Tumesikia maneno za utukufu. Kila yeyote anayechukua Biblia katika mikono yake anayesoma kitu fulani na kuzungumza kitu fulani kila siku, maneno mamoja, na baraka hiyo hiyo moja inayoambatanishwa nayo inatoka ndani. Kina kitu moja kilichonigusa huyo mtu wa Ethiopia alipoenda Yerusalema, lakini hakupokea, hakupata watu wa kweli alienda, alienda mahali ambako walikuwa hawamjui Bwana. Alienda ndani ya ya chumba na mahali kwenye kulikuwa waandishi na watu wengine, wenyewe hawakujua Bwana na matendo yake. Ingekuwa vema Inaweza fika na inaweza tufikia pia sisi na sisi tuweze kuingia mahali fa, mahali, f, mahali, f, mahali, f, mahali fulani, lakini njia yetu haijaisha na pia kiu bado kuisha, jibu bado kuonekana, na palepale pale hatu, hatu angalia ke yeye anayopiga macho anafurahisha macho, ama yenye nazunguka, lakini tunakutanana na mtu tunapasha kutana na mutu ambaye aliyefanya makutana na ye Bwana mwenyewe, na pale kuna kitu kinapobadilika pale. Sasa kuna kuja kuelewa. Kwama vile nabii Isaya makumi tano na tatu na munajua kwamba Filipo naye aliambatanisha na neno hilo akatangaza neno hu. Kwa huyo mtu ingeliukuwa vema kuwazia kwamba kama mtu fulani anaeza kwenda Yerusalemu, ndani ya muji wa Mungu angeliweza angeliweza kukutana na Mungu, Mungu angeliweza kusikia neno la Mungu, angeliweza kubarikiwa na Mungu na yeye anaweza rudia nyumbani? Apana, Siyo vile, sio ya muhimu sana vile, haihusu muji, haiko muji ama mahali fulani, lakini ni Mungu ndiye anakutana na sisi ndani ya neno lake na Roho wake anayetufunulia neno lake la damani. Tusome tena maandiko fulani za Biblia. Nilitaka kuanza na Wafalme wa pili 18 Wafalme wa pili sura ya kumi na nane tunaanza hapa, kunaanza kwa mstari wa pili. Neno la utukufu sana, nasi tunataka kulipokea ndani ya moyo wetu, na tushiache sisi wenyewe liweze kutuzungumzia. Nilichangua katika mahubiri haya yakikuwa na kichwa ya maneno, nasema kwamba mtumaini ya, ya Bwana, kuweka tumaini lako ndani ya Bwana iwe ya namuna, iwe namna gani kumtumainia yeye, kumtumainia katika mahali zote, hali yote. Wafalme wa Pili kumi na nane, musara wa pili, alikuwa na umri wa miaka ishirini wa ishirini na mitano alipokuwa ametawala juu ya yerusalema na mama yake fi, alikuwa akiitwa Abia Zachari, binti ya Zakaria akafanya yaliyo mema agreabla, yale yaliyo, yaliyo mema machoni pa Bwana, mfano wa yote aliyoyafanya Daudi si, baba yake alipo ondoa yaliyo yaliyo mahali yaliyo pa juu nguzo akatoa hiyo mambo yote ya Ashera na mpa, kama vile Musa naye alivyoagiza, na Waisraeli wawakuchoka kumutolea mazabihu. ni kusema wakasema neo standi ni kusema yeye alimtumainia Bwana Alimutumainia Bwana, alimtumainia Bwana wa, wa Israeli, Israeli, Mungu wa Israeli de hata baada yake hapakuwa mfano wake katika ni ufalme, ni ni ni wa wafalme wote wa Yuda na kuna yeyote aliyefanana na yeye hata pia, pia katikati ya wale wote waliotangulia yeye il aliambatanisha na alijapandisha na Bwana, hakuenda mbali na yeye, naye akalinda agizo zake, agizo ambazo Bwana alikuwa ameagiza Musa, naye Bwana akawa pamoja naye Kil... K kama vile ali, ali akakuwa na, na, na, na, na shangwe na, na kufanyikiwa katika yale yote aliyoipanga mpaka hapa. Hili neno la damani la Bwana ndani ya Zaburi, Zaburi moja. Ndugu Rus alisoma hili neno la utukufu inayosema kwamba yule anayemtumikia na kumfata Bwana, inaandikwa kwamba yale yote anayopanga anayo inatimilika, inafaulu, ina, ina, ina yale anayopanga inafaulu na inatembea vyevema. Watu wanaotumainia wa Bwana wako kama vile muti iliyopandwa pembeni ya maji. Hawawezi kuwakutana mahali wazi haki wako, lakini unawakutana mahali ambako neno la Mungu linachukuliwa, mahali ambako Mungu anapotuzungumzia. Nani hapo? Ndio yeye mwenyewe anatubariki inaomba kwenda mahali anapotuzungumzia. Wakati naposoma neno sana sana, mstari wa tano ya Wafalme 18 mstari wa tano alimtumainia Bwana Mungu wa Israeli. Wafalme wa kwa wa pili 18 msari wa tano. Ona ni, ni funzo gani ya, ya utukufu ya, ya, ya ajabu, siyo ndani ya majefu majeshi, siyo ndani yake mwenyewe, lakini ndani ya Mungu yeye ye mwenyewe wa Israeli. Alikuwa akijua yale Mungu wa Israeli alikuwa amefanya kwa ajili ya taifa la Israeli naye alitumainia alitumaini kwamba huyo Mungu huyo Mungu moja atakuwa naye kama vile alikuwa na wengine. Hezekia alikuwa ni mutu, alikuwa wabidi, hakufurahi tu na kuhubiri, alitenda alibomoa akabomoa yale yote ambayo ilikuwa hayambatanisho na neno, ili aweze kurudisha taifa liweze kutubu liweze kurudia kwa Mungu, ili kila kuabudu sanamu yote upate kuisha. Akamaliza hayo mambo yote, naye akarudisha taifa la Mungu kwa Bwana Mungu wao, akatawala kwa mwaka mfulani, lakini haikuwa ya, ya lazima ya muhimu. msari wa tatu lakini ya muhimu, alifanya yale iliyo mema machoni pa Bwana. Hacha