Tusimame kwa ajili ya hiyo. Tunaposoma neno la Mungu, Zaburi 105, hapa inaandikwa kwa musara wa kwanza: Haleluya, mshukuru Bwana, mujulishe makuu yake katika mataifa, mumwimbie mumchezeye Muzungumuze kwa ajili ya maajabu yake, mujitukuze kwa ajili ya jina lake takatifu. Mioyo ya wale wanaomtafuta Bwana iweze kushukuru, iweze kufurahi. Mutafute Bwana na nguvu zake, mutafute kila wakati uso wake. Mukumbuke maajabu aliyoyatenda, mkumbuke kwa ajili ya maajabu na hukumu za kinywa chake. Nyinyi wana wa Abrahamu mtumishi wake ninyi wana wa Yakobo wachaguliwa wake yeye. Bwana ni Mungu wetu, na hukumu zake zinazunguka mpaka ulimwengu mzima. Anakumbuka ahadi yake kwa neno aliyoagiza kwa vizazi vizazi mia elfu moja kwa agano aliyoapa Abrahamu Isaac, na kwa kiapo aliyopatia Isaka Jacob, na aliyoshuhudia kwa Yakobo kama vile haki na kwa ah, ahadi aliyopatia Abrahamu wakati aliposema nitawapatia nita Kanaani kama vile nchi niokuwa nipatia kama vile uriti kwa wakati huo walikuwa wachache, walikuwa wageni katika nchi naamini kwamba kwa wakati wetu, naamini kwamba kwa wakati wetu kuna wachache, ni wachache katika nchi, lakini hapa inasemeka hapa mbele, msara wa kumi na tatu kwamba wangelipashwa kwenda hata kwa taifa, kwa taifa, lakini hakuruhusu ufalme mmoja hata kuweza, kuweza kuwaumiza. Akapiga wafalme wa, wa, wa, wa kwa ajili wake, wa musiwaguse wapakalewa wangu, na musiwatendewa baya manabii wangu. Na wakati alipoleta njaa katika inchi ki, na akavunja akamaliza mkate katika inchi, musaada wa mkate wale katika inchi e, alikuwa ametuma mautu aliye Yusufu, aliyekuwa ametumwa, kama vile alikuwa meuisha kama vile mutumwa. Akafunga miguu yake katika eh, kwa akafungwa katika munyururu na miguu yake katika chuma mpaka Jepula. Neno la Mungu lipo kutanana naye likamwesha kama vile mtu wa kweli, na baadaye sasa Jepula. Na mfalme akatuma mtu mkuu wa taifa aweze kumfungua naye akamweka kama vile mkuu kwa nchi yake na mtawala kwa mambo yake yote kujuu ya mambo yake yote ili aweze kutawala watu wa wake wale. Na wale walinzi wote wa wakuu wa nchi yake de. Mpaka hapa neno hili la takatifu la Mungu. Sio ote kuomba baraka za Mungu. Bwana mwaminifu, tunakushukuru kwa moyo wa kirindi chetu, tunakwamba kutumeza kukusanyika hapa kutoka mbali na karibu, mataifa malugha na mataifa tukishukuru kwa jina mele lako takatifu la utukufu. Tunakushukuru kutoka kilindi cha moyo wetu kwa sababu tunaweza kunyanyua macho yetu mbele zako Bwana, Bwana kama senyori, hata kama tunaweza teseka, tunaweza kuwa katika mashida, tunanyanyua macho yetu mbele yako, tunajua kwamba uko pamoja na sisi, hata kama hatusikie nguvu zako, lakini unatuongoza kwa lengo senyori, Bwana hata katika usiku tunakutukuza na tunatukuza uaminifu wako na neema yako. Tunakuomba tena jioni ya leo uendelee uendelee kutupatia neno lako Bwana, utuzungumzie. Tuambie tena, Bwana, yale t ambiwa kwa hii wakati senyor, tu, hii Bwana Bwana tu tunaona yale yote inayopitikana katika siku zetu, mambo yote senyor, inakimbia haraka haraka, lakini Bwana tunanyonyoiwa macho yetu mbele yako kwa sababu tunajua kwamba ukombozi yetu ni karibu. Haleluya, utukuzwe, ushangu, uwezo kushukuriwa uweze kupokea shangwe na maabudu na utukufu Bwana. Tena tunakuomba uweze kuwa pamoja na sisi, ubariki taifa lako, bariki wale wote wamekuja kutoka mbali na karibu Bwana, kwako wewe peke yako unayestahili heshima, utukufu na maabudu, katika jina la Yesu amina, amena. tunaikaa Hacha Bwana aweze kushukuriwa na kutukuzwa kwa ajili ya neema yake na uaminifu wake. Ilikuwa amesemeka hapo mbele, ilikuwa amesemeka kwamba watatoka mashariki na magharibi na watakaa kwa ajili ya chakula ya jioni pamoja na Yakobo na, na, na Abrahamu. Na tunashukuru kwa ajili ya chakula, tunashukuru pia kwa ajili ya mambo yote na kwa ajili ya yale yote ambayo Mungu anafanya wa kwa wakati wetu. Hata pia kuhusu mambo ya kisiasa, kuhusu anga yote ya mambo yote na mambo, mambo yote ambayo yanaweza kupitikana tunaona waziwazi wazi kwa wakati ambayo tunayoishi ndani na ambayo imefika. Mungu anafanya mambo makuu mahali ambako hatuwezi enda. Kuna makaseti ya video na hata na maaudio mabarua za mzunguko na vitabu vingine. Mungu anatafuta, Mungu anapata watu mahali pote. Tunaporudi leo kut, ninaporudi kutoka Geneva, nakumbuka yale ambayo Mungu afanya kwa wakati de wetu, na hapo niliona moyo ya huzuni na namna gani wote wote wanyenyekea wanaikuwa chini ya Roma kwa hatua ambayo wote wanakuwa kama mimi, naweza kwamba kuwa na uoga sana, lakini ile yote inatembea ina, ina na maandiko, na hakuna mtu atakayebadilisha hata kitu moja. Yale inayonihuzunisha, katika hayo yote naweza kuwaambia, ile inanihuzunisha hata kwa hali yote kwamba watawala, watu wa nchi wote, taifa lote la dunia zote zimedanganywa, zime wakiwazia kwamba wakiamini kwamba