Rudi kwenye Biblia la cité de Dieu, kwenye muji wa Mungu vers la liberté du ciel, kwenye uhuru wa mbinguni. Oh ni wema gani! Rudi kutoka mvurugo mahali kuna mawe mengi yaliyokufa, ukienda kwenye nuru ya asubuhi, Yesu anaongoza kanisa. Rudi kwenye Biblia, kwenye nuru ya neno iwe matamshi yetu ya siku zote mtakatifu kwa ajili ya Bwana milele. la rudi kwenye Biblia ce qui ni hiyo inayompendeza Mokozi. Yesu anaita walio wake. fata sauti yake leo, mara nyingi baba zetu walipokuwa wakikaa Babiloni waliitamani kwa nguvu. Sisi tumefika Sayuni, mahali umoja unatawala Rudi kwenye Biblia, kwenye nuru ya neno, iwe matamshi yetu ya siku zote, mutakatifu kwa ajili ya Bwana milele. La, rudi kwenye Biblia. Fin. Mahali matengano yote yanakuwa na mwisho versus... Kimbia kutoka Babiloni kwenda Sayuni. Oh, oh, ni safari gani iyobarikiwa, balikiwa, oh, kama tulivyotafuta tangu zamani, kama tulivyotamani nuru lakini sasa kwa wakati wa jioni tuliipata, kama vile neno linavyoahidi rudi kwenye Biblia, kwenye nuru ya Neno iwe matamshi yetu ya siku zote Mtakatifu kwa ajili ya Bwana milele. Rudi kwenye Biblia, la kukifata mwito wa Bwana, kwenda kwenye maneno ya Mwokozi ambaye tunayempenda, tumtumikie -tum sana tusitengane tena naye, yeye anayetuweka huru kwa namna ya utukufu, viumbe vya mbinguni hapa duniani. Oh, oh, ni wema gani! Rudi kwenye Biblia kwenye nuru ya neno iwe matamshi yetu ya siku zote senior... mutakatifu kwa ajili ya Bwana milele. Shere Frere, Shere sir, wapendwa ndugu, wapendwa dada katika ulimwengu mzima ninawasalimu nyote kwa furaha kubwa ndani précieux... ya jina ya damani ya Bwana wetu Yesu Kristo. Tunashukuru na tunapasha shukuru Mungu kwa maana atatuletea neno lake asubuhi hii tena, na tunashukuru no, ndugu Frank, na, tuna shukuru ndugu Frank kwa maana anatuzungumzia tena Tunajua ya kwamba wakati ni fupi na Yesu hapa karibu ataonekana, na tunashukuru Bwana kwa maana anatutayarisha mpaka kwa wakati huu ili tuweze kuwa tayari wakati atakaporudi ningetaka niweze kusoma neno moja leo katika watesalonika wa kwanza sura tano kwenye mstari wa kwanza mpaka mstari wa kumi na moja watesalonika wa kwanza sura tano mstari wa kwanza lakini juu ya nyakati na majira ndugu hamuhitaji ni niwaandikie ninyi maana ninyi wenyewe munajua sana ya kwamba siku ya Bwana inakuja kama mwizi katika usiku. Sababu wanaposema kuna utulivu na salama, wakati ule uharibifu unakuja juu yao kwa ghafla kama uchungu wa kuzaa unavyokuja juu ya mwanamke mwenye mimba wala hawatakimbia. Mstari wa ine. Lakini ninyi ndugu, si katika giza, hata siku ile iwapate ninyi kama mwezi. Mstari wa tano. Sababu ninyi wote ni wana wa nuru na wana wa mchana, sisi hatuko wana wa usiku wala wa giza. Mstari wa sita. Basi tusilale usingizi kama wengine, lakini tuangalie na kuwa na kiasi. Maana wao wanaolala usingizi wanalala usiku, nao wanaolewa wanalewa usiku lakini sisi. mstari wa nane lakini sisi tulio wa mchana tuwe na kiasi, tukivaa kwa kifua imani na mapendo na kofia yetu iwe tumaini la wokovu. Mstari wa tisa, kwa maana Mungu hakutuweka kwa kasirani, lakini hata tupate wokovu kwa bwana wetu Yesu Kristo. Mstara wa kumi, aliyekufa kwa ajili yetu, hata tuna, tunaangalia au tunalala tuishi pamoja naye. Basi mufarijiane na kujengana kila mtu na mwenzake, kama munavyofanya vilevile. ni neno gani la utukufu ambayo tumesoma kwenye musari wa tisa Inasemea, kwa maana Mungu hakutuweka kwa kasirani, lakini hata tupate wokovu kwa bwana wetu Yesu Kristo. Amina. Ni neno gani la ajabu ambayo tuisoma hapa? Ni neema gani ambayo tunayo kupitia ukovu. Ningelitaka e niweze kusoma tena andiko ya pili, neno la pili loka katika Injili ya Yohana, Injili ya Yohana kwenye sura kumi na ine musari wa kwanza mpaka musari wa tatu. Yohana kumi na ine musari wa kwanza musifadhaike mioni mwenu, Mwamini Mungu, mnaamini Mungu, muniamini mimi pia. Katika nyumba ya Baba yangu muna makao mengi; na kama sivyo, ningaliwambia ninyi, kwa maana ninakwenda kuandalia ninyi pahali na wakati napokwenda na kuandalia ninyi pahali, nitarudi tena na nikuwachukua pamoja nami, ili mahali nilipo mimi nanyi muwe pale vile vile. Wapendwa ndugu, wapendwa dada, neno hili ni kwetu ujasiri ujasiri ya kwamba wakati Bwana wetu watakaporudi tuweze kuwa wa hesabu hiyo. Bwana mwaminifu, tunakushukuru kwa ajili ya mahadi, kwa ajili ya maneno ambayo tunaweza siku zote kusoma kwa namna iliyomupya kutoka neno la Mungu. Tunataka kuomba Bwana mwaminifu kwako upewe sifa utukufu na shukurani kwa ajili ya maneno haya damani ambayo tumesoma. Tunakushukuru kwa maana neno lako ni ndiyo na amina, yote yatatimilika kama vile ilivyoandikwa, Bwana Yesu. Na kwa sababu ya hiyo tunataka kukushukuru, kukusifu na kukutukuza. Ni neema ni neema peke yake nupisyon, ya kwamba tunaweza Bwana Yesu kulinda maneno haya ndani no ya mioyo yetu. Tunakushukuru pia Bwana Yesu kwa ajili ya ujasiri ambayo tunayo de pouvoir... ya kuweza