tuweze kufanya yale inayompendeza mpendeza. Nini, kitu gani kinachompendeza? Kitu gani kinachomfurahisha? ni si wakati tunapofanya mapenzi yake, si kama tunaweka mapenzi yetu binafsi ndani ma ya mapenzi yake na pia tunafanya yale yaliyotuagiza pale. Usema sasa, mapenzi makamilifu ya Mungu itakuwa juu yetu. Yeye alifanya yale inayompendeza Bwana. Hacha Mungu aweze kufanya wewe na mimi na sisi sote pamoja, atufanye watu ambao wanaofanya yale inayompendeza Mungu kwa sababu ni hao peke yake, kwa hao peke yake ndio kunakuwa baraka zake, na ni hapo yeye mwenyewe anaweza kuwa pamoja na sisi, kama tunafanya yale inayopendeza machoni pake. Inasemeka kama vile alivyofanya baba yake mkuu ama, baba yake mkuu Daudi. Daudi alikuwa mtu kulingana na moyo wa Mungu ijabu kwa alifanya mambo mabaya kwa muhali ya mwili, lakini moyo wake moyo wake ilikuwa kwa ujao ikiambatanishwa na Mungu na. Ni watu kama hao ndio Mungu anataka atufanye, watu ambao wanaoambatanishwa na Mungu na moyo wao wote na nafsi yao yote, wale wanashikamana wanafanya pia yale Mungu aliyoagiza. Inasemeka tena kwa mstari wa ine kwa Wafalme wa pili kumi na nane mstari wa ine, akabomoa aka akabomoa mahali pa juu akazibomoa nguzo akaikata aka hiyo ashera akaivunja vipande vipande ile nyoka ya, ya, ya, ya sheba ya shaba ya shaba aliyofanya Musa, na wakati huyo, wakati kutotii kulikuwa kwingi katika taifa la Israeli hapo mbele, na pia wengi walikuwa wamekufa. Bwana akaagiza Musa ili aweze kujenga nyoka ya shaba, nami na nitaka kusema hapa waziwazi -wazi. nyoka nyoka haijawahi kuwa mfano wa Kristo. Nyoka iliku ilikuwa, ita, itabaki mfano wa shetani hakuna hatabaki, haitageukaka lakini, ka, lakini andiko kwamba kama vile Musa alinyanyua nyoka, na pia Kristo naye alinyanyua kwa sababu yeye alikuwa amevunja kichwa cha nyoka. Mambo mawili hayo mawili ilionekana ni kusema, ni kusema yule ambaye zambi iliyopitia kuisema ingia ndani ya ulimwengu, na kupitia yule zambi ilipotoka ndani ya ulimwengu, ndani ya ulimwengu hii. Pale tunaona hayo, hao wawili mambo hayo mawili lakini, najua kwamba siwezi kuingia kwa katika marefu haya hayo, na sitaki, na sitaki. Huyo mtu anayelinganisha bwana wangu mpendwa wangu bwana wangu na nyoka, sitaki, hapana. Lakini kama vile nyoka ilivyo nyanyuliwa na Musa, alitaka ionyesha kwamba mu, mu, mu, kupitia Musa kwa dhambi na kutotii yote ilikuwa imeingia ndani ya ulimwengu hii na vile vile pia Kristo naye alinyanyuliwa ili aweze kututoa ndani ya upotevu, aweze kutukomboa kutu, kutu, kutu aweze kutuokoa, aweze kutuvika taji ya rehema na na, na, na, na furaha na tunasoma tena katika yale, katika maneno haya tena iliyokuwa imesafishwa pembeni yake, hakuna kitu chiyobaki kama vile kuabudu sanamu iwe miti iwe, iwe majiwe inayotengenezwa kama vile sanamu ama kitu kingine yeyote. Alipiga akatwanga, akabomoa, akatengeneza vizuri, ili taifa la Mungu lisiweze kusujudu mbele ya, ya sura kama hiyo ama mbele ya muti fulani yonatengeneza ama kama ulitengeneza eh, mazabau fulani Dieu, lakini alitaka taifa la Mungu alo lenyewe liweze kusujudu katika roho na kweli, na weze kuabudu, weze kuabudu katika roho na kweli. Si vizuri kuweza kutengeneza sanamu ama kitu cha kujihundia, kwa sababu inaandikwa kwamba wale wanaotaka kumwabudu Mungu wanapashwa kumwabudu katika roho na kweli. Lakini mnaona namna gani roho wa kuabudu sanamu inaweza kuingia ndani ya mioyo ya watu. Wakati wa Musa, nyoka ya shaba ilikuwa kikageuka kitu cha hajabu, kila mtu angeliweza kukiangalia na kuweza kukubali kwa imani kwamba Kristo, mbegu ya, ya mwanamke itakuja nayo na itavunja kichwa cha hiyo nyoka ya kale na wale wote waliokuwa wakiangalia hivyo hivyo walikuwa pashwa kuishi, nanyi mnapashwa kuona ufunuo ndani ya kitu, mnaelewa? Sio kwamba nyoka ilishaka nyakuli, nyanyuliwa na na kwamba eti hakuna mwenyee anaweza kuokolewa, anaangalia kunyokolewa unapoangalia nyoka lakini yule mwenye ana anaangalia nyoka ndani ya ono ama kunini, lakini Mungu alikuwa na mfano ya kutaka kuonyesha yale mpasha kupitika ndani ya bustani ya Edeni, na pia aweze kuonyesha namna gani dhambi na, ku, na, na kutengana na Mungu ilifika namna gani kusema na mnajua kwamba Musa naye alikuwa mtu wa Mungu mwaminifu ndani ya nyumba yote ya Mungu kama vile Kristo naye yeye ni mwaminifu katika nyumba yake binafsi, na ni hiyo ndio naandika ndani ya barua ya Waebrania na hapa hii nyoka hii sura <coughs> ilipata eh, eh, eh, eh, maana yake ingine wakaanza iabudu watu, hawakupona wakagonjwa. Waligeuza kitu kenye kilikuwa kizuri, wakigeuza kigwa kitu kibaya. Kama tunaangalia ndani ya Ukristo hata pia pamoja na Kristo walifanya wal, walimfanya yale yenye alikuwa hataki, waweze kumfanya hizo mabisalaba hiyo yote unayoona, wat, watu wanao wanaabudu wanasujudu, na nilikuwa