Bwana asifiwe na tukuzwe, kwa ajili ya hizi nyimbo za ajabu za mzuri. Hapa karibu tukifatana na manyimbo za mbingu, tutaimba huko huko, tutaimba huko ndani ya utukufu. Na pia huko wale wenye hawako waimbaji, nao wataipiga vinanda vyao huko. Eti heri yule atakayeimba pamoja na sisi, yule atakayecheza pamoja na sisi. Heri yule atakayeingia ndani fura ya furaha ya Bwana, atakuwa pamoja na yeye milele. Hatuwezi kusema kushinda hapa, hatutasema zaidi tena ndani ya moyo, lakini tuweze kutumikia Bwana kwa ujao ndani ya imani tumfate, tumpende, tumutii na tuweze kutembea pamoja na yeye mpaka mwisho, mpaka tuweze kutoka kwa imani, tuon, tuweze kuona yale tuyoyamini, mpaka wakati tukapokuona kuona kweli kweli, hiyo hakikisho kwamba kweli kweli tutakuwa huko kwamba tutakuwa sehemu ndani ya kurudi kwake kusionekane hata shaka hata moja kwa wakati yote ya kweli ya maisha yetu, napoishi tuwa tuwamako, tunaweza kujihukumu mbele ya macho ya Mungu, na tuweze kujichunguza mbele yake tukiwa sisi wenyewe, tukiwa haki mbele zake, kama kweli kweli, ni pale kunakuwa salama ya kweli na uhakika kwamba tuko pamoja na Mungu na kuwa na uhakika, kuna neno la Mungu na kuwa kwamba na tuko ndani ya uhusiano na yeye na tunatembea pamoja na sisi na yeye yuko pamoja nasi na, na kwamba kila kitu kinatembea vizuri vizuri, na hakuna hata mia, mia, mia, mia moja, hata moja moja kwa mia ya kushakia, na pale tutaimba kwamba mimi niko vizuri niko mzuri ndani ya Bwana, navisikia vizuri, navisikia vizuri ndani ya Bwana. Inaomba kufikia kwenye hatua hapo, ni kusema sal salama ya mbingu, salama ya mbingu ndani ya kifaransa ni kusema, tutapale tutaingia ndani ya salama vizuri, na wale wote wanaotuzunguruka wasikie vizuri, wakisikia kwamba tushakabarikiwa na Mungu na sio tu kuzungumza iwe nyimbo iwe neno la Mungu, yote iweze kuwa sehemu ndani. Moja ni kwamba tunaweza kumpendeza na kutii Mungu na kutukuza Mungu, na kingine na tuweze ku, kuitwa tuweze ku, tukosolewe na tuweze kurudishwa vizuri vizuri mba, mahali ambao tunaweza mba, kufika mahali ambako Mungu anataka tukue inayohusu manyimbo mawili ambazo zilizoimbwa nitaka kusoma andiko moja tu ya ya, ya Ufunuo makumi mbili, Ufunuo makumi mbili na moja, Ufunuo makumi mbili na moja, musari wa makumi mbili na mbili Je ne vis point de temple dans la ville. Sikuona na tena hekalu ndani ya mji, kwa sababu si Bwana mweza yote ndiye hekalu pia na mwana kondoo. Mji haikukuwa na haja mw ya mw jua ama mbayamwezi, kuiangazia kwa sababu de utukufu de ya Mungu inaangazia na mwana kondoo, mwana kondo, ndiyo mwanga wake mataifa zitatembea ndani ya nuru yake na wafalme za dunia wataoleta ndani yao, ya ndani muji hiyo utukufu wao, wao kwa nyimbo ya pili ya Ufunuo kumi na tano Ufunuo kumi na tano ya kundi iliyo kwenye, eh, kwenye bahari ya kunaandikwa tena Ufunuo kumi na tano mustari wa tatu wakaimba nyimbo ya Musa mtumishi wa Mungu na nyimbo ya mwanakondoo wakisema, wakisema eti mambo yako ni ya ajabu, Bwana Mungu mweza yote, wa haki na njia zako ni za kweli katika katika mataifa kuna maandiko za ajabu za Mungu, maneno ya Mungu yote iko ndani ya utukufu. Lakini wakati tunaposoma maandiko ambazo zinatuonyesha mwisho kumalizia kazi, wakati tutakapokuwa pembeni na Bwana, wakati vita yote, mama, mama Not Vite, e, safari yote kupigana kwetu kimeimalizika, na pale tutakuwa pembeni ya Bwana tukiimba na kushangilia, tukiimba pamoja tukiwa na vinubi vya Mungu ndani ya mikono yetu, na pale hatutakumbuka mashida zote na maumivu yote ambayo yalikuwa hapa, hapa duniani. Lakini mambo yote ya zamani itakuwa imekwisha, na sasa mambo yote itakuwa imegeuka mapya na wakati tunaposoma maandiko kama hizo tunashikwa sana na upendo sana, na tunapenda tuwe, tuwe tayari tuweze