Tunafurahi sana kwa sababu Mungu aliweza kutuokoa kwa sababu alitukomboa na akasamehe makosa yetu yote, alitengeneza yote hapo msalabani wa Golgota. Siku ya Pentekosti tunasifu pia Bwana kwa ajili ya yale ambayo yaliyofanyika hapo Golgota. Hakungeliweza kuwa Pentekosti bila Golgotha. Ni hapo ndipo kulifanyika siku kubwa ya upatanisho wa Mungu pamoja na wanadamu. Mungu alikuwa ndani ya Kristo na akapatanisha ulimwengu pamoja naye mwenyewe. Mungu hangeliweza kufanya zaidi ya hiyo. Hatungeliweza kwenda kwake, tulikuwa tumetenganishwa na yeye. Yeye ndiye aliyeweza kuja kwetu, na akatoa hiyo kutenganishwa, akatoa kibambazi cha kutenganisha, akatoa nguvu za kifo, akashinda kuzimu na Shetani, na kaweka kwenye nuru uzima wa milele na uzima usioharibika aliyafanya. Jina lake la utukufu lisifiwe. Naamini kwamba tunashukuru sana Bwana, na kama hatuja kuwa hivyo, acha tuweze kuwa wa kushukuru sana kwa ajili ya neema na heri ambayo tunayo ya kuweza kuamini leo katikati ya huu mvurugo wote wa kidini, katikati ya hii matafsiri zote za neno, katikati ya hizi mamiongozo yote zinazokuwa hapa duniani, tuna neema ya kuweza kuamini kama vile andiko linavyosema, kuweza kutambua wakati ambao tunaoishi ndani na kuweza kujipanga kwa ujao kwa upande wa Mungu. Ningali ninaguswa kuhusu jana jioni. Natumaini, natumaini tu kwamba sisi sote tunakubaliana kwa ndani, tunakubaliana na Mungu na kwamba tunafuata na tunasema ndiyo, na kwamba hitaji ya kilindi ya kufanya mazoezi ya Mungu inaingia ndani mwetu. Nawaza kwamba wakati mtu anapogonjwa na nilitaka niweze kuwaonyesha hii hitaji ya ombi ya kipekee kwamba tuweze kupokea imani katika makusanyiko haya ya kiungu, na tuweze kuombea kijana wa umri wa miaka ishirini na saba anayeishi huko Hambu, walimfungua kichwa kwa ajili ya kufanya upasuaji na tazama upande moja wa mwili wake umepooza, na hapo tena, tena sasa wanataka aweze kufungua tena kichwa tena upya, na hakuna mtu anayejua itakuwa namna gani. Huzuni ni kubwa sana, na kilio kwa Mungu inakuwa tena kubwa nyingi. Yeye ni mganga mkubwa nasi tuliweza kuimba mara nyingi nyimbo inayoisema kwamba mganga mkubwa sasa yuko pamoja nasi, yuko karibu nasi, na Bwana mwenyewe alionekana ndani ya neno lake, akasema mimi ni Bwana mganga wako, Kutoka 1526. na hivyo hivyo, kama vile ni mwokozi wetu Bwana, pia mkombozi wako, yeye Bwana ni Bwana mganga wetu. Tunataka sasa tuweze kuhakikisha dada yetu aliyetuomba tuweze kuombea kijana yule, tutaweza kuyafanya kwa moyo wetu wote, na tunashuweka kwa nafasi ya yule Um... ambaye aliyeishi mazoezi hayo, tukiwazia yale ambayo tunaweza kuwazia kama hiyo yanaweza kutufikia, basi Mungu atupatie huzuni ya ndani ili tuweze kuwa na huzuni kwa moyo wote, pamoja na wale wote walio katika hitaji, walio wagonjwa, ikiwa hali yao yote inayohusu mahubiri. Waliniomba tena niweze kuzungumuza tena kwa muda au kwa namna iliyo isiyo ya haraka ili niweze kuruhusu wale wata, wanao tafsiri ni vyepesi kwangu, ninajipatiaka uwezo wa kuweza kuzunguza kwa namna isiyo ya haraka, lakini wakati ninaponifikia na hapo hapo sitambwake tena, hapo natambua kwamba nazunguza tena haraka haraka, na hivyo hapo sasa, naomba Bwana aweze kutusaidia atupatie neema ya kuweza kuzunguza ya kuzunguza atupatie neema ya kuzungumuza atupatie neema ya kutafsiri neema ya kusikiliza, kwa maana yote inapashwa kusikiliwa na kuweza kusikiliwa tena vizuri na yote inapashwa kueleweka vizuri na kuweza kukamatwa vizuri. Na tuko hapa ndani ya imani kwamba Yesu Kristo ni yule yule jana, leo na ni yule yule milele na milele, kama vile tulisema jana jioni, kwa Mungu yote inabaki kama vile mbele kugeukia kufanya upya kuzaliwa upya ubatizo tifu, wa Roho Mtakatifu kuwekwa muhuri wa Roho Mtakatifu mpaka siku ya ukombozi. Kwa Mungu pamoja na Mungu yote inabaki kama vile ilivyokuwa kwa mwanzo mpaka mwisho, kama vile ilivyokuwa tangu mwanzo. Tunasimama juu ya hiyo, tunaiamini kwa kukubalishwa ya ujao na tunataka tuweze kuishi hayo yote sisi wenyewe kugeukia ya u, ya kweli kugeukia Mungu, toba inayoletwa na Roho Mtakatifu. Tutaweza kusoma tena andiko fulani za Biblia na kisha kufanywa upya kuzaliwa upya na kuweza kujazwa tena na Roho Mtakatifu na kisha inaandikwa ndani ya Hebrania kumi na mbili bila utakaso hakuna mtu atakayeona Bwana. Waebrania kumi na mbili msa kumi na nne kumi na mbili kumi na nne Na tunaweza kusema kulingana na maandiko kwamba bila ubatizo wa Roho Mtakatifu hatuwezi kupata nguvu zinazoweza kutubadilisha. Kwa maana ndiyo inayoandikwa ndani ya barua kwa Waroma akosi. Tunaweza kuyasomea hiyo haraka haraka, haraka, ili mweze kuwa nayo kwa andiko. Ni lazima sana tuweze kuonyesha mambo kwa kwa maandiko ndani ya barua kwa Waroma sura nane, mstari kumi na moja: lakini kama Roho yake yeye aliyefufua Yesu katika wafu anakaa ndani yenu, yeye aliyefufua Kristo katika wafu atawapa uzima kwa miili yenu iliyo katika hali ya kufa kwa sababu ya Roho yake anayekaa ndani yenu. Waroma 8:11. Nguvu zinazoleta uzima za Mungu hazitoke mahali fulani, na hapo hapo zinapaswa kuwa zimefanya si makao ndani yetu. Tunapaswa kuwa tumewekwa muhuri na Roho Mtakatifu, na hapo sasa hiyo yataweza kufanyika. Na tunatambua kwa kiwango gani hali ni hatari sana, wakati tunapowazia kwamba unyakuo unakaribia. Kulikuwa maswali juu ya mvua ya kwanza na ya mwisho, maswali juu ya namna ambayo hayo yote yanacho kupangwa kulingana na maandiko. Tusome kwa maneno haya andiko fulani ya Agano la Kale na Agano Jipya, ndani ya Zekaria sura kumi inayohusu mvua ya kwanza na ya mwisho. Zekaria sura kumi. Zekaria kumi mstari wa kwanza inaandikwa inayofuata, Zekaria sura kumi, musara wa kwanza. Ombeni Bwana mvua kwa wakati wa mvua ya nyuma na mvua ya, ya kwanza hata Bwana anayefanya umeme atawapa ninyi manyunyu ya mvua kwa kila mti, kwa kila mtu majani shambani. Hapa maneno haya mawili inayosema kwamba mvua ya kwanza ya mwisho inatumikishwa, lakini tunapashwa kuomba sana sana mvua kama vile inavyosemeka hapa kwamba wakati kwa wakati wa mvua ya mwisho naisemeke kwamba mwombe kwa ajili ya mvua ya ya kwanza, au ndio anasema kwamba yote mbili, lakini anasema kwamba kwa mvua ya mwisho, kwamba inaweza kuwa ya mwisho. Inasemeka kwanza kwa nafasi ya kwanza, nasema ombeni Bwana, ombeni Bwana mvua kwa wakati wa mvua ya nyuma. Hii neno twambia sisi ndani ya siku hizi, ndani ya wakati huu wakati ule, wakati mvua ya kwanza ilipokuwa ikinyesha, na hiyo ilikuwa imetokea ndani ya anga, na Bwana alikuwa akitumikisha mifano ya dunia hii, na pia hata mlimaji aweze kuyaelewa mvua ya kwanza. Mvua ya kwanza inakuwaka wakati wa kupanda. Wakati unapopanda mvua inapaswa kuja, ili uweze kulowanisha udongo, uweze kuifanya kuwa ya, kupa, ya kulimwa na kuweza kuruhusu mvua na kupanda, inaruhusu kupanda. Na mvua ya mwisho inaanza mwanzo wa kuvuna, mvua ya mwisho inaanza wakati wa mavuno. bila hiyo mvua ya mwisho, mavuno hawezi kuingia katika mavuno, hawezi kuingia katika gala. Ndani ya nabii Yoeli kwenye sura mbili tunasoma hiyo. Kwa ajili ya wa, wa ndugu wa Kifaransa, nawaza kwamba kuna sura mbili, lakini ndani ya Biblia yetu kuna sura tatu inaomba kuweza kuona hiyo tofauti kwetu ni yoeli sura mbili mustari wa ishirini na tatu yoeli mbili mustari wa ishirini na tatu hapa