nili, wa, ja, kama vile nataka kupigwa, nilishakafika Vatikani mara nyingi na nika- nikaangalia ndani ya hiyo ya ndani ya hiyo hekalu hiyo basilika mtakatifu Mbraste. Mp, Petro mtakatifu namna gani watu wanasujudu hiyo sanamu ya ya wanabudu miguu ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, pe, ya Petro, wakati nipoona picha Mbraste. ya huyo E, papa kia, spi wa, wa, wa kumi na hey, mbili akisujudu na kuabudu, akisujudu hiyo sanamu ya Petro. Ona kuabudu gani ya kuabudu sanamu ya, ku, ya kudanganya. Hii haiwezi kuwa takatifu, lakini Ukristo wote yenyewe lipotea yote wa, wamegeuza Bwana wetu Yesu Kristo kama vile kitu cha ya kutukana lakini asante kwa Bwana kwa, kwa, kwa sababu kuna tena watu ambao wanaabudu kweli kweli, wanaabudu katika roho na kweli, wale ambao waliotoshwa ndani ya makosa ili waweze kutumikia Mungu aliye hai. Na inasemeka hapa, kama vile nilivyotoka kusema kwa mstari wa tano, na ni hapo, hiyo ndiyo ya muhimu sana. Eti alimutumainia alimtumainia Bwana Mungu wa Israeli, na kwa sababu alifanya hivyo menage, akatengeneza akasafisha, akatengeneza mambo pembeni, yote ilikuwa pembeni yake, hakuna kitu kilichobaki pembeni ama kuachwa. Ali alitengeneza akasafishwa. Wakati aliposafisha alisafisha yale yote nyingi iliweza kumzuia Mungu, yale yote ambayo alikuwa haitembee na neno la Mungu nitoye. hiyo ndiyo alitengeneza senior. Asante Bwana kwa ajili ya hiyo, wakati aliifanya hivyo, wakati alipomtumainia Bwana Mungu wa Israeli. Wapendwa, wakati tunapotangaza neno ndani ya wakati huu, nasi tunaweka matumaini yetu ndani ya Mungu mwenye muweza yote. Kama sivyo, hatuwezi kuzungumuza mambo hiyo, ama kuitengeneza, kubomoa. Lakini inaomba, inaomba kupigana nayo, inaomba, inaomba kubomoa, inaomba kutoshwa, kutosha yale yote ambayo haifananisho na neno la Mungu, ili utaratibu wa kiungu iweze kurudishwa ndani ya taifa la Mungu. Mnajua kwamba wakati taifa la kipagani zinapotumikia sanamu chini ya miti yao, inakuwa kitu kingine, ni kitu cha ajabu, lakini wakati, kitu cha kuogopesha, lakini wakati taifa la Mungu ambao Mungu alimefanya mambo makuu na hiyo sasa baadaye inakuwa ina wanasahau. Wakati wanaposahau yale Mungu aliyofanya, e, yale Mungu alifanya, wanageuka kwa wabaridi, wanageuza sanamu. Lakini na, najua kwamba katika siku hizo Mungu alituma ujumbe ili aweze kutengeneza, ili aweze kubomoa, ili aweze kuongoa yale, kama vile ilivyosemeka katika nabii Yeremia eti, na kutayarisha leo kama vile nabii, kwa ajili ya mataifa. Mniache nisome na wasii, inaandikwa ndani ya Yeremia sura moja, Yeremia sura moja mstari wa, wa, wa ken wakenda na wakumi sa main na Bwana Mungu akanyosha mkono wake na akagusa kwenye kinywa changu na mkono wake di, na kisha Bwana Mungu akaniambia, eti naweka hapa maneno yangu ndani ya kinywa chako. Fahamu sa sasa kwamba nimekuweka leo le nation, juu ya mataifa na juu ya wafalme, mafalme arashe. ili e ili aweze tena sasa kuweka na kujenga yale inayofanana na neno la Mungu, inafananishwa na neno la Mungu ili Mungu yeye mwenyewe aweze kukamata mamlaka yake katika taifa lake na aweze kupokea yale inayompendeza. Na ndiyo maana Mungu anatumaka, hiyo ndio sababu Mungu anatumaka watumishi wake na wajumbe wake, asubuhi na magharibi. Naendelea hapa na kusoma kwangu mstari wa sita ndani ya wa wa ya Wafalme wa ya Pili sura 18 mstari wa ili, sita, ili, sita ili, sasa alijambatanisha na Bwana, hakutengana na yeye, akashikana na hiyo amri ambazo Mungu aliyoagiza ali, Musa Danel aliambatanishwa ali ali na mungu Bwana alimutumainia mutu, ali mungu wake, naye hakuenda, hakuenda mbali na yeye. Nasi tunataka tufanye kitu hicho kimoja, tuweze kumtumainia mungu wetu, tushikamane tu, tu, tu na yeye na neno lake. Hakujawahi kuwa watu ambao waliopata haya walipomtumainia Bwana. Nasi tunaweza kuwa watu wa kwanza kupata haya. Hapana, haiwezekani. Oh, oh, oh, oh, oh kimbilio la damani oh, neno lako haliwezi kujibeba ya, ya, ya, ya ya upotevu Ram, lakini iko vema neno lak, hawezi beba ndani ya udanganyifu, ndani ya makosa, atasimama kwa upande waleo, anaiweka kwa upande wake. Amina, Mungu hawezi fanya mapatano. Yeye anataka watu ambao anaweza kuwa nao kwa ujao, ambao pia anaweza kuwatumikisha kwa ujao. Yeye alimtumainia Bwana, ishikamana na Bwana, nami naweza kusema kwamba nasi tunafanya hicho kitu kimoja. Tunapenda, tunapenda Mungu wetu na moyo wetu wote. Tunaweza kusema hivyo nasi, eske ni kweli kweli tunampenda kweli kweli na moyo wetu wote, kulingana na neno la andiko eti nasema kwamba utampenda bwana Bwana wako, nitaka sema kwa watoto wa kweli wa Mungu. Unaweza kuangusha vidole vya kweli wakati upendo wa Mungu inamwangwa ina ndani ya moyo wetu kupitia Roho Mtakatifu, hatuwezi fanya tofauti isipokuwa tu kumupenda na Bwana Mungu wetu na moyo