Und Gott, dass wir es und erkennen. Mungu wetu asifiwe na ashukuriwe kwa sababu tunaweza kuamini er na kutambua kwamba hii ndiyo siku aliyofanya ali, tunaweza kusema kwamba alifanya kila siku, naye ni msimamizi wa umilele na wa wakati na ijapokuwa kuna siku za kipekee sana Godes, ndani ya habari ya ukovu wa Mungu, nyakati za kipekee ambamo munafanyika mambo ambayo ilikuwa haifanyike kila wakati, na ninaamini kwamba tunaweza kusema ya kwamba katika wakati huu tunaishi ndani ya wakati wa kipekee sana. Und wir dies erkennen. Na pia tunaweza kuyatambua um, na kuona mambo yanayofanyika karibu yetu na tena zaidi, kuweza kuyapanga kwa namna erkennen, ya kibiblia na kuweza kujua inakuwa saa gani kwenye saa ya ulimwengu. Ningetaka niweze kuwakaribisha nyote kwa nia njema, lakini sana sana kwa wandugu yetu na wadada yetu wa jamhuri ya kidemokrasia ya Ujerumani. Wandugu yetu na wadada yetu wa jirani hawawezi kuelewa vizuri vizuri yale ambayo tunayosikia na tunafurahi kwa sababu ya hii maendeleo iliyopita ya mambo ambayo yaliyofanyika ndani ya hii miezi ambayo imekwisha kupita. Inahusu mapinduzi ya mwezi wa kumi ambayo iliyo tofauti sana na yale ya mwaka wa elfu moja mia kenda na kumi na nane. Tunayajua sisi sote na wale ambao waliosoma habari habari ya wakati iliyopita au wanayojua, wanajua kwa kiwango gani yale ambayo inayogeuka kuwa uhakika mbele ya macho yetu katika wakati huu. Ilikuwa bado kuaminiwa. Inawezekana kwamba wamoja hawahangaike nayo, lakini wengine wanajuliza namna gani mambo yataweza kuendelea. Muniache niweze kuambia hii waziwazi. Maandiko matakatifu yalitabiri kwamba kwa mwisho watasema wataweza kusema salama na utulivu, salama und hakuna tena shida tano, wa Thesalonika wa kwanza sura mstari wa tatu. Ndiyo maana vita ya baridi inapaswa kuwa na mwisho wake Europa. Ulaya unapashwa kugeuka kuwa ni bara inayoitwa kwamba ni bara ya salama. Magawanyiko ambayo iliyokuwa katika nchi inapashwa kumalizika na kundi zilizokuwa zikipigana zinapaswa kumalizika ili neno la Mungu liweze kutimilika kwa ujao na kwa ujumla um, Hatutaki kuingia katika maelezo leo. Mnajua ninataka niweze kuonyesha sana sana si sehemu ya unabii ya habari ya ukovu. Akose au kwa sababu tunaishi ndani ya wakati huu na sio lazima kuweza kuyazungumuzia tu lakini pia kuweza kuchunguza Biblia ili tuweze kupata ndani yote ambayo inayofanyika katika wakati huu. Niliwazia neno la injili ya Luka kwenye sura moja. Luka, injili ya Luka sura moja, ningetaka niweze kusoma neno hii ikilingana na mambo yaliyofanyika ndani ya miezi hii ambayo imekwisha kupita Luka sura moja mstari makumi tano na moja mpaka makumi tano na tatu. Er, Luka sura moja makumi tano na moja: ametenda nguvu er kwa mkono wake, amesambaza wenye majivuno katika mafikiri ya mioyo yao. makumi tano er na mbili Ameshusha wakubwa katika viti vyao, amepandisha wanyenyekevu, wenye er njaa amewashibisha na vitu vyema, wenye mali amewaondosha mikono ame mitupu mit tun. Hatuna uhusiano na mambo ya siasa hapa, lakini nakumbuka siku kuna miezi fulani iliyopita wakati mwandishi mkubwa aliposema kwamba ukuta huu utabaki ukisimama tena, tena miaka mia moja. Si na tazama si wakam, sasa ukuta huu si umeanza kutikisika na huko unabomolewa si wengi walikuwa wakikaa katika sa, viti vya nchi nyingi dinge za ulaya ya mashariki na tazama inayoandikwa hapa hape. Ameshusha wakubwa katika viti vyao. Hakuna mmoja wao aliyeenda kwa nia yake mwenyewe, wote walishushwa kwenye viti vyao. Kwa sababu gani? Kwa sababu wakati ulikuwa umekuja. Nilisoma tena leo maandiko mbili ya kipekee ya mwaka wa 1952 ndani yake matamshi ilifanyika na machama za siasa za nchi hii, na wakati napo ya wazia yote ilionekana, ilikuwa ikionekana kwamba haiwezekani, lakini leo tunaingia ndani ya wakati, ndani ya muda mfupi, ndani ya mwendeleo ambao kama vile nimekwisha kusema, na hiyo mwendeleo ni 17 ya lazima sana kwa ajili ya kutimiza Ufunuo sura 17 na kutimiza andiko the nyingine nyingi za Biblia nilishaka kuisema na kuisikilizisha yale ambayo nahitaji ni kuweza kuzungumza kuhusu neno la unabii. Sababu ni kwamba unabii wa kibiblia huko unatimilika und katika wakati huu mbele ya macho yetu blik, na wakati unaposoma sana sana, sana Ufunuo. Na hiyo ndio tuliofanya ndani ya hii miaka yote. Tulitambua kwa kiwango gani ilikuwa en ni vigumu sana weza kuelewa mamifano na mapicha zinazoandikwa ndani na zinazoonyeshwa ndani ya Ufunuo. Lakini kwa neema ya Mungu er hakutupatia tu ufunuo wa neno lake tu aliweza pia kufungua kuelewa yetu ya kiroho kwa ajili ya maandiko. Na hiyo ni ya lazima sana sana. Muwaziye gisi Yohana aliona mnyama aliye na, ma, na vichwa saba na mapembe kumi. Wanaweza kusema hii ni upumbavu. Walimu wakubwa wa, wa Biblia waliweza kuvunjika vichwa juu ya maneno haya. Na wengine ndani ya wakati wetu waliweza kujaribu kuweza kupanga yote kwa namna moja au kwa namna nyingine wakitumikisha mahesabu, lakini hawakuweza kuyafikia. Mambo ya kiroho yanapashwa kuonekana na kutambulikana na kueleweka kwa namna ya kiroho tu. Ninashukuru Bwana sana sana kwa ajili ya huduma ya unabii ambayo aliyotupatia tuweze kupata sehemu ndani ndani ya kizazi hiki. Nina yakubali waziwazi na nina yakiri mbele ya wote kwamba singeliweza kujua mambo mengi kama singeliweza kuwa niliyasikia kutoka kinywa cha yule ambaye aliyekuwa ameitwa kinywa cha yule ambaye den Mungu alikuwa ametuma ndani ya kizazi chetu. Ninajua kwamba hii haipendezi watu wote, si lakini Uh, tunapaswa kuzungumzia kweli vizuri sana sana, katika mahali hapa patakatifu, mahali ambapo neno la Mungu linatangazwa kama vile kweli. Kwa msaada wa Mungu, ninataka niweze kuonyesha mambo fulani wikendi hii, um, ili niweze kuonyesha waziwazi kidogo kazi zetu ambazo Mungu alizotupatia kama kanisa. Die die wir na pia mazoezi ambazo tunapaswa