papa ana, ana, ana, anasimamia Mungu na taifa la Mungu. Naweza kusema hiyo, na mimi naweza kuambia kwa nini hiyo naweza kusema hivyo. Leo nimesoma kama vile eh, eh, gazeti sita ama tano ama sita kuhusu safari ya huyo mheshimiwa a Gorbachev ambayo tunayompenda sote sana kwa upendo lakini naye naye anapashwa kuingiza ndani ya hiyo sehemu ya mwisho, naye tembea peke yake, inaomba naye aweze kuingizwa ndani ya hiyo ki, ki, mambo yote kwa ujumla. E, e, hiyo gazeti ya Lemonde inasema kwamba anasema kwamba Gorbachev naye alijionyesha mahali ya kipekee wakati alipokutanana na papa, lakini haiishe, sio mwisho. Nilisoma Welt nilisoma Frankfurt nimesoma magazeti nyingi za Kiingereza, lakini sasa kichwa cha maneno, eti papa anabariki Gorbachev mkuu ama mtawala wa, wa Kremlin. Amekaa kwenye mikono kabisa, imekunjama mbele ya, ya, ya, ya, ya Paul, Jean Paul wa pili, mbele ya mbele ya hiyo heshima yake pontifical mara ya kwanza, mara ya kwanza papa alikupokea aliku mwongozi wa Sovieti ndani ya hiyo bali pa kuweka vitabu, biblioteke, library. Alikuongea na Gorbachev, aliongea na huyo Gorbachev ndani ya Kirushia, Rusia, bila mtafsiri bila mtafsiri yoyote, lakini matokeo ya hiyo safari yake ama kutembelea kwake huko Vatikani, Vatikani na URSS wanataka kuweza kuunganisha tena hiyo mapatano yao ilikuwa imevunjika mwaka wa 1917. Alikuwa amekusafi, amealika pia Papa Moscou na natoka hiyo s mdugu Frank anasema matamshi ya maneno anataka kusema taifa inayosuguma huyo papa alibariki Gorbachev na mke wake Raisa, na huyu mwanamke akasema na eti, na mataifa zote na manchi zote na taifa lote na watu nawatu Urusi wamepata baraka ya Mungu. Wanawazia wana kwamba eti baraka ya Mungu imemwangika kwa wakati papa na kubariki kitabu changu, ambacho kimetoka hapa karibu, itamalizika hapa karibu kwa wiki nayo kuja na inaongeza kuwa kama vile boom inaweza kupiga, lakini sisi tuna tu kazi ya kuweza kutangaza na kuelezea watu kwa wanadamu wote Yesu Kristo ni nani na, na, na, na, na, ka, na medali na, na kitu cha medali mbacho kinapasha kuwa kwamba sisi tuweze kuonyesha Kristo ni nani, na hiyo nayo ni hiyo kitu cha muhimu sana kwa wakati wetu pas, si mimi sijue kama watu wote wanaweza kuelewa ama kuisikia na kuweza la kuipokea la, lakini wakati naposema la kwa muf, Ufunuo kumi na tatu mstari wa nane Msari wa nane nasema kwamba ulimwengu mzima itamuabudu, itamwabudu, watamwheshimu, watamwabudu wale wote ambao kijina zao hakuandikwa ndani ya kitabu cha mwana kondoo iliyochinjwa mbele ya kuwekwa misingi ya ulimwengu wote, watamwabudu yote. Inatimirika mbele ya macho yetu. Sasa tunaweza kunyamaza kuhusu maneno hiyo ama tunapasha kuonya mataifa zote na kumalugha zote na na kuweza kuwahukumu, uh, kwamba kuambia pia kwamba yule anayetaka kusikia asikie, na yule asiyetaka kusikia asisikie, lakini ulimwengu mzima iweze kutambua kwamba ujumbe wa kiungu wa kinabii ilikuwa ndani ya nchi na Mungu alipana ufunuo wa neno lake kwa neema, nami nakubalishwa kwamba Mungu atafanya hivyo kama tuna, wakati tunapoona kwamba ulimwengu pili, yote inanyenyekea ina, ina, ina, ina, ina, ina, ina sujudu. N, na wapendwa wetu wa ndugu wa huko nchi ya re, re, re, Republic ya Democratic ya Ujerumani uh, tunasema sana asante kwa ajili ya hii mwaka mpya. Tunashukuru Mungu kwa yale yote ambayo umepitikana yale yote ambayo nani angeliweza kuwazia ama kutarajia, kuna mwezi moja inapita kwamba wandugu wote wangeweza kuwa hapa, hapa wankatika kuwa na magari zao kutoka mashariki wangapi wa kutoka huko nchi ya Republic Democratic ya Ujerumani na kutoka, mweke mkono yenu juu, msimame, msimame na wasi na msimame. Mnaona, mnaona, amina amina. Wandugu wanapiga mkono sana. Asa asante, asante. Mungu awabariki sana, sana sana kwa upekee de, de Russie. Na salimu pia wa ndugu wote wa kutoka Russia. Chia, na wasalimia, uh, na wasalimia. Mungu sote de... tunawashika kwa moyo wetu. Sisi hatuna roho ya kipekee, lakini si, ah, tuna roho ya kipekee, lakini, ya Mungu. Tunaweza kufurahi kama inaweza kumpendeza Mungu dvizosu. Aweza kutumikisha Ulaya Mashariki dvizosu. ili aweze kumwanga neno lake huko, neno lake lifunuliwa ukweli yake ya kweli. Sio watu wale wa, watu wanaowazia kwamba ni ya kweli, wanaoleta kama vile ya kweli, kama vionyesha kama vile ya kweli. Lakini kweli ya kweli yenye kweli ya kiungu. Kama hiyo kweli ya kiungu ingeleweza kutangaziwa na wale wote wa ulimwengu mzima, nayo itafanyika kulingana na mapenzi ya neno la Mungu wetu, kulingana neno, mapenzi ya Mungu na neno la Mungu. Niliwazia hiyo pia katika maneno hiyo ndani ya kitabu kilio, ndani ya matendo ya mitume sura 4 matendo ya mitume sura 4 mstari wa makumi mbili na tisa mbili kuna mbili kitu cha kipekee, makumi mbili na tisa: Sasa Bwana tazama matisho yao na upati Bokla na uwape watumishi wako waweze