wa Mungu kwa ajili ya mwanadamu wanadamu, wanadamu wote kupitia utangazaji wa Injili au habari njema. Habari Injili katika Kigiriki inamaanisha kwamba habari njema, kusema ujumbe wa upendo wa neema na wa msamaha andiko. Nyimbo moja inasema ujumbe kwa ajili yako, ujumbe kwa ajili yangu, ujumbe kwa ajili yetu, na iliyo njema ni kwamba ni kweli kwamba ujumbe huu ni wa kweli kwamba Mungu anatimiza neno na anatimiza yale ambayo aliyoahidi. Na waza kwamba kupitia uzima wake na kufa kwake na ufuko wake, Bwana wetu alionyesha kwamba yale aliyokuwa akisema ilikuwa ya kweli, na kama vile maandiko matakatifu yanavyosema agano agano inakuwaka ya haki inaingia katika matendo katika matendo, na hiyo ndiyo ifanyika hapo Golgotha kwenye msalaba. Bwana wetu alisema hii ni damu, damu ya gano jipya iliyomwangika kwa ajili ya msamaha wa dhambi za wengi. Mathayo sura 26, 28 Moyo mpendwa kubali hiyo leo, uikubali leo bila hata mashaka moja Tunaweza kushakia watu, unaweza kunishakia, kushakia mtu mwengine, na kushakia wewe mwenyewe, lakini awasi mushakie Mungu na kushakia neno la Mungu. Mungu na neno la Mungu, yote yanatoka kwa Mungu, inakuwa ya kweli ya kuaminiwa. Mbingu itaanguka kuliko neno lake lke kudanganya. Mbingu na dunia vitapita, lakini neno la Mungu linadumu milele na milele na kama wewe na mimi tunataka tuweze kuishi pamoja na Mungu milele ndani ya utukufu, sasa tunapashwa kuwa tumekwisha kumkubali hapa na kukubali hiyo kama vile zawadi ya neema. Kwa ajili ya kumalizia, ningetaka niweze kusoma shahidi hii nzuri ya galo la kale ambayo tuliyosoma wakati uliopita. Mahali fulani inanijia tena katika mawazo na nawaza kwamba Mutaona tangu andiko hii kwamba ndani ya gano la kale watu wa Mungu walikuwa wamekwisha kuweka matumaini yao ndani ya Bwana na kisha wakaweza kuona ikitimilika yale ambayo aliyokuwa ameahidi. Nataka kusoma andiko iliyo katika kitabu cha Ayubu Ayubu sura 19, na kisha kwenye sura ya makumi tatu na tatu andiko mbili kwa mafupi. Ayubu 19:23 na tatu. Laiti maneno yangu ein yangeandikwa! Sasa laiti yangeandikwa ndani ya kitabu, kwa kalamu ya chuma na ya risasi, yakachorwa katika mwamba kwa milele. Lakini najua ya kuwa mkombozi wangu ni hai na yakuwa katika mwisho atasimama juu ya nchi sita na nyuma na nyuma ya ngozi yangu kuharibiwa hivi, lakini pasipo mwili wangu nitaona Mungu Hashina saba, na mimi mwenyewe nitamwona na macho yangu yata-yatamtazama yata wala si and mgeni and mtim, mtima wangu unazimia ndani yangu. Hapa nitaka kusema maneno hayo inayosema kwamba mimi najua kwamba mkombozi wangu ni hai. Mtu ambaye hawezi kusema hiyo leo, akiwa na ukubalishwa, akiwa na mazoezi pamoja na Mungu kwamba hayo iweze kufanyika leo, acha iweze kufanyika leo, aweze kuisema hiyo weza kufika leo, kama weza kuiamini itaweza kufanyika pia. Nasoma katika Ayubu makumi tatu na tatu neno ambayo limesha kuwa la kuweka bidii na kuweka nguvu kwa ajili yetu, siliyo na umri wa miaka hiyo juu sana. Ayubu makumi tatu na tatu musara makumi