Ni vizuri sana kusikia kitu fulani kinachofurahisha, na mimi si kwake na roho <muchas> ya kupingana. Mnajua hiyo nyinyi wote, lakini kuna wanafunzi, wanafunzi wa Yesu Kristo, na sio wanafunzi so wa mtu fulani lakini kila mutu wa Mungu yeyote ndani ya Agano Jipya lote alikuwa akionyesha watu wafuate Yesu Kristo. Yohana ye mwenyewe alijitosha ndani ya kasi, akasema inaomba yeye apandishwe na mimi nishushwe. Yohana tatu, makumi tatu, hapo hapo aliweza kuonyesha Bwana mwana kondoo wa Mungu, na kasema tazama mwana kondoo wa Mungu. Yohana akusema, munifuate, na Petro akusema, munifuate pia, lakini Yesu alisema kama mtu akitaka kunifuata achukue msalaba wake na anifuate. Paulus einen shilisak, mir nach. Na wakati eh, Paulo eh, adaposema mahali fulani kwamba muwe wa kuniiga kama vile mimi nivyo iga Yesu Kristo, ni kusema sasa watu wa Mungu, Mungu wote walikuwa wakiita watu waweze kufuata Bwana Yesu ndani ya utiifu na ndani ya imani, na hakuna kitu kingine hatutaki kuweza kuingia katika ingine yote te nayobaki kwa maana wakati wetu ni ya damani sana. Kwa ajili ya hayo ni kweli, wanatoka mashariki na magharibi, wanatoka kusini na kaskazini. Mwisho haujafika itakuwa ya utukufu Mungu ana mambo makubwa anayopangia taifa lake. Mawazo ya damani yamekwisha kutamkwa. Ningetaka tu niweze jiunga nazo kwa muda mfupi. Wakorinto wa pili sura sita. Wakorinto wa pili sura sita, kuanza kwa mstari wa kumi na sita mpaka kwenye sura saba mstari wa kwanza wa Wakorinto wa pili sura sita mstari wa 16: tena hekalu la Mungu lina mapatano gani pamoja na sanamu? Kwa maana ninyi ni hekalu la Mungu, Mungu aliye hai. Kama Mungu alivyosema, nitakaa ndani yao Ich will na nitatembea katikati yao nami nitakuwa Mungu wao nao watakuwa watu wangu. Natazama sasa sababu mustari wa kumi na saba, Wakorinto wa pili, sura sita, kwa sababu ya neno hili tokeni katikati yao mukatengwa nao, Bwana anasema, wala musiguse kitu kisicho safi So will ich euch nami nitawapokea, um, ninyi, na nitakuwa baba kwenu, nanyi mutakuwa kwangu wana na binti, Bwana Mwenyezi anasema sasa Uns, basi kwa kuwa tuna ahadi hizi, wapenzi, tujisafishe kwa uchafu wote wa mwili na wa roho, tukitimiza utakatifu in der katika woga wa Mungu, siyo wazo tu la damani Vete. Na hayo yanapasha na na kujoka kuwa uhakika nalishaka tamkwa kama vile navyoandikwa kuhusu Bwana wetu na Mokozi wetu ndani ya barua kwa Wahebrania ndani ya sura saba Wahebrania kwenye mstari wa saba imeandikwa sie Samahani, Waibrania kumi mstari wa saba. Inaandikwa kwenye mstari wa saba, Waibrania kumi mstari wa saba. Halafu nilisema, tazama, ninakuja, katika gombo la kitabu nimeandikwa ni nifanye mapenzi yako Mungu. Mstari wa nane. Akisema juu, zabihu na sadaka za zabihu zenye kuteketea na sadaka za zambi hukutaka wala hukupendezwa nazo zilizotolewa kwa torati zilizotolewa kwa torati. Musara wa tisa. Er kisha sie, alisema tazama, um nimekuja nifanye mapenzi yako anaondoa la kwanza kusudi asimamishe la pili. Sikia inayosemeka kwenye mstari wa kumi: katika mapenzi haya tumepata utakaso kwa kutolewa mwili wa Yesu Kristo mara moja. Nawaza kwamba hatusikie tu neno lakini tunaliacha liweze kuipenya ndani ya kili ndani yetu, kama vile pia kutotii kwa Adamu wa kwanza iliweza kutuingiza sisi sote ndani ya anguko, tukiwa tumeangamia bila matumaini, na hivyo hivyo Bwana wetu yeye kama vile Adamu wa pili alitimiza kupitia utiifu wake mapenzi ya juu ya Mungu hapa kwenye dunia hii, na kulingana na mapenzi ya Mungu alitoa uzima wake kama vile zabihu, ili aweze kuongoza wana wengi kwa kwenye utukufu <much> alisema siyo mapenzi yangu, yeah, lakini mapenzi yako yafanyike. Luka ishirini na mbili. Ndiyo alikuwa ni mtu, lakini alikuwa mtu wa Mungu gekomen, um alikuwa amezaliwa kwa ajili ya hiyo um, tushla, na alikuja ndani ya dunia hii ili aweze kutoa anguko ili aweze kurusha tena kilalo ili aweze kufunika hiyo shimo na hipo hapo sasa aweze kutupatanisha pamoja na Mungu. Mstari wa saba wa Ibrania kumi halafu nilisema tazama, nimekuja katika gombo la kitabu nimeandikwa nifanye ni mapenzi yako e Mungu. Mstara wa nane sehemu ya pili, Obwohl zabihu za sadaka na zabihu zenye kuteketea na zabihu na sadaka kipropa za zambi hukutaka er wala, wala hukupendezwa er nazo. Nataka er kuisoma tena ndiyo andea kwenye mstara wa tisa na wa kumi tazama nimekuja