kutangaza neno lako kwa ngufu na ujasira wote en uweze kunyosha mkono wako ili uweze, kwa, uweze kutenda maajabu kupitia kinywa cha mtumishi wako kupitia jina la mtumishi wako Yesu. Wakati walipoomba hivi, mahali walipokuwa wakikaa ukatetemeka, na wote wakajazwa Roho Mtakatifu, wakatangaza neno la Mungu kwa ujasiri. Tusimame don't... na sisi tuweze kuomba kama vile vile walivyoomba. Bwana Mungu wetu, tumekuja mbele ya uso wako kama vile wa ndugu zetu na wadada zetu walivyofanya hapo mwanzo, wakishambuliwa, wakiteswa, lakini ulikuwa pamoja na wao, na wewe ukashuhudia neno lako kupitia maalama na maajabu inayofatana. Bwana mpendwa Dwa mwisho dwa nayo inapasha kufanana na mwanzo katika hali yote. Nasi na tunakuomba kweli uweze kuona mashambulizi, sikia maneno yote inaosemeka na wewe uweze kuagiza kama vile mweza yote, na uweze kuwa pamoja nasi kama vile ivyokuwa pamoja na bababa zetu, na uweze kufanya kitu cha hajabu. Tunakushukuru kwa sababu wewe ndiye mshindi wa Golgota, na uweze kusema neno la mwisho na hakuna mwengine. Tunakuomba kwa ajili ya watawala na pia wale wote na yule pia aliyoyifanya pia hapo baadaye, na tunakuomba kwa ajili ya hayo, kwa sababu uliweza kutuwezesha katika hii jaribu, ili nasi tuweze kuomba kwa moyo, moyo wetu hata pia kwa maadui zetu. Bariki wao na uwasamehe kwa sababu hawajue yale wanayoyafanya. Mungu mwaminifu, na utubariki leo jioni na uwe pamoja na sisi kwa neema yako ndani ya jina la Yesu. Amina, amen, amen. Tumeweza kuketi kama vile mnajua, mimi sijawahi kutaka kuweza kuunganisha siasa na utangazaji wa neno kwa sababu ile haifanyikake lakini, wakati kitu fulani kinapitikana, kitu ambacho kinakuwa na lengo hali ya ya unabii ambacho kinayofanana na uendelezi ya gisi mambo ya wakati inavyotembea, inaomba kuionyesha, inaomba kusoma maandiko za Biblia inayofanana hiyo, ili tuweze kuwa na mambo mwongozo ya kiroho. Yale tunayohitaji leo ni mwongozo ya kiroho ili tuweze kuelewa, ili tuweze kuelewa wakati gani gisi saha imesonga. Na ninaamini jua kwamba sisi sote tunaendana tuna na hiyo maneno inafanana yata na Malt, yata na Malt mwelfu moja mia kenda makumi Makumi tatu na ine, ma, mu, mutu Stalin na Roosevelt na wengine waliwote walionyesha ulimwengu mzima kutoka mashariki na magharibi, walijitangaza kwamba nani mwenyeza kuelewa kutembea na mambo fulani mabu na mambo kadhalika. Kwa wakati leo leo leo, hizo nguvu kubwa za ulimwengu zote zimekaa huko Malta, ili waweze kuamua yale inapaswa kufanyika. Wak kwa, wakati, kwa, wakati, kwa wakati ilikuwa ni kujua kwa namna gani watagawana, lakini leo sasa swali ni namna gani wanaweza kuunganishwa, na tunaona kwamba miaka fulani imepita kutoka Yalta na Malta, lakini tunaona pia kwamba tunafika katika wakati ambayo haiko tena ya vita ya baridi na mimi sinahitaji si kusema ba, nikuwe nabii ili niweze kusema kwamba hizo mambo yote ya, ya, ya utawala haiko tena mambo ya utawala, lakini imeandikwa kwamba wote wanapashwa kuweka mamlaka yao chini ya uwezo ya, ya mnyama, ili neno la Mungu liweze kutimilika. Hiyo ndio anaandika katika Ufunuo kumi na saba musara kumi na saba. Nguvu zote za ulimwengu hawiko tena, tena, nguvu za ulimwengu. Mweza kuelewa hiyo? Msikia hiyo? La yule anayejua unabii wa ki ki kibiblia, aliyesoma nabii Daniel, naye pia aliyeona ndani ya ufunuo, kitabu cha ufunuo, kupitia ufunuo anaweza kuelewa kwamba utawala, ufalme ine ilikuwa imesemeka mpaka mwisho ya mwisho, ilikuwa ni utawala wa Roma. Unaweza kuisoma na miniweza kuisema ndani ya kitabu na ninaongozwa na nimesikia kusema ni sukumwe iweza kuonyesha vizuri vizuri, vizuri iweza kufundisha na, na kufunua na kuweza kuleta nuru ya neno kwa lebele taifa lebele ambayo ni neno lio, lebele taifa ilikuwa imeachwa ndani ya giza, na tuweze kuonyesha mambo hayo yote yale inayopasha kufika yale ipasha kufikia ilipasha kuacha kwa Mungu. Lakini kitu moja ni kwamba yale yote iliandikwa ilifatana na mambo yake, na yale yote ilisomeka na pia ikaaminiwa na kuweka katika matendo. Nataka kusoma andiko mbili ya nabii Danieli. Moja iko ndani ya sura tano Danieli, ambako inaandikwa yale inayofuata. Danieli tano partir du verset 13 musaro wa 13, ama kuanzia 11, Daniele musaro wa 11 du verset 11. Il y a dans ton royaume. Kuna katika ufalme wako, kuna mutu katika katika ufalme wako kuna mbaye anaye Roho Mtakatifu. Alikuwa ni mpagani, alikuwa anasema hivyo, alikuwa hajue Mungu mmoja, alikuwa na miungu, alikuwa akijua kwamba miungu mingi, ambaye akasema eti kuna ndani mwake eti muna alikuwa sema kwamba ku, kuna katika huyo mtu alikuwa na uwezo ya kuweza kujua yale yenye napita mutu mwanadamu na kuwa na, na uwezo ya kiungu. Wakati ya, um, mfalme Nabukadnezar alimsimamisha na, ali na kumuweka juu ya watu wenye ujuzi na hao wakuu wa, wa, wa, wa, wa, wa karudai mbele ya baba