inaandikwa furahini basi ninyi watoto wa sayuni na furahini katika bwana Mungu wenu, kwa sababu yeye anawapa ninyi mvua ya kwanza kwa kipimo cha, cha haki na anafanyiza mvua ya kwanza na mvua ya sasa ya kuangukia ninyi katika mwezi wa kwanza unaweza kusoma kwamba uwanja wa kuvuna mamimea itajaa sana na mwengineyo. Hapa nasemeka <coughs> kuhusu mvua ya kwanza na ya mwisho, na tunaona tunaamini kwamba Mungu anakuwa macho juu ya neno lake naye anaitimiza. Ndani ya tafsiri ingine ya Yoeli sura tatu, hiyo itakuwa kose tofauti kwenu. Du, ningelitaka niweze kusoma hapa shahidi fulani tano mahali kinapoanza sana sana mwisho wa mstari wa pili kwenu Yoeli mbili ishirini na nane. Na itakuwa nyuma ya maneno haya nitamwanga roho yangu juu ya watu wote, na wana wenu na binti zenu watatabiri, wazee wenu wataota ndoto. Hapa neno ufunuo ina, ina, maana mengi, ina maana sana kwa maana wengi wanakuwa na mandoto ma sana sana wakati wanapokula mengi wakichelewa, lakini hapa ndoto, lakini ndoto zinazokuwa ndani ufunuo za kiungu, mahali hauna hitaji ya kuweza kutafsiri, lakini Bwana mwenyewe anakuwa amekwisha kutabiri yale ambayo yanapokwisha kusemeka, hiyo ndio inahesabika hiyo ndio inahesabika. Hapa tunaambiwa kwamba wazee wenu wataota ndoto vijana wenu wataona maono. Itakuwa vizuri kama ingekuwa hivyo leo kwetu, walio vijana waone maono, waliokomaa waweze kuwa na kuwa na ufunuo katika ndoto zao, lakini kila mtu apote kitu fulani kutoka kwa Mungu. Hiyo ndiyo itasabilika, hiyo ndiyo la lazima, wakati roho wa Mungu anapomiminwa anachukua pamoja naye na kuleta pamoja naye ma, ma makarama, baraka, uzima wa Mungu ye mwenyewe, kuvikwa kwa Roho Mtakatifu na upako. Na hapo sasa, kumimina kwa Roho mtakatifu si kumimina kwa Roho Mtakatifu sio kinywa na midomo tu iweze kuwa katika kitendo, lakini ni mtu wote wa ujumla anayeguswa anayeingizwa katika kitendo. Mutu yote mutu yote kwa ujumla, anayeshikwa anayeshikwa na Mungu, mwanadamu wote anayeingizwa katika kazi kwa ajili ya Mungu. Naamini kwamba Mungu anataka hivyo, naye Mungu atayafanya inayotugusa sana sana, sana ndani ya andiko hii ni kwamba tunaambiwa hapa a Mungu atamimina roho wake juu ya kila wenye mwili. Hata kama ndugu Rusi amekusha kuisoma, ningetaka niweze kuonyesha tangu Matendo ya Mitume kwamba hiyo kumimina kwa Roho Mtakatifu inahusu hizi siku mbili za mwisho kuhusu hizi miaka mb, elfu mbili za mwisho inayo tuishi in ndani na zinazofika si sasa kwa mwisho wake. Ndani ya sura mbili ya Matendo ya Mitume Petro Petro analeta mfa, anajilinganisha na neno la Nabii Yoweli. Mnaweza kuona maneno haya, lakini hii haisemeke pia kwa namna iliyo wazi ndani ya Agano la Kale kama vile ndani ya Agano Jipya. Ndani ya Agano la Kale inasemeka kwamba na nyuma ya hayo na nyuma ya maneno haya nitamimina Roho wangu juu ya kila wenye mwili. Lakini ndani ya agano jipya hiyo tunaionyeshwa kwa namna iliyo tena wazi sana, ni kusema ndani ya sura mbili ya matendo ya mitume kwenye mstari wa kumi na tano, kwa, kwani watu hawa hawalewi kama mnavyozania, kwa sababu ni saa tatu za mchana. Msoa wa kumi na sita, lakini neno lile ndilo lililosemwa na nabii Yoweli. Itakuwa katika siku za mwisho mwezi saba. Itakuwa katika siku za mwisho, na sio na sio na sio kwamba siku za mwisho tu, na hizo siku za mwisho zinaonekana mara mbili ndani ya Biblia kwa namna unabii, kwa ya unabii kwa ajili ya hizi siku mbili za mwisho, ni kusema hii miaka elfu mbili ya mwisho ya mwisho mbele ya, ya kwa, mwisho. kwa ufalme wa miaka elfu moja wakati hiyo hesabu saba itakapokuwa imechemelika. Biblia inazungumza pia kuhusu siku za mwisho kama vile wakati na mbele wakati wa mwisho. Hapa tunaonyeshwa kwenye mstari wa 17: itakuwa katika siku za mwisho, Mungu anasema, nitamwanga Roho Mtakatifu yangu juu ya wote juu ya watu wote. Tangu siku ya Pentekoste tunaishi ndani ya kizazi cha roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu anamiminwa juu ya wale wote wanaokuja wanaokuja kwa Kristo, waliogeukia Kristo, waliomgeukia na waliopokea uzima wa Mungu ndani mwao tuna haki ya hiyo baraka moja kwa maana tuliweza kuiahidiwa. Ako, tuliweza kuisomea tena haraka haraka ndani ya sura mbili ya Matendo ya Mitume, neno ambalo mpasha kugusa kwenye moyo wa kila moja katikati yetu. Matendo ya Mitume sura mbili makumi tatu na tisa Matendo ya Mitume mbili makumi tatu na tisa kwa sababu ahadi hii ni kwa ajili yenu kwa watoto wenu na kwa watu wote walio mbali na wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu. Mbele ilisema hapa kwamba hapa kuna timilika ahadi, na kisha anatamka mahubiri mafupi, na watu wakapokea neno na ikawaguswa kama vile upanga ndani ya mioyo yao, maneno yao. Na kisha kuja hii maneno ndani ya mioyo yao mstari wa makumi tatu na mbili, makumi tatu na nane kila mmoja wenu atubu, tubuni kila mmoja wenu, wenu abatizwe kwa Roho Mtakatifu na mupate ondoleo la dhambi zenu na mtapokea zawadi ya Roho Mtakatifu. Na kisha makumi tatu na tisa, sasa kwa sababu ahadi hii ni kwa ajili yenu na watoto wenu na kwa watu wote walio mbali, na wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu kama alikuita, Fern, ni kusema hauku tena mbali, huko karibu yake, kwa maana inaandikwa aliunganisha wale wawili wale waliokuwa mbali na wale waliokuwa karibu, aliivunja akatoa hiyo kibambazi cha kutenganisha Waefeso mbili mstari wa kumi na nne. Na hivyo sasa kulikuwa watu ambao waliogeuka kuwa wamini katika hii miaka elfu mbili iliyopita am, walio walio wa ambao waliogeukia Bwana walioishi kuzaliwa upya waliobatizwa kwa Roho Mtakatifu ambao waliowekwa muhuri kwa Roho Mtakatifu kama vile imekusha kuonyeshwa. Wale wote ambao Bwana aliyoita waliweza kuishi hayo mazoezi mamoja, haifatane na ujuzi ambayo iliyokuwa katika wakati ule ndani ya nchi Mungu hakusimamia katika hali ya ujuzi, lakini siku zote alikuwa akitimiza kazi yake kama vile alivyokuwa ameifanya tangu mwanzo. hana, hana viwango he viwili he au vitatu vya wamini. Ana watu ambao waliogeuka ge, walio kuwa wamini ndani mwake walioweza kwenda mbali pia ndani ya ujuzi kuliko yale ambayo kuishi amehubiriwa katika he vizazi vyao, lakini ambao waliweza kuishi kama vile mwanzo na tunashukuru Bwana kuona jinsi wakati umesonga mbele, na tunaweza kuwa tumekukumaa ndani ya ujuzi na ndani ya yote, lakini tena zaidi, na siyo tu ndani ya ujuzi, lakini pia ndani ya ufunuo kupitia Roho inayohusu mvua ya mwisho. Hapo ningetaka niweze kusoma juu ya maneno haya, andiko ya gano jipya kuhusu maneno haya ndani ya barua ya Yakobo, barua ya Yakobo Sura tano msara wa saba. Yakobo tano msara wa saba. Yakobo tano msara wa saba: Ndugu vumilieni basi hata kuja kwake Bwana. Tazama mlimaji anangoja mazao ya nchi yaliyo ya damani, anavumilia mpaka apate mvua ya kwanza na ya mwisho hiyo mbili ni ya lazima, na yale ambayo tunayohitaji ni uvumilivu. Sasa tunahitaji uvumilivu mpaka Mungu aweze kutenda mbele ya hiyo mbele ya hiyo. Hiyo haiwezi kufanyika kama hatuna uvumilivu. Inaendelea na kusoma kwangu mstari wa nane, ninyi vumilieni mutiye mioyo yenu nguvu, kwa sababu kucha kwake Bwana kuna karibia. Tunahitaji uvumilivu um, ili tuweze kuona ikitimilika ahadi za Mungu na kuweza kuziishi na kuweza kuziona kuziki, zi, zikitimilika. Tunahitaji sasa