Kuna maneno tofauti ambayo tungeleweza kuzungumzia, lakini maneno ya lazima angeleweza kuwa ni kurudi kwa Yesu Kristo, matayarisho yetu kwa ajili ya siku ya utukufu ya kurudi kwa Bwana wetu, na pia alama za wakati, ahadi ambazo Mungu alizotoa na ambazo zinazotimilika leo, unabii wa kibiblia kwa ajili ya taifa la Israeli, kwa ajili ya mataifa na mwendeleo wote kwa ujumla, kama vile ilivyokuwa imetabiriwa ndani ya maandiko matakatifu kwa ajili ya siku za mwisho ambazo tunaishi ndani yake. Watu wanaandikaka habari wakati matokeo yamekwisha kufanyika. Lakini Mungu yeye alikuwa amekwisha kuandika habari yote tangu mwanzo, alikuwa akijua mwisho mbele hata ya mwanzo. Alikuwa amekwisha kutabiri na kusema miaka elfu mbili iliyopita yale ambayo yangepasha kufanyika leo, yale ambayo yanayotimilika sasa, na hayo sasa yanakuwa ya kuweka nguvu imani yetu. Mungu hakusahau kitu fulani ambacho angeliweza kuandika tena baadaye. Yote ilikuwa imekwisha kuandikwa, lakini hiyo sasa yanapashwa kufunuliwa na Roho Mtakatifu na kuwekwa tena katika hali yake inayostahili, ili mambo yaweze kupangwa vizuri mbele yetu. Kama vile tutaweza kuzungumzia kwa mafupi maneno haya yote, ningetaka niweze kuanza na sura kumi na mbili ya kitabu cha Hesabu. Hesabu sura kumi na mbili mstari wa sita mpaka mstari wa nane. Hesabu kumi na mbili mstari wa sita mpaka mstari wa nane. Akasema, sikieni sasa maneno yangu nabii akiwa katikati yenu, mimi Bwana nitajijulisha kwake katika maono, nitasema naye katika ndoto. Mstari wa saba: mtumishi wangu Musa si hivi, yeye ni mwaminifu ndani ya nyumba yangu yote. Mstari wa nane: nitasema naye mdomo kwa mdomo maana wazi wazi, wala si kwa mafumbo, naye atatazama umbo la Bwana, atatazama umbo la Bwana. Tazama kwa ajili ya neno hili, wakati Bwana alipokuwa akitembea kwenye dunia hii na kufundisha taifa, alikuwa akizungumza kwa mafumbo na mambo hayo yenyewe ilikuwa imefunikwa na kufungwa katika hiyo mafumbo, katika mifano, na kisha kamata wanafunzi wake pembeni na kuambia kwamba ni ninyi ndiye mliopewa kujua siri za ufalme wa Mungu, lakini si kwa wengine. Siri za kweli za ufalme wa Mungu hazifunuliwake kwa kundi ambalo linalofuata njia zao, lakini zinafunuliwa kwa wanafunzi wa Yesu Kristo. Neno mwanafunzi inamaanisha mfuasi, ni kusema ni watu ambao waliofuata Bwana, ambao wanaokaa kwenye miguu yake, ambao wanaokubali mafundisho yake, ambao wasiopingana lakini wanaojua tu kwamba yeye ndiye aliye na neno la mwisho na kwamba neno lake linakuwaka na mamlaka ya milele Ningetaka niweze kuingia mara moja ndani ya gano jipya. Tungeliweza kusoma ndani Danieli, ya nabii Danieli akose nayo, inaweza kuwa ya lazima kusoma ndiko hizi mbili Danieli sura 12, ambayo tunayojua si sote vizuri tutaweza kurudia tena juu ya hayo tena baadaye. Danieli sura 12, mstari wa 4. Lakini wewe e Danieli, funga maneno haya na tia kitabu muhuri hata wakati wa mwisho, na wengi watakimbia huko na huko, na maarifa yataongezeka. mstari wa sita. Mstari wa sita. Mmoja akasema na yule mtu aliyevikwa nguo za kitani aliyekuwa juu ya maji ya mto, itakuwa muda wa miaka mingapi hata mwisho wa mambo haya ya ajabu? Mstari wa saba. Nikasikia yule mtu aliyevikwa nguo ya kitani aliyekuwa juu ya maji ya mto, wakati aliponyanyua mkono wake wa kuume na mkono wake wa kushoto kwa mbingu na kuapa kwa yeye anayeishi hata milele ya kwamba itakuwa wakati na nyakati na nusu ya wakati, na wakati walipomaliza kuvunja vipande vipande uwezo wa watu watakatifu. Maneno haya yote yatatimizwa. Andiko hii haizungumuze tu kuhusu wakati wa mwisho, lakini inazungumuza kuhusu sehemu ya mwisho ya sehemu ya mwisho ya wakati wa mwisho ndani ya wakati wa mwisho, wakati tunapozungumuza kuhusu kurudi kwa Yesu Kristo na tunaposoma andiko tofauti za Biblia juu ya maneno haya ni lazima sana, ili tuweze kujua tuweze kujua hali ambayo maneno haya yalikuwa yamekwisha kuandikwa ndani. Mifano mbili au tatu, mtu anayesoma ndani ya Ufunuo sura kumi hautapata ndani inayosema kuhusu bibi harusi au bwana harusi, hatapata kitu fulani kinachosema kuhusu baragumu au mwito wa kuamsha hata, hatapata kitu fulani kinachosema kuhusu ufufuko ya wale ambao waliolala ndani ya Kristo au ya wale ambao wanaoishi ndani ya Kristo, hatapata kitu fulani juu ya maneno haya yote. Unapata tu yale yanayoandikwa kuhusu malaika mwenye nguvu, malaika mkubwa aliye Kristo yeye mwenyewe, anashuka kama vile malaika wa agano ili anaweka mguu wake mmoja kwenye bahari na mwingine kwenye udongo, na anaapa kama vile tumekwisha kuyasoma ndani ya Nabii Danieli kwamba wakati haitakuwa tena. Inaomba kama vile mekwisha kuyasema, inaomba kuacha kila andiko ya Biblia kama vile ilivyo. Kama tunasoma ndani ya Ufunuo sura kumi na nne hatumwoni kama vile yule anayeinguruma kama vile simba, lakini tunamuona kama vile mwana kondoo aliye kwenye mlima Sayuni, pamoja na wale elfu mia moja makumi ine na ine ambao watakaowekwa muhuri na huduma ya wale manabii wawili. Kama tunasoma ndani ya Matayo sura ishirini na tano, tunapata ndani neno linalohusu bwana harusi ambaye wabikira wenye akili wanaenda kwake na wengine pia, lakini nasema kwamba ila tu wale waliokuwa tayari ndio walioingia ndani ya chumba cha harusi na mlango ukafungwa. Kama tunasoma ndani ya Wathesalonika wa pili sura mbili, inasemeka pia kuhusu kuja kwa Bwana na inasemeka pale kwamba atapiga, atapiga mpinga Kristo wa pumzi ya kinywa chake. Watasonika wapili sura mbili mustari wa nane. Kama tunasoma Zekaria sura kumi na nne atakuja pamoja na watakatifu wake wote na ataweka mguu wake kwenye mulima wa Mizeituni. Naomba sasa, kama unasoma maandiko matakatifu, unaomba kuyasoma ukiwa na heshima ya kiungu na unyenyekevu, utakatifu na kuweza kupambanua waziwazi wazi hali ambayo maneno hayo yaliandikwa ndani ambayo tunayosoma, na tukamate andiko ingine ya Biblia pia iliyo ndani ya Injili ya Matayo kwenye sura ishirini na nne bayo kunaposemwa kwamba Bwana atarudi kama vile umeme inayopiga toka mashariki na kuangazia ndani ya magharibi, na kisha naandika kwamba wawili watakuwa wakilala kwenye kitanda kimoja, mmoja atachukuliwa, mwingine ataachwa. Wawili watakuwa ndani ya shamba moja, mmoja atachukuliwa, mwengine ataachwa. Wawili watasaga kwenye jiwe moja, moja atachukuliwa, mwengine ataachwa. Inaomba, inaomba wakati unaposoma uweze kupambanua hali inayostahili nayo husika pale, sisi kama vile mwili wa Kristo, sisi kama vile kanisa la Mungu waliye hai sisi kama vile bibi harusi wa mwana kondoo tunangoja bwana harusi. Hizo ndizo ahadi ambazo tunapashwa kuwa makini juu yake, ni kusema ahadi ambazo zinazolingana na yale ambayo apasha kutufikia na ambayo inapashwa kufanyika pamoja nasi wakati tunaposoma andiko inayosema kuhusu wale elfu mia moja makumi ine na ine. Hiyo haituhusu wakati unaposoma andiko zingine nazo akose hazi tuhusu pia, lakini kama vile imekwisha kusema sisi kama vile bibi harusi, ninayasema hivi kwa mana imeandikwa pia kwamba bwana ana kanisa linalokuwa ndani mataifa, wa Roma sura 11 mstari wa 25 na wakati hesabu ya ujao hesabu ya ujao na kosa inaweza kuisoma inaweza kuwa vema sana, ili wote waweze kujua kwamba iko hivyo, imeandikwa hivyo Waroma sura kumi na moja kwa, kwenye mstari wa ishirini na tano. Kwa maana sitaki, ndugu, msijue siri hii, ili msishione wenyewe kuwa wenye akili ya kwamba kwa sehemu ugumu umepata Israeli mpaka utimilifu wa mataifa umefika Mungu ana kalendari tunaweza kusoma ndani ya Luka sura ishirini na moja mstari ishirini na nne tunaweza kuyarudia tena juu ya hayo hapa sasa hivi inakuwa ni wakati muda wa mataifa utakapotimilika ndipo Mungu atarudilia tena taifa la Israeli. Luka 21 mstari wa 24. Mm -hmm. Luka ishirini na moja ishirini na nne. Nao watanguka kwa ukali wa upanga, watachukuliwa wafungwa katika mataifa yote. Katika mataifa yote na Yerusalema itakanyangwa na mataifa hata wakati hata nyakati hata nyakati za mataifa zinapotimia. Ndani ya kizazi hiki mambo mawili yanafanyika, ikitembea pamoja. Kuna mwito wa kutoka kutoka kwa kanisa la kweli la Mungu ali hai katikati ya malugha zote, katikati ya makabila zote na mataifa yote, katikati ya hizi mashirika zote na madini zote madhehebu zote, kwa maana Yesu alisema ndani ya Mathayo sura kumi na sita kwamba ndajenga kanisa langu na malango ya kuzimu haitaliweza. Leo kuna madini zaidi ya mia tatu na kumi au mashirika za Kikristo zilizo ndani ya hii umoja wa madini Aijapokuwa kuna Biblia moja, kuna wokovu mmoja, kuna heri moja, kuna Mungu mmoja, na kuna kanisa moja tu la Mungu aliye hai, sawa sawa na