Alikuja kwa sababu ya lengo moja. Tazama, nimekuja na. Kwa sababu gani alikuja? Ili afanye mapenzi yako, ili nifanye mapenzi yako. Inaomba kuona jina lake pale. Hasa kwa sababu gani tuko hapa? Kwa sababu tu gani tulizaliwa upya? Ili tuweze kushuhudia kweli, ili tuweze kuwa kwa upande wa Mungu ili mapenzi ya Mungu yaweze kutimilika kupitia sisi. Na mnaweza kunitazama mimi au watu wengine, nakusema oh, namna gani Mungu mweza yote anaweza kutimiza mapenzi yake hapa duniani kupitia wanadamu walio wanyonge. Msijisumbue, siyo chombo kinayo hisabilika, lakini iliyo ndani ya chombo. Na Mungu ana uwezo ya kuumba vyombo kwa ajili ya utukufu wake. Ana uwezo ya kuwatayarisha na kuweza kutufanya watu wanaofanya mapenzi yake. Niliweza kusoma wakati uliopita habari ya Daudi nayosemeka katika shahiri moja, na ndani ya shahiri hiyo ilikuwa imesemeka kitu fulani, akose naweza kuipata haraka haraka. Ilikuwa imesemeka kwamba alitii Mungu katika yote ambayo Bwana alikuwa amemwagiza aliyafanya, na kisha inaonyeshwa pale, kunaonyesha kitu moja, ni kusema kitu ambayo aliyofanya <coughs> pamoja na Uria wakati <coughs> Daudi alipokamata mke wa mtu mwingine na akafanya ak mtu yule naye akakufa, lakini yote ilikuwa ikiwa pembeni ya mapenzi ya Mungu mpensi. Na yeye kama mtu mwanadamu tunaweza kushindwa kuelewa hiyo, wakati tunaposoma kuhusu maisha ya mtu wa Mungu kama huyo munaweza kujuwa na, ha na hamu ya kuweza kujua, but but hiyo iko wapi? Ndio hiyo shahidi iko wapi? Sikumbuke juu ya hayo lakini kama naweza kuzunguka ndani ya kitabu kidogo naweza kuipata, ni iko chini kwa mkono wa kumi ndani ya Biblia yangu, lakini mnaweza kusoma nyote maandiko matakatifu. Hiyo sio maneno yetu kwa wakati huu, lakini kichwa chetu ya maneno ni kwamba ni kufanya mapenzi yako ndiyo hitaji yangu, nilikuja nifanye mapenzi yako, na tuliweza kusikia wazi wazi ni maneno haya yanatamka kitu fulani. Bwana alishitarishia mwili na mwili ule ni kanisa na mtaona pia meza ya Bwana, meza ya Bwana nayo inatumikishwa kwa upande mmoja kwa ajili ya kuonyesha Kristo na kwa upande mwingine kwa ajili ya kuonyesha kanisa. Inaweza kuyiwasomea sasa, hata kama inaweza kuwa iko haraka, ndani ya Wakorinto wa kwanza sura kumi, meza ya Bwana inaelezwa pale kwa namna iliyo ya kukamatika kama vile mwili wa Bwana kama vile kanisa pia wakorinto wa kwanza sura kumi kwanza kwenye mstari kumi na sita kikombe cha baraka tunachobariki si ushirika wa damu ya Kristo mkate tunaovunja si ushirika wa mwili wa Kristo? Sasa sikia inayoandikwa katika mstari unaofuata, mstari 17 wa Wakorintho wa kwanza sura 10, kwa sababu sisi tulio wengi leite. ni mkate mmoja na mwili mmoja. Den mwili mmoja, kwa sababu sisi sote tunapokea sehemu ya ule mkate mmoja. Iliweza kusoma wakati uliopita namna gani? Zürich, wajumbe waliotoka huko Strasbourg Lotho, na kutoka Zirish waliokuwa wali ndani Zwingli, Luteri, Swingfeld walikuwa wamekusanyika ili waweze kuzungumuza kuhusu meza ya Bwana. Wakasema ee, ni mwili au hiyo inamaanisha kwamba ni mwili aho, na au na mengineyo. Ningelihitaji niweze kuwa pale pamoja na ujuzi ambao nilio nao leo, hiyo ingeweza kuwa imemalizika vizuri. Lakini iwe namna gani? Ilikuwa nayo imekwisha kutamkwa, hiyo nayo ilikuwa imekwisha kutamkwa, hiyo nayo iliweza kutamkwa. Haiwezekani ndani ya vizazi vilivyopita. Ilikuwa haiwezekani katika makari iliyopita kuweza kuona yale ambayo tunayoona leo na kuweza kusikia yale ambayo tunayosikia leo. Leo ni siku za mwisho ni wakati wa mwisho, na Mungu aliweza kufunua siri zote za neno lake na akarudisha yale ambayo ilikuwa bado kupangwa vizuri, ili aweze kujifurahisha, aweze kufurahia, aweze kufurahia, kufurahia kwa ajili ya taifa lake. Na pia ndani ya agano la kale Mungu alisema ni katika mahali ambapo nilipochagua na mahali ambapo nitakapoweka jina langu ndipo nitakapoweza kuwa na ushirika pamoja nanyi kulingana na Kumbukumbu la Torati 12 mstari wa tano. Hiyo nayo ni lazima sana kwa ajili ya agano jipya. Mungu aliweka jina lake ndani ya Yesu Kristo. Baba Uwalinde ndani ya jina lako, jina ambalo ulilonipatia, kulingana na Yohana 17:11. Na ni mahali ambapo Mungu alipojifunua na alipoweka jina lake, ndipo tunaweza kutanana na Mungu. Hapo ndipo tunaweza kuabudu Mungu ndani ya roho na ndani ya kweli, ni kusema ndani ya jina la Yesu Kristo. Hayo yote