kuishi sisi kama vile waamini, kwa ajili ya kuweza kuwa tayari ili tuweze kutumikia Bwana hatuwezi kuamua kufanya kitu fulani na kuifanya hapo hapo. Hapana, ni Mungu ndiye anayepashwa kutuita, yeye ndiye anayepashwa kutuvika, yeye ndiye anayepashwa kufanya yote, kwa maana hatuwezi kufanya kitu, kitu chochote kwa ajili yetu sisi wenyewe, lakini yeye atafanya kama vile alivyoahidi, iliyo ya haki kwa wakati uliopangwa, pia ndani ya siku zetu Island, ya lazima ni kwamba tusiweze kumutangulia mbele na pia tusiweze kubaki nyuma, lakini tuweze kufuata Bwana na tuweze kupiga hatua pamoja naye na neno ambalo alilotufunulia na anatuonyesha kwamba atatupatia hiyo sisi sote. Inanigusa sana Jemani, kwenye moyo tuweze kusoma sote pamoja ombi la toba gotes, ililo katika neno la Mungu sana sana, ndani ya nabii Danieli, na nataka niweze kuambia kwa sababu gani tunapaswa kunyenyekea sisi sote mbele ya Bwana, tunyenyekee kwa kilindi sana tuweze kukiri mapungufu yetu mbele yake na tuweze kumwomba awe wa rehema, er, awe wa huruma, atusamehe, atuzungumuzie, awe tena wa huruma kwetu na aweze kutubariki. Naamini kwamba sisi sote tunahitaji ya kuweza kukaribia Bwana ya, ya kuweza kuwa na ushirika wa kweli pamoja naye na, e, na kuweza kusikia tena kwamba haiko mbali lakini iko karibu. Ningetaka niweze kuwaomba tuweze kusoma pamoja sura tisa 4, ya Danieli lesen, kwenye sura ine mpaka kwenye, oh, kwenye mstari wa ine, ine mpaka mstari wa kumi na tisa. Mimi si sehemu ya wale wanaopenda kusoma ama, sura yote ndefu, lakini linge, hapa inahusu ombi la urefu huu natutaweza kulisoma kama vile nilivyo acha. Niweze kuwaomba muweze kusimama nyote ja, leo ninahitaji ya kipekee, ningetaka niweze kuomba Michel Rus, rus aweze kusoma andiko hii. Mimi si kwake msomaji mzuri, unaweza kuja na kusihi inakwaka na shida ya kusoma. Tusome na tusikilize kwa Daniel, unyenyekevu. Danieli 9 kwanza, kwa mstari wa nne. Herrn, nikaomba Nileka kwa Bwana Mungu wangu na kukiri na kusema ah, E Bwana Mungu mkubwa na wakuogopesha, anayechunga agano na rehema pamoja nao ambao wanampenda na kushika amri zake. Msala tano, tumekosa tumetenda kwa ukahidi, tumetenda maovu na kuasi, hata kwa kuacha maagizo yako na hukumu zako. Msala sita, wala hatukusikiliza watumishi wako manabii waliosema kwa jina lako kwa wafalme wetu wakubwa wetu na baba zetu na wakubwa na watu wote wa nchi. E Bwana, haki ni yako, lakini haya ya uso ni yetu, kama ni leo kwa watu wa Yuda na kwa wenyeji wa Yerusalema na kwa Waisraeli wote walio karibu na walio mbali, katika nchi zote pahali uliwafukuza, kwa sababu ya kosa ambalo walikukosea. Mstari wa nane, ewe Bwana, haya ya uso ni yetu na ya wafalme wetu na ya wakubwa wetu na ya baba zetu, kwa sababu tulikukosea. mstari wa tisa. Rehema na usamehe ni wa Bwana Mungu wetu kwa maana tumemwasi. mstari wa kumi wala hatukutii sauti ya Bwana Mungu wetu kutembea katika sheria zake ambazo aliziweka mbele yetu kwa njia ya watumishi wake manabii. mstari wa kumi na moja ndiyo Israeli wote wame kosa wamekosea sheria yako hata kugeuka kando ili wasitii sauti yako. Kwa hivi laana imemwangwa juu yetu na kiapo kilichoandikwa katika sheria ya Musa mtumishi wa Mungu, maana tume mukosea. Naye alithibitisha maneno yake ambayo aliyasema juu yetu na juu ya waamuzi ambao walituhukumu kwa kuleta maovu makubwa ah, haya juu yetu. Maana inchi, maana chini ya mbingu zote halikutendwa neno kama hili lililotendwa li, juu ya Yerusalemu oa kwa kama ilivyoandikwa katika sheria ya Musa. Maovu haya yote yametupata, hata hivi hatukuomba ukubali wa Bwana Mungu wetu, ili tugeuke na kuacha maovu yetu na kutambua kweli yako. Mstari kumi na nne: Kwa sababu hii Bwana aliangalia sana juu ya mabaya haya na kuyaleta juu yetu, maana Bwana Mungu wetu ni mwenye haki katika kazi zake zote ambazo anazitenda, nasi hatukutii sauti yake. Mstari kumi na tano na sasa e Bwana Mungu wetu, umetoa ume watu wako la la la katika nchi ya Misri kwa mkono wako la wa nguvu umejipatia sifa la kama la ni leo tumefanya la zambi, zambi tumetenda maovu. Somo kumi na sita e Bwana, sawa sawa na haki yako yote, kasirani yako na gazabu yako, ninakuomba usigeuze mbali na mji wako Yerusalema na mlima wako mtakatifu. Maana sababu, kwa sababu ya zambi zetu na kwa maovu ya baba zetu, Yerusalema na watu wako wamekuwa laumu kwa watu wote ambao wanazunguka msao na saba. Basi kwa sababu hii, ee Mungu wetu, sikiliza na maombi ya mtumishi wako na kusii kwake na ugeuze uso wako juu ya pahali pako patakatifu palipo ulikiwa kwa ajili ya Bwana ms nani. E Bwana wa Mungu wangu, tega sikio lako na sikia, fungua macho yako na tazama ukiwa wetu na muji ulioitwa kwa jina lako, maana hatuleti ukusii U kwetu mbele yako kwa sababu ya, ya haki yetu, lakini kwa sababu wani ya, ya rehema zako. kwa kuna sikiza e, e Bwana sikia, e Bwana e samehe, e Bwana sikiliza na kufanya siki, usi, usikawie kwa ajili yako mwenyewe, e Bwana Mungu wangu, kwa sababu mji wako na watu wako wameitwa kwa jina lako. Amina. Tuombe. Bwana Mungu wangu, tunakuja kwa unyenyekevu tukiguswa tukileta maombi yetu na kusiki kwetu, tunakuletea maisha yetu yote. Unatujua, unajua mahali tunapoishi, unajua sisi ni nani, unajua kama tuliweza kuwa watiifu au wasiotii, unatujua. Sagte, kama vile mtumishi wako Daudi alivyosema, unajua kama ninalala au kama ninasimama, unanijua kutoka mbali. Bwana mwaminifu, toa yote yote, kweli kweli, yote ambayo inayokuzuiza kutenda, na ujitengenezee njia inayoweza kukuleta mpaka kwetu fanya so hivyo kwa nguvu ya damu yako, kwa nguvu ya neno lako, so kwa nguvu oh ya roho wako. O Bwana Mokozi mpendwa, tunangoja kurudishiwa oh kwa mambo Herr, yote. O oh Bwana tazama taifa lako kwa rehema, bariki Bwana uriti wako, Mokozi mpendwa tupatie neema ya kukutambua ya kufahamu stil, das wir das kitendo