uvumilivu na imani er, na kukubalishwa kwamba Mungu ni mwaminifu, er, naye atatimiza er, yale ambayo aliyoahidi Inasemeka hapa kuhusu kurudi kwa Bwana kwenye mstari wa saba, ndugu vumilieni basi hata kuja kwake Bwana, mpaka kuja kwa Bwana. Na hapo sasa kutakuja mvua ya kwanza na ya mwisho, ambazo zitaweza kuotesha hiyo matunda ya damani ya, ya nchi ya udongo. Inasemeka mbele tena zaidi kwenye mstari wa tisa Ndugu, musinung'unikiane ninyi kwa ninyi, musi musipate kuhukumiwa. Tazameni, mwamuzi amesimama mbele ya milango. Mstari kumi, ndugu twaeni manabii waliosema kwa jina la Bwana wawe mfano wa kustahimili mabaya na wa uvumilivu tuwazie manabii wote au tukumbuke manabii wote waliozungumza kwa jina la Bwana, waliotangaza yale ambayo Mungu angepasha kufanya na ambao hawakuweza kuyaona. Namna gani sasa kuzihaki iliweza kuja, kuja na kuja na kusema hey, sikia, ulisema kwamba bikira atazaa mtoto na sasa utimilifu wa yale yaliyosema iko wapi? Ahadi zote ambazo Mungu alikuwa amefanya kupitia vinywa vya manabii zilikuwa zikingoje, zikingojwa, kuvumiliwa, kusu, kuf, kuf, na kusu, kusubiriwa. Lakini andikwa kwamba wakati muda ulipotimilika, hayo yakafika. Lakini wapendo wangu, nasi pia tuna ahadi ndani ya mioyo yetu. Tunachukua neno, tunaliingiza katika mioyo yetu lakini pia tunapaswa kungoja wakati wa Mungu uweze kufika, kwa maana Bwana wetu alisema, wakati wenu siku zote unakuwa tayari, lakini saa yangu mimi bado. Na hiyo ndiyo inamaanisha mstari 11 nasema hapa, Yakobo sura tano, angalieni, tunawaita heri wale waliovumilia. Mmesikia habari za Yobu na mumeona mwisho wa Bwana ya kwamba Bwana ni mwenye rehema sana na mwenye huruma. Ndipo sasa mutambue kwamba Bwana ni mwenye rehema sana na mwenye huruma. Tunajua kwamba siku zote anakwaka na hiyo rehema moja tena leo, lakini tunapaswa kungoja kitu moja katika roho, kungoja kuvumilia, kwa uvumilivu na kwa kwa uvumilivu kama vile mwimbaji mmoja alivyotuimbia kwamba, tunasonga mbele na tunapumuzika ndani mwake, tunapumuzika pia ndani mwake. Tupumuzike ndani ya Mungu, tutulie ndani yake, tuingizwe katika ahadi, tuingie katika ahadi za Mungu, tuingie katika pumuziko ya Mungu. Tuwa kwa uvumilivu kubwa mpaka Bwana aweze kutimiza ndani mwetu yale ambayo aliyoanza kazi yake ya mwisho kwetu leo tunaweza kuanza kuishi Mungu tunapopokea yale aliyoahidi, kama vile nimesha kusema, inayohusu baraka. Bwana Mungu anataka aweze kubariki leo. Kwa namuna moja, ningetaka niweze kusoma andiko tatu ya Biblia kuhusu maneno haya ya, ya kwanza inahusu sana sana upako wa Roho Mtakatifu ya kwanza iko ndani ya barua ya Yohana Yohana wa kwanza sura mbili mustari wa kumi na nane. Hapa tunaonyeshwa kwa namna ya kipekee kwamba pia wale ambao waliopingana na Kristo ni kusema wale ambao waliokuwa wapinzani wapinga Kristo walitokea katikati ya wale waliokuwa wamebarikiwa na walio na waliobarikiwa na Mungu na waliopakaliwa na Mungu, ndani ya Yohana wa kwanza sura mbili mstari wa kumi na nane Watoto ni wakati wa mwisho, na kama vile mlivyosikia kwamba mpinga Kristo anakuja hata sasa, wapinga Kristo ni wengi kwa sababu hii tunajua ya kuwa ni wakati wa mwisho. Yohana kwanza sura mbili. Walitoka kwenu, walitoka kwetu, lakini hawakukuwa wa kwetu. Maana kama wangalikuwa wa kwetu wangalikaa pamoja nasi, lakini walitoka kusudi waonekane wazi ya kuwa hawa si wa kwetu. Tazama sasa yale ambayo kwenye inapaswa kusemeka kwenye mstari wa ishirini. Mstari wa ishirini: nanyi mumemimiwa mafuta ya yeye aliye Mtakatifu, nanyi munajua yote yote inatokana na upako wa Roho Mtakatifu. Huo upako moja na huo vuvio moja ambao uliokuwa juu ya manabii ulikuwa tena baadaye juu ya wamitume. Huo Roho Mtakatifu moja alifunua na kufanya upya ndani ya Agano Jipya akaleta utimilifu wa maunabii za Agano la Kale, na hivyo sasa wote sasa wakafundishwa na Mungu kupitia upako wa Roho Mtakatifu. Upako hausimamie juu ya watu ambao wanaoshangilia na wanaosikia nia ya, ya kuona na heri Upako uko hapa na uko pale, mahali tunapoweza kukaa kwenye miguu ya Yesu, na mahali ambapo Roho Mtakatifu anaweza kutufunulia neno na anatuonyesha uhusiano na maneno yake, na hapo tunaweza kuingizwa na kupenywa katika kinicha cha mioyo yetu, na mahali ambapo neno la Mungu linaweza kugeuka kuwa upanga wa roho kama vile inavyoandikwa ndani ya Waebrania ya sura nne kwenye mstari wa kumi na mbili na katika andiko zingine pia, naamini kwamba tumeelewa waziwazi kwamba upako unaleta mambo mengi, nguvu kwa ajili ya kazi ya huduma kurudi kwa Bwana ukusikia neno na yale ambayo roho ambayo anayofunua na kusema mambo mengi inaambatanishwa na upako wa roho wa Roho Mtakatifu, mpaka kukubaliana kukubaliana ya ujao pamoja na Kristo na neno la Mungu. Hapa Yohana aliandika kwamba sisi nikusema, wale ambao waliogeuka kuwa waamini walipokea upako na kama vile upako unavyofundisha na kisha inaandikwa kama vile mafuta inavyofundisha. Nikisema ni ruhusu niweze kusema hapa waziwazi, hapa upako upako upako wa ndani ya gano jipya unaweza kufundisha tu yale ambayo walio upakaliwa wa Mungu walio husema wakiongozwa na upako wa Roho Mtakatifu, ndani ya gano la kale kunapasha kuwa kukubaliana kukubaliana ya ujao kamilifu katikati ya gano la kale na gano jipya, kwa maana ni huyo roho moja ndiye anayetenda ndani ya wote, inayetenda ndani ya wote. Ndani ya sura kumi ya Matendo ya Mitume mstari wa makumi tatu na ine inasema yale inayofuata kuhusu Bwana wetu yeye, kama vile mwana wa mtu. Matendo ya Mitume sura kumi makumi tatu na ine. Musa makumi tatu na ine. na Petro alifumbua kinywa chake akasema hakika ninatambua ya kuwa Mungu hana upendeleo kwa mtu. makumi tatu na tano. lakini katika kila kabila yeye ambaye anamwogopa yeye anayetenda haki anakubaliwa naye. makumi tatu na sita. Neno lile alilotuma ali no kwa wana wa Israeli, akihubiri habari njema ya salama kwa Yesu Kristo, ndiye Bwana wa wote. Makumi tatu na saba. Nanyi munajua maneno yale yaliyohubiriwa katika Yudeya yote yakianzia Galilaya nyuma ya ubatizo uliohubiriwa na Yohana habari za Yesu Munazareti, namna Mungu aliyemtia mafuta kwa Roho Mtakatifu na nguvu, naye alitembea akifanya kazi njema na kuponyesha wote walioonewa na Shetani, kwa sababu Mungu alikuwa pamoja naye. Tunaweza kuendelea kusoma hiyo. Hiyo ni mahubiri mazuri ya Petro na nyuma, baadaye dakika fulani aliposema maneno haya, Roho Mtakatifu akaangukia juu ya wale wote ambao waliokuwa pale huko. Mahubiri mafupi tu, mahubiri mafupi ikiwa na matokeo ya nguvu kwa kiwango, Mungu anaweza kujibu kutoka juu mbinguni na wale wote ambao waliokubali ukombozi kupitia Kristo wote wakajazwa na Roho Mtakatifu. Sasa nasi tutaweza kuacha maroho zetu, na tuweze kutamka na kuweza kuelewa furaha yetu, tuweze kuelewa utimilifu wa Roho Mtakatifu, na Bwana aweze kuguswa, tuweze kuguswa kwa ndani na Bwana anaweza kutugusa kwa ndani, na hapo hapo tuweza kutoka katika hali ya zamani, na Roho Mtakatifu anaweza kumika ndani mwetu, na hapo Roho Mtakatifu anaweza kuminwa juu yetu. Sijui yale ambayo Petro anaweza kusema kama anaweza kutamka leo hayo mahubiri mamoja, na kwamba hakuna kitu inaweza kufanyika, atasema Warafiki zangu, kweli mumegeuka kuwa waamini kweli, ninyi ni waamini kweli, muliweza kuguswa kwa ndani na Mungu, mliweza