Timoteo wa kwanza sura tatu mstari kumi na tano. Na kanisa hilo ndiyo msingi na nguzo na, na, na, na ya kweli ndani ya kanisa la Mungu aliye hai. Kosa uongo na makosa haipashwi kuwa ndani. Kristo ndiye Kristo na neno la Mungu ndio kweli, na wale wote ambao waliozaliwa na Mungu walipokea uhusiano pamoja na kweli, kwa maana waliweza kuzaliwa na Roho wa kweli na wakazaliwa upya kupitia mbegu isiyoharibika ya neno. Ningetaka niwasomee hiyo Petro wa kwanza sura moja, inaandikwa waziwazi hapa, Petro wa kwanza sura moja. Petro wa kwanza sura moja mstari wa shina tatu, kwa kuwa mumezaliwa tena, si kwa mbegu inayoharibika lakini kwa ile isiyoharibika, kwa neno la Mungu lenye uzima linalodumu hata milele. Mstari wa shina nne: maana mili yote ni kama majani na utukufu wao wote kama uwa la majani majani yanakauka na ua lake linaanguka. Mstari 25. Lakini neno la Bwana linadumu kwa milele na neno hili ni neno lile jema lililohubiriwa kwenu. Neno ni injili au habari njema, na habari njema ni neno na kama inaandikwa ndani ya Ufunuo sura 14, kwamba habari njema ya milele itahubiriwa kwa mataifa yote na katika malugha zote, kama vile pia ndani ya Mathayo sura 24 kwenye mstari wa 14, kwamba habari njema hii ya ufalme itahubiriwa kwa mataifa yote kama vile ushuhuda, na hapo sasa mwisho utakuja, na sio habari njema iliyotengenezwa kwa namna fulani na watu ambayo inayokubaliwana na miongozo fulani, lakini habari njema ya Yesu Kristo kama vile ilivyokuwa imetangazwa na kuhubiriwa kwa mwanzo. Paulo aliandika kwa Wagalatia, na hiyo ni maneno ambayo yangepasha kutugusa sana kwenye moyo. Minu. Wagalatia sura moja mstari wa kumi na moja na kumi na mbili. Ninawajulisha ninyi ndugu zangu. Wagalatia moja mstari wa kumi na moja na kumi na mbili. Ninawajulisha ndugu zangu habari njema iliyohubiriwa nami ya kuwa si ya namna ya watu. Mstari kumi na mbili, maana sikuipokea kwa mtu wala kujifundi sikufundishwa wala sikufundishwa na mtu, lakini kwa ufunuo wa Yesu Kristo. Kwa kweli, yote ambayo inayotoka kwa Mungu inajengwa kwenye msingi wa ufunuo. Yesu yeye mwenyewe alisema, hakuna mtu anayejua mwana ni nani isipokuwa Baba na hakuna mtu anayejua Baba ni nani isipokuwa mwana na yule ambaye mwana anayetaka kumfunulia. Yale yote nayotoa kwa Mungu ilijengwa juu ya msingi wa ufunuo kupitia roho wa Mungu. Yesu alisema katika wakati ule Petro, sio mwili na damu iliyo kufundia maneno haya, lakini baba yangu aliye ndani ya mbingu. Yote ni ufunuo. Paulo aliandika akiandikia wa Efeso yale ambayo ilikuwa haifunuliwa mwanzo kwa watoto wa, wa kwa wana wa watu lakini sasa imefunuliwa kwa watakatifu wake na manabii wake. Waefeso sura tatu mstari wa ine na watano. Waefeso sura tatu mstari wa ine na watano, mstari wa ine kwa maneno haya, wakati mnapoyasoma Munaweza kujua ufahamu wangu katika siri ya Kristo. Tano, siri hii haikujulishwa kwa wana wa watu wa katika vizazi vingine kama ilivyofunuliwa sasa kwa mitume yake watakatifu na manabii katika roho. Jioni hii kwa mara ya kwanza tulisoma maneno mawili katika shairi moja nikusema wa mitume na manabii. Watu wengi wa mashirika za kidini wanajua Waibrania tu moja mstari wa kwanza. Wakati wa kwanza Mungu alizungumzia kwa baba zetu kwa namna tofauti kupitia manabii, kwa wakati wa mwisho sasa ametuzungumzia ndani ya mwana wake na wanafikia sasa kusema na kusema, wanafikia kwa maamuzi ya mwisho ya, ku, ya uongo. Lakini maamuzi ya, uongo ya wanasema kwamba hakuna tena unabii, hakuna tena, hakuna tena huduma ya mitume, hakuna tena. Wanasema kwamba hakuna tena huduma ya nabii, na kwamba mitume ndio na wanafunzi wapashwa kutimiza yote. Naweza kuwasomea hiyo hii andiko ya Agano Jipya inayoonyesha waziwazi kwamba pia Mungu aliweka huduma ya unabii ya unabii ndani ya kanisa la Agano Jipya inayojulikana sana. Naweza kuwasomea kosi moja ya hayo, tuanze hapa sasa hivi, pamoja na ahadi ambayo Bwana yeye mwenyewe aliyotoa. Mnaweza kuyasoma pamoja nami na ndani ya Injili ya Mathayo kwenye sura 23 mustari wa makumi tatu na nne. Kwa hivi tazama ninawatumia ninyi manabii. Hii haikuwa ihusu manabii wa agano la kale. Nabii wa agano la mwisho nabii wa mwisho nabii wa mwisho wa agano la kale ilikuwa ni Malaki, naye aliishi miaka mia ine makumi tano mbele ya Yesu Kristo. Msara wa makumi tatu na ine ya Matayo sura ishiri na tatu kwa hivi tazama, nitawatumia ninyi manabii na watu wenye akili na waandishi wengine, katikati yao mtawaua na kuwasulubisha, na wengine katikati yao mutawapiga katika masinagogi yenu. Bwana mwenyewe aliyotoa hadhi ya kuweza kurudisha huduma ya unabii ndani ya kanisa, na pia ndani ya gano jipya, kwa maana kuna kipimo cha unabii ndani ya gano, ndani ya mpango wa wokovu. Na hiyo un, um, kipimo cha unabii inapasha kupangwa kwa namna njema ndani ya unabii wa agano jipya. Mathayo sura ya 13 mstari wa makumi tano na mbili, akawaambia kwa hivi kila mwandishi aliyekuwa mwanafunzi wa ufalme wa, wa mbinguni anafanana na mwenye nyumba anayetoa katika hazina yake vitu vipya na vitu vya zamani. Ni kusema kuna watu ambao waliofundishwa na Mungu, watu ambao waliowekwa na Mungu, watu ambao waliotumwa na Mungu, watu ambao waliotumwa na yeye. Bwana yeye mwenyewe aliweza kuisema waziwazi, mnaweza kuyasoma ndani ya Mathayo sura kumi na kwa mahali pengine pia, mahali ambapo Bwana anazungumza kuhusu kutuma, na anasema pia hapo hapo yale ambayo iliyoahidiwa kwa wale ambao watakaopokea, wale ambao Mungu aliyotuma. Matayo sura kumi. Tazame, tazama inayoandikwa hapa kwenye mstari wa kumi nne na moja: yeye anayepokea nabii kwa sababu ni nabii anapokea zawabu ya nabii. Bwana alikuwa hazungumuze kuhusu Isaya, Yeremia au Malaki, alikuwa akizungumza kuhusu watu wa Mungu ambao ndani ya wakati wa agano jipya ambao waliowekwa na Mungu na ambao waliokuwa na walio kazi ya kuweza kuonyesha sehemu ya unabii ya habari ya ukovu ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura kumi na tatu matamshi inayofanana na hayo ya Bwana wetu nayo iliweza kufanyika, lakini haisimamie tu kwa nabii. Inasemeka hapa ndani ya Yohana kumi na tatu kwenye mstari wa ishirini: kweli kweli, ninawaambia ninyi, yeye anayepokea mtu yeyote ambaye ninamtuma ananipokea mimi. Mstari wa ishirini, kweli kweli kweli kweli, nawaambia ninyi yeye anayepokea mutu wakati anapotuma mutu, nikusema wakati bwana Bwana mwokozi wetu yeye, yeye aliye kichwa cha kanisa, wakati anapotuma mutu fulani, anapotuma mutu fulani, nikusema, hiyo ndiyo swali kubwa sana. Mnajua kwamba kuna kitabu inayosema kuhusu ndugu Abrahamu ya kwamba yeye ni mutu aliyetumwa na Mungu na niliweza kuchagua kichwa cha maneno inayoitwa kwamba nabii aliyetumwa na Mungu. Inaomba kuweza kujua vipimo ambavyo Mungu alivyoweka ili uweze kupambanua, kama inahusu mwito wa kiungu, kama inahusu kazi ndani ya habari ya wokovu, au mtu fulani anataka kuweza kusikiliwa tu na kushangiliwa na kuweza kushangiliwa. Tunaamini kwamba Mungu alituma watumishi wake kila wakati. Ndani ya Matendo ya Mitume tunaweza kusoma kwenye sura kumi na moja kwenye mstari wa ishirini na saba: na katika siku hizi manabii walitelemuka toka Yerusalemu hata Antiokia. Mstari wa ishirini na nane na mmoja wao jina lake Agabo akasimama akaonyesha kwa uwezo wa Roho Mtakatifu. Ninasoma andiko hii kwa utashi tu, kwa kutaka, ili tuweze kutambua kwa namna gani kanisa la agano jipya lilivyoweza kuanzishwa na ni huduma gani ambayo iliyoweza kuonekana ndani, na hiyo kwa ajili ya kuweza kujua, kwa sababu pia mwisho nao unapashwa kufanana na mwanzo na kwamba Mungu aliahidi wakati wa kurudishiwa, wakati wa kurudishwa kwa mambo yote, mpaka kutumwa kwa nabii anayelinganishwa na nabii Eliya. Ndani ya sura 13 ya Matendo ya Mitume kwenye mstari wa kwanza imeandikwa, Matendo ya Mitume sura 13 mstari wa kwanza katika kanisa la Antiokia kulikuwa manabii na walimu na jina zao zinasemeka pale. Tunaona kwamba kulikuwa manabii wa Agano la Kale mpaka kwa nabii Malaki ambao waliokuwa wamekwisha kutabiri matokeo ya habari ya ukovu, na kisha kwa kuwa watu wa Mungu ndani ya Agano Jipya ambao waliokuwa chini ya hiyo upako mmoja wa Roho Mtakatifu ili waweze kuweka tena ndani ya hali yake njema ya kibiblia yale ambayo iliyokuwa imetabiriwa mbele chini ya hiyo upako kupitia kinywa cha manabii. Ninasoma andiko linalojulikana vizuri ya rino wa Korinto wa kwanza, wa Korinto wa kwanza sura 12 mstari wa 28, sura 12 mstari wa 28 wa Korinto wa kwanza sura 12:28. Na Mungu ameweka wengine katika kanisa, wa kwanza mitume, wa pili manabii, wa tatu walimu na, pi, na kisha pia makazi ingine