wetu, wetu Bwana Mungu wetu wote hiyo kama kwa vile kama nguvu ya kiungu inayopita ndani ya moyo wetu, tunamupenda kwa sababu naye alitupenda wa kwanza, tunampenda kwa sababu alituita kutoka lema. Kwa upendo wake hacha tuweze kutukuza jina lake la utukufu lema. Hatuna haja lema. ya hatuna haja ya hatuna haja ya ya ku hakuna hakuna eh, eh, eh, eh, kusema kushurtishwa, hapana, lakini tunampenda kwa sababu alivyotupenda. Sio shurti, tunampenda kwa sababu anatupenda na wale wote waliopendwa na yeye nao watampenda nao watapendana moja kwa moja kwa ndani ya upendo wa Mungu, na saha saha imefika No, ili nasi nasi sio tu kutangaza, pia kusikia maneno haya pia lakini, pia tuweze kuomba Mungu kwa kumwanga kwa roho wake ndani mwake ndani ya roho hiyo, ndio nakujazwa makarama na tunda zote za roho. Ma tunda za roho ni ufuraha, upendo na shangwe na furaha na kadhalika, yale yote Mungu atafanya nasi kuwa watu ambao wanaweka matumaini yao ndani yake, wale wanaotenda yale inayompendeza, wale wanaobomoa na kutoa na kuongoa yale yote isiyompendeza, wale wanaojenga na kupanda yale inayofanana na neno lake Kwenu nyinyi nyenyu nyinyi, mujenge kwenye msingi inayosimama imara ya imani na muweze kuomba ndani ya Roho Mtakatifu. Hii inaandikwa ndani ya Yuda. Acha weekend hii iweze kusaidia ili tuweze kujengwa kwenye hiyo msingi kamilifu ya imani, kwa ili tuweze kupata uhusiano na umoja ya moja pamoja na Mungu, ili upendo wa Mungu iweze kuingizwa tena upya ndani ya moyo wetu uweze kupenya, ili tena tuweze kuwa karibu yake tena zaidi, na tuweze kweli kweli, kweli tuambatanishwe sisi kwa sisi. Naamini hivyo kweli kweli wakati tunapokaribia sana kurudi kwa Bwana wetu na pale nasi umoja uambatanisho pamoja naye na pamoja na sisi inakuwa tena zaidi, na pale umoja umoja naye na sisi inakuwa tena zaidi. Na si na na inakuwa tena tena zaidi hiyo umoja nasi na umoja na yeye inakuwa kubwa. mara ngapi kutoelewana kutewelew, kutewelew, inakuwa mara nyingi Oh, nasema kwamba upendo ina samehe yote ina vumilia yote, na pia hai kwamba haiwezi kusikia maneno a haitembee vizuri hiyo maneno hayo isiyo fanao maneno isiyotoka vizuri hiyo kitendo chenye hakitokee vizuri, inakuwa watu wanapita pembeni kama vile E, yakuwa kwa sababu upendo inapashwa funika wingi wa dhambi. Hauwezi hata kuzungumuza kuhusu makosa ambayo mtu alishakatenda, lakini tunazungumuza kuhusu upendo ambayo Mungu alionyesha kwa ajili yetu, ambayo tunaishafanya nasi mazoezi pamoja na sisi hasa. Hiyo ina maana gani? Kuwa mtu anaweza kuzungumuza yale mtu aliyotenda vibaya, acha tuzungumuze kuhusu yale Mungu aliyofanya vya mzuri yale yani, yoyote tunafanya sisi inakuwa vibaya, lakini yale Mungu anayofanya kwa ajili yetu ni ya kweli. Nasi kama vile waamini tunaweza kwamba tunajizuiza sisi wenyewe katika njia, wakati tunapowazia kwamba tumefanya hiki na hiki, lakini ni wakati tunapoongozwa na Roho Mtakatifu kupitia uvuvio ya pale pale, na hiyo ndio inaweza kupewa kwetu kupitia Roho Mtakatifu ndani ya uvuvio yale Mbwana anataka tutende na nayo tuwe kuifanya tuzungumze, na ni hivyo nani hivyo, ndiyo itakuwa ndani ya neno lake na mapenzi yake na roho, na, na baraka zake zitakuwa juu yetu, na ni hivyo nayo tunaweza kuweza na kutenda. Nasoma tena mstari wa saba ndani ya Wafalme wa Pili kumi na nane naye na Bwana alikuwa pamoja naye ki akawa kakaweza kupata mafanikio ndani ya mpango yake yote. Acha sisi yote patnasikuweza ku, kutim, kutimiliza mapenzi yetu na mapenzi ya Mungu weze kuwa juu yetu. Acha tuweze kutenda kama Ezekia alivyotenda, alifanya yale mpendeza Bwana, alitumainia Bwana wa iz, Mungu wa Israeli. Mnajua ndani ya Mezali tatu msara wa tano sio kama hakuna mwenye hajawahi kuandika ndani ya Eh, mezali tatu msaru wa tano ndinasema hapa, mezali tatu msaru wa tano eti weka ndani ya Bwana matumaini yako yote na moyo wako wote, weka ndani ya Bwana matumaini yako ya moyo wako wote, na usitumainie akili yako binafsi, umuwazie ndani ya njia zako zote, naye atatengeneza mapito yako. Jina la Bwana liweze kutukuzwa. Na niwazia kwamba wakati Ezekia alipokuwa katika njia, akabomoa aka hiyo mawe enyewo limetengenezwa kama vile e, masanamu, akabomoa hiyo miti yote enyewkun kama kuwa masanamu yote, alikuwa akajisikia vizuri, akajisikia vizuri alipofanya hivyo Akijua kwamba yale yote alikuwa akifanya alifanya ndani ya agizo ya Bwana na akaifanya yote kwa moyo wake wote. Acha iweze kuwa vile vile kwa ajili yetu ili nasi tuweze kufanya kweli kweli yale. Yale yote inaweza kufanywa kufanya kufanya kufanya kwa ajili ya utukufu wa Bwana. Siyo, siyo kuweza kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kupata kupatisha haya tu hiyo masanamu. Hiyo njoo haiko njoo, alikuwa anamzuia iko. Alikuwa anashughulikishwa tu, alikuwa anataka, alikuwa