kushikwa na Mungu kweli, ukombozi uliweza kutimilika ndani mwenu, mliweza kuishi kweli Mungu nini wenyewe. Warafiki wangu akose, tuliweza kupokea mengi kwa akili ya kimutu, kuelewa kwetu kwa kimutu na si kwa moyo wetu, lakini tunaweza kuisha kose kwa namna kidogo pamoja na bwana wetu. Lakini Mungu anataka tuweze kutudana na sisi katika neno lake ndani ya roho Mtakatifu. Leo anataka mine roho wake juu ya kila wenye mwili, kila mtu iwe kabila yake anakubaliwa na Mungu kama anaweza kuogopa Mungu, na hiyo ndio tulisoma ndani ya matendo kumi makumi tatu na ine. Woga wa Mungu ndiyo mwanzo wa hekima ya kiungu. Ndani ya Korinto wa Korinto wa pili, kwenye sura moja, Paulo anaandika. Yani, nafuata kwanza ikisema kuhusu wamini. Wa Korinto wa pili, sura moja. Tusome akose Musaru wa ishirini mpaka ishirini na mbili mbili. Kwa sahabu, kwa sababu ahadi zote za Mungu katika yeye ni ndiyo na katika yeye ni Amina, Mungu apate utukufu na sisi. Musa, basi yeye ambaye anatusimamisha sisi pamoja nanyi katika Kristo na kutupakalia mafuta ni Mungu naye alitutia sisi muhuri na alitupa sisi arabuni ya roho katika mioyo yetu. Neno la ajabu, nzuri sana lakini pia inakuwa nzuri zaidi wakati isipokuwa inaandikwa tu, lakini napoweza kuwa uhakika ndani yetu, ndani yangu na ndani yako kwamba tusiweze kuwa na mafundisho ya akili ya maneno tu, mafundisho tu ya kuona tu kwa nje, lakini tuweze kuishi sisi wenyewe yale ambayo wandugu yetu na wadada yetu walioishi kwa mwanzo. Tunaweza kuamini kama vile andiko linavyosema, lakini wapendwa wangu, ninaweza kuwauliza kweli, kama tunaamini kweli kweli kama Mungu alishaka kutupatia ujumbe ambao unapaswa kuturudisha sasa kwenye neno na kuweza kutupanga tena katika hali yetu ya kwanza. Mnaamini yote hiyo, tuliweza kuelewa toka ndani ya mafundisho pamoja na mwito wa kutoka, na pia na waza kuhusu ya jana jioni, tulielewa. Yale yaliyofanyika tulielewa, yale ambayo iliyo ya lazima kwa Mungu sasa ndani ya wakati huu, ndani ya muda huu. Haitoshi tu kuweza kufanya mambo ya kidini ya kidhehebu, lakini kuweza kujulishwa, kuweza kujulishwa sasa katika ufalme wa Mungu, kuweza kufuata hii maendeleo ya mwisho iliyofanyika katika ufalme wa Mungu sasa, kuweza kusonga mbele sote pamoja, pamoja na Mungu wetu na tunaamini kwamba ujumbe ukiwa na ukosoaji wote na kila mafundisho yote na kuwekwa katika utaratibu pamoja na hizi ufunuo zote za neno na za roho zote, sasa ingepashwa kutangulia kitu cha hapo hapo, ni kusema; kama sivyo, hatutaweza kuwa na mwongozo wa kiroho sasa, hiyo ingeliweza kuwa imetimiza na kuweza kufikia katika mavurugo ma, ma, ma... Mungu ashakafanya mambo mengi tangu mwanzo, na wakati unapotazama leo nyuma kulifanyika nini? Wakati wa kila mwanzo mupya, watu waliweza kukamata katika mikono yao kazi ya Mungu, mambo ya Mungu, na hiyo ipasha kuwa hivyo, kwa maana Bwana alisema kazi ya mikono yangu mwache kazi ya mikono yangu katika mikono yangu Isaya kumi na tano mstari wa moja Na hiyo ndio tunataka, tunataka kazi yake iweze kubaki katika mikono yake na tubaki katika mikono yake, nasi pia ndani yake tuliweza kuwekwa um, tuweza kuandikwa ndani, na inasemeka hakuna mtu atakaye watoa, hakuna mtu atakaye watoa katika mikono yangu. Nasa kitu mwana cha lazima sana, na inapata kusemeka. Tunaishi kwa mwisho wa wakati na tunaamini kwa kukubalishwa ya kilindi kwamba Mungu aliye hai hakutuacha bila kushuhudiwa, lakini haku... kuwaz... haikuwaziwa tu kwamba mtu fulani aweze kuonekana kuweza kuleta ujumbe ni kusema kuweza kutangaza neno kupitia ufunuo, lakini kama vile Paulo aliweza kuandika, Mungu aliweza kushuhudia pia hiyo kupitia maalama na maajabu za nguvu, ndiyo akijifunua ye mwenyewe kwa namna ya kimaajabu. Sasa lengo ya mwisho ya mahubiri haya ni nini? Ni kweli ni kwamba bibi harusi asiye na mkunjo wala kunyanzi, aliyeungana katika moyo moja na nafsi moja ndani ya Bwana, aliyepakaliwa na kuwekwa muhuri kwa roho Mtakatifu, kwa mafuta ndani ya taa, mafuta ndani ya chupa, aweze kuwa tayari kuweza kuingia pamoja na bwana harusi katika karamu ya harusi. Roho Mtakatifu si roho ya magawanyiko ya masehemu ya kukamata misimamo fulani yako fulani, lakini na ingetaka niweze kupatia wote waweze kuwazia hii yote, nyote mlio hapa leo. Tushaka kusema wakati wa safari ya mwisho ya kwenda huko Israeli kwamba sio wale ambao wangepashwa kuwa na ushirika pamoja na wao wenyewe, tena na sio wale wa moja pamoja kuzunguza na wale wa moja wa moja tu, na sio wale wanaoweza kutanana tena, kila wakati wa kutana katika meza moja na kisha aweze kufanya kundi fulani katikati ya kundi la Bwana, lakini kila mtu aweze kuzungumzia kila mtu mwengine, aweze kuomba, aweze kuomba pamoja na mwingine, ili kila miongozo iliyo tofauti na hii makundi tofauti isiweze tena kuonekana. Hii makundi kidogo kidogo, hizi si masehemu kidogo kidogo, lakini kama kundi. Lakini hiyo makundi kidogo kidogo iweze kuwa imemalizika kwa ajili ya wema ya mwili wa Bwana wetu Yesu Kristo, si, yote nzima. Bwana wetu Paulo alisema nini? Sisi tuko pamoja na, na Kefa eh, hey, tuko pamoja na Apollo na yo, wengine wakasema oh, tuko na yule, tuko na ndugu yule, na mwingine yule kuna ndugu moja anayesema kila wakati ya kwamba ndugu Frank hakuna tu wa Branhamist, ya kwamba pia kuna wafrankiste pia. Mimi sipendake hiyo, sipendake hiyo, ningetaka niweze kuona siku ambamo watumishi wa Mungu wataweza kuheshimiwa kama vile watumishi wa Mungu, lakini wote wataweza kujipanga kwa upande wa Yesu Kristo na wataweza kumpatia utukufu yeye peke yake, wataweza kuheshimia neno lake wat, na wataweza kubatizwa na Roho Mtakatifu wakati wote ndugu au kundi itakaposema kwamba mimi niko na ndugu yule ye, tunatumika na ndugu yule, mimi niko na wa ndugu yule. Muniruhusu niweze kusema hapa katika jina la Bwana, ndugu na dada, na hivyo sasa ndio tunadetaka magawanyiko katika mwili wa Bwana na kama inafika kwa mfano kwamba wandugu waweze kuwa na na matofauti katikati yao au mambo iliyo tofauti katikati yao. Paulo na Petro waweza kuwa na utofauti, ujuzi tofauti. Paulo na Barnaba waweza kuwa na mambo iliyo tofauti katikati yao, lakini kusiweze kuwa na kupingana katikati yao kwa maana wa ndugu wanambatanishaka wanaungana kwa pamoja, lakini kama hiyo magawanyiko mawili nafanyika, hiyo makundi mawili yanafanyika, ukisema wale wa ndugu sasa walio na mambo tofauti hawataweza kuaminiwa, hawataweza kuungana pamoja, na hapo sasa wale wa ndugu wataweza kuwa mahukumiwa. Na kama unaweza kuwa ndugu, unaweza kuunga hiyo mamisimamo fulani tofauti, na hapo sasa mnafanya hiyo makundi tofauti, mnahukumiwa kama wale wawili hawezi kuungana pamoja. Mnaelewa hiyo? Sijui Munalala hapana, hapana, lakini munajua kwamba hamuna ma mikrofoni na munahitaji kuweza kusikia kwa sauti kwamba wakati napozungumza kwenye mikrofoni. Lakini mumeelewa hii, mumeelewa hii. Hii inafikaga siku zote, lakini tunaishi sasa ndani ya siku za mwisho, ndani ya wakati wa mwisho. Na mwili wa Bwana haupashwi kuwa umevunjwa tena na, ku, na kugawanyika na kupasuliwa. Hiyo haipashwa kuwa tena na mnajua sisi kama vile wandugu, mara nyingi tunakuwaka na msimamo unaokuwa ya kusimama hatari, naweza kuwa kama vile kuwa haki, na kama mtu aweze kuona mambo kama hiyo, na hapo tunaingia katika