Bwana asifiwe na shukuriwe. Tunashukuru kila wakati tunapoweza kuishi tena siku kama hii, siku ambamo tunaweza kusanyika mbele ya uso wake na kusikia neno lake, na kushaacha tuweze kukosolewa, na tushaacha tuweze kubarikiwa siku ambamo tunaweza kupokea kujengwa na yale yote ambayo tunayohitaji. Wakati kama huo, inakuwaka ni wakati wa damani sana, inakuwaka ni wakati usioweza kuwaziwa mbele ya uso wa Mungu. Tumekwisha kuimba wimbo mzuri, wimbo namba mia sita ishirini na tatu. Inasema kwamba ahadi za Mungu zinadumu hazitikisiki hata kamwe na imani iliweza kuwekwa kwa nafasi ya kwanza ndani ya wimbo huo. Na wakati tunaposoma tena andiko fulani za Agano Jipya, tunatambua kwamba imani ni ya lazima sana, ikiwa ndani ya Waebrania sura kumi na moja au Waroma sura ine. Ninatazama hapa sasa hivi ndani ya Waroma sura ine. Ningetaka niweze kusoma shahidi fulani hapa. Waroma sura nne. Sura hii inajulikana vizuri mahali nasemeka kuhusu Abrahamu ambaye aliamini Mungu. Waroma sura nne mustari wa kumi na sita. Kwa sababu hii ni kwa njia ya imani, iwe kwa njia ya neema, hata ahadi iwe imara kwa wazao wote, si kwa wale wa sheria tu, lakini kwa wale vile vile wa imani ya Abrahamu aliye baba yetu sisi sote . Na sasa mstari wa 17 kama ilivyoandikwa, nimekuweka baba ya mataifa mengi. Mbele yake aliamini Mungu, anayewapa wafu uzima na anayeita vitu visivyokuwa kama vimekuwa. Abrahamu aliweza kuamini mahali ambapo kulikuwa hakuna hata tumaini moja, mahali ambapo kulikuwa hakuna hata mwanzo mmoja. Mara nyingi tunaaminiaka mahali ambapo tumaini inaanza kuonekana. Warafiki yangu wapendwa, hatutaki tuweze kuumiza Mungu au kumkwaza, lakini yeye anastahili kuaminiwa. Anatimiza yale aliyoahidi, haijalishi majira ambayo tunaweza kushikuta ndani. Kuna hapa pia, neno la lazima sana kwenye mstari wa ishirini wa Roma sura ine. Wala hakuona shaka kwa ahadi ya Mungu kwa kutokuamini, lakini alipata nguvu kwa imani, akimpa Mungu utukufu. Mstari wa 21, akijua kabisa ya kuwa Mungu anaweza kufanya yale aliyoahidi. Mstari wa 22, kwa hii ilihesabiwa kwake kuwa haki. Kama sisi ni uzao wa kiroho wa Abrahamu, nasi tuweze kuishi pia tukiwa na imani iliyoimara kwamba Mungu atatimiza yale ambayo aliyoahidi na atafanya yale ambayo aliyosema. Shahiri moja ambayo inayoweza kuwa ya lazima sana kwa wale ambao wanaogeuka kuwa waamini iko ndani ya sura tatu ya barua kwa Waroma. Waroma sura tatu, mstari wa 22 mstari wa 22 haki ya Mungu kwa njia ya imani katika Yesu Kristo kwa wote na juu ya wote wanaoamini, maana hapana tofauti. Mstari wa nne, Waroma sura tatu, wanahesabiwa bure wanahesabiwa haki bure kwa neema yake, wanahesabiwa haki bure kwa neema yake kwa njia ya ukombozi ulio katika Yesu Kristo okay. Na tazama sasa, andiko lio ya kipekee sana in mstari wa 25 ishirini na tano, naye Mungu amekwisha kumweka awe upatanisho kwa njia ya imani katika damu yake, er kusudi aonyeshe haki yake, so akose mpaka hapa Mungu alimweka ndani ya damu yake kama vile njia au namna ya upatanisho kupitia imani. Kama Kristo hangelikufa, kama damu haingeliweza kumwangika kwa ku ajili ya ukombozi wetu, hakungeliweza kuwa ukombozi. Mumelewa hii, ukombozi ulitimilika hapo Golgotha. Na mtu anayehitaji kuokolewa hawezi kuamini Yesu kama vile unavyoweza kuamini wazidishi wengine wa madini au ndani ya madini mengine. Hapana, mtu yule anapashwa kuamini yule aliyesulubishwa, anapashwa kuamini Yesu Kristo ambaye aliyekufa kwa ajili yetu juu ya msalaba hapo Golgota, na kama vile tunavyojua, si sote, kulingana na Wakorinto wa pili sura tano kwenye mstari wa kumi na tisa kwamba Mungu alikuwa ndani ya Kristo na alipatanisha ulimwengu na yeye mwenyewe. Na sasa mnaona kwamba imani inaambatanishwa na kazi hiyo ya ukombozi. Ni watu wangapi na pia watu wa siasa wa leo wanaozungumza kuhusu imani ndani ya Yesu, wanasema maneno ya Yesu, wanasema mahubiri juu ya mlima ila mtu anayeweza kuamini yale yaliyofanyika hapo Golgotha kwa ajili ya wokovu wetu, kwa ajili ya ukombozi wetu, ndiye atakayepokea uokovu na ukombozi wa Mungu. Atafanya mazoezi ya yale yaliyofanyika huko. Mnatambua kwamba siyo imani kwa ujumla ambayo inayookoa ina, lakini ni imani ndani ya Mungu Mwokozi ambaye aliyejifunua kwetu ndani ya Yesu na ambaye aliyetupatanisha pamoja naye mwenyewe. Na pia neno hili ambalo tumekwisha kusoma kwamba Abrahamu hakupotea kwa kutokuamini, tuikubali hiyo pasipo uoga. Kutokuamini, kutokuamini inapoteza, inaleta muvurugo, inasumbua. Kutokuamini inakuwaka na matokeo mengi mabaya. Kunatokeaka matokeo ambayo hawezi hata kuwazia kitu kilicho ndani, lakini ni imani. Imani ndiyo inayookoa, imani pekee yake ndiyo inayookoa na inatutosha katika mvurugu wote, inayotuweka kwa namna njema na kwa namna iliyo wazi mbele ya uso wa Mungu ye tuweze kupata sehemu kwa ahadi ambazo Mungu yeye mwenyewe alizotoa. Munatambua pia kwamba neno ahadi pia iko hapa musara wa ishirini wa Roma sura ine, wala hakuona shaka kwa ahadi ya Mungu kwa kutokuamini. Ndugu na dada wapendwa, kama tunaweza kujenga imani yetu juu ya ahadi ambayo Mungu aliyotupatia ndani ya neno lake. Hapo sasa, mbingu na dunia viungue, milima mikubwa na vilima vidogo vipotee, lakini yeye anayeamini Mungu ataona ya kwamba neno lake nadumu kuwa milele la kweli. Jina lake takatifu lisifiwe. Mara nyingi tuliweza kubarikiwa jana jioni na akose, tuliweza kuumizwa kidogo na kukwazwa kidogo. Kwa mwisho nilikuwa nimetumainia kwamba tutaweza kufanya hapa kipindi fulani cha maombi kwa ajili ya wagonjwa, lakini sikutaka kuisema kwa sauti kubwa. Nilijiambia mimi mwenyewe kwamba mtu ambaye atashiacha aweze kuongozwa na roho wa Mungu aweze kuja. Tunangoja wakati ambamo haitakuwa tena na lazima kuweza kuita kutoka kwenye masababu hapa, lakini Mungu yeye mwenyewe ataweza kuita kupitia mahubiri na ataweza kufanya imani kuwa ufunuo ulio hai, nacha hayo iweze kufanyika katikati ya taifa kupitia kitendo cha Mungu bila iweze kuwa lazima kuweza kuweka nguvu ndani yake kwa maana ni hivyo inavyoandikwa kwamba imani inakuja kutoka ndani ya mahubiri na mahubiri inatoka ndani ya neno la Mungu, Waroma 10:17. Akose kwa ajili ya kurudilia kwa mafupi mawazo ya jana jioni, yale ambayo inayonisumbua kila wakati kuhusu huduma ya ndugu Branamu ni kuona jinsi Mungu aliye hai yeye mwenyewe aliweza kujionyesha hapa duniani, hapa katika karne ya ishirini kama vile yule yule moja, kama vile alivyokuwa zamani na kama vile neno linavyoshuhudia. Mnajua kwamba kuna wengi ambao wanaojua kuzungumza vizuri, niweza kusikia wamoja katikati yao na wakati moja moja tunajiuliza, ni wakati gani hawa watu wa kuzungumza vizuri wanakuwa na wakati ya kose ya kuweza ku kupumua. Kwa waimbaji, wakati wanapoimba vizuri, hauwezi kutambua wakati gani wanapumua au wakati gani wanapoweza kupumuzika. Lakini inaonekana kwamba iko vile vile kwa ajili ya wahubiri fulani. Kwa ndugu Branham, ulikuwa ukitambua nikusema sasa, siyo hali ya kupendeza ambayo watu wanaweza kuonyesha ndiyo inahesabika, lakini yale ambayo Mungu anaweza kufanya yeye mwenyewe, hiyo ndio inahesabika. Yale ambayo