nazo zinasemeka. Na ni hivyo ndivyo Mungu alivyoanzisha kanisa. Ni hivyo ndivyo alivyopanga, na akose pia andiko unayofanana na hiyo iliyo katika waefeso sura nne mstari wa kumi na moja waefeso sura nne mstari wa kumi na moja naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wahubiri wa habari njema na wengine kuwa wachungaji na walimu Nikusema mungu aliweka mungu aliweka ili tuweze kujiweka katika huo utaratibu wa kiungu, tunapashwa kutambua huduma ambazo alizoweka, kwamba watu ambao waliotuma, watu ambao walioleta ujumbe wa kiungu, na tunapashwa kuheshimu yale ambayo Mungu anayosema. Kama sivyo, inaweza kutufikia kuweza kupita pembeni ya kitu cha lazima katikati ya mambo hayo, tukiwa na mangoma na mabaragumu, tukiwa na haleluya nyingi katika wakati ule. Wakati wa kuja kwa kwanza kwa Kristo, wakubwa wa dini walikuwa wakitumainia mambo yao wenyewe, walikuwa wakiimba Mungu wakiwa na sauti kubwa, wakiimba kwa nafsi yao yote, wakisherehekea makusanyiko yao ya ibada. Makusanyiko yao walikuwa wakitoa madhabihu, walikuwa wakijua yale ambayo walikuwa waingepashwa kufanya lakini Bwana alisema nini? Kwamba mnajua, mnajua kupambanua alama za anga, mnajua kujua kama vile tanyesha au na mengineyo, au kama vile jua itawaka, lakini ameweza kujua wakati wa mwana wa mtu. Luka kumi na mbili, makumi tano na sita. Haitoshi kuweza kujua alama za wakati wa kisiasa na wakati ya dini na kuweza kujua kwamba hii, kwamba vile na kwamba vile unaogopa kushuka ndani ya kuzimu. Lakini naomba kuweza kujua kama wewe kama mwana wa Mungu uweze kukabata msimamo juu ya neno la Mungu juu ya alama na ahadi ambazo tulizopewa ili tuweze kujua ndani ya siku zetu, na kisha tuweze kupatia Mungu haki yake, tuweze kubaliana na yeye, na tuweze kuingizwa ndani ya mpango wake tena baadaye. Tunapashwa kuelewa hali ambayo tuliyo ndani sasa. Kama sivyo, kila mtu yoyote anaweza kufanya muziki mzuri na kisha anaweza kuonyesha naye programu yake kubwa. Lakini sasa, Mungu iko ndani ya programu hiyo. Mungu aliweza kutuma mtu yule ana ujumbe wa kiungu. Kama ndio sasa, inafanana namna gani? Tunapashwa kuwa wenye haki mbele yetu sisi wenyewe na mbele ya Mungu pia na kuweza kutambua ahadi za neno na kisha kuweza kungoja utimilifu wake na tuweze kujipanga hivyo kwa ujao. Kwa upande wa Mungu tuliweza kusherekea jana, niliweza kuisema kwa mafupi. Kila mtu anaijua siku ya ukumbusho wa kupanda mbinguni kwa Yesu Kristo. Na andiko hii ya Efeso sura ine inazungumuza kuhusu maneno haya, ninasoma musari wa 11 mliache niweze kusoma tena musari wa 8 nane mpaka kumi. wa Efeso sura nne musari wa 8 mpaka kumi kwa hivi anasema, wakati alipopanda juu alifunga kifungo akawapa watu zawadi za Zaburi makumi sita na nane musari wa 19 musari wa 9 basi neno hili alipanda, maana yake nini, kama si kusema kwamba yeye alishuka vile vile pande za chini za inchi. Musa kumi, yeye aliyeshuka ndiye aliyepanda vile vile juu sana kuliko mbingu zote, ili ajaze vitu vyote. Kumi na kisha, kuna keja m 11 pia naye naye, eye yeye yeye, mshindi wa Golgota, yeye aliyemwaga damu yake kwenye msalaba, na kisha akashuka, akashuka huko chini ya udongo, akashinda kuzimu, akashinda, akashinda kifo, aliyekabata funguo za kuzimu na kifo, na akafufuka siku ya tatu akawa mshindi. Na akaambia Yohana, nilikuwa nimekufa, na tazama sasa mimi ni hai ndani ya umelele wote na nina funguo za kifo na kuzimu. Bwana ndiye kichwa cha kanisa, nasi tunapashwa kujiacha, tujiacha tuingizwe kama vile viungo ndani ya mwili huo wa kiungu. Kila mtu apashwe kuwaza gisi ya kwamba iko na haki ya kucheza na kuimba gisi anavyotaka hiyo yote, apashwe kunyamaza, hiyo haitatembea tena. Wakati Paulo alivyoandika ndani ya Wakorinto wa kwanza sura 11 kwamba tunapaswa kupambanua mwili wa Bwana. Ni wakati sasa kuweza kufanya hivyo. Ndani ya Wakorinto wa kwanza sura 12, Paulo aliweza kusema waziwazi kwamba kama vile mwili wa dunia hii una viungo vingi, sisi kama vile waamini wa kweli, watu ambao waliozaliwa upya kupitia Roho kutoka kwa mbegu ya neno tumeitwa kuunda mwili wa Yesu Kristo kama vile viungo, Wakorintho wa kwanza sura 12 mstari wa 12. Lakini kama vile nimekwisha kusema, nabii Ezekieli aliona ndani ya bonde mifupa mingi ya watu waliokuwa wamekufa, na kisha akapata kazi ya kusema kwamba uwazungumuzie, na hapo hapo akatabiri, na kisha kaona uzibe kaingia ndani mwao na wote wakaungana pamoja kwa kiwango yote pamoja, wakakuwa na mikono na yote kakuwa na miguu na vichwa na mikono, na hiyo kitu moja mpasha kufanyika sasa, kwa maana utangazaji wa neno na kupitia nguvu za kumiminwa kwa Roho Mtakatifu ili viungo vya mwili wa Yesu Kristo viweze kungua pamoja, na sio kuwekwa chini ya mtu moja, lakini chini ya kichwa ni kusema Kristo na kisha waweze kuungwa, waweze kutengeneza umoja wa kiungu, ili waweze kuwa kama vile mahali pa ufunuo wa kiungu hapa duniani. Na kwa sababu tumekwisha kuzungumzia kwa mafupi ku maneno ya kupanda mbinguni kwa Kristo, mniache niweze kusoma andiko mbili au tatu juu ya maneno haya na kuweza kuunga pamoja na unyakuo wetu. Luka sura ishirini na ine. Luka sura sura ishirini na ine musari wa makumi tano Luka ishirini na ine makumi tano Akaongoza nje hata Betania, akanyanyua mikono yake akawabariki. makumi tano na moja na hata alipowabariki akajitenga nao, akachukuliwa juu katika mbingu. Ninasoma juu ya maneno haya, Matendo ya Mitume sura moja, msari wa tisa mpaka kumi na moja Matendo ya Mitume sura moja msari wa tisa mpaka kumi na moja Akikwisha kusema maneno haya akanyanyuliwa, nao wakitazama, wingu likampokea toka macho yao. Msari wa kumi Walipokuwa wakikaza macho mbinguni, yeye alipokuwa akikwenda zake, tazama, watu wawili wenye nguo nyeupe wakasimama karibu nao. Moja wakasema, ninyi watu wa Galilaya, kwa sababu gani mnasimama mkitazama mbinguni? Huyu Yesu aliyechukuliwa toka kwenu kwenda juu mbinguni atakuja namna hii sawasawa mlivyomwona akikwenda zake mbinguni. Amina, amina. Amina. Hatakuja kama vile mawazo, hatakuja kama vile gisi mtu anavyowaza, lakini huyu Yesu moja ambaye kwa sababu yetu, kwa ajili yetu yeye kama vile neno liliofanyika kuwa mwili, aliyezaliwa ndani ya dunia hii, aliyeteseka wakati wa Pontio Pilato, aliyekufa, aliyesulubishwa, aliyezikwa, aliyefufuka siku ya tatu na aliyepanda mbinguni, huyu Yesu moja atarudi ndani ya mwili wake na ndani ya mifupa yake. Na hivyo hivyo pia nasi tutaweza kubadilishwa ndani ya mwili wetu na mifupa yetu, na tutaweza kupokea mwili wa ufufuko, na pamoja na wale ambao waliolala ndani ya Kristo tutanyakuliwa kwenda kumaki Bwana na tutaweza kutanana naye ndani ya mawingu. Kuna ndugu mmoja aliweza kuniambia siku moja huko Marekani kwamba wa kwamba hali ambayo tunaweza kutanana na Bwana ni hali mpya. Hii ni hali mpya ya mbingu inayotuzunguka sasa. Siku ya kwanza ya juma iliyopita, mtu mmoja aliniambia huko London kwamba bwana arusi ashakafika hapa, ashakakuwa hapa, kwamba ashakapatia bibi arusi makarama nikamwambia ndiyo, ashakapatia bibi harusi makarama kupitia kumiminwa kwa roho mtakatifu, sio kwa Pentekosti. Lakini wakati bwana harusi anaporudi kutafuta bibi harusi, ndipo itatimilika yale ambayo inaandikwa ndani ya Yohana sura kumi na nne. Yesu alitoa ahadi hii. Mniache niweze kuwasomea hii, kwa maana ni lazima sana, ili kuweza kuacha mungu aweze kuzungumza yeye mwenyewe kupitia neno lake takatifu na la damani. Yohana kumi na nne mstari wa kwanza: Musifadzaike mioyoni mwenu, munaamini Mungu, muniamini mimi vile vile. msoa wa pili: katika nyumba ya Baba yangu muna makao mengi, kama sivyo, ningelawambia ninyi, ninakwenda kuwatengenezea ninyi pahali. msoa wa tatu: na kama nikikwenda kuwatengenezea ninyi pahali, nitakuja tena na nitawakaribisha ninyi kwangu ili pahali ninapokuwa mimi mukae vile vile. Hatuna ahadi ya kwamba Bwana atarudi huko, atarudi huko Marekani au hapa Ujerumani, lakini tuna ahadi wakati wa kurudi kwa Yesu Kristo kwamba atarudi na wale ambao waliolala ndani ya Kristo watafufuka kwanza. Watafufuka kwanza. Na nawasomea hiyo na wasihi Muweze ku- msiweze kutafsiri kitu fulani kwa moyo wote, msiweze kutafsiri kitu, lakini mweze kuacha neno la Mungu kama vile linavyoandikwa, mweze kuiamini na tunaweza kuiona nalo likitimilika mbele yetu. Wathesalonike wa kwanza sura nne hapa mstari wa 14. Hiyo ndiyo lazima sana mtu ambaye mtu asiye soma sana hawezi ku tambua maneno haya Tesalonika wa kwanza sura ine, msura kumi na ine kwa sababu tukiamini ya kama Yesu alikufa na kufufua na kufufuka na kufufuka, na kufufuka hivyo wao waliolala katika Yesu Mungu