yako mfalme, kwa sababu kulikuwa kwake, ndani mwake kulikuwa roho ya kipekee mulikuwa akili na ujuzi ya kuelewa yale inayopita kwa wanadamu ]WA ndani ya matafsiri ya ndoto, ndani ya kujua masiri na ndani ya kueleza mambo ya hajabu hajabu, ni kusema ndani ya Danieli ambaye mfalme well, alikuwa amepatia jina la Belsaza. Danieli yeye atakupatia maelezo munajua maana yote. kisilikuwa wenye watu wakili wafumu wa watu wa ajabu ajabu yali wi yote wenyewunahusika walitaka kujaribu jaribu na kuiba iba, lakini haikufanyika. Lakini Danieli alikuwa nabii wa Mungu, na neno la Mungu linakuja kila wakati kwa manabii. La parole leur est revelee, neno lilikuwa kifunuliwa kwao, siyo akili yao, lakini ufunuo ya kiungu ambayo inapashwa kuonekana pale ambayo yale ilikuwa ikifichwa, inapasha kufunuliwa, yale yenye haiko kuelezewa inaelezewa, yale yenye haiwezi kueleweka inafanywa kuwa ya kueleweka. Na tunaamini kwamba nasi tunaishi kwa wakati wa mwisho, siku za mwisho, na kwamba hiyo roho moja ambayo ilikuwa juu ya manabii na yale roho, ile roho ilikuwa ikiwavuvia, nayo iko juu yetu nayo na inatuvuvia ili tuweze kuona ndani ya hiyo roho moja ya Mungu yale walioyaona nasi tuweze kuelewa na kusikia kama vile wa walivyosikia. Tulisema kila wakati tulikuwako, na wakati mambo ya Mamo, We, zi, ma wakati ya, ya ajabu sana sana, wakati ya uamsho na pia hata mbele, wakati rus alipochomwa apeunguzwa kwa mbele ya ya hii ya mbele ya watu yeye aliyekuwa na umoja sana na Willcliff cliff na wengi nao, walitoa uzima yao ili neno la Mungu liweze kutangaziwa tena zaidi zaidi, nasi tuna ta, tunakuwa tangi hiyo, wakati tulikuwa na watu wakuu wa Mungu ambao nasi hatuwezi ku hata kushilinganisha nao kwa hii wakati wetu leo. E, unaweza na, kusema nani, nani mwenye alikuwa kama vile kama vile kawaida wakati wetu nani? Lakini kulikuwa watu wakuu wa Mungu, lakini wakati ya, u, ya utimilifu, ama wakati ambao mambo ambao wanabii walikuwa wakizungumza ilipasha kutimilika alikuwa bado kufika, na ndiyo maana hawakuweza kupata ufunuo kuhusu mambo hayo ambayo mambo ambayo ilikuwa bado kufika, hawakuweza kupata mambo ufunuo ya mambo ilikuwa kufika. Kama wangeweza kuishi wangeweza kuwa pamoja na sisi, kama Martin Luther angeliweza kuwa naye, angeishi pamoja na sisi kwa hii wakati, kama wote waliokuwa watu wa Mungu, kama wote walikuwa watu wa Mungu, wangelikuwa pale, wangeweza kuwa mahali, wangeliweza kuwa mahali ambao neno la Mungu linahurubiriwa kulingana na shauri ya wokovu ya Mungu na leo tunaweza kutambua dasa leo. Leo unaweza kuona manabii wapi? Mahali unaweza kuwakuta mahali kwenye kuna uelewa ama kuelewa yenye yale walioyasema leo ku, leo ungeza kutana na mitume wapi? Hasa wanaweza kuwakutana kwenye hawaku, wanaamini kama vile hawakuwa na hubiri, ama wanaweza kutaniwa kwenye walikuwa na hubiri ama wanaweza kuwakutana kwenye walikuwa nahubiri, kwenye wanapaswa wakutana kwenye yale walikuwa ahubiri, wanakutana kujua kuamini kila wakati unapaswa kutana kili, mahali ambako neno la Mungu linasemeka, ua kukamata huyu hapana, ile haiwezi kupendeza Mungu. Mungu anataka watu wote waweze kuokolewa, waweze kusaidiwa ili wote waweze kuelewa kweli, na wote waweze kukombolewa, waweze kuokolewa, lakini wote hawezi kuweza kuachiliwa, kuokolewa na wote waweze kunyenyekea, ili waweze kugeuzikia kweli, lakini tunashukuru Mungu, kwa sababu tunaweza kuishi kama vile watu wa, watu wanyenyekevu kwa wakati ambao ku, wakati kuu iliyokuwa ndani ya wakati ya habari ya ukovu ya kiungu. Kwa wakati ambao hatuwezi kujiuliza maswali ama kutafsiri, lakini Mungu yeye mwenyewe alifunua mambo. Bwana alikuwa kila wakati ndani ya ufalme wake kwa wakati yote inayofuata kila kitu chochote kimepaswa kufanyika, kulikuwa kila wakati watu bao amba, amba, amba, Danieli ambaye yalikuwa na roho wa Mungu, uh, upambanuzi wa kiungu, akili ya kiungu kuelewa yote kwa ujumla, akili ama ujuzi, akili Awa ku, kamata hiyo yote kwa akili yao wenyewe, lakini ile ilikuwa akipewa kwao na akili ya watu wa Mungu yote ilikuwa juu ya ujuzi ya wenye akili, wachawi, ya malama, ya wale wote wenye walikiwa wakipoteza wa taifa kwa wakati yote katika mambo ya ujanja yao tofauti. Lakini hiyo ndio ilifanyika na inahitaji katika moyo wangu, inahitaji ya moyo wangu, na naamini kwamba Mungu atafanya hivyo, kwamba hatukuje katika akili, maneno ya akili, lakini kupitia kweli na Mungu anashuhudia yeye neno lake katika hali ya ajabu, kwa sababu yeye anaweza, na yeye anapashwa, anataka, na yeye atafanya. Tulishaka sema kwa wakati iliyopita kwamba swali haiko kwamba Mungu anaweza ama anapashwa. Mungu anataka na anapashwa. Na swali sasa iliko kwetu sasa, kama nasi tunaweza kuamini, na wakati tunapoamini, naye ndiye anapashwa kufanya yale anataka kufanya yeye anataka, lakini weyo nimpasha kufanya. Na mimi