Mungu anaweza kutenda, hiyo ndiyo niliweza kusikia katika neno la kuanzisha yote, ambayo inayonipendeza ninayatimiza. Mungu anatimiza yale aliyojipangilia kufanya. Zaburi mia moja, makumi tatu na tano mustara wa sita. Na kama tunawaza kwamba ibada ya kiungu inaweza kuwa tu ni kupoteza wakati ambayo tunaweza kufanya mambo tu ya kidini, tunaimba tu andiko fulani, na kisha tunazungukwa na anga fulani, hiyo haitoshi sio ndani ya kanisa la Mungu aliye hai, sio ndani ya nyumba ya Mungu, na sio ndani ya nyumba ya Bwana. Na hapa ni Bwana ndiye anazungumza hapa. Ndipo Mungu anataka uweze kutenda, anataka aweze kutimiza yale aliyojipangilia mwenyewe kufanya na yale ambayo aliyoahidi ndani ya neno lake. Tumetambua kwamba sasa tunaishi ndani ya siku za mwisho na kwamba Mungu anapashwa kurudisha yote katika hali yake ya kwanza, ndio atayarudisha, kwa maana aliyaahidi ahidi hivyo. Tunashukuru pia kwa ajili ya ahadi zilizo wazi juu ya maneno haya ndani ya Agano la Kale na Agano Jipya. Mnajua kuna watu wanaosoma Biblia kwa namna yao wenyewe na wanaitafsiri Jinsi anavyotaka sisi hatusome kwa namna yetu, na tuliweza kujizuiza na matafsiri yoyote ya neno la Mungu. Lakini kitu moja tuliweza kukipewa na Mungu ni kusema, kuweza kutazama kwa namna gani unabii wa kibiblia unatimilika ndani ya siku zetu, ikiwa ndani ya Israeli, katikati ya mataifa katikati -kati ya kanisa, kwa namna ya kisiasa na kwa namna ya kidini, hapa ndani ya Ulaya ya Kati, au mahali ambapo hii magawanyiko ya zamani imekwisha kutoshwa na mahali ambapo mambo mengi yanapata nafasi yake na mahali ambapo hii utawala wa Roma inaanza kuzaliwa tena, na wakati napo naandikwa ndani ya Ufunuo kwamba ulimwengu mzima ulishangaa. Ona jinsi utawala uliokuwa zamani haikukuwa tena na kisha inaanza tena kurudi. Mara nyingi tuweza kusoma kitabu cha mwisho cha Biblia, Ufunuo. Tunajua ni kitu gani kinachoandikwa ndani na yale ambayo inapaswa kufanyika sasa katika wakati wa mwisho. Rafiki yangu wapendwa, naamini kwa moyo wangu wote kwamba kama Bwana angeniweza kusimama hapa anaweza kusema kwa sauti kubwa, leo andiko hii inatimilika mbele ya macho yenu, au mbele ya macho yetu, na tunaishi katika wakati wa kipekee sana. Na hiyo basha kushangaza, hawezi kutushangaza kuona gisi Mungu alifanya kitu cha kipekee sana sana sana kwa ajili ya kuvuta nia yetu juu ya yale ambayo inayofanyika katika wakati huu. Tuna ahadi mbili zinazosema kwa namna iliyo wazi kuhusu yale ambayo pasha kufanyika. Ni kusema ahadi ya Malaki sura ine mstari wa tano, tazama nitawatumia Eliya nabii mbele ya siku kubwa ya kuogopesha ya Bwana iweze kufika. Tunajua vizuri kwamba Yohana alikuja katika roho na nguvu za Eliya lakini wakati walipomuuliza ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura moja mstari 20 na ishirini na moja kwamba wewe ni Eliya? Naye alijibu waziwazi wazi ya kwamba mimi si Eliya, sio mimi. Na mnisamehe ndugu na dada wa Uswisi, lakini hiyo yalifanyika siku ya kwanza ya juma iliyopita huku Zurich. Mama moja aliyekuwa hapo kwa mara ya kwanza hakuwa Mswizi lakini likuwa Mujerimani, kulingana na kisa alikuwa akizungumuza na. Wakati aliponiuliza swali juu ya maneno haya, na akasema kwamba haingeliweza kuwezekana kwamba Mungu anaweza kutuma tena mtu mwengine, kwamba yote likuwa imekwisha kutimilika kupitia Yohana Mbatizaji na kwamba yote likuwa imekwisha kumalizika. Na kisha nikamuuliza, mama mpendwa, unawaza nini kuhusu yale ambayo Yohana mwenyewe kusema wakati walipomuuliza kwamba wewe ni Elia? na Elia akajibu kwamba hapana, mimi siye. Na kisha mama yule akajibu hapo hapo, akasema kwamba Eli, Yohana alidanganya kwamba Yohana alidanganya, akasema kwa sauti kubwa kwamba Elia alidanganya, na hiyo iliweza kunivunja ndani ya moyo. Hakuna nabii aliyedanganya, wote walisema kweli juu ya Mungu, na wakati walipokuwa wakiwauliza maswali juu yao Jina la Bwana lisifiwe. Na kisha kwenye mstari 23 alisema waziwazi kwamba yeye alikuwa ni nani, akasema yeye alikuwa ni nani, akasema kwamba yeye ni sauti ya mtu anayepaza sauti jangwani, tengenezeni njia ya Bwana, nyosheni mapito yake. Andiko hizo mbili ziliweza kutamkwa kutoka maneno mamoja, warafiki yangu wapendwa. Tunashukuru Mungu sana. Na ndani ya Mathayo sura 17 Bwana Aliweza kusema waziwazi wazi, wakati Musa na Eliya walipokuwa wameshuka kwenye mlima wa kubadilishwa na Petro na Yohana na Yakobo walipokuwa pale, na tazama kwamba wanafunzi wakauliza bwana wao, kwa sababu gani waandishi wanasema kwamba Eliya sharti akuje kwanza? Na kisha ninataka niweze kuwasomea hiyo, ili muweze kujua kwamba imeandikwa kwa namna hiyo ndani ya Matayo sura kumi na saba mahali kunaposemeka kutoka kinywa cha Bwana wetu anayesema maneno haya, Matayo kumi na saba mstari kumi na moja. Akajibu na kusema kweli Eliya atakuja na kutengeneza vitu vyote. Siyo? Malaki tatu mstari wa kwanza. Hiyo ni Malaki ine musari wa tano. Amina. Ona, mara ngapi tunapashwa kushukuru na mara ngapi tungilipashwa kuwa wakushukuru kuona jinsi Mungu alikuwa amekwisha kupanga mambo haya kwa ajili yetu. Ndani ya neno inatuomba tuweze kuona hii utaratibu wa kiungu tuweze kuipata na kuweza kuheshimu na kuweza kushukuru Bwana kwa ajili ya hiyo. Kwa imani tunapozunguza Yohana wa Mbatizaji alisema kwamba Elia alishaka kuja, hiyo ni mstari wa 12 ya Mathayo 17 na kisha akasema kwamba walimtendea yale ambayo waliokuwa akipenda kumtendea yote. Ni kweli kwa maana Yohana alikuja katika nguvu na roho wa Eliya, Luka 10 na Luka 1 mstari 17. Miaka elfu mbili imekwisha kupita na siku ya Bwana haijafika bado. Andiko hawezi kuvunjwa, ilikuwa naomba mtu wa Mungu kama huo aliye na kipimo cha nabii Eliya aweze kuja ili kwa mwisho wa wakati wa neema na mbele ya hiyo siku kubwa ya Bwana ya kuokopesha iweze kufika. Hilo ni neno takatifu la Mungu, ushuhuda ulio wazi wa maandiko matakatifu. Munaweza kusema nyote amina kwa ajili ya hiyo amina? Hiyo ni kweli safi, tunashukuru sana kwa ajili ya hiyo na tunafurahi. Lakini ni hivyo, wakati wanapouliza leo wahubiri wanaokuwa wa kuheshimiwa sana wanauliza wakati unapowauliza sasa, siku ya Bwana ni siku gani? Wanajibu kwamba ni siku ya kwanza ya juma. Inaomba kuwazia sana juu ya hiyo. Wanasema kwamba ni siku ya kwanza ya juma, na wasabato nao wanauliza nao wanasema kwamba siku ya Bwana ni siku ya Sabato. Hakuna moja ya siku ile iliyo siku ya Bwana. Siku ya Bwana ni siku kubwa ya kuogopesha. Siku ya saba ni siku ya Bwana, na hasa ni siku ya ukovu. Sasa hii ni, ha, hii ni siku ya wokovu. Hii ni siku ya wokovu, hii ni siku ya neema, na sasa siku ya Bwana itakuja. Mnashukuru sana kwa ajili ya hii nuru ambayo Bwana Mungu aliyotupatia ndani ya neno lake, na kama inaandikwa kwamba atatuma nabii mbele ya siku hiyo kubwa iweze kufika. Ndikusema sasa, si mbele ya siku ya kwanza ya juma kuanza au siku ya sabato iweze kufika. Hapana, lakini mbele ya siku hiyo kubwa ya Bwana uweze kuanza. Wapendwa wangu, ni kazi yetu kuweza kuwekwa kwenye kinara cha taa hizi kweli za Biblia, hizi ahadi tulizopewa kwa ajili ya matayarisho ya kanisa bibi