atawaleta pamoja naye kama wale waliolala ndani ya Kristo. Hawaja kuwa hapa wakati wa kuja kwake, ndikusema andiko itaweza kupingana inakuwa inapingana. Atakuja pamoja naye wale waliolala ndani ya Kristo, wale ambao nao wanapaswa kupokea mwili wa ufufuko. Mmeelewa hii? Kwa maana ufufuko wa kwanza ungali mbele. Ni kusema utaunganisha hao wawili, utaunganisha wale waliolala pamoja naye na Kristo. Tazama sasa, ndio ya utukufu sasa. Mstari wa kumi na tano. Kwa sababu ninawambia ninyi hili kwa neno la Bwana, ya kwamba sisi tulio hai na wenye kubaki hata, ku, hata wakati wa kuja kwake Bwana hatutawatangulia wao waliolala mwanzie kwanza. Kama Kristo alishaka kuja katikati ya walio hai sasa tunaweza kuwa na muda wa mrefu kuliko wale walio waliolala walio, lakini katika neno inasema kwamba hatutatangulia wale waliolala. Keshimu neno la Mungu na ndiyo, e heshima e, e kwa neno la Mungu ndiyo hekima, hiyo hekima ya kiungu inayotongoza kwa kumalizia na mwongozo wa ufunuo na kujua kwa kiungu, hiyo ndio tunayopewa kulingana na agizo ya neno la Bwana. Hii nasema kwamba iko sana, Bwana anasema kwa maana hii neno la Bwana na neno la Bwana inakuwa ni Bwana anasema ms kwa sababu tunawambia ninyi hili kwa neno la Bwana ya kwamba sisi tulio hai na wenye kubaki hata wakati wa kuja kwake Bwana hatutawatangulia wao waliolala. Mstari 16 kwa sababu Bwana mwenyewe, na sio mawazo na sio mafundisho na sio ufunuo, hapana, lakini Bwana ye mwenyewe. Na huyu Bwana mwenyewe ambaye, aliyesulubishwa, aliyenyakuliwa, aliyefufuka aliyepanda mbinguni atarudi kwa namna hiyo moja, kama vile alivyopanda mbinguni. Na ni hivyo maandiko matakatifu yanasema, na hivyo ndivyo tunaiamini. Wakati sauti yake ya kuamsha itakaposikilikana, kwanza sauti inapasha kusikilikana, wakati sauti ya malaika mkubwa itakaposikilikana na baragumu ya Mungu itakapolia, Bwana atashuka kutoka mbinguni na waliolala ndani ya Kristo watafufuka kwanza, kwenye mstari wa saba. Kisha sisi tulio hai tulio baki tutanyanyuliwa pamoja nao katika mawingu kukutanana na Bwana katika hewa, na hivi tutakuwa pamoja na Bwana milele pamoja na Bwana tukiungana. Ni kusema sasa, kanisa lote, kanisa bibi harusi lote hii kundi lote, kuombolea kwa damu, waamini wa kweli wa gano la kana gano jipya, wote watakuwa pamoja na Abrahamu na Isaka na Yakobo kwenye karamu ya Mungu ndani ya utukufu. Leo tungali tunasambazwa mahali pote duniani na tunangoja kurudi kwa Yesu Kristo, bwana wetu. Andiko moja inayokuwa lazima sana I iko ndani ya Yohana wa kwanza kwenye sura tatu. Sana sana kwenye mstari wa tatu. Yohana wa kwanza sura tatu, mstari wa tatu. Akose pia kwanza kwa mstari wa pili. Wapenzi sasa tuko wana wa Mungu. Wala haijaonekana bado tutakuwa namna gani. Lakini tunajua wakati atakapoonekana tutafanana naye kwa maana tutamona kama alivyo. Mumesoma nyote hii, muko na heshima nyote kwa ajili ya neno la Mungu. Wakati hii ufunuo utakapofanyika, kama vile andiko, kama vile neno lino takatifu la Mungu natuambia, ndipo utafanana na yeye. Sasa kushuhudia iko wapi? Au kubadilishwa, kubadilishwa kwa mili yetu iko wapi? Nani anayefanana naye sasa? Nani anayefanana naye itakuwa ni majivuno kama mtu anaweza kwa kuamini kwamba anayeweza kwamba ishaka fanya ashaka kuwa anafanana kwa mwili wake mwenyewe. Inaandikwa e hapo, kwa maana tutamuona tutamuona kama vile alivyo. Bwana bibi harusi, bibi harusi atakutanana na bwana harusi, na bibi harusi atageuka kuwa uhakika. Ufufuko utakuwa uhakika, kubadilishwa kwa mwili yetu itakuwa uhakika, unyakuo utakuwa uhakika, karamu ya harusi itakuwa uhakika. Mambo ambayo Mungu aliyoahidi ndani ya neno lake litageuka, wakati litakapotimilika, litageuka kuwa uhakika wa kiungu. ninakubalishwa hii hai, ni, haiwezi kulitosha. Kama mtu fulani anaweza kutengeneza anga fulani na kusema hii ni hiyo hapa, hii ndio utimilifu, hapana. Mimi nataka niweze kuishi hiyo kitu, hayo yenyewe kama vile tunavyopokea na kuishi sisi wenyewe, kugeukia kuzaliwa upya na baraka zote za Mungu, tunapashwa pia kutumainia mambo ambayo inayobaki kukuja, ambayo inayokuja, lakini ambayo ndiyo sehemu ya utimilifu ina ya kumalizika kwa mpango wa wokovu wa Mungu. Tunapashwa kuyangoja na kuamini kwamba Bwana atayatimiza, kama vile nimekwisha kusema hapa sasa hivi wawili watakuwa ndani ya shamba moja, moja atachukuliwa, mwingine atabaki. Hakuna tafsiri ya kufanya maneno juu ya maneno haya. Maneno haya yako wazi sana, kwa kiwango kutafsiri haya inaweza kuwa ni i ni, ni, ni uwaji mbele ya Mungu. Muache kutafsiri mwache, muache kutafsiri maandiko, na hivyo ndivyo tunaweza kusimama mbele ya Mungu. Na tushanga tafsiri muda mrefu, na hizi matafsiri zote zaniweza kutubeba wapi? Branham alikuwa akisema nini mara nyingi ndani ya madini neno natafsiriwa, neno natafsiriwa, lakini Mungu yeye anatuma nabii ili aweze kututosha ndani ya matafsiri zote, na anaturudisha kwenye neno, kwa maana neno ndiyo mbegu halisi, na kama vile mkisha kusemeka, neno linadumu milele. Na Petro alisema hilo ndilo neno injili ambalo tunalohubiri Tazama hii neno inayohusu kurudi kwa Bwana wetu mpendwa, na Bwana harusi wetu, tunaweza kungoja kurudi kwake kwa wakati wowote. Sijui kama tunaweza kuzungumzia tena leo matokeo, ikiwa ya kisiasa yao ya kidini, lakini haikufanyika mambo mengi katika miaka makumi na tano iliyopita kama vile katika hii miezi ambayo imekwisha kupita mbele ya macho yetu, kunafanyika mambo ambayo yaliyokuwa yamekwisha kutabiriwa ndani ya neno la Mungu. Na mara ngapi tushaka kuyaonyesha kama habari njema inaweza kuhubiriwa kwa malugha zote na makabila zote. Ni kusema Mungu mwenyewe anapaswa kufungua milango ili hayo yaweze kufanyika. Kama kuna pazia au kitambaa cha chuma hapa na kingine cha chuma huko, hayo yatafanyika namna gani? Mungu aliweza kutupatia pia namna na uwezo ya dunia hii ili haya yaweze ili neno liweze kuchukuliwa na liweze kutangazwa. Lakini katika wakati huu matokeo ya kisiasa yako yanaonekana wazi. Tuanze kwa mafupi, msiogope, tutaweza kumaliza kwa saa ya saa inayostahili, lakini kwa mafupi inayohusu taifa la Israeli, naamini kwamba kila mtu yoyote ambaye aliyeweza kuishi Mungu anayependa na anayeheshimu taifa la Israeli akijua kwamba hili ni taifa la gano la Mungu. Mtu asiyependa taifa la Israeli hawezi kupenda Mungu. Mungu alichagua taifa kupitia Abrahamu, Isaka na Yakobo Hatuwezi kumu, hatuwezi kumuuliza kwa sababu gani alifanya hivyo? Alifanya hivyo ili utukufu uweze kuwa kwa jina lake, iwe kwa jina lake. Lakini mwangalie yale yanayofanyika katika wakati uliopita, na nisoma mbele ya kuru, ya mbele ya kwenda kwangu huko Tinger Saltung, au gazeti ya Tinger Saltung. Naweza kukubali wakati naposikia kisembeka kuhusu yale yanayofanyika kwetu hapa Berlin na pia huko Ufaransa unasumbuliwa sana, lakini yale ambayo niliyosoma huko wakati wa kusherekea miaka elfu moja iliyopita, ma, vitambaa mingi inaweza kuandikwa na kuonyeshwa inayosema kwamba kuua kuuwa Wayahudi. Maandiko mingi inaweza kusambazwa na kuweza kutangazwa na kuandikwa huko, yote ilikuwa waziwazi. Hali mbaya inasemeka, ina, ina inaandikwa sana juu ya Wayahudi, iliweza kuandikwa huko pia Urusi, lakini ninajiuliza kwa sababu gani mambo hayo yote iliweza kufanyika kwa taifa la Mungu. Lakini pia kutakuwa Wayahudi katika nchi hizi zote, Wayuda ambao wasio kuwa wa sehemu ya wa Urusi, wa, wa, wa Ufaransa na wa Ujerumani, lakini hayo yote katika nchi yao iliyoahidiwa, ili Mungu aweze kufunia kwao, na ndio maana Mungu anafanya mambo hayo ili watu waweze kuwashambulia ili waweze kukamata njia yao warudi katika nchi yao, ili wakati wao waweze kutimilika, waweze kukamata njia yao, waweze kurudi huko. Lakini mambo hayo yanafanyika ili waweze kuyaelewa. Lakini Biblia nasema ndani ya Isaya 55:5 kwamba njia zangu si njia zangu, njia zenu si njia zangu, na mawazo yangu si mawazo yenu, na njia yangu iko juu yangu, juu yenu kuliko mawazo yenu. Hiyo ndio neno la Mungu na wanapashwa kudia katika nchi yao iliyoahidiwa, hawezi kubadikiwa hapa, kwa maana wanapashwa kudia katika nyumba yao, na huko ndio wanabii wawili wanapasha kuleta ujumbe wao nyuma ya unyakuo. Na mtu anayetaka kuwasikia hao wanabii wawili wanapashwa kuwasikia huko, na kama hawawezi kuwasikia mwisho wa kizazi hiki, Mungu anaruhusu ili wa mwisho wale ambao waliobaki walioweza kuzubaha walioweza kuchelewa waweze kupata njia zao waweze kurudi huko mahali wanapasha kuwa ili waweze kuwa huko wakati ujumbe wa kiungu utakapotangazwa. Warafiki yangu wapendwa, hizo ndiyo njia za Mungu ambazo hatuweze kutafsiri na