kuwa tayari au kuwa wa hesabu hiyo wakati utakapo kuja kutafuta walio wake, walio wako. Uliahidi katika neno lako, na neno lako ni ndiyo na amina. Tunakushukuru Bwana Yesu kwa ajili ya asubuhi hii. Bariki ndugu Frank na kwako, Bwana mwaminifu upewe sifa utukufu na shukurani ndani ya jina la Yesu amina. Bwana ashukuriwe, kwa maana tunaweza kuwa na hii uhakika wa imani ndani ya mioyo yetu na kusema ya kwamba kupitia neema ya Mwokozi wangu nami na nitakuwa hapo, nitakuwa wa hesabu hiyo inaweza kunihusu, kuweza kujua wangapi katikati yenu walio ndani walio na walio ndani ya mioyo yao wanaochukua ndani ya moyo wao uhakika na ujasiri ya kwamba waliweza kupokea msamaha wa dhambi, ujasiri, uhakika ya kwamba wanaweza kuwa mali ya Bwana na kwamba waliweza kupokea uzima wa milele mseme. Amen. Amina. Amen. Museme amina. Amen. Amina. Na wote ambao hawawezi kusema hivyo wakose. Kwa wakati huu, marafiki zangu, Mungu aweze kutumikisha makusanyiko haya ili aweze kuwazungumzia. Na wakati Mungu anapozungumza, hazungumzi yake vichwa vyetu na hazungumzake ili tuweze kuwa na mazu, ma, maneno ya kuweza kuzungumzia au maneno ya kuweza kuuletea mabishano, lakini Mungu anazungumzia mioyo yetu. Ndani ya moyo hauletake mabishano, ndani ya moyo unaamini yale ambayo Mungu alisema, hiyo ndiyo tofauti katikati ya wale ambao wanaotaka kushika Mungu kuelewa Mungu na akili yao binafsi, na katikati ya wale ambao wanaweza kuamini kwa moyo wao wote. Heri yeye anayeweza kuamini yale Mungu aliyosema katika neno lake. Siku ya leo ni kwangu na ningeliweza kusema, na nitarajia kwamba sisi sote ninawatakia nyinyi nyote siku ya ya karamu siku iliyo ya kipekee kwa maana mimi na wengi katikati yetu tunakumbuka kwa shukurani, na shukurani kwa ajili ya makusanyiko ya kwanza ambayo tuliweza kuwa nayo huko Uswisi kuna miaka mingi iliyopita katika chumba hiki. Le ilikuwa ni mwanzo mwanzo, kilikuwa mwanzo kwa namna ya kwanza ya yale ambayo tunaweza kuita ya kwamba ni utangazaji wa ulimwengu mzima wa ujumbe wa kiungu wa neno lake iliyofunuliwa katika wakati huu. Mnajua ya kweli ya kwamba Mungu atufanyia neema ya kuweza kutambua huduma ambayo aliyokuwa ametayarisha kwa ajili ya wakati huu, na ningelitaka ili wote waweze kuelewa kweli ya kwamba haihusu kuweka mbele kwa namna iliyo ya kipekee mmoja wa watumishi wa Mungu, iwe Musa au Abrahamu au Isai, Isaka au Isaya au, au Eliya au Paulo au Petro na niningeliweza pia kuweka pia mpendwa wetu ndugu Branamu ndani ya hiyo hesabu ya wale ambao waliotembea kwenye dunia hii wakiwa na kutumwa kwa kiungu wa hapo hapo na ambao waliweza kuchukua na kuzungumuza kwa jina la Bwana na yale waliosema yote yalifika na iliweza kushuhudiwa kwa namna iliyo ya kweli ya Mungu. Kama tunaweza kusema jina hilo kwa mara nyingi, jina la yule ambayo Mungu alizungumzia katika wakati wetu, na si kwa ajili ya kumweka mbele, lakini tu kwa maana tuna, tuna moyo wa shukurani, tuliweza kutambua yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya wakati wetu hatufati mutu lakini Bwana ambaye aliyetukomboa na aliyetuma watumishi wake na manabii tangu mwanzo na kwa mwisho ili aweze kuzungumuza kwa dhamiri ya taifa la Mungu na kulirudisha kwenye njia ya Mungu. Amina. Ningelitaka leo kuweza kuleta ripoti kuhusu yale yaliyopitikana katika hii miaka yote. Mnajua ya kwamba niliweza kuwa na neema ya kuweza kuwa mimi mwenyewe katika nchi makumi saba na mbili ya ulimwengu, na niweza kuchukua neno takatifu na dadamani la, la Mungu, na kama niweza kusema leo katika bahali hapa ya kwamba sikuweza kujizuiza hata kwa namna moja, lakini lakini niweza kujiweka kwa ujao katika kazi ya Mungu kupitia kazi, kupitia kutafsiri, kupitia vipindi vya maredio, kupitia kuandika, kupitia masafari zote ambazo niweza kuwa nazo ili niweze kuyatenda. Ninashukuru Bwana kwa maana aliweza mimi mwenyewe, mimi niliye mnyonge nisiyokuwa na hata na thamani hata kidogo nisiye kuwa na hata na umuhimu hata. Amina, ili niweze kuchukua neno lake la damani lisiyoshindwa na la milele la Mungu. Amina kwenu ninyi ambao mlioweza kufanya hili hiyo iweze kuwezekana, niye ambayo mlioweza kufanya ili kazi hii ya Mungu iweze kuwezekana kuwezekana. Nausema kwamba hii ni kazi ya, nasema vizuri kwamba ni kazi ya Mungu. Haihusu dhehebu haihusu mwongozo fulani ya imani ambayo Mungu aliweza kuita kuonekana, lakini tunakaribia mwisho wa wakati wa dehema kumalizika kwa kanisa la Agano Jipya ambayo inapaswa kuonekana bila mkunjo wala kunyanzi mbele ya Bwana. Na kwa sababu ya hiyo, kunawa kwa maji ya neno ni ilikuwa ya lazima, na Mungu alitupatia kunawa kwa maji ya neno lake kwa neema, ili aoshe aoshe yote ambayo isiyokuwa katika uhusiano na neno lake. Muniruhusu niweze kusoma andiko fulani za maandiko na, na kwa msaada wa Mungu kusema maneno fulani. Walawi 23 msara wa 26 23, 26. Walau wala ishirini na tatu ishirini na sita. Bwana akamwambia Musa akisema: Lakini siku ya kumi ya