kutoka ndani kwenye udongo hii kwenye dunia hii, na natarajia kwamba nasi tushaka chukuliwa tushaka tengana, kama vile mwimbaji alimba kwamba Baba nito kwenye udongo hii, nipatie imani kubwa, unipatie hali iliyo ya imani kamilifu nifanye niweze kushukuliwa na wewe kwa ujao woo. Oh Yesu wangu, mimi yote kwa ujao, oh Yesu wangu. Kuhusu, kuhusu neno ambayo Schmidt alivyosoma ndani ya Yohana 15, neno la hajabu la muhimu ambayo inaweza ku, u, ya muhimu, neno la muhimu sana. Kwa hatua ingine inaweza furahisha kwa wale wenyewe wanatengana na Bwana wenye hawawezi kubaki na yeye na kudumu ndani ya neno lake. Naamini kwamba iko ndani ya andiko hili ambayo inatuonyesha ya umuhimu, umuhimu wa kubaki ndani ya neno lake ili tuweze kubaki ndani mwake. Yule asiyekuwa ndani ya neno lake naye hawezi kubaki ndani ya neno, hawezi bakia ndani ya Kristo, na mtu aliyesikia hiyo kweli kweli mara moja kwamba neno haliwezi kutengana na Bwana. Yeye ndiye neno, yeye ndio mwanzo wa neno, na yule anayetoka ndani ya neno anatoka ndani ya Bwana, anajikata yeye mwenyewe kwa unyeusiano kwenye nguvu ya uwezo na mamlaka, na na hiyo, ma... uh, hiyo uzima, hiyo uzima, na hata kama vile Paulo anaandika ndani ya, ya, ya barua, na hata kama Bwana wetu anatuonya kama tunaweka umuhimu sana kubwa iliyo inaweka kwenye neno na tuweze kubaki ndani tuweze kushikamana nayo, tukishikamana na neno hilo na kwamba tuweze kuacha matafsiri zote ambazo zinaweza kutubeba mbali na neno la Mungu. Ni hiyo mambo ya kujitengenezea inayokuwa pingana na neno la Mungu. E, hiyo matafsiri zote ya inakuwa ya kujitengenezea, na kwamba nasi hatuwezi kufanya kitu kingine isipokuwa kuonya na pale tunafanya tu, kwa hiyo tunafanya hiyo kwa jina la Bwana kwa sababu tunajua matokeo inasema kwamba yule anayetengana neno ye mwenyewe anashikata kubwana, lakini kama mnadumu ndani mwangu na maneno yangu inadumu ndani mwenu, hiyo ndiyo shurti na kwamba Bwana acha Bwana aweze kutupatia neema ya kuweza kubaki na kudumu ndani ya neno lake, na tusiache neno lake, na tusiache neno lake iweze kubadilishwa ema kugeuzwa kama vile ilivyofanyika siku ilivyofanyika hapa kuduniani siku huko bustani ya Bideni, wakati Shetani alikamata maneno hiyo akileta mahali tofauti na pale, haikuwa tena neno la kwanza, ikakuwa ikakuwa kitu cha kushitengenezea ama uharibifu ama ya, ya, ya, ya, ya kidini. Na pale sasa kifo ilikuwa imeingia ndani ya neno ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya kwanza lakini sasa, lakini matafsiri zote ndani ya tafsiri kunakuwa kifo, na ndiyo maana iko ya muhimu sana kubaki na kudumu ndani ya neno, na ni hapo ndio nasi tunabaki ndani ya Bwana ndani ya Yohana kumi na tano nikumbusha ilinikumbusha neno ambayo ndugu Rusi alivyosoma ndani ya Mwanzo kumi na saba mahali ambako ulinganisho hiyo moja inafanyika katikati ya mtu aliyejifanya ye mwenyewe na kufanya mkono wake kuwa nguvu, mstari wa saba, na pia eri, mutu anayetumainia Bwana kuna andiko la, la, la, la mezali inayosema eh, kwamba usitumanie usi akili yako usitumesimamia kwenye ujuzi wako na, na akili yako, lakini tumainia Bwana nasi tunapashwa kutumainia Bwana. Akili yetu sisi wenyewe itatubeba mbali na itatufanya ili tuweze kugeuka kuwa upumbafu, kwa sababu yale iliyonye akili hapa duniani iko upumbafu mbele ya Mungu. Dieu, na ni hapo ndiyo Mungu de anataka atuzungumuzie ili atuweze kutufanya watu walio na uhusiano na yeye na neno lake e na wanao e tupa ingine yanayobaki. Mbis mbis yo, yo, yo, Yeremia baki kumi na saba kumi na tano mstari wa saba eti heri watu wanayotumainia Bwana na Bwana Bwana ndiye uaminifu wao na kimbilio lao. Yeye anafana huyo mtu anafananishwa na mti iliyopandwa pembeni ya maji na na, na mizizi yake inaingia ndani ya maji mahali