kuweza kuelewa, lakini tunaheshima sana kwa Mungu na tunajua kwamba hawezi kuruhusu kitu fulani ambacho kisichokuwa ndani ya mpango wake na sichokuwa ndani ya mapenzi yake. Mungu anaunganishaka yote na lengo, analinganisha anaunga lengo na sababu kwa yale yanayofanyika. Mnajua kwamba walirudi kutoka katika zaidi ya nchi mia moja na hiyo kitu nzuri sana, kama vile ishakusema, wa mwisho nao wanapasha kurudi. Kwa nguvu kama hiyo haifanyiki katika upole, Mungu ataweza kutumikisha fimbo ya kusumbua ili waweze kurudia katika nchi yao. Kwa maana hiyo ilishaka kusemeka ndani ya nabii Musa kwamba Mungu atasambaza, Mungu atasambaza taifa lake ndani ya nchi zote na atawarudisha, atawarudisha kwa mwisho wa wakati, na hiyo ndiyo inaandikwa ndani ya Yeremia sura makumi tatu na moja. Ndiyo naona kwamba inaandikwa ndani hiyo, inanifurahishwa. hiyo inanifurahishwa kweli, kwa maana hiyo inaweza kuwa na mara gani? Inaweza kuuwa na mara gani, kama tunaweza kuhubiri neno na kwamba hakuna mtu anaweza kuua makini juu yake? Mnaweza kusoma ndani ya Yeremia makumi tatu na moja kwanza kwa, kwa, kwa mstari wa saba na mpaka kwenye mstari wa kumi na nne na vile vile kwa nabii Isaya ndani ya nabii Ezekieli, kuna hesabu nyingi. Isaya kumi na nne andiko nayo kuwa lazima sana maana Bwana atahurumia Yakobo naye ya atachagua Israeli tena na kuwaweka katika nchi yao wenyewe. Isaya 14 mstari kwanza. Kuna ahadi kubwa Ezekieli makumi tatu na sita, makumi tatu na saba na makumi tatu na nane na andiko zingine pia za neno la unabii. Maana naposemeka kwamba hayo yatafanyika pia kwa mwisho wa wakati, kwa mwisho wa miaka mwisho wa siku inasemeka mara nyingi ndani ya Ezekieli makumi tatu na nane kwenye mstari wa nane inasemeka. Ezekieli hezekeli makumi tatu na nane mstari wa nane nyuma ya siku nyingi utaangaliwa kwa miaka ya nyuma, utakuja katika nchi uliyorudishwa ili hali yake ya kwanza, na hivyo ndivyo manchi zinapashwa kushambulia Israeli. Lakini hatuwezi kuingia katika mambo hayo yote kwa kilindi, lakini sha kuisema kwamba tunaelewa kwa mwanzo wa kizazi hiki pamoja na iliyofanyika katika vita ya kwanza ya dunia na pia na pia hata m, m, mwisho kurudishwa kurudia iliweza kuanza katika mwaka elfu moja nne na nane tarehe kumi na nne mwezi wa tano waliweza kuimba wa katika barabara za Yerusalema imbo ambayo tunayoimba kwamba utukufu utukufu, haleluya, kwa maana walikuwa wakiimba ndani ya utukufu huo kwa sababu walikuwa wamerudia katika nchi yao. Nani alitaka hivyo? Ni kwa sababu ilikuwa ni uti, utimilifu wa unabii wa Biblia, na ni lazima sana tuweze kutambua, tuweze kujua hii mfano wa mtini. Neno mtini ilikuwa imekwisha kutumikishwa kwa neno la Israeli au kilingana na Israeli ndani ya Agano la Kale. Nataka kuweza kuwasomea hiyo, naitaka kuwasomea hiyo hawipate tu ndani ya Mathayo sura 24 lakini pia ndani ya Hosea kwenye sura tisa mstari wa kumi Hosea tisa mstari wa kumi. Nimekuta Israeli kama zabibu jangwani, nimeona baba zao, nimeona baba zenu kama tini ya kwanza wakati Bwana naposema ndani ya Luka kwamba wakati mtini napo chipuka na miti mingine yote Luka shina moja mstari wa shina tisa na mstari wa kumi na tatu. Na siyo mtini tu peke yake, lakini miti mingine. Na nashukuru sana kwa sababu tuko na hizi injili zote nne, na kama uwez kipata katika injili moja, utaweza uipata katika injili ingine na yote natupatia ujumla yote, kwa kuona kwa ujumla, ndani ya Luka sura 21 mstari wa 29. Luka 21 mstari wa 29: akawaambia mfano, tazameni mtini na miti yote. Mstari wa 30, wakati inapochipuka mnaona na kutambua ninyi wenyewe ya kwamba mavuno yamekuwa karibu, yamekwisha kuwa karibu. Mnaona mutini, mutini na, miti, na, na miti mingine nikusema mataifa ingine yote iliweza kutawaliwa na kusumbuliwa katika wakati wa kutawaliwa na wazungu, na hiyo pia, hii utawala wa ingereza ungere, iliyokuwa ikitawala kwa nusu ya nusu ya nchi zote za dunia mainchi makumi kenda na, na, na, makumi ine na kenda zote zilikuwa chini ya utawala wa ingereza. Mainchi ya Afrika ya Asia zote zilikuwa chini ya utawala wa Uingereza, na nyuma ya vita ya pili ya dunia ya hasa miti mainchi zote zimekwisha kutoka katika hiyo utawala za mainchi zingine, na hizi miti zingine, na mti ya ya mtini nayo imekwisha kuto imekwisha kuchipuka. Mtu yote aliyeweza kuona iwe Stalin au Hitler, wote waliweza kuweza kuingiza hasa mautawala yao na kuingia katika mainchi zingine na kuvuka mipaka, lakini mti wa mtini na maichi zingine zote sasa nazo imekusha kuanza kushipuka na kufunguliwa, na wakati umesonga mbele sana, na wote wameshtaka kutoka katika nile ilikuwa ikiwaongoza. Mnaweza kuanzia nani mnayotaka, lakini naweza kuona mambo yote yaliweza kufanyika katika hali ya kisiasa, na hii yote inanigusa sana kwenye moyo. Inaweza kufanya angalisho, kama Mungu hangeliweza kuniita kutangaza neno, ningeweza kuwa akose mtu wa siasa, ningeweza kuwa mtu wa kisiasa. Ndio, ni kweli ningeliweza kuingia kati ya kisiasa kwa mwili na nafsi, kwa maana nilikuwa na uwezo wa kuweza kuifanya <manyo> lakini kuna namna gani tunaweza kutazama mambo wakati uliopita, wakati Gorbachev alipofika huku Berlin ya Mashariki, unajua ile ile aliandika katika kitabu cha Missa Honoka kwa kwamba habari na inaadhibu wale wanaokuja wakishelewa. Ndio aliandika, nilisoma mimi mwenyewe waziwazi, aliweza kuandikwa waziwazi kwamba habari na azibu wale ambao nao kuja wakichelewa. Miezi fulani baadaye, mtu aliyekuwa amechelewa alikuwa amekwisha kupokea agazabu yake ya habari. Tazama sasa, Luka sura moja nasema nini? Anaweka wafalme na anatosha wafalme, mstari wa makumi tano na mbili yeye Bwana yeye ndiye Bwana. Wafalme wangapi ambao wamekwisha kutoshwa kwenye vita vyao, kwenye viti vyao katika miezi iliyopita? Hiyo ilifuatana moja baada ya mwingine. Kunafanyika nini sasa? Ufalme wa Roma, msikie sasa, ufalme wa Roma wa ulimwengu ambaye kutakuwa hizi nguvu za mwisho za dunia. Ndani ya Biblia wanatumikisha mara nyingi matamshi ambayo, ambayo sio tupendeza. Ufunuo sura 17 inatuambia kwamba malaya ataongoza mnyama. Na sasa mtu atasema, eh, mtu wa Mungu, neno kama hili haina nafasi ndani ya kusanyiko inayoheshimiwa kama vile yetu leo lakini mungu aliweza kamata mifano mwanamke akawa asiyeaminiwa asi akageuka mbali na mungu na hiyo andiko nasema kwamba ndani ya atiteka wa, wa pili sura mbili kuhusu huyo mtu wa kukataa imani huyo mtu mbaya anayekataa na anayeweka yulu ya mungu na yote nayoabudiwa lakini andiko inayogusa sana iko hapa ndani ya ufunuo sura kumi na saba mahali hapo tunayoonyeshwa waziwazi wazi hapa hapa mnaweza kuyasoma nyote, shari za kwanza kui inaomba, kui inaomba kufanya usiku yote kuweza kufanya funzo ya Biblia juu ya maneno haya, mnaweza kuisoma ninyi wenyewe, mnyama akiwa na vichwa saba na mapembe kumi. Kwanza kwa mstari wa nne, na mwanamke yule amevikwa nguo za rangi, zi, za rangi ya zambarau na nyekundu, amepambwa kwa dhahabu na mawe ya bei kubwa na lulu. Naye alikuwa na kikombe cha dhahabu mkononi mwake na kinachojaa machukizo na machafuko ya uasharati wake. Msura tano. Na katika, kikombe, katika kipaji cha uso wake jina limeandikwa siri, Babiloni mkubwa, mama ya makahaba na machukizo ya dunia. Msura sita, nikaona yule mwanamke Ame, u, amelewa na da, kwa damu ya watakatifu kwa, kwa damu ya washuhuda wa Yesu. Sijuwe mtu anashaka kusoma kitabu hiyo, anaweza kushangaza. Kuna kitabu ambayo iliweza kuandikwa iliweza kuandikwa kikaonyeshwa, kwamba kuna watu waliouawa sana wengi wengi wengi, wale waliweza kuuawa kwa sababu hawakuweza kukubali hiyo miongozo yao. Mtu anaesoma malaya au hiyo Mnyama, kuisoma unaweza kuisoma ndani ya Danieli ili uweze kujua kwamba musio kutoka hapa mukisema kwamba mutu, yule, mutu huyu aliweza kuweka kitu fulani ndani ya chumba ambayo tulikuwa akijua kitu gani kinachohusika. Danieli sura saba mstari ishirini na tatu. Danieli saba mstari ishirini na tatu, halafu akasema, nyama ya ine itakuwa ufalme wa ine juu ya dunia, utakuwa mbali na falme zote na utakula dunia yote na kuikanyaga na kuivunja vipande vipande. Mtu anayesoma sura hii mpaka mwisho anaweza kusoma pia kwamba inasemeka kuhusu miaka tatu na nusu ambayo ndani yake watakatifu watawekwa chini ya kuwawa, na kwenye mstari wa ishirini na tano inaandikwa kwenye mstari wa saba mstari wa saba na ufalme na mamlaka na ukubwa wa falme chini ya mbingu zote wata, wata u, watapewa kwa watu watakatifu wake aliye juu. Ufalme wake ni, wa, ni ufalme wa milele, na wote wenye mamlaka watamtumikia na kumtii. Ufalme wa mwisho utakuwa ni ufalme wa Roma, na hii