mwezi huu wa saba ni siku ya upatanisho. Itakuwa kus... Itakuwa kusanyiko un takatifu un kwenu namutakase nafasi zenu. Leo tuna siku iliyo ya kipekee, tuite ya kwamba ni siku ya karamu pamoja na Mungu. Taifa la Israeli lingelipashwa kusherekea siku ya upatanisho kama vile siku ya karamu iliyo ya kipekee, ya kipekee mbele ya uso wa Mungu. La reconciliation. Bila upatanisho kupitia Yesu Kristo Bwana wetu, hatungelikuwa leo hapa, na hakungeliweza kuwa injili, hakungekuwa msamaha, hakungekuwa neema, na hakungekuwa pia uzima wa milele. Tunaweka kwa utashi upatanisho kupitia msalaba na yule aliyesulubishwa, pia kwa chanzo cha utangazaji wetu. Yule ambaye aliyekubali upatanisho kupitia Yesu Kristo, mwana wa Mungu, anaweza kusherekea pamoja nasi leo, siku ya karamu pamoja na Mungu, na siku hiyo ya karamu Golgotha. Inashikamana na Golgota, bila Golgota hakuna rien kitu kingeliweza kuwezekana. Siku ya karamu, siku ya upatanisho, ilikuwa ni siku ya karamu, kusanyiko la karamu mort, wakati Kristo alipokufa kwenye msalaba wa Golgota kulikuwa haya na kukataliwa karibu yake, lakini mapigo ambayo inayotupatia salama ilianguka juu yake. Amina, na kupitia vidonda vyake nasi tuliweza kupona. Wapendwa, hatuwezi hata mara moja kuzarahau yale ambayo Mungu aliyofanya kwa ajili yetu. Na kisha tunasoma ndani ya Zaburi makumi tatu na tatu kwanza kwa mstari wa nne, Zaburi makumi tatu na tatu mstari wa nne: kwa sababu neno la Bwana ni haki na kazi yake yote inatendwa kwa uaminifu. Anapenda haki na hukumu, nchi inajaa wema wa Bwana. Mbingu zilifanywa kwa neno la Bwana, na jeshi lao lote kwa pumzi ya kinywa chake. Anakusanya maji ya bahari kuwa fungu, anaweka vilindi katika gala. Nchi yote iogope Bwana, Wenyeji wote wa dunia wamwogope, kwa maana alisema na ilifanyika, aliamuru ikasimama. Bwana anaharibu shauri la mataifa, anafanya mafikiri ya watu, ya watu kuwa bure. Shauri la Bwana linasimama milele Pense mafikiri ya moyo wake vizazi na vizazi. Kumi na mbili Heri taifa Don, dieu, Mungu wao aliye Bwana, watu ambao yeye alichagua kwa kuwa urithi wake mwenyewe. Tangu ndani ya Agano la Kale watu wa Mungu walizungumuza na kuandika kupitia Roho Mtakatifu kwa yale ambayo Mungu angeiwaze kufanya, ali, ali, ali, angelipasha kufanya nyuma. Walikuwa wamevuviwa na wakatangaza tangu mbele mpango wa okovu na shauri ya Mungu wetu, ya, ya kwamba heri watu, heri taifa heri taifa Mungu wao aliye Bwana. Na tunaweza kusema kama vile kwa wakati wa Eliya ya kwamba Bwana ni Mungu, Bwana yeye peke yake, na hakuna mwingine. Mungu alijifunua kwetu kwa neema na nishaka kuyatamka jana hili wazo ya kwamba hatuishi katika wakati wa ujuzi lakini ndani ya wakati ya ufunuo wa kiungu wa neno lake na mapenzi yake. Tangu siku tangu siku ya uamsho Mungu aliweza kutoa mafundisho ya kibiblia, ndiyo alitoa ujuzi na tunamshukuru kwa ajili ya hiyo na tunafurahi pamoja na wale wote ambao katika wakati wao waliweza kupata neema ya kuweza kusikia yale ambayo walikuwa wamehubiriwa. Inaandikwa katika Mathayo kumi na tatu ya kwamba Bwana alizungumza na matai, na, ma, na makutano alizungumza na makutano kwa mafumbo na kisha akageukia wanafunzi wake, akawachukua pembeni na kuambia ya kwamba ninyi mlipewa ili muweze kujua siri za ufalme wa Mungu, kulingana na Mathayo kumi na tatu mstari wa kumi na moja. Lakini makundi au makutano ilikuwa akisikia mafumbo hayo, nayo pia ilikuwa ni mazungumzo ya Bwana. Ndiyo Bwana alikuwa ametoa hiyo mafumbo au mamezali, lakini wakati lakini ndani ya hayo mafumbo kitu kilikuwa kifishwa ndani na kufunikwa ndani, na pia mpaka leo watu watu wanatafsiri ma hizo mafumbo au mamezali, lakini Bwana alitufungua macho a juu ya hayo ili isiweze tena kuhusu tafsiri ya yale ambayo inayoandikwa, lakini iweze kuwa ufunuo wa neno la Mungu na ufunuo wa Yesu Kristo. Kama mushaka kusoma mara moja kitabu cha mwisho cha Biblia, yule ambaye alishaka kufanya hivyo ataweza kujua ya kwamba biblia hiyo hiyo, kitabu hicho kinaanza na maneno yanayosema ufunuo. Ufunuo mmoja msara wa kwanza, hiyo shahidi moja katika biblia mzima, katika vitabu makumi sita na sita inakuwa na neno linalogusa sana ya kwamba ufunuo Inasema ufunuo. Andiko zingine zote za Biblia Ka yana, kwa maana kuna nyingi katika vitabu nyingi vya Agano la Kale na Agano Jipya, wote wana na zote, kila, andi, kila shairi yote nakuwaka na neno yake kwa mwanzo ya kila shairi. Lakini kitabu cha mwisho, kitabu cha mwisho shairi au musari yake ya kwanza Inakuwa inaanza na neno la inayosema kwamba ufunuo wa Yesu Kristo ambayo Mungu aliyompa ili aonyeshe watumishi wake mambo ambayo yanapaswa kuja upesi. Ufunuo mmoja mstari wa kwanza. Tunaishi ndani ya wakati ya ufunuo wa kiungu wa neno lake na mapenzi yake na tuliweza kusikia na piersi piersi kusoma piersi katika mahubiri ya ndugu Branamu ya kwamba tu, yote katika ufalme wa Mungu inajenga msingi wake lisa, juu ya ufunuo Yesu Kristo. Yesu Kristo yeye