tuliyapewa kupitia ufunuo wa Mungu. Musikie tena ingine mara moja ili tusiweze kuwa na kuisoma tena baadaye, wa Korinto wa kwanza sura 10 mstari wa 16, kikombe cha baraka tunachokibariki si ushirika wa damu ya Kristo, mkate tunaovunja si ushirika wa mwili wa Kristo? Mnaona vile vile, kama Kristo alivyotoa mwili wake ambao iliyokuwa hekalu la Mungu kwa ajili yetu, alitoa uzima wake, akamwanga damu yake, na hivyo alikomboa kupitia Golgota mwili kanisa kupitia damu yake takatifu na ya damani kama mwili wake ambao anapaswa kukaa ndani, anapaswa kutembea ndani na kuzungumza ndani na kutenda. Mnaamini nyote hayo? Hiyo also, ndiyo si neno takatifu la Mungu nasi. Um, pia hatuko hapa tu hatu, ili kuwa hapa. Wazo hii nayo ilikuwa nzuri. Si zote tunakwaka na mwili wa, wa dunia hii. Na mwili huu wa dunia unapaswa kuunganishwa pamoja wao kama vile hekalu la Mungu ili waweze kuunda mwili mmoja wa Kristo kama vile unaoundwa na viungo vingi. Na tutaisoma pia hapa ndani ya barua kwa Wakorinto wa Korinto wa kwanza kwa mstari kumi na mbili. Mstari kumi na mbili sura 12 kuanza kwa mstari wa 12, mstari wa 12, wa Korinto wa kwanza sura 12. Kwa sababu kama mwili ni mmoja na una viungo vingi, na viungo vyote vya mwili ule mmoja vilivyo vingi, ni mwili mmoja vivyo hivyo na Kristo. Ndiyo, namna gani? Iko namna gani kuhusu Kristo? Kristo ndiye kichwa, nasi ni viungo, na kichwa inatawalaka viungo. Mkono hauwezi kuambia kinywa, na kinywa kwa m, kwa mkono na mengineyo, lakini kichwa ndio kinaongoza kama mwili wote. Kama Kristo anaweza kugeuka kuwa kichwa cha kanisa, na kama waamini wa kweli wanaweza kunyenyekea chini yake na kumtii, na kama wanaweza kuwa wameunganishwa pamoja ndani ya mwili mmoja na hapo sasa hayo hiyo mambo yatatumika vizuri, na hapo tutaweza kutembea ndani ya mwongozo mmoja, na hapo sasa tutaweza kuamini kama vile andiko lavyosema, na tutaweza kuwa moyo mmoja na nafsi moja, ijapokuwa andiko inayoonyesha pia, pia, namna gani ubatizo unatuunganisha ndani ya mwili wa wa Kristo. Wakorinto wa kwanza sura 12 mstari wa 13. Kwa sababu katika roho mmoja sisi sote tulibatizwa katika mwili mmoja kama Wayuda au Wayunani, kama tukiwa watumwa au weje huru, sisi sote tumekunyweshwa tume katika roho mmoja. Hiyo ndiyo neno la Mungu natwambia. Lakini wapendwa wangu, tuna njaa na kiu ya kwamba hatukuweza kuzaliwa tusiwe, kwamba tumezaliwa upya tu kama vile vio, kama vile wanadamu au vyombo kwa ajili ya tumaini liyo hai, na kwamba Kristo aweze kuwa amefanya makao yake ndani yetu kupitia imani. Tunashukuru Mungu ajili ya hiyo kwa moyo wote, lakini sasa Tunataka tuweze kuingizwa ndani ya kazi. Hatutaki tu kuweza kuwa tumekuwa waamini. Hatutaki kuweza kuwa tuliweza kusamehewa. Hatutaki tu kuweza kuweza kuwa tulipokea msamaha. Hatutaki tu kuweza kuwa tuliweza kuokolewa tu. Hatutaki kuweza kuwa tuliweza kupokea uzima wa milele. Lakini sasa tunataka tuweze kuunganishwa kwa ajili ya kitendo cha mwisho kwa ajili ya kuonekana kwa nguvu za Mungu sisi kama vile mwili wa Kristo, ili tuweze kuingia katika kitendo ndani ya kazi. Mmoja hawezi kufanya kitu fulani, hawezi kufanya kitu chochote. Tunapashwa sisi sote kama vile andiko linavyosema, sisi sote tunapashwa kubatizwa ndani ya mwili mmoja. Unasikia mara nyingi wadugu wakisema kwamba wanaamini huduma tano na wengine wanasema, wapendwa wanasema, wakisema kwamba tunaamini kwamba karama zote za Roho zinapaswa kuonekana. Ndiyo, tunayamini zote kwa moyo wote lakini oh, iko wapi sasa? Hizo karama ziko wapi na zinaonekanaka namna gani na ziko wapi? Haina maana kuweza kuzungumza kuhusu vip huduma vip na kuhusu vip huduma vip tano, tunataka tuzione, tunataka tuweze kuzifanya mazoezi. Mungu aliweka ndani ya kanisa, ndani ya kusanyiko akaweka ndani wa mitume manabii wachungaji walimu na wainjilisti, lakini tunataka tuweze kuona huduma zao zikijengwa, Zi, wajengwe wa, wa kupitia hizo hizo huduma, na iko hivyo hivyo, iko hivyo hivyo pia kuhusu karama za Roho. Mungu aliziweka ndani ya kanisa. Nataka ni wasomee Wakorinto wa kwanza sura 12 kuanza kwa mstari wa saba. Wakorinto wa kwanza sura 12 mstari wa saba: lakini kila mtu amepewa ufunuo wa Roho ili wote wapate faida. Mstari wa nane: kwa sababu mtu mmoja anapewa roho na roho, neno la akili, na sio akili ya mwili, lakini neno la roho ya kiungu. Kwa mfano ndani