matokeo yote inayofanyika hapa katika Ulaya wa katikati iko ni kurudishiwa kurudishwa kurudishwa katika hiyo hali ya kwanza. Kwa sababu gani naitwa kwamba hii matokeo hii mazungumzo iliyofanyika, kwamba hii matokeo inaitwa kwamba ni matokeo au mazungumzo ya Roma? Kwa sababu gani naitwa kwamba ni mazungumzo ya Roma? Kwa sababu ilifanyika na kuandikwa huko Roma. Mniamini, wakati imesonga sana, pia hata kidonda kilichowekwa kwa yule malaya wakati moja, kichwa chake kipo pigwa kama vile ilipotaka kufa yote kidonda chake kimekwisha kupona. Ulimwengu mzima ulishangaa, pia magaunyiko yaliyopita katika nchi yetu hii miaka yote sapo hapo, na ulimwengu mzima ikashangaa, ukakuwa na oga. Lakini mtu, hakuna mtu anayehitaji kuogopa, kama tuko katika salama pamoja na Mungu. Sisi ni taifa linalolindwa kuingia katika uga, na tunaona kwamba mambo yote yanatimilika mbele ya macho yetu. Kama mnahitaji, ninaweza kuyaonyesha Pro, prospectus. Ninayo hapa mbele yangu na hii vichele vi vya pesa vya iki nainayejua vizuri kidogo hii pesa ya Ulaya ambayo ndani yake inazungumziwa juu yake na kumalizika yote, inaenda haraka, haraka. Hakuna kitu kinachoweza kuletwa, na hapa karibu tutaweza kuwa na umoja wa kisiasa na ya kibiashara na ya Ulaya na ya kidini, na mtu ambaye hataweza kushunga nao atakuwa kama vile andiko nayosema kwamba hatanunua au kuuzisha na tunafika kwa kiwango ambayo na swali ambayo inayosema kwamba alama ya mnyama ni nini? Mnyama ni nini? Hesabu ya mnyama ni nini? Hesabu 666 mimi maneno yanasema nini? Neno la Mungu nasema nini juu ya maneno haya? Tupashe kujua mambo haya yote, na hii mwito ya kuweza kuitwa kutoka nini, taifa langu, mtoke katikati yao, msikuse kitu kichafu, ili msiweze kupata sehemu kwa zambi zake, Ufunuo 18 mstari wa 4. Ninajua kwamba haifurahishake hai kuweza kupingana na mambo hayo yote na kuweza kuita mambo yote kwa jina lake, lakini sisi kama vile kanisa la Mungu, Mungu aliye hai tunaamini neno kama vile lilivyotoka huko Yerusalemu na sio kama vile lilivyoweza kugeuzwa huko Roma. Munaona yale nitaka kusema mpaka kufika kwa kiwango watu waweze kujulikana au mpaka mpaka kwa kiwango neno haliwezi kutenda kujulikana, au kutambuliwa, liweza kugeuzwa, aliweza kuzikwa, yote libadilishwa, ila tu ni jina ya hitua, lakini ngine yote haiko tena ya kweli. Na tangu wakati wa wamsho Mungu alianza wanzo mpya na akaleta tena zaidi na zaidi nuru, wamsho nyuma ya wamsho mwingine, mpaka kwa kumiminwa kwa Roho Mtakatifu katika hii mwisho wa karne iliyopita, na kisha katika mwaka elfu moja mia kenda makumi ine na sita, wakati tu Branham alipopokea hiyo kutembelewa kwa mbingu. Na naamini mimi, naamini kama vile navyoamini kwamba malaika Gabrieli alivyokuja kwa Gabrieli alivyokuja kwa Maria na, na, na Zakaria na watu wa Mungu, kulikuwa wale kama hapa duniani watu wale hapa duniani waliokuwa hapa walioweza kuwa katika ushirika pamoja na Mungu. Na naamini, mnaamini hiyo? Mimi naamini kwa ukamilisho yangu yote. Na wasomee andiko ya Hesabu, inayosema kwamba kama mnabii akiwa katikati yenu ninajifunua kwake, na mzungumzia kwa ndoto na maono, lakini kwa Musa Bwana anazungumza naye uso kwa uso, uso kwa uso, naye angeliweza kuona uso wake au umbo lake. kama msinisiponi sikia vibaya Nataka kuambia kwamba ndugu Branham na aliweza kuona Bwana wakati moja ndani ya shamba la ngano, na aliona mavazi na akageuza macho yake na akamtazama, akasema kwa sauti kubwa, Yesu. Na wakati aliposema neno Yesu, jina Yesu, Yesu akamgeugia, akamtazama, akamnyoshea mikono yake mikono yake miwili na ndugu Branamu akaanguka chini akasema kwamba alikuwa akiona malaika wa Bwana mara nyingi akikuja kwake mara nyingi. Aliweza pia kueleza namna gani alivyoona Bwana. Sasa aliona kwamba aliona Bwana mara moja, akasema hakuna mu- mchapaji, hakuna mtu wa kuchapa ambaye anaweza kutengeneza na kuchapa hiyo uso wa Bwana wetu. Mnajua niliweza kuwa kuba na neema kubwa na heri ya kuweza kujua mtu yule wa Mungu mimi mwenyewe, na sina haya kuweza kusema kwamba alikuwa ni mtu mkubwa wa Mungu tangu wakati wa Yesu Kristo, mtu ambaye aliyetumwa na Mungu, nabii aliyekuwa na ujumbe wa kiungu kwa ajili ya wakati huu. Ningeliweza kuwasomea andiko nyingi za Biblia za neno la Mungu, na mniamini, mimi si mjinga na singe niweza kusafiri katika nchi zaidi ya mia moja na niweze kumaliza wakati wangu wote na na maisha yangu yote, na kisha niweze kueleza watu mahabari tu. Nawaambia waziwazi -wazi, na waziwazi na nawaambia kweli, ningetaka tu ningetaka tu kuwasomea andiko ya Biblia juu ya maneno haya, ili sehemu hii pia nayo iweze kujulishwa kwa wote leo. Ndani ya Mose sura tatu kuna andiko linalojulikana vizuri, Amosi sura tatu mstari wa saba. Amosi sura tatu, mstari wa saba. Hakika Bwana Mungu hatafanya kitu, lakini anafunulia watumishi wake manabii siri yake. Mbele Mungu aweze kutimiza kitu fulani cha kipekee hapa duniani, aliifunua kwanza kwa nabii, iwe Abrahamu iwe Musa, Eliya. Kulikuwa manabii ambao Mungu aliyokuwa akijifunua kwao. Kulikuwa Yohana Mbatizaji ambaye aliyetengeneza njia kwa Bwana, kulikuwa na Yohana Mbatizaji ambaye aliyekuwa na huduma na kutumwa kwa kipekee sana, kama vile tumesoma mbele. Kuna andiko la Agano la Kale mahali ambapo Bwana alitaka kutuma nabii, lakini nasoma pia andiko ya nabii Malaki, shahidi ya pili ya mwisho. Malaki sura, shahidi ya mwisho ya Agano la Kale, shahidi ya pili ya mwisho, Malaki sura ine, mstari wa tano tazameni nitawatumia ninyi Eliya nabii mbele ya kuja kwa siku kubwa ya kuogopesha ya Bwana. Hii ni matamshi ya, ya Bwana. Hii ni matamshi ya lazima sana. Mnajua Elia alikuwa ni nani? Elia alikuwa nabii wa Mungu aliye kwenda kwenye mlima Karmeli. huko kulikuwa manabii mia ine makumi tano ya ashe, ya ya ya, ya ya, ya Bali kulikuwa manabii mia ine ya ashera na mtu wa mungu yule alienda huko bila kusumbuliwa akaenda huko akiwa chini wa ya waagizo ya bwana su, akakamata mawe kumi na mbili akatengeneza mazabau mnaweza kusoma ndani ya wafalme wa kwanza sura kumi na nane alikamata mawe kumi na mbili ikilingana na makabila kumi na mbili ya israeli na akajenga mazabau ya bwana na kisha akaomba na mungu akamjibu na moto ukashuka kutoka mbinguni mungu alituma mtu ambaye aliyeweka na kudurisha tena mafundisho ya wa mitume kumi na mbili kwenye kinara cha taa. Mungu alituma mtu ambaye alipasha kutudurisha kwenye neno halisi kwenye mahubiri iliyokuwa imetengenezwa na kuhubiriwa katika kanisa la kwanza, katika kanisa la kwanza, bila mchanganyiko, bila tafsiri, bila badiliko, utangazaji unaohusu Mungu, ubatizo, meza ya Bwana, hayo yote ambayo katika habari ya kanisa iliyokuwa imebadilishwa na iliyoweza kubadilishwa katika na kutafsiriwa katika hii nyakati zote, lakini Mungu alitaka na uonyesha sasa kwamba hiyo inalingana na kurudi kwa Kristo na kuweza kupatia kanisa mbele ya kurudi kwa, kwa Bwana wakati, wakati, wakati kwa wa kuweza kutengenezwa wakati wa kubadilishwa wakati wa kurudishiwa kwa mambo yote. Nasoma hiyo ndani ya neno la Mungu, Matendo ya Mitume sura tatu kwenye mstari wa Tubuni basi. Matendo ya Mitume sura tatu mstari kumi na tisa. Tubuni basi, mugeuke ili zambi zenu ziondoshwe zipate kuja nyakati za ufufuko toka uso wa Bwana. Mstari wa ishirini, apate kutuma Kristo aliyehubiriwa kwenu tangu zamani. Mnaona musikie nayo andiko hapa, nikisema musikie sasa na andiko hapa, mstari wa ishirini na moja, ndiye ndiye imempasa kupokewa mbinguni hata wakati wa kutengenezwa kwa maneno yote ambayo aliyosema Mungu kwa vinywa vya manabii yake watakatifu tangu mwanzo wa ulimwengu. Kulingana na neno hili, Yesu anabaki mbinguni mpaka wakati wa kurudishwa kwa mambo yote kurudishiwa na kudi kwa mambo yote weze kufanyika na kuonekana na kisha sasa mungu anatimiza mambo yote kama vile alivyokuwa ameahidi katika neno lake tunasoma mbali kidogo ndani ya injili ya Mathayo kwenye sura 17 ni andiko pia linalojulikana sana na ningelitaji ili wote waweze kuelewa hali inayoandikwa ndani wakati yakobo na petro walipokuwa na pamoja na bwana kwenye mlima wa kubadilishwa musa na eliya walikuja kwenye mlima wa kubadilishwa, sivyo? Mnaweza kuyasoma nyote hapa ndani ya Mathayo sura 17, kwamba Musa na Eliya walionekana pia. Mnaweza kuipata mstari wa 3 Mathayo sura 17. Natazama Musa na Eliya walionekana kwao, wakasemezana naye. Msikie sasa vizuri, msikie sasa swali, swali iliyoulizwa na wanafunzi inayohusu Eliya, na nataka kuweza kusomea hiyo sasa Musaru wa kumi na kumi na moja ya matao kumi na saba. Musaru wa kumi matao kumi na saba wanafunzi wake wakamuuliza