mabishano. Lakini Bwana anakuwaka na vibaya pamoja nasi, anatuna vibaya watumishi wake, na ndiyo maana tunaomba mtuombee sana, ili neno la Bwana liweze kusambazwa, lisambazwe bila kuzuwizwa liweze kuhubiriwa na ili taifa la Mungu liweze kushikuta liweze kuanguka katika mikono ya Bwana na liweze kumshukuru kwa ajili ya heri kubwa ambayo tunayo ya kuweza kusikia neno lake ndani ya wakati huu ya kuweza kuamini na pia na kuweza kufuata kwa ndani na kuweza kuelewa kwamba hizi mamiongozo tofauti hii miongozo iliyo tofauti tangu sasa iko naingia katika mwongozo moja, na hiyo mwongozo ni iweze kuwa ni mwongozo wa kwenda mbinguni, na hapo sasa uiweze kuwa na lengo moja Mungo. Hata kama inaweza kuwa tunaweza kuwa na matofauti tofauti, tunaweza kuwa na mambo iliyo tofauti hapa na huko, lakini ya lazima ni kwamba tuweze kuunganishwa na Mungu na ninakumbuka wakati ndugu Branam alipoanza huduma yake watu wa utatu walitaka waweze kumkokota kwa upande wao na kwa upande wao, wao lakini walimwambia kama unakuja kwetu tutaweza kupatia yote, lakini usiende tena kwa wengine. Ilikuwa ni watu wa umoja ambao waliweza kuzungumuza na watu wa umoja, nao wakakuja kuja kwetu, lakini usiwazi kuona uhusiano na wengine ndugu Branamu alikuwa katika huzuni ya hatari. Na tazama Bwana Mungu akamwonyesha maono, akaona miti mbili na akaona hiyo miti mbili ilikuwa ikijaa matunda Ulikuwa ninashindwa kuona majani kwa sababu hiyo miti ikijaa mat, matunda ndani ya, nani ya mu, kwenye mti moja ilikuwa inaandikwa utatu na ingine mti ilikuwa inaandikwa umoja. Na ndugu na namaka simama katikati ya hiyo miti mbili, akamata mti moja kwa mkono wa kume na ingine kwa mkono wa kushoto, akaitikisa kwa nguvu yote, kwa nguvu. Na tazama hiyo miti, hiyo matunda yote kaanguka hiyo matunda yote kaanguka. Haukamata nafasi fulani, hakusema kwa upande mmoja, lakini alisimama katikati ya hiyo mbili, akatuma mwito wa kuita kutoka kwa upande hiyo mbili. Mnajua tunaishi katika, au mimi naijua, naamini, naamini kwamba kuna watu katikati ya hizi mashirika za watu za dini zo zi uhuru na ziniko zizo huru na ambao wanapasha kuitwa kutoka. Naamini kwamba kuna mashirika mingi watu ambao walio na njaa na kiu ya Mungu, watu ambao wanaoamini utatu na ambao hawajaweza kusikia kweli. Tutaweza kuwahukumu kwa sababu hawajaweza kusikia kweli? Tunaweza kusoma tena wa Roma sura kumi. Namna gani wataweza kusikia kama mtu fulani hakuweza kuwatangazia kweli. Tuweke pembeni hukumu yote. Mtu mmoja alisema walioanguka wana walioanguka wanahesabiliwaka nyuma ya vita na sio kuhesabia mbele, hakuna kuleta hukumu mbele. Naomba kuachia hukumu kwa Mungu, na ninawaza kwamba kutakuwa tena mishangao kwa ajili ya sisi sote kwamba Mungu atafanya tena mambo makubwa. Tuende kwa hatua ambayo sikuweza si kumalizia jana kwa sababu ya wakati. Sana sana Bwana Alijifunua. N, kwa sababu Bwana alijifunua na wingu ya kimaajabu ilishuka, na aliweza kushuhudia kwamba mimi niko pale, niko hapa. Na mnajua mwanadamu hangiliweza kufanya kitu chochote au kusema kitu chochote, mambo yaliyofanyika ndani ya fanyika, huduma ya kiunabii lakini ni Luka sura kumi na saba mstari makumi tatu ni andiko ambayo watu wengi hawaju wake bila hata kuyawazia, na nakuvalishwa bila hata ufunuo, bila kuonyeshwa, nami pia singeliweza kuijua, nasi pia hatungeliweza kuijua. Ni kweli, tungeliweza kuendelea na kuhubiri kwa namna moja, na tungeliweza kupita pembeni ya swali hii bila sisi kuijua, kama Mungu hangeliweza kutuzungumzia kwa neema, na kama hangeliweza kutufungua kuelewa kwa maandiko hatungeliweza kuyajua pia. Nikusema ni yeye peke yake ndiye anapokea utukufu wote. Lakini shahidi hii ndani ya Luka sura 17 mstari 13, na naisoma tena, ni ya lazima sana. Inasema hapa Luka 17:13 kama vile itakuwa siku ile atakapofunuliwa mwana wa mtu. Mnajua vizuri kwamba ndani ya gano jipya lote tangu sura moja ya barua kwa Roma, mahali kunapoanzia mabarua mpaka Yuda shairi ya mwisho, neno mwana wa mutu haionekane ndani ya mabarua hizo hata mara moja. Yesu alikuwa akitumikisha neno mwana wa mtu akose. Kuna andiko tatu ambazo zinazosema ya mambo mengine, alikuwa akitumikisha matamshi mwana wa mutu, ili aweze kujionyesha yeye mwenyewe Mwana wa mutu alikuja atafute na okowe wale waliopotea Luka 17, Luka 19, mstari 10. Luka 19, mstari 10. Mutaona mwana wa mutu akikaa kwa kwa mkono wa kuume wa uwezo mar M mutaona mwana wa mutu alikuja ndani ya nguvu mkubwa na utukufu wake. Matayo sura ishirini na nne mstari makumi tatu. Mwana wa mutu atakaa juu ya kiti cha utukufu wake. Matayo sura ishirini na tano mstari makumi tatu na moja ila tu ndani ya sura ya Mathayo kwa sababu inaandikwa hapa yeye ni mwana wa Mungu. Tunajua, tanajua kwamba yeye kama vile mwana wa mutu. Yeye kama vile mwana wa Mungu. Mwana wa Mungu ni mokozi, tunaijua yeye kama vile mwana wa mtu ni nabii, yeye kama vile mwana wa Daudi ni mfalme, kwa maana alisema kwamba hutakosa mtawala kwenye kiti chako ndani ya ufalme wa Daudi. Ndani ya watu tunasoma, ndani ya, ya, ya Waroma sura 9, inasema kwamba kulingana na kulingana na uzao wa Daudi, kulingana na uzao wake, yeye ni mwana wa Daudi. Tunaweza kusoma katika u... Wa Roma sura 9 mstari wa 5. Aza kuisoma hapa kama vezi kama visoma jana jioni, inasema kulinganisha kuhusu wakati wa Noa na wakati wa Sodoma na Gomora, na kisha tunaambiwa kwamba itakuwa hivyo hivyo wakati mwana wa mtu atakapoonekana. Luka 17:13. Tunaishi ndani ya wakati ulio mbaya kuliko jinsi iliyokuwa katika wakati wa Sodoma na Gomora. Tunaishi katika wakati ulio mbaya kuliko kama vile ilikuwa katika wakati wa Noa. Katika wakati ule kulikuwa mchanganyiko katikati ya uzao wa Seti uliobarikiwa na Mungu na uzao wa Kaini ambao hakubarikiwa na Mungu. Hiyo mchanganyiko, muangalie hiyo mchanganyiko. Leo kuna Ma, ma, ma, ma mia, makumi tano na zaidi, na habari ilihubiriwa hasa kulifanyika nini? Tangu mwaka w nane wakati kusanyiko la kwanza ilipofanyika huko Amsterdam, hiyo ashi ushirika mmoja umoja wa mazehebu ulipofanyika pale huko Genève, na hapo hapo tena wakasema kwamba mimi ndiye mtawala wa kiroho na hakuna mtu mwengine na kila mtu akatikisa kichwa chake no, akakubali kwa kichwa chake, lakini hiyo mbele ilikuwa pa, haikuwa pale, lakini wote walikubali kwa kichwa chao, na ndio maana ndio maana wanasema, wanasema kwamba mkubali kwa kichwa, wanakubali kwa kichwa chao kwa sababu hakubali Mungu ndani ya mioyo yao, wanakubali yote. Na tunaona sasa hii kidonda kubwa iliyopigwa kwa upanga iliyowekwa kwa hiyo mnyama na hiyo kidonda kianza kupona na kuna andiko nyingi nayosemea kuhusu maneno haya, Ufunuo wa sura kumi na tatu msura tatu na kumi na mbili Na hiyo moja ya kichwa hilo iliumia na kisha baadaye hiyo kidonda kiliipona. Upanga ni nini? Upanga neno la Mungu, na waanzilishi wa Um, um, waamshi walitumikisha neno la Mungu ili weza kuleta hiyo kuumizwa kwa huyo mnyama um, na kisha wanavaa hiyo tu hiyo mavazi hiyo kanzo nyeupe ya kidini, na kisha sasa upanga wa neno sport, u, la Mungu liweza kupiga hiyo kupigwa, liliweza ilionekana ilikuwa namna gani wakati hiyo kupigwa ilipoonekana na hapo sasa watu walivawake wakigawanyika mpaka sasa, lakini Ukristo nayo iligawanyika, na sasa yote inaungana tena upya, na ndio maana hii magawanyiko