kwenye kunatoka uh, uh, uh, uh, baridi. Kuna mahali ndio kunapata uzima, mahali hapo ndio kunakulishwa, ndio pale ndio inapata ma, m, uzima, ili matunda nayo iweze kuonekana wakati hata ya shida, wakati jua inapiga kwa maisha yetu, lakini tofauti katikati ya mtini iliyoikatiwa na kisha inakauka. Ndani ya Yeremia ni inahusu ni hiyo mti iliyopandwa pembeni ya pembeni ya maji iliyopandwa na Mungu ye mwenyewe mu, eh, sh, eh, bustani ya Bwana ye mwenyewe. Hiyo muti inachukua matunda hata pia ni wakati ya, ya, ya, ya, ya inabatanishwa ina na hiyo mutini na inanyonya hiyo uzima iliyo ndani inayohitajika naye anawambia inachua ma, majani inaleta ma, maua pia na matunda, wakati hata, hata wakati ya jua. Kama tunaweza kupita katika hali ya jua na sisi tunatambua kwamba, na tunajua kwamba Mungu Mungu anatoa matunda mahali yote inayoletwa na Roho kupitia sisi kupitia mahubiri inayoambatanishwa na sisi hadi kwamba watu wakuje kwetu wanaleta matunda kwa ya hali yote, matunda ya roho, matunda ya, ya, ya, ya nafsi iwe hali yote, he, he, he, he, ma, ma, ma, roho, eh, matunda ya roho ya nafsi. Yule aliyepandwa na Mungu anachukua matunda, hawezi kuwa tofauti na hiya. Ndani ya Yohana kumi na tano inayoandika ndiko, inasema kwamba kwamba watatupwa, watatupwa. Sasa inapaa tunajiuliza sasa, ilikuwa hali gani Pii kwamba e, e, mtini e, ilikuwa kama haikuwa kama hiyo ma, ma, matawi haikuwa iko na, na maana gani? Kama hekushia na nakatiwa, kama unaenda ndani ya mji, haiko tu wakati ya mavuno, lakini wakati ya jua kali, namna gani inakatiwa ili hiyo ma, maji isiingia ndani ya hiyo muti ya kwanza ya, ya, ya, ya pori lakini hakuna kitu hiyo uzima isionekane ndani, lakini inakatiwa ili mhali ambayo unaweza kuogopa na kwamba na yule asiyeweza kujua hasa mungoye kwanza e, lakini kila kitu kinakatiwa hapo pembeni. Sasa matune za kuonekana uboneza patikana ufasi gani? Na ni vile vile kweli wakati, sababu mambo yote inakatiwa na ni hapo ndio kama inakatiwa vizuri, ndio yanakuwa mengi. Nikusema hiyo matawi ya, ya, ya kwanza ya ndio maana na sisi hiyo, m, poli, ma, na, na anataka kusema vizuri, ili matunda ziweze kuonekana ndani mwetu, na sio ndani ya, ya, ya, mambo yote inayoonekana ndani ya kichwa chake, lakini yale mnayotoka ndani ya moyo wetu kweli kweli, hiyo Mungu aweze kushukuriwa. Hiyo ndio hitaji jetu sisi sote nilitaka tena kusoma ndani ya Kumbu, uh, <manyfika> Mambo ya Nyakati ya kwanza. Kuna neno ambalo nilisoma tena hapo mbele na ndani ya Kumbukumbu la nane, Mambo ya Nyakati ya kwanza kumi na sita mstari wa makumi tatu na ine ambayo natuita kuabudu. Mambo ya Nyakati kumi na sita mstari wa makumi, tatu na ine. Heri bwa, tukuzwe Bwana kwa, mutukuzeni uh, Bwana kwa sababu ye ni mwema na yeah, rehema zake ni za milele. Na muimbe, na muombe mukisema, Mutusa, tusaidie e, eh, Mungu wa msaada wetu, tukusanyishe tena ingine mara moja na uweze kutuokoa katikati ya mataifa ili tuweze kutukuza jina lako takatifu nasi tuweze kushitukuza nasi tuweze na si na si kushitukuza kwa kuabudu wewe nasi tuweze kushitukuza kwa kuabudu. Bwana ashukuriwe, Mungu wa Israeli, wa milele na milele. Mungu alikimbiza mataifa wanyewe wasiotii anawakusanyisha katika lengo inayostahili ndani ya utiifu katika neno lake. Hiyo kuto, kutotii na hiyo kufanya moyo mgumu inaletaka kusambazwa, lakini imani na utiifu inarudisha kwa Bwana, na yeye anataka aturudishe kama vile Israeli anavyorudia ndani ya nchi yake ya kwanza ya ahadi, kwa sababu Mungu ana mpango kwa ajili yao na pamoja na wao na ndiyo maana Mungu naye anataka arudishe kanisa lake la gano lujipya ndani ya neno la ahadi kwa hii wakati, na hii wakati ndiyo imani na imani yetu inashikamana na hiyo, na hiyo ahadi za Mungu kupitia utiifu, ili Mungu