anashughulishwa na nafsi ya taifa, alikuwa anashughulishwa na taifa, alikuwa hana nia yake ya kufurahishwa. E, akuwa na wazi ya kwamba e, watawaza nini kwa ajili yangu? Lakini alitaka kimoja kiweze kuisha ili kingine kiweze kuanzwa na Mungu. Yeye mwenyewe alikuwa anataka kimoja kiweze kuisha na kingine kiweze kuanza na Mungu. Iko hivyo hivyo tena leo, Mungu hataki mchanganyiko. Mungu anataka mwisho wa kitu fulani na mwanzo ya kingine, sio mchanganyiko, mwisho kwa yale isiyokuwa ya Mungu na yale siyofananishwa na neno lake, na mwanzo na Mungu. Sasa binafsi, na kama vile inayofananishwa uh, uh, na neno lake, nitaka kusoma ufu Zaburi, Zaburi mia moja na kumi na nane. Ni neno la utukufu sana, msaro wa tano, msaro wa tano. Mia moja na kumi na nane. Zaburi mia moja kumi na nane msari wa tano katika shida yangu nil, nilimwita Bwana, Bwana akanijibu akaniweka aka pa, pa, panapo nafasi. Bwana yuko pamoja nami na, Bwana yuko upande wangu, sitaogopa mwanadamu atanitendea nini? nami nitatoa sauti ya, sha, ya, ya, ya, ya ya ya ushini mbele ya ya, ya maadui zangu. Mstari wa nane. Tuanza mstari wa nane. Ni heri kumkaribia kum, kum, kum Bwana, heri kumtumainia Bwana kuliko kumtumainia wanadamu. Ni heri kumutumainia kumkimbilia Bwana kuliko kuwatumainia wakuu. Nasi kama vile wanadamu tunawaziaka kwamba hey, kama mutu fulani wahajabu, wahajabu mukubwa, waku, wa kuwaivi wa heshima anaweza kuwa pamoja nasi ama meya anaweza kuonyesha mamlaka yake. Hasa yeye mamlaka gani anaweza kuonyesha? Nani anaweza kuniambia kama tuna mtu mkubwa ama mtawala mkuu, hasa yeye anaweza kuonyesha u, u, u, u, u mamlaka yake u gani? Ku mambo ya kiroho, hakuna, hakuna. Na Paulo anaandika kwa Wakorinto, hakuna wa, wa, watu wenye heshima kubwa ukatikati yenu, ama watu wa heshima heshima kubwa, watu watawala wengi? Hapana, lakini yale ya, ya, wale waliwa wajinga wali mbele ya, ya ulimwengu, wali ndio Mungu walichagua. Mungu hataki watu wenye heshima heshima ndani ya ulimwengu, ndani ya ulimwengu, ndani ya ufalme wake, lakini Mungu anajitoshelea yeye mwenyewe, nasi tunataka tuwe chini ya uvuvio wake, ya ushawishi wake. Na kama mea anakuja ama kitu kingine huko huko ama mpaka bon kama ndio bueno ni vizuri tuweza kuwakaribisha na kuwakaribisha, ni vizuri vizuri, lakini hiyo ni kweli. Lakini yale yote nataka kusimama mbele ya Mungu, wote wote wanapaswa kunyenyekea chini ya ushawishi wa Mungu ya, ya, ya uwezo ya Mungu, wanapaswa kunyenyekea mbele ya Mungu. Nasi hatuko hapa, hatuko hapa ili tuweze kushawishiwa na mtu wenye heshima heshima ama tuweze kuwa chini ya ushawishi wake? Hapana, lakini tuko hapa ili tuweze kusikia neno la Mungu mwenye mweza yote, nasi tuko hapa tukiwa chini ya, ya, ya ushawishi ya kiungu, tukivuviwa na Roho Mtakatifu, na tunaona yale Mungu aliyefunua kwa neema yake, kama vile wao watu Ezekia, iwe Ezekia ama de mwengine, kila mtu se, kila mtu alipata ushindi wa Mungu yu yote aliyepokea kwa Bwana na ni hao, ni wao walioweka matumaini yao ndani ya Bwana hao ndio walipokea kutoka kwa Bwana na wale ambao wangeliweza kusema oh, tena tazama, nilifanya vizuri. Ona sasa miti imebomolewa na miti na mazao imebomolewa, si ni mimi niliofanya hivyo? Hakuna mtu wa Mungu anaweza kushipatia kitu fulani yeye mwenyewe, lakini kila mtu wa Mungu alikuwa akitenda chini ya mamlaka ya wajuu, naye alikuwa anatenda yale Bwana alikuwa alikuwa mwagiza kufanya na kuweka matumaini yake ndani ya Bwana. Naweza kuuliza nani aliyebomoa, aliyefungua yeah, maji yeah? Ima, ma, ma, maji ya bahari the nyekundu ni Musa ama oui? Mungu, lakini ni Mungu ju alibomoa. Musa alinyanyua tu mfimbo kwa imani, yeye alitenda yale Mungu alikuwa amwagiza kutenda, lakini ni Mungu ndiye aliyetenda yenye ambayo Mungu Musa angeliweza kufanya. Ni Musa alifanya, Musa alifanya kulingana na yale Bwana aliyomwagiza, lakini ni Mungu ndio alifanana na ye. Inayobaki, nani alifungua Yordani? Ni Yoshua? Hapana, ni Bwana Mungu mweza yote, yeye ndiye alifungua Yordani. Yoshua, Yoshua alifanya yale ilikuwa imeagizwa, lakini akasema, iti wakamwambia kuwa weka sanduku ya agano kwenye mabega ya wakohani na ukaribia nami, nitafungua maji. Watu wa Mungu wanatenda yale Bwana Mungu anawaagiza na wanatumainia Mungu ili aweze kufanya yale aliyoahidi. Hiyo ndiyo inapasha kutufikia si sote wakati tunapoombea wagonjwa hasisi hatuponye, tunaamini kwamba Kristo naye alipigwa na, na akaumizwa kwa ndani ya mwili wake ndani ya mwili wake ili nasi tuweze kuweza kuponywa ndani ya magonjwa yetu, kwa sababu ni hivyo ndio inaandikwa kwamba kwa kupitia vidonda vyake, kupitia ya maum, maumivu yake nasi tulipata uponyaji. Nasi yenye natubakilia na tu ni kuamini na kuikubali, na kuiamini hiyo ni kitendo cha ukombozi kiliyotimilika kulingana na nafsi na, na, na roho