harusi, kuhusu mwito wake wa kutoka na kutengana na mambo yote na matayarisho yake na yale yote nayo nayolingana na hayo. Kama hatuyafanye nani ambaye atakaweza kuyafanya? Tunapaswa kuweka mambo haya kwa namna iliyo wazi na kuweza kusema wazi wazi. Tunaweza kunyamaza kuhusu yale ambayo Mungu aliyofanya, mshiweke kwa nafasi ya wakati wengine. Martin Luther angeliweza kunyamaza wakati kitu fulani kilichokuwa kimepewa kwake na Mungu. Zwingli angeliweza kunyamaza Knox, Calvin na wengine wote wangeliweza kunyamaza, Hus angeliweza kunyamaza. Wycliffe angeliweza kunyamaza, nani ambaye angeliweza kunyamaza? Wakati Mungu anapoanza kuzungumza inaomba kuzungumza inaomba, wapo, inaomba hapa duniani kuweza kuwa vyombo ambavyo vinaweza kutangaza neno la Bwana. John Wesley angeliweza kunyamaza, William Roos angeliweza kunyamaza fine, na wengine wote wengine wanaweza kunyamaza, hawangeliweza kunyamaza. Hasa kwa sababu gani? Kwa sababu Mungu alitaka kuzungumza naye, akazungumza. Na hiyo ni kitu moja, pamoja na hii kundi yote ya kipentekosti waliweza kunyamaza, nasi hatuwezi kunyamaza. Tumegeuka kuwa sehemu ya hiyo kikundi, ila tu ni kwa sababu tuko na te, tuko naenda mbali tena zaidi. Wangeliweza kunyamaza? Hapana. Na hapo sasa kulifanyika kama vile ilifanyika kwa mwanzo, na sio tu kwamba walizungumza ndani ya lugha zao, lakini kwa sababu Roho Mtakatifu alikuwa ameshuka juu yao, wakaanza kuzungumza kwa lugha nyingine kulingana na Roho alivyokuwa wapatia kuzungumza. Lakini taifa la Mungu halijawahi kunyamaza hapa duniani, wakati Mungu alikuwa kwa kitimiza kitu fulani cha kipekee. Nasi sasa tukiliweza kunyamaza? Hapana, tuna mengi ya kusema kuliko yale ambayo niweza kusemeka katika wakati wengine wote tunaweza kusema kwa mafupi katika siku zetu yale ambayo Mungu aliyosema katika wakati wote uliopita, na pia yale ambayo iliyoahidiwa ndani ya neno kwa ajili ya wakati wetu, na yale ambayo tuliyopewa. Na hapo kunatimilika neno nalosema kwamba nuru inayoangazwa haipashwi, haipashi wekwa chini ya meza au chini ya kitunga, lakini kama vile Bwana wetu alivyosema ye mwenyewe ndani ya mahubiri juu ya mulima kwamba nuru hiyo inapaswa kuwekwa kwenye kinara cha taa. Na kinara cha taa ni nini? Nani anayesoma Biblia, Yohana aliona vinara saba vya dhahabu. Aliona kanisa kupitia vinara saba, kupitia nyakati saba upitanyakati saba kwa kitembea katika hi, hiyo vinara saba vya dhahabu ni Yesu Kristo bwana wetu mwana wa mtu, na hiyo nuru pasha kuwekwa juu ya kinara cha taa, na kinara cha taa ni kanisa la Mungu aliye hai. Amina. Na hivyo sasa, tunataka tuweze kupata sehemu kwa yale ambayo Mungu aliyosema, ili isiweze kupitwa pembeni, lakini yale ambayo Mungu aliyofunua isiweze tena kufunikwa tena, lakini bila kuweza kuumiza mtu. Tunajiruhusu kuweza kutimiza haki ambayo Mungu aliyotupatia ni kuweza kutangaza kwa jina lake yale ambayo tuliyoweza kupewa. Tunajua ni nani ambaye tunayemwamini na tunajua yale ambayo tunayeamini ni kusema ahadi za Mungu ujumla wa maandiko matakatifu kama vile tulivyoweza kuzipewa, mnakubaliana na hiyo? Tuamini kwa moyo wetu wote, kama vile andiko linavyosema. Na andiko aliseme mambo mawili au matatu ya kimafundisho, andiko inakuwa ndani yote, mwendeleo wote wa unabii, yale yote ambayo inayohusu kanisa na iliyo yake na yale yote ambayo iliyoahidiwa andiko inakuwa yo ndani yote. Na hivyo sasa, tuamini mpango wote wa Mungu, tuweze kutumainia Bwana na tuweze kumuomba ili aweze kutushongesha mbele na mbele. Niweze kutafsiri kwa mafupi kitu fulani cha Dubra, namu tena hii onyo onyo iliyo ya watu wote, tusiziache kupotezwa kwa kutokuamini Mungu na neno la Mungu ni ya kuaminiwa. Tuamini kwa moyo wetu wote, kama vile andiko lavisema. Na kama ahadi zinachelewa kufika, tuzingoje kwa uhakika, kwa maana Mungu atazitimiza tulishaka kuyasikia, tumekwisha kuyasikia katika neno la kuanzisha. Neno linalotoka katika kinywa Bwana anasema, Bwana Mungu anasema kwamba halitarudi kwake bila matokeo lakini litatimiza, lakini litatimiza, litarudi na litamekwisha kutimiza yale ambayo liweza kulituma. Litarudi lakini bila kuweza kutimiza, na si bila kutimiza, lakini litakuja na kurudi kwake yale na kuweza kutimiza yale ambayo Mungu alikuwa amekwisha kusema katika neno lake. Na kama mtaka kuweza kujua wazi wazi naweza kuambia kwasa. kwa sababu itaweza kurudi pamoja na nini? Neno litarudia pamoja na ujumla ya waliokombolewa pamoja na kundi iliokombolewa kwa damu ilioweza kupokea damu, neno ambalo liweza kutuma kwao, na pamoja na hiyo kundi kundi ilioweza ku... neno lioweza kutoka kwenye kiti litarudi kwenye kiti, litakuwa limetimiza yale ambayo Mungu aliolituma. Jina la Bwana lisifiwe. Tuamini kwa moyo wetu wote ili aweze kutenda kwa nguvu ndani ya kila mmoja wetu, ndani ya neno. Kwa maana neno kwa maana neno neno kama vile nilisema katika Waebrania 4:12, neno lenye uwezo linapenya mpaka liweze kutenganisha roho na nafsi na mafuta ya mifupa na mifupa. Acha iweze kuwa hivyo leo kwamba neno hili lililofanywa kuwa hai na linaloweza kutenda liweze kutimiza ndani mwetu, liweze kutenda ndani mwetu, liweze kutenda ndani mwetu, liweze kutenda ndani mwetu liweze kupenya Yote inawezekana, amini tu, amini tu. Yesu iko hapa, Yesu iko hapa, yote inawezekana kwa sababu Yesu iko hapa. Yesu iko hapa Yesu iko hapa, yote inawezekana kwa sababu Yesu iko hapa I... na sasa nataka nizungumzie leo kama vile funzo perfect ya shule ya siku ya kwanza ya juma oh, kitu fulani kinanigusa tangu jana na kama Bwana akitaka inahusu kichwa ya maneno Nimekwisha kuzeheka na sijui nitaweza kuwa tena hapa mpaka muda gani, lakini kuna swali kubwa, um, ndani ya kanisa na watu wako na mawazo yao juu ya, ya maneno haya. Kwa mfano kwa yale yaliyofanyika ndani ya busani ya Edeni, kama ni pome ndio niweza kuliwa, naamini kwamba ninaweza kuionyesha kwa namna ya kidindi kupitia msaada wa maandiko kwamba haikukuwa pome iliyokuliwa na kose, tunapaswa kurudi tena huko Arizona ndani ya siku makumi tatu inayokuja, lakini mbele ya kuenda kurudi huko, ninataka niweze kurudi tena juu ya maandiko, na kama kuna watu hapa ambao wanayokamata kanda, musikamate tena. Nitaka kuzungumuza kuhusu kichwa maneno nayosema ndoa na talaka na ni saha mbamo siri za Mungu zingepasha kufunuliwa. Na wakati nilipotoka kwenye mlima jana mbele ya asubuhi sana, aliniambia kwamba uambie, lakini uiweke pembeni kwa wakati huu. Ni kusema kweli, nayo husu ndio wanatalaka. Wamoja wanasema kwamba ni hivi na wengine wanasema kwa namna ile, kama kuna uzinifu au kama hapana au ndio, lakini maoni inakuwa tofauti juu ya maneno haya, na wamoja wanaoana na wengine wanafanya kitu hiyo wanavyotaka, na wengine wanaenda mpaka kuweza kuvunja yale ambayo wanaita kwamba ni maji iliyobarikiwa na wanarudi kwa yale ambayo iliyokuwa mbele. Lakini mnaona kama kuna mvurugo mingi, lakini kweli inapaswa kuwa mahali fulani. Naamini kwamba nishaka kuisema katika ukweli wote. Naamini kwamba Bwana aweza kunifunulia, anifunulia kweli juu ya maneno haya na kama inaweza kufikia kwenye makusanyiko na kwenye madini