aweze kutimiza yale aliyo ahidi inayokuwa ndani ya kumbukumbu la Torati sura yake ya munane kumbukumbu kumbu la torati sura nane. 3. -anza mstari wa tatu. Nitaka kumbu kumbu la torati sura kusoma kumbukumbu kumbu la torati sura yake ya nane mstari wa tatu alikutosha katikati akakuleta, kaipigwa na njaa, kisha tena baadaye akakulisha kwa mana, ambayo ni wewe hata wewe, ama baba yako alikuwa hajui, walikuwa hawajui, ili aweze kukueleza kwamba, aweze kuelesha kwamba mtu haishi kwa mkate tu peke yake, lakini mtu anaishi katika yale yote inayotoka ndani ya kinywa cha Bwana. Katika mahubiri ya Lord kwenye mlima, Bwana wetu alisema maneno hiyo inayosema kwamba mtu haishi kwa mkate tu peke yake, lakini kwa kila neno lote linalotoka ndani ya kinywa cha Mungu. Maana ya neno, umuhimu wa neno haiwezi kusemeka hata kushinda zaidi, lakini Mungu anafanya yote kulingana na neno lake, na wale wote wenye wa aliyoitwa kwa neno kwa kazi, wanafanya yale Mungu aliyoagiza, wanaifanya kulingana na neno lake. Nasi hatuna mpango yetu binafsi ama programu zetu binafsi, lakini sisi tuko watu wa mpango ya Mungu kwa hii wakati, kwa hii wakati wetu. Lakini imesemeka mahali ya ajabu kwamba Mungu ni wajabu, wa mi, wa huruma, wa rehema. Yeye ee anafanyia rehema kama vile alivyoshughulikia taifa la Israeli muhali mpya yeye anatuhurumia. Anarudia kwa, anarudia nane, msari wa tatu uh, kumbukumbu la Torati sura nane alikuleta aliletea njaa na, na, na, na pisha tena akakukulisha akakuletea njaa akakukulisha tena kwa mana ni wewe, ama hata wewe na baba ya, wa baba zenu hawakujua Natazama sasa neno la muhimu kwa hii wakati kwa hii, kwa hii kitu ili aweze kutamwelewesha ili aweze kukota kwa, kwa toba sasa. Unapaswa kuelewa kwa nini Mungu anafanya kenye anachofanya, lakini anakifanya ili aweze kujulisha kwamba mtu haishi kwa mkate tu peke yake, lakini anaishi kwa kila chote kinachotoka ndani ya kinywa cha Bwana na ni ndani ya kinywa chake ndio kunatoka neno lake, lakini ndani ya neno lake kuna uzima, uneno la nguvu za Mungu wakati naposema kitu fulani, ile kitu kinafanyika. Wakati aliposema kwamba dunia itazaa na dunia itokea mambo, wakati asema mana itokee mbingu, madai ya mbingu katoka mana. Wakati alisema Musa pige mwamba, inakwamba ilikuwa naomba tu Musa aweze kupiga mwamba ili maji itokee. Neno la Mungu na nguvu za Mungu yote inatembea pamoja, nasi tunapashwa kungojea, tuhesabie kwamba ufalme wa Mungu haiko tu ndani ya maneno lakini ndani ya uwezo. Wangapi katikati yetu wanayetambua kwamba sisi hatuko hapa ili tuweze kusikia neno tu la Mungu, lakini pia tuko hapa ili tuweze kufanya mazoezi pamoja na Mungu ndani ya nguvu zake, tuweze kuishi uwezo wake? Na sisi neno linaloisikia igeuke ndani mwetu nguvu za Mungu. Paulo alisema na akaandika ndani ya Waroma na Wakorinto, neno la, la musalaba ni upumbavu kwa wanaoangamia lakini kwa wale walio uokolewa, ndio hayo, ni nguvu ya Mungu, nguvu za kiungu ba, teve, sio sio mamlaka yako wenyewe ama yangu ama yangu, lakini nguvu za Mungu na uwezo ya Mungu ndio tunataka tuishi sisi wenyewe. Anasema ndani ya hiyo maneno ndani ya Kumbukumbu la Torati nane inasema kwamba mtu haishi kwa mkate tu peke yake, na kadhalika na kadhalika. Mstari wa nne, mavazi zao, mavazi yao, mavazi yao haya kuharibika na kuzeeka, na miguu yao, wala miguu yao haya kuvimba kwa miaka arobaini na sana sana, sana, wakati watu wanapozeheka ndio wanatambuaka. Wakati wanapoenda kwa mganga, anawambia o, ndio unapashwa kuweka miguu yako juu, unyanyue miguu yako juu. Shakasikia hiyo, wakati unapozeheka, kuna kwa mashauri kama hizo, wakati kwa mganga anaambiaka hivyo, wakati unapokaa kwa miaka fulani kuwa na jikaza tu weka nyanyosha miguu <hazumana> lakini, hiyo wakati hiyo haikuwa