mwenyewe ni ufunuo wa Mungu ndani ya mwili Timoteo wa kwanza sura ya tatu mstari kumi na sita na bila mashaka siri ya uungu ni kubwa, Mungu alifunuliwa katika mwili, akahesabiwa haki ndani ya Roho. Ilianza na ufunuo wa Mungu ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu na inamalizika na ufunuo wa Yesu Kristo bwana wetu. Sisi kama wana wa Mungu tunaweza kutambua hiyo na kujiweka kwenye uwanja, kwenye udongo wa ufunuo wa kiungu. Sasa hapo, nasi pia hatutakuwa watu tu wa kuweza kutazama au ku shangilia tu, lakini tutaweza kuwa washiriki wa yale ambayo Mungu aliyoahidi, na yale ambayo Mungu anayofanya sasa. Wapendwa, Mungu alituma ujumbe kama mwito wa mwisho, kama mazungumzo ya mwisho ya Mungu ili aweze kufunua siri za mwisho, za mwisho za mpango wa wokovu na wote ambao Mungu na wote ambao Mungu alijifunua ndani ya their, kama vile ndani ya Kristo, na wataweza kuamini hizo siri na wataamini ndani ya moyo wao, na Mungu atajifunua kwao kama vile ufunuo iliyo hai ndani ya Roho. Hiyo ndiyo u, umuhimu ya mambo yote. Narudia tena, Mungu anatuma neno lake na sio ili aweze kutupatia mazungumzo ya kuweza kuletea mabishano juu yake. Hatumake neno lake ili tuweze kulibisha, tuweze kubishana juu yake, lakini anatuma neno lake ili aweze kutuzungumzia. Amina, aweze kutuponyesha anatuma neno lake ili uweze kutuponyesha amina. Na anatuma neno lake ili aweze kutuonyesha wakati gani tunayoshindani, tusikie yale ambayo Paulo anayotaka kusema juu ya ufunuo. Alitumikisha maneno haya kwa mara nyingi, na naitaka kusoma katika Wagalatia sura moja mstari wa kumi na moja Wagalatia moja mstari wa kumi na moja Ninawajulisha ninyi ndugu zangu, habari njema iliyo iliyohubiriwa ni nami, iliyohubiriwa nami, ya kuwa si kwa namna ya watu, maana sikuipokea kwa mtu, wala sikufundishwa na mtu, lakini kwa ufunuo wa Yesu Kristo. Amina. Wapendwa, tunaamini injili ki a ambayo iliyo in na chanzo yake Yesu Kristo, ufunuo wa Mungu si na kama tunaweza kutambua Yesu Kristo kama vile ufunuo wa Mungu kwa ajili ya wokovu wetu na baraka yetu na kwamba anaweza kujifunua kwetu. Alors, na sasa tutaona kurudishiwa okovu, tutaweza kuona okovu so, wa mungu wetu. Na hapo le sasa le tutashikwa le tutaweza kuguswa kwa ndani, na tutageuka kuwa washirika wa washiriki wa tabia ya Mungu. Wengi wanataka waweze kuwa washiriki wa tabia ya kiungu, na pia wanashikaza ili waweze kufanya hivyo, wanafanya kwa jinsi wanavyoweza. Lakini mnajua, mnajua njia ni gani ambayo inayotonyesha maandiko matakatifu ili uweze kuwa mshirika wa tabia ya kiungu? Na uwasomea katika Petro wa pili sura, sura moja mstari wa tatu. Petro wa pili sura moja mstari wa tatu. Kwa kuwa uwezo wake Mungu ametupa sisi vitu vyote vilivyo pamoja na uzima na utawa, kwa kujua yeye ambaye alituita sisi kwa utukufu wake na wema wake mwenyewe. Mstari wa nne. Sasa kuna kuja sasa, mstari wa nne tena kwa maneno haya ametupa sisi ahadi zake kubwa sana na za damani, ili kwa ahadi hizi mupate kuwa washiriki wa tabia ya Mungu, mukiokolewa toka uharibifu ulio katika dunia kwa sababu ya tamaa, nanyi muweze kuwa washiriki wa tabia ya kiungu. De et de musamaha wa dhambi zetu general, na makosa yetu na kwa ujumla, kazi yote ya ukombozi iliweza kutimilika ndani ya ikristo mwana wa Mungu kwenye msalaba wa Golgota, lakini ni ya lazima inaomba kuweze kuwa mbegu ya neno la Mungu na kitendo cha Roho Mtakatifu ili ili iweze kuumba uzima mpya, iweze kuumba u, utu upya ndani ya mtu aliyepokea mm, upatanisho na ukombozi kupitia imani, ili aweze kuwa mshiriki wa tabia ya kiungu. Kristo anapashwa kukamata sura ndani ya moyo wako na ndani ya moyo wangu kupitia kuzaliwa upya. Hapa tunaambiwa ya kwamba tulipokea ahadi zilizo za dhamani sana na za muhimu sana, ili tuweze kuepuka yote na tuweze kugeuka kuwa washiriki wa tabia ya kiungu. Tuliweza kuzungumza pia kuhusu hayo umanabi wa Mungu walikuwa watu kama sisi, na ijapokuwa ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura kumi, bwana wetu anasema ya kwamba wale ambao neno la Mungu lilikuwa likijia walikuwa wakiitwa wana wa yule aliye juu, wana wa Mungu. Yohana Kumi mstari wa thelathini na tano. Neno la Mungu lilikuwa likiingia ndani ya maisha yao ya kidunia, hii kama vile uzima wa kiungu, na nafsi yao ilikuwa imepenywa na roho wa Mungu na uzima wa Mungu ambayo iliyo ndani ya neno, na wakageuka kuwa washiriki wa tabia ya kiungu. Mnajua ya kwamba Bwana wetu anatoa pia maelezo kuhusu maneno hayo katika Injili ya Yohana. Yeye iko na uwezo ya kusema kwa mafupi kwa yale ambayo sisi tunasemaka ma, tunasema kwa maneno mengi. Mniruhusu ruhusu niweze kusoma Injili ya Yohana kwenye sura sita, kwanza kwa mstari wa makumi sita, Yohana sita, mstari wa makumi sita basi wanafunzi wake wengi waliposikia haya wakasema maneno, neno hili ni ngumu, nani anaweza kulisikia? msalaba 16 na moja. Lakini Yesu alijua yeye mwenyewe ya, kuwa, ya kama wanafunzi wake walinungunika