mbili na tatu kama malaika akiwa pamoja naye, msafiri mmoja katikati ya elfu moja kuonyesha mtu kitu ambacho kinampasa mpasa, mutambua hapa matamshi haya, mmoja mtetezi mmoja katikati ya watu elfu moja kwa kuweza kuonyesha mtu kitu ambacho kinampasa. so, shina ine halafu Anamwonyesha neema, anasema umwokowe asi ende shimoni. Nimepata ukombozi hapo msalaba wa Golgota, Mungu alipata ukombozi, na ndiyo maana ujumbe huu inayosema mushache mupatanisho na Mungu, mupatanisho pamoja na Mungu. Mungu alitupatia neno la upatanisho. Na, a, na tunaita ulimwengu au wanadamu waweze kupatanishwa pamoja na Mungu, mupatanisho pamoja na Mungu. Kwa upande wa Mungu upatanisho huo ulifanyika, na kwa upande wako unapaswa sasa kuikubali ndani ya imani na weza kushuhudia pia hii kitendo cha ukombozi kama vilivyofanyika pamoja na agano au mapatano. Nasoma tena kwenye mstari wa 25, Ayubu 33: nyuma ya mwili wake ilikuwa laini kuliko ya mtoto, anarudi kwa siku ya ujana wake. Hiyo pia weza kuwa kama vile mupya kwa ajili ya wamoja katikati yetu lakini katika ukamilifu ndani ya kumalizia wakati wa kurudi kwa Yesu Kristo, wakati kutokufa kutakapovaa ku, ku, ku, kukufa na kuharibika kutakapovaa kutokuharibika, ndipo sasa tutaweza kudusha katika ujana wetu ndani ya utukufu. Hakutakuwa mtu atakaye kitembea akiwa na mabeki, hakuna mtu atakaoweza kuwa huko akiwa kibubu au kipofu, hakuna mtu atakaeweza kuwa na mashida na huzuni. Lakini sisi wote tutaweza kudushwa katika ujana wa milele, na tutakuwa pamoja na Bwana milele. Hilo ndilo ahadi la kiungu. Hiyo ndiyo ukombozi, na siyo tu msamaha wa dhambi, lakini pia kwa ajili ya umilele. Hakutakuwa tena alama ya dhambi, ya ugonjwa, ya huzuni au ya kifo. Yale yaliyokuwa mbele itakuwa imekwisha. Tazama, Mungu anafanya mambo yote kuwa mapya, na inaanza ndani ya mioyo yetu na ndani ya maisha yetu. inakisha nasema kwenye mstari 26, anaomba Mungu naye anamkubali, hata anaona uso wake kwa furaha, na anarudishi, ana, anarudishia mtu haki yake. Hakuhesabia makosa kwetu, anatupatia haki ya kiungu na tunaweza kuonekana mbele ya uso wake ndani ya furaha na sauti ya furaha kwenye mstari wa 27 inasema, Ayubu anaimba mbele ya watu na kusema, nimekosa na niligeuza vibaya yaliyokuwa ya haki, wala sikupata faida. Mungu alikomboa nafsi yangu ili isishuke katika kuzimu, lakini uzima wangu uweze kufurahi Mstari wa ishirini na nane amekomboa nafsi yangu isiingie shimoni na uzima wangu un, utataka, utatazama nuru. Nataka tuweze kujua tuweze kujua hii siku ya tano takatifu ni nini na hii siku ya kwanza ya juma ya Pasaka inakuwa nini, ni katika habari ya ukovu ukovu ungepashwa kutimili kutimilishwa na Mungu hapa duniani, ukombozi ungepashwa kutimilika kupitia Mungu hapa duniani. Hiyo ilikuwa ndani kusema upatanisho pamoja na Mungu, msamaha wetu, yote ambayo iliyokuwa katikati yetu na Mungu ingepashwa kutoshwa, kutenganishwa. Alis wadui yote ingepashwa kutoshwa njia mpaka kwa Mungu impashwa kufunguliwa kwa wanadamu, na hakuna mutu ambaye