ya muhimu kwao. I, awe mzee au ama ama kijana alikuwa hana hitaji ya mtu akushona viatu ya mavazi ama fulani ama, ama, ama, ama kitu fulani, lakini Mungu alikuwa pamoja na wao. Eh, mavazi zao zilikuwa mpya, zilikuwa kibaki kama zimezimegoma zi na viatu vyao kama vile mepakaliwa mafuta ndani ya jangwa, hakuna kitu <coughs> kwa hata talo ya kiatu kinyeme kimezeeka ma kugeuka, lakini kwa miaka makumi mine hakuna kitu kinyeme kimezeeka. Na mimi na amini na amini Mungu anaweza kupatia uwezo ama mulaka ndani ya kwa watu ili waweze kuchukua kwa yale munachukua. Amina, nasi Mungu wetu ni Mungu wa utukufu, lakini inaomba tumuache aweze kutumika na tusiweze kumuzuia na kutuamini kwetu na kumuzuia, kama vile Waingereza wanasemaka, lakini tuweze kumuacha aweze kuongoza aweze kuongoza nyakati zote. Yanasema ya yeti, mbingu yote ni kiti changu hasa. Yeye anatawala anata ulimwengu yote mzima hasa. Nasi tutafanya mazoezi na yeye ya kuona kwamba ya, ya, tuk, tutaona yale ambayo hatujawahi kuishi kwamba Mungu anatuonyesha uwaminifu wake muhali ambayo nasi hatutapata haya la tuitashukuru. Naisema a... naisoma tena, je, ili kusema uweze kuelewa tena, Kumbukumbu kum, kum, la Torati nane mstari wa nne, mavazi waliochukua waliovaa hayakuchakaa na miguu yao haikuvimba kwa miaka mia makumi nne. Tazama sasa, mstari wa tano. Sasa fikirini e ndani ya moyo wako dieu, kwa ya kwamba kwamba kama vile mwale mwale baba Bwana wako ndiye, yeye ndiye mchungaji wako mwalimu wako, kama vile baba anakuwa mwale kwa mwana wake. Inaomba sasa ni kusema, inaomba kuelewa. Mungu analeta jua, analeta njaa, anakulisha tena baadaye na tena anatuonyesha tena kwa upya yale aliyoonyesha kwa taifa lake, yale pia anatosha yenye alifanya kwa ajili yetu, na ni hapo ndio kunatokea sasa lengo na namna. Mstari wa tano sasa, sasa tambueni ndani ya moyo wako, sio ndani ya kichwa chako, lakini ndani ya moyo wako kwamba Bwana Mungu wako, yeye yeye ndiye mwalimu wako, yeye ndiye mwalimu wako ye, hatuwezi kuwa na huzuni wakapo tunapopiga lakini tuliwapiga, kwa sababu tuliwapenda tuliokuwa, tulifanya hivyo, hatukuwa nataka waweze kuwa wajinga wa wajinga wa pori, lakini walikuwa nataka wakuwa na akili, wafundishwe waweze kukomalishwa vizuri. Lakini Bwana naye hataki aweze kutufanya tu wavulana na wasichana wawaki tu lakini, awa, hataki pia aweze kuwa mkombozi tu lakini, nataka kuwa mwalimu wetu atufundishe, atujulishe kama nawachukua kwa mafunzo yangu kwenye shule langu, nataka muue gisi, nataka na sasa pale uweze kuongeza sasa ujuzi ama akili na pale ndani ya mafunzo kumapasha kuwa kitu kinafanyika huko nje, na hiyo nayo sehemu ya, ma, ya, ya, ya, ma, ya mafunzo inaweza kuwa kama vile kitu kigeni cha pembeni, lakini sasa kuna kuja sasa kulinganisha kama vile wan wanadamu tunahitaji tuweze kuhesabia mahesabu kwa mwingine, ama kuweza kuleta watu wengine kwa mafasi yao. Lakini wakati sasa watu wanataka kutuleta kwenye nafasi zetu, hasa tunaonekana kama vile kibaya. Lakini tuseme wazi, haiko haiko sisi ndio pasha tufundi mtu anafanya kufundisha mwingine, lakini Bwana Mungu wetu na mkombozi wetu, yeye ndiye anatupasha kutufundisha, nasi tuko taifa lake, kwa vulana na wasichana wake, nasi kama anataka aweze kutufanyia vizuri hakupatia mtu mamlaka ya kuweza kufundisha mwengine. Paulo aliandika nini eti? muna ma, walimu mengi, lakini baba moja. Munaweza kuona walimu wengi wa nje, si, o, o, wa nje lakini sio walimu wa, wa, wa, wakini mwalimu wa kuchunga, mwalimu wa wa kuchunga kuchunga. Yeye hakuchelewa lakini, yeye ye, Bwana wetu ndio mchungaji wetu na ndiyo maana anatupatia neno lake, ili iweze tuonya, ili tuweze kufunzwa, muhatua ambayo mtu wa Mungu aweze aweze aweze kukomaa kuwa kamilifu, kupatia yale Mungu