Ashukuruwe Bwana kwa ajili ya neema yake siyoshindwa, ambayo tulifanya mazoezi tulipata, inayosema kwamba nafanyizia neema yule nayefanyizia neema, nahurumia pia yule nayemhurumia aiweze iko vigumu sana kueleza kwa marefu ma kutamka neema ya Mungu, wakati alipoamua kukomboa mwanadamu aliweanguka na kutengana na yeye, na apia akiwa ndani ya uasi kwake. Lakini andiko linasema kwamba Mungu alitoonyesha upendo wake wakati ulipokuwa tungali wenye zambi wakati ulipokuwa mbali na hata hata tulikuwa bado kuwa pale, lakini kwa wanadamu haiinakuwa kama vile haiwezekani, kwamba kwamba Mungu alifanya kitu cha damani, siku moja ya muhimu kwa habari yote ya mwanadamu. Lakini nani hivyo, ndio ilikuwa imeamuliwa ndani ya mpango ya Mungu na inaandikwa ndani ya barua ya kwa Waebrania kwamba Bwana wetu baada ya kumwanga damu yake na ye mwenyewe akajitoa kama mara moja tu, tu na akaingia pahali patakatifu na damu yake mwenyewe ili ili aweze kutetea sisi kwa ajili yetu kama vile kuhani mkuu yeye. Kwamba ilikuwa muhimu kwamba yeye mwenyewe alijifanya mwanadamu, ili aweze kuanza mambo yote na kuweza kuanza mambo yote. Tangu Bwana wetu alipoonekana mahali ya kuonekana, yeye hawezi kuhukumu toka juu, anapashwa kuhukumu kama vile kama eh, ilikuwa imesemeka na ye mwenyewe ilikuwa iishi ye mwenyewe kama vile alivyoishi ye mwenyewe ndani ya mwili wake wa nyama. Hawezi kuhukumu, anazungumuza wazi wazi, na neema yake inakuwa kwa ajili yetu na inakuwa kwa wale wote wanayokuja ndani kwake. Ndani ya gano la kale alikuwa hukumu na kuagiza yote kutoka juu, lakini ndani ya gano jipya alipanga mpango yake, akaanza njia ye yake mwenyewe. Alifanya isema kwamba alifanywa dhambi kwa ajili yetu ili nasi tugeuke kuwa haki ya Mungu. Na kama vile ndani ya Adamu wote wanakufa na wote wanage, wanapata uzima kupitia yeye, na bila hata msaada ya matendo zetu, lakini ni kazi ya Mungu ndani ya Kristo, ili kusikuwe mtu wa kushitukuza. Kila wakati tunapokusanyika mahali hapa tunashukuru na tunatambua tukijua, kwamba tunaambatanishwa na wengine wote maelfu, wengine wote hapa kudunia mzima. Nilipata tumaini kwamba Mungu atafanya kitendo cha, cha ushindi kwa kweli na pamoja na kweli, na ndiyo maana atatumisha tena watu wanadamu kama vile tulivyosikia leo ndani ya mahubiri awezi wale wenyewe wanaziweka pembeni, wanatoa mawazo yako maoni zao na mpango zao kweli kweli, wanaweka vyote pembeni, ili Bwana yeye mwenyewe aweze kupata njia yake binafsi pamoja na sisi. Na inapenya ndani mwangu, inaingia ndani mwangu, sio kufanya kitu fulani, lakini kuacha Mungu mwenyewe aweze kufanya kenye anataka kufanya. Inatosha. <coughs> yeile ndio napasha kufanya yeye ni Bwana na sio sisi. Tunapo tunaomwambia kitu anapasha kufanya, lakini yeye ndio anatuambia kenye anataka kusema. Sio watumishi ndio anaamua yenye Bwana anapasha kufanya, lakini ni Bwana ndio anapasha kuamua yale watumishi wanafanya. Mungu aliahidi kuwa atamwanga tena Roho wake juu ya kila mtu. Alituahidi kwamba atatupatia roho mpya na moyo mpya na, ma, na, na maisha mapya, ili tusitembee katika njia zetu binafsi, lakini tutembee katika njia za Bwana ye mwenyewe, kama vile Yeremia, Nabii Yeremia nadii: tazama siku za kale na mutafute na muchunguze njia ya Bwana ni ya wapi, na uweze mutembee katika njia hiyo hakuja wahi kuwa wakati ambayo ilikuwa vigumu waziwazi wazi njia ya Mungu, lakini wakati ilikuwa lakini pia matafsiri zilikuwa nyingi, pia zilikuwa ndani ya ma, madhehebu nyingi. Madhehebu zote zilikuwa amefundishwa mwa namna tofauti na pia nayo inafika kitendo ambacho tunaweza kusema ndani ya ujumbe ya hii wakati yote, tunaishi ndani miongozo tofauti zilionekana na hiyo yote kwa sababu ya male, mania tofauti, lakini kwa Mungu kuna mwongozo mmoja, na hiyo ni mwongozo ya Mungu iniko inakila wakati inaongozwa mpaka kuneno inatembea na neno, hakuna uwezo mwingine neno la Mungu linadumu, linadumu kila siku eh, eh, eh, kitu cha kuangalilia mwanga wa njia ya njia ya yetu, na hili tupate kutembea nani, kwa sababu leo tumetembelewa ya mtu wa tai wakubwa pamoja na sisi. Nilitaka kufanya kuonyo hii ili niweze kufanya, sio kuamba kwa makazo, kwa sababu sio sisi wenyewe ama mimi ama mimi binafsi, ambayo tunaweza kuwa nimesikia hiyo kitu gani kinachohusu wakati watu wanapofuata mafundisho tofauti. Lakini Sara, prenims, lakini Sara Sara, so msichana mdogo wa Ndugu Branamu alitambua kitu gani chenye kihusu Kia he kuwa kwamba hange nipashwa kwenda ndani ya miongozo, yeye kameamuriwa na wandugu ndugu zake. Mateso ambayo aliyokutanana nayo yote, yote yaliyokutanana nayo ni kitu ambacho hawezi kueleza, hawezi hata kuisema kwa maneno. walikuwa wakizungumza kuhusu wa ndugu wote isipokuwa tu ndugu Frank ambaye alikuwa ameanza hiyo yote ndani ya miaka ya kwanza kulingana na mapenzi kamilifu ya mwongozo wa Mungu, na kama vile tunaweza kusema, alijiuliza kwa nini. Lakini iko vigumu, iko vyepesi sana kujibu kwa swali hiyo, lakini mimi sijawahi na sita sita ukamata