na mwili, ndani ya siku hizi, ndani ya hii weekend, hii ni vema, ili tuweze tuweze kuishi tuweze kuishi Mungu tu kutoka ndani dani ya nafsi, ndani ya roho, na kama inawezekana ina ndani ya mwili wetu, tunaweza kuishi Mungu yeye iko ye hapa ndani ya kazi ya kiungu ali kutoa hadi naye no, anashuhudia neno lake. Ndugu yetu mpendwa aliambatanisha na utaratibu ya kutumwa ambayo bwana wetu alivyosema ndani ya Marko 16 anasema kwamba mimi nitakuwa pamoja nanyi. Ili A, pia na kwa wagonjwa ataonyesha ata mikono. Tunafanya hivyo kwa sababu tunaamini kwamba kazi ilishakatimilika Golgota. Sasa mnawazia nini? Kama mtume anaweza kusimama mbele ya kipofu na wanampatia kazi ya kusema, uponye huyo kipofu, ndiyo? Anaweza anguka kabisa, kwa anaweza anguka kifudifudi, akatasema mimi siwezi, mimi niko nani, siwezi siwezi fanya hicho, lakini wa, wa mitume walitumainia Mungu na yale aliyoahidi, na Mungu naye akakuwa mwaminifu kwa neno lake. Acha tufanye hivyo hivyo, sio sisi tunayo, ukufanya, tunayo kazi ambayo, kazi ambayo ya kufanya kazi ambayo Bwana alishakafanya, lakini tuko hapa ili tuweze kutangaza ujumbe ya utukufu ya Yesu Kristo aliyesulubishwa. Yeye aliumizwa na akapigwa kwa ajili ya vidonda vyake, akapigwa akaumizwa kwa ajili ya makosa yetu. Le mapigo. Mapigo yetu iliwekwa juu yake kwa ajili tupate kupata salama. Ni kwa sababu juu ya vidonda vyake ndio tulipata uponyaji, hiyo ni kazi niyo, kutu hiyo ni kitendo cha kiungu nasi tunaitangaza tunafanya tu kuitangaza, na sasa tunataka kufanya mazoezi ya hiyo. Wangapi wanawamini kwamba inawezekana leo jioni ya leo wanani, wangapi wanaamini kuna, kuna kuna kuna upungufu ndani ya nafsi na ndani ya roho na ndani ya mwili hasa wangapi wanaamini kwamba Mungu atashuhudia neno lake leo, na kwamba halitarudi bure bila matokeo, lakini itatimiza matokeo ambayo Mungu aliyolituma. Kila kitu kinawezekana kwa ili yanayamini hasa. Leo leo leo tuweke na mpaka siku zote matumaini yetu ndani ya Bwana. Ndani ya Zaburi 118 tumesoma mstari wa tano, ndani ya kilindi cha mateso mauzuni zangu za shida yangu nililia Bwana, Bwana kanijibu. Mara ngapi nasi tunashikutanaka ndani ya hali tunashikutana, hatuwezi kujipatia hata msaada fulani. Sasa pale tulilie Bwana, tunyanyoe macho yetu mbele yake kwa imani na matumaini, tukijua kwamba yeye ndiye aliahidi kwamba hatatuacha na kututupilia. Anasema kwa mstari wa sita eti bua, kama Bwana ikua kwa upande wangu mimi sitaogopa. Ezekia yeye hakuogopa, alibomoa yale yote ilipasha kubomolewa, alitosha ali yeye akabomola akabomoa yale yote ingilipasha kubomolewa, akajenga yale ilipasha kujengwa. Yeye hakuogopa. Kwa nini? Kwa sababu yeye aliweka matumaini yake ndani ya Bwana Mungu. Alijua, alijua kwamba mimi sitende kwa kazi yangu binafsi kwa jina yangu binafsi, lakini natenda kwa jina la Mungu, Bwana Mungu wa Israeli na kutumwa kwake takatifu. Nikusema yeye aliagiza, na yeye ndivyo alivyofanya, na Mungu alikuwa pamoja na yeye. Nasi kama tunaweza kusema kitu hicho kimoja, tukijua kwamba anatenda kulingana na neno lake, A, Mungu atakuwa pamoja na sisi kama vile alivyokuwa na baba zetu, naye atashuhudia neno lake mbaba, na tena kwa mwisho, atafanya kama vile alivyofanya hapo mwanzoni. Hawezi kufanya tofauti, yeye ni muta. Mungu ni mtakatifu na neno lake ni takatifu na yale aliyoahidi analishika kweli kweli. Zaburi mia na kumi na nane mstari wa saba, mstari wa saba kama Bwana anasimama ana kwa ajili ya usaada wangu kwa kunisaidia nami na nitatoa sauti ya ushindi kwa ajili ya mbele ya, ya, ya adui zangu sio wajudi oo, watakuwa na mamlaka juu yetu, lakini ni kwa ajili ya ushindi wa Golgota, nasi tunaweza kuwa washindi. Kwa hiyo mamlaka yote kwa hiyo nguvu zote zilizoshindwa sio leo, njoo zitashindwa, lakini zishaka shindwa. Yesu hatakuwa ataku tena mshindi, lakini alishaka kuwa mshindi wa Golgota tangu Golgota, alifufuka alifufuka siku ya tatu ndugu wa New Jersey mbebeni ya New York aliniuliza mbele ya karibu na hiyo mto aka ni, nikamwelezea kuhusu yenye lifanyika huko na nikamwambia maana ya siku tatu tatu na hiyo siku tatu ya, siku, siku tatu ya, siku, siku ine na usiku tatu ine ya, ya, ya yubu nikamwambia kwamba Bwana wetu kwa ajili ya Yona akamwambia kwamba Bwana wetu hakufanya siku tatu ndani ya, ya, ya kuzimu. Anasema kwamba haupashwi kujisumbua na mambo yote, lakini umepashwa kusoma vizuri vizuri. Bwana anasema kwamba haitapewa kwenu kwa, haitapewa kwenu alama nyingine, hakuna alama nyingine itapewa kwenu. Ilikuwa alama gani? Yona alikuwa ndani, hangeliweza kwenda tena chini mambo yayote, ilikuwa imeshikamana na, na, na shingo yake nani hapo ndio alilalamika kwa Bwana Mungu wake. Alikuwa amepotea, alikuwa amewachiliwa lakini akuachiliwa na Mungu. Ilikuwa ni nini? alamba Al la ya ufufuko, yeye