chako na neno lako ili Didi tuweze her, kuishi tena kitendo cha Roho Mtakatifu. Bwana like mpendwa, uwe wa rehema na usamehe mara ngapi nasi pia hatukuweza kutega masikio kwa neno lako na hatukuweza kusikia yale ambayo manabii wako waliosema. Tuliji ona kwamba sisi ni waakili sana. Bwana mpendwa, utu rehemu, uwe warehema kwa ajili yetu. Tunachukua jina lako ambalo ulilotufunulia tunachukua neno lako ambalo ulilotupatia na tunakuomba Bwana ututazame kwa rehema na utubariki sisi sote kwa nguvu kwa ajili ya utukufu na sifa ya Amen. Jina lako takatifu amina. Amen. Amina, munaweza kukaa. Najua kwamba ni vema kunyenyekea mbele ya Bwana. Kulikuwa watu ambao waliokuwa wakinyenyekea mbele ya Bwana wakijifunika magunia na majifu, wakitambua kwamba Mungu ni mtakatifu na kwamba wao walikuwa wameshindwa kwamba hawakuweza kufuata njia zake zote na hawakuweza kufanya yale ambayo ilikuwa ikimupendeza. Hapa ndani ya hii sura moja ya Danieli sura tisa kwenye mstari wa ishirini tunasoma pia, Danieli sura tisa mstari wa ishirini na wakati nilipokuwa nikisema na kuomba na kusi na kukiri na kukiri zambi zangu, na zambi ya watu wangu wa Israeli na kuleta kusi kusii kwa, kwangu mbele ya Bwana Mungu kwa ajili ya mlima mtakatifu wa Mungu wangu, ndiyo wakati nilipokuwa nikisema katika maombi, mtu yule Gabrieli ambaye nilimona katika maono ya kwanza akarushwa upesi, alinigusa karibu na wakati wa toleo la magharibi. Akose nitaweza kuendelea na kusoma, ilikuwa nikingoja si sote tuweze kufungua vinywa na tuweze kuomba Mungu. Mniamini, Tunahitaji hiyo, si sote kutoka wa kwanza mpaka wa mwisho, ikiwa hatuko yeah, yoyote. Yeah, yeah, yeah, yeah. Akose mutu mmoja ataweza kusema <coughs> ha, mbona hatukufanya zambi kubwa au iliyo ya hatari so, lakini inaomba kuweza kunungunika, una hapo utakuwa umefanya zambi mbele ya Mungu, kunungunika, kusema sema mengi, so kupinga mambo mengi ambayo sio uweza kutube, kutupendeza na mengineyo, na hapo tutakuwa tumefanya dhambi mbe, mbele ya Bwana. Lakini Bwana, nataka tuweze kusonga mbele sote pamoja kwa moyo moja, moja katika jina lake tukijengwa juu ya neno lake, tuweze kuvumiliana sisi kwa sisi ndani ya upendo, tuweze kuomba, tuweze kuombeana sisi kwa sisi, na kisha tuweze kuomba Mungu aweze kutupatia yale yote ambayo alioahidi ndani ya neno lake na sio tu kuweza kutupatia yale ambayo aliyopatia er, kanisa lake kwa mwanzo, lakini kama ikimpendeza, aweze kutupatia mara mbili, mara dufu ya yale ambayo iliyokuwa kwa, kwa mwanzo. Tunaamini kwamba tunahitaji hiyo kwa maana. Majivuno ya watu haijawahi kuwa kubwa kama vile leo, haijawahi kuwa watu wanaweza kuwa na kushikubali wao wenyewe, na kisha wameenda hata mbali wakaanza hata kukufuru Mungu na, kuweza kutokana na Mungu, ni shaka kuisemba hapa na Zurich, siku ya kwanza ya juma iliyopita huko Zurich. Hiyo inaenda tena mbali pia, ndani ya theolojia watu wanavuka hata mipaka yote na hawajui yale wanaofanya kwamba wakati wa siku fulani za mashirika za kidini Mungu ali, ali, ali walisema kwamba Mungu alitukanwa kwamba aliweza kuitwa kwamba yeye ni mwanaume pale ya kusema kwamba yeye ni mwanamke. Nina kanda ndani ya ofisi yangu, nina ma, magazini zinazozungumza kuhusu hayo au magazeti za mahabari wanawake waliopanda kwenye mazabahu wakaanza kuonyesha pia maneno yao, wakaonyesha maneno yao wakisema kwamba hawa, wakasema kwamba hawakuwa na sehemu yao kwa muda mrefu ya kwamba waliweza kuonya Mungu kuona jinsi Mungu alikamata nafasi ya watu ya wanaume kwa sababu Mungu inaye mwanaume. Niweza kuisema wakati uliopita wakati pozunguza na mwanamke mmoja aliyekuwa na umri wa makumi miaka makumi nane na tatu karibu na Garnish Parken Tajen. Alikuwa mwanamke aliyekuwa akiishi akitumika kwenye bunge inayoitwa kwamba Bundestag, bunge ya Ujerumani, na ambaye aliyekuwa akijua wale watu wa siasa wote wakubwa na ambaye aliyeweza kuwa pia mudepute kwenye Langtag ya Minich kwa miaka mingi. Alipata sehemu katika kitendo kimoja, wakati huyo mchungaji muprotestanti angepashwa kuomba ombi ya kubalisiya, na tazama kwamba huyo mchungaji hakuomba baba yetu uliyo mbinguni, lakini akaomba kwamba mama yetu uliye mbinguni, kwamba jina lake jina lako litukuzwe. Kusema mama yetu, inaomba kuwazia vizuri juu ya hayo na kuweza kuona kwa kiwango gani watu wanaweza kujisahau wao wenyewe. Kama vile imekwisha kusema, hakuna hata kipimo, na tunaona na, hat, hatuikamate kama vile shambulizi lakini tunayaona katika Ukatolika wa Kiroma kwamba Maria anatukuzwa na kushangiliwa kwa namna ambayo siyoweza kueleweka kama vile ilikuwa haijawahi kufanyika tangu miaka elfu moja mia sita na Waprotestanti nao wale wote wanaotaka kumkosoa yeye, ndiye atakaye wakosoa. Ndugu Rusi alisoma neno la kwa la Nabii Isaya sura makumi ine na tano, kama vile imekwisha kutabiliwa ya kwamba magoti yote yatakunjwa mbele yake na kila ulimi wote utamsifu itamsifu na itamtambua. Ninaisoma tena Isaya makumi ine na tano mstari wa ishirini na tatu, Isaya makumi ine na tano mstari wa ishirini na tatu. Kwa kwa mstari wa ishirini na tatu. ishirini na tatu. Nimeapa kwa nafsi yangu mwenyewe neno limetoka kinywa changu is kwa haki, wala halitarudi ya kuwa, mbele yangu kila goti litapigwa, kila ulimi utaapa, utakiri. Kila ulimi, ulimi utakiri, hata kama inaandikwa namna gani. So, mstari ishirini na nne, mmoja atasema kwa Bwana peke yake nina haki na nguvu. Kwake watu watakuja, na wote wanaokasirika juu yake wataona haya. Kwenye mstari ishirini na tano katika Bwana wote wa Israeli watapewa haki na kutukuka. Mungu ana wakati kwa ajili ya kila kitu, anakuwa na siku kwa ajili ya kila kitu. Na pia ndani ya wakati hii ambao majivuno inakuwa kwa kiwango kikubwa, na hiyo nayo inaruhusiwa tu na Mungu, na hiyo inatuleteaka maumivu isiyo na mwisho. Ndani ya gazeti ambayo niliyosoma imeandikwa