mwongozo fulani ama kukimbilia kitu fulani lakini tunaamini na moyo wote yale Mungu alifunua ndani ya neno lake, na tunajua kwamba yeye ni Mungu wa neno lake la la la, na siyo matafsiri ma ma ma, na pia ma yale watu wanayosema ama, ama kutenda ama kuzalisha. Lakini naamini la kwamba kuhusu dada yetu kwa siku hizi iko hapo ya muhimu sana, nalitaka na ntaka bariki wale wote wenye walimsalimia kwa mkono na wakamwonyesha upendo wao. Naamini kwamba na nakubalishwa kwamba Mungu amna watu walio uhaki na watu wengi wanashidanganya na uhaki yao. Unaweza, unaweza kuwa mutu kama vile wa haki lakini uwe pekee unashidanganya. Ya muhimu sasa ni kuwa umekuwa wa kweli mbele ya Mungu ku kuwa na oga kwa mbele ya oga neno lake, na sio kwenda mbali ya neno yenye kinaandikwa ndani ya neno, mbingu na dunia vitapita, lakini neno la Mungu litadumu siku zote milele milele na milele. Na kila wakati nikuwa nikihitaji kwamba wandugu fulani wenyewe nahubiri mambo mengi waweze kurudi, weshirudilie kwao wenyewe, kama kwamba kama wanahubiri kama pia wanaweza kuhubiri eh, hiyo mbele ya Bwana na pia mbele ya manabii wote na mitume wake wote, kwa sababu kama mtu wa Mungu angeliweza kukaa pale na kusikiliza, anaweza kuweka mkono juu na kusema na kusi nisamehe. Haiko vile, si vile tuna, unapashwa na tunapashwa kuhubiri kile kenye kinasimama mbele ya Mungu kwa siku hiyo. Na hapa na waza kuhusu ushuhuda wa ndugu Branam wakati alipokuwa hapa kudunia na pia akachukuliwa nyuma ya, wa, ya pazia ya, ya, ya wakati, na mamilioni ya watu wakaja mbele zake, wote wakishangilia, wote wakamshangilia na kumkumbatia wakisema, mpendwa wetu, mpendwa, tunafurahi kwa sababu uko hapa. Na akaengelea venyeenapitikana na swali ya muhimu ilikuwa imefika wakati, aliposema nilihubiri yale Paulo naye alihubiri, nilibatiza kama vile alivyobatiza na kadhalika. Na wote wakasema kwa sauti kubwa, nasi tulishikamana na hiyo, na kwa hiyo ndio tunashikamana nayo, nasi hatuwezi kuingia ndani, mambo yenye litembea vibaya. Lakini wakati naweza kuwa mrefu, lakini nilitaka tena kuonyesha kitu moja, ni wakati, wakati imefika ili tuweze kumaliza kuweka mwisho ya hiyo matendo za wale wenyewe wanaongoza watu. Wenyewe wako na haki yao lakini Kodis Mungu aweze kuanza tena mwen, mwen, mwen, mwen, mwenendo wake ya ushindi, sio kwa ajili yake, lakini kwa ajili ya neno lake ambayo yeye mwenyewe yon. alifunua kwa bidii, na pia akatufungua akili ya kuelewa maandiko ili tuweze kushikamana nalo na tusiweze kushikwa na nacache na na kutembea nalo. Na kuna mambo mawili ama, yes yes, matatu eza kuua ndani ya moyo wangu Andiko la kwanza la inaonekana ndani ya mam, nihusu mambo hiyo iko ndani ya Timotheo wa kwanza sura tatu, Timotheo wa kwanza sura tatu kumi na ine na kumi na tano musaro wa mpii na kumi na sita, nayo inasomeka, lakini nitaka kusoma kumi na ine na kumi na sita ya Timotheo wa kwanza sura yake ya tatu ni kwanza kumusaru wa ikume na ene. na kuandikia hii nikiwa natumaini tumaini ya kuja kwako, ili uweze kutambua kama nikichelewa, namna gani unaweza kushikamata katika nyumba ya Mungu, ndani ya nyumba ya Mungu iliyo kanisa la Mungu aliye hai, e, nguzo na msingi ya kweli Hili andiko ni ina umuhimu ya ajabu. Kanisa la Mungu aliye hai haiko ma, ma, ma, ma, ma, ma, mahali pa kutembelea, haiko aiko michanganyiko ya, ya, ya, ya, ya maroho na mambo tofauti, lakini kanisa la Mungu aliye hai limezaliwa na linakuonekana kupitia neno na roho wa kweli. Kanisa la Mungu aliye hai Bis ans Ende, treu zu verwalten, kwa kanisa la Mungu aliye hai, ilikuwa ilipewa kwake kazi ya kiungu ya kusimamia yale iliyopewa kwake na hiyo yote, kulingana na uhaki na uoga na, na, na. Kama tunataka kuona mambo mengi tofauti, inaomba kuweka kwa, kwa mahali pazuri, ni kusema huko Roma mahali mpana, ndio kunatuonyesha kwamba huyo Babiloni amegeuka kuwa eh, eh, mapango ya, ma, ya manyama zote za mandege chafu, lakini sio kanisa la Mungu aliye hai, na ni wasomea ndani ya Ufunuo kumi na nane. Hapa inaandikwa kwa mstari wa pili, Ufunuo kumi na nane mstari wa pili: akasema kwa sauti kubwa, ameanguka, ameanguka Babiloni mkuu, naye amegeuka kuwa makao ya mapepo ma, ma, ma, mahali pa maroho ma, ma chafu makao ma, ma, ma pa mandege chafu ya, ya, ya, ya, ya matukano hiyo hiyo tofau, tofauti die ya yenye kanisa la Mungu, liko kanisa la Bwana, ni haki, ni la, la kweli, lilipokea neno ndani ya utakatifu wake, wake, wake na wake wake, na lakini hiyo hiyo pango kubwa ambayo kila, kila, kila mutu iko na mahali pake na mando, mandege kila kitu wao wote, lakini sio ndani ya kanisa la Mungu ali hai kwa sababu halo ni nguzo ni, ni, ni ni na, na msingi wa kweli Alama, kitu kinachobeba kweli na ndiyo maana hakuna kitu kilicho cha uongo na makosa kinaweza kupata nafasi yake ndani ya kanisa la mungu aliye hai haiwezekani neno la mungu ni kweli matafsiri Na tangu mwanzo tulionyesha hiyo, tuliweka tuli hiyo mstari ya, ku, ya, ya, ya kugawanya. Na siwezi kuisahau ilikuwa