ya ufunuo kwenye sura 13 Shahidi ya mwisho nasema kwamba yeye aliye na akili aliye na hekima ahesabie hesabu ya yule mnyama. Ni kusema leo inahusu hekima ya kiungu, inahusu ujuzi wa kiungu. Mungu anataka aweze kuwa na njia yake pamoja na taifa lake ndani ya wakati wa uamsho au wa wakati wa uamshi, ilikuwa ni ujuzi na tena ujuzi na hiyo na hiyo ujuzi wote, kama inaweza kuwa nzuri au ya kupendeza kama vile ingeweza kuwa, ilikuwa ya lazima ili waweze kuendelea, na ili tuweze kujengwa juu ya hayo, lakini sasa hatuishi ndani ya wakati wa ujuzi au ya akili. Tunaishi ndani ya wakati wa ufunuo, ufunuo wa Yesu Kristo, ufunuo wa neno lake, ufunuo wa siri zake. Leo ni wakati kama vile ilivyokuwa tofauti na ile sasa, na kulingana na wakati ambao tunaoishi ndani, Mungu aliweza kutupatia sasa kuona kwa ujumla. Kwa neema yake, wapendwa, kama yote ambayo tunayoongoja na yale ambayo Mungu aliyotuahidi, kama haijaweza kufika, lakini tunakubalishwa mia kwa mia kwamba yeye aliyetoa ahadi ni mwaminifu na yeye ataitimiza kwa namna ya agizo tunavyoona na sio ndani ya wakati wetu, lakini ndani ya wakati wake, kulingana na wakati aliyopanga, kulingana na ahadi za Mungu. Ningetaka niweze kusoma andiko ya, ba, ya barua ya pili ya ya Wakorinto kwenye sura moja. Wakorinto wa pili sura moja, kwanza kwa mstari 18. Wakorinto wa pili sura moja mstari lakini kama Mungu alivyo mwaminifu yeah, neno letu kwenu si ndiyo na sivyo. so Christus, maana mwana wa Mungu Yesu Kristu aliyehubiriwa nasi katikati yenu ndikusema hata mimi und Timoteo, na siliwano na Timoteo haku, hakuwa ndiyo na siyo lakini katika yeye ni ndiyo. Mstari wa ishirini, kwa sababu ahadi zote za Mungu katika yeye ni ndiyo na katika yeye ni amina Mungu apate utukufu, nasi au na sisi. Sisi ni sehemu ya ufalme wa Mungu, tunaunda mwili mmoja wa Bwana na kama vile imekwisha kutamkwa ni lazima sana, er, ili tuweze kushukuru Mungu kwa ajili ya yote ambayo alishakafanya kwa ajili ya kujionyesha er, ya kuonekana kote kwa neema yake, na siwezi kukata tumaini kama hataweza kufanya mambo fulani kwa sababu wakose wa, wa muda au saha, haijaweza kufika. Kama ninaweza kuuliza sasa, ni wangapi wanaoamini kwamba Mungu aliwakubali, kwamba dhambi zao zilishakasamehewa, kwamba makosa yao iishakafunikwa na kwamba washakazaliwa upya kwa, wa kwa ajili ya uzima mpya na ambao waliofanya mazoezi pamoja na Kristo? Wote wanaweza kusema ndiyo, amina, ni kweli, ndiyo, amina. Lakini kama naweza kuuliza, ni wangapi ambao walishakabatizwa ndani ya mwili kupitia Roho ili waweze kutimiza kazi waweze kutimiza huduma na kuweza kutumika na kutumikia mwili wa Kristo ndani ya ujenzi wake. Hapo sasa jibu inaweza kuwa kose a kuwa tofauti, tofauti na hiyo kani, lakini pia nina neno moja la maandiko kuhusu maneno haya Zakarya, siyo masababu lakini neno la Bwana Zekaria sura kumi mustari wa kwanza. Zekaria sura kumi musara wa kwanza, ombeni Bwana mvua kwa wakati wa mvua ya nyuma also, so mvua ya kwanza na ya mwisho. So hapo sasa, kwa wakati mbili hiyo tofauti ya kipekee sana, wakati wa mvua ya kwanza na wakati wa mvua ya mwisho tunapashwa kuomba Mungu aweze kutupatia mvua, kwa maana andiko hapa, hata Bwana anayefanya umeme atawapa manyunyu ya mvua kwa kila mtu mtu majani shambani. Anasoma mtaro wa kwanza tena, ombeni Bwana mvua mvua mvua kwa wakati wa nyuma, mvua ya kwanza na ya mwisho. Tungelipenda tuweze kutamka maneno hii kwa namna njema hiyo, kama vile kugeuza kwa nyuma. Tungelipenda tuweze kuweka mvua ya kwanza kwa nafasi ya kwanza na kisha mvua ya mwisho ingepashwa kuja, lakini Mungu yeye mwenyewe anajua vizuri vizuri yale ya anayofanya. Turudi ndani ya Wakorinto wa kwanza sura kumi na mbili kwanza kwa mstari wa saba. Wakorinto wa kwanza sura 12 mstari wa saba. Lakini kila mtu anapewa ufunuo wa Roho ili wote wapate faida. Mstari wa nane. Kwa sababu mtu mmoja anapewa na Roho neno la akili na mwingine neno la kujua na yule na Roho yule yule. Kwa mwingine imani katika roho yule yule. Kwa mwingine zawadi ya kuponyesha katika roho yule yule. Mstari wa kumi. Na mwingine kufanya matendo ya uwezo, na mwingine unabii, na mwingine kutambua roho, na mwingine namna za lugha na mwengine kueleza maana liga za lugha au kusema kwa lugha. Musikie sasa kwa makini sana, inayoandikwa kwenye mstari kumi na moja: lakini kazi hizi zote