nataka kupenda nataka, nataka mimi, tunapasha kuweka mapenzi yetu chini ya mapenzi ya Mungu. Danieli, mutu mnyenyekevu, aliyejazwa roho ya Mungu, roho ya Mungu, roho ya, ya, ya, ya, ya kinabi, mtu wa Mungu ambaye Bwana alifunulia yale yote ilikuwa imefichwa kwa watu wote. Danieli kumi na mbili mstari wa, wa ine, tunasoma Daniel, na wewe suklé, suklé, na, na, lakini wewe Danieli, weka yale yote iliyosemwa na kuweka kitabu mpaka wakati wa mwisho, wengi watatafutisha na ujuzi itaongezeka, na maarifa yataongezeka. Lakini leo tunapaswa kuchunguza maandiko na ujuzi inaweza kuongezeka kwa sababu saha imefika hii, mbayo wakati hii mambo yote inatimilika. Na mnajua kwamba kuna musari wa sura tisa, Danieli tisa, ambayo Mungu yeye mwenyewe anaenda kushuhudia Danieli na anaushuhudia ono ono na nabii Danieli tisa makumi mbili na ine Majuma makumi mbili na ine muda wa majuma makumi mbili na ine iliwekwa kwa ajili ya taifa lako na kwa ajili ya mji wako takatifu ili waweze kumaliza mazambi na kuweza kukomesha uasi na kurudisha unabii wa Mungu na kushuhudia maono na kuweza kuweka kuhakikisha unabi na kuweza kushuhudia yale Mungu nabii alikuwa ameona ndani ya uono, kwa sababu mana, manabii walikuwa watu wa kuona, walikuwa wakiona nabii kia baadaye wanazungumza. Lakini leo wengi hawaone, lakini pia wanazungumza, wanajizungumuzia wewe wenyewe, wanapopita wanapita pembeni ya Mungu. Lakini manabii wa kweli wa Mungu ni wa, waonaji, wanaona katika ono yale Mungu anataka kuwaonyesha, na pia sasa, pale kunakuja uvuvio juu ya ono, inakuja juu ya yale walioyaona na pia baadaye kunakuja e, e, uvuvio inakuja iweze kuwashuhudia yale mpashe Mungu atashuhudia yote mawili, ataonyesha, atashuhudia nabii na yale madabii waliona. Kuna neno ambayo linakuwa ndani ya Luka tatu ambayo inasemeka wazi wazi mahali nzuri inayohusu mambo yote kwa ujumla kuhusu kama vile kitu cha ki kuona. Luka tatu inasemeka kuhusu Yohana Mbatizaji kwa mstari wa pili ndani ya Luka tatu mstari wa pili wakati wa wakohani e, wa wakohani mkuu ana na Kayafa, Yohana na Kayafa. E, e, yo, ana hmm, na Kayafa, neno la Mungu likamjia Yohana mwana wa Zakaria jangwani. Yohana hakufurahisha tu kujionyesha, lakini la alingoja la wakati pao, ili mpaka wakati pao, neno la Bwana liweze kuambiwa kwake, na wakati neno la Mungu lilipomfikia na ni hapo ndio alitoka akaenda. Mstari wa tatu inasema hapa akafika katika nchi yote iliyo karibu na Yordani akihubiri ubatizo wa toba ki kwa ajili ya ondoa dhambi, dhambi kama vile ilivyosemeka katika kitabu cha Nabii Isaya. Ona maneno ya ajabu kisinasemeka waziwazi. Mtu aliyetumwa na Mungu akiwa na ujumbe wa Mungu kwa wakati hiyo, ili aweze kufanya sama. kilalo kutoka Agano la Kale na Agano Jipya, ni kusema yasemeka. Il hapa na isurudia tena kusoma mstari wa pili. And na wakati wa ukohani mkuu, mkuu wa la Ana, Ana, de Ana de na Kayafa agent, neno de la, la, de la Mungu likakuja kwa Yohana mwana wa Zakaria jangwani akafika nchi yote iliyo karibu na Yordani, akihubiri ubatizo wa toba kwa ajili ya kuondolewa a dhambi the kama ilivyokuwa imeandikwa katika kitabu cha maneno ya Nabii Isaya, sauti inayolia ni kani, tengenezeni njia ya Bwana, yanyosheni mapito yake. Sio njia yangu na ye yako, lakini njia yake. Tengeneza mapito yake. Tengeneza njia. Tengeneza njia ya Bwana, watu wa Bwana, watu waliotumwa na Mungu wakiwa na neno la wakati walikuwa kila wakati wakijiweka chini ya neno la unabii kwa sababu hilo neno ilikuwa ikitimika kwa wakati wao, nao wakageuka kuwa sehemu ya yale Mungu alikuwa amesema, ametabiri na sio leo jioni, lakini kila wakati tunapojiweka kwa wakati, tunapoonyesha utimilifu ya mambo inayofanyika mleo inayofatana na maandiko, nasi tunapashwa kuifanya kulikana na maandiko. Kila wakati na kila kitu kinapashwa kuwa utimilifu wa neno la Mungu, ili sote tuweze kusema kwa sauti kuu kwamba ni sasa ni salama na utulivu, na kwamba hakuna tena shida, na mpaka uweze kusema inaomba ile ipate kufika. Lakini yale inayonigusa kwenye moyo sana sio kwamba yale mashida zinayopitikana ama mambo yote inafanyika, ama ufungulivu wa mipaka, lakini kutakuwa kutakuwa mwendeleo kitu kinapacho kitakachofanyika lakini hatuwezi kungoja kwamba hiyo mwendeleo iweze kufanyika, lakini hii ni wakati hiyo mwendeleo inapaswa kufanyika, nasi tuweze kukaribiana moja kwa moja ambao wanakabikaribiana kukaribia, wao kwa wao wow, nasi hatuongeze kitu fulani kwamba kwamba umoja inakuwa ya kidini katika mambo yote, iwe kanisa la Uingereza katika hali yote wote wanarudia katika njia ya Roma, umoja wa madini ya kidini, ya ya, ya siasa pia katika mambo yote, umoja wa madini katika hali yote, lakini umoja katika mambo yote, umoja katika mambo yote, yote. Nanyi munaweza kutambua akose kama mnaweza kuwa mulipita pembeni mhali moja ama nyingine, lakini wakati