walinungunikia neno hili, akawambia neno hili linawachukiza ninyi Mstari wa makumi sita na mbili. Basi nini? kama mutaona mwana wa mtu akipanda pahali alipokuwa mbele. Mstari wa makumi sita na tatu. Roho ndiye anayepatiza uzima, anayeleta uzima, anayeonyesha uzima, mwili hauna faida. Maneno ambayo niliyasema kwenu ni roho na Nayo ni uzima, amina. Neno la Mungu wetu ni roho, et vie. Na uzima de Dieu, roho wa Mungu, uzima wa Mungu, et la vie éternelle ni uzima wa milele et nani hao, hao ambao neno la Mungu uliweza kupewa kwao, na hao ndio waliweza kuliishi, waliweza kuliishi na kulifanya kwa mazoezi kama mkwa na, na kwa namna iliyo ya ajabu. Na naamini ya kwamba sisi kama vile waamini tunapaswa kufikia kwa msimamo, kwa hali ambao katika hali ya makusanyiko ambayo neno la Mungu linagusa mioyo yetu kupitia uvuvio wa Roho Mtakatifu kwa kiwango ambayo tuweze kusikia yale ambayo waliosikia, wale ambao neno la Mungu lilikuwa limezungumziwa kwao kwa wakati huo. Na nawaambia ya kwamba hawangeliweza kubaki wakisimama au kubaki wakisimama, wakikaa hawangeliweza kubaki wakikaa kikaa au wakibaki wakisimama waki, neno la Mungu lilikuwa likiacha matokeo ma sio tu ya kimwili au, ya, ya kidunia, lakini pia ya kiroho. Wapenda ndugu na dada Tujit, tutarajie sana chini ya kusikia mahubiri ya neno la Mungu, Mungu. Tungoje ili Mungu, Mungu, Mungu aweze kujifunua kwetu kama vile yeye mwenyewe na aweze kushuhudia. Watu wengi wanangoja baraka nyuma ya makusajiko, lakini ingekuwa vema ili uweze kuingia na kuweza kuingia tangu mwanzo kuweza kushasha ubarikiwe, na sio kwa mwisho. Neno la Mungu linatimiza yale ambayo ilitumwa kwa ajili ya manabii ambao waliotabiri kuhusu neema na ambao waliweza kutafuta ili waweze kujua wakati gani iliyokuwa imepashwa kutimilika ndani, nalo lilitimiza yale ambayo ilikuwa imetumwa. Mara ngapi zaidi sasa, baada ya Golgota, baada Yesu Kristo, mwana wa Mungu, mkombozi wetu, wakati alipokwisha kutuletea ukovu sisi sote kama vile utimilifu wa unabii wote wa Kibiblia, mara ngapi sasa zaidi neno la Mungu litatimiza sasa yale ambayo iliweza kutumwa, ndiyo kwa ajili ya kundi liokombolewa na damu ambayo iliyoweza kuingia ndani ya agano pamoja na Mungu, nasi tuko taifa la agano nuru la Mungu wetu ndani ya agano jipya, taifa la agano jipya. Neno dali lake uzima wake roho wake yote yanapaswa kuwa ndani yetu amen. Kwa neema, amina. Wanafunzi wake na hiyo inatuhuzunisha, walinungunika kuhusu yale alikuwa alikuwa amesema, na ndani ya msaru makumi ine na moja inasema Yohana sita msaru makumi ine na moja basi wayuda wakamnungunikia, hiyo nayo tunaweza kuielewa, lakini kwa mstari wa makumi sita na moja ina, makumi sita na moja inasema ya kwamba wanafunzi wake nao wakanungunika, na hiyo sasa ndio inatuhuzunisha sana, kama wasioamini wa au wale ambao wanaeshita kwamba ni waamini wale wanaojiita Wakristo na ijapokuwa hawako tayari kwa yale ambayo Bwana anasema na kufunua, kama wanaweza kunungunika juu ya hayo, ni kusema hawakuweza kuelewa, na hapo Bwana hakuweza kuwazungumzia kamwe. Tunaweza kuelewa sisi, lakini kama inavyoandikwa, kama ya kwamba wanafunzi wake nao wakamnungunikia na wakaweza kumhesabia kama vile ya kukwaza. Hiyo iliweza kumuzunisha moyo wake, iliweza kuzundisha moyo wa Bwana wetu. Il a voulu le faire comprendre a ses disciples. Na alitaka ili aweze kueleze kuelewesha wanafunzi wake kupitia maneno haya, na pia aliweza kuelewesha ya kwamba haikukuwa kuelewa kwa kimtu au kwa kimwili ndani ya ufalme wa Mungu, na kwamba maneno hayo na kwamba maneno yake sio kwa kiwango chetu lakini kama vile paulo anaandika kwa wakorinto ya kwamba mambo ya kiroho yanapashwa kuhukumiwa kwa namna ya kiroho wakorinto wa kwanza sura 2:14 na ndani ya ufalme wa mungu sio mambo ya kidunia lakini ndani ya ufalme wa mungu na ufalme wa mungu sio ndani ya mambo ya kula na kunywa, lakini kama vile inavyoandikwa ndani ya salama, furaha ndani ya Roho Mtakatifu. Amina. Bwana wetu anatoa jibu inayofuata kwa ma... kwa wanafunzi wake Yohana sita makumi sita na tatu Yohana sita makumi sita na tatu Roho ndiye anayepatiza uzima, mwili haufai kitu. Maneno ambayo niliyasema nilise... kwenu ni roho nayo ni uzima. Na sasa kuna kuja tazama yale ambayo Bwana anasema ndani ya mstari unaofata, mstari wa makumi sita na nne: lakini kuna wengine katikati yenu wasio amini. Hapa haya yanatukata maneno. Akizungumza na wanafunzi wake aliyokuwa ameita, wale aliokuwa mependa, wale walikuwa wakimufata, akasema: lakini, lakini kuna wengi katikati yenu, na sio nje, na sio ndani ya ulimwengu, na sio katikati ya Wayuda au mataifa, lakini, lakini ok kuna wengi katikati yenu wasioamini. Wa wapendwa, tunaingia ndani ya kipindi cha mwisho cha wakati wa mwisho, na ni ya lazima sana ili tusiweze tu kuamini kwa makumi kenda kumia moja. yeah, neno la Mungu ni ya lazima sana, tusiweze kuamini tu kwa makumi kenda kumia moja, neno la Mungu kwa maana inahusu