wakisema, kwa nini kwa nini basi waandishi wanasema ya kwamba imempasa Elia imepasa Elia kuja kwanza. Musaru kumi na moja akajibu na kusema kweli Elia atakuja na kutengeneza vitu vyote na ni hivyo Yohana Mbatizaji alikuwa amekusha kukuja yeye na huyo Eliya, ambaye alikuwa amekuwa pale kwenye mlima wa kubadilishwa, alikuwa naye shakafanyika pia zamani, lakini alikuwa hana kazi, alikuwa amekuja pamoja na Musa, kwa maana wale ndio manabii wawili ambayo measha kurudi kulingana na Ufurio sura 11, na wale wawili walikuwa pale. Natazama sasa swali ya wanafunzi, kwa sababu gani wanafunzi, kwa sababu gani waandishi wanasema kwamba Elia sharti aweze kuja kwanza na kisha jibu ya Bwana ikakuja akajibu akasema, kweli Eliya atakuja na kutengeneza vitu vyote, atarudisha vitu vyote ndani ya hali yake ya kwanza. Nikusema Mungu alitaka kwanza aweze kutuma mtu akiwa na sura ya nabii Eliya, nabii aliyeshuhudiwa, ambaye asiyeleta matafsiri, lakini anayetangaza neno, ili aweze kuweka yote katika utaratibu, aweze kurudisha yote katika utaratibu, katika hali yake ya kwanza. Sasa ninaweza bila kuwa nabii kuweza kusoma ndani ya mawazo ya watu ambao wanaowaza kwamba Elia, Elia alikuwa nabii, ni kwamba Elia alikuwa kwamba Yohana, kwamba Yohana Yohana alikuwa nabii, kwamba Yohana alikuwa Elia, lakini Elia, Yohana, lakin alikuja katika nguvu na uwezo wa Elia. Naweza kuwasomea hiyo ndani ya Biblia, Luka sura 1, Luka sura 1 mstari wa 15 Inasemeka inayohusu Yohana, Yohana inayohusu Yohana, maana atakuwa mkubwa mbele ya Bwana, na hata kunywa mvinyo wala mwalofu, naye atajazwa Roho Mtakatifu hata toka tumbo la mama yake. Sita, na wengi wa wana wa Israeli atawageuza kwa Bwana Mungu wao. Saba, naye atatangulia mbele yake mwenye roho na nguvu za Eliya kugeuza mioyo ya baba kwa watoto wao na kugeuza waasi kwa akili za wenye haki kufanya tayari watu waliotengenezwa kwa Bwana. Injili ya Yohana sura moja, kwanza kwa mstari wa ishirini na moja. Yohana sura moja akose pia kwanza kwa mstari wa ishirini na, alikiri hakukana, lakini alikiri, mimi siye Kristo. Mstari wa ishirini na moja: na walimuuliza, nani basi wewe? Eliya? akasema mimi siye. Wewe ni nabii? akajibu mimi sio. Mimi sivyo. Mimi sivyo. Lakini Yohana Mbatizaji alikuwa akijua vizuri vizuri, ni andiko andiko gani liko kitimika kupitia huduma yake? Na sio Malaki sura 4 sehemu ya mwisho, lakini Malaki sura tatu mstari wa kwanza. Tazama, ninatuma mjumbe wangu mbele yangu. Na hivyo hivyo Isaya makumi ine mstari wa kwanza. Nasoma tena Yohana sura moja mstari wa 23 sasa. Mstari wa akajibu akasema, mimi ni sauti ya mtu anayepaza sauti jangwani, niosheni njia ya, ya Bwana, kama alivyosema nabii Isaya. Isaya makumi ine mstari wa tatu, ndani ya injili ya Marko sura 1, shahidi za kwanza. Marko sura 1, Marko sura 1 mstari wa kwanza: mwanzo wa habari njema ya Yesu mwana wa Mungu. Mstari wa pili kama maneno yalivyo kama maneno yaliyoandikwa katika kitabu cha nabii Isaya, tazama ninatuma mjumbe wangu mbele ya, mbele ya uso wako atengeneze ten, njia yako. Sauti ya mtu akilia jangwani, tengenezeni njia ya Bwana, nyosheni mapito yake. Mimi ie nayepanga hii, lakini yal sha kusemeka ndaniya kale iliweza kupangwa ndani ya Agano Jipya, yote iliweza kupangwa hapa, na kisema kwa waziwazi -wazi, yale yanaandikwa ndani ya Malaki sura tatu mstari wa kwanza na ndani ya Isaya makumi ine mstari wa tatu Mimi si Marco, Marco, Luka wainjilisti walikuwa wamevuviwa na Roho Mtakatifu ili waweze kupanga mambo haya yote kwa namna, kiungu, kwa namna ya ungu. Na nashukuru sana Bwana kwa sababu hayo yanaweza kupangwa hivi tuna Biblia iliyopangwa na Mungu, na heri mtu ambaye ambaye anayeelewa na anayejinyenyekeza chini ya hiyo utaratibu wa kiungu. Kwa sababu gani kuna mvurugo mingi? Kwa sababu watu waliweza kuzungumzia maandiko matakatifu kulingana na kuelewa yao wenyewe, kulingana na kuelewa yao ma-mnaona Nabii wa mwisho angepasha kuja mbele ya siku kubwa ya kuogopesha ya Bwana. Kwa maneno haya tazama, andiko mbili za Biblia, moja ya Agano la Kale na moja ya Agano Jipya. Tunaweza kusoma andiko kumi kwa mara moja. Isaya, Isaya sura 13 mstari wa sita: pigeni kelele kwa sababu siku ya Bwana ni karibu, atakuja kama kuharibu toka Mwenyezi. Mstari wa saba, kwa sababu hii mkono wake mikono, mk yote italegea na moyo wa kila mtu utayeyuka. Kwenye mstari wa tisa, tazama, siku ya Bwana inakuja, siku kali ya ghadhabu kali na asira kubwa, kufanya nchi kubwa, nchi kuwa ya kuharibika na ku haribu watu wake, wa, watu wake wa zambi wasikae ndani yake, maana nyota za mbinguni na mana, matangamano yake yata hayatatoa to, nuru yao. Mweza kusoma pia ndani ya Petro uh, wa pili sura tatu, ili mweza kuona kwamba manabii wa gano la kale na wa mitume wagano jipya waliweza kusema hiyo kitu moja. Petro wa pili sura tatu mstari wa kumi. Mstari wa kumi, Petro wa pili sura tatu. Lakini siku ya Bwana itakuja kama mwizi katika siku hii, mbingu zitatoweka na sauti kubwa, na viumbe vya asili vitayeyushwa kwa moto mkali, na nchi na kazi zilizo ndani yake zitateketezwa, zita, zita. Hiyo siku itakuwa ni siku gani sasa? Hii siku hii ingali usiku wa, wa wokovu, hii ingali siku ya neema, na sasa siku ya Bwana itakapokuja wakati siku ya neema takapofika mwisho wake, na kanisa bibi arusu takaponyakuliwa ndani ya utukufu, nda hapo sasa kiti cha neema tagia kuwa kiti cha hukumu. Naweza kusoma ndani ya Ufunuo na ndani ya ndiko ingine zingi. Na hukumu gani juu ya dunia hii? Ndipo watakapolia mutuangukie emilima na mutufunike evilima vidogo kwa kasirani ya yule anayekaa kwenye kiti cha ufalme na kwa kasirani ya mwana kondoo. Ufunuo sura sita mstari sita. Kutakuwa hukumu ya kiungu hukumu juu ya dunia yote, watu wa, wa kiburi wataunguzwa. Na Mungu amekwisha kusema kwamba nitawatumia nabii mbele ya siku hiyo kubwa ya kuogopesha iweze kufika, nitawatumia nabii Eliya. Mungu alimtuma Malaki sura nne mstari wa tano kwa mwisho wa siku ya ukovu wa mwisho wa wakati wa neema, ili aweze kuita bibi harusi, ili aweze kutoka kutoka ndani ya mambo yote, ili aweze kumpatia ujumbe wa kiungu ambao kumsaidia utaweza kumsaidia kuweza kuunganisha, wataweza kuungana pamoja na kumutaarisha na kumutaarisha, ili baadaye aweze kunyakuliwa, ili bibi harusi yule aweze kuwa karibu ya Bwana milele. Paulo aliweza kuandika pia kuhusu siku ya Bwana ndani ya Tesalonika wa kwanza sura tano na anaonya pia waamini ili wasiweze kuamini tu kwamba siku ya Bwana ishakafika, na hapo tunafika kwa maneno na kwa alama iliyo lazima sana. Wathesalonike wa kwanza sura tano, na tutaweza kumalizia hapa karibu. Wathesalonike wa kwanza sura tano kwenye mstari wa kwanza: lakini juu ya nyakati na majira, ndugu, hamuhitaji niwaandikie ninyi. Mstari wa pili: maana ninyi wenyewe mnajua sana ya kwamba siku ya Bwana inakuja kama mwizi katika usiku. Natazama sasa alama inayokuwa ya kufanya tofauti. Mto tatu, sababu wakati wanaposema kuna utulivu na salama, wakati ule uharibifu unakuja juu yao kwa ghafla kama uchungu wa kuzaa unavyokuja juu ya mwanamke mwenye mimba wala hawatakimbia. Andiko ya lazima sana, andiko nyingi za Biblia, sana sana Matayo sura 24, na Luka sura 21, Matayo sura 17, na Luka 17, na andiko nyingi za Biblia zinasema kuhusu wakati wa mwisho. Bwana alizungumza kuhusu vita na matetezi ya vita, njaa na tetemeko ya dunia, wakati wa huzuni, na kisha anasema Matayo sura 24 mstari wa 8, kwamba hiyo ndio mwanzo wa maumivu ya uchungu. Sasa tuliweza kujua mambo yote, vita ya kuharibisha, vita ya kwanza ya dunia, njaa na matetemeko ya dunia na mambo mengi kama haitikisi haitikisi. Hapa mnawaza kwamba haikufanyika, lakini nchi tofauti na ma, mabara tofauti zinapigwa kwa namna tofauti, huku vita hapa njaa, huku vita hapa njaa, huku mambo mengi matetemeko, mambo mengi nafanyika hapa duniani, na hiyo yote inafanyika na Bwana sema hiyo ndio mwanzo ya maumivu. Mathayo sura ishirini na nne mstari nane. Paulo, ye kama vile mtu wa Mungu ndani ya agano jipya aliweza kuona wakati wa mwisho, akasema kwamba wakati watakaposema kwamba kuna utulivu na salama, ndipo uchungu utawaangukia maumivu utawaangukia hapo hapo kwa ghafla. Kulifanyika nini katika miaka tano iliyopita? Tangu miaka tano iliyopita, wakati Gorbachev alipoingia kwenye utawala, mazungumuzo ya salama ilifanyika, wanazungumuza tu kuweza kunyang'anya masilaha, wanazungumuza kuhusu usalama na utulivu wanazungumza kuhusu utulivu na salama, sivyo? Hamkuisoma ndani ya hizi magazeti yoyoandika? Inasemeka kuhusu salama, inasemeka kuhusu utulivu, inasemeka kuhusu ku, kunyang'anya