roho yule mmoja anatenda akigawia kila mtu peke yake kama anavyopenda. Asubuhi hii tulisoma kwamba anagawa anagawa anapana, na ndimi za moto zilionekana juu ya kila mmoja wao. Hapa tunaambiwa kwamba kwa kila mmoja, kwa mstari wa kwanza kwenye mstari wa saba wa kutoka kwanza, sura 11 na sio na sio kwa, kwa watu fulani, lakini kwa kwa, kwa kwa kwa wote. Kwa mmoja anapewa kuonekana kwa roho kwa ajili ya umoja wa wote wote, wabadi wafaidike, kwa, kwa kila mmoja kwa mmoja. Sasa kuna mmoja katikati yetu anaweza kuwa aliwekwa pembeni, kama kuonekana inapewa kwa kila mmoja. Na kama Mungu anagawa kulingana na jinsi anavyopendezwa, na hapo sasa nawaza kuhusu Kena ndugu yetu, au kuhusu ndugu yetu mpendwa mtun, ambaye au dada yetu Kani, dada yetu anaye jiuliza yeye mwenyewe, oh kwamba napaswa kufanya nini? Oh, ni karama gani ambayo Mungu anaweza kunipatia? kuna aina tatu za roho yu, za uvuvio ya, ki, ya kiungu ambayo wadada wanazopaswa kutimiza ni kusema unabii kusema kwa lugha na, kuta, na, ku, na kutafsiri. Na ni huyo Roho mmoja ndi anayeonyesha, na hatutaki matendo tena ya mutu binafsi, lakini tunataka Mungu mwenyewe ajifunue, na tunaamini kwamba atajifunua kama vile, kwa sababu aliahidi. Turudi kwa andiko ya Wakorinto wa pili sura sita mahali kunapoandikwa kwamba Mungu anataka akae katikati yetu na kutembea katikati yetu. Yesu alisema ndani ya wakati ule, ndani ya wakati wake, akilinganisha mwili wake, alisema mbomoe hekalu hili na nitaijenga katika siku tatu. Alikuwa akizunguza kuhusu mwili wake, Yohana 2:19. Leo maneno yetu naitwa kwamba ni mwili wa Yesu Kristo, nikisema kanisa la Mungu aliye hai. Mungu anataka akae pamoja nasi anataka atembee pamoja nasi na anataka aweze kuwa Mungu wetu, na hiyo inawekwa chini ya shurti moja, mstari wa kumi na saba Wakorintho wa pili sura sita mstari wa kumi na saba. Kwa sababu ya neno hili, tokeni katikati yao, mukatengwa nao, Bwana anasema au Bwana anaagiza so wala musiguse kitu kisicho safi, nami nitawapokea ninyi, na nitakuwa baba kwenu nanyi mutakuwa kwangu wana na binti. Bwana Mwenyezi anasema das das ilikuwa ya lazima kutoka na kutengana. Neno takatifu kama vile inavyoonekana katika maneno ya kwanza, au katika maandiko ya kwanza inakwaka na maana yake mbili, ni kusema kuwekwa pembeni na kutakaswa, kuwekwa pembeni pembeni ya dunia na kisha wanatakasiwa kwa ajili ya Bwana. Ikusema takatifu kwa ajili ya Bwana ni kusema kuwa mali ya kipekee kwa ajili ya Bwana, inayoweza kuwa tu kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Musa kumi na saba Wakorinto wa pili sura sita. Kwa sababu ya neno hili, tokeni katikati yao mukatengwa nao, Bwana anasema, wala musiguse kitu kisicho safi, nami nitawapokea. Nita ninyi, nitakuwa baba kwenu, nanyi mutakuwa wana na binti. Nakose haijakuwa ndio habari ao ya kutosha kwa ajili ya wamoja, lakini kwa sababu ndugu yetu Mile Aliweza kutoa hii onyo ya kipekee inayosema kwamba watu wanakuwa hapa katika mahali hapa, wanasikia neno la Mungu, na kisha wanazungumza tena kuhusu mjumbe wa nane au yule atakayefuata, mtu aliyetumwa na Mungu, na hapo ninasikia maumivu ndani ya moyo wangu. Bwana alikuwa wa wajumbe na wajumbe saba tu ndani ya mkono wake wa kumi. Ufunuo sura 20. moja musara wa ishirini, Ufunuo moja musara wa ishirini na siyo zaidi ya hayo, ya hao, hakuna hakuna yule anayefuata au wakufuta mtu wa Mungu mahali fulani Christi. Kuna wanafunzi tu wa Yesu Kristo watu ambao wanaotembea wakimfuata na nawaza kwamba hiyo ingepashwa kuwa imesomewa haraka haraka ndani ya neno la Mungu, kama vile namna Gisi Paulo aliweza kuyatamka katika wakati wake na kuyaonyesha kwa maana wamoja, ambao wanaosikia au wanaosikia vibaya yale ambayo aliweza kusemeka ndani ya wakati ule wanajitegemeza juu ya hiyo sijui. So namna gani inawezekana kwamba matamshi na mafundisho ambayo iliyo wazi inaweza kueleweka vibaya? Yote iliweza kuonyeshwa kwa namna iliyo wazi ya namna ya kukamatika ndani ya maandiko matakatifu, kama vile haijawahi kuwa ndani ya habari ya wanadamu lakini mutu ambaye hatosheke na hiyo, mutu ambaye hatosheke na kweli iliyofunuliwa, huyo anapashwa kukubali makosa au hii onyo ya Watesalonika, hii andiko hii onyo ya Watesalonika wa pili sura mbili, kwa sababu hawakupokea upendo wa kweli, upendo wa kupenda kweli ili waokolewe Mungu aliwatumia nguvu za