siku ya kutembe, ya, ya safari yangu ya kwanza, wakati niliongea kuhusu uhusu uanguko la mwana ya mtu, wakati ikaonekana kwa kwangu kama kikubwa kwamba wakati Mungu alikuwa amepatia damu ililo la halisi ambalo lipashwa kumsaidia kuweza kuishi milele mbele ya Mungu, na pale sasa nyoka alikuja, akageuza neno na kuliweka ndani ya mashaka na maswali ya kuuliza na kulitengeneza, akalileta mahali tofauti, akalionyesha mahali tofauti, na pale sasa shida ilikuwa imeonekana. Lakini neno ni uzima, neno lilipewa kupitia roho. Lakini ole kama neno ilibadilisha kama limegeuzwa so yawana, kwa mba, na pale sasa limigeuka kuwa uongo kamilifu. Lakini andiko takatifu linatuambia ndani ya injili ya Yohana kwamba hakuna uongo lililokuwa na mwanzo yake ndani ya kweli. Inawezekana, naweza kuwapatia andiko hilo kwa wandugu ambao wenye hawaweze eh, mm, kuelewa viombio mm, lugha ya Kijerumani inaandikwa kwamba hakuna uongo iliyokuwa na mwanzo yake ndani ya kweli. Nani aliweza papata? Inaweza kuwa ndani ya Yohana wa kwanza wezekana kwanza kwa, in kwa mustari kose wa Yohana so wa kwanza sura ine mtaro wa sita lakini... nasema kwamba sisi tuko wa Mungu, yule Mungu anatusikia sio pale, sio njio nitaka ndi... kuzungumuza lakini nasema kuhusu andiko inayosema kwamba ku... nasema kuhusu uongo ni kuna mtu aliyepapata niweza kunisaidia na kama pana nitawapatiaka, lakini baadaye, lakini Laki... iko ndani Laki... ya Yohana wa kwanza sura mbili Laki na munaweza kusoma mstari wa 18 wa hatua yote inaomba kutambua kwamba neno la Mungu linakamatiwa, mbadaye kwamba vile ya kutengeneza. Na mnajua kwamba hakuna uongo inayotoka ndani ya kweli. Uongo inatoka ndani ya kitu kingine, uongo inatoka ndani ya chemuchemu nyingine pale Man kwenye ma, maneno andiko la, la Biblia zinatengenezwa linabadilishwa, mwamli ya kutengeneza kwa sababu lakini kweli inatoka kwa Mungu, na uongo inatoka kwa shetani aliye mdanganyifu tangu mbele, na, na, na hiyo mawili hawezi kuchangana. Uongo ilikuwa kila wakati itakuwa kweli uongo, lakini kweli itabaki kweli milele na milele. Hakuna mtu aweza kutu tusumbua na kufanya mapatano na ni haiwezekani. Lakini upendo kwa Mungu ni upendo <coughs> kwa kweli na sio kwa mapatano, lakini kila wakati kwa upendo kwa kweli. Nawasomea pia hiyo ndani ya Timoteo, ndani wa Tesaloniko wa pili, Tesaloniko wa pili sura mbili mstari wa kumi, na hapa kama tunasoma tunasoma mstari wa kumi na moja Mstari wa kumi na moja. Na hapo na hata mstari wa kumi. Na kwa udanganyifu wote ya uzalimu kwa wale wote wanaokuangamia kwa sababu hawakupata upendo wa kweli ili waweze kupokea wokovu wa upendo. Wa Mungu ni upendo wa kweli, kupenda kweli na upendo, upendo na upendo itadumu kweli ya Mungu, hakuna tofauti nasi ninayo kwa moyo wangu kulingana na mahubiri ambayo tuliyosikia ya kusoma neno la Nabii Yeremia, na ninaweza kusema kwamba wakati mahubiri kama hii inasemeka, sote tunapashwa kushuzika ndani na sana hiyo inatugusa mpaka ku mwisho ya ndani yetu, na sana sana sisi, sisi tulio na heri ya kusikia mambo kama haya yote, na tunatambua kwamba tungali na makosa hapa na huko na kwamba pia hatuja kufika mahali ambayo, ambayo kwenye mahali kwenye Mungu anataka. Hiyo ndio inakuwa kama vile mashida ama inakuwa na huzuni kwa Bwana, lakini Yeremia sura mbili mstari wa kumi na mbili na kumi na tatu Yeremia, mshangae, kwa hiyo mutetemeke na muweze kushangaa, na hiyo ndiyo Bwana anasema, kwa sababu ni uzalimu mbili ya mara mdufu walinikataa mimi chemchemu um ya, ya ya maji iliyo hai wakachimbulia waka mabirika ziliyotoboka ambazo ziwezi kuchunga maji. Ni katika hali hiyo ndio imesema kwetu, Mungu ana maji ya hapo hapo iliyo hai hayataki Ha, hataki tuiache maji hiyo ibaki pamoja na mambo yote tofauti, iweze kujaa ndani and lakini, anataka kila kitu kiweze kushikwa ndani and na, hataki maji nao ubaki mahapa basi pa, pamoja and lakini, ana, i, anataka maji ya pale pale ambayo nafsi yetu inaweza kukunywa ndani and na, na kama siyo hivyo nasi tulifanya mazoezi kama hiyo nasi tuliweza kushuhudia kitu fulani kama vile kitu cha kuzianzisha na tukiwazia kwamba tumepata maji, lakini hatuwezi kufika kwa hatua hiyo. Tunapaswa kurudi kwa Bwana. Ni yeye, yeye ndiye mwamba aliyepigwa, na ni ndani yake ndiyo leo tunatoka maji ya uzima. Alisema kwamba kama mtu aliyenakiwa kiu akuje kwangu na aweze kunywa. Na, ninaamini ni kwamba tunayo kiu, na mara nyingi ninakuwa na nia ya kuwa kama vile nakuwa na zaidi hata zaidi, nasema Bwana, Bwana, tunaweza tena kusubiri mpaka wakati gani? Uweze kujifunua na pia uweze kukomboa taifa lako. Nitaka kuwazungumzia kuhusu neno ambayo dugu Branamu aliyosoma. Ilikuwa nawaza kwamba ilikuwa ndani ya Wafalme wa Pili, Wafalme wa Pili si sura 3 nasoma maneno fulani ambayo inaambatanishwa na si hiyo, inayomaanisha kuhusu wakati uliopitikana ndani ya nyumba hiyo yo mjane, mjane, mjane, mjane aliyekuwa na kosa mafuta na hiyo nayo ikaonyesha kwetu, inayomaanisha kwamba Bwana anataka kumwaga