ya kisiasa inapotea yote, nakuwa na mwisho wake, hii magawanyiko ya kidini yamalizika. Ulaya yote mzima inakuwa na nguvu kubwa. Hii ufalme wa ya roma ya kiroma inaanza tena kuonekana mbele ya macho yetu, na Biblia nasema ulimwengu mzima ulishangaa kwa sababu ya yule mnyama ambaye haukuwa pale tena, ambaye haukuwa tena, atakuwa tena, ambaye alikuwa ha ha hakuonekana tena na kisha akapotea. Ufunuo sura kumi na tatu mstari wa tatu. Na hiyo wote ulishangaa, lakini sishangae, lakini mbele ya macho yetu yote ambacho kutimilika kila andiko anapasha kutimilika. Tunaweza kuelewa mambo haya na kuweza kuyaemena kwa moyo wote na kuweza kuyaona wakati wote, tunapoweza kufurahi kwa hii mwisho wa mgawanyiko ya kisiasa tunafurahi tunaona tuna pia kwamba siasa nayo kwa nyuma ya mambo hayo na mambo yote yamesha kukamata, iweze kukamata sura yake yote, iweze kuingia katika wakati wa mwisho. Na hiyo nayo moyo wangu nafurahi na unashangilia. Kama hangeweza kama hatungeliweza kuwa na nabii na ndani ya kizazi chetu, singeliweza kujua mambo hayo yote pia. Lakini nashukuru Mungu kwa kuona jinsi Mungu aliweza kunipatia neema hii, sikuweza kuisikia tu Niliamini, niliishi, niliweza kujifunza maandiko matakatifu, na nikaomba Mungu ili aweze kuuia mambo haya, aweze kunipatia kupitia ufunuo. Tuliweza kutangaza tu kweli safi, muikubali, muikubali, muiweze kujiingiza ndani mpaka kilindi cha moyo cha mioyo yenu na cha utu wenu. Tunaishi ndani ya siku ambapo mwana wa mtu alijionyesha alijifunua kama vile nilivyosema jana. Ufunuo wake na kuja kwake, kuonekana kwake na kuja kwake ni mambo mawili iliyo tofauti sana. Lakini sasa ndani ya sura 18 ya Luka, kitu fulani cha ajabu kinaonyeshwa hapa, ikilingana na neno inayoitwa kwamba mwana wa mutu iliweza kuingizwa kama vile kitendo cha imani. Luka sura kumi na nane, musoro wa sita mpaka nane. Bwana akasema Bwana akasema sikia, maneno anayesema muhukumu muzalimu saba Halafu Mungu hatawapatia haki wachaguliwa wake ambao wanamulilia mchana na usiku, naye ni mvumilivu kwao. Jana tulisoma ndani ya Petro wa pili sura tatu kwamba Mungu anavumilia mpaka wa mwisho aweze kuokolewa. Hapa wachaguliwa wake wachaku, wachaguliwa wake wanamulilia Bwana, Bwana mpaka wakati gani? Na Mungu atawapatia haki, na kisha kwenye mstari wa nane inasemeka Er, ninawambia ninyi atawapa haki mbio, er, atawapa haki mbio na wanani wachaguliwa. Na kisha inasemeka kwenye mstari nane sehemu ya pili, lakini wakati mwana wa mtu anapokuja, ataona imani katika dunia ka, katika wakati wa kuja kwake, na sio imani lakini sio imani tu, lakini ya imani ya kweli, imani inayokamatika, imani inayolingana na maandiko, imani inayojifunua, inayoonekana, inayopashwa kuonekana mbele ya kuja kwake. Mnaweza kuisikia hii mbele ya siku mwana wa mtu atakapoonekana, atakapoonekana. Na hii wakati kama vile wakati wa Sodoma na Gomora, hii wakati kama vile wakati wa Noa. Naisha wanauliza sasa, Bwana ataleta haki kwa wachagulio wa wake hapa mbio um, na tunaishi, tunaweza kuishi ambayo tutaweza kuomba Mungu kwa moyo wote, tunajua kwamba tuna haki na kwamba tuko na haki yetu na tuna kuwaza kwamba Mungu hata we, acha weza kujipaka kwa upande wetu. Ijapokuwa hayo yote, tunawaza kwamba mambo haiko kama vile yangepashwa kuwa ingeweza kuhitaji, lakini Bwana tutaweza. Lakini wakati afika, tutaweza kushukuru Bwana kwa maana tufunde neno yake. Tunaweza kusema Bwana, ionyeshe onyesha haki yako pamoja nasi kama vile ulivyokuwa pamoja na wababa zetu, na uweze kufunua nguvu zako na utukufu wako, na sio kwa ajili yetu lakini kwa ajili ya jina lako takatifu, na hapa inasemeka Luka 18:8, lakini wakati so mwana wa mtu anapokuja ataona imani katika dunia. Kwanza kwenye mstari wa 13 ya Luka sura 17 inasemeka kwamba mwana wa mtu atajifunua ataonekana, naye ata, jifunua, ata, onekana, na ye, ata ataonekana ataonekana wakati wa kuja kwake, kuna kujifunua kwake na kuonekana kwake. Mwelewa hii? Mnasikia hii? Kwa hii, anajifunua kwanza, anajionyesha ili mwito ili mwito ya uamsho, sauti ya kuamka iweze kuonekana, na ili sauti iweze kufikiana kwamba tazama, bwana harusi anakuja, ili ujumbe wa kiungu iweze kufika kwenye taifa la Mungu, lakini sasa mpaka kuja kwake. Lakini hapa isemeke kwamba kwamba mwana wa mtu atakapo, wa wakati mwana wa mtu atakapokuja atakuta imani, lakini haandiki kwamba wakati mwana wa Daudi atakuja wakati atakapokuja, lakini anasema kwamba mwana wa mtu mwana wa mtu atapata imani duniani wakati wa kucha kwake, na jibu ni hii: wale wote ambao walio ona ufunuo wake, walioona kuonekana kwake ndani ya siku ndani ya siku hizi, kuonekana kwake kama vile mwana wa mtu na waliompokea, waliompokea ndani ya imani, wale ndio watakaoweza ku ngoja watakaongoja kuja kwa mwana wa mtu katika siku ile atapata imani Mishmai hiyo ndani mwetu tumesikia ilewa hiyo. Naamini kwamba iko vi, iko vigumu kuweza kueleza mambo haya na kuweza kuyaonyesha waziwazi yote, iko vigumu sana na kuweza kuelewa, kama kama hayawezi kuwa inaweza kuelezewa kwa namna iliyo njema, lakini yanayobaki ni Mungu ndiye kuifanya kwa, kwa namna yote. Tunaweza tu kutangaza neno, na mnaona kuna mambo mengi ambayo nayo kufanyika leo ndani ya yale ambayo nayo ita kwamba ni ufalme wa Mungu kuna mamitumikio mingi, kuna miongozo mingi, lakini mwili wa Bwana uko wapi? Umoja wa madini uko mahali pote ndani ya hali yote, lakini kundi kidogo iko wapi? Iko wapi wale ambao wanaochukua wa haya ya Kristo inje ya milango wako wapi? Wale ambao wanaoamini neno lote la Mungu na ambao wanawo wanaohitaji ili Mungu aweze kulitimiza na wanaohitaji kuweza kuliishi ndani ya ukweli. Kwe, kundi hiyo ni kweli, ni kidogo kweli, hiyo ni kidogo, lakini kwa neema ya Mungu tunajua kwamba tunaweza kusema kwamba tutakuwa sehemu ya hayo, tunaweza kuwa sehemu yao. Naamini kwamba Bwana, mbele ya Bwana Mungu wetu, kwamba tuna neema ya kuweza kuwa sehemu, kama vile wale wa siku za Abrahamu waliopokea kutembelewa kwa Bwana wao, kama vile wachaguliwa ambao hawakuwa Sodoma ambao walioweza tu kutambua kutembelewa kwa Bwana na ambao waliokuwa wanastahidi wakati Bwana alipokuja mpaka kwa Abrahamu na alipoweza kumpatia ahadi. Kitu ambayo inaweza kuonyeshwa hapa ni hii, ni kwamba sisi ni wana wa ahadi, ahadi za Mungu, na ndani ya kipimo ambayo ahadi za andiko zinatimilika, tunazipata ndani sehemu kwa maana, tumegeuka kuwa wachukua ahadi hizo ndani mwake, ndani ya Kristo. Ahadi zote za Mungu ni ndiyo na amina, na ni wakati wewe na mimi tunapoweza kuziamini, ndipo zinageuka kuwa ndiyo na amina ndani ya maisha yetu. Zinaweza kuwa ndiyo na amina katika miaka elfu moja ndani ya Biblia, lakini wakati tunapoweza kuzifunuliwa na tunapoweza kuziamini kwa moyo wetu wote, ndipo zinageuka kuwa ndiyo na amina ndani mwetu. Kwa mfano neno la nabii Yoeli ilikuwa limebaki lutri, ndani ya maandiko katika miaka mingi ame, na hapo hapo lutri siku ya Pentekosti likagekwa kuwa uhakika. Petro akaeleza ya kwamba watu hawa hawalewi kama vile munavyowaza, kwa maana ingali saa tatu ya mchana, lakini hii inayotimilika hapa ni yale ambayo Mungu aliyotabiri na kuahidi kupitia kinywa cha nabii Yoeli angeliweza kusema kwa sauti kubwa, leo andiko hii linatimilika mbele ya macho yenu. Warafiki wapendwa, ndani ya