angeweza kuifungua na kuitengeneza. Lakini Bwana wa utukufu, mfalme wa falme, yeye mwenyewe alikuja katika mwili akawa mutu ili aweze kufungua njia hiyo, akifungulia wanadamu hapa Kwenye dunia hii upatanisho wa ujao na msamaha wa ujao, neema, wokovu na uzima wa milele. Zaidi tena ya hiyo, kushinda kifo, hatutoshe katika maangamizi, ndiyo katika kuzimu. Alishuka ndani ya mahali pa chini pa dunia ili nasi tuweze kupanda wakati wa kurudi kwake. Yote ambayo iliyokuwa ya lazima katika habari ya wokovu Mungu aliweza kuitupatia kwa neema ndani ya Yesu Kristo bwana wetu. Ni sasa kwetu kuweza kuikubali na kuweza kushukuru Mungu kwa ajili ya hiyo na kuweza kuyaishi kweli kweli, kama vile wa ndugu yetu na wadada yetu walivyoishi kwa, kwa mwanzo ili nasi na pia tuweze kupokea uhakika wa imani, na tuweze kusema kwamba ninajua, ninajua kwamba mkombozi wangu iko hai. Tuweze kusema kwamba ninajua kwamba kulikuwa siku saha ambamo niliweza kutakasia maisha yangu kwa Bwana. Ninajua kwamba kulikuwa saha ambayo niliweza kuishi mimi mwenyewe Mungu, siku ambayo niliweza kupokea msamaha wa dhambi zangu na ambamo niweza kugioka kuwa mwana wa Mungu, kama vile Paulo anaeleza akiambia Waroma, roho wake anashuhudia roho yetu kwamba nasi tumegiokwa kuwa wana wa Mungu, Waroma 8:16. Warafiki wapendwa kuna mambo mengi ya kusema kuhusu maneno haya. Mungu anatupatia wanadamu ukovu ambayo haijaweza kuwa na maana sasa, lakini mweza kui, unapasha kuyakubali. Mweza kuyafanya mazoezi, msiweze kuhesabia tu kama vile ni mawazo fulani tu. Leo leo hiyo yanapasha kufika pamoja na wewe, ndiyo pamoja na sisi sote, pamoja na wale wote ambao hawajaweza kuishi Mungu Mungu upendo ambao Mungu aliofunua alipotoa mwana wake aliyezaliwa na yeye, ili wale wote wanao mwamini wasiweze kuangamia, lakini waweze kupata uzima wa milele. Hakuna weza kueleza kwa maneno, Mungu atupenda kwa namna ya nguvu sana, kwa kiwango aliweza kushifanya kuwa mwili na akafanya achukue yote juu yake ili aweze kutukomboa. Alikuja katika mwili yeye mwenyewe ili atukomboe, alituosha katika kifo, katika kuzimu, na akatufanya watu wana wa, akatufanya akatufanya sisi kuwa wana wa watu, akatufanya kuwa wana wa Mungu. Waandishi wote au waanzilishi wote wa madhehebu wako katika makaburi yao, lakini Yesu alifuka siku ya tatu, na anaishi kama vile andiko kama vile mwimbaji mmoja anaimba ya kwamba Yesu anaishi nami naishi pamoja na, naye ha. Kuna andiko lingine <coughs> nipashwe kusoma kwa sauti kubwa au nyimbo ambayo nipashwe kuimba kwa sauti kubwa. Alikuwa kichwa chake kilikuwa kimejaa damu, alikuwa amejaa maumivu na vidonda, alikuwa amevaa taji ya miba, alikuwa akichekelewa alikuwa hana, alikuwa hana ana furaha. Lakini sasa, Bwana wetu alifanya hivyo kwa ajili yetu. Alipigwa, akatemewa mate, na ubavu wake ikafunguliwa, damu ya lazima kwa ajili ya ukombozi wetu ikamwangika, na kisha akaingia katika mahali patakatifu akiwa na damu yake mwenyewe ili aweze kutimiza ukombozi wa milele. Aliitimiza. Amina.