roho wake na na mafuta ndani ya maandiko matakatifu, inakuwa inalinganisha na roho mtakatifu. Na hapa kuna kitu cha kipekee ndani ya Wafalme wa Pili, Wafalme wa Pili sura nne, Wafalme wa Pili sura nne mstari wa pili. Elisha akamjibu, unataka niweze kufanyizia nini? Niambie kitu ulicho nacho ndani ya nyumba yako. Na akasema mjakazi wako hana chochote ndani ya nyumba yake isipokuwa chupa ikiwa ndani mafuta kidogo. Mambo yengine haikukuwa, kila kitu kilikuwa ametumikishwa. Mbwana wake mume wake alikuwa amefariki. Mwanamke alikuwa na madeni, hakuna kitu kilikuwa chibaki, kumekuwa kimebaki tu mafuta ya kidogo ndani ya chupa. Akasema eti unenda uweze kujilazime <tipi> e, e, mavyombo vilivyo wazi la, usikamate vichache, lakini ki baadaye urudi nyumbani na ufunge mlango wako we na vijana vyako mbili vijana wako mbili na uweze kumwanga mafuta hiyo ndani ya vyombo hivyo vyote, na wakati mmoja itakapo jaa uweke pembeni na akaenda akafunga mlango nyuma yake Ob, na wandugu wavijana wake nao wavijana wake wakakuja wakamuletea vyombo na akavijaza. Wakati vyombo vilivyojaa, akaambia mwana wake reich eti nipatie chombo chingine, chingine, lakini akamwambia hakuna chombo chingine na pale sasa maf mafuta ika ikaacha kumwagika. Ni andiko la damani sana la hajabu sana ni sana sana, inahusu kuhusu wakati inapowazia kuhusu, kama vile sisi kama mtu wa Mungu ama mtumishi wa Mungu, Mungu, Mungu, Mungu yuko hapa. Lakini hapa ni mwanamke aliyekuwa ndani ya hitaji aliyefanya yeye alitii kul, alitii kulingana na neno liliopewa kwake Sio mtu wa Mungu aliyeenda kamata chombo ama e, e, chupa na kumwanga hiyo mafuta vyombo vyote. Yeye alipa, alipashwa kwenda yeye angelipashwa kwenda kwa imani yale likuwa ameambia kwake. Na huyo Mungu mmoja aliyekuwa pamoja na, na manabii kila wakati alikuwa pamoja na wale wenyewe walikuwa akitenda kupitia neno ambalo Mungu alipatia watu ama taifa lake wasia kwamba watuambie vyombo vingapi, lakini waliwambia kwamba aweze aende kuhilazima wa kwa jirani zake nyingi sinaweza, na baada baadaye akaanza kubwanga, lakini haku, kulikuwa tu mafuta kidogo ndani ya chupa, mafuta kidogo ilikuwa kidogo kidogo, kidogo, kidogo tu lakini kwa mafuta hiyo kidogo angelipashwa kumwaga ndani ya hiyo vyombo vyote, kulikuwa kitu gani? Kulikuwa ajabu, ajabu kujaa ya kufanya wingi kwa sababu gani? Kwa sababu alikuwa ametenda kulingana na neno la Mungu. Wapendwa, nasi tunapashwa kushika hiyo mara moja tu. Mungu mungu anaheshimika katika neno lake na uwezo ya mamlaka yake. Kama tunampatia uwezo ya kutenda atatimiza maajabu, anaweza kuonyesha uwepo wake na nguvu zake yake na, na, na, na mamlaka yake. Wakati Yemal, yote, ninaposoma Agano la Kale sana sana kuhusu e e e e shida iliyo ya taifa la ya Israeli kuvuka kutoka kub, kuingia ndani, so kupita bahari nyekundu hii yote ionekane, hakuna kitu kinaonekana kama vile cha ajabu wakati tunaposoma and andiko and hilo, maji kageuka kuwa kama vile kibambazi kushoto na kulia na kushoto kama vile umejengwa kama, kama vile imemwanga eh, kama vile kama kama vile kama vile mtu amekuwa amejenga kibambazi kwa simenti na kama vile kilikuwa kimebakia pale. Natazama ona njia mpya, njia nzima iwazia kwamba inzoezia, kama vile chumba hiki, kama vile mahali pataka kavu, maji hapa na mahuko maji huko, kama vile kibambazi, na hapa maji kama vile kibambazi. Sasa nani aliweka dawa huko, nani aliweka dawa huko, ile maji iweza kugewanyika igeuka kuwa kibambazi? Nani alifanya hivyo? Ni ajabu sana, na tunaweza kusoma na kama tunaweza kusoma hivyo, na mimi naamini na yes, na moyo wangu wote lakini sina haja ya kufanya nguvu yangu, lakini jina Bwana ubarikiwe, kwa sababu Mungu ye mwenyewe anaweza kushuhudia kama ye ndiye mwenyeweza yote. Ana hivyo hivyo kwa ajili ya siku ya kwa Yordani, kwa upande yote mbili, ki, kitu kilikuwa kigumu na taifa la Israeli ingeliweza kuvuka hapa. Mwanamke alikuwa ndani ya huzuni, nasi tuko ndani ya hitaji Mataa zetu ziko karibu kuzimika, tume tunafika mwisho ya mafuta, na sasa inawezekana kama tunaweza kutenda kuitoa, lakini inaomba kwamba ile upate kutosha. Lakini fundisho hapa ni kwamba sio watu waliotenda kwa imani kulingana na neno, lakini pia wale ambao neno limekuwa limepewa kwao, tunapashwa kutenda kwa imani, na pale Mungu atakuwa pamoja nasi kama vile alivyokuwa pamoja na wale aliyowatuma nao waliyesema kulingana na jina lake. Utaratibu wa kutumwa nasi ilipewa kwetu tena upya kwa Mathayo na Marko, sana sana, na pia hata Marko sura ya kumi na sita Injili inayojulikana na wote kuhusu utaratibu wa kutumwa na ni hapa ndio kunapewa wa agizo ya, uja, ya ujumla Marko 16 kwanza mstari wa 15, na pia akawaambia, enendeni ndani ya ulimwengu mzima na uweze kutangaza ujumbe wa wokovu kwa mataifa kwa maumbile yote. Yule atakayeamini na kubatizwa ataokolewa, lakini yule atakayebaki asiamini, yule atahukumiwa. Na tazama, alama zitakaofatana na hao wanaoamini kwa jina langu watafukuza hapa msema, hapa ni uswali