kwamba Mungu aliumba pia mwanamke ili asiweze kutahiriwa, na ndiyo maana na ndiyo maana, na sasa, Mungu alifanya yote vizuri, alifanya yote vizuri mwanaume na mwanamke. Hakuna mtu ambaye angeliweza an an kufanya vizuri zaidi ya hiyo, Mungu hangeliweza kufanya tena zaidi ya hiyo. Yale ambayo aliyoumba iko kamilifu. Vise, wale wote wanaotoa mafunzo hawakuwa können, na uwezo wa kuweza kuonyesha hata mabadiliko moja mpaka leo, lakini tushukuru Bwana kwa sababu alituruhusu kuweza kuamini tu na kwa imani ya utoto, lakini tunaamini kama you vile andiko navyosema, na kwa sababu tunaamini kama vile andiko navyosema. sura mbili um timoteo wa pili sura mbili aya kumi na tano mbele ya kuweza kuingia kwenye sehemu hii ya uchunguzi wa neno ja um hatuko hapa ili tuweze kukamata tu masauti yale ambayo wengine wanayofanya kama vile mabaya, lakini tuko hapa tuweze kufundishwa na Mungu, ili tuweze kuchunguza msimamo wetu mbele yake, ili tuweze kulinganisha mazoezi yetu na Biblia um wissen, ili tuweze kujua kama mazoezi yetu yataweza kusimama kweli kweli kwenye ushuhuda wa maandiko matakatifu. Wa wa pili 2, 5. sura Timoteo dumu kujionyesha kuwa umekubaliwa na Mungu, mfanyakazi asiyeona haya, ukifasiri vema er da neno la kweli recht oder richtig neno la kweli neno la kweli. Richtig, au kwa namna njema, au gawa gawa vizuri, kama vile navyosemeka kwa namna ya mbele. Ni lazima sana bendish, ili iwe ndani ya sehemu ya unabii au ndani ya sehemu ya mafundisho au ndani ya mambo mengine, ni kwamba maandiko matakatifu yasiweze kuwa yametoshwa katika hali yake lakini yaweze kupangwa tena katika hali yake njema. Kila mazoezi, kila kitendo iweze kuwa imewekwa tena mahali ambapo iliyo inapashwa kuwa. Kama hatufanye hivyo, tunaweza kufika katika kuamua ambayo siyo kuwa ya kweli. Ndiyo really maana. So, ni lazima sana mutaweza kuona kwa sababu gani, kwa sababu gani? Hii inaonyeshwa, ilisemeka hapa kwamba dumu dumu kushionyesha kuwa umekubaliwa mbele ya Mungu na sio mbele ya watu. Ni mtu gani ambaye anayeweza kuwa tayari kuweza kuonekana mbele ya Mungu, kama vile mutu aliyepimwa, aliyekubaliwa, mutu yule hakwake. Lakini Mungu ndani ya neema yake anaweza kuleta nuru, ufunuo, uvuvio kupitia Roho Mtakatifu na sio kwamba tuweze kuwa tumekubalishwa tume na kitu lakini ni kwamba Roho Mtakatifu aweze kutufunulia mambo, kwa maana neno la Mungu ni la haki na ni la kuaminiwa. So, na wakati hiyo tunapokuwa tumeifunuliwa, ndipo sasa hiyo inaangaziwa ina na hapo, tunaona nuru katikati ya giza hapa 12 kwenye mstari wa kumi na mbili, mbili tunaweza kose pia um, katika hiyo sura vire moja mstari wa kumi na moja na kumi na mbili mpaka kose mpaka kumi na tatu Timoteo wa pili sura mbili kumi na moja Timoteo wa pili sura mbili mstari wa kumi na moja mpaka kumi na tatu mpaka tuweze kuelewa hii maneno inasema namna gani? Mstari wa kumi na moja neno hili ni neno la kweli maana kama tukikufa pamoja naye tutaishi pamoja naye. Kama tukivumilia tutamiliki tuta pamoja naye. Kama tukimukana yeye, yeye atatukana sisi vile vile. Kama sisi hatuamini yeye, anakaa mwaminifu, maana hawezi kushikana mwenyewe. In lepen, pia kama ndani ya maisha yetu kuna hali ambayo tusioweza kubaki kwa waminifu kwa Bwana kama vile tungelipashwa kuwa, mahali ambapo hatuwezi kuwaka kama vile tungelipashwa kuwaka, ma mahali ambapo hatuna bidii kama vile tungelipashwa kuwa mahali ambapo hatuweki wakati wetu wote na karamba zetu zote kwa upande wake, wakati aoweza kuwa vuguvugu na wazaifu, lakini Mungu yeye anabaki kwa mwaminifu, na tena anatutumia neno lake na anatusaidia, anatuamsha, ana anatupatia tena uzima, ili tuweze kuwa tukiwaka ndani ya Roho ili tuweze kumtumikia. Tusimamie muda kidogo juu ya neno hili. Neno hili Mosao kumi na moja, neno hili ni neno la kweli, maana kama tukikufa pamoja naye tutaishi pamoja naye. Mnajua kifo ni kitu ambacho, ambacho hakipendezake na watu ambao wanaozeka na ambao wasiokuwa na salama pamoja na Mungu wanaweza kuwa na oga, wanaweza kuwa na oga ya hatari ya kuogopa kifo. Lakini hapa inahusu kitu fulani, hapa haihusu kifo cha mwili, lakini ku, ku, kusulubishwa, lakini kusulubishwa pamoja na Kristo, kukufa pamoja naye na kuzikwa pamoja naye na kufufuka pamoja naye kwa ajili ya kutembea katika uzima mpya. Hiyo ndiyo inayohusika hapa, kukufa pamoja na Kristo ili mie yangu au mie yetu isiweze kuonekana, isiweze kuonekana tena nje, lakini kwamba tusiweze kuwa katika hali ya kuwa tumekufa tu ya nje lakini tuweze kuwa tumekufa kweli kweli pamoja na Kristo, na tunaweza kufikia hayo kama tunaweza kuelewa, kama vile Paulo anavyoandika ni kwamba mtu wetu wa zamani na mapenzi yake yote na matendo yake yote iweze kuwa imesulubishwa pamoja na Kristo, na angeliweza kusema, sio mimi ninayeishi Zondan lakini Kristo ndiye anayeishi ndani yangu, na yale nayoishi sasa, siyo mimi nayoishi, lakini ni Kristo anayeishi ndani mwangu. Na anaendelea akiandika kwamba Kristo ndani yetu, tumaini la utukufu. Neno hili ni la kuaminiwa, neno hili ni neno la kweli. Maana kama so tukikufa si pamoja naye, tutaishi pamoja tu pa naye Timotheo Pili sura mbili, mstari wa moja. Na kama hatukukufa pamoja naye hatuwezi kuishi pia pamoja naye. Kitu cha kwanza kinapaswa kuja mbele ili mbele ili kitu cha pili kiweze kuonekana. Nani ambaye aliyekufa kweli kweli ndani yake? Kweli kweli naamini kwamba hiyo barua ingali kwenye ofisi yangu, ndugu moja wa miaka makumi ine na tatu anaomba msamaha na anaomba ili aweze kuelewa kwamba haiko tena kijana. Lakini aliandika kwamba hakuweza kupata kazi za kidini, na kwamba anapasha kutimiza kazi zake katikati ya wasioamini wa lakini aliandika kwamba hajizuizake hawezi kujizuiza kucheka na anaendelea kuandika mpaka mwisho, wakati wanapozungumuza mambo ya mizaha na mengineyo. Na kisha aliandika kama vile