hiyo itaweza kuwapasua na kugawanya, na ndio maana ningetaka niweze kuambia kwanza wachungaji wa makusanyiko waweze kupata kwanza umamuzi, wangepasha nao kuweza kuamua, naweza kwa, kwa kuambia kwanza, niweze kuambia kweli, niweze kuambia kweli juu ya maneno haya, kwa maana ni saha ambayo siri hizi zinafunuliwa. Mnajua kwamba mara nyingi tunaweza kuzungumza kuhusu mihuri saba kuhusu nyakati saba za kanisa, na kisha ngurumo saba na kisha hizo vikombe saba vya kasirani. akotiakuwa na makusanyiko kwa juma mbili na ingetaji ili yote izokamatwa kwenye makanda, na kisha iweze kusambazwa na kutangazwa kama vile vitabu nyakati saba za kanisa, mahubiri saba, ili iweze kuingizwa ndani ya kitabu kimoja na kuweza kuandikwa na kuweza kusambazwa kwa namna yote inayowezekana ili watu wote waweze kuwa nayo, na kama Bwana akichelewa na kama niweza kuendelea, mutaweza kuona kwamba mambo ambayo nilisema kwa jina la Bwana yatafanyika kama vile yalivyosemeka. Hayo haitawahi kushindwa na haitaweza kushindwa hata kamwe. Sasa tutaweza kutangaza ni wakati gani mahubiri haya yatakapokuwa yamefanyika au wakati atakapofanyika. Na kubali hiyo, hata kama hakuna mtu anaweza kuamini, kwa maana itakuwa kama vile ni kutupa mkate juu ya maji, na kama hawaamini itakuwa kama vile ni kutupa lulu mbele ya nguruwe. Lakini kuna maelfu maelfu na maelfu ya watu wanaoamini ujumbe, na hiyo ni mpahali pote, na tunahitaji ili wa, mahubiri haya weze kukamatwa kwenye makanda kwa ajili ya utukufu wa Bwana. Acha Mungu atupatie hiyo. Na sitaki kuweza kuanza mbele mbele, niweze siwezi kupenda niweze kuanza mbele ya kuweza kupokea ufunuo na uvuvio mbele ya kuweza kufanya hiyo. Mungu ana wakati kwa ajili ya kila kitu. Na siwezi kuharakisha, kama munaweka mavuno, kama munaweza kuweka mashini ya kuvuna katika ngano mbele ya mavuno kuweza kuivya Msitafanyika nini? Muweze kungoja ili Mungu aweze kuwa tayari kuweza kutupa upanga kwenye shamba la mavuno, na yeye Mungu atafanya hivyo. Ningetaka niweze kutengana hiyo, lakini hiyo inanigusa tena na tena. Jana jioni ilisema kwamba weke kwenye kanda, yani inasema kuhusu ndoa na talaka. Na kama bwana tena zaidi na kama siku na kuja tena iza kwa kwenye kanda ndani ya wakati wa kwanza sana sana, kwa ajili ya wa wahubiri mnaweza kuja na uweza kusikia, lakini weze kuacha kwanza makanda katika mikono yao, kwa maana ndani ya makusajiko wanapash wanaamini hiki na kile na hiki wanaamini kule, lakini ingetaka ile wandugu wahubiri waweze kuua nayo na waweze kuwa wakosi na usimamizi ya hayo, lakini kaweza kuisikilisha mbele ya muamuzi. Kwa mfano, haya yayo yataweza kuwa na maana gani kwake? Hiyo itakuwa na maana gani kwake? Mnaona yale ambayo Bwana nayosema ndiyo inayosabilika na kuliko jinsi mnayowazia, na hiyo inachangana na uzao wa nyoka. Hiyo ni sehemu ya siri, kwa maana andikwa kwamba kwa siku ya malaika wa saba siri zote zitafunuliwa. Bwana ataweza kusema kwa mafupi yale yote ambayo sio kuwa haijulikani. Jioni hii tutaweza kuwa hapa saa moja na nusu ya jioni. Ndugu Neville, wewe ndio utaweza kuhubiri jioni hii? Hapana, sasa nitayafanya. Ninampenda, ni ndugu yangu. Nataka kusema kwamba ni msemaji mzuri, ni mhubiri mzuri. Ninapenda sana kitu fulani kutoka kwa ndugu Neville, au kuhusu yeye, anaishi yale anayehubiri. Mnajua kwamba unaweza kuishi vizuri mahubiri kuliko kuyahubiri. Ninyi ni barua zinazosomwa na watu wote. Na sasa tunaweza kufungua andiko, lakini ni Mungu ndiye anaweza kutufunulia yale inayohusika. Tuweze kumwomba sasa, uweze kufanya hivyo. Baba wa mbinguni, kupitia imani tunatazama wakati unayokuja, ninatazama sasa kwa imani, kwa yale ambayo utaweza kufika kwenye dunia hii kwa ajili ya kukusanya taifa lako. Tunaona namna gani madini ya kizebu inakusanyika na wanaungana na wengine, wanawekwa pembeni, kama vile Misri, farao alionekana ambaye hakumjua Yosefu. Na ilikuwa hivyo hivyo ndani ya Ujerumani, ndani ya Urusi na ndani ya Itali, watu walionekana, ilikuwa ni watu Hitler, Stalin, Mussolini ambao waliokuwa wakichukia Wayahudi kwa maana hawa wangepashwa kurudia katika nchi yao. O, oh Mungu, una mambo ya kufanya ambayo mara nyingi hatuelewaki. Walipoteza manyumba zao huko Ujerumani na mali pote ndani ya Urusi ndani ya Itali, walikuwa hawana mahali pa kwenda, na sasa wamerudia katika nchi yao ili uweze kutimiza neno. Oh, mkono wa ajabu wa Mungu mara nyingi hiyo inaonekana kama vile nakuwa mbaya gisi, watu wanateseka, na ijapokuwa ni mkono wa upole wa Yawe ndio unaoongoza taifa lake. Ninakushukuru Bwana. Ninaomba, o Mungu, ninaona kwamba siku inafika kwa mwisho wake na kwamba mashirika ziko na fukuza waamini wa kweli wakiwaambia wa yawezekana, mnaweza kuwa wana wanabemba unaoandikwa katika vitabu vyetu hapa, au mnaweza kwenda, lakini mkono wa upole wa Yawe unaongoza mpaka kwenye mti wa uzima. O oh, Mungu ninaomba ili uweze kuwa pamoja na kila mmoja wao. Uliahidi na neno lako haliwezi kushindwa. Acha basi tuweze kuongozwa mpaka kwenye mti wa uzima, ili tuweze kupata uzima wa milele, na tuweze kuona mkono wa Mungu, ili imani yetu iweze kuona nyuma ya hii giza yote na tuweze kuona nchi ya hadi bariki neno lako asubuhi hii. Acha Roho Mtakatifu aweze kushuka sasa juu ya andiko fulani za Biblia na maandiko ambayo za kuandika inajitakasia kwako. O, tahiri ulimi wangu, mawazo yangu, roho yangu, na acha kusanyiko iweze kutakasiwa kwa ajili yako, uweze kutakaswa kuelewa kwao moyo wao, masikio yao, takasa yote, tuzungumzie kupitia neno lako. Neno lako ni kweli, katika jina la yule ambaye aliye neno la Mungu katika Yesu Kristo, amina. Na sasa mfungue Biblia zenu pamoja nasi sana sana, ndani ya kitabu cha Kutoka. Ningetaka niweze kusoma andiko fulani kutoka sura tatu, musari wa kwanza, mpaka mstari wa kumi na mbili. Basi Musa alikuwa akichunga kondoo za Yetro mkwewe, kuhani wa Midiani, akaongoza kundi nyuma ya jangwa, akakuja kwa mlima wa Mungu kwa Horebu. Mstari wa pili, malaika ya Bwana akaonekana kwake katika ulimi wa moto kati ya kijiti, akaangalia na tazama, kijiti kiliwaka kwa moto lakini kijiti hakikuteketea. mstari wa tatu Musa akasema nigeuke sasa nione kitu kikubwa hiki, kwa nini kijiti hiki hakiteketei? Na wakati Bwana alipoona kama aligeuka kwa kuona, Mungu akamwita toka kati ya kijiti, akasema Musa Musa, akasema mimi ni hapa. mstari wa tano akasema Usikaribie hapa, ondosha viatu vyako toka miguu yako, maana pahali unaposimama ni inchi takatifu. mstari wa sita akasema tena, mimi ni Mungu wa baba yako, Mungu wa Abrahamu, Mungu wa Isaka na Mungu wa Yakobo. Musa akaficha uso wake, kwa maana aliogopa kutazama Mungu. mstari wa saba Bwana akasema Hakika nimeona teso la watu wangu walio katika Misri na nimesikia kilio chao kwa ajili ya wasimamizi wao wa utumwa, maana ninajua mateso yao. Nane nimeshuka kuwaponyesha toka mkono wa Misri na kuwapandisha toka nchi ile hata nchi nzuri na kubwa hata nchi inayojaa maziwa na asali, hata pahali pa mukanana pa muhiti na mwamori na mperizi na muhivi na myebuzi. Mstari tisa: na sasa tazama, kilio cha wana wa Israeli kimefika kwangu. Nani