ya waamini wote, sio wa wale kumi na moja waliotumwa, hapana, lakini kwa waamini wote, wale wote watakaoamini. Yule atakayeamini na kubatizwa atabarikiwa na Mungu, atajazwa, anapaswa kujazwa, anapaswa kujazwa nguvu ya juu, anapaswa kuwa ushuhuda ya juu iliyo hai ya yale Mungu aliyofanya, aliyejazwa Roho Mtakatifu, sio tu wahubiri lakini waamini wote, wote wanapaswa kujifunza kuishi yale inayoandikwa, na pia kama tunawazia kuhusu neno ikama vile liliyosemeka tena ndani ya Injili ya Yohana kumi na ine, Yohana kumi na ine mstari wa kumi na mbili kama tunajionyesha hapa, inaonyesha kwamba kwa mstara wa kumi na mbili, inaonyesha kwamba, inatuambia sisi sisi sote kwa ujumla, kama vile anawaambia wazi wazi, eti yule anaye kweli kweli, nawaambia yule anaye aniamini ndani mwangu atafanya mambo inayofanya hata zaidi zaidi kuliko yaya kuhu kuli na pia nayo tuliyosikia wazi waziwazi. Kwa hiyo wakati Bwana Yesu angeliweza kuwa ama Yerusalemu ama Yeriko, lakini sasa anaweza kuwa pa mahali pote kupitia Roho Mtakatifu, ili aweze kushuhudia in neno ndani ya waamini ndani ya kila, kila mwamini, kwa kila mwamini, kwa wale wote walioamini, ili aweze kuwa macho kwa iweze kutimilika kwa wale wote wanaoamini na moyo wao wote kila, kila mara napo kia hii hi, hi, hi, nyimbo hiyo, nyimbo inayosema sana sana kuhusu, nyimbo inayosema amini tu amini tu, kwa sababu nakuwa na huzuni ndani ya moyo vena wangu, vena wangu. Nasema kwamba nasema kwamba nasema, wakati nisema ndani yangu na nikaambia Bwana, wakati ya kuzika kwa ndugu Bwana, si chote tunaweza kuimba amini tu amini tu, na wakati nipoona namna gani sanduku ya ndugu Branamu ilikuwa ikishushwa ndani ya kaburi, nikashikwa ndani ya huzuni kubwa. Ilikuwa ni kitu chenye aweze kueleza aweze kueleza kitu kenye kilipitikana ndani ya hiyo mtu wa Mungu. Kwa hiyo wakati na nyimbo nilikuwa kiimbwa, eti amini tu amini tu, ilikuwa meimbwa karibu maku, ma, ma, ma, hata zaidi ya ma, mara ishirini ama thelathini, lakini hakuwa hata mtu mmoja hapo aliyeweza kuamini kweli kweli kama bakubalishwa vizuri, lakini sote tukuwa tumeguswa ni kwangu tu sisi, ilikuwa kama vile ulimwengu mzima ilikuwa imeanguka. Lakini kwa mwisho, singeweza kuimba tena, kwa sababu nilikuwa nelia sana sana, nilikuwa nimepasuka kwa ndani, lakini ilikuwa niona sieni sema sasa. Oh, mtu alikuwa kiamini kweli kweli, alikuwa ameshukwa shusho hapa na na hapa, karibu anaenda zikwa. Wale wote wenyewe walikuwa pale, wote wangeweza kuimba, wakiimba amini hey, tu amini. Sasa tunaweza kuamini na wakati unaposhikwa sana sana, kwa sababu wakati unapoona uh, upungufu wetu ama udhaifu wetu, lakini ndugu wetu alisema kwamba hatusiangalie sisi wenyewe, lakini tuangalie Bwana, lakini hiyo inaweza kutufanya vizuri kuweza kuona hapa karibu Mungu ye mwenyewe anasi anatutegemea ana, ana inaweza kuwa na nia moja, naweza kuhitaji kwamba mara moja, nawezekana kama vigumu kama vile naweza kuwa kumekatiliwa na mambo ya kusema kwa sauti kubwa na kuweza kusikia mambo inayotoka ndani ya makusanyiko, lakini nahitaji nakuwa na nia kwamba wote wanakuwa kama wamesinzia, na kwamba hakuna mtu anayesikiliza, na kwamba hakuna mtu wey ambaye angali hapa lakini lakini na wasii wasi, wasi, wasi mweza kusikia, kusikia, kusikia, nda neno na muuwe kungojelea na tujue wakati gani hiyo inapasha kufika. Itakuwa kwa ghafla, itafanyika bila kutangaza hata kubwa tangazo kubwa. Lakini tunapasha kuingojea kila wakati na wakati hiyo itakapofika si ni kitendo si cha Mungu lakini ine vizuri kwamba itafika hapa karibu si itafika hapa karibu si na kuna neno lingine linavoligusa si sana si 50. Kwa siku kumi iliyopita na tano iliyopita, Isaya hamsini uh, uh, uh, uh, uh, um, na mbili msara wa kumi na mbili na sana sana it, Isaya hamsini na moja mstari wa kumi na mbili ni mimi niyo na fariji. Nasi wote tunahitaji faraja, sivyo? Hakuna mutu aliye hapa aliyekuwa asiyekuwa na huzuni ndani ya maisha yake ndani ya moyo wake, tunahuzunishwa sana sana, tunahitaji faraja, sivyo? Na Bwana anasema ni mimi ni mimi ndiye na wafariji na sasa swali linakuja. Nani? U, u, u, u, u, wewe huko nani uweze kuogopa mwanadamu, ijapokuwa wao ni wanaokufa na wana wa mutu wanaopotea kama vile majani. Mara nyingi kunakuwaka watu kunaogopa watu kushinda kuliko kuogopa Mungu, lakini swali hasa iko uko, uko we uko nani ili uweze kuogopa mwanadamu, kila wakati watu wanasemaka nini kuhusu nini na kadhalika wote ni wakufa, hawana kitu cha kusema. Wao wanasemaka, wanazungumza mengi, lakini hawana cha kufanya, waisapokuwa wanazungumza mengi, lakini iko vile vile. Kila wakati, yule aliyekuwa na cha kusema anaisema kwa machache na kukubalika, yeah, na yule anayekusema hivyo anakuwa na lengo na, na yule hasiyekuwa na cha kusema, wao ndio wanazungumzaka mengi, na yale wanayosema wanayozungumza nayo, hiyo akutumikisha naendika hapa, wewe uko nani uweze kuogopa mwanadamu ajapokuwa wao ni wakufa? Nani, kuna watu hapo katikati ao wanaweza kuogopa