hiyo hiyo kitu, hiyo kitu ambacho hawezi kumeza, hiyo kitu hicho, hiyo ndio, ndio dawa, hiyo ndio dawa. Dawa na kitu ambacho tunahitaji kwa wakati huu, hiyo ndio dawa inaweza kutunza, na ni hiyo ndiyo ambayo hatutaki kuweza kukamata na kukubali, na ni hiyo ndiyo, ndiyo tunapaswa kukubali na kuishika ili iweze kuponyesha na kuwa katika afya njema. Sijui kama mnaelewa nyote hiyo kwa wakati huu, lakini roho wa Mungu Nufesavua anatujulisha leo ya kwamba Bwana amekwisha kuangalia wanafunzi wake na akuweza kuwa na, matamu, na, na maoni kama haya kuzunisha kuhuzunisha. Mstari wa sitini na nne lakini kuna wengi katikati yenu wasioamini. Kwa miaka mingi walikuwa wamefuata Bwana, walikuwa wameona yote namna gani alikuwa ameweza kuongezea mikate, akuponya vipofu, na kufanya maajabu mengi na sasa wakafika kwa kilindi cha neno. Sasa kulikuwa ufunuo na wakakwazwa na hawakuamini tena. Bwana alikuwa amehuzunishwa kwa maneno hayo. Kwa, kwa sababu hayo wapendwa, Kwa sababu ya maneno hayo wapendwa, kusikuwe katikati yetu mmoja aliyo na moyo wa kutokuamini kama vile kwa katika barua kwa Waibrania, lakini tuweze sisi sote kuamini kama vile andiko linasema, na sio kama vile wewe na mimi tunavyoelewa, au kama vile tuliweza kuelewa, lakini kama vile andiko linavyosema. Na Mungu alizungumuza wazi wazi sana kwa ajili ya wale wote walio tayari ili waweze kukubali, waweze, walio tayari kuweza kunyamaza na kuweza kupokea mazungumzo ya Mungu tu. Tunaishi kwa siku ya ufunuo wa kiungu na hapa inaandikwa ya kwamba kwa siku katika siku so, ya malaika wa saba, wakati atakapopiga baragumu siri ya Mungu itamalizika com, rivi, kama vile alivyofunua kwa watumishi wake manabii kulingana na Ufunuo kumi mstari wa saba fun, hizo ni siku ambazo mwana wa mtu alijifunua na kwa namna iliyo ya kipekee, akaweza kuweka huduma iliyo ya kinabii. Ukisema maunabii ya kibiblia juu ya kidara cha tano, wakati siku siku, ndio wakati mwana wa mtu alipojifunua kwa namna iliyo ya ajabu na, na kuweka umasiri ama huduma zile za kinabii juu ya kinara cha taa, ili wana wa Mungu waweze kupata mafundisho ya Mungu. Na hiyo nayo ilikuwa imeandikwa katika gano la kale, katika nabii Isaya kwenye sura ishirini na nane inaandikwa yale inayofuata. Isaya sura ishirini na nane kwanza kwa mstari wa tisa Atafundisha nani? E, atafundisha nani akili, na atafu, atafahamisha nani habari hizi? Ni wale walioachishwa, walio maziwa, walioondoshwa na maziwa, kwa maana ni amri juu ya amri. Amri juu amri. Munajua nyinyi nyote, munajua yote ya maneno haya amijue leo, lakini mnajua tangu muda mrefu. Katika karni iliyopita, walikuwa wakiambia watu fanya hiki na fanya kile na kadhalika na kadhalika. Ilikuwa ikihusu maagizo, watu walikuwa wakiziheshimu, na wale wote ambao waweza kuweka matumaini yao ndani ya Mungu ndiyo wataokolewa kwa neema, lakini leo haihusu kuweza kufanya hiki na kufanya kile, uh, au kidogo ujuris hapa na kidogo huko Men, lakini leo inahusu la ufunuo, ufunuo ya ujao final, na ya mwisho ya Yesu Kristo, ufunuo wa Mungu wa neno lake la na mapenzi la yake ndani ya kanisa amen, lake, amina. Bila kanisa Mungu hawezi kumaliza yale ambayo anayotaka kufanya. Anahitaji kanisa ambalo munapashwa kutoka ndani ya kanisa, munapashwa kutoka na kuzaliwa muvulana mtoto muvulana, kundi la washindi, kama vile alivyokuwa akihitaji Maria ili aweze kufanya na kuleta mwana wa Mungu ndani ya ulimwengu huu Mungu. Kutoka Maria na kupitia Mungu. Yeye sasa kulipitikana nini? Mungu. Kwa katika wakati huu Maria, Mungu. alipokea ahadi Mungu. kwa ajili ya wakati wake, Mungu. na Roho Mtakatifu, Mungu. akaja juu yake, Mungu. na ndiyo maana inaandikwa ya kwamba mtoto mtakatifu atakayozaliwa toka kwako ataitwa mwana wa yule aliye juu. Luka 1 mstari makumi tatu na tano makumi tatu na sita. Na, na tunaamini ahadi za Mungu katika wakati huu, na hiyo Roho Mtakatifu moja anakuja juu yetu na kitu fulani cha kiungu kinazalika ndani yetu, amina, na sio kwa namna ya mwili na damu na sio kwa matendo yetu binafsi, lakini kupitia msaada wa Mungu wetu na kisha inaandikwa katika hiyo sura moja ya, ya Isaya makumi mbili na sita na kumi na nane Isaya makumi mbili na nane mstari wa kumi na sita, akose tusome hiyo yote mstari mzima sura 16 Isaya 28. Kwa ajili ya maneno haya Bwana Mungu anasema hivi, tazama, ninaweka jiwe kuwa msingi katika Sayuni jiwe lililojaribiwa, jiwe la pembeni lenye damani, msingi ulio imara. Yeye anayamini hata hayarika kabisa. Amina. Yesu Kristo ndiye jiwe iliyoza kukataliwa na wajengaji wajengaji walikuwa hawajui mahali gani kwa kuliweka, lakini katika siku za mwisho tuliweza kutambua, na sio tu kwa namna ya mwili wa Yesu Kristo, lakini pia tuweza kuelewa na kutambua uungu wake. Amina, alikuwa mtu, nikusema alikuwa mtu na alikuwa Mungu aliyejifunua ndani ya hali ya mtu na angeliweza kusema yule ambaye aliniona ameona Baba na angeliweza, kuwe, angeliweza kusema ya kwamba mimi