na tena nimeona mateso ambayo Wamisri wanawatesa nayo. Mstari wa kumi basi kuja sasa, nitakutuma kwa Farao. Unaona, kusema kwamba nilikuja, lakini ninakutuma. Unaona, Mungu anatembea pamoja na mtu au akiwa katika sura ya mtu. Nasoma tena mstari wa kumi basi kuja sasa, nitakutuma kwa Farao upate kutoa watu wangu wana Waisraeli toka Misri. Mstari wa kumi na moja Musa akamwambia Mungu, mimi ni nani hata niendee farao, nitowe wana wa Israeli toka Misri? Mstari wa kumi na mbili akasema, hakika nitakuwa pamoja nawe. Na hivi katika Kiingereza inasema kwamba nitakuwa pamoja na wewe. Mstari wa kumi na mbili na hii itakuwa ni alama kwako ya kuwa ya kama nimekutuma wakati utakapo kwisha kutoa watu toka Misri, mutatumikia Mungu juu ya mulima huu. Ninaisikia ndani ya roho yangu, nimekwisha kuyaona. Mungu anatuma mutumishi wake tena mahali alipokuwa bekimbia ni kwamba atampatia alama ni kaba bado kuiona sa wakati wa mbele, kama vile naiona sasa, itakuwa kwenu kuwa alama ya milele. Na sasa asubuhi hii tutaweza kuzungumzia kichwa ya maneno inayoitwa kutoka ya pili ya taifa la Mungu au mwito wa taifa la Mungu Exode eh, maanisha kutosha kutosha kutosha, kutosha nje Nataka na kutumikisha neno hili kama vile vilecha maneno ni kusema kutoka ya pili ya taifa la Mungu. Kulikuwa kutoka nyingi kwa nyakati tofauti, lakini nakamata sasa nazungumza kwa wakati ya... hii kutoka ambapo Mungu anaanzisha tena kutenganisha na katika wakati huu hapa, Mungu alijitayarisha kuweza kutimiza ahadi ya kiungu ya neno lake ambayo aliyokuwa amepatia Abrahamu Isaka na Yakobo kwa mamia ya miaka ambayo ilikuwa imepita. Sasa mnaona, lakini Mungu hasa wake ahadi zake, wakati muda unapofika ambamo mambo yamepashwa kufanyika, ndipo sasa Mungu atatimiza na atashuhudia ahadi yake. Ndio maana mnapashwa kuwa na uhakika yale ambayo Mungu aliyoahidi ndani ya Biblia hii atayafanya. Hamuna hitaji ya kuwaza mambo mengine, akose ah, akose nabii alishidanganya, oh, akose hii haitaweza kufanyika katika siku zetu. Kwa wakati pia ndani ya wakati ule ilikuwa ikionekana kama, kama, kama vile haiwezekani, ilikuwa haiwezekani kama, kama vile wakati wa kuti, kama vile leo, lakini Mungu alitimiza. Lakini mnaona katika unyenyekevu gani, kwamba nimeshuka, nimesikia kilio na nakumbuka ahadi yangu, lakini ni wewe ndiye ninatuma viyafanye, na nitakuwa pamoja na wewe. Ni kweli, nitakuwa pamoja na wewe. Uwepo wangu ambao sio ushindwa utakuwa pamoja na wewe, usiogope. Ninashuka ili ni okoe taifa langu. Mtu aliye na moyo wa kiroho atayasikia. Nitakutuma kwa ajili ya kutosha taifa langu, uwaite kutoka na nitakuwa pamoja na wewe. Na sasa, namna gani tunaweza kupata salama ndani ya hayo, ndani ya, namna gani imani inaweza kuingizwa ndani ya uhakika kwamba Mungu atayafanya, kwa sababu aliahidi, haijalishi majira au yale ambayo wengine wanasema, lakini Mungu yeye atafanya yale aliyoahidi kufanya, naye anayafanya katika unyenyekevu kama huo, kwa kiwango inavuka hata kuelewa kwa roho iliyo na akili sana, wanaleta mabishano juu ya hayo, wanaleta maoni yao. Mnaona mtu ambaye aliye na msimamo mzuri wa kiroho, aliye na msingi wa akili, mnaona na mwengineyo, lakini kama utumikishe hiyo kwa ajili ya kuweza kuleta maoni yako, lakini sasa kwa Mungu kuweza kuamini Mungu, kuweza kuacha hiyo akili uweze kugeukia, ili uweze kusikia yale ambayo Mungu aliyosema, na hapo sasa yanaweza kuwa lazima lakini kama mtu analeta maoni yake, hiyo haitaweza kufanyika na mengineyo. Ni kusema hasa anatupwa mbali na Mungu wakati anaposikia yale ambayo akili yake inamwambia. Lakini kama musikie akili kama mbili kitu fulani cha kusikilikana, ni kusema museme amina na mwendelee kusonga mbele ndani ya imani. Sasa mnaona kama tuna Angalia andiko za Biblia kama vile ndani ya funzo ya shule ya siku ya kwanza ya juma kama weza kuitazama, nina andiko nyingi, lakini mbele tuweze kuamua yale nayoambatanishwa na hii kutoka. Mniache niweze kulinganisha na hali fulani ya kutoka ya wakati wa zamani na hii, wa, hii kutoka ya sasa. Mambo fulani yanafanana, moja ni ya kimwili, nyingine ni ya kiroho lakini iko kama vile ni kivuli ambayo inayotimilika sasa. Kutoka ni ajabu kuweza kuona namna gani neno linatimilika. Ole kwa mtu anayesema kwamba haivuviwe, mnuna namna gani aliahidi na namna gani alivyoweza kutuelezea wazi. Sasa mtazame namna gani anashuhudia kivuli cha mambo fulani mpaka ya kweli iweze kufika, na nataka kuzungumzia hiyo kama vile mfano, mwezi nao angaza nuru ya jua. Mnaona, mnapasha kusoma hapa ili mweze kujua kwa sababu gani ilikuwa hivyo ndani ya Misri kwa mwanzo hasa, kwa sababu gani taifa la Israeli lilikuwa ndani ya Misri katika wakati ule. Ilikuwa ni mwanzo, ilikuwa mwanzo wapi? Mungu alikuwa wa ameahidi kupitia Abrahamu kwamba atampatia Palestina na sio Misri, lakini katitazama inchi Mungu alisema kwamba kwa ajili yenu na kwa ajili ya uzazi. Na kwa sababu gani hawako wa mahali ambapo Mungu alikuwa amewaahidia kuwa? Hiyo ndiyo swali leo. Leo Mungu alitupatia pentekoste. alitupatia matendo ya mitume alitupatia roho Mtakatifu ili atuongoze, atuongoze ili atupatie inchi lasa. Kwa sababu gani hatuko katika inchi? Kwa sababu gani kanisa haliko kwa sababu kanisa kubwa la Kikristo haliko kama vile lilivyokuwa katika Matendo ya Mitume. Kwa sababu gani hiyo kitu moja hakifanyike leo? Kuna sababu kwa ajili ya hiyo. Tunajua kwamba si sote tumegawanyika na kutenganishwa, na kibaya ni kwa sababu hakujawahi kuwa hali mbaya ambayo iliyo sasa katika Ukristo kama vile leo na nyuma ya neema kutakuja hukumu ya hatari. Lakini sasa, mone mbele, hukumu yote kuja, Mungu anaita anaita kutoka kama vile alifanya katika wakati ule, anaita kutoka katika wakati ule wa Mori wa Yebusi. Haijalishi walikuwa wanani Mnona, wangepaswa kushindwa. Leo anaita kutoka ya kiroho. Turudi nyuma kidogo waliienda ndani ya Misri kwa sababu moja tu, ni kwa sababu walikuwa wamepata wivu kwa sababu ya ndugu yao, na ndiyo maana Israeli ikashikuta katika Misri katika wakati ule na sio katika nchi ya ahadi. Mnaona, ahadi ya Mungu ilikuwa inastahili wakati wote walipokuwa katika nchi ya ahadi. Mnaona ni kitu gani hachozungumuzia? Niliweza kuyasema ndani ya maombi. Kwa sababu gani Mungu alifanya moyo wa Farao kuwa mgumu ili waweze kurudishwa katika nchi ya hadi ili Masia aweze kuja kwao? Kwa sababu gani moyo wa Hitleri uliweza kufanya kuwa mgumu kwa ajili ya Wayahudi, na ijapokuwa naye alikuwa ni nusu Muyahudi? Sasa kwa sababu gani alifanya hivyo, pamoja na Stalini pamoja na Mussolini? mnaona watu ambao h hawa... kama taifa munaona Mungu anafanya mambo fulani London, na kuna sheria ndani ya nchi will... lakini will..., Mungu anataka ahadi zake ziweze kutimilika, alifanya mioyo ya waongozi kuwa migumu ili Wayahudi waweze kurudia katika nchi yao, ilikuwa naomba iweze kuwa hivyo, na sasa tunatambua tunajua sote habari ya Yosefu tunaijua mnaweza, kurudi katika kitabu cha Mwanzo. Nilianza nikiwa na kuchelewa kidogo, ninapaswa kufanya haraka. Na sasa msome habari ya Yosefu kama mkitaka. Yosefu alikuwa wa kipekee sana