wanadamu, wanawazia kwamba eh, eh, ati watasema nini wata ama eh, wako iko namna gani, kadhalika na kadhalika, lakini wote ni wakufa, watapita watapita kama vile majani na baadaye lakini tuogope Mungu, tuogope Mungu na tunaoga kuogopa mtu yote kuenda mbali na Bwana, atakuwa pamoja na sisi kama vile alivyoahidi. Inaonekana kama vile eh, oh, eh, eh, musara wa kumi na tatu, kwa sababu usahabu Bwana Muumba wako na sasa kuna kuwa mfano ya muhimu ya mzuri kwa sababu umemsahau Bwana muumba wako aliyepanga mbingu na kutengeneza kute, dunia. Na sasa wewe uweze kutetemeka, unaotetemeka mbele ya huyo mwangamizi, mbele ya wako, huyo mwangamizi, lakini kwa sababu ineno kwa sababu umemsahau Bwana wako muumba wako, yeye aliyetengeneza mbingu na dunia yeye aliyekuwa na mamlaka yote, um aliyekuwa yeye aliye na mamlaka yote na aliyepo, yeye aliye hapa aliye hapa, ili aweze kusaidia kwa hatua yote, aliyetusaidia alituaji kwamba hayatusahamu hata tukataa hata tuacha ama kutusawasha, pamoja na sisi atakuwa pamoja na sisi mpaka mwisho wa dunia. Sasa wewe uko nani uweze kusahau Bwana? Na kama hatuwezi kusahau Bwana ni kusema pale hatuko na imani, kama hatuwezi kusahau Bwana ni kusema pale, ni kusema wakati unapomkumbuka na, na wakati unapomtumainia. Lakini kama tunamsahau na hatumtumainie, tunampatia haya tuna hatumpatia heshima, na pale anajionyesha kwetu, kwetu kwetu kama vile muumba wa mbingu na dunia, aliyeumba kwa nguvu dunia, sehemu ya pili ya mstari wa kumi na tatu, na unatetemeka siku siku, siku siku bila bila kwa, kwa mbele ya huyo mtu wa kuangamiza. Na nani huyo? mu, mu, mu, mharibifu huyo ndio adui shindwa. Bwana wetu iko na neno la mwisho, nasi kwa neema, kwa imani tunaweza kunyanyua macho yetu mbele yake naye atashika neno lake na pia neno la walio wake, na inaandikwa hapa kwa mapoka mbele ya msara wa kumi na tatu sehemu ya pili kwa msara wa tatu hasa iko wapi kasirani ya huyo mharibifu. Sasa siku inakuja mahali hataona tena huyo mharibifu, atapotea, atakuwa ameharibisha haribiwa. Bwana yeye mwenyewe atatengeneza, atashughulikia ata taifa lake, na, na shabaha ya taifa lake, yeye atapigania hitaji ya ata taifa lake, na kuna neno pia hiyo vyo, hivyo ndani ya hiyo sura moja, Isaya 51 mstari wa 22. Natazama, Bwana anasema yeye, walio wa juu Mungu wako anayeongoza lengo ya taifa lake, anayeongoza lengo la taifa lake, amina, anaongoza lengo ya taifa lake. Kwa mstari wa kumi na nne inasema, Isaya 51 mstari wa kumi na nne. Hapa karibu, sio sio karibu, siyo karibu, lakini sio mmeshakapita, lakini hapa karibu, mtu aliyefungwa ndani ya jela atafunguliwa. Neno nye anapo, ni nyepeso eh, kwa kusikia. Wakati mtu anaposhambuliwa anashikamatika na kuweza kuwa hana mamlaka kitu fulani, hapa karibu anasema kwamba huyo mtu anashikwa, aliyeshikwa amefunguliwa, atafunguliwa na mtu fulani mtu fulani aliposhika mtu mwingine anafungwa, hawezi kujifungua yeye mwenyewe, anakuwa katika hali mbaya, hawezi kujitoa yeye mwenyewe, haiwezi kutoka ama kuingia. Lakini inasemekana kwamba hapa karibu, yule aliyefuekwa ndani ya jela hatafunguliwa hata kufa, ili aweze kuingia ndani ya kuzimu, hatakosa na hiyo inaweza kuzungumzwa kwetu sisi, tuko wanadamu, na hakuna mtu anaweza kujiwazia kwamba iko juu ya wengine ama juu ya mambo yengine. Mara nyingi tunakuwa watu wa udhaifu nama wenye nguvu, lakini tuona uhakika kwamba wengine hatuna kwamba kwamba tuko kwa tu kwa tu ndani ya uhuru ya kiungu kama vile tupasha kuwa ama kitu fulani ama mhali ama kitu kingine kinaweza kuturuhusu ambayo tunaweza kuwa kama vile tupasha kuwa, hatujisikie vizuri ndani ya ngozi yetu. Kwa mstara wa kumi na nne tunasoma tena, mtu aliyekuwa ndani ya jela atafunguliwa, hapa karibu hatakufa Hapa karibu tena zaidi tutatarajia kuona wakati yote, saa zinaposonga, tutaona nguvu ne, neema ya Mungu akitimiza neno aliloahidi, na kwamba tuweze kuimba ushindi wa Mungu ndani ya hema la wali, wali, wenye haki na pale maumivu na mateso na, na kilio kitakuwa kimepata mwisho. God will die. Mungu anataka kufungua waliofungiwa, anataka kuwafungua aweze kuwaweka huru, na yule mwasi aliyetusumbua aliyeshaacha. Tunakutana katika hali ambayo haitupendeze sisi sote hapa karibu, tutajiuliza sasa, ameenda wapi? Sasa huyu mwasi iko wapi na wale wote waliotenda waliotusumbua wameenda wapi? Mtakuwa wamekwenda Bwana yeye mwenyewe atashughulikia na hitaji ya taifa lake, ili aweze kuwatosha wakiua wa, wa, wa, wa utukufu, na pale tutatukuza jina lake kwa sababu tutatambua si mwanadamu aliyefanya hivyo, lakini Mungu aliye hai kwa machache tuseme, kwa machache yale iliyosemeka hapa hii weekend, Mungu Mungu anataka kujifunua, alitupatia neno lake kwa neema yake, alitukomboa, ijapokuwa hatujasikia vizuri ndani ya mwili wetu, kwa sababu tunajua kwamba Mungu angali mambo me, angali na mambo mengi kwa ajili yetu. Hatuwezi kuhitaji hatu, ingelihitaji kama vile kama haikuwa hai tarisha kwa ajili yetu Mungu alishaka taarisha yote kwa ajili ya yhali