anataka kutupatia na yale yote anataka kuona ndani mwetu, yeye anaishuusema hapa ndani ya maneno haya, akisema Ton dieu et ton educateur, bwana Mungu wako ni mwalimu wako, kama vile baba analinda mwana wake. Ndani ya Waebrania inasema, Paulo anaongeza kwamba yeah, yu, kwa uyule anayetakia mema, anayemtaka mwana wake, anampenda, anayetakia vema. Nasi tunataka kuamini kwamba Mungu anatupendea, anatutakia mema, anatujua kama vile wana wake. Mstari wa kumi, mstari wa sita na wa sita. Naye aye sasa, shika shika agizo za Mungu na utembee ndani ya njia zake na ukimwogopa. Mstari wa sita: woga wa Mungu ni mwanzo ya akili ya kiungu yote. Kama mtu anakuwa na woga mbele ya Mungu na neno lake pale, sasa ndio mwanzo inakuwa imeanzisha na pale Mungu atapatia neema ya kuendelea kwa huyo mtu. Wakati naposoma mstari wa tatu mpaka mwisho, natambua kwamba Mungu alileta njaa la na la pia libia. Tena baadaye akaleta chakula na pale na natambua kwa, kwa mstari wa Amosi nane, nane. Andiko tunalojua sisi sote Amos 8 Amosi nane, nane mstari wa kumi na moja naandikwa hapa, tazama siku zinakuja, Bwana Mungu anasema, tazama siku zinakuja -E hivyo ndiyo Mungu alikuwa amesema. Bwana Mungu alisema, anasema al kwamba nitaleta ni njaa ni njaa na kiu ndani ya nchi, siyo njaa ya mkate na kiu cha maji, lakini njaa na kiu ya kusikia maneno ya Mungu kupitia Musa, a Mungu alituambia kwamba mutu haishi kwa mkate tu peke yake <coughs> lakini si kwa kila neno lote la Mungu nayotoka ndani ya kinywa cha parole. Mungu na hilo ni neno lake la, hilo ni neno lake la Mungu alituma njaa lakini pia akaleta chakula a ili imalize njaa hiyo, lakini kama Mungu aliahidi kuleta njaa ndani ya nchi kwa sisi siku za mwisho ni kusema angeliweza kuwa ametayarisha namna ya kumaliza njaa hiyo ya kiroho kama vile alivyofanya kwa hii. Wakati nami naisoma tena, kwa upendo mtambweni kwamba siku zinakuja, Bwana Mungu anasema, Bwana Mungu anasema hivyo. Leo inaandikwa, leo hii andiko hii, kama Bwana e wetu angekuwa hapa cette leo, kama Bwana wetu cette... angekuwa hapa cette... angesema hii ha andiko hili limechimika mbele zenu. Mungu alituma njaa ndani ya nchi, na mimi nilisema. Na, no hapa, siku ya makusanyiko ya kiungu, wakati nilitoka ndani ya makusanyiko hiyo, ndani ya hiyo safari ya kimishonari na kwa mwisho ya, ya safari hiyo kwa Nairobi, ama iveke wa patekote alikuwa amehubiri. Kuna maandiko mengi, kuna mambo yenyee anihusikake, lakini Mungu ataifanya itembee vizuri, lakini hakunitayarisha kama kama vile mwalimu wa shule, lakini alinituma ili niweze kutangaza neno lake, lakini huyo mtu alionyesha ushuhuda wake na mimi je ne me passe pas ces deux fleurs na mimi siwezi, si, si, si ka, si kama vile wa kupokea maua. Lakini huyo mtu akasema, ndugu Frank, tuna hapa mwinjilise mkuu wa Amerika na pia tuna mtu wetu mkubwa wa Germany hapa, na kulikuwa watu maelfu zilikuwa wamekucha ndani ya makusanyiko, lakini hakubaki kitu kingine. Hiyo ndio maneno yake, hakubaki kitu kingine. Lakini baada ya makusanyiko hakuna kyote kilikuwa kimeisha. Wakaniambia i si, wakati ulipokuwa hapa mwaka iliyopita na ukahubiri kwa miaka mara mbili, tangu hiyo siku makusanyiko yetu imeongezeka na tena baadaye akasema Mastika kitu kingine Nikusse. Akasema akosi kama unaitwa nabii kwa taifa letu, nikamwambia hapana, mimi siko nabii lakini la laki, hiyo ndio ndio vile alisema yeye, lakini kama vile Biblia inye na ng'aa inayotembea lakini Mungu alitupatia mambo hiyo mawili, lakini nitaka kuwa hiyo aweza kufanya Biblia inatembea, lakini Mungu alitupatia neno ya unabii, hatuna haja ya nabii tena. Mungu alikuwa ameahidi kwamba atatuma nabii kama vile Eliya mbele ya siku ya kuogopesha Bwana. Ndiyo, mtu moyo unaniambia kwamba Mungu alishaahidi