aliyekuwa amekuwa karibu la na kifo alikuwa ameshukuliwa akashikwa so na karudishwa tena kudongo kavu, sio kama mscotii asiye aliyekuwa akikimbia Mungu, lakini alikuwa mtiifu, si kwa kazi ya Bwana ya Mungu, na Bwana alikuwa pamoja na yeye. Alama ya ufufuko. Mara ngapi Bwana wetu alibaki huko ndani hiyo, iye ile inakuwa vizuri e, iko e e, wazi inaonekana, na yeye alifufuka siku ya tatu, Iwe usiku na mchana ilikuwa wazi, lakini yakiwa ya muhimu ni kwa sababu alishinda kifo akakamata funguo ya kuzimu na kaburi, naye akatoka mshindi ndani ya katikati ya wafu siku ya, ya tatu na yonya nataka kusumbua na siku anafanya hivyo, lakini mimi kwa neema ya Mungu nishakaelewa ni alama ya ufufuko, ndio nilikuwa nasemeka hiyo, yule mwenye alisulubishwa aliyefufuka akakufa akawekwa ndani ya aka kaburi, na pia akawekwa na pia kaburi ikaweka muhuri lakini akabakio huko akafuka siku ya tatu. Ikasema kwamba haitapewa kwenu alama nyingine isipokuwa alama ya Yona, yeye aliyewekwa akatoka tena, aliyeshikwa na tena akatoka. Bwana wetu aliyeshikwa, akashikwa, akaumizwa, akakufa, lakini baadaye alifufuka. Leo iko hai. Hiyo ndiyo alama, alama ya ufufuko, nami naamini na namini hiyo uwezo nguvu ya ufufuko inapaswa kuwa nayo kuonekana na, na kukuwa hai, hai ndani ya uamini, nasi tunaweza kuweka matumaini yetu ndani ya Bwana. Sasa kwa mstari wa nane na mstari wa tisa Zaburi mia moja na kumi na nane na ni heri kumkimbilia Bwana kuliko kuwa kuwatumainia wanadamu. Mstari wa tisa ni heri kumkimbilia Bwana kuliko kuwatumainia watu, ku wakuu. Unaweza kuwatumainia wengine ukiwazia kwamba mambo itakuwa vizuri na itakuwa vizuri, na pale unatumainia tena hata mwengine wa juu mwenye heshima kubwa pa, na pia kumutumainia tena kumutumainia la tena, la hata mwenyewe iko na mamlaka na wenyewe una, lakini unapasha la la kuweka la macho la yetu mbele ya mwenyewe aliweka aliyetengeneza mbingu na na. Mzaburi alisema kwamba ni heri kuweza kumatumainia Bwana. Usitafute msaada mpembeni ya watu, awe mutu wa heshima wa ama wa mutu wa wasiokuwa na heshima ama mutu mwenye mwenye wakili ama hapana, lakini kuweka matumaini yetu ndani ya Bwana, hiyo yote matumaini yetu yote kwa ujao na kuna maandiko nyingine zote za Biblia zinazosema kuhusu matumaini hiyo. Na kama Bwana Mungu anataka tutaendelea tena kesho. Acha Bwana aweze kupokea, aweze kutimiza na kuweza kuweka ndani ya mioyo yetu neno la imani, na kuweza kumtumainia na kuweza kupata hiyo utumaini, ama mamulaka, ama ujasiri, tusiweze kutumainia mwanadamu, lakini tuweze kweli kweli tumainia Bwana wetu na tuweze kufanya tenda yale aliyo ahidi na hili baraka zake ziweze kuwa juu ya yale yote anayofanya na yote tunayoyafanya. Na ni hapo, na ni hapo, na ni mahali ambako watu wanafanya yale Mungu aliyosema na mahali wanaotenda kulingana na neno lake, na ni hapo ndio Mungu anaweza kubariki, na ni hapo ndio anaweza kubariki. Na kwa nini atabariki? Na kwa sababu alishakabariki, atabariki kwa sababu tunajua kwamba nasi mahali hapa hatukutangaza hatu mahadisi ziliyotengenezwa na wanadamu, lakini kweli kweli neno kweli la Mungu. Na mahali kulipo neno la kweli la Mungu na ufunuo la jina la Yesu Kristo na ufunuo ya mapenzi ya Mungu kupitia neno la Mungu kupitia neno na Roho Mungu anapashwa kujifunua na naamini kwamba kwa naye kwa atafanya hivyo. Le, leo chioni alishaka anza kwa. ku Alishaka anza. Alishaka anza kutengeneza imani yetu ndani mwake mwa, mwa na tusiangalia imajiwe iliyotengenezwa kama vile sanamu na miti vingine ama sanamu zingine, lakini kutumainia ama kutumainia kingine lakini tuweze kutumainia Bwana, na tunaamini kwamba naye atafanya hivyo, na hivyo itatimilika kama tunafanya mapenzi yake, na mapenzi yake kamilifu itakuwa juu yetu, na kama tunamtumainia, nasi tutampendeza, nasi tutatimiza yale ambaye aliyo watu waidi acha tena tusome tena, macho yangu naanguka tena kwa Zaburi mia na kumi na tano mstari wa tisa kumi na kumi na moja Israel, wewe Israeli, a Israeli, a enyi Israeli mtumaini Bwana e, yeye ni msaada wao na ngao yao. Enyi mlango wa, wa, wa Haruni mtumainie Bwana Il, so cur... yeye ni msaada wao na ngao yao enyi mchao Bwana, mutumainieni Bwana, yeye ni msaada wao na ngao yao, so cur... yao. Paulo anasema ndani ya andiko nyingine, anasema kwamba namjua yule nayemtumainia, naamini no, najua yule nayemwamini, nasi na na pia tunajua no, no, no, yule tunayemwamini nasi na, si pia tunamjua yule tuliyeweka tumaini yetu ndani mwake. Mara ngapi le Bwana le wetu alisema eti msiogope, msiogope uaminifu inabatanishwa na imani na imani inabatanishwa na imani, na pia watafsiri wanakuwaka na tofauti ya kutinganisha uaminifu na imani, mwengine anatafsiri hivi na mwengine hivi, lakini kama Mungu iko pamoja nasi, nasi tunakuwa uaminifu, nasi tunaamini, tunatumainia