watu masilaha, inasemeka kuhusu mambo yote. Kuna nini? Kuna miaka makumi na tano, lakini sasa inafanyika sasa, kwa sababu tunaishi katika wakati wa mwisho na tungelipasha kuelewa kwamba unabii wa kibiblia unatimilika mbele ya macho yetu. Tunaona sehemu ya utimilifu wa wa unabii wa Agano Jipya ya kiungu na habari ya ukovu, na hapa karibu waliokufa watafufuka sana, wanaweza kufuka pia kwa kiroho, wanaweza kupata sasa nao roho yao, naweza kujua kwamba Mungu yuko natimiza upango wake wa ukovu ndani ya siku zetu. Tumalizie, Mungu alitimiza mpango wa ukovu mbele ya wakati wote, kwa maana Mungu ni wa milele hata milele, naye anajua mwisho mbele ya mwanzo, hata pia na alijua maisha yako na maisha yangu, ikiwa na mambo yote iliyo ndani, kupanda na kushuka, mema na mabaya. ili, il, alikuwa akijua yote iliyo ndani ya maisha yetu, alikuwa akijua yote mbele, hata tuweze kuishi mbele, hata tuweze kuzaliwa na mbele tuweze kuwa hata wabini. Tulipokuwa tungali wenye dhambi, aliweza kutimiza kazi yake kwenye msalaba wa Kalvari hapo Golgotha kwa ajili ya wanadamu wote, na tangu sasa wale wote ambao wanaotaka kupata neema wale wote wanaotaka kupokea neema wanaweza kuja kwake, wanaweza kugeukia na kuweza kuamini Yesu Kristo kama vile Bwana wao na Mwokozi wao, wao, kwa maana andikwa yule anayeamini mwana wa Mungu ana uzima wa milele na kisha, ndani ya barua ya Yohana, yule aliye na mwana wa Mungu ana uzima wa milele mtu asiye na mwana wa Mungu hana uzima. Yohana wa kwanza sura tano mstari wa mbili. Kuna uzima mbili, uzima wa mwili huu huu, unaweza kwenda mpaka nje ya kufa, na pia hata mpaka mwisho, wakati wa hukumu ya mwisho. Lakini mtu ambaye aliyezaliwa na Mungu ndiye anaweza kupata uzima wa milele, kwa maana Mungu peke yake ndiye wa milele. Wamalaika waliumbwa ufalme na utawala zote zote kumbwa Mungu pekee yake ni wa milele. Na andiko ndani ya injili ya Yohana kwenye sura moja inahusu kuhusu Kristo ndani mwake, mlikuwa uzima na uzima ulikuwa ndani, ulikuwa ni nuru ya watu, uzima ulikuwa ni nuru ya watu. Ndani ya Yohana wa kwanza sura ya 5 mstari wa 20 kwamba yeye ni Mungu wa kweli na uzima wa milele. Kuna ufunuo moja wa Mungu kuonekana kwa Mungu peke yake hapa duniani na ilifanyika ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Mtu anaye muona anamuona Baba. Yu, yeye ndiye alisema hivyo. Yeye ni Emanueli, Mungu pamoja nasi. Yohana 14 mstari wa 9, Mathayo 1 mstari wa 23. Ndani mwake Mungu alijipatanisha pamoja na wanadamu. Na mtu anayetaka kuweza kuishi milele anapaswa kuwa na uzima wa milele. Hakuna namna nyingine. Kama vile tunavyo na kama vile tunakuwaka na hitaji ya uzima wa muda huu, tuweza kuishi katika dunia hii, tunahitaji uzima wa milele, tuweze kuishi milele, na hivyo iko tu ndani ya Mungu, na Mungu peke yake alijifunua kwetu ndani ya Kristo. Na mtu ambaye aliye na Mungu ana uzima wa milele, anatoka ndani ya kifo akiingia ndani ya uzima. Na ndio maana Yesu alisema, kweli kweli ninawaambia ninyi, sharti muzaliwe upya. Kama sivyo hamutaona uzi, au taona ufalme wa Mungu. Yohana tatu, msala tatu. Warafiki yangu. Hatuku hapa leo kwa ajili ya kuwapatia mahabari fulani tu iliyo lazima kuhusu mwendeleo ya habari ya habari ya ukovu. Tuku hapa ili tuweze kuambia waziwazi -wazi na kwa namna ya haki kwamba kila mwanadamu haijalishi utakatifu wa baba yake au utakatifu wa mama yake au utakatifu wa jamaa yake au namna ulioweza kusoma Biblia au namna ulivyoweza kuomba. Hiyo yote haina lazima, yote kila mwanadamu yote aliyezaliwa katika dunia hii alizaliwa katika zambi, katika zambi akaonekana, akizaliwa akitengana na Mungu, akiwa mwenye zambi. Ya hata kama za kufanya kitu fulani anashitanganya mwenyewe. Sio kitendo cha utawa anayotimilika kama vile mhudumu anayebadilisha habari. Lakini kitendo cha Mungu ndani ya Kristo ndicho kinachotuletea kuzaliwa kuzaliwa upya wa kiungu. Na ni kupitia yeye ndiye tunapata upatanisho pamoja na Mungu. Na ni kupitia kitendo cha kiungu ndani ya Kristo ndimo wokovu wote ulitimilika. Ndio maana tunapaswa kuambia katika uhakika wote na katika uaminifu wote yale yani ambayo inaandikwa ndani ya Yohana sura tatu, na yale yani ambayo Bwana wetu alioonyesha waziwazi kwamba kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho. Usishangae kwa maana nakuambia kwamba sharti mzaliwe mara ya pili. Tuliweza kuyasoma hapa sasa hivi ndani ya Petro wa kwanza sura moja mstari wa 23. mbegu ni neno kuzaliwa upya kupitia Roho wa Mungu kupitia mbegu sio haribika ya milele ya neno, kuzaliwa inakuwa ya lazima kuonekana kwanza mbegu. Mtu anayetaka kuzaliwa na Mungu anapasha kupokea ndani mwake mbegu ya kiungu ya neno, na hapo sasa Roho anakuja na anafanya neno hilo kuwa hai, kama vile neno lilofanyika kuwa mwili. Na linaandikwa kwamba Roho Mtakatifu atakuja juu yako na yule atakayezaliwa toka ndani yako ataitwa mwana wa Mungu aliye juu. Neno la ahadi lilipewa kwa Maria, akaamini neno la ahadi, na kwa sababu aliamini roho akakuja juu yake, na tazama neno likafanyika kwa mwili. Namna gani neno linafanyika mwili ndani mwetu? Namna gani kuzaliwa upya inatimilika ndani mwetu? Tunapokuwa tumeamini nasi pia kwa moyo wetu wote ahadi zote za Mungu, tukipokea neno ndani mwetu, tukiacha roho akikuja juu yetu, ili kitu fulani ki cha ki kiungu na kitu kipya kiweze kuzaliwa tena ndani mwetu, kulingana na neno la andiko, ili tukiete kuwa wan, wanaopata shirika wanaopata shirika sehemu katika tabia ya kiungu, Petro wa pili sura moja sura nne. kuna watoto wa Mungu hapa duniani, wasichana wa Mungu na wavulana wa, wa Mungu hapa duniani tunangoja kubadilishwa kwa mili yetu, lakini tuwe na uhakika tangu m, m, sasa ndani ya mioyo yetu na ndani ya nafsi yetu, tujue kwamba shakabadilishwa na ishaka fanya kuwa mpya. Bwana anatuita anatuonyesha kwa kiwango gani, wakati umekuwa hatari sana, anatujulisha kwamba wakati unamalizika, wakati unafika kwa mwisho wake, unafika kwa mwisho wake mambo yote ambayo yaliyokuwa na mwanzo yatakuwa pia na mwisho wake, na tumefika kwa mwisho wa wakati wa neema. Mungu alitujaza alituita, tuweze kushika neno lake, naye anatimiza ahadi zake, na alitutumia nabii akiwa na asema Bwana, na sio kwa mafunuo za mpya, na sio kwa ufunuo za mpya, lakini kwa kurudi kwa neno ambalo linalofunua siri zilizokuwa zimefichwa ndani ya maandiko matakatifu na ambalo iliowekwa juu ya kinara cha taa. Tunashukuru sana Bwana, ninashukuru sana singeliweza kuyajua yale ambayo Mungu aliyokuwa ameipanga, singeliweza kujua mambo mengi kama singeliweza kuwa nimeonywa na kuitwa na hii huduma ya mtu huyu wa Mungu, kama vile singeliweza kuangaziwa na kubarikiwa na Mungu, ningetaka ili wote, hata kama hamujaweza kuelewa yote, lakini ilikuwa kose hapo hapo. Lakini anayejua kama tunaweza kurudi tena wakati gani? hapa kose, Bwana ataweza kurudi hapa karibu, kwa maana hakuna mtu anayejua. Hakuna mtu katikati yetu ambaye anayeweza kusema kwamba kitu fulani na kitu fulani kinapasha kufika tena. Tunaweza kuwa na mawazo yetu juu ya maneno haya lakini msiwaze, msifaje hivyo, msifaje hivyo, mweze kusema tu, Bwana nitayarishe, kama unaweza kuja leo, acha niweze kuwa tayari, niweze kuingia pamoja na wewe ndani ya utukufu Bwana. Angandiko la utukufu leo ndani ya Matayo sura 25, wale waliokuwa tayari waliingia. Hawakufuji, hawakujifurahisha kuweza kutanana na bwana tu, lakini walikuwa tayari, walipokwenda kulaki Bwana, walipokuwa mejazwa na kuwekwa muhuri kwa Roho Mtakatifu. Ni kitu gani kinachowekwa muhuri? ni kitu ambacho Mungu anachotimiza ndani mwetu, yale ambayo Mungu anayofanya ndani mwetu inayodumu milele na milele. Na Mungu sasa anaweka muhuri wake juu yetu, na anatujaza, anatupakaa, anatujaa, anatuweka muhuri kwa Roho Mtakatifu kwa ajili ya siku ya ukombozi wetu, ukombozi, kwa ajili ya siku ya ukombozi wa mili yetu, Waefeso 4:30. Na hapo kutatimilika yale ambayo Paulo aliandika kwa Waroma, kama yule ambaye aliyefufuka Kristo aliyefufua Kristo ndani ya aliyefufua Kristo ndani ya wafu atafufua mioyo miili yetu inayokufa kupitia Roho yake inayekaa ndani mwetu. Nguvu za Mungu zinazoweza kutubadilisha zinapaswa kukuwa zimekaa ndani mwetu, kama ziko ndani mwetu hai hatafanyika na naowaza kwamba haya ni andiko za Biblia zilizo za lazima sana ambazo ambazo sisi tunaongoja kurudi kwa Bwana tunapaswa kuwa makini juu yake, tunapaswa kuwa makini juu yake. Acha Mungu atubariki. Sijui kama mambo ambayo yamekisha kusemeka na kuonyeshwa inaweza kuwekwa na kuweza kupangwa vizuri vizuri na sisi sote, acha Roho wa Mungu aweze kuyatimiza. Amina.