na Baba ni mmoja Yohana 10 na ile mstari wa tisa na Yohana kumi, makumi tatu. Na kwa maneno haya wengi waliweza kukwazwa, na ni kwa sababu walikuwa wametarishwa kwa ajili ya hiyo. Sisi hatuwezi kubadilisha hata kitu kimoja juu ya hayo, na Bwana wetu wanasema eti heri yeye ambaye hakwazwi yule ambaye hakwawe ha-h-hakwae -ha -ha juu yangu. Wapendwa, tungeliweza kusoma tena hesabu nyingi za Biblia leo, lakini tu hatuna tena wakati mrefu. Kuna ma kuna kubariki ndoa kwa muda mfupi inayoufata, na ndiyo maana tunapasha kumalizia hii sehemu, tumalizie ingine mara moja ndani ya vizazi vilivyopita ilikuwa ni ujuzi, ilikuwa ni ujuzi, ilikuwa ni ujuzi juu ya Biblia. Watu walikuwa wakiongozwa nuru kwa nuru, na kwa maneno haya hakuna mashaka. Lakini sisi tunaishi kwa mwisho ya wakati wa neema, na sio tu hapa kidogo na huko kidogo lakini ufunuo ya ujao ya Mungu ndani ya Yesu Kristo, na ufunuo ya ujao ya Yesu Kristo ndani na kupitia kanisa. Amina, kwa maana ni hiyo ndiyo. Ndugu Branamu anasema mahali fulani, anasema ya kwamba ujao wa Mungu ilimwangwa ndani ya Kristo, na ujao wa Kristo inajimwanga kupitia kumiminwa kwa Roho Mtakatifu ndani ya kanisa, na naamini ya kwamba sisi sisi sote tunashika sana kwa yale ambayo Mungu kwa maana tunashika sana ya kwamba Mungu hakutupatia tu neno lako lefunuliwa, lakini iko kwa kiwango cha kuweza kumimina roho wake ili aweze kuzalisha neno lake, kama vile uhakika uhakika iliyoshuhudiwa kupitia kanisa, na sio tu kupitia bidii zako ao zangu, lakini kwa kuamini, e na kufanya kumtumainia Mungu kwa ujao na kujiweka kwa upande wake ili aweze kujifunua. Na nawaza na ninaamini ya kwamba ni hapo ndipo sisi wote tuweza kuonywa, na hakuna mtu anayeweza kusema e, kama Mungu anataka kufanya kitu fulani aifanye kupitia mwingine au ndugu fulani. Hapana, sisi tuko mwili wa Bwana, kanisa. Na kama Mungu anataka kufanya kitu fulani, anataka kuifanya kupitia viungo vya mwili wake. Na ninawaza ya kwamba chini ya utangazaji wa neno tulielewa na kwamba tunaamini kwa moyo wote mambo yote ambayo bwana aliyoweza kufunua, aliyosema na kufunua, kusiwe hata mmoja katikati yetu ambaye neno linaweza kutimilika lilio katika Yohana sita mstari makumi sita na nne ya kwamba lakini kuna watu katikati yenu ambao wasioamini katikati ya wanafunzi wake. Na kama naweza kusema kwa machache na kuweza kumalizia, ni kukumbusha huduma iliyobarikiwa Ndugu Branamu katika siku za utangazaji wa Injili, kulikuwa mamia na mamia za maelfu ya watu waliokuwa wakikuja katika maichi zote, ilikuwa ni makutano mengi kundi kubwa ya watu iliyokuwa ikikuja ili waweze kubarikiwa, ili waweze kuponwa, waweze kupona na kuponyeshwa lakini wakati sasa sehemu ya pili ipoanza pamoja na mafundisho, wakati kweli za kibiblia juu ya uungu, juu ya ubatizo, juu ya meso ya Bwana na yote iliyo sehemu yake, kuanguka kutoka kuanguka mpaka ufunuo wa Yesu Kristo, hapo sasa, wakati hayo ilipofika, wengi waliweza kurudia nyuma na hawakuweza tena kufata Bwana. Kisha tangu kufunua kwa miuri saba katika ma, mwezi wa tatu mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na tatu, wakati Bwana alipokwisha kuwa ameshuka katika hiyo wingu hiyo wingu, tarehe ishirini na nane mwezi wa pili mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na mbili, wakati sauti iliposikilikana ya kwamba rudi Jeffersonville, kwa maana wakati imekuja ya kuweza kufunua mihuri saba, kufunua misu, mihuri saba, wakati ndugu Branamu alipokamata hiyo, hiyo hiyo hiyo hiyo hiyo hiyo, ki, kiwango cha pili, hiyo kufunua ya unabii za kibiblia na siri zote zilizokuwa za kidini za mapenzi ya Mungu na za neno la Mungu, na hapo hapo sasa wengi waliweza kurudi nyuma nasi tunaweza kusafiri juu ya ulimwengu mzima na unasikia hiyo kitu kimoja wa injili wa, wa kubwa na waliojulikana sana wanahubiri ana. na kusema leo, ndio ndugu brahamu alikuwa ni mtu mkubwa wa Mungu, alikuwa ni mtu mkubwa wa Mungu tangu wakati wa Yesu Kristo lakini lakini na sasa kuna kuja hasa ile lakini kuna kuja hile akini ile lakini. Lakini lakini lakini katika hii miaka yote hiyo iliyokuwa imepita, walikuwa wameenda mbali. Hiyo ndiyo matamshi hayo wainjilisi wakubwa akose waliweza, mba... waliweza kwenda mbali na hiyo mwongozo ya ujao, na hiyo lengo ambayo watu walikuwa wakitaka kufata lakini ilikuwa ni saha ya Mungu na tunashukuru ya kwamba saha ya Mungu iliweza kugonga. Amina, ilikuwa ni mwanzo, ilikuwa ni mwanzo mupya kwa ajili ya ujumla ya taifa la Mungu na ni hapo, na ni kwa ajili ya hiyo, ndiyo waliweza kukwazwa juu yake, kwa maana hawakuwa tayari weze kutembea katika nuru ya neno lifunuliwa. Amina, waliingia katika giza na kwa ajili ya kutokuamini kwao wakakwaa juu ya neno na wakaanguka juu yake. Ni hiyo ndiyo iliweza ku Uh, iliweza kuleta iliyoleta sababu ya kuanguka kwa wengi na yale iliweza kulacha wengi kuanguka, iliweza kupatia mutu mwengine aliweza hiyo ili, iliweza uanguka wamoja, iliweza kupatia