upotevu, wa Tesalonika wa pili sura mbili kumi na moja. Ndani mweyetu, munapashwa kuwa ndani upendo wa kiungu kwa ajili ya kweli ya kiungu, uhusiano uhusiano ya ndani pamoja nasi na neno la Mungu, kwa maana tumezaliwa na upendo na tulizaliwa Mungu alitupenda na hivyo sasa, Mungu alipenda ulimwengu. Hatukuzaliwa upya kwa kubahatisha tu, lakini kwa upendo Mungu alitutayarisha ili tuweze kuwa wana na binti wake. Kama sisi, naamini kwamba kuna neno kwa ajili hiyo, naweza kuwa ndani ya Waefeso kwenye sura moja kwa namna fulani upendo wa kwanza unapaswa pia kuonekana. Ndiyo, ni kweli. Inakuwa hapa. Ndiyo, Waefeso sura moja mstari wa ine kama vile alivyotuchagua ndani yake mbele ya kuwekwa kwa misingi ya ulimwengu ili tuwe watakatifu na pasipo kilema mbele yake katika upendo. Mstari wa tano wa Efeso sura moja, kwa kuwa alitangulia kutuchagua ndiye, munisikie sasa, msikie, kwa kuwa alitangulia kutuchagua ili tufanywe wana wake kwa njia ya Yesu Kristo, sawa sawasawa ilivyopendeza mapenzi yake. Hapo ndipo ndiyo kitu cha lazima sana. Ndani ya gombo la kitabu inasemeka kuhusu yeye ya kwamba nilikuja kuja nifanye mapenzi yako, e Mungu. Nani anayeweza kufanya mapenzi yake? ni wavulana na wasichana wa Mungu ambao waliozaliwa kulingana na mapenzi yake, waliochaguliwa kulingana na mapenzi yake kabla ya kuwekwa misingi ya dunia, wakichaguliwa ndani ya upendo wa kiungu, na kisha wakatayarishwa ili waweze kuwa baraka kulingana na kujua, kulingana na ujuzi wa Mungu wa tangu mwanzo. Mungu alikuwa akijua mambo yote, alikuwa akijua ni nani ambaye ngepasha kuamini na ni nani ambaye hajiliweza kuamini. Na hivyo sasa, ndani ya upendo wake aliweza kutayarisha watu wote kulingana na mapenzi yake mwenyewe. Naweza kuwauliza wangapi katikati yenu wanaopenda Bwana, wanaopenda neno lake, wanaopenda kweli za kiungu, nina wasihi muipende, muifurahie, muyapende, tangu muipende kama mui vile utajiri mui... ulio wadamani ambao unaweza kulinda na kuchunga. Narudia tena ngie mara moja, mutu asiyependa kweli ya kiungu ya neno, hata kama alisikia kweli ya kiungu, kitu yake haitatembea, au mambo hayo haitatembea, kwa maana anayefurahishwa anayehusika nayo hataifurahia. Kutakuwa siku, siku zote kitu kipya, na hataweza kuwa ameelewa hiyo ya zamani ambayo Mungu aliyofunua. Er, yote ambayo Mungu anayofanya anayafanya kupitia upendo, anayafanya kwa up, kupitia upendo kwa maana, ni kwa upendo ndiyo Kristo alitoa uzima wake kwa ajili yetu Nilikupenda kwa upendo wa milele, Yeremia makumi tatu na moja mstari wa ishirini. Andiko ngapi za biblia ambazo tunaweza kusoma kuhusu maneno haya? Wakati inatuharakishaka sana, tunajua hiyo, lakini hatutayarishwi kwa ajili ya wakati, lakini tunatayarishwa kwa ajili ya milele. Seme sasa kwa mafupi, Mungu ana mwili hapa duniani, kanisa ambalo liliyochaguliwa pia, kama vile Kristo alivyokuwa amechaguliwa ili aweze kufa kwa ajili yetu mbele hata ya kuwekwa misingi ya dunia. Ninawasomea hiyo ili muweze kujua kwamba hiyo imeandikwa. Nikusema ndani ya Petro wa kwanza sura moja mustari Petro wa... wa, wa, wa, wa, wa, wa kwanza sura moja nasoma kwanza kwa mustari wa kumi na nane Petro wa kwanza sura moja mustari wa kumi na nane mkijua mme-- mmekombolewa Mkijua mumekombolewa si kwa vitu vinavyoharibika kwa fedha au dhahabu mupate kutoka katika mwenendo wenu usiofaa muliopokea kwa baba zenu mstari 19 lakini kwa damu ya damani kama ya mwanakondoo asiye na kilema wala alama ndani damu ya Kristo. Usema, damu ya Kristo, kwa naye amejulikana si kweli mbele ya kwe kwa misingi ya dunia, lakini amefunuliwa kwa mwisho wa nyakati kwa ajili yenu. Als Gemeinde, als Braut, vor Grundlegung der Welt kwa ajili yenu kama vile sisi sisi kama vile kanisa kama vile bibi harusi tulichaguliwa mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia, na vile vile Kristo naye alichaguliwa na kutayarishwa mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia yeye, kama vile mwana kondoo wa Mungu ambaye angepaswa kufa. Mungu alikuwa akijua kwamba mutu ambaye angepasha kuumba angepasha kuanguka, na ndiyo maana hakukukua ole. Mungu hakutaka mutu kwa sura yake tu, lakini alitaka mutu aliye na tabia yake. Hatutaki pia kuingia katika maelezo ya hayo kwa wakati huu, lakini munaona ni hivyo. Kwa Mungu yote ilikuwa imekwisha kupangwa mbele ya kwa misingi ya