tangu kuzaliwa kwake, munona, alikuwa mtoto wa pili wa mwisho roho ya kiroho itaweza kuelewa hii. Hakukuwa wa mwisho, Benjamini alikuwa wa mwisho. Lakini mnaona yale yaliyofanyika, Yosefu na Benjamini walikuwa wandugu wa damu na wale peke yao katika wakati ule katika hali yao ya uja, jamaa yao ya wandugu wa damu, lakini Benjamini hakuweza kueleweka mbele mpaka waliweza kutambua wa Yosefu. Na Benjamini aliweza kupokea sehemu ya pili ya mambo yote. Ilikuwa ni nini? Mnona, tunatambua kwamba aliuzishwa na wandugu zake kwa sababu alikuwa wa kiroho. Ilikuwa ni mtu mkubwa mzuri japokuwa alikuwa ndiye mnyenyekevu katikati ya wale wote, aliyekuwa mdogo ya wao wote, nao wakamchukia bila sababu. Hawangelipashwa kumuchukia, wangepashwa kumuheshimu. Kwa sababu gani walimuchukia? Kwa sababu alikuwa ndugu yao wa bibi mwengine? Hapana, ali- walimuchukia kwa sababu Mungu alikuwa pamoja naye kuliko wao. Mungu alikuwa amempatia kuelewa kwa kiroho, angeliweza kutafsiri waziwazi wazi mandoto, angeliweza kutabiri mambo ambayo ingepashwa kufanyika na yote ilikuwa ikifanyika kwa namna kabilifu. Yote ilikuwa ikifanyika kama vile ilivyokuwa imesemeka, naye hangeliweza kufanya mapatano. Alikuwa akisema yale ambayo angepashwa kusema, na aliweza kupata pia ndoto ya miganda ambayo ilikuwa ikizunguka mbele ya mganda wake. Na wandugu yake wakakasirika, wakasema hey, sasa wewe unajifanya kuwa mtakatifu sana, unataka tuweze kunyekea mbele yako wote walikuwa wakubwa kuliko yeye, walikuwa na nguvu sana kuliko yeye, lakini wapasha kunyekea mbele yake, lakini kama vile vilseme, nao wakaomba tena rehema yake. Mnona, katika wakati ule alikuwa angali kijana, na sasa wakati alikuwa kifanya, kifanya hiyo, Yosefu, ali aliuuzwa na wandugu yake, akachukuliwa katika nchi ile, ndani ya nchi ile mnona na sasa kitu fulani kilicho kubwa sana kikafanyika. Tunatambua kwamba Israeli, wakati wote walipokuwa wakibaki mahali ambapo wangepashwa kuwa. Na sasa ni kitu fulani kizuri, mubaki mukisimama vizuri mahali ambapo Mungu alipowaweka mnaona. Na hapo sasa Roho atatenda tuweze kutambua pia hali ya kiroho ambapo tunapashwa kuwa na mahali ambapo tulipoweza kuwekwa katika wakati ule. Walikataa Yosefu, wakamwacha hawakutaka kitu fulani cha kuweza kuwa pamoja naye, hakuna kitu, hapana. Aliwekwa pembeni, walimuuzisha ndani ya ulimwengu, mnaona. Walikuwa sasa nje ya mji, ndani ya nje ya kusanyiko, nje ya kusanyiko. Wakati walikuwa wakifanya hiyo, waliweza kutoshwa pia kwa taifa lao wenyewe wakaletwa ndani ya nchi ya Misri, na hapo sasa yakafanyika baadaye. Na sasa mnajua habari ya yule ndugu ambaye waliweza kuwa na wivu wake. Mwazie sasa hiyo, leo kwa namna ya kiroho tunakubalishwa kwamba inahusu wivu mbaya sana na sio wivu safi, lakini wivu mbaya sana, mnaona hakuna wivu uzuri lakini wivu mbaya das, das. Lakini wakati wanapoona kwamba hayo yanafanyika hivyo hivyo, kama vile ndani ya Biblia walijua ah, kwamba ni Mungu ndiye aliye msimamizi wa Biblia ambayo mm-hmm, iliweza kuandikwa na kisha wanaikataa. Ndiyo kwa sababu gani? Mnaona, kama vile nilisema ilikuwa ni wivu mbaya. Tunatazama Mungu akiponya wagonjwa akifufua pia wafu na ni yule Mungu moja ambaye alikuwa akitenda katika wakati ule, wakati wa mitume, na ambaye aliyejifunua akiwa hai, na wale ambao waliokamata njia ya kiroho waliweza kuishi na Mungu, akajifunua katikati yao. Na kulifanyika nini katikati ya taifa lingine? Ilikuwa tu ni wivu, wakasema, atakuja katikati yenu, waende walikuwa wakiwaza kwamba ni wandugu, walikuwa wakiwaza kwamba hatuna hitaji ya ndugu kama huyu au mtu kama huyu aende tunatengana na yeye. Mnaona, hiyo kitu moja kinafanyika tena leo, wanawaza kwamba kwa sababu wako na makusanyiko makubwa, kwamba wako na elimu, kwamba wanavaa vizuri na kwamba kusanyiko iko pale na kwamba tuko na kusanyiko kubwa na wako na wahubiri na wa, waakili walio na elimu, au hapana na kwamba hawana hitaji ya mambo ambayo roho anafunua kwa kusema kwa namna, wengine wanatosheka na wao wenyewe na matendo yao wenyewe, lakini matendo yao yanazungumuza sana kuliko maneno yao. Mnaona, wanakusajika, wanazungumza, wanaleta maamuzi tena, ili waweze kuamua kulingana na maoni yao, pahali ya kuelewa kwamba Mungu anaweka utaratibu ndani ya kanisa lake kupitia Roho wake, lakini wanataka kwa namna yao, lakini kwa Roho wa Mungu, hawana hitaji ya Roho Mtakatifu ili aweze kufunua ahadi na mambo hayo ili aweze kuzunguza pia kwa lugha ili wagonjwa waweze kupona na wengineyo. Hapana, lakini muna, munajitosha kwa yale ambayo Mungu aliyopatia, ni kusema musari wa uzima Yesu alisema akiambia Wayahudi katika wakati ule, hamkusoma kwamba jiwe liyokataliwa na wachengaji limekuwa kuwa ndiyo jiwe la pembeni? Nani alilikataa? Ni wajengaji. Mnaona, yani itaka kusema kama mko wa kiroho, mtaweza kuyaelewa. Sababu ni kwamba walikuwa wakiwaza kwamba hatuna hitaji ya hayo, kwamba tuna hitaji nini na mtu yule, tutafanyisha nini yule ambaye anayezungumza kwa lugha unasema kwamba tunafanya nini na yule anayetafsiri? Hasa kwa sababu gani tunahitaji manabii wa gano la kana gano jipya, ili tuweze kupata utaratibu wa kiungu hasa? Tunajua yote, mnaona, hawana hitaji ya kitu. Hata manabii au wa mitume walishaka kamata mitumikio ya kimtu, na waliweza kuibadilisha na uroho Mtakatifu. Japo wale ambao waliochaguliwa waliona majina zao zikiandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia. Hawawezi kujilinganisha na mitumikio na maambuzi ya kibutu au wachele wake juu ya yale ambayo baba yao au mama yao wanayofanya, au watu wengine. Hapana, na wa mmoja waweze kuwambia hata kwa sauti kubwa, lakini matendo yao yanashuhudia, ni kusema kupitia matendo yao, lakini Roho Mtakatifu anaonyesha kwamba yeye ni katikati ya walio wake kwamba anazungumza kwa lugha, kwamba anaponya anafufua wafu, na yote nafanyika kulingana. Kama vile mwanzo, kuna nini ndani ya mtu hiyo ndiyo inasabilika. Mheshimiwa Hagen Bright aliona mahali fulani akafanya onyo fupi na niweza kutazama kitu fulani, na sasa mutambue Roho Mtakatifu matendo makubwa na wanawaza kwamba hatuna hitaji ya hiyo tena, kwamba Roho Mtakatifu ana hitaji ya kutenda, na watu wanaweza kusimama na wanaweza kuwazungumzia mazungumzo mazuri inayolingana na akili na kwa akili ya mwanadamu, na kama vile andiko nasema yote takaribiana moja na nyingine, na kama ikiwezekana pia wachaguliwa wangeweza kudanganywa. Unaona inaonyeshwa kwa namna iliyo njema kwa namna ya akili iliyopangwa vizuri kwa kiwango, watu wanadanganywa, mnaona. Na ni hivyo ndivyo wanatenda, ndio wanatumikisha neno, habari njema, andiko la Biblia kwa namna ambayo kama ingeliweza kuwezekana pia wachaguliwa wangeliweza kudanganywa. Na ni hivyo ndivyo wanayoonyesha, tunayaona. Lakini katika wakati ule waliwaza kuhusu mabaya ya Yosefu walitaka waweze kutengana na yeye, akachukuliwa mpaka Misri. Munona, ningeliweza kukamata masaa juu ya hayo, tunaweza kumaliza miaka tu tena juu ya hayo na kuweza kuzunguzia juu ya maneno haya mchana na usiku, na tutaweza kupata tena lulu za damani na mambo ya kiroho na roho