unapoona mwendeleo katika miaka iliyopita huko iwe Democratic ndani ya Republic demokratiki ya Ujerumani kati kulikuwa hiyo wakati ma, hiyohiyo e, ma, ma, mambo ya ajabu huko ajabu, Prague ama kwa wakati kanisa ilikuwa hiko nyuma na pia hiyo yote angeliweza kufanyika, kanisa ilikuwa nyuma ya hiyo, ndio maana mambo yote hayakutembea. Oui, lakini mweza kusema ndiyo hasa. Kwa de sababu gani unasema hiyo de? Lakini de kama, kama, kama, kama huu deep chok angekuwa na mambo yote kanisa yote nyuma yake yote, ingeweza kuwa yote de kama de vile de taifa de kama de vile misavalansa ndani ya hiyo hasa a kuonekana kwa magoti hasa, walionekana watu, walionekana wakiwa kwa magoti, na padiri alikuonekana waziwazi. Ulimwengu yote ilikuwa kionekana, ikiona. Sasa wazia kama hiyo yote ingeweza kufanyika kama katika nchi yote, kama kanisa ya, ya utawala ya ulimwengu mzima, kaingekuwa nyuma ya hiyo yote. Lakini msishadanganye, tangu wakati yote kanisa la, la, la, la Roma ilipoanza ilikuwa i, kanisa la, ya utawala na, na wazi ya hiyo mambo yote, ndugu na dada, kutoka republic ya umoja ya republic ya democratic ya, ya Ujerumani. Lakini kama hiyo yote ikweze kufanyika ya kidini, musijitanganye hiyo makusanyiko yote ya kidini, hiyo makusanyiko ya kidini yote kwa, kwa, kwa, kwa upande kwa wangu. Lakini tunaona hiyo yote, tunaiona kwa macho iliyo wazi na hukuona wazi, wazi wazi, wakati imefika na huyo mtu Gorbachev, mheshimiwa Gorbachev ambayo haikuwa na kupingana kwa Mungu ha, mwenye kupingana kwa Mungu kwa moyo wake, kwa wa sababu alikuwa na wazazi wake inasemeka waamini, inasemeka katikati ka, Biblia wote wanapaswa kusherekea ndani, wote wapende, wasipopenda, wote mliona katika kufumba na kufumbua, makanisa yote irudishwa, na hiyo makanisa mweza kusoma hiyo, mlisoma hiyo, mshakasoma hiyo. Hiyo. Hiyo. Hiyo. Hiyo. hiyo lakini kama eza kuwaambia kwamba inchi lenders hapa Ujerumani wangapi? Hiyo sehemu ya Saland ilishaka lipa ilipatia Urusia ili uweze kufanya mambo yote, lakini hamuwezi kutoka ndani ya hii chumba katika mustari mmoja, lakini munapotembea katika mustari, lakini mambo yote inakuwa katika njia wote, wanafatana watu wote wanaweza kuwa ndani ya masi, vyama vya siasa kama vile wanavyotaka. Prononsi... iwe namna gani? Katika maneno yote wanazungumza, nani mwenye ko nyuma hiyo? Yeah, yeah, yeah. Mimi siwezi kuzingia ndani ya siasa kwa sababu yeah. Sio kazi yangu, mimi sina kati ya hiyo lakini mambo yote inafika, kama vile mwanzo, wakati ya kuzaliwa kwa kanisa la Roma, wote wamefatana nayo, wakaungana. Utawala, siasa na kanisa, yote wamefanya kitu mmoja, utawala wa ulimwengu na kanisa. Kanisa ilikuwa ikiunga pia utawala, lakini yote yafanyika hivyo, umoja ama umoja, bila kuwania ya pembeni, bila mawazo ya pembeni, lakini inaomba kupata mtu ambaye watu wote wanaweza weka matumaini yao ndani mwake, kama vile tusema, kama vile tusoma kwamba huyo mwanamke wa Gorbachev akasema kwamba Mungu, eti Mungu amemubariki na nchi yake na, nchi, na na nyumba yake na nchi yake yote mzima. Nikaona kwamba yeye hakuwa na kuona vizuri, lakini mutu hawezi kubariki lakini Mungu peke yake za kubariki, lakini taifa yote ishakapotezwa na hiyo ipaswa ipacha kubariki, muniamini. Sasa najua kwamba Mungu atarudisha ndani, eh, shida kubwa ndani ya ulimwengu ya kidini ki na kwamba kitu kwa ambacho anye hawezi kuwazia kitatokea na watu waza kusukuma waweza kuwazia kwamba waweza kuelewa kwamba washakapotezwa na kwamba mambo yote, wakati uasi ilitaka kuamuka, watu walikuwa wameamka, waweza kuangusha mateso, waweza kumaliza mateso, kwa sababu hiyo utawala ilikuwa imekuwa makosa lelebol. Lakini lelebol, kila kitu chote kimegeuka na tunaona kwamba mwisho inakaribia sana na inaonekana inaandikwa wazi wazi Ufunuo kumi na tisa kumi na saba kwamba huyo malaya anaongoza naongoza anaongoza anaongoza, ana hiyo mnyama anatembea ana kwenye mnyama, na ni kweli, na hiyo ni kweli, inaandikwa na hiyo ni andiko. Hapa ni semeka, hapa kuna waju wenye akili wanaotaka kujenga tena hiyo utawala wa Roma kwenye vichwa saba na mapembe kumi, ninataka kuweza ku inaweza kusema kwamba uweze kutumikisha vichwa vyao na kuweza kufunua moyo wao kupata, afadhali kupata ufunuo, lakini haina maana kuweza kuelewa mainchi ngapi ziko mashariki na mainchi gani ziko magharibi, lakini inaweza kuelewa kwa namna gani hiyo wakati iliyokuwa ndani ya chini ya utawala ya Roma na iko sasa kwa chini ya utawala wa Roma. Unajua kwamba ufalme wa Mungu utafanishwa na wabikira kumi, haiko tu wabikira kumi lakini ilikuwa ni maana, ilikuwa ni mfano ili kuweza kujua kwamba sehemu moja ilikuwa, sehemu moja nusu, ilikuwa ilifika kwenye lengo ingine, wote kabaki nyuma. Ilikuwa imesema kuhusu vichwa saba na vichwa saba na pembe kumi, lakini kitu moja ki, ni kimoja. Hatuna maana ya kubakia