kilio cha huzuni, akasema kwamba mniombee ili Mungu anisaidie ni kufe kwa mambo ya dunia, ili nisiweze kuwa na sehemu katika mambo hayo, lakini niweze kuwa nimetengana na mambo hayo. Ilikuwa ni huzuni kwa ajili yake. Yesu alisema, ninyi si wa dunia hii, kama vile mimi pia, pia, nisivyokuwa wa dunia hii, na dunia pamoja na tamaa yake yatapita lakini yule anayefanya mapenzi ya Mungu atadumu milele na milele. Yohana wa kwanza sura mbili mstari kumi na saba. Tunapashwa kuwa washuhuda mahali pote, tunapashwa kuwa tupingane na mambo ambayo yaliyo ya dunia hii, na tuweze kufa sein, kwa wenye dunia ili tuweze kuishi pamoja na Kristo. Kwa maneno haya kuna tena neno la kipekee sana lilo katika barua kwa Wakolosai kwenye sura tatu, Wakolosai sura tatu. Moja ya andiko iliyo nzuri inayosema juu ya maneno haya Wakolosai sura tatu mstari wa kwanza inasema basi mukiwa, mumefumu, basi mukiwa mumefufuliwa pamoja na Kristo tafuteni maneno yaliyo juu pahali Kristo ameketi kwa mkono wa kuume wa Mungu mstara wa pili. Tieni mafikiri yenu juu ya maneno yaliyo juu wala si juu ya maneno yaliyo duniani mstara wa tatu kwa maana mulikufa, na maisha yenu yamefichwa pamoja na Kristo katika God Mungu. Mumekufa, mutafute du maneno du au mambo yaliyo juu, na sio maneno yaliyo duniani. Mumekufa na uzima wenu umefichwa ndani ya Kristo katika Mungu, pamoja na Kristo ndani ya Mungu. Tuko ndani ya dunia hii, tunahusika na makazi zetu za kila siku, kukula, kukunywa na yote inayoendana na hiyo, tunatembeza gari yetu na mengineyo, lakini tunatambua kwamba tumetenganishwa na mambo haya, hatuna tunahitaji tu ya yale ambayo tunahitaji. Tunahitaji tu ya yale ambayo tulio tu ya tu nayo na siyo zaidi ya hiyo. Hatunahitaji yale ambayo wengine waliyo nayo, lakini tunahitaji tu ya yale ambayo tulio nayo tu, na hiyo ndiyo tunahitaji tu, hakuna zaidi ya hiyo. Hiyo inaendelea kwenye mstari wa nne: wakati Kristo aliye uzima wetu atakapofunuliwa. Ninyi vile vile mutafunuliwa pamoja naye katika utukufu. Aihusu tu kuweza kuzungumuza kuhusu kuwa mwamini tu und na kumalizika kubadilishwa COVID, kunyakuliwa mito. Kuna mambo ambayo yanapaswa kutufikia na kufanyika ndani mwetu mbele mwisho na kumalizika iweze kufanyika. Na mniamini sisi sote, sote tunahitaji ya ubatizo wa kibiblia pamoja na moto na Roho. Tunahitaji sisi sote ili Mungu aweze kuunguza yote siyompendeza Im, na aweze kupakaa yale ambayo liyo yake nefese, ili tujioke kuwa vyombo vinavyokuwa tayari kwa ajili ya utukufu wake. Wikendi hii mambo makubwa yanapashwa kufanyika tena, mbele hiyo yiweze kufanyika kukata tumaini takatifu inapaswa kutushika, huzuni ya ndani inapaswa kutushika, kujikataa kwa ndani takatifu, kutojipenda kwa ndani takatifu, na hiyo huzuni ya ndani takatifu napasha kutushika tota, kujua kwamba Kristo hajaweza kuonekana ndani ya maisha yetu kama vile angeliweza kuhitaji. Tunakubali hiyo si sote? Tunayakubali kweli, tuko wazi, tuko wazi, tuko wenye haki vizuri, vizuri. Tusiweze kushitanganya sisi wenyewe na tusiweze kudanganya wengine. Leo nasoma tena, msara wa ine: wakati Kristo aliye uzima wetu atakapofunuliwa, ninyi vile vile mutafunuliwa pamoja naye katika utukufu. In leben lakini kama haonekana ndani ya maisha yetu ni hatutaweza kuonekana pia pamoja naye ndani ya utukufu. Hiyo ndiyo chanzo ya mambo worte. Wakati unaposoma andiko kama hizi za Biblia, tunaomba kujiuliza siku zote kama, ist kama, kama, kama, kama hii ilishakafanyika au hapana. Wakati Kristo aliye uzima wetu atakapofunuliwa. Ndikusema sasa ndiyo, kama sivyo, sasa ni nini? Vile vile kama inavyoandikwa ndani ya barua kwa Waroma, kama roho yake yeye aliyefufua Kristo toka wafu anakaa ndani ya mili yenu inayo kufa, ataleta uzima kwa mili yenu inayokufa. Lakini kama hizo nguvu za hiyo roho haziko ndani ya mili inayokufa ambayo inapashwa kuwa ndiyo hekalo la Mungu, sasa ni nini? Ni kusema sasa mwili huo hautabadilishwa, hautageuzwa, hauta. Na hivyo sasa sisi kama vile wamini waliobatizwa yes, na kuzaliwa kwa jina la Yesu Kristo, ndiyo pale sasa tunaweza kuona umuhimu wa haraka wa kuweza kuishi kweli kweli ubatizo wa Roho kama vile walivyoweza kuishi walivyo kwa mwanzo. Ndipo sasa sharti ya kwanza itakuwa imetimizwa ili Kristo aweze kuonekana ndani ya maisha yetu, ili aweze kuonekana ndani ya maisha yetu. Unaona, alizaliwa kama vile mwana wa Mungu, lakini siku ya ubatizo wake mbingu zikafunguka na Roho akashuka juu yake kama vile huwa na sauti ikasema, huyu ni mwana wangu mpendwa, ambaye ninapendezwa naye, ambaye ninapendezwa naye. Mathayo tatu kumi na saba ni andiko gani? The sasa ilikuwa ni nini? Ilikuwa ni mazoezi ambayo aliyowekwa sasa ndani ndani ya huduma. Kupitia kuzaliwa upya nasi tunajaliwa kwa kuwa wana wa Mungu, lakini kupitia Roho Mtakatifu tunabatizwa ndani ya mwili wa Yesu Kristo kwa ajili ya kazi. Sasa mbele ya hiyo tunaweza kuwazia kuhusu kazi na huduma, lakini hatuwezi kuzitimiza. Inasemeka kuhusu Bwana wetu kwamba alipakaliwa na Roho Mtakatifu na kisha baadaye akaenda ili aweze kutenda mema na kuhubiri habari njema na kuponya wagonjwa kama vile tunavyoambiwa ndani ya maandiko matakatifu. Wapendwa ndugu na dada, warafiki wapendwa, kweli kweli, sisi tunakutanana na kipimo iliyo kubwa ya wakati wote na kwa kazi iliyo kubwa ambayo kanisa haijawahi kukutanana nayo. Ndiyo maana ni lazima sana nani ya kuharakisha ili tuweze kufanya mazoezi pamoja na Mungu ndani ya utu wetu, tusema si sote na sio watu fulani tu, lakini wote. Na mwimba nyimbo aliimba kwa namna njema ya kwamba toni toni ya neema inaanguka lakini, sasa tuma maji mengi, o Mungu. Tunashukuru kwa ajili ya uongozi wote wa Roho Mtakatifu. Tunashukuru kwa ajili ya kila ufunuo ambao tuliopewa kupitia Roho. Roho anatenda kwa namna tofauti na kwa namna nyingi. Roho Mtakatifu anashinda kwa dhambi