ya kiroho itaweza kuyaona, na hapo tunatazama mpaka ya Misri mateso ikaonekana, mateso yangepasha kuonekana ili kilio ndio kuwa kubwa. Mnaona kama vile Ezekieli, anatuambia kwamba inaomba ili gurudumu iweze kufuatana na nyingine. Mnaona hiyo nafanyika hapa. Yosefu akaingia ndani ya gereza, ndevu zake zikakomaa, akikataliwa na ndugu zake, akikuwa amekwisha kupita katika hiyo majaribu yote, lakini hapo hapo Mungu akaanza kutenda hapo sasa, wakaona gurudumu ikipi, ikipi, ikitembea katikati ya magurudumu mengine, na Mungu akashariki kuweza kutenda, ni kusema kuweza kuamsha tena, kuweza tena kuleta kutoka. Akaanza kuita taifa lake ili aweze kuwarudisha katika nchi ya ahadi, kwa nafasi ambayo ilikuwa yao, mahali ambapo angeliweza tena kuwabariki na kuwarudisha katikati yao ya yule ambaye aliyekuwa ameahidiwa kuwaleta katika nafasi yao lakini hayo yangepasha kufanyika katika nchi yao. Mnaona, wangepasha kutoka katika nchi ambayo walikuwa ndani, na kisha waweze kuingia katika nchi ya hadi mbele, Masia au aliyekuwa ameahidiwa aweze kurudi na kuja. Na hivyo hivyo kanisa pasha kufanya hivyo, hiyo kitu moja, ni kusema kutoka ndani ya Misri, ya like kiroho, kuweza kutoka katika mambo hayo yote, waweze kuja katika nchi ya hadi mbele, Masia aweze kujifunua mbele yenu. Mnaona, uzima wa Masia aliyefunuliwa ikitayarisha kanisa, kama vile mwanaume no na mwana mwanamke mwana. kama hawaungani kunafanyika nini? Kunakuwa mapishano wa kila siku, lakini kama mwanaume no na mwana mwanamke wanaungana, mnaona, kama bibi arusi na bwana arusi wanakuwa moja, ndipo wanakuwa katika ushirika moja, mnaona inakuwa kama vile moyo moja na nafsi moja, kama vile watakuwa mwili mmoja. Kama kanisa linaweza kufikia kwa kiyo umoja moja hiyo, umoja pamoja na Mungu mpaka kwa kiwango ambayo nguvu na ufunuo wa bwana harusi unaweza kuonekana ndani ya bibi ya harusi, kwa maana watakuwa mmoja. Oh, ona gisi ni ajabu! Ni lfuzo gani kubwa! Sasa, mkumbuke roho ya kiroho itaweza kuyashika inaona hii, kipi, hii picha hii mfano na utimilifu. Kama vile nilisema, tunaweza kumaliza masaa juu ya maneno haya ili tuweze kuojesha yale ambayo yaliyofanyika. Kwa sababu gani tuliweza kungoja katika miaka hii yote? Kwa sababu gani Biblia inasema kwamba kanisa litakimbia ndani ya jangwa kwa ajili ya muda mfupi wakati na nusu ya wakati. Kwa sababu gani haya yote yalifanyika kwa namna hii? Kwa sababu gani hii kungoja? Nawaambia, gurudumu ya Mungu yuko katikati ya gurudumu zingine, na Mungu ataongoza. Na wanawake, Mungu atatuongoza si sote, mahali ambapo tunapasha kuwa. Mnaona, kulikuwa mambo tofauti. Wamoja wanasema kwamba Yesu ashaka kuja katika mwaka elfu moja mia kenda na makumi elfu moja mia kenda na kumi na ine, wingine anasema kile lakini wanataka kuweza kuamua wakati fulani na kuweza kupanga wakati, na wanapofanya hiyo, wao wenyewe wachaka kuharibisha mambo, unaona na kam... na namna gani andiko lingeliweza kushipinga wao wenyewe. Lakini Yesu alisema hakuna mtu anayejua siku na saha, unaona. Haitoshi kuweza kusimamia kwa andiko fulani, lakini kuweza kukamata andiko zote kama Mungu, kwa katika mambo hayo ndipo sasa atayefunua kama vile kweli kama vile uponyaji wa kiungu. Kama ingekuwa kweli, nikusema hangekuwa kweli na Mungu hangeliweza kuwa na uhusiano na hiyo. Lakini kama ni kweli, nikusema ni kweli. Unaona yale ambayo Mungu aliyosema, kwa mfano kama mtu fulani katikati yenu kwa kiroho au nabii, nitamzungumzia na kama yale anayosema inafika, mumusikilize. Kama haifike, musimusikie, kwa maana Mungu hawezi kushidanganya. Mungu ni Mungu asiye na mwisho. Mungu yuko mahali pote kwa bara moja. Mungu hajidanganya. Kama mtu fulani anazungumza na kama hiyo haifanyike ni kusema mtu yule alisema mawazo yake mwenyewe. Lakini kama mtu anasema maneno ya Mungu ndipo sasa yanapashwa kutimilika. Kwa maana uvuvio unatoka kwa Mungu sasa na hayo yanapashwa kuwa kweli. Unaona? Na hiyo yanapashwa kusemeka pia. Na hivyo, ndivyo lisemeka katika gano la kale. Kama hailingani na sheria na manabii ni kusema hakuna nuru ndani yake. Ni unabii yote inapashwa kulingana na neno la Mungu, na kama sivyo ni uongo. Na ijapokuwa tunatambua kwamba mambo hayo yote yalifanyika na tunangoja, na sasa Wamethodisti wote Walutheri wote wanangoja, waliishi mahamsho kubwa katika wakati wao mpaka katika wakati wa uamsho, na sasa sasa kutoka kubwa kutoka kubwa haijafanyika haijafanyika. Mungu aliambia Abrahamu, mbaki katika nchi hii mpaka u, ukali ubaya wa Amori uweze kujaa, na Mungu alingoja ili muda uweze kufika kwa uvumilivu. Mnaona, watu wanajaribu kuweza kujua mambo itafanyika wakati gani, lakini siku hii ndiyo siku ni hii sasa, lakini hamu kuweza kuelewa kwamba kipimo cha ukali ya ubaya wa Mori ilikuwa bado kujaa. Unaona, waliweza kubaki pia kwa muda mrefu, na pia ndani ya Misiri walibaki kwa miaka mia ine makumi tatu kwa sababu gani? Kwa sababu mbele walikuwa wamekataa nabi, na waliweza kubaki tena miaka makumi tatu tena ya kuongezea mbele. Mungu aweze kuwatosha. Musa alimaliza miaka makumi ine ndani ya jangwa na kisha aweze kurudi na kuweza kuwatosha katika nchi miaka makumi ine. weza kumaliza weza kumaliza tena. Mnaona, walikataa ujumbe, walikataa ujumbe. Mnaona hasa ina miaka makumi ine, ina nakamata muda gani kulingana na wakati wa Mungu? miaka elfu moja, miaka elfu moja ni kama vile siku moja kwake, na sasa mnaona ilichelewa lakini Mungu ni mvumilifu, anangoja, anakuwa macho, anatazama. Waluteri waliweza kuwa na uamsho wao na kisha wakajifanya kuwa dini. Wamethodisti waliweza kujua na uamsho wao na kisha wakakuwa dini, na John, John Smith akiwa pamoja na kundi la Wabatista waliweza kuwa na uamsho kubwa, waliweza kuanzwa, na Wapentekosti waliweza kuamka wakiwa na makarama na kisha wakageuka kuwa dini, na wengine wote wanangoja ili kikombe cha ubaya uweza kujaa na kisha kutakuja kwa, kutoka. Na tunaona matayarisho, watu wao wenyewe wanaona ni saa gani imefika, yote nafika kwa katika kiwango cha laana, na wanakamata bila kuchoka joho ya Babiloni ili kufunika mambo fulani kama vile laana katikati ya watu, wakati watu wanapoongeza mawazo yao wenyewe kwa yale ambayo Mungu aliyosema. Hapana, msiongeze kitu fulani, lakini mkubali yote kwa ndio na Amina. Mwache mambo kama vile alivyo. Katika wakati akana aliwaza kwamba angepasha kufanya kitu fulani kwa ajili ya mwenyewe na kisha akaficha kitu fulani kwa hiyo joho yake ya Babiloni. Kuliweza kuwa sasa, kuna wakana wangapi katika hekalu la Mungu au katika kambi ya Mungu? tangu mambo mengi yaliweza kufanyika katika, tangu wakati wa shauri la Nikea, tangu wakati wa Noroma mambo mengi imesha kufanyika, na sasa mabaya yamesha kufika katika ujao wake, na wakati wa, wa Mon wa Mori yamesha na kufika mwisho wake. Na nasema, na kwa namna ya kuelewa kwa kiroho unaweza kuona kwamba ubaya, ubaya pia unafika kwa kiwango yake ya juu katika taifa hili. Waliweza kushiunga, waliweza kushiunga tena, wakashiunga na sasa, mashirika zote zinashiunga tena tena, pamoja yote. Yote iko karibu, iko tayari, ni wakati wa kutoka, mwito wa