wengine namo na kuweza kusimama vizuri na wale ambao wanaweza kusimama juu ya hiyo oh, naweza kusema kama vile mwimba nyimbo anasema kwamba nisimamishe juu ya hiyo mwamba iliyo juu sana, juu ya msimamo ya ufunuo wa Yesu Kristo. Na ni hapo ndipo kunafichwa hizo hiyo hiyo mali hiyo mali, utajiri wa hekima wa hekima ya kiungu. Amina, ndani ya Yesu Kristo, bwana wetu. Kama hamuja waikuwa mnashukuru, kama hamuja waishukuru, kama, kama ku, kwa ajili ya huduma hiyo iliyotumwa na Mungu. Sasa, sasa mshukuru leo. Inaomba kusimama hapa mbele, kwa miaka mingi nyuma, miaka mingi, na kuweza kuita watu waweza kushukuru Mungu, wale ambao waliosikia sauti ya neno la Mungu wake, nyuma mwaka, nyuma ya mwaka. Ao, na roho wake nyuma ya mwaka kungelipashwa kutokea ndani ya mioyo yetu chemu chemu ndani ya kilini cha nafsi yetu, inaoletea kwa Mungu aliye hai shukurani zinayomustahili. Wapendwa, Mungu alifanya mambo makubwa Amen, amina na juu ya yale ambayo wengine wanakwaa juu yake, amina, yale ambayo wanaopotea potea juu yake, na yale ambayo hawawezi kuamini, na yale ambayo sisi tunashikamana nayo, yani hapo ndipo tunasimama juu yake, tunajengwa juu ya msingi wa imani Iliyo takatifu sana tunaweza kuingia katika mahali patakatifu sana Ketua, na kuona sanduku la agano likiwa wazi, haleluya! Na neno am, la Mungu wetu limegeuka kuwa roho na uzima ndani ya wote ambao walioweza kukubali ujumbe wa Mungu kwa ajili ya wakati huu oh, amina. Jina la Bwana liweze kusifiwa na kutukuzwa. Mungu wetu aliye juu sana, na ambaye jina lake liko juu ya majina zote, sasa na hata milele na milele. Acha Mungu wetu aweze kushukuriwa kwa moyo wote kwa ajili ya ufunuo wa neno lake na mapenzi yake ndani ya wakati huu. Amina. Amina. Levons-nous. Tusimame. Et disons ensemble, Alleluia. Na tuseme si sote pamoja, Haleluya, Haleluya. Mungu asifiwe. Loue soit Dieu. Mungu asifiwe. Remercie soit le Seigneur. Bwana ashukuriwe ambaye alituzungumuzia neno lake. Na ni roho ni roho na uzima. Tunakushukuru Bwana mwaminifu, na tunakuomba kuwa macho juu yetu, juu ya sisi sote, na uwe pamoja nasi, usiache hata mutu mmoja kupata haya tufanye ili tuweze kuamini, kuamini kwa moyo wote yale ambayo uliyosema. Alors, na sasa utaifunulia. Haleluya, utukufu kwako. Ulitupatia ufunuo wa Yesu Kristo kwa neema cette, na pamoja na ufunuo huo toute la ufunuo yote wa neno na wa mapenzi ya Mungu Bwana, katika saa hii, katika siku hii, katika pahali hapa, ninashangilia, ninaweka juu na ninatukuza jina lako na ninakushukuru kwa ajili ya maelfu ya watu ambao uliweza kuokoa ambao uliweza kuita kutoka, na uliweza kuingiza ndani ya kweli. Haleluya, Bwana, Fanya sasa uweze kupatia huduma hii sasa, hiyo mwanzo iliyo ya lazima na kufanya kitu fulani kilicho kipya, kwa neema, kwa ajili ya sifa na utukufu wa jina lako. Tulipokea neno lako, amina, ukifanya kuwa uhakika wa kiungu na iliyo hai ndani ya mioyo yetu, dans nos vie, ndani ya maisha yetu, ndani ya kanisa toi, oh kwako o oh Mungu, ni wewe ndiyo tunayoshukuru leo sote pamoja kutoka kini cha moyo, ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Haleluya, haleluya, haleluya. Bariki wote katika dunia yote mzima, magharibi na mashariki, e ono, kusini na kaskazini, na uite wa mwisho kutoka. Nina kushukuru kwa ajili ya milango iliyo wazi na uwezo isiyokuwa kuwa na mwisho ambayo uliyotupatia katika a siku zetu, amina. Ninakushukuru pia kwa ajili ya wandugu zangu wote na wadada zangu wote, wabariki, washughulikie, wachukue kwako na uweze kuwa pamoja nao wote kwa neema, katika jina la Yesu. Amina, amina. Sifu kwa sauti kubwa, utukufu wa Yesu, ulimwengu ya malaika ina musifu, ulimwengu ya malaika ina musifu. Muleteye taji na mavazi ya lulu, na mumuvike taji, mumuvike taji, mumvike taji, mumvike taji yeye kama vile mtawala wa ulimwengu yote nzima. Amina, mvike taji, nyinyi mlio washuhuda wa, wa mwana kondoo, ambaye aliyejitoa kwenye machinjoni, alijitoa kwenye machinjoni, muimbe sifa de la tribu, de kwa simba wa kabila la Yuda na muviketaji mvike taji, mvike taji, kama mutawala wa ulimwengu kundi lokombolewa la Israeli lililobaki kuwa uaminifu kwa mfalme, linalobaki kuwa uaminifu kwa mfalme, muimbe sifa Emmanuel za Emanueli, e na muvike taji, mvike taji, mmuvike taji. Uverine yeye kama mtawala wa ulimwengu yote nzima. Amina. Wenye dhambi katikati ya mataifa, mshindi wa ushindi anawaita, mshindi wa ushindi anawaita Mumusifu kwa ajili ya mateso yake hapo ya msalabani na mumuvike taji, muvike taji, muvike taji, mumvike taji mumvike taji, mumvike taji, mumvike taji. Mumvike taji. Mumvike taji. Mumvike taji, yeye kama mtawala wa ulimwengu yote nzima Jour, siku moja tutaimba nyimbo ya bibi harusi ndani ya hema za mbinguni, ndani ya hema za mbinguni. Sasa dans kutasikilikana sphère, katika mapembe zote oronele, ya kwamba mufike taji oronele. Mumuvike taji. Mumuvike taji. Mumuvike taji. Yeye ye kama mutawala wa ulimwengu. Amina.