na hukumu. Anashinda. Roho Mtakatifu anatenda juu ya waamini, anafanya upya anaumba kuzaliwa upya, lakini vyombo sasa vilivyo safi vinapashwa sasa kujazwa na nguvu za kutoka juu. Hiyo ndiyo ilikuwa maneno ya Bwana wetu, mubaki Yerusalema mpaka mupokee mpaka mutakapovikwa nguvu za kutoka juu Luka 24:49. Kama kwetu tunaweza kuelewa kwamba tumefika kwa mwisho ya wakati sin, wakati wa neema na, na kwamba kazi kubwa ya mwisho nayo na iliweza kupewa kwa kanisa, ndipo sasa tunapaswa kuomba Mungu aweze kutuvika, atuvike tena ili tusiweze kuzifanya kuwa bure, lakini Mungu aweze kushuhudia neno lake kupitia maalama na maajabu ambazo anazosindikiza neno lake. Wangapi katikati yenu wanaoweza kupenda weze kuishi hiyo? Amina, si sote kweli? na hiyo itaanza pamoja nasi, mutayaona ndani ya maneno ya kesho asubuhi na kesho nyuma mchana kati, kama Bwana akipenda, mjue kwamba Mungu hakubadilisha mpango wake na yote libaki kama vile mbele. Hiyo habari njema moja, hayo mazoezi mamoja, hiyo kujionyesha moja moja, kama vile kwa mwanzo so, na ni hivyo ndivyo inapashwa kuwa kwa mwisho Herr, Bwana it's wetu ni yule yule jana leo na yule yule milele na milele. it sich God, hakuna kitu kinachoweza kubadilika kwa Mungu. Tukamate neno hili kwa makini sana, linatuonya tena Hiyo haitatembea er, Yesu ni njia, yeye ni kweli na uzima, na ijapokuwa alisema na, na, na, na, na Yohana alikuwa amekwisha kuyatangaza, mimi ninawabatiza kwa maji kwa ajili ya toba, lakini yule anayekuja nyuma yangu ni mkubwa kuliko mimi, naye alikuwa mbele yangu sistahili hata he kufungua he kamba za viatu vyake lakini or yeye atawabatiza kwa Roho Mtakatifu na kwa moto. Mathayo tatu kumi na moja kama tu hiyo ingeliweza kutuambia leo, mara moja iweze kuwa imesemwa hapo hapo kutoka kinywa cha Bwana wetu ili iweze kugusa mioyo yetu ili kusiwe mtu anayewaza kwamba hapa inahusu mahubiri juu ya ubatizo wa roho. Hapana, lakini tuweze kuelewa kwamba ni Bwana yeye mwenyewe ndiye aliyetoa ahadi hii, na kwamba ni yeye ndiye pia anayeweza kuitimiza, kwa maana inaandikwa kwamba anabatiza kwa roho na kwa moto ni lazima sana muniamini kwamba tuweze kusikia na tuweze kupokea neno la Mungu kama vile neno la Mungu kwa namna iliyo mpya kila wakati, ikiwa na umakini wote na ikiwa na imani yote ya ujao. na kisha tuweze kulichunga ndani ya moyo yetu mpaka tuweze kuliona likitimilika kweli kweli. Unajua, Niliambia Bwana kwamba sikutaka tu niweze kuhubiri, lakini ninapashwa kufanya hivyo. Na sitaki tu, sitaki, ninapashwa, ninapashwa kuhubiri. Ni ningenipashwa kuwa ni ni ni niacha tangu muda mrefu, lakini ninapashwa kwa sababu nilikuwa nimeitwa kwa ajili ya hiyo. Lakini niliambia Bwana kwamba sikutaka tu niweze kuhubiri, ninataka nihubiri kwa namna ambayo wale ambao waliosikia neno kutoka kinywa changu waweze kuwa karibu ya Bwana. Sitaki uwa niliweza kusitakiwa kwenye hukumu ya mwisho na watu ambao sikuweza kuambia kweli yote, lakini ninataka nitangaze shauri yote ya Mungu, na nataka pia, ili tuweze kufanya mazoezi ya yale ambayo inayokuwa katika huu mpango wa kiungu. Mnajua nishaka kusema hapa wakati wa makusanyiko yangu ya mwisho ndani ya mwezi wa kwanza huko Nairobi, wakati mamia ya watu walipoandikwa siku ya kwanza jioni ndani ya kusanyiko kubwa ya Kipentekosti, nikusema wale wote waliogeukia kupitia utangazaji hmm, ma, mi, maelfu ya watu waliweza kuja ili waweze kusikia neno, na hiyo siku ya kwanza jioni ni wale wapya waliogeukia ndio waliweza kualikwa safari. So safari yangu ilikuwa wamepangwa saa sita za usiku, na niliweza kukamata hiyo heri ili niweze kuzungumzia watu wale. Nilikuwa nikijua kwamba ilikuwa ni kusanyiko la watu wa Utatu. Nilisikia mtu aliomba kwa jina hiki na hili na lile, na hiyo kiendelea hiyo mpaka mwisho, lakini sikukuwa na uchaguzi, sikukuwa na namna nyingine, ningepasha tu kutangaza kweli, na pia nikatangaza juu ya ubatizo wa Biblia hawezi kujizuiza wakati napo husu nafsi za damani za watu. Unaweza kujizuiza kwa ajili ya watu, ili usiweze kuwaumiza na siweze kuwauliza mambo mengi, lakini wakati napo husu utangazaji wa neno la Mungu, Paulo aliandika ndani ya Wagalatia sura moja kwenye musaro wa kumi kama nikitafuta kupendeza watu mimi si mtumishi wa kristo Wagalatia moja mstari wa kumi hawezi kupendeza mungu na upendeze watu kwa mara moja Tumekusha kusoma hapa sasa hivi tunapashwa kupimwa mbele ya mungu ni kitu gani kinachopimwa mbele ya mungu ni kusema neno lake linapimwa mbele yake Liko safi, ni takatifu. Nasi tunatangaza the neno hili, hili la dhamani kama vile lilivyotangazwa kwa mwanzo. Um, na mutu ambaye anayetaka kuokolewa anaweza the kuokolewa. Mutu anayetaka kuwa mwamini anaweza kuteka ana kuwa mwamini. Mutu anayetaka kuzaliwa upya anaweza kuzaliwa upya na mtu anayetaka kuwa akibatizwa Roho Mtakatifu anaweza kubatizwa Roho Mtakatifu, anaweza kubatizwa ndani ya Roho Mtakatifu. Kama ninaweza, kama ningeliweza kufanya es hii yoyote, au kama sisi tungeliweza kuifanya sisi, kama vile wandugu haikiliweza kufanyika, lakini Bwana ndiye anayetaka kuweza kufanya ndani yetu sisi sote, naye anataka kuifanya kwa namna ya kilindi katika wikendi hii, aweze kufanya kweli, tuweze kuwa tumekaa kwenye, tumeka, kwenye miguu yake na aweze kutupatia, tuweze kupokea mafundisho yake kama mvua mvua ya heri ili baadaye, wakati tunapoisindikiza kwa ndani, tunapoifuata. Na nawambia sasa, mutu yoyote anayetaka, mtu yote anayetaka kuweza kuishi kitu fulani pamoja na Mungu anapaswa kukubali na kuingia kwa ndani, katika utangazaji, katika mahubiri, kwenye neno, anapaswa kutayarishwa kwa ajili ya hiyo kwa ndani, ili aweze kuipokea Mutu anaye baki kwa namna iyo tofauti hataweza kupokea kitu fulani. Mutu anayetafuta kwa kuume au kwa kushoto, akitafuta namna ya kuweza kupita pembeni, hiyo haitaweza kutembea vizuri. Lakini