utu, ya utukufu inatuomba sasa tuweze kungoja wakati na kila kitu kitapitikana kama vile alivyosema, kama vile alivyosema alivyo ujumbe ujumbe inatangulia kila wakati, ili iweze kutimiza ndani ya taifa la Mungu yale iliyosemeka na kuahidiwa. Kwa mwisho kanisa litarudi, litarudi kushikutana ndani ya hali iliyokuwa ndani yake hapo mwanzo, ikirudishwa na kuvikwa na nguvu ya juu. Lakini tunahitaji, tunataka sasa tukiona Yesu yeye mwenyewe yeye yeye, yeye, yeye, yule kama, kama vile jana leo na hata milele. Tunataka kuwa washuhuda ya hiyo, fungu, ya hiyo huru ya taifa la Mungu na katikati ya taifa la Mungu kwamba hakuna mtu atakuwa na hitaji ya kuombea mwengine, lakini sote tu wote waweze kusaidiwa, wote waweze kusaidiwa kutoka kwa mbi, kutoka mbinguni ufungulivu inayotoka mbinguni kama mkono wa Mungu uweze kuwa juu yetu, kama vile mhali ya ajabu, kupitia kitendo cha kumwanga kwa Roho Mtakatifu, ili Bwana mwenyewe aweze kushuka kama vile siku ya ya, ya Solomoni, wakati hekalu lipo takasiwa na utukufu ya Mungu ikajaa hekalu kwa hatua makohani awange liweza kutenda kazi yao wenyewe, na wakati ya gano la wa jipya, wakati utukufu ya Mungu iliposhuka na roho kashuka, na waamini wote wakajazwa. Mungu atafanya vile vile, Mungu atafanya kitu hicho hicho kwa mwisho wakati, na hiyo wakati inakaribia sana sana sana, kama na kuangalia mambo ya, ya siasa sana sana mambo ya siasa ya, kidi, ya kidini, kwa sababu nayo iko sehemu ambayo tunapasha kupata kuwa na makini ndani na kama vile ulimwengu mzima iko nadanganywa na mbele ya macho yetu ndio tunaona, na wakati napowaza kuhusu wale wanatafutia Antikristo katikati ya Yahudi, dani, ndani ya Wayahudi ama ndani ya ulimwengu mzima, lakini hawezi kutambua kwenda kupatikani mahali kwenye na kaa, hawana hitaji tena ya kusafiri, inaomba tu kutazama huko na taona yote kwa macho, kwa mrefu hawaoni. Uh, waone ndio kama vile Durusi alisema hawaone, wana masikio yanakea macho hawaone, lakini masikia hawasikii. Lakini Mungu atazungumzia wale wote wenye wa ya u, ya leu, okay. Wenye wa wenyewe wanaangalia udada ya kifungo leo mpaka sasa hivi wenyewe waweze kuisaidia wenyewe, lakini Mungu Bwana alitayarisha njia aliyotayarisha kwa njia ya taifa lake. Hiyo njia ilimtayarisha kwa ajili ya taifa lake. Tulisoma ndani ya injili ya Isa, nabi Isaya 33 na 5, nataka kusoma sasa Isaya a8 na, na, na, kutakuwa pale njia iliyotengenezwa barabara iliyoitwa kwamba njia katifu, hakuna hakuna mchafu atakayepita ndani, imetayarishwa kwa ajili ya taifa lake yule anayefata njia hiyo hata wajinga wa, wa, wa hawatapotea ndani. Ni neno la hajabu. Kama vile Mungu alitaarisha njia kwa ajili ya mwili, kwa ajili ya Israeli, alipatia taifa lake njia takatifu, na kwa njia hiyo ya Mungu Anasema hapa, anasema kwamba yeye, mimi ndiye njia na pia hata wajinga hawataweza kupotea, hawatapotea. Haiko ya muhimu, haiko ya muhimu kusema kuwe na akili kuweza kufata Bwana. Hasa niambie, kuna akili gani kwa kondoo? Hawezi kutembea hii bila mchungaji yeye yeah, yeah, hana uongozi ao wenyewe lakini, mchungaji ndio msimamizi wa kondoo, na ndio maana wachungaji wa kondoo ziko vile yeye, inaandikwa eh, like ni watu wanasema kwamba wao ni wachungaji. Kondoo zenye haziwezi kufanya tofauti, lakini pia hawawezi kufata sauti ya mchungaji mwema, lakini walifata njia za wachungaji, sauti zingine. Lakini Bwana alisema kwamba kondoo zangu zinafata sauti, zinasikia sauti yangu, wanasikia lakini kutakuwa njia pale iliyotengenezwa sio kwa kwa m, kwa vivambazi ama ma vikwazo, lakini kutakuwa njia iliyotengenezwa, itakuwa njia ya utakaso. Hakuna mchafu atakayetembea ndani. Nani atakayetembea ndani ya njia hiyo? hiyo njia hiyo njia waliokombolewa walea kutembea walio kutembea ndani hiyo wako ndio barabara hapa njia, njia. Imetayarishwa kwa njia ya taifa lake peke yao na sio wengine wangine, lakini taifa lake alo lenyewe yule anayetembea katika njia hiyo, hata wajinga wa, wa, watapotea wa ndani ya njia hiyo. Mungu atufanyizie nehema ya kuweza kumfuata kama vile kondoo ya, ya zizi lake ambayo mkono wake naongoza, na, na tusiwazie kwamba tunajua njia sisi wenyewe, lakini tuweze kusikia kweli kweli sauti yake na Bwana Mungu aweze kukubali kutu, tusikia, kutuita tuweze kumtakasia maisha yetu, na tuweze kuiweka kwa mpande wake, kama vile navisema kila wakati, yule anayetaka tumikia Mungu anapashwa kwanza. Leo sio okay, kesho nilifanya leo. Mungu atupatie leo, Mungu anayetupatia ina Mungu anatupatia ili tuweze kumfata yeye Bwana Yesu. Ina maana gani kuwa mwana, kuwa mwana kwa mwanadamu kupata ulimwengu mzima kama anakosa na anapoteza nafsi yake ina maana gani? Ina maana gani kwa waamini kuzunguru kutembea kwa safari mrefu, baadaye asimamie katikati? Lakini yule anayevumilia mwisho mpaka mwisho, yeye ndiye atavikwa taji Mungu anataka kundi kundi inayovumilia mpaka kumwisho, yule ikundi nao inayovumilia wanakuwa wavumilivu mpaka mwisho, kama vile tulisoma ndani ya neno, yule