siku hii ya Pentekoste, hatuwezi kuchelewa juu ya mambo mengine yote, leo inahusu sana sana hii hali ya kiroho ya kweli, na tuweze kujua na uhusu namna gani au tumefikia wapi. Waweza kuniuliza mara nyingi, ndugu Franki, sasa ni wakati ambayo wabikira wote waliweza kulala. Hii ndio wakati ambayo, wa, ambayo waliweza kuamka. Hii ndio wakati ambayo wanaweza kutengeneza mataa zao. Ni kwa wakati, kwa wakati gani? Ni kwa kipimo gani cha mwendeleo wa kiroho tunayoshikuta ndani ya wakati huu. Warafiki wapendwa, Mungu aliweza kujifunua kwetu, tuliweza kukamata mataa katika mikono, tuliweza kupata kuangaziwa neno la Bwana tangaza njia yetu, tuliweza kusema jana, neno lako ni taa kwa miguu yangu na njia kwenye na, na, nuru, ya, na, njia, na nuru kwa njia yangu, mapito yangu. Tushukuru Mungu kwa ajili ya taa, tushukuru Mungu kwa ajili ya kuangaziwa, kwa maana Roho Mtakatifu kupitia upako, kupitia uvuvio, kupitia lakini, omba kujaza tena taa. Sasa hiyo mavyombo machupa ziko wapi? hiyo ma vyombo vya, ma vya, ma vya, ma vya mafuta viko wapi, ambavyo vinapasha kumwanga ndani mafuta na kumwanga ndani ya taa na kisha kuongezea baadaye kuangaziwa iliyo kuangaziwa, kuangaziwa iliyo ya ajabu sana. Haitoshi kama tuweze kubaki chini ya hiyo pako moja, kama tusonge mbele na kama tuweze kusonga mbele na kama hatuwezi kujaza tena no, upya mataa zetu na tena na tena na tena. Mnaamini hiyo? Naamini hiyo kwa moyo wangu wote, kwa maana wakati tunapopita kutoka nuru kwa nuru, na tunaweza kutoka katika ufunuo kwa ufunuo. Lakini warafiki wapendwa, mnajua yale ambayo kufanyika yani sasa ni kwamba kila mtu aweze kusimama sasa, aweze kunyosha mikono na kuweza kusema Bwana moyo, Mungu wangu, ulitutembelea kwa rehema, ulijifunua kwetu Mungu getali, alifanya mambo makubwa, er, atafanya tena yaliyo kubwa sana. Swali ya pili, tunajua sote barua Vanz saba zilizotumwa kwa kanisa na hiyo sura moja ya Ufunuo, kwa sababu gani andikwa sana sana ndani ya Ufunuo sura moja mstari kumi na nne kwamba, nikaona mtu aliyekuwa akitembea katikati ya vinara saba vya dhahabu aliyekuwa akifanana na mwana wa mutu. Maneno haya mwana wa mutu, mutu iko kwa nabii Hezekeli, na alikuwa nabii mwana wa wana wa mutu mara mbili au mara mara mara, mara mara mara sita au mara saba ndani ya sura moja. Tunaweza kusomea ndani ya Hezekeli ndani ya Hezekeli mweza kujua kwamba manabii wa gani la kale walikuwa wakiitwa hiyo hiyo hiyo, ma, hiyo hiyo majina hiyo hiyo jina hiyo jina ya, ya mwana wa mtu Ezekieli sura 2, Ezekieli sura 2 mstari wa kwanza akana Akaniambia, mwana wa mtu simama kwa miguu yako nitasemezana nawe. Mstari wa 3 Akaniambia, mwana wa mtu nitakutuma kwa wana wa Israeli. Mweza kusoma na kusoma Msura sita nawe mwana wa mtu usiwaogope, msura nane lakini wewe mwana wa mtu sikia ambayo ninakwambia kwece sura tatu msura kwanza akaniambia mwana wa mtu kula unacho kuta na kula gombo hili. Nani asiyekumbuka ufunuo hapa sura kumi ninaposoma andiko hii lakini o nyuma ya musaro saba mahali ambapo Yohana alipokula hiyo gombo, mnajua nyote andiko hiyo mahali alipoweza kutabiri kutabili tena upya juu ya makabila na malugha yote. Hii maneno haya yote yalikuwa yamepangwa kwa namna ya Biblia ndani ya neno la unabii. Basi asha Mungu ashukuriwe kwa ajili ya hiyo. Yohana aliona kinara cha taa kilichokuwa na mataa saba, aliona mara saba. Kwa maana hiyo kanisa moja liyepasha kupita ndani ya hizo Ufus, nyakati saba za wajumbe saba, wajumbe saba angepasha kuchukua ujumbe, na roho aliweza kuzungumuza mara nyingi kwa kanisa. Warafiki wapendwa, tunaamini kweli kweli kwa moyo wote am, kwamba tunaishi sasa mwisho mwisho wa kizazi cha mwisho cha kanisa, na tunaona na sio hukumu, lakini ni kutambua. Tunaona kwamba watu wanatosheka na wao wenyewe Wana, inaonekana kwamba wanaweza kushota wao wenyewe kwenye maji yao, lakini hatuna hitaji ya, si, ya kitu kingine, hatuna hitaji ya kitu kingine. Tuna tunahitaji tuna mafundisho ambayo Mungu aliyotuma kupitia mutu ambaye aliyeweza kutuma yeye mwenyewe, lakini wanaikataa. Wako na yote leo. Andiko inasema nini? ni wewe ambao uliouchi kipofu na haujui na kuushauri uweze kununua kwangu dhahabu iliyopimwa kwa moto na mafuta uweze kuwekwa kwenye macho yako uweze kuona. Mungu anataka aweze kupakaa macho yetu kwa upako takatifu, kwa upako wa kweli wa Roho Mtakatifu anataka aweze kufungua macho ya mioyo yetu na aweze kutupatia kuelewa ufahamu kupitia ufunuo. Tumalizie, tunaishi ndani ya wakati wa nema, mahali ambapo neno hili linatimilika, kwamba ahadi hii ni kwenu na kwa wale wote ambao walio mbali, kwa wale wote ambao Bwana Mungu wenu atakaoita mbili makumi tatu na tisa. Naye alituita na, na, ali na ndiyo maana tulikuja kwake, kama vile inasemeka ndani so ya nyimbo au ndani ya uwimbo ulio bora wa Daudi, utukokote nasi twakufuata. Alitukokota naye akaweka ndani mwetu hitaji, akaweka ndani kutaka na kutenda. Alitupatia ndiyo, akatupatia ahadi na pia akatupatia amina, ni kusema utimilifu. Hatungeliweza kufanya sisi wenyewe kitu kingine, ila kuweza kujiacha tuweze kujazwa na Bwana, aweze kutuokoa na aweze kutuangazia, aweze kutufanya upya. Tuwe, tuweze kumruhusu aweze kuumba ndani mwetu uzima mpya kupitia neema yake ndani ya kila mmoja wetu, aweze kukomboa, aweze kutukomboa kwa damu ya damani ya mwana kondoo, na tuliweze kupokea msamaha wa zambi kwa sababu ya kazi ya ukombozi iliyotimilika that... na kisha kuna kuja that... neno na roho that... ili aweze kutimiza and ndani yetu kazi akose tena andiko 16 ya Yohana sura kumi na sita, ambayo iliyo ya lazima sana katika maneno haya that... ambayo nilikuwa nimekwisha kuanza jana jioni, ndani ya injili ya Yohana kwenye sura kumi na sita tunasoma leo Sehemu ya ya pili ya mstari wa nne na kisha tutaweza kuendelea na mstari wa tano. Injili ya Yohana sura kumi na sita sehemu ya pili ya mstari wa nne nasema nne b maneno haya sikuambia ninyi tangu mwanzo kwa sababu nilikuwa pamoja nanyi msana tano. Sasa lakini sasa ninakwenda zangu kwake aliye nituma. Mnaona kitu gani kinachohusika hapa? Alikuwa ametumwa. alikuwa ametumwa. Yohana alikuwa ni mtu aliyetumwa na Mungu. Manabii walikuwa wametumwa na Mungu hapa yeye ni mwana wa mtu ndani ya kazi ya unabii hapa. Anashilinganisha waziwazi na kwa namna njema na maandiko nikusema kuhusu yale ambayo Mungu alikuwa amesema kupitia Musa, kwamba Bwana Mungu wako atakuamshia katikati ya wandugu zako, katikati yako, katikati yako, katikati ya wandugu zako nabii kama mimi, nanyi mtamsikia katika yote takawambia, na nafsi yote sioweza kusikia, nabii yule atakatiliwa ataka toka ndani ya taifa. Kumbukumbu la Torati 18 mstari wa 15 na Matendo ya Mitume sura 3:22. Hiyo naandika wapi? Ndani ya Kumbukumbu la Torati So, kumi na nane msara kumi na tano na hiyo ndio naandikwa ndani ya Biblia na ndiyo maana Bwana wetu yeye, kama vile mwana wa mutu angepashwa kutimiza huduma ya kiunabii, naye atimiza hiyo huduma ya kiunabii ndani ya kizazi hiki. Hii ni asema Bwana, ndani ya maneno yake ni kweli safi mbele ya Mungu aliye hai na mweza yote. Yeye aliye na sikio la kusikia asikie yale ambayo Roho anaambia makanisa. Kupitia neno. Na kama hiyo inafanyika kupitia neno, ni kusema sasa tutajua kwamba ni kweli. Na Mungu alitupatia mpaka leo