nabii mwengine, naagiza mtu kama huyu aweze kunyamaza na pia aweze kutoka ndani ya kusanyiko ndani ya mahali hapa. Hatuwezi e kutukana Mungu na neno lake hapa hapa, tunatangaza na tunaamini kama vile liandikwa, ndani ya mkono ya Mungu, kama vile vyoandikwa ndani ya mkono wa Mungu, ndani ya Ufunuo moja msari wa ishirini kulikuwa nyota saba na ma watu wengine wote ni wadanganyifu wa na wizi waliodanganyifu wote wa, wa, wa, ulikuwa saba njo kulitoka ulitoma na Mungu ndiyo ndani mwake munakuwa amina. Na hasa mwengine anaweza sema sio Mungu asi hapana, lakini inaomba kuozo, kuweza kukamata ku, ku, ku, hama kubwa na kuwapiga watu waweze kurudia kwenye utaratibu, lakini waweza kuuliza sasa tena, ingali tena mahubiri ya neno eh, waone eh, sasa mamlaka ya ama bidii ya Mungu ya Bwana haiwezi ay, ay, kuwa makali, lakini kama vile hakuona pia ndani ya Mataiyo kwamba pia tazama, hasa mwili wa Bwana inaumizwa inapigwa moja akakuja akakusema uh, mtu moja akakuja akasema kunda tena hao watu saba, watu ambayo Mungu atawetumikisha, moja atakuwa mweusi mwengine wa kimanjano mwengine mwekunda, lakini marangi zote zimnajua, lakini siyo hivyo yale yote inayopitikana leo, hata watu wanasema namna gani, sisi hatuna haja ya kusikia kitu kingine ya kungojea ya kitu kingine, tunangoja tu kitu moja tu ni kumwanga kwa roho kubwa ya Mungu, ili neno la tuliyosikia na kuamini tukaliamini pia iliyo ndani ya mioyo yetu iweze kupata uzima, na Mungu wewe mwenyewe aweze kufunua kweli kweli ndani ya mwili wa Yesu Kristo. Hatuna haja tena ya mtu ambayo naleta hali ya, ya, ya teatri, lakini tunahitaji Mungu amwe mwenyewe anaweza jifunua eh, ndani yetu sisi sote, kama vile watu inayohusu chakula ya kiroho inapashwa kugawali kugawanyiwa kwa wakati inayo ya njaa, wakati ya njaa, na tuisha itambua leo kuhusu Yusufu. Kwa hiyo wakati ya njaa ya njaa hiyo iliyokuwa, Mungu alikuwa na njia na namna, na nitaka kuambia wazi wazi wazi, nda kuhusu Mathayo 24 mstari wa 45, na pia hiyo ni kwa ajili ya upendo ya wandugu wapendwa ambao wanapata sehemu ya mahubiri, sio sehemu ya mtu fulani, lakini wandugu wote wanaotumika na neno la Mungu kwa hii wakati. Wale nao wanakuwa na sehemu ndani ya utangazaji, nao wanagaa chakula hicho cha kiroho, ni kunayoimanisha kwamba ni neno la Mungu iliyofunuliwa kwetu kwa hii wakati ndani ya ujao wake na sisi okay, tunaifanya ndani ya roho moja, tunatangaza neno kwa nuru ya, ya, ya, ya, ya, ya Roho kama vile andiko hapa, eti heri, heri, heri mtumishi u mwaminifu na mwenye akili. Mungu, acha Mungu aweze kuwa na watu hata maelfu na, na, na, na mamia za watu a watumishi waaminifu wa wenye akili, lakini leo tumejaza watu watu wapumbafu, lakini Mungu anahitaji wa wenye akili na wa, wa wenye busara Main, We, lakini sio si, wenyewe wakuna akili yao ama akili yao ya, ama aminifu ndani yao wenyewe, lakini waangalia huko juu, lakini wako na neema mbele ya Mungu mbarao, wako wenye akili mbele ya Mungu. Uh, wanachukua neno la Mungu sio mmoja lakini wote walio ndani ya roho moja. Ni kusema uhusiano, uhusiano wanatumika pamoja ndani ya roho ya upendo. Sio mmoja anaagiza mwengine anasema wewe, fanya hivi, eti uende huko na kedhalika, lakini kila mtu anapashwa kuwa na mamlaka mbele ya Mungu anapata maagizo mbele yake, anafanya kazi mbele ya, mbele ya Mungu kama vile Mungu amemwagiza. Na zikusema hakuna mtu aasha kamata nafasi ya mwingine, inaomba mutu akamate nafasi ambayo Mungu alimpatia. Nisema jana kwa, sasa hapa kwa ndugu Rusi kama hawezi enda Finland kwa sababu kwa kila mwaka naendaka weekend moja huku, weekend moja nakuwa hapa na ingine aenda huko Zurich e ama ingine hata Autriche e, e, e, e, na machi za ukijirani ama za mbali. Wakati tunapangalia kalenda tuaugali kalenda