tunatumainia tunatenda tuna pia yale aliyotuahidi aliyotuahidi. na, na pale tunatengeneza tunasafisha tuna yale yote isiyokuwa ya kiungu Iba, na pale tunajenga sasa ya kiungu. Sasa vizuri, mambo matatu Israel, inasemeka hapa kwamba Israeli itumainie Bwana na nyumba ya, ya Israeli iweze kutumainia Bwana na pia sisi nasi nasi tunaingizwa ndani na inasemeka hapa kwamba ninyi mnaogopa Bwana mutumainie Bwana. Uoga wa Mungu ni mwanzo ya, ya, ya akili. Sio tu Israeli kama haungekuwa hapa leo tu pu eti haungeliweza kutuzungumza. Ile kanifurahisha, nami nikaingiza hiyo maneno ndani <coughs> ya maombi yangu. Ni kweli nikakamata na hiyo ile ilikuwa imesemeka, nikasema Bwana Sema, kama e kweli, haungekuwa leo no hapa, kama ungekuwa hapa haungeliweza kutuzungumzia, lakini ni kwa sababu lakini kwa sababu uko parano, hapa unaonekana hapa na unatuzungumzia kupitia neno lako na kupitia roho wako leo. Ametuzungumzia kupitia neno lake la damani, alizungumzia moyo wangu akazungumzia moyo wako, acha tuweze tuweze kutumainia Bwana, tutumainie Bwana na tusiweze kutumainia akili yetu binafsi. Yeye atafanya mambo yote vizuri, atanleta mambo yote, atamaliza mambo yote ndani ya utukufu, ataimaliza ndani ya utukufu, nasi tutaweza kumshukuru kwa ajili ya msaada wake, kwa ajili ya usaidizi wake, na ajili ya miongozo yake, na siku moja tutamshukuru tena mupya kwa jili ya majaribu na mashida zote tuliyopitana nazo Iska, lakini baadaye zikatusafisha vizuri mwatu, ambayo imani yetu ikakuwa kata ya damani kama vile dhahabu inayopimwa na moto, inayosafishwa ndani ya moto. Bwana wetu ni mwaminifu, jina lake takatifu liweze kutukuzwa na kushukuriwa. Haleluya, amina amina. Tusimame ili, ili tuweze kushukuru sisi sote pamoja, Bwana na mbele ya kufanya hivyo, tuimbe nyimbo hii, vile nilivyo bila kitu chochote nicho nacho. O mwana kondo wa Mungu, nakuja je, nakuja je Bwana Mungu mweza yote kwa jili ya mamulaka ya neno lako na uwezo na, na, ya jina na la Yesu Kristo wa Nazareti, tunakuomba sasa uweze kushuhudia neno lako, uweze kutubariki tu we, tu ili tuweze makuweka matumaini yetu ndani mwako la ili isiweze kutikisika na kuweze kusimama ta, katika mambo yote na ka, katika shida zote kwa sababu yale yale unayofanya yote, inaoifanya vema, jina lako takatifu liweze kushukuriwa Bwana, ili shida zionekana ndani ya mwili na nafsi na, na, na, na Roho. Lakini sasa ushakafanya hivyo, kwa sababu tunaamini kazi ya ukombozi iliyotimbilika msalabani wa Golgota. Perdu, yule aliyepotea amebokolewa, yule aliyekuwa amefungwa amefunguliwa, yule aliyekuwa amegonjwa yamepona. Ya na Bwana tunakushukuru kwa ajili ya ujumbe ya kujaa ambayo imefika kuatua ya kubomoka tena upya ya kuingia tena upya, ili uweze kujibomofungulia njia na kufika tia taifa lako tena leo Bwana, kama vile njili yako iko kamilifu, inataka iweze kupenya ndani ya ujao wake kwa kila mwanadamu, ndani ya nafsi, ndani ya roho na ndani ya mwili Seigneur, que l'effet de ta Acha Bwana, moto ya nguvu yako iweze kuonekana tena zaidi tukenlea, tukenlea, ili kila mtu aweze kuisikia, wote waweze kuisikia na kushukuru Dieu Mungu mwaminifu, kwa sababu nasi tunaweza kuweka matumaini yetu ndani mwako Kisefuno leo na ni kwa sababu ya hiyo pa, ndiyo maana hatutapata haya Bwana mpendwa usiache mtu mmoja kuweza kuanguka ndani ya mashaka bila kuamini, lakini uweze kututosha na tuweze kutuingiza ndani ya imani na ndani ya matumaini ndani yako wewe, Mungu mweza yote. Bwana mpendwa, sh shuhudia neno lako takatifu ndani ya sisi sote, mahali pote mahali pote, uhakika na mazoezi inayostahili, nasi tuko ndani ya hitaji, nasi tunakuhitaji wewe we. we. na ndio maana tunakuomba sisi sote pamoja ili uweze kushuhudia neno lako kupitia roho maalama zako na maajabu zinazofatana nazo, hacha hiyo iweze kutimilika sasa, ili imani ndani mwako na ndani ya kazi yako ya ukombozi iliyotimilika igeuke kuwa nguvu mahali ambako tunaweza kukuishi sasa kwa hii wakati, ili tuweze kushukuru tena Bwana. Ndiyo Bwana, ulishakafanya hivyo, hiyo ilitimilika kwa ajili ya mahubiri hapa leo hapa. Roho wako amegeuza kuwa neno lako kuwa hai, ikateleta imani kupitia mahubiri, na hiyo imefanyika hiyo imetimilika kupitia nguvu za neno lako, ndani ya jina la Yesu Kristo bwana wetu, amina. Amen. Amina. qui croit, Amen. na wale wote wanaoamini waseme Amina. Haleluya. Haleluya. Haleluya. Utukufu na shangwe niwe kwa Mungu aliye hai. Mungu ni wa kweli, neno lake ni la Ta kweli, nguvu zake ni kweli. Haleluya. Haleluya. Nous avons limewaletea yale yenye ya nstahili limewaletea yenyen stahili ni kusema, inaomba kumtumainia Bwana na kuweza kufanya yale anataka ya kufanya, na hapo baraka yake itakuwa juu ya yaitu, na hapo nasi tutaweza kupata tutaweza kutimiza. Hacha jina lake liweze kutukuzwa, amina.