neema ya kuweza kubaki tika neno. Tubaki ndani mwake, mubaki ndani mwangu na maneno yangu ya dumu ndani mwenu. Ndipo sasa mutakuwa wanafunzi wangu wa kweli. Tunadumu ndani ya neno la Mungu. Tunaendelea na kusoma. Kwanza kwa mstari wa sita, Yohana kumi na sita. Lakini kwa sababu nimewambia ninyi maneno haya, uzuni imejaa mioyo yenu. Mstari saba: lakini mimi nawambia ninyi kweli, ni kwa faida yenu niondoke, kwa sababu kama siondoki, msaidizi hata kuja kwenu hapa kuna maneno yanayoweza kutumikishwa kwa ajili ya kutamka hii. Nasema kwamba hii msaidizi kusema mtetezi, kwamba msaidizi hata kucha kwenu, lakini kama nikikwenda, nitamtuma kwenu. Yesu alisema ndani ya wakati ule, Bwana, kwamba Baba aliyenituma ni pamoja nami. Mlisoma nyote, ni kweli, alikuwa na haki kwa sababu alikuwa ametumwa kama vile nabii, lakini hapa Yesu anasema kwamba atatuma Roho. Tushaka kuisoma katika gano la kale na gano jipya linatuonyesha natushuhudia kwamba Mungu ataka aweze kutuma roho wake, naye alimumina, alimtuma. Hapa tunaambia kwamba msaidizi, mfa, mfariji, msaidizi atakuja kwetu. Mstari wa saba: lakini wakati kaapo kwenda nitamtuma kwenu. Tazama sasa, mambo matatu ambayo iliyo ya muhimu kubwa mambo matatu yanayofanyika ndani mwetu Geist, wakati roho wa Mungu anapokuwa ameanza kweli kweli na kutenda ndani yetu. Yohana kumi na sita mstari nane na wakati anapokuja nikusema, Roho Mtakatifu atahakikisha dunia juu ya maneno ya dhambi na maneno ya haki na maneno ya hukumu. Ni mambo haya matatu ndiyo Roho Mtakatifu anatimiza wakati anapoongoza mutu kwa toba. Haiwezi kuwa tofauti. Roho Mtakatifu anatimiza mambo haya matatu, anafanya mambo haya matatu ndani ya maisha ya kila mutu anayegeukia anaye Kristo. Na sasa hatuna hitaji ya kuweza kuwazia hayo sisi wenyewe na kuweza kuwa na mawazo yetu wenyewe, kwa maana mambo haya matatu yanaelezwa waziwazi, yale iliyo ina hii mambo matatu yanaonyeshwa waziwazi na nafurahishwa sana, nakuna mutu mtu anahitaji kuweza kutafsiri haya. Nasoma tena msara wa nane na kisha naendelea msara wa nane na wakati anapokuja ni kusema atashinda dunia, wasioamini wasioamini, usema atashinda, atahakikisha dunia juu ya maneno ya zambi, na sio zambi kwa wingi, lakini zambi moja. Zambi moja ni kusema zambi hiyo ya kwanza, hiyo zambi ya kutokwamini Yesu. Hapa hii ndio inakusemeka hapa. Yesu alisema, kama msipoamini kwamba kwa mimi ndiye, mutakufa ndani ya zambi zenu. Yohana nane ishirini na nne. Mutu hakufe kwa sababu alitenda zambi, mutu anakufa ndani a, anabaki ndani ya kifo cha cha milele kwa sababu tu hakuweza kukubali, hakuweza kukubali kwamba Mungu alimsamehe na kwamba Mungu aliweza kutoa na kusamehe zambi zake. Mstari wa tisa, kwa maneno ya zambi, kwa sababu hawakuniamini mimi. Mstari wa kumi, kwa maneno ya haki, kwa sababu ninakwenda kwa Baba, na hamnioni tena. Mstari kumi na moja kwa maneno ya hukumu kwa sababu mkubwa wa dunia hii amehukumiwa. Nyote mmesoma haya, mmeelewa nyote? mmesikia nyote? kwamba mkubwa au mfalme wa dunia hii alishaka hukumiwa. Kuna andiko nyingi ndani ya neno la Mungu, ninataka niweze kuwasomea nyingine mbili, ziko ndani ya Yohana sura 12 mstari 31, Yohana 12 mstari 31. Tazama yale tunayoambiwa hapa akose tunaweza kuanza na mstari wa 28 baba utukuze jina lako basi sauti ilitoka katika mbingu ikisema nimelitukuza nami nitalitukuza tena makumi tatu na makumi mbili na tisa ishirini na tisa mstari wa ishirini na tisa basi makutano waliosimama karibu wakasema wakasikia waka waka wakasema ya kwamba ilikuwa ngurumo, wengine walisema malaika amesema naye. makumi tatu, Yesu akajibu akasema sauti hii haikuwa kwa sababu yangu, lakini kwa sababu yenu. makumi tatu na moja, sasa ni ni hukumu ya dunia hii sasa mkubwa wa dunia hii atatupwa nje. Hapa tunasemeka kuhusu hukumu, hapa kuna semeka kuhusu haki, hapa inasemeka kuhusu namna gani hii ipaswa kufanyika. Kwenye sura 14 hiyo tena inatamu kwa kwa namna iliyo wazi. Yohana sura 14 Musara makumi tatu. Yohana 14 Musara makumi tatu. Sitasema nanyi maneno mengi tena, kwa sababu mkubwa wa dunia hii anakuja, na yeye hana kitu ndani yangu au hana uwezo juu yangu. Shetani alikuwa amekwisha kuingia ndani ya Yuda, na njia ya Bwana wetu ili ilipashwa kupita kulingana na Maandiko kwenda Gesemani mpaka kulikuta, tuandike mambo haya matatu ambayo yaliyofanyika Mkubwa wa dunia hii alihukumiwa. Na Roho Mtakatifu anatukubalisha ana kwa dhambi ya kutokuamini, ambayo inayouisha. Dhambi zingine zote zinaweza kusamehewa, ndiyo ni kweli, kama mtu fulani anakufuru bila kujua au kama anaweza kukufuru kwa nia yake mwenyewe akikufuru Roho Mtakatifu hapo anakuwa amevuka mustari, lakini mambo haya matatu yanasemeka kwa namna iliyo wazi kwamba Roho Mtakatifu anatufunulia anatufungua macho juu ya zambi, juu ya haki na juu ya hukumu. Mstari wa tisa, juu ya zambi ni kusema, Yohana kumi na sita mstari wa tisa. Kwa maneno ya dhambi, kwa sababu hakumwamini ma, kwa sababu hakumwamini. Mstari wa kumi, kwa sababu ya haki, kwa maneno ya haki kwa sababu ninakwenda kwa Baba na hamulioni tena. Na tulipata kuhesabiwa haki kupitia imani ndani ya Yesu Kristo, na nasema ninakwenda kwa Baba yangu na kwa Baba yenu, kwa Baba yangu na kwa Baba yenu. Nenda uambie ndugu zangu kwamba ninawatangulia kwenda uh, Galilaya. Yohana ishirini mstari kumi na saba. Na hivyo hivyo kama vile mwana wa mutu alitoka kwa Mungu, alitoka kwa Mungu, alitoka kwa Mungu, alizaliwa na Mungu. Na hivyo hivyo nasi pia tuliweza kuzaliwa na Mungu, na tumezaliwa upya kwa ajili ya tumaini iliyo hai, tumegegwa kuwa wana na wavulana wa Mungu na warithi wa Mungu ndani ya imani ndani ya Yesu Kristo, na anasema ninakwenda kuwatarishia mahali na nitarudi niwachukue pamoja nami, ili mahali nilipo mimi nanyi niweze kuwa pale. Yohana 14 mstari wa 3. Na wakati yeye tukapoonekana, tutafanana naye. Yohana kwanza 3 mstari wa 2. Hata jina lake la utukufu lisifiwe. Roho wa Mungu aliweza kutimiza hayo yote ndani mwetu kweli ndani mwetu tuliweza kuelewa dhambi ambayo Mungu anayo hesabia kamba ya kuisha, siyo dhambi yote kwa ujumla, siyo dhambi zote kwa ujumla ambazo tulizofanya kwa sababu ya kutokuamini kuto, kuto kwetu. dhambi ni kutokuamini. Ni kutokuamini, ni kutokuamini kwamba alikufa hapo kwenye msalaba wa Golgota kwa ajili ya dhambi zetu, na kwamba aliweza kuja kutukomboa na kututosha katika laana na kutosha katika kifo na kutupatia uzima wa milele haki ili aende kwa Baba na kuweza kutayarisha nafasi, na alisema kwamba ni wakomboa sasa, na wao wao ni wangu sasa, ninatayarisha nafasi au mahali kwa ajili yao, nasi tunaweza kusherekea, tunaweza kusherekea karamu ya mwana kondoo pamoja naye, mwana kondoo wa Mungu ambaye aliyejiacha kuchinjwa na aliyekomboa taifa kutoka malugha zote, kutoka makabila zote na mataifa yote kupitia damu yake ya utukufu au ya damani na ya na hiyo takatifu, ili aweze kuweka muhuri kwa taifa lake. Ni tatu ndiyo nayo ushuhudia roho maji na na damu roho maji na damu liona kwa sura 5 msura 8. Tunahitaji hayo yote, tunahitaji ukombozi kwa damu ya mwana kondoo, tunahitaji pia kunawa kwa neno ya maji, tunahitaji pia muhuri wa Roho Mtakatifu. Hiyo ndiyo ushuda tatu ya neno la Mungu, na hiyo tunaweza kuipewa kwa neema hata. Jina la Bwana lisifiwe. Amina.