anayefungwa atafunguliwa pa karibu. Mungu atakuwa na ushindi ya utukufu. Kutakuwa furaha na shangwe ndani ya hema ya wenye haki, nasi na tutaimba ushindi and ambayo Mungu aliumba kwa ajili yetu, aliyetupatia kwa neema na imani, na ni ushindi iliyoshinda ulimwengu. Hatutaki tushione sisi wenyewe ama tukuangalia majira the ambayo inatuzuia hata mhali mmoja ama nyingine lakini tuangalie Bwana tuangalie Bwana aliye panga kilo kitu. Kwa dakika moja, anaweza kubadilisha mambo yote na majira, na na kubadilisha majira na hali yale, yenye ilikuwa hapo mbele haitakuwa na yenye haikuwa pale nayo inakuwa sasa. Ibrahimu alimtumainia Bwana nasi tunamtumainia Bwana Mungu wetu na moyo wetu, Nungu wetu wote, wote na nafsi yetu yote. Amen, tusimame na tuweze sote pamoja, tuweze kutukuza kutu Bwana, tugunje vichwa vyetu na tudumu ndani ya maombi kwa, ma, kwa, upole, kwa, kwa kimya na tukiwa na imani mbele ya Mungu, hata pia ndani ya makusanyiko hii Bwana anaweza kufanya kitu fulani, anataka kushuhudia yeye mwenyewe, anataka kuokoa, kufungua na kusaidia, anataka kufanya yale aliyoahidi. Kwa sababu ni hivyo ndio ataheshimiwa. Uh, sh, nilitaka kuwauliza kama kuna watu hapa ambao wanahitaji kutakasia maisha yao Bwana, na pia na wazia pia vijana, watoto wachanga na wavijana wale wote wale wenyewe wanatupa vise, hiyo maamzi wanawezia kwamba Bwana, wanatamu, wanajua kwamba Bwana aliwaita na kwamba walitayarishiwa uzima hii. Hii ya milele wapendwa, ndiyo siku hii, hiyo ndiyo saa ya kuweza kutakasia maisha yenu Bwana. Uwe so uwe, uwe wa namna gani, Bwana anakuita kuja kwake, kujeni kwake Anasema in kwamba yule anayekuja kwake no. Yeye hatawezi kumtupa. Wakati vichwa vyote vinavyogunjwa na macho kifumbwa, tukidumu ndani ya maombi mniruhusu, niweze kuuliza kama mtu fulani anakuwa kuwa na bidii ya kuweka mkono juu na kusema ndani ya moyo wako Hoyte, o Mungu leo Hoyte, leo, mishita leo. Mishita nataka kutakasia maisha yangu. Kuna mtu hapa unaweza kunyosha mkono? Mungu aubariki, Mungu aubariki. Kuna mwengine yawezekana, kuna mahitaji kuna mahitaji ya, iwe yanamuna gani, iwe yanamuna gani, mbele ya kuomba, kuna mahitaji mahali pali hapa ya kipekee ambayo mnayo. Ndio, asanti asanti, asanti. Mungu anaona asanti, asanti. Mungu anaona, kuna mahitaji ingine. Ndio, asanti Bwana, asanti. Mungu anaona mahali pote, anajua. Tunaamini kwamba yeye anatusikiliza. Tunaomba hapa sasa, Bwana, Mungu wetu, Muumba wa mbingu na dunia, du wewe, uko Mungu wa kipekee, umerudisha uhusiano, umetoa hiyo kiaba cha kutenganisha, umetoa hiyo waduhi o Bwana, sio kwa matendo yetu, kwa mahali yetu tutaonekana kama vile wafungwa kwa sehemu ama kufungwa so. Lakini Bwana mpendwa, tunakuomba uweze kunena up. neno moja ya nguvu kwa maisha yetu that ili that makamba zote ziweze kukatika ili wote waliofungwa waweze kufunguliwa ili waweze kutumikia ndani ya uhuru ya wana wa Mungu, isiwe isikuwe tena majira inayo tufunga wafungwa, in lakini, tuweze tuenda mbali na majira, tuweze kuenda kwenye, kwenye uwanja iliyo ya juu. Bwana mpendwa, wewe ni mpendwa na unataka lank kufanya lank, wakati ni mundefu, nasi tumechoka na hali yetu, na tunahitaji wewe mwenyewe uweze kutenda, uweze kufanya kwa nguvu na tunakupatia wale wote waliounyosha mkono, iwe mahitaji yao ama maninguniko yao, wewe uweze kuwapatia hiyo kwa neema. Mungu mwaminifu, tuna mania ya, ya, ya kipekee tukiombea sisi ana sisi kwa sisi, na tunaamini kwamba utatusaidia kila mtu, kwa sababu kazi ya, ya, ya, Eh, eh, Bwana, Bwana, tunakuomba uweze kutufanyia kila mtu neema, rema onyesha kila mtu taifa lako, onyesha taifa lako, njia ambayo tunaweza kufata ili tuweze kufanya tuonyeshe. Hayo Bwana tunakuomba kwa sababu itali. Saha ambayo tunasimama ni saha yako, neno linalotangaza ni neno lako, taifa ambalo tunalotumikia ni taifa lako. Eh, kondoo tunaposokulisha ni kundi lako Bwana, tusamehe kwa ajili ya jina lako takatifu. Tunalilia kwako toka kilindi cha nafsi yetu, sikia kihitaji yetu na uweze kutusaidia. Na pale sasa tutakuomba, tutauliza sasa, wako wapi hao watesi wa, wa, wa, wa wetu? Wameenda wakati tunaposimama wakati unaposimama, maadui wanaanguka, wanaanguka, wanasambazwa na hawako tena. Hapo ndio wako wapi hasa, watesi au huyo watesi, wako wapi? Wako wapi wote wastaki wetu, wale wote waliotupatia mashida za kutukanana nazo, wako hapo? Hawako tena. Wewe unashughulikia hitaji ya taifa lako. Tunakushukuru, tunatukuza nguvu ya damu yako tunatukuza nguvu ya neno lako na nguvu ya Roho wako. Hizo mambo matatu ndio zinashuhudia na kutenda ndani ya maisha yetu, damu ya mwanakondoo, damu, eh, Roho wa Mungu na neno la Mungu. Bwana mpendwa, una kanisa ambalo liko mwili wako nguzo na, kwe, na, na msingi ya kweli kweli. Hiyo moja uliweka ndani ya kanisa lako, ukaifanya kuwa nguzo nguzo na msingi ya kweli. Bwana mpendwa, mpaka mwisho tuweze kuona ndani ya kanisa lako ndani ya kweli tu peke yake. Wewe ndiyo kichwa unasema kwamba wewe ndiye njia ya kweli na uzima.