dunia. Alikuwa akijua nani ambaye angepasha kuamini na nani ambaye hangeliweza kuamini, nani ambaye angepasha kukubali na ambaye hangeliweza kubali, na alikuwa akijua pia, alipasha kujua kwamba nani angepasha kukubali upendo wa milele na nani ambaye hangeliweza kukubali lakini nashukuru sana kwa moyo wote, kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Kweli ya kiungu imegeuka kuwa ya damani kwa ajili yangu. Ninapenda neno takatifu la Mungu kama vile kweli safi na iliyofunuliwa, lakini naweza kuwaambia yale ambayo ninachukiaka. Ninachukiaka sana matafsiri yote kama vile yalivyoanza ndani ya bustani ya Buxalia Edeni, na ambayo inayoendelea mpaka leo na wakati wote. Hiyo matafsiri inapokaribia kweli, na hapo tena inakuwa mbaya sana ya hatari kwa ajili ya kanisa, bibi harusi. Madini makubwa haina maana kwa ajili yao, haina hata ya kuwasumbua. Nani anaye tafsiri sie sie mambo kwa ajili ya waamini mazehebu juu, anafanyaka hivyo. aber aus der watu wanawaza kwamba waliamini ujumbe, lakini wanatafsiri wana itafsiri tafsiri ovyo ovyovyo, wanaongeza mambo yao, wanaleta mahubiri yao tofauti, lakini kuna ujumbe wa kiungu moja na hiyo ni ujumbe wa Mungu. Naomba kuweza kuweka Mungu wetu kwa nafasi ya kwanza. Tangu mwanzo tuliweza kufanya mambo kama vile Bwana alivyokuwa ameagiza, kutangaza neno na kugawa chakula, na hiyo itadumu hivyo mpaka mwisho. Sina kitu cha kueleza na sina kitu cha kutafsiri. Mungu ye mwenyewe ndiye mtafsiri wake mwenyewe, anakuwa macho juu ya neno lake, ili alitimize wakati saha inapofika kwa ajili ya kufanya hivyo. Nataka pia niweze kuambia hii neno la Bwana halijawahi kuleta magawanyiko na kuleta mvurugo ila tu ni matafsiri za watu, maelezo hii kwenda na kurudi ndani ya manyumba hizo, ufunuo wa za watu binafsi ambazo wanazoweka ndani ya mifuko ya koti hiyo. Mambo hayo ndio iliweza kuleta mashida. Mara ngapi niliweza kuhitaji ili niweze kuwa Ha, ili niweze kuwa pale wakati watu wanapotangaza hiki na kile na wanapoita jina au wanapoitia tena jina la mtu wa Mungu na watu polisema katika mahubiri yao, na hapo sasa ningiliweza kusema haraka, haraka, haraka na kuweza kunyosha mkono wangu, na ningiliweza kusema hapo hapo, hapo kwamba unadanganya. Ni wangapi ambao wanaosimama mbele hapa wanaosema um, jina la Bwana na wanawaza kwamba wanajua na kuweza kutangaza ujumbe wa kiungu. Wangapi ambao walioweza kupoteza taifa katika ndani ya mwongozo fulani na fulani, na ni wakati yote inaporudishwa kwenye neno la Mungu na yale ambayo tunayosema inapashwa kuwa imeandikwa ndani ya neno la Mungu. Niliweza kushika sana kwenye moyo maneno haya, singelipenda nilizokamata mfano ya dunia hii au kulinganisha na hizi mangurumo saba. Hakuna kitu kiliyoweza kunilemelea kama hiyo miongozo tofauti, ambaye amekwisha kuonekana, na moja yake ni mbaya tena zaidi kuliko ingine, moja inakwaka ni ya uongo tena kama vile ingine, kwa maana kila mtu anataka aweze kujua mengi kuliko wengine, na moja wao wanasema oh, kwamba matafsiri ya ngurumo saba si ya kweli, kwamba niko na ya kweli ya, niko na tafsiri ya kweli. Mwingine anasema oh ya, hii tafsiri ya ngurumo saba haiko ya, ya, haiko ya kweli. Oh, kwamba mimi nishakapata ya kweli. Lakini huyo Mungu wangu hawataweza kuelewa ni kitu gani kilisemeka si, ya hiyo tafsiri ya kweli. Mimi na tafsiri ya kweli. Mwache maandiko matakatifu ya kutuambie ili tuambie kwamba Musiandike yale ambayo ngurumo saba zisema. Ufunuo 10 mstari wa hiyo ni kweli hawapana. Hiyo ndiyo neno takatifu la Mungu linatuambia. Na mtu ambaye ndani ya moyo wake anayepingana na neno la Mungu anaweza kufunga mlango huu wa nje. Mahali hapa si mahali pa kuweza kugabulana mawazo, kugawanya mawazo ya, ya ujinga ya mvurugo. Mahali hapa iko hapa kwa ajili ya utukufu ya utukufu wa Bwana, msema kutukuza Bwana, kwa ajili ya kuhubiri neno la msalaba, kwa ajili ya kutangaza siri zilizofunuliwa, lakini hakuna nafasi hapa kwa ajili ya mambo mengine yote. Hapa Mungu anapasha kukaa na kutembea hapa. Ni hapa ndipo taifa la Mungu linapaswa kusanyikia, taifa ambalo alilofanya pamoja nao agano wakati wa zabiu yake, na taifa la Mungu si ma... taifa la Mungu alipaswa kuwa hapa kwa ajili ya kuweza kuwa michezo ya watu tofauti na mafundisho yaliyo tofauti. Taifa la Mungu lilipaswa kuwa pale kwa ajili ya kufundishwa na Mungu na waweze