kuingia katika nchi ya ahadi, na sio kwa nchi ingine, lakini kwa nchi ya ahadi, na kisha mpaka kwenye nchi au utawala wa miaka elfu moja wakati wa kutoka. Ubaya wa taifa hili pia umefika kwa ujao wake umefika kwa ujao wake. Yote iko katika matope, ndani ya uchafu. Mnasema, eh e ee, ndu Branamu, mbona taifa iko nzuri? Tuko katika hali njema, tunatoshoka na hayo, lakini wasi, mnasema wewe, kama mwenyeji wa nchi hii, mbona unafanya maonyo kama hii? Eliya kama vile Mwisraeli hakuweza kutamka laana juu ya Israeli na kusema yale ambayo Mungu alikuwa amemwambia neno la Bwana lilitimilika juu yake, likakuja juu yake. Naweza kusema dini kingine, naweza kutenda kulingana na uvuvio. Kama hiyo inaenda mbali na neno, sasa muweze kuyaacha, muweze kuyaacha yanguke. Naomba kila mtu aweze kupima kwamba hii inapingana na neno, muone kama inapingana na neno. Mkamate Ufunuo sura 13 mahali ambapo maneno yanasemeka katika sura, sehemu ya pili ya sura hii, tulianza na Hesabu 13 Hesabu kumi na tatu, hesabu ya wanamwake au fuso ya wanamwake. Nayo yote yanafanyika na yote inafanyika kiwa mabaya, kama vile hapa yote inafanyika hapa. Uchafu wa dunia inatokea Hollywood, taifa mbaya iliyochafuka, mbaya kuliko mataifa mengine yote, ndio kusajwa pamoja. Kwa sababu gani? Mtaweza kujitambua siku moja, iko chini ya lana, mnaona? Upofu, upofu katikati ya mataifa. Tumefika kwa saha iliyo mbaya sana. Mwisho umekaribia. Naamini kwamba yote imeharibika mpaka ndani. Wanazungumzia katika Ufunuo sura kumi na tatu hesabu kumi na tatu iko napanda, kama vile mwanakondoo, uhuru kama vile dini, na kisha alipata mamlaka, uwezo Uh, alipata nguvu ya mnyama na kisha anafanya sura ya mnyama na kisha anafanya picha ya mnyama, sanamu ya mnyama na pamoja na nguvu zote ambazo mnyama alikuwa amekwisha kuzungumza mbele yake, na msiniambie kwamba hiyo ilikuwa kutabiriwa, lakini sasa inabaki tu ili kipimo iweze kujaa. Unaona, yote imefika katika mwenendo wake. Pia papa wa mupya ambaye tulio naye sasa Ufunuo 13:11 na lengo yake ni ya kuweza kuunga pamoja yote, uweze kuleta wandugu waliopotea pamoja na hiyo roho, yaani uweze kufanya yote lio ya haki. Lakini kwa roho wa Mungu tunaona kwamba hiyo inapingana na neno la Mungu, lakini kila kusajiko itaweza kuingia katika hiyo umoja wa madini. Lakini mutoke mbali, mtoke ndani, mtoke ndani yao, na kama sivyo mtaweza kupata alama ya mnyama bila kujua. Mtoke ndani yao, mtoke, mtoke. Naamini kwamba roho ya kiroho za kushika mambo haya na kumaanisha kwamba mmekisha kushika haya, nahuhuliza kwamba wote wako wa mataifa hii mahubiri, mahu natokea wapi leo katika makanda nanaoweza kueleweka? Mnaelewa wakati nuru napoweza kuanza kufanyika hiyo, kama vile mwanamke yule kwenye kisima alielewa. Tokeni, mtoke katika mambo haya ililaaniwa. M m munionyeshe ni m hali gani mtu aliweza kuanguka na kisha aweze kusimama tena ndani ya dini hiyo li kutengenezwa. Unaona, munaweza kuona kwamba hali iko katika hali mbaya, na sasa ilikuwa naomba kuweza kukoja ili kipimo cha ubaya ya watu weze kujaa, na ni hapo sasa ndipo kutoka iliweza kufanyika, na wakati muda ulipofika kutoka ikafanyika kwa ajili ya kuongoza taifa mpaka kwenye nchi ya Yahadi, nchi ya Waamori wa Yebuzi na mengineyo. Aliwaita ali, ali, ali, ali kwa nchi yao, lakini ubaya i, ubaya wa taifa hilo ambayo ilikuwa ikiita wao wenyewe, ambayo anaisha wao wenyewe kwa majina zao, ilikuwa kama vile ilivyokuwa imejaa, na hapo sasa kutoka ikafika, na Mungu ataonyesha ni nani aliye nani liso, na damu ya Yesu Kristo itakuwa ya nguvu sana, neno lake na roho wake. Kuna makao mengi katika nyumba ya Baba yangu, na anasema nitakuja na nitawachukua pamoja nani, na wakati hii hema hii ya dunia hii itakapomolewa, tuna majengo mengine yajengwa na Mungu, aliende tuarisha mahali, na anasema kwamba mtakuwa mahali ambapo mimi nilipo. Mungu alifanya nini katika wakati ule? Alifanya matayarisho gani? Wakati kimtaka kidogo dawasi, na kisha mtazame leo sasa Mwandike, mwandike. Kwanza kukaonekana Farao ambaye hakujua Yosefu. Mnaona? Farao ambaye hakujua Yosefu. Yosefu alikuwa inamaanisha nini? Ilikuwa ni sehemu ya kiroho ya hiyo kutoka, ya hiyo kutoka. Mnaona? Mwanamke alilindwa ndani ya jangwa kwa miaka 300 lakini baadaye itakuja lakini sasa, kukaonekana Farao, mtu wa kutawala kwa nguvu, ambaye alikuwa hajue uhuru wa dini, ambaye alikuwa upashwa kuwaunganisha pamoja. Lakini msiache haya hizo kuwapita. Wakati utakuja ambamo farao angepashwa kuwa pale, madini ziliweza kuishi ndani ya uo wake, na kisha zimegeuka kuwa uchafu, kama vile uchafu ya pori ndani ya mti na kisha wanakataa nguvu za Mungu, nguvu za roho, na wanaishi katika majina za za kimadhehebu za Kikristo waliweza kubandikizwa. Lakini sasa mtini inatokea sasa, na mtini sasa, na mzabibu sasa inato, inatokea na, na matau siyoleta matunda itakatwa. Ni vipesi kuweza kusema, lakini kuweza kuikataa ni mbaya, lakini tawasaidia kama weza kuikubali. Hata taifa la Mungu kuikubali, naweza kutoka ndani ya mambo haya yote, na hivyo ndivyo Mungu anatenda. Mkumbuke, chombo inapaswa kwanza kuvunjwa kwanza mbele mfinyanzi aweze kuitengeneza tena upya. Mnaona? na hapo sasa mfinyazi ataweza kuitengeneza tena upya. Mnona, kulikuwa farao ambayo hakuweza kujua Yosefu, na ikakuwa mwanzo wa mwanzo tena, ikakuwa mwanzo wa kutoka kutoka, na wakati hapo hii hiyo iliweza kuanza kuonekana, ilikuwa ni nguvu za kisiasa na ikaanza kujiunda na nguvu za kiroho, kwa maana alikuwa ametoa ahadi kwa Abrahamu na Isaka na Yakobo. Na wakati wa ufungulivu ulikuwa umekaribia, na Mungu aliruhusu ili farao ambaye alikuwa hamjue Yosefu aweze kuonekana. Ramses akazaliwa, na wakati mmoja alipomaliza kazi yake mwingine akakamata kazi yake na uyule sasa alikuwa hajui baraka za Yosefu, alikuwa hajui yale, alikuwa hajui hali ya kiroho ilikuwa na marisha nini. Alikuwa ni mtu wa akili wa kisiasa, na ijapokuwa mnona hiyo taifa yote iliyokuwa chini ya nira ya mamlaka ya kijeshi, nataka kusema kwamba kama mtu fulani ni wa kiroho, anaweza kuona yale yanayofanyika sasa. Kama mataifa yanaweza kutarisha kwa namna hiyo, kwa ajili ya mambo kama hayo, kutafanyika nini sasa? Itatufikia nini? Mnaona, tuko na rais wa mwisho ambaye aliye hapa, ambaye hakuweza ku hapa kuhusu mambo yanayohusu uhuru wa dini. Mnaona hii huyu turishati wa Alabama, nataka kusema kwamba, alisema kwamba mhubiri na pia Martin Luther King na ana watu kama wao, watu ambao wanaoongoza taifa ndani ya mitego ya kidini na ya kuwa, kama watu hao wangeweza kuwa watumwa ningeenda kuwapigania na wao. Si watumwa, ni watu wenyeji wa nchi yao na wa nchi yetu, ni wenyeji wa nchi yetu, na inayohusu mashule, mnaona, hamujue kwa sababu gani mambo hayo yanapaswa kufanyika kwa namna hiyo? Ni mamlaka ya ya kisiasa inayosambazwa. Mnapaswa kuzaliwa upya, na hapo sasa mmepata kuelewa mambo kwa namna njema. Mwisho wa kutafsiri neno la mtafsiri, nataka kusimamia hapa. Ndugu fulani anasema, naona kwamba wakati unaenda haraka na inabaki sehemu ya pili kwa ajili ya mchana na wakati sehemu ya pili kwa ajili ya sehemu hii.