pale, lakini mnyama inapashwa kuwa na nia moja ni kusema mashariki na magharibi yote kuwa moja, iwe namna gani inapasha kuwa katika hali moja. Vichwa saba haiwezi kuwa mahali pamoja huko na mapembe mengine mafasi mapembe kumi huko, lakini yote inapasha kuwa pamoja, kama hiko vile haiwezi kutembea. Na kama ivyosema hapo msaha iliyopita, ayalta ayalta huko Yalta, waligawa waligawa Nilisoma Roosevelt alisoma alisema wangapi, wa wa Wajerumani wangapi, shaka wakasema milioni tano. Pia Jeff Scholz alipowaza, akasema milioni moja zaidi tena kuongezea hapa, hizi kufua vibaya kwa wakati waligawa, lakini leo Leo wanaunganisha wanaunga na wenye siasa wanaza kusema yanayotaka, lakini yule mwenye anataka kufatana neno la Mungu yote anapashwa kurudisha kwa utaratibu. Ni kweli, lakini haiweleweke kwa watu wote, lakini nasi pia tu iko vigumu kuweza kuelewa gisi mambo iko naendelea na na kwa wakati mdogo la yale yote ambayo Mungu aliyoahidi na kutangaza yote lisemeka katika neno lake alisemeka katika neno lake itatimia hapa. Na kama viyosema, muniache niweze kusoma Ufunuo kumi na saba ili muweze kuelewa kutambua kwamba inaandikwa kwamba hata vichwa, vichwa, vichwa, mapembe kumi mapembe kumi yote italileta mamlaka yake chini ya Vatikani hiyo mapembe kumi yote nayo inaweza itapasha kue, kuweka mamlaka yake chini ya huyo mnyama. Mstari wa kumi na sita, Ufunu, ufunuo kumi na saba mstari wa kumi na sita. Na hiyo mapembe kumi uliyoona ni ya kwa juu ya mnyama wote -E watachukia wata, wata, -E wata huyo mnyama lakini watamchukata -E -E mbele neno la Mungu liweze kutimilika, inaweza kuweka mulaka yako yao chini ya mnyama mbele mbele waweze kuichukia, watachukia watamchukia watamchukia huyo malaya utakuwa 16 wataiunguza wata hata kwa mnyama, kwa, ma, kwa moto wake, ile inafika mbele mbele, ilikuwa ni nini umoja. Naendelea kusoma 15 16 Maana Mungu ametia moyoni mwao kufanya shauri yake na kufanya shauri moja na kumpa yule mnyama ufalme wao, hata maneno ya Mungu yatimizwe. Utukufu yote kwa Mungu aliye hai. Si iko wazi, iko ya kuonekana wazi, tunaweza kuyaona waz. Tunaweza kuiona, jina la Bwana aweze kutukuzwa. Da, ndani ya moyo wao wanajua kwamba kitu hakiko cha kweli. Lakini wanapashwa wanapashwa wanapashwa, ili neno la Mungu liweze kutimilika, wanapashwa wanapashwa kuweka mamulaka yao chini wanaweza, wenye uwezo wanapashwa kuweka mamulaka yao chini, chini, ili hiyo mamulaka ya mwisho ya Roma iweze tena kuweza kuingia ndani ya kazi na huyo malaya aweze kuongoza huyo mnyama naweza kuambia tangu leo, kwa sababu neno la Mungu nalo linasema hivyo. Wakati hiyo itakapofanyika kufanya kazi, wakati utakapotenda ndani ya lengo moja, wakati hiyo itakapotimilika na mbako hautaweza kuzungumza kuhusu mashariki na magharibi, ama sehemu ya kimajeshi nadhalika. Lakini hapa karibu kwa machache, watasema watasema, Amerika, wa Amerika murudie Amerika, wa, wa, wa Sovieti waweze kurudia Russia wa Umoja wa Sovieti <tipos> na wengine wote wanaweza kutaka kwenda mahali wanapotaka, waweza kwenda mahali wanapotaka. Lakini <tipos> ile wakati imeweza kufika kwa kama kushinda hata kii napowazia, lakini kama vile neno la na Mungu nasema kwamba hiyo niyo mnyama ambaye aliyewaza anapasha kuonekana, mushaka, mtaelewa mweza kukamata maneno ya muhimu Tous. E, nyumba ya u, u, u, u, Ulaya inakuwa kwa wote, milango inakuwa pale nyum, e, nyumba kwa wote ama paa kwa wote, na mimi na ni ya moja katika moyo kwamba, na ni hivyo ndio tunaweza kusema vile tunaweza kutafsiri malama za wakati na tuweze kuelewa vizuri vizuri, lakini kama vile kanisa la Bwana hatuyafika amahali ambayo tunapasha kuchukua. Lakini faraja ambayo ninayo kwa wakati moja hii niweza kusema hii, ndugu Branhamu aliona akasema, wakati nguvu ya kanisa kupitia eh, eh, nguvu ya kanisa itakapoonekana ndani ya, ku, ya, wa, itakapo, ya umoja wa madini itakapofika kwa kanisa, mambo makubwa yatapofanyika, lakini Mungu ana mpango wake kwa ajili ya hiyo, kwa kama vile anavyokuwa na mpango ya kutimpanga hiyo yote kwa ubidi, na tunatambua yale nafanyika inafanyika kwa bidii na sio polepole kama vile kuwa mbele, na ndiyo maana kesho ama kesho yake Mungu atavika atavika taifa lake kwa nguvu ya juu, naye atashuhudia neno lake kama, kama la kweli kwa mwisho. Hatutakuwa wajinga, leo tuko wao, sivyo? Kama vile wengine wanatuona wana vile, lakini watu wanakamata vile, wanatuchekelea wanatuchekelea, kama vile wanatuchekelea wana wanatugairi na wanatuchekelea, lakini hapa kesho tutakuwa na shangwo ya furaha na vinywa vyetu vitajaa macheko wakati Bwana wetu atakapoitimiza, wakati Bwana atakapoitimiza. Msijisumbue, mambo yote inafatana na mwendeleo yayo, na yote inafika kwa mwisho wake. Stalin angeliweza kukaa hapo anagunja ana mikono aiza kubarikiwa na mutu huyo mwenye makosa na Gorbachev, Gorbachev, aliyetoa