kurudishwa kwenye hatua moja na waweze kuungana katika mwili mmoja, ili Mungu aweze kujifunua. Unaweza kusema amina? Kwa hiyo amina ni kusema sasa, musisikie mtu, mufukuze wale wote wanaokuja kwenu na kuambia kwamba kama mnataka kusikia neno la Mungu mkuje hapa? Hapana, lakini muweze kujua, muweze kusikia, muweze kuwafukuza, muweze kujua kwamba siku zote mabaya inakuwa vibaya, inakuwa vigumu kuweza kuitengeneza. Lakini Bwana alisema, nataka nikae katikati yao, nataka niishi katikati yao, nataka niweze kuwa Mungu wao, nao watakuwa taifa langu. La wapendwa, mnisamehe lakini wivu wa Bwana kwa ajili ya kazi ya Mungu, kwa ajili ya taifa la Mungu inaniwasha sana, na Bwana atarudi hapa karibu, hatujua wakati, lakini sitaki niweze kuwa nilishusha, nilishusha kichwa changu, niweze kuwa nimeshusha kichwa changu katika wakati ule na haya lakini, nataka niweze kumtazama na niweze kusikia neno kwamba u, ulifanya vizuri, ingia katika, katika furaha ya Bwana Mungu wako. Sitaki kuweza kuwa niweze kufurahisha watu na kisha niweze kukota masikio yao kidogo, lakini ningetaka niweze kuwa nilihubiri au niweze kuwa nilitangaza neno la kweli ndani ya wakati ambayo waliweza kugeuzia mgongo ukweli na mahali wanakimbia nyuma ya mahadisi mpaka mwisho. Mungu alituweka katika kipimo hii, alitupatia neno lake lilofunuliwa. Na kama mtu anaweza kuniuliza kama ninaamini kwamba Mungu alituma ndugu branamu kama mutu wa kipekee sasa, sijibie tu kwamba Mungu alimutuma kama vile mutu wa kipekee lakini alimutuma kama mutu wa kipekee sana kama nabii kama vile haijawahi kuwa hapa duniani mutu aliyetumwa na Mungu lakini kama mtu akiniuliza niweze kuhubiri mtu huyo aliyetumwa Mungu, hapo sasa siwezi kuvuka, siwezi kuhubiri Paulo. Pia Paulo naye alikuwa ni chombo iliyochaguliwa na Mungu. Wengine wote wa vizazi na wengine wote wa, wa kizazi chake hawakuwa hawakuwa kuchaguliwa na Mungu. Yeye ndiye aliyeona nguzo ya moto, yeye ndiye aliyesikia sauti ya Bwana, yeye ndiye aliyetuma hakukuwa Timoteo na wengine, na iko hivyo hivyo kuhusu ndani ya wakati huu, na mnawaza Tito au Filemono waliweza kuzunguka na kusema Paulo alisema, Paulo alisema, Paulo alisema? Hapana, hapana, walikuwa wahubiri wa neno, lakini walihubiri yale ambayo iliyokuwa imefunuliwa kwa Paulo. Amina, na tunafanya hiyo kitu moja, hatuko makasuku wanaorudia kitu chochote, tunatangaza neno halisi la Mungu wetu. Natumaini kwamba hakuna mtu atakayeweza kuwa na masikio na muwasha, na wote watakuwa na mioyo iliyo tayari kuna kwaka kundi mbili siku zote, kwa mmoja, wanataka kusikia kitu fulani kipya kwa sababu hawajaelewa kitu kingine, na wengine wanataka wasikie na kuelewa. Wanasikia na wanaelewa, wanasikia na mioyo yao inawaka, wanasema Moyo wetu haukuwaka ndani mwetu wakati alipokuwa akituzungumzia ndani ya njia? Moyo wangu unawaka kila wakati Bwana anapotuzungumzia kupitia neno lake. Nawauliza, nawape- nawaomba na muweze kupenda Bwana. Mpende Bwana, mupokee neno lake, muliamini kwa moyo wenu wote, na mliamini. Natakiwa kuwa uhakika wa kiungu. Mungu atakuwa na kanisa, atakuwa na mwili usio na uchafu usio na mkunjo wala kunyanzi. Atakuwa na kanisa nalotenda nalotumika, kanisa ambalo ataweza kutenda ndani, kanisa ambalo ataweza kutembea ndani, ataweza kuzungumza ndani na kutenda na sisi kama vile wanadamu tunataka tuweze kuongezewa katika huyo ujumla wa mwili wa Yesu Kristo, kupitia ubatizo wa Roho Mtakatifu, kupitia nguvu au kupitia kubatizwa kwa nguvu kwa Roho Mtakatifu, mwili unaungana pamoja, unaungwa pamoja, katika umoja wa kiungu na hapo sasa, mwili unaweza kutumika kama vile mashine iliyo ndani mafuta, kwa maana Roho Mtakatifu nayo ni mafuta. Roho Mtakatifu ndiye mafuta ambayo tunahitaji ili tuweze kuwa tayari kwa ajili ya kurudi kwa Bwana, wakati Bwana arusi atakaporudi, ili aweze kutupatia nguvu, na ili sasa tuweze kuenda pamoja naye ndani ya utukufu. Acha Mungu aweze kutubariki na awe pamoja na sisi sote, kwa namna ya kipekee sana. Neno lake liweze kupenya ndani ya mioyo yetu, pamoja na nguvu ambayo haijawahi kwa mbele na basi iweze kupendeza Mungu aweze kuitimiza ndani mwetu, so aweze kuichuku, kuilinda ndani mwetu, ili neno lake liweze kutimiza yeah, ndani mwetu na liweze kuchukua matunda ndani ya mioyo yetu, kupitia utukufu na sifa la jina la Bwana wetu Yesu Kristo. Amina, amina.