mutu anayesema katika moyo wake, katika imani akisema kwamba Bwana, hii ni kweli, hii ni haki hii ndio neno lako, ninasema, tuko hapa, niko hapa na kama vile tulivyo tunaonekana mbele ya uso wako takatifu. Na hapo sasa, Roho wa Mungu ataanza kutenda, ndipo kutokwamini kote, mashaka yote yote tunakuwa pia hata maoni inayohusu matokeo ambayo yaliyofanyika mahali fulani kwa namna moja au kwa namna nyingine, au mambo ya kupita pembeni kwa wale ambao waliokuwa amekusha kupata roho wa Mungu, tutaweza kusahau yote, na tutaweza kusimama hapo hapo mbele ya Bwana na tutaweza kumwomba aweze kutupatia kwa neema yale ambayo aliyoahidi. Kwanza tunataka tumwombe aweze kutupatia mazoezi haya ya kuweza kuweka mapenzi yetu ndani ya mapenzi yake uweza kufa kweli kweli pamoja naye ili uzima wetu uweze kuwa umekuwa na mwisho wake, na hapo sasa tuweze, aweze kuishi, aweze kuanza kuishi pamoja nasi. Na hapo sasa mie yangu njia zetu, naye aweze kuonyesha haki yake na apokee inayompendeza, na, na aweze kutubariki na atupatie yale ambayo aliahidi. Mutasema kose kwamba hii ni mahubiri iliyo tayarishiwa kwa wageni au wapya wapya, au wazee au wazamani. Mungu atasema mambo mawili tofauti, lakini atasema hiyo kitu moja tena. Petro aliandika Petro au Paulo aliandika kwamba sichoki kuandikia mambo yale iliyoandikia tena, na hiyo ni ya lazima kwenu. Tunaweza kuandika mambo mengine na kuweza kuambia hiyo mambo mamoja tena, hiyo kama tunawambia, hatuchoki. Tunaweza kusema mambo mengine? Hapana, tunaweza tu kusema yale ambayo andiko linavyosema na kuweza kutangaza yale inayoandikwa. Sasa heri mtu ambaye anayeweza kuacha kupingana yote ya ndani na kuacha kukata tumaini yake yote, na aweze kuyasahau pamoja na wengine, na aweze kuonekana mbele ya Bwana kusema, Bwana mwaminifu, tazama niko hapa. Neno lako linasema, nataka niweze kukutanana na wewe, hivi niweze kuishi kwa namna hii ninataka niweze kupokea yale uliyoahidi, yale ambayo unayotaka kutoa kutowa. Na kisha maandiko matakatifu yanasema, bwana wetu yeye mwenyewe alisema, kama ninyi mkiwa wabaya, mnajua kupatia mambo mazuri kwa watoto wenu, mara ngapi baba yenu aliye mbinguni atapatia Roho Mtakatifu kwa wale ambao wanao Mwomba Luka 11:13. Hayo ni mazoezi ya haki pamoja na Mungu, mazoezi ya kimaajabu, wakati Roho wa Mungu anapokuja juu yetu, na wakati anapokuja juu yetu anajifunua, na hapo sasa nayo yanaonekana, nayo yanaonekana kama vile ilifanyika katika mwanzo. Mungu ni mwaminifu. Er can, ende, kwa mwisho inaweza kuwa fa, tu kama vile ilivyokuwa kwa mwanzo. Inapaswa kuwa ni ile ile moja. Na narudia tena wakati, wakati tulipoweza kutambua kwamba wakati off off guard, wakati tulipotambua wakati unayoishi ndani na tulipojua kazi ambayo tuliyopewa, so kwa maana haiko tena siri ambayo tunaweza kutangaza neno, iwe huko Varsovie, huko Leningrad, huko was Prague, huko Leipzig au mahali pote tunapohitaji au weiten, huko Sofia, iwe mahali popote. Na hayo yote yanapashwa kufanyika. Tuko und wapi mir tumefikia wapi? Pamoja na kuvikwa iliyo ya lazima ili tuweze kutimiza kazi hii ambayo Mungu aliyotupatia, tumefikia wapi? Na muniamini, kama imeandikwa kwamba habari njema ya ufalme itahubiriwa kwa mataifa yote, ni kusema sasa inapashwa kuhubiriwa, hakuna namna nyingine na habari njema inapaswa kuwa ni habari njema ya milele inayodumu milele na milele, kama vile inavyoandikwa ndani ya Ufunuo. Na nauliza nani katikati yenu aliye na habari njema inayodumu milele na milele, neno halisi la Mungu, safi na lisilobadilishwa, lisilo na mchanganyiko, kama vile lilivyotoka katika kinywa cha Mungu na katika kinywa cha, cha wamitume waliweza tu kutangaza yale ambayo waliokuwa wamepokea kutoka kwake. Kama habari njema hii inapaswa kuhubiriwa, ni kusema sasa inapaswa kuwa tu. Inapaswa In kuwa tu kwa wale ambao walioipokea na kwa wale ambao walioweza kufuliwa kwao na kupewa kwao wao peke yao, ndiyo wanaoweza kutumwa na yeye. Ninataka niweze kuyaonyesha, ili tuweze kutambua uharaka wa kuweza kuishi kweli kweli Mungu, kuweza kumuishi kwa ndani na kwa ujumla Kusiwe mutu anayeweza kupumuzika juu ya mawazo yake, lakini tuweze kuonekana sisi zote mbele ya Bwana Mungu tukiwa na ombi ya haki na tuweze kumwomba aweze kufanya kwa ajili yetu yale yote ambayo aliyofanya kwa mwanzo kwa ajili ya wandugu yetu na wadada yeye ni mwaminifu na atayafanya. Nina ombi tena la mwisho, ni kwamba kusio mutu anayeweza kutoka au asijifunge. Tunataka sisi sote tuweze kushukuru kweli kweli Mungu wetu, kuona jisi aliweza kututo- kutukokota kwake, kutuvuta kwake aliweza kuturuhusu kuweza kuwa mali yake. Aliweza kutusamehe, aliweza kutusam, kutufanzia neema na kufuta dhambi zetu. Ninasonga mbele kidogo akose lakini, we'll ni hivyo ndivyo watu wanafanyaka mazoezi ya ubatizo wa Roho na sio wakati wanapoomba kwa muda mrefu, o Mungu tupatie roho wako, lakini wakati wanapoanza kusifu Mungu, wakati wanaposhukuru Mungu kwa yale ambayo yaliyofanyika hapo Golgota, wanapoipenya ndani na wanapoweza kusifu na kutukuza Bwana kwa ajili ya hiyo, ndipo sasa Roho anakuja juu ya kundi lilokombolewa kwa damu, kundi naloamini neno. Ni watatu wanaoshuhudia, ni watatu ndio wanaoshuhudia: roho, maji na damu. Kundi lilokombolewa kwa damu lilipokea neno la Mungu, na roho wa Mungu anashuka juu yao ili aweze kushuhudia ushuhuda, na ili aweze kutujaza sisi sote ili kila kiweze kujaa. Na ili iweze kuweka muhuri, ili mioyo iweze kuwa imesimamishwa imara, yale yaliyofanyika kwa neema. Kwake Mungu wetu apewe sifa, utukufu na heshima, kwa moyo wetu wote, kwa maana tunajua kwamba atayafanya kama tulikufa pamoja naye tutaishi pia pamoja naye, na hiyo ndiyo tunataka, tunataka tuweze kuwa tumekufa, ili aweze kuishi na kutenda ndani mwetu na kupitia sisi, hayo yote kwa ajili ya utukufu na sifa ya jina lake