nakuwa na noze lakini wakati yote imejaa, lakini, lakini ndugu Alisema waziwazi, sio kazi yangu, sio kwamba nataka nifurahishwe nayo, lakini nilikuwa niliweza kufurahishwa kwamba kungeweza kamata safari hiyo. Lakini, hata, na, kwamba, furahi, alienda, lakini hata naweza kuuliza nani ya kwenda na mimi niweza kufurahi. Sio kwamba niweza kufurahi kwamba alienda, lakini inafurahisha kama mtu wa Mungu anaweza kusema sio sio kazi yangu, sio kazi yangu mimi siwezi kusafiri safiri, lakini kazi yangu iko kazi kazi ndani ya, ya mahali kanisa la pahali ndani ya inji ulimwengu yote ya ulimwengu. Kuna ndugu walisema eti wandugu wakaniambia huko Lubumbashi, eh, wakaniambia salimia ya ndugu Rusi na ndugu wandugu wote waliotumika ndani ya neno wanapaswa kupata kazi yao hapa na wapata sehemu ndani ya mahubiri hiyo, sababu haiko ndani mwetu lakini iko hapa ndani yetu, kwa ajili yetu na ndani ya mwili wa Yesu Kristo. Nahitaji wandugu wote waweze kusikia vizuri, na wote waweze kusikia vizuri, na taifa lote la Mungu lisikie vizuri kwamba nasi tuweze kufanya, sisi sote pamoja tuweze kufanya kazi ya Bwana, kwa sababu saa muda ni mfupi en, na wakurudi kwa Bwana ni karibu naye, atakuwa macho, ili mambo yote iweze kufanyika kwa wakati inayofaa, na wakati Mungu alipanga, na mambo yote iliyo wazi mu mapenzi ya Mungu. Nami nafurahishwa sana kwa manyimbo ma, ma, ma na mavinanda, lakini nafurahi nisema kila wakati apo mbele watu wote wanaokucha kwetu, na sisi tuko hapa ndani ya makusanyiko hapa kutembelea hapa lakini sisi sote tuko kundi kubwa ya Mungu, nasi tumekutanika hapa kwa hii wakati. Hatujue wavulana wasichana wangapi wa Mungu walikuwa wamesambazwa huko na huko, lakini tunahitaji wote e, wote waweze kusikia vizuri nyumbani, waweze kujisikia vizuri hapa. Inawezekana kwamba mambo mafulani iweze kuwa tofauti ma mahali ya nje ndani ya makusanyiko ya, ya kiungu, lakini neno na roho, na roho mafundisho nayo yote vyote vyote vinakuwa vimoja, ili tuweze mahali pote kwenye ndo zaenda makusanyiko ya Russia, makusanyiko ya Russia, ile kitu tofauti la yamba ya Afrika, iko huko ndani ya mahali pote ndani ya India, na yetu iko nayo iko tofauti, kuna anaweza kuwa e, kitu cha ja kuonekana, lakini yeye inafananishwa na yote, lakini tuna kitu mmoja kinye kiko kimoja, ni neno mtakatifu la Mungu. Na mimi siwezi kusahau kuhusu ni wakati pohubi ndani huko India. E, uh, ni wanduka kuniruhusu niweze kupanda kwenye makusanyiko hiyo na viato, nikasema nika, nika sema, oh inapashwa kuenda miguu migu, miguu migu, migu wazi, ndio na mi najua hiyo neno Musa naye angeliweza kutoa viatu yake wakati alipokutana ya na mbele ya uso ya Mungu. Lakini wakati unapokuja mbele ya uso ya Mungu, na wewe unapashwa kutosha viatu vyao uweze kuendelea kuhubiri. Nikasema kama ni vile ndio itosha, na kapo nipofanya hivyo, mimi sikuwa na miguu yenye na kuwa vile, lakini Mungu alibariki sisi sote sote. Tuna tuna tunapaswa kunyenyekea ndani ya miongozo ya, ya nilu. kama vile naagizwa hivyo, na sisi tunapaswa kufanyika hivyo huko Ugiriki. Anajua kwamba alikuwa na sehemu ndani ya makusanyiko ya kiungo, lakini ifanya yote makusanyiko ilikuwa imesema, wakaniambia kwamba kama inafanyika tena hivyo hautakuhubiria hapa, hautahubiriaka tena hapa kwa sababu m, m, watu hawaamini kwamba mtu hawezi kutia mguu mwingine, na mimi nilitaka Nikaweka mguru pembeni. Sasa ni unaona ni kusema inaomba kunyenyekea na kuweka chini, na tuweza kujoka kwa mstari kama vile Paulo. Asante ndugu friend, lakini Paulo naye alikuwa vile, lakini mahubiri pasha kuwa mamoja, inaweza kuwa tofauti. Mambo gani tofauti huko ndani na ndani ya yote inayohusu neno, lakini yote iko vizuri, na Mungu aweze kutubariki sisi sote ndani ya wingi wa rehema zake. Amina.