viatu vyake akapiga kwenye meza kwa hatua ambayo hawezi kumwazia kuomba vile vilefasikia hapa Ulaya, angeliweza kujiacha, hawezi kuhiacha kubarikiwa na, na, na, na, na mtu huyo. Lakini mamlaka yote ya ulimwengu inakuwa, inakuwa wadogo, lakini wenyewe ya muhimu na kubwa ni Ulaya iliyo umoja, umoja wa utawala wa Roma, na hiyo mamlaka yote itajitumikisha, itatumisha hiyo mamlaka yote ili ni mnyama aweze kufika lengo zake na mimi sina haya nabii na mimi sina haya kwamba nabii, tulipata nabii ili aweze kutufunulia neno la unabii. Yeye mwenyewe hakuijua ili, lakini ilipewa kwake na Mungu ilimpewa na Mungu, kama vile nabii Danieli naye na wengine. Sisi hatuweke mwanadamu mbele, lakini tunashukuru Mungu mb kwa sababu hatuna tena ya kuwacha ya kumuuliza bwana eti e, unawazia nini ama unawazia hii mambo hii namna gani ndugu, ama kadhalika, hatuulize tena maswali, kwa sababu Mungu alishaka kutufunulia na kupatia jibu kuhusu maneno hayo. Nakumbuka wakati nafika na kwa, kwa kumaliza wakati wa ndugu walipoishi na kukusanyika katika nchi nyumba yetu ambayo nilikuwa na kumi na nne ama kumi na sita kwa wakati hiyo, miaka kumi na sita ama kumi na nne ama lakini, kwa nikisikiliza moja akiuliza mwingine, hasa wewe unawazia nini? Na wewe unasikia ni unaweza ku, ujuzi gani ambayo Mungu alikupatia ma, ma, majibu ilikuwa tofauti na mawazo ilikuwa tofauti, lakini leo lakini sisi leo hatutafutishi lakini leo tunaweza kusema kwamba Mungu alikuwa ndani ya ufalme wake mtu, hata kwa wakati ndani siku zetu, ambaye aliweza kujaza Roho Mtakatifu, ambaye roho, ujuzi wa Roho Mtakatifu ilipewa naye, alikuwa na Bwana, alinasema na alifanya, ili ufunuo igeuke kuwa ufunuo kupitia Roho Mtakatifu aliyezungumza kupitia yeye. Sisi hatungeliweza kujua mambo haya yote kama Mungu hangeliweza kutufunulia hayo. Kama hii kwake yeye, Mungu mmoja wa kweli, aweze kupewa heshima na utukufu na mabudu, kwa sababu aliweza kutuokoa kutusamehe ni kusema aliweza kulipa malipo yetu, kusamehe zambi zetu na kupatia uzima wa milele, ili aweze kufanya ili nasi tuweze kuishi kwa wakati hii, na tuweze kuweza kuona ujumbe ya kiungu na kuweza kuona kwa maajabu hii sehemu ya mwisho, kupitia kwa kwa ufunuo wa kiungu. Hatuulize atu hasa mwinjilisi fulani anasema nini, ama mtu mkuu mwingine alisema, mtu wa mahabari alisema, mwinjilisi mkubwa wa maredio alisema eti kama Gorbachev, eti ilikuwa eh, hivi na hivi, ilikuwa kama vile alama ya mnyama mwenjilisti mkuu wa, wa kwenye redio hawezi kuwazia, lakini hasi hapa tuhukumu, lakini bila ufunuo ya kiungu. Wenye akili wenye akili kubwa wanaokoa wajinga wapumbafu, msamehe, unaweza kusamaha usahau hata akili yao. Mungu we mwenyewe ndio anaweza kufunua na kupatia mtu akili aweze kuelewa, yani inafunuliwa. Acha kitendo cha shukurani kiweze kuamka ndani mwetu shango kubwa ya kweli iweze kuamka ndani ya moyo wetu, ikipanda ndani ya mbele ya kiti cha Mungu. Hiyo ndiyo wakati ya muhimu sana katika habari ya, ya mwanadamu niili tuweze kusikia kat... ma... tukiweze kuona na macho yanayoona moyo mas... anayoamini na masikio yanayosikia yale roho yanayoambia makanisa na tuweze kuona yale manabii na mwenye haki kubwa walioweza kuona Le Seigneur Bwana aweze kushukuriwa Bwana Mungu wetu aliye kut, kut, kututembelea kwa hajabu Amen. Kwa hii wakati wetu Lugumna, kwa sasa mb. na hata milele na milele, tusimame amina, tuweze kusimama na udugurusi aweze kuomba na kusihi Mungu mwaminifu, na kushukuru sote mb. pamoja o oh, Bwana kwa ajili ya neno la kola damani, hatuliseme kwa sisi wenyewe, lakini kwa neema yako ulitupatia macho iliyo wazi na moyo iliyo na mwanga nasi tungeleweza kupotea nasi leo tungeweza kupotea leo, lakini wewe ulishughulikia wako toka mwanzo mpaka mwisho Bwana, na kip utaendelea pia kushughulikia sisi. Hatuna kuogopa wewe unashughulikia wako na, ulituma nabii wako mtumishi wako ukapanda yale yote yaliyokuwa ya muhimu Bwana, ulijulisha mambo yote kwa miaka iliyopita na ambayo sisi hatukuwa tukijua kitu kama kuona kitu fulani, lakini sasa umetuonyesha wakati kitu kilikuwa kijulikane, lakini wako kwa wako uliwafunulia mambo hayo Bwana, ona namna gani hatuwezi kushukuru jina lako hasa, kwa namna gani atuwezi kutukuza Bwana Mungu wa juu wa mbingu. Wewe uliotushughulikia Bwana, na sasa Bwana unajulisha utukufu wako kwa taifa lako. Neema gani ili tuweze kuyasikia leo kwamba tunaweza kuyaona ili yote iweze kutimilika. Oh, Bwana neno lako nasema Bwana, nini neno lako linakuwa na kweli, linakuwa na kweli. Neno lako haliwezi kudanganya, neno lako ni la kweli Bwana. Yale maneno nabii waliyosema, wewe unashuhudia kwa hii wakati wetu. Oh, asanti Bwana, asante kwa ajili ya hiyo shangwe na utukufu hiyo, kwa jina lako la ajabu na la utukufu. Pokea shangwe na utukufu na maabudu ndani ya jina la Yesu, amina.