takatifu. Amina. Tusimame, tugunje vichwa, tuwe katika unyenyekevu ndani ya maombi. Herzen, tufungue mioyo yetu Odo. Moyo wetu tufungue kwa Mungu. Ndugu Rus aliweza kuimba hapa sasa hivi pambio ya nyimbo kuwa kijana ni vizuri, lakini kuokolewa ni vema tena zaidi. Tunaweza kuomba jioni hii, tunaweza kuuliza jioni hii sisi sote, au kuomba wa vijana wote waweze kutakasia maisha yao kwa Bwana. Msiwaze kwamba ulimwengu una mambo mengi ya kuwapatia. Ulimwengu hakuna kitu cha kuwapatia ila tu ni tabu na huzuni. Um, ulimwengu inatengenezaka hii uzuni na hii tabu inaisambaza ulimwengu, um, inaifanya kwa ya kuvutia ili uzuni Yishen, na tabu hiyo isiweze kuonekana, lakini kwa mwisho inaonekana ulimwengu unapita na tamaa yake, ila tu yule anayefanya mapenzi ya, ya Mungu ndiye anayedumu milele na milele. Ingekuwa vema kama neno la Mungu linaweza kuwa lilizungumzia watu fulani, na nakubasha kwamba hiyo imefanyika leo. Kama mukisikia sauti yake, musifanye mioyo yenu kuwa migumu. Bwana anazungumza tena leo, anaita anataka aokoe, anataka asamehe, anataka aokoe, alete heri, abariki. Tunaimba pambio ya nyimbo kama vile nilivyo, na ni hivyo inapasha kuwa na ninawaomba sasa muweze kuweka mwisho kwa vita yenu ya ndani na muweze kukamata maamuzi yenu kwa ajili ya Bwana, kwa maana kweli kweli alizungumuza, aliita Nanyi munapashwa kufuata mwito huu mtakatifu wa Mungu, ili muweze kufa pamoja naye na kisha muweze kuishi pamoja naye. Hiyo ndiyo mwanzo ya njia yenu mpaka kwenye imani, mwanzo wa maisha yenu ya kufuata Yesu Kristo. Tuimbe pamoja ndani ya imani na tuamini sisi sote, sisi ambao tulio hapa, acha Mungu tuamini kwamba Mungu anaweza kutenda, naye atakufanya kama vile lilivyo nani, hivyo inapaswa kuwa. Na sio nguvu zangu, lakini wewe peke yako, damu yako inaniosha zambi zangu zote. Mwanakondoo wa Mungu, ninakuja, ninakuja. Wangapi katikati yenu ninyi wa vijana wanawamini kwamba alishaka fanya hivyo aliyatimiza hapo kunukuta naye anatimiza sasa meno, hii kwa ajili yenu ninyi mnaoamini, tunyoshe si zote mkono kama vile alama ya kushitakasia kwa Bwana ya kunyekea chini yake kwa ajili ya kumtumikia na kumfuata. So tuimbe tena ingine mara moja kama vile nilivyo ndani hivyo inapasha kuwa, na sio nguvu zangu, lakini wewe, wewe peke yako, damu yako inaniosha zambi zangu zote. O mwana kondoo wa Mungu, ninakuja, ninakuja. Ndani ya maombi mniruhusu, inaweza kuwauliza wangapi katikati yenu wanaohitaji sasa, ili waweze kutakasia maisha yao kwa Bwana katika zamiri njema, katika zamiri njema, mnioshe tu mkono. Munyoshe tu mkono. Asante, asante, asante, asante, asante. Asante. Mungu awabariki nyote. Kuna wavijana ambao wameonywa lakini ambao hawajaweza kuweka maisha yao yote katika mikono ya Bwana. Na ambao hawajaweza kushitakasia Bwana. Munahitaji kuweza kufanya hivyo. Munyoshe tena mkono. Kuna mwingine? Asante, asante sana, acha mungu awabariki. Asante sana him. Asante, Mungu awabariki nyote. Anaita, anataka asamehe, yeye ni wa rehema, ingali wakati wa neema. Hata jina lake takatifu lisifiwe. Elok, saizan, jina lake takatifu lisifiwe mind, tuombe pamoja. Ibnisha, Father, Baba uliye mbinguni ninakushukuru kwa, kwa moyo wote na pia sisi sote kwa, kwa, kwa ajili ya neno lako kwa la damani na takatifu ni taa kwenye njia yetu mustari wetu wa kutuongoza, jibu yetu kwa maswali zote asante port, kwa ajili ya neno lako. O oh, Bwana neno lako linalodumu milele na milele. Bwana mpendwa, asante kwa sababu umezungumza, asante kwa sababu umetuvuta kwako na kutuokoa, asante, kwa kwa asante o oh Bwana, kuona jinsi wakati wa neema ungali tena na kwamba tunaweza kuja kwako, kwa ajili ya kupata msamaha neema finden, na ukovu Bwana mpendwa, kwako Mungu wetu mwaminifu, tunaonyesha na tunatamuka shukurani yetu ya ndani. Mukozi mpendwa, tupatie kitendo Ein kupitia Roho wako kitendo kinachotoka binguni ya kima ajabu kupitia neno lako na kupitia roho wako ndani ya kundi lilokombolewa kwa damu yako. Oh, washa moto Bwana, mwanga mafuta ndani ya taa, leta uzima ndani ya kasi yako Bwana, tufanye kuwa washindi, ndio tukuza jina lako, shuhudia neno lako. O Bwana, fungua wale wanaofungwa, okoa wale waliopotea. Bwana mwaminifu, na uponye wagonjwa. Mokozi mpendwa, shuhudia neno lako kwa namna kama hii pia kwa maana pia hata kasa iliyoletwa na pepo haiwezi hata kusimama mbele yako. Pepo yote inapaswa kwenda mbali na wewe, inapaswa kutoka Jesus, katika jina Christi, la Yesu Kristo wa Nazareti. Yesu ndiye mshindi juu ya shetani, juu ya kifo, juu ya ugonjwa juu ya yote, Bwana mpendwa, um, tunakusifu na tunakushukuru. Haleluya, tunakuimbia wewe Bwana mwaminifu, tunaweka sisi sote pamoja jina lako takatifu juu, kwa maana ulifanya mambo makubwa kwa ajili yetu. Dhambi zetu zilisamehewa. Tumekuwa huru. Tumefunguliwa. Kristo alitupatia uzima. Tuko huru. Tuko huru. Kwa damu ya mwana kondoo. Haleluya. Bwana. Kwa jina lako msamaha wa dhambi unapaswa kuhubiriwa kwa mataifa yote. Leo hapa ndani ya jina langu, katika jina la Yesu Kristo wa Nazareti, msamaha wa zambi na uzima wa milele inatangazwa. <tipen> Haleluya! usifiwe na utukuzwe wewe, ambaye uliyevunja nguvu za Shetani, ulizivunja Haleluya. Wafungwa wanakuwa huru, waliopotea wanaokolewa, wagonjwa wanapona, kwa maana hivyo ndivyo neno takatifu la Mungu wetu linasema. Haleluya! Bwana mwaminifu Nina kushukuru kwa maana umekwisha kuanza kutenda, haukuwacha unyasi like nao toa moshi uzimike, haukuvunja unyasi uliovunjwa, uliusimamisha um, ili mafuta ya roho zo kumwaika tena na ili tena utambi uweze kuwaka tena. Bwana mpendwa, tunakusifu tunakushukuru, tunakuabudu. Haleluya! Na wote waseme haleluya! Haleluya! Haleluya! Haleluya! Haleluya! utukufu heshima sifa na mabu, na mabudu iwe kwa Bwana wetu Mungu wetu sasa liebikai, na hata milele na milele. Haleluya, haleluya, haleluya, amina.